Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Je, hamtapigana watu waliovunja viapo vyao na wakafungania kumfukuza Mtume, nao ndiyo waliokuanzeni mara ya kwanza? Je, mnawaogopa? Basi Mwenyezi Mungu anastahiki zaidi mumwogope, ikiwa nyinyi mmeamini. Piganeni nao, Mwenyezi Mungu awadhibu kwa mikono yenu. Na wafedheheshe na kunusunu juu yao, na avipe poza vifua vya Uislamu vifurahi, na aondoe joto la ghadhabu lilokuwa katika nyoyo za wao Waislamu. Na Mwenyezi Mungu humwelekea kwa rehema amtakaye, na Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hikima. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wa wapenzi popote pale mlipo, karibuni katika matangazo yetu haya ya mchana, idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Tunasikia katika satelaiti na pia kwenye internet katika parstoday.ir/sw, na aidha katika masafa ya FM kwa baadhi ya mikoa ya huko nchini Tanzania kama vile Tanga, Mwanza, Singida, Lindi, Kigoma na Mtwara kupitia Redio Maarifa FM. Mhandisi sauti wetu kwa mchana huu ni Bibi Tabatabai, na mimi ni Ahmed Rashid. Tutakuwa na taarifa habari pamoja na uchambuzi wa kisiasa na vilevile vile tutakuleteni kipindi maalumu kwa mnasaba wa maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya kiislamu ya nchini Iran maarufu kwa jina la Alfajiri Kumi. Tutakuwa pia na macho yetu magazetini na tutakuleteni hikma za Nahjul Balagha pamoja na Leo katika Historia, na kadiri muda utakavyoturuhusu utakuwa pia na maoni yenu ambayo mnaweza kutumia kwa njia mbalimbali kama vile WhatsApp na Telegram kupitia plus 98 93565487 na imeli yetu ya swahili radio at irib ir. Imetimia saa sita kamili mchana kwa majira ya hapa Teheran. Ifuatayo ni taarifa habari za dunia, lakini kwanza ni baadhi abimisho ya vichu vya habari hizo. Maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya kiislamu yaanza rasmi nchini Iran. kusini yaitaka Israel kuheshimu maamuzi ya Mahakama ya Umoja wa Mataifa. Wanajeshi 560 wa Israel wameshaangamizwa hadi hivi sasa huko Ghaza. Na Pasta Mackenzie na kanisa lake la Shakahola Kenya ni genge la wahalifu. Na sasa ni habari kamili Alhamisi ya leo tarehe mosi Februari 2024, inasadifiana tarehe 12 Bahman 1402 kwa kalenda ya Iran ya hijiria Shamsia. Tarehe kama hii kila mwaka huwa ndiyo mwanzo wa maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya nchini Iran miaka 45 iliyopita. Katika siku kama ya leo ya yani, tarehe 12 Bahman 1357 hijria shamsia iliyosalifiana tarehe mosi Februari 1979, Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, mwasisi wa jamhuri ya kiislamu ya Iran, alirejea humu nchini baada ya kuwekwa uhamishoni kwa takriban miaka 15. Kuwasili kwake humu nchini kuliharakisha kupatikana ushindi kamili wa mapinduzi ya Kiislamu siku kumi baadaye, yaani tarehe 22 Bahman 1357 Hijria shamsia ya tarehe kumi na moja Februari 1979, miladia. Ni kwa sababu hiyo ndiyo maana kuanzia siku kama ya leo ya tarehe mosi Februari hadi tarehe 11 Februari huwa ni kipindi cha maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya nchini Iran maarufu kwa jina la Alfajiri 10. Jana