Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Mwenye kurehemu. Naapa kwa mji huu wa Maka, nawe utashuka katika mji huu ambao wamekutoa na utahalalishiwa, na naapa kwa kila kilichozaa na kila kilichozaliwa, kuwa tumemuumba mtu katika tabu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote atakayeweza kumtia mkononi? Anasema, nimeharibu mali nyingi kwa ajili ya kuupinga Uislamu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote amwonaye? Je, hatukumpa macho mawili na ulimi na midomo miwili, na tukambainishia zote njia mbili, iliyo njema na iliyo mbaya? Je, ameukata huo mlima, yaani njia nzito wa kumfikisha kwenye njia za peponi na nini kitakujuilisha huo mlima wako kufikisha kwenye njia za peponi? Ni wakati mwingine tena wa kuwa nanyi wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran popote pale matangazo yanapowafikia. Bismillahi rahmani rahim. Na hamdu na shukrani zote tunamrejeshea Mwenyezi Mungu mola karima kwa kutujalia uhai na afya njema, tunasema amin ya rabbil alamin tunamwomba Mwenyezi Mungu awaponye wenzetu, awape shifaa wenzetu, wako majumbani, wako mahospitalini, wanaugua kwa muda sasa. Na mengi mazuri tumeandalia katika meza ya matangazo ya asubuhi hii, na leo ikiwa ni Jumatatu Disemba mosi, siku ya maadhimisho ya siku ya kimataifa ya Ukimwi ni Disemba mosi ishirini ishirini na tano ambayo inasadifiana na Kumi elfu moja mia nne arobaini na saba hijiria, na nitafungua matangazo kwa taarifa ya habari na uchambuzi wetu wa kisiasa asubuhi hii. Mpendo wa msikilizaji, una kichwa cha maneno kinachosema changamoto za umoja wa Ulaya katika kuchangisha fedha kwa ajili ya Ukraine, na vipindi tumeandalia mbalimbali. Tutaanza na sayansi na teknolojia mpya, tutawaletea jamvi la macho yetu magazetini, itakuwa kwa muda dakika nne tukidondoa habari muhimu ama zile zilizopewa uzito na baadhi ya magazeti yaliyo Afrika Mashariki: Tanzania, Kenya na Rwanda. Hekaya za Aya tutakuwa nayo na makala yetu ya leo katika historia. Ukinafasika, mpendwa msikilizaji, unaweza ukaperuzi katika tovuti na mtandao wa idhaa ya Kiswahili Redio Teherani ni katika anwani ifuatayo pastoday.ir/sw, na tunasikika Maarifa FM, Tanga, Tanzania. Dakika moja imebaki kutimia saa mbili na nusu kwa wakati wa hapa Tehran, na sasa nawasomea vichwa vya habari. Rais wa Afrika ya Kusini asema amtuhumu Trump kwa kutoa kauli zisizo za kweli kuhusu nchi yake. Uvumbuzi wa bayo teknolojia ya Irani, manyoya ya kuku sasa kuwa lishe ya mifugo. Kituo kipya cha treni cha maria Mtakatifu Mariamu Mkadasi chafunguliwa hapa Tehran. ana habari nyingine ya ICC kupokea malalamiko dhidi ya viongozi wa FIFA na UEFA wanaohusika na uhalifu wa vita wa Israel. Karibuni habari kamili. Raisi Cyril Ramaphosa wa Afrika Kusini amemtuhumu rais Donald Trump wa Marekani kwa kuendelea kutoa taarifa zisizo za kweli kuhusu Afrika Kusini. Akihutubia taifa Rais Ramaphosa amesema ametilia maanani kauli ya Trump aliyoitoa siku kadhaa zilizopita kwamba hataialika Afrika Kusini kushiriki kwenye mkutano wa kundi la G20 huko Florida mwakani. Trump amekariri kauli zisizo za kweli kuhusu mauaji halaiki dhidi ya Waafrikana na kunyakuliwa ardhi za wazungu nchini kwetu, amesema rais wa Afrika Kusini. Trump alitangaza wiki iliyopita kwamba Afrika Kusini haitoalikwa kwenye mkutano wa kilele wa G20 wa mwaka kesho utakaofanyika Marekani, akitolea mfano madai kwamba nchi hiyo imekataa kukabidhi wenyekiti wa kundi hilo kwa mwakilishi wa ubalozi wa Marekani. Rais Cyril Ramaphosa amesema mapema wiki hii Afrika Kusini imekabidhi rasmi wenyekiti wa kundi la G20 kwa Marekani kwa ajili ya mwaka ujao, na hivyo kuzingatia itifaki za kidiplomasia. Trump alisusia mkutano wa mwezi huu wa G20 uliofanyika wiki jana huko Johannesburg akidai kuwa Waafrika kusini wazungu wanauliwa kiholela na wanaporwa ardhi zao, madai ambayo serikali ya Afrika kusini imeyakanusha na kuyataja kuwa hayana msingi wowote. Irani imezindua uvumbuzi wa kisayansi unaoweza kubadilisha tasnia ya mifugo na kuku, kuimarisha usalama wa chakula wa ndani na kupunguza utegemezi wa uagizaji wa chakula cha mifugo kutoka nje. Wanasayansi wa Taasisi ya Kitaifa ya Uhandisi wa Vinasaba na Bioteknolojia wamefanikiwa kubuni mbinu ya kubadilisha manyoya ya kuku ambayo awali yachukuliwa kama taka na sasa kuwa chakula chenye protini nyingi kwa mifugo. Kwa kutumia kimeng'enya maalumu kilichotengenezwa kupitia teknolojia ya hali ya juu ya bioteknolojia, manyoya ya kuku sasa yanaweza kusindikwa na kuwa nyongeza ya lishe yenye thamani kwa ng'ombe wa maziwa na nyama, kuku na hata samaki. Uvumbuzi huu uliotangazwa Jumapili unafungua chanzo kipya cha protini ndani ya nchi na kuahidi faida kubwa za kiuchumi na kimazingira. Kwa miongo kadhaa sasa Irani imekuwa ikitegemea sana chakula cha mifugo kinachoagizwa kutoka nje, ikiwemo mahindi, shairi