Mwenye kurehemu. Naapa kwa mji huu wa Maka, nawe utashuka katika mji huu ambao wamekutoa na utahalalishiwa. Na naapa kwa kila kilichozaa na kila kilichozaliwa, kuwa tumemuumba mtu katika tabu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote atakayeweza kumtia mkononi? Anasema, nimeharibu mali nyingi kwa ajili ya kuupinga Uislamu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote amwonaye? Je, hatukumpa macho mawili na ulimi na midomo miwili, na tukambainishia zote njia mbili, iliyo njema na iliyo mbaya? Je, ameukata huo mlima, yaani njia nzito wa kumfikisha kwenye njia za peponi na nini kitakujuilisha huo mlima wako kufikisha kwenye njia za peponi? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa, wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran popote pale mlipo, tunakutangazieni moja kwa moja kutoka katika studio hizi za Jame Jam hapa jijini Teheran, na tunasikika katika satelit na pia kwenye internet katika Pars Today irsw na pia katika Iran Radio rsw .ir. Tunasikia pia kwa masafa ya FM kwa huko nchini Tanzania kupitia Redio Maarifa FM katika baadhi ya mikoa kama vile Tanga, Mwanza, Singida, Kahama, Lindi, Mtwara, Kigoma na Tabora, kupitia hiyo redio Maarifa FM. Kuna njia mbalimbali za kuwasiliana nasi, ikiwemo Telegram na WhatsApp, e yetu ya plus 98 903 506 587, email yetu ni Swahili radio at yraib ir ama tulionayo kwa usiku huu. Mbali na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa kama sehemu ya kwanza ya matangazo yetu, sehemu yetu ya pili ambayo inahusiana na vipindi vyetu, tutakuwa na podcast ambayo itahusiana na kisa cha haki tangu mwanzo hadi leo. Tutakuwa pia na ulimwengu wa michezo. Jina langu mimi ni Ahmed Rashid. Baada ya muda si mrefu, tutakuleteni taarifa habari za dunia. Imekaribia saa moja na nusu usiku kwa majira hapa Teherani. Ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya vi habari muhimu. Iran yasema Marekani na Israel zinabeba dhima kwa mashambulizi haramu dhidi ya vituo vya nyuklia. Timu ya mazungumzo ya Hamas ya wasili Misri. Mkuu wa sera za nje wa Umoja Ulaya wa Ulaya asisitiza tena kuendelezwa diplomasia ya nyuklia na Iran. Na jeshi la Yemen la shambulia kwa droni bandari ya Eilat katika operesheni mpya dhidi ya Israel. Habari kamili. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nchi ya Iran amesema kuwa Marekani na utawala wa Kizayun wa Israel zinabeba dhima kwa mashambulizi yaliyo kinyume cha sheria ziliyoyafanya yafanya dhidi ya taasisi za nyuklia za Iran zinazoendesha shughuli zake kwa malengo ya amani na ya kiraia na pia mashambulizi ya pande mbili hizo dhidi ya umoja wa ardhi na mamlaka ya kujitawala ya Iran. Akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari leo Jumatatu, Ismail Baghai ameeleza kwamba bila shaka tuna utambua utawala wa Kizayuni wa Israel na Marekani kama wahusika wa mashambulizi yaliyo kinyume cha sheria dhidi ya taasisi za nyuklia za Iran zinazoendesha shughuli zake kwa malengo ya kiraia. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran ameeleza hayo akijibu swali lililoulizwa ah, na ripota wa shirika la habari la IRNA kuhusu matamshi ya karibuni ya mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA Rafael Grossi aliyetamka kuwa Hakusema kwamba Iran ilikuwa inataka kumiliki silaha za nyuklia katika ripoti zake katika jaribio la kuhalalisha mashambulizo ya kijeshi dhidi ya taasisi za nyuklia za Iran. Baghai amesema, hata hivyo, kutumiwa vibaya na Marekani na nchi tatu za Ulaya. Ripoti za IAEA kuliwapa kisingizio Israel na Marekani kustafidi na hali hiyo kinyume cha sheria. Alibainisha kuwa hata mkurugenzi mkuu wa IAEA alikiri kwamba hakuna ripoti kutoka wakala huo yenye ushahidi na inayothibitisha kwamba miradi ya nyuklia ya Iran imekengeuka mkondo wake wa amani. Katika mazungumzo kama hayo, ilitarajiwa kwamba wakala wa IAEA ungelaani haraka hatua za Israeli na Marekani za kushambulia taasisi za nyuklia za Iran, Amesema msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, imetangaza katika taarifa yake ya leo Jumatatu kwamba timu yake ya mazungumzo imewasili nchini Misri. Katika taarifa yake hiyo Hamas imetangaza kuwa timu ya mazungumzo ya harakati hiyo inayoongozwa na Khalil Al Haya, mkuu wa harakati ya Hamas katika ukanda wa Ghaza, imewasili Misri ili kuanza mazungumzo kuhusu utaratibu wa usitishaji vita, kuondolewa vikosi vya Israeli vinavyoikalia kimabavu maeneo ya Ghaza na kubadilishana mateka. Wizara ya mambo ya nje ya Misri kabla hapo ilikuwa imethibitisha kwamba awamu ya kwanza na ya kiufundi ya mazungumzo ya kusitisha mapigano Ghaza itaanza Jumatatu huko Sharm Sheikh, na kwamba wawakilishi wa Hamase wa utawala wa kizayuni na Marekani watakuwepo kwenye mazungumzo hayo. huko Washington, afisa mmoja wa ikulu ya White House ameiambia televisheni ya