Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. La nufarriqu bayna ahadin minhum wa nahnu lahu muslimun. Sadaqallahu al-'aliyyu al-'azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Je, wanataka dini siyokuwa ya Mwenyezi Mungu, na hali kila kilichomo mbinguni na katika ardhi kimesilimu kwa kumtii yeye kipende kisipende, na kwake yeye watarejeshwa. Sema: tumemwamini Mwenyezi Mungu na tuliyoteremshiwa sisi na aliyomteremshiwa Ibrahimu na Ismail na Ishak na Yaqub na wajukuu zao na aliyopewa Musa na Isa na manabii wengine kutoka kwa Mola wao mlezi, hatubagui baina yao hata mmoja, na sisi ni wenye kusilimu kwake. Bismillahi rrahmani rrahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji wa rahmatullahi wabarakatuh. Jina langu ni Abdul Fattah Musa, ninakukaribisheni katika matangazo haya ya usiku ya redio Tehran, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanaosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa moja kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa moja na dakika ishirini kwa saa za hapa nchini Iran. Tunaosikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti na vilevile tovuti yetu ya Parstoday ir sw nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa yenye makao yake katika mkoa wa Tanga na kusikika pia katika mikoa kadhaa ya nchi hiyo. Kwa usiku huu wa leo, kama kawaida, tumekuandalieni taarifa habari za ulimwengu na uchambuzi wa kisiasa utakaofuatiwa na podkasti ya Palestina, milki ya Ibrahimu alaihi ssalam. Podkasti hiyo itafuatiwa na kipindi cha hikaya za aya pamoja na munajat wa mwezi mtukufu wa Shaaban, na kama ilivyo ada na desturi, tutahitimisha matangazo yetu haya kwa muhtasari wa habari za ulimwengu. Ina wingi wa matumaini kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, ambayo baada ya muda mfupi tutaanza kwa taarifa ya habari za ulimwengu. Inakaribia kutimia saa moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja na nusu usiku kwa saa za hapa nchini Iran. Ifuatayo sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Waziri wa mambo ya nje asema pwani ya Iran ni lango la kuunganisha uchumi wa dunia. Waziri mkuu wa Uhispania atangaza kuwa hata ruhusu mpango wa Trump wa kuwafukuza Wapalestina huko Ghaza. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa aahidi Afrika kuwa na mwakilishi wa kudumu kwenye Baraza la Usalama la umoja huo. Na kadi nyekundu yatolewa kwa Israel kwenye mechi ya soka kati ya Osasuna na Real Madrid. Habari kamili. Waziri wa Mambo ya Nje wa Iran amesema pwani ya Iran ni njia ya kuunganisha uchumi wa dunia. Abbas Arakchi ameeleza hayo leo katika mkutano wa nane wa nchi za pambizoni mwa Bahari ya Hindi unaofanyika Maskati, mji mkuu wa Oman. Amesema katika historia bahari zimekuwa lango la kuunganisha ustaarabu kuliko kuwa mipaka ya kijiografia. Waziri wa Mambo ya nje wa Iran ameeleza kwamba Bahari ya Hindi tokea maelfu ya miaka hadi sasa imekuwa ikitumika kama njia ya majini na njia kuu ya biashara kubadilishana masuala ya kiutamaduni na kuendeleza ustaarabu. Ameongeza kuwa bahari ziliwaunganisha wafanya biashara kutoka pwani ya India hadi Afrika, kutoka visiwa vya Indonesia hadi ghuba ya Uajemi na kutoka Iran hadi Bahari Nyekundu. Mkutano wa nane wa nchi za pambizoni mwa bahari ya Hindi umeanza leo na unaendelea hadi kesho Jumatatu. Mkutano huo unaofanyika chini ya kauli mbiu kuelekea katika maeneo mapya ya ushirikiano wa baharini unahudhuriwa na viongozi wa ngazi ya juu kutoka nchi ishirini wanachama chini ya uwenyeji wa pamoja wa Oman, India na Singapore. Mkutano huo wa Maskat, Oman unalenga kuimarisha ushirikiano kati ya nchi na taasisi mbalimbali ili kutatua changamoto za pamoja, kuimarisha mfungamano na kupanua ustawi endelevu katika kanda hiyo. Waziri mkuu wa Uhispania, Pedro Sanchez, amepinga vikali mpango wa rais wa Marekani wa kutoa ukanda wa Ghaza na kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina hadi nchi jirani kama Jordan na Misri, akisisitiza kwamba Madrid haitaruhusu mpango huo kutekelezwa. Akizungumza katika hafla ya chama cha wafanyakazi wa kisoshalisti katika mji wa pwani wa San Sebastian kaskazini mwa nchi, waziri mkuu wa Hispania ametoa wito wa kuheshimiwa sheria za kimataifa huko Gaza sawa kabisa na ilivyo katika maeneo mengine duniani. Amesisitiza kuwa Wapalestina wana haki ya kubakia katika nchi yao ya Palestina na kuishi kwa amani, maelewano na usalama. Hakuna biashara ya mali isiyohamishika inayoweza kuficha uovu, fedheha na jinai dhidi