Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Al kwa jina la Mwenyezi Mungu mwenye kurehemu mwingi wa rehema. Na mwenye kuhama katika njia ya Mwenyezi Mungu atapata mahala pengi ardhini pa kukimbilia na wasaa na anayetoka katika nyumba yake ili kuhamia kwa Mwenyezi Mungu na mtume wake, kisha yakamfika mauti, basi yamethibiti malipo yake kwa Mwenyezi Mungu. Na Mwenyezi Mungu ni mwingi wa kusamehe mwenye kurehemu. Nijalie katika siku ya leo kuwa miongoni mwa wenye kutawakal kwako, na unijalie ndani yake kuwa miongoni mwa wenye kufuzu mbele yako, na unijalie ndani yake kuwa miongoni mwa waja wako wa karibu kwa ihsani yako, ewe lengo la watafutaji. Ilahi, amin. Bismillahi Bismillahirrahmanirrahim. Asalamu as alaikum warahmatullahi wabarakatu, sabah alkhair mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema kwa moyo mkunjufu. Mie Husein Hasan na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumanne asubuhi ya, ya redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikikutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran ikiwa leo ni Machi 11 mwafaka na tarehe kumi baadhi wanakamilisha leo kumi la kwanza, ila hali wengine leo hii wameanza kumi la pili la mwezi mtukufu Ramadhan, mwaka ni 1446 Hijria. Asubuhi ya leo kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na kwenye safu ya vipindi tumekuandalia makala maalum kuhusiana na kumbukizi ya kuaga dunia Bibi Khadija salamullahi alaiha. Tutakuwa na ulimwengu wa michezo, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Wavuti wetu ni Parstoday ir mkwaju sw inaelekea kutimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa majira ya Afrika Kati ya kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni kusomea vichwa vya baadhi ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo. Kamanda Salami asema mantiki ya mukawama ya IRGC ndiyo njia pekee ya kuokoa Waislamu. Umoja wa Mataifa wasema mashambulizi ya Israel yamepelekewa Palestina arobaini elfu kupoteza makazi na wakimbizi wasiopungua 63,000 wa, wa, na wa Kongo DR wameingia nchini Burundi pamoja na habari nyinginezo. Imegonga saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, habari kamili. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu kwa kifupi IRGC, Meja Jenerali Hussein Salami amesema mantiki ya mukawama ya sepa ndiyo njia pekee ya kuokoa Waislamu mkabala wa kutawaliwa na maadui. Akizungumza katika marasimu ya tatu ya Qurani jana Jumatatu hapa mjini Tehran, mkuu wa IRGC amesisitiza kuwa mantiki ya mukawama wanayofungamana nayo walinzi wa Iran ndiyo njia pekee inayoweza kuokoa Waislamu kutoka katika utumwa na kutawaliwa na maadui uvumilivu ni dhihirisho wazi la subra, uaminifu na kutafuta kimbilio mkabala wa magumu, amesisitiza Kamanda Salami na kuongeza kuwa waumini walipoingia kwenye uwanja wa vita wakiwa na imani subra na uaminifu, mmoja wao angelishinda dhidi ya maadui kumi, na ikiwa waumini wataonyesha udhaifu, uyano huu ungebadilika. Salami ameeleza bayana kuwa wapiganaji wa Yemen ni mfano wa wazi wa dalili hizi tukufu za Mwenyezi Mungu, walisimama dhidi ya adui mwenye kibri na wala hawakuogopa. Watu wa Yemen, Iraq, Hizbullah ya Lebanon na ndugu wa Palestina wameelewa ukweli huu vyema, kwamba au kwenye medani ya vita, Salami amesema, akibainisha kwamba pia tumegusia ukweli huu na ukweli wa kimaanawi kwa miaka mingi kwenye medani za jihadi. Njia yetu ya uokovu ni kukimbilia Kurani tukufu, kitabu hiki anasema ndio dawa ya kweli ya furaha ya mwanadamu, inayoongoza kutoka kwenye giza la ujinga hadi kwenye nuru ya maarifa na imani. Huku hayo yakiarifiwa, wizara ya mambo ya nje ya Iran imetoa tamko kali la kulaani mauaji ya raia huko nchini Siria, ikielezea machafuko hayo kuwa ni umwagaji damu usiokubalika, pamoja na vitendo vyovyote vya uhasama vinavyolenga makundi ya wachache katika nchi hiyo ya Kiarabu. Msemaji wa wizara hiyo Ismail Bakai amesema katika mkutano na waandishi wa habari jana Jumatatu kwamba katika siku za hivi karibuni, matukio ya kusikitisha yamefanyika ya katika maeneo fulani ya Siria. Tunahofia sana ripoti za ukosefu wa usalama na ghasia Ameongeza kuwa tunalaani vikali vitendo hivyo na mauaji yoyote ya halaiki au mashambulizi dhidi ya raia na kwamba hayakubaliki na hayana uhalali wowote. Kauli hiyo imetolewa wakati ripoti zinaendelea kuonyesha kuongezeka kwa machafuko huko kaskazini magharibi mwa Syria ambapo familia nzima zimeripotiwa kuuawa katika mapigano yanayozidi kupamba moto. Idadi ya waliouawa kutokana na ghasia hizo imepanda na kufikia zaidi ya watu elfu moja ndani ya siku mbili pekee wakiwemo raia mia saba arobaini na watano waliouawa kikatili kwa njia ya kunyongwa au kupigwa risasi kwa njia ya utekelezaji wa hukumu. Pia wapiganaji 125 wa kundi linaloongozwa na Hayat Tahriru Sham pamoja na karibu wanachama 150 wa makundi upinzani na mukawama wameripotiwa kuuawa