Aljazira kwamba mjumbe maalumu wa Marekani katika Mashariki ya Kati, Steve uh, Witke, naye alikuweko njiani kuelekea Misri kwa mazungumzo hayo. Afisa huyo aliongeza kwamba mkwe wa Trump ambaye pia ni mshauri wake maalumu, yani Jared Kushner pia atahudhuria mazungumzo hayo. Kwa upande wake, Hamas ilitangaza katika taarifa yake ya huko nyuma kwamba imekubali kuwaachilia huru mateka wote wa Israel waliokufa na waliohai, kwa masharti kadhaa yakiwemo kuondoka kikamilifu wanajeshi vamizi wa Israel na kufunguliwa mipaka ya kuingizwa huduma muhimu ukanda wa Gaza. Harakati hiyo imesisitizia pia mustakabali wa ukanda wa Gaza na haki za wananchi wa Palestina zitajadiliwa peke yake ndani ya fremu pana kati ya makundi yenyewe ya Palestina. Mkuu wa sera za nje wa Umoja wa Ulaya ambaye alielekea Kuwait kuhudhuria mkutano wa ngazi za juu wa usalama na ushirikiano wa kikanda, kwa mara nyingine tena amesema kuwa kutekelezwa utaratibu kwa jina la snapback hakuna maana kufikia kikomo diplomasia na Iran. Amesema mazungumzo ni suluhisho pekee endelevu kwa kadhia ya nyuklia ya Iran. Kaja Kalas amesema katika tovuti rasmi ya Umoja wa Ulaya kwamba Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kwa mara nyingine tena wiki iliyopita liliwekea Iran vikwazo miaka kumi baada ya kuanza kutekelezwa makubaliano ya JCPOA bila kuashiria masharti yasiyo kimantiki ya Uingereza, Ufaransa na Ujerumani kwa ajili ya kuongeza muda wa utaratibu wa snapback. Amedai kuwa nchi za Ulaya zilitoa fursa katika uwanja huo lakini hatua hiyo haikupelekea kuandaliwa mazingira yanayohitajika ili kurefusha muda wa azimio husika la baraza la usalama. Mkuu wa sera za nje wa Umoja wa Ulaya aidha amesisitiza kuwa hata hivyo, kurejea vikwazo na vizingiti vingine vya nyuklia hakupaswi kuwa mwisho wa diplomasia. Kwa hivyo nitaendelea kushirikiana na pande zote husika ikiwa ni pamoja na Iran, kwa sababu ufumbuzi wa kudumu wa kadhia ya nyuklia ya Iran unaweza kupatikana tu kupitia mazungumzo ya kidiplomasia amesema. Mkuu wa sera za nje wa umoja wa Ulaya amekariri madai ya kisiasa kuhusu miradi ya nyuklia ya Iran inayotekelezwa kwa malengo ya amani, ambapo amedai kama ninavyomnukuu, kwa kufanya kazi pamoja tunaweza kuhakikisha kwamba Iran inakuwa mshirika anayewajibika. Mwisho wa kunukuu. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia kutoka Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Wanajeshi wa Yemen wamefanya shambulio la ndege isiyo na rubani, yaani droni, kupiga mji wa bandari wa Eilat katika nchi ya kusini kabisa ya maeneo yanayokaliwa kwa mabavu na Israel katika operesheni mpya ya jeshi la Yemen ya kulipiza kisasi katika kuwaunga mkono wa wananchi wa Palestina wa ukanda wa Gaza. Jeshi la Israeli limedai katika taarifa yake kuwa upo uwezekano droni ya jeshi la Yemen ilitunguliwa wakati ilipokuwa ikiruka katika anga ya bahari Nyekundu. Shambulio hilo la droni kutoka Yemen ni la pili kufanywa na vikosi vya ulinzi vya nchi hiyo katika muda wa siku moja. Msemaji wa jeshi la Yemen amesema kuwa operesheni hiyo ya jeshi la Yemen inaweza kufikia malengo yake yaliyokusudiwa. Vikosi vya ulinzi vya Yemen vinatekeleza vizuizi vya kimkakati vya baharini kwa lengo la kuzuia silaha na zana za kijeshi kutumwa kwa utawala haramu wa Israel huku vikitoa mwito kwa jamii ya kimataifa kukabiliana na maafa makubwa ya kibinadamu huko Gaza. Wakati huo huo jeshi la Yemen limefanya mashambulizi kadhaa ya makombora na droni katika maeneo nyeti ya Israel katika kuwaonyesha mshikamano wao na Wapalestina wa ukanda wa, wa Ghaza. Jeshi la Yemen limetangaza azma yake ya kuendeleza operesheni hadi hapo Israeli itakapositisha mashambulizi ya anga na nchi kavu dhidi ya Ghaza. Wizara ya afya ya Ghaza imetangaza kuwa Wapalestina 67139 wameuliwa shahidi wengi wao wakiwa ni wanawake na watoto wadogo tangu Israeli yanzishe vita na mauaji ya kimbari dhidi ya wananchi wa Gaza Oktoba 7, 2023. Rais Emmanuel Macron wa Ufaransa amekubali kujiuzulu waziri mkuu aliyemteua hivi karibuni baada ya kukosolewa kuhusu safu ya baraza lake la mawaziri. Waziri mkuu wa Ufaransa Sebastien Lecornu amejiuzulu wiki chache baada ya kuteuliwa kushika wadhifa huo, hatua iliyozidisha mgogoro wa kisiasa nchini Ufaransa. Ofisi ya rais wa Ufaransa imetangaza katika taarifa yake hii leo kwamba Emmanuel Macron amekubali kujiuzulu kwa mwitifaki wake huyo wa karibu. Jana Jumapili, Lekomo alitangaza baraza lake la mawaziri, yaani muda wa karibu mwezi mmoja tangu ateuliwe kuwa waziri mkuu wa Ufaransa. Baraza la mawaziri lilikuwa limepanga kufanya mkutano wake wa kwanza leo alasiri, lakini safu ya mawaziri waliokuwa wameteuliwa na Sebastien Lekomo ili wakasirisha wapinzani na pia waitifaki Lekomu, waziri wa zamani wa ulinzi, ni waziri mkuu wa tano kuwahi kuteuliwa na Macron katika kipindi cha