Suratul Jumua aya ya tisa hadi ya mwisho. Audhu billahi minash shaytani rajim. Bismillah. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma, mwenye kurehemu. Enyi mlioamini, kukiadhiniwa kwa ajili ya sala siku ya Ijumaa, nendeni upesi kumtaja Mwenyezi Mungu na achieni biashara. Kufanya hivi ni bora kwenu ikiwa mnajua. Na itakapomalizika sala, tawanyikeni katika ardhi, mtafute fadhila za Mwenyezi Mungu na mkumbukeni Mwenyezi Mungu kwa wingi ili msipate kufanya mabaya na ili mpate kufaulu. Na wanapoiona biashara au mchezo wanavikimbilia hivyo wakakuacha umesimama peke yako pamoja na watu wachache kabisa wasiofuata hayo. Sema, yaliyoko kwa Mwenyezi Mungu ni bora kuliko mchezo na biashara, na Mwenyezi Mungu ni mbora wa kuruzuku. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, na karibuni kuwa nasi katika matangazo haya ya idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. E, matangazo yetu asubuhi hii yataanza kama kawaida kwa taarifa ya habari za dunia. Baada ya hapo, tutakuleteni uchambuzi wa kisiasa unaozungumzia uwezekano wa kusitishwa mapigano kusini mwa Lebanon. Tutakuwa na kipindi cha Afrika wiki hii na baada yake e, kitakujieni kipindi cha makala ya wiki ambacho leo kinazungumzia sababu za kuendelea kusimama imara na kidete muqawama wa Kiislamu. Dondoo za baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za mashariki mwa Afrika e, zitakujieni baada ya kipindi cha makala ya wiki. Tutakuwa na tamthilia ya maua mawili yenye harufu nzuri ya Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam, na mwishoni mwa matangazo haya mtasikiliza makala ya leo katika historia. ni karibu saa mbili na nusu asubuhi wa kwa wakati wa hapa jijini Teheran. Karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake. Rais Masud Pezeshkian amesema umoja utawafanya Waislamu kuwa na nguvu kubwa zaidi. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ameitaka dunia ichukue msimamo thabiti na madhubuti dhidi ya mauaji ya kimbali yanayofanywa na Israeli ukanda wa Gaza. Daktari wa Rwanda ahukumiwa kifungo cha miaka 27 jela kwa kupatikana na hatia ya mauaji ya kimbari. Na utafiti umebaini kwamba Waislamu wanaendelea kukabiliwa na ubaguzi katika nchi za Ulaya. Na sasa ni habari kamili. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesisitiza juu ya umoja baina ya nchi za Kiislamu akisema iwapo tutaweza kufikia umoja katika nyanja za kiuchumi, kisiasa na kijamii, tunaweza kuwa na nguvu kubwa zaidi, na katika hali hiyo Marekani haiwezi tena kutuwekea vikwazo. Daktari Masud Pezeshkiani ameyasema hayo katika mazungumzo yake na Ayatollah Said Musa Shubairi Zanjani, mmoja wa wana zuoni na marja ya taklidi katika mji mtakatifu wa Kum, kusini mwa Tehran. Amesema kwamba katika umoja wa Waislamu unaweza kuvunja nguvu na vikwazo vya Marekani. Amebainisha kwamba katika mazungumzo hayo na viongozi wa eneo katika mazungumzo yake na viongozi wa eneo, moja ya mada zilizoibuliwa ni kwa nini waislamu wanahitilafiana namna hii katika hali ambayo wazungu pamoja na tofauti zao wameondoa mipaka kati yao na kuwa na sarafu moja. Pezeshkiani amehoji kwa nini waislamu wasiwe na umoja na kukumbusha kwamba iwapo waislamu wangekuwa kando wangeweka kando tofauti zao utawala wa kizayuni wa Israel haungeweza kufanya maafa yanayoshuhudiwa sasa huko Palestina na Lebanon. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ametoa wito wa kuwepo msimamo mkali na thabiti wa kimataifa dhidi ya mauaji ya kimbari yanayofanywa na Israel huko Palestina na ukanda wa Gaza. Antonio Guterres, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, ameyasema hayo kando ya mkutano wa bianuai wa COP 16 nchini Colombia na kuonya kwamba iwapo jamii ya kimataifa haitachukua msimamo madhubuti wa kukomesha mgogoro wa Gaza, Tel Aviv itaendeleza mauaji ya kimbari katika ukanda wa Gaza. Kauli ya Guterres imekuja baada ya mashambulizi ya kikatili ya Israel katika mji wa Beit Lahia kaskazini mwa ukanda wa Gaza siku ya Jumanne iliyopita ambayo yameua shahidi raia wasiopungua 93 wa Palestina. Wakati huo huo, ripoti zinaonyesha kupungua sana upelekaji wa misaada ya kibinadamu ukanda wa Gaza, suala ambalo limechochea uvumi kwamba Israel ina nia ya kuwafukuzwa Palestina katika eneo la Gaza. Kuhusu suala hili, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema yumkini lengo ni kuwalazimisha wapalestina kuondoka gaza ili wengine walikalia kwa mabavu eneo hilo eugene rwamucyo daktari wa zamani wa rwanda amehukumiwa kifungo cha miaka 27 jela kwa kupatikana na hatia katika kesi ya mauaji ya kimbari ya rwanda mwaka 1994 uamuzi huo umetolewa katika