Idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Kwa ajili ya kuzoea Makuraishi, kuzoea kwao safari za kusi na kaskazi, basi wamwabudu Mola wa nyumba hii ambaye amewalisha wasipate njaa na akawasalimisha na hofu. Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayotangazia kutoka hapa Teheran. Karibuni sasa kutegea sikio taarifa ya habari, lakini kwanza ni muhtasari wake. Msomaji ni mimi Asmahani Ghanima Mohammede. Ayatullah Khamenei asema utawala wa Kizayuni nusura usambaratike kabisa kufuatia vipigo vikali vya jeshi la Iran. Bakai asema Iran ina haki ya kustafidi na nishati ya nyuklia kwa malengo ya amani kwa mujibu wa mkataba wa NPT. Washington yakasirishwa na kufichuliwa ripoti ya siri ya uongo wa Trump kuhusu Iran. Amnesty International Kenya yasema vifo 16 vimesajiliwa kufuatia ghasia zilizojiri nchini. Na Hamasi ya hapa wataendelea kuwaua wanajeshi wa Israel baada ya shambulizi la kuvizia kuangamiza wazayuni saba huko Gaza. Habari kamili. Ayatullahi Khamenei kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ametoa ujumbe watatu kupitia televisheni ya taifa kwa wananchi wa Iran, akiwashukuru na kuwapongeza kwa msimamo wao wa kutetea na kuunga mkono kwa dhati mfumo wa mapinduzi ya Kiislamu haswa baada ya kushambuliwa na utawala haramu wa Israel kwa uungaji mkono na msaada wa moja kwa moja wa Marekani. Amesisitiza katika ujumbe huo kwamba utawala wa kizayuni nusura uanguke na kusambaratika kabisa kufuatia mapigo makali ya kijeshi ya Jamhuri ya Kiislamu. Ayatullah Khamenei, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu, akizungumza siku ya Alhamisi kulihutubia taifa adhimu na shupavu la Iran katika ujumbe wake wa tatu kupitia televisheni ya taifa baada ya uvamizi wa utawala wa kizayuni nchini amesema ninahisi kuna ulazima wa kutoa pongezi kadhaa kwa taifa kubwa la Iran. Amesema kwanza ni pongezi kwa ushindi dhidi ya utawala bandia wa Kizayuni licha ya propaganda na madai yote yaliyotolewa, lakini utawala wa Kizayuni ulikaribia kuanguka na kuangamizwa chini ya mapigo ya Jamhuri ya Kiislamu. Kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu amesema: Pongezi za pili zinahusiana na ushindi wa Iran kipenzi chetu dhidi ya utawala wa Marekani. Utawala huo uliingia katika vita hivi moja kwa moja kwa sababu ulihisi kwamba iwapo haungeingia, utawala wa Kizayuni ungeangamizwa kabisa. Lakini haikupata chochote kutokana na vita hivi. Hapa pia Jamhuri ya, ya Kiislamu ilishinda na kuichapa Marekani kofi kandi la usoni. Ayatollah Khamenei ametaja pongezi za tatu kwamba ni umoja na mshikamano uliopatikana miongoni mwa matabaka mbalimbali ya watu wa Iran kutokana na uchokozi huo wa maadui. Amesema alivutiwa sana na msimamo ulioonyeshwa na taifa la Iran lenye watu wapatao milioni tisini ambao wote walisimama imara na kwa kauli moja katika kuliunga mkono jeshi lao dhidi ya uvamizi wa maadui. Ameashiria nukta muhimu mwishoni mwa ujumbe wake kwamba lengo la Marekani na kama alivyosema Rais Donald Trump mwenyewe lilikuwa ni kuifanya Jamhuri ya Kiislamu isalimu amri mbele ya hujuma yake, lakini hilo nalo halikutimia, bali ni Marekani ndiyo iliyosalimu amri na kulazimika kuomba vita visimamishwe. Amesema tangu mwanzo wa mapinduzi ya Kiislamu, Nchi hiyo imekuwa ikiandama Jamhuri ya Kiislamu ya Irani kwa visingizio tofauti visivyo na msingi kama vile haki za binadamu, urutubishaji wa madini ya urani na demokrasia nchini, lakini lengo kuu ni kulifanya taifa kuu na lenye utamaduni mkongwe la Irani ya Kiislamu lisalimu amri mbele ya matakwa yake, jambo ambalo amesisitiza halitathibiti kabisa. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Irani ameeleza kuwa kwa mujibu wa mkataba wa NPT na kifungu cha nne cha mkataba huo, Iran ina haki kamili ya kutumia nishati ya nyuklia kwa malengo ya amani na imeazimia kudumisha haki hiyo kwa hali yoyote ile. Akijibu swali la televisheni ya Al Jazeera kwamba Rais Trump anasisitiza kuwa mpango wa nyuklia wa Tehrani umeharibiwa kabisa na kuwa shambulio la Marekani lilikuwa oparesheni kamilifu iliyoharibu uwezo wa nyuklia wa Iran, msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Iran amesema, kilicho muhimu kwangu na ambacho hakipaswi kufichwa kwa maneno ya upambaji na misimamo mbalimbali ya Marekani ni uhakika kwamba tumeshuhudia pigo baya kwa sheria za kimataifa, mamlaka ya NPT na maadili na maadili ya jamii ya kimataifa. Jambo muhimu zaidi ni kuwa jamii ya kimataifa inapaswa kutambua kwamba mashambulizi ya kijeshi ya Marekani yalikuwa ni kitendo cha uchokozi dhidi ya ardhi nzima na mamlaka ya kitaifa ya Iran. Ismail Bakai amesema, ninachopaswa kusema ni kuwa haki ya Iran ya kupata nishati ya nyuklia kwa njia ya amani iko pale pale chini ya NPT na kwa mujibu wa kifungu cha nne cha mkataba huo. Iran ina haki kamili ya kutumia nishati ya nyuklia kwa malengo ya amani na imeazimia kudumisha haki yake hii kwa hali yoyote. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Iran ya aidha amesema bunge la Iran limepitisha mswada ambao utasimamisha kikamilifu ushirikiano wa nchi na wakala wa kimataifa wa nishati atomiki, IAEA, huku Iran ikisisitiza kuwa haitaacha mpango wake wa nyuklia wa kiraia kutokana na mashambulizi makubwa yaliyofanywa na Israel na Marekani. Kufichuliwa ripoti ya siri kuhusu kufeli mashambulizi ya Marekani dhidi ya vituo vya nyuklia vya Iran kumewakasilisha maafisa wa serikali ya Washington. Gazeti la Wall Street Journal limeripoti likimnukua waziri wa ulinzi wa Marekani kwamba ofisi ya polisi ya upelelezi ya nchi hiyo FBI imeanza uchunguzi kuhusu jinsi ripoti za kijasusi za matokeo ya mashambulizi ya nchi hiyo dhidi ya vituo vya nyuklia vya Iran zilivyovujishwa. Televisheni ya CNN imeripoti kuwa vyanzo vitatu vyenye taarifa ya tathmini ya awali ya ujasusi ya Marekani vimeripoti kuwa mashambulizi ya kijeshi ya nchi hiyo kwenye vituo vitatu vya nyuklia vya Iran wiki iliyopita hayakuharibu sehemu muhimu za mpango wa nyuklia wa Tehran, na kwamba kuna uwezekano wa kuchelewesha mpango huo kwa miezi michache tu. Tathmini hiyo ambayo haikuripotiwa hapo awali imetayarishwa na shirika la ujasusi la ulinzi, DIA, ambalo ni kitengo cha ujasusi cha Pentagon. Chanzo kimoja kinasema uchambuzi huo ulitokana na tathmini ya uharibifu iliyofanywa na kamandi kuu ya Marekani katika Mashariki ya Kati, CENTCOM, baada ya mashambulizi hayo. Uchambuzi na uharibifu wa maeneo hayo na athari za mashambulizi dhidi ya miradi ya nyuklia ya Iran unaendelea na huenda ukabadilika kadiri taarifa zaidi zinavyopatikana, lakini matokeo ya awali yanakinzana na madai ya mara kwa mara ya rais wa Marekani Donald Trump kwamba mashambulio hayo yaliharibu kabisa nyenzo za kurutubisha madini ya uran nchini Iran. Vyanzo viwili vilivyosoma tathmini hiyo vimesema kwamba hifadhi ya Iran ya madini ya uranium iliyorutubishwa haijaharibiwa na kwamba mashini pewa yani centrifuges zimebakia kwa kiasi kikubwa. Kwa msingi huo, tathmini inaonyesha kuwa zaidi ni kwamba Marekani imerudisha nyuma mpango wa Iran kwa miezi michache tu. Mnaendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Vyombo vya habari vya Kizayuni vimekiri kwamba utawala wa Kasibu wa Israel ni dhaifu sana na kwamba hauna habari na intelijensia ya kutosha kuhusu Yemen. Kanali ya kumi na mbili ya utawala wa Kizayuni imesema Israel inapaswa kuwa makini na wa Yemen na kwamba isiwaruhusu kuendeleza teknolojia yao ya makombora. Imesema wa Yemen wamekuwa wakifuatilia kwa karibu mienendo yetu wakati wa vita vya hivi karibuni vya Israel na Iran. Vyombo vya habari vya Kizayuni pia vimesisitiza kuwa tuna habari chache sana kuhusu wa Yemen na kwa hakika hatujui mengi kuhusu hali yao. Yemen imekuwa katika kitovu cha matukio ya usalama wa kikanda katika miezi ya hivi karibuni ambapo imekuwa ikishambulia kwa ndege zisizo na rubani na makombora. Ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu yani Israel, ili kukabiliana na mzingiro na uchokozi wa utawala huo wa Kizayuni dhidi ya wakazi wa ukanda wa Gaza, ikiwa ni katika juhudi zake za kujaribu kuvunja mzingiro wa majini na anga uliowekewa na watu wa Yemen dhidi ya utawala wa ghasibu wa Israel. Utawala huo wa kibaguzi umekuwa ukifanya mashambulizi dhidi ya raia wa Yemen na kupelekea makumi ya watu kuuawa wa shahidi na wengine wengi kujeruhiwa. Licha ya mashambulio hayo, jeshi la Yemen linaendelea kuunga mkono wa mukawama na wananchi wa Palestina katika ukanda wa Gaza, na kwa kutekeleza operesheni za kipekee katikati mwa ardhi zinazokaliwa kwa mabavu limelenga meli zinazohusishwa na utawala wa Kizayuni katika bahari nyekundu na bahari ya Hindi. Waziri mkuu wa Pakistan amepongeza mapambano ya Iran dhidi ya hujuma ya utawala wa Kizayuni. Shahabaz Sharif, waziri mkuu wa Pakistan, amesema katika hotuba aliyoitoa Alhamisi kwamba tunapongeza hatua za ujasiri za Iran katika kukabiliana na mashambulizi ya Israel. Ameongeza kuwa hapana shaka kuwa Israel ilifanya uchokozi dhidi ya Iran, Iran ilitumia haki yake halali katika kutetea mamlaka na umoja wa ardhi yake. Shahabaz Sharif aidha amesema mkuu wa jeshi la Pakistan jenerali Saidi Asimu Munir alikutana na Said Abbas Arakchi, waziri wa mambo ya nje wa Iran, pambizoni mwa mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa OIC uliofanyika hivi karibuni mjini Istanbul, Turuki. Katika mkutano huo, kamanda wa jeshi la Pakistan alimfahamisha Bwana Arakchi kuhusu juhudi za kidiplomasia zilizofanywa na nchi yake katika kuiunga mkono Iran na kusaidia Kusitisha vita. Watu 16 wameuawa na mamia wamejeruhiwa wakati wa maandamano ya kitaifa dhidi ya serikali nchini Kenya siku ya Jumatano, ambapo kwa mujibu wa mkuu wa shirika la Amnesty Kenya na kamisheni ya taifa ya Kenya ya haki za binadamu, wengi wao wameuawa na polisi. Haya yamejiri mwaka mmoja baada ya kushuhudiwa maandamano ya machafuko makubwa ya kupinga mswada wa ushuru yaliyofikia kilele chake kwa kushambuliwa jengo la bunge. Duru za ndani na shirika la habari la Reuters zimeripoti kuwa maelfu ya Wakenya siku