na unga wa soya, kwa gharama ya takriban dola bilioni kumi na mbili kwa mwaka. Uagizaji huu umekuwa muhimu katika kudumisha ubora na bei nafuu ya nyama, maziwa na mayai kwa wananchi wa kawaida. Hata hivyo, vikwazo vya kiuchumi vya Magharibi na mabadiliko ya thamani ya sarafu vimefanya upatikanaji wa uagizaji huu kuwa mgumu zaidi, na hivyo kuongeza shinikizo kwa wakulima na kupandisha gharama kwa walaji. Katika mazingira haya, teknolojia ya kubadilisha manyoya ya kuwa chakula cha mifugo inawakilisha suluhisho la ndani linaloweza kupunguza utegemezi wa wauzaji wa nje na hivyo kuimarisha ustahimilivu wa kilimo cha taifa. Unga wa manyoya unaweza kuongezwa katika lishe ya mifugo bila kuchukua nafasi ya vyakula vingine kikamilifu. Kwa ng'ombe wa maziwa na nyama, hufanya kazi kama nyongeza yenye protini nyingi, ikiboresha kasi ya ukuaji na uzalishaji wa maziwa. Almashauri ya jiji la Tehrani imezindua rasmi kituo kipya cha metro, yaani treni ya chini ya ardhi, kinachoitwa Mariamu Mukadasi, yaani Maria Mtakatifu kama ishara ya ya kuonyesha maelewano na kuishi kwa amani baina ya dini mbali mbali hapa nchini. Jengo hilo limepambwa kwa sanaa na usanifu wenye maudhui ya Kikristo na liko karibu na kanisa kuu la Mtakatifu Sarkis, kitovu cha jumuiya ya Wakristo wa dhehebu la Kiarmenia jijini Tehran. Kituo cha Maria Mtakatifu kilizinduliwa katika hafla iliyohudhuriwa na meya wa Tehran wageni wa kimataifa wakiwemo mabalozi na maaskofu wa makundi ya kidini wa ya wachache hususan wafuasi wa dhehebu la Kiarmenia. Kituo hiki ni sehemu ya laini ya sita ya reli ya metro sita, kikiwa katika makutano ya barabara ya Nejatobwai na Kharimkhan Zanda, karibu na kanisa la Mtakatifu Sarkis. Kimejengwa kwa kina cha mita 34 chini ya ardhi na kina eneo la takribani mita mraba elfu kumi na moja. Meneja wa mradi wa laini ya sita Abasi Fatar Pool amesema kazi ya kwanza ya sanaa iliyowekwa ndani ya kituo hicho ni bango lenye maandishi kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema, mwenye kurehemu kwa lugha ya Kifarsi, Kiingereza, Kiarabu na Kiarmenia. Aidha, kituo hicho kimepambwa na kazi za sanaa zenye nukuu za kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullahi Sayyid Ali Khamenei na mwanzilishi wa jamhuri ya Kiislamu Imam Khomeini, wakimsifu Maria Mtakatifu na Nabii Isa Masihi, yani Yesu alayhi ssalam. Kadhalika, katika aya za kuta zake kuna aya za Quran tukufu za sura Maryam kuhusu kuzaliwa kwa Nabii Isa alaihi salam. Aidha kuna mistari ya Injili aya ya 28 hadi 31 iliyowekwa kwa lugha ya Kiarmeni, Kiasiria na Kifarsi. Meneja wa mradi wa laini ya sita amesema kazi nyingine ya sanaa inaonyesha Nabii Isa alaihi salam akitembea juu ya maji na sehemu nyingine ikimwonyesha Maria Mtakatifu alaihassalam akiwa katika hali ya dua pamoja na Roho Mtakatifu aliyechorwa kama njiwa akifuatana na matawi ya mizabibu. Kituo hiki amesema kinamkumbusha mwanamke mtakatifu aliyeamsha ulimwengu kwa usafi wake na kwa kumlea nabii mkubwa. Lengo la kulipa jina hilo ni kumheshimu Maria Mtakatifu na kuonyesha maelewano ya dini za Mwenyezi Mungu jijini Tehran. Mnaendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Wachezaji wa kandanda wa Kipalestina, vilabu na mashirika ya kimataifa wanapanga kuwasilisha malalamiko katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC dhidi ya wakuu wa mashirikisho ya kandanda duniani FIFA na UEFA kwa msingi kuwa wamehusika katika kusaidia uhalifu wa vita na mfumo wa ubaguzi wa rangi wa utawala haramu wa Israel. Ripoti za karibuni zinasema kesi hiyo inalenga namna marais wa shirikisho la soka duniani FIFA, Jean Infantino, na shirikisho la soka Ulaya UEFA, Alexander Sefarin walivyoendelea kuruhusu vilabu vya kandanda kuendeleza michezo ndani ya vitongoji haramu vilivyojengwa na Israel licha ya onyo kutoka kwa wataalamu wa Umoja wa Mataifa na mashirika ya haki za binadamu. Jumuiya ya kimataifa inatambua hatua ya Israel ya kujenga vitongoji hivyo vya walowezi wa kizayuni kuwa ni kinyume cha sheria kwa mujibu wa sheria za kimataifa na mikataba ya Jeneva kwa sababu vimejengwa katika ardhi ya Palestina iliyokaliwa kwa mabavu na ripoti mpya imeibua taswira ya matukio ya unyanyasaji na mashambulizi yanayotekelezwa na Wayahudi dhidi ya wa wageni wa Kristo wanaotembelea mji wa kale wa Alquds, yani Jerusalem. Hayo yanaripotiwa wakati watalii wa kimataifa wakianza kurejea katika maeneo yanayokaliwa na, na utawala wa Israel baada ya miaka miwili ya vita vya kikatili vya utawala huo dhidi ya Gaza vilivyoacha eneo hilo likiwa na njaa na maangamizi. Kwa mujibu wa gazeti la Kiyahudi la Israel Hayom, kumekuwa na taarifa za Wayahudi wa dhehebu wa la atra orthodox wakitemea mate ya makundi ya Wakristo, hata mbele ya waongoza watalii wa ndani. Katika wiki za hivi karibuni, huduma ya simu ya dharura imerekodi matukio kadhaa ambapo wageni walitemewa mate walipokuwa wakipita katika mitaa ya mji wa kale ikiwemo njia ya ibada ya Via Dolorosa. Ripoti hiyo imetaja visa vya vijana Wayahudi wakitemea mate wa Kristo katika njia ya maumivu na tukio la kijana aliyeendesha baiskeli kumpiga teke mtalii huku akitoa vitisho. Ripoti imeeleza kuwa mfumo wa elimu wa utawala wa Israel na mitazamo ya kijamii huchangia kukuza ujinga kuhusu Kristo. Aidha, dhana potofu ya ubora wa Wayahudi imekuwa chanzo cha kuchochea mashambulizi haya tajwa. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii, kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Sasa nawakaribisha kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa ambao kichwa chake cha maneno kinasema changamoto za Umoja wa Ulaya katika kuchangisha fedha kwa ajili ya Ukraine. Umoja wa Ulaya umekumbwa na changamoto nzito katika kuzishawishi nchi wanachama zikubali kuchangia fedha za kuendelea kuiunga mkono Ukraine kwenye vita vyake na Russia. Gazeti la Berliner Zeitung la nchini Ujerumani limesema katika makala yake kwamba Umoja wa Ulaya umekumbwa na hali ngumu katika kuchangisha fedha za kupambana na Russia na kuendelea kuiunga mkono Ukraine. Kwa mujibu wa gazeti hilo, mkuu wa kamisheni ya Umoja wa Ulaya Bi Ursula von der Leyen amepata pigo kubwa katika uwanja huo. Uingereza, kiongozi asiye na mpinzani kwenye muungano unayounga mkoni Ukraine, imekataa kujiunga na mfuko wa kugharamia masuala ya kijeshi wa Umoja wa Ulaya, na kimsingi mazungumzo kuhusu kujiunga London na mfuko huo wa euro bilioni 150 yameshindwa. Kufeli mazungumzo hayo kunaashiria kurudi nyuma katika uhusiano baina ya Uingereza na Umoja wa Ulaya baada ya Brexit, hasa wakati huu ambapo Ulaya inajitahidi kujipanga upya katika vita vyake dhidi ya Russia. Pia kushindwa mazungumzo hayo ni pigo kwa sekta ya ulinzi ya Uingereza, ambayo kama ingelishirikiana na Umoja wa Ulaya ingeliweza kufaidika na mpango huo. Von der Leyen pia amepata pigo katika mzozo wa matumizi ya mali za Russia zilizofungiwa na taasisi ya Euroclear huko Brussels. Waziri Mkuu wa Belgiji Bart de Wit amesema pingamizi lake kwa mpango wa Kamisheni ya Ulaya wa kutumia, ameongeza pingamizi lake kwa mpango wa Kamisheni ya Ulaya wa kutumia Euro bilioni 140 za benki kuu ya Russia kama mkopo kwa Ukraine. Amesema mkopo huo utaleta mvurugano katika masoko ya fedha ya Umoja wa Ulaya na kwamba walipa kodi wa umoja wa Ulaya watalazimika kulipa kiasi chote cha fedha hizo kama baada ya vita vya Ukraini nchi za Ulaya zitalazimishwa kurejesha fedha hizo kwa Rasia. Dewit pia yuko chini ya shinikizo kutoka Rasia ambayo sasa inataka taarifa kamili ya mapato ya riba kutoka kwenye mali zake zilizofungiwa katika mabenki ya Ulaya. Kwa miezi kadhaa sasa kansela wa Ujerumani Friedrich Merz pia amekuwa akijaribu kuwasilisha mpango wa kutumia mali za Russia zilizofungiwa katika Umoja wa Ulaya kwa njia isiyo ya moja kwa moja ili kutoa msaada wa kifedha kwa Ukraine. Hata hivyo hakuna makubaliano ya kisiasa yaliyoweza kufikiwa katika mkutano uliopita wa EU kutokana na upinzani wa Ubelgiji. Idhini ya Ubelgiji ya mpango huo ni muhimu kwa sababu mali hizo zinashikiliwa na taasisi ya kifedha ya Ubelgiji iitwayo Euroclear. Na, sasa namkaribisha Mubaraka Enia na kipindi chake cha sayansi na, na teknolojia mpya. Sayansi na teknolojia mpya. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu nchini Iran katika uga wa sayansi, tiba na teknolojia. Mkurugenzi mkuu wa elimu wa mkoa wa Khuzestan kusini mwa Iran, Nasr Alifar ametangaza kuwa Surush Rojhanpur, mwanafunzi wa darasa la tisa, na Kasra Shirani, mwanafunzi wa darasa la saba, wameibuka washindi wa medali ya dhahabu na fedha mtawalia uh, katika mashindano ya kimataifa ya hisabati ya Marekani AMO ya mwaka huu wa elfu mbili ishirini na tano. Ameongeza kuwa washindi hao wawili wanasoma katika shule ya sekondari ya mji wa Ahwaz. Alifara amesema, nawapongeza wanafunzi hawa na wazazi wao pamoja na mkuu wa shule na waalimu wa shule ya upili ya Shahidi Beheshti moja na natumai, wanafunzi wa mkoa wa Khuzestan wataendelea kupanda vilele vikubwa zaidi vya mafanikio. Mashindano ya hisabati ya Marekani ni mashindano ya kimataifa kwa wanafunzi wa shule za msingi za kati na za sekondari yanayoandaliwa kwa pamoja na kituo cha mashindano ya umahiri cha kimataifa cha Singapore SIMCC na chuo kikuu cha kusini Illinois Carbondale SIU. Mashindano haya yako wazi kwa wanafunzi wa darasa la pili hadi kumi na mbili na yanalenga kuhimiza umuhimu na uelewa wa kina wa hisabati. Mnamo Julai timu ya taifa ya Iran ya hisabati iling'aa katika mashindano ya 66 ya kimataifa ya hisabati yaliyofanyika Australia, ikishinda medali mbili za dhahabu, tatu za fedha na moja ya shaba. Hassan Salarie, mkuu wa shirika la anga za juu la Iran ISA, ametangaza mipango ya kurusha kwenye obiti satelaiti