Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Mwenyezi Mungu ndiye aliyeziumba mbingu na ardhi, na akateremsha maji kutoka mawinguni, na kwa hayo akaotesha matunda kuwa riziki kwa ajili yenu na akakutiishieni majahazi yanayopita katika bahari kwa amri yake, na akakutiishieni mito, na akakutiishieni jua na mwezi maisha yao, na akakutiishieni usiku na mchana, na akakupeni kila mlichomwomba na msichomwomba. Na kama mkihisabu neema za Mwenyezi Mungu hamtaweza kuzihesabu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya usiku wa jioni ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazieni mubashara moja kwa moja kutoka hapa Teheran katika studio zetu za Jame Jam. Wapenzi wasikilizaji, tulioandalieni Jumatano hii jioni au usiku ni taarifa ya habari za dunia na taarifa hiyo itafuatiwa na tahariri yetu ya leo. Baada ya tahariri hiyo, tutakuwa na kipindi maalum ambacho tumewaandalieni kwa mnasaba wa operesheni ya Iran ya ahadi ya kweli ya pili e, katika kulipiza kisasi e, kuhusu jinai e, za utawala wa kizayuni wa Israel ambayo ilitekelezwa jana usiku. Baada ya hapo, utawaleteni e, makala ya baraza la wasikilizaji itafuatiwa na makala ya hekima katika Nahjul Balagha na kisha kasida yetu ya leo. Hivyo basi, ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Napenda kuwakumbusha kuwa mnaweza kutupata mubashara kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw na pia kupitia redio mshirika ambao nchini Tanzania ni Maarifa FM. Baada ya mdoso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia Imetimia saa moja unusu usiku kwa saa za hapa Teheran, ikiwa ni saa kumi na mbili kwa saa uh, au ni saa kumi na mbili eh, jioni kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, na saa moja kamili kwa saa za Afrika uh, Mashariki. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. Lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatola Said Ali Khamenei asema njia pekee ya kumaliza vita Asia Magharibi ni kupunguza uovu wa Marekani. Rais Masoud Pizishki anasema wazayuni wakithubutu kufanya kosa watapata jibu kali zaidi la Iran. Na spika wa bunge la Iran anasema tumewaonyesha wavamizi sehemu ndogo tu ya uwezo wa Iran. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema kuwa chimbuko la matatizo ya eneo la Asia Magharibi ni mataifa kama Marekani na baadhi ya nchi za Ulaya zinazodai ku, kwa uongo kwamba eti zinataka amani na utulivu. Ayatullah Said Ali Khamenei amesema hayo leo jijini Teheran alipokutana na mamia ya watu wenye vipaji vya ilmu hapa nchini na walong'ara katika mashindano ya olimpiadi na mitihani ya kuingia katika vyuo vikuu na kusisitiza ulazima wa kunufaika na watu wenye vipaji katika sekta mbalimbali mbali, na ulazima wa kuandaliwa mazingira ili watu wenye vipawa wawe na taathira katika masuala mbalimbali ya mbali, nchi. Akizungumzia matukio ya Asia Magharibi au Mashariki ya Kati, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesisitiza kuwa njia pekee ya kumaliza mizozo na vita katika eneo hili ni kupunguza maovu ya nchi hizi. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ameuchukulia uchochezi wa Saddam wa kuishambulia Iran na siku za machungu na magumu kuwa ni mfano wa wazi wa uanzishaji vita wa Marekani na Magharibi katika eneo, na kuongeza kuwa huba na upendo uliopo hivi sasa kati ya nchi mbili za Iran na Iraq, ambao kilele chake ni katika matembezi makubwa ya arobaini ya Imam Hussein, ni mfano wa wazi unaoonyeshwa kuwa sababu kuu ya matatizo ya eneo hili ni wadaibandia wa amani ambao kwa taufiki ya Mwenyezi Mungu, na juhudi kubwa za taifa la Iran na kwa msaada wa miongozo ya mapinduzi ya Kiislamu na ushirikiano wa mataifa mengine maovu yao yatapungua katika eneo. Wakati huo huo, swala ya Ijumaa mjini Tehran wiki hii itaswalishwa na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu. Kwa mujibu wa taarifa uh, ya ofisi ya kiongozi mwadhamu hafla ya kumkumbuka mpigana jihadi katika njia ya Allah uh, Said Azizi wa umma uh, wa kiislamu shahidi hujatul islamu walmuslimin Said Hassan Nasrallah na wenzake akiwemo kamanda shahidi nilifurushani itahudhuriwa na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu siku ya Ijumaa Oktoba nne kuanzia saa nne asubuhi Tehran katika ukumbi wa swala wa Imam Khomeini. Rais wa jamhuri ya kiislamu ya Iran amesisitiza uh, kwamba operesheni ya makombora ya jana ya kujivunia ya jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran dhidi ya utawala haramu wa Israel kwa mara nyingine tena imethibitisha