Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. bi'adhabin alim. Na ni tangazo litokalo kwa Mwenyezi Mungu na mtume wake, kujuvya watu siku ya Hija kubwa, ya kwamba Mwenyezi Mungu yuko mbali na washirikina na pia mtume wake yupo mbali nao, hawana haja na adui hao. Basi kama mkitubu ndiyo kheri kwenu, na kama mkengegeuka basi jue ni kwamba nyinyi hamwezi kumshinda Mwenyezi Mungu, na wapashe waliokufuru habari ya adhabu yaumizayo inayowangoja. Bismillahi rahmani rahim. Wassalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji wa radio Tehran. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhamed, mtangazaji wako katika meza ya matangazo, na leo ikiwa ni siku njema kabisa, siku ya kukumbuka maadhimisho ya kubaathiwa mtume mtukufu, Mtume Muhammad, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, tunatoa mkono wa pongezi kwa Waislamu wote duniani. Mchana huu tuna mingi mazuri tumeandalia katika meza ya matangazo, tukianza na taarifa ya habari. Tutakuwa na uchambuzi wetu wa kisiasa ambao kichwa chake cha maneno kinasema, walituona kama familia yao, mateka wa Israel wamesema nini kuhusu mwenendo wa Kiislamu wa askari wa harakati ya Hamas. Ndio utakuwa uchambuzi wetu, tutasikia wamesema nini mateka wa Israel ambao walikuwa wanashikiliwa huko Gaza, baada ya kuachiwa huru na harakati ya mukawama wa Palestina, waliamiliwaje? Na vipindi tunavyo vingi vizuri, tutakuwa na kipindi maalum tumeandalia cha mabath, tutakuwa na udondozi wa magazeti, tukidondoa baadhi ya vichwa muhimu vya habari, habari muhimu zilizopewa uzito katika magazeti nchini Afrika Mashariki na tutahitimisha matangazo kwa muhtasari wa habari za dunia, tukiwa na wengi wa matumaini. Mtakuwa nasi hadi tamati, wapendwa wasikilizaji. Chaneli yetu kwenye telegramu, idhaa ya Kiswahili redio Tehrani ni at radio tehrani sw t me slash radio tehrani sw. Tovuti na mtandao wetu wa intaneti ni pastodayir sw. Matangazo ya redio Teherani vilevile yanasikika kupitia redio washirika, maarifa fm Tanga, Tanzania, na mail ya redio, kama kawaida, napenda kuwasomea swahili radio at irib .IR. Dakika moja imesalia itimie saa sita kamili kwa wakati wa hapa Tehran. Na kukaribisha kutegea sikio vichwa vya habari. Katibu mkuu wa harakati ya Hezbollah ya Lebanoni asema nchi hiyo haitasahau msaada wa Irani, Iraki wakati wa vita vya Israel. Wataalamu wa Umoja wa Mataifa wasema wanaharakati wakosoaji wa Israel siyo wahalifu. Aidha, mashirika ya haki za binadamu ya Poland yasema mkamateni waziri muhalifu wa Israel. Na wabunge wa Irani walaani azimio la bunge la Ulaya dhidi ya jamhuri ya Kiislamu. Na sasa ni habari kamili. Katibu mkuu wa harakati ya Hezbollah ya Lebanon amesema watu wa Lebanoni hawatasahau uungaji mkono na msaada mkubwa waliopewa na Jamhuri ya Kiislamu ya Irani na Iraki wakati wa mashambulizi makali ya anga na nchi kavu ya Israel dhidi ya nchi yao. Shekhe Naim Kasim ameyasema haya katika hotuba yake iliyorushwa hewani moja kwa moja kwa njia ya televisheni kutoka mji mkuu wa Lebanon, Beirut, jioni ya jana Jumatatu. Ushindi wa Gaza ni wa watu wa Palestina, mataifa ya kikanda yaliyowaunga mkono pamoja na watu wote wanaopigania uhuru kote duniani, amesema Shekh Naim Kasim. Mkuu huyo wa Hezbollah ya Lebanon ameendelea kusema kuwa njama za Israel zenye lengo la kuangamiza harakati ya Mukawama ya Hamas huko Palestina zimefeli vibaya na kufichua udhaifu wa utawala wa Tel Aviv. Amesema adui mzayuni hangeweza kuendelea kuwepo kwa wiki moja bila msaada usio na kikomo wa Marekani. Shehe Kasim amesisitiza kuwa mukawama na mapambano ndio chaguo la kisiasa kitaifa na kibinadamu la kukabiliana na uvamizi wa Israel na kukomboa ardhi zinazokaliwa kwa mabavu. Amesema malengo ya operesheni kubwa ya kimbunga cha Laksa iliyoanzishwa na harakati za mapambano ya ukombozi wa Palestina za Gaza dhidi ya utawala dhalimu wa Israel mnamo Oktoba 7 mwaka 2023 yamefikiwa. Katibu mkuu Hezbo wa Hezbollah amesema adui, yani Israel, alishindwa mtihani wa heshima na ubinadamu na kuwa chombo cha uhalifu kinachofanya kazi ya kuangamiza wanadamu. Israel imedhihirika kama mhalifu wa kivita na imeshindwa kukomboa mateka wake kwa njia yoyote ile isipokuwa kwa kufikia makubaliano na Hamas, amesisitiza kiongozi wa harakati ya Hezbollah ya Lebanon. Wataalamu wa Umoja Mataifa na wanaharakati wa mitandao ya kijamii wamelaani vikali kukamatwa mwandishi maarufu wa habari Marekani mwenye asili ya Palestina katika mji wa Zurich Uswisi, wakisema kuwa kunazua wasiwasi kuhusu uhuru wa kujieleza katika nchi za Magharibi. Polisi wa Uswisi siku ya Jumamosi iliyopita walimkamata Ali Abu Nima ambaye ni mwanzilishi mwenza na mkurugenzi mtendaji wa chombo cha habari kinachounga mkono Palestina, The Electronic Intifada. Abu Nima aliwasili katika uwanja wa ndege wa Uswisi siku ya Ijumaa na kuhojiwa na polisi kwa saa moja kabla ya kuruhusiwa kuingia. Huko Zurich alikamatwa siku iliyofuata kabla ya kuhutubia mkutano. Kundi la utetezi wa Palestina la Swiss Action for Human Rights limezindua wito wa kuachiwa huru Abu Nima. Baada ya kukamatwa mwandishi huyo wa Uswisi, bi Francisca Albanese, ripota maalum wa Umoja wa Mataifa kuhusu haki za binadamu katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu, alituma ujumbe kwenye mtandao wa kijamii wa X akieleza wasiwasi wake juu ya hali ya uhuru wa kujieleza na uhuru wa vyombo vya habari barani Ulaya. Mazingira yanayozunguka uhuru wa kujieleza barani Ulaya yanazidi kuwa sumu, sote tunapaswa kuwa na wasiwasi wasi, alisema Albanese. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kwa mchana huu kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Wabunge wa Iran wamelaani vikali azimio la hivi karibuni la bunge la Ulaya, wakilitaja kuwa ni uingiliaji kati na upendeleo dhidi ya jamhuri ya Kiislam. Wabunge wa Iran walitoa taarifa jana Jumatatu wakisema azimio la hivi majuzi la bunge la Ulaya linaambatana na mitazamo ya kuingilia kati masuala ya ndani ya Iran na kiupendeleo ya umoja huo. Mnamo Januari 23 bunge la Ulaya lilipitisha azimio likilaani kile lilichodai ni ukiukaji wa kimfumo wa haki za binadamu na diplomasia ya mateka na Iran. Bunge hilo pia limetaka baraza la Ulaya kulitaja jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu Iran, IRGC, kuwa shirika la kigaidi na kurefusha vikwazo vya umoja wa Ulaya kwa wale wote wanaohusika na eti ukiukaji wa haki za binadamu. Hata hivyo taarifa ya wabunge wa Iran imesema azimio hilo ni dhihirisho la uingiliaji kati na mitazamo ya upendeleo ya nchi za Ulaya. Imeongeza kuwa mashambulio dhidi ya idara ya mahakama ya Iran na jeshi la IRGC yanafichua mipango ya wapinzani ya kutaka kudhoofisha uwezo wa Iran. Jamhuri ya Kiislamu Iran imejitolea kuheshimu haki za binadamu na kuhakikisha haki kwa raia wake wote kwa kuzingatia sheria za ndani na kanuni za sheria za kimataifa, imesema taarifa hiyo. Imeongeza kuwa wakati majaji wawili wa ngazi za juu wa Iran walipouawa shahidi katika kitengo cha kigaidi, bunge la Ulaya liliingilia kati kwa uwazi masuala ya ndani ya Iran kwa kupotosha ukweli na kuonyesha uungaji mkono wake kwa makundi ya kigaidi. Majaji hao waliotambuliwa kama Ali Razini, mkuu wa tawi la 39 la mahakama ya juu na Muhamad Muhise, mkuu wa tawi la 53, waliuawa katika jengo la mahakama ya juu katikati mwa jiji la Tehran mnamo Januari 18. Majaji hao wawili walikuwa wakishughulikia kesi za uhalifu dhidi ya usalama wa taifa, ujasusi na ugaidi, taarifa hiyo imesema. Irani imekuwa muhanga wa makundi ya kigaidi ambayo mengi yanaendesha vitendo vya ugaidi kwa uhuru, ya kiungwa mkono na Umoja wa Ulaya. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imetoa wito kwa jamii ya Waislamu duniani kote ikiwemo ile ya Palestina kupinga njama zote za utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya umma wa Kiislamu. Hamas imeyasema hayo katika taarifa yake ya kuadhimisha kumbukumbu ya kuteuliwa Mtume Muhammad, rehema na amani awe juu yake na kizazi chake, kuwa mjumbe wa mwisho wa Mwenyezi Mungu inayosadifiana na tarehe 27 Rajab. Kwa mujibu wa harakati ya mukawama ya Hamas, tukio hilo la kubaathiwa Mtume linapaswa kutumika kama wito wa kupinga njama zote za Wazayuni zinazolenga umma wa Kiislamu na kuunga mkono kusimama thabiti kwa Wapalestina katika mji mtakatifu wa Kuds unaokaliwa kwa mabavu ambao wanaopigania kama mji mkuu wa nchi yao. Afla hiyo pia inataka kuwapongeza wale wanaoendelea kusimama imara kwenye msikiti wa Lakswa kwa njia zote ikiwa ni ishara kwa wale wanaokaidi vikwazo vya utawala wa Israel dhidi ya swala ya Waislamu katika msikiti huo ambao unatambuliwa kama mojawapo ya maeneo matakatifu kwa Waislamu. Hamas pia imesisitiza kwamba uvamizi wa kifashisti wa Israel utashindwa kufuta utambulishi wa Kiarabu na Kiislamu wa Al Kuds na Laksa au kubadilisha ukweli wa kihistoria kuhusu maeneo hayo mawili na mashirika ya kutetea haki za binadamu nchini Poland ametoa wito wa kukamatwa waziri wa elimu wa Israel ambaye yuko safarini nchini humo. Mashirika ya kutetea haki za binadamu nchini Poland yamewasilisha malalamiko katika ofisi ya mwanasheria mkuu wa nchi yao yakimtuhumu waziri wa elimu wa Israel Yoav Kish kuwa mhusika mwingine wa mauaji ya kimbari ya wa Wapalestina huko Gaza. Malalamiko hayo yanasema Yoav Kish alikuwa rubani wa ndege za kivita na kutokana na uwanachama wake katika baraza la mawaziri la Israel anahusika na uhalifu wa kivita uliofanyika ukanda wa Gaza. Inafaa kuashiria kuwa tarehe 21 Novemba mwaka jana mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa ICC yenye makao yake makuu The Hague, Uholanzi, kwa kauli moja ilitoa hati ya kukamatwa Benjamini Netanyahu na waziri wa vita wa Israel aliyefutwa kazi Yoav Galant kwa tuhuma za kufanya jinai za kivita na jinai dhidi ya binadamu huko Gaza. Kwa mujibu wa agizo hilo la mahakama ya ICC, Netanyahu na Galant wanapaswa kukamatwa na serikali ikiwa watasafiri katika nchi wanachama wa mahakama hiyo. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa mchana huu kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Tehran. Naendelea kutegea sikio wa matangazo ya moja kwa moja idhaa ya Kiswahili redio Tehrani. Mpendwa msikilizaji, na sasa anawakaribisha kutegea sikio uchambuzi wetu wa kisiasa mchana huu ambao kichwa chake cha maneno kinasema: walituona kama familia yao, mateka wa Israel wamesema nini kuhusu mwenendo wa Kiislamu wa askari wa harakati ya Hamas. Ulinganisho wa hali ya wafungwa wa Kipalestina walioachiwa huru na ile ya mateka wa Israel waliokuwa wakishikiliwa na harakati za ukombozi wa Palestina unaonyesha mienendo ya kibinadamu ya wanamukawama na ushindi wao katika masuala mengine ya vita vya Gaza. Mienendo ya wapiganaji ya harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, wakati wa kubadilishana mateka wa kike wa kizayuni imeibua hisia nyingi na kwa mara nyingine tena imeonyesha jinsi wana mapambano wa Kipalestina wanavyowatendea mateka wa Kizayuni. Liat Azili, mmoja wa mateka wa Israel, ameeleza jinsi Hamas ilivyowatendea vyema katika mahojiano yake na gazeti la Haaretz la Israel, akisema wapiganaji wa Palestina walimtendea vizuri, hawakumtishia, walimruhusu kuvaa nguo zake na hata kumsaidia kutafuta miwani yake. Azili aliweka kwa katika nyumba moja huko Hani Yunis ambako alifarijiwa na mama wa mpiganaji wa Kipalestina. Wapiganaji wa mukawama walimpa chochote alichotaka na kumruhusu kuoga na kufua nguo zake. Eliati Azili anasema alikuwa huru kabisa ndani ya nyumba hiyo na hakuna mtu aliyekuwa akimchunga, angeweza kutembea kwa uhuru ndani ya nyumba na aliruhusiwa kutazama televisheni ya Aljazeera. Mateka huyo aliyeachiwa huru na wapiganaji wa Hamasi anasema walinzi walitambua kwamba anapendelea chakula cha mboga na kwamba walimpa hata piza matunda na mboga. Danieli, mateka mwingine wa Israel aliyeachiwa huru na wana mapambano wa Palestina, ameandika katika barua yake kwa makamando wa Brigedi za Kasam, tawi la kijeshi la Hamas, siku moja kabla ya kwa kuachiliwa kwake, kwamba ninawashukuru kutoka ndani ya moyo wangu wa kwa ubinadamu wenu usio wa kawaida kwa binti yangu Emilia. Mlikuwa kama wazazi kwake na mlimruhusu waingie chumbani kwenu wakati wowote alipotaka. Alihisi kwamba ninyi nyote mlikuwa marafiki zake na si marafiki tu, bali jamaa wa kweli na marafiki wa karibu. Watoto hawapaswi kuwa mateka, lakini kutokana na wema wenu na watu wengine wazuri, tuliokutana nao njiani, binti yangu alijiona kuwa malikia huko Gaza. Nitakuwa na deni kwenu milele kwa sababu binti yangu hakuondoka Gaza na majeraha yoyote au matatizo ya kinafsi. Mateka mwingine wa Israel Yoshiv Lifshis, baada ya kuachiwa huru kutoka Gaza, alizungumza na vyombo vya habari kuhusu tabia ya kibinadamu ya wapiganaji wa Hamas. Anasema tulipoingia Gaza walituambia kwanza kwamba wana, wa, wanaamini Quran na ni Waislamu kwa hivyo hawatatudhuru. Walituambia kwamba watatutendea kama wanavyowatendea ndugu zao wa karibu. Yoshiv Lifshis anaendelea kusimulia kwamba walikuwa wazuri sana na wakarimu. Siku zote walitaka kuhakikisha tunakula vizuri. Chakula chetu na chao havikuwa tofauti. Walitutendea vizuri sana, walijali kila kitu. Almogu Goldstein, mateka mwingine wa Israel mwenye umri wa miaka 48, pia amezungumzia mwenendo mwema wa kibinadamu wa wapiganaji wa kikosi cha Kasam. Katika mahojiano na idhaa ya 12 mbili ya Israel amesema wao, yani akimaanisha wanachama wa Hamas, walikuwa tayari kujitolea maisha yao ili kunilinda mimi na watoto wangu watatu. Wapiganaji waliokuwa na silaha walisimama mbele yetu wakitukinga kwa miili yao mbele ya mabomu ya Israel. Kukiri kwa mateka hao wa Kiisraeli kwamba wametendewa kwa, kwa heshima na ukarimu na Hamas kuna kuja wakati ambapo mwandishi wa mtandao wa Kani wa Israel amesema mateka watatu wa kike wa Israeli walioachiwa huru kama sehemu ya awamu ya kwanza ya usitishaji vita huko Gaza wamejifunza lugha ya Kiarabu katika siku 471 za kuwa matekani na wameachiwa huru wakiwa salama na wenye afya kamili. Naendelea kuchagia sikio matangazo ya moja kwa moja redio Tehran, idhaa ya Kiswahili. So, na sasa tunakaribisha kipindi chetu cha kwanza. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, na karibuni kutegea sikio kipindi hiki maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyobaathiwa na kupewa utume Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam Kweni nami hadi mwisho wa kipindi hiki maalum kutegea sikio yale niliyokuandalieni kwa, kwa leo. Kubathiwa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam ulikuwa mwanzo wa kuvunjwa minyororo ambayo ilikuwa imefungwa kwenye mikono, akili na mioyo ya wanadamu. Kubathiwa Mtume wa Uislamu ni moja ya matukio muhimu zaidi katika historia ya mwanadamu, ambapo siku hiyo Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam alipewa utume na Mwenyezi Mungu kwa ajili ya kuongoza wanadamu. Tukio hilo si tu ilikuwa nukta muhimu katika historia ya Uislamu, bali pia ilikuwa mwanzo wa mabadiliko muhimu na yakina katika jamii ya mwanadamu. Kabla ya kubaathiwa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, ulimwengu ulikuwa umezama kwenye giza la ujahili, dhuluma, ufuska na ufisadi. Bara Arabu lilikuwa kitovu cha imani potovu, ibada masanamu na uhasama wa kikabila ni kama Imamu Ali alaihi salamu anavyosema katika Nahjul Balagha kuhusiana na kipindi cha kubathiwa Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam, kwamba Mwenyezi Mungu alimtuma Muhammadi wakati watu walikuwa wanaishi katika mazingira ya machafuko na upotofu kunasa kwenye fitna, kuzama kwenye matamanio ya kinafsi, kiburi na majivuno yao yalikuwa yamewatelezesha, ujinga kuwafedhesha na mambo yao kuvurugika. Katika mazingira hayo, Mwenyezi Mungu alimteua mmoja wa wanadamu na kumteremshia wahai ili apate kuwaangazia wenzake njia ya wokovu na sada ya milele. Usiku wa kuamkia tarehe 27 Rajab Wakati Mtume Muhammad alipokuwa akijishughulisha na ibada na kutafakari juu ya uumbaji wa mbingu na ardhi katika pango la Hira, malaika wahai yani Jibril alayhi salam alimteremkia na kumsomea aya ya kwanza kabisa Qurani Tukufu akisema: soma kwa jina la mula wako Mlezi, aliyeumba Tukio la kubathiwa Mtume Muhammadi sallallahu alaihi waalihi wasallam limenukuliwa kwa njia mbalimbali. Ni njia na maneno gani mengine yaliyobora na ya kuvutia zaidi kuliko haya yaliyotamkwa na Imamu Ahadi alaihi ssalam, Imamu wa 10 katika mlolongo wa maimamu 12 ambao ni viongozi wa baada ya Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam kuhusiana na suala hili. Imamu anasema Muhammad, rehma na amani ziwe juu yake, pamoja na Ali zake, alipoacha biashara ya kwenda Sham, kila siku alikuwa akienda kwenye mlima Hira hadi kwenye kilele cha juu zaidi kwenye mlima huo, ambapo huko alikuwa akitazama na kutafakari juu ya rehma na uumbaji wa Mwenyezi Mungu. Alikuwa akitafakari juu ya utukufu wa Mwenyezi Mungu muumba na hivyo kumwabudu akiwa na mwanga na uelewa mkubwa zaidi kumuhusu. Alipohitimu umri wa miaka 40, Mwenyezi Mungu alimwona kuwa mtu aliyekuwa na moyo bora, mwangavu na mnyenyekevu zaidi. Hapo Jiburili akawa amemteremkia, akashika mkono wake na kuutikisa na kisha kumwambia, soma. Akasema, nisome nini? Jiburili akasema, Ewe Muhammad, soma kwa jina la Mola wako Mlezi aliyeumba. Hivyo Jiburili akawa amefikisha ujumbe wake na kurejea mbinguni, naye Muhammad akateremka kutoka mlimani. Hapo Mwenyezi Mungu akaipa milima, miamba na mawe uwezo wa kusema kwa kadiri kwamba kila alipokuwa akipita karibu nayo, ilimpa heshima na kumwambia, salamu ziwe juu yako Ewe kipenzi wa Mwenyezi Mungu, salamu ziwe juu yako. Ewe wali wa Mwenyezi Mungu, salamu ziwe juu yako. Ewe mtume wa Mwenyezi Mungu. Bitha ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasalam, yaani kubaathiwa kwake ni moja ya matukio muhimu na yenye taathira kubwa zaidi katika historia ya mwanadamu na ambayo ina matokeo makubwa tofauti katika mtazamo wa kijamii, kiutamaduni, kimaadili, kidini na kisiasa. Kwa kuleta ujumbe wa wahai wa Mwenyezi Mungu, Mtume mtukufu aliwaita watu kwenye ibada ya Mungu mmoja na kuwafafanulia misingi mikuu ya imani kama vile tauhidi, utume, maad yaani ufufuo. Qurani tukufu ambacho ni kitabu cha mbinguni kinachobeba ujumbe huo ni mwongozo kamilifu kwa ajili ya maisha ya mwanadamu na kiunganishi chake na Mwenyezi Mungu. Miongoni mwa malengo ya msingi ya kutumwa mitume alaihimussalam ni kuwaita wanadamu na kuwaalika katika ibada ya Mwenyezi Mungu mmoja na kujitenga na matawaghuti na madhihirisho yake. Aya ya 36 ya suratu Nahl inasema: na kwa hakika kwa kila umma tuliutumia mtume kwamba mwabuduni Mwenyezi Mungu na mwepukeni shetani, basi kati yao wapo aliowaongoa Mwenyezi Mungu na kati yao wapo ambao uliowathibitikia upotovu. Imamu Ali alaihi salamu pia anasema kuhusiana na suala hilo. Mwenyezi Mungu alimteua Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam kuwa mtume wake ili kwa njia hiyo apate kutekeleza hadi yake na kuhitimisha utume kupitia kwake. Katika zama hizo watu walikuwa na dini tofauti na bidaa, yani uzushi nyingi, na vilevile vile njia tofauti. Kundi moja lilikuwa likimfananisha na kiumbe, likisema kuwa ana viungo vya mwili kama mwanadamu, wengine wakilitumia vibaya jina lake na kundi jingine kumwabudu asiyekuwa Mwenyezi Mungu wakiabudu masanamu. Aliwaongoza wote hao kwenye njia kuu ya tauhidi na kuwaokoa kutoka kwenye makucha ujahili. Imamu Ali alaihi salamu vilevile anasema kuhusu suala hili kwamba Mwenyezi Mungu alimteua Mtume ili waja wake wapate kujifunza kutoka kwake kile walichokuwa hawakijui kuhusiana na Mungu na kumwamini baada ya kumkana na kumkataa. Moja ya majukumu makubwa zaidi ya kubaathiwa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam ni kurekebisha tabia na maadili ya jamii. Mtume mwenyewe sallallahu alayhi wa alihi wasallam anasema Hakika nimebaathiwa kwa ajili ya kukamilisha akhlaqi yaani tabia njema. Kabla ya kuja Uislamu, jamii ya Kiarabu ilikuwa imekumbwa na upotovu mkubwa wa kiakhlaki na kimaadili. Dhulma, uonevu, ubaguzi na utumiaji mabavu ulikuwa umeenea katika kila pembe ya jamii. Hivyo kubaathiwa mtume kuliandaa mazingira ya kuenea katika jamii thamani na sifa nzuri kama vile ukweli, kulinda amana, kusamehe, uadilifu na kuheshimu wengine. Vilevile, jamii ya bara Arabu katika zama hizo za kabla Uislamu ilikuwa ikikabiliwa na matatizo makubwa, mifarakano na itilafu za kikabila. Hivyo mtume alipokuja alifanikiwa pakubwa katika kuwaita watu kwenye umoja na udugu, na hivyo kuandaa mazingira yanayofaa ya kupatikana jamii yenye umoja na mshikamano. Kubathiwa mtume sallallahu waalihi wasalama alihi wa pia kulileta mabadiliko makubwa katika mfumo wa kisiasa katika jamii kwa kuunda dola la Kiislamu mjini Madina. Alitoa mfano wa serikali bora iliyosimama kwenye msingi wa maadili na sheria ya Mwenyezi Mungu. Serikali hiyo pia ilisimama juu ya msingi unaozingatia nguzo muhimu kama maadili, mashauriano na kuheshimiwa haki za binadamu. Mtume alithibitisha kivitendo kwamba dini na siasa zinaweza kutekelezwa sambamba kwa ajili ya kuwahudumia watu na kunyanyua jamii. Will Durant, mwanahistoria mashuhuri wa Marekani, anasema katika kitabu cha Historia ya Ustaarabu kwamba Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliweza kubadilisha kaumu iliyokuwa imegawanyika na katili na kuifanya kuwa jamii imara yenye umoja na imani thabiti. Alijenga ustaarabu ambao uliathiri ulimwengu katika masuala ya sayansi na utamaduni kwa karne nyingi. Bitha ya, ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam lilikuwa jukumu kubwa kwa ajili ya kuleta mageuzi katika fikra na mienendo ya wanadamu. Ujumbe wake ulikuwa ni kutoa wito wa tauhidi, uadilifu, huruma na usawa kati ya wanadamu. Huku akiwa anavumilia machungu na mateso mengi katika njia hiyo, mtume aliweza kutekeleza wajibu wake vizuri sana. Alihubiri neno la Mwenyezi Mungu na kuweza kuleta mwamko kati ya watu na kufanikiwa kuvutia nyoyo zao kwa kuonyesha tabia yenye ukarimu mkubwa na kutumia maneno laini yenye busara. Kuondokana na giza na kufikia bonde la mwanga ni moja ya malengo ya kubathiwa mtume, suala ambalo linaashiriwa wazi katika Qurani tukufu ambapo aya ya kwanza ya suratu Ibrahim inasema: Hiki ni kitabu tulichokiteremsha kwako, ili uwatoe watu kwenye giza, uwapeleke kwenye mwangaza kwa idhini ya mola wao mlezi, uwafikishe kwenye njia ya mwenye nguvu msifiwa. Hata kama Qurani tukufu ni kitabu cha mwongozo na uokovu, lakini kinalazimu kuwepo kwa mtekelezaji na msimamizi wa sheria zake. Mtu huyu si mwingine bali anapaswa kuwa kiongozi kama Mtume, ambaye ataongoza watu waliopotea na kuwachanjia hakika na ukweli na kuwatoa kwenye giza la matatizo kuelekea kwenye mwangaza wa saada na ufanisi. Hivyo hata Korani tukufu yenyewe, licha utukufu na ukubwa wake wote iliyo nao iliyo nao lakini haiwezi kutatua matatizo yote wanadamu bila kuwa na msimamizi mwongozaji na mtekelezaji mwenye uelewa wa kina wa sheria zake. Wapenzi wasikilizaji, muda wa kipindi chetu hiki maalum kilichokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku ya kubaathiwa Mtume Muhammadi sallallahu alaihi waalihi wasallam umefikia tamati. Basi hadi tutakapokutana tena wakati mwingine, ninakuwageni nikikutakieni kila la kheri. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Shukran sana Salim Bendera. Na sasa nawakaribisha wasikilizaji wapendwa popote pale wanapotegea sikio matangazo ya Redio Teherani kutegea sikio Macho Yetu Magazetini <mucho> Moja kwa moja bila kupoteza muda, tunaanza udondozi wetu kwa mchana huu kwa kutupia jicho gazeti la Jamhuri linalochapishwa nchini Tanzania. Habari kuu ya gazeti hili na kichwa cha maneno Lisu Wasira pata chimbika, ni kuhusu mabadiliko ya katiba kuelekea uchaguzi mkuu. Lisu asema yuko tayari kukutana na Rais Samia kuzungumzia hilo. Wasira asema bunge linakaribia kuvunjwa, hakuna muda wa mabadiliko miongoni mwa habari muhimu za gazeti hili la Jamhuri ni ile iliyopewa kichwa cha habari familia ya Sambi yamlilia ya Samia yamwomba mshauri kanali Azali kumtoa baba yao korokoroni, inazungumzia masaibu ya rais wa zamani wa visiwa vya Komoro Ahmed Abdullah Sambi ambaye anaendelea kusota jela baada ya kutiwa hatiani na mahakama ya visiwa hivyo kwa kilichodaiwa ni makosa ya uhaini. Kutoka Ngorongoro ngoro hadi ubeberu wa kimataifa na shilingi bilioni mbili za pigwa msikitini ni vichwa vya habari nyingine muhimu za gazeti hili la Jamhuri leo Jumanne. Gazeti la Umachinga limeitanguliza mbele habari yenye anwani kuu: Daktari Samia atajwa kinara wa usambazaji umeme Afrika, apongezwa na taasisi za kimataifa. katika gazeti hili