tatu zilizoundwa hapa nchini kama sehemu ya jitihada za kuboresha mpango wa anga za juu wa nchi. Satelaiti hizo tatu kwa majina ya Zafar, Paya, Kausar, eh, zitazinduliwa mwanzoni mwa msimu wa baridi mwaka huu. Satelaiti hizo zinafanyiwa maandalizi ya mwisho ya kiufundi na tarehe ya kuzinduliwa itatangazwa hivi karibuni. Satellite za Zafar, Paya na Kausara zimetengenezwa na wahandisi wa Kiirani chini ya makampuni mbalimbali kwa ushirikiano na shirika la anga za juu la Iran. Zafar ni satellite ya hali ya juu ya uchunguzi iliyotengenezwa ili kutoa taswira ya mwonekano wa juu kwa matumizi muhimu katika kilimo, ufuatiliaji wa mazingira na udhibiti wa maafa. Paya, kama ilivyo Zafar, ni satellite ya uchunguzi iliyotengenezwa kwa ajili ya upigaji picha wa hali ya juu na ukusanyaji wa data za hali ya juu. Kausar nayo imeundwa kwa ajili ya upigaji picha wa ubora wa juu kwa kuzingatia kilimo sahihi. Itatoa picha za kila siku za mimea ya kijani kibichi, ikisaidia ufuatiliaji wa kilimo, tathmini ya afya ya mazao na usimamizi bora wa rasilimali. Hassan Salarie, mkuu wa shirika la anga za juu la Iran, amesisitiza kuwa satelaiti hizo zitatoa data muhimu kwa ufuatiliaji wa mazao, uchunguzi wa madini na ufuatiliaji wa dhoruba ya vumbi. Katika hatua uh, kubwa Iran imeanza ushirikiano wa kimataifa wa kihistoria kwa kubuni kifaa muhimu cha kisayansi kwa ajili ya mpango wa China wa kwenda mwezini. Ushirikiano huu unaashiria kuingia kwake katika daraja la juu la utafiti endelevu wa mwezi na kujiimarisha ndani ya kituo cha utafiti wa mwezi cha kimataifa ILRS kinachoongozwa na China. Hatua hii iliyokamilishwa rasmi mwaka huu ni mabadiliko makubwa katika mpango wa anga wa Iran, ikihama kutoka miradi ya kitaifa ya obiti hadi jukumu muhimu katika jitihada za kimataifa. Kiini cha ushirikiano huu ni dhamira ya Iran kutengeneza mzigo wa kisayansi yani payload utakaopima uwezo wa umeme wa uso wa mwezi, kifaa muhimu kilichopangwa kwa ajili ya safari ya Chang nane ya China. Mpango huu ni sehemu ya msingi ya mradi mpana wa ILRS unaoongozwa na China na Russia kama mpinzani um, wa moja kwa moja wa mpango wa Artemis unaoongozwa na Marekani. Kwa Iran, ushirikiano huu sio safari moja tu, ni hatua iliyopangwa kwa makini kuelekea kujifunza stadi zinazohitajika uh, katika uchimbaji wa rasilimali za nje ya sayari ya dunia katika siku zijazo. Kwa kujiunga na mradi huo wa pamoja na China wa kituo cha utafiti wa mwezi cha kimataifa, Iran inapata fursa ya kushiriki katika sayansi ya hali ya juu ya mwezi na kujikita ndani ya muungano wa kimataifa unaokuwa, wenye lengo la kuanzisha uwepo wa kudumu wa binadamu na roboti kwenye mwezi, na hivyo uh, kuhakikisha sauti na nafasi yake katika sura mpya ya utafiti wa anga za juu wa binadamu inasikika. Kituo cha utafiti wa mwezi cha kimataifa ni mpango wa kimaono unaoongozwa na China na Rasia wenye lengo la kuanzisha kituo cha kudumu cha utafiti kwenye mwezi kinachotegemea roboti na hatimaye binadamu. Mpango huu ulitangazwa mara ya kwanza mwaka elfu mbili ishirini na moja na unaashiria mabadiliko makubwa katika safari za anga, kutoka misheni za muda mfupi hadi falsafa ya uwepo endelevu na matumizi ya rasilimali. fainali ya mashindano ya kimataifa ya akili mnemba na programu ya Rayan imefanyika Jumaa 28 Novemba katika chuo kikuu cha teknolojia cha Sharif hapa mjini Teheran, ikiwashirikisha washindani kutoka nchi 25. Mashindano hayo oh, yaliyodhaminiwa yeah, na makamu wa rais anayehusika na sayansi teknolojia na uchumi wa maarifa hapa Iran yalianza Novemba 25 na kuvutia mamia ya washiriki kutoka Marekani, Rusia, China, India, Italia, Chile, Australia, Armenia, Pakistan, Bangladesh, Belarus, Afghanistan, Ukraine, Taiwan, Taipei ya China, Romania, Singapore, Poland, Slovakia, Vietnam, Sabia, Argentina, Colombia, Kazakhstan, Ethiopia pamoja na mwenyeji Iran. Sehemu ya programu binafsi iliwashirikisha washiriki 60 wa Iran na wa, wa kimataifa waliotakiwa kutatua matatizo tisa magumu ya algorithimu ndani ya muda wa saa tatu hadi nne. Mashindano haya ya kisayansi yalilenga kukuza maarifa, kuimarisha mtandao wa kimataifa na kujenga mamlaka ya kisayansi katika nyanja za akili mnemba na programu za kompyuta. Malengo mengine yalihusisha kuimarisha fikra za kialgorithimu, stadi za kutatua matatizo, kazi ya pamoja, kuendeleza mawazo bunifu, kuanzisha biashara mpya na kupanua uhandisi wa akili mnemba na programu za kompyuta. Katika toleo la kwanza na mashindano haya iliyofanyika mwaka jana, wawakilishi kutoka nchi 137 walishiriki. Idadi kubwa ya washiriki inaonyesha hadhi ya kimataifa ya mashindano haya na nafasi yake muhimu katika kukuza ushirikiano wa kisayansi kati ya mataifa mbalimbali mbali. Mashindano mengine ya kimataifa yanayoandaliwa kila mwaka nchini Iran pamoja na olimpiadi ya kimataifa ya kombanatoria, olimpiadi ya