Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Na Nuhu alimwomba mola wake alipomona mwanawe anangamia, akasema: ewe mola wangu mwanangu ni katika watu wa nyumbani kwangu, mbona naangamia, na hakika ahadi yako ni haki nawe ni mwenye haki kuliko mahakimu wote. Akasema Mwenyezi Mungu, ewe Nuhu, huyu si miongoni mwa watu wako, iye ni mwenye maendo usiokuwa mzuri, basi usiniombe ambayo huyajui. Mimi nakusianakosihi usiwe miongoni mwa wajinga. Nuhu akasema, ewe mola wangu, mimi najikinga kwako nisije kukuomba tena nisiyoyajua na kama hutanisamehe na kunirehemu, nitakuwa miongoni mwa watu wapata hasara. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hujambo mpenzi msikilizaji, natumai umzima wa afya popote pale ulipo. Jina langu ni Hussein Hassan, kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ya Alhamisi mchana ya Redio Teherani, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikikutangazia mubashara kutoka hapa Jijini Teheran, ikiwa leo ni mei 8 inaosadifiana na tarehe kumi, Dhilqada mwaka elfu moja mia nne arobaini na sita hijria. mchana huu kama ada tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya Iran. Katika safu ya vipindi tumekuandalia baraza la wasikilizaji, hikma za Nahjul Balagha, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, na vilevile kupitia intaneti, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM hususan kwa msikilizaji wetu aliyeko Tanzania kupitia redio Maarifa ya huko Tanga. Ni idhaa ambayo mbali na kusikika katika mikoa kadhaa ya huko Tanzania, lakini pia inasikika katika baadhi ya nchi za kanda ya Afrika Mashariki na Kati iwapo una king'amuzi cha Azam. Wavuti wetu ni parstoday.ir mkoa juu sw hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumia harafa kwenda kwa nambari alama ya kujumlisho plas 98 9035065487 inaelekea kutimia saa sita kamili ya dhuhuri hapa jijini Teheran na sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika Yakati, ifotayo, ya kati ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni mukhtasari wake. Iran yakaribisha upatanisho wa Oman uliopelekea Marekani kusitisha mashambulizi dhidi ya Yemen. Serikali ya Tripoli yapinga kupelekwa Libya wahamiaji kutoka Marekani. Na Pakistan yasema tutalipiza kisasi cha mashambulio ya makombora ya India yaliyoua watu 31 pamoja na habari nyinginezo. Sita kamili ya dhuhuri hapa Teheran. Habari kamili. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran Ismail Bakai amekaribisha taarifa ya Oman kuhusu kusitishwa kwa mashambulizi ya Marekani dhidi ya Yemen akisema kuwa nchi za eneo hili hazitasahau mukawama mkawama wa watu wa Yemen dhidi ya uvamizi wa kigeni. Katika taarifa jana Jumatano, Bakai alisifu uthabiti wa taifa la Yemen katika kuunga mkono wa Palestina, huku kukiwa na mauaji ya kimbari na uvamizi wa Israel, pamoja na kusimama kwa kidete dhidi ya hujuma za mara kwa mara za Marekani dhidi yao huku akishukuru juhudi za serikali ya Oman katika kupatanisha usitishaji mapigano kati ya Washington na Sanaa, Bakai ameitaka jamii ya kimataifa kuchukua hatua za haraka na madhubuti kusitisha mashambulizi ya Israel dhidi ya Yemen. Kadhalika ameishutumu serikali ya Marekani kwa kuhusika na jinai zinazofanywa na utawala wa Israel dhidi ya watu wa Yemen. Hapo awali, waziri wa mambo ya nje wa Oman, Badru bin Hamad bin Hamud Abu Saidi, alithibitisha makubaliano ya kusitisha makubaliano kati ya Marekani na Yemen kufuatia mazungumzo na mawasiliano ya hivi majuzi yaliyofanywa na utawala wa kisultani wa Oman na Marekani na mamlaka husika huko Sanaa, jamhuri ya Yemen, yenye lengo la kupunguza taharuki, makubaliano ya kusitisha mapigano yamefikiwa kati ya pande hizo mbili, Albusaidi amesema katika ujumbe kwenye mtandao wa kijamii wa X. Marekani na utawala ghasibu wa Israeli zimekuwa zikifanya mashambulizi ya anga ya mara kwa mara dhidi ya Yemen katika miezi ya hivi karibuni, yakilenga vituo muhimu nchini humo katika juhudi za kuwazuia Wayemen kuunga mkono wa Palestina. Navyo vikosi vya wanajeshi wa Yemen vimekuwa vikilenga meli zenye mfungamano na Israel na Marekani katika bahari nyekundu na kushambulia maeneo yanayokaliwa na Israel. Jana Jumatano, pia harakati ya mukawama ya Ansarullah ya Yemen ilisema kuwa makubaliano ya usitishaji vita na Marekani hazijumuisha operesheni dhidi ya utawala haramu wa Israel. Katika hatua nyingine, waziri mkuu wa Pakistan Shehbaz Sharif amesema nchi hiyo italipiza kisasi cha damu za mashahidi wetu wasio na hatia, baada ya watu wasiopungua 31 kuripotiwa kuuawa na makumi ya wengine kujeruhiwa katika mashambulio ya India kwenye mkoa wa Punjab na Kashmir inayodhibitiwa na Pakistan. Tovuti ya habari ya Aljazira imenukuu maafisa wa Pakistan wakitangaza kuwa hadi sasa takriban watu 31 wameuawa na wengine 46 kujeruhiwa katika mashambulizi ya makombora ya India, huku mzozo ukiongezeka kati ya India na Pakistan. Habari zaidi zinasema kuwa makubaliano au makabiliano makubwa ya mizinga yameripotiwa kwenye mstari wa udhibiti unaogawanya Kashmir inayosimamiwa na India na Pakistan. India inasema takriban watu kumi na watatu wameuawa na wengine zaidi kujeruhiwa katika eneo linalotawaliwa na India la Kashmir kutokana na mashambulizi ya Pakistan. India imesema operesheni ya Sindoor ililenga miundo mbinu ya kigaidi, huku Pakistan ikisema makombora hayo yalipiga misikiti na kuua raia katika kitendo cha wazi cha vita. Pakistan imesema imefanikiwa kutungua ndege tano za jeshi la anga la India na ndege moja isiyo na rubani katika hatua ya kujilinda. Imeongeza kuwa ndege za kisasa za Rafale zilizotengenezwa Ufaransa zilikuwa miongoni mwa ndege za kivita zilizotunguliwa pamoja na MiG 29 na Su 30. Mvutano huo umekuwa ukiongezeka tangu Aprili 22 mwaka huu kufuatia shambulio la kigaidi huko Pahalgam katika eneo la Jammu na Kashmir na kwa watu 26 huko Pakistan ikisema kuwa ipo tayari kwa uchunguzi wa kimataifa kuhusu hujuma hiyo. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Antonio Guterres ameelezea wasiwasi wake kuhusu operesheni za kijeshi zinazofanywa na jeshi la India kwenye mstari wa usimamizi na mpaka wake wa kimataifa na Pakistan. Kwingineko, serikali ya umoja wa kitaifa ya Libya imepinga vikali mpango wowote wa kupokea wahamiaji haramu waliofukuzwa kutoka Marekani. Serikali hiyo inayotambuliwa kimataifa jana Jumatano ilisisitiza kuwa haiafiki mpango wa nchi yoyote inayotaka kuituma au kuitumia Libya kama kimbilio la wahamiaji waliotimuliwa bila ya wao kuarifiwa au kuafiki, na imejitolea kwa dhati kulinda mamlaka ya kujitawala nchi hiyo. Serikali hiyo yenye makao yake makuu huko mjini Tripoli imesema katika taarifa iliyosambazwa kwenye ukurasa wake rasmi wa Facebook kwamba inapinga kikamilifu mpango wowote wa, wa kuwapokea wahamiaji waliotimuliwa Marekani bila ridhaa za wahajiri hao. Kauli hiyo imekuja baada ya vyombo kadhaa vya habari vya Magharibi kama Reuters, BBC, CNN na The New York Times kuripoti kuwa Washington inapanga kuwasafirisha wahamiaji haramu katika nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika. Kutokana na ukosefu wa usalama na machafuko nchini Libya tangu kuangushwa kwa serikali ya Kanali Muamar Gadafi mwaka 2011, idadi kubwa ya wahamiaji, aghalabu yao wakiwa wa hu Afrika, huhitari kuvuka bahari ya Mediterenia kuelekea Ulaya kupitia Libya. Hivi sasa nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika imeongeza juhudi za kukabiliana na swala la uhamiaji haramu na magendo ya binadamu. Kwa mujibu wa Caroline Levitt, katibu wa habari wa ikulu ya White House ya Marekani, katika miezi michache ya kwanza ya urais wa Donald Trump, maelfu ya wahamiaji haramu wamekamatwa na kuzuiliwa huku wengine wakifukuzwa nchini humo. Moja ya ahadi kuu za kampeni za Donald Trump wakati wa uchaguzi wa rais wa 2024 ilikuwa kuzuia wahamiaji haramu kuingia huko nchini Marekani. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teherani idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Takriban vinara kumi na moja wa magenge ya kigaidi nchini Nigeria wameuawa na vikosi vya serikali katika operesheni za kupambana na ugaidi katika, katika nchi hiyo yenye watu wengi zaidi barani Afrika. Waziri wa ulinzi wa Nigeria Muhammad Badaru amewaambia waandishi wa habari katika mji mkuu wa Abuja kwamba mmoja wa viongozi wa kigaidi wanaotafutwa sana katika eneo la kaskazini mwa nchi hiyo anayetambulika kwa jina la Bello Turji, na amekuwa wakitoroka kutokana na operesheni endelevu za kupambana na ugaidi zinazofanywa na jeshi, ameuawa. Hivi karibuni kumekuwa na msukumo mpya kwenye operesheni zetu nchini kote na kuleta mafanikio ya kupongezwa haswa kaskazini mashariki, Badro amesema bila ya kueleza muda haswa wa kutekeleza operesheni hizo dhidi ya ugaidi. Waziri huyo amesisitiza kuwa wakati wa kuendeleza mapambano dhidi ya magaidi hao, vikosi vya serikali pia vimeongeza ujasusi wao maradufu ili kuzuia mashambulizi ya wahalifu hao. Katika nchi jirani ya Niger, wanajeshi wasiopungua kumi waliuawa huku saba wakijeruhiwa katika shambulio la karibuni katika eneo la Doso, kusini mwa nchi hiyo. Mamlaka za nchi hiyo zilieleza hayo jana katika taarifa iliyotangazwa kwenye redio ya serikali, huku chanzo kimoja cha usalama kikiambia Reuters kuwa yumkini idadi ya askari waliouawa ikawa kubwa zaidi. Mashambulizi hayo ya kuvizia ya Jumatatu huko kusini mwa Niger yanaaminika kufanywa na magaidi, ambapo inaarifiwa kuwa washambuliaji kadhaa waliuawa pia na wengine kukamatwa katika makabiliano hayo. Na mkuu utawala wa Hayat Tahrir al-Sham unaongoza huko nchini Siria amethibitisha habari ya kuwepo mazungumzo yasio ya moja kwa moja kati ya utawala huo na utawala wa kizayuni na Israel heti kwa lengo la kuzuia kile alichokiita mlipuko usioweza kudhibitiwa wa hali ya mambo wakati huu ambapo Tel Aviv inaendeleza uchokozi wa kijeshi usiokoma dhidi ya Syria, akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari pamoja na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron huko mjini Paris jana Jumatano, Abu Muhammad Al Joulani alisisitiza udharura wa kufanyika mazungumzo hayo ili kuepusha sinario ya hali kutotoka nje ya udhibiti. Kadhalika, amesema serikali yake inafanya mawasiliano na nchi zenye uhusiano mzuri na utawala wa Israel ili kuzitaka nchi hizo ziase Tel Aviv ikomeshe uchokozi wake dhidi ya Syria. Aidha, jana Jumatano, Roiters iliripoti kwamba Umoja wa Falme za Kiarabu umeanzisha njia ya kufanikisha mazungumzo hayo yasiyo moja kwa moja baina ya serikali ya mpito ya Syria na Israel. Mwezi uliopita, Julani alifanya ziara huko Imarati ambayo ina uhusiano rasmi na Tel Aviv baada ya kusaini makubaliano ya upatanishi umarekani mnamo mwaka 2020. Aliutaja uchokozi wa kijeshi wa utawala wa Tel Aviv dhidi ya Syria kuwa ukiukwaji wa makubaliano ya mwaka 1974 kati ya Damascus na Tel Aviv. Mkataba huo uliitiwa saini baada ya Israel kunyakua eneo la miinuko ya Golani ya Siria wakati wa vita vilivyoungwa mkono na nchi za magharibi miaka saba iliyopita. Mwishoni mwa mwezi uliopita, Al-Jolani alisema yuko tayari kuanzisha uhusiano wa kidiplomasia na utawala wa kizowini wa Israel. Hayo ni kwa mujibu wa barua inayoripotiwa kuwa alimtumia rais wa Marekani Donald Trump. Alidai kuwa Siria iko tayari kuanzisha uhusiano rasmi wa kidiplomasia na Israel na kujiunga na mkataba wa Abraham, lakini kwa masharti sahihi. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho kurudi nyuma Marekani katika vita ilivyoanzisha dhidi ya Yemen, matunda ya mukawama wa, wa Yemen. Msemaji wa harakati ya mukawama ya Ansarullah, Muhammad Abdusalam, amesema Yemen haitaiacha gaza ghaza peke yake licha ya kufikiwa makubaliano ya kusitisha vita, na kwamba Marekani ndiyo iliomba kusitishwa mapigano. Kuhusiana na swala hilo, Abdusalam amesema msimamo wa sasa wa Yemen unaonyesha uimara na uthabiti wetu. Ombi la kusitisha mapigano limetolewa na Marekani na limetufikia sisi kupitia Oman. Msemaji wa Ansarullah ameongezea kwa kusema Israel imekatishwa tamaa sana na msimamo wa Marekani kwa sababu Marekani imejaribu kujiokoa kutoka kwenye kinamasi cha Yemen. Amesema kulengwa vituo vya kiraia vikiwemo viwanda vya saruji, vinu vya kuzalisha umeme, vyanzo vya maji na viwanja vya ndege ni ishara tosha ya kushindwa adui, na akasisitiza kuwalenga raia na vituo vya umma ni kushindwa dhahiri shahiri, na hakuwezi kuzuia uungaji mkono wetu kwa Gaza. Katika mabadiliko ya ghafla na ya wazi kabisa ya msimamo, wa Marekani imetangaza usitishaji mapigano katika vita vya Yemen. CNN imemnukuu afisa wa kijeshi wa Marekani na kuripoti kuwa siku ya Jumatatu usiku jeshi la nchi hiyo liliamriwa kusitisha mashambulizi dhidi ya Wahudhi yani Ansarullah ya Yemen. Uamuzi huo umechukuliwa baada ya rais wa Marekani Donald Trump kutangaza kusitisha mashambulizi dhidi ya Yemen. Katika kauli aliyotoa katika ikulu ya White House, Trump alimwamuru waziri wa mambo ya nje Marco Rubio na mshauri wake wa usalama wa taifa wawajulishe watu wote kuhusu makubaliano hayo, naye Rubio akaelezea maafikiano hayo kuwa ni mabadiliko muhimu. CNN vilevile imeandika kwamba duru za kuaminika zimetangaza kuwa katika kipindi cha wiki iliyopita Steve Wickoff mjumbe maalum wa rais wa Marekani katika Mashariki ya Kati, ambaye anahusika na mazungumzo ya Iran, amekuwa akifanya juhudi kwa ajili ya kusitisha mapigano na Wahudhi. Hatua hiyo inatathminiwa kama upigaji hatua moja mbele ya kuelekea kwenye mazungumzo yenye wigo mpana zaidi kati ya Marekani na Iran kwa lengo la kufikia mapatano ya nyuklia. Mnamo Machi 15 Marekani ilianzisha mashambulizi makubwa ya anga dhidi ya Yemen yaliyoelezewa kama operesheni muhimu zaidi ya kijeshi kufanywa na Washington katika eneo la Asia Magharibi tangu Donald Trump arudi madarakani. Kwa kutoa amri rasmi katika tarehe hiyo, Trump aliidhinisha kufanywa mashambulizi ambayo yalikuwa yameshapangwa kwa wiki kadhaa. Katika mashambulizi hayo, maeneo tofauti ya Yemen yalipigwa mabomu na makombora mara mia kadhaa. Pentagon inadai kuwa imefanya zaidi ya mashambulizi elfu moja dhidi ya shabaha mbalimbali mbali huko nchini Yemen. Inavyoonekana, uamuzi wa Marekani wa kutangaza usitishaji vita umetokana na kushindwa Pentagon kusambaratisha mkawama wa Yemen na kuendelea mashambulizi ya makombora ya Yemen katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala haramu wa Israel. Hapa ni Teheran na hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi, ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumie harafa kwenda kwa nambari alama ya kujumlisha plus 9 8 9 0 3 5 0 6 5 4 87 natoban nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni, kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Hivi sasa ni saa sita na robo adhuhuri hapa jijini Teheran. Hujambo, mpenzi msikilizaji, tuna wingi wa matumaini kwamba umzima wa afya. Jina langu ni Hussein Hassan studio studioni, kusoma maoni yako, nashirikiana na nahodha na, na mwenza Asmahani Ghanima Muhammad Hussein. Tumepokea maoni mengi yenye maudhui mbalimbali kutoka kwa wasikilizaji wetu wapendwa, lakini jumbe zilizotia fora zinahusu ukatili wa Wazayuni dhidi ya Wapalestina katika ukanda wa Gaza. Mpendwa msikilizaji, tunakusihi usibanduke hapo ulipo hadi tamati. Yeah. Nam mwanabaraza hai Yahya Hasan Muhamad almaarufu Shebe wa Ingilani, mtaa wa Old Town jijini Mombasa nchini Kenya, ndiye wa kwanza kupanda jukwani leo hii, anayekosoa baadhi ya madola ya kiarabu kwa kufumbia macho jinai za wazayuni katika ukanda wa Ghaza. Shebe anaanza kwa kuandika, kuna baadhi ya nchi za Mashariki ya Kati ambazo hazipigwi na tukuta wala mshipa kuwasimama kwa jinsi dola la Israel linavyoshambulia nchi nyingine. Wao wanaona kuwa maadamu hayawapati wao, basi ni mashof kwao. Wao anaendelea kusema, anasema watastarehe na kupiga miziki na sherehe nyingi nyingi kwenye matelevisheni, haswa mshuko wa Alhamisi kwa mkia Ijumaa. Vipi, wenzio wanatandikwa na kuwawa kwa mabomu, kisha wewe uwe makini unakula na kunywa, isitoshe tumeona wakifurahia na kucheka huku wanakula nyama za ngamia mzima wa kuchoma na pembeni kuna pilau na mchikicho. Shebe akiwa Mombasa, Kenya, anamalizia kwa kunasihi: jiangalie kisha ujipige msasa kweli kweli, unaimani wakati ukiangalia maovu wanayofanyiwa wa Palestina, na machozi yasikulenge kweli, ikiwa bado macho yako ni makavu na haya yote unayoyaona basi kazingie, ikiwa hujiangalia usoni. Nam, mwanabaraza Kashindi Maulidi wa Kigoma, Tanzania, pia anakosoa kimya cha jamii ya kimataifa mkabala wa mauaji ya kimbari ya Israeli dhidi ya wa Wapalestina wa ukanda wa Gaza. Anaandika, tayari dunia imekuwa mtazamaji na shabiki wa waziwazi wa mauaji yanayofanyika Gaza. Palestina inayozungukwa na ndugu wa damu na waimani ya dhati kabisa inatazamwa tu bila msaada wowote ule. Nam, kwa kweli inasikitisha. Mwanabaraza Noel Chafwila wa Mwanza, Tanzania, anafanya kazi kubwa ya kuwa balozi wa Redio Teheran nchini Tanzania na nje ya mipaka ya nchi hiyo ya Afrika Mashariki, kwa kusambaza habari za Redio Teheran hususan zinazohusu jinai dhidi ya Wapalestina wa, wa Ghaza. Anaanza kwa kuandika Najitahidi iwezekanavyo kuhakikisha habari za Irani na dhuluma wanazofanyiwa ndugu zetu wa Palestina zinawafikia watu wote wapenda amani duniani. Kimsingi, ninyi na mimi tuna kazi kubwa ya kufanya, anasema, katika kuwapasha habari walimwengu, maana adui alianza kwa kubadilisha historia ya dunia na sasa kuwalisha walimwengu matango pori. Anafafanua zaidi kwa kuandika, anaandika matango pori hayo yamesalia kwenye fikra za walimwengu kwamba Israel ni taifa teule na halipaswi kunyoshewa kidole litakapoamua kufanya jambo lake. Anaendelea kusema kwamba hila za adui ni nyingi, ikiwa ni pamoja na kumiliki vyombo vingi vya habari ili kupika na kuchuja habari. Hata hivyo, kwa uwepo wa redio zetu kwa sasa, mtazamo wa watu dhidi ya Israel umeanza kubadilika. Anamalizia kwa kuandika tusichoke kuwaelimisha walimwengu, safari ni ndefu, tukumbuke safari ya maili mia moja huanza na hatua moja. Katika ujumbe wake mwingine, Noel Chafuila akiwa Mwanza, Tanzania, anaandika anaandika: licha ya utawala mpya wa Siria kuwa nyuma ya mgongo haramu wa Israel, lakini ushawishi wa Iran nchini Siria utaendelea kusalia kwa asilimia mia moja. Msikilizaji mwingine wa Redio Teherani hapa, Juma Ji Sagai wa Musoma, Tanzania, katika mkoa wa Amara, anaeleza kushtushwa na kusitishwa na jinai za kuogofya za wazayuni dhidi ya Wapalestina. Anaanza kwa kuandika, anaandika subhanallah, nateseka sana na matukio yanayotendwa kwa raia wa Ghaza. Anasema mwenye kudhulumu yuko mbele ya kamera, Mwenye kudhulumiwa yuko chini ya vifusi. Iko siku Allah atalipa. Allah awarehemu waliouawa wa Ghaza, awape siha ya haraka majeruhi, awajalie subra na pia awape ushindi dhidi ya dhulma. Tunasema amin, amin. amin. Hapa ni Tehran na hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti jamhuri, ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kama ndo kwanza unafungulia redio yako mpenzi msikilizaji, kipindi hewani ni baraza la wasikilizaji. Msikilizaji mpendwa, kwa habari za kina, kupata chambuzi za kisiasa, vipindi mbali mbalimbali, podcast zetu na hata videocasti, usisite kutembelea tovuti zetu za pars today ir sw na iran radio ir sw. Asante sana. Tukisonga mbele, mwanabaraza Hamza Gomba wa Mwanza, Tanzania, anawakumbuka katika dua wanamukawama wa Yemen kwa kujitolea kwao kuwapa himaya ndugu zao wa Palestina. Anaanza kwa kuandika, assalamu alaikum ndugu zangu watangazaji na Wayemeni. Tunamjibu kwa kusema wa alaikum ussalamu wa rahmatullahi wabarakatu. Anaanza kwa kuandika Allah awahifadhi wa Yemen, tuko pamoja nanyi ndugu zetu, na tunawaombea dua kwa Allah Karima. Kama Allah anavyotufundisha, dua ni silaha ya muumini, nasi tunajua mnachokipambania kwa ndugu zetu wa Palestina. Anaendelea kusema, anasema: mmeonyesha nguvu zenu, mmejitolea nafsi zenu na mmeacha starehe za kila aina kuwaunga mkono wa Palestina. Hata uhalifu wanaowafanyia Marekani unatokana na nyie kuwatetea ndugu zetu wa Palestina. Gomba akiwa Mwanza anaendelea kusema Allah atawalipa na hongera kwa ujasiri wenu wa Yemen, mpaka kuzuia taifa kubwa kama Marekani lisipitishe mizigo. Anasema ni jambo muhimu sana na nyeti, na mmepiga kwenye mshono kabisa, kama wao walivyoharibu miundo mbinu na kuua raia wa Yemen wasio na hatia. Anamaliza kwa kusema, anasema naamini hamfanyi makosa, najua Wamarekani watajuta. Naunga mkono kuendelea kuzipiga meli zao zinazopita hapo bahari ya Sham. Acha meli tu, hata mende wa Marekani akipita tandika. Sina shaka na Wahuthi. Naamini mataifa Kiarabu, ya Kiarabu yangekuwa na msimamo kama wenu, Marekani ingelikuwa imeisha muda mrefu. Anaendelea kuipa shime Ansarullah kwa kuandika na nawapa pole ndugu zangu wa Yemen, ni mpo imara raia wa Yemen na na jeshi lenu, ni jeshi lenye nguvu kwa kuwa limeweza kushusha uchumi wa Marekani mpaka wakapata kiwewe. Adui akianza kupiga ovyo, jua kakosa weledi. Anamalizia kwa kuandika, anaandika, adui Marekani anatapatapa Naamini kamanda Yahya Sari hana mchezo. Ahadi zake ni kama za kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran. Naamini kutokana na vipigo vya Yemen, Marekani amejichimbia kaburi. Anasema Yemen sio wanafik kama Saudia, Marekani ategemea kupata hasara kubwa zaidi kutoka kwa Wayemen. Na mgeukia mwanabaraza Jumanne Huseni wa Dar es Salaam, Tanzania. Pia yeye anapongeza mchango wa Yemen katika kukabiliana na adui Mzayuni. Anasemaje? anasema Yemen, endeleeni na moyo huo huo wa kuunga mkono wananchi wa Palestina. Anauliza Misri, mbona mnawaacha ndugu zenu wa Palestina? Msikilizaji mpendwa wa idhaa ya Kiswahili, tukukumbushe kuwa daima redio Tehrani inakupa fursa ya kushiriki matangazo kwa kukupa jukwaa la kutuma maoni, kutuma mapendekezo na hata ukosoaji wako. Nam wasiliana nasi kupitia barua pepe, anwani yetu ni Kiswahili radio at gmail com, au tutumie harafa kwenye kumbi zetu za WhatsApp na Telegram kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98903506 Tukisonga mbele mwanabaraza hai hapa Sherali Fadhili wa Dar es Salaam, Tanzania, kwa upande wake anazungumzia habari ya rais wa Marekani Donald Trump kukabiliwa na shutuma baada ya kusambaza picha iliyotengenezwa kwa kutumia akili mnemba, yaani artificial intelligence, ikimwonyesha akiwa amevalia kama papa wa kanisa Katoliki kwenye jukwaa lake la Truth Social. Sherali anasema, anasema enyi wa Marekani, mlishauriwa kistaarabu na hayati Papa Francis msimchague Trump. Katazo hilo liliwafikia nyote kwa njia ya Papa kumkosoa Trump huyo kwa kuwatenganisha wanadamu. Leo Trump huyo amefikia kuwadhihaki. Awali alikuwa anawadhihaki kwa maneno ya chuki dhidi ya Waislamu, sasa kuna hili la kudhihaki wa Kristo wa Katoliki. Anasema nyiye Wamarekani wasomi hamkujielewa, mmejiaibisha wenyewe kwa kumchagua rais mpiga tarumbeta. Katika ujumbe wake mwingine Sherali anasema, jamii ya kimataifa, waungwana wote, tunawashukuru wanafunzi wa vyuo vikuu vya Marekani na kokote duniani, hakika kwa kupasa sauti zenu dhidi ya dhuluma wanazopata Wapalestina. Mjue Mwenyezi Mungu amewabariki kwa kuelewa haki na batili. Anamalizia kwa kuandika anaandika: tunawaambia viongozi wa vyuo vikuu hivyo, ufundishaji wenu uliotukuka ndio umepelekea wanafunzi wenu kuelewa haki na batili. Msitumike kuwaadhibu wanafunzi wenu, kuwaadhibu ni ishara kuwa hamjielewi kabisa. Msikilizaji wetu mwingine Ismaili Saki wa Mandewa, mkoa wa Singida, Tanzania, kwa upande wake anasema UNICEF ambalo ni shirika la kuhudumia watoto duniani la Umoja wa Mataifa linapaswa kuchukua hatua za ziada ili kuhakikisha watoto wa Kipalestina wanapata huduma muhimu za kibinadamu ili wasipate tatizo la utapia mlo kwa kukosa huduma za msingi na lishe inayohitajika. Naam, naye Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, kwa upande wake anasema tunaungana na Misri kupinga ubeberu wa Marekani