pia tunakutana na habari zenye vichwa vya maneno Wataalamu wa kodi Afrika Mashariki wakutana Zanzibar. Dr. Sila kuendelea kusota mahabusu hadi Januari 30 na kocha Yanga hasira zote kwa Kagera Sugar. Habari ya jitihada za kusambaza umeme katika maeneo yote barani Afrika ndiyo iliyopewa kipaumbele katika toleo la leo la gazeti la Mwananchi. Vita ya kutokomeza giza Afrika ya kolea kinasema kichwa cha habari kuu ukurasa wa mbele wa gazeti hili, na kudokeza kuwa wadau wanajadili namna ya kujinasua wabainisha changamoto ya usambazaji umeme kwa wananchi ili kuwainua kiuchumi. Marais wa Afrika kutoa maagizo na mwelekeo mpya, da leo ni kuhusu mkutano wa wakuu wa nishati wa Afrika unaofanyika jijini Dar es Salaam vichwa vya habari zingine za Mwananchi vinasomeka kama ifuatavyo: soko la Kariakoo bado danadana dana; fursa waliofeli kidato cha nne; na bazecha kupigania sheria ya wazee nchini Kenya. Habari iliyopewa uzito zaidi katika karibu magazeti yote ya leo ni ile yenye kuapishwa kuhusiana na kuapishwa kwa wanachama wa tume huru ya uchaguzi na mipaka IEBC. Taifa Leo limeandika habari hiyo chini ya kichwa cha maneno IEBC filimbi ya 2027 yaliya, hatimaye Ruto ateua jopo la kuteua makamishna wapya wa tume ya uchaguzi. Taifa Leo pia limeandika jopo kazi hilo linayotarajiwa kukamilisha uteuzi wa makamishna mwezi Mei litasimamia mchakato wa uchaguzi mkuu ujao, kuendesha uchaguzi mdogo na ubainishaji wa mipaka. Chini ya kichwa cha habari makundi hasimu Homa Bay yapigana, Taifa Leo limeandika mtu mmoja anaendelea kuuguza majeraha katika hospitali moja ya kibinafsi mjini Oyugis baada ya makundi mawili ya vijana Jumatatu kupigana kwenye hafla ya mazishi katika kaunti ya Homa Bay. Vichwa vya habari nyingine za Taifa Leo vinasema mahabusu watoroka polisi wakitazama mechi wanamfyekea Raila njia ya AUC na waasi DRC watangaza kuteka mji. Gazeti la Standard limeandika aliyekuwa naibu rais wa Kenya Rigathi Gachagua amemshambulia vikali rais William Ruto akidai kuwa anaongoza ufisadi katika ikulu ya rais na kwamba muungano mpya utaundwa ili kuhakikisha kwamba Ruto anakuwa rais kwa kipindi kimoja. Miongoni mwa habari za Standard ni ile ya wasiwasi uliotanda katikati mwa Kenya kuhusu uwezekano wa kurejea kundi la Mungiki katika maeneo hayo. Habari kuu ukurasa wa mbele wa Daily Nation ni ile ya kuapishwa wanachama wa jopo la kuteua makamishina wapya wa tume huru ya uchaguzi na mipaka ya Kenya, IEBC. Tutamwondoa Ruto na kuwakomboa Kenya kutoka kwenye ushuru mkubwa, asema Gachagua na viongozi wa Afrika waweka mpango kwa ajili ya Afrika inayotakikana ni vichwa vya baadhi ya habari muhimu kutoka gazeti la Daily Nation. Na huko nchini Rwanda, gazeti ya New Times limeandika waasi wa AFC mkwaju M23 mapema jana Jumatatu walitangaza kwamba wameteka Goma, mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya e Kongo. Waasi hao walitangaza kuteka mji huo katika taarifa dakika chache kabla ya kumalizika muda wa masaa 48 yaliyokuwa yamewekwa na kundi hilo kwa jeshi la Kongo kusalimisha silaha zao. New Times pia limeandika makumi ya wanajeshi kutoka mashariki mwa Kongo walikimbilia Rwanda Jumatatu baada ya wasi wa M23 kuuteka mji wa mpakani wa Goma. Kuhusu mkutano wa wakuu wa nishati wa Afrika unaofanyika jijini Dar es Salaam, Tanzania, gazeti hili la Rwanda limeandika Mazingira ya nishati barani Afrika yanaweza kuwa tayari kwa mabadiliko makubwa, huku serikali wa wawekezaji na taasisi za kifedha zikikutana ili kuunda makubaliano ya msingi, New Times limeandika. Lengo ni kubuni suluhisho la nishati endelevu kwa watu milioni mia tatu kote barani Afrika ifikapo mwaka 2030. na sasa nawakaribisha kutegea sikio kipindi chetu cha Ulimwengu wa Michezo na makala ya Leo katika Historia. Ulimwengu wa Michezo. Hujambo msikilizaji mpendwa, na hususan na hashiki wa habari na matukio ya spoti. Karibu, katika dakika hizi chache tutupie jicho baadhi ya matukio makubwa ya michezo yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita, kitaifa, kieneo na kimataifa. Mwirani Muhammad Reza Safdarian aliibuka kidedea na kutoa medali ya dhahabu katika fainali za kombe la dunia kwenye mchezo wa kukwea barafu. Raia wa Mongolia, Mandahbayar Chulumbatar, alishinda medali ya fedha baada ya kuibuka wa pili, huku orodha ya tatu bora ikifungwa na mkorea kusini Jun Kupak aliyeshinda medali ya shaba. Duru ya pili ya mashindano hayo ya dunia yanayojulikana kwa kimombo kama ice climbing world cup yalifanyika huko Saas fee nchini Uswisi kuanzia Januari 23. Tuangazie sasa soka ya ufukweni. Timu ya soka ya ufukweni ya Iran ilivuna ushindi wa kishindo wa mabao manne kwa mawili dhidi ya Belarus katika mechi ya kirafiki iliyosakatwa katika mji wa bandari wa Bushehr katikati mwa nchi Jumanne usiku. Said Piramun Ali Mershekari, Abbas Rezai na Mehdi Sher Muhamadi ndio walioifungia Iran mabao katika michi hiyo ya kimataifa ya kirafiki. mo z ta t h 0 go o ar o ae ha ha Iran inajiandaa kwa kombe la asia la soka la ufukweni la AFC 2025 linalotarajiwa kufanyika Machi 20 hadi 30 huko nchini Thailand. Iran imepangwa katika kundi cha pamoja na Imarati, Indonesia na Afghanistan. Katika hatua nyingine, shirikisho la soka la ufukweni duniani limewateua wachezaji 120 wa kiume, 50 wa kike na makocha 45 kwa ajili ya kupigiwa kura ili kutafuta nyota wa mpira wa ufukweni 2024. Wa wairani Ali Mirshekari, Amir Hussein Akbari, Mehdi shir Muhamad Ali Mukhtari na Muhamad Moradi ni miongoni mwa wanaowania tuzo ya mchezaji bora kwa upande wa wanaume. Hamid Behzadpour ameorodheshwa miongoni mwa makipa bora kwa upande wa wanaume na Ali Naderi anachuania tuzo ya kocha bora. Washindi wa tuzo za mwaka huu wataamuliwa kwa kura kutoka kwa makocha na manahodha wa vyama vyote vya soka na mashirikisho ya soka la ufukweni. Upigaji kura ulianza Alhamisi ya Januari 23 na manahodha na makocha watakuwa na hadi Februari 23 mwaka huu kupiga kura zao. Washindi wa tuzo hizo tajwa watajulikana kwenye tamasha la Beach Soccer Stars Gala, huku tarehe na eneo vikitazamia kutangazwa hivi karibuni. Karate: Sara Bahmanyar wa Iran alishinda medali ya dhahabu katika ligi kuu ya karate 1 ya 2025 iliyofanyika Paris nchini Ufaransa. Alimshinda mtani wake Masume Mosenian kwa alama sita kwa tatu katika mpambano wa fainali ya kumite kwa wenye uzani wa kilo 50. Aidha, Ali Meskini wa Iran alimshinda raia wa Albania, Orges arifi kwa pointi tisa kwa sita katika mechi ya kuwania medali ya shaba, kwa upande wa wanaume wenye kilo 60. Makaratika zaidi ya mia nne kutoka nchi sabini walishiriki katika mashindano hayo ya kifahari kuanzia Januari 24 hadi 26. Tuangazie sasa soka barani Afrika. Klabu ya Yanga ya Tanzania imefuzu kibabe katika mduara wa 32 bora kwenye michuano ya kombe la shirikisho. Wananchi waligaragaza Kopko ya Mwanza mabao matano kwa mtungi kwenye mchuano wa wikendi uliopigwa katika uwanja wa KMC Complex jijini Dar es Salaam, na kuvuna ushindi mnono ambao umewatuliza mashabiki wake waliolilia choni baada ya timu hiyo kubanduliwa kwenye ligi ya mabingwa Afrika. Mambo yalikuwa hivi katika uwanja wa KMC jijini Dar. Kibwana ameweka kwenye njia kule kwa Israel Mwenda, tumbukizwa ndani, gonga kichwa kile vijana kutoka Mwanza ni muda wa kupiga simu sasa goli la tano likiwa kimiani na yaya bas ukiendelea kuwabariki wananchi kwa ushindi huo yanga inakuwa timu ya 31 ya kutinga hatua ya 32 bora wakati huo huo watani wao klabu ya simba siku ya jumapili walishuka dimbani kuvaana na kilimanjaro na kama ilivyotarajiwa wekundu wa msimbazi wa ngurumapo nani ana ubavu wa kuwakaribia simba ilishinda mchuano huo wa Federation Cup kwa jumla ya magoli sita kwa mtungi wafungaji wakiwa ni Valentino Mashaka, Ladak Chasambi, Joshua Mutale, Steven Mukwala, Edwin Balua na goli la kujifunga la Patrick Sebastian. Kapoteza mali ile kwa Edwin Balua. SGR imerudi tena kwa Balua. Pigasi nchini Balua. Kaitumbukiza mwenyewe golkipa. Amenyosha ile Edwin Balua kizigutu akajikuta akauputia ndani, maana kule ni kuuputa sasa ni sita, na hili ndo goli ambalo wana Simba walikuwa analisubiri kwa muda mrefu zaidi. Katika hatua nyingine, Congo Brazzaville imeondolewa kushiriki michuano ya ubingwa wa mataifa ya Afrika CHAN inayotazamiwa kufanyika Agosti mwaka huu. Michuano hiyo itafanyika katika nchi za Kenya, Uganda na Tanzania katika tarehe ambazo bado hazijaainishwa. Nafasi ya Congo Brazzaville waliokuwa kundi da pamoja na Nigeria, Sudan na Senegal imechukuliwa na Equatorial Guinea. Kutolewa kwao kunafuatia madai kwamba walimchezesha mchezaji asiyestahili mshambuliaji Jafet Eloi Ngwembete. Kadhalika, shirikisho la soka la Congo Brazzaville limepigwa faini ya dola elfu kumi za Marekani, ambayo inatakiwa kulipwa ndani ya siku sitini. Tutamatishe kwa dondoza hapa na pale. Kocha mkuu mpya aliyeteuliwa hivi karibuni wa Persepolis ameelezea matumaini yake ya kushinda ligi. Kocha huyo mwenye umri wa miaka 63 aliitwa Persepolis siku ya Ijumaa na alisafiri hadi Tehran jumamosi asubuhi. Ismail Katal amesaini mkataba wa miezi 18 na wekundu wa Tehran. Anachukua nafasi ya Mhispania Juan Carlos Garrido kwa muda uliosalia hadi kumalizika msimu. Anasema, management ya Persepolis imekuwa ikiwasiliana nami kwa muda. Nilifanya uchunguzi wa kina na kugundua kwamba Persepolis ni moja ya klabu maarufu nchini Iran. Kwingineko, Barcelona ilishukia vibaya Valencia na kuigaragaza mabao saba kwa moja katika mchuano weekendi wa wikendi wa ligi kuu ya soka Hispania almaarufu La Liga. Magoli ya Basa yalifungwa na Fermin Lopez aliyecheka na nyavu mara mbili, Lewandowski, Raphinha, Frenkie de Jong, Ferran Torres. Huku Siza Teraga akijifunga la kisigino. Wakati huo huo, Kylian Mbappe alifunga hatrick yake ya kwanza kwa Real Madrid Jumamosi huku mabingwa hao wa La Liga wakichapa kwa urahisi klabu ya Real Valladolid mabao matatu kwa mtungi na