Hapa mjini Tehran Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Je, hamtapigana watu waliovunja viapo vyao na wakafungania kumfukuza Mtume, nao ndio waliokuanzeni mara ya kwanza? Je, mnawaogopa basi Mwenyezi Mungu anastahiki zaidi mumwogope, ikiwa nyinyi mmeamini. Piganeni nao, Mwenyezi Mungu awaadhibu kwa mikono yenu na wafedheheshe na akunuhusuni juu yao na avipe poza vifuwa vya Uislamu vifurahi na aondoe joto la ghadhabu lilokuwa katika nyoyo za wao Waislamu, na Mwenyezi Mungu humwelekea kwa rehema amtakaye na Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hikima. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Wapenzi msikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya jioni, idha ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislami Iran ikiwatangazieni moja kwa moja mubashara kutoka studio zetu za Jamejam Jam, hapa jijini Teheran. Katika e siku hii ya leo, wapenzi wasikilizaji, Jumapili, tumewaandalia ni taarifa ya habari za dunia. Taarifa hiyo itafuatiwa na tahariri yetu ya leo, na baada ya kusikiliza tahariri yetu hiyo ya leo, tutakuwa na sehemu ya pili ya matangazo haya, ambapo kwanza kabisa tutawaleteni makala maalum itakayoangazia operesheni maalum ya kijeshi ya kulipiza kisasi ya Iran dhidi ya utawala haramu wa Israel, operesheni ambayo imepewa jina la ahadi ya kweli ya tatu. Baada ya hapo, wapenzi wasikilizaji, tutawaleteni kipindi maalum kwa mnasaba wa siku hizi za mwezi wa Muharram. Baada ya kusikiliza uh, kipindi hicho tutakuwa na makala ya uh, hamasa itakayoangazia riwaya za hamasa na kisha tutakuwa na makala yetu ya e, kasida yetu ya leo. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na napenda kukumbusha kuwa unaweza kutupata mubashara kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw, na kwa wasikilizaji wetu walioko nchini Tanzania, mnaweza kutupata kupitia Radio Maarifa FM. Baada ya mdo uso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. imetumia saa moja unusu jioni kwa saa za hapa Teheran ikiwa ni saa moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili jioni kwa saa za Afrika ya Kati majira ya Bujumbura Burundi au Lubumbashi DRC na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. Lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Mshauri wa Kiongozi Muadhamu wa Mapinduzi ya Kiislamu ahimiza utayarifu wa taifa dhidi ya vitisho vya adui. Afisa mmoja wa utawala wa kizayuni akiri kwamba makombora ya Iran yalipiga kwa usahihi moyo wa kituo cha utafiti cha Israel. na shirika moja la haki za binadamu lasema nchi zote zinapaswa kuchukua hatua kukomesha mauaji ya kimbari yanayotekelezwa na utawala wa Israeli dhidi ya wa Wapalestina huko Gaza. Karibuni, na sasa ni habari kamili. Admiral Ali Shamkhani, mshauri mkuu wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, Ayatola Saida Ali Khamenei amesisitiza ulazima wa kuwa macho na kuwa tayari kwa ajili ya kukabiliana na vitisho vya maadui huku akitaka kustawishwa zaidi uwezo wa kijeshi wa taifa hili. Admirali Shamkhani, afisa wa zamani wa masuala ya usalama wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ambaye alijeruhiwa vibaya katika hujuma ya kigaidi ya utawala wa Israeli dhidi ya Iran tarehe 13 Juni ameyasema ha, hayo katika mahojiano ya televisheni ya taifa na kufichua maelezo ya kushindwa jaribio la kutaka kumuua lililotekelezwa na utawala ghasibu na wa kigaidi wa Israeli. Admeri Shamkhani ameendelea uh, kwa kuonya dhidi ya kuegemea kwenye mazungumzo na Marekani, akieleza kwamba Teheran ilitambua tangu mwanzo kwamba mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja na Washington hayakuwa na lengo la dhati la kufikia makubaliano. Amesema kuwa Marekani ilitaka kutumia mazungumzo hayo kuunda mazingira yanayoweza kuibua taharuki na uvunjifu wa amani ndani ya nchi, lakini wananchi wa Iran wana hekima na wamemkatisha tamaa adui. Admeri Shamkhani ameutaja mshikamano ulioonyeshwa na umma baada ya matukio ya hivi karibuni kama ishara ya ufahamu wa kina, akisema kuwa umoja huu unaonyesha utambuzi wa malengo ya adui na umuhimu wa Iran. Amesisitiza kuwa uongozi wa Iran umejitayarisha kikamilifu kwa hali yote ile, akibainisha kuwa operesheni zote zilitekelezwa kwa mujibu wa mipango iliyokwishawekwa. Alkadhalika waziri huyo wa zamani uli wa ulinzi wa Iran amebainisha zaidi kuwa anajua ni kwa nini Waisraeli wamemlenga, lakini hawezi kufichua swala hilo kwa sasa. Amesema, niliwapa somo kali. Uh, Admeri Shamkhani ambaye mke na mtoto wake pia walijeruhiwa katika hujuma ya kigaidi ya Israeli dhidi ya nyumba yake amebaini kuwa ataweza kutoa uh, maelezo mengine baadaye. Kwingineko, Elon Cohen mkuu wa taasisi ya sayansi ya Weizmann ambayo ni ubongo wa masuala ya usalama na jeshi la Israeli kusini mwa Tel