kwa njia ya wazi. Anasema wito wangu ni kuwa Afrika isikae kimya mbele ya jinai za Israel. Katika ujumbe wake mwingine, anasema China iungwe mkono katika mapambano yake dhidi ya ukoloni mamboleo wa Marekani. Tukikaa kimya, hali itakuwa mbaya sana katika mataifa yetu kutokana na unyonyaji wa rasilimali unaofanywa na Marekani. Kipale MC Bulemela akiwa Mwanza, Tanzania anamaliza kwa kuandika Bin Givel na kuvuka mipaka ya utu, anapaswa kulaaniwa na mataifa yote kwa pamoja. Nam, mwanabaraza huyo atakuwa anarejelea habari yetu ya karibuni ya waziri wa Israel mwenye misimamo ya kufurutu ada Itamar Bingevir kuamuru kufungwa kwa ofisi ya mfuko wa wakfu wa Al Quds katika eneo la Al Quds mashariki linalokaliwa kwa mabavu na utawala wa kizayuni huu ukiwa ni ukiukaji mwingine wa wazi wa kanuni za kimataifa, ukiashiria hatua nyingine ya kichokozi inayowalenga wa Palestina katika eneo hilo. Wapendwa wasikilizaji, tunafunga kipindi kwa kusoma ubeti wa shairi kutoka kwa dk Yazid Akida Mwihaji wa Chumbageni, Tanga, Tanzania, aliyotutumia mnamo Mei mosi, siku ambayo dunia ilikuwa inaadhimisha siku ya wafanyakazi, yani May Day. Akida anaandika anaandika hivi: siku ya wafanyakazi Mei mosi duniani, na wapatia pongezi, na kwa uchovu poleni, sio lelemama, kazi ya pasa tuithamini, usiichezee kazi na mshahara thamini tena kushukuru kwa ushairi, Dkt Yazid Akida Mwihaji wa Chumbageni, Tanga, Tanzania. Muda wetu umemalizika, msikilizaji mpendwa. Maoni yaliyosalia tutaanza nayo katika kipindi kijacho cha Baraza la Wasikilizaji, panapo majaliwa yake Mola Karima. Endelea kututumia maoni yako ya sauti na maandishi kwenye jukwaa letu la WhatsApp, kupitia nambari yetu ile ile ya kawaida inayoanza kwa alama ya kujumlisha 989035 sfi. Asante kwa kuwa nasi na kwa herini. Hii ni redio Teheran. Dakta Yazid Akida huyo akiwa chumba geni Tanga, Tanzania, anakuambia fanya utakavyofanya, lakini usicheze kazi, labda cheza na mshahara. Haya, Hamza Gomba akiwa Mwanza, Tanzania, anasema uh, baada ya salamu, ndugu watangazaji, hongera jeshi la Yemen kumpigisha magoti Marekani kukubali kutokushambulia Yemen, lakini naomba kuwa makini. Marekani kamwe hawezi kukubali kusitisha vita na na kuto kuiunga mkono Israeli, kuna jambo analolitafuta. Naam, Gomba huyo anawatahadharisha wa Yemen kwamba Marekani ana jambo lake, kwa hivyo wawe macho. Yahya Shebe Muhamad akiwa yupo Mombasa huko nchini Kenya, anasema redio Teheran ndio redio yenye habari za uhakika na mantiki. Anasema zilizobakia ni kama idhaa za toi za watoto, kwani huwa zinaigiza tu. Heko Irib. Asante sana Shebe kwa ujumbe wako huo, ukiwa hapo Ingilani mtaa wa Old Town au mji wa kale huko jijini Mombasa, Pwani ya Kenya. Moja kwa moja tuzame katika udondozi wa magazeti ya Iran. Tunaanza na gazeti la Abrar ambalo limeangazia matamshi ya waziri wa mambo ya nje wa Iran, akitahadharisha kuhusu ghadhabu ya Wairani baada ya tetesi kwamba Rais Donald Trump wa Marekani ana mpango wakubadili jina la ghuba ya Uajemi katika ziara yake nchini Saudi Arabia wiki ijayo. Habari hiyo ina kichwa cha maneno jina la ghuba ya Uajemi lina mizizi katika historia ya mwanadamu. Abrar pia limeandika kuwa mapigano baina ya India na Pakistan yamevuruga usafiri wa ndege za abiria kutoka Asia kuelekea Ulaya. Vilevile limeandika habari ya kuanza maonyesho ya 36 kimataifa ya vitabu ya Tehran yaliyofunguliwa jana kwa kauli mbiu soma kwa ajili ya Iran. Maonyesho hayo yanashirikisha wachapishaji vitabu zaidi ya elfu mbili na yanaonyesha vitabu zaidi ya laki mbili na sabini elfu. Gazeti la Jamhuria Islami limemulika ujumbe wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu kwenye kongamano la miaka mia moja ya kuanzishwa hauza ya Qom Uh, hapa nchini Iran akisisitiza kuwa kazi muhimu zaidi ya hauza na taasisi ya kielimu ya vyuo vikuu vya kidini ni kufikisha ujumbe wa wazi na kuweka msingi wa ustaarabu mpya wa Kiislamu. Katika ujumbe huo, Imam Khamenei amesema mojawapo ya fahari za hauza ya Qom ni kwamba watu wakubwa kama Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, wametokea katika taasisi hiyo ya elimu, na katika muda usiozidi miongo sita, hauza hii ilizidisha nguvu zake za kiroho na ungaji mkono wa watu kiasi kwamba iliweza kutokomeza utawala wa kihaini fisadi na usio na maadili kwa mikono ya wananchi, na kurejesha Uislamu katika nafasi yake ya mamlaka ya kisiasa nchini baada ya karne nyingi na miongoni mwa habari kuu za Jamhuri ya Islami ni ile iliyopewa kichwa cha maneno vita vya makombora na anga vya India na Pakistan huko Kashmir, makumi wameuawa na wengine kujeruhiwa. Baadhi ya habari za gazeti hili zina anwani zinazosema Financial Times yasema kimya cha magharibi mbele ya jinai zinazofanyika Ghaza kinaaibisha, maonyesho 36 ya kimataifa ya