Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Sema, enyi makafiri, siabudu mnachoabudu, wala nyinyi hamwabudu ninaye mwabudu, wala mimi sitaabudu mnachoabudu, wala nyinyi hamtaabudu ninaye mwabudu, Nyinyi mna dini yenu na mimi nina dini yangu. rahim assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, na karibuni kwa nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Asubuhi ya leo, kama ilivyo kawaida, tutaanza kwa taarifa ya habari za dunia. Taarifa hiyo itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa unaojibu swali, kwa nini Trump amewatishia tena wanachama wa kundi la BRICS. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa uh, tutakuwa na kipindi cha ulimwengu wa michezo. Kipindi hicho kitafuatiwa na dondoo za baadhi ya magazeti ya leo Afrika Mashariki. Tutakuwa na kipindi cha sayansi na teknolojia na baadaye makala ya leo katika historia. Na mwishoni mwa matangazo yetu asubuhi hii tutakusomeeni muhtasari wa habari za dunia. Ni matarajio yangu kwamba, wapenzi wasikilizaji, mtaendelea kuwa kando ya redio zenu kusikiliza yote tuliyokuandalieni. ni karibu saa mbili na nusu asubuhi wa kwa wakati wa hapa jijini Teheran. Karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia inayotanguliwa na muhtasari wake. Wizara ya mambo ya nje ya Iran imesisitiza kwamba nchi hii haitaacha haki yake ya kurutubisha madini ya urani. Mamluki wengine kadhaa wa shirika la ujasusi la Israel Mossad wametiwa nguvuni nchini Iran. Takwimu zinaonyesha kwamba umasikini unaenea kwa kasi katika nchi za bara la Ulaya. Ah, vyombo vya habari vya Israel vimefichua kwamba baadhi ya wanajeshi wa utawala huo haramu wanajivunja miguu na mikono ili kukwepa kwenda vitani katika eneo la ukanda wa Gaza. Na sasa ni habari kamili. Waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya kiislamu ya Iran amesisitiza kwamba Iran haina nia ya kuachana na mpango wake wa kuzalisha nishati ya nyuklia, ikiwemo kurutubisha madini ya urani, licha ya uvamizi wa kijeshi wa mwezi uliopita wa Marekani na mwitifaki wake wa kieneo Israel. Katika mahojiano na runinga ya Fox News ya Marekani jana Jumatatu, Abbas Araghchi alisema kwamba ni wazi Iran haitaacha kurutubisha yurani, kwa sababu ni mafanikio ya wana sayansi wetu na chanzo cha fahari ya kitaifa. Alipoulizwa iwapo kuna madini yoyote ya yurani iliyorutubishwa ambayo yamehifadhiwa kutokana na mashambulizi ya Marekani, Araghchi amesema hakuwa na taarifa za kina, lakini akieleza kwamba shirika la nishati ya tumiki la Irani linajaribu kutathmini ni nini hasa kilitokea kwa taasisi zetu za nyuklia na kwa madini yaliyorutubishwa. Rais wa Marekani Donald Trump amekuwa akidai kwamba shambulio la Marekani dhidi ya taasisi za nyuklia za Iran lilikuwa lenye mafanikio na kukariri Jumamosi madai hayo kwamba maeneo yote matatu yalilengwa na yaliharibiwa kikamilifu. Kuhusu mazungumzo na Marekani, Araghchi ameeleza kwamba Teheran iko tayari kwa majadiliano, lakini haina mpango wa mazungumzo ya moja kwa moja na Washington katika kipindi hiki. Ameeleza kwamba Iran iko tayari kuchukua hatua zozote zinazohitajika kujenga mwamana ili kuthibitisha kwamba miradi yake ya nishati ya nyuklia uh, inafanyika kwa malengo ya amani. Askari usalama wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran wamewatia nguvuni magaidi wengine wa shirika la ujasusi la Israel, Mossad, katika mkoa wa kaskazini mashariki wa Khorasani Kaskazini unaopatikana kaskazini mashariki mwa nchi. Javad Ilali, mwendesha mashtaka wa serikali katika mkoa wa Khorasani Kaskazini, alieleza jana kwamba mfumo wa mahakama mkoani humo umedhamiria kwa dhati kuchukua hatua madhubuti dhidi ya wahalifu wanaojihusisha na vitendo vya ujasusi. Ameongeza kwamba watu 15 wanahojiwa katika mkoa huo kwa tuhuma za kueneza taarifa za uongo na propaganda dhidi ya Iran wakati wa vita vya siku 12 vilivyoanzishwa na Israeli na Marekani dhidi ya jamhuri ya kiislamu mwezi uliopita. Wanaume watatu waliopatikana na hatia ya kushirikiana na Mossad na kuingiza Irani mabomu ili kuua shahsia watajika walinyongwa hapa nchini. Katika wiki za hivi karibuni Iran imewatia mbaroni mamia ya mamluki wa shirika la ujasusi la Israel, Mossad. Askari usalama wa Iran pia wamefanikiwa kusambaratisha karakana kadhaa za chini ya ardhi zilizokuwa zikiendeshwa na mamluki wa Mossad. Washukiwa waliokamatwa wanatuhumiwa kupanga njama za kutumia ndege ndogo zisizo na rubani, kutengeneza mabomu, kupeleleza maeneo ya kijeshi na kutuma taarifa nyeti kwa utawala haramu wa Israel. Wakati huo huo, wanajeshi wawili wa utawala wa kizayuni wa Israel wametiwa wa mbaroni na vyombo vya usalama nchini Ubelgiji kufuatia mashtaka yaliyowasilishwa na taasisi ya Hind Rajab. Vyanzo vya utawala wa Israel vimetangaza kwamba taasisi ya Hind Rajab imetangaza kwamba wanajeshi hao wanachunguzwa kwa tuhuma za kufanya uhalifu wa kivita na mauaji ya halaiki katika ukanda