jiometri ya Iran na olimpiadi ya teknolojia za kimataifa. ICO ya tano ilifanyika Tehran Oktoba 30 na 31 ikiwakusanya takribani washiriki 5000 kutoka zaidi ya nchi sabini kwa njia ya ana kwa ana na mtandaoni. Iran imeanzisha siku ya ubunifu na teknolojia kwa heshima ya mwanasayansi aliyeuawa shahidi Dr. Mohsen Fakhrizadeh ambaye kazi yake ilivuruga usingizi wa waziri mkuu wa utawala wa kizaini wa Israeli Benyamin Netanyahu. Katika kumbukumbu kumbu ya kuuawa shahidi kwa Mohsen Fakhrizadeh, Iran imetangaza rasmi Novemba 28 kuwa siku ya ubunifu na teknolojia ya Iran, siku ya kuenzi urithi wa kudumu wa mmoja wa watu mashuhuri zaidi katika maendeleo ya kisayansi na kiteknolojia ya taifa hili la Kiislamu. Siku hii inaadhimishwa kwa kumbukumu ya mchango wake wa, wa kipekee na juhudi zake zisizokoma katika nyanja mbalimbali mbali za sayansi, ikikumbusha kwamba maendeleo ya kweli na uhuru hutokana na jihadi ya kisayansi, mfano halisi uliodhihirishwa na shahidi Fakhrizade. Katika siku hii muhimu, Iran inaenzi si tu maisha ya mwanasayansi huyu wa kipekee bali misingi aliyoiwakilisha: mapambano, au mkawama, kujitegemea, imani na uzalendo usiotetereka. Shahidi Mohsen Fakhrizadeh aliuawa uh, Novemba 27, 2020 katika hujuma ya kigaidi lilopangwa uh, na kuratibiwa na utawala wa kizayuni wa Israeli. Aliuawa shahidi akiwa na umri wa miaka hamsini pekee, na alipokea medali ya huduma ya daraja la pili kutoka kwa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, ishara ya ushawishi wake mkubwa na kujitolea kwa kipekee maisha yake yameunganishwa na simulizi ya ustahamilivu wa kitaifa na azma ya kisayansi. Alitambulika kama alama ya jihadi katika mapambano katika njia ya Mwenyezi Mungu, na shughuli zake za kisayansi ziliongozwa na dhamira ya juu: kuhudumia mamlaka ya Iran, kulinda uhuru wa taifa hili la Kiislamu na kuinua hadhi yake ya kisayansi katika jukwaa la kimataifa. Alizaliwa mwaka 1961 mjini Qom na Fakhrizadi alionyesha kipaji cha kipekee tangu utotoni. Ingawa alikuwa na shahada ya uzamivu katika sayansi ya siasa, utaalamu wake halisi ulikuwa katika fizikia ya nuklia na bioteknolojia, nyanja muhimu kwa malengo ya kimkakati ya Iran. Baada ya miaka mingi ya kujitahidi na kufanya kazi katika kilele cha usiri, Fakhrizadi alilengwa katika shambulio akiwa na umri wa uh, miaka sitini na mitatu, na sababu ya kulengwa kwake inaweza kufahamika kupitia kauli alomwambia mkewe: kadiri ninavyofanya kazi ndivyo Netanyahu anavyopoteza usingizi. Ingawa hakuwa akijulikana uh, sana kwa umma, maadui wa Iran hasa Wamarekani na Waisraeli wa Zayuni walimfahamu vyema na walitambua athari zake katika kusonga mbele malengo ya kisayansi ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Ndio maana jina lake lilikuwa kwenye orodha ya mauaji ya kigaidi kwa zaidi ya miaka ishirini na kwa muda mrefu alichukuliwa kuwa shabaha kuu ya wazayuni. Uelewa wao wa umuhimu wake ulikuwa mkubwa kiasi kwamba jarida la kimarekani la Foreign Policy lilimtaja Fahrizade kama mmoja wa Wairani watano waliokuwa kwenye orodha ya watu mia tano uh, wenye nguvu zaidi duniani. Nam msikilizaji, na hadi hapo ndo tunafika mwisho wa makala yetu ya sayansi na teknolojia. Ni matumaini kuwa umeweza kunufaika na hadi wakati mwingine, panapo majalio yake Mola. Kwa herini. Shukrani sana Mubaraka Inia na kipindi chako cha sayansi na teknolojia mpya, na tunatumai kuwa wasikilizaji wetu wamenufaika nacho. Na sasa nawakaribisha katika jamvi la macho yetu magazetini. Gazeti la Tanzania Leo linalochapishwa nchini Tanzania ndilo linalotufungulia jamvi la macho yetu magazetini. Asubuhi hii limepambwa na habari kuu iliyopewa anwani, msamaha wa Samia wamfikia Gwajima, azuia jeshi la polisi kuendelea kumtafuta, ataka awe huru kuendelea na uchungaji, asema huu ni wakati wa kujenga mshikamano. Mpendo msikilizaji, katika ukurasa huo wa mwanzo wa Tanzania Leo tunasoma habari nyingine zilizoandikwa kwa muhtasari. Simba Chawene asema watanzania msishawishiwe kuleta machafuko. Serikali yakoleza agizo la hospitali kutozuia maiti. Usafirishaji mizigo da Dodoma kwa sgr kuanza Februari mwakani. Dr. Mwigulu asema madini adimu na gesi chanzo cha vurugu, asema wanaochochea wanajua yakichimbwa Tanzania haitashikika. Agusia hata mikopo elimu ya juu, mikopo elimu ya juu haitahitajika kwa vijana. Habari kuu iliyopamba ukurasa wa mwanzo wa gazeti la serikali la Habari Leo hii iliyoandikwa ni hii, iliyoandikwa kwa kichwa cha maneno Mwigulu Gwajima sitafutwe waziri mkuu wa jamhuri ya muungano wa Tanzania, Dkt Mwigulu Nchemba haimiza kulinda amani, akataa vurugu, amfukuza kazi mtumishi aliyebaka mgonjwa. Upande wa kulia katika ukurasa wa mwanzo wa habari leo, aidha kuna picha inayomwonyesha mwenyekiti wa chama cha mapinduzi CCM Taifa, Rais Samia Suluhu Hassan akiongoza kikao cha kamati kuu maalumu ya halmashauri kuu ya CCM Taifa cha uteuzi wa wagombea wa nafasi za mamea wa majiji na manispaa na wenyeviti wa halmashauri za miji na wilaya kilichofanyika Unguja juzi. Wakati huo huo, upande wa kushoto chini gazeti hili linaonekana inaonekana picha ya waziri mkuu Dr Mwigulu Nchemba akizungumza baada ya kukagua kituo cha polisi Kikatiti mkoani Arusha jana kilichoharibiwa wakati wa vurugu za Oktoba 29 mwaka huu. Na waziri wa madini Antoni Mavunde anataka leseni 91 zichunguzwe. Gazeti ya Nipashe kwa upande wake linatupasha kuwa: msako kumkamata Gwajima wavunjwa. Rais Samia azuia polisi kuendelea na operesheni Mali za bilioni 2.7 zimepotea kanisani kwake. Mwigulu asema wapo waliolipwa mabilioni kwa kuchochea vurugu za Oktoba 29. Bingwa wa meno asema kuwa na mswaki ofisini kuepuka kuwa kibogoyo. Na siku ya Ukimwi duniani aliyeishi na VVU miaka thelathini na mbili anena mazito aliyopitia kitendawili cha naibu waziri naibu wa Ruto 2027 ndivyo inavyosomeka habari kuu katika ukurasa wa mwanzo wa gazeti la taifa leo la nchini kenya kichwa hicho cha habari kimeambatana na dondoo iliyoandikwa kwa herufi kubwa kibarua Mwandishi wa Taifa Leo anafafanua kwa kuandika, naibu wa rais Kithure Kindiki anatarajiwa kukumbana na ushindani mkali kutoka kwa wandani wengine wa Ruto wanaomezea mate kiti cha mgombea mwenza katika uchaguzi mkuu ujao, hasa baada ya ufanisi katika uchaguzi mdogo. Kutoka Taifa Leo. Aidha tunasoma Otiende aongea lugha ya Sifuna, asema hapakuwa na makubaliano rasmi kati ya Ruto na Raila. Gazeti la Star la nchini Kenya pia limeandika, Kenya yashika namba moja barani Afrika katika viwango vya ushindani wa kimataifa vya taasisi ya kimataifa ya kusimamia maendeleo IMD kwa kuwa na uchumi wenye ushindani zaidi. Furaha ya kusherehekea sikukuu ya Krismasi yatatizwa kufuatia hali ngumu ya kiuchumi. Na jumuiya ya Afrika Mashariki imezindua makao makuu mapya ya kamisheni ya bonde la ziwa Victoria mjini Kisumu, katika uwekezaji wa kikanda wa thamani ya shilingi milioni 457, unaofadhiliwa kikamilifu na mataifa mbalimbali washirika. Na New Times limeandika wawekezaji waahidi dola bilioni 15 kwa ajili ya wawekezaji mpya katika nchi mbalimbali barani Afrika. Haya yamebainika katika jukwaa la wawekezaji mjini Rabat nchini Moroko. Na sasa tunawaletea Hikaya za Aya itakaofuatiwa na makala fupi ya leo katika Assalamu alaikum wapenzi wa sikilizaji, na karibuni katika sehemu nyingine ya mfululizo huu wa kipindi cha tujue Uislamu. Kipindi chetu cha leo ambacho ni sehemu ya 63 ya mfululizo huu tutaendelea kusimulia kisa cha maisha ya Nabii Musa alaihi ssalam, kweni nami hadi mwisho wa kipindi hiki. Baada ya Nabii Musa alaihi ssalamu kuishi Madian kwa muda kumi wa miaka kumi, hatimaye aliondoka na kuelekea Misri. Mwenyezi Mungu amekitaja kipindi hiki cha maisha ya Nabii Musa katika aya mbalimbali za Quran zikiwemo za Surat Taha aya ya 9 hadi 36 na Surat Lkasas aya za 29 hadi 35. Akiwa njiani kuelekea Misri, Nabii Musa na familia yake walipotea njia jangwani, katika usiku wa baridi na giza. Upepo mkali na baridi vilikuwa vikimuumiza yeye na familia yake. Wakati huo huo, kwa mbali kutoka mlima Turi aliona moto. Aya za kumi hadi kumi na mbili za suratu Taha zinasema: alipouona moto akawaambia watu wake, Ngojeni, mimi nimeuona moto, huenda nikakuleteni kijinga kutoka huo moto, au nikapata uongofu kwenye moto. Basi alipoufikia akaitwa, ewe Musa, hakika mimi ndiye Mola wako Mlezi, basi vua viatu vyako, kwani upo katika bonde takatifu la Tua. Kisha aya za 13 hadi 14 zinasema Nami nimekuteua wewe, basi sikiliza unayofunuliwa. Hakika mimi ndiye Mwenyezi Mungu, hapana mungu ila mimi tu, basi niabudu mimi na ushike sala kwa ajili ya kunikumbuka mimi. Musa aliposikia mwito, mimi ni Mungu wako, alitambua kwamba ni muumba mjuzi na mwenye uwezo wote ambaye alikuwa akizungumza naye kwa hiyo msisimuko usioelezeka ulitawala mwili wake wote. Kisha Mwenyezi Mungu akasema, na nini kilichomo mkononi mwako wa kulia ewe Musa? Akasema, hii ni fimbo yangu naiegemea na, na ninawaangushia majani kondoo na mbuzi wangu, tena inanifaa kwa matumizi mengine. Akasema, itupe ewe Musa. Akaitupa. Mara ikawa nyoka anayekwenda mbio. Akasema, ikamate wala usiogope, tutairudisha hali yake ya kwanza, na uambatanishe mkono wako kwenye ubavu, utatoka mweupe pasipokuwa na madhara yoyote. Hiyo ni ishara nyingine. Cha kuvutia ni kwamba kwa muujiza huu mkono wa Musa ulikuwa ukiwa mweupe sana na wenye kung'ara. Mungu alipompa Musa miujiza hii, alimwamuru aende kwa Firauni na miujiza hii ya wazi. Aya ya 24 ya surati Taha inabainisha hili kwa kusema, nenda kwa Firauni, kwani hakika yeye amepindukia mipaka. Katika mwendelezo wa kisa hiki, Qurani tukufu inasema Musa akasema: Ewe Mola wangu Mlezi, nikunjulie kifua changu, na unifanyie nyepesi kazi yangu, na ulifungue fundo lililo katika ulimi wangu, wapate kufahamu maneno yangu, na nipe waziri katika watu wangu, Harun ndugu yangu, kwake yeye niongeze nguvu zangu, na umshirikishe katika kazi yangu, ili tukutakase sana na tukukumbuke sana. Akasema, Hakika umepewa maombi yako, ewe Musa. Aya ya 35 katika Suratul Kasasi inasema, Mwenyezi Mungu akasema, tutautia nguvu mkono wako kwa nduguyo na tutakupeni madaraka hata wasikufikilieni kwa sababu ya ishara zetu, nyinyi na watakaokufuateni mtashinda. Musa na Harun walikuwa wakiogopa kwamba Firauni mwenye kiburi angetenda kimbelembele na kwa jeuri, kabla ya kusikia maneno yao au baada ya kusikia ujumbe wao, angeonyesha radi ya mali ghafla na bila kutazamiwa, e hivyo kuhatarisha utume wao. Na ndio maana wakasema, ewe mola wetu mlezi, hakika sisi tunaogopa asije akapindukia mipaka juu yetu au kufanya jeuri. Lakini Mwenyezi Mungu akasema, msiogope Hakika mimi ni pamoja nanyi, nasikia na ninaona. Basi mwendeeni na mwambieni hakika sisi ni mitume wa Mola wako Mlezi, basi waache wana wa, wa Israeli watoke nasi, wala usiwaadhibu. Sisi tumekuletea ishara itokayo kwa Mola wako Mlezi, na amani itakuwa juu yaliyefuata uongofu. Hatimaye Musa na Harun ndugu yake wakaenda kwa Firaun. Baada ya juhudi nyingi, walifanikiwa kuingia ndani ya kasri na kukabiliana na Firauni mwenyewe huku wasaidizi wa Firauni na jamaa zake wakiwa wamemzunguka. Kwa hakika, Musa alaihi salam hakujali fahari na adhama iliyokuwa katika kasri la Firauni, na hilo halikuleta wasiwasi hata kidogo moyoni mwake. Na hivyo alianza wito wake na kusema Ewe Firaun, hakika mimi ni mtume nitokaye kwa Mola Mlezi wa viumbe vyote. Hii ilikuwa mara ya kwanza kwa Musa kukutana na Firauni. Katika hatua hii, kauli ya Musa kwamba mimi nimetumwa na Mola Mlezi wa walimwengu wote hakika lilikuwa tangazo la vita dhidi ya Firaun, kwa sababu hiyo ilikuwa na maana kwamba Firauni na wadai wengine wote ni waongo na kwamba Mwenyezi Mungu peke yake ndiye mola mlezi wa walimwengu. Kisha Musa akasema, inafaa nisiseme juu ya Mwenyezi Mungu ila liliyo la haki, nami hakika nimekujieni na dalili waziwazi kutokana na mola mlezi wenu, basi waache wana wa Israeli wende nami. Kwa hakika hii ilikuwa ni sehemu ya risala ya Nabi Musa alayhi salamu ya kuwakomboa wana wa Israel kutoka katika makucha ya Firauni na kuvunja minyororo ya umateka na utumwa kutoka mikononi mwao na miguuni mwao, kwa sababu wakati huo wana wa Israeli walikuwa wakishikiliwa kama watumwa wanyenyekevu na Wakopti wa Misri. Aya ya 18 hadi 37 za Suratu Shuara zinasema: Firauni akasema, sisi hatukukulea wewe utotoni na ukakaa kwetu katika umri wako miaka mingi, na ukatenda kitendo chako ulichotenda, nawe ukawa miongoni mwa wasio na shukurani? Musa akasema, nilitenda hayo hapo nilipokuwa miongoni mwa wale waliopotea. Basi nikakukimbieni nilipokuogopeni, tena Mola wangu Mlezi akanitunukia hukumu na akanijalia niwe miongoni mwa mitume. Na hiyo ndiyo neema ya kunisumbulia na wewe umewatia utumwani wana wa Israeli. Firauni akasema, na nani huyo mola mlezi wa walimwengu wote? Akasema, ndiye mola mlezi wa mbingu na ardhi na viliomo baina yao, ikiwa nyinyi ni wenye yakini. Firauni akawaambia waliomzunguka, hamsikilizi? Musa akasema Ndiye Mola wenu Mlezi, na Mola Mlezi wa baba zenu wa kwanza. Firauni akasema, hakika huyu mtume wenu aliyetumwa kwenu ni mwenda wazimu. Musa akasema, ndiye Mola Mlezi wa mashariki na magharibi, na viliomo baina yao, ikiwa nyinyi mnatia akilini. Firauni akasema, ukimfuata Mungu mwengine asiyekuwa mimi, basi bila shaka nitakufunga gerezani akasema je ijapokuwa nitakuletea kitu cha kubainisha wazi akasema kilete basi kama wewe ni katika wasema ukweli basi akaitupa fimbo yake mara ikawanyoka wa kuonekana dhahir na akautoa mkono wake na mara ukawa mweupe kwa watazamao firauni akawaambia waheshimiwa waliomzunguka hakika huyu ni mchawi mtaalamu Anataka kukutoeni katika nchi yenu kwa uchawi wake, basi mna shauri gani? Wakasema, mpe muda yeye nandugue na nduguye, na watume mijini wapigao mbiu ya mgambo wakuletee kila mchawi bingwa mtaalamu. Basi wakakusanywa wachawi wakati na siku maalum. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe kumi mfunguo tisa Jamadi Thani mwaka 1447 Hijiria, sawa na tarehe mosi Disemba mwaka 2025. Miaka 820 iliyopita katika siku kama ya leo aliaga dunia arif na malenga mashuhuri wa Kiislamu na Kiirani Fariduddin Atar Neishaburi. Atar Naishaburi alizaliwa karibu mwaka mia tano na kumi na tatu hijiria kamaria katika eneo la Naishabur, na baada ya kufariki dunia baba yake ambaye alikuwa muuza madawa, aliendeleza kazi hiyo ya baba na kupata maarifa mengi kuhusu elimu ya tiba. Katika kipindi hicho, alipatwa na mabadiliko makubwa na kuanza safari ya ndani ya nafsi na kutakasa roho. Alifanya safari katika maeneo mengi ya ulimwengu wa Kiislamu na kupata elimu ya irfani kwa wanazuoni