Kwa jina la Allah mwingi wa rehma, mwenye kurehemu. Na acheni dhambi zilizo dhahir na zilizofichikana. Hakika wanaochuma dhambi watalipwa kwa walivyokuwa wakivichuma. Wala msile katika wale wasiosomewa jina la Mwenyezi Mungu, kwani huo ni upotofu na kwa yakini mashetani wanawafunza marafiki zao kubishana nanyi, na mkiwafuata basi hapana shaka nyinyi mtakuwa washirikina. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Jambo mpenzi msikilizaji, na tumai umekuwa na mchana mwema na jioni yako inakuendea vyema. Jina langu ni Hussein Hassan, kwa moyo mkunjufu kabisa na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumanne usiku ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikikutangazia mubashara kutoka hapa Jijini Tehran ikiwa leo ni Septemba 30 mwafaka na tarehe 7 Rabiu Thani mwaka 1447 hijria. Usiku huo kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa, na katika safu ya vipindi tumekuandalia kipindi maalum ambacho kitakujia kwa mnasaba wa kumbukizi ya mazazi ya Imam Hasan Askari alaihi salam. Hali kadhalika tutakuwa na kipindi kipya cha Hollywood Cut, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, na vilevile vile kupitia intaneti, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Mbali na mkoa wa Tanga, idhaa hiyo inasikika pia katika mikoa mingine ya Tanzania bali, pa, bali katika nchi kadhaa za kanda ya Afrika mashariki na kati. Iwapo una king'amuzi cha Azam, wavuti wetu ni parstoday.ir. mkoa ju sw hali kadhalika, una fursa kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumie harafa kwenda kwa nambari harama ya wa kujumlisha wa plus 989035065487. Navuta pumzi, na muda si muda, narejea na taarifa ya habari za dunia. inaelekea kutimia saa moja na nusu usiku hapa jijini Teheran na sawa na moja kamili tobaan magharibi, kwa saa za Afrika Mashariki na kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni kupe vidokezo Rais wa Iran asema utaratibu wa snapback ni jaribio la kuhalalisha hatua haramu za Magharibi. Wafanyakazi wa sekta ya mafuta Nigeria waendelea na mgomo wakipinga kupunguzwa wafanyakazi katika kiwanda cha Dangote. Na Rusia yaonya kuhusu kuongezeka hatari iwapo Marekani itatumia Ukraine makombora ya Tomahawk, pamoja na habari nyinginezo. Moja juu ya alama kwa saa za Afrika Mashariki, habari kamili. Rais Masud Pezeshkian wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ameutaja utaratibu wa snapback kama jaribio la kuhalalisha vitendo haramu vya nchi za Magharibi. Rais Pezeshkian amebainisha masuala mbalimbali na kuhusu sera na strategia za Iran katika mahojiano aliyofanywa na televisheni ya Al Arabi. Rais wa Iran amesema kuwa makubaliano ya Cairo kwa mara nyingine tena yamedhihirisha uaminifu wa Iran na unafiki wa Marekani na Ulaya katika kadhia ya nyuklia, na kusisitiza kwamba na hapana nukuu: ninaamini kwamba kwa ushirikiano, maelewano na umoja ambao umejengeka ndani ya nchi na vilevile kwa mfungamano tulionayo na majirani zetu na nchi nyingine duniani, tutaweza kutatua matatizo yetu, mwisho wa nukuu. Rais Pezeshkian amesisitiza umuhimu wa kubainisha wazi msimamo wa Iran kwa jamii ya kimataifa. Aidha, amekosoa hatua ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ya kupasisha utaratibu wa snapback, akisisitiza kuwa baraza hilo halifuati sheria bali mashinikizo ya Marekani na baadhi ya nchi za Ulaya, huku akieleza wazi unafik wa nchi zinazoituhumu Iran eti haijaheshimu makubaliano ya nyuklia ya JCPOA. Rais wa Iran amesema, na hapa nanukuu tulifungamana na makubaliano tuliyosaini, lakini Marekani ndiyo iliyokiuka makubaliano hayo kwa kujiondoa katika mapatano hayo. Rais Masud Pezeshkian pia amezungumzia makubaliano ya hivi karibuni yaliyofikiwa kati ya Iran na Wakala wa Kimataifa wa Nishati ya Atomiki IAEA kupitia upatanishi wa Misri. Amesema makubaliano hayo yameanzisha mfumo wa ushirikiano na kwamba Teheran imetangaza kuwa tayari kushirikiana na wakala wa IAEA. Tukisalia hapa nchini, Sayid Abbas Arakchi, waziri wa mambo ya nje wa Iran, amesema kuwa makubaliano kuhusu taratibu kwa jina la snapback hayakufikiwa mjini New York kutokana na matakwa ya kupindukia Marekani, ikiungwa mkono na nchi za Ulaya. Akizungumza na waandishi wa habari kabla ya kuondoka New York jana Jumatatu, waziri wa mambo ya nje wa Iran alieleza kuhusu safari yake ya kidiplomasia iliyojumuisha majadiliano kwa ajili ya kuzuia