Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Jina la Allah, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Au wanasema ameizua. Sema basi leteni sura kumi zilizozuliwa mfano wa hii Qur'an. Na waiteni muwawezao badala ya Mwenyezi Mungu ikiwa mnasema kweli. Na wasipokuitikieni basi jueni ya kwamba hii Qur'an imeteremshwa kwa ujuzi wa Mwenyezi Mungu na kwamba hapana Mungu ila yeye. Basi je, nyinyi ni Waislamu? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislam Iran ikiwatangazieni moja kwa moja mubashara kutoka hapa Tehran katika studio zetu za Jame Jam katika siku hii ya leo Jumatatu tarehe tano Rajab mwaka elfu 46 hijiria kamaria, inasadifiana na 6 Januari 2025 miladia. Tulioandalia ni wapenzi wasikilizaji, wakati huu ni taarifa ya habari za dunia, itafuatiwa na tahariri yetu. Baada ya hapo, tuwaleteni podkasti ya milki ya Ibrahim alaihi salam, na itafuatiwa na udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na kisha tutakuwa na kipindi cha hekaya za Aya, na baada ya hapo makala yetu ya kila siku ya leo katika historia ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na ninapenda kuwakumbusha kuwa mnaweza kuyapata matangazo yetu haya mubashara, moja kwa moja, popote pale mlipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw, na halikadhalika, pia mnaweza kuyapata matangazo haya kupitia redio mshirika ambayo nchini Tanzania ni Maarifa FM inapatikana maeneo mbalimbali ya nchi hiyo. Hivyo basi, ni matumaini yangu kuwa mtaweza kuyasikiliza matangazo yetu haya hadi mwisho. Na kabla ya taarifa kamili ya habari, ni kibwagizo kidogo. Imetumia saa mbili yo nusu asubuhi kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. na kabla ya taarifa kamili ya habari ni vichwa muhimu vya vi habari. Irani yasema mhimili wa mukawama hauwezi kufutwa kwa silaha na kwa kuwa washahidi viongozi wake. Utawala haramu wa Israel ulibomoa kikamilifu misikiti 815 huko Gaza mwaka jana na waasi wa M23 wa uteka mji wa Masisi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Waziri wa mambo wa ya nje wa Jamhuri ya Kiislami ya Iran Sayyid Abbas Araghchi ameuelezea mhimili wa mukawama kuwa ni piganio takatifu lisiloweza kufutwa kwa silaha na kwa kuua washahidi viongozi wake. Araghchi aliyesema hayo Jumapili katika hafla iliyofanyika katika wizara ya mambo ya nje ya Iran kuadhimisha mwaka wa tano wa kuwashahidi kamanda wa Iran aliyeongoza mapambano dhidi ya ugaidi, luteni jenerali Qasim Suleimani amesema shahidi Suleimani alibadilisha dhana ya mukawama kuwa mbinu ya kimkakati ya kijeshi inayojulikana kama mhimili wa mukawama ambayo imepelekea kuundwa kikosi na nguvu isiyoweza kubomolewa katika eneo lote. Waziri wa mambo ya nje wa Iran ameongeza kuwa mhimili wa mukawama ni piganio ambalo haiwezi kufutwa kwa silaha. hatutegemei mtu ana hatutoweki kwa kuuawa shahidi kamanda na kiongozi Mwanadiplomasia huyo mkuu wa Iran alibainisha pia kuwa damu ya mashahidi ndiyo silaha kuu ya njia ya fikra ya mukawama. Amekumbusha pia kwa kusema, maadui wasidhani kwamba ikiwa mhimili wa mukawama utapata madhara yote yale, utakuwa ni ushindi kwao. Huu ni mwanzo wa kuushindwa kwao. Wakati huo huo, duru za utawala wa kizaini wa Israeli zimetangaza kuwa wanajeshi wa utawala huo wamekimbia kaskazini mwa Ghaza baada ya kupata kipigo kikali kutoka kwa wanamapambano na, na wanamukawama wa Palestina, hasa baada ya kuangamizwa wanajeshi kumi na e, watatu wa Israel kwenye eneo hilo. Shirika la habari la Mehr limezinikuu duru hizo za kizayuni zikithibitisha habari ya kukimbia wanajeshi wa Israel kaskazini mwa Ghaza. Redio ya Israel imetangaza kuwa brigade ya Kfir ya utawala wa kizayuni imelazimika kukimbia kaskazini mwa Gaza baada ya kupelekwa huko miezi miwili iliyopita. Duru hizo zimeashiria pia kwamba katika kipindi cha miezi miwili, wanajeshi kumi na watatu wa brigedi hiyo wameangamizwa wakati wa mapambano na wanamukawama wa Palestina. Redio ya utawala wa kizayuni imethibitisha pia taarifa zinazosema kuwa kukimbia kikosi hicho cha Israel kaskazini mwa Ghaza kuna maana ya kuanza zoezi la kupunguzwa wanajeshi wa Israel kwenye ukanda huo. Wakati huo huo, jeshi la Israel limeripoti kuweka ongezeko kubwa la vifo vya kujiua miongoni mwa wanajeshi wake tangu o, kuanzishwa kampeni ya mauaji ya kimbari dhidi ya ukanda wa Ghaza mwaka e, 2023 mwezi Oktoba. Tangu kuanza uh, mauaji hayo ya kimbari ya Israeli, wapalestina wasiopungua 46,000 uh, uh, wameua, washahidi wengi wakiwa ni wanawake na watoto. Kwingineko, katika mwaka uliomalizika wa 2024 wanajeshi wa utawala katili wa Israeli walibomoa kikamilifu misikiti 815 na kuharibu mingine 151 katika ukanda wa Gaza. Hayo yameelezwa katika ripoti iliyotolewa na wizara ya wakfu na masuala ya, kidini ya palestina kwa mujibu wa ripoti hiyo maeneo 19 ya makaburi pia yalibomolewa yakiwemo makaburi yaliyovunjiwa heshima kwa miili yao iliyomo ndani kufukuliwa hali kadhalika makanisa matatu katika mji wa ghaza yalilengwa na kubomolewa katika mashambulizi