Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Inna rabbahum bihim yawma idhin lakhabir. Sadaqallahu al-alim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Na hapa kwa farasi huendao mbio wakipumua na wakitoa moto kwa kupiga kwato za uchini, wakishambulia wakati wa asubuhi, huku wakitimua vumbi, na wakijitoma kati ya kundi. Hakika mwanadamu ni mtovu wa fadhila kwa Mola wake Mlezi. Na hakika yeye mwenyewe bila ya shaka ni shahidi wa hayo na ya hakika, bila ya shaka, ana nguvu za kupenda mali. Kwani hajui watakapofufuliwa waliomo makaburini, na yakakusanywa yaliyomo vifuani? Kwa hakika, mola wao mlezi siku hiyo, bila ya shaka, atakuwa na habari zao wote. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum, wapenzi wa sikilizaji wa redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, popote pale mlipo. Jina langu ni Salum Bendera ninayekukaribisheni katika matangazo haya usiku wa leo kutoka hapa Jame Jame jijini Teheran, tukiwa tunasikika kupitia uh, satelit na internet. Anwani ya internet ni pas today arsw, barua pepeto email ni swahili radio at irib ir. Aidha, tunasikika katika masafa ya FM huko nchini Tanzania kupitia Maarifa FM Sauti ya Umoja yenye makao yake katika jiji la Tanga, ambapo mbali na katika mji wa Tanga tunasikika pia katika miji kama Lindi, Mtwara, Kigoma, Mwanza, Singida, Tabora na Shinyanga. Mnaweza kutupata mubashara kabisa wakati huu ma katika meza ya matangazo ya redio Teherani usiku wa leo, nimekuandalieni taarifa ya habari za ulimwengu pamoja na uchambuzi wa kisiasa ambapo katika safu ya vipindi tutakuwa na kipindi kinachozungumzia nafasi ya mwanamke katika Uislamu na jamii. Vilevile tutakuwa na mwanaspoti wetu Husein Hasan akivinjari katika viwanja mbalimbali vya spoti akitujuza kwa muhtasari yale yaliyojiri katika ulimwengu wa michezo wiki hii, kama ambavyo tutakuwa pia na makala kila siku ya leo katika historia. Nina wingi wa matumaini kuwa mtakuwa pamoja nami hadi tamati ya matangazo haya. Ni Redio Tehran na ifuatayo ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari. Iran yasema Afrika itakuwa kitovu cha uchumi wa dunia Kiongozi wa kanisa ya Katoliki duniani Papa Francis afariki dunia akiwa na umri wa miaka 88. Umoja wa Mataifa wasema operesheni za misaada na mapigano kaskazini mwa Darfur, Sudan <mulia> na vikosi vya Yemen vya shambulia Israel na meli za kivita za Marekani. Na sasa ni habari kamili. Tuanze na habari kutoka hapa nchini. Msemaji wa serikali ya Iran amesema mkutano wa tatu wa ushirikiano wa kiuchumi kati ya Iran na Afrika utafanyika wiki ijayo, sambamba na maonyesho ya saba uwezo wa biashara ya nje ya Iran. Akizungumza na waandishi wa habari leo Jumatatu, Bi Fatima Muhajirani amelitaja bara la Afrika kama mojawapo ya masoko makubwa na yenye matumaini makubwa duniani ambalo linaweza kuwa na mchango muhimu katika kukuza mauzo ya bidhaa zisizo za mafuta kutoka Iran. Pia amesema maonyesho ya Iran Expo 2025 ni fursa ya kimkakati ya kutambulisha uwezo wa sekta binafsi ya nchi katika kiwango cha kimataifa. Akiangazia nafasi maalum ya bara la Afrika katika mustakabali wa uchumi wa dunia, ameongeza kuwa Afrika, ikiwa na rasilimali nyingi asili na nguvu kazi, imegeuka kuwa moja maeneo muhimu ya uwekezaji wa kimataifa na soko jipya linalochipukia kwa ajili ya bidhaa za nchi kwa ajili ya bidhaa za nje za nchi mbalimbali mbali. Aidha, amesema mkutano wa tatu wa ushirikiano wa kiuchumi kati ya Iran na Afrika utafanyika tarehe 27 Aprili. Lengo kuu la mkutano huo ni kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi wa pande mbili na pande nyingi na nchi za Afrika, pamoja na kuweka mazingira kusainiwa kwa mikataba pamoja kati ya wafanya biashara wa pande zote mbili. Pia amebainisha ah, kuwa kuandaliwa kwa maonyesho ya saba uwezo wa biashara ya nje ya Iran kwa jina la Iran Expo 2025 kwa wakati mmoja na mkutano wa Iran na Afrika kunaonyesha kuwa Iran Expo ni jukwaa lenye ufanisi kwa ajili ya kutambulisha uwezo wa uzalishaji na usafirishaji bidhaa nje ya nchi inatarajiwa kuwa wafanya biashara na uuzaji bidhaa wa kim, kimataifa wapatao kati elfu mbili hadi elfu tatu kutoka nchi mbalimbali wataingia Iran kwa ajili ya kutembelea na kufanya mazungumzo ya kibiashara. Kamandi kuu ya majeshi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imethibitisha tena nguvu isiyotetereka na uimara wa hali ya juu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu katika kulinda ardhi na watu wa Iran katika ka taarifa iliyotolewa kuadhimisha miaka 46 tangu kuanzishwa kwa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu sepa kamandi kuu ya majeshi ya pia kuhusu moyo wa kujitolea, ujasiri na uwezo wa kikosi hicho kukabiliana na tishio lolote bila kujali ukubwa au nguvu za adui. Taarifa hiyo