Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Jina la Allah, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Au wanasema ameizua. Sema basi leteni sura kumi zilizozuliwa mfano wa hii Qur'an, na waiteni muawezao badala ya Mwenyezi Mungu, ikiwa mnasema kweli. Na wasipokuitikieni, basi jueni ya kwamba hii Qur'an imeteremshwa kwa ujuzi wa Mwenyezi Mungu na kwamba hapana Mungu ila Yeye. Basi je, nyinyi ni Waislamu? Bismillahirrahmanirrahim. Assalamu alaykum wapendwa wasikilizaji wa Redio Teherani. Jina langu ni Asmahani uh, Ghanima Muhammed, mtangazaji wako katika meza ya matangazo mchana huu, na leo ikiwa ni Jumanne Januari ishirini na moja elfu mbili na ishirini na tano ambayo ni sawa na Rajabu ishirini elfu moja mia nne arobaini na sita Hijiria. Tunamshukuru Mwenyezi Mungu Mola Karima kwa kutujalia uhai na afya njema na tunamwomba Mwenyezi Mungu vilevile awaponye wenzetu wako majumbani, wako mahospitalini, wanaougua kwa muda sasa, awape shifa na warejee katika hali zao za kawaida. Wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili Radio Tehran, mchana huu kuna mengi mazuri tumeandalia, tukianza na taarifa ya habari na kwa mchana huu uchambuzi wetu wa kisiasa utahusu kulazimishwa utawala wa kizayuni kuondoka kabisa kusini mwa Lebanon. Na kwa upande wa vipindi, tutaanza na mwanamke katika familia na jamii, tutakuwa na udondozi wa magazeti tukiangazia baadhi ya magazeti ya leo ya hapa nchini Iran tukidondoa habari muhimu zilizopewa uzito, tutakuwa na ulimwengu wa michezo na makala yetu yaleo katika historia mnaweza kuwasiliana nasi kwa njia mbalimbali, na kama kawaida tunavyowasomea mara kwa mara humu studioni, kwenye telegram ya Radio Teheran mtatupata at Radio teheran sw t.me radio teheran sw, na nambari yetu ya whatsapp ni alama kujumlisha 98 9035065487. Karibuni. na muda wetu unakwenda kwa kasi. Saa yetu inaonyesha dakika moja imesalia kutimia saa sita kamili, kwa wakati wa hapa Tehran. Na wakaribisha wapendwa wasikilizaji, kutegea sikio, vichwa vya habari Quran ndiyo sababu ya istikama ya watu wa ukanda wa Gaza. Ujumbe mpya wa ukurasa wa X wa kiongozi mwadhamu wa mapinduzi za Kiislamu, like Ayatullahi Said Ali Khamenei. Upotoshaji mkubwa umefanyika, Aljazira yaficha shukrani za msemaji wa harakati ya mukawama ya Hamas kwa Iran. Antonio Guterres katibu mkuu wa Umoja Mataifa asema misaada ya matibabu lazima iingie ukanda wa Gaza bila kizuizi chochote. Na Sudani, asema wanamgambo wa kikosi cha RSF wamekishambulia kituo cha umeme katika mji wa Dongola. Habari kamili Akaunti ya Khamenei.ir katika mtandao wa kijamii wa X imechapisha ujumbe kwa lugha kadhaa za Ulaya kwa mnasaba wa kuadhimisha mwaka wa kumi kwa barua ya Imam Ali Khamenei kwa vijana wa Ulaya na Amerika Kaskazini. Ukurasa huo wa mtandao wa X wa Khamenei.ir umechapisha upya sehemu ya ujumbe muhimu wa kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu kwa vijana wa Ulaya na Amerika Kaskazini, ukiambatana na matamshi ya Imam Khamenei katika hafla ya kisomo cha Quran tukufu katika siku ya kwanza ya mwezi mtukufu wa Ramadhan mwaka elfu moja mia nne arobaini na tano Hijria. Ujumbe huo unasema je, umewahi kurejea moja kwa moja kwenye kitabu cha Uislam Quran? Ujue Uislamu kupitia Quran na maisha ya Mtume wake mkuu ni Quran hii ambayo imeweza kuonyesha ulimwengu kilele cha istikama huku Gaza. Katika barua yake Januari mwaka elfu mbili kumi na tano aliyoandikia vijana wa Ulaya na Amerika Kaskazini, Imam Khamenei alisema, jaribuni kupata ufahamu wa moja kwa moja na usio na wasta wa dini ya Kiislamu. Mantiki yenye afya inalazimu kwa uchache ujue ni nini unachokikimbia na kukiogopa na nini hakika yake, sisitizo kwamba mkubali ufahamu wangu au mwingine wowote kuhusu Uislamu, lakini badala yake ninasema kwamba, kumradhi alisema, sisitizi, sisisitizi kwamba mkubali ufahamu wangu au mwingine wowote kuhusu Uislamu, lakini badala yake ninasema kwamba msiruhusu ukweli huu wenye nguvu na ushawishi katika ulimwengu wa leo ufikishwe kwenu kwa nia na malengo machafu. Katika sehemu nyingine ya barua hiyo kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu aliwaambia vijana wa Ulaya na Amerika Kaskazini kwamba, jifunzeni Uislamu kupitia vyanzo vyake vya asili na vya kwanza. Jifunzeni kuhusu Uislamu kupitia Quran na maisha ya mtume wake mkuu, amani ya Mwenyezimungu iwe juu yake na hali zake. Ningependa kuuliza hapa kwamba je, mumewahi kurejea moja kwa moja kwenye Qurani ya Uislamu? Je, mumesoma mafundisho ya mtume wa Uislamu, amani ya Mungu iwe juu yake na kizazi chake, na mafundisho yake ya kibinadamu na kimaadili mmeyasoma je? Hadi sasa mumewahi kupokea ujumbe wa Uislamu kutoka chanzo kingine chochote isipokuwa vyombo vya habari? Mumewahi kujiuliza ni vipi na kwa msingi gani Uislamu huu ulikuza ustaarabu mkubwa wa kisayansi na kifikra duniani kwa karne nyingi na kulea wanasayansi na wanafikra wakubwa? Hatimaye utawala wa kizayuni