Aviv amekiri katika taarifa yake kwamba makombora ya Iran yalipiga kwa usahihi mkubwa kituo hicho muhimu cha utafiti cha Israel. Katika mahojiano yake na kanali ya 13 ya televisheni ya Israel, Elon Cohen amesema kuhusu kiwango cha uharibifu uliosababishwa na makombora ya Iran kwenye taasisi hiyo kwamba na hapa namnukuu, uharibifu huo ni mkubwa sana na Tathmini zetu za awali zinaonyesha hasara ya kati ya dola milioni 300 hadi milioni 500. Ameashiria kuwa taasisi hiyo ina sehemu mbili, sehemu ya makazi na ya kisayansi ambayo ilikuwa kubwa zaidi na kuongeza kuwa mashambulizi ya Iran yalipiga sehemu ya masuala ya kisayansi, yaani moyo wa taasisi ya sayansi ya Weizmann na yalilenga kwa usahihi mkubwa kabisa. Akilijibu swali la kwa nini ofisi ya udhibiti wa kijeshi kwa muda mrefu hairuhusu ukubwa wa uharibifu huo kuonyeshwa, afisa huyo wa utawala wa kizaini wa Israeli amesema, na hapa na mnukulu, tunachojua ni kwamba ofisi ya udhibiti wa kijeshi hairuhusu upigaji picha kwenye maeneo hayo, kwa sababu wanataka adui asiweze kupata habari kuhusu maeneo hayo na kuyalipua tena. Chombo hicho cha habari cha utawala wa Israeli kimeongeza kuwa uh, tunalazimika kusema kwamba Wairani walikuwa na taarifa za kutosha za maeneo yaliyoshambuliwa na makombora ndani ya Israeli, sio tu katika kituo cha Weizmann bali pia katika kambi nyingi za jeshi na maeneo ya kistratejia ambayo hayajazungumziwa hadi sasa. Kanali ya 13 ya televisheni utawala wa Israeli imeendelea kusema kuwa hali imekuwa kiasi kwamba watu hawatambui ukubwa wa usahihi wa mashambulizi ya Iran na ukubwa wa uharibifu katika maeneo mengi. Mkurugenzi wa mfuko wa fidia wa mamlaka ya ushuru ya Israel e, naye ameripoti hasara kubwa e, iliyosababishwa na mashambulizi e, katika vita na Iran, akisema kuwa uharibifu wa vita uliofanywa na Iran ndani ya wiki moja ulikuwa mara mbili ya uharibifu wa vita vya Gaza. Kwingineko, mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA amekiri kuwa suluhisho la muda mrefu la suala la nyuklia la Iran ni mazungumzo ya kidiplomasia akisisitiza kuwa Iran haina silaha za nyuklia. Rafael Grossi, mkurugenzi mkuu wa wakala la kimataifa wa nishati atomiki, ambaye hapo awali alifungua njia ya uchokozi wa Marekani na Wazayuni dhidi ya Iran kwa kutoa azimio dhidi ya mpango wa amani wa nyuklia wa Iran, amesema katika mahojiano maalum na kipindi cha CBS cha Face the Nation e, cha Marekani kwamba uwezo wa nuklia wa Iran na ujuzi wa kiufundi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran bado uko palepale na suluhisho pekee la muda mrefu ni mazungumzo ya kidiplomasia. Grosi ameongeza kuwa, na hapa namnukulu, tunafanya mawasiliano ya mara kwa mara na sasa mawasiliano yanapaswa kuanzishwa upya. Grosi amekiri kwa njia isiyo moja kwa moja kwamba hakukuwa na uharibifu mkubwa kwa vifaa vya nuklia vya Iran baada ya shambulizi lililopigiwa debe sana la Marekani. Na amedai kuwa na hapa na mnukulu. Ninaamini wa Irani wanaweza kuanza kutumia mashini pewa yani centrifuge zenye uwezo wa kuzalisha urani iliyorutubishwa ndani ya miezi michache au chini ya muda huo. Ni vyema kuashiria hapa kuwa katika kikao cha hadhara cha Jumatano iliyopita, Julai 25, wawakilishi wa majilisi ya ushauri ya Kiislamu yani bunge la Iran walipasisha mswada wa kusitisha ushirikiano na wakala wa kimataifa wa nishati atomiki kwa kura 210 za ndio na kura mbili za kupinga na mbili za walojizuia kupiga kura kati ya wabunge 219 walohudhuria kikao hicho. Akizungumzia suala hilo, waziri wa mambo ya nje wa Iran Said Abas Arakchi Ijumaa Julai 27 aliandika katika mtandao wake wa kijamii wa X kwamba azimio la majilisi ya ushauri ya Kiislamu la kusimamisha ushirikiano na wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki ni matokeo ya moja kwa moja ya nafasi ya kusikitisha ya Rafael Grossi. Na akasema hatua za kiupendeleo za Grossi pia zilifungua njia moja kwa moja ya baraza la magavana la IAEA kupasisha mswada wenye malengo ya kisiasa dhidi ya Iran na kuwezesha mashambulizi haramu ya utawala haramu wa Israeli na Marekani dhidi ya vituo vya nuklia vya Iran ambavyo vimekuwa vikifuatilia malengo ya amani. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za dunia ikiwa jeni moja kwa moja kutoka hapa Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Shirin Hunter, profesa katika chuo kikuu cha Georgetown huko Washington DC nchini Marekani amesema kuwa mashambulizi ya utawala haramu wa Israeli dhidi ya Iran yalifanywa kwa lengo la kuvuruga mazungumzo kati ya Iran na Marekani yaliokuwa na lengo la kupata suluhisho la amani la swala la nyuklia la Iran, na akaongeza kuwa kutokuwa na imani kwa Iran na nia na malengo ya Marekani kunaeleweka na Iran lazima itake dhamana inayohitajika katika makubaliano yoyote yajayo. Akizungumza na shirika rasmi la habari la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, IRNA, Profesa Hunter ameongeza kuwa na hapa namnukulu, Iran inapaswa kujumuisha hatua na kutaka dhamana katika makubaliano yote ya siku za usoni na Marekani ili isishtukizwe tena kwa mabadiliko ya misimamo ya Marekani kama ilivyotokea kwenye makubaliano ya nuklia ya mpango wa kabili wa pamoja utekelezaji maarufu kama JCPOA. Profesa huyo wa chuo kikuu cha Georgetown ameendelea kusema Israeli haitaki kuwepo maridhiano kati ya Marekani na Iran na mashambulizi ya Israeli dhidi ya jamhuri ya Kiislamu ni uchokozi na kinyume na mkataba wa Umoja wa Mataifa. Msomi huyo wa Marekani ameongeza kuwa mukawama au mapambano na utetezi wa Iran wa mamlaka yake ya kujitawala vimeonyesha kuwa vita vitakuwa na gharama hata kwa marekani yenyewe. Sasa tuwaangazie habari nyinginezo duniani, ambapo taarifa zinasema shirika la kutetea haki za binadamu la Euro-Mediterranean Human Rights Watch limezitaka taasisi na za nchi zote zinazohusika ka kutekeleza wajibu wao wa kisheria na kimaadili kuchukua hatua za haraka za kukomesha mauaji ya kimbari yanayoendelezwa na utawala haramu wa Israeli katika ukanda wa Gaza. Taarifa ya shirika hilo la kutetea haki za binadamu imesema Israeli inazidisha mauaji yake ya kimbari kwa Gaza katika kivuli cha ukimya usio na sababu wa jamii ya kimataifa. Taarifa hiyo imeongeza kuwa jeshi la Israel hivi karibuni limezidisha mashambulizi yake ya moja kwa moja na yaliyopangwa dhidi ya raia wa Palestina wasio na hatia likilenga zaidi makazi na kambi za wakimbizi. Euro Mediterranean Human Rights Watch imesema ndege za kivita za Israel zimefanya mfululizo wa mashambulizi makali ya anga siku ya Jumamosi kwenye maeneo ya makazi yenye watu wengi katika kitongoji cha Atufah mashariki mwa mji wa Gaza na kusababisha mauaji ya raia kadhaa, wakiwemo watoto na wanawake. Shirika la kutetea haki za binadamu la Euro Mediterranean limeendelea kusema kuwa kuongezeka kwa mashambulizi ya Israel ni sehemu ya sera iliyopangwa ya kudhoofisha misingi ya maisha ya watu wa Gaza, ikiwa ni sehemu ya kampeni ya mauaji ya kimbari yenye lengo la kuwafutilia mbali wa Palestina ukanda wa Gaza. Kwa mujibu wa taarifa ya shirika hilo la kutetea haki za binadamu, ongezeko la mashambulizi ya Israel inashuhudiwa huku mauaji makubwa ya watu wenye njaa karibu na vituo vya kusambaza misaada vilivyowekwa na jeshi katikati na kusini mwa ukanda wa Gaza yakiendelea. Taarifa hiyo inahitimisha kwa kutoa wito kwa nchi zote na taasisi zinazohusika kutekeleza wajibu wao wa kisheria na kimaadili na kuchukua hatua za haraka kukomesha mauaji ya kimbari yanayotekelezwa na Israeli katika ukanda wa Gaza. Awali harakati ya mapambano ya Kiislami ya Palestina Hamas ilisisitiza kuwa njaa inawaangamiza watoto wa Gaza na kutaka hatua za kimataifa zichukuliwe ili kukomesha jinai za Wazayuni. Na takribani watu hamsini wamefariki dunia kufuatia kuporomoka kwa mgodi wa dhahabu kaskazini mashariki mwa Sudan. Tukio hilo lilitokea Jumamosi katika jangwa la Huwaid katika jimbo la mto Nile, kwa mujibu wa gazeti la ndani la Arakuba. Mashuhuda walieleza kuwa kiasi kikubwa cha mchanga na mawe kiliporomoka juu ya wachimbaji waliokuwa wakifanya kazi kwenye eneo la mgodi wa kienyeji linalojulikana kwa shughuli zisizo rasmi za uchimbaji. Juhudi za uokoaji zilikumbwa na changamoto kubwa kutokana na ukosefu wa mashini nzito na vikosi maalum vya uokoaji, hali iliyochelewesha kutolewa kwa miili ya marehemu kutoka chini ya kifusi, waliongeza mashuhuda katika eneo hilo hilo. tukio kama hilo lilitokea miezi miwili iliyopita na kusababisha majeruhi. Janga hili limefufua upya wa ukosoaji dhidi ya ukosefu wa usimamizi wa serikali na miundombinu duni katika maeneo chimbaji wa madini ya kienyeji ambapo maelfu ya watu hufanya kazi katika mazingira hatarishi bila kuwa na usimamizi rasmi au viwango vya usalama. Na kwa ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Nam hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa ni wakati wa kutega sikio. Tahariri yetu itahusu je, mahudhurio ya mamilioni ya watu katika mazishi ya mashahidi wa nguvu yametoa ujumbe gani kwa walimwengu? Mazishi ya mashahidi wa nguvu ya, ya, ya Iran yamekuwa dhihirisho la mshikamano na uzalendo wa wairani wa matabaka tofauti, ambao wametuma ujumbe wa moja kwa moja wa umoja wao wa kitaifa kwa walimwengu kupitia ushiriki wao mkubwa katika mazishi hayo. Siku ya jumamosi Juni 28, watu wa Iran walidhihirisha hamasa nyingine kubwa kupitia ushiriki wao wa kuvutia na wa kipekee katika mazishi ya mashahidi wa nguvu, hamasa ambayo ilitangazwa na kwa kisiwa kimataifa na vyombo vya habari. Vyombo vya habari vya Marekani pia viliripoti juu ya mahudhuri ya mahudhurio