imeashiria jukumu la Sipa katika kukabiliana na vitisho vya ndani na vya nje, hasa kupitia mapambano dhidi ya makundi ya kihalifu, magaidi wa kufurishaji na mahasimu wa kiserikali kama vile Marekani na utawala wa kizayuni wa Israeli. Taarifa hiyo ilieleza mafanikio ya operesheni kama Ahadi ya Kweli namba moja na Ahadi ya Kweli namba mbili mwaka elfu mbili na ishirini na nne ambapo jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu Sepa lilitekeleza mashambulizi ya mafanikio dhidi ya malengo nyeti na kimkakati ya Israel kwa kutumia makombora masafa marefu na ndege zisizo na rubani, kama hatua wa kujibu uchokozi wa Tel Aviv dhidi ya ardhi ya Iran. Aidha, taarifa hiyo ilikumbusha kuwa kikosi cha walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu Sepah kilianzishwa na Imam Khomeini aliyeongoza mapinduzi ya Kiislamu wa mwaka 1979 yaliyomwondoa mfalme wa kiimla Shah aliyekuwa kibaraka wa Marekani na kisha kuasisi jamhuri ya Kiislamu. Kwa hiyo jeshi la Sepa ni zao la moyo wa mapinduzi na limekabidhiwa jukumu la kulinda malengo na misingi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Taarifa hiyo imeongeza kuwa kwa kufuata miongozo ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullahi Sayid Ali Khamenei, Sepa imeendelea kuimarisha uwezo wa ulinzi na kuzuia mashambulizi dhidi ya taifa na kuhakikisha usalama wa taifa na watu wake. Zaidi ya ulinzi, juhudi za SEPA zimeenea kwenye maeneo ustawi wa jamii, maendeleo ya kiuchumi na kujitegemea kwa taifa. Jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu SEPA au IRGC pia imehusika katika masuala mengine nyeti kama vile ujenzi na kupunguza umasikini. Imetajwa kuwa na mchango mkubwa katika miradi mikubwa ya miundombinu Papa Francis, kiongozi wa kanisa Katoliki duniani, amefariki dunia leo akiwa na umri wa miaka 88 katika makazi yake ndani ya jiji la Vatican. Kifo cha papa kilitokea siku moja baada ya kuonekana kwa muda mfupi mbele ya maelfu ya waumini waliokusanyika katika uwanja wa Vatican kwa ajili ya sikukuu ya Jumapili aspasaka Hotuba yake ya Pasaka ilisomwa na msaidizi wake huku yeye akiwa ameketi kwenye kiti cha magurudumu akiitazama. Baadaye alizungushwa kwa gari katika uwanja huo wa Vatican. Papa Francis alilazwa katika hospitali ya Agostino Gemel Poli, polinike siku ya Ijumaa tarehe 14 Februari mwaka 2025 baada ya kuugua kwa siku kadhaa kutokana na bronkaitisi. Hali ya kiafya Papa Francis iliendelea kudhoofika na madaktari wake waligundua kuwa alikuwa na nimonia ya pande zote mbili siku ya Jumanne tarehe kumi na nane Februari. Baada ya siku thelathini na nane hospitalini, papa marehemu alirudi katika makazi yake ya Kasa Santa Marta kuendelea na mapumziko ya afya. George Mario Bergoglio, ambaye baadaye alichukua jina la Papa Francis, alichaguliwa kuwa papa mnamo Machi 13 mwaka 2013, jambo lililoshangaza wengi waliokuwa wakifuatilia siasa za kanisa, kwani padri huyo kutoka Argentina alionekana kuwa mtu wa nje mfumo wa kawaida. Papa Francis alirithi kanisa lililokuwa katika mgogoro mkubwa kutokana na kashfa ya unyanyasaji wa kingono wa watoto pamoja na migogoro ya ndani ya utawala wa Vatican, na alichaguliwa akiwa na dhamira ya kurejesha nidhamu na utulivu. Hata hivyo, kadiri kipindi chake cha uongozi kilivyokuwa kikiendelea, alikumbwa na upinzani mkali kutoka kwa wafidhina waliomtuhumu kwa kuvunja mila za jadi za kanisa. Vile vile alikosolewa na wana mabadiliko waliodhani hakuenda mbali vya kutosha katika kulibadilisha kanisa hilo lenye historia ndefu. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu na ukujieni kutoka hapa Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Vikosi vya jeshi la Yemen vimeendesha msururu wa operesheni kulipiza kisasi kutokana na mashambulizi yanayoendelea Marekani katika nchi hiyo ya Kiarabu, vikishambulia ngome muhimu za Israel katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, pamoja na meli za kivita za Marekani katika Bahari Nyekundu ya kaskazini na Bahari ya Arabia. Brigedia Jenerali Yahya Sari, msemaji wa jeshi la Yemen amesema Jumapili asubuhi kuwa vikosi vya Yemen vilitekeleza shambulizi la kulipiza kisasi dhidi ya eneo la kimkakati katika mji wa Ashkelon ulioko kusini mwa maeneo yanayokaliwa kwa mabavu kwa kutumia droni ya kivita kizalendo aina ya Yafaa. Vilevile jeshi la Yemen limeshambulia ngome ya kijeshi ya Israel katika mji wa bandari wa Eliat Eilat, kwa kutumia ndege isiyo na rubani iliyotengenezwa ndani ya nchi aina ya samade moja. Jenerali Sali amebainisha kuwa operesheni hizo kulipiza kisasi pia ni ishara ya mshikamano na Wapalestina walioko katika ukanda wa Gaza ulioko kwenye mzingiro huku vita vya kikatili vya mauaji halaiki vikielekezwa dhidi ya eneo hilo na Israel vikiendelea. Zaidi ya hayo vitengo vya