Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Suratul Humaza aya ya kwanza hadi ya mwisho. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Ole wake kila msingiziaji, msengenyaji, anayekusanya mali na kuyahisabu. Anadhania kuwa mali yake yatambakisha milele. Sivyo, bila shaka atavurumishwa katika hotoma na nini cha kukujulisha ni nini hotoma? Ni moto wa Mwenyezi Mungu uliowashwa, ambao unapanda nyoyoni. Hakika huo utafunguliwa juu yao, kwenye maguzo marefu. Bismillahi rrahmani rrahim, assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji wa rahmatullahi wabarakatuh. Jina langu ni Abdul Fatah Musa ni nayekukaribisheni katika matangazo haya ya mchana ya redio Teheran idhaa ki ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanausikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa tano na dakika ishirini kwa saa za afrika Mashariki, sawa na saa sita kasoro dakika kumi kwa saa za hapa nchini Iran kwa mchana huwa leo. Mbali na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa, tume kuandalia ni kipindi maalumu kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa Abulfadhli Al Abbas alaihi salam. Kipindi hicho kitafuatiwa na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo hapa nchini Iran, makala ya sayansi na teknolojia mpya na makala ya kila siku ya leo katika historia, na kama kawaida, tutahitimisha matangazo yetu haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Inakaribia kutimia saa tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa sita kamili mchana kwa saa za hapa nchini Iran. Ifuatayo sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Mkuu wa shirika la tumiki la Iran asema upande wa Ulaya umeiambia jamhuri ya Kiislamu kwamba uondoaji vikwazo hauko kwenye mamlaka yetu. Hamas ya laani mashambulio ya kinyama ya utawala wa kizayuni Jenin katika ukingo wa magharibi. Sheikh Naim Kasim watangaza kuwa maziko rasmi ya shahid Sayid Hasan Nasrallah yatafanyika Lebanon Februari 23, na jeshi la Tanzania lathibitisha kuuawa askari wake wawili DRC, huku Rwanda ikikaribisha kujadiliwa mzozo wa nchi hiyo. Habari kamili. Mkuu wa shirika la nishati ya atomiki la Iran amesema kuhusu mazungumzo yaliyofanywa kati ya Jamhuri ya Kiislamu na Ulaya kwamba maelezo ya msingi ya upande wa Ulaya ni kuwa vikwazo haviko mikononi mwetu, hatuna nafasi yoyote juu ya suala hilo, na kadhia hii iko kwenye mamlaka ya Marekani. Muhammad Eslami ameeleza hayo katika mahojiano na televisheni ya hapa nchini na kubainisha kuwa Nchi za Ulaya katika mazungumzo zinasema inatupasa tusubiri na kuona Wamarekani wanafanya nini, kisha kwa kuzingatia hilo ndipo sisi tutaweza kuchukua uamuzi. Mkuu wa shirika la nishati ya atomik la Iran ameongeza kuwa upande wa pili katika makubaliano ya nyuklia ya JCPOA haukutekeleza ahadi na majukumu yake isipokuwa kwa muda mfupi tu. Katika kipindi hicho, nchi za Magharibi hazikutekeleza hata makubaliano ziliyo ya saini, na kutokana na Marekani kujitoa katika JCPOA na matukio yaliyofuatia, Iran nayo ilisitisha utekelezaji wa ahadi na majukumu yake kwa mujibu wa vipengee vya 26 na 36 vya JCPOA. Akijibu swali kwamba wanadiplomasia wa Ulaya wametangaza kuwa Iran inataka yafikiwe makubaliano mengine mapya ya nyuklia, mkuu wa shirika la nishati atomiki la Iran amesema mashauriano ambayo manaibu mawaziri wa mambo ya nje wa Iran wamefanya na nchi tatu za Ulaya kwa hakika yalikuwa ni mazungumzo ya kuanzisha tena mazungumzo, na mazungumzo hayo ni ya utangulizi na yanalenga kutathmini utayari wa pande mbili husika wa kuendelea na mazungumzo. Islami amebainisha kuwa suala muhimu ni kwamba nchi za magharibi zinatumia lugha ya vitisho na zimemtuma mkurugenzi mkuu wa wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA andaye ripoti ya kina ili kuitumia ripoti hiyo kuwasilisha tena faili la Iran mbele ya bodi ya magavana. Mkuu wa shirika la nishati ya atomiki la Iran amesema jamhuri ya Kiislamu itatekeleza ahadi na wajibu wake iwapo upande wa pili nao pia utarejea kutekeleza wajibu wake. Na akaongezea kwa kusema, lazima tuwe na uwezo wa kuthibitisha kuwa wamerejea kutekeleza majukumu yao na kuhakikisha kwamba wanatekeleza kiuhalisia wajibu wao huo, na Iran inaweza kunufaika na hatua hizo kivitendo. Harakati ya mukawama wa Kiislamu ya Palestina, Hamas, imelaani mashambulizi ya kinyama yaliyofanywa na utawala wa kizayuni wa Israel katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Tangu Jumamosi, jeshi la utawala wa kizayuni limekuwa likishambulia mji na kambi ya Jenin, na kutokana na mashambulizi hayo, wa Palestina kumi wameuawa wa shahidi hadi sasa na zaidi ya 40 wamejeruhiwa. Jana Jumapili, jeshi la utawala wa kizayuni liliripua na kubomoa kwa mpigo nyumba zipatazo ishirini katika kitongoji kimoja cha makazi kwenye kambi ya wakimbizi wa Palestina Jenin. Kwa mujibu wa duru za Palestina, miripuko hiyo ilisikika katika mji wote wa Jenin na sehemu za