hii ni idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini tehran Mwenye kurehemu. Naapa kwa mji huu wa Maka, nawe utashuka katika mji huu ambao wamekutoa na utahalalishiwa, na naapa kwa kila kilichozaa na kila kilichozaliwa, kuwa tumemuumba mtu katika tabu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote atakayeweza kumtia mkononi? Anasema, nimeharibu mali nyingi kwa ajili ya kuupinga Uislamu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote amwonaye? Je, hatukumpa macho mawili na ulimi na midomo miwili, na tukambainishia zote njia mbili, iliyo njema na iliyo mbaya? Je, ameukata huo mlima, yaani njia nzito wa kumfikisha kwenye njia za peponi na nini kitakujuilisha huo mlima wako kufikisha kwenye njia za peponi? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, sabahal khair mpenzi msikilizaji, natumai umeamka vyema. Jina langu ni Husein Hassan, kwa moyo mkunjufu kabisa na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumanne asubuhi ya Redio Tehran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran. Leo ni Jumanne ya Juni tatu mwafaka na tarehe saba Dhulhija mwaka 1446 Hijria. Asubuhi ya leo kama ada tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia kipindi maalum cha kuwa shahidi Imam Muhammad Bakir Alaihi Salam, tutakuwa na ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupi kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, na vilevile vile kupitia intaneti na satelaiti, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Mbali na Tanga, idhaa hiyo Inasikika pia katika mikoa mingine ya Tanzania, lakini pia katika baadhi ya nchi za kanda ya Afrika Mashariki na Kati, iwapo una king'amuzi cha Azam. Tovuti yetu ni parstoday.ir mkwaju sw Inaelekea kutumia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Tehran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia <muchos> lakini kwanza kabisa nikupe vidokezo Iran yasema urutubishaji wa madini ya urani ni mstari mwekundu kwa jamhuri ya Kiislamu. Magaidi waripotiwa kuwa makumi ya askari wa Mali wako Timbuktu na Bolkesi, na Uhispania yasisitiza kuundwa nchi huru ya Palestina, mji mkuu ukiwa Beitul Muqaddas, pamoja na habari nyinginezo. mbili juu ya alama asubuhi kwa saa za afrika Mashariki. habari kamili. Kundi la kigaidi lenye mfungamano na mtandao wa Alqaida katika eneo la Sahel huko magharibi mwa Afrika limedai kufanya mashambulizi kadhaa nchini Mali na kuua makumi ya wanajeshi katika shambulio la jana Jumatatu. Genge hilo la kigaidi linalojiita Jamaatu Nusra Alislam Walmuslimin, kwa kifupi JNIM, limesema limeshambulia uwanja wa ndege wa kijeshi na mamluki wa Russia katika mji wa Bolkesi, eneo la kati la Dozenza, na kuwa askari kadhaa. Habari zaidi zinasema kuwa wakazi wa eneo hilo walilazimika kujificha kutokana na kupamba moto makabiliano ya risasi baina ya wanajeshi wa Mali na wanamgambo hao. Wakati huo huo, shirika la habari la Reuters limenukuu vyanzo viwili vya habari vikisema kwamba magaidi hao waliuwa zaidi ya wanajeshi thelathini katika shambulio la Jumapili katika mji wa kaskazini wa Timbuktu. Hata hivyo, kikosi cha wanajeshi wa Mali jana Jumatatu kilisema kilitibua jaribio la kujipenyeza la wapiganaji wa kigaidi katika kambi ya kijeshi ya Timbuktu kaskazini mwa Mali, ambapo magaidi kumi na watatu wameangamizwa na silaha, magari ya deraya na zana mbalimbali kutwaliwa. Mwishoni mwa mwezi uliopita jeshi la Mali lilitangaza kuwa limeua magaidi 21 wakati wa operesheni zake kwenye eneo la Sebabogu la magharibi mwa nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika. Aidha, mwezi Februari mwaka huu jeshi la Mali lilitangaza kuwa raia 25 wameuawa na wengine wa 13 kujeruhiwa, aghlabu yao wakiwa ni wachimbaji madini vijana wa nchi za kigeni. Hali kadhalika miili ya magaidi 19 ilipatikana katika eneo la tukio, ilieleza taarifa ya jeshi la Mali. Tukirejea hapa nchini, mkuu wa shirika la nguvu za atomiki la Iran Muhammad Islami amesema kwa msisitizo kwamba urutubishaji wa madini ya urani ni jambo la msingi lisilojadiliwa katika sera za nyuklia za Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, akilitaja kuwa ni mstari mwekundu kwa taifa hili. Katika mahojiano yaliyotangazwa kupitia runinga na kuchapishwa jana Jumatatu, Islami amesema urutubishaji wa urani ndio msingi na nguzo kuu ya sekta ya nyuklia ya jamhuri ya kiislamu ni mstari mwekundu kwa jamhuri ya Kiislamu, amesisitiza. Anaendelea kubainisha kwamba Iran haitokubali kubanwa wala kuzuiwa kuendeleza teknolojia hiyo, amesema, na hapana nukuu Hakuna anayeweza kuiambia Iran kwamba aina haki ya kurutubisha madini urani. ya urani hili ni jambo la ndani ya taifa letu lenye mfumo na mahitaji maalum. Mwisho wa kunukuu. Kauli hiyo imekuja kufuatia mashinikizo kutoka kwa Marekani, utawala wa Israel, mshirika wa karibu wa Washington katika eneo la Asia Magharibi, na baadhi ya madola ya Magharibi ambayo yamekuwa yakitaka Iran ipunguze kiwango chake cha urutubishaji wa urani hadi kufikia kiwango cha sifuri. Marekani imesisitiza msimamo huo mara kadhaa, ikiwemo katika mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja na Teheran yaliyoanza mwezi Aprili licha ya April. Hayo, viongozi wa Iran wameendelea kushikilia msimamo wao bila kuyumba. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Abbas Araghchi pia amesisitiza kuwa urutubishaji wa madini ya urani ni sehemu muhimu ya shughuli za nyuklia za amani za Iran. Ameongeza kuwa Iran itaendeleza shughuli hizo kwa mujibu wa sheria zake, yawepo makubaliano na marekani au la. Katika hatua nyingine, zaidi ya madaktari na wapasuaji elfu mbili wa Uingereza wamelaani mashambulio ya kuratibiwa ya utawala wa Israel dhidi ya vituo vya matibabu huko Ghaza. Katika barua ya wazi kwa serikali ya Uingereza, madaktari hao wametaka kuchukuliwa hatua za haraka kukomesha vitendo hivyo vya kichokozi na kuhakikisha upatikanaji kamili na salama wa huduma za matibabu katika eneo hilo. Kwa mujibu wa kanali ya televisheni ya Almayadin, barua hiyo ambayo imetiwa saini na madaktari alfu mbili mia mbili madaktari wa upasuaji na wafanyakazi wa sekta ya afya wa Uingereza katika siku tatu zilizopita, wakiwemo washauri na madaktari bingwa zaidi ya mia tatu na madaktari wengine elfu moja mia moja wanaofanya kazi katika mfumo wa afya ya umma almaarufu NHS inachukuliwa kuwa moja ya nafasi kubwa zaidi za maandamano ya wafanyakazi wa matibabu wa Uingereza dhidi ya vita vya Ghaza. Sehemu moja ya barua hiyo inasema, katika taaluma zetu tumejitolea kutunza maisha ya mwanadamu kwa utu na heshima. Majukumu haya ya kimaadili na kisiasa yanatuhitaji kuchukua hatua, sio tu kutibu magonjwa na majeraha, lakini pia kuzuia madhara na kushughulikia mizizi yake. Madaktari waliotia saini barua hiyo wameitaka serikali ya wa Uingereza kuunga mkono vikwazo kamili vya silaha na kusitishwa mara moja kwa mapigano na kuhakikisha ufikiaji usiozuiliwa na huru kwa Ghaza kwa mashirika ya misaada bila upendeleo. Barua hiyo pia inataka wanafunzi wa udaktari wa Kipalestina waruhusiwe kwenda kusoma Uingereza na wagonjwa zaidi wa Kipalestina kuhamishiwa katika vituo vya matibabu vya nchi hiyo kwa ajili ya matibabu. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teherani idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Tusalie katika maswala hayo ya Ghaza. Rais Lula Da Silva wa Brazil amesema kuwa kinachotokea katika ukanda wa Ghaza huko Palestina inayokaliwa kwa mabavu sio vita, bali ni mauaji ya halaiki. Kwa mujibu wa Aljazira, Luis Inacio Lula Da Silva amesema tunachoshuhudia sasa huko Ghaza sio vita hata kidogo kati ya majeshi mawili, bali kuna jeshi moja tu lenye weledi kamili ambalo linaua wanawake na watoto ukanda wa Ghaza. Rais wa Brazil ametoa mwito wa kuchukuliwa hatua za kukomesha mauaji ya halaiki ya Israel katika ukanda huo. Hapo awali Da Silva alikuwa ameshutumu serikali ya Israel inayoongozwa na Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu kwa kutowajibika, kwa kuendelea kufanya mauaji ya raia huko Ghaza na kusisitiza kuwa hatuwezi kukaa kimya mbele ya mikengeuko ya Israel huko Ghaza. Rais wa Brazil ameongeza kusema kwamba ningependa kutangaza mshikamano na wanawake na watoto wanaoendelea kufa Palestina kutokana na kutowajibika kwa baraza la mawaziri la Israel. Rais wa Brazil pia aliwahi kulani mashambulizi ya utawala ghasibu wa Israel dhidi ya ukanda wa Ghaza katika taarifa zake na kusisitiza kuwa walimwengu hawapaswi kunyamaza kimya mbele ya mauaji yasiyoisha ya Israel dhidi ya Palestina. Hivi karibuni pia Rais Lula Da Silva Brazil, sambamba na kulani mauaji ya watoto tisa wa daktari Ala al-Najjar katika ukanda wa Ghaza yaliyofanywa na Israel, alitangaza kuwa mauaji ya kimbari ya utawala wa kizayuni yanalenga ya kuwafukuza Wapalestina katika ardhi yao. Na waziri wa mashauri ya kigeni wa Uhispania amesisitiza kwamba nchi yake inaunga mkono kwa nguvu zote dhana ya kuundwa nchi huru ya Palestina. Jose Manuel Albares amesema tunaunga mkono kuanzishwa kwa taifa la Palestina linalopakana kijiografia na mji mkuu wake ukiwa Kuds Mashariki. Aidha amesema kuwa vita vya Ghaza havina lengo lolote zaidi ya kugeuza eneo hilo kuwa kaburi kubwa. tunataka kusitishwa kwa mkataba wa ushirikiano na Israel kutokana na ukiukaji wake wa haki za binadamu. Waziri wa mambo ya nje wa Hispania amesisitiza kwamba tunaunga mkono kufanyika uchunguzi wa mauaji ya halaiki huko Ghaza na kutangaza rasmi ushiriki wetu katika kesi ya Afrika Kusini dhidi ya Israel iliyowasilishwa katika mahakama ya The Hague. Hayo yanaripotiwa katika hali ambayo hivi majuzi, waziri mkuu wa Hispania Pedro Sanchez alitoa mwito wa kuchukuliwa hatua za kimataifa dhidi ya hali isiyokubalika huko Ghaza na kusisitiza kwamba ukanda huo utakuwa mali ya Palestina na kwamba nchi yake haitonyamaza kimya kuhusu kile kinachoendelea katika eneo hilo. Waziri mkuu wa Hispania Pedro Sanchez amewahi kueleza mara kadhaa kwamba kutambuliwa rasmi taifa la Palestina ni muhimu kwa amani, akisisitiza kwamba hatua ya kuitambua Palestina haijachukuliwa dhidi ya Israel na kwamba ndio njia pekee ya kuhakikisha mustakbal wa mataifa mawili yanayoishi bega kwa bega kwa amani na usalama mwishoni mwa mwezi Mei mwaka jana, Hispania, Ireland na Norway zilipasisha rasmi mpango wa kutambua rasmi Palestina katika uamuzi ulioratibiwa, hatua ambayo imeongeza himaya na uungaji mkono kwa Palestina huko barani Ulaya. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. Haya ni matangazo ya Jumanne asubuhi ya, ya Redio Tehran. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi. Ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumie arafa kwenda kwa nambari alama ya kujumlisha +989035065487 karibu. Sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho hatua ya waziri mkuu mpya. Je, yeah, anaweza kuiokoa Sudan kutokana na mzozo mkubwa wa kisiasa na kiuchumi au la? Kamil Atayib Idris ameapishwa kwa waziri mkuu mpya wa Sudan mbele ya Abdul Fatah Al Burhan, mwenyekiti wa baraza la utawala na amiri jeshi mkuu wa majeshi ya Sudan. Baada ya kula kiapo, waziri mkuu mpya wa Sudan amesisitiza kuwa atatumia muda na juhudi zake zote kwa ajili ya kudhamini maisha y salama na ya heshima kwa raia wote wa nchi hiyo. Idris amechukua usukani wa waziri mkuu wa Sudan wakati nchi hiyo inakabiliwa na hali mbaya zaidi ya kisiasa, kiuchumi na kijamii. Uteuzi wake umekuja baada ya kuwepo ombwe la miaka minne katika nafasi ya waziri mkuu na katika kilele cha vita vya wenyewe kwa wenyewe na mzozo wa kibinadamu, huku wengi wakitumai kuwa kutokana na ujuzi wake wa kisiasa na uzoefu wa kidiplomasia ataweza kusaidia kumaliza mgogoro na kuleta utulivu nchini humo. Sudan imekuwa katika vita vya wenyewe kwa wenyewe kwa miezi kadhaa ambapo juhudi za kuleta amani na utulivu zimeshindwa kuvimaliza katika hali ambayo raia walitarajia demokrasia na amani kurejea nchini baada ya kupinduliwa Omar Hasan al Bashir mnamo mwaka elfu mbili kumi na tisa. Aprili mwaka elfu mbili ishirini na tatu, mvutano mkali uliibuka kati ya jeshi la Sudan linaloongozwa na Abdul Fattah al Burhan na vikosi vya msaada wa haraka vinavyoongozwa na Muhammad Hamdan Dagalo almaarufu Hemed t uliosababisha vita vya wenyewe kwa wenyewe na ambavyo bado vinaendelea hadi leo. Vita hivyo vimesababisha uharibifu mkubwa wa mali ya umma, kuwa makumi ya maelfu ya watu, kulazimisha mamilioni kuhama makazi yao na kuharibu miundombinu muhimu ya Sudan. Hali ya kiuchumi nchini humo ni janga kubwa, inakabiliwa na mfumko wa bei ambao haujawahi kushuhudiwa tena huko nyuma. Mfumo wa benki umeporomoka na njaa pamoja na ukosefu wa ajira vimeenea katika kila pembe ya nchi hiyo. Benki kuu ya Sudan haiwezi tena kudhibiti thamani ya sarafu ya taifa ambapo kiwango cha ubadilishaji fedha kwa soko huria ni mara kadhaa ya kiwango rasmi. Uzalishaji wa ndani umepungua sana, na viwanda na mashamba mengi yameharibiwa au kufungwa kutokana na vita. Usambazaji wa chakula, dawa, mafuta na maji safi ya kunywa imekuwa moja ya kero za kila siku kwa raia. Kwa upande mwingine, mgogoro wa kisiasa bado uko kwenye kilele chake. Mivutano kati ya jeshi na vikosi vya msaada wa haraka sio tu kwamba haijamalizika, bali pia imeeneza vita vya wenyewe kwa wenyewe katika maeneo mengi ya nchi hiyo. Kwa sasa maeneo mengi muhimu kama vile Khartoum, Darfur, Kordofana na Blue Nile yako chini ya udhibiti wa vikosi hasimu licha ya kuwa jeshi lina zana za kisasa, lakini vikosi vya RSF vimeweza kudumisha uwepo wao katika maeneo muhimu kutokana na mbinu yao ya kuendesha vita vya msituni na mitani mijini. Katika maeneo ya magharibi kama vile Darfur, ghasia za kikabila na rangi zimepamba moto tena, ambapo ripoti za jinai za kivita na ufutaji au maangamizi ya kikabila dhidi ya makundi maalum zimekuwa zikitolewa mara kwa mara. Vikosi vya msaada wa haraka vinatuhumiwa kuendesha katika maeneo hayo mauaji ya raia, unyanyasaji wa kijinsia na uteketezaji wa vijiji. Ni saa tatu kasorobo asubuhi hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi. Ibaqir, ilumina, E, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Ni matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, na karibuni kutegea sikio kipindi hiki maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyouawa shahidi Imam Muhammad Baqir alayhi salam, mmoja wa maimamu wa toharifu kutoka katika kizazi cha Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam wa sambamba na kutoa mkono wa pole kwa Waislamu wote ulimwenguni, hususan wafuasi wa kweli wa Ahlulbeiti alaihim wassalam, ni nakukaribisheni kwa pamoja, tutupie