Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Suratul Jumua aya ya tisa hadi ya mwisho. Audhu billahi minash shaytani rajim. Bismillah Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Enyi mlioamini, kukiadhiniwa kwa ajili ya sala siku ya Ijumaa, nendeni upesi kumtaja Mwenyezi Mungu na acheni biashara. Kufanya hivi ni bora kwenu, ikiwa mnajua. Na itakapomalizika sala, tawanyikeni katika ardhi mtafute fadhila za Mwenyezi Mungu, na mkumbukeni Mwenyezi Mungu kwa wingi, ili msipate kufanya mabaya ili mpate kufaulu. Na wanapoiona biashara au mchezo wanavikimbilia hivyo, wakakuacha umesimama peke yako pamoja na watu wachache kabisa wasiofuata hayo. Sema, yaliyoko kwa Mwenyezi Mungu ni bora kuliko mchezo na biashara, na Mwenyezi Mungu ni mbora wa kuruzuku. warahmatullahi wabarakatuh. Hujambo mpenzi msikilizaji, na kutakia juma mubarak popote pale ulipo. Ni furaha iliyoje tunapokutana tena katika matangazo haya ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikikutangazia e mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Mimi ni Husein Hasan na kusihi tuwe sote hadi tamati. Leo ni Jumaa ya Februari 21 mwafaka na tarehe 22 b Shaban mwaka 1446 Hijria. Mchana huu kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia Iran Juma Hili, makala ya wiki, bila kusahau makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave na vilevile vile kupitia intaneti lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM, hususan kwa msikilizaji wetu aliyeko Tanzania, tusikilize kupitia Redio Maarifa, ni idhaa ambayo inasikika pia katika nchi nyingine za kanda ya Afrika Mashariki na Kati iwapo una kingamuzi cha Azam. Tovuti yetu ni parstoday.ir mkwaju, sw. Halikadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye kumbi zetu za WhatsApp na Telegram na tabaan, nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni, inaelekea kutimia saa sita kamili ya dhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia Lakini hawali ya yote ni kupe vidokezo. Meja Jenerali Salami asema njama za Marekani na Israel kudhuru mukawama zimegonga mwamba. Askofu mkuu wa Quds asema Palestina kamwe haitomsahau shahidi Sayid Nasrullah. Na Rwanda yalaani vikwazo vya Marekani na kusema kwamba si halali na wala havina msingi wowote, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili: kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, kwa kifupi IRGC, Meja Jenerali Hussein Salami amesema hakuna shaka kwamba juhudi za Marekani na utawala wa kizoeni wa Israel za kujaribu kuudhuru mrengo wa mukawama zitafeli na kugonga mwamba. Katika mkutano wake na katibu mkuu wa harakati ya Jihadul Islam ya Palestina Ziad Anahala An uliofanyika jana Alhamisi hapa mjini Teheran, kamanda wa IRGC ameupongeza mukawama na mapambano ya Palestina na wakazi wa Ghaza kwa ushindi wao dhidi ya utawala wa Kizayuni. Meja Jenerali Hussein Salami amesema kuwa mhimili wa mukawama katika eneo la magharibi mwa Asia upo katika kilele cha nguvu zake na ndiposa uliwapigisha magoti wazayuni na waitifaki wao huko Gaza. Kamanda huyo wa Sepa ameeleza bayana kuwa utawala haramu wa Israel na Marekani bila shaka hatimaye watapata kushindwa, ingawaje wanaweza kupata ushindi wa aina fulani. Utawala wa kizayuni na Marekani ziko katika mkondo wa kushindwa na kuporomoka. Jenerali Salami amesema hayo na kuongeza kuwa ushindi wa kimkakati unaweza kucheleweshwa, lakini hakutakuwa na ushindi wa kistrategia kwa Marekani na Israel. Amesema matukio ya Ghaza, Yemen na Lebanon yanaashiria ukweli kuhusu utawala wa kizayuni na kushindwa kwa Marekani. Meja Jenerali Salami amesema matukio ya hivi karibuni yameonyesha kuwa damu imepata ushindi dhidi ya upanga na wananchi wa Palestina wameibuka na ushindi katika vita dhidi ya Wazayuni. Huku hayo yakiarifiwa, askofu mkuu wa kanisa la Kiorthodoksi la Ugiriki katika mji mtukufu wa Al Quds unaokaliwa kwa mabavu Atallah Hanna amemwenzi na kumsifu aliyekuwa kiongozi wa harakati ya Mukawama ya Hizbullah nchini Lebanon, Sayyid Hassan Nasrullah akisistiza kuwa watu wa Palestina daima wataendelea kuwa waaminifu kwake kwa namna alivyojitolea mwhanga. Askofu Hana ametoa hujumbe wa kumwenzi na kumwombeleza Sayid Nasrullah kabla ya maziko makubwa ya katibu mkuu huyo wa zamani wa Hizbullah yanayotazamiwa kufanyika siku ya Jumapili huko nchini Lebanon, akimtaja kuwa kiongozi wa mashahidi wa umma wa Kiislamu. Baada ya siku chache Lebanon itashuhudia tukio la aina yake na la kihistoria, maziko ya Sayid Hasan Nasrullah na mashahidi wenzake, imesema sehemu ya ujumbe wa askofu mkuu wa kanisa la Orthodoksi katika mji wa Quds. Hizbullah iliakhirisha maziko ya Sayid Nasrullah kwa sababu ya hofu ya mashambulizi zaidi kutoka kwa Israel wakati wa marasimu hayo. Sayid nasrullah aliwa washahidi katika shambulizi kubwa la anga la Israel kwenye vitongoji vya kusini