miji jirani. Harakati ya mukawama wa Kiislamu ya Palestina Hamas imeeleza katika taarifa kwamba mashambulizi ya mtawalia ya wazayuni maghasibu katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan ni uthibitisho wa wazi wa mbinu za kiuadui za maghasibu hao wa Quds na hatua zao za kutapatapa za kujaribu kuzuia kuenea kwa mukawama. Hamas imesisitiza katika taarifa yake hiyo kwamba hatua wa zote wanazojaribu kuchukua wazayuni maghasibu za kutekeleza kwa mabavu mipango ya kulinyakua eneo la ukingo wa magharibi na kuwahamisha kwa nguvu wananchi wa Palestina zitagonga mwamba na hazitakuwa na matokeo mengine isipokuwa kudhalilika na kushindwa zaidi maghasibu hao wa kizayuni. Mazishi ya kiongozi wa muda mrefu wa harakati ya Hizbullah ya Lebanon, Sayid Hassan Nasrullah, yatafanyika ya Februari 23, miezi kadhaa tangu alipouawa shahidi katika shambulio la kigaidi la anga lililofanywa na jeshi la utawala wa kizayuni wa Israel katika mji mkuu wa Lebanon, Beirut. Hayo yameelezwa na Shekh Naim Qasim, katibu mkuu wa harakati hiyo ya mukawama wa Kiislamu ya Lebanon. Shahid Sayyid Hassan Nasrullah ambaye alihudumu kama katibu mkuu wa Hizbullah kwa zaidi ya miaka 30 aliuawa shahidi Septemba 27 katika shambulio hilo la anga la jeshi la Kizayuni katika eneo la viunga vya kusini mwa Beirut. Sheikh Naim Qasim ameeleza katika hotuba aliyotoa kwa njia ya televisheni siku ya Jumapili kwamba shahid Nasrullah aliuawa wakati ambapo kulikuwa na mazingira magumu na kulazimisha Hizbullah kumfanyia mazishi ya muda kulingana na taratibu za kidini amesema. Sasa Hizbullah imeamua kufanya shughuli kubwa ya mazishi itakayoshirikisha hadhara kubwa ya umma kwa ajili ya shahid Nasrullah na shahid Hashim Safiyuddin, kiongozi mwingine mwandamizi wa harakati hiyo ya Mukawama aliyeuawa shahidi katika shambulio jingine la kigaidi lililofanywa na Israel karibu wiki moja baada ya kuuawa shahidi Nasrullah. Sheikh Naim Qasim amethibitisha kwa mara ya kwanza pia kwamba shahid Safiuddin alikuwa amechaguliwa kushika wadhifa wa ukatibu mkuu wa Hizbullah baada ya shahid Nasrullah, lakini aliuawa shahidi kabla ya kutolewa tangazo hilo, na akaongeza kuwa shahid Safiuddin naye pia atazikwa akiwa na wadhifa wa katibu mkuu kwa mujibu wa katibu mkuu wa Hizbullah. Shahid Sayyid Hassan Nasrullah atazikwa viungani mwa Beirut katika eneo la ardhi ambalo lilichaguliwa na harakati hiyo lililoko kati ya barabara kongwe na mpya za uwanja wa ndege. Wakati shahid Safiyuddin yeye atazikwa katika mji alikozaliwa wa Deir Qanun kusini mwa Lebanon. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za ulimwengu inayokujieni kutoka hapa Redio Teheran. Jeshi la Ulinzi wa Wananchi wa Tanzania JWTZ limetangaza kuwa wanajeshi wake wawili ni miongoni mwa askari 20 wa kulinda amani waliouawa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na jeshi hilo, wanajeshi hawa wamefariki kutokana na mfululizo wa mashambulizi yaliyofanywa na wapiganaji wa kundi la waasi la M23 katika maeneo ya Sake na Goma. Taarifa ya JWTZ imeongeza kuwa wanajeshi wake wengine wanne wamejeruhiwa katika mashambulio hayo na wanapatiwa matibabu mjini Goma, makao makuu ya mkoa wa Kivu Kaskazini. Taarifa hiyo iliyosainiwa na mkurugenzi wa habari na uhusiano wa jeshi la ulinzi wa wananchi wa Tanzania, Kanali Gaudentius Gervas Ilonda, imefafanua kwa kusema, kufuatia mashambulizi ya mfululizo katika maeneo ya Sake na Goma yaliyofanywa na waasi wa M23 tarehe 24 na 28 Januari, jeshi la ulinzi la Tanzania JWTZ limewapoteza askari wake wawili na wengine wanne walijeruhiwa. Majeruhi wanaendelea kupata matibabu mjini Goma. baada ya taarifa hiyo ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Walinda amani wasiopungua ishirini wameshathibitishwa hadi sasa kuuawa huko mashariki mwa Congo DR tangu wiki iliyopita baada ya kuzuka mapigano makali ndani na karibu na mji wa Goma, wakati kundi la M23 lilipoanzisha mashambulizi makubwa dhidi ya jeshi la Congo. Wakati huo huo, serikali ya Rwanda inayotuhumiwa kuwaunga mkono na kuwasaidia kijeshi waasi wa, wa M23 imetangaza kupitia wizara yake ya mambo ya nje kuwa inakaribisha kufanywa mkutano wa pamoja kati ya Jumuiya ya Maendeleo ya Mataifa ya Kusini mwa Afrika SADC na Jumuiya ya Afrika Mashariki EAC kujadili mzozo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na Rais Vladimir Putin wa Rusia amesema Umoja wa Ulaya daima umekuwa ukipokea ishara za uchukuaji hatua zake za kisiasa kutoka Washington na utaendelea kufanya hivyo wakati huu Donald Trump akiwa madarakani na kwamba licha ya baadhi ya viongozi wa umoja huo kupinga vikali kuchaguliwa tena Trump, rais huyo mpya wa Marekani atarejesha utulivu na utiifu wa EU haraka sana. Rais wa Rusia amesema hayo katika mahojiano na mwandishi wa habari wa TV ya Russia One, Pavel Zarubin. Putin amesema imepita miongo kadhaa tangu kwa mara ya mwisho Ulaya ilipokuwa ina wanasiasa shupavu na wenye uwezo