jicho japo kwa mukhtasari historia na maisha ya mtukufu huyu. Karibuni. Mwezi saba mfungu wa tatu Dhulhija ni miongoni mwa siku za kumbukumbu kumbu, za mmoja wa watu watukufu ambao ni kigezo bora kwa mwanadamu. Katika siku hii ulimwengu wa Kiislamu ulitumbukia kwenye majonzi makubwa baada ya kumpoteza mtu mtukufu, mjukuu wa Mtume, Imam Muhammad Baqir alaihi ssalam. Imam Muhammad bin Ali al Baqir alaihi ssalam ni imamu wa tano katika silsila ya ma maimamu wa toharifu kumi na wawili kutoka katika nyumba ya mtukufu mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam. Imam Baqir alizaliwa tarehe tatu mfunguo tano au Safar mwaka 57 hijiria katika mji wa Madina. Mwaka 95 hijiria, Imam Bakr alaihi salam alichukua uimamu wa kuongoza umma wa Kiislamu baada ya kuuawa shahidi baba yake, yani Imamu Ali bin Husein Zeinulabidin alaihi salam. Imamu huyu alichukua jukumu zito la uimamu kwa muda wa miaka 19 mpaka alipouawa shahidi kwa kupewa sumu katika siku kama leo kwa amri ya Hisham bin Abdulmalik, khalifa na kiongozi wa Bani Umaya, na kuzikwa katika makaburi matakatifu ya Baqii katika mji mtakatifu wa Madina huko Saudi Arabia. Katika zama ambazo Imam Muhammad Baqir alaihi ssalam alikuwa akijishughulisha na kazi ya kufundisha na kulea wanafunzi katika mji wa Madina, kipindi hicho watu walikuwa na kiu kali ya kutafuta elimu na walikuwa wakihudhuria kwa wingi darasa zake mjini Madina na kunufaika na bahari ya elimu ya kiongozi huyo wa Waislamu. Bwana mmoja aliyejulikana na watu wote kwamba ni mtu wa Sham, baadhi ya wakati alikuwa akijumuika na wanafunzi wa Imam Baqir alaihi ssalam na kushiriki katika darsa zake. Hata hivyo, bwana huyo alikuwa akijulikana kwamba ni mmoja wa pinzani wakali wa Ahlulbeit alaihim ssalam. Siku moja bwana huyo alikwenda kwa Imam Baqir alaihi ssalamu na kumwambia, mimi si wapendi ya Ahlulbeit, lakini kutokana na kuwa wewe una umahiri wa kuzungumza na umebobea pia katika elimu mbalimbali, ninakuja katika darsa zako ili nistafidi na elimu yako tu, lakini mimi si katika wafuasi wako. Imamu Baqir alaihi salam alimtazama bwana yule kwa tabasamu, kisha akamwambia hakuna kitu ambacho kitajificha kwa Mwenyezi Mungu. Siku zikasonga mbele kila mara bwana yule alipopata fursa, alikuwa akimtolea maneno ya kejeli, dhihaka na kumvunjia heshima Imam Bakir alayhi salam. Baada ya kupita siku nyingi, bwana yule alipatwa na maradhi. Ndugu zake walifanya kila wawezalo kumtafutia matibabu, lakini juhudi zao hazikuzaa matunda. Maradhi yake yakawa makali zaidi na zaidi na kumdhoofisha siku baada ya siku kiasi cha kumfanya ashindwe hata kutembea na hivyo kubakia kitandani. Usiku mmoja akiwa katika hali mbaya ya maradhi, aliota ndoto ya ajabu na kutisha. Alikurupuka kutoka usingizini na kuwaita watu wake wa karibu na kuwaambia, nimeota ndoto ya ajabu. Nikiwa usingizini, nimeota roho yangu imetenganishwa na mwili wangu na kuona lahadha na muda wa mauti yangu ukiwa umewadia lakini katika sekunde hiyo mara nikamuona Imam Muhammad bin Ali, yani Imam Baqir alayhi salam, akiniombea shufaa. Mwenyezi Mungu akaikubali dua yake na mimi nikarejea duniani. Sasa ninakuombeni mwende kwa Imam Baqir na mtafadhalishe aje hapa. Laiti ningekuwa na nguvu za kutembea, basi mimi mwenyewe ningelienda kwake lakini nasikitika, hali yangu ni dhaifu na hainiruhusu kufanya hivyo. Ndugu zake wakiwa wamepigwa na butwa, wakamuuliza kwa mshangao mkubwa, kwani wewe si katika wapinzani wake wakubwa? Bwana yule akawaambia ndugu zake, mimi nilikuwa nikimfanyia wadui siku zote, lakini hakuna wakati ambao alikasirika na kuudhika na vitendo vyangu hivyo vibaya na badala yake alikuwa mwenye subira kubwa na alistahamili na kuvumilia kushiriki kwangu katika darsa zake. Yeye ni mtu mwema na ni shaksiya mkubwa ambaye hata nimemuona katika ndoto akiniombea dua. Kwa hakika, hili ni jambo la kushangaza sana. Habari za kuugua bwana yule zilimfikia Imam Baqir alaihi alaihissalam, na baada ya kutekeleza swala ya faradhi ya alfajiri Alikwenda moja kwa moja hadi nyumbani kwa bwana yule. Aliingia nyumbani kwake na kutoa salamu, kisha akamwita bwana yule kwa jina lake. Bwana yule wa Shamu aliposikia sauti ya imamu ikawa ni kana kwamba amefufuka. Imamu akamsogelea na kwa upole akamsaidia kunyanyuka kitandani na akakaa kitako. Kisha imamu akawataka ndugu zake watengeneze dawa maalum na kisha yeye mwenyewe akamnywesha bwana yule. Kama alivyosema imamu, bwana yule alipata nafuu na kupona baada ya siku chache. Siku ya kwanza tu alipopata nguvu ya kutembea, moja kwa moja alikwenda kwa imamu Baqir. Alikaa mbele yake kwa heshima, taadhima na adabu, hali ya kuwa machozi yanamtiririka. Na akamtaka imamu amsamehe makosa yake yote ya kumkosea adabu na kumkejeli, na kisha akasema, nashuhudia kwamba wewe ni huja wa Mwenyezi Mungu kwa watu, kila mtu ambaye anashikamana na asiyekuwa wewe atakosa