Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na wao eti husema kuwa Rahman mwingi wa rehma ana mwana. Hakika mmeleta jambo la kuchusha mno, zinakaribia mbingu kutatuka kwa hilo na ardhi kupasuka na milima kuanguka vipande vipande, kwa kudai kwao kuwa Rahman mwingi wa rehma ana mwana Wala hahitaji Rahman mwingi wa rehma kuwa na mwana. Hapana yeyote aliyemo mbinguni na ardhini, ila atafika kwa Rahman mwingi wa rehma kuwa ni mtumwa wake. Yeye hakika amewadhibiti na amewahisabu sawasawa. Na kila mmoja katika wao atamfikia siku ya kiyama peke yake. Hakika walioamini wa na wakatenda mema, Arrahman mwingi wa rehma atawajalia mapenzi. Bismillahi rahmani rahim. Assalamualaikum warahmatullahi taala wabarakatu, wapemsikilizaji mimi ni Mubarak yani nikiwakaribisha katika matangazo haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran e ikiwatangazieni mubashara moja kwa moja kutoka hapa Tehran katika studio zetu za jamejam jam na wapenzi wa sikilizaji, na tuliowaandalieni e, siku hii ya leo ambayo ni Alhamisi tarehe 24 nne Jamaaduthani mwaka 1446 hijiria kamaria inasadifiana na, na tarehe 26 e, Disemba 2024 miladia. Siku ya leo wapenzi wasikilizaji sikilizaji, tumewaandalieni taarifa ya habari za dunia kama ilivyo kawaida na baada ya hapo tutakuwa na tahariri yetu ya leo na tahariri hiyo wapenzi wa wasikilizaji, itafuatiwa na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Kwanza kabisa tutakuwa na kipindi cha baraza la wasikilizaji, kitafuatiwa na macho yetu magazetini, tutaangazia magazeti ya Afrika Mashariki. Baada ya hapo tutakuwa na uh, makala ya hekima katika Nahjul Balagha na kisha tauleteni makala yetu ya kila siku ya leo katika historia. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya na napenda kwa kumbusha kuwa mnaweza kutupata mubashara kupitia tovuti to yetu ya parstoday.ir/sw. Baada ya mdoso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa mbili unusu asubuhi uh, kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na saa moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi au Lubumbashi, DRC. Inayofuatiwa sasa ni taarifa ya habari za dunia. lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Rais wa Iran amtumia salamu Papa Francis kwa mnasaba wa Krismasi, asema eh, mafundisho ya thamani ya manabii eh, ni kuhusiana na haki, amani na uhuru. Jeshi la Iran na jeshi la kulinda mapinduzi ya RDC kufanya mazoezi ya kijeshi ya pamoja ya nguvu kubwa katika siku zijazo. Na utawala haramu Israel, wa Israeli umewaua waandishi habari watano wa Kipalestina mbele ya hospitali ya Al Auda huko Gaza, huku Yemen ikitekeleza mashambulizi dhidi ya utawala huo kulipiza kisasi. Na sasa ni habari kamili. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika ujumbe wake kwa Papa Francis amesema na hapa namnukulu, kusherekea kuzaliwa kwa Nabii Isa Masih alahi salam ni fursa ya kiroho ya kukumbusha kuhusu amri za Mwenyezi Mungu na mafundisho ya thamani ya manabii wote kwa ajili ya kutimiza haki, amani na uhuru kwa mujibu wa shirika la habari la irib katika ujumbe wa pongezi kwa papa francis kiongozi wa wakatoliki duniani kwa mnasaba wa siku ya krismasi ambayo ni maadhimisho ya kuzaliwa yesu kristo au nabii isa mwana wa mariamu amani ya mwenyezi mungu iwe juu yake na kuanza kwa mwaka mpya wa 2025 rais masud pizishikian amesema katika zama za sasa jamii inahitaji mtazamo mpya wa kutatua masuala ya jamii za kibinadamu hivyo kufi kufikiria na kutafakari juu ya sifa kuu za manabii wa Mwenyezi Mungu kunaweza kuwa njia ya kufanikisha ukamilifu wa binadamu wa kisasa. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika ujumbe wake huu alieleza matumaini yake kwamba katika mkesha wa mwaka mpya wa miladia tutashuhudia hatua madhubuti katika njia ya kufikia amani, usalama na uhuru wa mataifa yaliyodhulumiwa na wanyonge, hasa watu wanyonge wa Palestina. Jana Jumatano tarehe ishirini na tatu Disemba, kwa mujibu wa maandishi ya Kikristo, ilikuwa siku ya kukumbuka kuzaliwa Nabii Isa Masihi Alahi Salam, ambaye alizaliwa katika mji wa Betlahem au Bethlehem huko Palestina miaka elfu mbili ishirini na minne iliyopita. Nabii Isa Masihi alipewa uwezo na Mwenyezi Mungu wa kufanya miujiza mingi, na alianza kuzungumza akiwa mdogo na kujibashiria unabii. Inafaa kuashiria hapa kwamba tarehe ishirini na tano Disemba kila mwaka inajulikana kote duniani hasa kwa Wakristo kama siku kuu ya Krismasi. Wakati huo huo, msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ametoa uh, salamu za Krismasi na mwaka mpya kwa Wakristo kote ulimwenguni, wakiwemo wananchi wenzetu wa Kristo nchini Iran, akisitiza kwamba tukio hilo ni kumbusho la mafundisho ya Nabii Isa Masihi kuhusiana na haki, amani na upendo. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran, Ismail Bagai, alitoa salamu hizo kupitia akaunti yake rasmi kwenye X Jumatano, ambapo ameongeza kuwa tunawatakia heri ya sikukuu ya Krismasi na mwaka mpya wa Kristo wote duniani, na pia wananchi wenzetu wa Kristo nchini Iran. Bagai aliongeza kuwa Krismasi ni fursa ya kujikumbusha mafundisho ya juu ya Nabii Isa alahi salam anayohimiza haki ya amani upendo na huruma. Aidha, amesema kwamba Jamhuri ya Kiislamu Iran inajivunia urithi wa pamoja wa dini za Abrahamu na historia yake tajiri ya kuishi pamoja na urafiki kati ya wa wafuasi wa dini na tamaduni hizi. Kamanda wa ngazi za juu wa Iran ametangaza kwamba vikosi vya jeshi la Iran vitaandaa mazoezi tata ya kijeshi yenye nguvu ambayo yatajumuisha jeshi la kitaifa na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu wa IRGC. Meja Jenerali Ghulam Ali Rashid kamanda wa makao makuu uh, ya kamandi ya Hatam al-Anbiya alitoa tangazo hilo siku ya wa Jumatano wakati wa kikao na wakuu wa kijeshi kutoka vikosi vya wanajeshi wa Iran. Alisema vikosi vya jeshi la jamhuri ya kiislamu ya Iran vinafanya mazoezi yenye nguvu na ya kuhujumu na kujihami katika siku na wiki zijazo. Kulingana na Jenerali Rashid, jeshi la uh, Iran na IRGC ushiriki mara kwa mara katika mazoezi ya pamoja, haswa katika nusu ya pili ya mwaka wa kalenda ya Kiirani katika maeneo mbalimbali ya nchi nchi, katika mas, e, uh, mazoezi ya nchi kavu, angani na baharini, mareva hiyo. Uh, kamanda huyo alibainisha yatajumuisha vifaa vya kijeshi vya kujihami na vya kuhujumu na yanafanyika kwa lengo la kujitayarisha kukabiliana na maadui wa taifa la Iran. Afisa huyo amesema kila mwaka takribani mazoezi 30 ya kijeshi hufanyika nchini Iran. Amebainisha kuwa kwa kuwa mazoezi hayo yatawezesha majeshi ya Iran kuwa tayari kukabiliana na vitisho na kuhakikisha kuwa nchi iko tayari kujihami na uh, kumwangamiza adui ni muhimu sana. Aidha amesema utawala wa Israeli umejidanganya na umefanya makosa kimahesabu, na ya kimahesabu kuhusiana na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Amesema operesheni eh, kali za mashambulio eh, yaliyotekelezwa hivi karibuni na Iran dhidi ya utawala huo ghasibu, hususana operesheni yake ya Ahadi ya Kweli ya Pili zimeonyesha ah, sehemu ndogo tu ya uwezo wa kijeshi wa Iran kama anao huo. Amesisitiza kwamba kwa kuzingatia itikadi ya kujihami Jamhuri ya kiislami ya iran Iran eh, kamwe si mwanzilishi wa vita vyovyote katika eneo. Jenerali Rashid amesitiza uh, kwa hivyo mazoezi hayo yenye nguvu yatafanyika sambamba na kuhakikisha nchi iko tayari kujihami na kushambulia, kukabiliana na tishio la aina yoyote. Utawala haramu wa Israeli umetekeleza mauaji mapya katika ukanda wa Gaza na kuwaua waandishi habari watano. Mamlaka ya afya ya Gaza imesema mashambulizi mapya ya Israeli yameua watu kadhaa, wakiwemo waandishi habari watano na kujeruhi wengine kadhaa, katika eneo lilozingirwa la Palestina. Katika moja ya mashambulizi ya hivi punde ya Alhamisi, ya waandishi wa habari watano waliuawa shahidi baada ya ndege za kivita za Israel kulenga gari lilokuwa limebeba wafanyakazi wa habari mbele ya hospitali ya Al Auda katikati mwa Gaza. Wanahabari hao walikuwa wafanyakazi katika kituo cha televisheni cha Al Quds Al Youm. Gari hilo lilikuwa na alama kama gari la vyombo vya habari na lilitumiwa na waandishi wa habari kuripoti kutoka ndani ya hospitali na kambi ya Nusaira. Hapo awali takribani watu watano waliuawa na wengine wa thelathini kujeruhiwa baada ya ndege za kivita za Israeli e, kushambulia nyumba ya Wapalestina katika kitongoji cha Zaitun katika mji wa Gaza. Madaktari wameonya kuwa huenda idadi ya waliofariki ikaongezeka kwani wengi walisalia kukwama chini ya vifusi. Mauaji ya kimbari e, yanayotekelezwa na utawala haramu Israel, Gaza, liwanza, wa Israeli huko Gaza yaliyoanza Oktoba mwaka jana yameua zaidi ya Wapalestina hadi sasa wengi wakiwa ni wanawake na watoto, na kuwaacha wengine zaidi ya laki moja na nane elfu kujeruhiwa. Kulingana na ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa, zaidi ya watoto elfu kumi na nne mia tano wameuawa hadi sasa katika mashambulizi ya Israel dhidi ya Gaza, huku maelfu ya wengine wakiaminika kuwa bado wamenasa au kufukiwa chini ya vifusi. Siku ya Jumatano, Papa Francis, kiongozi wa kanisa Katoliki, aliomba kusitishwa kwa mapigano oh, yanayoendelezwa na utawala haramu wa Israeli dhidi ya Gaza wakati wa hotuba yake ya kitamaduni ya Krismasi, akilana ni hali mbaya sana ya kibinadamu katika eneo hilo lililozingirwa. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia ikiwa jioni moja kwa moja kutoka hapa Tehran, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Jeshi la Yemen limetumia kombora la hypersonic kulenga ngome ya kijeshi ya utawala wa kizaini wa Israeli ndani ya maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ikiwa ni katika kuunga mkono wa Palestina wa Gaza wanaokabiliwa na, na mauaji ya kimbari yanayotekelezwa na, na utawala huo wa Israeli. Ndilo shambulio la pili ndani ya siku mbili. Na Brigedia Sari Jenerali e, ambaye ni msemaji wa jeshi la Yemen ametangaza Jumatano kwamba operesheni hiyo ilihusisha kombora la balistiki la Palestina mbili na kushambulia shabaha ya jeshi la Israeli huko Tel Aviv. Msemaji huyo o, wa jeshi la Yemen amesisitiza kuwa shambulizi hilo la a, kombora lilikuwa sehemu ya awamu ya tano ya vita dhidi ya adui muisraeli na kwamba malengo yaliyotarajiwa yamefikiwa. Amesema vikosi vya jeshi nchini Yemen vitaendelea na operesheni zao na vitashambulia vituo vyote vya Israeli ndani ya maeneo yanayokaliwa kwa mabavu. Aidha, amebaini kuwa mashambulizi kama haya hayatakoma hadi, haya hadi pale utawala haramu Israeli eh, ya, wa Israeli utakapositisha jinai zake dhidi ya Wapalestina na pia dhidi ya Yemen. Yemen imezidisha mashambulizi yake yanayounga mkono Palestina dhidi ya ngome za utawala wa kizayuni wa Israel katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu. Mashambulizi ya hivi majuzi ni pamoja na shambulio la kombora la Jumanne kwenye eneo la kijeshi katika kitongoji cha kusini mwa Tel Aviv cha Jafa, shambulio la Jumatatu kwenye eneo la Ashkelon na shambulio la kombora la Jumamosi karibu na Tel Aviv. Idadi kubwa ya wazayuni wameangamizwa na kujeruhiwa katika mashambulio hayo, lakini utawala wa kizayuni wa Israel hautaki kutangaza idadi rasmi, kwani jambo hilo litaibua wahaka miongoni mwa wazayuni ambao kila siku wanatoroka uh, na kukimbilia maeneo mengine duniani kutoka Israel. Mashambulizi ya Yemen yamewafanya ya mamia ya maelfu ya walowezi wa kizayuni kuingia kwenye mahandaki huku jeshi la Israeli likishindwa kutungua makombora hayo na baraza kuu la Umoja wa Mataifa limepitisha mkataba wa kimataifa dhidi ya uhalifu wa kimtandao au cyber crime, ikiwa ni hatua ya kihistoria ya kuimarisha ushirikiano wa kimataifa kutokomeza uhalifu huo na wakati huo huo kulinda jamii dhidi ya vitisho vya kidijitali. Kupitishwa kwa mkataba wenye nguvu kisheria kumetamatisha juhudi za miaka mitano za nchi wanachama wa Umoja wa Mataifa za Uh, kuleta uh, pamoja uh, mashirika ya kiraia wataalamu uh, wa usalama uh, wa masuala ya intaneti na wasomi wa sekta binafsi. Mkataba huo uliopitishwa kufuatia hatua hiyo uh, umepongezwa uh, na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, Antonio Guterres ambaye ameukaribisha na kupitia taarifa iliyotolewa na msemaji wake amesema, mkataba huu unaonyesha jinsi ushirikiano wa kimataifa unaweza kufanikiwa nyakati ngumu, na unaashiria utashi wa pamoja wa nchi wanachama wa kusonga mbele eh, kuhusiana na ushirikiano wa kimataifa katika kuzuia na kukomeza uhalifu wa kimataifa. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Namwapenza msikilizaji, hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran, na umewadia wakati wa kutegea sikio tahariri yetu ya leo. Itahusu kupanuka kundi la BRIKS baada ya kujiunga nchi nyingine kumi na tatu. Kundi la BRICS linaendelea kupanuka baada ya nchi nyingine 13 kujiunga na kundi hilo kama washirika kuanzia mwanzoni mwa mwezi e, Januari ambao unakuja. Yuri Ushakov, mshauri wa rais wa Russia katika masuala ya sera za kigeni, ambaye pia ni mkuu wa kamati ya uratibu ya uongozi wa BRICS, amesema mialiko ya ushiriki wa nchi kumi na tatu zilizoomba wanachama imetolewa na hadi sasa Belarus, Bolivia, Indonesia, Kazakistan, Cuba, Malaysia, Thailand, Uganda na Uzbekistan zimethibitisha kupokea mialiko hiyo. Ameashiria namna Rasia ilivyotekeleza wajibu wake kama mwenyekiti wa kundi hilo mwaka huu wa 2024 na kukubali kujiunga wanachama wapya katika muungano huo na kusema Brazil itapewa wenyekiti wa kundi hilo kuanzia Januari mosi 2025. Kama walivyotangaza viongozi wa Rusia kabla ya mkutano wa Kazan, maombi 35 ya kujiunga na BRICS yalipokewa rasmi, huku nchi 13 zikikubaliwa kujiunga kama washirika. BRICS ni jumuiya ya kisiasa na kiuchumi inayojumuisha mataifa yenye nguvu na uchumi unaoibuka duniani ambayo, oh, en, eh, ilianzishwa mwaka 2009. Umoja huu uliasisiwa ili kukabiliana na hatua za kujitanua na udhibiti wa nchi za magharibi hususan kwa uchumi wa dunia. Jumuiya hii iliundwa na uh, kwa ubunifu wa China na Rasia pamoja na India, Brazil na Afrika Kusini, na kisha ikapanuliwa mwaka huu kwa kujiunga Iran, Misri, Ethiopia na Imarati. Kwa mtazamo wa kiuchumi, wanachama wa BRIKS wanakusudia kukabiliana na udhibiti wa sarafu ya dola ya Marekani juu ya uchumi wa dunia kushirikishwa mataifa yanayoibuka kiuchumi katika usimamizi wa uchumi wa dunia na ushindani mkabala wa nchi za magharibi. Nchi za BRICS zinazozalisha zaidi ya robo ya utajiri wa dunia na zinaunda asilimia arobaini na mbili ya jamii ya watu wote duniani zinataka kuwepo uwiano wa kisiasa na kiuchumi duniani hasa mkabala wa Marekani na nchi wanachama wa Umoja wa Ulaya. Kwa msingi huo nchi hizo zinatilia maanani swala la kuimarisha na kupanua mahusiano ya kibiashara na kiuchumi kati ya wanachama wa BRICS na kufanya miamala ya kibiashara kwa kuzingatia sarafu ya pamoja ya nchi wanachama. Kuhusiana na swala hili, hivi karibuni nchi hizo zilipendekeza kuanzishwa sarafu mpya kidijitali au kutumia kapu la ubunifu la sarafu ya BRICS katika miamala ya biashara. Barabara kabisa, wapenzi msikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa ni wakati wa kutegea sikio kipindi cha baraza la wasikilizaji. Karibuni kusikiliza Baraza la wasikilizaji. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nasi katika kipindi mkipendacho cha baraza la wasikilizaji ambacho leo kina maoni yenu uh, mliyotutumia kuhusiana na habari na vipindi mlivyovisikia au kuvisoma katika tovuti yetu ya parstoday.ir/sw. Ninawakaribisha nyote katika kipindi hiki cha baraza la wasikilizaji. Anayetufungulia ukumbi wetu leo ni Hamza Gomba wa Mwanza, Tanzania. Maoni yake yanahusiana na ile habari tuliyoitangaza kuhusu mafanikio ya jeshi la Yemen katika kukabiliana na Marekani. Naam, wiki hii jeshi la Yemen linasema kwamba limefanikiwa kuzuia shambulio la pamoja la Marekani na Uingereza kwa kuiangusha ndege ya kivita ya kisasa ya Marekani aina ya F18 na kulazimisha ndege za adui kuondoka katika anga ya Yemen. Kuhusiana na habari hiyo, Hamza Gomba anaandika hivi: assalamu alaikum, ndugu watangazaji wa Radio Tehran, nami najibu kwa kusema Waalaikum assalamu warahmatullahi wabarakatu. Gomba anasema watu wa Yemen huwa wananirejeshea furaha yangu ninaponyongeka. Ninaposikia mafanikio yao katika jitihada za kuwatetea ndugu zetu wa Palestina, huwa napata furaha. Gomba anaendelea kuandika kwamba kwa huwa kwa napata furaha ninaposikia wazayuni na waitifaki wao wanapata pigo kutoka kwa Wayemen. Namwomba Mwenyezimungu awahifadhi wana mukawama wote katika mapambano dhidi ya maadui. Shukran sana Hamza Gomba wa Mwanza nchini Tanzania. Sasa tukitoka Mwanza katika pwani ya ziwa Victoria nchini Tanzania, tunaelekea Mombasa katika pwani ya Kenya iliyo bahari ya Hindi, na tunajiunga na msikilizaji wetu maarufu na mkongwe Yahya Muhammad almaarufu Shebe. Bwana Shebe anaanza kwa kuandika ndugu wana baraza wenzangu, mimi nina suala moja ambalo kila kukicha huwa najiuliza lakini bado sijapata jawabu, Mufti. Suala lenyewe ni kwamba hivi huu ukatili wa utawala wa kizayuni utakwisha lini? Pili ni je, ni nani atakayelipa hasara kubwa wanayoifanya wazayuni? Shebe anasema sababu ya kuuliza hivi ni kuwa mpaka sasa tumeona jinsi Gaza na Palestina ilivyogeuzwa kuwa vivusi, ilivyogeuzwa kuwa vifusi na vumbi tupu. Tena wasivyokuwa na adabu watu hawa! Nimeona mubashara jinsi wanavyotumia tingatinga lenye koleo la chuma likitumika kukwangura barabara, ili mradi kufanya uharibifu tu. Huu kama si ushenzi ni nini? Je, yeah, walimwengu watanyamaza kimya tu wakati ukatili huu ukifanyika? Ama kweli kadhia hii inatia uchungu mno. Nam ni maswali muhimu aliyouliza Yahya Shebe, na natumai kwamba wana baraza wataweza kuwasilisha majibu yao ili tuyarushe hewani katika kipindi chetu kijacho, insha allah. Namshukuru sana Bwana Yahya Muhammad Shebe kwa maoni yake. Wasikilizaji wapenzi, tungependa kuwakumbusha kuwa mnaweza kutufuatilia matangazo yetu kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw na pia katika iran radio.ir sw Pia unaweza kutufuatilia kwenye ukurasa wetu wa YouTube katika anwani ifuatayo youtube.com @ iran radio sw. Hali uh, kadhalika ukurasa wetu wa Telegram ambao ni radio Tehran sw. Namba yetu ya WhatsApp ni alama ya kujumlisha 989035065487. Maoni ambayo nayaangazia sasa ni ya Kashindi Maulidi wa Kigoma, Tanzania. Maoni yake yanahusiana na habari isemayo kuwa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF limesema lina wasiwasi na hatima ya watoto walio katika mazingira magumu huko nchini Msumbiji. Katika maoni yake kuhusu habari hiyo, Kashindi Maulidi anauliza: UNICEF nanyi sasa hamwoni aibu jamani? Yaani mmeshindwa kuwashughulikia watoto wa Palestina, Jordan na Sudani, mmeiona Msumbiji tu? Shukran sana Kashindi Maulidi wa Kigoma. Sasa maoni niliyonayo mkononi ni ya Idris bin Ali wa Kenya. Maoni yake yanahusiana na, na ile habari isemayo kuwa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF limetangaza kuwa washahidi watoto elfu kumi na nne na mia tano wa, wa Kipalestina huko Gaza tokea Oktoba mwaka jana. Baada ya kusikiliza habari hiyo, Idris bin Ali ametuma ujumbe usemao jeshi la Israel limekusudia kuangamiza jamii ya Wapalestina, ndio sababu linaua wanawake na watoto. Asante sana Idrisa bin Ali kwa maoni yako. Sasa tunayangazia maoni ya Noel Chafwila wa Mwanza, Tanzania. Anaanza kwa kuandika natumaini mzima wa afya hapo studio za mjini Teheran. Anaendelea kusema mimi ni msikilizaji sugu na halali wa redio Tehran. Muda umepita bila maoni yangu kusikika hapo studio. Ukweli ni kwamba nilipoteza simu yangu, kwa sasa nimenunua simu, hivyo mchango wangu wa maoni katika vipindi vyenu utaendelea kama kawaida. Napenda kuwatakia siku njema maishani na Mungu Awabariki sana. Asante sana Bwana Noel Chafuila wa hapo Mwanza, Tanzania na hongera kwa kupata simu mpya. Ni matumaini yetu kuwa tutazidi kupokea maoni yako kwa faida ya wasikilizaji wetu. Mafanikio ya jeshi la Yemen katika kuzuia shambulio la pamoja la Marekani na Uingereza kwa kuiangusha ndege ya kisasa ya f18 bado yanaendelea kuwavutia wasikilizaji wa redio Teheran. Kuhusiana na habari hiyo, Ismaili Saki wa Mandewa, Singida, Tanzania anasema Jeshi la Yemen kuthibitisha wameitungua ndege ya Marekani ni ishara tosha kuwa Marekani ni mchokozi na inapenda vita na sio kujenga amani duniani. Ismail Saki anaendelea kusema, kikubwa tu uh, tuishauri Marekani kwamba dunia inataka amani na dunia ya sasa hivi haihitaji viongozi ambao, uh, ni wana unduma kuwili na wanaochunganisha watu ili wagombane. Hilo sio jambo zuri hata kidogo. Shukran Ismail Saki kwa maoni yako. Msikilizaji mwingine ambaye ameangazia kadhia hiyo ya jeshi la Yemen kuitungua ndege ya kivita Marekani aina ya F-18 ni Muhammad Yahya wa Iringa, Tanzania. Anasema assalamu alaikum, nasi tunajibu kwa kusema wa alaikumussalam. "Yemen ni mfano wa kuigwa katika ulimwengu wa Kiislamu, namna mlivyo na moyo wa kusaidia wanyonge wanaodhulumiwa wa Palestina. Hakika mnatoa funzo kwa tawala za Kiarabu na ulimwengu wa Kiislamu kwa ujumla. Maoni mengine ambayo tumeyapokea ni ya Jumanne Huseini wa Dar es Salaam, Tanzania, kuhusiana na ile habari tuliyoirusha hewani inayosema kwamba jeshi la utawala wa Kizayuni wa Israel linaendelea kufanya mashambulio ya kinyama katika ukanda wa Gaza na kuwaua shahidi wa Palestina, ambapo sasa idadi ya mashahidi imepindukia 45,000. Jumanne Huseini anasema Allah awape nguvu ndugu zetu wa Palestina, ipo siku watakuwa huru. Kwenye uzito kuna wepesi. Amin. Asante sana kwa maoni yako, na sisi pia tunamwomba Allah subhanahu wataala awape ushindi watu wa Palestina. Amin. Mkutano wa nchi za kiislamu zinazoendelea zijulikanazo kama D8 ulifanyika hivi karibuni nchini Misri dinane inajumuisha pamoja na nchi nane za kiislamu zinazoendelea ambazo ni Iran, Uturuki, Misri, Pakistan, Indonesia, Nigeria, Malaysia na Bangladesh. Msikilizaji wetu wa Dar es Salamu nchini Tanzania, Sherali Fazel ametuma maoni kuhusu kikao hicho, hasa mapendekezo matano ya Iran ya kutatua mgogoro wa Palestina. Anasema assalamu alaikum Waalaikum ssalamu wa rahmatullahi, Bwana Sherale ya Fazil kutoka hapo Dar es Salaam, Tanzania. Kisha anaendelea kusema, jamii ya kimataifa tunategemea D8, Arab League, OIC ndio wana wajibu mkubwa kuyatekeleza mapendekezo matano ya Iran kwa ndugu zetu wa Palestina. Aidha anasema natumai kumeundwa sekretariati katika taasisi hizo kwa ajili ya kufuatilia kwa karibu na Umoja wa Mataifa hadi upatikane uhuru wa Palestina. Nam Sherali Fazel anaendelea kusema sisi, kama jamii ya kimataifa tunazishauri nchi wanachama wa D8 OIC na Arab League kutoyumbishwa na wazayuni na wa magharibi katika kusimama kidete bega kwa bega na Wapalestina hadi uhuru wao utakapopatikana. Maoni mengine ambayo nayaangazia sasa ni ya Juma J. Sagai wa Musoma Tanzania. Yeye yeah, yeah, ametuma maoni kuhusu hujuma ya kigaidi hivi karibuni nchini Ujerumani. Polisi ya Ujerumani imetangaza kuwa shambulizi uh, katika soko la Krismas huko Magdeburg halina mfungamano au msukumo wowote wa Kiislamu. Ni kufuatia shambulio la gari lililogonga umati wa watu kwenye soko la Krismas katika mji wa Magdeburg nchini Ujerumani siku ya Ijumaa kuhusiana na habari hiyo Juma j Sagai wa Musoma nchini Tanzania anasema: assalamu alaikum wa rahmatullahi wabarakatuh. Walisema kikulacho kinguoni mwako. Gaidi aliyegonga huko Ujerumani amekamilisha msemo huo. Yangu ni macho. Shukrani sana kwa maoni yako bwana Juma Sagai. Kadhia ya Palestina imeendelea kutoa mguso maalum kwa wasikilizaji wetu. Kuna ile habari tuliyoitangaza isemayo kuwa afisa mwandamizi wa harakati ya Mukawamo wa Kiislamu wa Palestina, Hamas, ametoa wito wa kufanyika hamasa kubwa ya umma kwa lengo la kuondoa mzingiro wa kinyama uliowekwa na mamlaka ndani ya Palestina kwenye kambi ya wakimbizi ya Jenin kaskazini mwa Ukingo wa Magharibi unaokaliwa kwa mabavu. Abdurrahman Shadid alitoa wito huo baada ya vikosi vya usalama vya mamlaka ya ndani ya Palestina kuzifunga kwa wiki kadhaa sasa njia za kuingilia kambi ya Jenin inayowapa hifadhi wa Palestina wapatao elfu ishirini na tano na kupambana na wanamukawama walioko kwenye kambi hiyo. Baada ya kusikiliza habari hiyo, msikilizaji wetu wa Dar es Salaam, Tanzania, Sherali Fazil ametuma maoni akisema, mukawama wa ndugu zetu wa Palestina katika kupigania ukombozi wa nchi yao umepelekea dunia uelewe haki za binadamu katika maadili ya kibinadamu. Habari nyingine ambayo imewavutia wasikilizaji wetu akiwemo Sheral Fazil wa Dar es Salaam, Tanzania, ni ile isemayo kuwa waziri wa vita wa utawala wa kizayuni kwa mara ya kwanza amekiri kwamba Israel ndio ilu iliyomuua kigaidi mkuu wa ofisi ya kisiasa ya Hamas Ismail Hania mjini Tehran. Wachambuzi wa mambo wanasema matamshi hayo ya waziri wa vita wa Israel, mbali na kuzidi kuthibitisha kwamba utawala wa kizayuni ni utawala wa kigaidi, yanaonyesha pia hamaki kuishiwa na kukata tamaa viongozi wa Israel kutokana na kushindwa kuzuia vipigo wanavyopokea kutoka kwa kambi ya mukawama vikiwemo vikosi vya ulinzi vya Yemen na jinsi mifu Mifumo ya ulinzi ya Israel inavyoshindwa kuzuia makombora ya Yemen. Sheral Fazil anasema jamii ya kimataifa na waungwana walio wengi tunasikitishwa na viongozi wa nchi za Ulaya na Marekani kuelewa kuwa wazayuni na utawala wa Israel ni jamii ya magaidi. Wananchi wa Marekani na Ulaya, mujielewe kuwa viongozi wenu ndio wavunjaji wa haki za binadamu katika siasa zenu za nje. Shukran sana Sherale Fazil kwa maoni yako ambayo yanatufikishia ya tamati ya makala hii yetu ya Baraza la Wasikilizaji. Wapenzi wa wasikilizaji, e, tunapenda tena kukumbusha kwamba mnaweza kufuatilia matangazo yetu kupitia tovuti yetu ya Pars Today iranradio.ir/sw na pia iranradio.ir/sw. Na hadi wiki ijayo tutakapokutana tena katika kipindi cha Baraza la Wasikilizaji, tunakutakieni kila la heri. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Na sasa ni wakti wa kutegea sikio udondozi wa baadhi ya magazeti yaliyochapishwa Afrika Mashariki. Nam wapenzi wasikilizaji, na, na uh, nikunjua janviletu la magazeti ya Afrika Mashariki kwa kuyaangazia magazeti ya nchini Kenya na magazeti ya Afrika mashariki leo. Uh, yanaonekana uh, kuangazia zaidi masuala ya sikukuu ya Krismasi ambapo uh, naanza na gazeti la Taifa Leo la nchini Kenya ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho: Ruto, pigeni sherehe kwa uangalifu msimu wa Krismasi. Kwa kifupi, ni kuwa Rais William Ruto wa Kenya amewataka Wakenya kusherekea Krismasi 2024 kwa uangalifu, akiwataka wawajibike. Akizungumza Jumatano jana katika kaunti ya Narok, ambapo alihudhuria ibada ya kanisa, Ruto alihimiza wananchi kuwa uangalifu wakati wa shamrashamra za Krismasi. Aidha, alitaja matumizi ya dawa za kulevya na mihadarati kama visa ambavyo vinapelekea vijana wapotea, hivyo vijana wanapaswa ah, kujiepusha. Vilevile amewataka vile wakenya kujali maslahi ya familia zao. Gazeti la Taifa Leo pia lina habari semaya kuwa viongozi wa dini za kikristo na kiislamu nchini Kenya wanataka serikali izindue mpango wa kuwapa hela kidogo kutokana na majukumu wanayoyatekeleza katika jamii. Wakihutubu katika msikiti wa Masjid uh, ma, jmaul katika mtaa wa langas jini Eldoret, walisema wanaendeleza mafunzo ya kidini kwa lengo la kuhudumisha maadili mema miongoni mwa wanafunzi nchini Kenya Barak Hamid Barak na Sheikh Muhammad Ali, mmoja wa viongozi wa baraza kuu la waislamu nchini Kenya, SUPKEM Mombasa alisi, walisema iwapo waalimu wa dini zote watalipwa kiasi fulani cha pesa wataboresha mafunzo yao na hivyo kuimarisha mafunzo ya kimaadili kwa uh, uh, kurejelea dini zote. Bwana Barak alitaka serikali kujumuisha waalimu wa shule za Jumapili, Sabato na madrasa katika mpango huo ili kuona kuwa watoto kutoka katika dini zote wana maadili mema. Kwa upande wake, gazeti la Daily Nation linatupasha kuwa aliyekuwa waziri mkuu Raila Odinga ametoa wito wa kusitishwa mara moja kwa visa vya utekaji nyara vinavyoendelea kushuhudiwa kote Kenya. Odinga amesema matokeo hayo ambayo au matukio hayo ambayo yamekithiri mwaka huu yanafaa kuangaziwa kwa haraka na serikali, la sivyo yatahatarisha usalama wa taifa. Aidha, amebaini kwamba mbinu za kutumia utekaji nyara kuwazuia wananchi e, kutekeleza majukumu yao na kueneza woga zimepitwa na wakati, huku akitaka wote watakaohusishwa na ukatili kuchukuliwa hatua kali za kisheria. Sasa naelekeza direct udondozi wa magazeti nchini Tanzania, na awali nalitupia jicho gazeti la Habari Leo ambalo katika ukurasa wake wa mbele lina habari sema kuwa uh, Rais Samia Suluhu Hassan amewaomba Watanzania waungane kuiombea nchi iendelee kudumu katika amani, umoja na utulivu. Rais Samia ameandika katika mtandao wake wa kijamii wa XV na watakie nyote heri katika sikukuu ya Krismasi. Tusherekee na kujumuika na familia, ndugu, jamaa na marafiki kwa furaha na upendo. Habari hiyo ambayo pia imepewa umuhimu na gazeti la Uhuru inamnukuu Rais Samia akiendelea kusema kuwa historia ya kuzaliwa Yesu Kristo au Nabii Isa Masihi itupe pia tafakari juu ya mwanzo mpya katika utekelezaji wa majukumu yetu ya kila siku, juu ya upendo kwa ndugu na jirani, juu ya uzalendo kwa taifa letu, juu ya kuishi katika kweli, juu ya unyenyekevu tunapojaaliwa nafasi za kuwatumikia wenzetu, na juu ya shukurani. Gazeti la Majira lina kichwa cha habari kisemacho maaskofu wangata walia katiba mpya kilichojiri uchaguzi serikali za mitaa utekaji mauaji na sumu ya michepuko. Nalo gazeti la Mwananchi katika ukurasa wake wa mbele lina ripoti sema kuwa uwezo wa Tanzania kumudu gharama umepungua. Gazeti hilo pia uh, lina uh, taarifa kuhusu kauli mbalimbali zilizotolewa na viongozi wa Kikristo walipohutubu jana makanisani katika sikukuu ya Krismasi. Na mwisho kabisa, naliangazia gazeti la Daily Monitor la Uganda ambalo lina habari sema ya kuwa zaidi ya raia elfu kumi wa Uganda ni miongoni mwa maelfu ya Waafrika ambao wamenyimwa viza kusafiri kwenda Dubai kwa ajili ya sherehe za Krismasi. Uamuzi huo wa Umoja wa Falme za Kiarabu umeathiri Waafrika kutoka zaidi ya nchi ishirini ambao walikuwa wamelenga kwenda Dubai kusherekea Krismasi na mwaka mpya. Naam, la ziada sina kutoka meza ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki wakati huu. Barabara bara, kabisa wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu haya ya asubuhi ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Sasa nawakaribisha kusikiliza makala ya hekima katika Nahjul Balagha, na baada ya hapo ni makala ya leo katika historia Wasikilizaji wapenzi, na karibuni katika sehemu hii ya tisini na sita ya mfululizo wa makala hizi fupi fupi za hikma za Nahjul Balagha. Leo pia tutaangalia kwa muhtasari hikma nyingine ya Imamu Ali bin Abi Talib alaihi ssalam kama ilivyonukuliwa kwenye kitabu cha Najul Balagha, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki. Ingawa hii ni sehemu ya 96 ya mfululizo huu, lakini hikma tunayoichambua ni ya 85 wallahi wallahi inna tarki hiamu an shafiyati idhatin kulliha sadadu izat... man taraka qawla la adri usibat maqatila, anayeacha kusema sijui hujiangamiza. Katika hikma hii ya 85 ya Nahjul Balagha, Imamu Ali alayhi salam anazungumzia kwa njia bora hikma inayofanana na ile ya 82 kuhusu hatari ya kuacha kusema sijui. Anasema mtu anayeacha kusema neno sijui hujiweka kwenye mazingira magumu na hatari ya kupokea mashambulizi na vipigo kutoka kwa wengine, yaani anajiandalia mazingira ya kuangamia na kufedheheka. Sasa kuangamia huko kunaweza kuwa katika mambo ya akhera na pia katika mambo ya duniani. Mtu anapoacha kusema sijui, na baadaye akatoa matamshi yasiyo sahihi na ya kupotosha, na akawafanya wengine waamini ni kweli mtu huyo hubeba mzigo wa makosa na maovu yote ya watu hao aliyowapotosha kwa ulimi wake. Lakini pia mtu anapoona aibu kusema sijui, ni haraka mno kufedheheka na kupoteza itibari na heshima yake. Neno lililotumika kwenye hikma hii ya 85 ya Najul Balagha ni makatile ambalo kilugha ni wingi wa neno maktal. Wataalamu wa lugha wanasema kuwa neno hilo maana yake ni viungo vya mwili ambavyo vinapopata pigo huhatarisha maisha ya mwanadamu, kama vile kichwa, kifua na kadhalika. Katika sherhi maarufu ya Nahjul Balagha ya Ibn Abil Hadide, mwanachuoni huyo wa Misri, wakati alipotoa ufafanuzi wa hikma hii, amehadithia kisa ambacho anasema Siku moja mwanamke mmoja alikwenda kumuuliza swali Buzar Jomeher. Buzar Jomeher alisema sijui. Yule mwanamke alikasirika sana na kumwambia, kila mwaka mfalme anakupa maelfu ya fedha na vyakula ili uje utwambie sijui. Buzar Jomeher alijibu kwa kumwambia, mfalme ananilipa kwa kile ninachokijua na kama angelitaka kunilipa kwa nisichokijua kusingeli bakia senti moja katika baitulmal na hazina ya nchi. Imepokewa pia kutoka kwa mwanachuoni na watu mbalimbali wenye hikma wakisema kwamba mtu anayesema sijui huelimishwa na yule anayesema anajua hutahiniwa mpaka aseme sijui. Matamshi kama hayo yamo pia kwenye kitabu cha Alhikmatu Lkhalida ambacho kinasimulia kwamba siku moja msomi mmoja alisema: jifunze kusema la adri, yaani sijui, kwani kama utasema sijui, utafundishwa na lau kama utasema najua, daima watu watakuuliza maswali na utakaposhindwa kujibu utafedheheka vilevile. Vile, kuna methali za lugha mbalimbali zinazotilia mkazo hikma hiyo ya 85 ya Najul Balagha kama vile kusema Maktalur rajuli baina fakaihi, maqtalu rajuli baina fakaihi, yani maangamizi ya mtu yako baina ya midomo yake miwili, au methali zinazosema mtu huponzwa na ulimi wake na kadhalika. Qatada, mwanachuoni mwingine maarufu, amenukuu kisa akisema, kuna msomi mmoja alitangaza mbele ya watu kwamba hajawahi kusahau chochote alichowahi kukihifadhi. Mara baada ya kusema maneno hayo, alimuita mtumishi wake na kumwambia Viatu vyangu viko wapi? Nileteni vae. Mtumishi wake alimjibu kwa kumwambia viatu vyako umevivaa miguuni mwako saidi yangu. Yule msomi aliaibika vibaya mno. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Leo katika historia. Leo ni Alhamisi tarehe 24 Jamadi Thani, mwaka 1446 Hijiria sawa na tarehe 26 Disemba mwaka 2024. Siku kama ya leo miaka 902 iliyopita alifariki dunia Ahmad bin Ali Baihaqi Sabzavari, mmoja wa maulamaa wakubwa wa elimu wa ya Qurani katika eneo la Nishabur. Ali Baihaqi Sabzavari alitabahari katika elimu ya fasihi ya lugha kutokana aa, na maulamaa wa enzi hizo, huku akitafsiri aya za Qurani tukufu. Vilevile mwanazuoni huyo alikuwa mahiri katika kisomo na qiraa ya Qurani. Ali Baihaqi Sabzavari ameandika vitabu vingi kikiwemo kile cha Tajul Masadir na vilevile vile Almuhit bil Quran. Miaka 45 iliyopita katika siku kama ya leo, jeshi jekundu la Urusi ya zamani lilivamia ardhi ya Afghanistan. Uvamizi huo wa Rasia unatambuliwa na kizazi kipya cha viongozi wa nchi hiyo kuwa ni miongoni mwa makosa makubwa ya ikulu ya Kremlin katika siasa zake za nje. Uvamizi huo wa Urusi ulifanyika kutokana na ombi la Babrak Karmal, mmoja wa viongozi wa Afghanistan. Tangu wakati huo mujahidina wa Afghanistan walianzisha mapambano dhidi ya jeshi la askari laki moja na elfu thelathini la jeshi jekundu. Katika upande mwingine, Marekani ambayo ilitambua kuwepo kwa Urusi ya zamani huko Afghanistan kuwa ni hatari kwa maslahi yake ilianza kuunda makundi ya wa wapiganaji na kuyasaidia kwa hali na mali, na vilevile vile kwa silaha kwa ajili ya kukabiliana na Urusi ya zamani. Makumi ya maelfu ya watu waliuawa na wengine kufanywa vilema katika kipindi cha miaka kumi ya uvamizi wa Urusi nchini Afghanistan. na katika siku kama ya leo miaka 32 iliyopita mbili iliyopita, Ayatullahi Ludhma Sayid Muhammad Ridha Golbaegani, alimu faqihi mkubwa na mmoja wa maraji wakubwa wa Kiislamu, alifariki dunia. Alizaliwa huko Golpaegan, mmoja kati ya miji ya Iran, na kusoma masomo ya dini kwa walimu stadi na waliokuwa wametabahari katika elimu mbalimbali za wakati huo akiwemo Ayatollah Hairi. Ayatollah Gulpayegani alianza kufundisha katika chuo kikuu cha kidini cha Qum nchini Iran baada ya kuwasisiwa kwake. Mwanazuoni huyu mkubwa ameandika vitabu vingi katika taaluma mbalimbali. Na, hapa ni Teheran na kabla ya kuondoka studioni ni muhtasari wa habari za dunia. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu Iran, katika ujumbe wake kwa Papa Francis kwa mnasaba wa maadhimisho ya sikukuu ya Krismasi uh, amesema kusherekea kuzaliwa kwa nabii Isa Masih ni fursa ya kiroho ya kukumbusha kuhusu amri za Mwenyezi Mungu na mafundisho ya thamani ya manabii wote kwa ajili ya kutimiza haki, amani na uhuru katika ujumbe huo alieleza matumaini yake kwamba katika mkesha wa mwaka mpya wa miladia tutashuhudia hatua madhubuti katika njia ya kufikia amani, usalama na uhuru wa mataifa yaliyodhulumiwa na wanyonge, hasa watu wanyonge wa Palestina. Wakati huo huo, wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imetoa salamu za Krismasi na mwaka mpya kwa Wakristo kote ulimwenguni, wakiwemo wananchi wenzetu wa Kristo nchini Iran e, na kusitiza kuwa tukio hilo ni kumbusho la mafundisho ya Nabii Isa Uh, kuhusu haki, amani na upendo. Kamanda wangaza wa juu wa Iran ametangaza kwamba vikosi vya jeshi la Iran vitaandaa mazoezi ya kijeshi yenye nguvu na ambayo yatajumuisha jeshi la kitaifa na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Na baraza kuu la Umoja Mataifa limepitisha mkataba wa kimataifa dhidi ya uhalifu wa kimtandao au cybercrime ikiwa ni hatua ya kihistoria ya kuimarisha ushirikiano wa kimataifa kutokomeza uhalifu huo, na wakati huo huo kulinda jamii dhidi ya vitisho vya kidijitali. Na jeshi la Yemen limetumia kombora la hypersonic kulenga ngome ya kijeshi utawala haramu wa Israeli ndani ya maeneo yanayokaliwa kwa mabavu, ikiwa ni katika kuunga mkono wa Palestina wa ukanda wa Gaza. Laziina kutoka hapa Teheran, ila kuwashukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB ir. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767, Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. wa assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.