makubwa ya Wairani katika mazishi ya mashahidi wa mashambulizi ya utawala haramu wa Israeli na kuandika, umati mkubwa ulimiminika mitaani kwa ajili ya kuwaenzi makamanda wa kijeshi, wanasayansi na raia waliouawa washahidi katika mashambulio hayo. CNN imeripoti kuhusu tukio hilo na kusema mamia ya maelfu ya watu walikusanyika Teheran kwa ajili ya kuwaenzi mashahidi waliouawa washahidi katika mapigano ya hivi karibuni kati ya Iran na utawala wa kizaini wa Israel washiriki hao ambao wengi wao walikuwa wamevalia nguo nyeusi, walieleza kuchukizwa kwao na jinai za utawala huo kwa kupiga nara za kupinga uzayuni na umarekani. Nukta muhimu ni kwamba kwa, ma, kwa mahudhurio haya makubwa, wananchi wa Iran kwa mara nyingine, wameonyesha ukubwa na umoja wa kitaifa kwa utawala wa kizayuni na waungaji mkono wake, na hivyo kuthibitisha kwamba mauaji ya kigaidi ya usiku wa manane na jinai za kiwoga hazitadhoofisha irada yao ya kutetea thamani za mapinduzi ya Kiislamu. Alfajiri ya juma 13 Juni, makamanda shupavu wa kijeshi, wanasayansi mashuhuri na raia wasio wa wa wa na hatia waliuwa washahidi katika hujuma ya kijeshi utawala haramu wa Israel jijini Teheran na miji mingine kadhaa. Na baada ya jinai hiyo, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu alisisitiza katika ujumbe wake wa televisheni kwamba vikosi vya kijeshi vitaufanya utawala mwovu na wakizawini ujutie matendo yake, na kwa uwezo wake Mwenyezi Mungu jeshi letu litafanya maisha yao kuwa machungu na hawatapata amani. Kufuatia msimamo huo imara, jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilivurumisha makumi ya makombora kuelekea ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, yani Israel kupitia operesheni ya ahadi ya kweli ya tatu, na hivyo kuthibitisha kivitendo kwamba itatoa jibu kali kwa uchokozi wa aina yote ile. Kujitokeza kwa wingi watu katika mazishi ya mashahidi wa nguvu imekuwa ishara ya umoja wa kitaifa kufungamana na malengo ya mapinduzi ya Kiislamu na kutetea usalama wa nchi. Ushiriki huu wa hamasa ni ishara ya wazi ya taifa kuthamini na kupongeza kujitolea muhanga kwa mashahidi na kutilia mkazo juu ya kulindwa mafanikio ya mapinduzi ya Kiislamu. Maandamano na mazishi haya makubwa yamefichua uongo wa wazayuni na Wamarekani na kuonyesha kwamba taifa la Iran liko macho kabisa mbele ya vita laini vya adui. Ukweli ni kwamba thamani za mapinduzi ya Kiislamu na hadhi ya juu ya mashahidi viko hai katika nyoyo za watu Wairani, kwa ufahamu kamili wanathamini na kuwapenda watetezi halisi wa nchi yao na uwepo huu wa shauku kubwa bila shaka unadhamini kuendelea kwa njia ya mashahidi na azma ya kitaifa ya kukabiliana na tishio la aina yoyote ile. Nam hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa wapenzi wasikilizaji, nawakaribisha kusikiliza sehemu ya pili ya matangazo yetu. Itakuwa na kipindi maalum kwa mnasaba wa operesheni ya kijeshi ya Iran dhidi ya utawala haramu wa Israeli na Marekani, ambayo imepewa jina la Ahadi ya Kweli ya Tatu. Baada ya hapo, tutakuwa na kipindi maalum kuhusu mwezi wa Muharam, na kisha tutakuwa na makala ya a, riwaya ya Hamasa, na kisha kasida yetu ya leo. Karibuni sasa kusikiliza sehemu iliyosalia ya matangazo yetu. doreadarro goat bezani miori kipindi cha kupiga na kukimbia kimeshapita. Ukipiga unapigwa. Usiku wa kuamkia Ijumaa tarehe 13 Juni 2025 Utawala wa kizayuni wa Israel kwa kushirikiana na Marekani walifanya kosa kubwa sana la kihistoria na la kimkakati la kufanya mashambulizi ya kigaidi ndani ya ardhi ya Iran na kuuwa shahidi kidhulma wananchi, wakiwemo wanawake na watoto wadogo, wakuu wa kijeshi na maprofesa wa masuala ya nyuklia. Si hayo tu, lakini katika jinai na ugaidi huo, wazayuni walishambulia pia vituo vya nyuklia vya Iran na vituo vya kijeshi katika ukiukaji wa wazi kabisa wa sheria zote za kimataifa. Hilo suala la kufikiria tu kushambulia kituo cha nyuklia na hatari zake za mionzi, hatari mno ya nyuklia lenyewe, ni jinai iliyo dhidi ya ubinadamu katika pande zake zote. Sasa, kama wazayuni wamefikia kwenye ujuba wa kiwango hicho, hakuna njia nyingine isipokuwa kutoa majibu makali sana ambayo watajuta katika maisha yao yote. Hii ni sehemu ya pili ya mfululizo wa vipindi vyetu maalumu vya kuzungumzia vita vya kulipiza kisasi vinavyoendeshwa hivi sasa chini ya kauli mbiu ya Ali bin Abitalib alaihi salam, kutokana na operesheni hiyo ya ahadi ya pweli tatu kuanza kufanyika Ijumaa, sambamba na maadhimisho ya sikukuu ya Ghadir, ambapo Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilianza kutoa vipigo kwa Israel As Makombora yanayotumiwa na Iran kuitia adabu Israeli yametia fora duniani kiasi kwamba wataalamu wengi wa silaha za kisasa wanafuatilia na kuchambua aina za makombora hayo. Msikilizaji wa Idhaa