wa Israel, baada ya mwaka mmoja na miezi mitatu ya vita na mauaji ya kimbari huko Gaza na kushindwa kufikia malengo yake, yaani kukomboa askari wake waliotekwa kwa njia ya kijeshi, kuangamiza mkama wa wananchi Hamas na kumaliza kabisa uwezo wake wa kijeshi katika ukanda wa Gaza, Jumatano iliyopita, kulifikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano kati ya Hamas na Israel. Makubaliano hayo lianza kutekelezwa Jumapili jioni. Kitengo cha habari za punde cha hivi punde cha televisheni ya Al Jazira ya Qatar kwenye mitandao ya kijamii, katika hatua ya kushangaza kimechuja shukran zilizotolewa na Abu Obaida msemaji wa brigedi za Izudin Kasam tawi la kijeshi la harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas kwa Iran na Yemen. Sehemu ya habari za hivi punde ya televisheni Al Jazira kwenye mitandao ya kijamii imeficha na kuchuja shukran za Abu Ubaida, msemaji wa tawi la kijeshi la Hamas, shukrani alizotoa kwa Iran na Yemen, na badala yake kutuma tu ujumbe wa shukran wa maandishi kwa Qatar na Jordan. Katika hotuba yake juzi Jumapili usiku, Abu Ubaida aliishukuru jamhuri ya Kiislamu Irani na Yemen kwa misaada na uungaji mkono wao kwa mukama na wananchi wanaodhulumiwa wa Palestina. Msemaji huyo wa tawi la kijeshi la Hamasi alisema, napenda kutoa salamu na shukrani za dhati kwa wale wote walioshirikiana na watu wa Gaza katika kukabiliana na dhuluma na uonevu na kushirikiana nasi katika operesheni ya kimbunga cha Laksa. Nawashukuru hasa ndugu zetu wa kweli, harakati ya Nsolwa na taifa ndugu katika Yemen yenye hikma na imani tunawapongeza ndugu na wenzetu katika mapambano ya silaha mukawama wa Kiislamu huko Lebanon, yani Hezbollah. Vilevile tunawashukuru ndugu zetu katika jamhuri ya Kiislamu ya Irani kwa msaada wao wa daima na endelevu na kushiriki kwao katika mapambano haya ya kihistoria kupitia operesheni za ahadi ya kweli na uungaji mkono wao unaoendelea kwa njia zote. Tunawashukuru pia ndugu zetu huru katika mukawama wa kishujaa huko Iraki kuchuja sehemu hii ya kauli muhimu za Abu Ubaida kwenye chombo cha habari kama Al Jazira ni jambo la ajabu na kielelezo cha kuficha ukweli. Televisheni ya Aljazira Katal iliheshimiwa kwa utangazaji wake wa kina wa habari za Gaza. Hata hivyo, mapungufu haya na uchujaji wa ajabu katika utoaji wa habari na vilevile uungaji vile mkono wa chombo hicho cha habari kwa makundi ya kigaidi yenye silaha kama vile kuunga mkono Tahrir al Sham huko Siria ambayo wanap, yanapingana na muimili wa mukama na kufanya kazi kwa maslahi ya wazayuni kunaweza kutoa pigo zito na kubwa kwa uaminifu wa chombo hicho miongoni mwa mataifa ya eneo la Asia Magharibi. Naendelea kutegea sikio taarifa hii, habari za ulimwengu kwa mchana huu kutoka idhaa ya Kiswahili Redio, Tehran. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ametangaza kuwa ili kuokoa maisha ya wagonjwa na kuwatibu waliojeruhiwa msaada wa matibabu lazima uingie Gaza bila vikwazo vyovyote. Antonio Guterres amezitaka pande zinazozozana katika ukanda wa Gaza kushirikiana na Umoja wa Mataifa ili kuzuia uporaji wa misaada ya kibinadamu katika eneo hilo. Guterres ameeleza hayo katika hotuba aliyoitoa kuhusu kuwanusuru wagonjwa na kuwapatia matibabu majeruhi ukanda wa Gaza. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa pia amezitolea wito pande mbili zinazozozana kufanya juhudi za kutekeleza usitishaji vita wa kudumu na kurejesha amani endelevu katika ukanda Gaza. Guterres amesema juzi malori zaidi ya 630 yaliyobeba misaada ya kibinadamu yaliwasili Gaza, na kwamba risasi ambazo hazijaripuka katika eneo hilo zinapaswa kuondolewa. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema jitihada yoyote ya Israel ya kutaka kuyaunganisha maeneo ya Ukingo wa Magharibi na maeneo ya utawala huo wa sheria za kimataifa. Jeshi la Sudan limewatuhumu wanamgambo wa kikosi cha RSF kwa kukishambulia kituo cha umeme kaskazini mwa nchi hiyo, na kusababisha kukatika kwa umeme katika mji wa Dongola. Taarifa ya jeshi la Sudan imesema wanamgambo wa RSF wamekishambulia kituo cha umeme cha Dongola kwa mashambulio kadhaa ya droni. Shirika la habari la Sudan Suna limeripoti kuwa droni kumi zilikishambulia kituo hicho cha umeme na baadhi ya ndege zisizo na rubani zilitunguliwa na mfumo wa ulinzi wa anga wa Sudan. Shambulio hilo liliharibu moja ya transforma ya kituo hicho na kusababisha kukatika kwa umeme katika jiji hilo. Hadi sasa kikosi cha RSF hakijatoa taarifa yoyote ya kukanusha au kuthibitisha hujuma hiyo huko Dongola. Siku ya Jumamosi, wizara ya mambo ya nje ya Sudan iliwatuhumu wanamgambo wa RSF kwamba wameshambulia vituo vya kuzalisha umeme na maji katika jimbo la Al Kadarif, mashariki mwa Sudan, na kuwashambulia pia raia katika jimbo la Al Jazira. Na harakati ya Hezbollah ya Lebanon imesisitiza katika taarifa yake kuwa itaendelea kuwasaidia na kushikamana na wananchi wa Palestina hadi utawala wa kizayuni wa