mahakama ya paris nchini ufaransa Daktari huyo amepatikana na hatia miongoni mwa mambo mengine ya kula njama katika mauaji ya kimbari ya watuti mwaka 1994. Hata hivyo, amefutiwa mashtaka ya mauaji ya kimbari na uhalifu dhidi ya binadamu. Eugin Ruamucho alianza kutumikia kifungo chake siku ya tarehe 30 Oktoba mwaka huu kufuatia hukumu iliyotolewa na mahakama ya Paris. Alipata wakati wa kuzungumza na familia yake na wafuasi wake wengi waliokusanyika nyuma yake kwenye chumba cha Vedel. Amepatikana na hatia ya kula njama katika mauaji ya halaiki na kushiriki katika makubaliano ya kuandaa mauaji ya kimbari, kushiriki katika uhalifu dhidi ya binadamu, na hatimaye kushiriki katika makubaliano ya kujiandaa kwa uhalifu zaidi au karibu watu milioni moja waliouawa katika mauaji ya kimbari ya Rwanda, wengi wao wakiwa wa kabila la Tutsi mwaka 1994. Naendelea kusikiliza idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka mjini Tehran. Mahakama ya juu nchini Ghana imebatilisha uamuzi ambao ulikuwa umepelekea kusitishwa shughuli za bunge miezi michache kabla ya uchaguzi hatua hiyo ilisitisha kikamilifu shughuli zote za kisheria miezi miwili kabla ya uchaguzi mkuu wa nchi hiyo ambao unatarajiwa kuwa kinyang'anyiro kikali, wakati ambapo nchi hiyo inajaribu kujifufua kiuchumi kufuatia mzozo mkubwa wa kifedha. Jaji mkuu Gertrude Torkorno amesema kwamba kwa kuzingatia madhara yasiyoweza kurekebishwa ambayo yanaweza kuyakumba maeneo ya bunge yaliyo na maelfu ya raia wa nchi hiyo ilikuwa muhimu kwa mahakama kushughulikia mzozo huo mara moja. Mgogoro huo ulichochewa na msuguano kati ya chama tawala cha rais Nana Akufo Addo cha New Patriotic Party NPP, na chama cha upinzani cha National Democratic Congress kilichopata ushindi mdogo baada ya wabunge wanne kujitoa. Waislamu barani Ulaya wameendelea kuandamwa na vitisho vya chuki na ubaguzi katika mataifa hayo yanayojigamba kuwa vinara wa kutetea uhuru wa kusema na kuabudu. Ripoti zinaonyesha kwamba vitendo vya kuratibiwa vya chuki dhidi ya Waislamu barani Ulaya vingali vinaendelea na moja ya matokeo yake ni kuimarika kwa tabia za kibaguzi na ubaguzi wa rangi dhidi ya jamii ya Kiislamu katika nchi za bara Ulaya matokeo ya uchunguzi wa maoni uliofanywa hivi karibuni yanaonyesha kwamba nusu ya Waislamu katika mataifa ya Ulaya walitusiwa au kubaguliwa katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita kwa uchache. Kwa mujibu wa matokeo ya utafiti huo uliofanywa na shirika la haki za msingi la Ulaya FRA kuhusu ubaguzi dhidi ya Waislamu katika Umoja wa Ulaya, Waislamu nchini Ujerumani wamekumbwa na ubaguzi mkubwa zaidi wa rangi baada ya wenzao huko Austria. Kushambuliwa misikiti na vituo vya kidini vya Waislamu, kunyanyaswa Waislamu wanaovaa mavazi ya kidini na kukosekana usawa katika upataji ajira na elimu ni mifano hai ya mashinikizo na ubaguzi unaowapata Waislamu katika nchi za Ulaya. Na Korea Kaskazini imetangaza kwamba imefanyia majaribio moja ya makombora yake mapya zaidi yanayokusudiwa kuimarisha vizuizi vya nyuklia likiwemo jaribio la kwanza tangu ta, likiwa jaribio la kwanza tangu taifa hilo lilipotuhumiwa kupeleka majeshi nchini Rusia. Seoul ilitoa onyo siku moja kabla kwamba Korea Kaskazini yenye silaha za nyuklia ilikuwa inajiandaa kufanya jaribio la kombola jingine la masafa marefu ICBM. Uh, hata hivyo hat, kufanya majaribio ya nyuklia au hata kufanya jaribio la nyuklia kabla ya uchaguzi wa Marekani wiki ijayo. Na huu, wapenzi wa wasikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Bado mko nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa karibuni kusikiliza udondo uchambuzi wetu wa kisiasa unaozungumzia uwezekano wa kusitishwa mapigano kusini mwa Lebanon. Vyanzo vya kizayuni Marekani na Lebanon vimezungumzia kufikiwa makubaliano ya awali ya kusimamisha vita kusini mwa Lebanon, lakini vimeripoti kwamba bado kuna shaka kuhusu kiwango na njia ya kufanikisha makubaliano hayo. Mazungumzo ya kusitisha mapigano kati ya Israel na harakati ya Hizbullah ya Lebanon yamepata msukumo mkubwa katika muda wa zaidi ya masaa 24 yaliyopita, lakini pamoja na hayo, utawala wa Biden bado haujafikia makubaliano ya mwisho na Israel au Lebanon kuhusu suala hilo. Maafisa wawili wa serikali ya Marekani wanaofahamu suala hilo wamedai kwamba kutokana na kuwa tayari Hizbullah kufikia makubaliano ya kusitisha mapigano na Israel, mbali na vita vya Gaza, safari ya hivi karibuni ya Amos Hochstein, mjumbe maalumu wa Joe Biden mjini Beirut, ilifanikiwa kufikia hatua muhimu katika mazungumzo hayo. Habari hizi za usitishaji vita unaokaribia nchini Lebanon