uongofu ya arfuna. Maisha ya Imam Muhammad Bakir alayhi salam yamewachia umma wa Kiislamu mambo yenye thamani kubwa. Kwa upande mmoja, Imamu Bakir alipigania kuimarisha misingi na itikadi za kidini kwa watu, na kwa upande wa pili alitumia mbinu za kutoa hoja za kimantiki na thabiti ili kubatilisha fikra potofu zilizokuwa zinaenezwa katika umma wa Kiislamu. Imamu Bakir ndiye alianzisha mapinduzi makubwa ya kifikra katika ulimwengu wa Kiislamu. Imamu Bakir alaihi ssalam alikitumia kipindi cha maisha yake mjini Madina kueneza elimu na maarifa ya dini sambamba na kulea wanafunzi ambao baadaye waliondokea kuwa wasomi na wanazuoni wakubwa. Imamu alikuwa akibainisha matawi ya elimu kwa umahiri wa hali ya juu ambapo Waislamu na hata wasiokuwa Waislamu walifunga safari za mbali kumkusudia yeye mjini Madina, wakitokea katika pembe mbalimbali mbali za dunia, walielekea kwa mtukufu huyo ili kunufaika na dafina, hazina na bahari pana elimu aliyokuwa nayo. Mkakati mkuu wa Imam Baqir alaihi salam ulikuwa ni kuimarisha misingi ya kiutamaduni na kiitikadi ya watu. Imamu huyo aliweka jiwe la msingi la harakati kubwa ya kielimu na kiutamaduni na kuandaa mazingira ya kuasisiwa chuo kikuu cha Kiislamu. Miongoni mwa mambo mengine aliyopewa kipaumbele na imamu Baqir alaihi salam ni kusimama kidete kutetea haki, na wakati huo huo kupambana kwa nguvu zote na dhuluma. Imam alibainisha na kufichua uovu wa watawala wa Bani Umaya katika minasaba na fursa mbalimbali alizopata. Aidha, Imamu Bakir alikuwa akiamini kwamba viongozi na watawala wana nafasi katika ufanisi au kunakamika na kuharibikiwa watu katika jamii wanazoziongoza. Katika zama hizo, watawala wa Bani Umaya walishughulishwa zaidi na kuimarisha tawala zao kwa kupambana na mizozo ya kisiasa iliyokuwepo baina yao, na hivyo hali hiyo kwa kiasi fulani ilitoa fursa ya kuenezwa mafundisho ya kiutamaduni na kiitikadi ya watu wa nyumba ya Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Moja hatari zilizokuwa zikiukabili umma wa Kiislamu wakati huo ni fikra za kupandikiza zilizoingizwa katika umma huo hivyo kazi kubwa ya Imam Bakira alayhi ssalam ilikuwa ni kupambana na fikra hizo potofu kwa hoja za kimantiki na alitumia Qurani Tukufu, suna za Bwana Mtume Ahlul musalam, na sira ya ahlulbeiti alayhimssalam kuwa nguzo na marejeo makuu ya kutatua migogoro ya kifikra na kiitikadi iliyoukumba umma wa Kiislamu. Aliwaongoza watu vizuri kwa kutumia chemchemi hizo tajiri na zenye thamani kubwa. Wapenzi wasikilizaji, kwa mara nyingine tena tunatoa mkono wa pole kwa Waislamu wote ulimwenguni, hususan wapenzi na maashiki wa Ahlulbeiti alaihimu ssalam, kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyouawa shahidi Imam Muhammad Bakir alaihi ssalam. Wassalamu alaikum Hii ni Redio Teheran, mpenzi msikilizaji, kwa habari chambuzi za kisiasa na vipindi usisite kutembelea tovuti yetu ya parstoday.ir. mkoaju sw umewadia ume wasaa wa kuangazia machetu magazetini. Naam, tunaanza udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki kwa kuangazia magazeti ya Tanzania ambapo akthari ya matoleo ya leo yametanguliza mbele habari ya msajili wa jumuiya za kiraia nchini humo kutangaza rasmi kufutwa kwa usajili wa kanisa la Ufufuo na Uzima la Askofu Gwajima kuanzia jana Juni pili. Ndio habari kuu katika gazeti la Majira ambalo limeandika, serikali yalifunga kanisa la Gwajima kisa mahubiri ovu yaelezwa kuwa na mwelekeo wa kuchonganisha wananchi na serikali. Vitendo hivyo vyadaiwa kuwa kinyume cha sheria, msajili afunguka. Habari nyingine zilizopewa uzito na gazeti hilo zina vichwa visemavyo: kesi ya Lisu yaahirishwa, sasa kutajwa tena Juni 16. Wizara ya Afya yaanika mafanikio ya Rais Samia. Waziri Kombo akutana na kufanya mazungumzo na Rais wa Kosovo, na wanawake wachimbaji madini waishukuru serikali Sababu kanisa la Gwajima kufutwa, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Mwananchi. Pia limeandika mcheche asema sekta binafsi kuendesha mwendo kasi, serikali anza kununua ARVs, bajeti ya afya ikifika shilingi trilioni moja nukta sita, Chadema wajipanga kabla ya kumvaa msajili. Na kuhusu kesi ya tundu Lisu limeandika mnyukano wa kisheria kotini Habari zinazopambwa ukurasa wa mbele wa gazeti la Habari Leo zina vichwa vinavyosema mageuzi mashirika ya za gawio bilioni mia tisa CCM yataka umeme megawati alfu nane Lisu ajana na lingine mahakama yaonya, na NHIF yashtukia upigaji bilioni 5.7 uh, nalo gazeti la zanzibar leo kwa upande wake limetanguliza mbele habari ya kuendelea kuimarika uhusiano wa china na jamhuri ya muungano wa tanzania kichwa chake kinasema dk mwinyi wa zanzibar hasema tunathamini uhusiano wa dhati na china tuelekeze kurunzi dondozi wetu nchini kenya ambapo ukurasa wa mbele wa gazeti la taifa leo umepambwa kwa picha ya kiongozi wa upinzani regadhi gashagwa picha hiyo imebeba anwani semayo ulimi wa upanga kwa ufupi limeandika namna Gashago ambaye alikuwa makamu wa rais wa rais William Ruto hivi sasa anavyoikosoa serikali kwa kinywa kipana na bila kumumunya maneno. Habari zake nyingine zinasema serikali yakemewa kwa kujenga soko jipya Ndaragwa ila hali mawili mapya hayatumiki. Kindiki apambana, ana wapinzani, apambana huku wapinzani wakimsukuma kona mbaya. Haya, na pia gazeti hilo lina makala ya kijamii inayozungumzia faida za kucheza na kufanya mambo ya mzaha na watoto. Lakini labda niongeze kwa mipaka, gazeti dada la Daily Nation limetanguliza mbele habari ya elimu iliyopewa kichwa cha maneno, namna machaguo ya masomo kwenye gredi ya tisa yataathiri taaluma za wanafunzi ukurasa wa mbele wa gazeti hilo, hata hivyo, umepambwa kwa picha inayoonyesha wanaharakati Boniface Mwangi wa Kenya na Agatha Atuhaire wa Uganda ambao jana walisimulia masaibu, idhilali na mateso waliokumbana nayo mikononi mwa maafisa wa usalama wa Tanzania walipokwenda kufuatilia kesi ya mwanasiasa Tundu Lissu wiki chache zilizopita pia limekisi habari ya kashfa ya wafanyakazi hewa alfu tatu kwenye mpango wa afya kwa wote UHC, na kuna makala ya kiafya inayoeleza sababu za kuongezeka kesi za vijana kupatwa na kiharusi nchini humo. Moja ya habari yenye kutoa mguso wa aina yake kwenye toleo la intaneti la gazeti la TheStandard inaanuani semayo Iran yaiasa Kenya ikumbatie demokrasia ya kidini wakati huu ambapo jamhuri ya Kiislamu inapoadhimisha miaka 36 tangu kuaga dunia Imam Homeini. Tunatamatisha nchini Uganda, ambapo gazeti la Daily Monitor limetenga nafasi ya kwanza kwa habari kuhusu maadhimisho ya siku ya mashahidi leo hii nchini humo. Kichwa chake kinasema namna mashahidi walivyoigusa dunia. Kwa ufupi, Waganda leo hii wanaadhimisha siku ya mashahidi ambayo huadhimishwa Juni tatu kila mwaka kukumbuka mauaji ya vijana 45 wa Kikristo kati ya mwaka 1885 na 1887 kwa amri ya mfalme Kabaka Mwanga wa pili wa Buganda. Habari nyingine zilizopewa uzito na gazeti hilo zinasema Mao ateuliwa kwa muhula wanne kuwa rais wa chama cha DP. NRM yatuhumiwa kuisukuma Uganda kwenye machafuko. Askari wa UPDF wavamia kituo kingine cha polisi na kumtandika kamanda. Na kimataifa, namna vita vya kibiashara vya Trump vinavyoathiri uchumi wa dunia. Hii ni Redio Teheran. Mpenzi msikilizaji, bado una fursa kushiriki matangazo haya, tutumie maoni yako kwenda kwa nambari alama ya kujumlisha wa plus 989035065487. Baadhi ya maoni yako nitayasoma baada ya kukuletea vipindi vilivyosalia. Hujambo msikilizaji mpenzi, na tumai ubuheri wa afya. Kwa moyo mkunjufu na kukaribisha, tuangazie baadhi ya matukio muhimu yaliyojiri viwanjani ndani ya siku saba zilizopita, kitaifa, kieneo na kimataifa, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu, tuanzie hapa nchini ambapo Rais Masud Pezeshkian wa Iran amempongeza mwanamichezo wa Jamhuri ya Kiislamu Reyhane Mobini kwa ushindi wake wa kihistoria katika mashindano ya riadha ya Asia kwa mwaka huu 2025. Katika ujumbe aliyotuma kwenye akaunti yake ya mtandao wa X Ijumaa jioni, Dr Pezeshkian alipongeza ubingwa wa Mobini katika mashindano ya kuruka ya wanawake kwenye mashindano hayo ya kieneo yaliyofanyika huko Korea Kusini. Mafanikio hayo, amesema, sio tu ni medali ya kwanza ya dhahabu ya kihistoria aliyopata mwanamke huyo wa Kirani katika uga wa riadha lakini pia ni alama ya azma isiyoyumba ya wanawake wa Iran ya kupata mafanikio katika uga wa kimataifa. Mwanariadha huyo wa Iran katika mchezo wa kuruka Mobini alionyesha mchezo wa kufana katika siku ya tatu ya mashindano ya 26 ya riadha ya Asia huko nchini Korea Kusini, ambapo aliibuka kidedea kwa kutoa medali ya dhahabu baada ya kuruka umbali wa mita 640. Mshindani wake wa karibu Sujan Edapili wa India aliibuka wa pili, huku orodha ya tatu bora ikifungwa na Shaili Singh wa India aliyeruka umbali wa mita sita nukta sifuri tatu. Wakati huo huo, mwanamichezo wa Iran Muhammad Reza Taibi alitoa midali ya dhahabu katika mchezo wa kurusha tufe baada ya kulitupa umbali wa mita ishirini nukta tatu mbili. Mchina Shing Jialing alinyakua fedha kwa kurusha mita 19.97 huku midali ya shaba ikimwendea Muhammad Tolu kutoka Saudi Arabia aliyerusha umbali wa mita 19.92. Soka, Ruzbe Cheshmi alifunga bao katika dakika za mwisho katika ushindi wa klabu ya soka ya Istiklal ya Iran dhidi ya Malavan katika mechi ya fainali ya kombe la Hazfi au kipenda kombe la mtoano kwa msimu wa mwaka 2024 2025, katika mechi hiyo iliyopigwa katika uwanja wa Imam Khomeini huko Arak, Chashmi alifanikiwa kucheka na nyavu katika dakika ya 120 ya mchezo. Gol hdiroeorduush Istiqlal na Malavan sasa zitaiwakilisha Iran katika Ligi ya Mabingwa ya Asia almaarufu AFC kwa msimu wa mwaka 2025-2026. Si vibaya kuashiria hapa kwamba Istiqlal inasalia kwa klabu yenye mafanikio zaidi katika historia ya kombe la Hazfi ikiwa imeshinda taji hilo mara nane. Sasa Malavan wametoa kombe hilo mara tatu. Volleyball. Timu ya voleboli ya Iran ba imesogea mbele kwenye mashindano ya ligi ya mataifa ya wanaume ya Asia kati au kipenda kava ya 2025 huku wakiibuka kidedea kwenye kundi A. Iran ilianza kampeni yake kwa ushindi mnono baada ya kuichakaza Turkmenistan tatu moja, kabla ya kuishindia India tatu kwa moja pia na Uzbekistan Tatu kwa mtungi. Wakati huo huo, timu ya taifa ya volibol ya Iran ilishinda Italia tatu mbili za na 15 11 katika mechi ya kirafiki siku ya Ijumaa. Hata hivyo, timu hiyo ya taifa ya voleboli ya wanaume wa Iran ilipokutana tena na Italia siku ya Jumamosi iliamua kusalimu amri kwa kuzabwa seti tatu kwa sifuri za 25 22 25 23 na 25 19. Michezo hii ya kirafiki ni sehemu ya maandalizi ya Iran kwa ligi ya mataifa ya mpira wa wavu kwa kifupi VNL kwa mwaka huu 2025. Tuelekee kule barani Afrika ambapo mechi ya marudiano baina ya klabu ya soka ya Pyramids ya Misri na Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini ilisakatwa jijini Cairo Jumapili hii ya Juni mosi. Pyramids hatimaye imetoa kombe la ligi ya mabingwa Afrika kwa mara ya kwanza katika historia baada ya kuicharaza Sundowns jumla ya magoli matatu kwa mawili kwenye fainali hiyo. Sundowns ililazimishwa sare ya bao moja kwa moja kwenye mchezo wa kwanza katika dimba la Loftus Versfeld huko Pretoria, Afrika Kusini, kabla ya kulazwa mabao mawili kwa moja katika dimba la Juni 30 huko Cairo, mji mkuu wa Misri, huo ukiwa ni mchezo wa marudiano. Wachezaji wawili raia wa Morocco, Walid El Karti na Muhamed Shibi, wote walianza katika mchezo wa Pyramid kwenye uwanja wa Juni 30 huko Cairo. El Karti Alicheza dakika zote tisini huku Shibi akitolewa dakika ya themanini na nane baada ya kutoa pasi ya bao Pyramids, walianza kufunga kunako dakika ya 23 kupitia kwa Mtanzania Fiston Mayele na kuongoza kwa bao moja kwa sifuri hadi mapumzikoni. Waliongeza faida yao mapema katika kipindi cha pili pale Ahmed Sami alipounganisha krosi ya moja kwa moja kutoka kwa Shibi katika dakika ya 56. Sundowns walipata bao dakika 75 kupitia Ikram Reiners, lakini halikutosha kuwazuia Pyramids kutoa taji lao la kwanza la kibara. Katika habari ya tanzia wanariadha wasiopungua 21 wa jimbo la Kano waliaga dunia siku ya Jumamosi baada ya basi lao kupoteza mwelekeo na kuanguka kutoka kwenye daraja katika eneo la serikali ya mtaa la Kura walipokuwa wakirejea kutoka tamasha la kitaifa la michezo katika jimbo la Ogun kusini magharibi mwa Nigeria. Gari hilo lililokuwa limebeba abiria 35, wengi wao wakiwa na riadha na maafisa, lilikuwa likirejea kutoka kwa tamasha la michezo wakati ajali hiyo ilipotokea kabla ya kufika walikokuwa wanaenda hayo ni kwa mujibu wa Omar Fagi, mwenyekiti wa tume ya michezo ya jimbo hilo, katika mahojiano na Anadolu. Tutamatisha kwa dondoza hapa na pale. Klabu ya Paris Saint Germain ya ufaransa ndiyo mabingwa wa Ulaya baada ya kuinywa kwa chupa tena bila maji Inter Milan kwa kuichabanga mabao matano kwa mtungi kwenye fainali ya ligi ya klabu bingwa barani Ulaya. Hatimaye klabu hiyo ambayo imebadilishwa na mabilioni ya dola za Qatar na kununua wachezaji wakubwa duniani imetuama kileleni na juhudi zake hizo hatimaye zimezaa matunda. Haukuwa tu ushindi wa kwanza wa PSG katika fainali ya tuzo kubwa zaidi ya klabu za soka za Ulaya, lakini tofauti ya ushindi katika mechi hiyo iliyopigwa jijini Munich pia ni rekodi ya aina yake ya fainali ya shindano hilo. Wametoa taji ambalo hata miamba ya soka Lionel Messi, Neymar Jr, Zlatan Ibrahimovich au Kylian Mbappe hawakuweza kulitoa, na hatimaye ndoto ya klabu hiyo ya Faransa chini ya Luis Enrique kocha Mhispania imetimia. is again. He's And one. Wow. It is jijini Paris, furaha isiyo na kifani ilitawala anga, wakati mashabiki walimiminika barabarani, wakipunga skafu za PSG kutoka kwenye madirisha ya magari na kuwasha fataki kusherekea ushindi huo ambao ni wa kwanza wa timu hiyo ya ligi ya mabingwa. Lakini sherehe hizo ziligeuka kuwa za machafuko katika ikulu ya Shams Elize, ambapo polisi walifyatua mabomu ya gesi ya kutoa machozi na maji ya kuwasha ili kutuliza ghasia hizo. Inaarifiwa kuwa watu wawili wameuawa, huku wengine zaidi ya mia mbili wakijeruhiwa kwenye purukushani hizo hali ilivyokuwa ya mshike mshike, mshike jijini Paris. Hata hivyo, tukio lililovutia zaidi wakati wa michi hiyo ni pale mashabiki wa PSG walipotangaza himaya na waungaji mkono wao kwa Palestina. Katika michi hiyo ya fainali iliyochezwa katika uwanja wa Alianz Arina mjini Munich, Ujerumani, mashabiki wa timu hiyo walikuwa wamebeba bendera kubwa ya Palestina na maberamu yaliyokuwa na maandishi ya kuunga mkono Palestina. Tutakomea hapo kwa matukio hayo huko Munich. Sina la ziada hadi juma lijalo. Kwaheri. Leo katika historia leo ni Jumanne tarehe saba Dhulhija mwaka elfu moja mia nne arobaini na sita Hijria Kamaria, sawa na tarehe 3 Juni elfu mbili ishirini na tano Miladia. Katika siku kama ya leo tarehe saba Dhulhija miaka elfu moja mia tatu thelathini na miwili iliyopita aliwawashahidi washahidi Imam Muhammad Bakir alaihi ssalaam, mjukuu wa Mtukufu Mtume Muhammad salallahu alaihi waalihi wasalam, na mmoja wa maimamu watoharifu katika kizazi chake. Imamu Bakir alaihi salam alizaliwa katika mji mtakatifu wa Madina na kupata umashuhuri katika uwanja wa ilmu ambapo alikuwa akijibu maswali na maswala magumu ya zama, na kwa sababu hiyo alipewa lakabu ya Bakir, yani mchimbua elimu. Kipindi cha uimamu wa mtukufu huyo kiliambatana na kudhoofika kwa utawala wa Bani Umaiya, suala ambalo lilimpa fursa nzuri ya kulea Waislamu wa zama hizo kifikra na kielimu. Imamu Bakir alaihi salam alisifika kwa ukarimu, kuwasamehe waliomkosea, kuwasaidia masikini na kuwatembelea wagonjwa. Redio Teheran inatoa mkono wa pole kwa Waislamu kote duniani kwa mnasaba huu mchungu wa kuuliwa shahidi Imam Bakir Alaihi Salam. Siku kama ya leo miaka 523 iliyopita vasco da Gama, mwanabaharia wa Ureno, alifanya mauaji ya umati na ya kinyama huko Kalikat nchini India. Kalikat ambayo hii leo inajulikana kwa jina lake la Kozhikode ni bandari iliyoko Madras huko kusini mwa India. Hii ndiyo iliyokuwa sehemu ya kwanza kwa Vasco da Gama kutia nanga na kuiteka katika safari yake ya kuelekea india mwaka 1498 miladia. Kama walivyokuwa wakoloni wenzake, Vasco da Gama alijitambua kuwa ndiye mmiliki halisi wa India. Wakati wafanyabiashara 800 wa kiarabu walipofika katika eneo hilo kwa lengo la kufanya biashara ya mchele, Vasco da Gama alitoa amri wafanyabiashara hao wakatwe mikono, masikio na pua, na kisha wauawe kwa umati baada ya kuteketeza meli zao. Miaka mia tatu hamsini na minane iliyopita katika siku kama ya leo, kwa mara ya kwanza kabisa katika historia ya elimu ya tiba na upasuaji, ilifanyika kazi ya kuhamishia damu kwenye mwili wa mwanadamu. Kazi hiyo ilifanywa na tabibu wa Kifaransa aliyejulikana kwa jina la Jean Baptiste Denis. Kuingizwa damu kwenye miili ya wagonjwa kulizusha mageuzi makubwa katika elimu ya tiba, kwani hadi kipindi hicho wagonjwa wengi walikuwa wakifariki dunia kutokana na kuvuja damu kwa wingi au kwa upungufu wa damu. Katika utafiti wake wa kwanza, tabibu huyo Mfaransa alitia damu ya mbuzi ndani ya mwili wa mwanadamu, lakini baadaye alifanikiwa kuweka damu ya mwanadamu katika mwili wa mwanadamu mwingine. Siku kama ya leo miaka mia sitini na minane iliyopita alizaliwa Jacques de Morgan, mtaalamu wa maswala ya historia ya maumbile na mwanasayansi wa masuala ya ardhi wa nchini Ufaransa. Awali alisafiri nchi tofauti kwa ajili ya kuvumbua madini mbalimbali mbali, ambapo kwa muda fulani alijishughulisha pia na uvumbuzi wa masuala ya historia nchini Misri. De Morgan alifanya utafiti kuhusiana na masuala ya kale nchini Iran, huku akiandika vitabu katika uwanja huo kwa miaka kumi na mitano. Baadaye alikuwa msimamizi wa kamisheni ya masuala ya kihistoria nchini Ufaransa, ambapo aliendeleza utafiti wake katika maeneo mbalimbali ya dunia. Jacques de Morgan alifariki dunia mwaka 1924. Miongoni mwa athari zake ni pamoja na kitabu mwanadamu kabla ya historia operesheni ya kielimu mjini paris na utangulizi wa historia ya mashariki na siku kama ya leo miaka sitini na miwili iliyopita imam khomeini mwenyezi mungu amrehemu mwasisi wa jamhuri ya kiislamu ya iran alitoa hotuba kali ya kihistoria dhidi ya utawala wa kitoaghuti wa iran kwa mnasaba wa ashura ya imam hussein alaihissalam imam khomeini alitoa hotuba hiyo mbele ya hadhara kubwa ya wananchi na wanazuoni katika madrasa ya Faidhia katika mji mtakatifu wa Qum hapa nchini. Licha ya vizuizi na vitisho vya utawala wa kiimla wa Sham, Imam alikosoa vikali usaliti wa utawala wa Sha na vibaraka wake dhidi ya wananchi wa Waislamu wa, wa Iran. Katika sehemu moja ya hotuba hiyo, Imam Khomeini alisema watu hawa wanapinga Uislamu na wanazuoni na wana nia ya kuitokomeza dini hii Enyi wananchi, dini yetu ya Uislamu na nchi yetu viko hatarini na tuna wasiwasi mkubwa kuhusu hali ya Iran. Mwisho wa kunukuu. Hii ni Redio Teheran. Shumba au Shimbi, Juma Shimbi kumradhi, akiwa uh, Mwanza, Tanzania, nasema tunaosikiliza Redio Teheran, Allah awalipe kheri kwa kutupatia habari, asante sana. Pia uh, nani huyu anaitwa Huledi Jafa wa Singida pia anasema nipo hadhiri Redio Iran. Asante sana kwa kufuatilia matangazo. Maoni ni mengi, lakini ndo hivyo tena, muda haunasi. Nikusomea vichwa vya habari tulizokuwa nazo asubuhi ya leo: magaidi waua makumi ya askari wa mali huko Timbuktu na Bolkesi; Iran inasema urutubishaji wa madini ya urani ni mstari mwekundu kwa Jamhuri ya Kiislamu; na madaktari Uingereza wataka kukomeshwa mauaji huko Gaza. Sina la ziada ila kukushukuru kwa muda wako. Mimi ni Hussein Hassan, kwa heri.