miaka miwili. Lekomu, ambaye aliteuliwa na Macron katika kipindi cha chini ya mwezi mmoja uliopita baada ya kusambaratika baraza la mawaziri la waziri mkuu François Bayrou, jana Jumapili iliwasilisha safu ya baraza lake la mawaziri, ambalo wachambuzi wa mambo wanasema kuwa halina mabadiliko makubwa. Wapiga kura nchini Ufaransa kwa muda sasa wamekuwa wakitaka kufanyika mabadiliko katika safu za baraza la mawaziri la nchi yao. Kiongozi wa chama cha kijani nchini Ufaransa, Marine Tondelier, amesema kwamba waitifaki wa, wa Macron walikuwa wameidhalilisha Ufaransa wa kidemokrasia, huku msosialisti Boris Valad akiituhumu serikali ya Macron kwa kutumbukiza Ufaransa katika machafuko. Kila uchao. Na shirika la afya duniani WHO limeripoti kuwa watu 400 wameaga dunia kwa utapia mlo katika ukanda wa Gaza kutokana na njaa ya makusudi iliyosababishwa na Israeli. Watoto 100 ni miongoni mwa idadi ya waliopoteza maisha kwa njaa, watoto 80 walikuwa na umri wa chini ya miaka mitano. Daktari Rana Abu Zatire, mkuu wa idara ya tiba lishe katika hospitali ya Al Auda kaskazini mwa Gaza, amesema wagonjwa wengi wanafika hospitalini kutoka kusini mwa ukanda wa Gaza na katika maeneo ya kusini mwa ukanda huo, pamoja na kuongezeka idadi ya watu wenye utapiamlo, wakiwemo pia watoto walio na umri wa chini ya miaka mitano, lakini hospitali ya Al Auda imeanza kupokea wagonjwa na kesi mpya za watoto wenye utapia mlo waliopindukia umri wa miaka mitano. Hivi sasa kuna vituo vinne vya kushughulikia tatizo la utapia mlo huko Ghaza ambavyo vinaendelea kufanya kazi. Hii ni katika hali ambayo maeneo ya kaskazini mwa Ghaza pia yamekatiwa misaada ya chakula kwa muda wa wiki moja sasa, na hivyo kutatiza huduma za matibabu na lishe kwa waliokumbwa na utapia mlo. Daktari Zatir amesema kuna idadi kubwa ya watoto na watu wazima walioaga dunia kwa utapiamlo na matatizo mengine ya kiafya yaliyosababishwa na ukosefu wa chakula. Kwa bahati mbaya, katika siku zijazo na hata katika kipindi kijacho ikiwa vivuko vitaendelea kufungwa na bei za bidhaa muhimu za mahitajio kuendelea kupanda, Tutakabiliwa na maafa halisi katika ukanda wa Ghaza kutokana na utapia mlo na ukosefu wa chakula cha kutosha cha kuweka kuishi cha kuweza kuishi maisha ya kawaida kwa watu wa Ghaza, amesema leo Jumatatu. Mpango wa Chakula Duniani WFP umeeleza ufikishaji misaada ukanda wa Ghaza kwamba umekuwa ukiimarika. Hata hivyo, mchakato wa kufikisha misaada ya kibinadamu upande wa kaskazini unapaswa kurejeshwa haraka iwezekanavyo. Mwisho wa taarifa. Habari za dunia. Mnaendelea kuyategea sikio matangazo ya usiku ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na uchambuzi wetu wa kisiasa usiku huu una kichwa cha maneno kinachosema: kwa nini China inaamini kujitoa Marekani katika JCPOA ndicho chanzo cha mgogoro wa hivi sasa kuhusu kadhia ya nyuklia ya Iran. China imetangaza kwamba kujitoa Marekani katika makubaliano ya nyuklia JCPOA ndicho chanzo cha mgogoro unaoshuhudiwa hivi sasa kuhusiana na kadhia ya nyuklia ya Iran. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China, Guo Jiakum amesema hatua ya upande mmoja iliyochukuliwa na Washington ya kujitoa katika mpango kamili wa utekelezaji wa pamoja JCPOA ndicho chanzo hasa cha mgogoro wa hivi sasa, na akaeleza bayana kwamba ung'ang'anizi wa baadhi ya nchi wa kurejeshwa vikwazo si hatua inayojenga na inarejesha nyuma kwa nguvu kubwa mchakato wa kisiasa na wa kidiplomasia wa kutatua swala hilo. Akizungumza siku ya Jumanne iliyopita katika mkutano wa wizara ya mambo ya nje ya China na wanahabari, Jakun alisema Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilishindwa kuidhinisha rasimu ya azimio lililowasilishwa na nchi hiyo ikishirikiana na Russia la kurefusha muda wa azimio nambari 2231, na akafafanua kwa kusema madhumuni ya kuwasilisha rasimu ile ya pamoja yalikuwa ni kutoa muda na fursa zaidi kwa mazungumzo ya kidiplomasia kuhusiana na kadhia ya nyuklia ya Iran na kuandaa mazingira mazuri ya kufikia suluhisho kamili la kisiasa. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China ameeleza kuwa ungang'anizi wa baadhi ya nchi wa kurejesha vikwazo si hatua inayojenga na, na imerejesha nyuma kwa nguvu kubwa mchakato wa kisiasa na kidiplomasia wa kutatua swala hilo, na akabainisha kwamba Beijing inaamini kuwa utatuzi wa amani wa kadhia ya nyuklia ya Teherani unawezekana kwa njia za kisiasa tu na kidiplomasia na haikubaliani na utoaji vitisho vya namna yoyote ile kwa utumiaji nguvu au uwekaji wa vikwazo. Afisa huyo wa China amesisitiza pia kuwa Beijing ingali imefungamana na msimamo wake wa wazi kabisa usioelemea upande wowote, na itatoa mchango wa kujenga katika kuleta suluhisho ambalo litaondoa wasiwasi wa kisheria ziliyo nao pande zote. Kwa ujumla, China kama ilivyo Iran inaamini kwamba hatua ya