kurejeshwa vikwazo vya Umoja wa Mataifa, kushiriki kwake katika mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa na vikao vingine vya kimataifa na mikutano mbalimbali ndani na nje ya umoja huo. Said Habasarakchi ameitaja hatua ya pande za Ulaya kuwa ni jaribio lililotekelezwa ili jamhuri ya Kiislamu Iran ifikie makubaliano yasiyo na maana. Amesema kuwa Iran iliwasilisha mapendekezo yake ya kimantiki kikamilifu ambayo pande za Ulaya pia zilikiri kuwa ni yanayostahiki. Tarehe 19 mwezi huu wa Septemba, nchi 15 wanachama baraza wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa zilishindwa kuidhinisha azimio ambalo lingezuia kurejeshwa vikwazo iran baada ya nchi tatu za ulaya kuchochea utaratibu wa snapback na kuituhumu teheran kuwa imeshindwa kufungamana na makubaliano ya jcpoa ijumaa iliyopita pia baraza la usalama lilishindwa kupasisha azimio ambalo lingepelekea kurefushwa kwa muda wa miezi sita makubaliano ya nyuklia na kwa azimio nambari 2231 la baraza hilo katika hatua nyingine, ofisi za idara ya udhibiti wa mafuta na kampuni ya taifa ya mafuta Nigeria zimefungwa kutokana na mgomo wa kitaifa ulioanzishwa na jumuiya ya wafanyakazi wa sekta ya mafuta baada ya kiwanda cha kusafisha mafuta cha Dangote kuwafuta kazi zaidi ya wafanyakazi mia nane. Mgomo huo ulioanza jana Jumatatu umeshadidisha mivutano kati ya nchi hiyo ya Kiafrika, mzalishaji mkubwa wa mafuta huku kukiwa na mvutano wa kisheria na kiviwanda ambao unaweza kuvuruga usambazaji wa mafuta na kukwamisha biashara magharibi mwa Afrika, hususan kwa nchi zinazotegemea kununua bidhaa za mafuta kutoka Nigeria. Jumuiya ya wafanyakazi waandamizi wa petroli na gesi asilia ya Nigeria ilisema Ijumaa iliyopita kwamba wafanyakazi katika kiwanda binafsi cha kusafisha mafuta cha Dangote, ambacho ni kiwanda kikubwa zaidi barani Afrika, walifukuzwa kazi siku ya Alhamisi kufuatia hatua yao ya kutaka kuasisi chama cha wafanyakazi. Mgomo huu wa wafanyakazi umesababisha kufungwa ofisi za tume mbili za udhibiti wa petroli za Nigeria. Wachambuzi wa mambo kwa upande wao wanahofia kuwa iwapo hali itazidi kuwa mbaya na vyama vingine vya wafanyakazi kujiunga na mgomo wa sasa, hatua hiyo inaweza kulemaza shughuli kwenye maeneo ya mafuta, kutatiza utiririshaji wa bidhaa na kusababisha fujo kwenye vituo vya mafuta . Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kwengineko, Indeleni Daniel, waziri wa mazingira, misitu na utalii wa Namibia, amesema kuwa nchi yake imeathiriwa na moto mkubwa wa nyika ambao umeteketeza zaidi ya theluthi moja ya mbuga ya taifa ya Etosha, mojawapo ya hifadhi kubwa zaidi barani Afrika. Akizungumza jana usiku na shirika la utangazaji la Namibia, NBC, waziri wa mazingira, misitu na utalii wa nchi hiyo amebainisha kuwa na hapa na nukuu: moto mwingi umedhibitiwa, hakukuwa na moto unaonekana tulipokuwa angani, ingawa timu bado zinafanya kazi ya kuzima maeneo madogo ambayo yanaendelea kuwaka mwishoni. Amesema wazima moto wataendelea kupiga doria mbugani ili kuzuia kuibuka tena moto huo. Moto huo ulianza kuwaka katika mbuga ya taifa ya Namibia ya Etosha tarehe 22 mwezi huu wa Septemba na kuenea haraka katika mbuga hiyo, huku dalili zikionyesha kuwa kulikuwa na shughuli za uchomaji mkaa katika mashamba jirani na mbuga hiyo. Kiwango cha uharibifu na hasara bado hakijafahamika lakini ripoti za awali zinaonyesha kuwa swala tisa wamepoteza maisha katika mbuga hiyo yenye ukubwa wa kilomita mraba ishirini na mbili elfu mia mbili na sabini. Mbuga ya taifa ya Namibia pia ni makazi ya spishi mia moja kumi na nne za mamalia wakiwemo vifaruhusi walio hatarini kutoweka. Serikali ya Namibia siku ya Jumapili ilituma askari 500 katika mbuga hiyo kusaidia zoezi la uzimaji moto. Na Russia imesema kuwa jeshi lake linachunguza iwapo Marekani itaikabidhi Ukraina makombora ya meli ya Tomahawk au la, kwa ajili ya kutekeleza mashambulizi dhidi yake, hatua ambayo maafisa wa Moscow wanasema inaweza kusababisha mzozo mkubwa. JD Vance makamu wa rais wa Marekani alisema siku ya Jumapili kwamba Washington inapitia ombi la Ukraine kwa ajili ya kupatiwa makombora ya Tomahawk. Rais Donald Trump hadi sasa bado hajachukua uamuzi wa mwisho na amekuwa akitiwa wasiwasi na kushtadi mzozo wa Ukraine na kutumbukia katika makabiliano ya moja kwa moja na Russia. Russia Jumatatu wiki hii ilisema kuwa jeshi lake linachunguza iwapo Marekani