majini na droni vya jeshi la Yemen vimetekeleza mashambulizi dhidi ya meli ya kubeba ndege za kivita za Marekani na meli zinazoandamana nayo katika bahari Nyekundu, kulipiza kisasi dhidi ya uchokozi unaoendelea wa Marekani dhidi ya Yemen, ambao umesababisha vifo na majeraha kwa raia wengi pamoja na uharibifu wa miundombinu muhimu. Msemaji wa jeshi la Yemen amesema kuwa vikosi vyao vilishambulia meli za kivita za Marekani kwa kutumia makombora mawili ya kuvamia meli yaliyotengenezwa nchini na droni mbili za kushambulia. Vikosi vya majini droni na makombora vya Yemen pia vililenga meli ya kubeba ndege ya kivita Marekani pamoja na meli zinazoandamana nayo katika bahari ya Arabian kwa kutumia makombora matatu ya masafa ya kati na droni nne. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu inayokujieni kutoka hapa Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Mashirika ya misaada yanakumbana na matatizo makubwa katika kukabiliana na janga la kibinadamu linalozidi kuwa baya kaskazini mwa Darfur, Sudan, linalosababishwa na mashambulizi ya waasi wa kundi la kikosi cha msaada wa haraka RSF. Mratibu wa misaada ya kibinadamu wa Umoja wa Mataifa nchini Sudan, Clementina Kweta Asalami, amesema katika taarifa iliyotolewa kwamba upatikanaji wa misaada ya kibinadamu umeendelea kuwa hatari kupita kiasi katika mji mkuu wa Darfur kaskazini wa Alfashir na maeneo yanayouzunguka ambako wanamgambo wa RCF wametekeleza mashambulizi kadhaa katika wiki za hivi karibuni. Mashambulizi haya yamesababisha watu wengi kukimbia kutoka katika kambi za wakimbizi za Zamzam, abu Shok na nyinginezo, hali ambayo inayokubadilika kila mara na isiyotabirika huku kukiwa na hofu kwamba RSF inajiandaa kwa mashambulizi makubwa zaidi. Miaka miwili tangu kuanza kwa mgogoro wake na serikali ya Sudan, waasi wa RSF wameshambulia kambi za Zamzam inayosemekana kuwa na hadi watu milioni moja na Abu Shouk zaidi ya wiki moja iliyopita na kuangalau watu mia tatu na kuwalazimisha hadi watu laki nne kukimbia umbali wa kilomita 60 kupitia jangwa hadi mji wa Tawila. Katika taarifa yake Mkweta Salami amesema hadi watu laki nne na nusu waliokoseshwa makazi wanazidi kukatwa kutoka kwa minyororo ya usambazaji na misaada, jambo ambalo linaweka katika hatari kubwa ya mlipuko wa magonjwa, utapiamlo pamoja na njaa. Aidha, ametoa wito wa mashirika ya Umoja wa Mataifa na mashirika yasiyo ya kiserikali kuruhusiwa kupata fursa ya haraka na endelevu ya kuingia maeneo hayo ili kuhakikisha msaada wa kuokoa maisha unaweza kutolewa kwa usalama na kwa kiwango kikubwa. Mgogoro huo umegawanya Sudani katika pande mbili, jeshi likidhibiti kaskazini mashariki, huku waasi wa RCF wakidhibiti sehemu kubwa Darfur na maeneo ya kusini. Serikali ya Sudani inasema Umoja wa Falme za Kiarabu ni muungaji mkono wa waasi wa RCF ambayo imesema wanatekeleza mauaji ya kimbari. Vita hivyo vimesababisha vifo vya makumi ya maelfu ya watu, kuhamisha zaidi ya watu milioni kumi na tano na kunda kile ambacho Umoja wa Mataifa unakielezea kama janga baya zaidi la kibinadamu duniani. Na ziara ya siku tano ya Rais wa Kenya William Ruto nchini China inayoanza Jumanne ya kesho imetajwa kuwa hatua muhimu katika mwelekeo wa kidiplomasia na kiuchumi wa Kenya, huku akilenga kukabiliana na hatua mpya zilizochukuliwa dhidi ya nchi hiyo na Marekani Wakati washirika wa jadi kutoka nchi za magharibi, hasa Marekani, wakipunguza misaada ya kigeni na kuchukua hatua za kibiashara za kujilinda, Kenya imeonyesha nia ya kuimarisha ushirikiano wa kimkakati na China ili kufanikisha ajenda yake ya maendeleo. Ziara ya rais Ruto inasisitiza dhamira ya Kenya kuimarisha ushirikiano wa pande mbili katika maeneo muhimu kama vile nishati usafiri, teknolojia na kilimo, kwa mujibu wa maafisa wa serikali na wachambuzi wa mambo. kwa mujibu wa gazeti la China Daily, ziara hiyo inafanyika katika muktadha wa vita vya kibiashara vinavyozidi kukua kati ya Washington na Beijing, ambavyo vimesababisha ushuru kuongezeka mara kadhaa baina ya mataifa hayo mawili, hali iliyovuruga minyororo ya usambazaji duniani na kuathiri uchumi wa Kenya unaotegemea mauzo ya nje. Utawala wa Trump haukuisamehe Kenya licha ya kuwa mshirika wa muda mrefu, baada ya kuiekea ushuru wa asilimia kumi, hatua iliyozua hasira Nairobi. Sasa serikali ya Kenya imelazimika kuimarisha uhusiano na madola mengine yenye uchumi mkubwa duniani baada ya kubaini kuwa Marekani haiwezi kuaminika tena, na huu ndio mwisho wa taarifa. Mpenzi msikilizaji, baada ya taarifa hiyo habari za ulimwengu ufuatao, sasa ni uchambuzi wetu wa kisiasa ambao usiku wa leo unatupia jicho mipango na malengo makubwa ya Iran kwa ajili ya kushirikiana na, na nchi za Kiafrika. Jamhuri ya ya Kiislamu ya Iran imeratibu mipango na kuainisha