Israel utakapoangamizwa. Katika taarifa yake harakati ya Hezbullah ya Lebanon imepongeza ushindi wa wananchi na mukawama wa Palestina katika ukanda wa Gaza, na ikasema operesheni ya kimbunga cha Laksa inapaswa kuwa kigezo kwa ajili ya kukabiliana na chokochoko -choko za wazayuni na Marekani katika eneo lote la Mashariki ya Kati. Hezbullah ya Lebanon jana Jumatatu ilisisitiza kuwa ushindi huu wa kihistoria umethibitisha kwamba chaguo la mukawama na mapambano ndio chaguo pekee kwa ajili ya, kufu, kuufukuzilia mbali utawala wa kizayuni na kufelisha njama zake za kipotovu. Zama za kutoa amri zimekwisha, na irada ya nchi huru duniani ina nguvu zaidi kuliko silaha yoyote ya Marekani na Wazayuni, imeongeza taarifa ya harakati ya Hezbollah ya Lebanon. Katika taarifa hiyo, Hezbollah pia imehitaja Marekani kuwa ni mshirika wa utawala wa kizayuni katika mauaji ya kimbari ya Gaza na kuwapongeza waungaji mkono wote wa Palestina ikiwemo jamhuri ya kiislamu ya Irani, mukawama wa Iraki na harakati ya nsolwa Yemen kwa ushindi wa watu wa Gaza. Imesisitiza kuwa jamhuri ya kiislamu ndiye nguzo kuu ya kuunga mkono mukawama na imeabeba mashinikizo na kustahimili hatari kwa ajili ya Palestina. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa mchana huu kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Na wakaribisha sasa, wapendwa wasikilizaji, kutegea sikio uchambuzi wetu wa kisiasa ambao mchana huu unasema kulazimishwa utawala wa kizayuni kuondoka kabisa kusini mwa Lebanon kufuatia ziara ya Emmanuel Macron, rais wa Ufaransa nchini Lebanon. Antonio Guterres, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, pia amezuru nchi hiyo na kulitaka jeshi la utawala wa kizayuni wa Israel kuondoka kabisa katika maeneo linayoakalia kwa mabavu kusini mwa Lebanon. Antonio Guterres, baada ya kukutana na maafisa wa kikosi cha mpito cha Umoja wa Mataifa nchini Lebanon, UNIFIL huko Beirut, amekutana na maafisa mbalimbali wa Lebanon na kujadiliana nao kuhusu kudumishwa usitishaji mapigano kuhusu utekelezaji kamili wa makubaliano ya usitishaji mapigano na pia kuhusiana na azimio nambari moja saba sifuri moja la baraza la le usalama la umoja mataifa. Katibu mkuu wa umoja mataifa pia ametembelea makao makuu ya vikosi vya umoja mataifa huko na kura, kusini mwa Lebanon, ambapo amewaambia wanajeshi wa kikosi cha UNIFIL kwamba ninyi sio tu mko kwenye mstari wa buluu wa Lebanon, bali pia mpo kwenye mstari wa mapambano kwa ajili ya amani. Alisisitiza kuwa uwepo wa jeshi la Israel katika eneo la operesheni za UNIFIL na kufanya operesheni za kijeshi ndani ya ardhi ya Lebanon ni ukiukwaji wa azimio nambari moja saba sifuri moja na ni tishio la kudumu kwa usalama wa askari hao, jambo ambalo lazima likomeshwe mara moja. Katika mkutano wake na Yusuf Auna, rais wa Lebanon, Gutres ametangaza utayari wa kutumika zana zote za jamii ya kimataifa kuisaidia Lebanon, na akasisitiza kwamba atafanya kila juhudi kuhakikisha vikosi vya Israel vinaondoka kusini mwa Lebanon kufikia Januari 27. Amesema kuondoka kwa vikosi vya Israel na kupelekwa kwa vikosi vya jeshi la Lebanon katika mipaka ya pamoja kutafungua ukurasa mpya wa amani. Rais wa Lebanon amesema hatua ya vikosi vya utawala haramu wa Israel ya kuendeleza operesheni za nchi kavu na anga, hasa uharibifu wa vijiji vya mpakani, licha ya makubaliano ya usitishaji mapigano, ni ukiukaji wa kujitawala Lebanon na matakwa ya jamii ya kimataifa. Makubaliano ya usitishaji mapigano kati ya utawala wa kizaini wa Israel na Lebanon yalitekelezwa mnamo Novemba 27 mwaka jana kwa upatanishi wa kimataifa. Hata hivyo, ripoti zinaonyesha kuwa tangu kutekelezwa makubaliano hayo si ya siku sitini, siku sitini, vikosi vya anga vya Israel vimefanya mamia ya mashambulio haramu katika ardhi ya Lebanon. Kwa upande mwingine, Nawaf Salam, waziri mkuu wa Lebanon ambaye ana uzoefu wa kufanya kazi katika mahakama ya kimataifa ya haki amesema katika msimamo wake wa kwanza baada ya kushika wadhifa wa waziri mkuu kwamba lazima tuishurutishe Israel kuondoka kabisa katika eneo la ardhi yetu inayokaliwa kwa mabavu na kuiwezesha serikali ya Lebanon kuchukua usimamizi wa maeneo yote ya nchi kama ilivyobainishwa katika mkataba wa Taif. Alisisitiza siku ya Ijumaa katika mkutano wake na rais Emmanuel Macron wa Ufaransa kwamba uwepo wa Israeli katika ardhi ya Lebanon unaathiri unaathiri utulivu wa nchi yetu na eneo. Kuondoka kwa Israel hakupaswi kucheleweshwa hata kwa saa moja, alisema waziri mkuu wa Lebanon. Bado mko nasi katika matangazo ya moja kwa moja ya redio Teherani na sasa nakaribisha kipindi chetu cha kwanza itakayofuatiwa na udondozi wa magazeti, mwanamke katika familia na jamii. Assalamu alaikum wapendwa wasikilizaji wa Wasikiliza idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, na karibuni kusikiliza sehemu nyingine ya kipindi hiki cha mwanamke katika familia na jamii, ambapo kwa leo tutazungumzia nafasi