kwamba ngao ya chuma inayodaiwa uh, na wazayuni eh, kuwa eh, ina nguvu ni dhaifu kuliko kioo. Daktari Masud Pizishkian ameyasema hayo leo katika kikao na baraza lake la mawaziri na kubainisha kwamba, na hapa namnukulu, tumethibitisha pia kwamba hatufanyi mzaha na mtu yeyote kuhusiana na swala Uh, la heshima iza na mambo ya kujivunia taifa letu. Rais wa Iran amesisitiza kuwa kama utawala haramu wa Israeli unataka kufanya kosa jingine, basi utambue kwamba utapata jibu kali na la kuponda zaidi kutoka Iran. Rais Pezeshkian amesema hatua ya kuawa washahidi Ismail Hania ndani ya ardhi ya Iran ilikuwa ni ukiukwaji wa wazi wa mamlaka na usalama wa taifa la Iran, na mataifa ya Magharibi yalikuwa yakiitaka Iran isi ishikamani na subra na yakaahidi kusitisha mara moja vita katika ukanda wa Gaza. Rais Pezeshkian amesema licha ya wananchi wa, uh, wa taifa hili kuwa na matarajio ya haki ya jibu dhidi ya unyama na mauaji yaliyotendwa dhidi ya Ismail Hania, na sisi yani Iran haikuchukua hatua kwa matumaini kwamba mauaji ya umati dhidi ya watu wa wasio na hatia Gaza yatasitishwa lakini utawala wa Israeli umeendelea kufanya mauaji dhidi ya wanawake na watoto huko Gaza na hata kupanua wigo wa jinai zake hadi katika nchi ya Lebanon. Aidha, amesikitishwa na kitendo cha madola yanayodai kutetea haki za binadamu ya kuitaka Iran shikamane na subira na isilipize kisasi cha mauaji ya Ismail Hania, na wakati huo huo yananyamazia kimya jinai za Israeli ambazo zimeshika kasi na kushadidi katika siku za hivi karibuni. Wakati huo huo spika wa bunge la jamhuri ya Kiislamu ya Iran, Muhammad Bakir Qalibaf amepongeza operesheni ya makombora ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC dhidi ya utawala wa kizaini wa Israel na amesisitiza kuwa wavamizi wameonyeshwa sehemu ndogo tu ya nguvu za Iran. Spika Qalibaf ameandika ujumbe katika ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa X na kusema kwamba kwa nguvu zetu zote na kwa kuzingatia haki halali ya kujihami, tunasimama dhidi ya uchochezi wa kivita wa utawala wa kizaini kuliandaliwa majibu ambayo hayakutarajiwa kabisa. vitisho ya vitisho vya adui, majibu yasiyotarajiwa yameundwa. Laiti mngejua kilichotayarishwa kwa ajili yenu, mngeacha sasa kuitisha Iran. Spika wa bunge la Iran amesema kuwa operesheni ya ahadi ya kweli e, ya pili iliyotekelezwa jana na jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC e, imeufedhehesha utawala haramu wa Israel kijeshi na kipropaganda. RGC imesema kuwa ingawa maeneo yaliyopigwa yamelindwa na mifumo ya hali ya juu ya ulinzi, lakini asilimia 90 ya makombora ya balistiki iran ya Iran yamepiga kwa mafanikio shabaha zilizokusudiwa za kijeshi na kijasusi. Wakati huo huo, waziri wa mashauri ya kigeni wa jamhuri ya kiislamu ya Iran amesema operesheni ya makombora ya jeshi la mapinduzi ya kiislamu wa RGC dhidi ya maeneo ya utawala wa kizayuni wa Israeli alikuwa ni kujihami kikamilifu na kusisitiza kuwa iwapo utawala wa kizayuni wa likuwa, kujihami, utawala wa kizayuni unata, utataka kujibu mashambulio hayo basi jibu la Iran litakalofuata litakuwa kali zaidi. Said Abas Arakchi, waziri wa mashauri ya kigeni e, wa Iran, ameasema hayo pambizoni mwa kikao cha baraza la mawaziri na kulitaja shambulio kali la makombora la Jamhuri ya Kiislami ya Iran dhidi ya utawala katili wa Israel kuwa linaendana na haki halali ya kujilinda kwa mujibu wa kifungu cha 51 cha hati ya Umoja wa Mataifa. Na wananchi wa mji mkuu wa Iran eh, Teheran leo sawa na miji mingine ya Iran wamekusanyika katika medani ya Imam Hussein na kutangaza himaya na uungaji mkono wao kwa operesheni ya ahadi ya kweli ya mashambulio ya makombora ya Iran dhidi ya utawala haramu wa Israeli jana jioni. Katika mkusanyiko huo wa wananchi unaounga mkono operesheni ya ahadi ya kweli, wanawake, wanaume, vijana, watoto na wazee walisikika wakitoa nara za mauti kwa Waisraeli huku wakiwa wamebeba bendera za Palestina, Hizbullah ya Lebanon na bendera takatifu ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Waandamanaji hao wamesisitiza katika mkusanyiko huo kwamba wanaunga mkono operesheni ya hali ya kweli ya pili e, ya mashambulio ya makombora ya Iran dhidi ya utawala haramu wa Israel. Hal kadhalika wamelaani vikali himaya na ungaji mkono wa madola ya magharibi, hasa Marekani, kwa utawala kasibu wa Israeli, na wamesisitiza kuwa wanaunga mkono kikamilifu operesheni hiyo ya kulipiza kisasi mauaji ya Ismail Hani, aliyekuwa mkuu wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya Hamas na pia uh, Said Hassan Nasrallah aliyekuwa katibu mkuu wa harakati ya Hizbullah ya Lebanon. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa tunawakaribisha uh, kusikiliza tahariri yetu ya leo ambayo itahusu tathmini ya vipengele vya kijeshi vya operesheni ya ahadi ya kweli ya pili, jibu kwa shari za utawala haramu wa Israeli. Jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu la Iran IRGC jana usiku lilitoa taarifa likitangaza kuwa limeshambulia kitovu cha maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ya Palestina ambayo amepachikwa jina bandia la Israeli ikiwa ni katika kujibu mauaji ya shahidi Ismail Hania, kiongozi wa Hamas, Said Hassan Nasrallah, katibu mkuu wa Hizbullah na meja general jenerali Abbas Nilfurushan kamanda na mshauri wa ngazi za juu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC huko Lebanon. Operesheni hiyo kwa jina la ahadi ya kweli nambari mbili, imetekelezwa kwa idhini ya baraza kuu la usalama wa taifa la Iran na baada ya kujulishwa kamandi kuu ya vikosi vya ulinzi na kuungwa mkono na jeshi la jamhuri ya Kiislamu ya Iran na wizara ya ulinzi, jeshi la IRGC limeonya kuwa iwapo utawala wa kizayuni utachukua hatua za kijeshi kujibu operesheni hiyo ambayo imetekelezwa kwa msingi wa haki za kisheria za nchi na sheria za kimataifa, basi utawala huo wa Israel utakabiliwa na mashambulizi makubwa na haribifu zaidi. Meja Jenerali Muhamad Baghri, mkuu wa majeshi ya Iran, ameashiria kuhusu operesheni ya makombora ya jeshi la IRGC katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, yani utawala wa Israeli, na kusema jana usiku kikosi cha anga cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu kililipiza kisasi kwa jinai nyingi za Wazayuni kupitia operesheni yake ya kishujaa. Meja Jenerali Bagheri ameeleza kwa operesheni hiyo haikuvilenga vituo vya kiuchumi na viwanda vya utawala wa Kizayuni wa Israeli wala maeneo ya wa kiraia katika ardhi hizo zinazokaliwa kwa mabavu katika hali ambayo lingewezekana kikamilifu, amesema. Jeshi la RGC na vikosi vya ulinzi vya jamhuri ya Kiislamu ya Iran viko tayari, iwe ni katika uga wa kiulinzi au kushambulia, na vipo tayari kukariri mashambulizi e, tena yaliyofanyika jana mara kadhaa, amesema. Iwapo utawala wa Kizaini ambao umefikia kiwango cha uenda wazimu hautadhibitiwa na Marekani na nchi za Ulaya na a, a, kutaka endeleza jinai zake au kuchukua hatua za kukiuka mamlaka ya kujitawala ya Iran, basi Iran itatekeleza tena kwa nguvu zaidi ya operesheni kama ya Jumanne usiku na kushambulia miundo mbinu yote ya utawala huo ghasibu. Meja Jenerali Bagheri amesema anataraji kuwa Marekani itaachana na mbinu yake ya zamani na kushinikiza utawala wa kizayuni ili eneo hili lipate amani. Tofauti kati ya operesheni ya Ahadi ya Kweli nambari mbili na operesheni ya Ahadi ya Kweli nambari moja ni kusambaratishwa kambi za jeshi la anga la utawala wa kizayuni kama sehemu ya kistratejia jeshi la Israeli na maeneo yanayolindwa vikali. E, kuhusu taarifa za operesheni za makombora Afisa mmoja wa Marekani amedai kuwa Iran Jumanne usiku ilivurumisha katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu yaani Israel jumla, jumla ya makombora 220 katika mawimbi mawili ya operesheni. Taarifa nambali mbili ya IRGC imesisitiza kuwa vituo vya kimkakati ndani ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu vimelengwa kwa makombora na kwamba baadhi ya kambi za jeshi la anga na vituo vya rada vituo ambavyo Israeli imekuwa ikivitumia kuratibu njama na mauaji dhidi ya viongozi wa Mukawama na hasa Ismail Hania na Said Hassan Nasrallah na makamanda wengine wa kijeshi wa Hizbullah, Mukawama wa Kiislamu wa Palestina, na makamanda wa jeshi la IRGC vimepigwa na kuharibiwa kwa makombora, pamoja na kuwa maeneo hayo yalikuwa yakilindwa kwa mifumo ya ulinzi ya kisasa na ya hali ya juu, lakini asilimia tisini ya makombora ya Iran yamepiga uh, kwa mafanikio na kulenga shabaha kama ilivyokusudiwa. Video zilizosambazwa za makombora ya balistiki yaliyorushwa na Iran dhidi ya Israel zinaonyesha kuwa makombora mengi yalilenga shabaha zao, ambapo mfumo wa ulinzi wa kuba la chuma wa Israel haukuweza kuzuia makombora hayo. Iran imezishambulia kambi tatu kuu za anga za jeshi la utawala wa Kizayuni, ikiwemo kambi ya jeshi la anga la Nevatim huko Negev ambazo zilikuwa zikitumika kuegesha ndege aina ya F35 na pia kambi ya jeshi la anga la Israeli ya Hatsarim ambayo ilitumika kama kituo cha kutekeleza mauaji dhidi ya Said Hassan Nasrallah, makao