vitabu ya Teheran yaanza, na Marekani yakadhibisha madai ya vyombo vya habari vya kigeni kuhusu kubadilishwa jina la Ghuba ya Uajemi. Nalo gazeti la Siasate Ruz limejikita kwenye kadhia hiyo ya tetesi kwamba Trump huenda akawa na mpango wa kubadili jina la Ghuba ya Uajemi katika ziara yake huko nchini Saudi Arabia wiki ijayo. Gazeti hili limeweka picha kubwa ya Ghuba ya Uajemi kwenye ukurasa wake wa mbele na kusema kama Trump atafanya kosa hilo, Iran isimamisha mazungumzo ya nyuklia na Washington. Asia Mashariki katika moto wa vita makubaliano ya kusitisha mapigano kati ya marekani na yemen haihusu Israel, na taathira za vyombo vya mawasiliano ya umma kwa fikra za watu na mienendo ya kisiasa ni baadhi ya habari zinazopatikana katika gazeti hilo la Siasate Rus. Gazeti la Kehan limeupa umuhimu zaidi ujumbe wa Imam Hamenei katika kongamano la miaka mia moja tangu kuasisiwa hauza ya Qom na ramani ya njia ya taasisi hiyo ya juu zaidi ya maarifa ya elimu za Kiislamu. Kehan limemnukuu Imam Khamenei akisema, kazi muhimu zaidi ya hauza na taasisi ya kielimu ya vyuo vikuu vya kidini ni kufikisha ujumbe wa wazi na kuweka msingi wa ustarabu mpya wa Kiislamu. Haya, tuangazie sasa gazeti Jingine hapo A, makombora ya Yemen yailazimisha Marekani kurudi nyuma, kinasema kichwa cha mojawapo ya habari muhimu za gazeti la Kihan. Vilevile limemnukuu uchambuzi wa Deutsche Welle ulioandikwa chini ya anwani Marekani haiwezi kuwekea vikwazo mafuta ya Iran. Na katika makala iliyopewa kichwa cha habari kwa nini utambulisho wa ghuba wa Yemen hauwezi kujadiliwa, gazeti la Tehran Times lilibandika, shirika la habari la Associated Press liliibua mshtuko kote nchini Iran siku ya Jumatano kwa ripoti inayodai kuwa rais wa Marekani Donald Trump katika ziara yake ijayo nchini Saudi Arabia anapanga kutangaza ghuba wajemi kwa jina bandia la ghuba ya Arabia. Hatua hiyo, linasema Tehran Times iliyotajwa na maafisa wa Iran kama kitendo cha uadui, imewaunganisha Wairani duniani kote katika chuki dhidi ya Marekani. Bismillahi rahmani rahim, assalamu alaikum. Wasikilizaji wapenzi, karibuni katika sehemu hii ya 106 ya mfululizo wa makala hizi fupifupi fupi za hikma za Nahjul Balagha. Leo pia tutaangalia kwa muhtasari hikma nyingine ya Imamu Ali bin abi Talib alayhi ssalam, kama ilivyonukuliwa kwenye kitabu cha Nahjul Balagha, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki. Hii ni sehemu ya 106 ya mfululizo huu, lakini hikma tunayoichambua iqrarun ala anfusina bilhulki. Na alimsikia mtu anasema hakika sisi ni wa Mwenyezi Mungu na hakika kwake tutarejea. Akasema alaihi salam, kwa hakika tunaposema sisi ni wa Mwenyezi Mungu, huwa tunakiri juu ya nafsi zetu kwamba sisi ni wamilikiwa, na tunaposema kwa hakika tutarejea kwake, ni kukiri juu ya nafsi zetu kwamba lazima tutaondoka duniani. Katika hikma hii nyingine ya Imamu Ali alayhi salam, iliyojaa busara mtukufu huyo anatupa tafsiri ya kuvutia mno ya aya ya 156 ya ya sura ya pili ya Al-Baqara ambayo inasema: inna lillahi wa inna ilayhi rajiun, hakika sisi ni wa Allah na kwa hakika kwake tutarejea. Akisema tunaosoma aya hiyo tunakiri mambo mawili makuu: moja, ni kwamba sisi ni wamilikiwa na pili ni kwamba hakuna kitakachobakia katika uso wa dunia, vyote vitaondoka, itabakia dhati ya Allah tu. Aya hiyo huwa tunaisoma sana wakati tunapopokea taarifa za misiba. Imamu alaihi ssalamu anasema, kusema hakika sisi ni wa Allah ni kukiri kuwa sisi ni milki ya Allah, si milki ya nafsi zetu, na kusema na kwake tutarejea ni kuziambia kwa dhati nafsi zetu kwamba sisi sote hatimaye tutaiacha dunia hii na kurejea kwa mola mlezi. Kila tunapotamka maneno hayo, huwa tunazizindua nafsi zetu kwamba mmiliki wa kila kitu ni Allah tu, nafsi zetu zimo katika ufalme wake na hakuna njia yoyote ya kuweza kukwepa hatima ya viumbe wote, ya kuondoka hapa duniani. Baadhi ya wafasiri wa Nahjul Balagha wanaamini kwamba maneno hayo ya Imamu Ali alayhi ssalam yanahusu tauhidi na maadi, yani sentesi ya kwanza inahusu tauhidi na sentesi ya pili inahusu itikadi ya maadi na wajibu wa kufa na kufufuliwa viumbe. Hata hivyo, wengine wanaamini kwamba sentesi hii ambayo husemwa wakati wa misiba inahusiana na ukweli kwamba kila kitu ni milki ya Allah na mwenyewe huchukua amana yake wakati wowote wa anapopenda na wakati wowote wa anaoona unafaa. Kila kitu kimo ndani ya milki yake na chini ya amri yake. Anatubakisha hai mpaka pale anapoona tunapaswa kuwa hai, na wakati wowote wa anapoona muda wetu umeisha anachukua mana yake. Sentesi ya pili inahusu ukweli kwamba suala la kifo haliwahusu tu wapendwa wetu waliotangulia mbele ya haki, bali ni hatima ya kila mmoja wetu. Sote tumo kwenye njia hiyo na zamu yetu ikifika, hatuna pa kukimbilia wala pa kukwepa. Lakini pia hakuna kizuizi chochote cha kutufanya tushindwe kuchanganya tafsiri zote hizo mbili, na ni vyema mtu akiisoma aya hiyo huku akizingatia maana yake kwa lugha anayoelewa zaidi. Hakuna ubaya kwa mzungumzaji wa lugha ya Kiswahili, kwa mfano, kusema hakika sisi ni wa Allah na kwa hakika kwake tutarejea, kila anapopata taarifa ya msiba, Jambo hilo huwa kwa hakika linaleta faraja na kuondoa wasiwasi, hofu na kukosa shukrani au kumkufuru Mwenyezi Mungu wakati msiba unapotokea. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh yamn yabitu whmuh darku lula slukh taxa bima tarum wtksudi Leo katika historia. Leo ni Alhamisi tarehe kumi Dhulqaada mwaka 1446 hijria inayosadifiana na tarehe 8 Mei mwaka 2025 miladia. Tarehe nane ya kila mwezi Mei inatambuliwa kuwa siku ya msalaba mwekundu na hilali nyekundu. Msalaba mwekundu ni shirika la kimataifa ambalo liliundwa kwa ajili ya kutuliza machungu ya wanadamu na kulinda maendeleo ya sekta ya afya ya kijamii kwa mujibu wa mkataba wa Geneva, Uswisi, hapo mwaka 1864 miladia. John Henry Dunant, raia wa Uswisi, alikuwa na nafasi kubwa katika kuundwa shirika hilo la kimataifa. Hii ni kwa kuwa mwaka 1862 alitoa pendekezo la kusaidia wagonjwa na majeruhi wa kijeshi, pendekezo ambalo lilipokelewa na asasi za masuala ya misaada ya kibinadamu na kukubaliwa hapo baadaye na kongamano la kimataifa huko mjini Geneva mwaka 1864. Ni baada ya hapo ndipo shirika hilo la msalaba mwekundu likaundwa na kuanza kuenea duniani. Katika nchi za Kiislamu, hilali nyekundu ilitumika kama ishara ya shirika hilo badala ya msalaba mwekundu. Siku kama ya leo miaka mia mbili na nane iliyopita na tabibu James Parkinson wa Uingereza aligundua ugonjwa wa Parkinson. Dalili kuu za ugonjwa huo ni zile zinazohusiana na kutetemeka sana kwa baadhi ya viungo vya mwili, kukaza misuli mwendo wa pole, yani mtu hushindwa kutembea haraka pamoja na kupepesuka. Ugonjwa huo unasababishwa na baadhi ya matatizo ndani ya ubongo, na hadi kufikia sasa tiba mujarab ya maradhi hayo haijapatikana. siku kama hii ya leo miaka 123 iliyopita mwafaka na tarehe 8 Mei mwaka 1992 mji wa Saint Pierre uliteketea baada ya kuripuka volkano kwenye mlima pili huko kusini mwa Ufaransa. Watu wasiopungua elfu thelathini walipoteza maisha yao kwenye maafa hayo yaliyochukua muda wa dakika tatu tu. na katika siku kama ya leo miaka 43 iliyopita mji wa huaize ulioko kusini mwa Iran ulikombolewa kutoka kwa jeshi la Baath la Iraq wakati wa operesheni ya Betul Muqaddas, katika mwaka wa tatu wa vita vya kulazimishwa vilivyoanzishwa na Saddam Hussein. Huaize ni mojawapo ya nembo za ujasiri na mapambano ya vijana wa Iran. Mmoja wa mashujaa hao ni Husein Halamulhuda, ambaye pamoja na wenzake walipinga hadi tone la mwisho la damu kuzuia kutekwa kwa mji wa Hoveize katika miezi ya mwanzo ya vita vya kulazimishwa. Ukombozi wa Hoveize ulikuwa utangulizi wa ushindi mkubwa zaidi, yaani ukombozi wa Khoramshahr. Hii ni Redio Teheran. Nisome tena hapa maoni mawili matatu. Mugume Kalemera kutoka Football, magharibi mwa Uganda, anasema kwa kweli naishukuru Yemen kwa kuonyesha ushujaa mkubwa mbele ya shetani wala damu. Mungu uh, ahurumi aihurumie, uh, dunia, alivyoandika Karemera huyo akiwa Football nchini Uganda. Asante sana uh, Abdallah Ali Makajura anatushukuru kwa kumtumia habari akiwa Tabora, Tanzania. Adrus Aushan anafuatilia matangazo kutoka Tanga, Tanzania. Yahya Ali akiwa huko huko Tanzania, Tanga, Tanzania, pia anafuatilia matangazo haya asante sana pia. Imam Saif Ali Muhammad wa Ujiji, a, Kigoma. Naam, yupo yupo, ndio Ujiji, Kigoma, Tanzania, asante sana akatutumia Uh, jumbe za sauti asante sana uh, jumbe zako hizo za sauti inshallah tutazitumia katika kipindi kijacho cha baraza la wasikilizaji. Asante sana pia Sharali Fazel kwa kufuatilia matangazo ukiwa hapo Dar es Salaam, Tanzania. Maoni ni mengi lakini muda haunasi, ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran amekaribisha taarifa ya Oman kuhusu usitishwaji wa mashambulizi ya Marekani dhidi ya Yemen, akisema kwamba nchi za eneo hili hazitosahau mukawama wa watu wa Yemen dhidi ya, ya uvamizi wa kigeni. Pakistan imesema tutalipiza kisasi cha mashambulio ya makombora ya India yaliyoua watu 31. Serikali ya Tripoli imepinga vikali kupelekwa Libia wahamiaji kutoka nchini Marekani, na makamanda 11 wa ugaidi wameuawa katika operesheni za jeshi la Nigeria. Tutakomea hapo kwa muhtasari huu, mpenzi msikilizaji. Asante sana kwa kuwa nasi tangia awali hadi tamati ya matangazo na vilevile vile, vile tuna kushukuru kwa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya tuna kushukuru sana kwa muda wako, na zidi kushirikiana nasi kwa kututumia maoni yako. Jina langu ni Hussein Hassan na kutakia mchana mwema. Asante na kwa heri.