Jumatano, na ikiwa ni sehemu ya ufunguzi wa sherehe hizi kubwa za kitaifa humu nchini, Ayatullah Said Ali Khamenei kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu alizuru haramu ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kusini mwa jiji la Teheran na kumsomea fatiha mwanachuoni huyo mkubwa wa zama hizi. Naye rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na baraza lake la mawaziri walifanya ziara kwenye haramu hiyo jana Jumatano, na katika matamshi yake Rais Raisi alisema maisha yote ya Imam Khomeini yalikuwa ni ya kupinga uistikbari na kwamba mapinduzi ya Kiislamu ya Iran bado yako imara katika msimamo wake wa kupinga ubeberu. Fikra hiyo imepata nguvu sana leo hii kote ulimwenguni kiasi kwamba katika kila kona ya dunia hivi sasa kuna kunashuhudiwa hisia kali za kupinga uistikbari na jinai za utawala wa kizayuni wa Israeli. Waziri wa mambo ya nchi wa Afrika Kusini b Naledi Pandor ameutaka utawala wa kizayuni wa Israel kuheshimu na kutekeleza uamuzi uliotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Haki ICJ. Waziri Pandor amesema hayo wakati akitoa taarifa kwa vyombo vya habari huko Pretoria, mji mkuu wa kiutawala wa Afrika Kusini, na kuongeza kuwa uamuzi wa mahakama ya ICJ unathibitisha umuhimu wa kimataifa wa taasisi za utawala ikiwa ni pamoja na vyombo vya Umoja wa Mataifa, na ni muhimu kwa wanachama wote wa umoja huo kuheshimu na kutekeleza maamuzi ya mahakama hiyo. Aidha amesema mataifa mengine yote nayo yanapaswa kuchukua hatua kwa uhuru na mara moja ili kuzuia mauaji ya halaiki yanayofanywa na, na Israeli na kuhakikisha kwamba wao wenyewe hawakiuki mkataba wa Umoja wa Mataifa wa kuzuia uhalifu na mauaji ya kimbari. Waziri Pandor vilevile amesema Afrika Kusini itaendelea kufanya kila iwezalo na kila lililomo kwenye uwezo wake ili kukomesha vitendo vyote vya ubaguzi wa rangi na mauaji ya kimbari dhidi ya watu wa Palestina na kushirikiana nao katika mapambano ya kupigania haki zao ikiwa ni pamoja na kuwa nchi yao huru. Waziri huyo ameongeza kwamba Afrika Kusini imefurahishwa na uungaji mkono ulioonyeshwa na nchi kadhaa kwa hukumu ya mahakama ya ICJ na kuyahimiza mataifa ya dunia kutuma ujumbe mzito kwa jamii ya kimataifa kwamba hali katika ukanda wa Ghaza haiwezi kuvumilika. Tarehe 29 Desemba 2023 Afrika Kusini ilifungua kesi dhidi ya utawala wa kizayuni katika mahakama ya kimataifa ya ICJ na tarehe 26 Januari 2024 mahakama hiyo iliiamuru Israeli kuchukua hatua zote zinazowezekana kuzuia mauaji ya kimbari huko ukando wa Gaza. Jeshi la utawala wa Kizayuni ambalo ni maarufu kwa kuchuja mno habari limesema katika taarifa yake ya jana kwamba hadi hivi sasa wanajeshi 560 wa Israeli wameshaangamizwa tangu vilipoanza vita vya Gaza Tarehe 7 Oktoba 2023, Shirika la habari la Farse limetangaza habari hiyo na kusema kuwa takwimu zinazotolewa na jeshi la Israel ni ndogo mno ikilinganishwa na idadi hasa ya maafa na hasara linazopata jeshi hilo huko Gaza, tangu vilipoanza vita vya Gaza baada ya operesheni ya kimbunga cha al Al-Aqsa, iliyoendeshwa kishujaa na wanaharakati wa Palestina, kila siku jeshi la utawala wa Kizayuni linatangaza kwa idadi ndogo mno wanajeshi wake walioangamizwa. Operesheni ya kimbunga cha Al Aksa ya tarehe 7 Oktoba 2023 iliyoongozwa na harakati ya mapambano ya Kiislam ya Palestina Hamas imetoa pigo kubwa la kisiasa, kiuchumi, kiujasusi na kiusalama kwa Israel. Wazayuni wanachuja mno habari zao kutokana na idadi kubwa ya maafa wanayopata wanajeshi wa Israel huko Gaza na kiwewe chao cha kuhofia kuripuka hasira za walowezi wa utawala wa kizayuni. Katika kuendelea kuchuja mno habari zake, utawala wa kizayuni umedai kuwa kwenye kipindi cha saa ishirini na nne zilizopita wanajeshi wake wengine watatu wameangamizwa huko Gaza. Vilevile usiku wa kuamkia leo Alhamisi, jeshi la utawala wa kizayuni limethibitisha habari ya kuangamizwa meja jenerali Yitzar Hoffman aliyekuwa kaimu wa kamanda mkuu wa kikosi maalumu cha mauaji cha utawala wa kizayuni kiitwacho Shaldag. Kuangamizwa afisa huyo wa ngazi za juu wa jeshi la utawala wa kizayuni kumezidi kuonyesha hasara wanazopatwa na jeshi vamizi wa na makatili wa Israel huko wa Gaza, kwamba ni kubwa mno. Makamanda wa Israel wanaendelea kuangamizwa katika hali ambayo utawala wa kizayuni ulikuwa unadai kwamba umedhibiti kila kitu, hasa maeneo ya kaskazini mwa ukanda wa Ghaza za dunia kutoka hapa Teheran. Idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mamlaka nchini Kenya zimelipiga marufuku kanisa la kiongozi mmoja wa Kikristo ambaye aliamuru wafuasi wake wajiue kwa njaa wao na watoto wao ili waende mbinguni. Kanisa hilo la Shakahola limetangazwa kuwa ni genge la uhalifu lililojipanga kitaasisi. Paul Mackenzie, mkuu wa kanisa la Habari Njema la Kimataifa, hivi sasa anakabiliwa na mashtaka ya mauaji, kutesa watoto na ugaidi baada ya kugunduliwa mamia miili ya wafuasi wake ambao walikuwa wamekufa kwa njaa kwa maagizo yake mwezi Aprili mwaka jana. Katika taarifa rasmi iliyochapishwa kwenye gazeti la serikali, waziri wa mambo ya ndani wa Kenya Kithure Kindiki amesema kuwa kanisa hilo ni, ni genge la uhalifu uliopangwa kitaasisi. Tangazo hilo la serikali ya Kenya limefungua njia ya kufanyika uchunguzi zaidi na uwezekano wa kufunguliwa mashtaka wa shirika wa mchungaji Paul Mackenzie katika uhalifu wake. Zaidi ya miili mia nne iligunduliwa kwenye zoezi la miezi kadhaa ya uchimbaji katika makumi ya maelfu ya ekari za msitu wa Shakahola, karibu na pwani ya Kenya na hilo linahesabiwa kuwa moja ya majanga mabaya zaidi ulimwenguni yaliyochochewa na fikra potofu za kidini katika historia ya hivi karibuni. Waendesha mashtaka wamesema kuwa watawafungulia mashtaka watu 95 kwa makosa ya mauaji, ugaidi na mateso kuhusiana na kashfa hiyo ya mauaji huko Shakahola. Waendesha mashtaka hao wamesema kuwa sababu ya kuchelewa kupelekwa mashtaka mahakamani ni zoezi zito la, na nyeti la kutafuta na kufukua mabaki mengi ya binadamu na kuyafanyia uchunguzi. Baadhi ya wafuasi wengine wa, wa Pasto Makenzi waliokolewa wakiwa wamedhoofika mno kwenye msitu huo wa Shakahola nchini Kenya. Na Jenerali Abdel Fattah al Burhan, kamanda mkuu wa jeshi la Sudane SAF amesema