ya wa Jumatano walijitokeza barabarani kuadhimisha maandamano ya mwaka jana nchini humo, ambapo zaidi ya watu sitini walipoteza maisha, huku polisi wakifatua mabomu ya kutoa machozi na kuwanyunyizia waandamanaji maji ya kuasha ili kuwatawanya katika mji mkuu Nairobi. Baadhi ya watu walioandamana Jumatano hii katika mji mkuu Nairobi walionekana wakipeperusha bendera ya Kenya na mabango yenye picha za waandamanaji waliouawa mwaka jana, huku wakiimba Ruto lazima aondoke. Maandamano ya maelfu wa ya Wakenya Jumatano hii yamefanyika kukumbuka maandamano ya mwaka jana yaliyoongozwa na vijana wa kizazi kipya kupinga ongezeko la kodi ambapo watu wasiopungua6 waliuawa na askari wa usalama. Ripoti hii ni kwa mujibu wa mashirika ya kutetea haki za binadamu. Nchini Sudani, jeshi la nchi hiyo limeadhibiti tena maeneo kadhaa katika jimbo la Lab kusini mashariki mwa nchi yaliyokuwa yakishikiliwa na wanamgambo wa kikosi cha msaada wa haraka RSF. Baada ya mapambano ya jeshi la Sudan dhidi ya RSF na wapiganaji wa harakati ya SPLMN, Nabil Abdallah, msemaji wa jeshi la Sudan, amesema vikosi vya nchi hiyo vimefanikiwa kuwafurusha wanamgambo wa RSF na wale wa harakati ya SPLMN katika jimbo la Blue Nile. Jeshi la Sudani linaendelea kudhibiti eneo kubwa la jimbo la Blue Nile ambako limekuwa likipigana dhidi ya harakati ya SPLN North tangu mwaka 2011. E, kundi hilo la waasi linataka kuwepo utawala unaojitegemea katika majimbo ya Blue Nile na Kordofani Kusini. Kwa upande wao wanamgambo wa kikosi cha RSF na jeshi la Sudani wamekuwa katika mzozo mkubwa wa kuwania madaraka tangu Aprili mwaka 2023. Mzozo ambao umesababisha pande mbili kuingia vitani. Hadi sasa maelfu ya watu wameuawa na wengi kujeruhiwa katika vita nchini Sudan, huku mamilioni ya wengine wakilazimika kukimbia makazi yao na kutafuta hifadhi katika nchi jirani. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imeapa kuendelea kuwashambulia wanajeshi wa utawala wa Kizayuni baada ya shambulizi la kuvizia lililotekelezwa na wana mukawama wa harakati hiyo na kuangamiza wanajeshi saba kusini mwa ukanda wa Gaza. Taarifa hii imeelezwa na Abu Obeida, msemaji wa brigedi za Izuddin Qassam, tawi la kijeshi la Hamas. Amesema Mungu akipenda, mazishi na kuangamizwa askari wa adui vitakuwa jambo la kawaida kwa kuzingatia kuwa utawala ghasibu wa Israel Unaendelea na vita vyake vya jinai dhidi ya watu wetu. Jeshi la Israeli kwa upande wake limesema wanajeshi wa utawala huo waliuawa katika mji wa Khan Yunus kusini mwa Gaza Jumanne wiki hii baada ya gari ya jeshi walilokuwa wamepanda kulipuliwa na wapiganaji wa Hamas. Abu Obeida ameitaja operesheni hiyo iliyowaangamiza wanajeshi saba wa Kizayuni kuwa ni hatua ya aina yake na ya kijasiri. Jeshi la Israel limekiri kuwa hadi sasa wanajeshi wake takriban 879 wameuawa tangu utawala huo uanzishe vita na mauaji ya kimbari dhidi ya watu wa ukanda wa Gaza Oktoba mwaka 2023 na, na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, tukuletee uchambuzi wa kisiasa ambao kwa leo utatupia jicho sababu za Iran kutokuwa na imani na Wakala wa Kimataifa wa Nishati ya Atomiki. Msemaji wa kamisheni ya usalama wa taifa na sera za kigeni majilisi ya ushauri yani ya kiislamu yani bunge la jamhuri ya kiislamu ya Iran ametoa maelezo zaidi ya mswada unayotaka serikali kusimamisha kwa muda ushirikiano wake na wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki kwa kifupi IAEA. Ibrahim Rezai amesema kwamba kwa mujibu wa mswada huo uliopasishwa bungeni siku ya Jumatano, ushirikiano na wakala wa IAEA umesitishwa kutokana na mashambulio ya kichokozi yaliyofanywa hivi karibuni na utawala wa kizoni wa Israel na Marekani katika ardhi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na haswa kushambuliwa vituo vyake vya nyuklia ambavyo vinafanya kazi kwa malengo ya amani. Amesema uamuzi huo umechukuliwa kutokana na kuwa hatua za kichokozi za pande hizo mbili zinahatarisha moja kwa moja maslahi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ambayo inaheshimu na kutekeleza sheria zote za kimataifa. Mswada huo uliopasishwa na Majilisi ya Ushauri ya Kiislamu unataka haki zote za Jamhuri ya Kiislamu ya Iran zilizoainishwa katika mkataba wa kuzuia uenezaji wa silaha za nyuklia kwa kifupi NPT, hususan zinazohusiana na urutubishaji wa urani ziheshimiwe, na kwamba uamuzi wa mwisho kuhusiana na swala hilo utatolewa na Baraza Kuu la Usalama wa Taifa la Iran. Serikali ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran pia inawajibika kusimamisha ushirikiano wote na wakala huo chini ya mkataba wa kuzuia uenezaji wa silaha za nyuklia hadi pale masharti hayo yatakapotekelezwa. Ismail Bakai, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran, pia amesema kuhusu ripoti ya hivi karibuni ya IAEA kwamba katika ripoti hii ya IAEA licha ya juhudi zote za kutilia shaka mpango wa nyuklia wa Iran lakini hakuna hata neno moja humo linaloashiria kutotekeleza Iran majukumu yake au kwamba imekengeuka kutoka kwenye njia ya amani. Amir