makuu ya shirika la ujasusi la utawala wa kizaini Mossad ambayo yamekuwa yakitumiwa kama kituo cha kupanga na kuendesha mauaji, reda za kimkakati na pia kambi nyingine za kuegesha vifaru na magari ya kijeshi karibu na ukanda wa Gaza zimeshambuliwa. Kiujumla tunaweza kusema kuwa operesheni ya makombora ya Ahadi ya Kweli ya Pili katika uga wa kijeshi imeweza kuthibitisha hatua kubwa iliyopiga Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika utendaji wa mfumo wa makombora yake mkabala wa maadui, e, na mkabala pia wa madai matupu ya utawala wa kizawini ya eti kutopenyeka mifumo yake ya ulinzi wa makombora, hasa mfumo wake wa kuzuia wa makombora wa Aru ambao kwa muda mrefu umekuwa ukisifiwa kwa ufanisi wake wa kuzuia wa hujuma za makombora ya balistiki. Barabara kabisa, wapenzi wa usikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa nawakaribisha kusikiliza kipindi maalum kwa mnasaba wa operesheni iliyo faulu ya kijeshi Irani ya Iran ya kuvurumisha makombora kuelekea katika utawala wa kizaini wa Israeli na baada ya hapo tunaleteni makala ya baraza la wasikilizaji, na kisha makala ya hekima katika Nahjul Balagha na kasida yetu ya leo. Karibuni kusikiliza. Usiku wa kuamkia Jumatano Oktoba pili, jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu nchini Iran IRGC lilivurumisha makumi ya makombora ya balistiki na kupiga kile walichokitaja kuwa ni moyo au kitovu cha maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ya Palestina yaliyopachikwa jina bandia la Israeli. Tumekuendelea kipindi maalum kuchambua na kutathmini jibu hilo la Iran kwa chokochoko choko za utawala wa Kizayoni. Tutajumuisha uchambuzi na hata maoni yako msikilizaji mpendwa. Usibanduke kando ya redio yako hadi tamati ya kipindi upeamsikilizaji. Taarifa ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran inasema baada ya muda wa kujizuia mbele ya ukiukwaji wa mamlaka ya kujitawala ya Iran kufuatia mauaji yaliyofanywa na utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya mujahid Ismail Hania, na kwa mujibu wa haki ya nchi ya kujilinda chini ya hati ya Umoja wa Mataifa na kutokana na kushadidi maovu ya utawala ghasibu ukiungwa mkono na Marekani katika mauaji ya halaiki ya wananchi wa Lebanon na Gaza na kumuua shahidi mujahidi mkubwa kiongozi wa mhimili wa mukawama, na katibu mkuu wa Hizbullah Said Hasan Nasrullah, na vilevile kuuawa shahidi kamanda na mshauri wa ngazi ya juu wa IRGC huko Lebanon, meja jenerali Abbas Nilforushan, kikosi cha anga cha IRGC kimepiga maeneo muhimu ya kijeshi na kiusalama katika kitovu cha maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ya Palestina yani Israel. Mpenzi msikilizaji, tumezungumza na Hussein Mwaravino, mwanafunzi wa hauza ya Qum hapa nchini Iran, ambaye amekuwa akifuatilia matukio ya eneo la Asia Magharibi. Ndugu Hussein, labda kwa tathmini yako mwenyewe unalieleza vipi shambulio hilo la Iran dhidi ya utawala wa kizaini wa Israel, na uh, kuhusu shambulizi la jana usiku kutoka kwenye Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kuelekea kwenye utawala e, dhalimu wa Israeli, ni kwamba shambulizi lile, kwanza kabisa limezua hisia nyingi sana e, kwanza ulimwenguni, alafu zaidi katika eneo hili la Mashariki ya Kati. Na hisia hizo ni kwamba wapo ambao kwamba kwanza wamepatwa na mshtuko ambao kwamba hawakutarajia tukio lenyewe wapo ambao kwamba walilitarajia lakini hawakulitarajia labda kuwa na uzito wa kiasi hicho, na hisia zingine nyinginezo tofauti tofauti. Lakini katika kutathmini shambulizi hili ni kwamba unapata kuona kwamba kwanza kabisa e, linakuja linaleta picha ya kuonyesha ya kwamba utawala huu udhalimu wa kizayuni haupo peke yake katika fikra ulionayo ya kwamba huo ndio utawala pekee ambao kwamba hauwezi ukavamiwa na yeyote, hauwezi ukashindwa na yeyote katika nguvu za, kisi, eh, nguvu za kijeshi na mambo, kama, mambo mengine kama vile eh, nguvu za silaha na vitu kama hivyo, lakini katika shambulizi la, la jana, ilikuwa inaonyesha wazi eh, au inatoa ujumbe wa moja kwa moja ya kwamba la, si kweli. Uwezo wa Jamhuri ya Kiislamu upo kuweza eh, kupiga chini utawala wa Kiisraeli ki, ki, ki eh, katika nyanja za kijeshi katika nyanja za kisilaha na nyanja za kivita pia vile, vile. Kwa sababu ni shambulizi la moja kwa moja ambalo kwamba kutoka kwenye utawala huu kutoka kwenye ardhi zao waliweza kushambulia moja kwa moja ndani au katikati kati, eh, mwa ardhi eh, za utawala huu wa Kizayuni. Kwa hivyo hiyo ilikuwa ni ishara moja kwamba sisi tuna