malengo yake kwa ajili ya ushirikiano wa kisiasa na kiuchumi na bara la Afrika. Katika miaka ya hivi karibuni, Iran imeratibu mipango ya kuimarisha ushirikiano na nchi za bara hilo kwa kuzingatia uwezo wake wa kiuchumi na ule wa nchi za Kiafrika. Vikao vya pande mbili na viongozi wa Kiafrika na maonyesho mbalimbali ya kibiashara ni miongoni mwa hatua zilizochukuliwa na pande mbili kwa shabaha ya kuimarisha ushirikiano kati ya Iran na nchi za Kiafrika. Kuwepo kwa maliasili nyingi kumelifanya bara la Afrika lizingatiwe kiuchumi duniani huku nchi zilizoendelea kiviwanda na makampuni ya kimataifa yakitaka kuwekeza haraka iwezekanavyo na kufaidika na utajiri mkubwa wa bara hilo. Katika uga wa kisiasa kuimarisha uhusiano na nchi za Kiafrika pia ni muhimu kwa jamhuri ya kiislamu ya Iran. Wakati huo huo, zipo nchi thelathini za Kiislamu katika bara la Afrika na takriban asilimia hamsini ya wakazi wake ni Waislamu, jambo ambalo pia ni muhimu kiutamaduni kwa Iran. Sayid Rasul Mohajer, naibu mkuu wa diplomasia ya uchumi katika wizara ya mambo ya nje ya Iran, amesema wafanyabiashara na maafisa wa kiuchumi kutoka nchi 126 duniani wanatarajiwa kushiriki katika mkutano wa ushirikiano wa kiuchumi kati ya Iran na Afrika. Saidi Rasul ameeleza kuwa mkutano wa ushirikiano wa kiuchumi wa Iran na Afrika utafanyika mjini Sfahani, na wageni wa mkutano huo watakagua uwezo wa kiuchumi na kiviwanda wa mji huo. Bara la Afrika, mbali na kuwa na utajiri mkubwa wa mali asili na kuwa mshirika mzuri wa Iran kiuchumi, katika upande wa kisiasa pia linaweza kuwa na mchango katika kuiunga mkono Iran katika asasi za kieneo na kimataifa, jambo ambalo linaweza kufikiwa kwa kuzingatia masuala pamoja ya pande hizo mbili. Iran pia ikiwa ni nchi yenye nguvu katika kanda ya magharibi mwa Asia, kwa kuwa na miundo mbinu ya usafirishaji wa reli na barabara pamoja na bandari muhimu za kibiashara katika Ghuba ya Uajemi inaweza kuwa njia mawasiliano kati ya nchi za Kiafrika na nchi za Asia ya Kati, Kaukasia na Rasia kwa ajili ya kuuza Kaukasia na Rasia kwa ajili ya kuuza bidhaa nyingi za kilimo za nchi hizo. Kuzinduliwa safari za usafirishaji wa meli, kunatayarisha miundo mbinu, kutayarisha miundo mbinu, kuongeza ubadilishanaji wa bidhaa na kutia saini makubaliano, kupunguza ushuru wa kibiashara, kunaweza pia na kuwa na athari katika kuzidisha biashara kati ya Irani na bara la Afrika. Mkutano wa ushirikiano wa kiuchumi kati ya Iran na Afrika ni kielelezo cha azma kubwa ya maafisa wa kidiplomasia wa kiuchumi na kiuchumi wa Iran katika kuendeleza uhusiano na nchi za bara la Afrika. Wakati huo huo, kuendelea mikutano ya kiuchumi na kufanyika mazungumzo zaidi kutanda uwanja wa kustawisha uhusiano wa pande mbili na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inatoa kipaumbele maalum kwa bara la Afrika katika kuendeleza sera zake za msingi kwa lengo la kuimarisha ushirikiano na nchi huru na zinazojitawala. Uwezo wa kisayansi na kiuchumi wa Iran utakuwa na taathira chanya katika kupanua uhusiano na nchi za Kiafrika na wakati huo wa huo, uwepo wa makampuni ya Iran katika bara la Afrika unarahisisha una kazi ya kustawisha uhusiano wa kiuchumi na nchi za bara hilo. Viongozi wa Afrika pia katika miaka hivi karibuni wameonyesha hamu na shauku kubwa ya kuimarisha ushirikiano na Iran katika nyanja mbalimbali zikiwemo za kiuchumi na kisiasa. Na suhula na uwezo wa kiuchumi wa Iran katika nyanja mbalimbali ikiwemo sekta nishati na maarifa unaweza kuwa msingi mzuri kwa ajili ya ushirikiano wa pande mbili. Hii ni Redio Tehran, mpenzi msikilizaji dhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Mwanamke katika familia na jamii. Assalamu alaikum wapendwa wasikilizaji wa wasikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazeni kutoka mjini Tehran. Karibuni kusikiliza kipindi kingine cha mwanamke katika familia na hii ikiwa ni sehemu ya 37. Katika kipindi cha leo tunazungumzia maudhui ya wanawake wa Kiislamu katika ngazi ya mapinduzi ya Kiislamu, ambapo tutachunguza kwa pamoja maendeleo makubwa yaliyoletwa na mapinduzi haya kwa manufaa ya wanawake. Kuhusu nafasi ya wanawake katika jamii na kujishughulisha kwao na masuala ya kisiasa, Ayatollah Khamenei anaamini kwamba maendeleo ya pande zote wanawake, ya wanawake yanaweza kuonekana tu miongoni mwa wanawake wa Iran na hayo ni katika kivuli cha mapinduzi ya Kiislamu. Anasema wanawake wa nchi yetu ni bora kuliko mahali pengine popote duniani. Wakati wa kuwajibika unapofika, shughuli za kisiasa ya kitamaduni na za kiidara, wao daima huwa mbele ya wenzao. Wakati wa jihadi unapofika, huwapeleka watoto wao kwenye midani ya vita. Inapofika wakati wa kutunza nyumba na kulea watoto wao, ndio huwa watunzaji na wasimamizi wa nyumba. Yote haya ni nadra kuonekana sehemu yoyote duniani. Mambo haya ni ya thamani kubwa, ni malezi ya Kiislamu na inatia matumaini. Mmoja ya viashiria muhimu vya tabia ya wanawake wa Kiislamu na ambavyo mapinduzi ya Kiislamu yamesaidia pakubwa kuviimarisha ni kujitolea muhanga kwa wanawake. Wakati wa harakati za mapinduzi ya Kiislamu, wanawake walifikiria juu ya hatima ya nchi yao kwa kushirikiana bega kwa bega na wanaume na hata mara nyingine kuwapita na kufanya juhudi zao zote kwa ajili ya kutetea taifa lao. Kwa mfano tunaweza kuashiria ushiriki wa wanawake wa mijini katika jihadi ya ujenzi na kuwasaidia wakulima vijijini na maeneo ya watu masikini nchini jambo ambalo, bila shaka, lilitokana na moyo wa huruma na kujitolea kwao katika jamii ya Kiislam. Bila shaka wanawake wa Kiislam katika nchi nyingine duniani hawajatambua vizuri undani wa swala hili na kujitolea muhanga wanawake wa Kiislamu wa taifa la Iran katika kipindi cha miaka minane ya vita vya kujihami kutakatifu. Mapambano na utukufu wa wanawake wa Iran ya kiislamu umekuwa mkubwa sana, kiasi kwamba hautafichwa machoni pa historia. Uislamu unatilia mkazo nafasi ya kina ya mama na wanawake katika jamii na unaamini kuwa wanapaswa kulindwa na kufanyiwa wema ili waweze kuwa na nafasi stahiki katika mwenendo wa kuimarisha mustakabali wa jamii na kulea vizazi vinavyofaa katika jamii. Moyo wa kimapinduzi na wa mapambano wa wanawake wa Kiislamu wa Irani umekita mizizi katika historia ya Uislamu. Wanawake wa Kiislamu wamekuwa katika mstari wa mbele katika nyanja zote za kijamii kwa kufuata mfano wa Bibi Fatima Zahra na Zainabu Kubra, pamoja na kufuata mila na desturi za viongozi wema na maasumu katika historia ya Uislamu. Bila shaka, Bibi Fatima Zahra alayhi salam, akiwa mwanadamu aliyekamilika na mwanamke pekee maasum, ni mfano bora na wajuu kabisa wa kuigwa na wanawake wengine na ni nuru inayong'aa kwa wanaadamu wote katika historia. Bibi Zahra alayhi salaam ni kiigizo kinachostahiki na mfano bora kwa walimwengu wote. Ingawa alikuwa na maisha mafupi, lakini ni mfano wa kuigwa na wanaume na wanawake wote jasiri, waumini, Waislamu na hata wasiokuwa Waislamu. Utambuzi wa kina na sahihi wa sifa za kiutu za bibi huyo mtukufu katika nyanja mbalimbali mbali ni muhimu na jambo la dharura katika kufikia ukamilifu na ubora na wakati huo huo kuepuka kupotea njia njofu ya usada. Binti yake Bibi Zahra, Zainabo Kubra alayha salam, ni mfano mwingine wa kuigwa na wanaadamu wote na haswa wanawake, ambaye alikuwa na nafasi ya mwanamke bora katika familia ya Mtume. Shakhsia ya mtukufu huyo ilikuwa mashuhuri na ya juu sana mjini Madina, hata kabla ya tukio chungu la Karbala huko Iraki, ambapo kwa upande wa masuala ya kielimu na kiroho, maadili na usafi wa nafsi, anachukuliwa kuwa kigezo kizuri na bora cha kuigwa na kufuatwa na wanawake wa Kiislamu. Kuna wanawake waliofikia ukamilifu na viwango vya juu vya kielimu na kimaadili, ambao wamefuata mifano hii ya uchamungu na wema. Sifa mashuhuri zaidi za wanawake wa Kiislamu wa Iran ni usafi na kujilinda kimwili, staha, hijabu na kuzingatia mafundisho ya kiislamu. Kwa kuzingatia sifa hizi, wanawake wa kiislamu wanaweza kuwa na nafasi muhimu katika kujihusisha na masuala ya kisiasa na kijamii. Imam Khomeini, Mwenyezimungu amrahimu, mwanzilishi wa mapinduzi ya kiislamu, anawataka wanawake kulinda maadili na dini katika shughuli zao zote za kisiasa, kijamii kiutamaduni na kijeshi. Kwa mtazamo wake, sifa muhimu zaidi ya kiroho na kimaadili ya wanawake ni kulinda usafi wa kimwili na hijabu ya Kiislamu, ambayo inatoa thamani kwa shughuli nyinginezo. Daima alisisitiza umuhimu huu katika hotuba na jumbe zake, na kusema, leo wanawake wanapaswa kutimiza wajibu wao wa kijamii na kidini na kudumisha maadili katika umma, pamoja na kufanya kazi za kijamii na kisiasa, huku akilinda heshima na staha yao. Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, aliwachukulia wanawake kuwa na nafasi muhimu katika jamii na kusema, kupanda na kushuka kimaadili kwa jamii kunategemea nafasi ya kimaadili, kielimu na kisiasa ya mwanamke, akisema wema na ufisadi katika jamii unategemea wema na ufisadi wa mwanamke. Mavazi ya kila mtu ni bendera ya nchi ya nafsi na uwepo wake Bendera ambayo huitundika kwenye nyumba ya uwepo wake hutangaza hadharani utamaduni anaofuata. Dini tukufu ya Uislamu imewajibisha hijabu kwa wanawake wa Kiislamu kama jambo muhimu katika kuhifadhi na kuimarisha shaksia ya mtu binafsi na kuimarisha msingi wa familia, usafi wa kimwili na maadili ya kijamii. Mapinduzi ya Kiislamu pia yaliyoundwa kwa lengo la kushikamana na misingi ya Uislamu na kuelekea katika mwelekeo wa mtume mtukufu rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, ili kuwathibitishia walimwengu kwamba sheria na