ya jeshi la utawala ghasibu wa israel mnamo mwezi agosti mwaka 2024 na kwa mnasaba wa maadhimisho ya siku ya kimataifa ya msikiti wizara ya wakfu kuna maswala ya kidini ya ukanda wa Gaza iliyoripoti kuwa asilimia 84 ya misikiti ya eneo hilo la Palestina inayokaliwa kwa mabavu imebomolewa na kuharibiwa na utawala wa kizaini wa Israel, kwa mujibu wa wizara ya wakfu na masala ya kidini ya Gaza tangu Oktoba 7, 2023 hadi ilipotolewa ili ripoti hiyo. Mashambulizi ya vikosi vya utawala katili wa Israel dhidi ya eneo hilo lilowekewa mzingiro yamebomoa uh, na kuharibu maelfu ya misikiti Kadhalika, mashambulizi hayo ya kinyama ya utawala wa kizaini wa Israeli yamepelekea kuwashahidi makumi ya wanazuoni wahubiri, maimamu na waadhini tangu wakati huo. Aidha, hujuma hizo za Israeli dhidi ya Gaza zimeripotiwa kulenga ofisi za kamati za kukusanya zaka, madarasa za Qurani na makao makuu ya benki ya wakfu. Kibao chenye nukuu kutoka hotuba za kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu kuhusu Nabii Isa Masih, amani ya Mwenyezi Mungu ya juu yake ambaye ni maarufu kama Yesu miongoni mwa Wakristo kimekabidhiwa kwa Papa Francis, kiongozi wa kanisa Katoliki duniani. Kauli hizi zilizotayarishwa kwa ustadi kwenye kibao kizuri na cha kupendeza na Taasisi ya Utafiti wa Utamaduni wa Mapinduzi ya Kiislamu na kutafsiriwa kwa Kitaliano ziliwasilishwa na Dr Muhammad Hussein Mukhtari, balozi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran huko Vatican wakti wa mkutano wa ana kwa ana na Papa Francis hivi karibuni. Papa alipokea kwa uchangamfu kibao hicho, akieleza shukrani zake za dhati na akisisitiza kuwa kibao hiki kina pointi muhimu na maarufu ambazo zinaweza kuwa na athari na ushawishi mkubwa kwa wafuasi wa imani ya Kikristo. Wakati wa mkutano huu Papa Francis aliyeelezea wasiwasi wake kuhusu hali katika eneo la ishi ya Magharibi, hasa vita vya utawala wa kizaini wa Israeli dhidi ya Palestina, na amesisitiza kuwa anafuatilia taarifa za kila siku kuhusu hali na matukio katika eneo hilo kupitia mwakilishi wake nchini Palestina. Naendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za dunia kutoka hapa Tehran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran. Vikosi vya kundi la waasi wa M23 wanaoungwa mkono na Rwanda vimeuteka mji wa Masisi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Masisi unaokuwa uh, uh, mji wa pili Eh, kutekwa na kundi hilo katika muda wa siku mbili tu kwenye jimbo la Kivu Kaskazini. Tangu mwaka 2021, waasi wa M23 wamedhibiti sehemu kubwa ya maeneo ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuwafanya mamia ya maelfu ya watu walazimike kuyahama makazi yao. Na wanamgambo zaidi ya elfu moja wameuawa wakale muda wa siku mbili zilizopita kaskazini mwa Syria katika mapigano kati ya makundi yanayoungwa mkono na Uturuki na vikosi vya wakurdi vinavyoungwa mkono na Marekani. Hayo ni kwa mujibu wa kundi linalofuatilia habari za vita lenye makao yake London. Taarifa zinasema kuwa mapigano katika vijiji kadhaa karibu na mji wa Manbij yamesababisha vifo vya watu mia na moja. Taasisi ya Siria Observatory for Human Rights inasema wale wao ni pamoja na wanachama 85 wa vikundi vinavyoungwa mkono na Uturuki na wanamgambo 16 kutoka kundi la SDF la wakurdi wakiungwa mkono na vikosi vya Marekani. SDF wanadhibiti maeneo makubwa ya kaskazini mashariki mwa Siria. Muhammad Julani, mkuu wa kundi la Uh, Haya Tahrira Shama ambalo ndilo linalotawala Siria hivi sasa amesema hapo awali kuwa SDF itajumuishwa katika jeshi la baadaye la nchi hiyo. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Na sasa ni wakati wa kutegea sikio. Tahariri yetu ya leo itahusu kuendelea misaada ya silaha ya Marekani kwa utawala haramu wa Israeli unaotekeleza mauaji ya kimbari huko Ghaza. Jinai za utawala haramu Israel, wa Israel dhidi ya wapalestina wanaoishi Gaza zinaendelea kwa kuungwa mkono na nchi za magharibi hususan Marekani. Kuhusiana na hilo, wizara ya mashauri ya kigeni ya Marekani imeripoti kuwa imeliarifu bunge la nchi hiyo Kongres kuwa njia isiyo rasmi kuhusu uwezekano wa kuuzwa shehena kubwa ya silaha kwa utawala wa kizaini wa Israeli Uh, yenye thamani ya dola bilioni nane zikiwemo ndege za kivita na helikopta. Tovuti ya habari ya Marekani Axios ilinukuu vyanzo vili visivyojulikana vilivyo na taarifa za moja kwa moja kuhusu suala hilo likisema kwamba wizara ya mashauri ya kigeni ya Marekani ilikuwa imearifu bunge la Kongresi kwa njia isiyo rasmi kuhusu mpango huo wa kuuza silaha za dola bilioni nane kwa Israeli. Kifurushi hicho cha silaha kinajumuisha makombora yanayotumiwa na ndege za kivita na helikopta na mashambulizi ya moja kwa moja ya mizinga na aina kadhaa za mabomu. Mpango huo huenda ukawa mauzo ya mwisho ya silaha ambayo Joe Biden ataidhinisha akiwa kama mtawala wa Marekani, na unakuja miezi michache baada ya utawala wake kuidhinisha mauzo ya dola bilioni ishirini ya ndege za kivita na vifaa vingine vya kijeshi kwa utawala huo ambao unatekeleza mauaji