muhimu ya mwanamke katika familia na kubainisha masuala kadhaa yanayohusiana na taathira za tabia za wanandoa katika malezi ya watoto. Kwa mtazamo wa Uislamu, ni mwanamke ndiye anayepaswa kusimamia na kuendesha mambo ya ndani ya nyumba. Katika idara ya kawaida, mkurugenzi husimamia masuala makuu ya idara, naye naibu wake mtendaji kusimamia na kuhakikisha kwamba masuala hayo yanatekelezwa ipasavyo. Nyumbani na katika familia pia ni hivyo hivyo. Mfumo mzima wa familia na namna ya kudhamini mahitaji ya familia ni jukumu la mwanaume, lakini tunapoingia nyumbani ni jukumu la mama wa nyumba kuhakikisha kuwa kila kitu nyumbani kinakwenda kwa mpangilio unaohitajika. Kuhusiana na hilo, akizungumza mbele ya umati wa wanawake na akina mama tarehe 4 Januari mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, Ayatullahi Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Iran, alisema kwa mujibu wa aya na riwaya nilizopitia, ninafikiria natija hii kwamba mwanamke ni kama hewa inayojaza mazingira ya familia. Yaani ni kama unavyopumua hewa. Kama hakuta kuwepo na hewa, hauwezi kupumua. Uwepo wa mwanamke ni hivyo hivyo. Mwanamke katika familia ni mfano wa pumzi hewani. Hadithi inaposema kuwa mwanamke ni ua na sio mjakazi, hapo ndipo mahala pake haswa, ni nguzo muhimu katika familia ni ua, yaani manukato, uturi, harufu ya kuvutia, na ni ile ile harufu nzuri inayojaa hewani katika familia. Usizani kuwa kwa kuwa sasa umeoa mke, unapaswa kumpa kazi zote za nyumbani azifanye yeye. La hasha, anapaswa kufanya kazi anayotaka kwa hiari yake mwenyewe na bila kulazimishwa na mtu yoyote. Mwenyezi Mungu anasema katika aya ya kwanza ya Suratun Nisaa kuhusiana na alivyoumba mwanamme na mwanamke na kuwafanya kuwa kitu kimoja kwenye ndoa na kisha kuumba kizazi cha mwanaadam kutokana nao kwa kusema: enyi watu, mcheni Mola wenu mlezi aliyekuumbeni kutokana na nafsi moja, na akamuumba mkewe kutoka nafsi ile ile ile, na akaeneza kutokana na wawili hao wanaume na wanawake wengi. Katika aya hii Mwenyezi Mungu anawachukulia mume na mke kuwa na nafasi moja katika kueneza kizazi cha mwanaadam na kumpa mwanamke nafasi sawa na ya mwanaume katika uwanja huo. Hii ni katika hali ambayo katika zama za ujahilia na katika tamaduni nyingi za zama hizo mwanamke alikuwa akichukuliwa kuwa chombo tu cha kuzaa watoto na kukidhi matamanio ya wanaume na mtu asiyekuwa na thamani yoyote katika jamii. Hakuchukuliwa kuwa mshirika katika kizazi wala katika malezi yanayofaa ya watoto aliowazaa. Katika mtazamo wa Quran tukufu, mume na mke ni vazi la kila mmoja wao. Inasema katika aya ya 187 ya sura ya Albaqara, wao ni vazi kwenu na nyinyi ni vazi kwao. Vazi lina matumizi na sifa tofauti. Mmoja ya majukumu na nafasi muhimu ya vazi ni kuwa hurembesha na kumfanya aliyelivaa kuonekana mzuri na wa kupendeza. Kimsingi, mwanadamu anapenda mwonekano mzuri na hufanya juhudi za kuvaa nguo na mavazi mazuri ili apendeze. Kwa maelezo hayo, mume na mke wanapaswa kufanya juhudi za kuwa na tabia ya kuvutiana na kupendezana kama inavyofanya nguo, ili kila mtu anayewatazama apate kutambua kuwa wanaishi maisha mazuri na ya kuvutia. Kwa hakika, mume na mke wanapaswa kujipamba kwa sifa hii ya kimaanawi na kimaadili, ili wapate kulea familia nzuri inayozingatia masuala ya kidini na kiroho. Mwenyezi Mungu anasema katika aya 21 ya Surat Rum kwamba moja ya alama zake ni kuumba mwanamke kutokana na jinsi ya mwanadamu na kwamba kufikia utulivu wa nafsi maishani ndiyo falsafa ya uumbaji huo. Anasema kwamba moja ya sababu muhimu zaidi ya kuungana mume na mke katika ndoa ni kupatikana utulivu wa kimaanawi, kupatikana upendo na huruma maishani. Aya hiyo inasema na katika ishara zake ni kuwa amekuumbieni wake zenu kutokana na nafsi zenu ili mpate utulivu kwao, naye amejaalia mapenzi na huruma baina yenu. Hakika katika haya, bila ya shaka, zipo ishara kwa watu wanaofikiri. Nukta muhimu katika aya hii ni kwamba katika mazingira ya familia utulivu ni muhimu zaidi kuliko mapenzi, ambapo mume na mke wanapaswa kufanya juhudi za kuhakikisha kwamba utulivu unachukua nafasi muhimu katika mazingira ya upendo kwenye familia. Ikiwa utulivu utakuwepo na kulindwa na wanafamilia, mahitaji mengine ya familia yatadhaminiwa, la sivyo, mahitaji hayo hayawezi kupatikana kabisa. Katika mazingira kama hayo hata zile thamani zilizokuwa zikifuatiliwa na mume na mke kwenye familia haziwezi kufikiwa. Kuhusiana na hili, Ayatullahi Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, anasema kwamba mume hupata utulivu mkubwa akiwa pembeni ya mkewe na kwamba mke ndiye chimbuko la utulivu anaohitajia maishani. Anasema nafasi ya mwanamke kama mke ni kudhamini upendo na utulivu wa mumewe. Anasema nafasi hii imeweza kudhaminiwa vizuri sana na wake wa mashahidi katika kipindi cha vita vya kulazimishwa vya Iraq dhidi ya Iran na hata katika nyanja nyinginezo ambapo wanaume hufanya juhudi kubwa nje ya nyumba kwa ajili