kanuni za Kiislamu zinakuza maendeleo ya jamii na si kuzuia maendeleo yake. Mwanamke wa Kiislamu katika ngazi ya mapinduzi anaweza kufanya kazi zake kwenye jamii kwa kulinda maadili na staha yake kwa msingi wa mafundisho ya Uislamu. Wanawake wa Kiislamu wanapaswa kufahamu kwamba sheria na kanuni kwa mfano, zinazohusiana na hijabu zinakusudiwa kuwalinda na kuwarahisishia kufanya kazi katika jamii na sio kukwamisha maendeleo yao. Ufahamu sahihi wa matatizo na changamoto za kisiasa za nchi kieneo, na kimataifa na kuongeza kiwango cha ufahamu wa kidini na kisiasa ni miongoni mwa sifa muhimu za mwanamke wa Kiislamu wa kiwango cha mapinduzi. Katika historia ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran wanawake, daima wamekuwa wakizingatiwa kuwa silaha yenye nguvu ya mapinduzi ya Kiislamu na mchango wao katika mapinduzi ya Kiislamu unachukuliwa kuwa mkubwa. Bila shaka, mabadiliko makubwa ya kidini, kimaadili na kiutamaduni ya wanawake wa Kiislamu wa kimapinduzi ni somo kubwa kwa wanawake katika nchi nyingine za Kiislamu ambapo wanaweza kuiga wanawake wa Jamhuri ya Kiislamu na kufanikiwa pakubwa katika kurekebisha jamii zao na kuzifikisha nchi zao katika kiwango cha kujitawala bila kuingiliwa na wageni. Wasikilizaji wapendwa, wakati uliotengwa wa kipindi hiki umefikia tamati. Tunatumai mumefurahia kukisikiliza. Basi hadi wakati mwingine, panapo majaadiwa, tunakuageni nyote kwa kusema wassalamu alaikum Ulimwengu wa michezo. Hujambo msikilizaji mpenzi wa Redio Teheran na hususan ashiki na mfuatiliaji wa masuala ya spoti, karibu tuangazie baadhi ya matukio makubwa ya michezo yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita katika kona mbalimbali mbali za dunia, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanzie hapa nchini ambapo siku ya Jumatano, Mehdi Tarimi, mshambuliaji nyota wa timu ya taifa ya kandanda ya Iran ambaye anakipiga pia katika klabu ya Inter Milan ya Italia, pamoja na Nahid Kiani, bingwa wa taekwondo na mshindi wa medali ya fedha ya Olimpiki, walitunukiwa tuzo za juu katika sherehe za kila mwaka za kuwatunuku wanamichezo nyota hapa Iran, wakati Taremi akiondoka na tuzo ya mwanamichezo bora wa kiume wa mwaka wa Kirani wa 1403 uliomalizika Machi 21 mwaka huu wa 2025. Kiani alinyakua tuzo ya mwanariadha bora wa kike wa mwaka 1403 kwa mujibu wa kalenda ya Kirani, katika kura zilizopigwa na wananchi. Kote nchini. Sherehe za kufunga duru ya nne ya sherehe za mabingwa wa Iran zilifanyika katika kituo cha mikutano cha kimataifa cha IRIB na kuhudhuriwa na rais wa Iran, Masoud Pezeshkian, waziri wa michezo na vijana Ahmad Donyamali, na mkuu wa shirika la utangazaji la Iran IRIB, Peyman Jebeli. Katika hafla hiyo pia walikuwamo maafisa wakuu wa kamati za kitaifa za olimpiki na michezo ya walemavu, wakuu wa mashirikisho mbalimbali ya michezo pamoja na wanariadha na wanamichezo mashuhuri wa Iran. ni kupe kion, kionjo cha mambo yalivyokuwa katika hafla hizo. Be mdafe unvane ghahramani sal gozashte taalo gerefte. Baz ham hamun hamishgi Nahide Kiani ro tashvik koni. Kwingineko, wanariadha wa Iran Samia Shahpari na Hamir Reza Ahanin Maram wameshinda medali katika mashindano ya sita ya riadha ya asia ya vijana wenye chini ya miaka 18. Shahpari alitoa medali ya shaba baada ya kushinda nafasi ya tatu katika mbio za mita elfu tatu za wanawake kwa kutumia muda wa dakika kumi sekunde 09.07 Medali ya dhahabu ilimwendea Anastasia Silshenkova wa Uzbekistan, huku Mchina Swalang Zuma akitoa fedha kwa kutumia muda wa dakika kumi. Hapo awali Ahanin Maram alipata medali ya fedha katika mchezo wa kurusha tufe kwa upande wa wanaume wenye chini ya miaka 18 ambapo alitupo mbali wa mita 71.05. Medali ya dhahabu ilitwaliwa na Muhamad Siraj Azair wa Saudi Arabia aliyerusha umbali wa mita 72.91, huku shaba ikimwendea Wang Ankan wa China wa mita 70.72. Mashindano ya riadha ya Asia ya vijana wenye chini 18, ya miaka 18 yalifanyika katika jiji la mwanamfalme Naif huko Katif, Saudi Arabia kuanzia Aprili 15 hadi 18. Basketboli. Timu ya mpira wa kikapu ya wanawake ya Iran iliichabanga Jordan vikapu 88 kwa 70 katika divisheni ba ya Kombe la Asia la Wanawake la FIBA 2025. Timu hiyo ya Iran almaarufu Banovan ilikuwa imeshinda Siria 66 kwa 55 Jumanne usiku. Kwa ushindi huo, Iran imefuzu divisheni B ya kombe la Asia la FIBA la wanawake mwaka huu. Mashindano hayo ya kieneo ya mpira wa kikapu ya wanawake yalifanyika huko Amman, mji mkuu wa Jordan. Tuelekee huko barani Afrika ambapo klabu ya soka ya Simba ya Tanzania imejiweka katika mazingira mazuri baada ya kuvuna ushindi japo laini kwenye mchezo wa kwanza wa nusu fainali ya kombe la shirikisho Afrika dhidi ya klabu ya Stellenbosch FC Afrika Kusini uliopigwa wikendi. Katika mchezo huo uliopigwa katika uwanja wa New Aman Complex huko visiwani Zanzibar, Simba iliibuka na ushindi wa bao moja kwa sifuri, mfungaji akiwa Jean Charles Ahua katika dakika za majeruhi kabla ya kumalizika kipindi cha kwanza. Kutokana na matokeo hayo, wekundu wa Msimbazi sasa wanahitaji sare ya aina yoyote katika mchezo wa marudiano utakaopigwa Aprili 27 huko nchini Afrika Kusini ili itinge hatua ya fainali ya michuano hiyo. Rais wa Tanzania Dk Samia Suluhu Hassan ameipongeza timu ya Simba kwa kuibuka na ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Stellenbosch ya Afrika Kusini. Mchezo wa kwanza wa nusu fainali ya Kombe la Shirikisho Afrika uli ofanyika huko Zanzibar. Ameandika, hongera sana kwa klabu ya Simba kwa ushindi katika mchezo wa mashindano ya kombe la shirikisho la soka Afrika, CAF Confederation Cup kwa kimombo. Mmeleta furaha kwa mashabiki wenu na Watanzania wote na kuipeperusha vyema bendera ya nchi yetu. Motisha kutoka kwangu mtaipokea kupitia Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo. Nawatakia kila la heri ameandika Mama Samia, kwenye ukurasa wake rasmi wa mtandao wa kijamii. Hebu sikiliza hapa mikogo na mbwembwe za mashabiki wachezaji, na hata wasimamizi wa klabu ya Simba kufuatia ushindi huo. <tabu> <tabu> Ah, timu yangu imeshinda, nacha kusheherekea. Kaka, kwanza lazima tutambue ya kwamba eh, tuna kila sababu ya kusheherekea na kufurahia ushindi huu ambao tumeupata lazima watu wakumbuke kwamba hii ni hatua ya nusu fainali ya nusu fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika. Usitegemee kwenye hatua kama hizi utamfunga mtu goli tano goli sita goli nne kiurahisi namna hiyo. Sisi hatuna hofu ya kucheza na timu yoyote sehemu yoyote. Hii mechi hatukufungwa, tumeshinda. Hebu tujipigie makofi kwanza Simba. Kwa hiyo leo tumeshinda, tuna pointi tatu, tumewaona na tunawaweza. Tumeshinda goli moja, afu kila mtu anahuzuni kuonyesha kwamba mlikuwa mnaamini tunaweza kushinda zaidi ya hapo. Kwa hiyo hicho ni kiwango kizuri sana, kwamba mna timu ambayo inashinda lakini bado haijaridhika, inataka kushinda zaidi. Aa, ulikuwa ni mchezo ambao tulihitaji tupate matokeo zaidi ya goli moja, lakini kama mlivyoona, tumepambana dakika mwisho, tumepata ushindi wa goli moja. Lakini uh, kama alivyosema hapa naibu waziri kwamba hii ni Simba, Simba popote anaunguruma, yeah. Kwa hiyo tupo tayari kwenda kuunguruma South Africa. Lakini pili ni nitoe shukrani zangu za dhati kabisa kwa rais wetu mama yetu Samia Suluhu Hassan. Aa, mziki, kama tumeuona hapa umeongezeka. Uh, niahidi kama nilivyosema kwamba tupo tayari kumfilisi mama katika hatua nyingine, shirikisho la mpira wa miguu Afrika CAF limetoa adhabu kali kwa timu za MC Alja na Esperance kutokana na vurugu za mashabiki, wachezaji na maafisa wao ugenini katika mechi za hatua ya robo fainali dhidi ya Orlando Pirates na Mamelodi Sundowns. Kamati ya nidhamu ya CAF imeitoza MC Alja faini ya fedha kiasi cha dola laki moja kwa kosa la vurugu ambazo timu na mashabiki wake walifanya dhidi ya Orlando Pirates kwenye uwanja wa Orlando huko Johannesburg mnamo Aprili 9 mwaka huu. Kocha msaidizi wa Aljazi Algeria Muhammed Khezruni amepewa adhabu ya kufungiwa michezo minne ya CAF huku beki wake Abdulqadir Osama Menezia akifungiwa mechi mbili. Esperance ya Tunisia nayo na imetozwa kiasi cha dola laki moja kwa kosa la vurugu ambazo mashabiki wake walifanya mnamo Aprili mosi mwaka huu dhidi ya Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini katika uwanja wa Loftus Versfeld. Sundowns ilifanikiwa kusonga mbele kwa ushindi wa bao moja kwa mtungi katika mechi ya marudiano. Tunisia timu hizo zikitoa sare tasa. Orlando Pirates nayo ilitoka sare ya bila y kufungana katika michezo hiyo ya Aprili tisa nyumbani, lakini kasonga mbele kwa vile ilibuka na no ushindi wa bao moja kwa sifuri ugenini mnamo aprili mosi hatua ya nusu fainali ya ligi ya mabingwa afrika msimu huu itachuanisha mamelodi sundowns itakayocheza na al ahli ya misri na orlando pirates itakayocheza na pyramids fc ya huko misri pia mbali na hayo mabadantu wa kenya walipokea kichapo chembamba cha bao moja kwa sifuri kutoka kwa cameroon katika mchujo wa mwisho wa kuwania kufuzu kwa kombe la dunia na wanawake wenye chini ya miaka 17 wasichana hawa wa kenya walishindwa kufurukuta katika mchuano huo Jumapili, Aprili 20 licha ya kuupigia nyumbani kwenye uwanja wa kitaifa wa Nyayo jijini Nairobi. Starlet ilitawala hatua za mwanzo ikitengeneza nafasi kadhaa mashuhuri. Hata hivyo, Cameroon walitumia nafasi yao katika dakika 30 pale Melong alipoinuka kwa kichwa akiunganisha kona iliyochongwa na Ngasa Yolande na kuwapa wageni uongozi muhimu. Kupoteza huku kunaweka shinikizo kubwa kwa Junior Starlets kabla ya mechi ya mkondo wa pili itakayopigwa huko Yaunde baadaye mwaka huu. Na klabu ya Arsenal imeandika historia tena baada ya kufuzu nusu fainali ya ligi ya klabu bingwa barani Ulaya kwa mara ya tatu katika historia yake. Hii ni baada ya kuifunga Real Madrid mabao mawili kwa moja katika mechi ya marudiano iliyopigwa kwenye uwanja wa Santiago Bernabeu, na kumaliza kwa jumla ya mabao matano kwa moja. Bukayo Saka na Gabriel Martinelli waliifungia Ganas, huku Vinicius Jr akiipatia Real bao la kufutia machozi. Ushindi huu unaendeleza rekodi bora ya vijana wa Mikel Arteta msimu huu barani Ulaya na sasa watakutana na Paris Saint-Germain kwenye hatua ya nusu fainali. Arsenal ilifika nusu fainali mara ya kwanza mwaka elfu mbili na sita kisha ikarudia tena mwaka elfu mbili na tisa Mwaka huu the Gunners wanarejea katika hatua hiyo wakiwa na matumaini makubwa ya kutinga fainali na kuandika historia mpya ya kutoa taji hilo ambalo litakuwa lao la kwanza la UEFA Champions League, huku mabingwa watetezi Real Madrid wakivuliwa ubingwa wa Ulaya kufuatia kipigo cha jumla ya mabao matano kwa moja dhidi ya wabeba mitutu Arsenal kwenye robo fainali. Miamba mingine ya soka Ulaya, bayern Munich, ilikuwa ikisukumizwa nje ya michuano hiyo pia kwa kipigo cha jumla cha mabao manne kwa matatu dhidi ya Inter Milan. Tutakomea hapo kwa michuano hiyo ya UEFA. Sina la ziada. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwaheri. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu, tarehe 22 Shawal 1446 Hijiria, sawa na Aprili 21 mwaka 2025. Leo tarehe mosi ordbest katika kalenda ya mwaka wa hijiria shamsia ni siku ya kumwenzi Shekhe Muslihudini Saadi Shirazi malenga mshairi na mwalimu stadi wa tungo za mashairi na nathari wa Kifarsi. Saadi Shirazi alizaliwa karibu mwaka mia sita na sita Hijiria kamaria katika familia ya kielimu kwenye mji wa Shiraz ulioko kusini mwa Iran. Na baada ya kukipitisha kipindi cha utoto na kuinukia kwake katika mji alikozaliwa wa Shirazi, akiwa kijana Saadi aliamua kwenda katika mji wa Baghdad huko Iraki. Akiwa huko alisoma katika shule ya Nidhamia na baadaye ikafanya safari katika maeneo ya Sham, Hijaz, Roma na maeneo mengine ya dunia. Katika safari zake hizo, malenga huyo mashuhuri alifanikiwa kufahamiana na jamii mbalimbali mbali na kuona mengi yaliyoimarisha kipawa chake cha kutunga mashairi. Saadi Shirazi ni miongoni mwa malenga na washairi wakubwa katika ulimwengu wa Kiislamu. Saadi Shirazi ameandika vitabu kadhaa, muhimu zaidi ni kile cha tungo cha Bustan na kitabu chake cha nathari nathari cha Golestan. Siku kama leo miaka 1196 mia iliyopita, Egbert mfalme wa kwanza wa Uingereza alichukua madaraka baada ya vita vya muda mrefu. Kabla ya hapo, Uingereza ilikuwa ikiongozwa na ufalme wa kiukoo, ikiwa imegawika katika sehemu kadhaa za kijiografia na kila mtawala akitawala eneo lake maalumu. Egbert aliyekuwa mfalme wa Wessex, eneo lililokuwa kusini mwa Uingereza ya sasa, baada ya kupambana na watawala wa kitabaka na kuwashinda mwaka 829, alifanikiwa kuingia madarakani akiwa mfalme wa kwanza wa Uingereza na kuasisi silsila ya utawala wa Saksasona wa Magharibi. Katika siku kama ya leo miaka 87 iliyopita Allama Muhammadi Ikbal Lahori, mwanafikra, mwanafalsafa na malengo wa Kiislamu aliaga dunia huko Barahindi. Alizaliwa mwaka 1873 katika mji wa Sialkot kwenye jimbo la Punjab. Baada ya kumaliza masomo ya awali na ya juu na kupata shahada ya uzamili, Allama Muhammadi Ikbal Lahori alielekea nchini Ujerumani na baadaye Uingereza kwa lengo la kujiendeleza katika elimu ya falsafa na akabaki huko kwa kipindi cha miaka minne. Malenga huyo alianza kutunga mashairi akiwa katika masomo yake ya sekondari. Baada ya kurejea India, Iqbal Lahori alianza kuwaamsha Waislamu wa nchi hiyo na kufanya jitihada za kuwaunganisha pamoja, huku wakibainisha fikra na mitazamo yake kupitia beti za mashairi mwanafalsafa huyo anahesabiwa kuwa mmoja wa waanzilishi na waasisi wa Pakistani huru na siku kama ya leo miaka 45 iliyopita aliaga dunia. Sohorabu Sepeheri, malenga na mchoraji mashuhuri wa Kiirani. Sohorabu alizaliwa mwaka 1307 hijiria shamsia katika mji wa Kashan katikati kati mwa Iran. Awali malenga huyo wa Kiirani alianza kufundisha na baada ya hapo alijiunga na taaluma ya sanaa. Vilevile alikuwa na kipaji kikubwa katika masuala ya uchoraji. Kazi za malenga na mchoraji huyo wa Kiirani zilimpatia tuzo na zawadi nyingi katika maonyesho mbalimbali yaliyofanyika ndani na nje ya Iran. Diwani ya kwanza ya mashairi ya Sepeheri ilichapishwa mwaka 1330 hijria shamsia kwa jina la kifo cha rangi, yani the death of color. na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni Pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matanga wa matangazo yetu yajayo. wa Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.