ya binadamu ambazo Ghaza imezishuhudia katika miaka hivi karibuni, amesema Sanchez. Waziri mkuu wa Hispania amehimiza jamii ya kimataifa kupinga mpango wa Donald Trump kuhusu Ghaza, na amekariri msimamo madhubuti wa nchi yake dhidi ya suala hilo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema sio sawa kwa bara la Afrika kutokuwa na kiti cha mwakilishi wa kudumu katika Baraza la Usalama la umoja huo, na ameahidi kufanya kazi na Umoja wa Afrika na nchi zake wanachama ili kuhakikisha kuwa nchi za Afrika zinapata mwakilishi wa kudumu katika baraza la usalama. Akihutubia jana pambizoni mwa mkutano wa, wa mkutano wa viongozi wa umoja wa afrika huko Adis Ababa, mji mkuu wa Ethiopia, Antonio Guterres aliashiria kauli mbiu ya mkutano huo inayosema haki kwa ajili ya Waafrika na kulipwa fidia watu wenye asili ya Afrika. Na alikiri kuwa harakati za kupambana na ukoloni na kupigania uhuru hazijatatua changamoto za msingi za Waafrika, ambazo aghlabu yazo ni urithi wa ukoloni na biashara ya utumwa kupitia bahari ya Atlantiki. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesistizia pia udharura wa kufanyiwa marekebisho taasisi hiyo anayoiongoza na kutaja kukosekana mwakilishi wa nchi za Afrika katika baraza la usalama kuwa ni jambo lisilo na udhuru na lisilofaa. Amesisitiza kuwa ataendeleza juhudi kwa kushirikiana na Umoja wa Afrika na nchi wanachama wa umoja huo kuhakikisha kuwa bara la Afrika linapata haki linayostahili ikiwa ni pamoja na wanachama wa kudumu wa nchi mbili za Afrika katika Baraza la Usalama. Waziri wa mambo ya nje wa Afrika Kusini, Ronald Lamola, amesema nchi za bara hilo zina msimamo mmoja juu ya haja ya kusuluhisha mgogoro wa ukanda wa Gaza ndani ya suluhisho la mataifa mawili, akisisitiza kwamba Pretoria haitarudi nyuma kuhusiana na msimamo wake katika mahakama ya kimataifa ya haki ICJ. Akizungumza na televisheni ya Al Jazeera katika mji mkuu wa Ethiopia, Addis Ababa kunakofanyika mkutano wa viongozi wa Afrika la mula amesema msimamo wa nchi yake na Umoja wa Afrika uko wazi katika kupinga suala la kuwaondoa Wapalestina katika ukanda wa Gaza, kuendelea utekelezaji wa makubaliano ya kusitisha mapigano na kufanya kazi kwa mujibu wa maamuzi ya Umoja wa Mataifa kuhusu Palestina. Akizungumzia vikwazo vilivyowekwa na rais wa Marekani Donald Trump kwa nchi yake, Lamola amesema kuna taarifa nyingi za upotoshaji zinazosambazwa kuhusu Afrika Kusini. Waziri wa mambo ya nje wa Afrika Kusini amesisitiza kuwa sheria ya umiliki wa ardhi inayotumika leo ni ile ile iliyokuwa ikitumika wakati wa utawala wa ubaguzi wa rangi kiasi kwamba asilimia 80 ya ardhi ya kilimo nchini humo inamilikiwa na raia weupe. Takumbukwa kuwa hivi karibuni rais wa Marekani Trump alitia saini amri ya utendaji ya kusitisha msaada wa kifedha kwa Afrika Kusini kwa kisingizio cha sheria mpya ya ugawaji wa ardhi ambayo anadai inalenga kutoa ardhi za wazungu walio wachache nchini Afrika Kusini, na aidha kwa sababu ya kesi iliyofunguliwa na Pretoria dhidi ya Israel katika mahakama ya kimataifa ya haki ICJ. Mashabiki wa klabu ya Osasuna ya Uhispania wametoa wa wito wa kukomeshwa uhalifu wa utawala wa kizayuni wa Israel huko Palestina katika mechi ya mpira wa miguu iliyofanyika jana Jumamosi kati ya timu hiyo na Real Madrid. Mashabiki wa Osasuna waliinua bango lenye maandishi ionyeshe Israel kadi nyekundu. Wakati wa mechi ya soka timu hiyo dhidi ya Real Madrid, shirika la habari la Iran IRNA limeripoti kuwa idadi kubwa ya mashabiki wa soka pia walifika kwenye uwanja huo wakiwa na bendera za Palestina. Kundi hilo la mashabiki lilisambaza pia vipeperushi vya kuwahimiza mashabiki wenzao kushikilia karatasi nyekundu na kutaka Israel ipigwe marufuku kushiriki katika michezo ya soka ya kimataifa. Katika mechi hiyo Real Madrid ililazimishwa sare ya bila kufungana na Osasuna katika mechi ya ugenini ya La Liga na kujiweka katika hatari ya kupoteza nafasi ya kwanza kwenye msimamo wa ligi ya soka ya Uhispania. Na kwa mujibu wa maafisa wanne wa Marekani, utawala wa Trump umependekeza kwa Ukraine kwamba nchi hiyo iwapo itaipatia Marekani asilimia 50 ya madini yake adimu, Washington itakuwa tayari kutuma wanajeshi wake ili kuilinda Ukraine iwapo itafikia makubaliano na Rusia. Televisheni ya NBC News imewanukuu maafisa wawili wa Marekani wakisema badala ya kutoa fedha kulipia madini, kuwepo makubaliano ya umiliki kutasaidia Ukraine kununua silaha za mabilioni ya dola na misaada mingine ambayo imekuwa ikitolewa kwa Kiev tangu kuanza vita huko Ukraine mwezi Februari mwaka 2022. Kwa mujibu wa maafisa wanane wa Marekani walioarifiwa kuhusu mkutano huo, waziri wa fedha wa Marekani Scott Bessant amependekeza umiliki wa nusu ya madini adimu ya Ukraine katika rasimu ya mkataba aliyopatiwa Rais Volodymyr Zelensky. Baada ya mkutano huo, Besant alieleza kuwa Rasimu ya mkataba wa madini ya dimu kati ya Marekani na Ukraine inaakisi dhamira ya rais, lakini hakutoa maelezo ya kile ambacho serikali ya Washington imekipendekeza. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu iliyokujeni kutoka hapa Redio Teheran. Na ufuata sasa ni uchambuzi wa kisiasa utakaozungumzia kuendelea upinzani mkubwa dhidi ya mpango wa Trump wa kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina wa Ghaza. Katika mwendelezo wa upinzani mkubwa dhidi ya mpango wa Trump wa kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina wa Ghaza, mbali na Waislamu, Wakristo pia wamepinga na kulalamikia mpango huo na kuonya dhidi ya matokeo yake mabaya. Upinzani huo umeibuka baada ya rais huyo wa Marekani kutaka kuondolewa kwa nguvu wakazi wa, wa Ghaza katika eneo hilo. Trump ametangaza kuwa eneo la Ghaza linapasa lisalie tupu na Wapalestina wakazi wa ukanda huo wahamishiwe katika nchi za Kiarabu jirani na Palestina inayokaliwa kwa mabavu zikiwemo Misri na Jordan, au wapelekwe katika nchi nyingine. Rais wa Marekani anasisitiza kutekelezwa mpango huo licha ya upinzani wote wa kikanda na kimataifa, na amekwenda mbali zaidi kwa kusema Marekani lazima iikalie, iidhibiti na eti iendeleze na kuilinda Ghaza iliyoharibiwa na vita na kuimiliki kwa muda mrefu, matamshi ambayo yamepingwa na kulaaniwa vikali duniani kote. Matamshi hayo ambayo yanakumbusha sera za kikoloni na ukiukaji wa sheria za kimataifa yameendelea kukabiliwa na wimbi kubwa la radi ya mali na mijibizo ya kimataifa. Radi ya mali na upinzani wa ulimwengu umetokana na sababu kadhaa. Moja ya sababu hizo ni kwamba mpango huo ni mradi wa kufuta kizazi na ni jinai ambayo inachukuliwa kuwa mfano wa uhalifu wa kivita katika hati ya mahakama ya kimataifa ya jinai. Kuhusiana na hilo, makundi ya wa wapalestina wametoa taarifa na kusistiza kwamba mipango ya Trump kwa hakika ni tangazo la wazi la vita na mradi wa kuling'oa taifa la Palestina katika ardhi yao. Taasisi za haki za binadamu pia zimeutambua mpango huo kama ufutaji wa kizazi na hivyo zimeupinga vikali. Sababu nyingine ya kupingwa mpango huo ni kwamba unakinzana wazi na ahadi ya kimataifa ya kuunga mkono na kulinda raia. Ni kwa sababu hiyo ndio maana utekelezaji wake sio tu hauwezekani, bali unatilia alama ya swali sheria za kimataifa. Stephen Bell mwanachama mwandamizi wa taasisi ya Stop the War Coalition ambayo ni kampeni kubwa zaidi ya kupambana na vita nchini Uingereza amesema pendekezo la Trump la kuwafukuza Wapalestina kutoka Ghaza ni ukiukaji wa wazi wa majukumu ya kimataifa ya kulinda raia na linachukuliwa kuwa uhalifu wa kivita. Filippo Grandi, mkuu wa shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR, pia ameutaja mpango wa Trump wa kuwafukuza Wapalestina kuwa ni kitu cha kushangaza sana. Volker Turk kamishna mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa kadhalika amesema kuwafukuza watu katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ni marufuku kabisa. Wapenzi wasikilizaji, mnaendelea kusikiliza matangazo ya usiku ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Palestina, milki ya Ibrahim. Je, na unajua nini kuhusu Holocaust? Na unajua kwamba suala hili ambalo lina utata ni mojawapo ya vipengele muhimu ambavyo uhai wa uzayuni unategemea? Hivyo, junge nasi na unaweza kufuatilia podcast hii katika tovuti zetu za Past Today au Iran radio.ir/sw na pia mitandao ya kijamii iliyo katika tovuti hizo. Pia, kutokana na vitendo vya sasa visivyo vya kibinadamu vya wazayuni dhidi ya Wapalestina, nakusihi usambaze kipindi hiki kwa wale wote wanaojali ubinadamu, uhuru na haki. Tafadhali wezesha akaunti zako za, za mitandao ya kijamii ili tupate kukuarifu mara tu sehemu mpya zitakapopakiwa, ili uwe nasi katika simulizi hii. Tangu nusu ya pili ya karne ya 19 na miaka michache baada ya kumalizika kwa vita vikuu vya pili vya dunia, neno Holocaust lilipata maana maalum katika kamusi za kisiasa na kupata maana ya kipekee mwisho wa vita vikuu vya pili vya dunia. Taswira za masaibu katika baadhi ya kambi za mateso na maiti zilizorundikana juu kwa juu za walokufa kutokana na homa ya typhus ziliongeza uvumi na minong'ono ya kuwepo tanuri za kuchoma watu na hivyo wazayuni walitumia vyombo vyao vya matangazo na habari kwa upana kukuza swala hili, lakini ukweli wa jambo hili ulikuwa tofauti. Hakuna shaka kwamba kukumbuka wahanga wa mauaji ya kimbari ya vita au ukandamizaji wa watu katika nchi fulani ni jambo linalostahili, lakini kumbukumbu kumbu ya Holocaust, Kinyume na kile wanaunga mkono oh, Holokasti hiyo, wanachosema si juhudi ya kweli iliyoathiriwa na wasiwasi halisi kuhusu binadamu. Badala yake, kampeni hii isiyo na mwisho na isiyo ya kawaida ni juhudi ya kuonyesha nguvu ya Kiyahudi Kizayuni na kuendeleza masilahi yao haramu. Katikati ya miaka ya 80 ya karne ya 20 baadhi ya wanachama wa wakala wa kimataifa wa wazayuni wakirejelea hadithi iliyoundwa ya mauaji ya Wayahudi milioni 6 wakati wa vita vikuu vya pili vya dunia ambayo imepewa jina la Holocaust, walitafuta njia ya kuzuia kusahaulika kwa kile kinachodaiwa kuwa ni unyanyasaji wa watu hawa. Walitayarisha mswada wa sheria na kuupitisha mnamo Julai 1990 nchini Ufaransa. Kwa mujibu wa mswada huu, kila shaka kuhusu Holocaust ikiwemo shaka kuhusu mauaji yaliyodaiwa kutokea ya Wayahudi katika vita vikuu vya pili vya dunia, uwepo wa vyumba vya gesi, na hata shaka ndogo zaidi kuhusu idadi ya Wayahudi milioni sita wanaodaiwa eti kuwa waliuawa inachukuliwa kuwa jinai, na mtu yeyote nchini Ufaransa anayekiuka sheria hii na kutilia shaka mambo hayo matatu atahukumiwa kifungo cha mwezi mmoja hadi mwaka mmoja jela, sambamba na kulipa faini. Baadaye, chini ya uh, mashinikizo ya Marekani, Uingereza na Ufaransa na wakala wa kimataifa wa Zayuni, sheria hii pia ilipitishwa katika nchi nyingine za Ulaya. Hivyo hii leo kutilia shaka Holocaust na chochote kinachohusiana na kabia hiyo barani Ulaya na Marekani inachukuliwa kuwa ni jinai kubwa. Hata hivyo, Holocaust leo imechukua mkondo wenye utata zaidi. Huenda tukaitaja kadhia hii iliyokuzwa kupita kiasi kuwa ni ishara ya Ulaya kujuta na hivyo kukabidhi ardhi ya taifa la Wapalestina kwa watu ambao madola ya Ulaya yanadhani yamewafanyia ya. Unyanyasaji wazayuni, kwa kueneza picha feki za vyumba vya gesi na tanuri bandia za kuchoma watu, walitoa ujumbe kwa ulimwengu kwamba kuna unyanyasaji mwingi uliowapata na hivyo dhamira ya ulimwengu ilipaswa kuamshwa, ili kufidia dhambi na unyanyasaji uliowakabili Wayahudi na kuwahudumia, ili kuzuia watu hawa ambao wameeneza dhana potofu kuwa eti ni waliochaguliwa na Mwenyezi Mungu, wasifanyiwe tena unyanyasaji katika kipindi chochote cha historia. Ili kufikia lengo lao hilo haramu Madola ya Magharibi yakiongozwa na Uingereza na Marekani yalianza kazi na kuwalaumu wa Palestina katika Mashariki ya Kati ili wawe ndio wenye kufidia dhambi isiyo na uhakika ambayo wazungu wa Ulaya wanadaiwa kutenda. Kwa hivyo leo tunashuhudia katika ardhi ya Palestina kwamba watu hawa waliochaguliwa na wanaodai kuwa wameonewa, sasa wameamua kulipiza kisasi kwa kukandamiza taifa la Palestina na kutekeleza mauaji ya kimbari. Wamagharibi wanajiondoa kwenye lawama na wanaamini kuwa deni la dhambi ambayo wanadaiwa kufanya dhidi ya Wayahudi inapaswa kulipwa na taifa jingine na mahala pengine duniani. Moja ya madai muhimu ya Wayahudi na washirika wao baada ya vita uh, vikuu vya pili vya dunia ni kwamba Wajerumani waliwaua Wayahudi katika vyumba vya gesi. Utafiti wa kisayansi uliofanywa kuhusu sehemu zinazodaiwa unadhihirisha kuto kuwepo kwa vyumba hivyo, na hivyo kadhia yote ya Holocaust inaonekana kuwa isiyo na uhakika. Profesa Robert Faurison, mwandishi na mtafiti maarufu wa Kifaransa, mtaalamu wa juu wa nyaraka na vielelezo vya kihistoria, anasema hivi: mpaka mwaka wa 1960 nilikuwa na imani katika ukweli wa mauaji makubwa katika vyumba vya gesi nchini Ujerumani. Baada ya miaka kumi na nne ya kufikiria na kujifunza na kisha miaka minne ya utafiti na uchunguzi wa kina, kama ule uliofanywa na waandishi ishirini wa historia ya mabadiliko, niligundua kwamba nilikabiliwa na uongo mkubwa wa kihistoria. Nilitembelea kambi ya Auschwitz na ile ya Birkenau mara kadhaa. Nilitafiti maeneo katika kambi za Strothof nchini Ufaransa na Majdanek nchini Poland, sehemu ambazo zilijulikana pia kama vyumba vya gesi. Katika makavazi ya kituo cha habari cha Wayahudi huko Paris, nilisoma na kuchunguza ushuhuda wa maandiko. Hati zinazohusiana na uchunguzi wa wafungwa wa vita vikuu vya pili vya dunia na maelfu ya hati na nyaraka nyingine zilizobakia kutoka kipindi hicho, ili kupata majibu ya maswali yangu. Nilikuwa nikiwauliza wataalamu na wanahistoria maswali bila kukoma. Nilikuwa nikitafuta mtu mmoja tu kati ya waathirika wa vita mwenye ambaye anaweza kuwa aliona vyumba vya gesi kwa macho yake binafsi. Nilipata hati moja tu ambayo nayo haikuwa kamili. Badala yake nilipata idadi isiyohesabika ya nyaraka feki. Baada ya hapo, nilikabiliwa na ukimya, usumbufu, uadui, matusi na hatimaye kipigo cha kimwili na mashtaka ya kisheria. Naye Profesa Roger Garaudi mtafiti mwislamu wa Kifaransa pia aligundua kupitia utafiti wake kwamba, kwa upande mmoja, gesi ilikuwa na gharama kubwa, hivyo ilichukuliwa kama njia ya mauaji yenye gharama kubwa zaidi wakati huo, na kwa upande mwingine, maeneo ambayo wa Wayahudi wanaita vyumba vya gesi hayakuwa na uwezo wa kufanya kazi hiyo ya mauaji makubwa kwa kiasi hicho, kwa sababu gesi hii ilipaswa kuwa chini ya kifuniko cha chuma isiyoweza kuwa na kutu, na milango pia ilipaswa kuwa na pamba maalum zisizoshika moto au teflon maalum. wataalamu wa kuchunguza maiti walipotembelea maeneo haya walisema kuwa matumizi ya vifaa hivi vya gesi ni hatari sana, na katika maeneo haya hapakuwa na vifaa vyovyote vya kudhibiti gesi hii. Kulingana na tafiti na hati za kihistoria, tukio kama hilo la Holocaust halikuwa na ukweli wowote wa Louis Mashaliko, profesa wa masomo ya mashariki ya kati na mtafiti katika kadhia hiyo, kwa msingi wa ushahidi mwingi wa takwimu walibaini kwamba Wayahudi wote barani Ulaya mwaka 1933 walikuwa wapatao milioni tano, na idadi hii iliidhinishwa na Mayahudi wa Marekani. Ikiwa tunapunguza kutoka idadi hii Wayahudi walioishi katika nchi zisizo na upande wa washirika wa vita vikuu vya pili vya dunia, nambari inabaki milioni mbili na nusu. Hii ni katika hali ambayo wataalamu wanasema idadi ya wayahudi walioishi chini ya utawala wa Hitler haikufika hata nusu milioni. Watafiti wanasema katika kiwango cha juu kabisa kinachowezekana, idadi ya wayahudi waliofariki haiwezi kuwa laki tano hadi laki sita. Lakini ikilinganishwa na hii, mataifa ya kikristo yaliteseka zaidi katika vita vikuu vya pili vya dunia. Hebu tuchukue taifa dogo la Hungary. Idadi ya wahanga wa vita nchini Hungary, ikiwa ni pamoja na wale waliokufa katika mashambulizi ya angani au hao waliokufa kwa njaa katika kambi za kifo za Siberia, ilikuwa angalau milioni moja. Mradi wa uzayuni wa kimataifa umeandaa mipango pana ili kutetea tukio lililoibuliwa la Holocaust, na kama ilivyosemwa, kwa kutumia fedha za watu wasio Wayahudi, wanajaribu kukuza imani hii mpya na kuzuia kusahaulika kwake. Ni muhimu kutambua kwamba popote pale duniani hakuna taifa au serikali iliyowahi kujaribu kulinda kipindi cha historia yake au kinachohusiana nacho kama ilivyofanywa kadhia ya Holocaust ambayo sasa inafanywa kuwa jambo takatifu. Katika sehemu inayofuata ya podkasti hii ya leo tutachunguza jambo hili. Endelea kuwa nami. Hapa tunapaswa kulinganisha mambo muhimu sana ambayo watu wengi wanajaribu kuyapuuza. Kwanza, hakuna kumbukumbu yoyote ile ya watu wengine inayokuzwa kupita kiasi au kupigiwa debe kama ilivyo kumbukumbu kumbu ya Wayahudi katika tukio la Holokasti nchini Marekani na hata sehemu nyingine za dunia, waathirika wasiokuwa Wayahudi wa mauaji ya kimbari, ukandamizaji na vita kamwe hawajapewa umuhimu kama waathirika wa Kiyahudi wa tukio linalodaiwa la mauaji yao la Holocaust. Hakuna makumbusho kumbukumbu kumbu au hafla yoyote kubwa inayoweza kulinganishwa na hafla ya kumbukumbu kumbu za Holocaust. Na kwa mfano eh, kama vile wasomi wengi walivyoonyesha katika vitabu mbalimbali mbali, wakitenganisha nyaraka za ukweli zisizokanushika eh, waathirika wasiokuwa wayahudi wa utawala wa Josef Stalin katika Umoja wa Kisovieti walikuwa wengi zaidi kuliko wayahudi wanaodaiwa kufa kutokana na matatizo au matendo ya Hitler. Robert Conquest mwanafalsafa maarufu wa historia ya karne ya ishirini alikadiria kuwa wale waliokufa kutokana na siasa za Stalin hawapungui milioni ishirini. Kadirio sahihi la idadi ya wachina waliokuwa waathirika wa mauaji, ukandamizaji, njaa na kazi za lazima katika utawala wa kikomunisi wa Mao Umeripotiwa kuwa kati ya milioni thelathini hadi milioni sitini Wamarekani wamefundishwa na kuhamasishwa kujua kuwa Wayahudi milioni 6 waliuawa na Wanazi wakati wa vita vikuu vya pili vya dunia, lakini idadi ndogo ya Wamarekani, hata wale waliosoma, hawana habari kuhusu ni idadi gani ya Warusi, wa Palestina, wa China au hata Wamarekani waliokufa katika migogoro ya kimataifa. Kadirio la idadi ya waathirika wa moja kwa moja wa na wasiwa moja kwa moja wa uvamizi wa China uh, huko Japan katika miaka 1930 na 1940, imekuwa kati ya milioni kumi hadi 20. Serikali ya China hata imetangaza nambari hiyo au idadi hiyo kuwa ni milioni 35. Katika kipindi cha mwaka 1885 hadi 1908, karibu wa Afrika milioni tano hadi nane waliuawa kutokana na sera za kikatili za serikali za kikoloni za Ubelgiji na Ufaransa huko Kongo. Aidha, Waalgeria waliouawa katika vita vya kupigania uhuru kutoka mkoloni Mfaransa ni zaidi ya milioni tano. Lakini majanga haya ya kibinadamu barani Afrika, ambayo ni nadra kwa mtu yoyote kuyazungumzia, ni matokeo ya ukoloni, mauaji ya halaiki na mauaji ya kimbari na njaa ya makusudi na ili kukandamiza na kupunguza idadi ya watu wa jamii fulani kwa makusudi. Habari za mauaji hayo ya kimbari ya Waafrika zaidi ya milioni kumi na mbili katika nchi hizo mbili za Kongo na Ubelgiji zinaendelea kukandamizwa hadi leo. Tumesema kwamba mbali na kutojali kwa makusudi na kwa kupanga kuhusu majanga makubwa ya kibinadamu katika historia na juhudi za kimfumo za kuyasahau sambamba na kutia nguvu uongo mkubwa wa Holocaust. Katika nchi kadhaa, sheria maalum zimewekwa kuhusu kukabiliana na ukanushaji wa Holocaust, ambazo zinakandamiza mazungumzo yoyote ya wazi na changamoto kuhusu kadhia hiyo. Katika utawala haramu wa Israeli na pia katika nchi za Ujerumani, Ufaransa, Austria na baadhi ya nchi nyingine, kudharau kuweka katika changamoto au ukanushaji wa wazi wa Holocaust ni kosa la jinai. Hakuna kipindi chochote cha historia au tukio maalum la kihistoria linalolindwa na, na sheria kama tukio la Holocaust. Katika miaka yote baada ya vita vikuu vya pili vya dunia, watu wengi katika utawala au nchi zilizotajwa, wameadhibiwa vikali, wamefungwa jela au kufukuzwa kazi kwa sababu ya kupinga au kutilia shaka tukio la Holocaust. Kama tulivyosema, katika matukio mengi wahadhiri wa vyuo vikuu na wanahistoria mashuhuri kwa sababu ya kufanya utafiti wa kisayansi kuhusu Holocaust wamezuiwa kuendelea na shughuli zao za kazi na kuhukumiwa kwa adhabu za kifungo na faini kubwa. Wengi wa watu hawa walifanya utafiti mashinani na walifikia eh, katika kambi za kazi za nguvu ambako Wayahudi wanadai kuwa walishikiliwa na wakakagua ushahidi na vielelezo hata hakuna kesi ya utafiti inayothibitisha madai kuhusu kuchomwa kwa Wayahudi katika tanuri za kuchoma wanadamu. Na wanahistoria na wataalamu waliotajwa, baada ya kutangaza matokeo ya utafiti wao, walifikishwa kizimbani mara moja na hukumu zikatolewa dhidi yao. Swali ambalo linaulizwa ni kwa nini hatua zinachukuliwa dhidi uh, ya watu wanaoshuku tukio la Holocaust. Nam ulikuwa msikilizaji wa sehemu ya tisa ya podkasti ya Palestina milki ya Ibrahim, yaani Palestina ufalme wa Ibrahim. Kulingana na utafiti wetu, Holocaust daima imekuwa ikipigiwa debe kama tukio la kweli na muhimu katika historia ya dunia. Lakini ni tukio lipi lililo karibu zaidi na ukweli? Je, ni Holocaust au ni mauaji ya kimbari ya Wapalestina katika ukanda wa Gaza katika zama zetu hizi? Asante kwa kujiunga nami katika podkasti hii. Tafadhali tufuate katika majukwaa yetu ya kijamii kupitia tovuti zetu za parstoday.ir/sw, na pia iranradio.ir/sw na kusihi pia usambaze podkasti hii kwa wale wote wanaojali ubinadamu, uhuru na haki. Tafadhali wezesha arifa yako uh, katika mtandao ya kijamii ili upate taarifa mara tu sehemu mpya zitakapopakiwa ili uwe nasi katika simulizi hii, na kutakia nyakati nzuri na uwe katika ulinzi wa Mwenyezi Mungu. Hekaya za za aya. Assalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Ni wakati mwingine umewadia wa kuwa nanyi katika dakika chache za kipindi chetu ambacho leo kitaangazia sababu za kuteremshwa aya ya 19 ya Suratur Raad. Baada ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kutangaza wazi wazi dini tukufu ya Uislamu na kupinga hadharani ibada ya masanamu, mila potofu za ujahilia, dhuluma za kiuchumi na kadhalika, Makka ilishuhudia mvutano na changamoto kubwa kati ya watu wa eneo hilo. Katika changamoto hiyo ambayo haikuwa na mlingano Kundi jipya la watu wachache na wasio na suhula liliingia katika ushindani na kundi la watu wengi wenye nguvu na matajiri, lakini wachache hawa walikuwa na turufu muhimu. Moja ya turufu hizo ilikuwa ujumbe wao mpya kuhusu haki za binadamu na kupinga ukosefu wa usawa wa kijamii, kisiasa na kiuchumi. Upande mmoja wa mvutano huo alikuwepo mtume Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake kutoka ukoo wa Bani Hashim, na upande mwingine alikuwepo Abu Sufyan, mwakilishi wa ukoo wa Bani Umaya. Kujiunga watu mashuhuri maarufu na wanaopendwa zaidi katika jamii kwenye kila moja kati ya pande hizo mbili kungeweza kuzidisha uzito kwa masilahi ya mmoja wao mmoja wa watu hao muhimu na mashuhuri alikuwa Hamza bin Abdul Mutalib, ami yake Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, ambaye alikuwa mtu anayeheshimika na mwenye hadhi miongoni mwa kabila la Quraish na alikuwa maarufu kwa nguvu za kimwili na kuwinda simba. Mwana wa mwisho wa Abdul Mutalib alizaliwa miaka miwili au minne kabla ya tukio la Ashabu lfil. Baba yake alimwita Hamza, ambalo lina maana ya simba. Jina hili lilikuwa kioo kilichoakisi sifa na tabia aali za Hamza. Alikuwa na kimo kilichoinuka, viungo vya mwili vyenye mlingano na umbo la miraba minne. Kwa mujibu wa wanahistoria, Hamza alikuwa wa kipekee miongoni mwa vijana wa Kiquraish katika ushujaa na hadhi, na alikuwa kinara wao katika uadilifu kupigania haki na kupinga dhulma na uonevu. Mbali na haiba ya umbo lake la kuvutia Hamza alikuwa na moyo wa ujasiri na ushujaa. Alikuwa rafiki mkubwa wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, na alisimama kidete dhidi ya wapinzani na maadui wa mpwa wake. Imepokewa kwamba Abulahab ndugu yake Hamza Alikuwa miongoni mwa maadui wakubwa wa mtume na hakuacha kueleza uadui wake kwa Uislamu na mtume hata dakika moja. Abu Lahab alikuwa akimuudhi sana mtume wa Mwenyezimungu kiasi kwamba Allah subhanahu wa taala aliteremsha Suratu Lmasad akimlaani yeye na mkewe Ummu Jamil. Abu Lahab aliishi jirani na mtume na mara kwa mara alitupa taka na vitu vilivyooza karibu na nyumba ya mtukufu huyo na kumuudhi kwa maneno na vitendo. Siku moja, Hamza alimwona katika hali hiyo, alimwendea na kuchukua takataka taka kutoka mikononi mwake na akazimimina juu ya kichwa chake. Kwa kitendo hiki, Hamza alionyesha uhusiano wake mkubwa na mtume wa Mwenyezi Mungu, sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Watoto wa Abdulmutalib, yaani ami zake mtume kama Abbas, Harith, Abu Lahab na kadhalika, walikuwa bado washirikina kama walivyokuwa watu wengine wengi wa kabila la Quraish, isipokuwa Abu Talib ambaye alisilimu mapema sana akiwa pamoja na watoto wake Ali na Jafar alayhimu ssalama. Siku moja Amri bin Hisham bin Mughira aliyejulikana kwa jina la Abu Jahal, mtu mashuhuri kutoka kabila la Bani Mahzum, alipita karibu na Mtume aliyekuwa ameketi karibu na mlima Safa. Kutokana na uadui wake mkubwa na Mtume, alimtukana mtukufu huyo na kusema maneno machafu dhidi ya dini yake mjakazi wa abdullah bin jadan aliyekuwa mtu mashuhuri na mmoja wa wazee wa kiquraish alisikia matusi ya abu jahal baada ya hapo abu jahal aliketi pamoja na marafiki zake kando kando ya masjid ulharam muda si mrefu hamza bin abdul mutalib ambaye alikuwa bado hajasilimu rasmi hadi siku hiyo alikwenda msikitini yaani masjid ulharam baada ya kurejea kutoka mawindoni huku akiwa amebeba upinde wake begani. Hamza mara zote alikuwa akitufu Alkaba kabla ya kurejea nyumbani kwake. Siku hiyo alipopita kwenye nyumba ya kijakazi wa Abdullah bin Jadaan, mjakazi huyo alisimulia kisa cha yaliyojiri baina ya Abu Jahali na Mtume. Wakati huo Mtume alikuwa amerudi nyumbani. Yule mwanamke alisema kumwambia Hamza, ungefanya nini kama ungeona jinsi Abu Jahali alivyomfanyia mpwa wako? Amemtukana na kumuudhi kisha akaondoka, lakini Muhammad hakumwambia lolote. Hamza alikasirika sana, aliondoka bila ya kuzungumza na mtu yeyote na kuingia msikiti wa Haram. Alikwenda moja kwa moja kwa Abu Jahal, akampiga upinde wake kichwani na kumjeruhi, kisha akasema: unamtukana Muhammad wakati mimi nimekubali dini yake na ninasema anachosema yeye. Kama una ubavu, niambie mimi uliomwambia Muhammad. Kundi la Bani Makhzum, yaani watu wa kabila la Abu Jahal, waliinuka kwenda kumsaidia Hamza. Aliuambia umati uliomshambulia, inawatosha katika ujinga kwamba mnaabudu mawe. Nashuhudia kwamba Mwenyezi Mungu ni mmoja na kwamba Muhammadi ni mtume wake. Kama mnaweza basi nizuieni kuwa Mwislamu na kumwamini Muhammad. Ni kitu gani kitanizuia kumhami na kuamini dini yake, ilhali imenibainikia kwamba yeye ni mtume wa mwenyezi Mungu. Wakati huo, Abu Jahal aliwaambia wafuasi wake, msimfanyie chochote Hamza kwa sababu nimemtukana sana mpwa wake. Baada ya malumbano yake na Abu Jahal, Hamza alikwenda haraka kukutana na Mtume, alitoa shahada taini na kusilimu. Na wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya ya 19 ya Suratu Rad ikieleza tofauti baina ya watu kama Hamza na Abu Jahal. Mwenyezimungu subhanahu wa taala anasema katika aya hiyo kwamba afaman yalamu anma unzila ilaika min rabika lhaqu kaman huwa ama inma ytadhakaru ulu ululalbab, Je, yeah, anayejua ya kwamba yaliyoteremshwa kwako kutoka kwa mola wako ni haki ni sawa na aliye kipofu? hakika wenye akili ndio wanaozingatia. Baada ya Uislamu kukita mizizi katika nafsi ya Hamza na kutangaza shahada mbili na imani yake kwa utume wa Muhammad Amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Mbele ya watu wote, Hamza alisoma mashairi yanayoonyesha athari kubwa ya dini ya Uislamu katika nafsi yake. Maana ya mashairi hayo inasema, hamdu zote ni za Mwenyezi Mungu kwa kuelekeza moyo wangu kwenye Uislamu na tauhidi. Ni dini ambayo imekuja kutoka kwa Mola mlezi mkuu na mjuzi mwingi wa rehma na mwenye kurehemu wakati wote neno lake linaposomwa kwetu, machozi ya kila mwenye akili yanabubujika. Mtawala wetu sote ni Ahmadi Mustafa, usimdhuru kwa maneno makali. Wallahi, kamwe hatutamkabidhi kwa kundi la makafiri, ghairi ya kwamba tutawararua kwa panga. Wanahistoria wanasema kabla ya Hamza kusilimu, Waislamu wengi walificha Uislamu wa na imani zao, na baadhi ya watu wa ukoo wa Bani Hashim ambao walikuwa wakisitasita kumwamini Mtume walimwamini mtukufu huyo na kumuunga mkono baada ya Hamza kutangaza hadharani imani yake. Kusilimu kwa Hamza kuliwapa Waislamu nguvu na uhai mpya. Kusilimu kwake kulikuwa sawa na kusilimu mamia ya watu na kulikuwa na taathira kubwa katika jamii changa ya wakati huo ya Kiislamu kiasi kwamba mbinu za washirikina za kuwatesa waislamu zilibadilika, kwani badala ya mateso na unyanyasaji wa kimwili na kiakili, washirikina walianza kutumia mbinu ya kuwarubuni na kuwashawishi waislamu kwa ahadi za kuwapa mali, wanawake warembo na kadhalika. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. fakad harabtu ilaika wawakaftu baina yadaika mustakinan laka mutadharan ilaika rajia lima ladaika thawabi, ewe Mwenyezi Mungu, mrehemu Muhammadi na Ali zake, unisikize ombi langu ni kuombapo, niitikie wito wangu ni kuitapo na geukia kwangu ninapokunong'oneza, kwani nimekimbilia kwako na nimesimama mbele yako ya nikiwa kwako ni mhitaji mnyenyekevu, nikitaraji kutoka kwako malipo mema wala yakhfa alayka amru munqalabi wa mathwaya wa ma uridu an ubdia bihi min mantiqi wa atafawwaha bihi min talibati wa arjuhu li'aqibati, walijua la moyoni mwangu, na waielewa haja yangu, na waitambua nia yangu wala kwako sio la kufichika langu jambo la la marejeo yangu na makao yangu, na ambayo ni niyadhihirishe kwa usemi wangu na kuelezea ya matokeo yangu ninayoyatarajia. waqad jarat maqadiruka alayya ya sayyidi, Fi ma yakunu minni ila akhiri umri min sarirati wa alaniyati wa biyadika la biyadi ghayrika ziyadati, wanakusi, wanafai, wadhari, na yamekwisha pita ulionikadiria ee Bwana wangu yenye kunitukia mpaka mwisho wa umri wangu yawe ni asiri na ya dhahiri, na ni kwa mkono wako, si kwa mkono wa mwingine, kupata kwangu la ziada au pungufu, la manufaa yangu au la madhara yangu. Ilahi, in kharamtani faman dhal ladhi yarzukuni Mola wangu, iwapo utaninyima ni nani wa kuniruzuku, na iwapo utanitelekeza ni nani wa kuninusuru? Mola wangu, najilinda kwako kutokana na ghadhabu zako, na kustahili kwangu kuteremkiwa na hasira zako. Mola wangu, iwapo sistahiki kupata rehema zako, basi wewe ni laiki yako kunipa kwa fadhila za ukwasi wako. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni sikio kwanza habari za dunia kwa ufupi. Waziri wa mambo ya nje wa Iran, Sayyid Abbas Arakchi, amesema pwani ya Iran ni njia ya kuunganisha uchumi wa dunia. Waziri mkuu wa Hispania, Pedro Sanchez, amepinga vikali mpango wa rais wa Marekani wakutwa ukanda wa Gaza na kuwahamisha kwa nguvu wa Palestina katika nchi jirani kama Jordan na Misri, akisisitiza kwamba Madrid haitaruhusu mpango huo utekelezwe na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amesema sio sawa bara la Afrika kutokuwa na kiti cha mwakilishi wa kudumu katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, na ameahidi kufanya kazi na Umoja wa Afrika na nchi wanachama kuhakikisha nchi za bara hilo zinapata mwakilishi wa kudumu katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Na kwa muhtasari huo, habari za dunia, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa usiku wa leo. Jina langu ni Abdul Fatah Musa. La ziada sina, ghairi ya kuwaageni nikisema, wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.