Marekani ya kujitoa katika mapatano ya JCPOA ndicho chanzo cha changamoto za hivi sasa za kadhia ya nyuklia ya Iran, na hasa katika kuzingatia kuwa hatua hiyo imeparaganya mlingano wa kidiplomasia na kurejesha nyuma mchakato wa utatuzi wa kisiasa wa kadhia hiyo. Sababu za China kuchukua msimamo kuhusiana na matokeo mabaya na hasi ya kujiondoa Marekani katika JCPOA zinaweza kufupishwa kama hivyo. <tikulia> Naam, haya ni matangazo ya usiku ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, kutoka katika studio hizi za Jami Jam hapa jijini Tehran, na mnaweza kuwasiliana nasi kwa njia mbalimbali ikiwemo Telegram na WhatsApp yetu ya plus 98 na email yetu ya swahili radio at irib.ir na mlikuwa mkisikiliza sehemu ya kwanza ya matangazo yetu usiku huu ambayo imehusiana na taarifa habari za dunia pamoja na uchambuzi wa kisiasa . Sehemu yetu ya pili na ya mwisho inahusiana na vipindi vyetu, na leo kwa usiku huu tutakuwa na podcast, na kama tulivyotangulia kusema ina kichwa cha maneno kinachosema kisa cha haki tangu mwanzo hadi leo. Baada ya hapo, tutavinjari kwenye uh, viwanja vya michezo kwenye kipindi chetu cha ulimwengu wa michezo, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Ukweli kuhusu haki tangu mwanzo hadi leo. Katika kipindi cha siku kumi na mbili za vita na kufuatia amri ya moja kwa moja ya kiongozi wake mkuu, Iran ilijitoa katika hali ya kujilinda na kubadilisha kabisa mlingano wa vita kwa kuanzisha mashambulizi makali na yaliyoratibiwa ya makombora ndani kabisa ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu na katika kambi ya kijeshi ya Marekani ya Al Udeid huko Qatar. Operesheni ya matabaka kadhaa, tokea kupigwa rada za adui, kujipenyeza kwenye mitandao, hadi mapigo makali yaliyolenga shabaha kwa usahihi mkubwa, yote hayo yalionyesha wazi nguvu ya kijeshi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ndani ya Iran, wimbi la mshikamano wa wananchi, na katika eneo, mwangwi wa uungaji mkono kwa mukawama ulibadilika kutoka kauli mbiu na kuwa mjadala athirifu. Historia mara nyingi imekuwa uwanja wa matukio nadra ambapo mataifa yameinuka kutoka kwenye kina cha moto na damu na kufikia kilele cha mafanikio kutokana na irada yao imara na madhubuti. Kuanzia vita vya Badr katika zama za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa sallam, hadi mapambano ya Ashura ya Imamu Husein alaihi ssalam, hadi siku ambazo wanaume na wanawake wa Iran walisimama imara dhidi ya jeshi lililojizatiti vilivyo kwa silaha za kisasa katika miaka minane ya kujitetea kutakatifu, ukweli mmoja umekuwa ukijirudia mara kwa mara: hata kama wataficha ukweli chini ya dhuluma na uonevu lakini hatimaye utadhihiri tu, kama inavyofanya chemichemi ambayo hububujika kutoka ardhini na kugeuka kuwa mafuriko yanayovunja kingo za mabawa. Hali hiyo ilionekana wazi katika siku kumi na mbili za mashambulizi ya adui mzayuni katika ardhi ya Iran. Wakati ambapo Iran ilidhihirisha nguvu zake za kijeshi sio tu katika kuvuruga mlingano wa vita, bali pia katika kuwasha nuru ya matumaini katika mioyo ya mamilioni ya watu kieneo na kimataifa. Makombora yaliyopaa kutoka ardhi hii haikuwa zana ya vita tu, bali ujumbe wa mwamko. Kila risasi iliyofatuliwa kwenye mwili wa utawala wa kizayuni lilikuwa tamko kwa walimwengu kwamba bado kuna taifa ambalo linaweza kusimama na kuyashinda madola bandia na ya kibeberu, na kwamba mwamoko huu hauna mpaka. Kutoka mitaa ya Teheran hadi vichochoro vya Nablus, kutoka Manama hadi Bagdad, na kutoka jangwa la Sinai hadi pwani ya Beirut, sauti moja ilisikika, sauti ya watu ambao walielewa vyema kwamba lazima wajiamulie hatima yao wenyewe hiki ndicho kisa cha mapambano yaliyotokea katika ardhi ya Iran na kukita mizizi katika nyoyo za umma wa Kiislamu na mataifa mengine huru duniani. Jiunge nasi katika sehemu ya sita ya podkasti hii ya ukweli kuhusu haki, tangu mwanzo hadi leo, ambapo tutasimulia kisa cha jibu lililobadilisha mizani ya vita kati ya haki na batili na hivyo kusisimua nyoyo za mataifa mbali mbali duniani katika siku za moto na hujuma isiyokoma ya adui mzayuni, wakati ulifika ambapo kimya hakikuhalalishwa tena. Kuanzia jioni ya ijumaa ya tarehe kumi na tatu Juni, na kwa amri ya moja kwa moja kiongozi mwadhamu ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatollah Khamenei, anga ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu ilijaa ndege wa chuma wa Iran ambao kila mmoja alibeba ujumbe wa wazi: ardhi hii haijitetei tu bali pia ina uwezo wa kushambulia na kutoa mapigo. Makombora ya balistiki yaliinuka kutoka katikati ya jangwa la Iran, ndege zisizo na rubani zikaruka kutoka pwani na kaskazini mwa nchi, na kivuli chazo kikafunika ardhi zote zinazokaliwa kwa mabavu. Vituo vya anga vya Naqab, Vituo vya kamandi huko Tel Aviv, vituo vya upelelezi kwenye pwani ya