kwamba hakuna mchakato wa kisiasa unaoweza kufanyika nchini Sudan maadamu waasi wanaendelea kupigana na jeshi la nchi hiyo, na hali hiyo itaendelea hadi pale uasi huo utakapokomeshwa. Jenerali Abdurhane, ambaye pia anaongoza baraza la mpito la utawala wa Sudan, amesema hayo wakati akiwahutubia wanajeshi kwenye kambi ya kijeshi ya Blue Nile katikati mwa mji wa Sennar. Vilevile ameelezea vile azma ya jeshi la Sudan ya kukomesha uwasi na kuruhusu watu urejea makwao na kudai kuwa dalili za ushindi zimeanza kujitokeza. Uchu wa madaraka baina majenerali wa kijeshi umeitumbukiza Sudan kwenye mapigano ya maangamizi tangu tarehe 15 Aprili 2023 na hakuna dalili zozote za kumalizika maafa ya wananchi wa nchi hiyo ya kiarabu ya barani Afrika. Ugomvi baina ya majenerali wa kijeshi nchini Sudan umezusha mapigano makali kati ya jeshi la SAF na vikosi vya msaada wa haraka RSF, na hadi sasa yamesababisha maelfu ya watu kuuawa na mamilioni ya wengine kuwa wakimbizi. Ofisi ya msaada wa kibinadamu ya Umoja wa Mataifa ilisema wiki iliyopita kwamba zaidi ya watu 13,000 wameshauawa na zaidi ya milioni 9 wamekimbia makazi yao tangu mapigano yalipoanza baina ya majenerali hao wa kijeshi nchini Sudan tarehe 15 Aprili 2023. Na huu ndio mwisho wa, wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran na barabara kabisa, hapa ni Teherani za Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa, kichwa chake cha maneno kinasema kupanuka mpasuko ndani ya serikali ya Israel, Netanyahu kwenye ncha ya wembe. Moja ya sababu za kushindwa Israel kufikia malengo iliyo kusudia katika vita vya Gaza ni kupanuka hitilafu katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu za Palestina zilizopachikwa jina bandia la Israel. Vita vya utawala wa Kizayuni wa Israel dhidi ya ukanda wa Gaza vimefikia hatua nyeti katika anga ya ndani ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu za Palestina zilizopachikwa jina bandia la Israel. Mzozo kati ya wanajeshi na wanasiasa ndani ya baraza la mawaziri la Netanyahu pamoja na mvutano ndani ya baraza la mawaziri la vita imejitokeza hadharani na haifichiki tena. Yoav Galant, waziri wa vita wa utawala wa Kizayuni wa Israel, anampinga waziwazi Benjamin Netanyahu, waziri mkuu wa utawala huo pandikizi, hali inayoashiria kutoaminiana zaidi pande hizo mbili ikilinganishwa na huko nyuma. Tangu mwanzoni mwa vita vya Ghaza, Netanyahu na Galant walikuwa na tofauti za mbinu na kimitazamo kuhusu usimamizi wa vita, lakini tofauti hizo zilikuwa za siri na zilidhihiri zaidi katika uhusiano wa pande mbili baadaye. Hivi sasa tofauti hizo si siri tena na zimefikia katika vikao vya baraza la vita kuhusiana na matukio ya Gaza. Ripoti zinasema kuwa Netanyahu na Yoav Galant huzungumza mara chache sana. Vilevile inasemekana kuwa waziri mkuu wa utawala wa kizayuni wa Israeli ana wasiwasi kuhusu mashauriano ya Siria, Galant na maafisa wa ikulu ya White House na hata baadhi ya wa wapinzani wake katika shirika la ujasusi la Mosad. Inaonekana kuwa Netanyahu hana imani tena na waziri wake wa vita. Upande mwingine wa pengo hilo