ya kimbari huko Ghaza dhidi ya Wapalestina kwa muda wa miezi kumi na mitano sasa. Biden anatarajiwa kuondoka ikulu mnamo Januari ishirini, huku rais mteule wa Marekani Trump naye aki mrithi ili kuendeleza sera za Marekani zinazounga mkono mauaji ya kimbari ya utawala wa kibaguzi wa Israeli. Ola Awad, mkuu wa ofisi ya takwimu ya Palestina, alitangaza kupungua kwa asilimia sita ya idadi ya watu wa Gaza kutokana na mauaji ya kimbari ya Israeli na kusema idadi ya watu wa Gaza imepungua kwa watu mia sitini elfu ikilinganishwa na mwaka jana na imefikia watu milioni mbili laki moja. Ameongeza kuwa zaidi ya watu elfu arobaini na tano na mia tano wameuawa shahidi katika mashambulizi ya utawala uni, Gaza, eh, tangu, saba, oktober, moja, wa kizayuni huko Gaza tarehe 7 Oktoba 2023. Wapalestina laki moja walikimbia makazi yao. Zaidi ya watu laki eh, moja na elfu nane wamejeruhiwa na takribani watu kumi na moja elfu hawajulikani walipo, wengi wao wakiwa ni wanawake na watoto, na utawala haramu wa Israeli ungali unaendeleza pia mauaji yake ya kimbari huko Gaza. Kimsingi ni kuwa katika miezi ya hivi karibuni, licha ya kushadidi jinai za utawala haramu Israel wa Israel dhidi ya wapalestina wa Gaza, nchi za Magharibi, hasa Marekani, zinaendelea kuipa Israel silaha licha ya madai yao yote ya eti kutetea demokrasia na kuheshimu haki za binadamu, lakini zimejifanya vipofu na kutia pamba masikioni, na hivyo kujifanya kuwa hazisikii kilio cha walimwengu kuhusiana na jinai za utawala haramu wa Israel dhidi japokuwa Rais mteule wa Marekani Trump ametangaza na kusitiza juu ya Washington kuendelea kuiunga mkono na kuisaidia kijeshi Israeli, lakini Biden pia ameafiki mpango wa kupelekwa silaha zenye thamani ya dola bilioni nane katika wiki za mwisho za utawala wake, na hivyo kuiruhusu Israeli iendelee kufanya mauaji ya kimbari dhidi ya Wapalestina. Kwa upande mwingine, Marekani na wa washirika wake wanasafirisha silaha na zana za kijeshi kwa Israeli, na kwa upande mwingine wanazuia juhudi za kuendelezwa mazungumzo na kufikiwa usitishaji vita, na wakati huo huo Israeli inaendeleza jinai zake dhidi ya Wapalestina. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa ni wakati wa kutega sikio, podkasti yetu ya leo kuhusiana na kadhia ya Palestina chini ya anwani ya Palestina milki ya Ibrahim, Mwenyezi Mungu wa mrehemu Palestina Milki ya Ibrahim. Podcast ya leo ina sehemu ya hotuba ya Imam Musa Sadr kuhusu Israel na Wayahudi. Hujambo msikilizaji mpenzi na karibu kwenye podcast hii ya Palestina Milki ya Ibrahim. Mimi ni Mubarak Kenya, nikiwa hapa nchini Iran, najiunga nanyi katika kipindi hiki cha tano cha podkasti hii ya Palestina Milki ya Ibrahim, yaani Palestina ufalme wa Ibrahim. Katika podkasti zilizopita tuliangazia madai ya Wazayuni kwamba nchi iliyo ahidiwa ilikuwa makazi ya mabau zao kwa mtazamo wa Taurati. Leo katika sehemu ya tano, nyinyi wasikilizaji wapendwa wangu, mtasikia uchambuzi wa madai ya Wazayuni kutoka katika mtazamo wa Injili. Kipindi unachotaka kusikiliza ni sehemu ya hotuba ya Imam Musa Sadre kuhusu Israeli na Wayahudi. Hotuba hii ilitolewa kutoka kwenye kitabu cha Masira Alimamu Said Musa Sadr jalala al la kumi. Hivyo junge nasi na unaweza kufuatilia podkasti hii katika tovuti zetu za Parstoday ir sw au Iranradio ir sw na pia mitandao ya kijamii iliyo katika tovuti hizo. Halikadhalika, kutokana na vitendo vya sasa visivyo vya kibinadamu vya wazayuni dhidi ya watu wa Palestina na kusihi pia usambaze podkasti hii kwa wale wote wanaojali ubinadamu, uhuru na haki, tafadhali wezesha akaunti zako za mitandao ya kijamii ili e, tupate kukuarifu mara tu sehemu mpya zitakapopakiwa ili uwe nasi katika simulizi hii. Historia ya Ukristo imejaa aina mbalimbali mbali za hujuma, njama, fitina na mipango yote iliyofanywa na Wayahudi. Baada Wayahudi kujaribu kumuua Nabii Isa Masihi au Yesu Kristo, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, walianza kuwafukuza Wakristo na kupanga njama na fitina. Tunakupa mfano maarufu kutoka Injili ambapo Yesu Kristo anawapa mfano o watu wake na anasema Watengenezaji divai walikodisha shamba la mazabibu, lakini walikataa kulipa malipo yake kwa mwenye shamba. Mwenye shamba alituma wafanyakazi wake ili wapokee malipo, lakini waliwaua baadhi ya wafanyakazi, wakafukuza wengine na kuwateka wengine. Kisha mwenye shamba alimtuma mwanawe kwao. Walipotambua walisema, huyu ndiye mrithi wa shamba, njoni tumue na tunyakue urithi wake. Kisha walimchukua wakamtupa nje ya shamba na hatimaye wakamuua. Kisha Yesu aliwauliza, mnadhani mwenye shamba atakapokuja atawafanyaje hawa watengenezaji divai? Wakajibu, atawaua wale wajinga kwa njia mbaya zaidi, na ataikodisha shamba kwa watengenezaji divai wengine ambao watampa mazao yake kwa wakati. Bila shaka, Yesu alipotaja watengenezaji divai alimaanisha watu wa kaumu yake mwenyewe kisha anamwambia je, hamjasoma katika kitabu kwamba jiwe lile walilokataa limekuwa jiwe kuu la jengo. Wazayuni wanasema sisi ni