Saidi Ravani, balozi na mwakilishi wa kudumu wa Iran katika Umoja wa Mataifa, pia katika barua yake kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa amepinga mielekeo ya kisiasa, kiupendeleo na kibaguzi ya Rafael Grossi, mkurugenzi mkuu wa Wakala wa Kimataifa wa Nishati Atomiki kuhusu shughuli za amani za nyuklia za Iran. Kwa kuzingatia matukio ya siku za karibuni, ni wazi kuwa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imelazimika kutazama upya ushirikiano wake na wakala huo. Katika miaka ya hivi karibuni, Iran imekuwa na ushirikiano mkubwa na wa karibu sana na wakala huo pamoja na wakaguzi wake, ambapo mpango mzima wa nyuklia wa amani wa Iran umekuwa chini ya usimamizi na uchunguzi mkali wa wakala huo. Kinyume na mtazamo wa kirafiki na ushirikiano wa Iran, mkurugenzi mkuu wa IAEA amekuwa akichapisha ripoti za urongo na za kibaguzi dhidi ya Iran. Ripoti ya hivi karibuni zaidi ya Grossi, ambayo ilitolewa bila ya uthibitisho wowote na kwa kuzingatia tathmini zake mwenyewe, imekuwa kisingizio muhimu zaidi cha hatua za kichokozi zilizochukuliwa hivi karibuni na utawala wa kizayuni dhidi ya Iran kwa uungaji mkono na ushirikiano wa Marekani. Ripoti hiyo ilitolewa katika hali ambayo utawala wa kizayuni umekataa kuwa mwanachama wa NPT na hakuna usimamizi wala uchunguzi wowote unaofanyika kuhusu mpango wake wa kutengeneza silaha za nyuklia. Hatua ya kichukuzi ya Israel na Marekani dhidi ya vituo vya nyuklia vya Iran imechukuliwa eh, katika hali ambayo Iran ni mwanachama kamili wa Wakala wa Kimataifa wa Nishati Atomiki, na taasisi hii ina wajibu kwa msingi wa sheria zake yenyewe wa kutetea haki za Iran na kulaani vitendo vyovyote vya kichokozi na kiwadui dhidi ya vituo vyake vya nyuklia. Mabadiliko katika ushirikiano wa Iran na IAEA yametokea katika hali ambayo taasisi hii hadi sasa imeshindwa kutekeleza wajibu wake kwa Iran na kwa kuchapisha ripoti za uongo na zenye kuegemea upande mmoja kivitendo imefungua njia ya kuchukuliwa hatua za kichokozi za utawala wa kizayuni dhidi ya Iran. Kuidhinishwa mswada wa kusimamisha ushirikiano wa Iran na wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki katika bunge la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ni mwanzo tu wa hatua za kivitendo za kutetea haki za taifa la Iran ambazo zimekuwa zikikiukwa mara kwa mara katika miaka ya hivi karibuni. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeshirikiana na wakaguzi wa IAEA hata zaidi ya inavyotakiwa kufanya kisheria na imekuwa ikifanya kazi kwa nia njema, lakini kwa masikitiko makubwa, IAEA na serikali za Magharibi hazijatekeleza majukumu yao kwa namna yoyote ile na daima zimezuia Iran kunufaika na haki zake katika taasisi hiyo inayodhibitiwa na madola ya magharibi, hatua za Iran za kukabiliana na ukiukwaji wa wazi wa IAEA na ripoti za upendeleo za Grosi katika uwanja huo ni jambo ambalo halingeepukika katika mazingira ya sasa. Hii ni Redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teherana. Tovuti yetu ni parstoday.ir mkwaju sw. Ni matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka mjini Tehran na karibuni kusikiliza kipindi hiki maalumu tulichokutayarishieni kwa mnasaba wa vita vilivyositishwa hivi karibuni baina ya utawala wa kizayuni wa Israel na jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Iran imeibuka kwenye vita hivi ikiwa na nguvu kubwa zaidi kuliko ilivyokuwa hapo awali, Ndicho kichwa cha habari cha gazeti la lugha ya Kiebrania la Maariv baada ya vita vya siku 12 kati ya utawala wa kizayuni na Iran. Kabla ya hapo pia, Khalil Nasrullah, mchambuzi wa masuala ya kikanda alisema, Wairan ambao walisisitiza kwamba wao ndio watafanya mashambulio ya mwisho walivurumisha makombora sita ya mwisho katika vita hivyo walivyotwishwa mchambuzi huyu ameongezea kwa kusema walipanga kuilazimisha Irani salimu amri kupitia vita hivi vya kulazimishwa lakini lengo hilo halikufikiwa. Mtaalamu mmoja wa Israeli yeye ametumia neno ya kipekee kuelezea duru mpya ya mashambulizi ya makombora ya Iran. Azam Abul Adas, mtaalamu wa masuala ya ndani ya utawala wa Israel, ameielezea duru mpya ya mashambulizi ya makombora ya Iran katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu yaliyofanyika siku ya Jumanne alfajiri kuwa ya kipekee. Kwa mujibu wa mtaalamu huyo, kombora moja la Iran lilipiga kwa usahihi mkubwa kambi ya kijeshi huko Biru Saba, na katika eneo la al Khudhaira kombora jingine la Iran lilipiga eneo moja nyeti la kiusalama. Abul Adas anaamini kwamba kwa mashambulio hayo Iran imetuma ujumbe wa wazi, nao ni kwamba Iran ingali ina uwezo mkubwa sana wa kijeshi. Kwa mujibu wa ripoti zilizotangazwa na redio ya Israel siku ya Jumani asubuhi, mashambulizi ya Iran dhidi ya eneo la Biru Saba yamesababisha uharibifu mkubwa ulioenea kwenye eneo la mamia ya mita na kubomoa pia majengo kadhaa. Nukta nyingine ya kuzingatiwa kuhusiana na matamshi ya vyombo vya habari vya Israel kuhusu mashambulizi yenye uhalali wa kisheria ya Iran katika kujibu uchokozi wa utawala wa kizayuni ni kuwa Benjamin Netanyahu alitangaza tarehe 18 Juni kwamba lengo la operesheni hiyo nchini Iran ni kuondoa tishio la makombora ya balestiki ya Teheran, lakini alfajiri ya kuamkia Jumane makombora hayo yalipiga tena na kusababisha uharibifu mkubwa katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu na utawala wa Israel. Televisheni ya Almayadin imemnukuu Yom Tov Samia, jenerali mstaafu katika kikosi cha akiba cha jeshi la Israeli, akisema ni Iran ndiyo imedhibiti hali ya mambo na hatimaye kuainisha wakati wa kutangazwa usitishaji mapigano. Avigdor Liberman, waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Israel, yeye pia amezungumzia usitishaji vita dhaifu kwa Israel na kusema usitishaji vita huu ni aibu kwa Israel. Mpango wa makombora wa Iran haukuharibiwa wala mpango wake wa nyuklia. Huu ni usitishaji vita usio na masharti ambapo Iran itaendelea kurutubisha madini ya urani. Huu ni usitishaji vita wa kwanza ambapo Israeli imeshindwa kuweka masharti yoyote. Usitishaji mapigano huu wa kufedhehesha utaturudisha vitani baada ya miaka mitatu. wapenzi wasikilizaji kufuatia uvamizi wa kichokozi wa utawala wa kizayuni dhidi ya iran utawala huo umekabiliwa na jibu kali na la kuumiza la jamhuri ya kiislamu ya iran katika kujitetea kihalali na kwa kutumia nguvu na uwezo wake mkubwa wa kijeshi nchi ya iran imekabiliana vilivyo na utawala khabithi wa kizayuni Kilichodhihirika kwa uwazi zaidi na cha kuzingatiwa kwa uzito mkubwa katika vita hivi vya siku 12 ni nguvu kubwa ya kijeshi ya Iran na uwezo wake wa kiulinzi katika kukabiliana na utawala wa Kizayuni. Kwa mujibu wa utafiti uliofanywa na vyombo vya habari vya Israel, makombora ya Iran yanaweza pia kulenga na kubomoa nyumba na majengo ya zege yaliyojengwa chini ya ardhi. Vita vya siku 12 kati ya utawala wa Kizayuni na Iran vimeuwezesha ulimwengu kushuhudia kwa karibu uwezo mkubwa wa kiulinzi na utendaji wa kijeshi wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Bila shaka aliyoshuhudiwa katika vita hivi vya siku kumi na mbili ni sehemu ndogo tu ya uwezo wa majeshi ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika kujilinda kihalali, kama alivyosema Ayatullah Khamenei, kiongozi mkuu wa jamhuri ya kiislamu ya Iran, na hapa ninamnukuu: utawala wa kizayuni umefanya kosa kubwa ambalo matokeo yake yataokosesha amani na kuudhuru wenyewe. Kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu, taifa la Iran halitafumbia macho damu za mashahidi watukufu. Vikosi vyetu vimejiweka tayari na viongozi wa nchi pamoja na wananchi wote wako nyuma ya vikosi vya ulinzi. Naam, wasikilizaji wapendwa, Israel imejitafutia yenyewe balaa kwa maana halisi ya neno hilo kwa kufanya kosa hilo kubwa. Kupungua kwa kasi masaa ya kukaribia kuangamizwa utawala bandia wa Kizayuni ni moja ya matukio muhimu na ya kuzingatiwa yaliyoonekana wazi katika vita hivi. Katika vita hivi vilivyoanzishwa na utawala wa Kizayuni, ni majeshi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ndiyo yaliyoonekana kuwa na uwezo mkubwa zaidi. Ijapokuwa utawala wa Kizayuni ulinufaika na uungaji mkono na usaidizi wa moja kwa moja na usio wa moja kwa moja wa serikali ya Marekani, lakini mwishowe kilichoonekana wazi ni ubora na uwezo mkubwa wa jeshi la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika vita hivyo. Kuingia Donald Trump katika vita hivi, kwa mtazamo wa taasisi ya Mashariki ya Kati ya Marekani, lilikuwa kosa kubwa kisiasa. Kwa mujibu wa taasisi hiyo, kulipuliwa kwa vituo vya nyuklia vya Iran na Marekani pamoja na hujuma za kijeshi za Israel hata kwa kupita muda mrefu havitapelekea Iran kusalimu amri mbele ya matakwa ya kibabe ya Marekani na Israel, bali kutaongeza tu juhudi za Iran na mipango ya viongozi wake ya kujiimarisha na kuwa na nguvu kubwa zaidi. Ulimwengu kwa mara nyingine tena umeshuhudia kuimarika umoja uelewa na nguvu za Iran na wa Iran dhidi ya uchokozi wa adui mzayuni. Kilichoonekana wazi katika kipindi hiki ni dhihirisho kubwa la nguvu na ukakamavu wa Wairani ambao utaendelea kubakia kwa muda mrefu katika kurasa za historia. Subira, ujasiri na heshima ya wananchi wa Iran katika kujilinda na kukabiliana na utawala mtenda jinai wa kizayuni ni miongoni mwa masuala yenye thamani kubwa na ya kudumu milele ambayo amesajiliwa katika kumbukumbu kumbu ya vita vya siku kumi na mbili. Sasa kwa mara nyingine tena, ulimwengu na walimwengu wameshuhudia uwezo wa kiulinzi na nguvu za kijeshi za Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ambapo vita hivi bila shaka vimetoa funzo kubwa kwa maadui zake. Ni wazi kuwa utawala wa kizayuni umekuwa somo la historia katika vita hivi vya siku kumi na mbili, somo muhimu kwa wale wote wanaochochea uchokozi na uvamizi dhidi ya nchi nyingine. Kwa kumalizia, inafaa kwa mara nyingine tena kuashiria hapa umoja na mshikamano mkubwa na madhubuti wa Wairan ambao, katika kipindi hiki muhimu katika historia, wamesimama imara na kwa nguvu zao zote dhidi ya adui mvamizi. Mshikamano huu umekuwa kizuizi madhubuti na imara dhidi ya maadui, maadui ambao walidhani kwamba wangeweza kuvuruga mshikamano na umoja wa taifa la Iran kupitia njama na mipango yao miovu, lakini umoja na mshikamano wa taifa kubwa la Iran umeweza kuvunja njama zote hizo za maadui na kukwamisha mipango yao ya kishetani. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeonyesha kwa utendaji wake mzuri katika siku hizi kwamba taifa la Iran kamwe halitasalimu amri mbele ya malengo maovu ya maadui na kwamba daima litasimama imara katika kujilinda. Na kushukuruni, wapenzi wasikilizaji, kwa kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki kilichokujieni kwa anwani ya Iran, mshindi wa medani ya vita, na kuwageni na kukutakieni kila la kheri maishani. naendelea kusikiliza idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni kutoka mjini Teheran. Uh, bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu wapenzi wasikilizaji. Uh, mimi ni Mubarak Henia na mwenzangu hapa ni Husein Hassan. Kama tulivyowajulisha katika kipindi chetu kilichopita, uh, tuko katika uh, eneo hili linalojulikana kama Bazargan ambalo ni mji wa mpakani baina ya uh, Iran na Uturuki na tumekuwa katika pilika pilika mbalimbali mbali, e, tukiangalia hali ilivyo, na kama tulivyosema, huu ni mpaka ambao unatumika kimataifa. Ni mpaka wa kimataifa unatumika kibiashara na pia kwa ajili ya abiria wanaoabiri kutoka Iran kuingia Uturuki, Uturuki au kutoka Uturuki, uh, kuingia Iran na, uh, kama mnavojua kumekuwepo na haya matukio ya hivi karibuni ambapo Uh, utawala wa Israel ulivamia Iran na kuichokoza na kuanzisha mashambulizi Juni kumi na tatu, na kutokana na hali hiyo Iran ikajibu mapigo na ikauadhibu utawala wa Israel. Na kama tunavyojua pia, uh, kutokana na hali hii eh, wa, watu maeneo mbalimbali nchini Iran wameweza kushuhudia operesheni hizo za Iran, na hapa katika eneo hili la mpaka tumepata fursa ya kukutana na Wakenya pia ambao kutokana na kuwa anga ya Iran imefungwa eh, kwa kipindi kirefu cha wiki mbili hivi, kutokana na hayo yaliyojiri eh, wao pia walikuwa na mpango wa kusafiri, na kutokana na hali hiyo imebidi watumie njia hii in ya nchi kavu. Eh, kwanza kabisa tutawaomba wajitambulishe, eh, na kwa wasikilizaji wetu, alafu tuendelee na mazungumzo yetu. Kwanza hebu jitambulisheni. Kwa majina naitwa Swale Kaingu Kazungu kutoka Kenya, Kilifi County, Shariani na pia. Ah, kwa majina naitwa Shukurani Charo Karisa kutoka Kenya, kwetu ni Shariani Kilifi County. Tulikuja huku Iran kwa ajili ya kikazi lakini kutokana na hizi hali zaanga zilivyobadilika ilibidi tukasimama kikazi hadi saa hii tumeona afadhali tutumie njia ya chini ili kurudi nyumbani, jua kwa sababu sasa kuna ndege yote inaopaa kwenda juu. Tuko salama, hali tuliokuwa mji ule, tulikuwa tuli tunaziona vizuri vinavyoingia na vinavyotoka makombora ila... Makombora, ila Wairani hata mimi niwapiga saluti wako sawa, wamejipanga vizuri sana kivita, ila mimi naunga mkono kulingana kuwa si wachokozi kuwapiga wa Israeli pia. Mimi niliunga mkono kulingana na Israeli walivyowapiga wa Gaza, mimi kibinafsi nilisikia uchungu sana na kulingana vio alivyowatatiza wale watoto yn yani, lakini shirazi, hali iliyokuwa sisi tulikuwa tuko mahali salama, kila kitakachokuwa kinaingia tunaongea, kinaingia tunaangalia, tunamjuza mwanahabari wetu hapa Mbarak na tunamshukuru wote, na hata embasi yetu ya Kenya pia tunashukuru, wametupokea salama hapa tulipo, tuko mikono salama ya serikali yetu ya Kenya. Tunahadi tunaomba Mungu azidi kuwapa nguvu pia na walinde, kila wanapoingia na kutoka, mkono wake uwe pamoja nao, hata tutokapo hapa, wote Wakenya wote yani, tukutanapo pamoja, Mungu awe pamoja nasi hadi turudi Kenya salama kabisa. Tulifikia huu mji mkuu wa Iran unaitwa Tehran, tukakaa hapo kama mwezi mmoja, tukaondoka tukenda mji mwingine, huko kulikuwa kuna sarakasi nyingine, mji mwingine unaitwa Gorgan, tukatoka Gorgan tukarudi tuka tuka Tehran, tukakaa wiki mbili, tukenda mji mwingine unaitwa Awaz kwa mwezi mmoja Ndo tuka tukatoka wazi tukaenda Shirazi. Baada ya kufika Shirazi, nafikiri uh -huh. tulikaa kama wiki tatu ama mbili, ndo haya mashambulizi yakaanza. uh -huh. uh -huh. uh -huh. E, yeah. zaidi ya miwili tuliingia hapa tarehe kumi uh -huh. mwezi wa pili uh -huh. Eh, tarehe kumi mwezi wa pili ndo tuliingia Tairani. Yeah. Nauelezaji mji wa Shiraz, kabla ya kuzungumzia mashambulizi uua, ndio mji ambao umekuwa muda mrefu unauzungumziaji. Mji huo, watu wanaamiliana vipi? Mji wa um, Shiraz ni mzuri, uko sawa, wenyewe tairani wako sawa, wairani wako sawa. yeah. Wairani yaani wako friendly yani. yeah. Uh, wakarimu sana ni Shirazi ni, ni mara ya pili kukaa pale, manake mimi tuseme kama mara ya tatu kuja Iran Irani, sielewi uh, uh, vizuri. Si vizuri lakini kidogo, hata uh, uh, lugha yao kidogo naijuajua hivi uh, uh, uh, salamu uh, uh, vitu vidogo kidogo hivi chikaba mesi, lakini tunashukuru, tunashukuru mali tulipokuwa Shirazi ile iko sawa na Wairani yani kambe wamejigadi juu hati tulikuwa ni mwanzo kabisa, tulikuwa tunaona kama maajabu, lakini kaja hadi mpaka tukazoea, lakini kadri kila siku vinazoenda ah, uoga katu nanii tukaingiwa na uoga, manake kwetu hatujawahi yeah, kuona hizo vitu mm-hmm hatujawahi kuona hizo vitu ulivyosema. Kwa hivyo unatoa wito kwa Wakenya wadumishe amani, sio? Amani zidi sana Kenya, yani amani hata si Kenya peke yake, dunia nzima kwa ujumla, yani okay. yani uonevu, yani uishe, yani tunaomba, yani Mungu pia azidi kuingilia kati katika hizi vita, yani watu waishi kwa amani, yani <coughs> anasema ameshuhudia kabisa makombora yakivurumishwa. Labda tueleze kwa ufupi kabisa hali alivyoshuhudia. E, uh, tuliwahi kuona makombora yakirushwa, mengine yaliwahi kuingia, lakini wairani venye wamejipanga huwa yanashika yakirushwa, alikuwa yanashika, lakini kuna kadhaa yalishuka na tukaona kiharibu manyumba e, lakini wairani kiufupi wako sawa. mm -hmm. uh. E, tunashukuruni e, sijui mwenzangu Hussein Hassan na jambo lolote la kuongeza ila ya kutoa shukrani zetu na, na tunawatakia ni kile la heri pia maishali na eh, baada ya msimu huu ukimalizika na tunatumai kuwa mtarejea tena ili eh, kazi iendelee inshallah. Tunaomba hivyo pia, Mungu azidi kuwafungulia na eh, azidi ah, kutuliza hali hii ya vita, amani iwepo, yaani ili ndege ziweze kuweza kuruka angani ili hata turudi tunaporudi kule nyumbani hati tukijua kwa hali zimetulia zaidi, turudi, tuweze kurudi huku kazini tujitolea shughuli yetu. Maanake vita si vizuri, afadhali yaani hu umekaa huna kitu, lakini umzima una amani kuliko uko mahali lakini hauna amani zetu za Keya hazijazoea fujo sisi. Asante sana. Na wapenzi wasikilizaji, kama mlivyosikia hapo, tulikuwa na hao wa Kenya wawili ambao wako hapa eneo la mpakani la Iran na Uturuki, na tutazidi kuwajuza yanayojiri eh, katika eneo hili. Kwa niaba ya mwenzangu Hussein Hassan, mimi ni Mubarak Kenya. Nikiwa shukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu kwaherini. Matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kutegea sikio kipindi hiki maalum chenye anwani semayo taifa lenye umoja. Katika kipindi hiki maalum tunakusudia kuzungumzia na kujadili umoja na mshikamano wa Irani mkabala na maadui katika matukio mbalimbali likiwemo hili la hivi karibuni la hujuma na mashambulio ya kijeshi ya utawala haramu wa Israel dhidi ya taifa la Iran. Kuweni nami ahadi mwisho wa dakika hizi chache kutegea sikio yale niliyokuandalieni kwa leo. Ikiwa huniamini, angalia historia. Taifa la Irani daima limekuwa na umoja na mshikamano kwa hali zote, tangu zama za kale hadi sasa. Wairani daima wamekuwa pamoja, wenye mshikamano, wakihurumiana na wameungana katika mizozo mbalimbali, na kupita na kuvuka salama misukosuko mingi, na hii ndio siri ya ushindi wa Irani na Wairani. Tangu saa za awali kabisa za uvamizi wa utawala wa kizayuni katika ardhi ya Iran alfajiri ya tarehe kumi na tatu Juni, taifa kubwa na tukufu la Iran limesimama bega kwa bega na mshikamano dhidi ya utawala huo wa kihalifu. Adui amekuwa akifikiri kwa muda mrefu kwamba inawezekana kuharibu uhusiano na umoja huo wa kina kati ya watu wa iran lakini uhusiano kati ya Iran na Wairani ni mkubwa kuweza kuharibiwa na njama za maadui wa halifu. Katika kurasa nyinginezo za historia, madhihirisho huruma na mshikamano wa Iran dhidi ya hujuma na uvamizi wa utawala wa Kizayuni yamerekodiwa, na kwa mara nyingine tena ulimwengu unashuhudia umoja na uelewa wa watu wa Iran. Hapana shaka kuwa ufunguo wa mafanikio na ushindi katika jamii yoyote ile ni umoja na mshikamano. Chambilecho wa swahili umoja ni nguvu na utengano ni udhaifu. Suala hili muhimu limekuwa likizingatiwa mno na Wairani kwa muda mrefu. Kwa hivyo, katika historia na katika hali ngumu zaidi, Wairani daima wamesimama pamoja na kuwa na umoja wenye nguvu. Kwa kuipitia historia tunaona kwamba tangu maelfu ya miaka iliyopita hadi leo hii Wairani wamepigania ardhi yao na juhudi hizi zimefanyika chini ya kivuli cha umoja na mshikamano wa wananchi wa Iran. Kwa miaka mingi, maadui wa Iran wamekuwa wakijaribu kwa njia mbalimbali kuharibu umoja na mshikamano baina ya wananchi wa Iran. Lakini siku baada ya siku mnyororo wa umoja na mshikamano unazidi kuimarika. Utawala bandia wa Kizayuni wa Israel ulifikiri kwamba kwa kuivamia ardhi ya Iran uzi wa umoja kati ya wa wairani ungekatika, lakini kinachoonekana hivi sasa ni mshikamano na si mfarakano. Watu wa ardhi hii ni watoto wa hamasa na walinzi wa damu za mashahidi. Watu wa Irani kwa umoja na mshikamano ndio walinzi wa nchi na wanasimama kwa nguvu dhidi ya maadui wote wa ardhi ya nchi hii. Taifa lenye ghera la Iran likiwa na umoja wake, lugha moja, huruma na mshikamano limewapigisha magoti maadui madhalili kama vile Marekani, utawala wa Kizayuni na nchi za Magharibi na barani Ulaya. Hivi sasa dunia nzima inashuhudia umoja kati ya wananchi na mfumo mtakatifu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Irani unaotawala hapa nchini. Katika hali ambayo nchi ya Irani ilishambuliwa na adui Mzayuni na wanawake na watoto wasio na hatia kuuawa, wananchi watukufu wa Irani wameunda mandhari ya kipekee ya mshikamano na umoja, huku wakipaza sauti moja kwa kusema katika siku ambazo utawala dhalimu wa kizayuni umekiuka ardhi ya Iran, sisi taifa kubwa la Iran, tunasimama pamoja kwa ajili ya nchi yetu, kwa ajili ya watu wetu, mpaka katika siku ambayo amani itarejea katika ardhi yetu tunayoipenda. Wapenzi wasikilizaji, mnaendelea kutegea sikio idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na kipindi hewani ni makala maalum inayohusiana na taifa lenye umoja. Moja ya masuala muhimu yanayopaswa kutajwa katika moyo wa hujuma na uvamizi wa kijeshi wa utawala wa kizayuni dhidi ya ardhi ya Iran ni umoja wa kitaifa baina ya wananchi wa taifa la Iran. Taifa kubwa la Irani katika kukabiliana na tabia chafu ya adui lilionyesha mukawama wa kitaifa usio na kifani, yaani lilisimama kidete na bila shaka hatua hiyo ni ya kupongezwa. Maadui wa Irani na vyombo vya habari vya uadui vimekuwa vinajaribu kupunguza uelewa huu, lakini umoja wa kipekee wa kitaifa wa Irani na uhusiano wa kina ambao umeanzishwa kati ya wasomi wa Iran, watu wa kawaida, maafisa, vikosi vya usalama na vya kiintelijensia vimeonyesha moja ya matukio mazuri zaidi katika historia ya kisasa ya Iran mbele ya macho walimwengu. Hivi leo adui anatumia zana zote alizo nazo, kuanzia uwezo wa kijeshi hadi vyombo vya habari dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Lakini hakuna zana yeyote adui yenye uwezo wa kukabiliana na umoja na mshikamano wa taifa kubwa la Iran. Inafaa katika sehemu hii kuashiria maneno ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Sayyid Ali Khamenei, ambaye alisema, ishara ya nguvu ya taifa la Iran ni kuushinda mlolongo wa uhasama na uadui mtawalia uliodumu kwa miongo kadhaa katika kukabiliana na mapinduzi, vikwazo, mashinikizo ya kisiasa, njama za kiusalama na uvamizi wa vyombo vya habari. Hujuma hii ya vyombo vya habari ambayo imeanzisha ya chuki dhidi ya Iran, yani Iran phobia, na chuki dhidi ya mapinduzi haijawahi kutokea ulimwenguni. Kitu kama hiki katu hakijawahi kutokea. Je, yeah, unajua nchi au mapinduzi yoyote ambaye yameweza kustahamili mapigo ya nchi zenye nguvu zaidi ulimwenguni kwa miaka mingi na kuweza kusimama kidete ambayo imesimama kidete na kutopiga magoti? Hapa na shaka kuwa moja ya sababu muhimu zaidi za mukawama wa Irani dhidi ya njama za maadui ni umoja na mshikamano uliopo baina ya wananchi wa Iran. Katika kivuli cha umoja na maelewano hayo, leo taifa lenye ghera la Iran limesimama li kwa ujasiri, ushujaa na uthabiti wa hali ya juu kabisa, na kutokubali kupigishwa magoti na adui mzayuni. Utawala wa kizayuni wa Israel ulifanya kosa kubwa kuivamia ardhi ya Iran bila kujua uwezo wa kijeshi, ulinzi na usalama wa Iran. Kwa upande mwingine, utawala huwa bandia na mtenda jinai haukuwa na ufahamu wowote kuhusu jamii ya Iran na haukujua kwamba Iran ni miongoni mwa nchi chache za eneo ambazo hisia za uzalendo na utambulisho wa kitaifa ni zenye nguvu na dhahiri. Wakati adui anapoishambulia ardhi ya, ya Irani huenea hisia kawaida miongoni mwa watu wa Irani katika kukabiliana na adui. Hisia hii ya kawaida na iliyoenea inazifunga nyoyo na nafsi za Wairani pamoja na kuleta umoja na mshikamano, na umoja huu ni kizuizi na kinga kubwa dhidi ya adui. Tangu mwanzoni mwa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu Irani hadi hivi sasa, maadui wa Jamhuri ya Kiislamu Irani daima wamekuwa wakijaribu kuharibu kizuizi na kinga hiyo yenye nguvu, yaani umoja na mshikamano. Maadui wanaichukulia Iran iliyoungana, iliyo huru na iliyo na umoja na mshikamano kuwa ni kikwazo na kizingiti cha malengo yao maovu na ya kishetani. Wanapaza sauti za mfarakano na kusisitiza jambo hilo na kujaribu kufikia malengo yao maovu kwa kuleta mifarakano na migawanyiko kati ya wananchi wa Iran, lakini taifa kubwa la Irani limesimama kwa akili na uwezo mkubwa dhidi ya silaha hii ya adui. Wananchi wa Irani kwa kuendelea kuwa watiifu kwa malengo matukufu ya mapinduzi ya Kiislamu, kwa mara nyingine tena wamethibitisha kuwa mukawama huo ni wa ushindi na kwamba utawala dhalimu wa kizayuni hautafaulu kuidhuru Irani na Wairani, bali utajiletea maangamizi yake mwenyewe. Wananchi wa Irani wameonyesha kuwa kila linapotajwa suala la kutetea nchi na usalama wa nchi, kila mmoja yuko tayari kulifanyia kazi hilo, kama ambavyo walisimama kidete dhidi ya uchokozi wa utawala wa Baath wa Iraq wakati wa vita vya kujihami kutakatifu kwa miaka minane. Leo hii pia wamesimama kidete na kuwa tayari kukabiliana na uadui wa adui mzayuni yaani utawala wa kizayuni wa Israel, pamoja na Marekani kufuatia uvamizi na mashambulizi yao dhidi ya ardhi ya taifa hili. Wapenzi wasikilizaji, muda wa kipindi hiki maalum cha taifa lenye umoja umefikia tamati. Basi hadi tutakapokutana tena katika kipindi kingine, ni nakuwageni nikikutakieni kila la heri, asanteni na kwaherini.