Kiswahili ya Radio Teheran naye ana haki zaidi ya kuelewa kuhusu makombora hayo ya Iran ambayo leo yanazungumzwa katika kona zote za dunia, katika suala hili la kwa nini sasa mifumo yote ya kisasa yanashindwa mm -hmm, inashindwa kukabiliana na makombora ya Iran. Naam, eh, ni kweli kwa sababu utawala wa Kizayuni umekuwa ukijigamba eh, kwa muda mrefu sana kuwa una makombora uh, mifumo ya anga na hata umeyapa majina ya ajabu ajabu. Kwa mfano, kama hu, kuna huu mfumo wa kujihami eh, dhidi ya makombora unaitwa ngao ya chuma au Iron Dome, ndio mfumo mashuhuri zaidi wa utawala wa Kizayuni, lakini mfumo huu hata umeshindwa kukabiliana na makombora ya Hamas. Sasa iweje utaweza kukabiliana na makombora ya Iran? Ndio, kwa sababu uh, haya makombora kama tulivyosema, kwa mfano, kombora kama hili la uh, Khaibar Shikan limeweza kupita kwa kirahisi sana. E, katika mfumo huu na ni mfumo ambao ulikuwa umepewa sifa kubwa. Na pia kuna mfumo mwingine ambao Wazayuni wamekuwa wakijigamba sana, unaitwa ko, kombeo la Daudi au David Sling. Huu nao pia ulikuwa ni wa kutungua makombora na, lakini tunaona makombora yote haya ya Irani yameweza ya kupenya na kuna mengine mengi kama Arrow au mshale moja na mbili, kuna Iron Beam, yani mwangazo wa chuma na pia Marekani, mbali na haya ambao tumeyataja haya uh, makombora au mifumo ya makombora hii wazaini wa wamejiundia wenyewe, yani utawala wa Israeli, lakini kuna mfumo uh, maalum wa kujihami angani okay, ambao Marekani imewakabidhi ambao unaitwa THAD yani, uh, uh, terminal high altitude area defense ambao mwezi Oktoba Marekani iliuingiza Israel baada ya ule mfumo wa awali wa Marekani wa Marekani Patriot kufeli, mm -hmm. Katika zile operesheni za ya kwanza ya kwanza na ya pili, ile mifumo ya Patriot ilifeli kukabiliana na makombora ya Iran. Kwa hivyo wa Marekani wakampa huyu Mwisraeli haya makombora ya THAAD, mm -hmm. ili yawe na uwezo eti wa kutungua makombora ya Iran. Lakini mpaka alitangazwa kwenye vyombo vya habari ili kuifanya Iran na ya miwana, ya e, wasiwasi na iogope isiweze lakini tumeona katika vita vya hivi karibuni mfumo huu umefeli kabisa, na e, cha kushangaza ni kuwa anasema kuwa huu mfumo unagharimu kiasi kikubwa cha pesa. Kwa hivyo Marekani haiwezi katuma makombora mengi ya thad, kwa sababu kila unapotungua amin, unapofiatua kombora moja, ni mamilioni ya dola. Kwa hivyo watatumia makombora mangapi ya thad, e, kujaribu kutungua makombora ya Iran? Ni kitu ambacho hawa, hawana uwezo na, na, huu ufundi wa kuweza kurusha kwa mamia makombora kwa wakati mmoja, mm. ni utaalamu wa kipekee kabisa. Ni, ni, ni utaalamu, kwa sababu Iran kama tunavyojua imetangaza kuwa eh, makombora yake hayako sehemu moja. Iran yamesambazwa kote nchini, na ndio adui ameshindwa kuyapata mm. na kama tulivyowahi kutangaza huko nyuma, Iran imejenga miji ya makombora iliyo makilomita chini, Amerika, chini, chini ya ardhi. Kwa hivyo makombora yako maeneo salama na yako maeneo mbalimbali ya Iran, kwa hivyo wanaamua kufiatua makombora kadhaa, makumi ya makombora na kuchanganya ule mfumo wa ulinzi wa anga, kwa sababu ule mfumo unaona makombora ni kama mishale na kuja makumi ya mishale. Kwa hivyo ukifiatua, pengine unaweza kutungua uh, kombora moja au makombora mawili au matatu kati ya makombora ishirini, hawa mengine kumi na matano yanatua. Ni kweli, wanawe, wanatungua wakati mwingine hmm. masala ni rani kifiatua makombora ku, kumi au ishirini wao wanatungua matano, lakini mengine yote yanatua. Ndiyo, ndiyo. na ndio kwa sababu yanashindwa kukabiliana na uh, hili wimbi la makombora ya Irani. Wasikilizaji wapenzi, hebu hapa tusikie kidogo sauti za makombora wakati yanapopaa na kukata mawimbi ya angani. Nam, wasikilizaji wapenzi, kilichoko hewani ni kipindi maalumu ambacho tumekuandalia na ni mfululizo wa vipindi maalumu, hii ikiwa ni sehemu ya pili, kuzungumzia majibu na Iran kuipiga Israel kutokana na mashambulizi ya kigaidi ya siku ya Ijumaa yaliyofanywa na Israel ndani ya ardhi ya Iran uh, Tumezungumza vya kutosha kuhusiana na silaha ambazo Irani imekuwa ikizitumia hadi na makombora pamoja na droni. Katika upande wa droni hatujagusia kabisa, kwa sababu muda mm, wetu nao ni mdogo sana. Tuje tena katika haya masuala ya makombora. Wairani wamefanikiwa kwa mara ya kwanza katika dunia kutungua ndege ya kisasa kabisa ya mm, F35 mm, ambayo nchi zote za magharibi zinajigamba sana kwamba haikamatiki mm, wametumia kombora gani? Naam, uh, kwanza kabisa uh, napenda kukumbusha kuwa eh, Iran hii si mara ya kwanza Iran kutungua ndege ya Marekani taba hii F35 au F35 ya kwanza. Tunakumbuka uh, kuna Iran imewahi kutungua ile ndege isiyo na rubani kubwa sana ya Marekani inaitwa Global Hawk. naam, naam katika maji ya bahari ya, ya, hubwa ya wajeni, na pia kuna