uwezo wa kukabiliana na nyinyi na si uwezo tu, tuna uwezo wa kuwakabiliana na nyinyi mkiwa katika ardhi zenu. Upenzi wa wasikilizaji, taarifa ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu imeeleza kwamba iwapo utawala wa Kizayuni utachukua hatua ya kulipiza kisasi baada ya operesheni hiyo ambayo imefanyika kwa mujibu wa haki za kisheria na haki za kimataifa itakabiliwa na mashambulizi shadidi na yenye uharibifu mkubwa zaidi. Ving'ora vilisikika katika maeneo yote ya Israel Jumanne usiku wakati Iran ilipovurumisha mamia ya makombora dhidi ya utawala huo katika shambulio la kulipiza kisasi lililopewa jina la operesheni Ahadi ya Kweli ya Pili au Operation True Promise Second kwa kimombo. Ndugu Hussein, na anarejea kwako kwa. Shambulio la Iran limetuma ujumbe gani kwanza kwa wazayuni na washirika wao na pili kwa ulimwengu kwa ujumla? Ujumbe ni kuonyesha nguvu ya utawala huu kama nilivyotanguliza kusema, ujumbe ni kwamba inaonyesha nguvu ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, nguvu za kivita, nguvu za kuweza kukabiliana na tawala hizi e, dhalimu na kwamba ni nini kitarajiwe kutokana na tukio hili? Ni kwamba kuna uwezekano, kwa sababu ya kutokana na kwamba italeta hisia nyingi na muhimuko, muhimuko wa hisia kutoka sehemu tofauti tofauti, na kwa sababu utawala wa kizayuni hauwezi e, ukakaa na kukubali kuonekana kwamba ni dhaifu na kwamba unaweza ukakabiliwa, kwa sababu wao wanadai kwamba ni moja katika, eh, wana, ni umoja katika tawala au system ambo kwamba haiwezi ikakabiliwa na yeyote, ni system iliyojiweza kiasi kwamba na inajitosheleza kiasi kwamba haiwezi ikakabiliwa na yeyote. Lakini jana hilo lilionyesha wazi kwamba si kweli eh, kutoka kulingana na shambulizi ambalo kwamba lilitoka kwenye eh, jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kwa hivyo kinachotarajiwa ni kwamba wao watataka kuonyesha au kurudisha ile sura yao ya, ya, ya, ya, ya, ya kwamba sisi ndio wenye uwezo, hatuwezi kukabiliwa na yoyote na vitu kama hivyo. Kwa hivyo huenda wakaanzisha mavamizi na mavamizi yale yatazidi kuzua hisia kwenye e, nyoyo za wafuasi wa Jamhuri ya Kiislamu na kutaka kuweza kuendeleza e, mavamizi zaidi, na huenda ikazua suala so hilo likaweza kuleta e, pengine mzozo zaidi katika eneo hili la Mashariki ya Kati, isipokuwa ikiwa watahisi kwamba lai ili kuzuia mzozo usizidi zaidi ya hapo na wasiweze kukabiliwa zaidi ya hapo basi, huenda wao wakachukua nafasi ya kurudi nyuma na kupunguza kidogo e, kasi ya mavamizi katika maeneo haya ya Mashariki ya Kati. Wapenzi wasikilizaji, tunaingia sasa uh, kwenye ngwe ya kusoma maoni yako kuhusiana na jibu la Iran kwa chokochoko choko za Wazayuni. Aidha, tutarusha hewani baadhi ya maoni yako ya sauti kuhusu matukio hayo. Isa Masango wa Oicha Beni, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anaandika: alhamdulillah, alhamdulillahi rabbil alamin. Allah ailinde Iran na Palestina, nguvu ya mukawama iwe juu. Eliya Keitari wa Mombasa, Kenya anasema shukran jamhuri ya kiislamu ya Iran kwa kuwatia adabu Mayahudi. Naye uh, Marshed Suleimani wa Zanzibar anasema hakika, Waislamu kote duniani tunaungana na Iran dhidi ya adui mzayuni hadi tone la mwisho la damu. Ustadh Jafar Musa wa Kilimanjaro, Tanzania, anaandika, baada ya salamu, si haba kwa Iran kutoa jibu dhidi ya utawala haramu wa Israel. Allah awape nguvu wana mapinduzi wa Kiislamu. Nam, wapenzi wasikilizaji, wa Zayuni na washirika wao wa, wa, wa Kimagharibi, hususan vyombo vya habari kama CNN na BBC vimejitosa uwanjani na kujaribu kudogesha shambulizi la aina yake la Iran dhidi ya vituo vya jeshi na taasisi za kijasusi za Israel. Hata hivyo, walimwengu na hata kamera za watu binafsi zimefichua na kuweka wazi kilichojiri jana usiku na kuwafedheheshwa Magharibi. Si hayo tu, hata baadhi ya vyombo vya habari vya Israel kwenyewe vimelazimika kukiri kwamba kipigo cha Irani mjini Tel Aviv na maeneo mengine ya Israel kilikuwa makini na kimelenga shabaha kwa ustadi mkubwa ya Gazeti la Israel la Haaretz limeripoti kuwa vipigo vya moja kwa moja huko Negev, Sharon na maeneo mengine, kutokana na shambulio la Iran. Sasa a, tuelekee huko Ujiji, Kigoma nchini Tanzania a, na huko tunakutana na Bwana Kamena Saleh ambaye amekuwa na haya ya kueleza kuhusu shambulizi la Iran dhidi ya Israel. Assalamu alaikum wa rahmatullahi wabarakatu. Nashukuru sana sana sana kusikia kwamba Jamhuri ya Kiislamu ya Irani imetekeleza lile takwa la wapenda haki kama sisi tulilokuwa tunalisubiri kwa muda mrefu, kwamba