Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadaqallahu al-aliyyul-azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Sema, safirini katika nchi, kisha mtazame ulikuwaje mwisho wa wakadhibishaji. Sema, ni vya nani vilivyomo mbinguni na ardhini? Useme, ni vya Mwenyezi Mungu. Yeye amejilazimisha kuwafanyia rehema Hakika atakukusanyeni siku ya Kiama, siku isiyo na shaka. Wale waliojitia hasarani hawaiamini siku hiyo. Jina langu ni Abdul Fatah Musa, ninaekukaribisheni katika matangazo haya ya mchana ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanayosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa tano na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa sita kasoro dakika kumi kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti na vilevile tovuti yetu ya Parstoday ir sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM na Redio Maarifa yenye makao yake katika mkoa wa Tanga na kusikika pia katika mikoa kadhaa ya nchi hiyo. Kwa mchana huu wa leo, tumekuandalia ni taarifa habari za ulimwengu na uchambuzi wa kisiasa utakofuatiwa na podkasti ya historia ya dunia. Tutakuwa pia na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo hapa nchini Iran na makala yetu ya kila siku ya leo katika historia, na kama ilivyo ada na desturi, tutahitimisha matangazo yetu haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Nina wingi wa matumaini kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo yetu ambayo baada ya muda si mrefu tutaanza kwa taarifa ya habari za ulimwengu. Inakaribia kutimia saa tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa sita kamili mchana kwa saa za hapa nchini Iran. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Trump atamka rasmi na hadharani kwamba Marekani itawahamisha wa Palestina na itachukua mamlaka na kuimiliki Ghaza. Hamas, Jihadul Islami na wabunge wa Marekani wapinga na kulaani matamshi ya Trump ya kuipora Ghaza. Amnesty International yasema hatua ya Marekani ya kumkaribisha Netanyahu ni kudharau haki na uadilifu wa kimataifa. Na waziri wa mambo ya nje wa Rusia asema sera ya Marekani kwanza inatoa mwangwi wa kauli mbiu ya Hitler ya Ujerumani iko juu ya wote. Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza hadharani kwamba Marekani itachukua udhibiti wa ukanda wa Gaza na kulijenga upya eneo hilo lililoharibiwa na vita na kuandaa fursa za kiuchumi kwa wakazi wake wa baadaye. Na alipoulizwa kama atapeleka huko wanajeshi wa Marekani, Trump ameapa kufanya kile alichosema kitakacho lazimu Trump ametoa matamshi hayo mbele ya waandishi wa habari kufuatia mkutano wake na waziri mkuu wa utawala wa kizayuni wa Israel, benjamin Netanyahu, katika ikulu ya white House. Rais wa Marekani amerudia kauli yake kwamba inapasa wapalestina wapewe makazi ya kudumu mahali pengine, na akaongeza kuwa Marekani itaitwaa Ghaza na kuongoza juhudi za kuondoa uharibifu ulioachwa na miezi 15 ya vita vilivyoanzishwa na Israel dhidi ya eneo hilo. Alipotakiwa na waandishi wa habari afafanue anamaanisha nini hasa anaposema kuchukua mamlaka. Kiongozi huyo wa Marekani alisema ni kuwa na umiliki wa muda mrefu ambao amedai eti utaleta utulivu mkubwa katika Mashariki ya Kati nzima. Trump ameendelea kueleza kama ninavyonukuu, kila mtu ambaye nimezungumza naye analipenda wazo la Marekani la kukimiliki kipande kile cha ardhi, kukiendeleza na kubuni maelfu ya ajira. Katika mkutano huo na waandishi wa habari akiwa pamoja na Netanyahu, rais huyo wa Marekani hakufuta uwezekano wa kupeleka wanajeshi wa nchi hiyo huko Ghaza kwa ajili ya kufanikisha mpango wake aliyoita kuwa ni wa maendeleo wa Ghaza. Tutafanya kile kitakacho lazimu. Ikiwa ni lazima, tutafanya hivyo. tunakwenda kuchukua mamlaka ya mahali pale, ametamka bila aibu kiongozi huyo. Na alipoulizwa ni nani watakaokwenda kukaa kwenye ukanda wa Gaza mara tu baada ya Marekani kuitwaa na kuijenga upya, na kama wapalestina wenyewe wataweza kurejea, Trump alijibu kuwa dunia nzima na wawakilishi kutoka duniani kote watakwenda kuishi huko na kuongeza kuwa ataligeuza eneo hilo kuwa ukanda wa pwani wa mashariki ya kati wa burudani wakati wa mapumziko. Matamshi ya rais Donald Trump wa Marekani kwamba nchi hiyo itawahamisha wapalestina wa ukanda wa Gaza na kulitwaa na kulimiliki eneo hilo la Palestina, yamelaaniwa na kukosolewa vikali ndani na nje ya Marekani. Harakati ya mukawama wa Kiislamu ya Palestina Hamas, kupitia msemaji wake Sami Abu Zuhri, imetoa taarifa na kueleza kama ninavyonukuu, tunaichukulia kuwa ni kama kichocheo cha kuleta machafuko na mvutano katika eneo. Watu wetu katika ukanda wa Gaza hawataruhusu mipango hii kupita. Taarifa hiyo imeongezea kwa kusema kinachotakiwa ni kukomesha uchokozi na uvamizi dhidi ya watu wetu, sio kuwafukuza katika ardhi yao. Afisa mwandamizi wa Hamas Zatar Rishk naye pia amelaani matamshi ya hivi punde yaliyotolewa na Trump kuhusu Ghaza na akasema watu wetu huko Ghaza wamezuia mipango ya kuondolewa na kuhamishwa chini ya mashambulizi ya mabomu kwa zaidi ya miezi 15, wamekita mizizi katika ardhi yao na hawatakubali njama zozote zinazolenga kuwang'oa katika nchi yao. Harakati ya Jihadul Islami ya Palestina nayo pia imetoa mjibizo kwa kauli ya rais wa Marekani ikisema miezi kumi na mitano ya uvamizi wa Israel dhidi ya Gaza na tani elfu thamanini za makombora na mabomu ya Marekani haziwezi kuwaondoa watu wa Ghaza katika ardhi yao. Harakati hiyo ya mukawama wa kiislamu ya Palestina imesisitiza kwamba Wapalestina siku zote wamehitari kufuata chaguo la mukawama ambalo wamekuwa wakilifanyia kazi kwa zaidi ya miaka mia moja sasa. Katika upande mwingine, seneta wa chama cha Democratic nchini Marekani Chris Murphy amemjibu Trump kwa kusema Hatuchukui mamlaka ya Ghaza. Katika ujumbe aliyoweka kwenye mtandao wa X, Mafya amesema ameipoteza kikamilifu Marekani. Kuivamia Ghaza kutasababisha mauaji ya maelfu ya wanajeshi wa Marekani na miongo kadhaa ya vita katika Mashariki ya Kati ni mzaha mbaya na mwovu. Naye mbunge wa Marekani Rashida Tlaib ametoa mjibizo mkali kwa matamshi ya Trump na kusema alichofanya kiongozi huyo ni kutoa wito wa wazi wa kufutwa na kuangamizwa kizazi akiwa amekaa kando ya mhalifu wa vita vya mauaji ya kimbari yaani Netanyahu. Wizara ya mambo ya nje ya Saudi Arabia imesisitiza kuwa msimamo wa nchi hiyo kuhusu suala la kuundwa nchi huru ya Palestina ni thabiti, wa kimsingi na hauwezi kubadilika. Ikumbukwe kuwa rais wa Marekani Donald Trump Ameta amedai katika mkutano na mazungumzo aliyofanya na waziri mkuu wa utawala wa Kizayuni wa Israel Benjamin Netanyahu usiku wa kuamkia leo kwamba Saudi Arabia haitaki kuanzishwa nchi huru ya Palestina. Hata hivyo wizara ya mambo ya nje Saudi ya Saudia imetoa taarifa mapema leo Jumatano, na kueleza kuwa mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudia Muhammad bin Salman amesisitiza wazi msimamo thabiti wa nchi hiyo kuhusu kuundwa nchi huru ya Palestina, na kwamba msimamo huo hauwezi kupotoshwa kwa hali yoyote ile. Aidha, taarifa hiyo imesema Saudi Arabia inatilia mkazo msimamo wake wa kupinga watu wa Palestina kuhamishwa kwa nguvu katika ardhi zao na kukiukwa haki za taifa hilo kupitia ujenzi wa vitongoji vya walowezi, na kwamba msimamo wa Riyadh kuhusiana na Palestina ni jambo lisiloweza kujadiliwa wala kulifanyia mapatano na amani haiwezi kupatikana bila ya Wapalestina kupata haki zao. Taarifa ya Wizara ya Mambo ya Nje ya Saudia imemalizia kwa kusema jamii ya kimataifa inapaswa ifanye juhudi ili kukomesha mateso ya kibinadamu ya watu wa Palestina ambao wamejizatiti katika ardhi yao na hawako tayari kuiwacha. Taarifa hii ya habari za ulimwengu inaendelea kukujeni kutoka hapa Radio Tehran. Shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Amnesty International limelaani kitendo cha Marekani cha kumpokea waziri mkuu wa utawala wa kizayuni wa Israel Benjamin Netanyahu. Tarehe pili Februari, Netanyahu aliondoka kuelekea Marekani ili kukutana na rais wa Marekani Donald Trump na kuwa kiongozi wa kwanza wa nje kukutana na Trump tangu arejee ikulu ya White House. Amnesty International imelaani hatua hiyo ya serikali ya Marekani ya kumpokea waziri mkuu wa Israel ambaye anatafutwa na mahakama ya kimataifa ya jinai ICC kwa tuhuma za kuhusika na uhalifu wa kivita na uhalifu dhidi ya binadamu. Katika taarifa yake, Amnesty imesema kwa kumkaribisha Netanyahu ambaye anatafutwa na mahkama kimataifa ya uhalifu Marekani inaonyesha isivyojali na kuheshimu haki na uadilifu wa kimataifa. Taarifa hiyo imeongezea kwa kusema serikali ya Joe Biden ilizikejeli juhudi zote za kimataifa za kutaka haki na uadilifu utendeke kuhusiana na Palestina, na hivi sasa kutokana na Donald Trump kushindwa kumkamata au kumchunguza Netanyahu amemfanya mtawala wa kwanza wa kigeni kufika ikulu ya White House tangu aingie tena madarakani na kumpa mapokezi yenye hadhi maradufu. Amnesty International imesisitiza katika taarifa hiyo kwamba Marekani ina wajibu chini ya mikataba ya Jiniva kuwashtaki au kuwafikisha mahakamani wale wanaotuhumiwa kufanya uhalifu wa kivita. Kadhalika, shirika hilo la kimataifa la kutetea haki za binadamu limeeleza kuwa kuna ushahidi mwingi kwamba silaha za Marekani zimechangia katika uhalifu wa kivita na kubainisha kuwa pamoja na hayo, Marekani inaendelea kutoheshimu na kutotekeleza ahadi na wajibu wake wa kuzuia mauaji ya kimbari huku ikijua kwamba silaha zake zinatumika katika mashambulizi ya kijeshi yanayofanywa na Israel huko Gaza. Na waziri wa mambo ya nje wa Rasia Sergei Lavrov ametahadharisha kuwa sera ya Marekani ya Marekani kwanza ina mfanano wa kutatanisha na kauli mbiu ya Ujerumani iko juu ya wote iliyotumiwa na Wanazi kuthibitisha ukuu na kuwa bora kitaifa kuliko watu wengine. Katika andiko lake lililochapishwa kwenye toleo la Jumane la jarida la Russia in Global Affairs, Lavrov amesema mtazamo huo wa Washington unadhoofisha hati ya Umoja wa Mataifa na utaratibu wa kimataifa wa baada ya vita uliojengwa juu ya usawa wa mamlaka, kujitawala Waziri wa mambo ya nje wa Rusia amebainisha kuwa msingi huo uliambatanishwa kwenye mikataba ya Yalta, Potsdam iliyosainiwa mwaka 1945 na, na shirikisho la kisovieti la Urusi, USSR, Marekani na Uingereza na kutengeneza mfumo wa kisasa wa kimataifa. Hata hivyo, Lavrov amesema baada ya utawala wa rais wa Marekani Donald Trump kurejea madarakani Tafsiri ya Washington kuhusu michakato ya kimataifa ya tangu vita vya pili vya dunia imechukua mwelekeo mpya. Marekani kwanza inafanana kwa sura ya kutisha na kauli mbiu ya Hitler ya Ujerumani iko juu ya wote, ametanabaisha Lavrov na kuongeza kuwa mbinu inayofuata mwelekeo wa amani kwa kutumia nguvu inaweza kuwa pigo la mwisho kwa diplomasia. Waziri wa mambo ya nje wa Rasia amebainisha katika andiko lake hilo kuwa Aina hizo za kauli na miundo ya kiitikadi haionyeshi heshima hata kidogo kwa wajibu wa kisheria wa kimataifa ilionao Washington kwa hati ya Umoja wa Mataifa. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu iliyokujieni kutoka hapa Redio Teheran. Wapenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na baada ya kusikiliza taarifa ya habari za ulimwengu, karibuni sasa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa wenye kichwa cha maneno chenye muundo wa swali: kwa nini mataifa ya Ulaya yanaunga mkono chuki dhidi ya Uislamu? ikiwa ni katika mwendelezo wa siasa za chuki dhidi ya uislamu mwanasiasa mwenye uraia pacha wa sweden na denmark na mwenye chuki dhidi ya uislamu rasmus paludan kwa mara nyingine tena ameivunjia heshima ya kurani tukufu kwa kuchoma moto msahafu katika mji mkuu wa denmark copenhagen paludan mwenye umri wa miaka 43 mwasisi na kiongozi wa chama kinachopinga uhamiaji cha Stramcours kwa mara nyingine tena ameughadhibisha umma wa Kiislamu kwa kufanya kitendo hicho cha kufuru nje ya ubalozi wa Uturuki nchini Denmark. Video iliyosambaa kwenye mitandao ya kijamii inamwonyesha Paludan akivunjia heshima Qurani Tukufu, kitendo kinachokera sana Waislamu duniani kote. Uafriti huu mpya umefanyika katika hali ambayo mahakama ya Denmark mnamo Agosti mwaka 2023 iliamua kupiga marufuku vitendo vya kuvunjiwa heshima Qurani tukufu kufuatia taathira mbaya za hatua hizo. Hatua ya mwanasiasa huyo mwenye misimamo ya kufurutu ada ya kuvunjia heshima Qurani tukufu nchini Denmark inajiri siku chache baada ya mkimbizi wa Iraq Salwan Momika aliyekuwa na tabia kama hiyo kuangamizwa kwa kupigwa risasi akiwa nyumbani kwake katika mji wa Sodertalje, Sweden mnamo Januari 30. Sera ya chuki dhidi ya Uislamu imeshika kasi katika miaka ya hivi karibuni katika nchi za Ulaya, na hata baadhi ya nchi hizo zimeunga mkono sera hiyo kwa kuchukua hatua na kupitisha sheria katika uwanja huo, kupiga marufuku uvaaji wa hijabu katika nchi za Ufaransa, Ujerumani na Austria kuwanyanyasa wanawake wanaovaa hijabu nchini Ufaransa na katika baadhi ya nchi zingine za Ulaya, kueneza chuki dhidi ya Waislamu na kuwaita magaidi pamoja na kutoa idhini ya kuichoma moto Qurani tukufu katika nchi kama Sweden ni mambo ambayo kivitendo yameandaa uwanja wa Waislamu kutokuwa na amani na utulivu. Nchi za Magharibi zimepitisha sera hizo huku zikikabiliwa na changamoto kubwa katika nyanja za kimaadili, kidini na kijamii katika miaka ya karibuni, changamoto ambazo zimepelekea vyama vya mrengo wa kulia kurejea madarakani katika nchi nyingi za bara la Ulaya. Kwa hakika kuimarika kwa vyama hivyo barani humo katika muktadha wa kushindwa kisiasa na kiuchumi vyama tawala na hali mbaya ya kijamii na kiuchumi ya nchi hizo kumesababisha nguvu za mrengo wa kulia kuongezeka katika medani za kisiasa na kijamii, ambapo utendaji kama vile kukabiliana na wahamiaji na chuki dhidi ya Uislamu ni miongoni mwa hatua ambazo zinachukuliwa na vyama hivyo. Vyama vya mrengo wa kulia vya Ulaya vinachukulia uwepo wa Waislamu katika jamii za Ulaya kuwa ndio sababu ya pengo la utambulisho wa umoja na vinaamini kwamba mafundisho ya wa Waislamu hayaendani na mawazo ya jamii ya Ulaya na kwa hivyo vikwazo vinapaswa kuongezwa dhidi yao. Kwa upande mwingine, kuongezeka idadi ya Waislamu katika nchi mbalimbali za Ulaya kumepelekea kuongezeka kupendwa Uislamu katika jamii hizo, ambapo vyama vya mrengo wa kulia haviko tayari kuvumilia hilo. Katika miaka hivi karibuni, vyama hivyo vimejaribu kufikia malengo yao katika uwanja wa chuki dhidi ya Uislamu kwa kushinikiza vyombo vya utendaji na vya sheria vya nchi mbalimbali za Ulaya kupitisha sheria ya wahamiaji, kuandaa ghasia na mivutano dhidi ya Uislamu na Waislamu, pamoja na kutayarisha marufuku za wazi na za siri kwa minajili ya kufikia malengo yao. Kuunga mkono uchomaji moto wa Quran pia kunatathminiwa katika fremu hii. Naendelea kusikiliza matangazo ya mchana ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Historia ya dunia Uhispania ilikuwa nchi ya pili iliyoingia baharini katika juhudi za kufika kwenye nchi iliyokuwa inaiota mchana na usiku, nam nchi ya utajiri wa dhahabu, na hatimaye ilifika kwenye nchi hiyo baada ya kuvuka mikondo mikubwa ya bahari. Hatimaye Wahispania walifika kwenye ardhi ya Eldorado katika nchi ya watu wa jamii ya Inka, Wakristo wengine, yaani Uhispania walikuwa ni nchi ya pili iliyovuka bahari kufikia mji wa ndoto za dhahabu ardhi ya ndoto zake Eldorado. Wahispania waliipata Eldorado katika nchi ya jamii ya Inka, na walikuwa na pupa kiasi kwamba, ili kutoa dhahabu yote katika nchi hiyo, waliwaua wa Inka wengi sana, wadogo kwa wakubwa na kuwalazimisha wale waliosalia kuwa watumwa katika nchi yao wenyewe watumikia Wakristo wa Uhispania kwenye migodi ya dhahabu. Wenyeji wengi walijiua kutokana na mateso na hali ngumu sana waliopata katika machimbo ya dhahabu, na wakati mwingine ilionekana kuwa watu wa familia moja walijiua kwa pamoja na kwa mkupuo mmoja ili kuepuka mateso na uchungu wa utumwa wa wazungu makatili. Hii ni episodi ya sita ya mfululizo wa podkasti ya historia ya dunia, historia pana na kumbukumbu za ukatili wa baadhi ya watu wenye sura za ubinadamu na uchoyo usio na kikomo. Ili kuepuka kifo, mfalme wa Inka alijaza dhahabu chumba kizima hadi darini na kumpa mfalme mkristo wa Uhispania ili kuokoa maisha yake, lakini kama tulivyosema kwenye episodi zilizopita walimruhusu tu kuingia katika dini ya Kikristo kabla ya kifo chake, na wakampa mateso na unyanyasaji, yani wa kupindukia, yaani wa kuchagua auawe kwa kifo gani. Wakati dhahabu ya mfalme wa jamii ya Inka aliyeuliwa kikatili ilipoporwa na kuanza safari ya kupelekwa kwa mfalme mkristo Hispania, haramia na mwizi mwingine mzungu wa Ulaya kutoka Uingereza aliyejulikana kwa jina la Francis Drake alipora dhahabu hiyo baada ya kuishambulia meli ya Uhispania iliyokuwa inasafirisha dhahabu hiyo ya damu iliyomwagwa kidhuluma, na baadaye akaichukua dhahabu hiyo na kumpelekea Malkia Elizabeth wa Uingereza. Waingereza ambao hadi wakati huo walikuwa wameachwa nyuma na washindani wengine wa Ulaya katika wizi, uharamia na uporaji wa utajiri wa mataifa mengine kama ya bara la Amerika walivutiwa na uporaji huo, na walimtuma Francis Drake, mwizi na haramia maarufu, kwenda kutafuta maeneo ya kufanya wizi mkubwa zaidi magharibi kabisa mwa dunia. Malkia Elizabeth wa Uingereza alimkaribisha Drake kwenye jumba lake la kifahari na kumwambia kwamba anapaswa kuzunguka ulimwengu kama Magellan, lakini katika ikulu hiyo kulikuwa na mtu mwingine na huyo alikuwa ni waziri wa mambo ya nje wa Uingereza. Waziri huyo alimchukua Drake ndani ya chumba cha siri na kumwambia kwamba kuzunguka dunia ni uongo tu uliobuniwa na Malkia Elizabeth ili kuwapotosha majasusu wa Hispania waliokuwa wametawanyika katika kila kona ya London. Kazi kuu ya Drake ilikuwa ni kuvuka lango bahari la Magellan na kuelekea kaskazini kando ya pwani ya Amerika Kusini. Drake alipewa amri na Malkia Elizabeth aishambulie bila ya hata kuchokozwa meli yoyote ya wa Wakristo wengine wakiwemo Hispania bila ya kutangaza vita, lengo likiwa ni kuwadhoofisha Wakristo hao ili Waingereza waweze kuanzisha makoloni na uporaji wao katika sehemu hiyo ya ulimwengu kwa urahisi. Mahali pa kwanza ambapo Waingereza waliweka mguu wao kwa ajili ya uporaji ilikuwa ni California na walifanya mauaji ya kutisha dhidi ya wenyeji wa eneo hilo. Baada ya California waliteka baadhi ya maeneo na kuyaita Virginia, kwa maana ya bikira, ikiwa na maana ya msichana ambaye hajawahi kuonana na kimwili na mwanamume yeyote, kwa sababu Malkia Elizabeth hakuwa ameolewa. Maeneo hayo yaliitwa Virginia kwa heshima ya Malkia huyo wa Uingereza. Mrithi wa Malkia Elizabeth alikuwa ni James wa Kwanza. Na maeneo ambayo yalivamiwa na Waingereza na kutekwa baada ya mauaji makubwa wakati wa ufalme wake yaliitwa Jamestown. Waingereza walifanikiwa kuwafukuza wakoloni wengine wa Ulaya yaani, wa Holanzi katika maeneo hayo. Moja ya maeneo hayo ilikuwa ni New Amsterdam ambayo baadaye iliitwa New York na Waingereza. Sababu ya kupewa jina hilo la New York kama tulivyosema huko nyuma, ilikuwa ni kwamba mfalme wa Uingereza alimpa zawadi kaka yake mji huo. Kaka yake aliitwa Duke of York na eneo hili liliitwa New York kwa heshima yake. Maeneo makubwa ya mashariki mwa bara la Amerika Kaskazini yaliitwa Maryland, yani kumbukumbu ya jina la Mary, mke wa mfalme wa Uingereza. Waingereza waliendelea kujizatiti katika sehemu tofauti za bara la Amerika, na kila siku serikali ya kifalme ya Uingereza ilihimiza vikundi tofauti kuhamia maeneo hayo na kuanzisha makoloni ya Kiingereza katika bara la Amerika. Kwenye miaka hiyo yote kulikuwa na madhehebu ya ajabu ya kidini yaliyokuwa yameanzishwa nchini Uingereza, ambayo wafuasi wake walijiita Kwakaz au watu wa tetemeko la ardhi, kwa sababu msisimko wa kidini uliwafanywa watetemeke. Watu hawa hawakuwa na haki ya kushiriki katika vita vyovyote na hawakulipa kodi kwa makuhani. Majina yao hayakuwa yakiandikwa juu ya makaburi yao na walivaa nguo tofauti na wengine. Ni lazima tuseme hapa kwamba kanisa la Anglikana la Uingereza lilikuwa linakasirishwa mno na kundi hilo, hasa kutokana na itikadi yake ya kukataa kulipa kodi na waliwahesabu wafuasi wa, wa kundi hilo kuwa ni waenezaji wa fikra potofu na kuwataka waende mahali pa mbali ambapo sauti zao hazitaweza kusikilizwa na Mkristo mwingine yoyote. Hatimaye matakwa ya kanisa la Anglikana yalitimizwa. Watu wa tetemeko la ardhi walikuwa na kiongozi wao aliyeitwa William Penn. Baba yake Penn alikuwa admirali wa kijeshi ambaye alikuwa amemrudisha mfalme wa Uingereza kwenye kiti cha utawala, na mfalme alikuwa amemwahidi kumpa zawadi ya pauni elfu kumi na sita kama malipo. Baba yake William Penn alifariki dunia kabla ya mfalme wa Uingereza kutimiza ahadi yake. Sasa mwanawe alikuja na pendekezo jipya kwa mfalme, alimtaka badala ya kumlipa pauni elfu kumi na sita za Uingereza aiamrishe mahakama ya Uingereza kumpa ardhi kubwa huko Amerika ili apate makao ya wa kwakas wote katika maeneo hayo. Mfalme na kanisa la Uingereza walipokea kwa mikono miwili pendekezo hilo. Pen alipokea makazi makubwa huko Amerika, na alipoingia mara ya kwanza katika mikoa hiyo, aliyapata maeneo hayo yana utajiri mkubwa, yana maji mengi na, na rasilimali kubwa. Ardhi hiyo alidhani ilikuwa inang'ara kwa sababu ya utajiri wake huo, ndio maana aliita Silvania, lakini baadaye na baada ya kupita muda jina lake mwenyewe liliongezwa kwenye jina hilo na likaitwa Pensilvania hadi leo hii. Mbali na Waquakas, walaghai, matapeli na majambazi wa Kikristo pia walikuwa miongoni mwa vikundi vikubwa vilivyoondoka Uingereza kuelekea bara la Amerika. Jenerali mmoja wa Kiingereza alikuwa ametengeneza ramani mpya kwa ajili ya makazi ya mmoja wa wahamiaji huko Amerika. Alitaja ardhi aliyopewa na mfalme kwa jina la Georgia kwa heshima yake, na akachangisha fedha za kuachiliwa huru wafungwa waliokuweko magerezani kwa kushindwa kulipa madeni yao. Jenerali huyo alifikiri kwamba watu hao walikuwa ni watu wenye akili na mipango ya kimkakati mizuri na kwamba walishindwa katika shughuli zao za kiuchumi za kiujasiri kwa bahati mbaya tu, lakini walikuwa ni watu wenye akili za kiuchumi, na kama wangelifunguliwa na kupelekwa kwenye bara la Amerika wangeliweza kukaa na kukubaliana na maisha ya Georgia. Jenerali huyo wa Kiingereza alikuwa na mawazo kwamba angeweza kuanzisha jamii mpya katika nchi hiyo mpya, jamii ambayo hakuna uhalifu, mauaji wala unywaji pombe. Kabla ya kuondoka alichapisha kitabu alichowaandikia wafungwa waliokuwa wameachiliwa huru ili wakisome kwa kina na kuzingatia yaliyomo ndani yake. Kitabu hicho kilichojaa ushauri wa kimaadili kiliitwa jinsi ya kutembea katika njia ya Mungu na ushauri wa kirafiki kwa wanywaji pombe. Jenerali huyo aliwaweka watu wote chini ya ulinzi wake kwenye meli na kuanza safari kuelekea Amerika, lakini alipofika huko Georgia ndiyo kwanza aligundua kwamba vitabu vyote vya maadili ulimwenguni haviwezi kuwazuia watu hao kunywa pombe. Akili za hakiuchumi ambazo jenerali huyo alizitoa gerezani hazingeliweza kuendeleza Georgia. Georgia ilistawi kwa kasi ndogo kuliko majirani zake. Ingawa jenerali huyo hakufanikiwa sana katika nadharia yake ya kuchukua wafungwa wa kifedha na kuwapeleka kwenye bara la Amerika, lakini wazo la kupelekwa wafungwa na wahalifu katika bara jipya liliendelea katika serikali ya Uingereza, kiasi kwamba baada ya hapo kuhamishwa wahalifu na kupelekwa kwenye makoloni ya nje ya Uingereza ilikuwa moja ya njia za kuwaadhibu wahalifu hao ambao badala ya kutumikia kifungo katika jela za Uingereza walifukuzwa nchini humo na kupelekwa kwenye bara la Amerika lenye makoloni ya Uingereza. Wahalifu hatari zaidi pia walihukumiwa kufanya kazi ngumu katika makoloni hayo. Kwa ajili ya kumimina huko Amerika idadi kubwa zaidi ya wahamiaji wa Uingereza, ilikuwa ni kwa njia hiyo. Ndiyo maana idadi ya Uingereza ikawa kubwa zaidi ya wazungu wengine katika bara la Amerika kiasi kwamba iliwatia hofu wa koloni wengine, yaani Wafaransa na Waholanzi. Wahamiaji hao walianzisha makazi 13 huko Amerika. Ni wahamiaji hao wahalifu ndiyo baadaye walifungua njia ya kuundwa umoja wa majimbo ya Amerika, yaani Marekani au USA. Wafanyabiashara wa Kiingereza walitaka kuwarundika wanaume wa Kiingereza kwenye makazi mbalimbali ya Marekani kwa gharama yote ile ilifikia mahali wafanya biashara hao wa Kiingereza walikuwa wakimvizia kijana fulani wa Kiingereza kwenye mkahawa na vichochoro na kumfanyia uhalifu. Kwa mfano, walikuwa wanakaa karibu na kijana fulani kwenye mkahawa na kuanza kuzungumza naye na kumtania, kisha wanaagiza vinywaji vya ulevi kimoja baada ya kingine kumlewesha kijana huyo mpaka anapoteza fahamu. Baada ya hapo walikuwa wanambeba hobela hobela kijana huyo na kutoka naye nje ya mkahawa. Walikuwa wanatafuta njia za mkato kumfikisha bandarini na kumwingiza kwenye meli inayoelekea kwenye bara la Amerika bila ya kujielewa. Wakati kijana huyo mlevi alipokuwa anarudiwa na fahamu, meli aliyopandishwa kwa nguvu ilikuwa imeshakata kilomita nyingi katikati kati ya mkondo wa bahari. Wakati kijana huyo alipokuwa amelewa, walikuwa wanamlazimisha kufanya mambo mengi ikiwa ni pamoja na kutia saini mkataba maalumu wa kumfanyia kazi mfanyabiashara fulani wa Uingereza kwa mshahara ambao ulishaainishwa tayari bila yeye kujielewa. Kila kijana aliyelalamika, walimwonyesha mkataba huo na alama yake ya kidole au saini yake kumthibitishia ni yeye aliyekubaliana na mkataba huo. Uhalifu huo uliendelea kwa muda, lakini baadaye serikali ya Uingereza ilipiga marufuku jambo hilo. Hata hivyo, wafanya biashara wa Kiingereza hawakuheshimu marufuku hiyo na waliendelea na uhalifu wao. Mawakala wa wafanya biashara hao watenda jinai walifikia wakati wakawa tena hawajisumbui hata kuvizia vijana kwenye mikahawa, bali walijibanza kwenye vichochoro vya karibu na bandari, na kila kijana aliyepita walimpiga rungu kichogoni. Alipozimia walimtilisha kwa nguvu saini mkataba na kumwingiza kwa nguvu kwenye meli. Waingereza walijifaharisha kwa uhalifu wao huo na kuuita the habit of fooling ni kwa kutumia mbinu chafu kama hizo, ndiyo maana Uingereza iliweza kumimina idadi kubwa mno ya wahalifu, majambazi, makatili na wauaji katika maeneo mbalimbali ya bara la Amerika, ambao walifanya jinai na ukatili wa kupindukia dhidi ya wenyeji wa bara hilo, yaani wahindi wekundu. Idadi ya Waingereza katika bara la Amerika iliendelea kuongezeka siku baada ya siku, lakini maeneo yaliyokuwa mikononi mwa Ufaransa yalikuwa makubwa zaidi kuliko makazi ya Waingereza. Matatizo kubwa walilokuwa nalo Waingereza ni kwamba madanguro, mageto na vichochoro walivyokuwa wanakaa Waingereza wengi vilikuwa vimezungukwa na maeneo yaliyokuwa yakikaliwa na wakoloni wa Ufaransa. Wakati wowote wa Faransa walipotaka kuwatia adabu Waingereza waliweza kiurahisi kuwafungia njia za kuingia na kutoka kwenye kitongoji chao fulani na kuwatenga na maeneo mengine ya ulimwengu wa nje. Sasa ili kuwavunja nguvu wa Faransa, Waingereza waliamua kuanzisha vita. Waingereza walikuwa na kumbukumbu ya kuwashinda vitani majogoo wa Ufaransa huko India na sasa walitaka kurejesha uhalifu huo katika bara la Amerika. Kama kawaida yao, Uingereza mara hii pia walianzisha uvamizi dhidi ya wa Wafaransa bila ya kutangaza vita. Awali waliteka kundi fulani la meli za Ufaransa kwenye pwani ya bara la Amerika. Vita baina ya wakoloni hao Wakristo wa Ulaya viliendelea kwa muda wa miaka saba kwenye bara la Amerika, bara Hindi, bahari ya Mediteranea na kwenye eneo lililoitwa kanali ya Uingereza, yani English Channel. Vita vya baharini huko India vilikuwa vinawapa ushindi wa Ingereza, na ingawa baadhi ya wakati Hispania ilikuwa inaisaidia Ufaransa, lakini Waingereza waliendelea kupata ushindi. Katika bara la Amerika pia Waingereza waliamua kuwamaliza nguvu wa Faransa. Walitaka pia kuteka maeneo ya kaskazini mwa bara la Amerika, yaani Kanada iliyoko juu ya Marekani ya hivi sasa. Waingereza walikuwa na askari elfu sitini waliowaweka tayari kwa vita hivyo. Kwa upande wa baharini, Waingereza walikuwa na nguvu karibu mara sita kuliko zile za Wafaransa. Walizingira ardhi ya Canada na hawakuruhusu nyama na ngano kuingia kwenye ardhi hiyo. Wafaransa huko Canada walipata pigo kubwa la njaa kiasi kwamba walifikia hata kula nyama za farasi wao kutokana na njaa kali. Majogoo wa Ufaransa walishindwa pande zote na mbwa mwitu aliyevaa mavazi ya simba yaani Uingereza. Mwaka elfu moja mia saba sitini na tatu, Wafaransa walilazimika kusalimu amri na walikubali kutia saini mkataba wa amani na Uingereza. Waingereza, ambao walikuwa wa mwisho kuingia kwenye kinyang'anyiro cha wizi, uporaji na uharamia, sasa walipata nguvu zaidi za kupora rasilimali na utajiri wa India na bara la Amerika. Serikali ya Uingereza iliwahamishia kwenye bara la Amerika, wahalifu nunda na wakorofi mno na kuwalazimisha kufanya kazi katika migodi na mashamba ili kuzalishia ufalme wa Kikristo wa Uingereza mali kubwa zaidi ya wizi kutoka bara la Amerika. Taban, wahalifu hao hawakuruhusiwa kutumia muda wao katika mambo ya maana kama ya elimu, ufundi na kumiliki viwanda vikubwa. Walowezi hao walilazimika kuuza bidhaa zao kwa Uingereza tu, tena kwa bei ambayo Uingereza ilikuwa inaamua. Vilevile, walowezi hao walitakiwa manunuzi yao yote wayafanye kwenye masoko ya Kiingereza tu. Walowezi hao walikuwa tegemezi kikamilifu kwa utawala wa kifalme wa Uingereza, na hawakuwa na la kufanya ila kuzalisha mali ghafi zilizohitajiwa na Uingereza na kutumia bidhaa zilizozalishwa na Uingereza. Lakini hatimaye walowezi hao waliungana na kuendesha vita dhidi ya Uingereza kwa ajili ya kupata uhuru wao. Tobaane, vita vya walowezi hao vilikuwa na mshirika wa siri naye alikuwa ni jogoo wa Ufaransa. Awali Ufaransa ilikuwa inalipa pesa kwa siri kugharamia vita na Uingereza, lakini ilifikia wakati iliamua kuingia vitani moja kwa moja na Uingereza kwenye bara la Amerika. Ufaransa ilifikia hadi kuishawishi Hispania kuingia vitani ili kuitia adabu Uingereza. Hatimaye walowezi waliohamia bara la Amerika walipata uhuru wao kutoka kwa Uingereza. Ni namna hivyo ndipo alipopaa angani mwewe Marekani kutoka kwenye majivu ya vita baina ya majogoo, yani Ufaransa, na mbwa mwitu wenye sura ya simba, yani Uingereza. Tangu wakati huo, popote vumbi la majivu hayo lilipokuwa linafika, ilikuwa linazusha vita baina ya madola hayo ya Kikristo ya Ulaya, na hadi leo hii moto huo unawaka japo kwa chini kwa chini katika sehemu nyingi za ulimwengu. Wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu leo mchana na karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo hapa nchini Iran. Gazeti la Teheran Times ndilo linalotukunjulia jamvi la macho yetu magazetini mchana huu, likiwa na habari kuu chini ya anwani operesheni za mukawama katika eneo la Ukingo wa Magharibi zimeweka wazi udhaifu na kushindwa jeshi la Israel. Wanajeshi wawili wa Israel waangamizwa na wengine wawili wajeruhiwa katika shambulio lililofanywa katika kituo cha upekuzi cha Tayasir karibu na mji wa Jenin. Mwana mapambano wa Kipalestina awaangamiza wanajeshi wawili wa Israel na kuwajeruhi wengine kadhaa katika operesheni karibu na Jenin. Mwandishi wa habari hiyo ameandika, operesheni hiyo dhidi ya wazayuni imetekelezwa katika kituo cha upekuzi chenye ulinzi mkali karibu na kijiji cha Tayasir, kusini mashariki mwa mji wa Jenin, kaskazini mwa ukingo wa magharibi kutoka Teheran Times. Aidha, tunasoma uuzaji silaha wa Trump kwa Israel, tuzo kwa mauaji ya kimbari ya Netanyahu dhidi ya Ghaza. kikosi cha ulinzi wa anga cha jeshi la Iran chaanza awamu ya pili ya maneva ya kijeshi katika maeneo ya kusini magharibi na katikati ya nchi kama sehemu ya maneva makubwa ya taifa yaliyoanza mapema mwaka huu. Na kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Trump kurejesha kampeni yake ya mashinikizo ya kiwango cha juu dhidi ya Iran. Naligeukia gazeti la Kaihan International ambalo limesheheni habari mbalimbali mbali leo Jumatano, lakini likatoa uzito wa kwanza kwa habari ya Iran kuzindua mfumo wa makombora wa ulinzi wa anga uitwao Majidi. Mwandishi ameandika marhala ya pili ya mazoezi makubwa ya kijeshi kwa jina la Ektidar yaliyoshirikisha vitengo mbalimbali mbali vya ulinzi wa anga vya Iran ilianza jana kwa kujielekeza katika suala la kulinda anga ya maeneo ya kusini magharibi mwa nchi. Habari nyingine iliopoa uzito na gazeti la Kayhan International ni kuhusu ujenzi wa kambi za kijeshi unaofanywa na Israel ndani ya ardhi ya Siria. Limeandika picha za satelaiti zilizochapishwa na televisheni ya Aljazira ya Qatar zimeonyesha Israel ikiendelea na ujenzi wa vituo saba vya kijeshi ndani ya eneo lililoainishwa kuwa salama, yaani bafazon, kufuatia kuondolewa madarakani Rais Bashar Al Assad wa Siria mwezi Disemba mwaka jana. Gazeti hili aidha limeandika Brigadia Jenerali Ali Reza Sabahi Fard jana Jumanne aliteuliwa kuwa kamanda mpya wa kituo cha ulinzi wa anga cha Khatamul Ambia, kituo ambacho ni makao makuu ya ulinzi wa anga wa Iran. Gazeti hili pia limemnukuu waziri wa uchumi wa Iran Abdul Nasir Hemati akisema hatua ya Marekani ya kuzingatia pakubwa nyongeza ya ushuru wa biashara ni ishara nyingine ya kushindwa sera ya vikwazo vya Washington na kuwa batili hatua yake ya kukariri kampeni ya mashinikizo ya kiwango cha juu dhidi ya Iran kutoka gazeti la Iran Daily tunasoma: Rais Masud Pezeshkian apongeza uzinduzi mkubwa wa miradi ya wizara ya barabara. Waziri wa mambo ya nje wa Iran: mukawama unapasa kujijenga upya kwa ajili ya mustakbali. Na meli ya jeshi la wanamaji la Iran yatiananga katika bandari ya Imarati. Nalo gazeti la Jame Jam ambalo ndilo linalotukunjia jamvi la macho yetu magazetini limeandika mazungumzo kati ya Trump na Netanyahu kidhahiri yanaonekana kufurahisha, lakini wakati huo huo yamejaa mivutano nyuma pazia. Mazungumzo hayo ni kuhusu Ghaza, Iran na Saudi Arabia. wapenzi wa wasikilizaji hapa ni mjini teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran leo katika historia Leo ni Jumatano tarehe sita Shaban mwaka 1446 Hijria, inayosadifiana na Februari tano mwaka 2025 Miladia. Katika siku kama ya leo miaka 144 iliyopita alifariki dunia mwanahistoria mwanafalsafa na mtaalamu mashuhuri wa masuala ya mashariki wa Scotland, Thomas Khalil. Mwanafalsafa huyo alizaliwa mwaka 1795 katika familia ya watu wa kijijini, na mbali na lugha ya Kijerumani aliyejifunza pia lugha ya Kiarabu na baadaye alianza kufunza lugha hiyo katika chuo kikuu cha Cambridge huko London. Katika safari zake nyingi katika nchi za Kiislamu, mwanahistoria huyo aliyejifunza utamaduni na ustaarabu wa Kiislamu na kuathirika mno na dini hiyo. Thomas Kalil anasema kuhusu Qurani kwamba Qurani ni sauti isiyokuwa na wasita kutoka kwenye roho ya ulimwengu na wanadamu wanapaswa kuisikiliza, la sivyo hawapaswi kusikiliza maneno mengineyo. Mwanafalsafa huyo wa Scotland anasema kuhusu Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam kwamba Mwenyezi Mungu amemfunza hikma na elimu. Shakhsia huyu adhimu alijiepusha na kupenda jaha na ni miongoni mwa watu waliotakaswa na kupendwa mno na Mola Mweza. Miaka 121 iliyopita katika siku kama ya leo ya tarehe 6 Shabani mwaka 1325 aliuawa shahidi alama Ibrahim hui alim na mwanazoni mkubwa wa Kiislamu. Alifanikiwa kupata daraja ya ijtihad baada ya kusoma kwa miaka mingi kwa walimu mahiri wa zama hizo kama Shekh Murtadha Ansari. Alama Ibrahim Hui alikuwa na umahiri wa aina yake katika elimu za Kiislamu, hususan falsafa. Mwanazoni huyo wa Kirani alifanya harakati na juhudi kubwa katika zama za kupigania utawala wa katiba, kupinga dhulma na kupigania uhuru. Hatimaye, katika siku kama ya leo, aliuwa washahidi akiwa nyumbani kwake na makachero wa Muhammad Ali Shah, mmoja wa watawala madikteta wa ukoo wa Kajar. Siku kama hii ya leo miaka 46 iliyopita, mamilioni ya wananchi wa Waislamu na wanamapinduzi wa Iran waliandamana katika miji mbalimbali hapa nchini baada ya kutangazwa serikali ya muda ya mapinduzi, wananchi Waislamu wa Iran walifanya maandamano ili kuunga mkono uamuzi huo uliotolewa na Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Katika siku hiyo pia, wananchi wa Iran kwa sauti moja walitaka kuondoka madarakani serikali ya Bakhtiar ambayo ilikuwa kibaraka wa madola ya kibeberu. Siku hiyo pia Jenerali Robert Anes Heizer, mjumbe maalum wa Marekani aliyekuwa Teheran kwa ajili ya kusaidia juhudi za kubakisha madarakani utawala wa sha Pahalavi na kutangaza uungaji mkono wa Washington kwa makamanda wa jeshi la sha, alifunga virago na kurejea Marekani baada ya kushindwa kusitisha wimbi la mapinduzi ya Kiislamu. Na katika siku kama ya leo miaka miwili iliyopita Parvez Musharraf, rais wa kumi wa Pakistan alifariki dunia. Musharraf alizaliwa mnamo Agosti 11 mwaka 1943 huko naharwali haveli katika wilaya ya Daryaganj, karibu na Delhi katika India iliyokuwa ikitawaliwa na Uingereza. Baada ya kugawanywa India, alihamia Pakistan na wazazi wake na kuishi Karachi. Aliingia chuo cha kijeshi cha Pakistan huko Kabul mnamo mwaka 1961 na baada ya kuhitimu alijiunga na jeshi na akapanda safu za juu za uongozi. Mwaka 98 Parvez Musharraf aliteuliwa kuwa amiri jeshi mkuu na waziri mkuu Nawaz Sharif na, na Oktoba 12 mwaka 1999 akawa kiongozi wa serikali ya Pakistan baada ya kumwondoa madarakani Nawaz Sharif katika mapinduzi yasiyo na umwagaji damu. Wapenzi wa wasikilizaji, kabla ya kufunga matangazo haya, tegeni sikio kwanza habari za dunia kwa ufupi. Rais wa Marekani Donald Trump ametangaza hadharani kwamba Marekani itachukua udhibiti wa ukanda wa Ghaza na kulijenga upya eneo hilo lililoharibiwa na vita na kuandaa fursa za kiuchumi kwa wakazi wake wa baadaye. Wakati huohuo matamshi hayo ya rais wa Marekani yamekosolewa na kulaaniwa vikali ndani na nje ya nchi hiyo, na wizara ya mambo ya nje ya Saudia imesisitiza kuwa msimamo wake kuhusu suala la kuundwa nchi huru ya Palestina ni thabiti, wa kimsingi na hauwezi kubadilika. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa mchana wa leo. Jina langu ni Abdul Fatah Musa, la ziada sina ghairi ya kukuwageni nikisema kwa aherini. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini ahadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi ahadi moja na dakika hamsini usiku, kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni Pars today com sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB IR. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at IRIB IR, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, P O Box 19395 mkwaju 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.