hizi RQ 170 Sentinel Sentinel zimewahi kutunguliwa na, na, na, na, na vikosi vya ulinzi wa anga vya Iran. Kwa hivyo hii nukta pekee yake inaonyesha kuwa mfumo wa ulinzi wa anga wa Irani una uwezo mkubwa sana kwa sababu wakati ule hakuna nchi iliwahi, na ile ilikuwa inamilikiwa na Marekani, ile Global na ili, Hawk ina, inatembea masafa makubwa sana juu, masafa ma, makubwa juu. Na wanasema ndio mara ya kwanza wakati ule ndio ilikuwa mara ya kwanza e, nchi kutungua ndege ya Marekani tokea vita vya pili vya dunia. Kwa hivyo katika vita hivi hivi sasa, e, hii ndege ya F-35 au F-35 kama ulivyotangulia kusema ni ndege ambayo wa Marekani wamekuwa kijigamba kuwa ndio ndege bora zaidi ambayo ina uwezo wa kukwepa reda za adui na haiwezi kuonekana katika reda. Ni ya kizazi cha tano, yaani wanajigamba kuwa hakuna ndege kama hii duniani hivi sasa. Lakini e, katika kipindi cha uh, masaa karibu arobaini na manane hivi, vikosi vya ulinzi wa anga vya Iran vimeweza kushangaza dunia nzima na kutungua hii ndege ya kivita aina ya F35 ambayo inatumiwa na utawala wa Israel tena wa, ndege tatu, tena, tena ndege tatu. Ala, alafu wajue hizi ndege Wamarekani hawampi ha, mtu yoyote. Nafikiri ni, ni sehemu chache tu duniani ambazo zinatumia hii, pengine itakuwa ni hao Waisrael na pengine nchi nyingine mbili au tatu. Kwa hivyo ni ndege ambao Wamarekani wenyewe wanaamini kuwa ni katika vifaa vyake bora vya kijeshi na jeshi la Iran Uh, limetangaza kuwa uh, limetungua hii ndege ya F35 kwa kutumia mfumo wa uh, kujihami wa Bavar 373. Bavar ni neno la Kifarsi ambalo linamaanisha kujiamini. Kujiamini. Eh, kwa hivyo eh, huu ni mfumo wa masafa marefu ambao unaweza kutungua ndege zilizo mbali sana. Naam, na, nilisikia kwamba walifiatua kombora moja tu na kombora moja tu kumbu... si, kwa sababu uh, huu mfumo lazima uwe na ustadi wa hali ya juu kwa sababu ndege hii ya F35 eh, inaenda kwa kasi kubwa, kwa hivyo inabidi uweze kufanya mahesabu kuwa ukifyatua hili kombora wakati nakaribia eneo eh, ambalo itafika ndio itatunguliwa na hili kombora, na kwa sababu makombora yenyewe pia kama tunavyojua ni makombora eh, ambayo ni ghali, na wanaosimamia eh, huu mfumo ni watu wenye ujuzi mkubwa sana, wenye ujuzi bora eh, zaidi hapa nchini, kwa hivyo waliweza kutungua ndege hii na huu mfumo wa Bavar eh, eh, mia tatu sabini na tatu eh, unasemekana huo ndio mfumo bora zaidi wa ulinzi wa anga ah, ambao unaweza kutungua ndege ambazo zina, zinaruka mamia ya kilomita huko katika anga zambali, za juu eh, anga za mbali, na ni mfumo ambao wanasema kuwa eh, ukihisi kuwa ndege ya adui kwa sababu hizi ndege za elfu thelathini na tatu zinakuja kwa kasi kubwa huu mfumo wa Bavar, hata ikiwa kwa mfano eh, watu ambao wanausimamia watakuwa hawana, wakipata tu ile signal kuwa hii ndege ya f 35 mengie nchini, una uwezo wa haraka wa kuanza, uh, kufanya kazi nye. na kujitayarisha, na na kufuatilia eh, hii ndege ya f 35, na si ndege ya f 35, kwa sababu Marekani wana ndege nyingine ambayo inajulikana kama f 22 ambayo pia ina uwezo mkubwa kwa hivyo, eh, hili ni pigo kubwa, kwa sababu kuweza kuhu, kuangusha f35 si tu kuwa unaiona ndege ikija, lakini lazima uwe na na zile wanasema kodi zake, zile wanasema zake za siri mm -hmm. Na, hakuna mtu anayejua ni vipi jeshi la Iran limeweza kupata zile kodi za siri ambazo zinatumiwa na hii ndege f35, na ilivyoingia katika anga za Iran waliweza kuigundua mara moja na a, kuitungua na hata taarifa zinasema sasa hivi E, kutokana na fedheha ambao wamepata wa Marekani na kwa kuhofia kuwa e, ndege hii itatunguliwa na pengine bei yake kushuka, hawazitumii tena sasa hivi katika awamu hii ya pili ya vita vyao dhidi ya Iran. Kwa hivyo a, a, na huu mfumo wa Bavar mia tatu sabini na tatu ni kati ya mifumo mingine. Iran ina mifumo mingine kama vile Sayad na Khordad. Huu mfumo wa Kordandi ulitumika kutungua ile droni ya Marekani ya Global Hawk. Kwa hivyo na mifumo mingine mingi, kwa mfano watu walitegemea pengine nchi kama Iran ingekuwa inatumia mifumo ya Urusi, uh, au Rasia au China, kama walivyofanya Wapakistani juzi katika vita vyao na India uh, hey. Lakini hii mifumo ambayo Iran imetumia imejitengenezea yenyewe, kwa sababu ilikuwa imewekewa vikwazo, naam, kwa ubunifu wa wataalamu wake wenyewe, ubunifu wa wataalamu. Kwa hivyo wana uwezo wa kuunda mifumo mingi bila kuogopa kuwa Uh, wataagiza wakose kupatiwa. Kwa hivyo ni mfumo ambao umewaingiza kiwewe wa magharibi, na wanajaribu, wanajaribu kuficha hii habari ya kutunguliwa F35. Wasikilizaji wapenzi, na kufikia hapa ndo tunatamatisha kipindi hiki cha pili cha mfululizo huu maalumu wa vipindi vinavyohusiana na uh, majibu ya Iran kutokana na uh, kushambuliwa na utawala wa kizayuni wa Israeli siku ya Ijumaa na Tumeona kwamba Iran ina uwezo mkubwa sana. Huu ni uwezo wa makombora tu, hatujapata nafasi kabisa ya kuzungumzia dron na ndege zisizo na rubani na kadhalika. Mstudioni alikuwemo mwenzangu Mbarak Hini ambaye ni mtaalamu wa silaha kama hizi, na bila shaka tutakuwa naye katika siku za usoni kuweza kuchambua zaidi na kudadavua zaidi masuala kama haya. Mimi ni Ahmed Rashid, nakutakie ni kila laheri. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, na karibuni kutegea sikio kipindi hiki maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa kumbukumbu kumbu ya siku hizi za Muharram na tukio la kuwa washahidi Imam Hussein bin Ali bin Abi Talib alaihi ssalam pamoja na masahaba zake katika jangwa la Karbala mwaka 61 Hijiria. Kipindi chetu cha leo kimebeba anwani isemayo Imam Husein, mhimili wa umoja. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nami ahadi mwisho wa kipindi hiki <tune> Kwa hakika Imamu Huseini alaihi salam alitundika juu mwenge wa uongofu katika zama zake, ambapo giza na upotovu vilikuwa vimewafanya watu na watawala kuwa mateka wake. Miguu ilikuwa imesimama na kuacha kutembea kuelekea katika njia nyoofu ya haki, kuwa hali ya mghafala ikiwa imetanda kila mahala. Kwa maana halisi ya neno machweo ya haki ya ilikuwa yakionekana nyuma ya milima mirefu ya dhuluma na watu walikuwa wakifanya harakati kwa kuegemea kitu ambacho hakikuwa na uhakika katika anga iliyojaa vumbi la nifaki na ufisadi. Hali iliyokuwa ikitawala katika zama hizo ilikuwa kusikitisha mno, kwani dini, maisha, uongozi na masuala yote yalikuwa na maana ambayo ni kinyume na uhakika wake. Mikono michafu ya utawala ilikuwa ikifanya njama za kuonyesha mambo yote ambayo kidhahiri yalikuwa machafu na ya hada kwamba ni mazuri na yanayofaa, kana kwamba wahusika wote walikuwa wamekubaliana kuwa wavae vazi la uongo na hila katika zama ambazo kiongozi jahili kabisa, yani Yazidi bin Muawiya alishika hatamu za uongozi na kugeuza uongo kuwa ukweli. Imamu Hussein alayhi salam aliona ni wajibu kwake kusimama na kwenda kumtimizia hoja kiongozi huyo dhalimu. Imamu Hussein aliamua kusimama ili kupambana na dhulma na uovu uliokuwa ukifanywa na watawala wa za zama hizo, ili avunje kuta za mghafala na udhalili na aziamshe na kuzizindua nyoyo zilizokuwa zimekufa na kupata kutu ya mghafala, ili zirejea kwa mula wake. Imamu Huseini alayhi ssalam ambaye ni mjukuu wa Mtume Muhammad, rehema na amani ziwe juu yake pamoja na ali zake, alisimama kidete kukabiliana na uongo na hila na kufanikiwa kutoa kigezo kikubwa cha kujitolea na kuua washahidi katika njia ya Mwenyezimungu na wakati wa huo kuacha hamasa kubwa katika nyoyo za wapenda haki na wachukia dhuluma kote ulimwenguni. Kumwaga damu ya Imamu Huseini alaihi ssalam kulileta uhai katika mili iliyoganda na akaleta umoja kwa ajili ya kuhuisha haki na kuangamiza dhuluma. Kwa muktadha huo, Imamu Huseini alaihi ssalam akawa mwanzo wa kisa kirefu ambacho hadi leo kimezishughulisha nyoyo na kimekuwa kikiwalingania watu wote ukweli na haki. Kile ambacho tunakishuhudia katika arobaini ya Imamu Huseini alaihi ssalam, ambapo watu kutoka Afrika, Ulaya, Asia na kwingineko wa madhehebu mbalimbali mbali na hata wasiokuwa Waislamu, ni ishara ya wazi kwamba Imamu Huseini alaihi ssalam sio Waislamu tu bali ni wa dini na kaumu zote. Kibanda na huseinia ya Wakristo inayojulikana kwa jina la Isa bin Mariam, ambayo hutoa huduma kwa wafanya ziara katika njia ya kuelekea Karbala ni mfano wa wazi kuhusiana na jambo hilo. Mfano mwingine ni wafanyakazi wa shirika la Trim ambao ni mabudha wa China. Mabudha hawa wanaofanya kazi katika shirika hilo la Trim nchini Iraq husimamisha kazi zao kwa siku kadhaa na kuweka vibanda maalum vya kutoa huduma bure, kama maji ya kunywa, chai, matunda na kadhalika, kwa mazuar wanaotembea kwa miguu kuelekea Karbala. Aidha, huandaa huduma za kuchaji simu kwa ajili ya wafanya ziara hao ili waweze kufanya mawasiliano. Mkurugenzi wa shirika la TRIM anasema, Imamu Huseini alayhi ssalam alikuwa shaksia mkubwa mno sisi tunamfahamu Huseini ni nani na tunaelewa pia nini kilimpata. Kwa hakika, sisi tunajiona ni familia moja na hawa mazuar na tunaonyesha kwamba tuko pamoja nao. Kwa hakika, hii ni mifano midogo na michache tu ya mashiki na wapenzi wa Imamu Huseini alayhi salam kutoka pembe mbalimbali mbali duniani ambao hata si Waislamu hili ni fukuto la mapenzi kwa Imamu Huseini alaihi ssalam katika ulimwengu tata, na kila mtu anayehisi joto na fukuto la mapenzi haya huvutwa Diana Tranko ambaye amezaliwa na kukulia katika familia ya Kikristo katika jimbo la Texas nchini Marekani. Diana ambaye alivutiwa mno na shakhsia ya Imamu Huseini alaihi ssalamu, anasema harakati na irada ya Imamu Huseini alaihi ssalamu ilikuwa ni kwa ajili ya kuhuisha haki na ukweli. Alijitolea