wakubwa. Atar Naishaburi ameandika tajiriba na uzoefu wake wa kiirfani katika kalibu ya mashairi na nathari. Miongoni mwa vitabu vya arifu huyo mkubwa wa Kiislamu ni Tadhikiratulauliya na Mantiqu Tair. Siku kama ya leo miaka 87 iliyopita, Ayatollah Said Hassan Modares, mwanazuoni mwana mapambano na mpigania ukombozi wa Irani, aliuawa shahidi na vibaraka wa Reza Khan, mtawala dhalimu wa Irani ya wakati huo katika mji wa Kashmar, kaskazini mashariki mwa Iran. Ayatollah Said Hassan Modares aliamua kuanzisha mapambano dhidi ya utawala huo baada ya kujionea dhulma na ukandamizaji wa mtawala Reza Khan nchini Iran, alifanya jitihada kubwa za kutekeleza sheria za Kiislamu hapa nchini na kuiokoa Iran kutoka kwenye makucha na udhibiti wa wakoloni. Kwa msingi huo, mtawala kibaraka wa wakati huo Reza Khan Pahlavi alimwona kuwa adui mkubwa na kuchukua uamuzi wa kumuua. Siku kama ya leo miaka 52 iliyopita, David Ben-Gurion, mmoja wa waasisi wa utawala wa kizayuni wa Israel na waziri mkuu wa kwanza wa utawala huo ghasibu, aliaga dunia akiwa na umri wa miaka 87. Ben-Gurion alizaliwa tarehe 16 Oktoba mwaka 1886, katika mji wa Plonski huko Uholanzi ambayo katika zama hizo ilikuwa sehemu ya ardhi ya ufalme wa Rusia. Alielekea katika ardhi za Palestina mwaka 1906 akiwa na umri wa miaka 20 na kuasisi harakati ya Kiyahudi. Katika vita vya kwanza vya dunia David Ben-Gurion alikuwa na nafasi kubwa katika kuwahamasisha taratibu Mayahudi kwenda katika ardhi za Palestina. Katika kipindi cha vita vya pili vya dunia, harakati hiyo ilishika kasi chini ya uungaji mkono wa madola makubwa, hasa Uingereza, kiasi kwamba mwaka 1948 sawa na tarehe 5 Mei, na baada ya kupitishwa azimio la Umoja wa Mataifa la kuigawa ardhi ya Palestina katika vipande viwili vya Kiyahudi na Palestina kulitangazwa rasmi kuanzishwa utawala haramu wa Israel katika ardhi ya Palestina. Na tarehe mosi Disemba kila mwaka nchi mbalimbali duniani huadhimisha siku ya kimataifa ya kupambana na UKIMWI ukimwi ni ugonjwa wa kuambukiza ambao unatokana na kurundikana kwa virusi vya hiv mwilini ambavyo huharibu mfumo wa ulinzi wa mwili na kutayarisha mazingira ya kushambuliwa na maradhi nyemelezi ugonjwa huo ulibainika kwa mara ya kwanza kabisa nchini marekani mwanzoni mwa mwaka 1980 wakati huo baadhi ya wanaume wanaofanya ngono kinyume na maumbile huko new york na california waligundulika kuwa na kansa ambazo hazikukubali tena aina yoyote ya tiba. Japokuwa wakati huo haikujulikana sababu ya maambukizi ya ghafla ya magonjwa hayo, lakini tukio hilo limetambuliwa kuwa ndio mwanzo wa kujitokeza maradhi ya ukimwi. Ugonjwa huo ambao haukuwa na jina ulienea kwa kasi kubwa katika kipindi cha mwaka mmoja na hatimaye mwaka 1982 ulipewa jina la ukimwi. Shukran sana, shukran sana kwa makala hiyo ya leo katika historia ya. Wapendwa wasikilizaji, na muda wetu ndio unatutupa mkono, na mimi nitasoma hapa haraka haraka, kuna kwa muhtasari, maoni, maoni ya Shehe Muhammad Mubarak Omar Shahbali ameandika. Kwa wasikilizaji wetu Radio Teherani Irani Swahili Service Teherani, anasema makala maalum, Israel ni kama Saudia, nchi hizi mbili zimezoea kuwapiga watu na kuwachukulia ardhi zao, anasema na nimesoma kwa ufupi sana. Na Jafari Uledi, msikilizaji wetu wa pande za Singida, anasema nipo hadhiri, nafuatilia matangazo ya Radio Teherani. Shukrani sana kwa maoni yenu, na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Rais Cyril Ramaphosa wa Afrika Kusini amemtuhumu rais Donald Trump wa Marekani kwa kuendelea kutoa taarifa zisizo za kweli kuhusu Afrika Kusini. Akihutubia taifa, Ramaphosa amesema ametilia maanani kauli ya Trump aliyoitoa siku kadhaa zilizopita kwamba hatoialika Afrika Kusini kushiriki kwenye mkutano wa kundi la G20 huko Florida mwakani. Iran imezindua uvumbuzi wa kisayansi unaoweza kubadilisha tasnia ya mifugo na kuku, kuimarisha usalama wa chakula wa ndani na kupunguza utegemezi wa uagizaji wa chakula katika mifugo kutoka nje. Wanasayansi wa taasisi ya kitaifa ya uhandisi wa vinasaba na bayoteknolojia wamefanikiwa kubuni mbinu ya kubadilisha manyoya ya kuku, ambayo awali yalichukuliwa kama taka, kuwa chakula chenye protini nyingi kwa mifugo. Halmashauri ya jiji la Teherani imezindua rasmi kituo kipya cha metro, treni ya chini ya ardhi, kinachoitwa Mariamu Mukaddas ama Maria Mtakatifu, kama ishara ya kuonyesha maelewano na kuishi kwa amani baina ya dini mbalimbali mbali, nchini Iran. Na wachezaji wa kandanda wa Kipalestina, vilabu na mashirika ya kimataifa, wanapanga kuwasilisha malalamiko katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC dhidi ya wakuu wa mashirikisho ya kandanda duniani FIFA na UEFA kwa msingi kuwa wamehusika katika kusaidia uhalifu wa vita na mfumo wa ubaguzi wa rangi wa utawala haramu wa Israel. Jina langu ni Asmahani Ghanima Mohammed na watakia asubuhi njema.