ya kukidhi mahitaji ya familia na mengine ya kitaifa. Katika mazingira hayo, mwanamke ndiye huwa na nafasi kubwa katika kutuliza mfadhaiko wa kiroho wa mumewe anapokuwa katika medani ya vita na mahangaiko mengine ya maisha na kuiweka familia katika njia sahihi ya utulivu na upendo. Tabia na mifano mizuri inayoonyeshwa na wazazi ni mkondo wa kawaida kabisa katika ukuaji wa watoto kwenye familia. Wazazi ni sehemu muhimu ya maisha ya watoto, ambapo wanachukuliwa kuwa mfano usio na mbadala kwao, kama ambavyo wazazi huchukua na kufuata tabia za wazazi wao waliowazaa watoto nao hufuata na kuchukua kihisia tabia za wazazi wao bila kutambua. Kufuata mifano katika familia au jamii ni swala muhimu sana ambalo linaweza kujenga shakhsia na tabia za baadaye za watu tofauti. Watu wa kwanza ambao watoto huwaona baada ya kuzaliwa na kuamiliana nao katika maisha yao ya utotoni ni mama na baba yao wazazi. Wazazi wanaweza kutoa mifano ya kwanza na bora ya kuigwa na watoto kutokana na uwepo wao pembeni ya wa watoto wao na maingiliano yao nao, matamshi na tabia za wazazi huamua na kuainisha pakubwa tabia za watoto wao, na sio mambo wanayoyataka wazazi. Tunaweza kusema kuwa kwa upande mmoja, tabia ya wazazi inaweza kuwa kichocheo kizuri cha kuhimiza watoto wawe na tabia nzuri katika hatua zote za maisha yao. Kwa sababu hii, tabia sahihi na inayofaa ya wazazi huweka mfano sahihi kwa watoto na kuwaainishia mustakabali mzuri. Kwa upande wa pili, tabia mbaya na isiyofaa ya wazazi pia hujenga mwenendo mbaya kwa watoto na kuwafanya wachukue maamuzi yasiyofaa. Kwa njia hii, wanaume na wanawake wanapaswa kuheshimu haki na wajibu wa kila mmoja wao katika mazingira ya familia na kutambua kwamba matamshi, tabia na maamuzi yao ni muhimu sana katika kuunda utu wa watoto wao. Wapendwa wasikilizaji, sehemu yetu ya 31 ya kipindi cha Mwanamke katika Familia na Jamii kinakomea hapa. Tukutane tena juma lijalo. Barabara kabisa, wasikilizaji wapendwa wa redio Tehran. Na sasa nawakaribisha kujiunga nami katika machetu magazetini, kurunzi yetu ya magazeti ya Irani mchana huu, wapendwa wasikilizaji, inaanza kwa kumulika ukurasa wa mbele wa gazeti la Al Wifaq linalochapishwa kwa lugha ya Kiarabu ambayo limepambwa kwa picha kubwa ya Wapalestina wakisheherekea ushindi wa mukawama, baada ya ya kuanza kutekelezwa makubaliano ya usitishaji vita katika ukanda wa Gaza, limeandika kusitishwa vita Gaza, ushindi wa irada na azma thabiti mbele ya moto. Aidha, gazeti hili limeakisi sala ya maiti iliyoongozwa na Ayatullahi Sayid Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, kuwasalia mahakimu wawili wa idara ya mahakama ya Iran waliouawa shahidi katika shambulio la kigaidi mjini Teheran. Baadhi ya habari zingine zilizopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hili la Al Wifaq zinasema Iran ina uwezo wa kutoa huduma za kiteknolojia kwa mataifa mengine, watu wa Gaza wameyafunza mataifa mengine namna ya kusimama kidete na kukabiliana na ugaidi, na raha na utulivu wa wananchi ndicho kipaumbele cha rais Pezeshkian, asema makamu wa kwanza wa rais. Sasa naliweka kando gazeti la Al Wefaq na kuangazia ukurasa wa mbele wa gazeti la kimombo la Teheran Times ambalo limeandika Israel yawaachia ya huru wanawake na watoto 90 ikiwa ni sehemu ya makubaliano ya kusitisha mapigano Gaza. Wengine walifungwa kwa kurusha mawe au kutuma tu jumbe kwenye mitandao ya kijamii. Safari ya mkuu wa vikosi vya majeshi ya Iran nchini Pakistan imeakisiwa kwa namna yake na gazeti hili la Tehran Times ambalo linatupasha kwa kuandika meja jenerali Muhammad Baghiri, mkuu wa majeshi ya jamhuri ya kiislamu Irani, ameashiria umuhimu wa kuimarishwa usalama katika mipaka ya Iran na Pakistan katika ziara yake rasmi ya siku ya Jumatatu mjini Islamabad. Kadhalika limeandika rais wa Iran Masud Pezeshkian asisitiza umuhimu wa mukawama na mapambano dhidi ya dhuluma kama urithi muhimu wa mapinduzi ya Kiislamu. Habari ninayoidondoa katika gazeti la Jamhuri ya Islami inaashiria maafa na majanga yaliyoikumba Gaza, ambapo kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa takribani nyumba zote za Gaza zimebomolewa au kudhurika na hujuma za kinyama za Israel tangu Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Gazeti hili linadokeza kuhusu wimbi kubwa la kurejea Gaza wa Palestina katika nyumba zao zilizobomolewa baada ya kuanza kutekelezwa usitishaji vita. Habari ya kuagwa na kusindikizwa miili ya majaji wawili waliouawa shahidi katika shambulio la kigaidi mjini Tehran nayo imepewa nafasi katika ukurasa wa mbele wa gazeti hili. Habari kuu katika ukurasa wa mbele wa gazeti la Shahrivand inamnukuu Rais Masud Pezeshkian akisema katika mahojiano yake na NBC kwamba tatizo letu sio kufanya mazungumzo, bali ni kufungamana na kuheshimiwa ahadi. Baadhi ya habari zilizotamalaki katika ukurasa wa mbele wa Iran Daily zinasema majenerali wakuu wa Iran na Pakistan wanataka kuimarisha ushirikiano wa mipakani dhidi ya makundi ya kujitenga. Iran yaanzisha tena safari za ndege za moja kwa moja kuelekea Ulaya licha ya kuwekwa vikwazo na makamu wa kwanza wa rais asema milango ya serikali iko wazi kwa ukosoaji wa vyombo vya habari. Sasa naishika Kaihan International na habari yake kuu ina kichwa cha maneno kisemacho rais wa kwanza mhalifu atinga ikulu ya White House. Mwandishi wa habari hii ameandika zaidi kuhusiana na habari hii akisema, Donald Trump jana aliapishwa kwa rais wa Marekani, akianza muhula mwingine wa msukosuko wa miaka minne kwa ahadi za kuvuka mipaka ya mamlaka ya kiutendaji, kuwafukuza mamilioni ya wahamiaji, kulipiza kisasi dhidi ya maasimu wake wa kisiasa na kubadilisha jukumu na nafasi ya Marekani duniani. Baadhi ya vichwa vingine vya habari vinasema: makundi ya mukawama yawapongeza wapalestina kwa ushindi kufuatia usitishaji vita. Timu ya karet ya Irani yatoa medali nane katika mashindano ya malsel 25. Al-Houthi yasema Iran ilikuwa na nafasi muhimu sana katika ushindi wa Gaza na, Gaza na Israel na Israel yaendelea kuwa wa Palestina licha ya makubaliano ya kusitisha vita. Gazeti dada la Kayan linalochapishwa kwa lugha ya Kiajemi limeandika je, yeah, Marekani imeshindwa katika makubaliano na Hamas. Yemeni yashukuru na kuthamini mchango wa Iran katika kuwaunga mkono wa Palestina na kaihan lina linukuu gazeti la The Guardian ambalo lime na kuripoti kuwa Trump amekuja, lakini dunia haina utayari na yeye. Na wakumbusha wapendwa wasikilizaji, tuma ujumbe wako mfupi, tumia nambari yetu ya kawaida ya WhatsApp ambayo ni alama kujumlisha 989035065487 na email ya Redio Tehran ni swahili radio at irib ir. Ulimwengu wa michezo na tumai umzima wa afya, mpenzi mwanaspoti wa redio Teheran, baada ya kupezana kwa muda, ni furaha iliyoje kukutana nawe tena kwenye kipindi chako hiki kinachoangazia baadhi ya matukio makubwa na muhimu ya michezo kutoka kona mbalimbali mbali za dunia ndani ya juma moja lililopita, na kusihi tuosote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanze na mchezo wa jadi wa hoho. Timu ya taifa ya wanaume wa Iran imefanikiwa kushika nafasi ya tatu katika duru ya uzinduzi wa kombe la dunia la hoho lililofanyika New Delhi, mji mkuu wa India. Timu ya hoho -ho ya Iran ilimaliza katika nafasi ya tatu kwenye michuano hiyo baada ya kushindwa na Nepal kwa alama 72 kwa 20 katika mpambano wa nusu fainali siku ya Jumapili. Iran imetunukiwa medali ya shaba kwa kuibuka mshindi wa tatu kwenye mashindano hayo ya kimataifa. Katika fainali, India ilisasambua Nepal 54 kwa 36 na kutoa ubingwa. Hapo awali katika mashindano hayo, timu ya Iran ilipata ushindi dhidi ya Argentina kwa alama 117 kwa 14, Afrika Kusini 56 kwa 32, na Ghana 61 kwa 30 na kutinga robo finali. Katika robo finali hiyo Iran ilinyoa kwa chupa Kenya na kuizaba 86 kwa 18 na kuingia mzima mzima kwenye nusu finali. Toleo hili la kwanza la kombe la dunia la hoho lilifanyika kwenye uwanja wa Indira Gandhi huko New Delhi kuanzia Januari 13 hadi 19. Hoho ni mchezo wa kitamaduni wa Asia Kusini wenye asili ya India na Nepal ya zamani. Ni mchezo wa pili maarufu wa kitamaduni huko India baada ya kabadi. Mchezo unachezwa kwenye uwanja wa mstatili na njia ya kati inaunganishwa nguzo mbili ziko kwenye ncha zote mbili. Hoho -ho, pamoja na michezo mingine ya kiasili ya India kama kabadi na malahamba iliyoonyeshwa pambizoni mwa Olimpiki ya Berlin mwaka 1936. Soka. Klabu ya soka ya Sepahan ilitandika Persepolis bao moja kwa nunge na kushinda kombe la super la Iran kwa mara ya kwanza kiungo wa kati Mfaransa Steven Nzonzi alitikisa nyavu dakika mbili tu baada ya kuanza michi hiyo kwenye uwanja wa Imam Khomeini. Pa Bolan, be mahawata jaribu zarbi zao. Nzonzi, Steven Nzonzi! Toye darwaza. Dakika Tespolis ilipata fursa kibao za kusawazisha, lakini wachezaji wake walikosa kutulia na kumakinika. Super Cup hutunikiwa mshindi wa mechi kati ya bingwa wa msimu wa ligi kubwa ya Uajemi na mshindi wa kombe la Hazfi, ukipenda kombe la mtwano. Tusalie katika soka lakini huko barani Afrika, klabu ya soka ya Simba ya Tanzania wikendi ilivuna ushindi wa aina yake kwenye mchezo wa kombe la shirikisho Afrika katika uwanja wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam, licha ya kutokuwa na mashabiki uwanjani Msimbazi ilifungiwa na shirikisho la soka afrika CAF kuingiza mashabiki kwa kosa lililotokea katika mchezo wao dhidi ya CS Sfaxien ya Tunisia. Simba iliambulia ushindi wa mabao mawili kwa sifuri dhidi ya CS Constantine ya Algeria hapo kwa Mkapa. Ushindi huo umewafanya wekundu wa Msimbazi wamalizi mechi za makundi wakiwa kinara wa kundi A, wakizidi ujanja Constantine iliyosalia na pointi 12 huku Bravos Domaquis ya Angola iliyofumuliwa mabao manne kwa mtungi na CS Sfashen ya Tunisia eh, ikibaki ya tatu na pointi saba. Sfashen ambayo ndio mabingwa wa kihistoria wa, wa michuano hiyo iliyoasisiwa mwaka elfu mbili na nne