zinatolewa huku Sheikh Naim Kasim, katibu mkuu mpya wa Hezbollah, akisisitiza katika hotuba yake ya kwanza Jumatano iliyopita kwamba juhudi za kidiplomasia katika uwanja huo hazijazaa matunda yoyote. Siku ya Jumatano, Hoschen alisafiri pamoja na Brett McGurk, mshauri wa Biden katika masuala ya Asia Magharibi, huko katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, yaani Israel. Kabla ya hapo, Hoschen alikuwa amekutana na kuzungumza na Najib Mikati, waziri mkuu wa serikali ya Lebanon. Katika mahojiano na kituo cha televisheni cha Al Jadid cha Lebanon, Mikati alisema kwamba Hoschen alimfahamisha kwamba leo hali ni nzuri kuliko jana. Rais uh, Nikos uh, Christodoulos wa Cyprus pia alisema baada ya kukutana na Biden katika ikulu ya White House kwamba anadhani makubaliano ya kusitisha mapigano nchini Lebanon yanaweza kufikiwa katika kipindi cha wiki moja au mbili zijazo. Matamshi hayo ya matumaini yanatolewa na maafisa wa utawala wa Biden pamoja na kuongezeka harakati za mashauriano ya kufikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano hata ikiwa ni ya muda tu kabla ya kufanyika uchaguzi wa rais wa Marekani. Na hilo ni jambo la kuzingatiwa, kwa sababu kuongezeka migogoro Asia Magharibi ambayo ilianzia kwenye vita vya Gaza na kuenea katika maeneo mengine kumebadilisha mazingira ya uchaguzi nchini Marekani kwa manufaa ya Trump na chama chake cha Republican. Hivyo kusimamisha vita, hata kama ni kwa muda tu, huenda kukaboresha hali ya wagombea wa chama cha Democrats na Kamala Harris katika kinyang'anyiro cha uchaguzi wa rais. Lakini swali linaloibuka hapa ni kwamba, je, warepublican na Trump watamruhusu Netanyahu kutoa fursa hiyo kwa mpinzani wake katika uchaguzi wa rais nchini Marekani? Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayowajieni kutoka jijini Teheran. Iran Juma Hili. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huchambua baadhi ya matukio muhimu nchini Iran katika kipindi cha wiki moja iliyopita. Wiki hii tutaangazia kauli za kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Anatola Said Ali Khamenei na Rais Masud Pizishkian wa jamhuri ya Kiislamu Iran. Karibuni. Wiki hii kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema wakuu wa utawala wa kizayini wa Israeli wamefanya mahesabu potofu kuhusu jamhuri ya Kiislamu kwa sababu hawafahamu vijana na wananchi wa Iran na bado hawajaweza kuelewa ipasavyo nguvu, uwezo wa uvumbuzi na irada ya taifa hili. Ayatullah Sayyid Ali Kamenei aliyesema hayo Jumapili katika kikao chake na maelfu ya familia za mashahidi wa usalama, amesema kuhusu hatua ya shahari ya utawala wa kizayini siku ya Jumamosi 26 Oktoba kwamba wanajikuza kwa malengo maalum, lakini pia ni makosa kulidogesha tukio hilo na kusema kwamba halikuwa chochote wala si chochote muhimu. Taarifa ya kituo cha ulinzi wa anga uh, cha Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilibaini kwamba uh, shambulio hilo la utawala haramu wa Israeli lilizimwa na lilisababisha madhara ambayo hayakuwa makubwa. Na ili kupata uchambuzi kuhusu kauli hiyo ya kiongozi mwadhamu, tumewasiliana na Bwana Jafar Shemanga, mtaalamu wa masuala ya kimataifa ambaye ameanza kwa kusema assalamu alaykum warahmatullahi taala barakatuh kwa hakika maneno ya Imam mwadhama wa Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran Saidi Ali Khamenei yana uzito sana maneno yake kwa sababu nakumbuka hotuba yake ya nyuma kabla ya hii operation ya mafuriko ya Aksa ya 7 Oktoba mwaka jana Alisema kwamba utawala hasibu wa kizayuni umeoza ndani tayari, utawala hasibu ushaoza ndani kwa hiyo hakuna haja ya kutumia nguvu nyingi, na kuwafanya hata wale wengine ambao walikuwa sasa hivi wameuona kwa picha yake halisi jinsi unavyoendesha mambo yake, wawe wataweza kutengeza imani ya kwamba labda pengine wameonewa, lakini waachwe mpaka wenyewe waanguke, wadondoke, waondoke katika ulimwengu huu, wa zayuni utawala u... wa kihasibu wa kizayuni upotee katika ramani na ndipo sasa tulipata taifa kuu ambalo ni taifa huru la Palestina. Kwa hiyo utawala umeoza ndani, kwa hiyo kusitumike nguvu ya ziada ili kuonekana kama ndio sisi tumeoza, lakini wache wenyewe uanguke udondoke. Na kwa hiyo muozo huo, walimwengu pia wanafaa ushuhudie wauhudhurie na wauhisi kweli, katika maneno yaliyozungumza Imamu mapinduzi ya Kiislamu ya Iran Said Ali Khamenei, ya kwamba ni kweli utawala umeoza ndani na kila kitu kiwe bayana. Kwa hiyo kwa hayo naiona kwamba itakuwa hatua mzuri iki. Watafuata ma, watafuata maneno Imamu muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, ya kwamba wampige tu, wamtie nidhamu, awe na adabu, na kesho atambue kwamba akiwa atalifanya kosa kama lile, basi matokeo yake itakuwa ni kumliza na kumtia nidhamu. Shukran uh, bwana Jafar Shamanga kwa maoni yako hayo. Na kama ulivyosikia uh, mapema wiki hii rais Masud Pezeshkian wa Jamhuri ya Kiislami ya Iran naye alisema kuwa Iran haipendi vita, lakini iko imara katika kujihami na kulinda usalama wa wananchi wake na itatoa jibu linalostahiki kwa uchokozi wa utawala wa kizayuni dhidi yake. Je, bwana Jafar unatathmini vipi kauli hiyo ya rais wa Iran kuwa itakabiliana na chokochoko zozote za utawala wa kizayuni? Jamhuri ya Kiislamu ya Iran Bwana Masudi Pezeshian yaleta picha ya kwamba kweli Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ina nguvu nyingi sana kwa hakika ya mambo ya, yani ne kutokana na ushahidi mmoja. Hata nakumbuka kuna mmoja katika viongozi wa juu wa jeshi la mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, wakati mmoja, na mnukuu, alisema kwamba silaha ambazo tumejia, tumeziandalia ama namna namna tulivyojiandaa kupambana na adui mpaka kuhakikisha kwamba tuna miji military cities, yani miji ambayo iko chini kwa chini ambayo imehifadhi makombora na silaha nyingi ambazo tunazo hivi sasa za kupambana na adui. Hata sisi wenyewe viongozi wa kijeshi tunaogopa kusema kwa wananchi ya kwamba, labda wanaweza kushtuka na kuhisi ule uzito ambao tumeubeba. Kwa kujihami na kujitengeza na kujipamba kwa kila aina ya silaha ya kisasa na silaha ambayo inaweza kumfanya adui apige magoti kwa siku ya pili ikiwa ataingia vitani rasmi na Jamhuri ya Kiislamu ya Irani. Kwa hiyo kwa maneno haya pia yamekuja kuthibitisha kwamba Irani ina nguvu nyingi sana. Na wakati ilipojiandaa nguvu hizi kutoka Marekani ilipoanza kuingia Ghuba ya Uajemi kushika Iraki kushika Afghanistani na kuhodhi sehemu zote Jamhuri ya Kiislamu ya Iran haikushangaa, bali iliendelea kujipamba kwa kila aina ya silaha. Kwa hivyo Mheshimiwa Rais anaposema kwa kutumike nguvu ya kuweza kufahamu tu kadiri, ni kwamba yeye hataki pia itumike nguvu nyingi sana ya usawa na ya kuweza kuona kuwa na nidhamu na kuliheshimu taifa la, la Jamhuri ya Kiislamu ya Irani. Naam, shukrani sana Bwana Jafar Shemanga kwa uchambuzi wako huo kuhusiana na matukio ya Iran wiki hii ya wiki. Hamjambo na karibuni kuwa nasi katika makala ya wiki ambayo leo inazungumzia kwa ufupi sababu za kuendelea kuimarika kambi ya mukawama na mapambano dhidi ya dhulma na uonevu. Kambi ya mukawama wa Kiislamu kwa miaka kadhaa sasa imeundwa katika eneo la Asia Magharibi na inapambana na dhuluma, uvamizi na vitendo vya kujitanua vya madola ya kistikibari ya kikanda na kimataifa, hususani Marekani na utawala wa kizayuni wa Israeli. Awali wanachama wa kambi hii ya mukawama dhidi ya dhuluma hawakuwa na nguvu walionayo sasa, kijeshi na kisiasa, lakini wamekuwa wakifuata kanuni thabiti na imara ambayo ndio siri ya maendeleo yake ya kuendelea kuwa imara na ngangari. Sababu muhimu zaidi mafanikio ya muhimili wa mukawama ni itikadi yao kwa Mwenyezi Mungu na matukufu ya kidini ya wapiganaji mujahidina wa mukawama ambayo imeimarisha imani yao kwa Allah na msaada wake dhidi ya maadui. Kigezo na mfano wa kivitendo wa imani hii ni ushindi wa Mtume mtukufu katika vita na maadui, ambapo alipata ushindi mkubwa kwa msaada wa Mwenyezi Mungu licha ya suhula na zana chache alizokuwa nazo. Katika sura Al Imrani aya ya mia ishirini na tatu tunasoma kuhusu vita vya Badri, ambapo Waislamu waliokuwa wachache kwa idadi, lakini wenye imani thabiti walilishinda jeshi la washirikina waliokuwa wamejizatiti kwa silaha na wakiwa wengi kwa idadi. Aya hiyo inasema hakika, Mwenyezi Mungu aliwanusuru katika vita vya Badri hali nyinyi ni wanyonge, basi mcheni Mwenyezi Mungu ili mpate kushukuru. Katika zama hizi, mapinduzi ya kiislamu ya Irani, hasa jinsi wapiganaji wa Irani walivyopambana na jeshi vamizi la Sadam, yanaweza kutambuliwa kuwa mwanzo wa kuundika mukawama wa kiislamu katika eneo la magharibi mwa Asia. Mujahidina shupavu na waliokuwa na ikhilasi walikuwa na imani ya hali ya juu na kumtegemea Mwenyezi Mungu barabara na walipata ari na nguvu ya kustaajabisha ya kukabiliana na adui kutokana na ibada kumtaradhia Mola na kutawasali kwa Mtume na hali zake watoharifu. Japokuwa kwa sasa mhimili wa mkawama unatambua kupambana dhidi ya utawala wa kizaini wa Israeli na Marekani kuwa ndio wadhifa wake muhimu zaidi, lakini katika uga mpana zaidi, vita hivi vinatathmini katika fremu ya vita vya siku vyote vya haki dhidi ya batili, ambapo Mwenyezi Mungu ameahidi kuwa hatimaye haki itashinda. Hata hivyo Ayatullah Ali Khamenei, kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu, anabainisha masharti ya ushindi huo mkubwa, akisema, popote pale panapotokea mpambano kama huu baina ya haki na batili, ushindi utakuwa upande wa kambi ya haki, lakini kwa masharti kwamba watu wanaopigania haki wawe na nia na irada thabiti, wawe wavumilivu, wawe na subira, wasimame kidete na kupambana na hapana shaka kuwa wakati huo wataibuka na ushindi. Wapiganaji shupavu na wachamungu wa kambi ya mukawama wameonyesha kuwa wamekamilisha masharti ya kupata ushindi kambi ya haki dhidi ya batili, na kwa sababu hii wanashinda katika medani ya jihadi dhidi ya maadui wa Mwenyezi Mungu, na watu, watu kama hawa ndio wanaokusudiwa katika ahadi ya Mwenyezi Mungu kwenye aya ya thelathini ya suratu Fusilat inayosema: hakika wale ambao wamesema mola wetu ni Mwenyezi Mungu, kisha wakawa na msimamo huwateremkia malaika kuwaambia, msiwe msi na hofu wala msihuzunike, nanyi furahini kwa pepo mliokuwa mkiaidiwa. Tunapozungumzia mapambano ya mujahidina shupavu wa mukawama dhidi ya dhuluma na ukandamizaji, tunaona kuwa silaha yao muhimu na kubwa zaidi dhidi ya zana za kijeshi za kisasa za adui ni kuwa na imani na msaada wa Mwenyezi Mungu na kutawakali kwake. Ndio maana wapiganaji wa kambi ya mukawama wanaziona silaha na zana za kijeshi kuwa wasila na wenzo tu wa istikama na mapambano katika njia ya kufika kwenye malengo yaliyoainishwa na Mwenyezi Mungu. Si hayo tu bali, hata wanakunasibisha na Mwenyezi Mungu kulenga kwao shabaha kama inavyosema aya ya 17 ya Suratul Anfal kwamba hamkuwaua nyinyi lakini Mwenyezi Mungu ndiye aliyewaua, na hukutupa wewe ulipotupa, lakini Mwenyezi Mungu ndiye aliyetupa. Kwa sababu ya imani hii, wapiganaji wa kambi ya mukawama hutaja jina la Mwenyezi Mungu na kumsalia Mtume na Aali Albaiti zake wakati wanapotumia silaha kama makombora, ndege zisizo na rubani na kadhalika, katika medani na uwanja wa vita. Mapambano haya kwa mujibu wa Quran Tukufu huwa na mojawapo ya hatima mbili zenye fahari, ama kupata ushindi na kufikia lengo lao takatifu, au kuuawa shahidi katika njia ya Allah na kupigania haki ambacho ni kifo chenye hadhi na uokovu kwa kila Mwislamu, ambacho mtume wa rehma amekitaja kuwa ndio kifo bora zaidi. Ukweli huu unadhihirika wazi katika vita vya sasa vya wapiganaji wa kambi ya Mukawama dhidi ya vikosi vya jeshi la utawala wa kizayuni wa Israel. Mujahidina wa Hamas katika ukanda wa Gaza na harakati ya Hizbullah kwenye mpaka wa Lebanon wanaingia vitani kwa ujasiri dhidi ya askari wa kizayuni walioingiwa na hofu na kuharibu vifaru vao vya Merkava ambavyo Wazayuni walitambua kuwa haviwezi kushindwa. Wakati huo huo, vikosi vya mukawama vya Iran, Lebanon, Iraq, Yemen na kwingineko vinalenga maeneo nyeti ya Israel kulipiza kisasi cha unyama na mauaji ya kimbari ya utawala huo unaosaidiwa kwa hali na mali na madola ya kibeberu kama Marekani na washirika wake. Kwa ujumla, tunaweza kusema kuwa itikadi na imani ya kambi ya mukawama kwa msaada wa Mwenyezi Mungu vinaiweka katika hali ya kuyalazimisha majeshi ya Marekani kuondoka katika eneo la Asia Magharibi na kuweka utawala wa kizayuni kwenye hatihati hati ya kuporomoka. Hali hii ina maana ya kutimia ahadi ya Mwenyezi Mungu ambayo imetajwa katika aya ya saba ya surat Muhammad ikisema, enyi mliyoamini Mkimnusuru Mwenyezi Mungu naye atakunusuruni, na, na ataithabitisha miguu yenu. Makala yetu ya wiki imekomea hapa. Asanteni kwa kuwa nami, na kwaherini, niendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa karibuni kusikiliza dondoo za baadhi ya magazeti ya leo Afrika Mashariki. Tunaanza udondozi wetu kwa kuangazia magazeti ya Tanzania. Gazeti la Mwananchi limejikita zaidi katika sakata la meya wa zamani wa Ubungo jijini Dar es Salaam, Bonefas Jacob maarufu kama Boniai. Boniai afichua yanayomtesa, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari hiyo kinachoambatana na picha ya Bwana Jacob, kada wa chama cha upinzani cha Chadema ambaye alikamatwa na jeshi la polisi kwa tuhuma za kufanya makosa ya jinai. TRA yajitia kitanzi kutofunga akaunti za wafanya biashara. Isingekuwa jeshi, jenerali Msuguli angezikwa. Amekaa kwenye kigoda na mjadala, tatizo la afya ya akili waibuka tena, ni vichwa vya baadhi ya habari za gazeti la Mwananchi leo Ijumaa. Gazeti la Majira limeipa umuhimu habari ya matamshi ya Rais Samia Suluhu Hassan aliyeko safarini nchini Marekani. Samia aanika mikakati yake nchini Marekani, kinasema kichwa cha habari hiyo na kudokeza kwamba inagusa maeneo matatu muhimu ambayo yataifanya Tanzania kuwa mzalishaji mkubwa wa chakula barani Afrika. Na gazeti la Nipashe limeiweka mbele habari yenye kichwa cha maneno waliokopesha vikundi hewa washikwa pabaya. Vilevile limeakisi ripoti ya mamlaka ya hali ya hewa Tanzania TMA inayosema mvua itasuasua hadi mwezi Februari mwakani, na baada ya hapo kutashuhudiwa masika. Nchini Kenya magazeti ya leo yameelekeza mazingatio kwenye suala la kufeli rufaa ya naibu rais aliyetimuliwa Rigathi Gachagua na mipango ya kuapishwa rais rasmi naibu rais mteule Profesa Kithure Kindiki, hii leo Ijumaa. Naanza na gazeti la Taifa leo ambalo limeipa habari hiyo kichwa cha maneno, hii imeenda juhudi za naibu rais aliyetimuliwa ofisini Rigathi Gachagua Kusimamisha kuapishwa kwa, kwa Profesa Kithure Kindiki kama naibu rais mpya zimegonga mwamba. Vichwa vya habari muhimu za Taifa leo vinasema: Safaricom yakiri kutoa data, mabalozi EU wakemea utekaji nyara, na mabunge ya kaunti kugoma yakilalamikia kutoweka kwa diwani wa Wajir. na gazeti la Daily Nation limeweka picha ya Kindiki ukurasa wa mbele akiwa kwenye magwanda ya jeshi ikiambatana na maneno ni wa pili katika madaraka ya nchi. Limedokeza kwamba mwalimu huyo wa zamani wa sheria anatarajiwa kuapishwa leo kama naibu rais na kushika nafasi ya pili ya juu zaidi nchini Kenya. Nchini Rwanda, uh, New Times limeandika kwamba serikali inatafuta mwekezaji wa kununua huye fids kiwanda kilicho katika wilaya ya huye ndani ya eneo la biashara la kiuchumi katika mkoa wa kusini. Wapenzi wasikilizaji, hayo ni machache tu kati ya mengi yaliyoandikwa kwenye magazeti ya leo uh, eneo la Afrika Mashariki. naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sasa karibuni kusikiliza tamthilia ya maua mawili ya mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, na makala ya leo katika historia, Raihanata Almustafa, maua mawili ya mtume wa Allah. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji na karibuni kwa nasi katika sehemu nyingine ya tamthilia ya maua mawili ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Katika sehemu hii ya tamthilia yetu tunasimama kidogo nyumbani kwa Ummu Salama, mke mwema wa Mtume wetu Muhammad salawatullahi wa salamuhu alayhi wa alihi ambako ameingia hadimu wa Bwana Mtume Umu Aiman. Endeleeni kuwa nasi tusikilize kwa pamoja yanayojiri nyumbani kwa Umu Salama. Kuna kheri kweli Umu Aiman? Ni kitu gani kilichokufanya tutembelee leo Baraka? Hakuna heri maulati wangu, hivyo hujui kwamba ninakupenda sana Umusalama, kuliko wake wote wa mtume wa mwenyezi Mungu? Ninajua sana Baraka, na mimi pia ninakupenda, tena mapenzi ya aina mbili. Nakupenda wewe mwenyewe na nakupenda kutokana na mapenzi yako kwa mtume wa Allah na watoto wake. Asante sana. Lakini, lakini nilitaka kujua tu kwamba umekuja kunitembelea mimi au umekuja kumtembelea Mtume wa Mwenyezi Mungu? Shoga yangu, ukweli ni kwamba nimepata habari kuwa Mtume wa Mwenyezi Mungu leo yuko kwako, nikahitari kuja hapa ili nipate neema ya kukuona wewe na pia kumwona Mtume wa Mwenyezi Mungu. Alikuwa hapa muda mfupi uliopita, Ummu Aiman, lakini amejisikia udhaifu kidogo mwilini akaamua kwenda nyumbani kwa Fatima na ni kwa nini ameamua kuenda nyumbani kwa Fatima? Hujui kwamba Fatima ni kipenzi chake na humwondolea udhaifu, na yeye mtume anapata nguvu ya kustahamili njaa kutokana na watoto wa Fatima. Ajabu kweli, anapata nguvu ya kustahamili njaa kutokana na Hassan na Hussein. Ndiyo umwema. Ehe, kivipi? <gibib> Aisha amehadithia kwamba mtume alikuwa nyumbani kwake akapatwa na njaa na hakuweza kula chochote. Ehe, alimwomba Aisha ampe ridaa na vazi lake. Aisha aliuliza unakwenda wapi mtume? Sallallahu alaihi wa alihi wasallam alisema ninakwenda kwa binti yangu Fatima na nikiwatazama Hasan na Husein nitaondokewa na njaa. Subhanallah! na ni kitu gani ambacho mtume anakiona kwa wajukuu zake na kuondokiwa na njaa? Wao ni maua mawili yenye harufu nzuri ya Mtume wa Mwenyezi Mungu. Ndugu yangu umwaimani eh, hivi hujui kwamba roho ya mwanadamu huanisika na kupata raha kwa kuona maua ya kupendeza? Hilo najua, wallahi mimi nadhani kuna jambo kubwa zaidi kuliko hilo lilosema huyu maulati wangu musalama niliwahi kuwaona wakiandika, kisha wakaenda kwa mama yao, ili ahukumu nani mwenye hati nzuri zaidi baina yao. Uh, ni vigumu sana kwa mama kutoa hukumu baina ya wanayo wawili, ni kweli eh? Hebu kwanza niambie, umwama Fatima alihukumu vipi? Alichelea kumuudhi yoyote miongoni mwao, akawaambia nendeni, mumuulize baba yenu sina shaka pia kuwa Ali alichelea kumuudhi mmoja wao. Sasa alifanya vipi? Alichofanya aliwatuma kwa babu yao, naye akaona ya vibaya kutoa hukumu ya shauri hilo hadi baada ya kumuuliza malaika Jibril. Malaika huyo wahi aliteremka kwa Mtume kwa amri ya Mwenyezi Mungu mwenye enzi akiamuru Fatima ahukumu baina ya Hasan so, na Huseni. Subhanallah, hata huko mbinguni wanaona vibaya kwa udhi Hasan na Huseni kwa jambo dogo kabisa. Ehe, halafu ilikuwaje? Mwenyezi Mungu alimpa ilham Fatima kwamba atawanye shanga za mkufu wake na atakayekusanya idadi kubwa zaidi hati zake za maandishi zitakuwa ndio nzuri zaidi. walipokusanya shanga za mkufu huo walipata kwamba wamekusanya idadi sawa, walistaajabu, huku Mtume akitabasamu. Kisha Mtume wa Mwenyezi Mungu alisema, Mwenyezi Mungu amemwamuru malaika mwaminifu Jibril ateremke na kuzigawanya shanga za mkufu katika sehemu mbili sawa, ili yeyote kati ya Hasan na Husein asiudhike. Hili limefanyika ili kuwakirimu na kuwatukuza. Umusalama, si nimekuambia kwamba katika watoto hawa wawili wa mtume kuna siri kubwa? Sadakti ya Umwaiman, lakini lakini hujaniambia haja gani iliyokuleta kumtembelea mtume wa Mwenyezi Mungu. Haja iliyonileta, nimekuja kuuliza swali la mwanangu Usama, mimi nimeshindwa kulijibu. Ni swali gani hilo la mwanangu Umaiman? Maulati wangu, siku chache zilizopita nilimsimulia mwanangu Usama niliyokueleza hivi punde kuhusu kisa cha Hasan na Huseni kwenda kwa mama yao na kumtaka hukumu nani ana hati nzuri zaidi. Fikra za mwanangu Usama zilimpeleka kwingine na kuuliza eh, mama hebu naambie kama Hasan na Huseni wamepewa hikma wakiwa watoto wadogo, kwa nini basi wanaudhika pale hati za mmoja wao zinapokuwa mzuri kushinda za mwenzake? Hizi si ndizo tabia za watoto wengine, mama? Basi Hasani na Husani ni kama watoto wengine tu warikalao, kila mmoja wao anaudhika pale anaposhindwa na mwenzake. Usama amekosea na hajui tabia za watoto wawili wa mtume wa Mwenyezi Mungu. Umenena kweli, Umusalama. Hakika niliudhika sana na maneno yake, lakini nilipata maudhi zaidi baada ya kushindwa kujibu maswali hayo. Nikaamua kuja kwa mtume ili nipate kumuuliza. Mwenyezi Mungu akujaze kila la heri, Ummu Aiman. Inshaallah, Usama hakuelewa siri ya kuhudhika kwa Hassan na Hussein. Kila mmoja wao alikuwa akifanya juhudi za kuhakikisha hati za ndugu yake zinachaguliwa kuwa hati nzuri zaidi ili apate kufurahi. Eh, kumbe hivyo, kila mmoja wao alikuwa akikusanya idadi chache zaidi ya pocheza mkufu kwa sababu hiyo. Hata hivyo, Mwenyezi Mungu alikidhi Hassan na Hussein wawe na idadi sawa ya shanga kama njia ya kuwa karimu na kuwaenzi. Subhanallah, Mwenyezi Mungu akupe faraja kama ulivyonifaridi mimi Umusalama, hakika umesema kweli, na hii ndiyo tabia ya Hasan na Huseni. Ah, lakini lakini umejua vipi mambo haya ewe Umusalama? Umuaiman, Mtuma wa Mwenyezi Mungu ndiye aliniambia mambo haya <laughs> lakini una tabia nzuri kweli kweli. <laughs> Saidati wangu Umusalama, Kwani kuonyesha hata kidogo kama unajua kisahiki wakati na kuhadithia maulati wangu. <laughs> Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam alikuwa amekwenda nyumbani kwa Fatima akijihisi udhaifu wa mwili na Mwenyezi Mungu akamwondolea hali hiyo kwa kuteremsha aya ya tathir kwa mara ya kwanza, kama inavyosema hadithi iliyopokewa na sahaba Jabir bin Abdillahi al-Ansari kutoka kwa Fatima alaihi ssalam. Kwa niliosikia kwa Fatima mm -hmm, ili uelewe neema kubwa aliyokupa Mwenyezi Mungu kutokana na, na kuwa karibu na watu wa nyumba ya mtume wa Mwenyezi Mungu. Kwani umesikia kitu gani? Umesikia kitu gani kutoka kwa Fatima? Ya Jabir ya ya kwamba mtume wa Allah aliingia nyumbani kwake, kisha akasema, asalamu alayki ya Fatima, nahisi udhaifu wa mwili, niletee shuka ya Yamani na unifunike nayo Fatima alisema "Wa alaika assalamu, ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, Mwenyezi Mungu akukinge udhaifu wa mwili baba kipenzi. Kisha Fatima alimletea shuka ya Yamani na kuufunika nayo, na akawa anaangalia uso wake ambao ulikuwa ukimeremeta kama bara mwezi katika usiku wa kukamilika kwake. Swala na salamu za Mwenyezi Mungu zimshukie Mtume wa Mwenyezi Mungu, na nani kama yeye katika ukamilifu wake. Kisha alikuja Hasan na kusema mm -hmm. Assalamu alaiki ewe mama, nasikia harufu nzuri hapa nyumbani kana kwamba ni harufu ya babu yangu mtume wa mwenyezi Mungu. wa alaika asalamu as mwanangu kipenzi, na tunda la roho yangu Hasan, babu yako yuko chini ya shuka hili. Hasan alielekea kwenye shuka hilo na kusema, assalamu alaika babu yangu, ewe mtume wa Allah. Unaniruhusu niruhusu niingie kwenye shuka pamoja nawe? Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam alisema wa alaika salam, mwanangu na mwenye hodhi yangu, na kuruhusu ingie. Kisha alikuja Hussein na akasema kama alivyosema kaka yake kabla yake. Mama yake alimwambia kwamba ababu na kaka yake wako chini ya shuka. Hussein alielekea huko na akaomba idhini ya kuingia. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wa sallam alisema wa alaika salam mwanangu na shafii wa umma wangu na kuruhusu ingie. Naam, hiyo ndiyo kauli alionena mtume wa Mwenyezi Mungu. Hakika watoto hawa wawili wana adabu kubwa sana kwa babu yao. Wanatofautiana kabisa na watoto warikalao. Sikiliza sasa, Usama, yale yaliyosemwa na mtume kuhusu watoto hao wawili na mama na baba yao na yaliyoteremshwa na Mwenyezimungu wakati mtume wa Allah alipowaingiza hali na Fatima ndani ya kisaa na shuka hilo. Tafadhali naambia ya Jabir, naambia atakubariki Mwenyezimungu, kulitokea <tutu> nini baadaye? Subiri basi nikueleze. Mtume wa Mwenyezimungu alishika pande mbili za shuka lile, kisha akaelekeza mbinguni mkono wake na kusema Ewe Mola wangu mlezi, hawa hapa ni ahli baiti wangu wakuruba wangu na watu wangu mahsusi. Mwili wao ni mwili wangu na damu yao ni damu yangu. Kinaniumiza na kunikera kinachowaumiza wao, na kinanihuzunisha mimi kinachowahuzunisha wao. Nitampiga vita atakayewapiga vita wao na kumpa amani atakayewapa amani, nitakuwa adui wa atakayewafanyia uadui na kumpenda atakayewapenda wao. Wanatokana na mimi na mimi ninatokana na wao. Ewe Mola Mlezi, teremsha swala baraka, rehma, maghufira na radhi zako juu yangu na juu yao, na waondolee uchafu Mola wangu nifanye ya Allah. Ya Allah nifanye kuwa na mapenzi na mtume wako na ali zake na unisamehe kutokana na nilioyasema, kuhusu watu unisamehe, kuhusana na nilioyasema kutokana na watoto wawili wa mtume wako na kumuudhi mama yangu kwa maneno hayo, ya Allah Mbona unalia Usama? Niache, mbona Usama, unaliato larohoni? fikra zako zimekupeleka wapi? Niache aje abiri, niache tu, niache tu. Hebu kwanza naambia, Mwenyezi Mungu alijibu vipi dua ya tun <hé> ya mtume wake? Malaika ya Jibril aliteremka akiwa na risala na aya kutoka kwa Mwenyezi Mungu, na akasema Assalamu alaika ya Rasulullah. Mwenye ezi mtukufu anakupa salamu na anasema, na hapa kwa iza na utukufu wangu, kwamba sikuumba mbingu imara, wala ardhi iliyotandazwa, wala mwezi unaong'ara, wala jua linalomulika, wala sayari zinazozunguka, wala bahari inayojiri, ila kwa ajili yenu na kwa ajili ya kuwapenda nyinyi. Nyinyi watano mlio chini ya shuka na kisaa ni watu wa nyumba ya utume na dafina ya risala yangu, Fatima na baba yake na mumewe na wanawe. Ewe Muhammadi, Mwenyezi Mungu ameteremsha wahai kwako akisema, hakika Mwenyezi Mungu anataka kukuondoleeni uchafu Ninyi watu wa nyumba hii nakukutakaseni kikamilifu. Malaika Jibril aliteremka tena na aya hii ya Quran kwa Mtume akiwa nyumbani kwa mkewe mwema Ummu Salama, radhi za Allah ziwe juu yake, ili Mwenyezi Mungu adhihirishe kwamba inawahusu Fatima na baba yake, mumewe na wanawe, alayhimu ssalamu. Tutazungumzia tena aya hii katika kipindi kijacho cha Maua Mawili ya Mtume, panapo majaaliwa ya Mola Karima. Hadi wakati huo, tunakuageni na kukutakieni kila la kheri kwa kusema, wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Leo katika historia. Leo ni Ijumaa tarehe 28 Rabiu Uthani mwaka 1400 46 hijiria sawa na tarehe mosi novemba mwaka elfumbili na ishirini na nne miaka mia nane na nane iliyopita katika siku sawa na ya leo abubakar muhyiddin muhammad mashuhuri kwa jina la ibn al arabi arifu na msomi mkubwa wa kiislamu aliaga dunia huko damaskaz alizaliwa mwaka 560 hijiria huko andalusia uhispania ya sasa ibn al arabi alifanya safari nyingi katika baadhi ya nchi na kama miji ya nchi za Tunisia, Maka huko Hijaz, Halab au Alepo na Baghdad, na kila alipofika aliheshimiwa na kukirimiwa. Ibnul al Arabi alikuwa msomi hodari na baadhi ya duru zinasema kwamba ameandika vitabu na risala zaidi ya mia tano. Miongoni mwa kazi zake kubwa ni vitabu vya Atafsiru Lkabir, Alfutuhat Almakia na Fususu Lhikama. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran na kabla ya kufunga matangazo yetu, tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu Iran amesisitiza umuhimu wa umoja baina ya Waislamu na akasema, iwapo tutashikamana barabara kisiasa, kiuchumi na kijamii tunaweza kuwa na nguvu kubwa zaidi na hatutaathiriwa na vikwazo vya Marekani. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres ametoa wito wa kuwekwa msimamo mkali na thabiti wa kimataifa dhidi ya mauaji ya kimbari yanayofanywa na Israel huko ukanda wa Gaza na Palestina. na daktari Ruamucho, daktari wa zamani wa Rwanda amehukumiwa kifungo cha miaka 27 jela kwa kupatikana na hatia ya mauaji ya kimbari nchini Rwanda. Wapenzi wasikilizaji, muhtasari huu unatukamilishia matangazo yetu. Asanteni na kwaherini.