Mediterranean na magala ya mafuta kusini mwa Israel ambavyo vyote vilidhaniwa na adui kwamba havingeweza kufikiwa, ni miongoni mwa shabaha zilizoshambuliwa na kuharibiwa kwa usahihi wa milimita wa makombora ya Iran katikati kati ya usiku. Katika operesheni hiyo hiyo ya vita, ujumbe wa pili ulitumwa, nao ni kwamba jibu lingetolewa pia katika upande wa pili wa ghuba ya Uajemi. Kambi ya Al-Udeid huko Qatar ambalo ni eneo la majeshi ya Marekani ilishambuliwa ikiwa ni jibu la moja kwa moja kwa shambulio lililofanywa na Marekani kwenye miundo mbinu ya nishati ya nyuklia ya Iran. Pigo hilo ambalo lilipelekea kuharibiwa kwa kuba muhimu la rada la Marekani lilionyesha kuwa uchokozi wowote hata ukiwa umbali wa maelfu ya kilomita utapatiwa jibu tu na kwamba msimamo imara wa Iran katika kutetea mstari wake mwekundu hauna mipaka ya kijiografia. Operesheni hizi hazikutekelezwa kwa msingi wa mlipuko wa hasira, bali yalikuwa matokeo ya mahesabu yaliyopangwa kwa uangalifu mkubwa. Operesheni ambazo mwanzo zilianza kwa kuharibu mifumo ya rada na sehemu ya ngao ya Iron Dome ya utawala wa Kizayuni ili kuwezesha mashambulio ya baadaye ya tue bila kutolewa tahadhari. Wakati huo huo, ambapo milipuko ilikuwa ikipasua anga, vita vya mtandaoni vilikuwa vikivuruga mawasiliano kati ya vitengo tofauti vya adui na vituo vya kuchukua maamuzi njia za uchukuzi na usafirishaji wa mafuta zilikatizwa na ndege zisizo na rubani za Iran zikawa zinashambuliwa kwa kushtukiza, hata katika maeneo ambayo adui alidhani kwamba yalikuwa salama na kwamba hayangeweza kushambuliwa. Katika muda wa siku tatu tu, nafasi ya Iran ilibadilika kutoka nchi iliyokuwa chini ya shinikizo la mashambulizi na kuwa mshambuliaji mkali aliyebadilisha uwiano wa vita. Hapo ndipo vyombo vya habari ambavyo jana vilikuwa vikizungumzia shambulio la Israel sasa vikawa vinaandika: jibu la Iran limebadilisha mlingano wa vita. Eneo la kaskazini mwa Israel likatumbukia hatarini kutokana na tishio la mkawama wa Lebanon na Yemen, usalama wa ngome yake ya kusini ukavurugwa na mashambulizi ya ndege zisizo na rubani na washirika wa kikanda wa Iran, waliokuwa wakisubiri kwa muda mrefu wakaingia kwenye medani ya vita. Hili halikuwa jibu dogo bali lilikuwa onyesho la kivitendo la kuzuia hujuma ya adui, ujumbe ambao ulikaririwa katika kila shambulio kwamba kila pigo dhidi ya Iran litajibiwa kwa pigo kali zaidi. Mapambano haya hayakufanyika kwenye anga na bahari tu, bali wimbi kubwa liliibuka katika mitaa ya Iran ambapo hakuna adui aliyekuwa na uwezo wa kudhibiti wala kulizima. Kuanzia kwa yule mzee aliyekwenda katika kituo cha wapiganaji wa kujitolea cha mtaani akiwa na fimbo mkononi kwa lengo la kuchanga na kutoa huduma yote ndogo, hadi kwa vijana waliopiga doria mitaani nyakati za usiku ili kuimarisha usalama, wote wakiwa kwenye mstari wa mbele vitani, sio kwenye medani iliyochorwa kwenye ramani, bali mioyoni mwa watu. Haya yote ni ishara ya wazi ya mshikamano madhubuti wa wananchi ambalo si jambo rahisi kwa adui kulizivunja katika siku ambazo macho yote yalikuwa yameelekezwa kwenye mstari wa mbele wa vita tukio jingine muhimu lilibuniwa kwa mbali lakini likiwa na ujumbe ule ule wa mapambano na mshikamano timu ya taifa ya mpira wa wavu ya watu wazima ya Iran katika moja ya meidani za kimataifa ilisimama mbele ya bendera kuu ya wimbo wa taifa ukipigwa na kutoa salamu ya kijeshi harakati ambayo ilikusudiwa kuhamasisha vikozi vya jeshi na watu ndani ya nchi na haraka ikawa nembo iliyoenea katika kila pembe ya nchi Wakati huo huo, timu za taifa za mpira wa wavu za wanawake vijana na wanaume zimekuwa zikikariri hatua hiyo hiyo katika mashindano yao, ili kuonyesha ari na mshikamano wa Wairani na kupinga uvamizi wa Israel nchini, kitendo ambacho bado kinaendelea hadi leo. Katika majimbo ambayo hayakuathirika sana na uvamizi huo wa adui, wimbi la kimyakimya la mshikamano lilikuwa likiendelea. Jumbe fupi lakini zenye maana zilitumwa katika maeneo yaliyoathirika zaidi kupitia mitandao ya kijamii: nyumba yetu ni mali yenu, bila malipo, bila masharti. Jumbe hizi fupi lakini zenye thamani kubwa zilisisimua nyoyo za wakazi wa maeneo yaliyoathirika zaidi na uvamizi wa adui na hivyo kuimarisha umoja na mshikamano wa taifa mkabala wa hujuma ya adui moyo huu wa umoja haukuimarisha tu nguzo za mapambano na mkawama ndani ya nchi, bali pia ulikuwa kielelezo cha kuigwa na mataifa mengine ya eneo. Kuanzia mitaa ya Baghdad na vichochoro vya Beirut hadi kwenye viwanja vya Manama na Gaza, taswira za mshikamano wa wananchi wa Iran zilienea kila mahali, na hivyo kupeperusha bendera ya mkawama dhidi ya dhulma na uvamizi wa adui. Majibu ya Iran kwa adui hayakubadilisha tu mizani ya vita katika medani ya kijeshi bali yalianzisha ngome mpya katika mioyo na akili za watu, ngome ambayo haiwezi