taifa teule la Mungu na Mungu alituchagua katika kipindi maalum cha wakati na kutupa ujumbe wake. Lakini kama tunavyoona, walimhini Mwenyezi Mungu na kupotosha ujumbe wake na wakakufuru Mwenyezi Mungu. Pia alichukua ujumbe wake kutoka kwao na kuupatia taifa lingine. Kisha walizidi na kuwaua manabii wa Mwenyezi Mungu bila haki na kuanzisha historia iliyojaa njama, hila na fitina. Ukisoma historia ya Ukristo na Uislamu, utaona historia ya Ukristo imejaa aina mbalimbali za hujuma, njama, fitina na mipango yote iliyofanywa na Wayahudi. Baada ya Wayahudi kujaribu kumuua Nabii Isa Masihi au Yesu Kristo, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, walianza kuwafukuza Wakristo na kupanga njama na fitina. Waliwaua maelfu ya Wakristo na kuwasababishia matatizo na shida nyingi. Hawakuishia hapo. Kundi la Wayahudi, kulingana na historia, walijifanya Wakristo na kuingia kati ya Wakristo na kufanya mabadiliko na kuwasababishia matatizo na shida. Imam Musa Sadri katika hotuba hii anaeleza hivi: msimamo wa Wayahudi dhidi ya Uislamu umekuwa hasi. Katika historia ya Uislamu tunaona njama za Wayahudi na ushirikiano wao na washirikina wa, hasa katika vita vya Ahzab na matatizo mengine mengi. Machafuko, njama na fitina uh, walizowasababishia Waislamu zilikuwa nyingi sana, wakutoshekana hayo na walijaribu kujiwasilisha kama Waislamu. Waliingia na kujipenyeza katika jamii ya wapokeaji wa hadithi, na kwa njia hiyo walipata ufikiaji wa vitabu vya hadithi na kuwasilisha hadithi nyingi ambazo leo tunaziita Israiliyat. Yesu pia anatupa onyo katika Injili na anasema, E Yerusalemu, Yerusalemu, umuwae manabii na kuwapiga kwa mawe waliotumwa kwako. Mara nyingi nilitaka kuwakusanya watu wako pamoja kama vile kuku anavyokusanya vifaranga wake chini ya mabawa yake, lakini hamkutaka. Hii ni nyumba yako ambayo imekuwa magofu na umeiharibu kwa mikono yako mwenyewe, na kama hukutaka, yenyewe isingekuwa magofu. Injili inasema mahala pengine kwamba Yesu alitoka kanisani na akaanza kutembea. Wanafunzi wake walimkaribia ili kumwonyesha majengo ya kanisa. Alijibu, mnaona haya yote? Hakika hakuna jiwe litakalosalia juu ya jiwe jingine, na hakuna jengo litakalosalia ile litabomolewa. Haya ni maneno ya Yesu na Qurani. Yesu katika Injili ya Mathayo alisema haya kuhusu Yerusalemu, lakini baadaye Yerusalemu ilipokuwa Kuds, alisema kuhusu Kuds katika utangulizi: msiruhusu yeyote awatawale, ili wasija wakapata mamlaka juu yenu. Msihukumu ili msije mkahukumiwa; kama mnavyotenda ndivyo mtakavyotendewa. Kwa nini unaona kibanzi katika jicho la ndugu yako, lakini hujaona boriti katika jicho lako mwenyewe? Kwa nini unamwambia ndugu yako, acha nitoe kibanzi katika jicho lako, ili hali huoni boriti katika jicho lako mwenyewe? Ewe mnafiki, kwanza toa boriti katika jicho lako mwenyewe, kisha utaona waziwazi wazi, na kuweza kutoa kibanzi katika jicho la ndugu yako. Imam Musa Sadr katika hotuba hii anaongeza kuwa Yesu anasema usikabidhi Kuds mikononi mwa mbwa na usiiache chini ya miguu ya nguruwe, ili wasije wakaikanyaga na kisha wakaja kukukuvunja vipande. Ndiyo, huu ni msemo maarufu. Na ndugu, mafundisho haya ni tahadhari na onyo. Kwa nini tunakaa kimya? Enyi watu, sikilizeni! Tumelala na tumepoteza nafasi yetu, na wao wamepanga mambo yao, wakaunda serikali yao na kuanzisha uzayuni na kuanza mbinu zao maarufu ambazo siku hizi zinaandikwa katika vitabu. Walitekeleza mipango yao na wakapata udhibiti wa maeneo haya na leo ulimwengu wa Kikristo unakaa kimya na maneno ya Yesu hayasikiki tena. Wanakaa kimya na wanakubali, lakini katika siku zijazo hatari ya Wayahudi itawashangaza wao pia. Ikiwa tutakuwa wa kweli, je, leo maadili, malezi na dini ya Ukristo iko salama kutokana na hatari ya Wayahudi? Mtu anayesema hivyo hajui kinachoendelea duniani leo. Katika maeneo yote ya dunia kuna taasisi zinazoharibu maadili na kueneza ufisadi, kuna taasisi zinazozalisha imani potofu, kuna taasisi ambazo kazi yake ni kupanga njama na fitina na kuleta migogoro ya kudumu kati ya mataifa. Taasisi hizi zote ni za kiyahudi na bado ziko hai. Hatusikii habari hizi vimajuzi, vitabu vimechapishwa ambavyo vingine vina yaliyomo haya. Hata nyuma ya pazia la biashara ya dawa za kulevya, mikono ya Wayahudi inaweza kuonekana waziwazi wazi. Wao ndio chanzo cha ufisadi mwingi na ukahaba kila mahala, na mkuu wa uwanja huu yuko mikononi mwao. Dunia nzima iko kimya na bila shaka itaona matokeo ya ukimya wake hivi karibuni. Wanaowaondolea Wayahudi hatia na kusema kwamba hawakumuua Kristo siku moja watakuja uh, kudiriki walifanya kosa moja. ya imani yetu sisi Waislamu ni kwamba Kuridhika na matendo ya kikundi ni kushiriki katika matendo ya kundi hilo. Mtu akiona dhambi, basi aikataze kwa mkono na ulimi, na ikiwa hawezi, basi achukizwe na kitendo hicho moyoni mwake. Hii ni hatua ya chini kabisa ya imani. Mtu anayeona dhambi na akaridhika nayo ni mshiriki wake. Fikra hii ina msingi wa kidini na kisayansi, nayo ni kwamba ukuaji, ukamilifu na ustawi wa