kila kitu ili dini na utu wa mwanadamu vibakie katika hili. Kuna engo ya kifikira na kiakili ya ajabu sababu kuu iliyonifanya ni silimu na kuwa Mwislamu ilikuwa ni hii. Kwa maoni yangu, Imamu Huseini alaihi ssalam ni shakhsia wa kimataifa, ni... kwa hakika, mjadala kuhusu Karbala na tukio la Ashura si jambo la Waislamu madhehebu ya Shia tu. Huba na mapenzi kwa Imamu Huseini alaihi ssalam ni mhimili wa umoja wa Islamu. Imamu Huseini alaihi ssalam na kuuawa kwake shahidi kwa dhuluma kulizuia upotovu mkubwa mno uliokuwa ukifanywa katika sira ya Bwana Mtume sallallahu alihi wa alihi wasallam na dini ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Imamu Husein alifuta kwa damu yake vumbi lililokuwa limeingia katika itikadi za Uislamu. Marhum Ayatullahi Sayyid Ridha Sadri anaandika katika kitabu cha Kiongozi wa Mashahidi kwamba kuwa washahidi Imamu Husein alaihi ssalam kulidhamini umoja wa Uislamu. Kama harakati ya Imamu Huseini alaihi salam mwaka 61 hijiria, na karne nyingi baada yake, ilipelekea kutokea umoja baina ya Waislamu. Kwa nini hii leo harakati hii na nguvu hii haitumiwi katika njia kuleta umoja miongoni mwa Waislamu? Bila shaka ni mahala pake hapa kutaja jina la Imam Musa Sadri, aliyekuwa kiongozi wa mashia nchini Lubnan. Imam Musa Sadr aliyekuwa akiwaalika katika majilisi za Muharam maulama na wanafikra wa Kisuni na hata wa Kristo, na kubainisha kuhusiana na shahsia ya Imamu Husein alaihi ssalam pamoja na malengo yake yaliyompeleka ahadi Karbala, Iraq. Mbinu hii ya Imamu Musa Sadr ilionyesha juu ya fikira yake kwamba Imamu Husein ni zaidi ya madhehebu na kundi fulani la Waislamu. Aidha, Shekh Ibrahim Zakizaki kiongozi wa harakati ya Kiislamu Nigeria, naye alikuwa akifanya hivyo pia na kufanikiwa kuwafahamisha watu wengi kuhusiana na imamu Huseini alayhi ssalam katika nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika hii. E, leo kama wafuasi wa dini za mbinguni na dini ya tauhid watamfanya imamu Huseini alayhi ssalam kuwa kigezo na ruwaza yao njema kwa ajili ya kuhuisha utu, ubinadamu na maadili mema Msafara wa Imamu Husein alaihi ssalam ulikuwa ukisonga mbele kuelekea Karbala. Katika kimya kizito cha jangwani, sauti za kengele za ngamia wa msafara wa imamu zilikuwa zikisikika kutoka mbali. Ghafla, sauti ya Allahu Akbar ya mmoja kati ya watu wa msafara huo ilivunja kimya kizito: Imamu, ninashuhudia shamba la mitende ambayo sikuwahi kuliona mahala hapa huko nyuma. Watu kadhaa wa msafara huo waligeuka na kutazama kwa mshangao, huku wakisema, weusi huo unaouona sio shamba la mitende. Hawa ni askari wapanda farasi walioshikilia mikuki mkononi mwao. Wapanda farasi hao walisogea karibu zaidi, kadiri msafara wa imamu ulivyokuwa ukisonga mbele. Kamanda wa kundi hilo la watu wenye mishale na mikuki alikuwa akilalamikia kiu cha askari wake, aliomba maji kwa ajili yao. Imamu Hussein alaihi ssalam Alielewa vyema kwamba hao walikuwa askari wa adui. Hata hivyo, kutokana na tabia na maadili yake ya Kiislamu, aliamuru watu wote wa msafara huo wa adui wapewe maji ya kunywa, hata farasi wao. Kisha alimuuliza kamanda wao, wewe ni nani? mimi ni Hur bin Yazid al-Riyahi. Imamu aliuliza tena, uko na sisi au udhidi yetu sisi? Hur alijibu Nimekuja kuzuia msafara wako. Imamu Husein alaihi salamu alitazama nyuso za watu wa kundi hilo la jeshi la Yazidi, kisha akauliza, siyo nyinyi mlioniandikia maelfu ya barua mkinialika kuja katika mji wenu? Wakati huu sahaba mmoja wa imamu aliadhini na kuwaita watu kwa ajili ya swala. Majeshi yote mawili yalikusanyika nyuma ya Imamu Husein alaihi ssalam na kutekeleza ibada ya swala kisha Imam aliamuru msafara uendelee na safari. Hata hivyo, Hur alizuia msafara wa imamu kusonga mbele. Imamu Husein alimuuliza, ewe Hur, unakitaka nini kutoka kwetu? Alisema, nimetakiwa kuzuia msafara wako. Imam alitoa hutuba na kukamilisha huja kwa wahadhirina. Alisema katika sehemu moja ya hutuba hiyo, enyi watu ghamu na majuto ya washukie nyinyi, ambao mmetuita katika mji wenu, kisha mnashika panga kutupiga vita. Kamwe hatutasalimu amri na kukubali kudhalilishwa. Mwenyezi Mungu, mtume wake na waumini wametukataza kufanya hivyo. Tuko tayari kufa kwa heshima na iza kuliko kufuata watu hawa waovu. Hur aliendelea kufuata msafara wa imamu kama kivuli cha mtu kinavyomfuata mwenye nacho. Hata hivyo, alionekana kuathirika mno na maneno ya imamu ambayo yalizusha tufani kubwa katika roho yake. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya internet ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio irib.ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98 903 506 54 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran P.O. Box 19395 stroke 6767 Teheran Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.