usiku wa kuamkia leo limetekelezeka na asilimia tisini imefikia malengo ya uharibifu uliokusudiwa. Sasa ninachokiomba tu ni kwamba hamkutuambia matokeo ya kule operesheni hiyo ime fanya nini na nini. Hebu ningeomba kwamba mtu wawekee wazi japo inbox kama inawezekana, kutuambia nini kilitokea kule ambako operesheni hiyo ilikofanyika. insha allah ninakutakieni kila la heri na mafanikio katika malengo yale mlio yakusudia ya kuwashikisha adabu hao wazayuni. Abdallah Said Shumbi wa Nduguti, Singida, Tanzania anaandika: baada ya salamu, Umoja wa Mataifa umeshindwa kuingilia kati kuzuia mauaji yanayoendelea Ghaza na Lebanon. Hili ni jukumu la Iran kuingilia kati, na wapa pole wote wanaopitia kipindi kigumu. Mungu akulindeni. Na Ismail Saki wa Mandewa huko Singida nchini Tanzania anaandika, mimi naona jeshi la Israel litaendelea kuwa na maadui wengi sana kwa hicho ambacho wameanza tena na Hizbullah na harakati ya Hamas nayo moto umewaka na hisi kunahitajika suluhu muhimu katika vita hivi, kwani dunia inaweza kuzalisha vita vya tatu vya dunia. mwajina wake Ismail Hamis Ramadhan wa Runzewe, Geita, Tanzania ametutumia ujumbe wa sauti kuhusiana na jibu la Iran kwa chokochoko choko za Wazayuni. Ukweli wamefanya vizuri na wamefariji wengi kwa zoezi hili. Ulimwengu ulikuwa na ukimya wenye mawazo mengi, wenye huzuni nyingi lakini pia ukimya wao, wakitamani laiti wangekuwa na uwezo wa kimakombora, watu binafsi wangeenda kuijibia Irani na wangeenda kuikomboa na kuijibia damu za watu wa Lebanon na damu za wa Palestina. Lakini kwa kitendo cha jana, alhamdulillah, inkashafa alsual wa alghumma Majibu yamepatikana mazuri, ambayo baadhi ya watu hata mimi jana nimekula vizuri, na tungelitamani hizo mijengo zote za Mazayuni zote zikachomwa, zote zikatokomezwa. Hawana haja ya kuishi hali ya kuwa wananyanyasa watu maskini na kuwaua wasiokuwa na dhambi na kuwafanya waishi kwa mateso katika ardhi zao. Hawa ni mbwa mwitu, hawa ni marofa katika ardhi hii, ni watu dhalili mbele ya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, na sisi ni watu watukufu hai hata minna dhilla. Kiukweli, hii ni faraja kubwa sana kwa majibu yaliyotoa Iran, kwa ajili ya hawa mafasik hawa watu ambao wanaofanya ulimwengu uishi kwa tabu miaka zote. Hakika ni kwamba hizo mashirika zinazojiita ni za haki za binadamu ni vichaka kwa ajili ya kunyanyasa na kuonea wanyonge. Kwa hiyo majibu hayo, alhamdulillah, kidogo yatawatia ya faraja watu wengi na kuonesha kwamba kumbe damu za ndugu zetu hazijakwenda bure. O, kama kimya kingetawala kingezidi kuleta hofu, huzuni na kukatishwa tamaa kwa watu na kuto kuwa na furaha kabisa kabisa. Familia za watu walioficha ndugu zao furahi sana kuona Iran imewajibia. Wameficha baba zao, wameficha mama zao, wameficha watoto wao pasi na dhambi na wanadhulumiwa ni katika ardhi zao. Wapenzi wasikilizaji, mashambulizi ya Iran ambayo kwa mujibu wa duru mbalimbali mbali za habari yameharibu kabisa kambi ya jeshi la anga la Israel ya Nevatim huko Negev yameibua sherehe na vifijo katika nchi mbalimbali hususan huko Palestina, Lebanon, Iraki na Bosnia na Herzegovina. Tungependa kuendelea kuchambua kadhia hii na kusoma maoni yako zaidi, mpenzi msikilizaji, lakini muda uliotengwa kwa ajili ya makala hii maalum umemalizika. Tunakuaga kwa kusema wassalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh. Baraza la wasikilizaji. Assalamu As alaykum, msikilizaji mpendwa, tunatumai umzima wa afya popote pale ulipo. Manahodha wako studioni kusoma maoni, dukuduku na hata mapendekezo yako. Ni mimi Hussein Hassan nikishirikiana na mwenzangu Jawira Muhammad Amor. Tunakusihi tuesote hadi tamati ya kipindi, karibu. Msikilizaji, kipindi chetu hiki leo kitajikita zaidi katika maoni yanayofungamana na kuuawa shahidi katibu mkuu wa harakati ya Hizbullah ya Lebanoni, Said Hasan Nasrallah, katika shambulio la kigaidi la Israel mnamo Septemba 23 viungani mwa Beiruti. Na iwapo muda utaruhusu, tutasoma maoni yanayohusu maudhu nyinginezo. Tunaanza na maoni yake Kamena Swaleh wa Ujiji, Kigoma, Tanzania, ambaye baada ya salamu anasema, natoa mkono wa pole kwa wapendo wa haki kote duniani kufuatia kuwa washahidi katibu mkuu wa Hizbullah huko kusini mwa Beirut. Mwenyezi Mungu ailaze roho yake mahala pema. Anamalizia kwa kusema, kifo cha mashahidi hawa iwe ni chachu ya kuongeza jitihada za mapambano, insha Allah. Mwenyezi Mungu awatie nguvu wanamukawama. Amin, amin, amin. Yahya Hasan Muhammad almaarufu Shebe wa Mombasa, Kenya, anasema habari