eh, eh, Simba ililazimika kusubiri hadi kipindi cha pili fungwa na Kibu Denis aliyemaliza pasi safi ya nyota mpya wa kikosi hicho Eli Mpanzu, alimgongea vizuri kabla ya mfungaji kufumua shuti kali lililomshinda nguvu kipa wa Constantin Zakaria Bu Halfaya. Baada ya bao hilo, wageni walifanya mabadiliko mengi ya wachezaji watatu, lakini ikawa ni kama mwiba kwao wenyewe kwani walijikuta wakifungwa bao jingine la pili lililotiwa kimiani na Lionel Ateba dakika 79 akimalizia cross ya chini kwa chini ya beki wa kulia Shomari Kapombe. Lionel Ateba anaweka bao la pili, anacheza sebene, wanasakata rumba, anachukua ameweka wa Simba Sports Club wameinyanyua mechi tena. Matokeo hayo yamefanya Simba kulipiza kisasi cha kipigo ilichopokea katika mchezo wa kwanza dhidi ya Constantin walipowafumua mabao mawili kwa moja mjini Constantin huko Algeria, lakini imeiwezesha sasa kuwa na hakika ya kutokutana na vigogo watatu wa michuano hiyo, mabingwa watetezi Zamalek ya Misri, USM Alger ya Algeria au RS Berkani ya Moroko, ambao nao wamemaliza kama vinara wa makundi yao ya ba cha na da kwa usanjari huo. Wakati huo huo, klabu ya Yanga imeshindwa kufuzwa hatua ya robo fainali ya Ligi Afrika, msimuhu, ya mabingwa a Afrika msimu huu baada ya kulazimishwa sare tasa na MC Alja kwenye uwanja wa Benjamin Mkapa, licha ya wananchi kutambulia chochote wakiupigia nyumbani. Lakini mashabiki hawakukosa la kuamba, Kudribo mpira, awezi. Yeah. Tunafeli wapi sasa? Nimepoa lakini sasa hivi, mimi na kambali mwanangu, inauma sana. Sikutegemea ambacho kitu ambacho nimekiona, maana tulikuwa na kauli mbiu yetu, gusa achia robo finali, lakini imetumika kauli mbiu ile ambayo gusa achia atende kwao. Walikuja kwa ajili ya kuiona Yanga Africa zikienda robo finali. Kwa hiyo sio riski, tumshukuru Mwenyezi Mungu tutajipata wakati ujao ushauri tukiwa imara zaidi. Kila msimu unapokuja, yako ambayo unajifunza na yako ambayo unakwenda nayo kwa ajili ya maboresho ya msimu ujao. Kwa, kwa kweli, watani zetu, kwa kweli, basi bwana, wamefuzu japokuwa, kwa kwa kwa shirikisho, wamefuzu. Dawati la spoti linatoa pole kwa wananchi hao. Tutamatishe kwa dondoza hapa na pale. Klabu ya Al Hilal ya ligi kuu nchini Saudi Arabia imefuta jina la mshambuliaji wake mzawa wa Brazil Neymar Jr kwenye mipango yao ya msimu huu ya kuwania taji la Saudi Pro League. Kwengineko, licha ya mkufunzi Mikel Arteta kuionya Liverpool kwamba Arsenal wamerejea kwenye vita vya kuwania ubingwa wa ligi kuu ya soka Uingereza baada ya kuonyesha umahiri wakiwalemea majirani Tottenham Hotspur kwa kuwazaba mabao mawili kwa moja ugani Emirates Jumatano ya Januari 15, lakini wikendi walijikuta tena wakiboronga Wabeba bunduki walihitaji ushindi huo sana, ili kupunguza mwanya kati yao na vinara Liverpool, baada ya ushindi wa Jumatano. Kilichofuata wikendi ni kulazimishwa sare ya mabao mawili kwa mawili waliposhuka dumbani kuvaana na Aston Villa. Arsenal sasa wana alama 446 nyuma ya mibabe Liverpool wenye alama 50. Watani wa Gunners, klabu ya Manchester United, siku ya Jumapili walizamishwa na Brighton na kukubali kichapo chema cha mabao matatu kwa moja. Aidha Jumamosi, Liverpool ilimnyoa Brentford mabao mawili kwa mtungi katika uwanja wa Gtech Community huko jijini London. Mabao hayo ya Liverpool walioko kileleni mwa jedwali la EPL yalifungwa na Darwin Nunes katika dakika za majeraha. Kas ke na kwa kutamatisha, klabu ya Shabab Al Ahli imefanikiwa kutoa taji lake la pili mfululizo la Qatar UAE Super Cup kwa kualaza wenyeji Arrayan mabao matatu kwa moja na kunyanyua ngao ya challenge kwenye uwanja wa Ahmad Bin Ali. Mabao ya Al Ahli yalitokana na buti za Yuri Cesar Mwirani, Sardar Hazmun na Gwilhelm Bala katika dakika za nyongeza. Tutakomea hapo mpenzi msikilizaji, hadi juma lijalo, panapo majaliwa yake Mola. Jina langu ni Hussein Hassan, ahsante na kwaheri. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe 20 Rajab 1446 Hijiria mwafaka na tarehe 21 Januari 2025. Miaka 1433 iliyopita katika siku kama hii ya leo vilitokea vita vya Yarmuko kati ya jeshi la Kiislamu na jeshi la utawala wa kifalme wa Roma ya mashariki katika bonde lililojulikana kwa jina hilo huko Palestina. Ushindi wa Waislamu huko Sham, yaani Siria ya sasa, ulimpelekea mfalme wa Roma kuandaa jeshi kubwa kwa ajili ya kupigana na Waislamu lakini Waislamu waliweza kutoa pigo kwa wanajeshi wa mfalme wa Roma licha ya kuwa na idadi ndogo ya wapiganaji na suhula chache za kivita. Katika siku kama ya leo miaka 289 iliyopita tufani kubwa ililikumba eneo la Ghuba ya Bengali mashariki mwa India na kuua watu laki tatu. Tufani hiyo ilitambuliwa kuwa kimbunga kilichosababisha maafa makubwa zaidi katika eneo hilo. Ghuba ya Bengali iko kaskazini mwa Bahari ya Hindi na kusini mwa Asia na ni miongoni mwa maeneo ambayo hukumbwa na mafuriko na vimbunga vya mara kwa mara vinavyosababisha maafa makubwa ya nafsi na mali. Siku kama ya leo miaka 232 iliyopita mfalme Louis wa 16 wa Ufaransa alinyongwa. Alichukua hatamu za uongozi mwaka 1774 na kuathiriwa mno na mkewe Maria Antoinette. Mwaka 1789 wananchi wa Ufaransa walianzisha mapambano dhidi ya mfalme Louis wa 16 kutokana na hali mbaya ya kiuchumi na kijamii, na miaka mitatu baadaye serikali ya kifalme ilifutwa rasmi nchini Ufaransa. Hata hivyo, kutokana na kuwa mfalme Louis alikuwa ameomba msaada wa nchi za kigeni kwa siri, alituhumiwa kuwa amefanya uhaini na akahukumiwa kifo. Watu kadhaa wa familia ya mfalme Louis wa kumi na sita akiwemo mkewe Maria Antoinette pia walinyongwa. Na miaka 46 iliyopita katika siku inayosadifiana na hii ya leo, ikiwa ni katika mwendelezo wa wananchi wa Islamu wa Iran kupinga utawala wa Shaa na kukabiliana na wanajeshi wa utawala huo, idadi kubwa ya raia waliuawa na wengine wengi kujeruhiwa. Wananchi wa Iran ya Kiislamu, ambao walikuwa wakisubiri kwa hamu kubwa kurejea nchini Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, walitayarisha mazingira hitajika kwa ajili ya mapokezi makubwa zaidi ya kihistoria kwa kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu. Kwa mnasaba huo, wafanyakazi mbalimbali wakiwemo maulama na wawakilishi wa matabaka mbalimbali ya wakazi wa mji wa Tehran walikusanyika pamoja ili kuandaa hafla kubwa ya kumpokea Imamu. Watu wengi kutoka katika miji na vijiji vya Irani ya Kiislamu walimiminika kwa wingi mjini Tehran kwa lengo la kushiriki katika sherehe za kumkaribisha Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Katika upande mwingine, baada ya maandamano makubwa ya wananchi, wanajeshi elfu nne wa jeshi la anga pia waligoma kula wakitaka kuondoka Iran washauri wa kijeshi wa Marekani katika kuwaunga mkono wananchi wana mapambano wa Iran. Shukran sana, shukran sana. Mnaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Upendo wasikilizaji, kuna maoni yameingia hapa ya wasikilizaji wetu mbalimbali mbali, lakini kulingana na muda wetu unavyotoa cha mkono, hatuwezi kusoma maoni yote, na mimi nitajitahidi kusoma baadhi yake hapa. Naanza na ustazi Jafari Musa yeye ameandika uh, kutoka Kilimanjaro, Tanzania, anasema naomba namba ya redio maarifa AM. Insha Allah tutakupatia msikilizaji. Wetu Elia Kaitari kutoka Mombasa, Kenya, yeye anatuambia uh, shukrani redio Teherani kutujuza yaliyojiri duniani kote. Nawe shukrani sana. Na mzee Nasoro Swaleh yeye kutoka pande za Tanga nchini Tanzania, na hapa tuangalie ametuandikia nini, tuweze kusoma kwa muhtasari. Ametumia picha na tutafungua. Shukran sana. Na msikaji wetu Sherali Fadhili kutoka Dar es Salaam Tanzania anasema jamii ya kimataifa, tumesikitishwa na Aljazira kuficha juhudi ya wote washiriki wa, wa mkama kwa ndugu zao wa Arabu wa Palestina. Anasema Aljazira wamefanya khiana kwa washiriki hao na wamewafanyia khiana ndugu zao wa Arabu wa Palestina. Kuwaunga mkono magaidi wa Siria ni kujidhoofisha maadili, anasema ni kudhoofisha maadili mema ya Kiislam. Ni maoni yake msikilizaji wetu huyu mtajika, Shera Alfadhili kutoka Dar es Salaam, Tanzania, ambaye tunamshukuru pia pamoja na wasikilizaji wetu wengine waliotuma maoni yao, na Abdullah Ali Makajura kutoka Tabora anasema shukran, nayo pia tunakushukuru. Na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Akaunti ya Khamenei.ir katika mtandao wa kijamii wa X imechapisha ujumbe kwa lugha kadhaa za Ulaya kwa mnasaba wa kuadhimisha mwaka wa kumi wa barua ya Imamu Ali Khamenei kwa vijana wa Ulaya na Amerika Kaskazini. Kitengo cha habari cha za hivi punde cha televisheni Al Jazira ya Qatar kwenye mitandao ya kijamii katika hatua ya kushangaza kimechuja shukrani zilizotolewa na Abu Obaida, msemaji wa brigedi za Izudini Kassam, tawi la kijeshi la harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas, kwa Iran na Yemen. Katibu mkuu wa umoja Mataifa ametangaza kuwa ili kuokoa maisha ya wagonjwa na kuwatibu waliojeruhiwa, msaada wa matibabu lazima uingie ukanda wa Gaza bila vikwazo vyovyote vile. Jeshi la Sudani limewatuhumu wanamgambo wa kikosi cha RSF kuwa wamefanya shambulio katika kituo cha umeme kaskazini mwa nchi na kusababisha kukatika kwa huduma ya umeme katika mji wa Dangola. Na harakati ya Hezbullah ya Lebanon imesisitiza katika taarifa yake kuwa itaendelea kuwasaidia na kushikamana na wananchi wa Palestina hadi utawala wa kizayuni wa Israel utakapoangamizwa. Katika taarifa yake Hezbullah ya Lebanon imepongeza ushindi wa wananchi na mkawama wa Palestina katika ukanda wa Gaza na kusema operesheni ya kimbunga cha Al-Aqsa inapaswa kuwa kigezo kwa ajili ya kukabiliana na chokochoko za wazayuni na Marekani katika eneo lote la mashariki ya kati. Hezbollah ya Lebanon imesisitiza kuwa ushindi huu wa kihistoria umethibitisha kuwa chaguo la mkawama na mapambano ndio chaguo pekee kwa ajili ya kufukuzilia mbali utawala wa kizayuni na kufelisha njama za adui. Asanteni wasikilizaji wote wa redio Teherani kwa kuwa nami na kwaherini.