kufutwa na bomu au kombora lolote. Mbali na wimbi hili la ndani, ulimwengu haukukaa kimya. Huenda baadhi ya serikali zilitoa matamshi ya vitisho, lakini mataifa na dhamiri zenye mwamko zilitoa matamshi tofauti kabisa. Kuanzia washirika wa eneo ambao walitangaza wazi au kwa siri kwamba watasimama na Iran hadi mataifa ambayo hata kwa mbali tu yalitangaza mshikamano wao na Iran. Katika miji mikuu ya eneo, kutoka Bagdad hadi Beirut hadi Sanaa na Damascus, maandamano yalifanyika ambapo bendera ya Iran ilipeperushwa miongoni mwa raia. Mitandao huru ya vyombo vya habari ilitangaza simulizi ya Iran. Wachambuzi huru wakazungumzia haki ya msingi ya Iran kujitetea, na hata baadhi ya wanadiplomasia, kinyume na msimamo rasmi ya serikali zao, walituma jumbe za mshikamano na heshima. Ingawa uungaji mkono huu wa kimataifa wakati mwingine ulidhihirishwa tu kwa maneno na picha, lakini bila shaka ilikuwa ishara ya matumaini kwa taifa la Iran matumaini ambayo yaliunda wimbi ambalo hatimaye lilivuka mipaka ya kijiografia na kuzifikia nyoyo za Waislamu na mataifa yenye fikra huru na mwamko duniani. Iran mbele ya mashinikizo makubwa na vitisho vya vikwazo vya kulemaza hadi vita, siyo tu kwamba haikukata tamaa, bali iligeuza vikwazo hivyo kuwa fursa ya kuimarisha nafasi na na nguvu zake. Mapambano haya hayakuonekana tu kwenye harakati za kijeshi bali ilikuwa mbinu ya kuimarisha fikra na mjadala wa kina kwa jina la mukawama. Jina hili lilikita mizizi katika mioyo ya watu kabla ya kuchapishwa kwenye bendera na mabango. Katika ufafanuzi huu, mukawama haukuwa na maana ya kurusha risasi au kufanya maneva ya kijeshi tu, bali ulikuwa na madhumuni ya kulinda heshima, kutetea haki za mataifa na kusimama imara mbele ya ubeberu wa mataifa makubwa ya kidhalimu. Historia inashuhudia wazi kwamba Iran haijafikia nafasi hii kibahati tu na bila ya kufanya juhudi zozote kuanzia kwenye vita vya umwagaji damu mwanzoni mwa Uislamu hadi mapambano ya raia dhidi ya uvamizi wa wakoloni kila kizazi kiliacha urithi wa mapambano kwa ajili ya kurithiwa na kizazi kilichofuata. Leo moyo huo huo unaonekana wazi kwenye uso wa kijana anayetoa huduma kwenye kituo cha kujazia mafuta ili kuwezesha magari ya kutoa misaada ya kibinadamu yafike haraka katika maeneo yaliyoathiriwa na vita na katika kicheko cha utulivu cha binti mdogo katika mmoja ya mikoa ya Iran ambaye anatayarisha kifurushi cha tende kwa ajili ya kuzigawa kwenye misafara ya kusambaza misaada ya kibinadamu. Chanzo hiki cha kihistoria na kijamii kimefanya mjadala wa mukawama kuaminika na kukubalika na mataifa ya eneo, nchi na mataifa ambayo yalionja madhila ya unyonge na uvamizi huko nyuma, E, yanaochukulia mjadala huu kuwa kielelezo cha mustakabali wao, mustakabali ambao utasimama kwenye msingi wa mapambano na sio na ratupu, suala ambalo linawezekana kabisa. Kuanzia Beirut ambapo Hezbollah ya Lebanon ilianzisha uhusiano wa kimkakati na Iran kama mwanzilishi wa muhimili wa mukawama, hadi Baghdad na Najaf ambapo Hajdu Shabi ilichanga mafunzo ya mukawama dhidi ya ugaidi wa kitakfiri na Ibra kutoka Iran, na hadi Sana'a na milima ya Yemen ambapo mujahidina wakiongozwa na fikra hii walianzisha njia mpya ya mapambano na wote wakifanya kazi kwa mujibu wa ramani moja ya njia, ramani ya njia ambayo haikuchorwa Brussels, wala Washington, bali katika mitaa ya Damascus, Sanaa na Gaza. Nguvu ya Iran haikuishia tu kwenye masuala ya kijeshi. Kilichoifanya Iran kuwa kitovu cha nguvu katika eneo ni mchanganyiko wa nguvu ya kuzuia hujuma ya adui na nguvu laini kuanzia mtandao madhubuti wa vyombo vya habari na kubuni simulizi hadi nguvu ya kidiplomasia iliyodhihiri kupitia mikataba ya kiusalama na kimkakati na nchi washirika. Iran bila ya kuendesha kampeni ya kukalia kwa mabavu ardhi za mataifa mengine, ilishinda na kudhibiti kirahisi nyoyo za mataifa hayo, na huenda hili ndilo jambo ambalo adui amekuwa akiliogopa zaidi: kupenya na kuathiri akili na nyoyo. Ushawishi huu umeenea na kuziathiri tamaduni, sanaa na utambulisho wa pamoja. Nyimbo zinazoimbwa katika mitaa ya Tripoli na jangwa la Sinai, picha zinazoonekana kwenye bendera zinazobebwa na vijana wa Kipalestina na hata kauli mbiu zinazovuma katika viwanja tofauti vya michezo, yote hayo yanaashiria mwelekeo huu wa pamoja. Kwa washirika wa Iran, mjadala huu ni zaidi ya kauli mbiu. Ni mpango wa maisha. Taifa ambalo linaamini kwamba kwa kutegemea watu wake linaweza kutoka katika makucha ya kudhalilishwa na kutawaliwa, halisubiri tena ruhusa au kuungwa mkono na mataifa ya kigeni. Na hivi ndivyo ilivyotokea kwamba majibu ya Iran yalifikia zaidi ya ulinzi katika ardhi yake, yakawa wimbi lililoamsha dhamiri za maelfu ya watu katika maeneo tofauti ya dunia, kutokea Asia ya kati hadi katikati kati mwa Afrika. Wimbi lililovuka mipaka na kuibua mwamko wa umma wa Kiislamu na mataifa huru, jambo ambalo lilibadilisha mlingano ya kieneo, si tena kwa kutumia mizinga na vifaru, bali kwa imani na irada kupitia mbunifu anayeitwa Iran. Asante sana msikilizaji mpenzi kwa kuwa nasi katika episodi hii ya podkasti ya Ukweli kuhusu Haki tangu mwanzo hadi leo, ambayo imeonyesha namna mjadala wa mukawama unavyofanyika si katika medani za kijeshi tu, bali katika nyoyo na lugha za mataifa mbalimbali mbali. Katika kipindi kijacho tutaingia kwenye uwanja tofauti wa vita, ambapo risasi na makombora hayatasikika tena, bali ni maneno, picha na simulizi ndizo zitanena. Sehemu ambayo mipaka haitachorwa kwa mistari kwenye ramani bali ni kina cha imani na mawazo ya watu ndiyo yatakuwa na taathira. Hatua kwa hatua, tutaona namna simulizi zinavyoundwa kugeuzwa kinyume na kufafanuliwa upya, kuanzia vita vya kisaikolojia hadi vita vya maana na ukweli dhidi ya vyombo vya habari vya mabepari. Tutaona ni jinsi gani habari inaweza kusambaratisha ngome au kuzima sauti ya ukweli na kuunda ngome mpya. Uwanja huu ni uwanja wa fikra ambapo ndani yake kila uwazo na kila neno ni kama risasi au ngao. Ikiwa umevutiwa na episodi hii ya leo, tunakuomba uisambaze kwa wenzako. Tutumie maswali na maoni yako ili upate kushiriki kwenye mjadala huu unaovuka mipaka na kuta njia ya mawasiliano kuanzia iranradio.ir hadi kurasa zetu rasmi kwenye mitandao ya kijamii, daima iko wazi. Kwaherini. wa michezo. Ujambo, mpenzi msikilizaji, na karibu tuangazie baadhi ya matukio muhimu ya spoti yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita katika pembe mbalimbali mbali za dunia, na kusihi usibanduke hapo ulipo hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanze na voliboli. Timu ya voliboli ya wanawake ya Iran iliigaragaza Uzbekistan kwenye mashindano ya Kombe la Chalenji ya wanawake wa Asia ya kati kwa kifupi KAVA siku ya Jumapili na kushinda taji hilo la kieneo kwa mara ya kwanza katika historia. Timu hiyo ya taifa ya Iran ya voliboli ya wanawake ilishinda Uzbekistan kwa seti za moja kwa moja za 25-14, 25-14 na 25-19 katika mpambano huo wa fainali uliopigwa huko Tashkent, mji mkuu wa Uzbekistan. Kabla ya hapo timu hiyo ya voliboli ya wanawake, Iran na siku ya Ijumaa iliinyoa kwa chupa mwenyeji Uzbekistan katika duru ya awali ya mashindano hayo. Hayo ni kwa mujibu wa gazeti la Tehran Times. Kikosi hicho kinachonolewa na mkufunzi Li Dohi hapo awali kilizishinda Kirgizistan na Tajikistan katika michuano hiyo ya kikanda ya Kava. Iran ilianza kampeni yake huko Tashkent kwa ushindi wa seti tatu kwa mtungi dhidi ya Kirgizistan na kisha kuishinda Tajikistan kwa matokeo sawia. Tuangazie soka ya vipofu. Timu ya taifa ya soka ya wenye matatizo ya kuona Iran imeibuka mshindi wa pili katika fainali za IBSA Blind Football Nations Cup 2025. Hii ni baada ya kukubali kushindwa kwa bao moja kwa mtungi na Uingereza katika mchuano wa fainali uliopigwa siku ya Jumatano. Azim Amir alifunga bao la ushindi katika dakika za lala salama. It could be dangerous, it could be a chance, it's a goal! Can you believe this? Zero seconds on the clock, zero seconds, there's a goal. Timu hiyo ya Iran ilianza kampeni kwa ushindi wa mabao manne kwa sifuri dhidi ya Poland, lakini wakatoa sare tasa dhidi ya Uingereza. Iran pia ilichabanga India mabao matatu kwa sifuri na Korea Kusini vilevile vile mabao matatu kwa mtungi na Italia bao moja bila jibu kabla ya kutinga fainali. Mashindano hayo ya dunia yalifanyika katika kituo cha michezo cha United huko Kochi nchini India kuanzia Septemba 25 hadi Oktoba mosi. Kwingineko, wanamichezo wa Iran wameendelea kung'ara na kuvuna medali kocho kocho katika mashindano ya kimataifa ya ulemavu yanayoendelea huko nchini India. Siku ya Jumamosi, Yasin Khosravi alishindia Jamhuri ya Kiislamu medali ya dhahabu katika mashindano ya riadha ya dunia ya 2025 . Hii ni baada ya kuibuka kidedea kwenye fainali ya wanaume ya mchezo wa kurusha tufe au kipenda shotput safu ya F57 kwa kutupa umbali wa mita 16.60 na pia akaboresha rekodi yake ya dunia. Wairani Ali Asghar Javan Mardi kwenye mchezo wa kurusha kisahani au kipenda discus kwa wanaume kitengo cha F11, Amir Hussein Halipur kwenye ulengaji shabaha kwa upande wa wanaume F11, Elham Salehi kwenye kurusha mkuki kwa upande wa wanawake kategoria ya F54, Said Hafruz kwenye hurushaji mkuki kwa wanaume safu ya F34, Hassan Bajulvand kwenye safu ya wanaume kurusha kisahani kategoria ya F54, hapo awali walishinda medali sita za dhahabu na kuongeza idadi ya medali za dhahabu za Iran kwenye mashindano hayo. Kama hilo halitoshi, ali baziar wa iran alijishindia medali ya dhahabu siku ya jumamosi kwenye mashindano hayo ya kimataifa kwenye fainali ya kurusha mkuki safu ya f54 kwa upande wa wanaume kwa kurusha umbali wa mita 32.24 zaidi ya wanariadha 2000 kutoka nchi 104 wanapambania medali 186 katika mashindano hayo tuelekee kule barani afrika ambapo klabu ya soka ya singida black stars ya tanzania ilipokewa kifalme katika uwanja wa bombadia huko singida mjini waliporejea mkoani humo baada ya kutoa ubingwa wa kombe la kagame 2025 kwa kuibuka na ushindi wa mabao mawili kwa moja dhidi ya alhilal ya sudan katika mechi ya fainali ya kombe hilo la kieneo iliyopigwa septemba 15 hii ilikuwa mara ya kwanza kwa singida kutoa taji hilo la kieneo . Mkufunzi wa klabu hiyo Miguel Gamondi amesema wachezaji wake wana kibarua kinawasubiri mbele yao. Waziri wa fedha wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mwigulu Nchemba ni mmoja wa shahsia watajika waliokuwepo katika uwanja wa Bombadia Singida mjini, katika shamrashamra za kusherekea ubingwa wa Singida ambapo yeye ni mlezi wa klabu hiyo ya soka. Kwao nianze kwa, kwa kupongeza benchi la ufundi linaloongozwa na Master Felastasio, ongera sana lakini niwapongeze pia wachezaji wetu ambao wametuletea ushindi huu mkubwa, na nipongeze mashabiki wote wa mkoa wa Singida, wanaitwa mchezaji wa kumi na kumi na mbili. Tutamatishe kwa dondoo za michezo na Palestina. Waziri wa michezo na vijana wa Iran, Ahmad Donyamali, amewataka mawaziri wenzake katika Jumuia ya Ushirikiano wa Kiislamu, OIC, kuunda muungano wa pamoja dhidi ya utawala wa kizoeni wa Israel ambao utasaidia kupiga marufuku utawala huo haramu kwenye michezo ya kimataifa. Katika barua kwa mawaziri wa michezo wa nchi 57 wanachama wa OIC, Donyamali amesema kuna haja ya kuunda mrengo wa umoja wa kiislamu michezoni ili kuitaka kamati ya kimataifa ya Olimpiki IOC kusimamisha uwepo wa utawala wa Israel katika michezo ya kimataifa. Amesema katika barua hiyo kwamba utawala ghasibu wa Israel umehujumu pakubwa mkataba wa Olimpiki na moyo wa kweli wa michezo kupitia hatua zake dhidi ya Palestina inayokaliwa kwa mabavu katika kipindi cha miongo minane iliyopita na hususan tangu Oktoba mwaka 2023 ulipoanzisha vita vya mauaji ya kimbari dhidi ya Wapalestina huko Gaza. Huku hayo yakiarifiwa, kocha mkuu wa klabu ya Manchester City ya Uingereza Pep Guardiola, katika ujumbe wake wa video amewataka watu wa Hispania kujitokeza katika mitaa ya Barcelona ili kuonyesha mshikamano na watu wa Gaza na kupinga mauaji ya kimbari yanayoendelea kufanywa na utawala wa Kizayuni. Aidha, amezitaka serikali kote duniani kuchukua hatua za haraka na madhubuti za kukomesha mauaji hayo ya kimbari na kuzitaka zitumie mashinikizo makali ya kisiasa na kidiplomasia dhidi ya utawala wa Kizayuni. Mkufunzi huyo wa Man City amesema: Tunashuhudia mubashara mauaji ya kimbari ya maelfu ya watu, watoto wameaga dunia na wengine wapo katika hatari ya kuaga dunia katika ukanda wa Gaza. Watu katika ukanda huu wanaishi bila maji, nyumba au dawa. Mashirika ya kiraia ndiyo tu yanayoweza kuzishinikiza serikali za dunia zichukue hatua za dharura na haraka kuokoa maisha ya watu wa Gaza. La, kocha huyo wa timu ya Manchester City amewahi kukosoa vikali ukimya wa ulimwengu kuhusiana na jinai za utawala wa kizayuni katika ukanda wa Ghaza. Alisema ubinadamu umetoweka. Hii ni katika hali ambayo rais wa shirikisho la soka duniani FIFA Gianni Infantino amesema taasisi hiyo haiwezi kutatua masuala ya kijiopolitiki licha ya kuendelea kuandamwa na mashinikizo ya kimataifa ya kuitaka isimamishe wanachama wa Israel kutokana na vita vya kinyama na mauaji ya kimbari unaoendelea kufanya utawala huo wa kizayuni dhidi ya Wapalestina wa, wa Ghaza ambayo hadi sasa yameshateketeza roho za watu zaidi ya sitini na tano elfu aghalabu yao wakiwa wanawake na watoto. Kupitia taarifa aliyotoa siku ya Alhamisi, Infantino amegusia umuhimu wa kuimarishwa amani na umoja kwa muktadha wa kinachoendelea huko Ghaza. Ikumbuko kuwa mnamo mwaka elfu mbili ishirini na mbili shirikisho hilo la soka duniani lilifungia Rasia kushiriki mashindano ya kombe la dunia la soka yaliyofanyika nchini Qatar baada ya kuanzisha vita dhidi ya Ukraine, lakini hadi sasa imeshindwa kuchukua hatua dhidi ya Israel. Haya yanajiri huku shirikisho la soka la jamhuri ya kiislamu ya Iran likitoa mwito wa kutimuliwa Israel katika soka kutokana na mauaji yake ya kimbari katika ukanda wa Ghaza. Na dondoo hizo, mpenzi msikilizaji, ndizo zinazotutamatishia kipindi chetu cha leo. Hadi juma lijalo, panapo majaliwa yake Mola. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwa heri. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelite na intanet. Anwani yetu ya internet ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r .ir. Mbali na katika barua pepe yetu ya Swahili Radio IRIB r .ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 9890350654 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, pobox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.