itaitumia Ukraine makombora ya Tomahawk au la kwa lengo la kutekeleza mashambulizi katika ardhi ya Russia. Rais Vladimir Putin wa Russia aliwahi kusema huko nyuma kwamba Russia ina haki ya kushambulia taasisi za kijeshi katika nchi ambazo zinairuhusu Ukraine kutumia makombora yao kuipiga Russia. Andrei Kartapolov, mkuu wa kamati ya ulinzi katika bunge la Russia, amesema wataalamu wote wa, wa kijeshi wa Marekani walisaidia Ukraine kurusha makombora ya Tomahawk dhidi ya Rasia watakuwa shabaha ya Moscow. Hakuna mtu atakaye walinda, si Trump, si Kellogg wala mtu mwingine yoyote, amesema mkuu huyo wa kamati ya ulinzi katika bunge la Rasia. Keith Kellogg, mjumbe maalum wa Marekani nchini Ukraine, amesema kuwa Trump ameeleza kuwa Kiev inapasa sasa kuwa na uwezo wa kufanya mashambulizi ya masafa marefu dhidi ya Russia. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Barabara kabisa mpenzi msikilizaji, haya ni matangazo ya Jumanne usiku ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana kwa kuendelea kuwa nasi, ni kukumbusha kwamba bado una na fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumie harafa au ujumbe mfupi kwenda kwa nambari alama ya kujumlisha +989035065487. Karibu sasa nikuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho wimbi jipya barani Afrika la kuunga mkono Palestina na kuilaani Israel. Wananchi na viongozi wa nchi za Kiafrika wamelaani jinai za Israel katika wimbi jipya la kuunga mkono wa Palestina. Raia wa nchi kadhaa za Kiafrika walionyesha uungaji mkono mkubwa kwa wapalestina huku wakilaani jinai kubwa za Israel dhidi ya wakazi wa ukanda wa Ghaza katika vita vya ukanda huo. Sambamba na hayo, viongozi wa baadhi ya nchi za kiafrika pia wamelaani jinai za Israel na kuunga mkono kadhia ya Palestina. Katika muktadha huo, watu zaidi ya elfu tatu waliandamana siku ya Jumamosi katika mji wa Cape Town huko Afrika Kusini wakiitaka nchi hiyo kukata uhusiano wa kibiashara na kidiplomasia na Israel ikiwa ni pamoja na kufunga ubalozi wake kufuatia vita na mauaji ya kimbari yanayotekelezwa na utawala huo katika ukanda wa Gaza. Maandamano ya Cape Town huko Afrika Kusini yalizikutanisha pamoja taasisi kadhaa zinazoiunga mkono Palestina, vyama vya kisiasa na makundi ya Waislamu na Wakristo. Maandamano hayo yametajwa kuwa moja kati ya maandamano makubwa kuwahi kushuhudiwa nchini Afrika Kusini katika miezi ya karibuni. Wakiwa wamebeba bendera za Palestina, washiriki wa maandamano hayo walipiga nara za kuunga mkono Ghaza na kutaka kuchukuliwa hatua za kivitendo badala ya kuonyesha kuunga mkono tu watu wanaodhulumiwa wa Ghaza. Mwisho wa maandamano hayo waandamanaji waliwasilisha takwa lao kwa bunge la Afrika Kusini. Hii ni katika hali ambayo rais Cyril uh, Ramaphosa wa Afrika Kusini akizungumza uh, katika baraza kuu la Umoja wa Mataifa huko mjini New York siku ya Jumatano alikosoa kitendo cha utawala wa kizayuni kuupuuza sheria za kimataifa na hukumu za mahakama ya kimataifa ya jinai na kutaka kuchukuliwa hatua za kimataifa kukabiliana na mauaji ya kimbari ya Israel katika ukanda wa Gaza. Katika hatua nyingine, wananchi wa Moroko waliandamana huko Tangier na kuunga mkono msafara wa meli unaobeba misaada ya kibinadamu wa Sumuda kwa ajili ya kuvunja mzingiro dhidi ya ukanda wa Gaza. Washiriki wa mkusanyiko huo wakiwa wamebeba mabango na maberamu walitoa mwito wa kukomeshwa mauaji ya halaiki na kuunga mkono msafara wa Sumuda Flotila. Mji wa Marakesh katikati ya Moroko pia ulishuhudia mkusanyiko kama huo ambao ulifanyika kwa mwaliko wa kambi ya Moroko ya kuunga mkono Palestina. Uungaji mkono wa pande zote wa wananchi wa, wa Moroko kwa Palestina umeilazimu serikali ya Rabat ambayo imeanzisha uhusiano wa kisiasa na utawala wa kizayuni kuchukua msimamo kuhusu swala hili. Kuhusiana na swala hilo, Aziz Ahanush Waziri mkuu wa Moroko alitoa mwito wa kusitishwa mara moja mapigano katika ukanda wa Ghaza na kuanza tena mazungumzo wakati alipotoa hotuba yake kwenye Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, huku akisisitiza kwamba jamii ya kimataifa lazima ifanye juhudi kubwa zaidi kuliondoa eneo hilo kutoka katika giza totoro. Akhanush alitoa mwito wa kuingizwa bila masharti kwa misaada ya kibinadamu katika ukanda wa Ghaza na ukingo wa magharibi. Naye Muhamad Ali Hanafti, waziri wa mashauri ya kigeni wa Tunisia, katika hotuba yake katika Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, alikosoa Baraza la Usalama la umoja huo kwa kutokuwa na uwezo wa kuhitimisha vita vikali vya utawala wa kizayuni dhidi ya watu wa Ghaza na kuvitaja kuwa ni chanzo cha ghadhabu na mkanganyiko kati ya mataifa. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran. Uchambuzi huo wa kisiasa, uh, kisiasa habari nilizokusomea kitambo kifupi, pamoja na habari nyingine kemkem, unaweza kuzisoma kwa kina na kwa kituo katika tovuti yetu ya parstoday.ir, mkwaju sw. Hali kadhalika unaweza kusoma podcasti na kutazama videokasti zetu katika tovuti yetu ya Iran radio.ir mkwaju sw. Yes, mpenzi wa msikilizaji ni kukumbusha kwamba bado una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram tutumia harafa kwenda kwa nambari alama kujumlisha plus 9893565487, na nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Hayo ni ya baadaye lakini kusasa, pindi, kwa sasa karibu tukuletee vipindi tulivyokuandalia usiku huu. Hivi sasa ni saa mbili kasorobo usiku hapa jijini Teheran. <mimu> Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, wa rahmatullahi wa barakatuh, ni matumaini yangu kuwa hamjambo popote pale mlipo, na karibuni kuwa nasi katika kipindi hiki maalum kinachokujieni kwa mnasaba kuadhimisha siku aliyozaliwa Imam Hasan Askari alaihi salam ambaye ni miongoni mwa maimamu watoharifu kutoka katika kizazi cha Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Ni matumaini yangu kuwa mtendelea kuwa kando ya redio zenu kusikiliza yale niliyokuandalieni kwa leo <tutu> Alfajiri ya tarehe 8 mfunguo 7 Rabiu Uthani mwaka 232 Hijiria, habari ya kuzaliwa mwana mbarikiwa iliyoenea katika mji mtakatifu wa Madina siku hiyo. Imam Hasan Askari mwana wa Imam Ali Alhadi alaihi salam alikuwa amezaliwa na kunawirisha nyumba ya Ahlulbeiti alaihimu ssalam. Siku ya kuzaliwa maimamu watoharifu katika nyumba ya Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam huwa ni siku za furaha kwa waumini wote na huwa na darsa na ibra nyingi za kujifunza. Hii ni kutokana na ukweli kwamba maisha yote ya watukufu hao tangu kuzaliwa kwao wa hadi walipoaga dunia na kuwa washahidi yamejaa nukta nyingi zenye ibra na mafunzo. Imam Hasan Askari alishika hatamu za uongozi kwa ajili ya kuongoza umma wa Kiislamu akiwa na umri wa miaka 22. Kipindi cha uimamu wake kiliendelea kwa muda wa miaka 6, na wakati wote huo alikabiliana na vikwazo, vizingiti na mashaka mengi kutoka kwa utawala wa Bani Abbas. Akiwa bado mchanga, Imam Hasan Askari alaihi ssalam aliishi na baba yake wa mishoni katika eneo la Samarra lililoko kilomita 110 kaskazini mwa Baghdad, mji mkuu wa Iraqi. Familia ya imamu iliwekwa chini ya usimamizi mkali wa watawala wa Kiabasi. Imenukuliwa kuwa ilikuwa vigumu mno kwa wafuasi wa Ahlul Bait kuwasiliana na Imam Hasan Askari katika kipindi hicho kutokana na mzingiro mkubwa wa watawala wa Kiabbas. Kutokana na hali hiyo, Imam alilazimika kuwasiliana na wafuasi wake kupitia maswahaba zake kadhaa waliokuwa karibu naye. Pamoja na hali hiyo, Imam Hasan Askari alayhi salam hakuacha mapambano yake dhidi ya madhalimu na watawala mafisadi na daima alifanya jitihada kubwa kuhakikisha kwamba mafundisho yenye thamani ya dini tukufu ya Kiislamu yanaofikia ya watu. Walau kwa mashaka makubwa, alianzisha mbinu maalum za kueneza mafundisho halisi ya Uislamu kupitia njia ya kujibu maswali mbalimbali yaliyokuwa akiulizwa na wapinzani wa dini, kuweka wazi misimamo ya Uislamu kupitia njia ya kushiriki kwenye midahalo na mijadala ya kielimu na kulea kizazi cha wanafunzi hodari na mahiri na wenye maarifa sahihi ya dini tukufu ya Kiislamu. Kullu Imamu Kaya pia wana alitoa kipaumbele sana kwa suala la kutoa huduma na kuwasaidia waumini na watu wenye kuhitajia. Imamu Hasan Askari alaihi ssalaam anasema kuwa mambo mawili ni miongoni mwa sifa mbili kuu: imani na itikadi ya Mwenyezi Mungu mmoja na kuwanufaisha ndugu katika imani. Kwa mujibu wa hadithi hii ya Imamu Askari, Kuwahudumia watu kuna umuhimu mkubwa kiasi kwamba kumetajwa baada ya suala la imani ya itikadi ya Mwenyezi Mungu mmoja. Kama unavyojua, mpenzi msikilizaji, katika aya nyingi za Qurani tukufu Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala ametaja amali njema baada ya imani ya kumwamini yeye. Kwa msingi huo, katika hadithi hii ya Imamu Askari alaihi ssalam anakutaja kuwahudumia watu kuwa ni miongoni mwa vielelezo vya amali njema. Moja ya mambo yenye umuhimu mkubwa katika akhlaki na maadili ya Kiislamu ni kuwajali watu, kuwa na moyo wa ushirikiano, kutenda mema na kuwahudumia watu kwa njia mbalimbali, au kutenda hisani, hususan waumini na watu watenda mema Tunapotazama aya za Qurani tukufu na hadithi nyingi na vilevile vile sira na mwenendo wa mitume wa Mwenyezi Mungu pamoja na mawalii wake, tunaona kuwa hakuna jambo linalomkurubisha zaidi mja kwa Mola muumba baada ya kutenda mali za wajibu kama kutenda wema na hisani na kuwahudumia waja wake. Ni kwa sababu hiyo ndio maana manabii na mawalii wa Mwenyezi Mungu daima walikuwa wakitanguliza mbele kazi ya wa kuhudumia watu na kukidhi haja zao. Imamu Hasan na askari alaihi salam, pia aliwaarifisha wafuasi halisi wa Ahlulbeiti alaihimusalam kuwa ni wale ambao sawa na viongozi wao wa kidini wanashiriki barabara katika harakati ya kuwahudumia watu na ndugu zao katika dini na kuheshimu mipaka na sheria za Mwenyezi Mungu. Anawatambulisha shia na wafuasi wa kweli wa watu wa nyumba tukufu ya Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam kwa kusema: shia na wafuasi halisi wa Ali bin Abi Talib alaihi salam ni wale wanaotanguliza ndugu zao wa kidini mbele ya nafsi zao japokuwa wao wenyewe ni wahitaji. Amesema katika hadithi nyingine akiwabainishia wajibu wa wanazuoni na maulama wa kidini kwamba maulama wanaotufuata sisi Ahlulbeiti alaihimussalaam, ambao wanafanya jitihada za kutatua matatizo ya wafuasi wetu wataingia katika uwanja wa kufufuliwa siku ya kiama wakiwa na taji la ukarimu vichwani mwao huku nuru ya taji hilo ikiwaka kila upande na kuwamulikia watu watakao kuwepo kwenye uwanja huo. Mtu mmoja aliyejulikana kwa jina la Abu Hashim anasimulia kwamba siku moja, Imam Hasan Askari alaihi ssalam alisema katika hadhara ya watu kuwa moja ya milango ya kuingia peponi unaitwa mlango wa maaruf, kwa maana ya mlango wa mema, na kuna mtu atakayeingia peponi kupitia mlango huo isipokuwa wale waliotenda mema duniani na kuwasaidia wanadamu wenzao. Kwa hakika maimamu watoharifu katika kizazi cha Mtume Muhammad, rehema na amani ziwe juu yake, pamoja na Ali zake walikuwa vigezo bora vya kuigwa baada ya babu yao, na walijipamba kwa sifa ali za kibinadamu. Kwa msingi huo, Imamu Hasan Askari mwenyewe alikuwa kigezo cha kuigwa katika kuwasaidia na kuwahudumia watu katika jamii. Mtu mmoja aliyejulikana kwa jina la Muhammad bin Ali amesema, hali ya kimaisha ilituia vigumu mimi na familia yangu kutokana na umasikini, na kila tulikokwenda kuomba msaada na auni tuliambulia patupu. Baba alisema Hebu twende kwa Imam Hasan Askari, kwani watu wanasema kuwa ni mtu mkarimu, na amekuwa mashuhuri kwa sifa hiyo ya ukarimu. Muhammad bin Ali anaendelea kusimulia kuwa tulikwenda nyumbani kwa imam na tulipokuwa njiani, baba alisema itakuwa vizuri sana kwangu kama imamu atanipa dirhamu mia tano ili niweze kukidhi haja zangu. Dirhamu mia mbili nitazitumia kununua nguo zangu na ahli yangu, dirhamu nyingine mia mbili nitazitumia kwa ajili ya kulipa madeni, na dirhamu mia zilizosalia nitazitumia kwa ajili ya masurufu na matumizi mengine. Muhamad bin Ali anaendelea kusema kuwa mimi pia nilitamani lau imamu angenipa dirhamu mia tatu nikakidhi mahitaji yangu. Kisha anasema tulipofika nyumbani kwa imamu, mfanyakazi na hadimu wake alitoka nje na kuita Ali bin Ibrahimu na mwanaye waingie ndani. Tuliingia ndani na kumsalimia imamu, ambaye alimwambia baba kwamba kwa nini hadi sasa hujaja kututembelea? Baba alisema Seidi yangu, nilikuwa nikiona haya kuja nyumbani kwako katika hali mbaya kama hii niliyo nayo. Kisha anasema tulipotoka nje, hadimu wake alimpa baba kifuko kilichokuwa na fedha na kusema, hizi hapa dirhamu 500, tumia dirhamu 200 kwa ajili ya kununua mavazi, dirhamu nyingine 200 lipia madeni yako, na 100 itakayosalia itumie katika mahitaji yako mengine. Hadimu na mfanyakazi wa Imamu pia alitoa kifuko kingine na kunipa mimi, kisha akasema, hizi ni dirahamu mia tatu tumia dirahamu mia kwa ajili ya kununulia kipando, mia kwa ajili ya kununua mavazi, na mia itakayosalia itumie kwa ajili ya mahitaji yako mengine. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu cha leo unaelekea ukingoni. Ni matumaini yangu kuwa mmefaidika na kipindi hiki kilichokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliozaliwa Imamu Hasan Askari alaihi ssalam, mmoja kati ya wajukuu wa taharifu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam. Ninakuwa geni nikitoa mkono wa kheri na baraka kwa Waislamu wote, hususan wafuasi wa ahlulbeiti alayhimu wassalam kwa mnasaba wa kukumbuka mazazi ya mtukufu huyu. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Karibu msikilizaji mpenzi, kutegea sikio mfululizo huu wa mwanzo wa makala tulizokuandalia kwa anwani uliyoisikia ya sinema ya Hollywood uijuavyo, sivyo ilivyo. Asili ya makala hizi ni vipindi vya televisheni vya matukio halisi yasiyo ya kuigiza, yaani dokumentary, viitwavyo Hollywood Cut, vilivyoandaliwa kwa madhumuni ya kuakisi kampeni chafu ya uenezaji hofu na chuki dhidi ya Iran, Iranofobia, inayoendeshwa na Marekani na utawala wa kizayuni wa Israel katika eneo la Asia Magharibi. Vipindi hivyo vilivyoandaliwa na chaneli ya Press TV na kuonyeshwa kwenye chaneli hiyo miaka michache iliyopita, vimeonyeshwa pia katika chaneli nyingine kadhaa za televisheni za kitengo cha matangazo ya ng'ambo cha shirika la utangazaji la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, IRIB, ikiwamo Hispan TV na Al-Kauthar TV. Bila kupoteza muda, jiweke tayari sasa, kusikiliza sehemu ya kwanza ya makala hizi. Upashaji habari na taarifa sasa umekuwa moja ya nyenzo kuu za kuakisi satwa na ushawishi wa kijamii na kisiasa wa mataifa, na katika miongo ya karibuni dunia imeingia kwenye awamu mpya ya vita vya vyombo vya habari. Katika kipindi hiki Marekani imefanya kazi kubwa ili kufanikisha lengo lake la kufanya mfumo wa dunia uendelee kuwa wa kambi moja sambamba na kueneza mradi wake wa Americanization, yaani kuzifanya jamii za mataifa mengine ya ulimwengu zifikiri na kutazama mambo kwa kutumia miwani ya Marekani, au kwa lugha ya mkato ziishi Kimarekani. Vyombo vya habari na burudani vya nchi hiyo, hususan sinema ya Hollywood, kikiwa ndicho chombo kikuu cha kutekelezea mradi huo na kinachofuatiliwa na watu wengi wa kawaida, kimejizatiti kuhakikisha kinafanikisha malengo ya wanasiasa wa Marekani. Mmoja malengo hayo ni kuonyesha mambo ya kughushi na ya uongo badala ya ukweli na hakika ya mambo na kupelekea kupotoshwa historia na kupinduliwa juu chini ukweli halisi wa matukio ya historia. Katika filamu mbalimbali zilizotengenezwa kwa lengo hilo, zimetumika ndani yake mbinu za kiafriti za kupotosha historia. Kuhusiana na hilo, wimbi la uenezaji hofu na chuki dhidi ya Iran limepewa msukumo mkubwa katika vyombo vya habari vya magharibi, hususan tasnia ya filamu ya Hollywood. Tunaweza kuzigawa katika awamu tatu propaganda za kueneza hofu juu ya Iran ambazo vyombo rasmi vya habari vya magharibi vimezianzisha katika kipindi cha miongo mitatu na kuzitumia kama kisingizio cha kuyapa uhalali madai ya kuiwekea vikwazo Iran na hata kutishia kuishambulia kijeshi. Awamu ya kwanza ya propaganda hizo ilianza katika muongo wa 1980 na kuiandama Iran pasina kupambanua na kutofautisha kati ya raia na serikali yao katika kipindi hicho Iran ilikuwa ikitangazwa na kutambulishwa kuwa ni nchi tishio kwa utulivu wa eneo na maslahi ya magharibi. Wa Iran walikuwa wakitambulishwa kama magaidi wachafu wenye kuchukiza, malaghai, madhalimu na waliofurutu mpaka katika utekaji nyara na kushikilia watu mateka waliokosa ustahiki wa kuongozwa na utawala wa kipahlavi kipenzi cha Magharibi, na kwa sababu hiyo wakafanya uasi wa kupindua utawala huo. Katika wimbi la awamu hiyo ya uenezaji hofu na chuki dhidi ya Iran, taswira iliyojengwa kuhusu wa Iran ilikuwa ya watu hatari na wenye kuchukiza ambao ilipasa waangamizwe kwa njia yoyote iwezekanavyo, hata kama ni kwa kutumia mabomu ya kemikali ya Sadamu. Kitabu kilichoandikwa na Beti Mahmudi kiitwacho Not Without My Daughter, yaani si bila ya binti yangu, ambacho kisa chake kilikuja baadaye kutengenezewa filamu yenye jina hilo hilo, sambamba na wimbo ulioitwa bom bom bom bom, bom, bom Iran, yaani piga piga piga piga, piga, piga mabomu Iran Ilikuwa mfano dhahiri shahir ya propaganda hizo chafu dhidi ya Iran. Awamu ya pili ya kampeni ya uenezaji hofu kuhusiana na Iran ilianza mwishoni mwa muongo wa 1990. Katika kipindi cha baada ya mapinduzi ya Kiislamu, kizazi cha kwanza cha wahajiri wa Iran kiliweza kwenda kuonyesha taswira nzuri zaidi ya jamii na utamaduni wa Kiiran kwa watu wa nchi walizofikia. Lakini mbali na hilo, yalianzishwa pia mavuguvugu ya kisiasa na kijamii ambayo yalifanikiwa kutoa picha na taswira sahihi ya mazingira ya kimaanawi na hali ya maisha ya wananchi wa Iran. Taswira hizo zilikuwa na mgongano mkubwa na zile za uzushi na uongo zilizokuwa zimetengenezwa kuhusiana na Iran. Kwa sababu hiyo, propaganda za kueneza hofu na chuki dhidi ya Iran zikabadilisha muundo na mwelekeo wake, kwa magaidi wachafu na makatili wa Kiiran kubadilika ghafla na kuwa waliberali wapenzi wa magharibi ambao wanaadhibika kwa kukandamizwa na utawala wa Jamhuri ya Kiislamu, na wanachongoja ni kusaidiwa na kuokolewa na magharibi katika awamu hiyo ya propaganda. Wachambuzi wa mambo wa magharibi walitoa tafsiri za aina tofauti ikiwemo ya kuielezea Iran kuwa ni nchi iliyo kwenye zama za giza, nayo magharibi inalazimika kuwasaidia watu wa nchi hiyo ili kuivuka hali hiyo na kufikia kwenye mwangaza. Na mantiki tofauti za mtazamo kati ya serikali na wananchi kilikuwa kisingizio kizuri cha kuchochea mivutano ya kiuchumi na kisiasa, ambacho ilipasa kipewe uzito na mazingatio sambamba na kutumiwa nguvu za kijeshi dhidi ya Iran kwa ajili ya kuwahami wanaoitwa raia wa liberali wa Kiirani. Filamu ya matukio halisi iliyopewa jina la Iranium ilikuwa mfano wa wazi wa propaganda za uenezaji hofu na chuki dhidi ya Iran. Na awamu ya tatu, ambayo inahusiana na kipindi cha miaka michache iliyopita, ni ya mtazamo na mwelekeo mpya wa propaganda za chuki dhidi ya Iran. Katika awamu hii, wa Iran si wale tena waliotambulishwa katika muongo wa 1980 kuwa ni magaidi wanaochukiza waliobaki nyuma kimaendeleo na vichwa ngumu, wala raia wa liberali wa muongo wa 1990 wenye mapenzi ya magharibi wanaotaka Iran iwekewe vikwazo na kushambuliwa kijeshi na magharibi ili wao wapate kurejeshewa uhuru wao wa binafsi katika awamu hii ya tatu ya propaganda wa Iran wanatambulishwa na kuonyeshwa kuwa ni maadui waliopewa mafunzo ambao wanapigania kurejesha dola lao kubwa la zamani wanalojivunia, na kwa hatua yao hiyo wao sasa ni hatari na tishio kubwa kwa jamii zingine. Katika awamu hii ya tatu Iran inafananishwa na Ujerumani ya Manazi inayopigania kufufua dola kuu la Wafursi, dola la Safawia na ustaarabu wa Kishia wa Waariani. Na Wairan ni watu wanaojiona wabaguzi wa rangi, wanaopenda kujikweza kwa rangi na asili yao, makatili na wenye malengo ya kujipanua. Kinachotoa mguso hapa ni kwamba kwa mtazamo wa awamu hii ya tatu pia, njia pekee ya kumtokomeza adui huyu ni kutumia fimbo ile ile ya vikwazo vya kiuchumi na kibiashara na mashambulio ya kijeshi. Wapenzi wasikilizaji, kwa kumalizika muda uliotengwa kwa ajili ya makala hizi sinabudi kukomea hapa kwa leo. Hata hivyo, hapa tulipoishia leo ndipo tutapokuja kuanzia katika makala yetu ijayo. Kwa hiyo usiache kuja kujiunga nami tena wakati huo insha Allah. Leo katika historia. Leo ni Jumanne, tarehe saba Rabiu Thani mwaka elfu moja mia nne arobaini na saba hijiria kamaria, sawa na tarehe nane mwezi Mehri mwaka elfu moja mia nne na nne hijiria shamsia, inayosadifiana na tarehe thelathini Septemba elfu mbili na ishirini na tano miladia. Siku kama yaleo kwa mujibu wa kalenda ya hijiria shamsia Yaani tarehe nane mwezi mehr ni maarufu hapa nchini Iran kama siku ya kumwenzi Maulana Jalaluddin Muhammad bin Bahauddin, maarufu kwa jina la Maulavi. Maulana Jalaluddin alizaliwa mwaka mia sita na nne hijiria kamaria katika mji wa Balki, uliokuwa moja kati ya miji ya Iran ya kipindi hicho. Maulavi alikuwa gwiji wa mashahiri na malenga mwenye uwezo na kipaji kikubwa katika karne ya saba Hijiria. Miongoni mwa athari kubwa za Maulana au Jalaluddin Balki ni kitabu cha mashairi cha Masnavi Manavi. Miaka 87 iliyopita katika siku kama leo ulifanyika mkutano wa kihistoria wa Munich nchini Ujerumani. Mkutano huo ulihudhuriwa na Adolf Hitler na Benito Mussolini, viongozi wa Ujerumani na Italia, na pia Neville Chamberlain na Eduardo Daladia, mawaziri wakuu wa wakati huo wa Ufaransa na Uingereza. Mkutano huo wa Munich ulifanyika kwa shabaha ya kutafuta njia ya kumaliza hitilafu kati ya Ujerumani na Chekoslovakia. Mkutano huo ulimalizika kwa kufikiwa makubaliano ya kuiunganisha sehemu moja ya ardhi ya Chekoslovakia na Ujerumani. Siku kama leo miaka 59 iliyopita, yaani tarehe 30 mwezi Septemba mwaka 1966 nchi ya Botswana ilijipatia uhuru kutoka kwa mkoloni Muingereza. Botswana ilianza kukoloniwa na Uingereza mwaka 1885 miladia. Harakati za wananchi wa Botswana za kuikomboa nchi yao zilishtadi tangu mwaka 1920 na kupelekea kupatikana uhuru wa nchi hiyo mwaka 1966. Nchi ya Botswana iko kusini mwa bara la Afrika, ikipakana na Afrika Kusini, Zimbabwe na Namibia. Miaka 40 iliyopita alifariki dunia mvumbuzi wa kipimo kinachotumiwa kupimia nguvu ya mtetemeko wa ardhi kwa jina la Charles Richter. Akishirikiana na muhakiki mwingine Richter, alipima mtetemeko huo kwa mujibu wa nishati inayotokana na mawimbi ya mitetemeko ya ardhi toka daraja moja hadi 9 saa, na kusajili kipimo cha Richter. Kabla ya hapo wataalamu walikuwa wakipima mitetemeko ya ardhi kwa kutegemea athari ya nje ya kipimo ambacho hakikuwa cha kuaminika. Barabara kabisa mpenzi msikilizaji, haya ni matangazo ya jumanne usiku ya redio Toharan. Asante sana kwa kuendelea kuwa nasi muda wote huu. Kama nilivyokuahidi, ni some hapa maoni mawili matatu. Naanze na ujumbe wa Yahya Shebe wa huko Mombasa, Kenya. Anasema nilisikia habari za kutatanisha na kejeli, eti dola thakili la Israel limeomba msamaha kwa kuingilia na kushambulia nchi ya Qatar. Huu ni unafik wa kimataifa. Kwanza Israel iombe msamaha kwa Wapalestina kwa kuwa watu Ghaza. Baada ya kuomba msamaha, Israel wagharamike kuitengeneza tena Ghaza na kuwalipa fidia watu wote waliowaua, la sivyo, basi huo ni unafik. Anasema huo ni unafik. Haya, Shebe huyo akiwa Mombasa, Kenya. Asante sana. Pia Abu Murtadha akiwa nchini Tanzania anatushukuru kwa kumtumia habari. Asante sana. Pia Idris bin Ali anafuatilia matangazo haya akiwa Tanga, Tanzania. Anasema asante sana Radio Teheran kwa kutujuza yaliyojiri duniani kote. Hakika Radio Teheran huna mshindani na mpinzani. Asante sana ukiwa hapo Tanga. Ujumbe mwingine ni kutoka kwake Jafa Uledi akiwa Singida, Tanzania, anaandika assalamu alaikum, namjibu alaikum ssalam warahmatullah. Anasema nipo hadhir redio Iran, asante sana kwa kuwa ange kabisa, ukifuatilia matangazo haya mubashara, ukiwa hapo Singida. Asante sana Jafa Uledi. Naye Kashindi Maulid, yupo maeneo gani? yupo Kigoma, yupo Kigoma Tanzania, anasema hakuna vikwazo vya Umoja wa Mataifa hapo. Ni Marekani na makanjakanja wake. Wanaona aibu tu, wanaua Israel mchana kutwa bila uoga, hawana vikwazo vya chumvi wala sukari. Maskini madhalimu hawana jipya mbele ya ustaarabu wa dunia. Akashindi huyo akiwa Kigoma. Naam, ujumbe mwingine ni kutoka kwake Rashid Hassan. Uh, anatuma ujumbe huu kutoka Tanzania, hajasema sehemu gani, lakini baada ya salamu, aha, kajitambulisha hapa anasema ni mimi Maalim Rashid kutoka Singida. Naomba niwe natumiwa habari zinapochipuka kila wakati. Asanteni sana. Naam, asante sana na muda si mrefu nitakuunga ukumbini na utakuwa ukipokea habari zetu kama ulivomba Muhammad Chengula akiwa huko huko Tanzania, anasema baada ya salamu, asante kwa kutuhabarisha habari kimbililio, alivyoandika. Asante sana Chengula kwa ujumbe wako huu ukiwa hapo Tanzania. Maoni ni mengi tu mpenzi msikilizaji, lakini ndio hivyo tena, muda umetupa kisogo na moja kwa moja nikusome habari za dunia kwa kifupi. Rais Masoud Pezeshkian wa Jamhuri ya Kiislamu Iran ameutaja utaratibu wa snapback kama jaribio la kuhalalisha vitendo haramu vya nchi za Magharibi dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu. Said Abbas Araghchi, waziri wa mambo ya nje wa Iran, amesema kuwa makubaliano kuhusu utaratibu kwa jina la snapback hayakufikiwa mjini New York kutokana na matakwa ya kupindukia ya Marekani ikiungwa mkono na nchi za Ulaya. Ofisi za idara ya udhibiti wa mafuta na kampuni ya taifa ya mafuta ya Nigeria zimefungwa kutokana na mgomo wa kitaifa ulioanzishwa na jumuiya ya wafanyakazi wa sekta ya mafuta baada ya kiwanda cha kusafisha bidhaa hiyo cha Dangote kuwafuta kazi zaidi ya wafanyakazi mia nane. Na Rasia imesema kuwa jeshi lake linachunguza iwapo Marekani itaikabidhi Ukraina makombora ya meli ya Tomahawk au la, kwa ajili ya kutekeleza mashambulizi dhidi yake, hatua ambayo maafisa wa Moscow wanasema inaweza kusababisha mzozo mkubwa. Muhtasari huu mpenzi msikilizaji, ndio unaotufungia matangazo haya ya Jumanne usiku. Imekuwa shani kubwa na fahari kuandamana nawe tangia awali hadi tamati ya matangazo na vilevile vile, tunakushukuru mpenzi msikilizaji kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Kwa niaba ya wote wanaofanikisha matangazo haya, jina langu ni Hussein Hassan na kutakia usiku mtulivu. Asante na kwa heri.