wa Gaza. Ofisi ya mwendesha mashtaka ya Ubelgiji imethibitisha kwamba uchunguzi wa uhalifu umeanzishwa dhidi ya askari hao wa Israel. Kukamatwa na kuchunguzwa askari hao wawili wa Israel kunafuatia malalamiko yaliyowasilishwa wiki hii na taasisi ya Hind Rajab na mtandao wa sheria wa kimataifa Hind Rajab Foundation ime kutaja kukamatwa na kusailiwa wanajeshi hao wawili wa Israeli nchini Ubelgiji kuwa ni hatua ya mageuzi katika harakati za kimataifa za kutimiza haki na kunatuma ujumbe kwamba ushahidi wa kuaminika wa uhalifu wa kimataifa lazima uchukuliwe hatua za kisheria na si kupuuzwa kisiasa. Taasisi ya Hind Rajab Foundation, HRF yenye makao yake mjini Brussels huko Ubelgiji ni taasisi ya wanasheria wa haki za binadamu ambayo inapigania haki na kuwaandama wahusika wa, wa mauaji ya kimbari yanayofanywa na Israel katika eneo la ukanda wa Gaza. Taasisi hiyo ilianzishwa kwa heshima ya Hind Rajaba, binti wa Kipalestina aliyekuwa na umri wa miaka sita, ambaye alipigwa risasi 335 na, na askari wa Israel katika ukanda wa Gaza na kuuawa shahidi. Hadi sasa taasisi ya HRF imewasilisha zaidi ya mashtaka elfu moja na mia moja dhidi ya wanajeshi wa Israel wanaohusika na mauaji ya kimbari katika eneo la ukanda wa Gaza. Mkuu wa baraza la uongozi la Sudan, Abdul Fatah Al Burhan, amesema vikosi vya jeshi la nchi hiyo vina uwezo wa kushinda kile alichokiita wanamgambo wa Dagalo, akimaanisha vikosi vya msaada wa haraka RSF vinavyoongozwa na Mohamed Hamdani na Dagalo. Katika mahojiano na El Espanol yaliyorushwa hewani jana Jumatatu, Al Burhani alisisitiza kwamba Sudan inapinga kikamilifu uingiliaji wowote wa, wa kimataifa katika masuala yake ya ndani, akieleza kwamba baadhi ya nchi na pande za kigeni zinataka kulipiza kisasi kwa Sudan na kudhoofisha mamlaka yake. Alburhani ameeleza kwamba uhusiano wa nje wa nchi yake utategemea msimamo wa kila nchi kuhusu vita vya sasa vya ndani nchini Sudan, akiongeza kwamba vipaumbele vya serikali yake huko Darfur ni kufikia amani na utulivu, kukomesha uasi na kurejesha wakimbizi katika maeneo yao. Mwenyekiti wa Baraza la Utawala na Amiri Jeshi Mkuu wa Vikosi vya Majeshi ya Sudan amesisitiza kwamba suluhisho endelevu la mgogoro lazima lipatikane kwa njia ya mazungumzo ya kitaifa akionya dhidi ya kukimbilia kwenye masuluhisho ya nje yasiyoendelevu. Al Burhan aliwasili katika mji mkuu wa Sudani Khartum Jumapili iliyopita kwa ndege ya kiraia ambapo alikagua makao makuu ya uongozi wa jeshi. Hiyo inahesabiwa kuwa safari yake ya kwanza mjini Khartum kwa ndege ya kiraia tangu kuzuka kwa vita vya ndani nchini Sudan katikati kati ya mwezi Aprili mwaka 2023. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia inayowajieni moja kwa moja kutoka redio Tehran. Licha ya sura yake ya kumeremeta kama kimbilio la ufanisi na hali bora, takwimu zenye kushtua zinaonyesha kwamba Ulaya inaficha hali tete na ya kutisha ya kijamii. Takwimu zinaonyesha kwamba umaskini unaenea katika kitovu na miji mikubwa na pia vitongoji vilivyosahaulika vya miji ya Ulaya, na nafasi ambazo hapo awali zilitoa utulivu kwa tabaka la kati zinazidi kupungua. Sambamba na kupungua nafasi ya serikali katika masuala ya kijamii na kupanda kwa gharama za maisha, mamilioni ya watu wa Ulaya wanajikuta wamenasa katika ukosefu wa ajira na tatizo la makazi. Data rasmi zinaonyesha ukweli tofauti kuhusu sura ya bara la Ulaya. Kwa mujibu wa utafiti uliochapishwa na jukwaa la All Europe mnamo Julai mwaka 2024 takriban asilimia 20 ya wakazi wa Umoja wa Ulaya, sawa na mtu mmoja kati ya kila watano, wako katika hatari ya umaskini au kutengwa na jamii. Ripoti iliyotolewa na Statistica, kampuni ya Ujerumani iliyobobea katika masuala ya soko na data za watumiaji zinaonyesha kwamba takriban watu milioni mia moja katika Umoja wa Ulaya wako katika hatari ya umaskini au kutengwa na jamii, wakiwakilisha takriban moja ya tano ya tano watu wa bara hilo. Asilimia hiyo ya kushangaza inajumuisha mamilioni ya watu wanaoishi kando ya jamii za Ulaya, chini ya kivuli cha mifumo ya usaidizi wa kijamii inayoshindwa kudhibiti ukosefu wa usawa unaokuwa siku baada ya nyingine. Takwimu hizo zinaonyesha kwamba umaskini barani Ulaya una aina nyingi na tofauti. Umaskini katika bara hilo mara zote hauna maana ya njaa na ukosefu wa makazi pekee, badala yake mara nyingi hudhihirika katika kushindwa kukidhi gharama za kimsingi za maisha kama vile makazi, nishati kama umeme na gesi, elimu na hata huduma za afya. Data zinaonyesha kwamba karibu asilimia kumi ya wafanyakazi katika umoja wa Ulaya wanaishi chini ya mstari wa umaskini, swala linalodhihirisha au linalodhoofisha imani ya jadi kwamba kazi hutoa kinga ya moja kwa moja dhidi ya umaskini. Na wataalamu na wanaharakati wa Israel wanaamini kwamba vita dhidi ya ukanda wa Gaza vinaendelea bila lengo huku kukiwa na maswali mazito kuhusu uwezo wa jeshi la Israel kuiangamiza harakati ya Hamas. Pia wametaka kuwepo suluhisho la kisiasa ambalo wamesisitiza kwamba Israel inajaribu kulikwepa. Moshe Yaalon, aliyewahi kuwa waziri wa ulinzi na mkuu wa zamani wa majeshi ya Israel, amekosoa msisitizo wa kuendelezwa vita dhidi ya watu wa Gaza, akisema ni vita visivyo na lengo au madhumuni. Amehoji kwa kusema je, mnatarajia kwamba jeshi la Israel litaiangamiza harakati ya Hamas? Yalon amesisitiza haja ya kujihusisha na mchakato wa kisiasa akisema kulipaswa kuwa na mchakato wa siasa, lakini serikali ya Netanyahu inakwepa kuchukua maamuzi ya kisiasa. Kwa upande wake, mtangazaji wa kipindi cha kisiasa kwenye chaneli ya kumi na tatu Eyal Berkowis amehoji kwamba tunafanya nini huko Gaza. Tumekuwa tukiharibu mahandaki, kuua wapiganaji na kubomoa majengo kwa miaka miwili, lakini tunajua kwamba hatuwezi kuua Wapalestina wote. Inatosha sasa. Shaul Mirzahi, mwigizaji ambaye amekuwa maarufu katika maandamano dhidi ya serikali ya Benjamin Netanyahu ambaye anasakwa na mahakama ya kimataifa ya uhalifu, amesema serikali haisikilizi kilio cha askari. Wanajeshi wanajivunja mikono na miguu kwa makusudi ili wasitumwe vitani katika ukanda wa Gaza. Wanauawa huko Gaza kwa sababu ya uchovu, na ikiwa hawakuuawa vitani, basi wao wenyewe wanajiua. Mirza amesisitiza katika kikao cha mjadala kwenye TV ya 24 ya Israel kwamba Israel inazama kwenye matope ya Gaza na kila siku inapoteza wanajeshi waliouawa. Wakati wanajeshi wanauawa, vyama vya siasa, ameendelea kusema vinafanya, makubaliano ya miungano ili kuhakikisha vinaendelea kutawala. Na huu, wapenzi wa wasikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Bado muko nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sasa karibuni kusikiliza uchambuzi wetu wa kisiasa ambao unajibu swali: kwa nini Trump amewatishia tena wanachama wa BRICS. Rais Donald Trump wa Marekani amekariri tena tishio lake la kuzitoza ushuru wa ziada nchi wanachama wa kundi la briks Trump amesema katika hotuba yake kwenye hafla ya kutia saini sheria ya Genius katika ikulu ya White House kwamba kamwe hatupaswi kuruhusu mtu yoyote kutuchezea. Ndiyo maana tuliposikia kuhusu kundi linaloitwa briks ambalo kwa hakika ni nchi sita nilichukulia msimamo mkali, halitadumu kwa muda mrefu. Katika hali ya hivi sasa, wanaogopa kufanya mkutano. Trump hakutaja nchi sita anazozikusudia. Aliongeza kusema amejitolea kudumisha nafasi ya dola duniani kama sarafu ya akiba na kamwe hataruhusu kuanzishwa kwa benki kuu ya sarafu ya kidijitali nchini Marekani. Trump pia amesema briks sio tishio kubwa lakini kundi hili linachotaka ni kuharibiwa kwa sarafu ya dola ya Marekani. Kiwango cha kifedha cha dunia hakipaswi kubadilika kutoka kwa sarafu ya dola amesema Donald Trump. Baadhi, baada ya Marekani kutishia kuziwekea ushuru wa ziada nchi wanachama wa BRICS, nchi hizo zimekanusha shutuma kwamba kundi hilo ni mpinzani wa Marekani, huku rais wa Brazil Lula da Silva akisema dunia haihitaji tena mfalme. Tarehe 6 Juni, Trump alitangaza mipango ya kuweka ushuru wa ziada wa asilimia kumi kwa nchi zinazounga mkono sera za kundi la BRICS, akiongeza kwamba hakutakuwa na ubaguzi kwa, kwa sheria hiyo. Kimsingi, Trump atachukua mtazamo mgumu na kuadhibu, kuanzisha vikwazo dhidi ya kuongeza kwa ushuru wa kibiashara dhidi ya nchi yoyote au kundi lolote ambalo kwa namna yoyote ile zinahoji au kudhoofisha utawala wa Washington kwa mfumo wa fedha wa kimataifa unaotawaliwa na dola kwa kutetea upanuzi wa miamala katika sarafu ya kitaifa. Kwa hakika, Trump anajiona kama mfalme mwenye mamlaka na uwezo usio na kikomo, ambaye anaweza kulazimisha mataifa mengine duniani kutekeleza matakwa yake na Marekani kutokana na msimamo wa Marekani duniani. Itakumbukwa kwamba kufuatia kuongezeka kwa ushawishi wa kundi la BRICS katika uchumi wa dunia, Donald Trump ametishia kutoza ushuru wa ziada wa asilimia kumi kwa nchi yoyote itakayoshirikiana na BRICS. BRICS ilianzishwa mwaka elfu mbili na tisa na nchi za Brazil, India, Rasia na China, huku Afrika ya Kusini ikijiunga mwaka mmoja baadaye. Mwaka huu kundi hilo limepanuka na kujumuisha nchi kama Jamhuri ya Kiislamu ya Iran Saudi Arabia Misri, Ethiopia, na Umoja wa Falme za Kiarabu na Indonesia. Katika hali hii, tishio la Trump linaweza kuonekana kama jaribio la kudumisha nafasi ya Marekani katika mfumo wa dunia, lakini kwa hakika linaweza kuleta athari kinyume. Kwanza, linakiuka misingi ya biashara huria ambayo Marekani imekuwa ikitetea kwa miongo kadhaa. Pili, linaweza kuhimiza mataifa zaidi kuachana na utegemezi wa mfumo wa kifedha wa Magharibi na kujiunga na miungano mbadala kama ile ya kundi la BRICS. Naendelea kusikiliza Idhaa Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayoajieni moja kwa moja kutoka Redio Teheran. Ulimwengu wa michezo. Na atumai umzima wa afya msikilizaji mpenzi popote pale ulipo, karibu katika dakika hizi chache za kutupia jicho baadhi matuki ya matukio muhimu ya spoti yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita katika kona mbalimbali mbali za dunia. Usibanduke hapo ulipo hadi tamati ya kipindi. Karibu tuanze na soka. Timu ya taifa ya kandanda ya wanawake ya Iran siku ya Jumamosi iliigaragaza timu ya taifa ya Jordan kwenye mchezo wa kuwania kufuzu kwa Kombe la Asia la wanawake la AFC. Fainali hizo zitakazoandaliwa na shirikisho la soka asia afc zitafanyika mwaka ujao 2026 nchini australia katika mchezo huu wa wikendi timu ya taifa ya kandanda ya wanawake ya iran ilicheza mchezo uliokwenda skuli na kuishia kuichabanga wenyeji jordan mabao mawili kwa moja kwa ushindi huo iran imetinga mzima mzima kombe la asia la wanawake la afc kwa mwaka 2026 fainali za kombe la asia zitafanyika kuanzia Machi mosi mwakani kwa kuzishirikisha Iran, wenyeji Australia, China, Korea Kusini, Japan, Bangladesh, Ufilipino, Vietnam, India, China Taipei, Korea Kaskazini na Uzbekistan. Voliboli, Iran iliibuka mshindi wa pili baada ya kukubali kushindwa na Pakistan katika fainali ya mwaka 2025 ya mashindano ya voliboli ya wanaume kwa vijana wenye chini ya miaka 16 ya Asia siku ya Jumamosi. Pakistan iliibuka kidedea kwa kuizaba Iran seti tatu kwa mbili na za 25-22, 25-21, 28-30, 21-25 na 15-10. Vijana hao wa Uajemi hapo awali walikuwa wamepoteza kwa Pakistan kwa seti tatu kwa moja siku ya Alhamisi. Hii ilikuwa duri ya pili ya mashindano ya voleiboli ya wanaume ya under 16 ya Asia yanayofanyika kila baada ya miaka miwili na kuandaliwa na shirikisho la voliboli la Asia AVC kwa kifupi pamoja na chama cha voliboli cha Thailand TVA Mashindano hayo yalifanyika Nakathona Pathom huko nchini Thailand, kuanzia Julai 12 hadi 19. Michuano hiyo ilitumika pia kama mchujo wa kufuzu kwa mashindano ya voliboli ya dunia kwa wavulana wenye chini ya miaka 17 ya FIVB. Iran, Pakistan, Japan na India zilifuzu kwa ubingwa wa dunia kama timu nne bora. Wakati huo huo, timu ya taifa ya voliboli ya wanaume ya Iran imepata ushindi mnono wa seti tatu kwa mtungi dhidi ya Bulgaria kwenye mashindano ya VNL kwa mwaka 2025 siku ya Jumapili. Iran ilichabanga Bulgaria kwa seti mfululizo za 25-17, 25-17 na 25-16 katika mechi yao ya funga kazi katika wiki ya tatu ya ligi ya mataifa ya voliboli kwa kifupi VNL siku ya Jumapili. utakuwa mji wa Ningbo wa China zitakaopigwa kati ya Julai 30 na Agosti 3 katika ukumbi wa michezo na sanaa wa Ningo Belon. Timu zitakazoshiriki katika fainali za VNL zitathibitishwa katika muda wa wiki mbili zijazo, wakati mechi za mwisho za awamu ya awali zitakapofanyika. Chesi katika onyesho la kushangaza la ustadi na utulivu bingwa wa Iran wa mchezo wa sataranji Sina Movahed mwenye umri wa miaka 14 alijishindia medali ya dhahabu katika mashindano ya kifahari ya chesi ya mtandaoni Jumamosi ya Julai 19. Ushindi wa Movahed unaashiria wakati wa kihistoria kwa chesi ya Iran, ikithibitisha kuwa talanta za vijana zinaweza kushindana na kushinda dhidi ya wa wachezaji bora zaidi duniani mchezaji huyo kinda alitawala shindano hilo akimaliza na pointi kumi kati ya kumi na moja katika mojawapo wa mashindano makali zaidi ya sataranji ya mtandaoni duniani. Movahed ametuzwa pesa taslimu dola elfu moja kwa ushindi huo. Tuelekee barani Afrika ambapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imekubali kutoa zaidi ya dola milioni 46.37 za Marekani katika mkataba wa udhamini na klabu ya soka ya Uhispania ya Barcelona ambapo nembo inayotangaza utalii itaonekana kwenye baadhi ya mavazi ya timu hiyo, kwa mujibu wa mkataba ulioonekana na Reuters. Mkataba na Barcelona ulioonekana Alhamisi na shirikisho hilo la habari ulisainiwa tarehe 29 Juni na unasema kwamba nembo inayotaja nchi hiyo iliyokumbwa na vita ya Afrika ya Kati kama moyo wa Afrika itaonekana kwenye migongo ya jezi za mazoezi za timu za wanaume na wanawake. Inaarifiwa kuwa DRC italipa klabu hiyo kati ya dola milioni 11.6 na milioni 13.3 kila mwaka katika msimu minne ijayo. AS Monaco na AC Milan mwezi uliopita pia zilitangaza mikataba ya udhamini na DRC bila ya kufichua kiasi. Hicho ni hatua ambayo imelalamikiwa vikali na baadhi ya wakongomani wanaosema akthari yao wanakabiliwa na uchochole, huku serikali ikipoteza mamilioni ya dola eti kwa ajili ya kukuza utalii. Haya yanajiri miezi michache baada ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kuziandikia barua klabu za Arsenal ya Uingereza, Paris Saint Germain ya Ufaransa na Bayern Munich ya Ujerumani ikizitaka kusitisha ushirikiano wao wa udhamini wa mauzo chini ya mpango wa Visit Rwanda wakidai kwamba idadi kubwa ya wanajeshi wa Rwanda wanapigana na jeshi la DRC huko Goma wakisaidiana na kundi la wasi la M23. Katika riadha, wanariadha wa Kenya na Ethiopia walilitoa bara Afrika kimasomaso katika mashindano ya riadha ya ligi ya almasi au kipenda Diamond League huko mjini London, Uingereza wikendi mwanariadha nyota wa Kenya Emmanuel Wanyonyi aliibuka kidedea katika mbio za mita 800 kwa kutumia dakika moja na sekunde 42, huku Mkenya mwenza Fanuel Kipusgei Koech akishinda mbio za mita 1500 kwa kutumia dakika tatu sekunde 28.82. Medina Esa alimchakaza mhabeshi mwenza Fantae Belaine na kutoa ubingwa kwenye mbio za mita elfu tano kwa upande wa wanawake. Kwingineko, nyota wa zamani wa klabu ya soka ya Yanga ya Tanzania Fiston Mayele amebadili dini kutoka Ukristo na sasa ni Muislamu ambapo amehitari jina jipya la Kiislamu la Mahmuda. Mayele kwa sasa anakipiga katika klabu ya Pyramids FC ya ligi kuu nchini Misri, ambako ameendelea kuonyesha makali yake tangu ajiunge nayo akitokea Yanga. Uamuzi wake wa kuukubali Uislamu umepokelewa kwa hisia tofauti na mashabiki zake barani Afrika, hasa kutoka Jangwani, ambako alijizolea umaarufu mkubwa kutokana na uwezo wake mkubwa wa kufuma nyavu. Hadi sasa, Mayele bado hajazungumza kwa kina kuhusu sababu za mabadiliko hayo, lakini tayari ameshaanza kutambulika kwa jina lake jipya ndani ya Pyramids FC na miongoni mwa mashabiki zake. Meza ya Ulimwengu wa Sporti inasema mabrook, mashallah, tabarakallah. Tunatamatisha kwa dondoza hapa na pale. Uchaguzi wa Shirikisho la Soka la Tanzania, TFF, uliopangwa kufanyika Agosti 18 huenda ukapigwa kalamu kutokana na michuano ya kombe la mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa ndani almaarufu CHAN. Huku hayo yakiarifiwa, shirikisho la soka Afrika CAF limezindua orodha rasmi ya waamuzi, waamuzi wasaidizi na maafisa wa mechi wa kutumia video waliochaguliwa kwa ajili ya michuano ijayo ya CAF African Nations Champions almaarufu CHAN. Michuano hiyo iliyopangwa kuanza Agosti pili hadi Agosti 30 itaandaliwa kote Kenya, Tanzania na Uganda. Jumla ya marefa sabini wameteuliwa wakiwemo waamuzi 26 waamuzi wasaidizi 26, vilevile na 18 ambao ni marefa wasaidizi kwa video. Na kwa kutamatisha, klabu ya Barcelona imefikia makubaliano ya awali na Manchester United kwa ajili ya kumsajili Marcus Rashford kwa mkataba wa mkopo, ikiwa ni hatua kubwa kuelekea usajili wa mshambuliaji huyo wa kimataifa wa Uingereza kuelekea La Liga kwa mujibu wa vyanzo vya karibu na klabu hizo, mazungumzo ya awali yamekuwa mazuri na ya kuleta matumaini, huku hatua inayofuata ikiwa ni kukamilisha maelewano kuhusu asilimia ya mshahara wa Rashford ambayo Barcelona itabeba katika kipindi cha mkopo. Aidha, klabu hizo mbili bado zipo kwenye mazungumzo kuhusu kipengele cha fidia Iwapo Basa haitotumia chaguo la kununua moja kwa moja mchezaji huyo mara baada ya mkopo wake kumalizika. Sina la ziada kutokana na kubanwa na muda. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwa heri. Bado mko nasi wapenzi wasikilizaji, katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa, Umewadia wakati wa kukusomeeni dondoo za habari muhimu zilizochapishwa leo kwenye baadhi ya magazeti Afrika Mashariki. Gazeti la Mwananchi linalochapishwa nchini Tanzania ndilo linalotukunjulia jamvi la udondozi wa magazeti ya leo. Afrika Mashariki. Uh, nimetoa, limetoa kipaumbele kwa habari mbili kuu, uh, za tanzia. Moja ina kichwa kisemacho, polisi wawili matatani kwa madai ya kuua raia, na ya pili inazungumzia wimbi la wanafunzi wa vyuo vikuu kujiua. Habari nyingine zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa Mwananchi zina vichwa visemavyo, wadau waibana INEC, vibali kwa waangalizi uchaguzi vikitolewa. Kutosamehe na kutosahau hatari kwa afya yako, na kumekucha. Uchaguzi CCM sarakasi za udiwani ni mwendo wa vilio na vicheko, matokeo yakiwekwa hadharani. Habari hiyo kuhusu kukuru kakara za uchaguzi wa chama CCM uh, Uh, imetangulizwa mbele kwenye gazeti la Jamhuri ambalo limeandika siri nzito, CCM wakubwa waamua kusogeza mbele ute, uteuzi uh, kudhibiti rushwa. Habari yake nyingine kuu ina anwani semayo alichokifanya Catherine Iran. Maelezo zaidi yapo katika ukurasa wa nane wa gazeti hilo. Nipashe pia limetenga nafasi ya kwanza kwa habari ya mchujo wa CCM na limeandika udiwani CCM vigogo wafyekwa katika baadhi ya mikoa uh, makada wapambe wakesha wakisubiri majina yao yatangazwe. Limeipa umuhimu pia habari ya kuogofya yenye kichwa cha habari kinachosema wasiojulikana wafukua kaburi, wakata kichwa. Baadhi ya habari zinazopamba ukurasa wa mbele gazeti la habari leo zina vichwa vinavyosema Sadek ikabili uhalifu kimataifa. Uh, habari uh, kimataifa yasema Tanzania watumishi wawili wa TRA wafa ajalini, diwani naye afa basi likigongana na bajaji. Dira yataka Tanzania iongeze usafirishaji Afrika. Madiwani viti maalumu wafungua wa njia kura CCM. Na serikali kumlea mtoto mbunifu awe mhandisi D Mwinyi asifia mchango wa kambi za matibabu. Ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Zanzibar Leo, ambalo pia limeipa umuhimu habari inayosema ushirikiano umeleta amani ukanda wa Sadek, asema D Shelukindo. Nalo gazeti la Taifa Tanzania limetanguliza mbele habari ya kikanda inayosema mazungumzo ya DRC yaendelea da ni ahadi ya Rais Dr Samia kuhakikisha amani inapatikana. Na sasa tuyageukie magazeti ya Kenya, ambapo gazeti la Daily Nation limeipa kipaumbele habari yenye kichwa cha maneno macho kwenye mahakama. Anwani hiyo imebebwa na picha ya Boniface Mwangi, mwanaharakati wa haki za binadamu nchini Kenya ambaye aliachiwa huru kwa dhamana jana Jumatatu baada ya kushtakiwa kwa tuhuma za kupatikana na gesi ya kutoa machozi na risasi nyumbani kwake kinyume cha sheria. Gazeti hilo limeandika kwa mapana na marefu namna dola linavyotumia mihimili yake kuwabinya wakosoaji wake. Pia limeipa uzito habari ya kiafya, ambapo serikali imeeleza wasiwasi wake kuhusu ongezeko la akina mama kukosa kunyonyesha watoto wao na athari zake kwa watoto hao limeandika pia kuhusu kuibuka kwa madhehebu ya itikadi kali katika kaunti ya Kilifi yenye mielekeo kama ya Shakahola. Na gazeti la Taifa Leo limetenga nafasi ya kwanza kwa habari inayosema kila serikali na mbwa mkali wake. Limeelekeza uh, au limeeleza kwa undani namna tawala za hayati Daniel arap Moi, Mwai Kibaki na Uhuru Kenyatta na sasa William Ruto zilivyotumia vyombo vya usalama na taasisi nyingine kuzima sauti za upinzani na ukosoaji. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka redio Teheran. Sayansi na teknolojia mpya. Wakati wanasayansi wa Kiirani wanaendelea kujitahidi kwa bidii usiku na mchana katika njia ya maendeleo ya kielimu na teknolojia za amani, Marekani na utawala wa kizayuni wa Israel zilianzisha vita vya wazi dhidi ya sayansi kupitia vikwazo na mauaji ya kigaidi. Kipindi hiki cha leo kinatoa simulizi ya maisha na hatimaye kuwa washahidi Dkt. Muhammad Ridha Sediki Saber, mmoja wa wataalamu mashuhuri wa, wa sayansi nchini Iran ambaye aliuawa katika hujuma ya kigaidi eh, ya kiserikali. Na hii ni simulizi ya jinai ambayo haikugusa Iran pekee, bali pia dhamira ya ubinadamu wote. Karibuni. Katika miaka ya karibuni Marekani na utawala wa kizaini wa Israel zimekuwa zikitumia mbinu mbalimbali ikiwa mbali, ni pamoja na vikwazo vya upande mmoja na mauaji ya kinyama ya wanasayansi wa Iran kwa lengo la kuzuia mipango ya nuklia ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yenye malengo ya amani. Hatua hizi ni ukiukoaji wa wazi wa sheria za kimataifa na mamlaka ya kitaifa ya Iran, na kwa mtazamo wa kimaadili na kibinadamu zinapaswa kulaaniwa kwa nguvu zote. Hakuna taifa linalopaswa kumwekea vikwazo au kuwanyima uhai wanasayansi wa nchi nyingine kwa madai yasiyo na msingi. Uwekaji wa vikwazo dhidi ya na sayansi wa Iran, vikwazo ambavyo vinawekwa na Marekani pamoja na utawala haramu wa Israel ni mfano wa wazi na dhahiri wa hatua za upande mmoja zisizo halali zinazotekelezwa bila idhini ya Umoja wa Mataifa. Vikwazo hivi haviharibu tu maisha yao ya kitaaluma na binafsi, bali pia vinakiuka haki zao za kimsingi na za kibinadamu. Kwa mujibu wa hati ya Umoja wa Mataifa, vikwazo vya kiuchumi na kielimu vinapaswa kutekelezwa tu kwa idhini ya Baraza la Usalama. Hata hivyo Marekani na nice Israel zimekuwa zikitekeleza jinai eh, na vikwazo dhidi uh, ya wanasayansi hao wa Iran kiholela eh, na eh, kwa sababu za kisiasa. Licha ya vikwazo hivi, maendeleo ya kielimu na kisayansi ya Iran hayajasimamishwa. Badala yake, yamedhihirisha hofu ya wazi ya maadui dhidi ya uwezo wa kiteknolojia wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Wanasayansi wa Iran wamekuwa wakifanya kazi kwa mujibu wa sheria za kimataifa na chini ya usimamizi wa shirika la kimataifa la nishati ya atomiki IAEA bila kukiuka protokali yoyote ya nyuklia. Hivyo basi, vikwazo dhidi yao si chochote bali ni kisingizio cha kuongeza mashinikizo ya kisiasa dhidi ya Iran. Kitendo cha kinyama zaidi ni mauaji ya kiholela dhidi ya wasomi wa Iran. Mauaji ya wanasayansi kama vile Majid Shahriari, Dariush Rezainejal, Mustafa Ahmadi Rushan na mohsen fakhrizade ni mifano ya wazi ya ugaidi wa kiserikali uh, ambao unafanywa na utawala wa kizaini wa israeli kwa kushirikiana na marekani na waitifaki wao wengine wa magharibi mnamo juni elfu mbili ishirini na tano baada ya uvamizi wa kinyume cha sheria na wakinyama wa utawala huu dhidi ya jamhur ya jamhuri ya kiislami ya iran majina ya wanasayansi wengine kama vile feridunabasi abdulhamid manuchehr said amir husein fakihi Ahmad Ridha Zulfaqari, Muhamad Mahdi Teheranchi na Muhamad Ridha Sidiqi Saber iliongezwa kwenye orodha ya mashahidi wa ugaidi wa uh, kiserikali wa utawala haramu wa Israeli. Mauaji haya si tu kuwa ni ukiukuaji wa sheria za kimataifa, bali pia ni jinai ya kivita na jinai dhidi ya ubinadamu kwa mujibu wa mikataba yote ya kimataifa ya haki za binadamu. Utawala wa kizaini wa Israeli umekiri hadharani mara kadhaa kuhusika na mashambulio hayo na hata kuyatumia kama vitisho kwa wanasayansi wengine wa Iran. Hili ni jambo ambalo ni kinyume kabisa na sheria za kimataifa zinazopiga marufuku mashambulio dhidi ya raia na wanasayansi katika hali yoyote ile. Kwa masikitiko makubwa, jumuiya ya kimataifa imenyamaza kimya na haijasema chochote cha maana kuhusu jinai hizi na haijachukua hatua zozote za kukabiliana na ukatili wa Israeli. Taasisi kama Umoja wa Mataifa na mashirika ya haki za binadamu, licha ya kutoa matamko ya kulaani kwa maneno tu jinai hizi, hazijachukua hatua yoyote madhubuti dhidi ya wahusika wa, wa uhalifu huu. Kimya hiki ni kama ruhusa ya moja kwa moja kuu, kwa Marekani na Israeli kuendeleza mashambulio ya kijinai dhidi ya wasomi wa Iran. Jamhuri ya Kiislami ya Iran ina haki kamili ya kuwalinda wanasayansi wake dhidi ya ugaidi wa kiserikali unaotekelezwa na Marekani na Israel. Hatua kama vile za kuimarisha usalama wa vituo vya utafiti, kuwafikisha wahusika mbele ya vyombo vya sheria vya kimataifa, na kuongeza uwezo wa kujilinda ni halali na muhimu kwa usalama wa taifa wa Iran. Iran inapaswa kufungua mashtaka rasmi katika mahakama za kimataifa ili waliotekeleza jinai hizi za kivita wajibu mashtaka yao. Uwekaji wa vikwazo Uh, wa wa Iranu, na mauaji ya wanasayansi wa nyuklia wa Iran unaofanywa na Marekani na Israeli ni uhalifu uliopangwa kwa makusudi na ni ukiukwaji wa wazi wa haki za binadamu na sheria za kimataifa. Lakini ifahamike kwamba damu ya wanasayansi wasio na hatia na familia zao imebaki kuwa ushahidi wa wazi wa mikono michafu ya wahalifu wa zama hizi katika dunia inayojinadi kuwa inatetea haki za binadamu. Kwa nini kuwawa kwa watoto na wasomi wa Iran kunakabiliwa na kimya kizito kutoka mataifa ya Magharibi. Dkta Muhammad Ridha Sadiki Sabir alikuwa mmoja wa wanasayansi mashuhuri na wa kipekee wa Iran ambaye maisha yake mengi aliyetumia kwa dhati katika kukuza maendeleo ya kisayansi na teknolojia ya nyuklia kwa matumizi ya amani nchini humo. Alishiriki katika miradi muhimu ya maendeleo ya kiteknolojia na alitambulika kama mtaalamu mwenye uadilifu ambaye tafiti na juhudi zake zilikuwa na mchango mkubwa katika kufanikisha malengo ya kisayansi ya taifa hili. Mnamo Juni 13, mwaka 2025, sambamba na kuanza kwa uvamizi wa kijeshi wa utawala wa kizaini wa Israel dhidi ya Iran jina la mwanasayansi huyu mashuhuri pia liliwekwa kwenye orodha ya walengwa wa mashambulizi ya kigaidi ya utawala huo. Kwa kulenga nyumba ya Dr Sadiki mjini Tehran, Israeli ilijaribu kumuua mwanasayansi huyu wa Iran. Katika tukio hilo la kinyama, Hamid Ridha Sadiki Swabere, mtoto wa miaka 17 wa Dr Sadiki aliuawa shahidi, lakini lengo la Israeli la kumuua Dr Sadiki mwenyewe halikutimia. Mwili wa Hamid Ridha ulizikwa takribani wiki moja baadaye huko Astane Ashrafie. Hata hivyo, majasusi utawala, wa utawala wa kizaini wa Israeli walipopata taarifa ya kuwepo kwa Dr Swadeki katika nyumba ya baba wa mkwe wake mjini humo saa saba usiku walishambulia nyumba hiyo ya kiraia kwa kutumia ndege ya kivita na kufyatua makombora matatu ambayo yalisababisha uharibifu mkubwa na kupelekea kuwa washahidi kwa idadi kubwa ya waliokuwa ndani. Dr Sadiki Sabir alikuwa mmoja wa nguzo muhimu katika mpango wa nyuklia wa amani wa Iran. Hilo pekee lilitosha kumweka kwenye orodha ya utawala wa kigaidi wa Israel, lakini kama ilivyokuwa kwa mashujaa wengine waliowawa shahidi kama vile shahidi Fakhrizade eh, na pia shahidi Ahmad Rushan, Dr Sadiki hakuwahi kusalim amri kwa maadui. Hata katika nyakati za mwisho za maisha yake adui hakumuua tu mwanasayansi bali alimuua baba, mume na watoto wasio na hatia. Shahidi huyu mashuhuri pamoja na familia yake ya thamani walikumbwa na janga la kishetani lililosukwa na utawala wa kizayuni wa Israeli na waungaji mkono wake kutoka Marekani. Uhalifu huu wa kikatili haukuwa tu shambulizi dhidi ya mtu binafsi, bali mauaji ya kinyama ya familia isiyo na hatia, familia ambayo kosa lake pekee lilikuwa ni kupenda Iran na kujitolea kwa ajili ya maendeleo ya kielimu. Bila shaka kuwa washahidi D Muhammad Ridha Sadiq Sabir na familia yake iliyodhulumiwa ni jeraha kubwa uh, katika moyo wa taifa adhimu la Iran, lakini damu hizi zitapotea bure, zitaendelea uh, kuwa mbegu ya mshikamano na mapambano. Hatutasahau na kamwe hatutasamehe wale ambao mikono yao imelewa damu ya mashahidi wetu, lakini historia imethibitisha jambo moja kwa hakika, kuwa kuwa wanasayansi wa Iran hakujawahi wala hakutaweza kuizuia nchi hii ya Kiislamu kuendelea mbele. Badala yake mashambulizi hayo ya kigaidi yameifanya azma ya taifa la Iran kuwa thabiti zaidi. Damu ya Dr. Muhammad Ridha Sadiki Saber na familia yake iliyodhulumiwa haitapotea bure, haijapotea na haitapotea kamwe. Leo hii vijana wa Iran wakiongozwa na kumbukumbu kumbu ya mashujaa hawa wa kisayansi wanaendelea kwa ari zaidi katika njia ya elimu, sayansi na teknolojia. Mauaji ya Dr. Sadik Saber na familia yake yalidhaniwa kuwa yangevunja kasi ya maendeleo ya nyuklia ya Iran, lakini historia imethibitisha kwamba kila shahidi anayeanguka kwa ajili ya elimu huinua maelfu ya wapiganaji wa maarifa na utafiti zaidi. Badala ya kuzuia maendeleo, mashambulizi haya ya kigaidi yamefanya dhamira ya kitaifa kuwa imara zaidi kuliko chuma. Utawala wa kizaini wa Israeli na mabwana zake kutoka Marekani wanaposhindwa kushindana katika uwanja wa kielimu hukimbilia mauaji ya kigaidi. Wanajua wazi kuwa wanasayansi wa Iran ndio moyo wa maendeleo ya taifa. Pamoja na hayo, wamesahau kwamba kila mwanasayansi anapouawa shahidi Ugawika kuwa mfano na mwanga wa kuigwa na maelfu ya vijana wa Iran wanaojitolea kwa bidii zaidi katika harakati za kielimu na kisayansi. Leo wanafunzi wa shahidi Dr. Sadiq Saberi wameapa kuendeleza njia ya mwalimu wao kwa kasi na uthabiti zaidi. Kila tone la damu iliyomwagika limekuwa mbegu ya mapambano, mbegu ya usahamilivu na uzalendo. Vijana wa Iran wamesimama imara wakionyesha kuwa hofu haimo katika kamusi yao. Mauaji haya ya kigaidi ya wanasayansi yanawafanya kuwa na azma kubwa zaidi. Marekani na Israel lazima zitambue ukweli huu kwamba vikwazo vyao havijaizuia Iran kuendelea. Mauaji ya kigaidi ya wanasayansi hayajavunja dhamira ya taifa la Iran vitisho vyao havijayumbisha imani ya watu wa Iran. Leo hii kasi ya maendeleo ya Iran ni kubwa kuliko wakati mwingine wowote wa nyuma. Teknolojia za hali ya juu zinazalishwa, maarifa ya awali yanaboreshwa kila siku, na taifa hili linapiga hatua kubwa kuelekea mustakabali e, wa kujitegemea kisayansi na kiteknolojia. Nchini Iran tumejifunza kuwa kuwa washahidi si mwisho wa maisha, bali ni mwanzo wa harakati kubwa zaidi. Wanasayansi wetu hawaogopi, wanaendelea mbele kwa ujasiri, na vijana wa taifa hili, kwa ari ya kizalendo, wanajaza nafasi zao kwa hishma na fahari. Salamu na uh, dua zimfikie Dakta Muhamad Riza Salihi Saabir, salamu kwa mkewe na watoto wake walio washahidi, na salamu kwa wanasayansi wote waliotoa uhai wao kwa ajili ya heshima ya Iran. Damu ya mashujaa wetu ya kuwa mwangaza wa njia kwa vizazi vijavyo. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe 26 Mfunguo 4 Muharam 1447 Hijiria sawa na Julai 22 2025 22, siku kama leo miaka 1383 iliyopita, mji mtakatifu wa Makka ulishambuliwa kwa mawe ya moto baada ya kuzingirwa na jeshi la mtawala malunu wa kizazi cha Bani Omaya Yazid bin Muawia baada ya kumuua shahidi Imam Hussein alayhi ssalam na wafuasi wake katika jangwa la Karbala na watu wa nyumba ya Mtume wakachukuliwa mateka. Yazid alidharaurika sana na kukosa heshima katika umma wa Kiislamu. Waislamu katika maeneo mbalimbali walianzisha uasi dhidi ya utawala wake. Harakati hizo za uasi zilifika hadi Hijaz hapo mwaka 63 Hijiria, ambapo watu wa Makka walimfukuza gavana wa Yazid na kuchukua madaraka ya mji huo. Mtawala huyo alituma jeshi ambalo liliuzingira mji huo mtukufu na kushambulia msikiti wa Makka na Alkaba kwa mawe ya moto. Katika siku kama ya leo miaka mia na kumi iliyopita kulitokea vita maarufu vilivyojulikana kwa jina la vita vya Isonzo. Vita hivyo vilitokea sambamba na kujiri vita vikuu vya kwanza vya dunia. Vita vya Isonzo vilitokea katika maeneo ya milimani yaliyojulikana kwa jina hilo hilo nchini Italia. Vita hivyo vilikuwa baina ya jeshi la Italia lililokuwa katika safu ya waitifaki wa Austria iliyokuwa upande wa Ujerumani. Watu wapatao elfu sabini, wengi wao wakiwa ni Wataliano, waliuliwa katika vita vya Isonzo. Pamoja na hayo, jeshi la Italia lilipata ushindi dhidi ya jeshi la Austria katika vita hivyo. Miaka 37 iliyopita katika siku kama ya leo kulingana na kalenda ya Hijiria Shamsia, jeshi la mtawala wa wakati huo wa Iraki, dikteta Saddam Hussein, lilianza kufanya mashambulio makubwa dhidi ya maeneo ya kusini ya Iran. Mashambulio hayo yalianza siku nne tu baada ya Iran kulikubali azimio nambari 598 la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Azimio hilo lililokuwa limepasishwa takriban mwaka mmoja kabla, lilisisitiza juu ya usitishaji vita, liliwarifisha utawala wa vamizi, likataka kulipofidia waathiriwa wa hujuma hiyo kubadilishana mateka mataifa mawili ya Iran na Iraq na kurejea vikosi vya nchi mbili hizo katika mipaka ya kimataifa. Utawala vamizi wa Iraki hapo kabla ulikuwa umelikubali azimio hilo na ulikuwa ukiendesha propaganda dhidi ya Iran kutokana na kutolikubali azimio hilo, lakini wakati Iran pia ilipotangaza kulikubali azimio hilo, jeshi la dikteta Sadam Hussein kwa mara nyingine tena likaishambulia ardhi ya Iran. Hii ni Redio Teheran, na kabla ya kufunga matangazo yetu tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Iran amesisitiza kwamba Jamhuri ya Kiislamu kamwe haitaachana na mpango wake wa kurutubisha madini ya urani. Askari usalama wa Iran wamewatia nguvuni magaidi kadhaa wa shirika la ujasusi la Israel, Mossad. Na mkuu wa baraza la uongozi nchini Sudan, Abdul Fatah al Burhan, amesema jeshi la nchi hiyo litawashinda waasi wa kundi la RSF. Wapenzi wa wasikilizaji, muhtasari huu wa habari unatukamilishia matangazo yetu asubuhi ya leo. Asanteni na kwaherini.