mwanadamu sio tu kutenda kitendo, tu hakiathiri ukuaji wa mtu, bali kinachosababisha ukamilifu na ukuaji wake ni kipengele kinachomuunganisha mtu na matendo yake, na hiyo ndiyo nia yake. Ukifanya kitendo kidogo kwa nia kubwa, utaendelea kupanda, na ukifanya kitendo kikubwa bila nia njema ya kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu, hakitakuwa na athari yoyote. Kwa nini tunasema hivi? Kwa sababu athari ya kitendo katika kupanda na ukamilishaji wako inategemea nia yako na ndiyo maana wamesema kuwa nia inaweza kumaanisha kushiriki katika vitendo vya wengine hata kama hushiriki wewe moja kwa moja. Haya ni maneno yetu kutoka kwa mafundisho ya dini yetu, na dhambi ya awali na ombi la msamaha na maombolezo yanaweza kuelezeka na kutafsiriwa kwa msingi huu. Wayahudi na Wazayuni wanasema nini leo? Ikiwa masihi au Yesu Kristo Mwenyezi Mungu wa mrehemu atatokea leo na kwenda Kuds tukufu au Yerusalemu, si atarudia maneno yale yale aliyoyasema mara ya kwanza alipoingia hekaluni? Katika Injili ya Mathayo sura ya 21, inaelezwa kwamba basi Yesu akaingia hekaluni akawafukuza nje watu waliokuwa wanauza na kununua vitu ndani ya hekalu, akazipindua meza za wale waliokuwa wanavunja fedha na vita vya wale waliokuwa wanauza njiwa, akawaambia Imeandikwa katika maandiko matakatifu, nyumba yangu itaitwa nyumba ya sala, lakini nyinyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Ikiwa Nabii Isa Masihi au Yesu Kristo anaingia Kuds au Yerusalemu leo na kuona kwamba ni kitovu cha ubaguzi wa rangi na njama dhidi ya amani ya ulimwengu, kuwahamisha watu na maadili mabovu na ulanguzi duniani, hatasema nini? Je, hatawatendea kama alivyowatendea A baba zao au babu zao katika hali hii jibu la Wakristo na Wayahudi litakuwa nini si wanasema ni wajibu kumuua si wanasema anadanganya je hawarudii maneno yale yale waliosema kumjibu Pilato katika injili ya Mathayo sura 27 imeandikwa Pilato alipoona kwamba hakuna zaidi ambalo angeweza kufanya na kwamba ghasia ilikuwa ikianza, akachukua maji akanawa mikono mbele yao, na akasema: sina hatia na damu ya mtu huyu, jambo hili ni juu yenu. Watu wote wakajibu: damu yake na iwe juu yetu na juu ya watoto wetu. Damu hii bado inatiririka hadi leo, yaani Kristo akiingia Kuds au Yerusalemu leo na kuwatendea vivyo hivyo, watamfanyia vivyo hivyo. Vinginevyo, kwa nini hawakumwamini Kristo? Kutokuamini huku ndio sababu wao pia ni washirika wa asilimia mia moja katika damu hii. Kurani tukufu na kabla ya hapo Bibilia, na kabla ya hapo watu wenye utambuzi na ujuzi wa fikra na mwelekeo wa Kiyahudi, falsafa na mitazamo, walikuwa wameihisi hatari hii na walijaribu kuzuia kuharibika kwake. Lakini kwa bahati mbaya, hatari hii imezidi na inaendelea kujitokeza. Wazayuni wameunda utawala ili kudumisha kuwepo kwao na chini ya himaya ya utawala wao wanajaribu kutekeleza mipango yao na imani yao potovu, kuwa eti wao ni wateule wa Mwenyezi Mungu. Suluhu ni nini na ni nini kifanyike? Hatari hii ni dhidi yetu na watoto wetu, Uislamu, Ukristo, watu duniani, maadili na kila kitu. Wahenga walituonya na hatari hiyo, na sasa tunaiona kwa macho yetu. Leo nini cha kufanya sasa? Katika sehemu ya mwisho ya hotuba hiyo, Imam Musa Sadr anasema katika mijadala hii nimesikia mengi. Tunapohisi kwamba hatari ya Mayahudi ni hatari kubwa katika maisha yetu, kwanza kabisa tunasubiri amri ya kutekeleza jihadi. Lakini lazima niseme kwamba hii si jihadi, bali ni ulinzi wa kujihami. Hatutafuti jihadi, bali tunataka kujilinda. Je, hatuko hatarini? Je, dini, nchi na ardhi yetu si iko hatarini? Hatari hii imetushtukiza. Lazima tujiandae na tujitahidi. Lazima tuhamasishe nguvu zetu zote. Tunapaswa kutumia ulimi, mkono, moyo na akili zetu. Ni lazima tutumie nguvu zote zilizopo. Ni lazima tuhamasishe nguvu za Kiislamu na Kikristo, na nguvu za wanadamu ambao nia zao ni safi. Ni lazima tuwahamasishe watu wote walio huru duniani na tusikate tamaa kwa juhudi zozote. Nam nasimamia hapa kwa leo. Umekuwa ukisikiliza podkasti ya Palestina, milki ya Ibrahimu. Katika sehemu ijayo, tutajadili zaidi kuhusu madai wa ya Wazayuni na tutayaangazia kutoka mtazamo wa Torati. Asante kwa kuwa nami hadi mwisho wa podkasti hii. Tafadhali tufuate katika majukwaa yetu ya kijamii kupitia tovuti za parstoday.ir/sw na piranradio.ir/sw, na nakuomba pia usambaze podkasti hii kwa wale wote wanaojali ubinadamu, uhuru na haki. Tafadhali wezesha arifa uh, za akaunti zako za mitandao ya kijamii ili upata taarifa mara tu sehemu mpya zitakapopakiwa, ili uwe nasi katika simulizi hii na kutakia nyakati nzuri na uwe katika ulinzi. barabara kabisa hapa ni teheran idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu iran na sasa umewadia wakati wa kutegea sikio udondozi wa baadhi ya magazeti ya afrika mashariki baada ya mdauso mrefu Barabara kabisa, na nalikunjua jamvi la tudunduzi wa magazeti ya afrika Mashariki asubuhi hii ya leo, kwa kuiangazia magazeti ya nchini Tanzania na naanza na gazeti la Uhuru lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho, Rais Samia azidi kuingarisha nchi sekta ya nishati. Likifanua limeandika kuwa Tanzania yaendelea kuaminiwa kimataifa, ambapo sasa marais kadhaa watafika Tanzania kushiriki mkutano mkubwa wa sekta hiyo. Sasa naliangazia gazeti la Omachinga ambalo limeakisi habari hiyo kwa kichwa kikuu cha habari kisemacha Dkt Samia kuikutanisha dunia ni katika mkutano wa kujadili nishati ya Afrika, marais 54 wa Afrika kukutana Tanzania Januari 27 hadi 28. Aidha, e, katika ukurasa wake wa mbele wa Machinga lina picha inayomwonyesha rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ambaye pia ni mwenyekiti wa asasi ya Siasa, Ulinzi na Usalama ya Jumuiya ya Maendeleo ya Kusini mwa Afrika SADC, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan akishiriki mkutano wa uh, dharura wa utatu wa wakuu wa nchi na serikali wa asasi hiyo kwa njia ya mtandao katika Ikulu ndogo ya Tunguu, Zanzibar, jana. Sasa naliangazia gazeti la Mwananchi ambalo katika wa ukurasa wake wa mbele limeandika kuwa ni vita vya wakubwa, likifafanua limeandika Mbowe na Wende sasa kuwakabili Lisu na Heche kuwa ni uongozi wa juu Chadema. Heche akemea matusi na kejeli kwa viongozi, awaonya makada kwenye mabaraza. Nako uh, kuna moto, pazia la fungwa Jambi la habari katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho uunganishaji umeme vijijini wafikia asilimia 99 nchini Tanzania. Sasa naelekeza dira yetu dondozo magazeti ya Afrika Mashariki, huko nchini Kenya na, na liangazia gazeti la Taifa leo ambalo lina kichwa kikuu cha habari e, kinachosomeka e, kinachoangazia e, maswala a, ya siasa. Kichwa hicho cha habari kinasema Kindiki aonya Gashagwa likifafanua Imeandika kuwa naibu rais Kithuri Kindiki amemwonya mtangulizi wake Rigathi Gashagwa dhidi ya kuwachochea Wakenya dhidi ya serikali. Katika taarifa yake yenye maneno makali, Profesa Kindiki alionya kuwa Gashagwa hataruhusiwa kujihusisha na shughuli za siasa ambazo zinaweza kusababisha uharibifu wa amani. Habari kamili iko katika ukurasa wa pili. Gazeti la Nation, katika uh, ukurasa wake wa mbele lina taarifa isemayo kuwa uhaba wa vitabu vya shule za msingi unashuhudiwa nchini na baadhi ya wamiliki wa maduka ya vitabu wa wanasema walipokea asilimia sitini pekee ya mahitaji yao. Mkurugenzi wa duka la vitabu Kimji Diveshi, mojawapo wa wasambazaji wa, wa kaunti ya Nyeri, amesema uhaba huo unawaathiri zaidi ya wanafunzi wa, wa PP1 wa na gredi ya nne. Sasa analiangazia gazeti la Standard ambalo linatupasha kuwa afisa mkuu wa tume huru ya uchaguzi Kenya IBC ameuawa baada ya kuvamiwa nyumbani kwake na genge la wavamizi wa mapanga. Imeripotiwa kuwa Bi Aisha Abubakar, kaimu mkurugenzi wa IEBC kaunti ya Kilifi, eneo la Pwani, alivamiwa nyumbani kwake Utange na genge hilo Jumapili usiku wa manane. Ripoti ya polisi imeeleza kuwa washukiwa wawili wa ujambazi waliingia nyumbani kwake Aisha kupitia sehemu ya jikoni waki kokota vyuma vya kuvamia kwa kumkata kichwani na kumwacha akivuja damu. Mwanawe Kasim Hassan amejeruhiwa vibaya katika uvamizi huo na sasa anaripotiwa kulazwa hospitali ya Nyali akipokea matibabu. Na nchini Uganda, gazeti la Monitor linatupasha kuwa mamlaka ya ushuru nchini humo URA imepata hasara kubwa baada ya uh, shirika la Heritage kushinda kesi dhidi yake mahakamani. Nalo gazeti la New Vision lina habari kuhusu mradi wa bomba la mafuta la Afrika Mashariki na mikataba yenye thamani ya dola bilioni nane, dola trilioni nane za Uganda kuhusiana na mradi huo. Naam, la ziada sina kutoka meza ya udunduzi wa magazeti. Barabara kabisa, hapa ni Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza makala ya hekaya za aya, itafuatiwa na makala ya leo katika historia. Hekaya za aya. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Ni wakati mwingine umewadia wa kuwa nanyi katika dakika chache za kipindi chetu ambacho leo kitaangazia sababu za kuteremshwa aya ya 19 ya suratu Rad baada ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam kutangaza waziwazi wazi dini tukufu ya Uislamu na kupinga hadharani ibada ya masanamu mila potofu za ujahilia, dhuluma za kiuchumi na kadhalika. Makka ilishuhudia mvutano na changamoto kubwa kati ya watu wa eneo hilo. Katika changamoto hiyo ambayo haikuwa na mlingano, kundi jipya la watu wachache na wasio na suhula liliingia katika ushindani na kundi la watu wengi wenye nguvu na matajiri, lakini wachache hawa walikuwa na turufu muhimu. Moja ya turufu hizo ilikuwa ujumbe wao mpya kuhusu haki za binadamu na kupinga ukosefu wa usawa wa kijamii, kisiasa na kiuchumi. Upande mmoja wa mvutano huo alikuwepo Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, kutoka ukoo wa Bani Hashim, na upande mwingine alikuwepo Abu Sufyan, mwakilishi wa ukoo wa Bani Umaiya. Kujiunga watu mashuhuri maarufu na wanaopendwa zaidi katika jamii kwenye kila moja kati ya pande hizo mbili kungeweza kuzidisha uzito kwa masilahi ya mmoja wao. Mmoja wa watu hao muhimu na mashuhuri alikuwa Hamza bin Abdul Muttalib, ami yake Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, ambaye alikuwa mtu anayeheshimika na mwenye hadhi miongoni mwa kabila la Quraish na alikuwa maarufu kwa nguvu za kimwili na kuwinda simba. Mwana wa mwisho wa Abdul Mutalib alizaliwa miaka miwili au minne kabla ya tukio la Ashabul Fil. Baba yake alimwita Hamza, ambalo lina maana ya simba. Jina hili lilikuwa kioo kilichoakisi sifa na tabia aali za Hamza. Alikuwa na kimo kilichoinuka, viungo vya mwili vyenye mlingano na umbo la miraba minne. Kwa mujibu wa wanahistoria, Hamza alikuwa wa kipekee miongoni mwa vijana wa Kikuraishi katika ushujaa na hadhi, na alikuwa kinara wao katika uadilifu, kupigania haki na kupinga dhuluma na uonevu. Mbali na haiba ya umbo lake la kuvutia, Hamza alikuwa na moyo wa ujasiri na ushujaa. Alikuwa rafiki mkubwa wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, na alisimama kidete dhidi ya wapinzani na maadui wa mpwa wake. Imepokewa kwamba Abu Lahab, ndugu yake Hamza, alikuwa miongoni mwa maadui wakubwa wa Mtume na hakuacha kueleza uadui wake kwa Uislamu na Mtume hata dakika moja. Abu Lahab alikuwa akimuudhi sana mtume wa Mwenyezi Mungu kiasi kwamba Allah subhanahu wa taala aliteremsha Suratu lmasad akimlani yeye na mkewe Umu Jamil. Abu Lahab aliishi jirani na mtume na mara kwa mara alitupa taka na vitu vilivyooza karibu na nyumba ya mtukufu huyo na kumuudhi kwa maneno na vitendo. Siku moja, Hamza alimuona katika hali hiyo alimwendea na kuchukua takataka kutoka mikononi mwake na akazimimina juu ya kichwa chake. Kwa kitendo hiki, Hamza alionyesha uhusiano wake mkubwa na Mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alaihi wa alihi wasalam. Watoto wa Abdul Mutalib, yaani ami zake Mtume kama Abbas, Harith, Abu Lahab na kadhalika, walikuwa bado washirikina kama walivyokuwa watu wengine wengi wa kabila la Quraish, isipokuwa Abu Talib ambaye alisilimu mapema sana, akiwa pamoja na watoto wake Ali na Jafar alayhim ssalama. Siku moja Amri bin Hisham bin Mughira, aliyejulikana kwa jina la Abu Jahal, mtu mashuhuri kutoka kabila la Bani Mahzum, alipita karibu na Mtume aliyekuwa ameketi karibu na mlima Safa. Kutokana na uadui wake mkubwa na Mtume, alimtukana mtukufu huyo na kusema maneno machafu dhidi ya dini yake. Mjakazi wa Abdullah bin Jad'an, aliyekuwa mtu mashuhuri na mmoja wa wazee wa Kiquraish, alisikia matusi ya Abu Jahal. Baada ya hapo, Abu Jahal aliketi pamoja na marafiki zake kando kando ya Masjidul Haram. Muda si mrefu, Hamza bin Abdul Mutalib, ambaye alikuwa bado hajasilimu rasmi hadi siku hiyo, alikwenda msikitini, yaani Masjidul Haram, baada ya kurejea kutoka mawindoni huku akiwa amebeba upinde wake begani. Hamza mara zote alikuwa akitufu Alkaba kabla ya kurejea nyumbani kwake. Siku hiyo alipopita kwenye nyumba ya kijakazi wa Abdullah bin Jadaan, mjakazi huyo alisimulia kisa cha yaliyojiri baina ya Abu Jahali na Mtume. Wakati huo Mtume alikuwa amerudi nyumbani. Yule mwanamke alisema kumwambia Hamza, ungefanya nini kama ungeona jinsi Abu Jahali alivyomfanyia mpwa wako? amemtukana na kumuudhi, kisha akaondoka. Lakini Muhammad hakumwambia lolote. Hamza alikasirika sana, aliondoka bila ya kuzungumza na mtu yeyote na kuingia msikiti wa Haramu. Alikwenda moja kwa moja kwa Abu Jahal, akampiga upinde wake kichwani na kumjeruhi, kisha akasema, unamtukana Muhammad wakati mimi nimekubali dini yake na ninasema anachosema yeye yeah. kama una ubavu niambie, mimi uliomwambia Muhammad Kundi la Bani Makhzum, yani watu wa kabila la Abu Jahal, waliinuka kwenda kumsaidia Hamza. Aliuambia umati uliomshambulia inawatosha katika ujinga kwamba mnaabudu mawe. Nashuhudia kwamba Mwenyezi Mungu ni mmoja na kwamba Muhammadi ni mtume wake. Kama mnaweza basi nizuieni kuwa Mwislamu na kumwamini Muhammad. Ni kitu gani kitanizuia kumhami na kuamini dini yake, ilhali imenibainikia kwamba yeye ni mtume wa Mwenyezi Mungu. Wakati huo, Abu Jahal aliwaambia wafuasi wake, msimfanyie chochote Hamza kwa sababu nimemtukana sana mpwa wake. Baada ya malumbano yake na Abu Jahal, Hamza alikwenda haraka kukutana na Mtume, alitoa shahada taini na kusilimu, na wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya ya 19 ya Suratu Rad ikieleza tofauti baina ya watu kama Hamza na Abu Jahal. Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala anasema katika aya hiyo kwamba afaman yalamu annama unzila ilayka min rabbika alhaqqu kaman huwa ama innama yatadhakkaru ulul albab. Je, yeah, anayejua ya kwamba yaliyoteremshwa kwako kutoka kwa Mola wako ni haki ni sawa na aliye kipofu? Hakika wenye akili ndio wanaozingatia. Baada ya Uislamu kukita mizizi katika nafsi ya Hamza na kutangaza shahada mbili na imani yake kwa utume wa Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Mbele ya watu wote, Hamza alisoma mashairi yanayoonyesha athari kubwa ya dini ya Uislamu katika nafsi yake. Maana ya mashairi hayo inasema: hamdu zote ni za Mwenyezi Mungu kwa kuelekeza moyo wangu kwenye Uislamu na tauhidi, ni dini ambayo imekuja kutoka kwa mola mlezi mkuu na mjuzi mwingi wa rehma na mwenye kurehemu Wakati wote neno lake linaposomwa kwetu, machozi ya kila mwenye akili yanabubujika. Mtawala wetu sote ni Ahmadi Mustafa, usimdhuru kwa maneno makali. Wallahi kamwe hatutamkabidhi kwa kundi la makafiri ghairi ya kwamba tutawararua kwa panga. Wanahistoria wanasema kabla ya Hamza kusilimu, Waislamu wengi walificha Uislamu wa na imani zao na baadhi ya watu wa ukoo wa Bani Hashim ambao walikuwa wakisitasita kumwamini Mtume walimwamini mtukufu huyo na kumuunga mkono baada ya Hamza kutangaza hadharani imani yake. Kusilimu kwa Hamza kuliwapa Waislamu nguvu na uhai mpya. Kusilimu kwake kulikuwa sawa na kusilimu mamia ya watu na kulikuwa na taathira kubwa katika jamii changa ya wakati huo ya Kiislamu, kiasi kwamba mbinu za washirikina za kuwatesa waislamu zilibadilika, kwani badala ya mateso na unyanyasaji wa kimwili na kiakili, washirikina walianza kutumia mbinu ya kuwarubuni na kuwashawishi Waislamu kwa ahadi za kuwapa mali, wanawake warembo na kadhalika. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo katika historia leo ni jumatatu tarehe tano rajab 1446 hijiria sawa na januari 6 mwaka 2025 tarehe tano rajab miaka 1202 iliyopita aliuawa shahidi abu yusuf yaqub ibni isaq maarufu kwa jina la ibni sikiti msomi wa kiislamu na mtaalamu mkubwa wa lugha ya arabu alizaliwa katika mji wa khuzistani unapopatikana kusini magharibi mwa irani ibni sikiti alielekea mjini na familia yake na kusoma kwa walimu wakubwa wa, wa zama hizo. Umaarufu wa Ibni Sikiti katika elimu ulimfanya Mutawakil, mmoja kati ya watawala wa Basia, kumwalika kwa lengo la kuwafundisha watoto wake. Ibni Sikiti alikuwa na mapenzi makubwa kwa watu wa nyumba ya Mtume Mtukufu, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, jambo hilo lilimkasirisha sana Mutawakil na alichukua hatua ya kumuua. Miongoni mwa vitabu vya msomi huyo ni kile kiitwacho Islahul Mantik. Miaka 89 iliyopita katika siku kama hii ya leo, wanawake wa Kiirani walipigwa marufuku kuvaa vazi la Kiislamu la aina yoyote kufuatia amri ya Reza Khan Pahalavi. Reza Khan alitoa amri hiyo baada ya kutekelezwa mpango wa kubadili mavazi ya wa wanaume nchini Iran. Mpango huo ulitekelezwa kwa lengo la kufuta thamani za Kiislamu na badala yake kuiga utamaduni wa Kimagharibi. Reza Khan alitekeleza mpango huo wa kupiga marufuku vazi la hijabu kwa wanawake wa Kiislamu nchini Iran baada ya safari yake nchini Uturuki na kufuata nyayo za Kemal Ataturk, rais wa wakati huo wa Uturuki aliyekuwa na mielekeo ya Kimagharibi, ambaye aliwapiga marufuku wanawake wa nchi hiyo kuvaa mavazi ya Kiislamu katika siku kama ya leo, miaka 57 iliyopita, Ghuram Reza Tahti, mchezaji na bingwa wa mchezo wa mieleka wa Kiirani, aliuawa kwa njama zilizopangwa na utawala huo, Tahti, wa wakati huo wa Sha. Tahti alizaliwa mjini Teherani katika familia iliyokuwa na maisha ya kati na kati. Ghulam Reza Tahti alijulikana mno kwa tabia yake ya huruma, ukweli na mapenzi yake kwa watu katika kipindi cha uwai wake, na wakati wa kushiriki mashindano mbalimbali mbali ya kimataifa, Ghulam Reza Tahti alifanikiwa kuipatia Iran medali tisa za dhahabu na fedha katika mashindano ya Olimpiki. Tahti ni miongoni mwa wachezaji wa kiirani waliotoa medali nyingi za dhahabu na fedha katika mashindano muhimu ya kimataifa. Na miaka 47 iliyopita kwa mujibu wa kalenda ya hijiria shamsia Wananchi wa Islamu wa Iran walifanya maandamano makubwa kote nchini wakilalamikia kuchapishwa makala iliyomvunjia heshima mwasisi wa, wa jamhuri ya kiislamu Irani, Imamu Ruhullah Khomeini, Mwenyezi Mungu mrehemu. Maandamano hayo yalizidisha vuguvugu na kasi za mapinduzi ya kiislamu kuelekea katika ushindi. Katika kufanikisha lengo hilo, gazeti la Itilaat lililokuwa likitolewa mjini Teheran liliandika makala ya kumvunjia heshima Imamu Khomeini katika toleo lake la mwezi Dei mwaka 1356 hijiri ya shamsia. Hata hivyo, makala hiyo ilikuwa kama cheche ya moto iliyochochea zaidi harakati za mapinduzi na hatimaye tarehe 22 mwezi Bahman mwaka 1357 utawala wa kibaraka wa shaa ukang'olewa madarakani kwa mapambano ya wananchi wa Iran. Namna kabla ya kuondoka studioni, ni muhtasari wa habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu Iran Said Abas Arakci ameuelezea mhimili wa Mukawama kuwa ni piganio takatifu lisiloweza kufutwa kwa silaha na kwa kuua washahidi viongozi wake. Katika mwaka uliopita, wanajeshi wa utawala haramu wa Israel walibomoa kikamilifu misikiti 815 na kuharibu mingine 151 katika ukanda wa Gaza. Na duru za utawala wa kizaini wa Israel zimetangaza kuwa wanajeshi wa utawala huo wamekimbia kaskazini mwa Gaza baada ya kupata kipigo kikali kutoka kwa wanamkawama wa Palestina, hasa baada ya kuangamizwa wanajeshi kumi na watatu wa Israel kwenye eneo hilo. La ziada sina kutoka hapa Teheran. Wapenzi wasikilizaji, ili la kuwashukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho. Wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh.