Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Je, hamtapigana watu waliovunja viapo vyao na wakafungania kumfukuza Mtume, nao ndiyo waliokuanze ni mara ya kwanza? Je, mnawaogopa? basi Mwenyezi Mungu anastahiki zaidi mumwogope, ikiwa nyinyi mmeamini. Piganeni nao Mwenyezi Mungu awadhibu kwa mikono yenu na wafedheheshe na kunusunu juu yao na avipe poza vifua vya Uislamu vifurahi na aondoe joto la ghadhabu lilokuwa katika nyoyo za wao Waislamu, na Mwenyezi Mungu humwelekea kwa rehema amtakaye, na Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hikima. Bismillahi rahman rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji wa rahmatullahi wabarakatu, jina langu ni Abdul Fatah Musa, ninakukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya Redio Tehran idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanaosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa mbili na dakika 20 kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti na vilevile tovuti yetu ya parstoday.ir/sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa yenye makao yake makuu katika mkoa wa Tanga na kusikika pia katika mikoa kadhaa ya nchi hiyo. Leo ni Alhamisi tarehe 5 mfungo nane Jamadul Awal na sita hijiria, inayosadifiana na tarehe 7 Novemba, Novemba alfu mbili na ishirini na nne miladi. Kwa asubuhi ya leo, mbali na taarifa ya habari na uchambuzi wa kisiasa, tumekuandalieni kipindi maalum kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa kwa Bibi Zainab lKubra Salamullahi Alaiha. Kipindi hicho kitafuatiwa na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki na kipindi cha baraza la wasikilizaji. Tutakuwa pia na kipindi cha visa vya kuelimisha pamoja na makala ya kila siku ya leo katika historia. Kama ilivyo ada na desturi, tutahitimisha matangazo yetu haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Inakaribia kutimia saa mbili kamili kwa saa za afrika mashariki na saa mbili na nusu asubuhi kwa saa za hapa nchini Iran. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Iran yalihimiza Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa lisimamishe wanachama wa Israel. Katibu mkuu wa Hizbullah asema tutawafanya wazayuni waombe kusitishwa vita. NGO za Palestina za kosoa marufuku ya Israel ya kupelekwa misaada ya kibinadamu wa Ghaza, na Amnesty International yaitaka Mali ifanye uchunguzi wa vifo vya raia katika mashambulio ya droni. Habari kamili Balozi wa Iran katika Umoja wa Mataifa amelihimiza Baraza Kuu la umoja huo lisimamishe wanachama wa utawala ghasibu wa Israel kutokana na jinai zinazoendelea kufanywa na Tel Aviv dhidi ya Wapalestina, ikiwa ni pamoja na kupiga marufuku shughuli za shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi wa Kipalestina amir said iravani amesema hayo mapema leo kabla ya mkutano wa umoja wa mataifa wa kusikiliza taarifa fupi kuhusu shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi wa kipalestina anrua iravani amesisitiza kwa kusema iran inatoa wito kwa jamii ya kimataifa kuchukua hatua kali kujibu hatua za israel na kusimamisha wanachama wa israel katika baraza kuu la umoja wa mataifa kutokana na ukiukaji wake wa wazi wa hati ya Umoja wa Mataifa na sheria za kimataifa. Balozi wa Iran katika Umoja wa Mataifa ametoa mfano wa tangazo lililotolewa siku ya Jumatatu na utawala huo la kufahamisha Umoja wa Mataifa kwamba ameamua kupiga marufuku shughuli za ONRWA, hatua ambayo itahitimisha kazi muhimu sana inayofanywa na shirika hilo kwa miongo kadhaa sasa ya kupeleka misaada muhimu katika maeneo ya Palestina na hivyo kuyaweka hatarini maisha ya mamilioni ya Wapalestina. Iravani amelaani hatua hiyo akisema ni jaribio la kuwanyima Wapalestina huduma muhimu kama vile elimu, afya na misaada ya kibinadamu. Amesisitiza kuwa hatua hizo zinatoa tishio la moja kwa moja kwa amani na usalama wa kimataifa na kwa sababu hiyo kuna ulazima wa kuwajibisha utawala ghasibu wa Israel kwa matendo yake. Shekh Naim Kasim, katibu mkuu wa Hizbullah ya Lebanon, amesema maneno ya Shahid Sayid Hasan Nasrullah ni nuru ya uongofu, na Imam Khamenei alisema kumhusu kwamba hana mithili na mfano wake. Shekh Naim Kasim amesema hayo katika hotuba aliyotoa kwa mnasaba wa kumbukumbu kumbu ya 40 ya shahidi Sayyid Hasan Nasrullah aliyekuwa katibu mkuu wa Hizbullah, na kueleza kwamba shahidi Nasrullah aliyaleta pamoja makundi yote ya jamii katika chama, kwa sababu Hizbullah ni chama cha watu huru wapiganaji na watu wenye sharafu. Amesema, sisi tunapigana, tunapigana vita vya kivamizi vya Israel dhidi ya Lebanon, na tunatoa salamu kwa pande za mukawama kutoka Yemen hadi Iraq na Lebanon, na kinara wao ni muungaji mkono mkubwa wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran Sepah. Amesema vipengee vya nguvu za adui mzayuni ni mauaji ya kimbari, mauaji ya raia, ukandamizaji, uvamizi na tabia za kishenzi. Katibu mkuu wa Hizbullah amesistiza kwa kusema Tutawafanya wazayuni waombe kusitishwa vita. Amjad Shawa ni mkurugenzi wa mtandao wa mashirika asiyo ya kiserikali ya Palestina PNGO naye amekosoa vikali hatua ya kinyama ya utawala haramu wa Israel ya kupiga marufuku upelekaji misaada ya kibinadamu katika ukanda wa Ghaza. Dr Shawa amesema kuongezeka mzozo wa kibinadamu na kushadidi njaa kwa wakazi wa Ghaza kunatokana na kuzidishwa vizuizi vya njia misaada ya kuingia katika ukanda huo. Mkurugenzi huyo wa mtandao wa mashirika yasiyo ya kiserikali ya Kipalestina PNGO ameeleza kuwa wavamizi wa Israeli wameweka vizuizi vikali vya kuingia misaada huko Ghaza, hasa kaskazini mwa eneo hilo, ili kuzidisha njaa kwa wakazi wake hadi ya mali hiyo inafuatia hatua ya bunge la kizayuni Knesset kupasisha msaada wa kupiga marufuku shughuli za shirika la Umoja wa Mataifa la msaada na kazi kwa wakimbizi wa kipalestina Anrwa, ambalo ni mmojawapo wa mashirika makubwa ya utoaji misaada katika ukanda wa Ghaza, likiwa na wafanyakazi wapatao elfu kumi na tatu ambao wamekuwa wakifanya kazi wakati wote wa vita huko Ghaza. Serikali ya Ireland imeafiki kuteuliwa balozi wa Palestina kwa mara ya kwanza katika nchi hiyo ya bara la Ulaya. Duru za karibu na serikali ya Ireland zimethibitisha kwamba Jilan Wahba Abdul Majid ambaye kwa sasa ni mkuu wa ujumbe wa Palestina nchini Ireland anakuwa balozi wa Palestina nchini humo. Hivi karibuni, Ireland pamoja na Norway na Uhispania zilitangaza kulitambua rasmi taifa la Palestina, jambo ambalo liliukasirisha sana utawala haramu wa Israel. Ireland ni miongoni mwa nchi chache za Ulaya ambayo imekuwa mstari wa mbele kuwaunga mkono wa Palestina. Majuzi Rais Michael D Higgins wa nchi hiyo alilaani vikali kitendo cha walowezi wa kizayuni cha kushambulia misafara misaada ya kibinadamu inayopelekwa ukanda wa Ghaza na kusema kuwa mashambulizi hayo yanafanyika wakati wa Palestina wa Ghaza wanateseka kwa njaa. Shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Amnesty International limeitaka serikali ya Mali ifanye uchunguzi kuhusiana na mauaji ya raia wanane wakiwemo watoto wadogo waliouawa katika mashambulizi ya ndege zisizo na rubani. Mauaji hayo yalitokea kufuatia mashambulizi ya droni kaskazini mwa nchi hiyo ambako jeshi linapambana na makundi ya waasi wenye misimamo ya kufurutu ada na makundi ya wanaotaka kujitenga. Taarifa Amnesty International imeeleza kuwa mashuhuda waliripoti kwamba takriban raia wanane wakiwemo watoto 6 waliuawa katika mashambulizi ya anga kwenye soko lenye shughuli nyingi katika kijiji cha Inadi ya Tafane, eneo la Timbuktu, mnamo Oktoba 21. Aidha, taarifa hiyo imeeleza kuwa kwa akali watu wengine 15 walijeruhiwa katika mkasa huo na miji mbalimbali mbali ya Israel Palestina inayokaliwa kwa mabavu hususan Tel Aviv imeendelea kushuhudia maandamano makubwa ya kupinga hatua ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu kumfuta kazi waziri wa vita wa utawala huo Yoav Gallant. Ripoti zinasema maelfu ya Israeli wamefanya maandamano mjini ya Tel Aviv na miji mingine katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu na kuitaka serikali ya utawala huo kuwarejesha nyumbani mateka wanaoshikiliwa Ghaza. Waandamanaji hao huku wakiimba nyimbo za kumpinga Netanyahu wamesisitiza kuwa wanataka utawala huo ufikie makubaliano na harakati ya Hamas ya kubadilishana mateka na hivyo kuandaa mazingira ya mateka 97 wanaoshikiliwa Ghaza kurejea nyumbani. Netanyahu na Galant wamekuwa wakivutana mara kwa mara kuhusu operesheni ya mauaji ya kimbari ya utawala huo haramu dhidi ya Wapalestina huko Ghaza. Mwisho wa taarifa. Habari za ulimwengu. Na sasa ni uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho kushadidi mgogoro wa Gaza kufuatia kusimamishwa shughuli za UNRWA kutokana na tangazo la kusitishwa shughuli za UNRWA. taasisi za kimataifa zimeonya kuhusu uwezekano wa kuzorota zaidi hali ya maisha wa Palestina hususan watoto, wanawake na wagonjwa huko ukanda wa Ghaza. Utawala wa Kizayuni umeutaarifu rasmi Umoja wa Mataifa kwamba umevunja uhusiano wake na UNRWA, shirika la misaada na ajira kwa wakimbizi wa Kipalestina katika mashariki ya karibu. Knesset yaani bunge la utawala wa Kizayuni lilipitisha sheria dhidi ya UNRWA wiki iliyopita na kuidhinishwa kwa kuidhinishwa na wakilishi 92 dhidi ya upinzani wa wakilishi kumi ambayo inapiga marufuku shughuli za unrwa katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu na utawala huo pandikizi tangu mwaka 1948 na tangazo rasmi la kusitishwa ushirikiano na unrwa ambalo limetangazwa wakati gaza imekuwa chini ya vita na mashambulizi makali ya wazayuni kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa limeongeza wasiwasi mkubwa kuhusu hali ya Wapalestina wanaoishi huko Ghaza. Tedros Adhanom Gebreyesus, mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani, WHO, amesema katika muktadha huo hakuna mbadala wa UNRWA. Kupigwa marufuku shughuli za UNRWA na Israel hakutaf... hakutakuwa na salama zaidi, bali kutaongeza mateso dhidi ya watu wa ghaza na kuongeza hatari ya kuzuka magonjwa. Kwa mujibu wa ripoti zilizochapishwa, zaidi ya asilimia sabini ya miundombinu na nyumba za wapalestina imeharibiwa tangu kuanza vita vya Gaza, na hatua ya sasa itafanya hali ya mambo katika eneo hilo iwe mbaya zaidi. Pia wakuu wa mashirika ya Umoja wa Mataifa, ikiwa ni pamoja na Joyce Msuya, kaimu mratibu wa masuala ya dharura wa UNICEF, mkuu wa mpango wa chakula duniani na mashirika ya misaada wameonya vikali katika taarifa kwamba Wapalestina wote wanaoishi katika eneo la kaskazini mwa ukanda wa Ghaza wanakabiliwa na hatari ya kifo kutokana na magonjwa, njaa kali na ghasia za kinyama. Hali ya mambo huko Ghaza ni mbaya sana. Mashambulio ya mabomu ya utawala wa kizayuni yanaendelea, miundo mbinu ya afya, vituo vya matibabu na hospitali zote zimeharibiwa, na upatikanaji wa dawa na madaktari umekuwa mgumu sana. Kwa upande mwingine, marufuku ya kusafiri inafanya iwe ngumu, iwe vigumu kuwafikishia misaada ya chakula na dawa wa Palestina waliosalia Ghaza, ambapo wengi wao ni wanawake na watoto. Suala hilo limekuwa gumu zaidi sasa kufuatia kusimamishwa kabisa shughuli za UNRWA. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya Redio Teheran, idhaa Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji wa rahmatullahi wabarakatuh. Hamjambo na karibuni kuwa nasi katika kipindi hiki maalum kinachokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyozaliwa Bibi Zainab binti Ali bin Abi Talib alaihim assalam. Ni matarajio yetu kwamba mutaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki. Tarehe tano Jamadil Awal inasadifiana na siku aliyozaliwa Bibi Zainab binti Ali bin Abi Talib alayhimus salam. Katika siku hiyo mwaka wa tano Hijria Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala alimtunuku Ali bin Abi Talib na bibi Fatimatu Zahra binti wa mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wa salama, mtoto wa kike ambaye alipewa jina la Zainab. Alizaliwa baada ya kuundwa dola la kwanza la Kiislamu mjini Madina, ambalo lilitokana na mapinduzi makubwa ya kiroho duniani. Mapinduzi hayo yaliongozwa na babu yake mtume wa Allah, Muhammad bin Abdullah, katika kipindi cha miaka mitano ya serikali ya baba yake Zainab alikulia katika nyumba ya kiongozi mkubwa zaidi wa kisiasa na kiroho katika ulimwengu wa kiislamu yaani amirul muminin. Katika kipindi hicho chote alishiriki katika harakati zote muhimu za kisiasa na kijamii, hususan katika medani ya elimu na malezi hadi wakati wa tukio adhimu la Karbala. Historia ya Uislamu imesajili majina ya wanawake wengi waliokuwa na imani na waliojitolea ambao walibadili mkondo wa historia kwa mahudhurio yao makubwa katika medani za siasa na jamii. Wanawake hawa hawakuandika majina yao katika historia, bali wao wenyewe waliandika na kutengeneza historia. Hapana shaka kwamba bibi Zainab alaihassalam ni miongoni mwa wanawake vigezo na wanaopaswa kuigwa na wanawake na wanaume wote wanaopigania haki na uadilifu na kukabiliana na dhuluma na uonevu. Zainab binti Ali alaihimassalam, alikuwa mwanamke wa zama zilizopita, zama za sasa na zijazo, kwa sababu aliwakilisha haki, uadilifu, utukufu wa mwanadamu, kupigania uhuru na kupambana na dhuluma, masuala ambayo hayana kipindi maalumu wala zama na mahali makhsusi. Kipindi cha utotoni. Zainab alaihi ssalam alikulia katika mikono iliyojaa upendo na nuru ya babu yake Mtume wa Allah na baba yake Imamu khalifa na wasii wa Mtume. Alikulia katika mikono maasumu na mitakatifu na akajipamba kwa sifa zote za ukamilifu wa kiroho na kimaanawi. Alirithi elimu na maarifa ya babu yake, zuhudi na ibada ya baba yake kujitolea na kujisabilia kwa mama kipenzi, subira na uvumilivu wa kaka yake mkubwa Hasan na ushujaa wa kaka yake kipenzi Husein alayhim ssalam. Miongoni mwa nukta muhimu katika maisha ya bibi Zainab alayhi ssalam ni mapenzi yake makubwa kwa kaka yake Husein. Mapenzi hayo yalikuwa makubwa sana kiasi kwamba bibi Zainab aliweka sharti la kuolewa na mumewe Abdullah bin Jafar kuwa ni kufuatana na kaka yake Husein mahala popote atakapokwenda. Hii leo imepita miaka 1400 tangu baada ya kufariki dunia Bibi Zainab alaihi ssalam, lakini mwanamke huyo shujaa na mtukufu angali anatoa ilhamu na kutia moyo mpya katika historia ya mwanadamu. Alikuwa kigezo bora, hatibu hodari, mwalimu mahiri na mwendelezaji wa harakati adhimu ya mapambano ya Ashura. Mahudhurio yake makubwa katika harakati ya mapambano ya Imamu Husein alayhi ssalam, katika medani ya Karbala, ambapo kundi dogo la waumini wa kweli wakiongozwa na bwana wa mashahidi lilisimama kupambana na dhuluma, uonevu na upotoshaji wa dini, ni kigezo na ruwaza njema ya kuigwa na wapigania haki kote duniani. Zainab alikuwa simba jike katika matukio yote ya Karbala, tangu mwanzoni mwa mapambano hayo, wakati alipokuwa kati kati ya maiti za mashahidi wa haki, pindi alipochukuliwa mateka na utawala dhalimu wa Yazidi bin Muawiya, laana za Mwenyezi Mungu ziwe juu yake, hadi alipokuwa katika kasri la mfalme dhalimu Yazidi bin Muawiya Muawia huko Sham. Wapenzi wasikilizaji, mwangwi wa sauti ya simba jike ya Zainab katika kasri la dhulma na giza la Yazidi bado unasikika hadi hii leo. Wakati bibi Zainab alipoingizwa katika kasri la Yazidi katika msafara wa mateka, huku wajukuu wa Mtume, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, wakiwa wamefungwa kamba mikononi, hadhirina walikuwa wakisubiri kuona bibi huyo shujaa akianguka chini mbele ya mfalme katili na kuomba msamaha. Kinyume chake, Zainab bint Ali bin Abi Talib alitikisa nguzo za kasri hilo lililokuwa katika kilele cha sherehe za kuuliwa na kukatwa kichwa mjukuu wa Mtume Imamu Husein bin Ali alayhimassalam, ambacho kilitangulia msafara wa mateka kikiwa kimetundikwa juu ya mshale. Alisimama kishujaa na kumlaani mtawala huyo dhalimu na kutoa hotuba kali iliyovuruga sherehe ndani ya kasri la Yazidi mlaaniwa. Zainab alisema katika aliyoyasema: ewe Mola Mlezi, chukua haki yetu kwa waliotudhulumu, na teremsha hasira na ghadhabu yako kwa mtu aliyemwaga damu yetu katika ardhi na kuwaua wafuasi wa Ahlulbait. Hotuba kali ya Bibi Zainab ndani ya kasri la Yazidi ilitetemesha nguzo za utawala wa Bani Umaya, Akitumia lugha ya fasihi iliyowakumbusha watu hotuba tamu na za aina yake za baba yake Ali bin Abi Talib, Zainab alimdunisha mtawala Yazidi kwa kusema msiba adhimu umetulazimisha kuzungumza na mtu duni kama wewe. Inasikitisha kuona watu adhimu wa kundi la Mwenyezi Mungu wakiuawa kwa mikono ya Shetani. Mikono yako iliyotenda jinai imejaa damu yetu sisi Ahlulbaiti wa Mtume na mdomo wako umejaa nyama zetu. Baada ya hapo, Bibi Zainab alaihi ssalam alimpasha Yazidi kwamba vitimbi vyake kamwe haviwezi kufuta jina la Uislamu na Ahli Baiti wa Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wa salam katika historia kwa kusema fanya vitimbi kadiri uwezavyo na jitahidi mpaka mwisho, lakini elewa kwamba hutaweza kufuta utajo na jina letu hutaweza kuangamiza wahi na ufunuo wetu. Kamwe hutafikia matarajio yako ya siku nyingi. Akili yako ni finyu, na kipindi cha maisha yako kinakwisha haraka, na tapo lako litatoweka na kusambaratika. Elewa kwamba itafika siku ambapo mwenye kunadi atanadi, laana za Mwenyezi Mungu ziwashukia madhalimu. Bibi Zainab alaihi ssalam alikamilisha hotuba yake katika kasri la mtawala Yazidi kwa kumhimidi Mwenyezi Mungu na kumshukuru kwa kuanza maisha ya Ahlulbaiti wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam kwa saada na maghufira na kuyakamilisha kwa daraja ya juu ya kuli washahidi. Hivi ndivyo Bibi Zainab alaihi ssalam alivyokuwa juu ya historia. Amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu ya simba jike binti wa simba wa Mwenyezi Mungu. Wassalamu alaikum warahmatullahi. Mpenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa magazeti <muchos> jamvi la udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo Alhamisi Novemba 7 katika baadhi ya nchi za Afrika Mashariki linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania nikianza na Habari Leo ambalo limeandika benki ya ushirika ruhsa mikoa yote. Habari kuu katika ukurasa wa mbele wa Majira ina kichwa cha maneno mgogoro wa wakulima wafugaji tishio Lushoto. Mwanahabari kwa upande wake limechangamkia habari liliyoyakisi kwa anwani, serikali yaiongeza TARURA bajeti ya bilioni 710, ni kutoka bilioni 275 ndani ya kipindi cha miaka mitatu ya uongozi wa Rais Samia lakini mbali na habari hizo, matoleo kadhaa ya leo nchini Tanzania amezungumzia kwa hisia tofauti habari ya ushindi wa Donald Trump katika uchaguzi wa rais wa Marekani. Kwa mfano, The Citizen limeandika kwa mtazamo hasi, Amerudi. Gazeti dada la Mwananchi nalo limeandika ushindi wa Trump kibano kwa Afrika. Katika habari nyingine, gazeti hilo limeandika huduma za maji da bado ni kizungu mkuti mwananchi linamnukuu mwananchi mmoja akilalama maji tunayotumia ni ya bondeni yanayotumika kumwagilia mchicha maji yenyewe ya kijani tunayaacha kidogo lakini uchafu hauishi ukitaka kununua ya bomba ndo shilingi elfu sita hiyo ni halali hayo akiwa ni ya tanzania nchini kenya gazeti la standard limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa cha maneno trump msimu wa pili aidha limeandika Mkuu wa hazina azindua mpango wa kuinua uchumi. Nalo gazeti la Star toleo la mtandaoni limeandika hatua za Ruto za zaa matunda ni kupungua deni na kuimarika thamani ya sarafu ya shilingi. Na kwa upande wa Uganda, New Vision limepamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa cha habari unachomaanisha ushindi wa Trump kwa Uganda. Nalo Daily Monitor limeguswa pia na matokeo ya uchaguzi wa rais wa Marekani likiandika, baada ya Kamala Harris kushindwa Wademokrat wenye hasira wa mlaumu Biden, huku akianza kutafutwa mchawi. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Baraza la wasikilizaji. Hujambo mpenzi msikilizaji na karibu katika kipindi chako hiki cha kuangazia maoni, mapendekezo si na hata baadhi ya maswali uliotutumia. Tunakusihi usibanduke hapo ulipo hadi tamati ya kipindi. Karibu. Ibrahimu Pilipili kutoka Dar es Salaam, Tanzania, ndiye wa kwanza kupanda jukwani hii leo. Anasema anasema utawala haramu wa Israel unashindwa kuelewa kwamba watu wanaopigania Palestina na ardhi zao ni wanafikra na wanaharakati wanaosimamia malengo yao. Kamwe fikra haiwezi kuzimwa kwa makombora. Kombora moja linapochukua uhai wa mmoja katika wanafikra, basi nafasi yake inazibwa na mwanafikra mwingine, bali makombora ni sehemu ya kuimarisha nyoyo za wanamapinduzi wa fikra. Anamalizia kwa kusema, tunawashukuru Pars Today kwa kuendelea kusimamia haki kwa kutoa habari za kweli katika jamii, asante sana. Sherali Fazel wa Dar es Salaam Tanzania anazungumzia habari ya jeshi la Israel eti kutaka kusitishwa vita Ghaza na Lebanon kwa sababu linaamini kwamba hakuna mafanikio yanayoweza kupatikana kijeshi. Baada ya salamu, anasema tusidanganyike, na hile ya magharibi na wazayuni. Upatanishi wa aina yoyote hautokamilika bila ya uhuru wa kujitawala wa Palestina. Waarabu wajielewe na wajirudi katika ubinadamu wao kwa kusimama na waarabu wenzao wa Palestina. Enyi Waarabu, msihongwe kwa kudhoofisha miaka 76 ya dhuluma kwa wenzenu waarabu wa Palestina, ni aibu kwa jamii yenu wenyewe. Idi Ibrahim Said Istambul akiwa DRC anazungumzia haki ya Jamhuri ya Kiislamu Irani ya kujibu mapigo dhidi ya uchokozi wa karibuni wa utawala wa Kizayuni wa Israel anaandika, anaandika, hamna cha kubembeleza, lazima wawashiwe moto kwa matendo yao ya kiimla kwa namna wanavyoua watoto na wanawake. Mola ibareki Iran na viongozi wake kwa kutukosha mitima Mpenzi msikilizaji, mwanabaraza Majaliwa Sahela wa Tanzania ametutumia ujumbe wa sauti, karibu kusikiliza. Asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Vipi hali zenu wana redio Tehran hapo nchini Iran? Allah ajalia kheri na wape afya njema katika shughuli zenu unazozifanya. Mimi naitwa Khatibu bin Maja kutoka hapa Tanzania, Kigoma namwomba Mwenyezi Mungu subhanahu wataala awajalie hawa mukawama pamoja na Palestina hawa na washirika, watu wote ambao wanasaidia na wanawapa nguvu hawa Palestina, awazidishe nguvu na awape hima dhidi ya kupambana na hawa wazayuni wa Israeli wa na insha Allah, amin. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Na alaykum salam warahmatullahi wa wabarakatu. Asante sana kwa ujumbe wako huo, mwanabaraza hai Yahya Hasan Muhammad almaarufu Shebe kutoka Mombasa, Kenya. Yeye anazungumzia uchaguzi wa rais wa Marekani. Anasema mshangao niliyouona mimi ni kuwa kuna baadhi wanadai afadhali huyu kuliko yule au yule kuliko huyu. Jambo lililoko ni kuwa wagombea wote hawa Donald Trump na Kamala Harris hawana fadhari. Wote wana roho za kikatili, wote hawajali ubinadamu, ila ni kujidai tu na kuonyesha ria. Shebe anamaliza kwa kusema, anasema wote ni waungaji mkono wa wauaji wa Wazayuni, wote ni watu wasiojali maadili wala mafunzo ya imani ya dini zao. Aidha, wote wanawakingia vifua watu ambao kwenye kampeni zao wanaotetea wafuasi wa LGBTQ, wote wanakaanga nguruwe na kuteremshana tembo. Kisha twaambiwa kuna mwenye afadhali wa Marekani. Wamchague wamtakae, sisi letu ni jicho tu. Mpenzi msikilizaji, tumepokea nasaha ya sauti kutoka kwa mwanabaraza hai Ismail Hamisi Ramadhani wa Runzewe, Geita, Tanzania. Ndugu zangu, napenda nitoe ujumbe ya kwamba miongoni mwa mambo yanayokithirisha maovu hapa duniani ni watu kutotambua wa yale waliyojifunza kwa Nabii Muhammad, ni watu kutotambua yale waliyojifunza ndani ya Qur'an al-Karimu, ni watu kutotambua wa ya kwamba kuhoisha jambo alilojifunza kutoka sehemu moja naye akalifunza kwa watu wengine ni sehemu ya kumshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala. Mwenyezi Mungu katika sura Ali Imran aya ni 86 nasema, ya 86 anasema kaifa yahdillahu qauman kafaru, vipi Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala aongoe watu waliokufuru baada imanihim baada ya imani zao, washahidu anna rasula haqqun, na wameshuhudia ya kwamba mtume Muhammad wa sallam wasalamuh wa alaihi wa alihi ni haki, wajaahumul bayinat, na mtume amewaletea uwazi ubainifu, na watu wenyewe wamepatiwa na wamepata kujua ya kwamba hii ni haki na hii ni batil, lakini wakakufuru Nam, asante sana Ismail Hamis kwa nasaha zako hizo za kimaanawi, ukiwa hapo Geita, Tanzania. Mwejina wake Ismail sake yupo mandeo wa Singida, huko huko Tanzania. Kwa upande wake anasema dunia inapaswa kujua ukweli kabisa kwamba Israel inafanya nini huko Palestina, na kwa nini inaua raia wasio na hatia hata kidogo. Mpenzi msikilizaji, tukukumbushe kuwa una fursa ya kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako. Wasiliana nasi kupitia barua pepe yetu ya kiswahili radio at gmail com, au tutumie ujumbe kwenye kumbi zetu za whatsapp na telegram kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98 93565487. Yahya Ali toka Tanga, Tanzania, anasema Jamhuri ya, ya Kiislamu ya Iran, mnapaswa kusambaza droni kwa wapiganaji wa Hezbollah ya Lebanon ili kuangamiza utawala katili wa Israel. Asante sana Yahya Ali ukiwa hapo Tanga. Somo yake Muhammad Yahya wa Iringa, Tanzania, anaandika assalamu alaykum, tunamjibu wa alaykum salaam. Anaendelea kusema asanteni sana kwa tamthilia zenye mafunzo na uhalisia wake, hakika hiyo kazi siyo ndogo. allahumma salli ala Muhammad wa ali Muhammad. Katika ujimbo wake mwingine anasema, hiyo klipu ya sauti ya mifumo ya ulinzi wa anga ya Bavari mturushie kwenye grupu pia, ongereni jamhuri ya, ya kisemerani. Ulimwengu wa Kiislamu unajifaharisha kwa uwepo wenu, mnatufanya tutembee kwa kujifaharisha. Suleiman Rajabu Lugema wa Kigoma, Tanzania anaandika baada ya salamu anaandika ndugu zangu katika imani, hivi hamjatambua kwamba vita vya Gaza ni vya kupiga vita Uislamu na Waislamu? Netanyahu peke yake hana uwezo wa kupigana vita hivi. Mataifa ya Marekani na washirika wake ndiyo wanaopigana vita hivyo kupitia kivuli cha Israeli. Anaendelea kuhoji, hivi haya mataifa ya Kiislamu hayajaona hayo? Ndugu zangu, mataifa ya Kiislamu na Waislamu wote duniani yatupasa tuungane wote kwa pamoja Tuvione hivi vita kama vyetu. Waislamu wote duniani tuache unafiki, tuondoe hitilafu zetu, tuwe kitu kimoja. Profesa Ali Magema kutoka Tanga, Tanzania, anasema dunia kuingia katika mgogoro wa vita imesababishwa na Marekani na Israel. Naye Ahmadi Abu Ragazacho, nadhani nimepatia jina hilo, yupo Kilwa, Lindi, Tanzania, anaandika Israel inatishia usalama wa mataifa mengine kwa kuwa inaungwa mkono na mabepari wa Magharibi, na Umoja wa Mataifa upo kimya. Umoja wa Mataifa, tendeni haki kwa kila taifa. Mwanabaraza Ramadhani Cheza akiwa Singida, Tanzania, anasema, baada ya salamu anasema, Mwenyezi Mungu wape nguvu viongozi wa Iran kwa kazi ngumu wanayofanya kuwatetea wananchi madhulumu wa Palestina. na mpenzi msikilizaji, tunaashiriwa kwamba muda wetu umemalizika kabisa. Jina langu ni Hussein Hassan, nimekuwa naye mwenzangu Jawira Muhammad Amor. Hadi Juma lijalo, panapo mwejeli wake Mola, asante na kwa heri. Mpenzi msikilizaji wa kipindi hiki cha Visa vya Kuelimisha, natumai hujambo popote pale ulipo wakati huu, na tayari unasubiri kwa hamu kusikiliza kisa cha kuelimisha nilichokuandalia kwa juma hili. Nisikuchoshe basi kwa utangulizi mrefu, bali endelea kuwa kando ya redio yako hadi tamati ya kipindi chetu cha leo. Bedui mmoja kutoka eneo la majangwani alikuwa ameingia katika mji wa Madina, huku uso wake ukionyesha wazi kuwa alikuwa na wahaka uliochanganyika na hali ya simanzi na majonzi. Bedui huyo alikuwa ameelemewa na mzigo wa deni ambalo hakuwa na uwezo wa kulilipa. Baada ya kuingia mjini Madina, alijaribu kumwendea kila aliyehisi kwamba labda angeweza kumsaidia lakini hakuna alikuambulia kitu. Akiwa ameshakata tamaa kabisa na huku akiwa yuhoi amechoka taabani kiasi cha kushindwa kuinua mguu hapa na hapo, alijikokota hadi kando ya njia ili kupumua kidogo. Alikunjua kitambaa kidogo kilichopigwa fundo, ambacho ndani yake kilikuwemo chakula kidogo alichotayarishiwa na mkewe. Wakati anaanza kutia kinywani tonge ya kwanza, bedui huyo aliyakumbuka maneno aliyoambiwa na mkewe wakati wanaagana, alipomsisitizia kwamba asije akarudi nyumbani mikono mitupu. Alijisemea peke yake, endapo sitofanikiwa nitakwenda kumjibu nini mke wangu na wanangu? Ee Mola wangu, hatokee mtu yeyote wa kunisaidia katika mji huu? Wakati akiyatamka hayo, karibu na mahali hapo alikuwa akipita njia mtu ambaye aliyasikia manung'uniko na masikitiko ya bedui huyo. Ingawa mtu huyo alikuwa ameshampita bedui kwa masafa, lakini kutokana na kuathiriwa na maneno yake aliamua kurudi na kumuuliza: ndugu yangu, unaonyesha ni mgeni katika mji huu, kama una tatizo niambie, huenda nikaweza kukusaidia. Kwa mshangao, bedui alimtazama usoni mpita njia yule na kumwambia mimi leo nimekwenda kwenye nyumba za matajiri wakubwa kabisa wa mji huu na hakuna yeyote aliyeitikia kilio changu. Vipi wewe ambaye ni mtu wa kawaida tu utaweza kunisaidia mimi? Mpita njia alipotambua kuwa Bedui yule alikuwa na shida ya pesa, alisema, sasa hivi mimi nitakupeleka wewe kwa mtu ambaye ni muhali kwake kumrejesha mhitaji na mwenye shida. Kwa mastaajabu Bedui aliuliza, ni mtu gani huyo unayemzungumzia? Mpita njia alijibu, ni Husein ibn Ali, mjukuu wa mtume wa Allah. Inuka nikupeleke nyumbani kwake. Akiwa amepigwa na butwa, bedui aliinuka na huku akikunjakunja kitambaa chenye chakula chake kilichosalia, alijisemea moyoni mwake, vipi haikunipitikia akilini mwangu niende kwa Husein kwa kweli huyu mtu amekuwa kama malaika aliyetumwa na Mwenyezi Mungu ili anishike mkono na kuniongoza hadi kwa mtu huyu aliye mwingi wa ukarimu. Hivyo, bila kupoteza muda, aliongozana na mpita njia yule hadi nyumbani kwa Hussein alaihi salam. Wakati bedui na mwenyeji wake yani mpita njia, walipofika nyumbani kwa Imam Hussein, walipiga hodi. Na baada kuitikiwa waliingia ndani. Baada ya kumsalimia Imamu Hussein, bedui alitaaradhia hali yake kwa kusema, ewe mwana wa mtume wa Mwenyezi Mungu, mimi ni bedui mkaazi wa majangwani. Nimekopa kwa mtu dinari elfu moja lakini sasa sina uwezo wa kulilipa deni hilo. Heshima yangu inaweza kupotea na sijui nifanyeje. Kila nilikokwenda sikupata jibu la mafanikio lakini kwa mwongozo wa bwana huyu nimeamua kukimbilia kwako, nikijua kwamba wewe ni mtu mkarimu. Kwa bashasha na tabasamu Imamu Husein alimwelekea bedui na kumwambia, sikiliza ndugu yangu, mimi nitakupa dinari hizo lakini kwa sharti, na sharti lenyewe ni kwamba unijibu maswali yangu matatu nitakayokuuliza. Ukijibu swali moja, nitakupa dinari za kulipa thuluthi moja ya deni lako kama utajibu maswali mawili utapata dinari za kulipa thuluthi mbili za deni lako, na kama utajibu maswali yote matatu nitakupa dinari zote elfu moja za kulipia deni lako lote. Maelezo hayo alimkanganya kidogo, Bedui akawa ana sita sita kama, je, alikubali sharti alilopewa au la? Alisema kumwambia Imamu Husein, ewe mwana wa Mtume, vipi mtu kama wewe uulize swali kwa mtu kama mimi, hali ya kuwa wewe unatokana na ukoo wa ilmu utukufu na ukamilifu wote. Imam Hussein alimjibu bedui kwa kumwambia nimesikia kwamba mtume wa Mwenyezi Mungu amesema, kila mtu atakiwe kitu kutoka kwake kwa kadiri ya utambuzi wake. Bedui alikubali sharti la Imam Hussein na akasema niulize vyovyote vile utakavyoona inafaa kama nitajua jibu lake nitajibu, la, kama sitojua nitakuuliza wewe mwenyewe. Imamu Hussein alimtupia bedui swali la kwanza kwa kumuuliza kitu gani kilicho bora zaidi ya vyote? Bedui akajibu kumwamini Mwenyezi Mungu. Imamu akasema barabara kabisa, sasa niambie vipi mtu anaweza kuyavuka majanga? Bedui akajibu nadhani kwa kuwa na imani na Mwenyezi Mungu mtu anaweza kuyavuka majanga. Baada ya kusikia jibu hilo, Imam Hussein alimwambia bedui, sasa niambie pambo la mtu liko kwenye kitu gani? Bedui alijibu liko katika ilmu inayoambatana na subra. Imam Hussein akasema, kama mtu hana elimu afanyeje? Bedui alifikiri kidogo, kisha akasema, kama atakuwa na mali basi ambatane na ukarimu. Imam akauliza tena, kama mali pia atakuwa hana afanyeje? Bedui akajibu, kama mali hana bali ni masikini, basi aupambe umasikini wake kwa ushukurivu na subra. Hapo tabasamu kubwa lilionekana kwenye uso wa Imamu Husein, naye bila kupoteza muda akachukua kifurushi chenye dinari elfu moja na kumkabidhi bedui, kisha akavua na pete yake pia na kumpa huku akimwambia hizo ni kwa ajili ya kulipia deni, na hii pete kaiuze upate za matumizi yako mwenyewe. Kwa kweli katika ladha hiyo, bedui alikuwa hajijui hajitambui kwa furaha. Alimshukuru Imamu Husein, na huku moyo wake ukiwa umeridhika kabisa, akaianza safari ya kuelekea alikotoka. Lakini akiwa njiani, ghafla akakumbuka nukta muhimu na kujisemea mwenyewe, ajabu kwa kuniuliza maswali yale Imam Husein amenikumbusha mambo makubwa na muhimu ambayo nilikuwa nimeyasahau. Hayo mpenzi msikilizaji, ndiyo niliyokuwa nimekuandalia katika mfululizo wetu wa visa vya kuelimisha. Leo katika historia. Leo ni Alhamisi, tarehe tano mfunguo nane Jamadul Awal mwaka 1446 hijria inayosadifiana na, na tarehe 7 Novemba mwaka 2024 miladia. Siku kama ya leo miaka 1400 38 iliyopita kulijiri vita vya Muta baina ya jeshi la Waislamu na jeshi la Roma na waitifaki wake. Vita hivyo vilitokea baada ya mjumbe aliyekuwa ametumwa na mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam huko Sham kwa ajili ya kulingania dini ya Kiislamu kuwa washahidi na askari wa kulinda mpaka wa eneo hilo. Baadhi ya wanahistoria wanasema kwamba miongoni mwa sababu zilizomfanya mtume mtukufu kutuma jeshi la wapiganaji elfu tatu kukabiliana na utawala wa Roma katika eneo hilo ni kuwa washahidi walimu kumi na wanne wa Qurani tukufu waliokuwa wametumwa na mtukufu mtume katika maeneo ya mpakani ya Sham. Katika vita hivyo mtume mtukufu alimteua Jafar bin Abi Talib mtoto wa ami yake kwa ajili ya kuongoza jeshi la kiislamu na akawateua Zaid bin Harith na Abdullah bin Rawaha kwa ajili ya kukaimu nafasi hiyo. Siku kama ya leo miaka 1441 iliyopita alizaliwa Bibi Zainab alaih assalam binti mtukufu wa Imam Ali bin Abi Talib na Bibi Fatimatu Zahra alaihim assalam. Bibi Zainab alikuwa mashuhuri miongoni mwa watu kutokana na maarifa na elimu kubwa aliyokuwa nayo. Katika tukio la Karbala, Bibi Zainab salamullahi alaiha alisimama kidete na kukabiliana na dhulma za watawala dhalim na ujahil wa watu wa zama hizo ili kutimiza malengo matukufu ya kaka yake Imam Husein alaihi ssalam. Bibi Zeinab alipelekwa Sham pamoja na mateka wengine wa nyumba tukufu ya Mtume Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wasallam baada ya mapambano ya Imam Husein alaihi ssalam huko Karbala. na siku kama ya leo miaka sitini na minane iliyopita vita vya mfereji wa Suez vilimalizika baada ya uingiliaji kati wa Umoja wa Mataifa. Vita hivyo vilianza baada ya wanajeshi wa utawala wa kizona Israel kushambulia jangwa la Sinai, na kufuatia mashambulizi ya askari wa miavuli wa Uingereza na Ufaransa katika eneo la mfereji huo, serikali hizo tatu zilizotajwa zilianzisha vita hivyo kufuatia hatua ya rais wakati huo wa Misri, Jamal Abdunasir, kuutaifisha mfereji huo. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran. Kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni siku ya kwanza, habari za dunia kwa ufupi. Miji mbalimbali ya Israel, Palestina inayokaliwa kwa mabavu, hususani Tel imeendelea kushuhudia maandamano makubwa ya kupinga hatua ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu ya kumfukuza kazi waziri wa vita wa utawala huo Yoav Gallant. Shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Amnesty International limeitaka serikali ya Mali kufanya uchunguzi kuhusiana na mauaji ya raia wanane, wakiwemo watoto wadogo waliouawa katika mashambulizi ya ndege zisizo na rubani. Serikali ya Ireland imeyafiki kuteuliwa balozi wa Palestina kwa mara ya kwanza katika nchi hiyo ya bara Ulaya. Na Amjadi Shawa ni mkurugenzi wa mtandao wa mashirika yasiyo ya, ya kiserikali ya Palestina PNGO, amekosoa vikali hatua ya kinyama ya utawala haramu wa Israel ya kupiga marufuku upelekaji wa misaada ya kibinadamu katika ukanda wa Gaza. Wapenzi wasikilizaji, kwa muhtasari huo wa habari za dunia ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo yetu, jina langu mimi ni Abdul Fatah Musa, na mwenzangu hapa studioni alikuwa ni Jawira Muhammed Amur. La ziada hatuna isipokuwa kukuageni na kukutakieni usikilizaji mwema wa matangazo yetu yatakayofuatia wakati wa mchana kuanzia saa tano na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, ambayo itakuwa ni sawa na saa sita kasoro dakika kumi kwa saa za hapa nchini Iran. Basi hadi wakati huo tunakuageni na kukutakieni asubuhi njema, asanteni na kwaherini.