kwa mujibu wa shirika la uangalizi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makazi yake huko nchini Uingereza. Mapigano hayo yalizuka katika eneo la pwani kaskazini magharibi mwa Siria siku ya Alhamisi, eneo ambalo linakaliwa zaidi na watu wa madhehebu ya Alawi. Katika hatua nyingine, meli za kivita za Russia na China zimewasili katika maji ya eneo la Iran kaskazini mwa bahari ya Hindi kushiriki katika mazoezi makubwa ya pamoja ya wanamaji yanayojulikana kama Mkanda wa Usalama 2025 au kipenda Security Belt kwa kimombo, ambayo yatashirikisha vitengo mbalimbali mbali kutoka mataifa haya matatu yenye nguvu za kijeshi. Meli za kivita za Rusia ambazo ni Rezki na Geroi Rosisko Federasi Alda Saidenzapo pamoja na meli ya mafuta ya Pechenga ya kikosi cha Pasifiki zilitia nanga katika bandari ya Chabahar kusini mashariki mwa Iran jana Jumatatu. Aidha, meli ya kivita ya China Botu na manuari ya kilojistiki Guayohu pia zimetia nanga kwenye bandari hiyo. Meli hizi zimepokelewa na makamanda wa jeshi la majini la jamhuri ya Kiislamu ya Iran na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Wawakilishi wa nchi nyingine kadhaa kama vile jamhuri ya Azerbaijan, Iraq, Kazakhstan, Oman, Pakistan, Qatar, Afrika Kusini, Sri Lanka na umoja wa falme za Kiarabu pia wamewasili katika mji huo wa bandari kushiriki kama waangalizi wa mazoezi hayo ya kijeshi. Hatua kuu ya mazoezi ya Security Belt 2025 inatarajiwa kuanza leo Jumanne. Meli za jeshi la majini la Iran zitakazoshiriki ni pamoja na Jamaran na Alvand, Bayandor pamoja na meli za kilojistiki za Gavani, Neiband na Bahregon. Kwa upande wa jeshi la walinzi wa, wa mapinduzi ya Kiislamu sepa manowari zinazoshiriki ni pamoja na Shahid Sayad Shirazi, Shahid Ruhi na Shahid Mahmudi. Taarifa hii ya habari za dunia, mpenzi a msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mpenzi msikilizaji, kumbuka una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumie harafa kwenda na kwa nambari alama ya kujumlisha 9956548 plus. Tukisonga mbele shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi wa Kipalestina kwa kifupi UNRWA Limesema kuwa uvamizi wa Israel katika ukingo wa magharibi umesababisha uhamishaji mkubwa wa watu ambao haujawahi kushuhudiwa tangu vita vya mwaka 1967 mwaka mwaka saba, vilivyosababisha kukaliwa kwa mabavu ardhi ya Palestina. Katika ripoti yake mpya UNRWA imekadiria kuwa mashambulizi ya Israel katika wiki chache zilizopita yamesababisha angalau wa Palestina 40,000 kupoteza makazi yao, aghalabi yao wakiwa ni wakazi wa kambi za wakimbizi katika maeneo yanayokaliwa kimabavu katika ukingo wa magharibi. Mashambulizi hayo makubwa ni ya muda mrefu zaidi kuwahi kufanywa na Israel katika ukingo wa magharibi tangu intifadha ya pili wa ya Wapalestina mwanzoni mwa miaka ya elfu mbili, huku ripoti ikieleza kuwa yamesababisha uhamishaji mkubwa zaidi wa watu tangu vita vya mwaka 1967. UNRWA pia imeonya kuwa matamshi ya viongozi wa Israel yanaashiria kuwa operesheni za kijeshi za utawala huo ghasibu zinaweza kuendelea kwa muda usiojulikana, huku Wapalestina wakizuia kurejea kwenye kambi zao za wakimbizi katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Jeshi katili la utawala dhalim wa Israel lilianzisha mashambulizi yake dhidi ya ukingo magharibi mnamo Januari 21 likidai kuwa linawalenga wapiganaji wa batalioni ya Jenin. Tangu Oktoba 7 mwaka 2023, utawala dhalimu wa Israel umeshadidisha mashambulizi yake katika ukingo magharibi sambamba na vita vyake vya mauaji halaiki dhidi ya ukanda wa Ghaza. Tangu wakati huo vikosi vya Israel vimewaua Wapalestina wasiopungua mia tisa thelathini na kuwajeruhi wengine karibu elfu saba katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu katika ukingo wa magharibi. Kwingineko, zaidi ya watu sitini na tatu elfu hadi sasa wameingia Burundi wakikimbia machafuko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hayo ni kwa mujibu wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi, kwa kifupi UNHCR, ambalo limesema wengi wao wanaishi katika hali ngumu ndani ya uwanja wa michezo wa Rugombo huko jimboni Chibitoke huku wakisubiri kuhamishwa kwenye kambi rasmi za wakimbizi. Katika uwanja wa michezo wa Rugombo ambao umegeuka makazi ya muda ya wakimbizi, ni vigumu kutambua kama ni uwanja wa michezo kwani umesheheni mahema kila kona. Wanawake, watoto na wanaume waliokimbia vita DRC wamefika hapo kusaka usalama na kunusuru maisha yao. UNHCR inasema katika mazingira ya sasa ya ufadhili finyu, Burundi ni moja ya nchi zinazohitaji msaada wa haraka, ikiwa ni pamoja na makazi bora kwa wakimbizi, chakula na maji safi, huduma za afya, usafi wa mazingira, na ulinzi kwa wanawake na watoto walio hatarini zaidi. Aline Irakarama afisa habari msaidizi wa UNHCR nchini Burundi anasema wataj, wanajitahidi wawezavyo. UNHCR kwa kushirikiana na serikali ya Burundi inaendelea na mchakato wa kusajili wakimbizi wapya, haswa watoto wasio na walezi na waliotenganishwa na familia zao. Lengo ni kuhakikisha wanapata ulinzi na huduma muhimu. Na shirika la kimataifa la uhamiaji IOM lilitangaza jana Jumatatu kwamba wahamiaji 563 wamekamatwa wa kando ya pwani ya Libya katika kipindi cha wiki moja iliyopita. Miongoni mwa wahamiaji hao kulikuwa na wanawake 43 na, na watoto kumi na wawili, huku pia mwili wa mtu mmoja aliyefariki dunia ukipatikana, kwa mujibu wa takwimu za IOM. Katika mwaka huu pekee jumla ya wahamiaji elfu nne mia saba sitini wamekamatwa na kurejeshwa Libya, huku themanini na wawili wakiripotiwa kufariki dunia na wengine hamsini na wanane kupotea katika njia ya kati ya Mediteranea. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. habari hizo pamoja na nyingine kemkem -kem, unaweza kuzisoma kwa kina katika tovuti yetu ya parstoday.ir mkwaju, sw. Karibu sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao una kichwa kinachohoji: Je, Magharibi inakabiliwa na mporomoko Zilzala iliyoibuliwa na Donald Trump kwa kujikurubisha kwa Rusia ili kuhitimisha vita huko Ukraine imeambatana na chambuzi mbalimbali kuhusu swala la umoja kati ya Marekani na Ulaya. Trump amepuuza nafasi ya serikali ya Ukraine na ya Ulaya kwa ujumla na kuingia katika mazungumzo ya moja kwa moja na Rusia na kuhoji muundo wa uhusiano wa pande mbili wa nchi za Atlantiki baada ya kumalizika vita vya pili vya dunia. Kwa miaka mingi baada ya kusambaratika umoja wa kisovieti huko Ulaya na katika nchi za magharibi, ilifikiriwa kwamba katika mfumo mpya utakaoundwa, mifumo ya demokrasia huria ya magharibi ingeungana na kuwa na umoja madhubuti mkabala wa mifumo ya serikali kuu inayopinga sera za magharibi. Hata hivyo, baada ya kuingia madarakani Donald Trump huko Marekani na kudhihirisha wazi misimamo yake na timu inayomuunga mkono, dhana hiyo imebatilika. Gazeti la New York Times limeandika katika ripoti yake ya karibuni kuhusu suala hili kwamba bado haijafahamika kuhusu hatua ya rais Donald Trump wa Marekani ya kujikurubisha kwa Rasia na kuwatelekeza waitifaki wao wa muda mrefu itaendelea hadi lini, lakini umchini Magharibi imesambaratika. Waraka wa New York Times umeashiria namna nchi za Ulaya zinavyopambana na zama mpya na kuripoti kwa Marekani sasa imeamua kumpa kisogo mshirika wake na badala yake imejikurubisha kwa rais Vladimir Putin wa Russia. Ripoti hiyo ya New York Times imeongeza kwamba Ulaya ambayo inahisi kutengwa, ina wasiwasi kuhusu jukumu kubwa lililo mbele yake la kujizatiti upya kwa silaha na imeshangazwa na mabadiliko ya idiolojia ya Marekani. Valerie Hayer, mkuu wa kundi la the European Renewal Group katika bunge la Ulaya amesema, Marekani ilikuwa nguzo ambayo amani ilisimamiwa, lakini imebadilisha muungano uliokuwepo. Trump anakariri propaganda za Putin, tumeingia katika zama mpya. Jarida la Foreign Policy pia limeashiria hatua ya karibuni ya Donald Trump na kuandika, serikali ya Trump imechukua hatua zaidi ya kutazama upya suala la muungano wa Atlantiki. Marekani sasa amekuwa adui wa Ulaya. Hii ni redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran. Hali kadhalika, mpenzi msikilizaji, matangazo haya yanakujia hivi sasa mubashara kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania, idhaa ambayo inasikika pia katika nchi nyingine za kanda ya Afrika Mashariki na Kati, iwapo una kingamuzi cha Azam. Hivi sasa ni saa tatu kasorobo asubuhi hapa jijini Tehran. Asalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Hamjambo na karibuni kuwa nami katika ambayo leo itatupia jicho siku ya kuaga dunia Bibi Khadija Alkubra alayha salama. Wapenzi wasikilizaji, tarehe kumi Ramadhani inakumbusha siku chungu ya kufariki dunia mwanamke adhimu mtukufu kipenzi na mke mwema wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, Bibi Khadija alaiha salam, mwanamke ambaye kwa hakika alikuwa na mtukufu huyo katika vipindi vyote vya raha na mashaka, na alimsaidia mtume katika njia iliyojaa misukosuko na vizingiti vingi ya kutangaza ujumbe wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam Alimtambua Bibi Khadija kama waziri na mshauri wake, na alitumia vyema busara na hekima zake kujitolea na ukarimu wake. Mtume amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, anasema kuhusu kujitolea kwa Bibi huyo mwema kwamba Mwenyezi Mungu amrehemu Khadija, aliniamini wakati watu wengine waliponikadhibisha, aliniunga mkono wakati watu wengine waliponipiga vita, akanipa mali yake wakati nilipokuwa bila ya mali. Bibi Khadija alikuwa mwanamke mwaminifu ambaye alisabilia mali yake yote kwa ajili ya Uislamu na kuiweka katika mikono ya mumewe. Alikuwa mwenza na msaidizi mkubwa sana wa mtume wa Mwenyezi Mungu. Katika zama za upweke na kutengwa kwake, alijihisi kuwa katika dunia iliyojaa amani kando kando ya mume wake mtukufu na alimsaidia katika harakati zote za kutimiza malengo yake. Wakati malaika wa wahi Jibril alaihi ssalam alipoteremka kwa mtume na kumkabidhi jukumu zito la kuongoza wanadamu, Bibi Khadija alaiha ssalam alikuwa wa kwanza kusadikisha maneno yake na alikuwa mwanamke wa kwanza kukubali dini ya Uislamu. Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallama anasema kuhusiana na suala hili kwamba mwanamke wa kwanza duniani kumwamini Mwenyezi Mungu na mtume wake alikuwa Khadija. Bibi Khadija alikuwa na mchango mkubwa katika kukua na kustawi dini changa ya Uislamu katika kipindi kilichokuwa na mashaka na misukosuko mingi. Aliitetea dini hiyo na ujumbe wa mtume kwa hali na mali yake yote. Wakati wote mtume alipokuwa akikabiliana na adha na maudhi ya washirikina, Bibi Khadija alikuwa akimpa moyo wa mustakbali mwema kwa upendo mahaba na mapenzi yake alifanya jitihada za kubadilisha mashaka na machungu hayo ya mtume katika njia ya kulingania ujumbe wa Mwenyezi Mungu na kujaza furaha na bashasha katika maisha ya mtukufu huyo. Ibni Hajar Al Asqalani, ambaye ni miongoni mwa maulama wa Ahlusunna, ameandika kwamba miongoni mwa sifa nzuri za Bibi Khadija alaihi salam ni kwamba daima alimtukuza mtume na kusadikisha maneno yake kabla na baada ya kubaathiwa na kupewa utume. Miongoni mwa majina ya bibi huyu mwema ni Almubaraka, kwa maana ya mwanamke aliyepewa baraka nyingi. Mwanazuoni wa hadithi wa Kiislamu marehemu Sheikh Abbas Al Qummi ameandika kwamba imenukuliwa katika ujumbe wa Mwenyezi Mungu aliyomtumia Nabi Isa Masih kuhusu nafasi ya juu ya Bibi Khadija mbele ya Mwenyezi Mungu kwamba yeye ni mbarikiwa na mwenza wa bibi Mariam huko peponi. Imepokewa pia katika Injili katika kifungu kinachoeleza sifa za mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu kwamba kizazi chake kitatokana na mubaraka, mwanamke aliyebarikiwa na mwanamke huyo ni mwenza wa mama yako huko peponi Ado. Wapenzi wasikilizaji, katika zama za ujahilia na kabla ya Muhammad kupewa utume, mwanamke alinyimwa haki zake zote na kuishi katika hali ya kusikitisha sana. Katika baadhi ya makabila, mtoto wa kike alitambuliwa kuwa aibu na fedheha na alikuwa akizikwa akiwa hai. Katika kipindi hicho, Bibi Khadija, na kwa kutumia mafundisho ya Uislamu, alithibitisha kwamba mwanamke ana haki ya kuishi kupata haki zake zote kama mwanadamu na hata kukoya ngazi za juu kabisa za ukamilifu kiasi kwamba Mtume Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake alimtambua kuwa ni mmoja kati ya wanawake wanne bora zaidi kote duniani. Nafasi hii adhimu ya Bibi Khadija ilithibitishwa zaidi na salamu alizokuwa akitumiwa na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala kupitia ujumbe uliokuwa ukiletwa na malaika Jibril kwa mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Vilevile vile Abu Said al-Khudri amepokea kwamba mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam amesema, usiku nilipokuwa katika safari ya miraji, wakati wa kurejea, Jibrilu alinikaribia. Nilimwambia, ewe Jibril, unayo haja? Alijibu kwa kusema, haja yangu ni kwamba mfikishie Khadija salamu za Mwenyezi Mungu na salamu zangu za Wakati mtume alipowasilisha ujumbe huo wa malaika Jibril kwa bibi Khadija, bibi huyo mwema alisema Mwenyezi Mungu ni amani na amani inatoka kwake, na amani iwe juu ya Jibril. Bibi Khadija pia ni mmoja kati ya wanawake wanne bora zaidi wa peponi ambao mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam anasema katika hadithi iliyopokewa na Ibni Abbas na Ikrima kwamba ni Khadija binti Khuwailid, Fatima binti Muhammad, Mariam binti Imran na Asia binti Muzahim. Bibi Khadija alikuwa na hadhi na utukufu mkubwa mbele ya Mwenyezi Mungu kiasi kwamba wakati anajifungua Fatimatu Zahra zama alipokuwa ametengwa na wanawake wenzake wa Kiquraish, Mwenyezi Mungu subhanahu wataala hakumwacha peke yake, bali aliwatuma wanawake bora wa peponi kama Asia na bibi Mariam mama yake Isa bini Mariam kwenda kumsaidia katika mashaka ya kujifungua. Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa aalihi wasallam aliishi na mke wake mwema bibi Khadija kipindi cha miaka 25. Watukufu hao wawili waliishi miaka mitatu katika mzingiro wa Maquraish katika pango maarufu la Shibi Abitalibi mjini Maka. Kipindi hicho cha mzingiro wa Mtume Muhammad na Ahli Baiti zake na idadi kadhaa ya Waislamu kimesajili kumbukumbu nyingi kuhusiana na Bibi Khadija katika kipindi chote cha miaka mitatu ya mzingiro huo uliosababisha mashaka makubwa ya kiuchumi kwa Waislamu. Bibi Khadija alitoa mali yake kwa ajili ya kuhudumia Waislamu wote waliokuwa wamezingirwa katika eneo hilo. Wakati huo Waislamu waliuziwa bidhaa kwa bei kubwa mara kadhaa zaidi ya bei ya kawaida na kwa kificho hadi mali yote ya Bibi Khadija ilipomalizika. Kipindi hicho Waislamu wakiongozwa na Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam, ambaye alikuwa pamoja na mke mwema Bibi Khadija, ami yake na mlinzi wake mkubwa Abitalib, Ali bin Abitalib na Waislamu wengine kadhaa walilazimika kula nyasi na mizizi ya miti kutokana na mashaka makubwa waliokabiliana nayo miaka mitatu kabla ya mtume kuhamia Maka. Na muda mfupi baada ya mtukufu huyo kuondoka katika mzingiro wa Makuraish katika shiibi ya Abitalib, Bibi Khadija alipatwa na maradhi. Wakati huo wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam alizungumza na Bibi Khadija na kumwambia ewe Khadija, Hivi unajua kwamba Mwenyezi Mungu amekufanya uwe mke wangu pia huko peponi? Kisha Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam alimjulia hali na kumpa bishara njema ya kuingia katika daraja za juu za pepo kutokana na huduma zake kubwa kwa Uislamu. Maradhi ya Bibi Khadija yalishadidi zaidi, na kwa sababu hiyo alimwambia Mtume wasia wake na kusema ya Rasulullah, ninataka kuhusia mambo kadhaa. Kama sikutimiza wajibu wangu kwako, naomba unisamehe. Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallama alisema katu, hujanikosea na daima ulifanya bidii na juhudi kubwa katika kazi na majukumu yako, umehangaika sana nyumbani kwangu na umesabilia mali yako katika njia ya Mwenyezi Mungu. Khadija alisema, ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, wasia wangu wa pili ni kwamba muangalie vyema binti yangu Fatima kwa sababu baada yangu mimi atakuwa yatima na mpweke. Tafadhali mlinde wanawake wa Kikureshi wasije wakamuudhi, asije mtu akamzaba kibao au kumkaripia. Mchunge asije mtu akaamiliana naye kwa njia isiyofaa. Nukuu za kihistoria zinasema kwamba wakati bibi Khadija alipokuwa kwenye dakika za mwisho za uhai wake alimwita Asma binti Omais na kumuusia binti yake Fatimatu Zahra. Baada ya hapo, alimtuma Fatima kwa baba yake Mtume Muhammad na kumwambia amuombe moja ya nguo na mavazi yake ili iwe kafani yake baada ya kufariki dunia. Wakati Fatima alipokwenda kwa baba yake na kumwambia ombi la Bibi Khadija Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam alilia na kububujikwa na machozi, na muda mfupi baadaye aliteremka malaika Jibril akiwa na nguo ya kafani kutoka mbinguni ambayo ilitumwa na Mwenyezi Mungu kwa ajili ya Bibi Khadija. Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam alimpenda sana Bibi Khadija kuliko wake zake wote, na daima alikuwa akimtaja kwa wema na kumwombea dua na maghufira. Hatimaye bibi huyo mtukufu alifariki dunia katika siku ya tarehe kumi mwezi wa Ramadhani mwaka wa kumi baada ya mtume kubaathiwa akiwa na umri wa miaka 65 kama wanavyosema baadhi ya wanahistoria. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa salam, aliosha mwili wa Bibi Khadija na kumkafini katika nguo aliyoletewa na malaika Jibril kutoka mbinguni. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa salam aliingia yeye mwenyewe kwenye kaburi la Bibi Khadija na kumzika huku akilia na kutokwa na machozi. Alikuwa akiomba dua na kumtakia maghufira kwa Mwenyezi Mungu. Tunaweza kusema kwamba tukio chungu zaidi katika maisha ya Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, lilikuwa hili la kuondokewa na mke wake kipenzi, mwema na mwaminifu, yani Bibi Khadija alaihi salam, kwa kadiri kwamba mwaka huo aliofariki dunia ndani yake Bibi Khadija na ami yake Abu Talib ambao ndio waliokuwa nguzo mbili muhimu katika kueneza risala na ujumbe wa Mwenyezi Mungu katika zama za awali umepewa jina la mwaka wa huzuni. Tangu wakati huo, kila mara jina la Khadija lilipotajwa, mtume alikuwa akilia na kutokwa na machozi na kumwombea dua. Sala na salamu za Allah zimshukie Bibi Khadija, bibi kipenzi, mwema, mwaminifu na mbora wa wanawake wa peponi Kwa ufupi kabisa huyo ndo bibi Khadija bint khuwailid salamullahi alika alaiha, mke kipenzi wa mtume mtukufu wa Uislamu. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, tuangazie macho yetu magazetini. Mdozi wetu wa magazeti Afrika Mashariki unakunjuliwa na matoleo ya leo ya huko nchini Tanzania. Habari kuu katika gazeti la Mwananchi ina kichwa kisemacho watoto wa sarungi wa mzika kinamna. Ndio habari iliyotangulizwa mbele pia na toleo lake la mtandaoni, ambalo kwa ufupi limeandika Maria Sarungi na watoto wengine walivyoomboleza msiba wa baba yao kutokana na, na kuwaghaibuni. Baadhi ya watoto wa Profesa Filemon Sarungi wameshindwa kuhudhuria mazishi ya baba yao, Maria hataja sababu za kiusalama. Habari zake nyingine zina vichwa vinavyosomeka: wawili wakutwa na maambukizi ya mpox, Tanzania. Erasto ahukumiwa kunyongwa hadi kufa kwa kumuua mpenzi wake mwigizaji Nicole na mwenzake kizimbani kwa kesi ya uhujumu. TMA yatangaza uwepo wa kimbunga Jude. Jeshi la zimamoto kwa ajili ya watumishi wapya elfu moja na gugumaji latishia ufugaji wa vizimba Ziwa Victoria. Habari Leo pamoja na mambo mengine limeipa uzito habari ya maziko ya mzee Sarungi chini ya nani semayo, Sarungi azikwa wanawe na viongozi, watu wa pole. Pia limeandika Ngorongoro yavuna bilioni mia sita tisini na nne za utalii miaka minne, namna kampeni ya shangwe popote inavyotumika kuwahimiza wananchi kulipa kupitia simu, wanawake alfu moja kunufaika na mafunzo ya urembo na kimataifa, Israel yasitisha huduma ya umeme Gaza. Gazeti la Nipashe toleo la intaneti pamoja na mambo mengine limeandika, Chadema kutinga mahakamani kuishtaki tume huru ya taifa ya uchaguzi INEC, Lisu asema siwezi mteu wa Dr. Sla, Kinana asema Profesa Sarungi alikuwa na msimamo na hodari kufikisha ujumbe kwa utani, na Lions Club yafuturisha wazee na wenye mahitaji maalum. Mashaallah tuelekeze kurunzi udondozi zetu nchini Kenya na tuanze na gazeti la Daily Nation ambalo limetenga nafasi ya kwanza kwa habari kuhusu vuta ni kuvute ya bima ya afya ya SHA. Kichwa chake kinasema watumishi wa umma wakataa mpango wa SHA watishia kususia kazi. Toleo lake la intaneti limepa umuhimu wa kwanza habari kuhusu namna pombe na mihadarati inavyochangia maafisa wa usalama kuuana wenyewe kwa wenyewe kwa kupigana risasi. Habari zake nyingine zina anwani zinazosema mwanamme aliyekuwa akiendesha kituo haramu cha polisi KSS azungumza na kwa nini wabunge wataka usajili wa KDF 2023 uchunguzwe. Ukurasa wa mbele wa Standard umepambwa kwa picha ya maafisa wawili wakuu serikalini wa, wa kike, msimamizi wa bajeti Margaret Nyakango, na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali Nancy Gathongo. Limeandika kwa mapana na marefu namna maafisa hao wamesimama kidete licha ya kukumbana na dhoruba kali kutoka kwa wanasiasa katika utendaji kazi wao. Habari zake nyingine zinasema viongozi wa Kisi watofautiana kuhusu kuzomewa Raila. Wasikilize vijana, Raila aambiwa baada ya kuzomewa Kisi, na ripoti yaonyesha Saudi Arabia ndiyo mwajiri mkubwa zaidi wa Wakenya nje ya nchi. Taifa Leo limepa kipaumbele habari ya wanasiasa mashuhuri wa ODM kukwepa mkutano wa kisiasa wa Raila uh, wa William Ruto kumradhi jijini Nairobi. Anwani yake inasema Sifuna na Babu wa kwepa Ruto. Gazeti hilo pia limechangamkia habari zenye vichwa visemavyo bei ya sukari yafyatuka juu, serikali ikianza kutekeleza ada ya ustawishaji kilimo cha miwa. Serikali yakanusha madai ya kumuuzia mwekezaji mturuki ukumbi wa Bomas. Gazeti la Daily Monitor linalochapishwa nchini Uganda ndilo linalotukunjia pazia la udondozi wetu Asubuhi ya leo limewepa kipaumbele habari ya kushangaza na kuumiza, imebeba kichwa cha maneno, kasisi amuua afisa wa URA kisa mchumba. Sasa sijui ni kasisi wa kanisa Katoliki ambao tunaambiwa hawaoi tovuti yetu ni parstoday.ir, mkwaju sw. Ulimwengu wa Michezo. Hujambo mpenzi mwanaspoti wa redio Teheran na karibu. Tutupie jicho baadhi ya matukio muhimu ya spoti yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita, kitaifa, kieneo na kimataifa, na kusihi usibanduke kando ya redio yako hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanze na mchezo wa kabadi. Timu ya taifa ya kabadi ya Iran imeibuka mshindi wa pili baada ya kushindwa katika mechi ya fainali ya mashindano ya sita ya kabadi ya wanawake wa Asia siku ya Jumamosi. Iran ilishindwa kufurukuta mbele ya Wahindi kwenye kitimutimu hicho cha fainali na kukubali kichapo cha 32 kwa 25. Timu ya kabadi ya wanawake ya Iran ilitinga fainali kwa ushindi wa kishindo wa 41 kwa 18 dhidi ya Bangladesh. Michuano hiyo ya kibara ya mchezo wa kabadi ilifanyika hapa Teheran, huku timu saba zikishiriki . Huku hayo yakiharifiwa, makamu wa kwanza wa rais wa Iran Muhamad Reza Aref ameipongeza kamati ya kimataifa ya Olimpiki ya walemavu ya Iran kwa kushinda tuzo ya kutambuliwa kwenye siku ya kimataifa ya wanawake ya 2025. Kamati ya kimataifa ya Olimpiki ya walemavu IPC ilitangaza washindi watatu wa, wa, wa kipekee ikiwemo Iran wa tuzo za kifahari za siku ya kimataifa ya wanawake iliyoadhimishwa Machi 8. Mieleka. Shirikisho la mieleka duniani UWW limetangaza matokeo ya mashindano ya viwango ambayo yalifanyika kutokea Februari 26 hadi Machi pili huko nchini Albania, ambapo wanamieleka wanne wa Iran ni kati ya wanamieleka bora katika kategoria za freestyle na greco roman wanameleka wa Iran Rahman Amuzad Khalili na Amir Husen Zare walioshinda medali za dhahabu katika kitengo cha kilo 65 na kilo 125 waliongoza katika vitengo hivyo. Katika meleka ya Greco Roman Said Ismaili na Muhammad Hadi Saravi waliibuka wa kwanza katika kategoria za kilo 67 na kilo 97 mtawalia. Futsal timu ya taifa ya futsal ya Iran ilishindwa kwa mabao matatu kwa mtungi na Brazil na kumaliza mshindi wa pili katika michuano ya Copa Intercontinental de Salesos siku ya Jumapili. Mabao ya mwenyeji Brazil yalifungwa na Felipe Valerio na Gueninho ambaye alifunga mawili kwenye fainali hiyo iliyopigwa Jumapili. Afghanistan iliibuka ya tatu baada ya kuifunga Greenland mabao sita kwa mane. Tuangazie raga ya wanawake barani Afrika Timu ya taifa ya raga ya wanawake ya Kenya almaarufu Kenya Lionesses, wameibuka kidedea kwenye mashindano ya raga ya wachezaji saba kila upande ya Challenger Series baada ya kumsagasaga vibaya mwenyeji Afrika Kusini siku ya Jumapili huko jijini Cape Town kwa kuwazaba mikimbio 17 kwa mtungi kwenye fainali ya aina yake iliyopigwa katika uwanja wa michezo wa Athlone. Miguso ya Naomi Amuguni, Sharon Auma na Fresh Odor ilitosha kuzamisha jahazi la women box wa Afrika Kusini, huku msumari wa mwisho kwenye jeneza la wenyeji likishindiliwa na Snyder Nyachio. Well, they look like a force that cannot be stopped. The Kenyan lionesses are crowned. The queens of Cape Town once again Weke pembeni Raga tuangazie. Riadha: nyota wa mbio za masafa marefu Shila Chepkirui aliweka Kenya kwenye ramani ya dunia baada ya kubeba taji la mbio za wanawake pekee za Nagoya Marathon huko nchini Japan na siku ya Jumapili. Chepkirui mwenye umri wa miaka 34 ambaye alishinda New York Marathon nchini Marekani mwaka jana, aliwatoka wapinzani wake wa karibu, Sayako Sato wa Japan na Eunice Chumba wa Bahrain, lakini mzawa wa Kenya, zikisalia kilomita 6 na kuka utepe wa mbio hizo za kilomita 42 kwa kutumia saa 2 dakika 20 na sekunde arobaini. so I well. So Chepkirui huyo amezoa kitita cha dola za Marekani laki 2 na 50,000 sawa na shilingi milioni 32 za Kenya. Kwa ushindi huo nchini Ureno wa Kenya Ruth Chepngetich na Shadrack Kipkemei waliridhika na nafasi ya pili na tatu kwa usanjari huo katika mbio za Lisbon Half Marathon. Mhabeshi Sigie Gebreselama aliibuka malkia wa mbio hizo kwa kukamilisha kilomita 21 kwa kutumia saa moja dakika 4 na sekunde 21 na, na huko nchini Ufaransa Kennedy Kimutai Timothy Kosgei na Timothy Kibet walifagia nafasi tatu za kwanza za wanaume katika Paris half marathon huku Jacklin Cherono na Cristen Kioko wakitoa nafasi ya kwanza na tatu kwa upande wa kinadada. Tuangazie debi la Karioko ambalo lilipigwa stop. Kamati ya usimamizi na uendeshaji ya bodi ya ligi kuu Tanzania ilitangaza rasmi kuahirisha mchezo wa ligi kuu nambari 184 kati ya Yanga dhidi ya Simba uliopangwa kuchezwa Jumamosi jioni. Bodi ilifanya maamuzi hayo ba baada ya kupokea taarifa ya awali ya ofisa usalama wa mchezo ambaye aliainisha matukio kadhaa yaliyopelekea Simba kushtaki kwa TFF na bodi ya ligi kutokana na kushindwa kufanya mazoezi. Bodi ya ligi imesema mchezo huo utapangiwa tarehe nyingine baada ya kufanyika kwa uchunguzi wa kina kuhusiana na sababu zilizopelekea mchezo huo kutochezwa. Sitofahamu hii imewaacha hoi mashabiki wengi wa watani hao wajadi ambao walikuwa wanaisubiri mechi hiyo kwa hamu na shauku kuu. Yanga wametudanganya, azizi kaumia. Baada ya kusikia dabi ya azizi mzima, we vaa viatu vyetu we, unaenda. Ni taarifa ya masikitiko hmm. Ni taarifa ya mporomoko wa ligi yetu hmm. Wawaache watu wenye mamlaka ya mpira waupeleke mpira wetu vizuri. Kuna dabi tusiokuja tunakuja, tusije vipi? Kama hatujakuja basi ndo iwe hatujakuja, lakini tumekuja, kwa sababu wao wameandika barua kama malalamiko wakumlalamikia ilikuwa sio Yanga wa kumlalamikia, ilikuwa TFF. Nimepokea kwa masikitiko makubwa sana kwa sababu hii dabi ni ya pili na ilishwa bila sababu za msingi. Maana hizo sababu mimi kwangu hazina mantiki. mimi huku hii nauli nitakuwa nimeipata kwa kubangaiza she, nimebangaiza kama kubangaiza mm. Nimetoka Kagera, nimeuza maharage kutoka Kagera Kelwa, nimekuja kuangalia mechi, nafika mdo, nakuambia mechi imeisha. TFF na wenyewe wajitathmini. Tanzania ukisikia amani na utulivu, ni shauli ya mpira wa Simba na Yanga. Leo Simba na Yanga ikiwa hapa hamna, hamna utulivu. Wanasema bila Simba na Yanga hapakaliki. Tuangazie dondoza hapa na pale. Wachezaji wa soka wa Uislamu nchini Ufaransa wamepigwa marufuku kufunga wakati huo wa mwezi mtukufu Ramadhani wanapokuwa wakifanya mazoezi na timu ya taifa. Taarifa zinasema shirikisho la soko ya Ufaransa limewaambia wachezaji wanaofunga saumu ya mwezi mtukufu Ramadhan kuwa hawawezi kufunga wakiwa katika kambi ya mazoezi ya Clairefontaine. Badala yake wanaweza kufidia siku zao za kufunga baada ya kumalizika mechi za kimataifa. Marufuku ya hijabu kwa wanawake na sasa marufuku ya kufungwa kwa wachezaji wanaofunga Ramadhani, Ufaransa inaendelea kuwa bingwa wa sera za chuki dhidi ya Waislamu, amesema mwandishi wa habari za michezo wa Canada Shirin Ahmed kupitia mtandao wa X. Kriketi, New Zealand ilishindwa kufurukuta mbele ya India kwenye fainali ya Champions Trophy ya baraza la kimataifa la kriketi ICC, huko Dubai, katika umoja wa falme za Kiarabu. India iliibuka kidedea kwenye mashindano hayo ya kimataifa ya kriketi kwa wiketi nne dhidi ya New Zealand katika fainali ya kombe la mabingwa huko Dubai. Rohit Sharma aliongoza msururu huo akiwa na sabini na sita kati ya mipira thamanini na tatu na KL Rahul ambaye hajapoteza mikondo 34 alisaidia aliisaidia India kuvuka mstari wa mwisho kwa mikimbio 254 kwa 6 na kushinda kombe la mabingwa siku ya Jumapili kwa mara ya tatu. Sasa ushindi huo ulikuwa wa 23 kwa India katika michezo 24 katika mashindano matatu ya mwisho ya ICC kwa upande wa wanaume kuanzia mwaka 2023, ambapo imepoteza pekee dhidi ya Australia katika fainali ya kombe la dunia la kriketi la 2023. Na katika ligi kuu ya soka ya Uingereza, watani wa jadi klabu za Arsenal na Manchester United walitoshana nguvu kwenye mchuano wa kukata na shoka Jumapili, ambapo mashetani wekundu walikuwa wanaopigia nyumbani Old Trafford. Gunners walitawala mchezo huo tokea mwanzo hadi mwisho licha ya Man U kutangulia kuona lango lao. Bao la United lilifungwa na Bruno Fernandes kabla ya kupulizwa kipenga cha kumaliza kipindi cha kwanza, huku wabeba bunduki wakifyatua risasi ya kuweka mambo sawa bin sawa kunako dakika ya 74 kupitia bao la Declan Rice. Arsenal wanatulia katika nafasi ya pili jedwalini wakiwa na alama 55, point 15 nyuma ya mibabe Liverpool ambao waligaragaza Southampton mabao matatu kwa moja katika uwanja wa Anfield. Tutakomea hapo kwa mechi hizo za EPL. Jina langu ni Hussein Hassan, hadi juma lijalo, panapo majaliwa yake Mola. Asante na kwa heri. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe kumi Ramadhani elfu moja mia nne arobaini na sita Hijiria inayosadifiana na, na tarehe kumi na moja Machi elfu mbili na ishirini na tano. Siku kama leo miaka elfu moja mia nne arobaini na tisa iliyopita, yaani tarehe kumi Ramadhani, miaka mitatu kabla ya Hijra, alifariki dunia Bibi Khadija binti Khuwailid, mke mwema na kipenzi wa Mtume Muhammad Muhamad, rehma na amani ya Allah juu yake na kizazi chake, katika mji wa Makka. Bibi Khadija, ambaye alikuwa mmoja wa wanawake mashuhuri na tajiri wa Maka. Aliolewa na Mtume Muhammad rehma amani Allah wa juu yake na kizazi chake miaka kumi na tano kabla ya kubathiwa mtukufu huyo. Bibi Khadija alikuwa mtu wa kwanza kuamini ujumbe wa Mtume Muhammad na alitumia uwezo na utajiri wake katika kuisaidia dini ya Uislamu. Bibi Khadija alaihis salaam pamoja na Mtume wa Uislamu kulikuwa na umuhimu mkubwa kiasi kwamba mtume alikitaja kifo cha mkewe huyo kipenzi kuwa ni msiba mkubwa. Mtume Muhammad rehma na amani ya Allah we juu yake na weju kizazi chake aliutaja mwaka aliofariki Bibi Khadija na msaidizi wake mwingine mkubwa, yaani Abu Talib kuwa mwaka wa majonzi na huzuni. Hii ni kwa sababu Abu Talib ameake mtume pia alifariki dunia mwaka huo huo. Siku kama leo miaka 1121 iliyopita kisiwa cha Malta maarufu kama hirini ya Mediterania kilitwaliwa na Waislamu na kuunganishwa na mamlaka ya nchi za Kiislamu. Utawala wa Waislamu wa kisiwa cha Malta uliendelea hadi mwaka 1091, yaani hadi zama za udhibiti wa kaumu ya Norman kisiwani humo. Malta ambayo inaundwa na visiwa vingi vidogo na vikubwa ina ukubwa wa kilomita mraba 316 na jamii ya watu karibu nusu milioni. Siku kama eleo miaka ishirini na moja iliyopita, yaani mwaka elfu mbili na nne, watu karibu mia mbili waliuliwa na wengine alfu kujeruhiwa kufuatia miripuko mitano ya mabomu iliyotokea kwenye vituo kadhaa vya treni ya chini ya ardhi metro mjini Madrid, Uhispania. Miripuko hiyo inahesabiwa kuwa ni miongoni mwa vitendo vikubwa vya kigaidi kuwahi kutokea Uhispania na Ulaya tangu mwishoni mwa vita vya pili vya dunia. Baada ya kutokea miripuko hiyo, serikali ya wakati huo nchini humo iliituhumu kundi la ETA la eneo la Baski ambalo linadai kujitenga na utawala wa nchi hiyo kwamba ndilo lililohusika na miripuko hiyo. Hata hivyo kundi la Alqaida lilitangaza kuhusika katika miripuko hiyo. Na miaka 14 iliyopita katika siku kama ya leo, yaani Machi 11, mwaka 2011 tetemeko la ardhi lililokuwa na ukubwa wa daraja tisa kwa kipimo cha rishta Lilikumba eneo la Tohoku lililopo mkoa wa Miyagi mashariki mwa Japan. Tetemeko hilo lilipekea kuuawa watu wa elfu kumi na mbili na malaki kadhaa ya wengine kubakia bila makazi, kufuatia zelzala hiyo ambayo haikuwahi kutokea mfano wake tangu makumi ya miaka iliyopita huko Japan. Hii ni Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. ni some hapa maoni mawili matatu. Mpenzi a msikilizaji Ismail Ramadan, Ismail Khamis Ramadan wa Runze Wegeta, Tanzania, asante sana. Naona katutumia hapa darsa la haki za mume na haki za mke. Inshallah mwandaji wa vipindi na ratiba, uh, tutamkabidhi inshallah aone darsa hili litakwenda wapi na lini? Asante sana kwa juhudi hiyo. Noel Chafwila wa Mwanza, Tanzania anasema katu Jamhuri ya Kiislamu ya Iran isikubali kwa namna yoyote kukaa mezani na mataifa ya magharibi kujadili mpango wake wa nishati ya nyuklia. Asante sana pia, Ismail Saki ukiwa hapo mande wa Singida, Tanzania anasema Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ni nchi inayojielewa vizuri sana, kwa sababu huwezi kushinikizwa kwa bidhaa ulizo nazo katika nchi yako. Naona hata siwezi kusoma vichwa vya habari tulizokuwa nazo. Jina langu ni Hussein Hassan. Kwa heri <muchilis>