za mauaji ya kinyama ya wazayuni kumua kiongozi wa Hizbullah, Hasan Nasrullah, ni za kusikitisha sana. Sasa hii inaonyesha nini? Unyama huu utaleta faida gani? Mzayuni ameungama kuwa ametumia tani 85 za mabomu kupiga Lebanon. Sasa je, ulimwengu bado unanyamaza na ugaidi huu? Shebe anamalizia kwa kusema Viongozi wa nchi za Kiislamu na Kiarabu, amkeni kutoka kwenye usingizi. Mmelala na kukoroma mchana na usiku, ile hali wenzenu wanamarizwa. Asante sana, Shebo, ukiwa hapo Old Town, Mombasa, Kenya. Imam Saif Ali Muhammad wa Ujiji, Kigoma, Tanzania, ametutumia ujumbe wa sauti akielezea kusikitishwa na mauaji ya kigaidi ya Sayid Hasan Nasrullah. Assalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh. Ndugu zangu watangazaji na ndugu zangu wasikilizaji, natanguliza kwa Allah, inna lillahi wa inna ilaihi rajiun, kwa matokeo yote anatokea huko mashariki ya kati. Na Nasrullah, Mwenyezi Mungu amweke mahala pema kwa kadhia hiyo iliyofanywa na hao maadui. Yani, kwa kweli ni mambo ya kushangaza, ya kushangaza kabisa. Yani watu tena hawataki wa vita viishe, na wanataka kuona sijui waone nini. Basi wabillahi tawfik. Shilar Fazel wa Dar es Salaam Tanzania, pia amesikitishwa na mauaji ya kigaidi ya Nasrullah. Anaanza kwa kuandika: Allahu Akbar, inna lillahi wa inna ilayhi rajiun. Ana ndere ya kuandika hakika umma wa mtume mtukufu wa madhehebu zote Tujumuike pamoja katika msiba wa kumpoteza Samahat Said Hasan Nasrullah. Umoja wetu ndio mafanikio yetu, umma kwa ujumla. Anaeleza zaidi kwamba tukubali sote tumezembea sana kwa muda mrefu kuelimishana hadi umma wetu kukufurishana, na maadui zetu kutusambaratisha, kwa sababu imani zetu zimeambatana na ushabiki. Inna lillahi wa inna ilaihi rajiun. Ismail Saki wa Mandeo wa Singida, Tanzania, anasema ni kweli kwamba Israel inalenga kuibua vita duniani kwa kumua shahidi Sayid Nasrullah. Sasa tuwaombe sana Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lihakikishe linaiambia Israel iache vita huko Ghaza na Lebanon haraka sana. Kadhalika, Ismail Saki akiwa Singida ametutumia ujumbe wa sauti akizungumzia mauaji ya kikatiri ya kiongozi wa Hizbullah. Ndugu zangu, kwanza poleni na msiba na pole ya mashia wote duniani kwa msiba wa kiongozi wa Mukawama ambaye jina lake linaanza na Sayid na huyu ni Nasrullah. Kiukweli ni msiba unaogonga moyo, ni msiba unaoumiza sana ni msiba unaosikitisha kwa kilele cha kusikitisha mimi niseme tu neno ya kwamba mauti hatuwezi kuyakwepa yatatufika mahala popote tulipo japo tutakuwa katika majumba yaliyosimikwa kwa vigingi imara lakini jambo ambalo nataka kulieleza ni kwamba tuna wajibu kama umma kumjua adui na kujitambua sisi ni akina nani, kwa maana ya kwamba leo haiwezekani Sheikh Ismail au Abu Haidar akauliwa tu bila ya kuwa na watu wa karibu waliohusika katika mauaji hayo o so, tunaona ya kwamba Iran inapoteza viongozi wakubwa wa kisiasa, viongozi wakubwa wa kijamii, viongozi wakubwa wa mukawama, si kingine ni kwa sababu kuna maadui katikati humo ambao tunatembea nao ambao ndo asili ya ujasiri kuweza kutu kututolea uhai wetu na kutupoteza, wanaagizwa na kutekeleza jinai hizi. Asante sana kwa maoni yako hayo ya maandishi na sauti ukiwa Singida, Tanzania. Yahya Ali kutoka Tanga, Tanzania anaandika, nimesikitishwa na kifo cha Said Hassan Nasrullah, Allah mweke mahali pema peponi, amin. Mbele yeye sisi nyuma yake. Iran inapaswa kupeleka haraka mfumo wa kuzuia makombora ili kulinda viongozi wa Mukama wa Lebanon. Na tayari Iran imekwisha jibu chokochoko choko hizo za Wazayuni. Zimurinda Yusuf wa Uganda anazungumzia jinai ya Wazayuni huko Lebanon, utawala huo katili hivi karibuni uliowamamia watu katika nchi hiyo ya Kiarabu kwa kuripua vifaa vya mawasiliano vya peja. Ameandika, hilo ni jambo baya lililofanywa na Wazayuni kwa kutumia teknolojia ya peja kuwaua wanadamu Lebanon. Anashauri kuwa anasema, ingewezekana hizo kompyuta ziondolewe, turudi kwenye maisha ya zamani, e hizo tarakilishi zitoke kabisa. Msikilizaji mpendwa, Imam Saif Ali Muhammad Ali wa Ujiji, Kigoma, Tanzania, ametutumia ujumbe mwingine wa sauti akizungumzia jinai za Wazayuni Asia Magharibi. Kuita jeshi katili la Israeli la wazayuni linaendelea kushambulia maeneo kadha ya ardhi ya Palestina. Kuita jeshi katili, hiyo ni kama vile bado mnamwonyesha kama yeye ajulikane, ndio alivyo hivyo, ni kama sifa fulani anaona. Huyu anataka aitwe jeshi pumbavu, jeshi pumbavu, jinga la wazayuni uh. Mpenzi msikilizaji, wasiliana nasi kupitia barua pepe yetu ya Kiswahili