kuendeleza uongozi wao kileleni mwa msimamo. Mbappe scores and he has his hat-trick. Na ni kudokeze tu mpenzi msikilizaji kwamba Madrid hiyo imekuwa klabu ya kwanza kabisa ya soka kuwa na mapato ya zaidi ya euro bilioni 1 kwa mwaka. Hayo ni kwa mujibu wa tathmini ya kampuni ya Deloitte. Real wamesalia kileleni mwa ligi hiyo kifedha wakiwa na mapato ya euro bilioni moja nukta sifuri tano kwenye msimu wa 2023 2024 ambapo walitawala La Liga na klabu bingwa Ulaya UEFA. Manchester City wameshupalia nafasi ya pili wakiwa na mapato ya euro milioni 838, huku PSG, Manchester United, na Bayern Munich wakifunga nafasi tano za kwanza kwenye orodha hiyo. Sina la ziada mpenzi msikilizaji, muda umenipa kisogo. Hadi juma lijalo, panapo majaliwa yake Mola, jina langu ni Hussein Hassan. Asante na kwaheri. Leo katika historia. Leo ni Jumanne, tarehe 27 mwezi Rajaba mwaka 1446 Hijria, mwafaka na tarehe 28 Januari mwaka 2025 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1459 iliyopita, mtume mtukufu islamu, mustafa, wa Uislamu Muhammad mustafa sallallahu alayhi wa sallam alibaathiwa Yaani kupewa utume na Mwenyezi Mungu. Kipindi hicho cha Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa sallam alikuwa na umri wa miaka 40. Mtume mtukufu alianza kutafakari na kudurusu maumbile ya e dunia akiwa bado mdogo, na daima alikuwa akifikiria njia za kunyanyua juu utukufu wa mwanadamu. Alikuwa maarufu kwa ukweli, uaminifu na kutenda mema. Jumla ya sifa hizo njema zilimfanya Muhammad sallallahu alaihi wa sallam kuwa shahsia mwenye hadhi na heshima kubwa katika jamii. Alipitisha muda wake mwingi katika ibada na kutafakari katika pango la Hira. Malaika Jibril alimteremkia Muhammad akiwa katika pango hilo na kumpa bishara ya kwamba ameteuliwa na Mwenyezi Mungu kwa mtume wake kwa walimwengu wote. Tangu siku hiyo mtukufu huyo alipewa jukumu kubwa la kuongoza wanadamu na kupambana na ujahil, ukafiri, dhulma na uonevu. Redio Teheran inatoa mkono wa baraka na fanaka kwa mnasaba wa siku hii adhimu. Siku kama ya leo miaka 979 iliyopita alizaliwa faqihi mfasiri wa Qurani na msomi wa Kiislamu na Kirani Jarullah Zamakhshari. Mwanazoni huyo pia alikuwa gwiji katika elimu za hadithi na fasihi ya lugha ya Kiarabu. Msomi huyo wa Kirani ameandika vitabu vingi vikiwemo vile vya Muqadimatul Adab na Asasul Balagha. Kitabu muhimu zaidi cha Jarullah Zamakhshari ni tafsiri ya Qurani ya Alkashaf. Katika siku kama ya leo miaka 218 iliyopita aliaga dunia Shekh Jafar Kashifu Lghita, msomi na fakihi mtajika wa Kishia. Alizaliwa mjini Najaf huko Iraq na kuanza kujihusisha na masomo ya dini tangu katika kipindi cha utoto wake. Awali alisoma masomo ya utangulizi kwa baba yake na kisha baadaye akahudhuria masomo kwa wasomi wakubwa wa zama hizo kama Sayid Mahdi Bahrululum. baadaye Sheikh Jaafar Kashiful Ghita alianza kufundisha na kufanikiwa kulewa wanafunzi wengi na vilevile vile kuandika vitabu vingi katika nyanja mbalimbali mbali. Siku kama ya leo inayosadifiana na tarehe 27 Rajaba mwaka 1415 Hijria Idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilianza kurusha hewani matangazo yake kwa mara ya kwanza. Matangazo ya redio Teheran yalianza kurushwa kwa muda wa nusu saa tu nyakati za usiku, na yalifunguliwa kwa mnasaba wa kuadhimisha siku ya kubaathiwa na kupewa hutume Bwana wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Lengo la kuasisiwa idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ni kufikisha sauti ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran kwa wananchi wanaodhulumiwa wa bara la Afrika, kuelimisha na kufichua njama za ubeberu wa kimataifa dhidi ya bara hilo. na siku kama hii ya leo ya tarehe 28 mwezi Januari inaadhimishwa kote duniani kama siku ya kimataifa ya kuwasaidia wagonjwa wenye maradhi ya ukoma. Siku hii ilipewa jina hilo na Rol Folivero, raia wa Ufaransa yapata nusu karne iliyopita. Wakati huo, dunia ilikuwa na watu milioni 15 waliokuwa wakisumbuliwa na maradhi hayo. Kufuatia hali hiyo, shirika la afya duniani WHO liliainisha tarehe 28 Januari kuwa siku ya kimataifa ya kupambana na ugonjwa wa ukoma. Shukran sana Husein Hassan. Na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Katibu mkuu wa harakati ya Hezbullah ya Lebanon amesema watu wa nchi hiyo hawatasahau uungaji mkono na msaada mkubwa waliopewa na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na Iraki wakati wa mashambulio wa makali ya anga na nchi kavu ya Israel ya dhidi ya Lebanon na wataalamu wa Umoja Mataifa na wanaharakati wa mitandao ya kijamii wamelaani vikali kukamatwa mwandishi maarufu wa Vicali, wa mandishi habari Marekani mwenye asili ya Palestina huko Uswisi, wakisema kuwa kunazua wasiwasi kuhusu uhuru wa kujieleza katika nchi za magharibi magharibi. Namshukuru mwenzangu aliyekuwepo studioni asubuhi Amir Ibrahim Rutajengwa. Jina langu ni Asmahani Ghanima Mohammed, tunawatakia mchana mwema, kwaherini.