wa kutoa maoni yao kwa uhuru bila kuitegemea Washington, akimaanisha enzi za rais wa zamani wa Ufaransa Jacques Chirac na kansela wa Ujerumani Gerhard Shroda, na akaongezea kwa kusema lakini katika miaka hivi karibuni sera za EU zimekuwa zikiongozwa na aliyowaita viumbe vidogo vya kisiasa ambavyo vimekosa elimu na uwezo Rais wa Rusia amebainisha katika mahojiano hayo kwamba viongozi wa Ulaya hawampendi Trump na walimpiga vita kikamilifu kwa kuingilia maisha yake ya kisiasa na hata uchaguzi wa Marekani, na akaongeza kuwa anavyoamini, hata hivyo, haitachukua muda mrefu kabla ya EU kuanza kufuata tena maagizo kutoka Washington, na kuhakikishia, kwa tabia yake Trump ya ung'ang'anizi, atarejesha nidhamu haraka sana na utawaona wote karibuni hivi wanasimama kwa nidhamu mbele ya bwana na kutikisa mikia yao kwa upole, amesema Putin. Katika wakati wote wa kinyang'anyiro cha urais wa marekani mwaka jana, viongozi wengi wa Ulaya walikuwa wakieleza kwamba wana wasiwasi kuhusu uwezekano wa Trump kurejea ikulu ya White House, wakitishwa na matamshi yake ya Marekani kwanza, vitisho vya kuzitoza ushuru bidhaa za EU, Ukosoaji wake kwa mchango mdogo wa umoja huo katika matumizi ya ulinzi ya shirika la kijeshi la NATO na wito wake wa kubadilishwa mkondo wa mzozo wa Ukraine. Hata hivyo, na baada ya kumpongeza Trump kwa ushindi wake wa uchaguzi mwezi Novemba, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron na kansela Olaf Scholz wa Ujerumani waliharakisha kutoa wito kwa umoja wa Ulaya wa kuungana pamoja ili kukabiliana na kurejea tena kiongozi huyo madarakani. Na huu ndio mwisho wa taarifa Habari za Ulimwengu. Mpenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na karibuni sasa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa ambao na kichwa cha maneno, kundi la Heig ni nini na kwa nini limeanzishwa? Baada ya kutangazwa usitishaji mapigano na kupita miezi 15 ya mauaji ya kimbari dhidi ya Wapalestina katika ukanda wa Ghaza, nchi tisa kutoka Asia, Afrika na Amerika Kusini zimeunda kundi lililopewa jina la The Hague Group kwa ajili ya kutetea Palestina katika mkutano uliofanyika The Hague huko Holanzi, ulioandaliwa na shirika la maendeleo la kimataifa. Wawakilishi wa nchi hizo tisa wametoa wito wa kuchukuliwa hatua za kidiplomasia na kiuchumi dhidi ya utawala wa kizayuni wa Israel kutokana na ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu na sheria za kimataifa huko Ghaza. Baada ya mazungumzo hayo, wawakilishi kutoka Afrika Kusini, Malaysia, Namibia, Colombia, Bolivia, Chile, Senegal, Honduras na Belize wametangaza kwamba wameunda kundi hilo ili kutetea haki za Wapalestina. Taarifa iliyotolewa na nchi hizo tisa inasema, hatuwezi kuwa kimya mbele ya jinai za kimataifa na tumeazimia kutimiza ahadi zetu za kukomesha uvamizi wa Israel katika nchi ya Palestina na kusaidia juhudi za kupatikana haki ya watu wa Palestina ya kujitawala ikiwa ni pamoja na haki ya kuwa na taifa huru la Palestina, mwisho wa kunukuu. Mojawapo ya matokeo ya miezi 15 ya jinai na mauaji ya kimbari ya wazayuni katika ukanda wa Ghaza ni kufichuliwa sura halisi ya utawala huo bandia na unaoua watoto ambao misingi yake imewekwa juu ya sera ya kukalia kwa mabavu ardhi za nchi nyingine, kuua raia na kuwafukuza mamilioni ya wa wapalestina kwenye makazi yao. Katika kipindi chote cha miaka 76 ya kuwepo kwake, Israel haijawahi kupingwa katika majukwaa ya kimataifa kwa kiasi hiki cha sasa katika kipindi cha miongo saba iliyopita, Wazayuni daima wamejaribu kuhalalisha uvamizi na kuzikalia kwa mabavu ardhi za Palestina kwa simulizi za uongo kuhusu kuwepo Mayahudi huko Palestina. Katika mkondo huu wa upinzani, na ukosoaji wa aina yoyote wa walimwengu, hususan katika nchi za Magharibi, dhidi ya sera hizo za kikoloni umetajwa kuwa eti ni chuki dhidi ya Uyahudi. Ukosoaji na maandamano dhidi ya jinai za Israel unamfanya mhusika aadhibiwe kwa kufukuzwa kazi, kutozwa faini na kifungo jela. Hata hivyo, katika kipindi cha miezi kumi na mitano iliyopita walimwengu wamekuwa na mwamko mkubwa kuhusu hali ya watu wanaodhulumiwa wa Palestina na jinai zinazofanywa na utawala wa kizayuni wa Israel. Hivi karibuni kituo cha habari cha Palestinian European Media Center kilitangaza kuwa Ulaya imeshuhudia maandamano na mijumuiko zaidi ya elfu thalathini katika miji mia sita na kumi na tisa na nchi na ishirini katika siku mia nne na sabini za vita vya Israel dhidi ya watu wa ukanda wa Ghaza. Suala jingine lililosababishwa na mwamko wa fikra za umma walimwengu hususan katika nchi za magharibi kuhusiana na Israel ni harakati za baadhi ya taasisi za kimataifa dhidi ya wazayuni. Licha ya ushawishi mkubwa wa nchi za Ulaya na Marekani katika taasisi hizo, baadhi ya nchi kama Afrika Kusini, ambayo ni miongoni mwa wahanga wa ubaguzi wa rangi, zimejaribu kutumia uwezo wote wa taasisi za kimataifa kulaani jinai za wazayuni na kusimamisha mauaji ya Israel huko Gaza. Mnamo Desemba 2023 Afrika Kusini ilituhumu Israel kuwa imefanya mauaji ya kimbari huko Gaza ikitumia mkataba wa kuzuia mauaji ya kimbari ya mwaka 1948. Kesi hiyo iliyoimarishwa na kupata nguvu zaidi baada ya kujiunga nchi kama Colombia, Nicaragua na Mexico katika mashtaka hayo inasisitiza haja ya dharura ya kukomeshwa ukatili wa Israel. Kufuatia malalamiko yaliyowasilishwa na Afrika Kusini, mahakama ya kimataifa ya uhalifu pia ilimpata waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na waziri wa zamani wa vita wa utawala huo Yoav Gallant na hatia ya kufanya uhalifu wa kivita na kutoa hati ya kukamatwa kwao katika kila nchi mwanachama wa mahakama hiyo. Naendelea kusikiliza matangazo ya mchana ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Assalamu alaikum, wasikilizaji wapenzi, na karibuni katika makala hii maalumu ambayo tumekuandalieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku ya kuzaliwa Abulfadli Abbas, mwana wa Imamu Ali bin Abitalib alayhim assalam, ambaye alikuwa jemedari shujaa na uti wa mgongo wa Imamu Husein katika mapambano ya Karbala. Tumo katika maadhimisho ya kukumbuka siku ya kuzaliwa mtukufu huyo ambaye jina lake katika historia linaandamana na sifa za uaminifu na kujitoa mhanga katika njia ya mwenyezi Mungu. Abulfadhl Abbas ni mtu mtukufu ambaye sira ya uungwana wake inameremeta mithili ya roho ya dhahabu katika uwanda wa dunia. Alipewa lakabu ya Abulfadl, yaani baba wa fadhila na mema kutokana na fadhila nyingi alizokuwa amepambika nazo. Tunatumia fursa hii kutoa mkono wa baraka na fanaka kwa mnasaba wa siku ya kuzaliwa Abulfadl al Abbas alaihi ssalam. Abasi... Tarehe nne Shaban mwaka wa ishirini na sita Hijiria, kamaria nyoyo za wapenzi wa Ahlu Baiti wa Mtume zilijawa na furaha kwa kuzaliwa mwana wa kiume katika nyumba ya Imama Ali bin Abitalib alayhi ssalam. Wakazi wa Madina walielekea haraka kwa Imama Ali ili kwenda kutoa tabiriki na pongezi kwa kujaliwa kupata mtoto mwingine wa kiume. Mama yake Abulfadl Alabbas aliyejulikana kwa jina la Umulbanin, kwa upole na huruma kubwa alimkabidhi mwanaye huyo kwa baba yake Imam Ali, na Imam akamsomea adhana katika sikio lake la kulia na iqama katika sikio lake la kushoto, kwa sababu adhana na iqama ni naghma na wito wa tauhidi na kumwamini mtume wa Mwenyezi Mungu. Imam Ali ambaye jicho lake lilikuwa likiona upeo wa mbali ambao haukuwa ukionekana kwa watu wengine, aliona sifa za ujasiri, maarifa na ushujaa mkubwa ndani ya mtoto huyo. Ndiyo maana akampa jina la Abbas lenye maana ya simba shujaa na mshindi. Jina la asili la mama yake Abulfadl al Abbas ni Fatima binti Huzam, ambaye baadaye alijulikana kwa lakabu ya Umulbanina. Mama huyu aliwalea vizuri sana watoto wa Bibi Fatimatu Zahra. Alikuwa mwenza mzuri na mwema wa mumewe Ali alayhi ssalam, na siku zote alikuwa akijihesabu kuwa mtumishi wa Imamu Ali na wana wa Bibi Fatimatu Zahra. Kumenukuliwa maelezo mengi kuhusu fadhila na utukufu wa mke huyo Imamu Ali alayhi ssalam mama wa Abulfadl Mwanazuoni Zainul Addin, maarufu kwa jina la Shahidu Athani, amesema kuhusu bibi huyo mtukufu kwamba Ummulbanin alikuwa mwanamke mweledi wa mambo na mwenye heshima kubwa. Aliwapenda sana watu wa nyumba ya Mtume. Alisifika kwa ikhilasi kubwa na alitumia umri wake wote kuwatumikia Ahlulbait alaihimu ssalama. Watu wa nyumba ya Bwanamtume nao pia walimpa heshima na kumpenda bibi huyu. Mwisho wa kunukuu. Hadrat Abulfadl Al Abbas alipewa pia lakabu ya Kamaru Bani Hashim, yani mwezi wa Bani Hashim, kutokana na sura yake maridadi na ya kuvutia, sira yake tukufu na umbo lake la kupendeza. Ibnu Shahrashub, mufasir na mpokezi mkubwa wa hadithi, amesema katika kitabu chake cha Almanaqib kwamba Abulfadl Al Abbas alipewa lakabu ya Kamaru bani Hashim, yani mwezi wa bani Hashim, kutokana na kuwa uso wake ulijaa baraka na ulikuwa ukimeremeta mithili ya nuru ya mwezi. Vilevile kumenukuliwa hadithi nyingi kutoka kwa watu wa nyumba ya mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam kuhusiana na Abulfadl al Abbas. Imam Ali alaihi salam, wakati alipokuwa kwenye kitanda cha kuaga dunia kabla ya kufa shahidi alimwita Abulfadhl al Abbas na kumkumbatia, kisha akamwambia mwanawe huyo kwamba karibuni hivi jicho langu litafurahi kuonana na wewe tena mbele ya haki, ikiwa ni kumtabiria kwamba yeye pia angeuliwa shahidi katika jangwa la Karbala akiwa pamoja na kaka yake Imamu Husein alayhi ssalam. Aidha, kumenukuliwa hadithi nyingi kutoka kwa Imamu Husein alayhi ssalam, kuhusiana na utukufu wa Abulfadhl Alabas. Miongoni mwa hadithi hizo ni matamshi ya Imamu Husein kuhusu Abulfadhl jioni ya tarehe kumi mwezi Muharam, maarufu kwa siku ya Ashura, Imamu Husein alimwambia Abulfadhl kwamba, ndugu yangu kipenzi, roho yangu iwe fidia kwako, panda juu ya farasi na nenda katikati ya adui. Katika maneno hayo ambayo Imam Husein alimweleza ndugu yake, baada ya kulazimika kati kati ya kulazimika kwenda katikati ya maadui kwa ajili ya kuteka maji ya watoto waliokuwa wakiteseka kwa kiu, Imamu Husein alayhi ssalam Alitumia neno roho yangu iwe fidia kwako, yaani niko tayari kumwaga damu yangu kwa ajili yako, ikiwa ni kuonyesha mapenzi makubwa na heshima aliyokuwa nayo kuhusiana na Abulfadl al Abbas alayhi ssalam. Wapenzi wil wa sikilizaji, historia inathibitisha kwamba Imama Ali alayhi salam alikuwa akimpenda mno mwanaye Abulfadl, na alilipa uzito wa hali ya juu suala la kumwelimisha, kumjenga kiimani na kumzatiti kwa sifa za ukamilifu wa kibinadamu jambo lililomfanya abulfadli awe na uwezo wa hali ya juu wa balagha na fasaha. Abulfadli alipambika kwa sifa hizo kiasi kwamba katika kitabu cha Ghurarul Hikam juzuu ya sita ukurasa wa 96, Imama Ali alayhi salam ananukuliwa akisema: mwanangu Abbas ameelimika akiwa bado mtoto mdogo, na amejifunza maarifa kutoka kwangu na kuwa mithili ya kifaranga cha njiwa ambaye anatiliwa maji na chakula mdomoni na mama yake. Mbali na kumlea mwanawe huyo kwa fadhila za kiroho na kimaanawi, alimjenga pia katika upande wa ushujaa na nguvu za mwili. Alimfundisha fani na taaluma zote za ushujaa zilizokuwa maarufu wakati huo, ikiwa ni pamoja na kulenga shabaha. Ni jambo lililo wazi kwamba kuandamana kwake na baba yake Imamu Ali bin Abi Talib alaihi ssalam, pia aliyekuwa maarufu kwa jina la simba wa Mungu mwenye kushinda kutokana na ushujaa wake mkubwa, ilikuwa fursa nzuri kwa Abulfadhl al Abbas kuzidi kujipamba kwa sifa tukufu za ushujaa za baba yake, na akaja kuzitumia sifa hizo mahala zilipohitajika. Ama nukta muhimu zaidi katika maisha ya Abbas bin Ali alayhim assalam ni mapenzi yake makubwa ukuruba na utiifu wake mkubwa kayake, kwa kaka yake Imam Husein alaihi ssalam, kuandamana na kuwa pamoja na watu watukufu kama baba yake Ali alaihi ssalam na kaka zake Hasan na Husein kulimpa fadhila na utukufu mkubwa. Abulfadl Al Abbas siku zote alikaa kwa heshima kubwa mbele ya kaka zake, kamwe hakuwahi kwenda kwa Imam Husein alaihi ssalam bila ya kuomba idhini. Hadithi zinasema kwamba katika kipindi chote cha miaka 34 ya umri wake uliojaa baraka, Abulfadl hakuwahi hata siku moja kumwita Imamu Husein alayhi ssalam kwa jina la kaka yangu, bali mara zote alikuwa akitumia majina kama yabna rasulillah, yaani ewe mwana wa Mtume au bwana wangu, saidi wangu badala ya jina lake. Alikuwa pamoja na kaka yake mtukufu Imam Husein tangu udogoni mwake hadi alipouawa shahidi akiwa pamoja na kaka yake siku ya tarehe kumi Muharam, siku ya Ashuraa, katika jangwa la Karbala. Kwa mara nyingine tunatoa mkono wa baraka kwenu nyinyi nyote kwa mnasaba kukumbuka siku ya kuzaliwa Abulfadl Qamaru bani Hashim, mwana wa simba wa Mungu, Imamu Ali alayhi ssalam, aliyekuwa jemedari mkubwa katika jeshi la Imamu Husein. Wapenzi wa sikilizaji bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo mchana, yanayokujeni moja kwa moja kutoka hapa Tehran. Karibuni sasa kutegea sikio ya udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo hapa nchini Iran. Tunaanza na gazeti la Teheran Times ambalo limeandika kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amelishauri kundi la wanazuoni wasomaji na mahafidhi wa Quran kubakia imara katika matumaini, na kusistiza kwamba kwa irada ya Mwenyezi Mungu hata yale yanayoonekana kutowezekana yanawezekana kama ilivyoonyeshwa na Wapalestina katika ushindi wa Ghaza dhidi ya Marekani na Israel baada ya vita vya miezi kumi na vitano visivyo na uwiano, kiongozi mwadhamu amehoji iwapo ungeliambiwa kwamba eneo dogo kama Ghaza litalazimika kukabiliana dhidi ya dola kubwa lenye nguvu za kijeshi kama Marekani na wangepambana vilivyo na Ghaza iibuke mshindi, je, kuna mtu yoyote angaliweza kuamini? Lakini kwa neema ya Allah imewezekana. Chini ya kichwa cha habari, mkutano wa Trump Netanyahu, fursa ya kumkingia kifua mhalifu anayesakwa, gazeti hili la Tehran Times limeandika safari ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu nchini Marekani na mkutano wake na rais Donald Trump vinaonyesha wazi kwamba anashikilia nyasi za mfamaji katika jaribio la kuficha kushindwa kijeshi Israel katika ukanda wa Ghaza na Lebanon. Gazeti la Iran Daily limeiweka mbele habari ya matamshi ya Rais Masud Pezeshkian katika maadhimisho ya siku ya taifa ya teknolojia ya anga. Kichwa cha habari hiyo kinasema wasomi na wataalamu ndio watakaosaidia kutatua matatizo ya nchi. Iran Daily pia limemnukuu Imam Ali Khamenei akisema wakati alipohutubia hadhara ya maqari walioshiriki mashindano ya kimataifa ya Quran hapa nchini kwamba Jamhuri ya Kiislamu inakabiliana na ubeberu wa kimataifa sambamba na nchi nyingine duniani. Hata hivyo, ameeleza kuwa kinachotofautisha Iran na mataifa mengine mengi ni ujasiri wa watu wa Iran wa kuitambua Marekani kama mchokozi, muongo, mdanganyifu na beberu na kuhitaja kuwa ni shetani mkubwa. Katika ukurasa wake wa habari za kimataifa, Iran Daily limeandika Canada, Mexico na China zimeapa kujibu mapigo kwa ushuru mpya kwa mauzo ya bidhaa zinazoingia Marekani uliotangazwa na rais Donald Trump. Mexico na Canada zimesema zitalipiza kisasi kwa hatua hiyo ya Trump, wakati China ikisema itaipinga hatua hiyo katika shirika la biashara duniani na kuchukua hatua zingine za kujibu mapigo. Kibonzo cha gazeti hili la Iran Daily kinamwonyesha Trump aliyeweka vidole masikioni akirusha risasi za mizinga kuelekea Mexico, Canada na China, lakini risasi hizo zinaserereka na kumrudia yeye mwenyewe akiwa amesimama bondeni. Sehemu kubwa ya ukurasa wa mbele wa gazeti la Alwifaq ina picha kubwa mbili. Ya kwanza ambayo ni kubwa zaidi inaakisi kikao cha Imamu Ali Khamenei na maqari na mahafidh wa Quran walioshiriki katika duru ya 41 ya mashindano ya kimataifa ya Quran ya Iran, na ya pili inamwonyesha rais Pezeshkian akikagua miradi mbalimbali mbali ya sekta za anga za mbali ya Iran katika maadhimisho ya siku ya taifa ya teknolojia anga. Gazeti hili pia lina makala inayozungumzia kukamatwa mhusika mkuu wa mauaji ya msomi mkubwa wa Kiislamu Ayatullah Muhammad Baqir Sadr na dada yake Bintul Huda wakati wa utawala wa Sadamu nchini Iraq miongo kadhaa iliyopita. Kichwa cha habari hiyo kinasema masharifu hawauawi, bali wanabakia hai milele. Kutoka gazeti la Jumhuria ya Islami inatosheka kukusomea msikilizaji mpenzi vichwa vya habari kadhaa vinavyosema: kiongozi mwadhamu, sharti la kutatua matatizo yaliyopo na kupata maendeleo ni kumtegemea Mungu na kujifunga kibwebwe. Iran haiwezi tena kupokea wakimbizi kutoka Afghanistan. Washington Post yafichua mpango hatari wa Israel wa kunyakua ardhi zaidi za Siria na rais wa Colombia asema Trump ni sawa na Hitler. Nalo gazeti la Mardom Salori limetanguliza mbele habari yenye kichwa cha maneno Foreign Policy ya chunguza hitilafu za ndani kwa ndani baina ya Trump na Netanyahu kuhusu Iran <mulia> Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Tehran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sayansi na teknolojia mpya. Amjambo, wapenzi usikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio ya sayansi tiba na teknolojia nchini Iran na maeneo mengine duniani. Katika makala ya leo, tutaangazia matukio ya nchini Iran na ni matumaini yangu kuwa utaweza kunufaika. Katika maonyesho ya 15 kima ya kimataifa ya nano yaliyofanyika nchini Iran hivi karibuni, mafanikio ya kiteknolojia ya makampuni ya teknolojia bunifu ya Irani yaliwasilishwa katika nyanja za mafuta na nishati, afya na ustawi, maji na mazingira, kilimo na ufugaji, magari, rangi na mipako, ujenzi, nguo na vifaa vya hali ya juu katika sekta ya nano. Moja ya sehemu muhimu zaidi ya maonyesho hayo ilikuwa ni utangulizi na maonyesho ya miradi na bidhaa kumi za kibunifu zenye mtazamo wa kimataifa, ambapo bidhaa hizo zilikuwa na ugumu maalum wa kiteknolojia na zilikuwa zimesajiliwa katika mashirika ya kimataifa. Utafiti wa kisayansi na mafanikio ya kibunifu ya wataalamu wa teknolojia umeiweka Iran miongoni mwa nchi zinazoongoza katika sekta ya nano, na kwa msingi huo mafanikio katika sekta hiyo yalishika, uh, nafasi ya juu na yalihisika kwa nguvu, uh, kutoka kwenye kumbi za maonyesho haya ya kumi na tano ya nano na micro. Mafanikio haya kwa upande mmoja yameweza kushindana kimataifa na kwa upande mwingine yametumika kama suluhisho la wanasayansi wa vyuo vikuu na mchakato wa bidhaa za kimkakati, hivyo kuiweka Iran katika nafasi ya juu uh, katika teknolojia hii muhimu duniani. Takwimu pia zimethibitisha uh, uh, suala hili, kwani kwa sasa bidhaa za nano za Iran zimesafirishwa kwa nchi 49 katika mabara matano, ambapo karibu asilimia sitini ya mauzo ya nje ya nano ya yeah, Iran ya yeah, ameelekezwa katika nchi kama vile Iraq, India, China na Uturuki. Kulingana na ripoti ya kamati ya nano, Iran inashikilia nafasi ya tano duniani kwa idadi ya makala za kisayansi zilizochapishwa katika hifadhi data ya Web of Science, na mauzo ya makampuni ya kiteknolojia au ya teknolojia bunifu katika sekta hii yameongezeka mara hamsini ndani ya kipindi cha miaka minne. Vilevile vile, mauzo ya nje katika soko la nano yameongezeka kwa asilimia mia na kumi katika kipindi cha miaka miwili iliyopita, kutoka dola milioni sitini na tisa hadi dola milioni mia arobaini na tano. Iran ilianza kujihusisha na maendeleo ya teknolojia nano miaka arobaini iliyopita baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, wakati ambapo nchi nyingi zilikuwa tayari zimeingia katika uwanja huo. Hata hivyo watafiti wa Iran wameweza sio tu kushiriki kikamilifu katika utafiti na maendeleo bali pia kuzalisha bidhaa za kiteknolojia ambazo zimeonyesha uwezo wa Iran katika kujitegemea. Tangu mwaka elfu mbili na tisa Iran ilianza upanuzi wa teknolojia za anga kwa kutumia maarifa ya ndani na ushirikiano wa kimataifa. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran sasa inashikilia nafasi ya juu ambapo kamanda wa kitengo cha anga cha jeshi la mapinduzi ya Kiislamu amesema kuwa Iran ni miongoni mwa nchi kumi bora duniani katika teknolojia ya satelaiti. Aidha amesema kuwa uwepo huu wa Iran ni wa kipekee, kwani ni nchi kumi na mbili pekee duniani zenye uwezo wa kurusha satelaiti, na baadhi yao kama India zilipokea teknolojia kutoka Marekani, Ufaransa na Rusia. Hata hivyo, Iran imepata teknolojia ya satelaiti kwa asilimia mia moja kupitia uwezo wa ndani na imani thabiti. Leo hii Iran ni miongoni mwa nchi zinazoshiriki kwa nguvu katika mikutano na mashirika ya kimataifa. Katika mkutano wa Jumuiya ya Taasisi za Sayansi za Asia na majumuiko ya kisayansi uliofanyika mwezi Novemba huko Manila, Ufilipino, taasisi ya sayansi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilichaguliwa kuwa makamu wa rais wa jumuiya hiyo. Daktari Muhamad Ridha Shams Ardakani, katibu wa taasisi hiyo, alihudhuria kwa niaba ya Iran. Umoja wa Vyuo vya Sayansi na Jumuiya za kisayansi za Asia ni sehemu ya shirika la ushirikiano wa kimataifa la vyuo vya sayansi unaojumuisha nchi 32 kutoka mabara ya Asia na Oceania. Lengo lake ni kutumia sayansi na teknolojia kwa ajili ya maendeleo ya nchi hizi. Katika maendeleo mengine, kampuni moja ya teknolojia bunifu ya Iran kwa mara ya kwanza imefanikiwa kutengeneza kifaa cha hali ya juu cha leza ya kuchora alama za ultraviolet chenye uwezo wa kuchora alama ndogo sana chini ya mikromita tano kwenye metali na glasi. Kampuni moja ya teknolojia ya juu ya Iran kwa mara ya kwanza imefanikiwa kutengeneza kifaa hicho cha hali ya juu cha leza ya kuchora kwa mionzi ya ultraviolet ambacho, uh, kina uwezo mkubwa sana. Kampuni hii ya teknolojia ya juu ni kinara katika utengenezaji wa vifaa vya leza za viwandani nchini Iran ambapo kwa kutumia uzoefu wa miaka kadhaa katika nyanja ya optiki na leza pamoja na kuchanganya ubunifu na teknolojia za kisasa imefanikiwa kubuni na kutengeneza aina mbalimbali za bidhaa za viwandani, matibabu na za kielimu zinazohusiana na leza. Kifaa hiki cha hali ya juu cha leza ya kuchora kwa mionzi ya ultraviolet hivi karibuni kilizinduliwa kwa juhudi za kitengo cha akili mnemba, au artificial intelligence leza na quantum. Katika maonyesho ya tano maalum ya leza fotoniki, uh, na quantum. Kifaa hiki kinatumia teknolojia ya neodymium dopt uh, na lithium tribrat kwa ajili ya uzalishaji wa leza ya ultraviolet yenye urefu wa nano mita 355. Leza hii ina umaridadi wa hali ya juu zaidi kutokana na ubora wake wa juu sana na urefu mfupi ikilinganishwa na leza za kawaida. Kifaa hiki cha kisasa chaleza ya kuchora kwa mionzi ya urujiamino kinatumika katika sekta ya optiki, polima nusu nyumbufu, vifaa vya nyumbani na sekta za matibabu. Uwezekano wa kutengenezwa na kupatiwa msaada wa kiufundi ndani ya nchi, pamoja na uwezo wa kuboreshwa, ni faida ya kiufundi za bidhaa hii ikilinganishwa na mifano ya kigeni. Kwa kununua kifaa hiki cha Iran badala ya kile cha kigeni, watumiaji wanaokuwa takribani dola elfu kumi na tatu kwa kila kifaa. Katika mafanikio mengine, timu ya roboti ya chuo kikuu cha sayansi na teknolojia ya Iran ilishinda nafasi ya kwanza katika mashindano ya robotics na akili mnemba Asia Pacific 2024 nchini Uturuki. Timu hiyo ikiongozwa na wanafunzi wa shahada ya kwanza na uzamili iliwasilisha mradi wa ubunifu unaoitwa Infrasight Drones. Timu ya roboti ya chuo kikuu hicho ilijumuisha Aliridha Abasimubina Lashkari, Aliridha Mikaeli na Shayan Ansarian ambao ni wanafunzi wa shahada ya uzamili na shahada ya kwanza katika kitivo cha uhandisi wa umeme na katika chuo hicho. Mashindano hayo yalifanyika katika sehemu mbili, ya wanafunzi wa shule na ya wanafunzi wa chuo kikuu mwezi Novemba yakiwa na timu 130 kutoka nchi nane duniani. Na katika sehemu ya mwisho ya kipindi cha leo, tunashughulikia mada ya tiba hata leo. Ingawa binadamu amepiga hatua kubwa katika nyanja mbalimbali za matibabu na tiba, bado karibu theluthi moja ya watu wanaopata mshtuko wa moyo hupoteza maisha yao na sehemu ya wale wanaonusurika wanaweza kuendelea kuishi na athari za baadaye katika maisha yao yote. Watafiti wa chuo kikuu cha teknolojia cha Amir Kabir cha hapa Iran, wakishirikiana na mfuko wa sayansi wa Iran, wameunda kiraka cha moyo kinachoweza kujitengeneza chenyewe kwa kutumia hidrojeli na nanokompositi. Kiraka hiki cha moyo kina uwezo wa kusaidia kupona kwa tishu za moyo na kimeundwa kwa teknolojia uchapishaji wa 3D. Rana Imani, mhitimu wa shahada ya uzamifu katika uhandisi wa tiba na mada za biolojia, anafafanua kuhusu mradi huu kwa kusema, magonjwa ya moyo ya kuzaliwa, ischemia ya moyo, jeraha na kuvimba ni baadhi ya sababu zinazochangia kushindwa kufanya kazi moyo na hivyo kusababisha kifo. Kutokana na ukosefu wa seli shina katika watu wazima, uharibifu huu hauwezi kujirekebisha kiasili na hivyo kusababisha kushindwa kwa moyo kwa muda mfupi au mrefu na hatimaye kusababisha uh, uh, kupungua kwa utendaji wa moyo. Ameongeza kuwa katika utafiti huu wa kubuni, lengo la watafiti ni kutengeneza, kutambua na kuboresha wino wa kibiolojia wenye uwezo wa kujirekebisha kwa madhumuni ya kuchapisha kiraka cha moyo ili kusaidia uponyaji e, wa uharibifu wa tishu Uh, za moyo. Uwezo wa kujirekebisha unamaanisha kuwa uwezo wa hidrojeli hurekebisha uharibifu wa kimwili unaotokea kupitia urejeshaji wa viunganisho vya covalent baada ya mkazo wa kimitambo kutokea. Nam, wapenzi wasikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa makala yetu hii ya sayansi na teknolojia kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika. Na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwa herini. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe nne Shaban mwaka 1446 Hijria, sawa na tarehe tatu Februari mwaka 2025 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1420 iliyopita, yani tarehe nne Shaban mwaka 26 Hijria, alizaliwa Hadhrat Abbas bin Ali bin Abi Talib Alaihimussalam. Alaihimusalam alimpenda sana kaka yake Husein, bwana wa mashahidi, kiasi kwamba alisabilia maisha yake katika ardhi ya Karbala kwa lengo la kumtetea yeye na risala yake kwa nguvu zake zote. Siku ya kumkumbuka Abulfadhil Abbas inajulikana hapa nchini Iran kama siku ya vilema wa vita. Aidha, katika siku ya kuzaliwa mtukufu huyo, watu wa Iran huwa wanawakumbuka na kuwaenzi mashujaa waliosimama imara katika vita vya kulazimishwa vya utawala wa zamani wa Iraq dhidi ya Iran. Siku kama ya leo miaka 1600 iliyopita sawa na tarehe 4 Shaaban mwaka 440 hijria, alifariki dunia Abu Said Abul Khair, mtaalamu wa elimu ya kumjua Mwenyezi Mungu au Irfan na malenga wa Iran, akiwa na umri wa miaka 83. Abu Said alizaliwa mwaka 357 hijria na kujifunza elimu ya hisabati na historia ya wafalme. Aidha, alitabahari katika elimu za tafsiri ya Qurani, hadithi na fikhi au sheria za Kiislamu, huku akipata elimu ya Irfan kutoka kwa wanazuoni mashuhuri wa elimu hiyo wa karne ya 4 na ya tano hijria. Kitabu cha Asratu Tauhid ni moja ya turathi za Abu Said Abulkhair. Aidha alipendelea sana kusoma mashairi. Miaka 195 mia iliyopita, katika siku kama ya leo, Ugiriki ilipata uhuru wake kutoka kwa utawala wa Uthmania. Ugiriki ambayo kijiografia ipo kusini mashariki mwa Ulaya ni moja kati ya nchi zenye tamaduni kongwe duniani. Mwaka 338 kabla ya kuzaliwa Nabi Isa alaihissalam, mfalme wa Masedonia aliivamia Ugiriki, na karne moja baadaye nchi hiyo ikawa chini ya mamlaka ya utawala wa Roma na baadaye Roma ya Mashariki. Katika kipindi chote cha karne ya 19 Ugiriki ilishuhudia mapigano na vurugu za ndani na nje. Hatimaye, katika siku kama ya leo nchi hiyo ikajipatia uhuru. na katika siku kama ya leo miaka 46 iliyopita, wakati mapambano ya wananchi dhidi ya utawala wa Shah yalipokuwa yamefika kileleni, waziri mkuu wa utawala wa kifalme hapa nchini Iran, Shapur Bakhtiar, alifanya jitihada za kuzima vuguvugu vugu la wananchi bila ya mafanikio yote. Bakhtiar alisema katika mahojiano na vyombo vya habari kwamba hatomruhusu Imam Khomeini kuunda serikali ya mpito. Wakati huo uasi wa kiraia kukimbia wanajeshi na kujiunga na safu za wananchi katika miji mbalimbali ya Iran, ikiwa ni pamoja na kujiuzulu wa bunge, viongozi wa ngazi za juu serikalini na kadhalika vilifanya serikali ipoteze udhibiti wa mambo ndani ya nchi. Upenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni sikio kwanza habari za dunia kwa ufupi. Mkuu wa shirika la nishati ya atomiki la Iran Muhammad Islami amesema kuhusu mazungumzo yaliyofanywa kati ya jamhuri ya ya Kiislamu na Ulaya kwamba maelezo ya msingi ya upande wa Ulaya ni kuwa vikwazo haviko mikononi mwetu, hatuna nafasi yoyote juu ya suala hilo na kadhia hii iko kwenye mamlaka ya Marekani. Harakati ya mukawamo wa Kiislamu ya Palestina Hamas imelaani mashambulizi ya kinyama yaliyofanywa na utawala wa kizayuni wa Israel katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Mazishi ya kiongozi wa muda mrefu wa harakati ya Hizbullah ya Lebanon, shahid Said Hassan Nasurullah yatafanyika Februari 23, miezi kadhaa tangu alipouawa shahidi katika shambulio la kigaidi la anga lililofanywa na jeshi la utawala wa kizayuni katika mji mkuu wa Lebanon, Beirut. Jeshi la Ulinzi wa Wananchi wa Tanzania JWTZ limetangaza kuwa wanajeshi wake wawili ni miongoni mwa askari ishirini wa kulinda amani waliouawa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Na Rais Vladimir Putin wa Urusi amesema Umoja wa Ulaya daima umekuwa ukipokea ishara za uchukuaji hatua zake za kisiasa kutoka Washington na utaendelea kufanya hivyo wakati huu Donald Trump akiwa madarakani. Na kwa muhtasari huo wa habari za dunia, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa mchana wa leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu. Jina langu ni Abdul Fatah Musa. La ziada sina, ghairi ya kukwageni nikikutakieni mchana mwema. Ahsanteni na kwaherini.