Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Yeye Mwenyezi Mungu mmoja tu, Mwenyezi Mungu tu ndiye anayestahiki kukusudiwa na viumbe vyake vyote kwa kumwabudu, kumwomba na kumtegemea. Hakuzaa wala hakuzaliwa, wala hana anayefanana naye hata mmoja. niruzuku ndani yake fadhila za Lailatul Qadr na uyatoe mambo yangu ndani ya siku ya leo kutoka kwenye uzito na uyapeleke kwenye wepesi na ukubali udhuru wangu na uniondolee uzito na madhambi, ewe uliye mpole kwa waja wako wema. Ilahi, amin. Bismillahirrahmanirrahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, sobah lkhair. Mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, jina langu ni Hussein Hassan kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ya Ijumaa asubuhi ya Redio Teheran idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni Machi 28 mwafaka na tarehe 27, lakini kwa baadhi tarehe ishirini na nane Ramadhan mwaka elfu moja mia nne arobaini na sita Hijria. Asubuhi yaleo kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya afrika mashariki, na kwenye safu ya vipindi tumekuandalia makala ya matamshi ya Imam Homeini kuhusu siku ya kimataifa ya Quds. Tutakuwa pia na makala kuhusiana na siku hiyo ambayo inaadhimishwa leo bila kusahau makala ya Iran juma hili na makala fupi ya kila siku ya leo katika historia. Tunakusihi usibanduke hapo ulipo hadi tamati ya matangazo. Inaelekea kutimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran Sawa kabisa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza tuanze na muhtasari wake. Kiongozi mwadhamu asema siku ya Kuds ya mwaka huu itakuwa ya aina yake. maraji taklidi na maulama watoa mwito wa kushiriki katika maadhimisho ya siku ya kimataifa ya Quds, na Cuba yasema uhamiaji umekuwa biashara kwa Marekani pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili, msomaji wako ni mimi Hussein Hassan. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Sayyid Ali Khamenei amesema maandamano ya siku ya kimataifa ya Kudus mwaka huu yanayofanyika leo Ijumaa ya Machi 28 kote duniani yana umuhimu mkubwa kuliko miaka iliyopita. Imam Khamenei amesema hayo katika ujumbe wake uliorushwa hewani usiku wa kuamkia leo kwa njia ya televisheni na kusisitiza kuwa matembezi ya siku ya kimataifa ya Quds, siku ya Ijumaa, Mwenyezi Mungu akipenda, yatakuwa mojawapo ya matembezi bora zaidi, adhimu na yenye iza na heshima. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ameeleza bayana kuwa siku ya Quds daima ni ishara ya umoja na nguvu ya taifa la Iran. Ameeleza kuwa siku ya Quds pia ni ishara kwamba taifa la Iran liko imara na thabiti katika malengo yake muhimu ya kisiasa na ya kimsingi na na katu halitoachana na kauli mbiu ya kuiunga mkono Palestina. siku ya kimataifa ya Quds huadhimishwa kila mwaka katika Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu Ramadhan kubainisha uungaji mkono wa walimwengu kwa Palestina na kupinga kughusubiwa na uvamizi wa Israel katika ardhi za Palestina. Ayatullah Ali Khamenei, amebainisha kuwa na hapa nukuu kwa muda wa miaka 46 iliyopita wananchi wa Iran walioko kwenye mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan hushiriki katika maandamano ya siku ya Quds licha ya mazingira tofauti ya hali ya hewa, huku kukiwa na mahudhurio sio tu katika miji mikubwa, bali hata katika miji midogo na vijiji. Imam Khamenei amesistiza kuwa mataifa ya dunia yapo upande wetu, wanaotufahamu wako upande wa taifa la Iran, lakini baadhi ya wanasiasa na serikali zinazotupinga wanaeneza propaganda dhidi ya taifa la Iran. Wanataka kuonyesha kuwa kuna tofauti na kuna udhaifu. Kiongozi mwadhamu ameongeza katika hotuba yake kwa taifa la Iran kwamba maandamano yenu ya siku ya Quds yatakanusha hila hizo zote na taarifa za urongo. Wakati huo huo, maraji ya taklid na maulama nchini Iran wamesisitiza juu ya kushiriki pakubwa na kwa hamasa wananchi katika maandamano ya maadhimisho ya siku ya kimataifa ya Quds leo Ijumaa, Machi 28 inaosadifiana na Ramadhani ya 27 na, na kwa baadhi ya 28 mwaka 1446 Hijria. Ni siku ya kimataifa ya Quds. Imam Khomeini aliitangaza Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhan kuwa siku kima ya kimataifa ya Kuds ili Waislamu na wapenda haki kote duniani wajitokeze kwa wingi katika siku hiyo katika maandamano na mijumuiko ya kuunga mkono taifa linalodhulumiwa la Palestina, sambamba na kulaani jinai za utawala wa kizoeni wa Israel unaozikalia kwa mabavu ardhi za Palestina. Ayatullah Nasser Makarim Shirazi katika ujumbe wake wa kulaani jinai za utawala bandia wa kizayuni ametaja maadhimisho makubwa ya maandamano ya siku ya kimataifa ya Quds kuwa ni chimbuko la faraja na nguvu kwa mujahidina na madhulumu wa Palestina na Lebanon na kusisitiza kwamba mtu yeyote hapasi kughafilishwa na jinai za utawala ghasibu wa kizayuni. Naye Hayatullah Hussein Nuri Hamedani ameashiria kushtadi jinai za utawala wa haramu wa kizayuni na kimya cha jamii ya kimataifa mkabala wa jinai hizo na kusema kwamba kwa mara nyingine tena mataifa ya Kiislamu duniani yatadhihirisha umoja na mshikamano wao dhidi ya jinai za utawala huo na uungaji mkono wake. Wakati huo huo, Ayatullah Jafari Subhani pia amewatolea mwito wa wananchi kuhudhuria matembezi ya siku ya kimataifa ya Kuds duniani, na akasema inafaa kwa wananchi wa Iran kushiriki katika maandamano ya siku ya Kuds duniani kama ilivyokuwa miaka iliyopita na kukata mikono ya madhalim mkabala wa Kuds tukufu. Katika hatua nyingine, duru za kizayuni zimearifu kuwa sauti za ving'ora vya hatari vilisikika jana katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu na kupachikwa jina bandia la Israel kufuatia shambulio la makombora ililotekelezwa na jeshi la Yemen. Duru hizo pia ziliripoti kwamba vingora vilisikika huko Tel Aviv na Quds, katikati ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, huku milio ya miripuko ikisikika huko Quds. Pia vyanzo hivyo vya kizayuni vimedai kwamba utawala wa Israel ulifanikiwa kusambaratisha makombora mawili yaliyorushwa kutoka Yemen. Kanali ya kumi na nne ya televisheni ya utawala wa kizayuni ilitangaza kuwa kombora moja lilivurumishwa kuelekea maeneo ya katikati mwa Israel kutoka Yemen. Msemaji wa jeshi la utawala ghasibu wa Israel pia ametangaza kuwa ving'ora vya hatari na tahadhari vilisikika katika baadhi ya maeneo ya Israel kutokana na kuvurumishwa makombora kutoka Yemen. Hii ni katika hali ambayo kanali ya 13 ya televisheni ya utawala wa kizayuni ilitangaza kufuatilia kwa karibu makombora mawili yaliyorushwa na jeshi la Yemen kuelekea maeneo ya katikati ya utawala wa kizayuni. Televisheni ya Al Arabi pia imetangaza kuwa sauti za milipuko zilisikika katika maeneo ya Beitul Laham na kaskazini mwa Al Khalil. Wakati huo huo, kanali ya 13 ya televisheni utawala wa kizayuni imetangaza kuwa mabaki ya makombora yamedondoka karibu na kitongoji cha walowezi wa kizayuni cha Mifuhron karibu na mji wa Ramallah. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kwengineko, harakati ya Mukawama wa Kiislamu ya Palestina Hamas imeashiria katika taarifa yake kuhusu kuuawa shahidi Abdullatif Al Kanu, msemaji wa harakati hiyo katika shambulio la utawala wa Kizayuni, na kutangaza kuwa kuwalenga kwa mashambulizi viongozi wa harakati ya Hamas na wasemaji wake kamwe hakuwezi kuvunja irada yetu. Katika taarifa yake harakati ya mukawama wa Kiislamu ya Palestina Hamas imepongeza jitihada za mapambano ya shahidi Abdulatif Al Kanu, msemaji wa harakati hiyo katika kuwahami na kuwatetea wananchi na, na malengo ya Palestina na kusisitiza kuwa mashambulizi ya utawala wa kizayuni dhidi ya viongozi wa mukawama abadan hayatovunja azma na irada ya Wapalestina na kwamba damu ya mashahidi hao zitaendelea kuwa ilhamu ya mapambano ahadi kupatikana ushindi. Harakati ya Hamas jana Alhamisi ilitoa taarifa na kuthibitisha kuuawa shahidi msemaji wake Abdulatif Alqanun katika shambulio la moja kwa moja la jana asubuhi lililotekelezwa na utawala wa kizayuni dhidi ya mahema yanayowahifadhi wakimbizi wa Kipalestina katika mji wa Jabalia huko kaskazini mwa ukanda wa Ghaza. Hamas imesema shahidi Halkanua alikuwa imara na ngangari tangu adui mzayuni aanzishe mashambulizi ya kikatili na mauaji ya kimbari dhidi ya Ghaza. Taarifa ya Hamas imesisitiza kuwa shahidi Al Kanua alikuwa kigezo cha siku zote na alijitolea maisha yake katika kuwatumikia watu na kadhia ya Palestina. Mbali na hayo, rais Vladimir Putin amesema baadhi ya watu katika nchi za magharibi hawaielewi Rasia, lakini amesisitiza kuwa ukweli huo hauwezi kutatiza hata kidogo ustawi na maendeleo ya nchi hiyo. Rais wa Rasia amesema hayo wakati wa mkutano wa bodi ya usimamizi ya kundi la Movement of the Fast, ambalo ni shirika la Rasia la kutetea masilahi ya watoto na vijana. Putin amesistiza kuwa na hapana nukuu, kuna watu katika nchi zinazoitwa za magharibi ambao hawaielewi Rasia, lakini hii haituzui kuishi na kujiendeleza. Hii inapaswa tu kutupa motisha kuongeza idadi ya watu wanaotuelewa na wanaotaka kuishi nasi kwa amani na urafiki. Rais wa Russia ameeleza bayana kuwa lengo kama hilo linaweza kufikiwa tu kwa kufanya kazi kubwa kwa pamoja na kushirikiana, hususan na tabaka la vijana. Amesisitiza kuwa mafanikio yanatungoja katika uga huu ikiwa tutafanya kazi kwa bidii na kwa ufanisi na vijana, watoto na mabarobaro ambao wanaunda msingi wa mustakabali wa nchi na kuthamini nchi hii. Putin ameeleza kuwa Rasia inataka kuona watu wengi zaidi duniani wanaielewa Rasia na wanafanya kila wawezalo ili kuishi kwa amani. Na waziri wa mambo ya nje wa Cuba amepinga viza ya kadi ya dhahabu ya kupewa makazi mkabala wa dola milioni tano ya Marekani na kuituhumu serikali ya Trump kwa kutumia swala la uhamiaji kama biashara kwa kuuza nyumba na kuwafukuza wahamiaji haramu. Bruno Rodriguez ametuma ujumbe katika ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa X akisema kwamba tatizo la uhamiaji limekuwa biashara mpya kwa serikali ya Marekani. Rodriguez amesistiza kuwa serikali ya Marekani inauza huduma ya ukazi wa kudumu nchini humo kwa gharama ya dola milioni tano huku ikiwafukuza wahamiaji haramu kwa kukiuka haki zao za msingi za binadamu. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. Hii ni redio Teheran. Matangazo haya yanakujia pia mubashara kupitia redio maarifa ya huko Tanga, Tanzania, idhaa ambayo inasikika pia katika nchi nyingine za kanda ya Afrika mashariki na kati, iwapo una king'amuzi cha Azam. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba una fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumie harafa kwenda kwa nambari ya alama ya kujumlisha plus 9895548. Karibu sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho kukiri jamii ya ujasusi ya Marekani kwamba Hamas haijashindwa huko Gaza, ripoti kuhusu vitisho ambayo hutolewa kila mwaka na jamii ya masuala ya ujasusi ya Marekani imekiri kwamba kundi la mukawama wa Palestina la Hamas huko Ghaza halijashindwa bado, na kwamba linaendelea kudumisha nguvu, wapiganaji na miundombinu yake. Ripoti ya jamii ya ujasusi ya Marekani imeeleza kuwa kundi hilo lina maelfu ya wanajeshi na kwamba miundombinu yake mingi ya chini ya ardhi ingali ipo imara na kuna uwezekano limetumia kipindi cha usitishaji vita kuimarisha na kukarabati silaha zake ili liweze kupigana tena. Tathmini hiyo inaongeza kuwa Hamas inaweza kuanzisha tena mapambano ya chini kwa chini na kubakia kuwa kigezo kikuu cha kisiasa huko Ghaza katika siku zijazo. Ripoti hiyo inadai kuwa umaarufu wa Hamas umepungua katika ukanda huo, lakini umaarufu wake katika Ukingo wa Magharibi, haswa ndani ya mamlaka ya utawala wa ndani ya Palestina bado uko juu. Ripoti ya jamii ya kijasusi ya Marekani kuhusu hali ya Hamas kwa mara nyingine, inaonyesha kuwa licha ya madai ya utawala wa kizayuni kuhusu kuharibu sehemu kubwa ya vikosi, zana na hata mahandaki ya Hamas katika ukanda wa Ghaza, lakini kundi hili la mukawama wa Palestina bado lina uwezo mkubwa wa kijeshi na limeweza kulinda nguvu wapiganaji na miundo msingi yake licha ya mashambulizi ya mfululizo wa Israel katika ukanda huo. Benjamin Netanyahu, waziri mkuu wa utawala wa kizayuni, alianzisha vita huko Gaza akiwa na malengo manne makuu na maalum. Aliahidi kwamba angelisimamisha tu vita vita hivyo baada ya kutimiza malengo hayo, lakini mkondo wa vita ulichukua mwelekeo tofauti kabisa, kwa uchache kabla ya kuvunjika usitishaji vita wa hivi karibuni. Lengo kuu la Netanyahu lilikuwa ni kufuta kabisa harakati ya Hamas ikiwa ni pamoja na kuharibu miundombinu yake mikuu na mtandao mpana wa njia za chini ya ardhi. Hata hivyo, Hamas imeweza kuimarisha majeshi yake katika muda mfupi sana katika maeneo ambayo jeshi la kizayuni lilijiondoa. Ripoti kutoka vyanzo vya wazayuni na magharibi zinaonyesha ukweli kwamba jeshi la utawala wa kizayuni limeshindwa kuvunja nguzo kuu za nguvu ya Hamas. Lengo la pili la Netanyahu lilikuwa ni kuokomboa mateka wa Kizayuni kupitia chaguo la kijeshi. Katika uwanja huo, lengo la Wazayuni lilikuwa ni kukomboa makumi ya mateka wa Kizayuni katika ukanda wa Gaza waliokuwa mikononi mwa vikosi vya vi Hamas na makundi mengine ya mukawama, baada ya siku 471 za vita. Lakini kivitendo jeshi la Kizayuni liliweza kuwakomboa mateka wachache tu wa Kizayuni huko Ghaza kupitia operesheni za kijeshi licha ya mashambulizi makali katika ukanda huo. Lengo la tatu la Netanyahu lilikuwa ni kupata udhibiti wa kudumu katika ukanda wa Philadelphia na Nestarim, hilo pia halikutimia. Na lengo la nne la Netanyahu lilikuwa ni kuchukua udhibiti wa ukanda wa Ghaza kwa kuanzisha upya ujenzi wa vitongoji kaskazini mwa Ghaza kwa kuzingatia mpango uliowasilishwa na majenerali wa zamani wa jeshi la utawala wa Kizayuni. Lengo hilo pia liliangukia pua. Hii <mucho> ni Redio Teheran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Mimi ninaitambua siku ya kud kuwa siku ya Uislamu na siku ya Mtume mtukufu na siku ambayo sisi sote tunapaswa kuimarisha nguvu zetu zote na kuwatoa Waislamu katika hali ya kutengwa, hali ambayo walilazimishwa kuishi ndani yake. Allahu Akbar, hayya alal jihad, hayya alal jihad. Hujambo mpenzi msikilizaji wa Radio Tehran na karibu katika kipindi hiki maalum ambapo leo tutajadili kwa mukhtasari kuhusiana na siku ya kimataifa ya Kut ambapo niko pamoja naye e, Bwana Kasim Hassan ambaye ni mchambuzi na mweledi wa masuala ya kisiasa, ulimwengu wa Kiislamu na Mashariki ya Kati kwa ujumla. Karibu sana Bwana Kasim Hassan katika Eh, kipindi hiki maalum cha Radio Tehran. Asante sana. Bwana Kasim leo ni siku ya kimataifa ya Quds ambapo walimwengu katika maeneo mbalimbali wanashiriki katika makongamano, maandamano na mikusanyiko mbalimbali mbali kwa ajili ya kuhakikisha kwamba wanaadhimisha siku ya kimataifa hii ya Quds. Kwa kuanzia nini tathmini yako kuhusiana na eh, asili na chimbuko la siku hii ya kimataifa ya Quds? Asante, kwanza ni kushukuru ndugu yangu kwa kufanya e, mjadala huu na uwezo wa kufanya consultation na mtu yoyote yule, lakini kimsingi jicho lako limekuja kwangu, lakini pili ni waase na niwaeleze wasikilizaji wa Radio Teherani kwamba siku ya kimataifa ya Kudsi ni siku ambayo awali kabisa ilitangazwa na kiongozi mwadhamu wa serikali ya mapinduzi ya Iran Imam Khomeini mwaka 1979 miezi miwili au mitatu baada tu ya mapinduzi, ya hatua ya mapinduzi alitangaza siku ya Quds, na msingi wa matangazo yake ilikuwa ni kwamba wa Palestina kuanzia mwaka 1947 ardhi yao ilichukuliwa e, kidhalimu na wazayuni, na kwa msingi huo walikosa watu wa kuweza kuwasemea na kuwatetea, kwa sababu ule ulikuwa ni ukoloni, aina nyingine ya ukoloni. Kwa Imam Khomeini alimwita Yasir Arafat na kumkabidhi majukumu maalum kwamba sisi e, kama taifa lakini sisi e, kama watu ambao tunapenda haki duniani, tutapaza sauti zetu na kushawishi watu wengine duniani wapaze sauti zao, kusimama na nyie wanyonge ambao mmedhulumiwa ardhi yenu. Lakini hii pia itakuwa ni ishara kwa watu wengine wote duniani ambao bado wako chini ya makufuri ya, ya ukoloni wawezi kuondokana na huu ukoloni ambao unaendelea kwa sasa, aidha ni ukoloni wa zamani au ni ukoloni mamboleo, kwa sura yoyote ule utakaokuja ukoloni, lakini kwa, kwa tafsiri ya dhulma ambayo tulikuwa wanafanyiwa, basi wajitahidi kusimama kwa pamoja, kupaza sauti zao e, kwa unyonge wao mbele za Mungu, wanaweza wakapata ahueni fulani, na itangazwa kama ni siku ya Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhani kwa sababu mwezi mtukufu wa Ramadhani ndio mwezi ambao Waislamu duniani wanasimama pamoja na kuna huruma fulani ya binadamu ambao wanakuwa nayo, na kwa sababu swala la funga aliwahusu tu Waislamu pekee, hata kiafya wasiokuwa Waislamu pia wanashauriwa kufunga. Unapokuwa umefunga, pia kuna vitu vingi katika moyo wako vinakuwa vina vina, vinautengeneza vina, vina, vina mwili wako. Moja wapo inakuwa ni ina huruma. Kwa hiyo Quds kwahiyo Day, haijalishi ni Mkristu ni Muislamu ni Mbudha ni mpagani ni nani anaweza kusimama na Wapalestina kwa sababu Wapalestina hawatetewi kwa sababu ya dini yao, wanatetewa kwa sababu ile ilikuwa ni ardhi yao. Hizi harakati ni kama harakati nyingine za kudai uhuru wa Afrika, ni kama harakati nyingine za kudai uhuru wa Afrika ya Kusini tulivyofanya, ni kama harakati nyingine za kudai uhuru wa Msumbiji, uhuru wa Malawi, wa Zambia, Tanzania, Kenya, Uganda na nchi nyingine za Sahara ya ya subsaharan Africa. Asante sana. Labda msikilizaji wa redio Tehran Bwana Kasim Hasan angependa kujua labda eh, umuhimu wa siku hii ya kimataifa ya Quds ni nini hasa? Ni maandamano tu na kukusanyika na kupaza sauti eh, kutangaza eh, himaya na uungaji mkono kwa wananchi madhulumu wa Palestina na eh, kutangaza pia au kulani jinai zinazofanywa na utawala dhalimu wa Israel katika ardhi za Palestina. Siku hii ina umuhimu gani pengine labda kisiasa, na hata kwa upande wa kutoa ujumbe pengine kwa walimwengu katika maeneo mbalimbali duniani? Yeah, Dr. Kwame Nkrumah aliyokuzungumza katika moja ya maelezo yake, anasema seek first your political freedom and everything will be added unto you, tafuta kwanza uhuru wako wa kisiasa mambo mengine Mungu atakuongezea. Unapozungumza kadhia ya Palestina, msingi wake mkuu wa kwanza ni siasa. Lakini pili uchumi hauwezi kutengamaa katika eneo ambalo siasa yake haija haijakaa vizuri. Kwa hiyo unapozungumza siku ya Kudsi, e, matembezi ya amani e, kama sehemu ya platform ya kuwasaidia wa Palestina kupaza sauti zao. E, watu wa taaluma wanapofanya midahalo mbalimbali kama sehemu yao ya kutengeneza public awareness, ule mwamko wa jamii juu ya kuelewa kadhia ya Palestina lakini e, wafanyabiashara e, kuuza zile flyers e, kwa maana e, zile, zile, zile zile kafia na na na, na kuwaita watu kuwapatia sapoti ndogo ndogo, kuambia, hapana, hebu tokeni e, nendeni mtaani mkafanya matembezi, sisi tuko nyuma na nyi na mtangaze na, na, na na swala hili ni, ni, ni, ni moja ya ya, ya hueni kubwa ambayo ndugu zetu wa Palestina wanakuwa wanaipata wa Palestina wanahitaji sana huruma katika kipindi hichi ambacho wamekuwa katika crisis kwa muda takriban miaka 77. Na ukiangalia kwa miaka yote hii wamekuwa wanakosa sapoti ya waungwaji mkono, kwa sababu media kwa kiasi kikubwa zimekuwa, zimekuwa zinalimulika zinaimulika ili swala kwa sura ya kuwatetea wazayuni ambao ndio wamewakandamiza wa Palestina. Vyombo vya habari ambavyo kimsingi vimethibitiwa vimethibitiwa na Madola. Madola ambayo ni waungaji mkono wa wa, wa, wa, wa. Kwa kimsingi tunapaswa tuna e, kutumia njia tofauti tofauti, mojawapo ni hiyo ya matembezi ya amani lakini mojawapo ni kuandika, mojawapo ni kama hivi, nyie waandishi wa habari natumia vyombo vyenu vya habari kuwaeleza kuwa watu, kutangaza na, kutangaza hili swala na kufikisha ujumbe huu na kuwaeleza tukio ambalo lilifanywa wa Palestina Palestina tarehe saba mwezi Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu likiwa ni tukio la kuishtua dunia e, kuwaamsha kuwa, kuwa na kuwaeleza kwamba sisi ardhi yetu kwa sababu imekaliwa kwa muda mrefu tuna haki ya kuwastua nyie ambao mmekalia ardhi kwamba ondokeni katika ardhi yetu. Kwa hiyo ni kama mtu ameukanya katika mguu wako, usikubali kukanya kwa muda mrefu, lazima uinue mguu ule au umwele, umweleze aliyokanyaga kwamba hapana, unachokifanya kwa sasa sio sahihi, naomba utoe mguu wako ili niweze ili niweze ku, ku, kuwa huru. Sasa asipoondoa kwa lugha ya kawaida maanake utalazimika kutumia mkono wako kuweza kuondoa. Ndio hicho ambacho ndugu zetu walikifanya kule Palestina. Asante sana. Mwaka huu siku ya kimataifa ya Quds inafanyika kukiwa E, katika kipindi cha mwaka mmoja na miezi kadhaa e, e, eneo la Palestina hususan katika ukanda wa Gaza limeshuhudia matukio mbalimbali e, ikiwemo e, vita vya kinyama vilivyoanzishwa na utawala dhalimu wa Israel dhidi ya ukanda wa Gaza na matukio mengi yakiwemo ya kuuawa e, shahidi viongozi wa ngazi za juu, harakati, e, za juu wa harakati za mukawama ima Palestina au hata huko Lebanon Unadhani, maadhimisho ya mwaka huu ya siku ya kimataifa ya Kutsi yamekuwa na tofauti gani au yana tofauti gani ukilinganisha na maadhimisho yaliyotangulia ya siku ya kimataifa ya Kutsi, ambapo eh, mwaka huu tunaadhimisha pengine ni mara ya 40 na tangu kulipoasisiwa eh, siku ya kimataifa ya Kutsi na Imamu Ruhullah Khomeini mwasisi na mwanzilishi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tofauti wa kutsi ya mwaka elfu mbili na ishirini na tano na kutsi zilizopita ni kwamba mwaka huu tuna experience mwaka mmoja na miezi mitano e, toka e, tukio la Tufanul Aksa limeasisiwa lime, lime au limefanyika mwezi mwezi Oktoba tarehe saba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Kwa hiyo mwaka mmoja na miezi mitano, kwa tathmini ya kawaida na kwa nguvu ambayo wako nayo wa Palestina dhidi wa ya Waisraeli tulikuwa tunategemea yale makusudio ya Waisraeli yengejiainishiaishafikia. Moja wapo ilikuwa ni kuwachukua mateka wote ambao walikuwa wameshikwa na Wapalestina, lakini ilikuwa pia ni kupiga hatua kadhaa ya kuchukua sehemu ya mipaka ya Palestina, lakini tatu ilikuwa ni kutekeleza mauaji ya kimbali ya kuwaua Wapalestina ambao wanapatikana katika eh, katika ukanda wa Gaza pamoja na ukingo wa, wa Magharibi ambao kimsingi yote haya matatu yameshindikana. naposema Kuds ya mwaka huu ni Kuds ambayo tunaitangaza eh, kwa, kwa nguvu nyingi kuonyesha eh, Wapalestina mpaka sasa ni kama washindi. Ushindi wa huu kwa sababu nguvu wanaopigana nayo ina nguvu maradufu zaidi ya ile nguvu ambayo tunaitazama sisi kwa kawaida Aliyozungumza kiongozi mmoja wa kisiasa anasema, ukimwona mbwa yuko juu ya mtu usimshushe, kwa sababu kanuni za kimaumbile mbwa hawezi kupanda juu ya mti. Kwa hiyo lazima uangalie aliyempandisha ni nani. Sasa nyuma ya hawa wazayuni kuna mataifa mengi sana ambayo yanaunga yanaunga mkono, ambayo yana nguvu za kijeshi, yana nguvu za, ki, za ki siasa, uchumi, ki lakini uchumi. pia na ushawishi mkubwa wa kisiasa kwa mataifa mengine. Kwa hiyo tunapoadhimisha hii Quds Day ya mwaka 2025 tunakusudia Palestina Ameweza kukaunta vikwazo vyote hivi. Kwao tunawapa kongole viongozi wa mkawama ambao wamesimama na Palestina kwa muda wa miaka yote hii. Lakini hata wale e, watu mtu mmoja mmoja ambao alikuwa wanaonesha kwa kuwaombea dua kwa kuwapelekea misaada kwa zile nchi za karibu kama Misri, Jordan, Syria na wapi na wale wengine ambao walikuwa wanasema tu bwana, sisi tunaungana na Palestina kwa sauti zao. Pia tunawapongeza na nawapa kongole, nayo ni hatua kubwa sana. Lakini kubwa zaidi media. Mimi media na na na naisemea na sana kwa sababu media ni moja ya nguzo muhimu uchanya sana katika kubwa, kuwa kuwashajiisha kuwa watu kuelewa jambo katika mtazamo hasi au mtazamo chanya. Media za magharibi zime zimeplay part kubwa sana kulifanya swala la Palestina kuwa ni swala ambalo linajadilika kwa mrengo mmoja, kama alivyofanikiwa kwenye swala la, la, la Ukraine, kuiona Russia ina makosa. Russia ni taifa kubwa, inaonekana na makosa, lakini hawakuyaona makosa yale yale kwa Israeli, ambayo ni taifa lenye nguvu kijeshi ukilinganisha na, na, na Palestina, taifa ghasibu, lakini nitumie kwa lugha hiyo kwa sababu e, ukiangalia katika orodha ya mataifa ambayo mkao wanatambua Israeli sio sehemu ya, ya, ya hayo mataifa, na hata kama ikitokea kuna mechi za kimataifa ikapangwa, labda mechi kati ya Iran pamoja na Israeli, mechi hiyo iweze kufanyika kwa sababu na tunashuhudia hata wana wanamichezo mbalimbali wa Iran wamekuwa mara nyingi, na hata sasa hivi mwamko umechukua wigo mpana zaidi ambao tunashuhudia hata wanamichezo kutoka Algeria na, na mataifa mengine nao na, wamekuwa wakikutana eh, kupambana pengine na mwanamichezo eh, kutoka utawala dhalimu wa Israel, na wakisusia, wakisusia, kwa sababu, eh, kwa kwa na, namna moja au nyingine Hawautambui rasmi au hawaitambui rasmi Israel, na kwa upande mwingine inakuwa ni hatua ya kisiasa ya kutaka kuonyesha kwamba mimi niko pamoja na wananchi madhulumu wa Palestina. Hii ni Redio Teheran, naona muda unakwenda kwa kasi sana. Karibu sasa tuingie katika udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki. Gazeti la Mwananchi linalochapishwa nchini Tanzania ndilo linalotukunjulia jamvi la udondozi wetu asubuhi ya leo. Kichwa cha habari kuu katika gazeti hilo kinasema: ripoti za CAG na Takukuru, shughuli bado nzito. Dondoo ya habari hii katika toleo la intaneti la gazeti hilo inasema: ripoti za mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali CAG na taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa Takukuru kwa mwaka 2324 zimeonyesha mafanikio katika baadhi ya sekta lakini pia zimebaini madudu na changamoto kadhaa zikiwemo kasoro katika usimamizi wa fedha za umma. Habari nyingine zilizopewa umuhimu na gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka vigogo sita wakutwa na hatia baraza la maadili. Yupo hakimu. TMA yatangaza mvua kubwa siku tatu mfululizo. ATCL na TTCL zapata hasara za mabilioni. CHADEMA yakoleza moto wa no reform no no reforms no election. Wasira asema waulizeni, CHADEMA watazuiaje uchaguzi, Lissu awasikilize wenzake, na michezoni, Simba yamaliza kikao, yakaa na kujadili dabi ya Kariakoo. Gazeti dada la The Citizen pia limetenga nafasi ya kwanza kwa habari kuhusu ripoti ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali CAG. Kichwa chake kinasema ripoti ya CAG yaashiria mafanikio lakini kuna alama hapo ya dukuduku nalishika. Sasa gazeti la serikali la Habari Leo ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele na toleo la mtandaoni kwa habari zenye vichwa visemavyo: TAKUKURU ya baini kasoro tano kodi za au kodi ya zuio, TAKUKURU yachunguza tuhuma mia mbili themanini na tano taarifa ya CAG, Samia apokea ripoti ya CAG na taarifa ya utendaji kazi ya TAKUKURU, bomba la mafuta ufadhili mradi uh, ukifika asilimia hamsini na tano. Na ACT yasema kipaumbele ni mageuzi ya kisiasa haya. Tuelekeze kurunzi dondozi wetu nchini Kenya, ambapo gazeti la Daily Nation limetanguliza mbele habari yenye anwani isemayo taifa la mitumba. Dondo yake inasema Kenya imeipiku Nigeria na kuwa taifa la kwanza barani Afrika katika kuagiza mitumba au nguo kuukuu. Nafasi ya pili ikitwaliwa na Ghana. Habari nyingine zilizopewa uzito na gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka: wakuu wa jeshi na NIS waonya wanaoendeleza kampeni ya Ruto Must Go, au Ruto lazima aende au aondoke. Afisa wa polisi wa Kenya aliuawa Haiti, alikuwa na miezi minne tangu arejee kutoka nyumbani. Binti, binti mkimbizi wa miaka kumi na saba auawa kwa kuchoma moto kwa kukataa kuolewa na dume la miaka 55 huko Wajia. Na ndani ya mpango wa kuidhoofisha PSC na kumpa Koskei mamlaka ya kazi za utumishi wa umma, habari hiyo ndiyo iliyotengewa nafasi ya kwanza na gazeti dada la Taifa Leo chini ya kichwa kinachohoji Koskei kutoa nguvu za kuajiri. Tunatamatisha udonduzi wetu kwa kutupia jicho gazeti la Daily Monitor linalochapishwa nchini Uganda. Limepa kipaumbele habari ya mgogoro unaolikumba shirika la umeme nchini humo. Kwa ufupi, ni kuwa mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali amepunguza gharama ya ununuzi wa shirika la umeme kutoka shilingi bilioni mia saba hadi shilingi bilioni 432 ili kuliondoa shirika hilo kwenye kinamasi. Hii ni redio Teheran. Baadhi ya maoni yako mpenzi msikilizaji nitayasoma baada ya muda usiokuwa mrefu. Iran juma hili Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo itaangazia matukio muhimu ambayo yamejiri Iran katika wiki ya kwanza mwaka mpya wa Kiirani wa hijiri ya Shamsia. kati ya tutakaangazia ni pamoja na kiongozi muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu asisitiza kuhusu umoja wa Kiislamu katika kukabiliana na utawala wa Israeli. Kiongozi mwadhamu asema iwapo Wamarekani watafanya uhabithi kwa taifa la Iran watazabwa kofi kali na Iran, na Iran yazindua mji mkubwa wa makombora chini ya ardhi. Karibuni. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatola Said Ali Khamenei ameyataja mashambulizi mapya ya e utawala wa kizaini wa Israel dhidi ya ukanda wa Gaza kama uhalifu mkubwa na wa kikatili. Kiongozi mwadhamu aliyesema hayo katika ujumbe wake kwa mnasaba wa Noruz, mwanzo wa mwaka mpya wa Kiirani wa hijiria shamsia mnamo Machi 20. Akifafanua kuhusu nukta hiyo, kiongozi mwadhamu alisema mashambulizi mapya ya utawala ghasibu wa kizayuni dhidi ya Gaza ni ukatili mkubwa na wa kinyama. Umma wa Kiislamu unapaswa kusimama umoja kwa umoja dhidi ya swala hili. Waislamu wanapaswa kuweka kando tofauti zao katika masuala mbalimbali, jambo hili linahusu umma mzima wa Kiislamu. Zaidi ya hayo, ninawaomba watu wote wanaopenda uhuru ulimwenguni, ndani ya Marekani wenyewe katika nchi za Magharibi na Ulaya na katika nchi nyingine wakabiliane kwa nguvu na kitendo hiki cha uhaini na cha kutisha. Kwa mara nyingine tena, watoto wanauawa, nyumba zinabomolewa na raia wanahamishwa. Watu wanapaswa kusimamisha janga hili. Halikadhalika, kiongozi mwadhamu amesema bila shaka, Marekani pia inahusika katika jinai za utawala wa kizayuni wa Israeli, kwani wataalamu wa maswala ya kisiasa ulimwenguni wanakubaliana kwamba jinai za Israel zinatekelezwa chini ya mwongozo wa Marekani au kwa kiwango cha chini kwa idhini na kibali cha Marekani. Wakati huo huo, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu Ayatullah Sayyid Ali Khamenei ameionya Marekani dhidi ya kutumia lugha ya vitisho dhidi ya Iran. Katika hotuba yake ya mwaka mpya wa hijiria shamsia mapema Ijumaa iliyopita, Ayatulah Khamenei alisema kuwa maadui watazabwa kofi kali la usoni iwapo watafanya kitendo chochote kiovu dhidi ya Iran. nukta ya kwanza muhimu ni kwamba Wamarekani wanapaswa kujua kwamba katika kuamiliana na Iran kamwe hawawezi kufika popote kwa kutumia lugha ya vitisho. Wao na wengine wanapaswa kujua kwamba iwapo watachukua hatua wa yoyote ya uhabithi dhidi ya taifa la Iran watazabwa kofi kali la uso. Kiongozi mwadhamu ameendelea kusema kuwa taifa la Iran linasimama kidete kukabiliana na ukatili na uonevu wa maadui wa nchi yao, na limetangaza wazi msimamo wake wa kuunga mkono wapiganaji wa Palestina na Lebanon ambao wanazilinda nchi zao. Rais Masud Pizishkian wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ametoa wito kwa wananchi wa Iran kuonyesha umoja na mshikamano wao wakati wa Siku ya Kimataifa ya Quds, akisisitiza kwamba kujitokeza wananchi katika siku hii kutaonyesha msaada usiotetereka wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kwa malengo matukufu ya ukombozi wa Palestina. Akizungumza Jumatano katika mkutano wa baraza la mawaziri, Rais Pezeshkian ameelezea matumaini yake kuwa wananchi wa Iran watajitokeza kwa wingi katika maandamano ya siku ya kimataifa ya kuds ijumaa hii. Siku ya kimataifa ya kimataifa kuds iliyoanzishwa na mwasisi Iran, imam Khomeini, wa Jamhuri ya Kiislamu ya iran kiislamiairan Mwenyezi Mungu amrehemu waadhimishwa kila mwaka katika Ijumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Siku hii adhimu ni jukwaa la kimataifa kwa Waislamu na wapenda uhuru kote duniani kuonyesha mshikamano na watu wa Palestina na kulaani utawala wa kizayuni wa Israel ambao unakalia kwa mabavu ardhi za Palestina na kutenda jinai dhidi ya Wapalestina. Wakati huo huo, kamandi ya majeshi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imetoa taarifa ikiyahimiza mataifa yote huru hasa Waislamu kushiriki kwa nguvu katika matukio ya siku ya kimataifa ya Quds. Taarifa hiyo imesisitiza umuhimu wa siku hii na kuitaja kuwa nembo ya mukawama au mapambano dhidi ya dhuluma za kimataifa ikiwa ni pamoja na ukatili unaofanywa na utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya watu wa Asia Magharibi. Kwa upande wake, Brigedia Jenerali Ismail Kani, kamanda wa kikosi cha Kuds cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya IRGC pia ya, amesisitiza kwamba Iran inajitolea kikamilifu kwa ajili ya malengo matukufu ya uhuru wa Palestina kutoka kwa uvamizi na ukatili wa Israel. Akizungumza wakati wa kipindi cha Mimbari ya Kuds ambacho kimejumuisha hotuba za viongozi kadhaa wa mukawama kwa hishma ya siku ya kimataifa ya Kuds, Jenerali Kani amesitiza kuendelea msaada wa jamhuri ya kiislami ya Iran kwa taifa la Palestina kupitia msaada wa moja kwa moja kwa moja kwa vikosi vya mukawama na operesheni za kijeshi kama vile ahadi ya kweli. Halkadhalika amesisitiza kwamba Iran itaendelea kuunga mkono Palestina hadi lengo la mwisho la kukombolewa Kuds au Jerusalem litakapofikiwa. Naye mkuu wa kamati kuu ya Intifadha na siku ya kimataifa ya Kuds hapa Iran amesema kuwa tutaadhimisha siku ya Kuds mwaka huu kwa kauli mbiu ya tuko kwenye ahadi, ewe Kuds, ikiwa ni kumbukumbu ya shahidi Said Hassan Nasralah, shahidi Ismail Hania na makumi ya mashahidi wa kambi ya Mukawama. Jenerali Ramadhan Sharif ameasema hayo mbele ya waandishi wa habari Jumatano hapa Tehran na kusisitiza kuwa suala la kuunga mkono watu wanaodhulumiwa wa Palestina ni la wajibu na kwamba siku ya kimataifa ya Kuds mwaka huu itabebwa na kauli mbiu hiyo ya tuko kwenye ahadi ewe Kuds. Amesema katika maadhimisho ya siku hiyo ambayo ni Ijumaa ya mwisho ya Ramadhani na ambayo mwaka huu itakuwa ni Ijumaa ya wiki hii tutawakumbuka kwa heri mashahidi wa njia ya Kuds. Tutawakumbuka mashahidi eh, akiwemo Said Hassan Nasrallah, shahidi Ismail Hania, shahidi Yahya Sinwar na makumi ya mashahidi wengine wa kambi ya Mukawama. Ameongeza kuwa siku ya Quds mwaka huu itaadhimishwa katika hali ambayo tunashuhudia uimara wa wana mapambano wa Palestina katika makabiliano makali sana na utawala wa Kizayuni. Amesema ulimwengu mzima umeshuhudia jinsi utawala wa Kizayuni ulivyoua kikatili zaidi ya watu hamsini elfu wengi wao wakiwa ni wanawake na watoto, huko katika ukanda wa Ghaza. Aidha, amesema utawala wa Kizayuni wa Israeli unaendelea kuharibu makumi ya vituo vya afya na kuweka mzingiro dhidi ya Wapalestina wa, wa Ghaza. Hata alipoingia madarakani rais mpya wa Marekani, naye pia ameupa utawala wa kizayuni himaya kamili, na ameupa zawadi ambayo ni kuutumia utawala huo silaha kali zaidi za kuua kwa umati wananchi wa Gaza ili kuwalazimisha wahame kwenye eneo lao hilo. Lakini amesema wanachoshindwa kujua wazayuni ni kwamba fikra za Hamas na mukawama zimekita mizizi na kamwe hazitatoweka hata wakiendelea kufanya unyama wa kuchupa mipaka dhidi ya Wapalestina. Na kikosi cha anga cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu la Iran IRGC kimezindua mji mkubwa wa makombora ulioko chini ya ardhi, ukiwa ni moja kati ya vituo vyake vingi vya aina hiyo. Kituo hicho kilizinduliwa siku ya Jumanne na jenerali eh, Mohamad Baghiri, ambaye ni mkuu wa kamandi ya majeshi ya Iran, pamoja na Jenerali Brigedia Amir Ali Hajizade, kamanda wa kikosi cha anga cha IRGC. Picha zilizochapishwa katika vyombo mbalimbali vya habari vya Iran zimeonyesha makamanda hao wakitembelea kituo hicho kikubwa kinachohifadhi maelfu ya makombora ya kushambulia shabaha kwa usahihi. E, akiwemo makombora kama vile Khaibar Shekan, Shahid Haj Kasim, Kadir, Sijil na Imad. Miongoni mwa makombora hayo Khaibar Shekan, e, ni kombora ambalo linasifiwa kuwa na uwezo wenye kukabiliana na mfumo wa kisasa kabisa wa makombora wa Marekani unaojulikana kama THAAD. Jenerali Bagheri amewahutubia wafanyakazi wa kituo hicho na kusema ngumi ya chuma ya Iran ni yenye nguvu zaidi leo kuliko hapo awali. Aidha, amesema uwezo wa kijeshi wa Iran ulioonyeshwa katika operesheni ya Ahadi ya Kweli ya kwanza na ya pili ni sehemu ndogo tu ya uwezo wa kijeshi wa Iran. Mwaka jana Jamhuri ya Kiislamu Iran ilionyesha uwezo wake wa kijeshi kupitia operesheni hizo mbili za mashambulizi ya kulipiza kisasi, yaliyofanywa kwa ajili ya kujibu uchokozi wa utawala haramu wa Israel. Jenerali Bageri ameongeza kuwa kasi ambayo Jamhuri ya ya Kiislamu Iran inakuza uwezo wake wa kujihami ni ya juu zaidi kuliko kasi ya maadui kujiimarisha kijeshi. Namwapea msikilizaji, na kwa mafanikio hayo ya kijeshi Irandu, ya Iran, ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya Iran juma hili. Kwa leo ni matumaini ya kukuwa umeweza kunufaika, na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola. Kwaherini. Leo katika historia. Leo ni Ijumaa tarehe 27 Ramadhani mwaka 1446 Hijiria, inayosalifiana na tarehe 28 Machi mwaka 2025. Miaka 886 iliyopita katika siku kama hii ya leo, Abubakar Muhyiddin Muhammad mashuhuri kwa jina la Ibnul Arabi arifu na msomi mkubwa wa Kiislamu alizaliwa huko Andalusia, Uhispania ya leo. Ibnul Arabi alifanya safari nyingi katika baadhi ya nchi na miji ikiwemo Tunisia, Makka na Baghdad, na kila alipofika aliheshimiwa na kukirimiwa. Alikuwa msomi hodari, na baadhi ya duru zinasema kwamba ameandika vitabu na risala zaidi ya mia tano. Miongoni mwa kazi zake kubwa ni vitabu vya Atafsiru Lkabir, Alfutuhatu lmakia na fususul hikama. Siku kama ya leo miaka 336 iliyopita aliaga dunia alama Muhammad Baqir Majlisi, mmoja kati ya maulamaa wakubwa wa Kiislamu. Alama Majlisi aliandika vitabu vingi wakati wa uhai wake ambavyo hii leo ni marejeo ya wasomi na Waislamu. Katika kipindi cha uhai wake Alama Muhammad Baqir Majlisi alifanya hima kubwa kuhakikisha kwamba swala za Ijumaa na jamaa zinatekelezwa. Vilevile alifanya juhudi za kuasisi shule za masomo ya kidini na kueneza hadithi za mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalama. Idadi ya vitabu vilivyoandikwa na Alama Muhammad Baqir Majlisi imetajwa kuwa zaidi ya mia sita na umashuhuri wake zaidi unatokana na kuandika kitabu cha Biharu Lanwar. Vitabu vingine mashuhuri vya msomi huyo ni Hayatu lqulub, Ainu lhayat na Zadu lmaad. Siku kama ya leo miaka 157 iliyopita alizaliwa uh, mwandishi mashuhuri wa Russia, Aleksi Maksimovich Peshkov aliyekuwa mashuhuri kwa jina la Maksim Gorki. Gorki alilazimika kusoma na wakati huo huo akifanya kazi ili kuweza kukidhi mahitaji yake ya maisha. Kutokana na umaskini mkubwa, alianza kuandika riwaya haraka na kufanikiwa kuchapisha riwaya yake ya kwanza katika gazeti la Tbilisi wakati alipokuwa akifanya kazi katika sekta ya reli. Miaka miwili baadaye, mwandishi Gorki alipata mafanikio makubwa, ambapo alichapisha riwaya yake katika kitabu na taratibu akaanza kuingia katika safu za waandishi wakubwa na mashuhuri wa riwaya duniani. Na katika siku kama hii ya leo miaka themanini na sita iliyopita baada ya kupita karibu miaka miwili na nusu ya vita vya ndani huko Uhispania wapigania usultani chini ya uongozi wa jenerali Francisco Franco waliwashinda wapigania jamhuri na kudhibiti Madrid, mji mkuu wa nchi hiyo. Machafuko yalianza huko Uhispania wakati Alfonso wa kumi na tatu mfalme dikteta wa nchi hiyo alipolazimika kujiuzulu kufuatia mashinikizo ya wapigania jamhuri, na baadaye mfumo wa jamhuri ukaasisiwa nchini Uhispania. Hii ni Redio Teheran. ni some hapa maoni mawili matatu. Mpenzi msikilizaji, kama nilivyokuahidi, naanze na ujumbe wake Mbarak Mtila, yupo Tegeta, Dar es Salaam, Tanzania. Naam, ana tutaarifu hapo kuhusiana na warsha, kuhusiana na mgogoro wa Palestina na Israel, mtazamo wa kilimwengu, anasema warsha yenyewe itafanyika leo Ijumaa pale Haidari Plaza, ghorofa ya nane, Posta Mpya, Dar es Salam. Asante sana kwa taarifa hiyo, natumai warsha yenyewe ipo wazi. Haya, asante sana uh. Sherali Fazal akiwa Dar es Salam Tanzania anasema Waarabu wamedharauliwa na Trump lakini hakuna kauli kwa Waarabu. Naye mzee Nasor Swale akiwa Tanga, Tanzania, asante sana, anafuatilia matangazo, anatutakia Juma Mubarak na kwako pia, asante sana pia. Abdallah Ali Makajura anatushukuru kwa kumtumia habari akiwa Tabora huko huko Tanzania, kama alivyofanya Shimbi Juma Shimbi akiwa Mwanza, Tanzania kuna ubeti pia kutoka kwake Yazid Akida wa chumba geni Tanga, lakini muda umenipa kisogo. insha Allah nitausoma katika matangazo yetu ya mchana. Vichwa vya habari tulizokuwa nazo asubuhi hii leo: kiongozi mwadhamu asema siku ya Kudsi ya mwaka huu itakuwa ya aina yake. maraji ya taklidi na maulama watoa wa mwito wa kushiriki katika maadhimisho ya siku ya kimataifa ya Kudsi. na Yemen ya utongo kwa makombora utawala wa Kizayuni. Mimi Hussein Hassan, kwa heri.