mwa Beirut mnamo Septemba 27 mwaka jana 2024, wakati jeshi la kizayuni liliposhadidisha kampeni yake dhidi ya Hizbullah. Askofu Hanna amesema na hapa nanukuu kutoka Al Quds: Tunasimama kwa heshima na taadhima kwa ajili ya kujitolea kwake, yani Nasrullah Muhanga, na vilevile vile wana, wana mapambano wenzake ambao walisimama na Palestina wakaitetea na kulipa gharama kubwa kwa ajili yake. Mwisho wa kunukuu. Katika hatua nyingine, serikali ya Kigali imelaani vikali hatua ya wizara ya hazina au ya fedha ya Marekani ya kumwekea vikwazo waziri wa utangamano wa kieneo wa Rwanda jenerali mstaafu James Kabarebe kwa tuhuma za kuhusika na mzozo na machafuko yanayoendelea kushuhudiwa huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa ya Rwanda imesema katika taarifa kuwa hatua ya kuwekewa vikwazo waziri wa serikali jenerali mstaafu James Kabarebe haihalalishiki na wala haina msingi wowote. Taarifa ya wizara hiyo imeeleza bayana kuwa iwapo vikwazo vingeweza kutatua mgogoro wa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, tungelikuwa na amani katika eneo miongo kadhaa iliyopita. Aidha, taarifa ya wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa ya Rwanda imeikosoa jamii ya kimataifa kwa kutochukua hatua za kivitendo za kujaribu kuzima mgogoro wa ukosefu wa usalama na ghasia huko mashariki mwa Kongo, wanaodai unachochewa na serikali ya DRC. Mbali na jenerali mstaafu Kabarebe, Marekani imemwekea vikwazo pia msemaji wa kundi la waasi wa M23, Lawrence Kanyuka, pamoja na kampuni nyingine mbili zinazodaiwa kufadhili na kuchochea mapigano mashariki ya DRC. Wakati huo huo, vituo vya Afrika vya kudhibiti na kuzuia magonjwa ya Afrika kwa kifupi Africa CDC, vimeelezea wasiwasi wao mkubwa juu ya hali mbaya ya mzozo wa kibinadamu katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, haswa katika jimbo la kivu Kusini. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kwingineko, Somalia imesema jeshi la nchi hiyo likishirikiana na vikosi wa shirika vimefanikiwa kuzima mashambulizi ya Alshabab na kuwa makumi ya wanachama wa genge hilo la kigaidi. Shirika la habari la Reuters limeripoti habari hiyo na kuinukuu serikali ya Somalia ikisema jana Alhamisi kwamba wanajeshi wake pamoja na wanamgambo wao wanaoiunga mkono serikali wamepambana na uvamizi ulioratibiwa dhidi ya vijiji na kundi la kigaidi la Alshabab kusini mwa nchi hiyo na kuwa zaidi ya washambuliaji 130. Habari zaidi zinasema kuwa jeshi pamoja na vikosi vya ndani vimeendelea kufanya operesheni kubwa katika maeneo tofauti ya Somalia kwa lengo la kulitokomeza kundi la kigaidi la Al-Shabab lenye mfungamano na mtandao wa kimataifa wa Al-Qaida. Kundi hilo la wanamgambo wenye mfungamano na Al-Qaida limefanya uasi wa umwagaji damu kusini na katikati mwa Somalia tangu mwaka 2007 na kuwa maelfu ya watu katika kampeni ambayo imekumbwa na mashambulizi mabaya ya mabomu katika mji mkuu Mogadishu. Haya yanajiri wiki moja baada ya makumi ya wanamgambo wa ISIS au Daesh kuuawa katika makabiliano makali na vikosi vya usalama katika eneo linalojitawala la Puntland huko Somalia, huku vikosi vya usalama vikipata hasara pia katika mapigano hayo. Nchi hiyo ya pembe Afrika inakabiliwa na ukosefu wa usalama kwa miaka mingi sasa huku genge la Al-Shabab na makundi ya kigaidi ya Daesh au ISIS yakiwa tisho kuu kwa usalama wa nchi hiyo. Na mvutano kati ya Ulaya na Marekani umeendelea kushtadi baada ya viongozi wa nchi kadhaa za Umoja wa Ulaya kumkingia kifua Rais Volodimir Zelenski wa Ukraine aliyeshambuliwa kwa maneno makali na Rais Donald Trump wa Marekani hivi karibuni. Viongozi hao wa Ulaya wakiwemo wale wa Uingereza, Ujerumani na Jamhuri ya Chek wametangaza kumuunga mkono Zelenski baada ya rais wa Marekani Donald Trump kumtaja kama dikteta asiyechaguliwa. Katika ujumbe aliotuma kwenye mtandao wake wa kijamii wa Truth Social siku ya Jumatano, Trump alimshutumu kiongozi huyo wa Ukraine kwa kusimamia vibaya mzozo na rasia na kutumia vibaya misaada ya kifedha ya Marekani. Trump amedai kwamba Zelensky anakataa kuona uchaguzi na kwamba yuko chini sana katika tafiti za maoni huko Ukraine. Wadadisi wa mambo wanaamini kuwa ujumbe huo mzito wa Trump yumkini ulichochewa na shutuma kutoka kwa Zelensky kwamba rais huu wa Marekani amezama kwenye bahari ya habari za upotoshaji za rasia. Haya yanajiri siku chache baada ya wabunge wa bunge la Ulaya kusema kuwa bara hilo haliwezi kuendelea kuitegemea kikamilifu Marekani katika masuala ya ulinzi na kutoa mwito wa kuimarisha uwezo wa kiulinzi wa Ulaya sambamba na kuendelea kuiunga mkono Ukraine. Weledi wa mambo wanasema kuwa Umoja wa Ulaya unafuatilia kwa dhati kukomesha utegemezi wa ulinzi kutoka kwa Washington wakati huu wa ambapo kunashuhudiwa mabadiliko ya vipaumbele vya sera za kigeni ya serikali mpya ya Marekani. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. umi dakika zimekatika baada ya saa sita adhuhuri hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi. Habari hizo nilizo kusomea kitambo kifupi pamoja na nyingine kemkem -kem unaweza kuzisoma kwa kina na kwa kituo katika tovuti yetu ya parstoday.ir. mkwaju sw mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba una fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Tutumia rafa kwenda kwa nambari a halama ya kujumlisho. Karibu sasa, ni kuletee tahriri ambayo, kwa mchana huu, ina kichwa kisemacho matakwa ya mashirika ya haki za binadamu ya kutopatiwa Israel vipuri vya ndege za kivita za F35. Muungano wa kimataifa wa mashirika 232 ya kutetea haki za binadamu umezitaka nchi mbalimbali zinazohusika katika uundaji wa ndege za kivita aina ya F35 kuacha kuipatia Israel vipuri vya ndege hizo. Kituo cha uadilifu wa kimataifa cha Australia kwa kifupi ACIJ kilitangaza katika taarifa yake Jumanne iliyopita kwamba mashirika ya kiraia yanayotoa mwito kwa waitifaki wote wa serikali katika mnyororo wa uzalishaji wa vipuri vya ndege za kivita aina ya F35 ikiwa ni pamoja na Australia husitisha haraka iwezekanavyo kuupatia utawala wa kizayuni wa Israel vipuri na vifaa vya ndege hizo kwa njia ya moja kwa moja na isiyo ya moja kwa moja. Nchi washirika katika utengenezaji wa vipuri vya ndege za kivita za F35 zikiwemo Australia, Canada, Denmark, Italia, Uholanzi, Norway, Uingereza na Marekani hadi sasa hazijatoa jibu kwa matakwa ya mashirika ya haki za binadamu kuhusu kuacha kuipatia Israel vipuri vya ndege hizo. Pande zilizosaini mwito huo ni pamoja na mashirika ya kutetea haki za binadamu ya Ulaya, Marekani na Asia na pia ulimwengu wa Kiarabu. Nchi za Magharibi, hasa Marekani ikifuatiwa na Ujerumani na Uingereza, ndizo zinazodhaminia pakubwa silaha utawala wa Kizayuni. Nchi hizo, hususan Marekani, zilikuwa na nafasi kubwa katika kudhamini zama au zana za kijeshi na silaha za aina mbalimbali kwa Israel katika vita vya miezi kumi na mitano dhidi ya watu wa Gaza. Marekani imeendelea kuipatia Israel silaha katika kipindi cha pili cha urais wa Donald Trump, na katika hatua ya karibuni, Trump ameagiza kutumwa Israel mabomu 18 ya mka 84 ambayo utumwaji wake ulisitishwa wakati wa utawala wa Joe Biden. Israel Kaza, waziri wa vita wa utawala wa kizayuni, amesisitiza kuwa silaha hizo ni muhimu sana kwa jeshi la anga la utawala huo. Amesema waziri mwenzake wa Marekani ameidhinisha kuwa nchi hiyo itaendelea kuhami usalama wa Israel. Utawala wa kizayuni wa Israel ni miongoni mwa watumiaji wa awali wa kizazi cha tano cha ndege za kivita za F35, na Marekani imeupatia utawala huo ndege hizo za kisasa jeshi la anga la Israel lilitumia ndege za kivita za F35 kuyashambulia vikali maeneo tofauti ya ukanda wa Ghaza na kuwa shahidi na kujeruhi maelfu ya Wapalestina. Mashambulizi hayo pia yameharibu na kuangamiza miundombinu ya makazi na taasisi za umma katika eneo hilo. Tel Aviv inataka kununua idadi kubwa ya ndege hizo za kivita aina ya F35 kutoka Marekani. Ndege za kivita za kizazi cha tano za F35 zinahusika katika operesheni mbalimbali na Israel imezitumia mara nyingi katika vita vya Gaza na mashambulizi ya anga huko Lebanon na Syria. ili kudumisha ubora wake wa mashambulizi ya anga Israel imeagiza jumla ya ndege 75 za kivita za F35 za kizazi cha tano ambazo zimekuwa zikifanya kazi katika jeshi la anga la utawala huo tangu mwezi Desemba mwaka alfu mbili na kumi na saba. Saa sita na robo adhuhuri hapa jijini Teheran, sawa na sita kasorobo kama sikosei kwa saa za Afrika Mashariki. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuendelea kuwa nasi. Nikukumbusha tena kwamba bado una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram, na taban, nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako Iran juma hili. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu yaliyojiri Iran katika kipindi cha wiki moja iliyopita, na kati yatakayoangazia ni pamoja na kiongozi mwadhamu asema vitisho vya adui dhidi ya Iran havijawa na natija Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu akutana na emir wa Qatar na pia viongozi wa harakati ya jihadi islami ya Palestina na rais Pezeshkian anasema Iran inakaribisha kuhuishwa uhusiano wake na Sudan. Karibuni. Atola Sayyid Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, amesema kwamba maandamano makubwa ya watu wa Iran ya Bahaman 22 ya maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu yalithibitisha kwamba vitisho vya maadui dhidi ya Iran na watu wa Iran havijazaa matunda. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu aliyesema hayo Jumaatatu jijini Teheran alipokutana na hadhara kubwa ya maelfu ya wananchi wa Tabriz, makao makuu ya mkoa wa Azerbaijan mashariki kaskazini magharibi mwa Iran kwa mnasaba wa kukaribia maadhimisho ya harakati ya wananchi wa Tabriz ya tarehe 29 Bahman mwaka 1356 hijiria shamsia sawa na Februari 18 1978. Katika kikao hicho alisisitiza kwamba kwa hakika tishio la kimfumo na la hila linamaanisha kucheza na maoni ya umma ya watu na kupanikiza mizozo na hitilafu, kuleta anga ya mashaka katika mfumo wa mapinduzi ya Kiislamu na kuzua mashaka juu ya uthabiti na uimara dhidi uh, ya adui. Imam Khamenei ameongeza kuwa maadui wanafanya njama hizo kwa kwa namna hii, lakini kwa fadhila na baraka za Mwenyezi Mungu hawajafanikiwa mpaka leo na kupitia njama zao hawajaweza kutikisa mioyo ya watu wa Iran na kuwazuia vijana wa Irani kuwa na azma na irada thabiti. Akifafanua nukta hiyo, amesema mapinduzi yameweza kuhifadhi utambulisho wake wa kipekee kama ngome kubwa na yenye matumaini kwa mataifa ya kanda na hata zaidi ya kanda hiyo. Sababu ya hasira madhalimu na wakoloni wa dunia pamoja na wahalifu wa ovu ni uwezo wa Jamhuri ya Kiislamu wa kudumu kusimama imara na kuwaonyesha nguvu yake madhubuti. Wakati huo huo, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu akiwapongeza wapiganaji wa mukawama kwa ushindi wao katika ukanda wa Gaza, amesisitiza kwamba kazi kubwa ya viongozi na wapiganaji wa mukawama wa Palestina ipo katika umoja na mshikamano na kusimama imara dhidi ya adui, kuendesha mchakato mgumu wa mazungumzo, pamoja na uvumilivu na ustahimilivu wa wananchi ambavyo vimeinua heshima ya mukawama katika eneo, kwa mujibu wa tovuti rasmi ya ofisi ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatula Said Ali Khamenei siku ya Jumanne alipokutana na Ziyad Nakhala, katibu mkuu wa harakati ya jihadi islami ya Palestina na ujumbe wake, aliutaja ushindi wa mukawama wa Kiislamu na wananchi wa Gaza dhidi ya utawala wa kizayuni na Marekani kuwa wa kihistoria. Aidha alisisitiza kuwa ushindi huo umeweka kiwango kipya katika harakati za mapambano ya mukawama. Ayatula Khamenei amezungumzia pia baadhi ya mipango ya kijinga ya Marekani pamoja na baadhi ya mipango mingine kuhusu ukanda wa gaza na Palestina, akisema mipango hii haitafika popote. Wale waliodai mwaka moja na nusu uliopita kwamba wataangamiza mukawama katika muda mfupi, sasa wanajikuta wakikabidhi mateka wao kwa vikundi vidogo vya wapiganaji wa mukawama huku wakilazimika kuachilia idadi kubwa ya wafungwa wa Kipalestina. Kwa upande wake, Ziyad al-Nakhala, katibu mkuu wa harakati ya jihadi ya Kiislamu ya Palestina, amempongeza kiongozi mwadhamu wa pinduzi ya Kiislamu kwa ushindi mkubwa wa mukawama huko Gaza na ameeleza kuwa ushindi huo umetokana na msaada wa kudumu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran pamoja na uongozi wa shahidi Said Hassan Nasrallah. Wakati huo huo, wiki hii, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesisitiza kuwa kupanua uhusiano na majirani ni sera ya uhakika jamhur ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ayatullah Said Ali Khamenei aliyesema hayo Jumatano katika mkutano na Amir wa Qatar Sheikh Tamim bin Hamad bin Khalifa Alithani na ujumbe aliofuatana nao, na akabainisha kwamba moja ya sera uh, zilizotangazwa na serikali ya Iran ni kupanua uhusiano na majirani zake, na kwa rehma za Mwenyezi Mungu zimefanyika kazi nzuri katika uga huu na mafanikio kadhaa yamepatikana. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema ana matumaini kuwa makubaliano yaliyofikiwa na viongozi wa Iran na Qatar mjini Teheran yatazifaidisha nchi zote mbili na pande zote mbili zitaweza kutekeleza majukumu ya ujirani zaidi ya ilivyokuwa hapo awali. Katika mazungumzo hayo, Ayatola Khamenei ameashiria pia matamshi ya amir wa Qatar kuhusu masuala ya eneo na akaongeza kuwa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaitambua Qatar kuwa ni nchi rafiki na ndugu, ijapokuwa kungali kuna masuala yenye utata na ambayo bado hayajapatiwa ufumbuzi kama vile kurejeshwa mali za Iran ambazo zilihamishwa eh, kutoka Korea Kusini na kupelekwa Qatar, na kizuizi kikuu cha kutekelezwa makubaliano yaliyofikiwa juu ya suala hilo ni Marekani. Kwa upande wake, amir wa Qatar Sheikh Tamim bin Hamad bin Khalifa Al Thani ameeleza furaha aliyonayo kwa kukutana na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, na akipongeza misimamo ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ya kuunga mkono wanaonyongeshwa duniani na wananchi wa Palestina. Amemhutubu kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu kwa kumwambia kuwa kusimama kwako imara mwadhamu na bega kwa bega na wananchi wa Palestina hakutasahaulika katu. Naye rais wa Iran masud Pezishkian amesema Teheran na Doha zimefanya maamuzi muhimu ili kuimarisha uhusiano na kufungua njia mpya za ushirikiano. Akizungumza kwenye mkutano wa waandishi wa habari akiwa na emir wa Qatar Shekh Tamim bin Hamad Alithani baada ya mazungumzo yao mjini Teheran ya siku ya Jumatano, rais Pezishkian amebainisha baadhi ya waliojadili na emir wa Qatar kwa kusema, dar in safar ba baradaram amir muhtarame doulat qatar katika safari hii nimefanya mazungumzo na ndugu yangu mheshimiwa amir wa Qatar na tumejadili masuala ya uhusiano wa pande mbili kwa ajili ya kudhamini maslahi ya nchi hizi mbili. Tumechukua maamuzi mazuri kuhusu kuimarisha uhusiano na kufungua njia mpya za ushirikiano mutaeaskeswarhy <tumulia> mantae mitanan bar asse hosne hamsygi hterame mutabel <Iran> Kwa upande wake Emir wa Qatar ameeleza kufurahishwa kwake na ziara yake nchini Iran na kuongeza kuwa ziara kama hizi zinaweza kusaidia kupanua uhusiano wa kihistoria na wa kidugu kati ya mataifa hayo mawili, uhusiano ambao msingi wake mkuu ni ujirani mwema. Amesema wamejadili ushirikiano katika nyanja mbalimbali mbali na kusisitiza umuhimu wa kuunda fursa zaidi za ushirikiano hasa katika sekta za biashara na uchumi. Na wiki hii, rais wa Iran Masud Pezeshkian amesema jamhuri ya kiislamu ya Iran inakaribisha kwa mikono miwili kurejeshwa kwa uhusiano wa nchi hii na Sudan, akisisitiza kuwa nchi za Kiislamu zinapaswa kuepuka mivutano na kukata uhusiano baina yao. Rais Pezeshkian amesema hayo katika mazungumzo yake na waziri wa mambo ya nje wa Sudan, Ali Yusuf Ahmad Asharif, hapa jijini Tehran, na kueleza kuwa hakuna sababu kwamba uhusiano kati ya nchi za Kiislamu unakuwa na mvutano na kukatika. Kwa sababu hiyo, amesema tunakaribisha kuhuishwa uhusiano kati ya Iran na Sudan. Rais wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesisitiza umuhimu wa kupanua mahusiano baina ya nchi hizi mbili katika nyanja mbalimbali mbali, amesema Iran inatilia maanani uhusiano wake na Sudan, akielezea matumaini kwamba mataifa haya mawili yatafanya maamuzi mazuri katika suala hilo wakati kamisheni yao ya pamoja ya uchumi itakapofanya mkutano. Waziri wa mambo ya nje wa Sudan wake, kwa upande wake ameeleza kuridhishwa kwake na kurejeshwa uhusiano kati ya Tehran na Khartoum na kusema kuwa nchi hiyo ya Kiafrika iko tayari kupanua zaidi uhusiano wake na Iran katika nyanja zote. Ali Youssef Ahmed Al Sharif amesema tume ya pamoja ya kiuchumi ya Iran na Sudan hivi karibuni itafanya kikao chake. Aidha, amewasilisha salamu na ujumbe wa mwenyekiti wa baraza kuu la Sudan, Jenerali Abdulfatah Al Burhan, kwa Rais Pezishkian. Namna. Kwa habari hiyo kuhusu kuimarika uhusiano baina ya Iran na Sudan, ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya Iran juma hili kwa leo, na ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika na hali. Wakati mwingine panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. Barabara kabisa mpenzi msikilizaji, haya ni matangazo ya Ijumaa mchana ya redio Tehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Asante sana kwa kuendelea kuwa nasi. Karibu sasa tuangazie macho yetu magazetini. Udondozi wetu wa magazeti ya afrika Mashariki unaanzia huko nchini Tanzania, ambapo akthari ya matoleo yaleo yametanguliza mbele habari ya Rais Samia Suluh Hassan kuzindua tume ya rais ya kutathmini mgogoro wa ardhi ya eneo la hifadhi ya Ngorongoro. Ndio habari kuu katika gazeti la Uhuru chini ya kichwa kisemacho sakata la Ngorongoro, Rais Samia aupatia mwarobaini. Wamachinga pia limetanguliza mbele habari hiyo kwa anwani isemayo Rais Samia azindua tume eneo la Ngorongoro. Habari hiyo inaonekana pia katika sehemu ya juu ya ukurasa wa mbele wa Jamvi la Habari ambalo limeandika Dr Samia azindua tume ya kutathmini migogoro ya ardhi. Hata hivyo habari inayoonekana kupewa uzito wa juu zaidi katika gazeti hilo inasema, Jaji Warioba aipatano CCM kwa kukemea rushwa hadharani. Samia asema watatu heshimu. Ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa kipaumbele cha kwanza la gazeti la Habari Leo linamnukuu Mama Samia akiwataka Watanzania kulinda uhuru na utaifa wao, azindua tume alizoziunda makhususi kwa ajili ya Ngorongoro. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo la serikali zina vichwa vinavyosema Zanzibar yapata tuzo kisiwa bora cha mahaba Mikopo ya NMB nishati safi ya kupika kunufaisha wajasiriamali na Watanzania. Warioba aisifu CCM kukabili rushwa kwenye uchaguzi. Biteko aagiza mitungi ya gesi ipatikane vijijini, na Dkta Mwinyi ataka bima ikuze na ilinde uchumi. Habari iliyopewa uzito wa kwanza na gazeti la Majira inasema Wasira aihakikisha Marekani uchaguzi, uchaguzi kuwa huru na haki asema kipaumbele cha CCM ni amani. Pia limeandika Tanzania mwenyeji jukwaa la kimataifa la utalii wa vyakula. Mwinyi asisitiza dhamira ya SMZ na muungano. Wanaopotosha kuhusiana na ajira ya walimu waonywa na kimataifa. Trump asema Zelensky ni dikteta hakuchaguliwa. Gazeti la Mwananchi kwa upande wake limetenga nafasi ya kwanza kwa habari inayosema mahakama yasema hukumu za kunyongwa, zifute au zifutwe kumradhi. Habari hii inaonekana pia katika toleo la mtandaoni la gazeti hilo chini ya anuani isemayo Mahakama ya Afrika yaamuru Tanzania kusitisha adhabu za kunyongwa. Gazeti hilo pia limeandika TAKUKURU yachunguza mchezo mchafu CCM na Chadema yasema hoja za mchome ni nyepesi tutamjibu. Nalo gazeti la Nipashe pamoja na mambo mengine limeandika habari zenye vichwa vinavyosomeka waziri azituhumu rushwa TBS na WMA. Wanaodaiwa kunaswa na kilo 221 za bangi msituni wakana kila kitu isipokuwa majina yao. Na kieneo M23 wachukua mji wa tatu DRC. Maiti za zagaa mitaani, serikali yaomba msaada wa kijeshi chada Tuelekeze kurunzi ya udondozi wetu katika nchi jirani ya Kenya ambapo gazeti la The Standard limeipa kipaumbele cha kwanza habari ya kupanuka zaidi mgogoro wa Sudan na kuwa wa kieneo. Limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa picha ya Muhamed Hamdan Dagalo, kiongozi wa kundi la waasi wa RSF huko Sudan. Picha hiyo imeambatana na kichwa au tuseme ni sifa ya chinja, chinja. Mukhtasari wa habari hiyo ni kuwa majenerali wa RSF wapo Nairobi kusaini na makubaliano ya amani licha ya kundi hilo kugubikwa na historia ya mauaji ya kimbari ya Darfur ambapo watu zaidi ya laki tatu waliuawa. Serikali ya Nairobi imekosolewa kwa kuwa mwenyeji wa mkutano huo unaodaiwa lengo haswa ni kuzindua serikali ya RSF. Daily Nation kwa upande wake limetanguliza mbele habari yenye kichwa kilichobeba maneno wabunge waghadhabishwa na shilingi bilioni sabini na tatu za siri katika bajeti ya Waziri wa Fedha John Mbadi. Kwa ufupi, ni kuwa wabunge wanamtaka waziri huyo aweke wazi ni kiwango gani sahihi kwa ajili ya bajeti ya mwaka ujao wa fedha, ni shilingi trilioni 4.26 au shilingi trilioni 4.33. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa Nation zina anwani zisemazo: maafisa kumi na watano wa DCI na NIS washtakiwa kwa mauaji ya wahindi wawili wanaohusishwa na kampeni za uchaguzi za Ruto elfu mbili ishirini na mbili mgogoro, huku hospitali binafsi zikitazamiwa kusimamisha sha kutokana na mzozo wa malipo na Kalonzo amwambia Raila jiunge na muungano wetu dhidi ya Ruto. Habari hii ya kinara wa Waipa Kalonzo Musyoka kumwasa kinara wa upinzani Raila Odinga ajiunge nao kuelekea uchaguzi wa elfu mbili ishirini na saba ndiyo imepewa nafasi ya kwanza na gazeti la Taifa Leo. Kichwa chake ni nukuu ya Kalonzo akisema Raila, njoo utusaidie. Haya, tunatamatishia dondo zetu nchini Uganda, ambapo habari kuu katika gazeti la Daily Monitor ina anwani isemayo shule maarufu za bana gredi za A level ili kujiunga nazo. Habari zake nyingine zinasema, Museveni azindua kiwanda cha kuzalisha dawa za kupiga sindano. Hakimu asimamisha kesi ya Besije anayeugua kwa siku sitini na watu sita waaga dunia katika ajali barabarani Balambuli. Hii ni redio Teheran. Tovuti yetu ni parstoday.ir mkwaju sw. Mpenzi msikilizaji, endelea kututumia maoni yako hapa studioni kupitia nambari ya alama ya kujumlisha plas 98 tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba na baadhi ya maoni yako nitayasoma baada ya muda usio kwa mrefu. Ujambo, mpendwa msikilizaji, na karibu kuwa nami katika kipindi chetu cha juma hili cha makala ya wiki. Leo tutaangazia jinai mpya Wazayuni na washirika wao ya kutaka kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina katika makazi na nchi yao. Kweni nami hadi tamati. Hapa ni Gaza, ni ukanda mwembamba unaozingirwa kutokea pande zote kwa miaka mingi, na umeathiriwa na mashambulizi ya mara kwa mara ya Wazayuni, lakini bado unaendelea kusimama imara na ngangari. Gaza ni makazi ya watu ambao wanaishi katika mashambulizi mtawalia ya utawala haramu wa Israel, na nchi ya watoto ambao badala ya kulala usingizi kwa kusikiliza hadithi na visa vya mama na bibi zao wanalala wakisindikizwa na sauti za risasi, sauti za mizinga na milipuko ya mabomu, au vilio na mayoo ya majirani zao ambao wanaomboleza vifo vya wapendwa wao. Sasa watu hawa wanaoishi kwenye dimbwi la masaibu kwa miaka mingi wanawajiana na jinai mpya, jinai ya kuhamishwa kwa lazima kutoka kwenye nchi na makazi yao. Pendekezo jipya wa ambalo watenda jinai wameliweka mezani ni miongoni mwa mambo yanayovunja na kukiuka haki za msingi za binadamu katika mfumo wa sasa wa kimataifa, kwa mujibu wa azimio la haki za binadamu, kwa mujibu wa mkataba wa kimataifa wa haki za kiraia, kwa mujibu wa mkataba wa mahakama ya kimataifa ya jinai ICC na makumi ya hati nyinginezo za kisheria. Kwa miaka mingi, Gaza imeathiriwa na mawimbi ya mashambulizi ya kikatili ya utawala bandia wa Israel, na ukanda huo mwembamba kwa miaka mingi sasa unahesabiwa kuwa moja ya maeneo yenye migogoro mikubwa duniani kutokana na uhalifu wa utawala wa kizayuni. Hali hii imepelekea kukaririwa ukiukaji wa haki za binadamu ikiwa ni pamoja na kuhamisha kwa nguvu mamilioni ya wakazi wa Gaza ndani na nje ya eneo hilo. Katika matamshi yake ya kipuuzi hivi karibuni, rais wa Marekani Donald Trump aliitaja Gaza kuwa ni sehemu iliyoharibiwa na kwamba eti ni vyema wakazi wake wakahamishwa na kupelekwa katika nchi nyingine. Trump amezungumzia swala la kuharibiwa eneo la Gaza, lakini hakutaja msababishaji wa maafa na uharibifu huo, yaani utawala wa kizayuni wa Israel ambao ni rafiki na mwana mdekezwa wa muda mrefu wa Marekani. Rais wa Marekani ametangaza wazi kuwa nchi kama Misri, Jordani na nyinginezo zinapaswa kuwapokea wakazi wa ukanda wa Gaza ili aweze kutekeleza mpango wake katika eneo hilo wa kuhamisha kwa nguvu wa Palestina, kutekeleza mauaji ya kisasa ya kimbari na kuendeleza sera za kibaguzi za utawala wa Kizayuni. Trump amependekeza kwamba wakazi wa Gaza wanapaswa kuondoka katika ardhi yao, lakini je, yeah, waelekee wapi? Waende msituni au katika nchi za kiarabu ambazo siku zote zitawatambua raia hao kama wakimbizi. Hakuna shaka kwamba mpango na pendekezo la Donald Trump ni aina fulani ya kusasisha jinai kongwe ambazo Israeli imekuwa ikizitekeleza tangu utawala huo wa bandia ulipoundwa, jinai kama vile mauaji ya halaiki ya Deri Yasin na Sabra na Shatila hadi ujenzi wa ukuta wa kibaguzi unaotenganisha Gaza na maeneo mengine yaliyoghusubiwa ya Palestina na kuzingilwa eneo hilo hivi sasa. Badala ya mashambulizi, Trump anataka kuwatenganisha wakazi wa Gaza na nchi yao, lengo likiwa ni kufuta utambulisho wa Palestina. Trump si mwanasiasa wa kwanza kuwahi kutoa pendekezo kama hili na bila shaka hata kuwa wa mwisho Mpango huu ni mwendelezo wa sera ile ile iliyoanza mwaka 1948 yaani, kuvamia ardhi ya Palestina, kuwahamisha wakazi wake kwa mabavu na kubadilisha muundo wa idadi ya watu wa Palestina. E, sasa tunakuja katika swali hili kwamba kwa nini wazo hili limeibuliwa tena? Jibu lake ni jepesi sana, na kwa mujibu wa hali ya sasa tunaweza kusema kuwa baada ya vita vya Gaza na kuongezeka uungaji mkono wa kimataifa kwa mapambano ya ukombozi wa Palestina, Israeli ambayo imeshindwa kufikia malengo yake katika vita na mauaji ya kimbari ya miezi kumi na tano dhidi ya wakazi wa Gaza, licha ya kuharibu asilimia 85 ya miundo mbinu ya ukanda huo, sasa inataka kuhamishwa kwa nguvu wa Palestina kwa mtindo mwingine, yani kuwahamisha kwa nguvu. Ni wazi kuwa kwa kutoa pendekezo hilo Trump anataka kuendeleza mpango wake wa mwamala wa karne, au kwa jina jingine mpango wa Mashariki ya Kati mpya ambao uligonga mwamba katika muhula wake wa kwanza wa uraisi. Hivi sasa, na kwa kuzingatia hali ya Gaza, kidhahiri, inaonekana kuwa Trump anataka eneo hilo lijengwe upya, lakini baada ya ujenzi huo, ardhi hiyo haitakuwa tena nchi ya Palestina na kwa utaratibu huo Israel itakuwa imefikia lengo lake ovu inalolifuatilia kwa miaka mingi, yaani kufuta kabisa kizazi cha Wapalestina. Hata hivyo, inatupasa kusema kuwa mpango huu utaendelea kuwapo kwenye karatasi na ndoto za Trump tu na si kwa mujibu wa uhakika wa mambo na historia, kwa sababu ardhi ya Gaza ni makazi ya asili ya enzi na enzi ya wa Wapalestina ambao abadan hawatatoka katika makazi yao. Jibu la wananchi wa Palestina kwa mpango uliopendekezwa na Donald Trump liko wazi kikamilifu: ardhi hii ni nyumbani kwetu na hatutayama makazi yetu. Wasikilizaji wapenzi, tunawashukuru kwa kuendelea kutegea sikio makala yetu hii. Sasa hebu tutupie jicho mitazamo ya weledi wa masuala ya kimataifa na wanasiasa kwa njama hii ya Trump ya kutaka kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina. Olivia Corten, mhadhiri wa sheria za kimataifa katika chuo kikuu cha Brussels nchini Ubelgiji, anasema kuhusiana na suala hili kwamba iwapo mamia ya maelfu ya Wapalestina watahamishwa kwa nguvu kutoka katika ardhi yao hatua hiyo itakuwa na maana ya kupelekwa uhamishoni. Ko tena anaamini kuwa hatua ya kutwaa na kudhibiti ardhi ya nchi nyingine bila kufikia mapatano au maelewano na nchi hiyo ina maana ya kuikalia kwa mabavu nchi hiyo, na iwapo nguvu itatumika katika mchakato huo, hatua hiyo inakuwa ni uchokozi. Wakati huo huo, wataalamu wa Umoja Mataifa wametangaza katika taarifa yao kwa vyombo vya habari kwamba ukiukaji huo wa wazi wa sheria unaofanywa na Marekani unavunja mwiko wa kanuni za kimataifa kuhusu uvamizi wa kijeshi na hivyo kuzipa ujasiri nchi nyingine kuvamia na kuyakalia kwa mabavu maeneo mbalimbali duniani na kusababisha athari hasi kwa amani ya kimataifa na haki za binadamu. Msemaji wa Umoja wa Mataifa pia amesema katika mkutano na waandishi wa habari kuhusu mpango wa Trump wa kuhamisha kwa nguvu wa Palestina wa Gaza kwamba umoja huo unapinga mpango huo na kwamba Umoja wa Mataifa unapinga mpango wowote wenye lengo la kuhamisha Wapalestina kutoka ukanda wa Gaza au mpango wowote utakaopelekea kufutwa watu wa taifa moja. Harakati ya mapambano ya kisiasa ya Palestina Hamas pia imetoa taarifa na kupinga mpango huo wa Trump. Hamas imesema inaendelea kusisitiza haki ya wa Wapalestina ya kubaki katika ardhi yao ya asili na inapinga hatua yoyote ya kuwahamisha kwa nguvu na kuwapeleka uhamishoni. Nchi na wanasiasa mbalimbali duniani pia wametangaza uungaji mkono wao kwa Palestina na kupinga mpango wa Donald Trump wa kuwahamisha kwa nguvu kwa Palestina. Jamii ya kimataifa sasa inapaswa kuchukua hatua madhubuti kukabiliana na Marekani ambayo ni mtetezi mkuu wa Israel ambayo inataka kuibua jinai nyingine mpya dhidi ya watu wa Palestina. Wakati umefika wa kutoka usingizini na kuvunja kimya cha miaka mingi kuhusu jinai za Israel na Marekani dhidi ya wananchi wanaodhulumika wa ukanda wa Gaza. Nchi hizo zinapaswa kusimama na kupinga vikali mpango wa Donald Trump ambao ni jinai kubwa dhidi ya binadamu. Makala yetu ya wiki imekomea hapa. Tulizungumzia kuhamishwa kwa nguvu wa Palestina, jinai mpya dhidi ya Palestina iliyoibuliwa na Donald Trump. Leo katika historia. Leo ni Ijumaa tarehe 22 Shaban mwaka 1446 Hijria sawa na Februari 21 mwaka 2025 Miladia. Siku kama ya leo miaka 673 iliyopita, Ibni Hajar Asqalani, faqihi, mwanahadithi, mwanahistoria na mshairi Muislamu wa Misri alizaliwa mjini Kairo, Misri. Alimpoteza baba yake mzazi alipokuwa na umri wa miaka mitano tu na katika umri huo akaanza kujifunza Qurani tukufu pamoja na masomo mengine ya kidini. Kufikia miaka kumi, alikuwa amehifadhi Qurani nzima, na alisafiri katika nchi tofauti kwa lengo la kupata masomo ya juu. Alionyesha kipawa na ujuzi mkubwa katika taaluma ya hadithi kiasi kwamba alifahamika kwa jina la mhifadhi mkubwa wa hadithi. Ibni Hajar Haskalani anahesabiwa kuwa mmoja wa waandishi mashuhuri katika ulimwengu wa Kiislamu kwa kadri kwamba ameandika vitabu vinavyopata 150. Siku kama ya leo miaka 109 iliyopita inayosadifiana na, na tarehe 21 Februari mwaka 1916 vilianza vita vikubwa vya umwagikaji damu vilivyojulikana kwa jina la Verdun kati ya Ujerumani na Ufaransa. Vita hivyo vilivyoendelea kwa muda wa miezi kumi vilimalizika kwa kushindwa vikosi vya jeshi la Ujerumani na wanajeshi karibu milioni moja wa nchi hizo mbili kuwawa Tukio hilo ni miongoni mwa sababu za kushindwa Ujerumani kwenye vita vya kwanza vya dunia. Siku kama ya leo miaka 67 iliyopita wananchi wa Misri na Siria walishiriki kwenye kura ya maoni ya kuunganisha nchi mbili hizo chini ya Jamhuri ya Muungano wa Kiarabu. Wananchi wa nchi hizo mbili walimchagua Gamal au kipenda Jamal Abdul Nasser, kiongozi wa wakati huo wa Misri, kuwa rais wa kwanza wa jamhuri ya muungano wa Kiarabu. Baada ya kupita miezi kadhaa, Yemen nayo ilijiunga kwenye muungano huo. Hata hivyo, muungano huo haukudumu kwa zaidi ya miaka mitatu, kwani Siria ilitangaza kujitoa kwenye muungano huo kutokana na kutoridhishwa na uongozi wa Jamal Abdul Nasser. na katika siku kama ya leo miaka 60 iliyopita, Malcolm X Mmarekani mweusi aliuawa baada ya kushambuliwa na magaidi nchini humo. Malcolm X alizaliwa mwaka 1925, na wakati alipokuwa kwenye rika la ujana alifahamiana na makundi ya vijana wa Kiislamu na hatimaye kusilimu. Itikadi za mwanaharakati huyo Islamu, wa Kiislamu ziliwachukiza watawala wa Marekani na makundi ya ubaguzi wa rangi nchini humo. Malcolm X aliuawa akihutubia mkutano. Alikuwa akisisitiza mara kwa mara kwamba Wamarekani weusi wa ambao wanakandamizwa na kubaguliwa na serikali ya Marekani wanaweza kujipatia uhuru na uadilifu chini ya mwavuli wa utawala wa Kiislamu. Hii ni Redio Teheran. Kumbukumbu hizo zina tuonyesha kwamba mtu mweusi hajaanza kubaguliwa kukandamizwa na kunyongeshwa jana wala juzi huko Marekani. Nisome hapa maoni mawili matatu. Bin Toaha al Junaid akiwa Bumbwini visiwani Zanzibar huko Tanzania anaandika shukran Toba kwa kumtumia habari, anatushukuru pia. Mzee Nasor Saleh akiwa Tanga, Tanzania, asante sana pia. Abdallah Ali Makajura anafuatilia matangazo akiwa Tabora. Shimbi Juma Shimbi akiwa Mwanza, Tanzania, anaandika mie Shimbi Juma Shimbi wa Miehunge, Buchosa, Mwanza, Tanzania. Allah awalipe kheri kwa kutupa habari, tunawapata vizuri, anasema shukran. Allah awalipe kheri, nawatakia Jumaa Mubarak na kwako pia Shimbi, ukiwa hapo Mwanza. Maoni ni mengi lakini mda ni mchache, nikusomea habari za dunia kwa kifupi. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu ya Iran, meja jenerali Hossein Salami, amesema hakuna shaka kwamba juhudi za Marekani na utawala wa kizayuni za kujaribu kuudhuru mrengo wa Mukawama zitafeli na kugonga mwamba. Askofu mkuu wa kanisa la kiorthodoksi la Ugiriki katika mji wa Quds amesema Palestina kamwe haitumsahau Sayyid Hassan Nasrullah Rwanda imekosoa vikali vikwazo vya Marekani na kuvitaja kwamba si halali na kusisitiza kuwa havina msingi wowote na jeshi la Somalia limeangamiza magaidi 130 wa shabab kusini mwa nchi hiyo tutakomea hapo kwa mukhtasari huu asante sana kwa muda wako na kwa maoni yako jina langu ni Hussein Hassan nakutakia Juma Mubarak kwaheri