radio@gmail.com. Pia unaweza kututumia arafa kwenye majukwaa yetu ya WhatsApp na Telegram kupitia nambari ya alama ya kujumlisha plus 989035065487. Ahmed Badru Omar wa Malindi, Kenya, kwa upande wake anasisitiza haja ya Waislamu kuwa na umoja na mshikamano. Anasema anaanza, salamu aleikum ndugu zangu Waislamu, huu ni wakati wa kuwa pamoja. Anafafanua zaidi kwa kuandika, Mungu abariki nguvu za Shia. Wao ndio wanaosimamisha Uislamu, wao wako mbele kwenye haki ya Allah, ni mfano bora kwa dunia. Wao ndio jeshi la mwenyezi Mungu. Saudia, onyesheni mfano. Naye Mabula Mchenya wa Dar es Salaam, Tanzania, anaandika baada ya salamu, naomba kutumiwa podcast za Israel, donda la saratani. Nimependa sana uchambuzi wake Naam. Baada ya msikilizaji huyo wa Dar es Salaam kupokea podcast hizo kama alivyoomba aliandika, asante sana, nashukuru. Kusema kweli, nimekuwa mfuatiliaji wa vipindi vyenu, mna uchambuzi mzuri sana na mmebobea katika mafundisho ya dini tukufu ya Uislamu, haswa katika kipindi cha darsa ya Qurani. Anamalizia kwa kuandika mimi ni mkristo lakini nafuatilia sana mafundisho yana ulinganifu. Muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi hiki, mpenzi msikilizaji, umemalizika. Tukutane wiki ijayo, panapo majaliwa ya Kimola. Asante na kwa heri. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi, karibuni katika sehemu hii ya 84 ya mfululizo wa makala hizi fupifupi fupi za hikma za Nahjulbalagha. Leo pia tutaangalia kwa muhtasari hikma nyingine ya Imamu Ali bin Abi Talib alaihi ssalam. Ingawa hii ni sehemu ya 84 ya mfululizo huu, lakini hikma tunayoichambua ni ya 74 Nafasul mar'i khutahu ila ajalihi, kila pumzi ya mtu ni hatua moja ya kuelekea kwenye kifo. Katika hikma hii ya 74 ya Najul Balagha Imamu Ali alayhi ssalam, kama zilivyo hikma zake nyingine, anazungumzia kitu kingine muhimu sana ambacho inabidi kila mwanadamu akizingatie mno, nacho ni neema ya pumzi aliyopewa mwanadamu, lakini atambue kuwa kuna siku pumzi zitasimama na huo ndio utakaokuwa mwisho wa maisha yake hapa duniani. Neema hii ya kupumua anayo mwanadamu muda wote akiwa macho au akiwa amelala, akiwa amekaa kitako au amesimama wima. Kama mtu atazuia kupumua na kupata hewa, kifo kwake kinakuwa ni kitu cha lazima. Hivyo pumzi ni katika neema kubwa mno za Allah, lakini pia mfumo wa kupumua mwanadamu yani moyo, ubongo na viungo vingine vya mwili ni mfumo uliopangiliwa vizuri sana na Mwenyezi Mungu, na ni neema nyingine kubwa hiyo kwa mwanadamu. Mfumo huo wa kupumua umepewa nguvu na Mwenyezi Mungu za kupumua kwa mabilioni ya mara, kuingiza oksijeni mwilini na kutoa hewa ya kaboni na vitu vingine nje ya mwili. Pia moyo unaweza kupiga nje na ndani kwa mabilioni ya mara kuhakikisha mzunguko wa damu mwilini haukumbwi na tatizo lolote. Zote hizi ni neema kubwa za Mwenyezi Mungu. Na hufika wakati nguvu za vifaa hivi zinaisha, zinaacha kufanya kazi, na huo ndio huwa mwisho wa maisha ya mwanadamu hapa duniani. Inakuwa ni kama vile gari lililoishiwa na tone la mwisho la mafuta na kuacha kutembea hata kwa shibri moja. Naam, kila tone la mafuta linalotumiwa na gari ni hatua kuelekea mwisho wa safari zake na kusimama, na kila pumzi anayovuta mtu ni hatua moja mbele kuelekea kwenye kusimama mfumo wake wa kupumua na mwishowe kufa na kuondoka hapa duniani. Kuna baadhi ya watu wanafikiri kwamba ukiwakumbusha kifo unaosababishia kukata tamaa, kuvunjika moyo na kutopenda kuendelea na jitihada zao za kujiletea ustawi na maendeleo hapa duniani. Lakini fikra hiyo si sahihi na si kweli, bali kila mtu anapokumbuka kifo hupata nishati mpya ya kuwa mja mwema na kufanya idili ya kufuata njia sahihi na si kukata tamaa katika jitihada zake za kuwa na maisha bora. Maimamu watuharifu wa kizazi cha Ahlulbeiti alaihimus salam walikuwa ni mfano mzuri kwetu. Licha ya kwamba walikumbuka kifo muda wote, lakini hawakusita kufanya juhudi za kutafuta maisha bora mazuri na ya salama hapa duniani. Imepokewa hadithi pia kutoka kwa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam, ambaye amesema dunia ni shamba la akhera. Hivyo katika ulimwengu huu kila mtu anapaswa kufanya kazi kwa bidii kubwa ili aweze kuvuna vitu vizuri na kujiwekea akiba bora kwa ajili ya maisha ya akhera. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Na ni matumaini yangu kuwa mmeweza kunufaika na hali, wakati mwingine, panapo pa majaliwa ya Mola, katika matangazo yetu ya kesho asubuhi mimi ni Mubarakeni na wageni kwa kusema wasalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh.