Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na Mwenyezi Mungu amekuumbieni wa wake katika jinsi yenu na kakujalieni kutoka kwa wake zenu watoto na wajukuu na akakuruzukuni vitu vizuri vizuri. Basi je, wanaamini yasiyokuwa ya haki na kuzikataa neema za Mwenyezi Mungu, na wanamuacha Mwenyezi Mungu wakawaabudu wasioamilia riziki hata kidogo la kutoka mbinguni wala kwenye ardhi, wala hawana uwezo wa lolote? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Subah alkhair, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema. Jina langu ni Husein Hasan, kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumanne asubuhi ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni tarehe kumi Juni mwafaka na tarehe kumi na nne Dhulhija mwaka elfu moja mia nne arobaini na sita Hijria. Asubuhi ya leo kama ada, tumekuandelea taarifa ya habari za dunia, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki. Katika safu ya vipindi, tumekuandalia makala ya mwanamke katika familia na jamii, ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupia kila siku ya leo katika historia na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, na vilevile vile kupitia intaneti na satelaiti, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM hususan kwa msikilizaji wetu aliyeko Tanzania kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Mbali na mkoa huo wa Tanga, lakini idhaa hiyo inasikika pia katika mikoa mingine ya Tanzania, bali pia katika nchi kadhaa za kanda ya Afrika Mashariki na Kati. Iwapo una kingamuzi cha Azam. Wavuti wetu ni parstoday.ir mkwaju sw. Mpenzi msikilizaji, yes, ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram, na nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni. inaelekea kutimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, na sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia. lakini kwanza kabisa ni kupe vidokezo. Iran yasema tutapiga vituo vya siri vya nyuklia vya Israeli iwapo tutashambuliwa. Kenya katika kumbukizi ya mwaka mmoja baada ya maandamano ya vijana kupinga mswada wa fedha wapinzani wa Netanyahu wazidi kumshinikiza haondoke madarakani. Hizo pamoja na habari nyinginezo na kusihi tuwe pamoja hadi tamati. Habari kamili. Baraza Kuu la Usalama wa Taifa la Iran limeonya kuwa jamhuri ya Kiislamu itavishambulia vituo vya siri vya nyuklia vya Israel iwapo utawala huo wa kizayuni utafanya kitendo chochote cha uchokozi dhidi ya taifa hili. Katika taarifa yake, baraza hilo limesema kuwa operesheni ngumu ya kiintelijensia ya majeshi ya Iran na mafanikio yao makubwa ni sehemu kuu ya mpango mahiri na vitendo vya siri vya mfumo mtukufu wa kiislamu mbele ya propaganda za maadui. Imeongeza kuwa sehemu nyingine kuu ya mpango huo ni pamoja na juhudi zisizo na kikomo za vikosi vya ulinzi za kuleta mlingano wa nguvu kiutendaji kulingana na udhaifu na nguvu za utawala wa ghasibu wa Israel na waungaji mkono wake. Baraza hilo limesema orodha inayolengwa na Israel ipo juu ya meza ya vikosi vya jeshi la Iran na kwamba vituo vya siri vya nyuklia vya utawala huo vitalengwa iwapo vitafanya chokochoko za aina yoyote. Taarifa hiyo imeeleza kuwa leo hii majeshi ya Iran yana uwezo wa kujibu mara moja uchokozi wowote unaoweza kufanywa na utawala wa kizayuni dhidi ya vituo vya nyuklia vya nchi hii kwa kushambulia vituo vya siri vya nyuklia vya Israel. Kabla ya hapo, Ismail Khatiba, waziri wa usalama wa taifa wa Iran, alisema kuwa nyaraka za siri ambazo Iran imefanikiwa kuzipata kutoka Israel zinahusiana moja kwa moja na taarifa nyeti kuhusu miundombinu ya nyuklia ya utawala huo ghasibu na zinaimarisha uwezo wa Iran kuhujumu. Akizungumza na shirika la habari la IRIB siku ya Jumapili, siku moja baada ya vyanzo vya kuaminika kufichua habari hizo, Khatiba amesema nyaraka tulizozipata kutoka kwa utawala wa kizayuni zinahusiana na taarifa kuhusu vituo vyao vya nyuklia. Amesema nyaraka hizo za siri pamoja na taarifa nyingine za kimkakati zitaboresha uwezo wa Iran wa kushambulia. Wakati huo huo, mkuu wa shirika la nishati ya atomiki la Iran Muhamad Islami amesisitiza ulazima wa kuendelea kurutubishwa Iran madini ya urani na kusema watu milioni moja hutumia bidhaa zetu za dawa zenye mionzi kila mwaka. Islami amehoji kwa kusema, kwa nini tuweke afya na maisha ya watu wetu hatarini na kusalimu amri kwa mashinikizo ya kisiasa ya kiholela. Katika mahojiano na kituo cha televisheni cha Al Arabiya, katika mkesha wa kikao cha bodi ya magavana wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA na juhudi za troika Ulaya na Marekani kupitisha azimio dhidi ya Iran, amesema bayana kwamba kila nchi ina haki na wakala wa IAEA una majukumu Bahati mbaya shirika hili na taasisi nyingine za kimataifa zimepoteza uaminifu wao katika miaka ya hivi karibuni kutokana na amri na maagizo ya upande mmoja ya Marekani. Islami amebainisha kwamba njia yao ya kufanya kazi imekuwa ni utekelezaji wa maagizo ya Marekani, sio sheria, kanuni wala sheria za wakala huo. Amesema kuwa hili ni tatizo linalowakabili watu wa, wa dunia, akieleza kuwa vigezo vya shughuli katika sekta ya nyuklia duniani kote ni sheria na kanuni zinazotumika zinazojulikana kwa mujibu wa mkataba wa kuzuia uzalishaji na usambazaji wa silaha za nyuklia almaarufu NPT. Mkuu wa shirika la nishati ya atomiki la Iran amesema pia kwamba nchi ambazo zimekuwa wanachama wa wakala wa kimataifa wa nishati atomiki na kuridhia mkataba huo katika mabunge yao kama vile Iran zimejitolea na tunafanya shughuli zetu za nyuklia ndani ya mfumo huo. Islami amesema wazi kwamba ni jambo lisilokubalika kwa mtu yoyote kuamuru hili au lile kwa taifa kubwa la Iran. Katika hatua nyingine, Kenya inaadhimisha mwaka mmoja baada ya kuzuka kwa maandamano ya vijana maarufu kama Gen Z kupinga mswada wa fedha wa mwaka 2024 uliopendekezwa au uliopendekeza nyongeza ya kodi. Katikati ya mwezi Juni mwaka jana, maelfu ya vijana walianza kujitokeza katika miji mbalimbali, hususan jiji kuu la Nairobi, ili kushinikiza mswada huo wa fedha kuondolewa na serikali. Maandamano hayo yaliendelea hadi Juni 25 wakati waandamanaji walipovamia majengo ya bunge kuonyesha hasira zao kwa wabunge waliokuwa wanajadili mswada huo. Rais William Ruto alitangaza kuachana na mswada huo baada ya kukubali kuwa wananchi walikuwa wameukataa. Wakati wote wa maandamano hayo, polisi walikabiliana vikali na waandamanaji na kusababisha vifo vya watu kwa mujibu wa Tume ya Taifa ya Kutetea Haki za Binadamu, watu zaidi ya 80 walitekwa nyara na maafisa wa usalama na mpaka sasa kuna baadhi yao ambao hawajapatikana. Kati ya Julai 11 na 12 mwaka jana Rais Ruto alivunja baraza lake la mawaziri na baadaye kuunda serikali mpya iliyoshirikisha mawaziri kutoka chama cha upinzani cha ODM. Aidha, Ruto Alimfuta kazi inspekta jenerali wa polisi Jafeth Komi baada ya mashinikizo ya wananchi ya kumtaka ajiuzulu. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Radio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kwingineko, mashinikizo ya vuguvugu vugu la upinzani katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ya Palestina na kupachikwa jina bandia la Israel ya kutaka kumpindua waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na baraza lake la mawaziri yameongezeka. Mashinikizo hayo sasa yanaonekana kushika kasi na kumfanya Netanyahu, anayekabiliwa na kashfa nyingi za ufisadi, kukalia kutikavo. Netanyahu anakabiliwa na shutuma kali kutoka kwa familia za mateka wa Israel. Familia hizo zinamnyoshea kidole cha lawama kwa kushindwa kufikia makubaliano ya kumaliza vita na kubadilishana mateka na harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas. Familia hizo zinasisitiza kwamba shinikizo la kijeshi kwa ukanda wa Ghaza litasababisha tu vifo vya mateka hao na sio kwa kuachiwa kwao huru. Wazayuni walikusanyika mbele ya makao makuu ya chama tawala cha Likud katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu dhidi ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu na utendaji wa baraza lake la mawaziri wakitaka kufikiwa makubaliano ya kubadilishana mateka na harakati ya Hamas. gazete la Kizayuni la Yedioth Ahronoth liliripoti jana Jumatatu kwamba familia za wafungwa wa kizayuni na baadhi ya wanaharakati wengine zilifanya maandamano na kukusanyika mbele ya makao makuu ya chama cha Likud mjini Tel Aviv. Washiriki wa maandamano hayo walisikika wakitoa nara dhidi ya Netanyahu na kutoa mwito wa kufikiwa haraka iwezekanavyo makubaliano ya kubadilishana mateka. Wapinzani wa Netanyahu hususan na familia za mateka ambao ndugu zao wanashikiliwa na Hamas wanasema kuwa kuendelea vita hakuna natija ghairi ya kuongeza masaibu na machungu kwa pande zote mbili. Na makampuni ya kigeni yaliyokuwa na uwekezaji huko Israel au Palestina inayokaliwa kwa mabavu yameendelea kukimbia kutoka huko kutokana na kukosekana usalama wa kibiashara. Vyombo vya habari vya lugha ya Kiebrania vinaripoti kuhusu kukimbia kwa makampuni ya kigeni ambayo yalikuwa yakifanya kazi huko Israel kabla vita ya vita. Tovuti ya habari ya gazeti la kiuchumi la Maka inaripoti kuwa kampuni ya Marekani iliyokuwa ikifanya kazi Israel kwa miaka mitano ikiwa na mtaji wa dola milioni moja imefunga shughuli zake na kukimbia kutoka Israel sambamba na kuwafuta kazi wafanyakazi wake wote. Ripoti hiyo iliyochapishwa katika chombo cha habari cha lugha ya Kiebrania inasisitiza kwamba John Graham, mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Marekani ya Sequel, aliwafahamisha wafanyakazi wa kampuni hiyo kuhusu swala hili katika siku za hivi karibuni, na akatangaza kwamba kuanzia sasa shughuli zote za kampuni hiyo zitafanywa nchini Marekani na kwamba kama italazimu, idadi ya wafanyakazi wa kampuni hiyo watahamishiwa Marekani, huku wengine watapoteza kazi zao kuanzia mwezi ujao. Kwa mujibu wa duru za habari, wafanyakazi wa kampuni hiyo wanasisitiza kuwa wote wamefutwa kazi na kwamba wale ambao watahamishiwa Marekani watakuwa kwa muda mfupi na maalum na watakwenda huko tu kuhamisha uzoefu na watafutwa kazi na kampuni hiyo mara baada ya kuhamisha uzoefu wao. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. shabash hapa ni teheran na hii ni idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni mapendekezo na hata ukosoaji wako kwa kututumia haraka kwenda kwa nambari alama ya kujumlisha plus 99035065487 karibu sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao kichwa chake kinahuji je ni malengo gani yanafuatiliwa na Marekani na troika ya Ulaya dhidi ya mpango wa nyuklia wa Iran. Licha ya malengo ya uhasama ya Marekani na troika ya Ulaya, lakini jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaendeleza mafanikio yake ya nyuklia katika nyanja mbalimbali mbali. Marekani na troika ya Ulaya, yaani Ufaransa, Ujerumani na Uingereza, zinafuatilia malengo kadhaa kuhusu mpango wa nyuklia wa Iran. Wanajaribu kushinikiza Iran katika bodi ya magavana ya wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA kwa kudai kwamba Iran haitekelezi majukumu yake kama inavyotakiwa na wakala huo. Tuhma hizi zinatokana na ripoti ambazo Iran inazichukulia kuwa dhaifu na za kisiasa. Marekani na troika kuibua ya Ulaya zinajaribu kuibua upya masuala ambayo tayari yalisitishwa miaka kadhaa iliyopita ndani ya mapatano ya JCPOA ili kuyatumia kama chombo cha kuishinikiza Iran. Iran inaamini kwamba tuhuma hizi zinalenga kuibua mgogoro bandia ili kuiburuza Teheran kwenye meza ya mazungumzo. Behrouz Kamalvandi, msemaji wa shirika la nishati ya atomiki la Iran akizungumzia vikwazo vinavyowekwa katika njia ya kuendeleza mpango wa nyuklia wa nchi hii, anasema kwamba changamoto hizi ambazo zimeshadidi katika miaka ya hivi karibuni ni matokeo ya mashinikizo ya kisiasa ya kuilazimisha Iran iachane na mafanikio yake. Kwa maneno mengine, changamoto inayoikabili Iran ni changamoto ya nguvu. Ameongeza kuwa ripoti ya wakala huo ni mkusanyiko wa madai yaliyotolewa katika miaka ya nyuma ambayo yamefanyiwa marekebisho kwa kuongeza vitu vipya kwa njia ambayo inaifanya Iran ionekane kuwa haishirikiani. Akifafanua kuhusu jibu la Iran, Kama Alvandia amesema Iran pia ilionya katika maazimio yaliyopita lakini hayakuzingatiwa, na kwa sababu hiyo tuliongeza mara saba uzalishaji wa urani iliyorutubishwa kwa asilimia sitini tukazindua laini mpya ishirini na vile vile mashine pewa za kisasa za kizazi kipya cha kumi na tatu. Msemaji wa shirika la nishati atomiki la Iran amesisitiza kuwa hivi sasa pia tumewafahamisha kwamba tunayo orodha ya hatua zinazoweza kuchukuliwa. Baadhi ya hatua hizo zitakuwa za kiufundi na sehemu nyingine itahusiana na kiwango cha ushirikiano wa Iran na wakala wa IAEA. Kwa hakika wakala huo haupaswi kutarajia kwamba ushirikiano mkubwa na wa dhati ambao Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imekuwa ikionyesha hadi sasa utaendelea kama ilivyokuwa huko nyuma. Naye Sayyid Abbas Arakshi, waziri wa mambo ya nje ya Iran, pia aliandika kwenye mtandao wa kijamii wa X kwamba baada ya miaka mingi ya ushirikiano wenye kujenga na wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki ambao ulipelekea kutolewa azimio lililomaliza madai kuhusu uwezekano wa mpango wa nyuklia wa Iran kuwa wa kijeshi, nchi yangu kwa mara nyingine tena inatuhumiwa kwa kutofuata sheria, amesema. Nchi hizo tatu za Ulaya zilipochukua mtazamo mbaya kama huu mwaka elfu mbili na tano, matokeo yake yalikuwa kwamba urutubishaji wa urani ulifikiwa nchini Iran. Alihoji, je, nchi hizo tatu za Ulaya kweli hazijapata funzo lolote katika miongo miwili iliyopita? Uchambuzi huo wa kisiasa pamoja na habari nilizo kusomea kitambo kifupi, unaweza kuzisoma kwa kina na kwa kituo katika tovuti yetu ya parstoday.ir mkwaju sw uh, uh, ir mkwaju sw. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi hivi sasa. Ni saa tatu kasorobo asubuhi hapa jijini Teheran. mwanamke katika familia na jamii. Assalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji wa, wa, wa idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na karibuni kusikiliza sehemu ya 39 na ya mwisho ya kipindi hiki cha mwanamke katika familia na jamii ambapo kwa leo tutazungumzia sifa za mwanamke na kito muhimu ambacho Mwenyezi Mungu amekiweka ndani yake ambacho si kingine bali ni chanzo cha utulivu. Karibuni. Katika kipindi kilichopita tulisema kwamba lililo muhimu kuhusu shughuli za kijamii za wanawake ni uwepo wao katika jamii, ambapo Uislamu umeweka msingi wa uwepo huo hai na wenye ufanisi kwa kuainisha njia na mikakati inayofaa kwa ajili ya kuwalinda wanapokuwa katika shughuli zao za kila siku kwenye jamii. Wanawake wanaweza kushiriki katika jamii kwa kuzingatia vigezo na mipaka iliyoainishwa katika Uislamu, ambayo muhimu zaidi ni hijabu na staha. Mwanamke anayevaa hijabu huwa anapigana peke yake dhidi ya ustaarabu wa Magharibi unaopinga dini. Miundo yote ya Magharibi imebuniwa kwa ajili ya kumdhoofisha mwanamke aliyejisitiri kwa vazi lenye hadhi la hijabu. Hivyo, chaguo lake la kuvaa hijabu huashiria mwanamke mwenye nguvu na aliye na misimamo thabiti, ambaye ana malezi ya kina ya kidini nchi za Magharibi humchukulia mwanamke aliyejistiri kwa hijabu kuwa adui wao mwenye nguvu kubwa, kwa sababu huwa si rahisi kwazo kupenya kwake na kutekeleza dhidi yake mipango yao haribifu. Moja ya aya za Quran tukufu ni aya ya thelathini na tatu ya sura Annur ambayo inawazungumzia wale ambao bado hawajapata fursa ya kuoa. Aya hii inasema na wajizuilie na machafu wale wasiopata cha kuolea mpaka Mwenyezi Mungu awatajirishe kwa fadhila zake. Katika aya hii, Mwenyezi Mungu anawahusia wanawake na wanaume ambao hawako tayari kuoa wadumishe ubikira, kwa sababu kuweka usafi na kuzingatia kanuni za Kiislamu sawa sawa na tabia na usemi, au vazi la hijabu huwaletea utulivu wa nafsi na kuwawezesha kufanya shughuli za kijamii bila ya kuwa na wasiwasi wa kutumiwa vibaya na wenzao. Zaidi ya hayo, ushauri huu wa Qur'ani kwa wanaume na wanawake wasio na wenzi ambao hawaja wana wa kuwataka wazingatia maadili na kutojihusisha na maovu huwafanya wawe na hamu ya kubuni misingi ya maisha ya ndoa, na hivyo kutojinyima raha na ladha hii halali ambayo Mwenyezi Mungu ameiweka kwenye kivuli cha ndoa. Jambo la kuvutia ni kwamba Uislamu umebuni mfumo wa kulinda utu na heshima ya mwanamke kwa kuainisha misingi ya kuweza kumfikia na kufanya naye mapenzi halali ili asivunjiwe heshima na haki zake za msingi. Wanawake wana roho ya upole, huruma na huonyesha hisia zaidi kuliko wanaume, hivyo wanaweza kuwa katika hatari zaidi ya uchokozi kutoka kwa wanaume. Uislamu pamoja na sheria na kanuni zake kuhusu kuchumbia na kuoa wanawake, auruhusu mtu yoyote kumtendea anavyotaka wala kumkosea heshima. Ukweli huu umebainishwa wazi katika maneno ya Ayatullahi Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, ambaye anauzingatia Uislamu kuwa mtetezi wa haki za wanawake kwa kusema, lengo la Uislamu katika kutetea haki za wanawake ni kuzuia wasidhulumiwe. Na wanaume wasijione kuwa ni watawala juu ya wanawake. Katika familia kuna mipaka na haki: mwanaume ana haki, mwanamke ana haki, na haki hizi zimepangwa kwa njia ya uadilifu na uwiano. Kwa hakika sheria, kanuni, haki na wajibu uliowekewa wahusika katika ndoa zinakusudiwa kuhakikisha kwamba haki za wanaume na wanawake hazivunjwi. Wanaume na wanawake ni lazima watambue wajibu wao, na kila mmoja wao anapaswa kuwajibishwa iwapo watakiuka wajibu wake na kushindwa kutekeleza majukumu yake. Ayatullah Khamenei anaona kuwepo kwa mwanamke nyumbani kuwa ni chanzo cha amani kwa wanafamilia, na akiashiria aya ya ishirini na moja ya sura Rum anasema, mnaona inavyosema aya hii tukufu kuhusu wanaume na wanawake, hasa katika familia na katika ishara zake ni kuwa amekuumbieni wake zenu kutokana na nafsi zenu ili mpate utulivu kwao, naye amejaalia mapenzi na huruma baina yenu, hakika katika haya bila ya shaka zipo ishara kwa watu wanaofikiri. Kwa mujibu wa aya hii, moja ya dalili za uwezo wa Mwenyezi Mungu ni kuwa amekuumbieni nyinyi wanaadamu wake zenu kutoka miongoni mwenu na katika jinsi yenu, kwa ajili yenu wanaume wanawake, na kwa ajili yenu wanawake wanaume, kutoka kwenu wenyewe, siyo jinsi tofauti. Hawako katika makundi mawili tofauti, bali wote ni ukweli na kiini ni kimoja. Bila shaka jinsi hizi zinatofautiana katika baadhi ya sifa, kwa sababu baadhi ya majukumu yao yanatofautiana. Kisha anasema ili mpate utulivu kwao, akimaanisha kwamba ndoa na uwili katika asili ya mwanadamu ni kwa ajili ya lengo kubwa. Lengo hilo ni utulivu na amani, ili uweze kupata amani na jinsia yako tofauti ndani ya familia: mwanaume na mwanamke, mwanamke na mwanaume. Kwa mwanamume kuingia nyumbani na kupata mazingira salama ya nyumbani, mwanamke mkarimu, mwenye upendo na mwaminifu, kando yake ni njia ya kumletea amani na utulivu kwa mwanamke. Kuwa na mwanaume na msaidizi anayempenda huwa ni kama ngome imara kwake, kwa sababu mwanaume ana nguvu kimwili kuliko mwanamke, na hiyo huwa ni baraka kwake. Hicho huwa ni chanzo cha amani na furaha kwake. Familia hutoa fursa hii kwa wote wawili. Mwanaume anamhitajia mwanamke katika mazingira ya familia ili apate amani na utulivu huku mwanamke akimhitajia mwanaume katika mazingira ya familia ili apate amani pia. Jambo muhimu zaidi ambalo mwanadamu analihitajia ni amani furaha ya mwanadamu hupatikana katika mazingira ya kutokuwa na msukosuko wa nafsi na wasiwasi na kuwa na amani ya kisaikolojia. Mwenyezi Mungu aliyeumba wanadamu amewaonyesha njia ya kupata amani hiyo. E, kwa kuwa wanaume na wanawake wanakamilishana, wanahitajiana ili kufikia amani hiyo. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu anasema katika aya ya 21 ya sura Ar-Rum na amejalia mapenzi na huruma baina yenu. Bila shaka uhusiano sahihi kati ya mwanamume na mwanamke unapaswa kusimama juu ya msingi huo. Upendo maana yake ni uhusiano wa kirafiki, na rehema maana yake ni uhusiano uliojengeka kwenye misingi ya wema. Hivyo wanaume na wanawake wanapaswa kupendana na kufanyiana wema wao wao kwa wao. Ikiwa upendo na huruma, yani urafiki na wema, havitakuwepo kati ya mwanaume na mwanamke katika familia na ikiwa mwanaume atahisi kumiliki kila kitu nyumbani na kumwona mwanamke kama mfanyakazi wake wa kuajiriwa na mnyonyaji tu basi atakuwa amemkandamiza. E, ikiwa mwanaume atatarajia mengi kupita kiasi kutoka kwa mke wake, bila shaka ataharibu urafiki na wema kati yake na mke wake na kupelekea watoto wavunjike moyo kuhusu familia yao kwa kuona uhusiano usio na upendo kati ya wazazi wao. Kwa njia hii wazazi huwa wanaonyesha watoto wao mfano mbaya, na katika siku zijazo hawatakuwa na hamu kubwa ya kuunda familia, na taratibu jamii itaepuka maelekezo na miongozo ya kuunda familia. Uhusiano kati ya mwanaume na mwanamke katika mazingira safi na matakatifu ya familia ni muhimu sana. Mwanamke anaweza kubadilisha moyo wa mumewe aliyechoka na kufadhaika kisaikolojia anapokabiliana na matatizo au angalau kuwa mwamba mvumilivu katika huzuni na maumivu yake. Kwa upande mwingine, mwanaume anaweza kumtia moyo mke wake na kuwa motisha kwake kwa kumuunga mkono katika hatua tofauti za maisha. Mwanamke sio tu ana uwezo mkubwa katika kufanikisha majukumu ya mumewe, bali pia kupitia upendo na mapenzi yake anaweza kuathiri na kuimarisha imani ya mume wake, na hivyo kumpa furaha huko akhira Waislamu wanaochukulia kuwa mfano wa kuigwa uhusiano wa maisha ya ndoa uliokuwepo kati ya Imamu Ali na Bibi Fatima Zahara. Kuhusu swala hili, inasimuliwa kwamba baada ya ndoa ya watukufu hao, Mtume alimuuliza Amir Muminin Ali alaihi ssalam kuhusu muamala wa Bibi Fatima Zahara alaihi salam kwenye ndoa, ambapo alimsifia kwa kusema yeye ndiye msaidizi wangu bora katika kumtii Mwenyezi Mungu Mtukufu. Wasikilizaji wapendwa, na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa mfululizo wa vipindi hivi vya mwanamke katika familia na jamii. Tunatarajia kuwa mmevifurahia na vimekunufaisheni vya kutosha. Hadi wakati mwingine, panapo majaliwa, tunakuageni nyote kwa kusema, wassalamu alaikum warahmatullahi wa wabarakatuh. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, tuangazie machoto magazetini. Naam, udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki unaanzia nchini Tanzania, na tuanze na gazeti la Jamhuri ambalo limetoa kipaumbele kwa habari yenye kichwa chenye neno moja tu "Tujipange". Dondoo ya habari hiyo inasema, tumalize uchaguzi mkuu, tuanze mchakato wa katiba mpya, huku tukijadili hali ilivyo nchini kwa sasa. Ni matamshi ya Butiku. Pia limeandika vigogo NHIF matatani, mwekezaji asema polisi wanaficha ukweli, na kimataifa, ndoa ya Trump na Elon Musk yavunjika. Gazeti la Zanzibar Leo limepa kipaumbele habari inayosema tutaliwezesha jeshi la polisi, asema da Samia. Habari nyingine zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka ukatili wa kingono kwa watoto umepungua asema Daktar Gwajima, uchaguzi mkuu upo kama ulivyopangwa asema Wasira, na Hemed ataka mifumo ya haki na uwazi kwenye kodi. Rais Samia kupokea gawio la kihistoria leo. Ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Majira, ambalo pia limeandika serikali yazidi kuchukua hatua kukabili mabadiliko ya tabia nchi. Rais Samia azidi kukemea rushwa, ahimiza maadili kwa polisi. Wasira asema hatuahirishi uchaguzi mkuu. NGO na kimataifa. Trump atuma wanajeshi kuwadhibiti waandamanaji wahamiaji huko Los Angeles. Ukurasa wa mbele wa gazeti la Habari Leo umepambwa kwa habari zenye anwani zisemazo: Rais Samia atoa maagizo saba kwa polisi; mchungaji ataka viongozi wa dini kutotumika kisiasa; wanaozuia ukaguzi NHC jela mwaka mmoja; wadau wasema uchaguzi ni fursa ya kupata viongozi bora; na TIC ya sajili miradi 1372 itatoa ajira 41 elfu. Magazeti ya Wamachinga, Tanzania Bora na Mwanahabari yametanguliza mbele habari ya Mchungaji Hananja kumpa makavu Gwajima na kuitaka serikali kufungia makanisa yanayokiuka taratibu. Gazeti la Mwananchi limetenga nafasi ya kwanza kwa habari inayosema agizo la usalama, Rais Samia alibebesha zigo jeshi la polisi kudhibiti viashiria vya vurugu au vya kuvuruga amani kuelekea uchaguzi aonya rushwa na ajali. IGP atoa kauli utekaji na uporaji. Nalo gazeti dada la The Citizen, pamoja na mambo mengine, limeandika kuwa Zanzibar inapanga kuwa na shirika lake la ndege na ligiokea. Sasa gazeti la Sunday Monitor lina, uh, ni Daily Monitor linalochapishwa nchini Uganda, haya limepa kipaumbele habari ya kioja lakini pia ya kuhuzunisha. Kichwa chake kinasema lalama baada ya Among kumwita Museveni Mungu. Mukhtasari wa habari hiyo ni kwamba viongozi wa kidini na kijamii wamekosoa vikali hatua ya spika wa bunge la Uganda, Anita Among, kumkweza Rais Yoweri Museveni wa nchi hiyo na kumpachika uungu. Habari nyingine zilizopewa umuhimu na gazeti hilo zina vichwa vinavyosema bosi wa NRM Kamuli aonya acheni kukodisha mikusanyiko ya watu kwa ajili ya Museveni. Besije ni shujaa wangu salamu Musumba asema. Watu watano waga dunia kwenye ajali ya barabarani katika barabara kuu ya Kampala kuelekea Gulu, na waziri atuhumiwa kunyakua ardhi Yumbe. Tuna tamatisho dondo zetu nchini Kenya, ambapo aghalabu ya matoleo ya leo yametanguliza mbele habari ya kushtadi malalamiko baada ya mwanablogu kuaga dunia mikononi mwa polisi katika njia ya kutatanisha. hawashibi damu ya jenzi, ndivyo kinavyohoji kichwa cha habari hiyo kuu iliyotengewa nafasi ya kwanza na gazeti la Taifa Leo. Gazeti, la, uh, gazeti dada la Daily Nation limeipa habari hiyo kuu anwani yenye neno moja tu ambalo ni makamanda, toleo lake la mtandaoni. Katika mwendelezo wa habari hiyo, pembeni ya picha ya makamanda hao linaandika hawa ndio wenye majibu ya kifo cha Ojuang. Makamanda hao ni inspekta jenerali wa polisi Douglas Kanja, naibu inspekta jenerali wa polisi Eliud Lagat na mkuu wa DCI Mohamed Amin. Kwa ufupi ni kwamba Ojuang aliyekuwa na umri wa miaka 27 aliyeuawa ni mtoto wa pekee kwao aliyehitimu chuo kikuu cha Pwani mwaka 2022 na alikuwa akifundisha huko Voi akisubiri kupata kazi ya serikali, mbali na kukosoa taasisi za serikali kupitia blogu yake familia na wanaharakati wamekadhibisha madai ya polisi kwamba mwalimu huyo alijiua kwa, kwa kujigongesha kichwa ukutani akiwa katika kituo cha polisi cha Central jijini Nairobi, yapata kilomita 320 toka nyumbani kwaoby alikuchukuliwa na maafisa usalama. Gazeti la The Standard pia hali kuachwa nyuma limetanguliza mbele habari hiyo chini ya kichwa kisemacho damu mikononi mwao. Anwani hiyo imebebwa na picha inayoonyesha inspekta jenerali wa polisi douglas kanja naibu wake uh, eliud lagat na mkuu wa idara ya upelelezi muhammed amin tukomee hapo hii ni redio teheran idhaa kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran baadhi ya maoni yako mpenzi msikilizaji nitayasoma ni baada ya kukuletea vipindi vilivyosalia asubuhi ya leo. Ulimwengu wa michezo. Ujambo msikilizaji mpenzi, natumaye umzima wa afya hapo ulipo. Karibu tuangazie baadhi ya matukio muhimu yaliyojiri viwanjani ndani ya siku saba zilizopita, kitaifa, kieneo na kimataifa, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu tuanze na voliboli. Timu ya voliboli ya Iran ba imetoa ubingwa wa ligi ya mataifa ya wanaume ya Asia ya kati kwa kifupi Kava ya mwaka huu 2025 katika finali ya aina yake iliyopigwa Jumatano, Iran iliitandika India seti tatu kwa mtungi za 25 17, 25 20 na 25 19 na kuibuka kidedea 19 tim iran tu sesete motegali henro tu final mosobegat lige melathy asiya markazi shekast mide Pakistan ilipata medali ya shaba kwa ushindi mnono wa seti tatu kwa moja dhidi ya Kazakhstan katika mchuano wa kutafuta mshindi wa tatu. Awali michuano hiyo ya kibara ilipangwa kufanyika nchini Pakistan, lakini ilibidi ihamishiwe nchini Uzbekistan kutokana na mzozo uliokuwa umeshtadi baina ya Pakistan na jirani yake India. Riadha, mwanamichezo wa Iran Mahdi Holfati ameshinda medali ya dhahabu katika mashindano ya mazoezi ya viungo ya wanaume ya Asia ya mwaka wa 2025 huko nchini Korea Kusini. Holfati mwenye umri wa miaka 24 alizoa alama 14.5 katika fainali ya mashindano hayo ya kibara yaliyofanyika katika jiji la Jechon huko nchini Korea Kusini siku ya Jumapili. Hiyo ni medali ya kwanza kabisa ya dhahabu katika historia ya mchezo wa sarakasi kwa Iran. Kwa katika mashindano ya Asia, raia wa hua China Huang Mingqi alitoa medali ya fedha huku Carlos Yulo wa Ufilipino akiambulia medali ya shaba kwa kuzoa pointi 14.4 na 14.3 kwa usanjari. Huo wakati huo huo, Siavash Siahi Kolan kwa Iran alijishindia medali ya shaba katika mashindano hayo ya 12 ya gymnastics ya kisanaa ya wanaume ya bara Asia siku ya Jumamosi. Jumapili ya Juni nane ilikuwa siku ya mwisho ya mashindano hayo ya kibara yaliyoanza siku ya Alhamisi. Tuangazie sasa soka. Timu ya kandanda ya Iran ilishindwa kufurukuta mbele ya Qatar na kukubali kuzabwa bao moja kwa mtungi katika mechi ya mchujo wa kufuzu Asia kuelekea fainali za Kombe la Dunia la FIFA mwaka 2026. Katika mechi hiyo iliyopigwa Alhamisi katika uwanja wa Jasem Bin Hamad huko mjini Doha, Iran iliyopunguzwa hadi wachezaji kumi katika dakika ya 35, baada ya Milad Muhammadi kupigwa kadi yake ya pili ya njano. Dakika sita baadaye, Pedro Miguel alifanikiwa kucheka na nyavu za wageni vijana wa Iran wanaotiwa makali na mkufunzi Hamir Ghalenui walishindwa kusawazisha katika mechi hiyo. Iran ambayo ipo katika kundi A na Japan katika kundi cha tayari zina tiketi mfukoni za fainali za kombe la dunia la FIFA mwakani zitakazoandaliwa katika nchi za Kanada, Mexico na Marekani. Na timu ya mpira wa magongo ya wanawake Iran ilizimwa na Ufilipino kwa kulishwa nne kwa mbili katika fainali ya kombe la Asia la wanawake la IIHF siku ya Ijumaa na kumaliza katika nafasi ya pili. Tuelekee huko barani Afrika. Timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars, ilivaana na Bafana Bafana ya Afrika Kusini katika mchezo wa kirafiki wa kimataifa uliopigwa kwenye uwanja wa Peter Mokaba huko mjini Polokwane, Afrika Kusini. Mchuano huu wa soka wa kirafiki wa kimataifa uliishia kwa sare tasa ya kutofungana. Hata hivyo, mechi hiyo ilijaa mbwembwe za aina yake na mihemko isiyo ya kawaida. Huyu hapa balozi wa Tanzania nchini Afrika Kusini James Bwana akizungumza na wachezaji wa timu ya taifa baada ya mchezo wa kirafiki dhidi ya Bafana Bafana. Nawashukuru wachezaji, nawashukuru bei kwa ufundi, nawashukuru walimu kwa kazi nzuri. Mmeliheshimisha taifa, kwa hiyo mpokee pongezi nyingi kutoka kwangu na kwa Watanzania wote ambao wamefuatilia mchezo huu. Asanteni sana, mmetuheshimisha, hamjaniacha na aibu. Kwa hiyo tujipongeze. Ingawa mechi hiyo ilikuwa ya kirafiki, lakini pande zote mbili zimetumia kama sehemu ya maandalizi muhimu. Wakati huohuo huo, timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars ililazimishwa sare ya kutofungana na Chad katika mchuano mwingine wa kimataifa wa kirafiki uliopigwa katika mji wa Marrakesh huko nchini Morocco. Mkufunzi wa Harambee Stars Benni McCarthy amesema kinachopaswa kufanyika sasa ni chinja chinja tu na kutomhurumia hasimu, baada ya kutoa sare tasa na Chad, huo ukiwa mchezo wa tatu wa kimataifa kwa Kenya ama kushindwa au kuambulia sare chini ya ukufunzi wa raia huyo wa Afrika Kusini. Na katika dondoo za hapa na pale, timu ya taifa ya soka ya Hispania ilishuka dimbani Jumapili kuvaana na Ureno katika mchezo wa fainali ya ligi ya mataifa ya Ulaya ya UEFA. Ulikuwa mchezo wa kufa kupona, ambapo miamba hiyo ya soka duniani ilitoshana nguvu kwa kutandikana mabao mawili kwa mawili katika dakika 90 za ada na za nyongeza, na mwisho wa kwisha wakalazimika kuingia kwenye upigaji matuta. Mabao ya Ureno katika dakika za ada yalifungwa na Nuno Mendes na Cristiano Ronaldo, huku Hispania yakitoa kimiani na Martin Zubimendi na Mikel Oyarzabal. Hatimaye Wareno walitoa ubingwa baada ya kuibuka kidedea katika upigaji penalti, ambapo walifunga mabao matano huku wahispania wakitikisa nyavu mara tatu. Ufaransa ilitandika Ujerumani mabao mawili kwa sifuri katika mechi ya kutafuta mshindi wa tatu kwenye mashindano hayo ya UEFA. Kwingineko, mwanasoka wa Argentina Enzo Petao alifariki dunia baada ya kuanguka uwanjani katika dakika ya 41 ya kipindi cha kwanza cha mchezo kutokana na mshtuko wa moyo. Kabla ya yote hayo, alitumia akaunti zake za mitandao ya kijamii kusema kwamba alikuwa amejitolea kila kitu kwa ajili ya mchezo huo. Baada ya kifo hicho cha ghafla, mechi iliakhirishwa na usimamizi wa timu ya Don Horion ulionyesha mshikamano wake na mchezaji huyo. Katika habari nyingine, atanzia mchezaji kandanda kinda wa Kenya Eric Wafula ameuawa baada ya kupigwa kitutu na umati huko jijini Nairobi. Wafula ambaye alikuwa kipa wa Madhara FC aliuawa wikendi akiwa pamoja na rafiki yake ambaye hakutajwa jina, katika mtaa wa Pangani jijini Nairobi baada ya kutuhumiwa kuiba simu ya rununu. Huku hayo yakijiri, mwanariadha nyota wa Kenya Beatrice Chebet anaendelea kuimarisha kampeni yake ya kuvunja rekodi za dunia msimu huu. Mshikilizi huyo wa rekodi ya dunia ya mita elfu kumi alikimbia kwa mara ya pili kwa kasi zaidi katika historia kwa mara nyingine tena kwenye ligi ya Diamond ya Rome usiku wa kuamkia Jumamosi baada ya onyesho jingine la kihistoria kwenye mbio za Rabat mnamo Mei 25. Huko Roma, Chebet, bingwa wa Olimpiki mara mbili, aliimarisha umbuji wake katika mbio za mita 5000 na kuibuka kidedea kwa kutumia dakika 14 sekunde 03.69. Alionyesha kivumbi Mhabeshi Freweni Hailu aliyeibuka wa pili huko. Orodha ya tatu bora ikifungwa na Mwitaliano Nadia Batokleti. na mwanakandanda nyota Hosman Dembele ni miongoni mwa wachezaji wanaopewa nafasi kubwa ya kushinda taji la Ballon d'Or baada ya kufunga mabao 33 na kusaidia PSG kutoa taji lao la kwanza la ligi ya mabingwa Ulaya. Aidha, kinda wa Barcelona Lamine Yamal naye ni miongoni mwa wachezaji wanaotajwa sana kutokana na kiwango alichokionyesha msimu huu. Tutakomea hapo kwa dondoo hizo, mpenzi msikilizaji, hadi juma lijalo, panapo majalio yake Mola. Mimi ni Hussein Hassan, asante na kwaheri. Leo katika historia Leo ni Jumanne tarehe 14 mfunguo mfungo tatu Dhulhija mwaka 1446 Hijria mwafaka na tarehe kumi Juni miladia. Katika siku kama ya leo miaka 213 iliyopita vilianza vita vya Marekani na Uingereza. Miongoni mwa matukio muhimu ya historia ya Marekani katika nusu ya kwanza ya karne ya 19 ni vita hivyo vilivyoendelea kwa miaka miwili. Sababu ya kuanza vita hivyo inasemekana kuwa ni kuzingirwa Ufaransa na Uingereza kutokea baharini na kuzuiwa safari za meli za Marekani katika maji yanayozunguka nchi za Ulaya, lakini pamoja na hayo ilikuwa na sababu zingine za kuanzisha vita hivyo, muhimu kati yazo ikiwa ni madai ya uungaji mkono wa siri wa Uingereza kwa Wahindi wekundu wa Marekani dhidi ya serikali kuu ya nchi hiyo. Kufuatia vita hivyo, tarehe 18 Juni mwaka 1812 askari jeshi wa Marekani walivamia vituo na mali za Uingereza huko Kanada na kuteketeza mji wa Toronto. Vita hivyo vilipamba moto kiasi kwamba mwezi Agosti mwaka elfu moja mia nane kumi na nne Uingereza ilituma askari wake katika pwani ya mashariki ya Marekani na kuendesha vita hadi katika mji mkuu wa nchi hiyo Washington DC. Hatimaye mazungumzo ya amani beina hizo ya nchi mbili hizo yalitiwa saini huko Belgiji na kupelekea kusimamishwa vita hivyo mwezi Desemba mwaka huo huo wa elfu moja mia nane na kumi na nne. Siku kama ya leo miaka hamsini na mitano iliyopita aliuawa shahidi Ayatullah Sayid Muhammad Reza Saidi, mmoja wa wasomi wakubwa na wana mapambano wa Iran. Baada ya kuteswa kwa muda mrefu katika mojawapo ya jela za utawala wa kitwaghuti wa Sha, alielekea Kum na kujiunga na chuo cha kidini cha mji huo na kupata elimu kwa maulama wakubwa kubwa akiwemo Ayatullah Ludhma Burujerdi na Imam Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu. Baada ya mwamko wa mapinduzi ya wananchi wa Islamu nchini Iran tarehe 15 Khordad mwaka 1342 Hijria Shamsia, alizidisha harakati zake dhidi ya utawala wa kidikteta wa Shah. Katika uwanja huo, Ayatullah Sayid Muhammad Reza Saidi aliufanya msikiti wake kuwa ngome ya kuwazindua na kuwahamasisha wananchi, hususan vijana, na hotuba zake nyingi zilijikita katika kufichua njama chafu za ukoloni na jinai za utawala haramu wa kizayuni dhidi ya watu madhulumu wa Palestina. Ni kwa sababu hiyo ndio maana alikamatwa mara kadhaa na kufungwa jela. Katika siku kama ya leo miaka 44 iliyopita, Bani sadra rais wa kwanza wa Iran baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, aliuzuliwa na Imam Khomeini wadhifa wa amiri jeshi mkuu majeshi yote kutokana na kusaliti nchi tangu awali. Baada ya kuchaguliwa kuwa rais, Bani Sadr alikumbwa na kiburi na ghururi na akawa anafuatilia swala la kuwaweka kando wana mapinduzi watiifu kwa Imamu Khomeini, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu. Bani Sadr pia alikuwa akishirikiana na makundi yaliyokuwa yakipinga mapinduzi ya Kiislamu. Vilevile alikwamisha utendaji wa serikali kutokana na kukwepa kwake kumkubali waziri mkuu Muhammad Rajai, mmoja wa wana mapambano mashuhuri alikuwa amechaguliwa na bunge kwa wingi wa kura. Ukwamishaji huo wa Bani Sadr ulifikia kileleni katika vita vya kichokozi vya Iraq dhidi ya Iran na kupelekea miji mingi ya Iran katika kipindi hicho cha vita kukaliwa kwa mabavu na utawala wa dikteta Saddam Hussein. Hatimaye, katika siku kama ya leo, Imam Khomeini alimuuzulu Bani Sadr cheo cha amiri jeshi mkuu. Siku chache baadaye bunge lilipasishwa kwa wingi wa kura kutokuwa na imani na uwezo wa kisiasa wa Bani Sadr. Hii ni Redio Tehran na kama nilivyokuahidi mpenzi msikilizaji, nisome hapa maoni mawili matatu. Shimbi Juma Shimbi akiwa Nyehunge Buchosa Mwanza ya Tanzania anaandika, baada ya salamu, shukran kwa kutujuza habari na Allah awalipe kheri. Asante sana na ilahi amin. Bintoha al Junaid anatushukuru pia kwa habari, akiwa Bombwini visiwani Zanzibar. Ismail Saki akiwa Mandewa Singida huko huko Tanzania anafuatilia matangazo, anasema umoja wa nchi za Kiarabu uh, wa Palestina wamewakosea nini? Mbona hamwasaidii na wanazidi kuuawa kwa mabomu na Israel? Anahoja hapo Saki akiwa Singida, Tanzania. Jacob Zawadi Muhuza akiwa Bunia, uh, huko Kongo DR, anasema vizuri sana kwa mkataba huo, Iran ifike pia DRC. Anarejelea habari ya Iran kuwa na mpango wa kuisaidia Kenya kujenga nyumba milioni moja. Asante sana. Pia Bob Raja yupo nchini Tanzania, anasema Pakistan inatakiwa imshukuru sana Imran Khan kwa kuwajengea jeshi imara na bora kwa zana za kirusi na Kichina. Maoni ni mengi lakini muda haunasi, ni kusome vichwa vya habari tulizokuwa nazo asubuhi ya leo. Iran inasema tutapiga vituo vya siri vya nyuklia vya Israel iwapo tutashambuliwa. Islami asema Iran haitosalimu amri mbele ya mashinikizo ya kisiasa ya kiholela. Na Kenya inaadhimisha mwaka mmoja baada ya maandamano ya vijana kupinga mswada wa fedha. Na wapinzani wa Netanyahu wazidi kumshinikiza aondoke madarakani. Vichwa hivyo ndivyo vinavyotufungia matangazo haya ya Jumanne asubuhi. Asante sana kwa muda wako na kwa maoni yako. Jina langu ni Hussein Hassan, na kutakia mchana mwema. Asante na kwaheri.