umeonekana ndani ya baraza la mawaziri la vita. Gadi Eisencote, mmoja wa wajumbe wakuu wa baraza la mawaziri la vita la utawala wa kizayuni, alimshutumu Benjamin Netanyahu, waziri mkuu katili, kuwa hakuweka bayana malengo ya kijeshi ya Israel huko ukanda wa Ghaza. Eisencote ambaye ametaka kufanyike uchaguzi mpya huko Israel amesema kwamba wale wanaounga mkono fikra ya kuangamizwa kikamilifu harakati ya Hamas hawasemi ukweli. Kauli hiyo ya Ensin Konte imetolewa katika hali ambayo kabla ya kumalizika miezi miwili ya vitu vya Gaza yeye na baadhi ya maafisa wa kizayuni walidai hadharani kwamba eti inawezekana kuliangamiza kundi la Hamas na kwamba Netanyahu hakuwa akibabaisha kuhusiana na suala hilo. Hata hivyo, kutofikiwa malengo hayo ya waziri mpenda vita na muuaji wa watoto wa utawala haramu wa Israeli hakujaacha nafasi ya kumtetea hata kwa upande wake kwa wapambe wake wa karibu kama Gadi Eisenkot. Wakati huo huo Benny Gantz, mjumbe mwingine wa baraza la mawaziri la vita la Israel, ameeleza wazi wazi tofauti zake na Netanyahu, na alishiriki katika maandamano dhidi ya Netanyahu na kutaka rasmi aondolewe madarakani. <tune> Nam, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Maadhimisho ya alfajiri kumi. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, wasikilizaji wa penzi, Alhamisi ya tarehe mosi Februari wiki hii inasadifiana na tarehe na 12 Bahman, ambayo ni kumbukumbu -kumbu ya moja ya matukio makubwa katika historia za mahizi. Tukio la tarehe 12 Bahman 1357 kwa mujibu wa kalenda ya Iran, hijiria shamsia iliyosadifiana tarehe mosi Februari 1979, hiyo ni siku ya kihistoria, kwani Imamu Ruhullah Khomeini, Mwenyezimungu wa mrehemu, muasisi wa jamhuri ya kiislamu ya iran siku kama hii alirejea hapa nchini baada ya kuwa uhamishoni kwa muda wa miaka 14 na kutia nguvu mapinduzi ya Kiislamu. Kurejea nchini Irani Imam Khomeini ulikuwa ni utangulizi wa harakati isiyo na mithili ya wananchi na kufikia ushindi mapinduzi ya Kiislamu, mapinduzi mapinduzi ambayo hayana mfano katika karne za hivi karibuni. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yanahesabiwa kuwa mapinduzi muhimu na makubwa zaidi katika nusu ya pili ya karne ya ishirini miladia. Kupata ushindi mapinduzi ya Kiislamu kwa hakika ulikuwa ni kufikiwa azma ya taifa kubwa kwa ajili ya kujipatia mamlaka ya kujitawala, heshima na kujipapatua kutoka kwenye udhibiti na satwa ya madola ya kibeberu. Katika kipindi ambacho ulimwengu ulikuwa umegawanyika katika kambi mbili kuu za magharibi na mashariki, mapinduzi ya wananchi wa Iran yalikuwa yakitoa kauli mbiu ya si mashariki si magharibi, bali ni jamhuri ya Kiislamu. Mapinduzi hayo ya kiislamu yalipata ushindi tarehe kumi na mbili Februari 1979, sawa na Bahmani 22, 1357 Hijiria Shamsia. Kuanzia tarehe mosi Februari hadi 12 ya mwezi huo mwaka 1979, siku ambayo mapinduzi hayo yalipata ushindi, yaani katika kipindi cha siku kumi, kulitokea matukio mbalimbali mbali nchini Iran ambayo yalipelekea kusambaratishwa mfumo wa kifisadi wa utawala wa kifalme wa shah. Siku hizo kumi zinazojulikana katika historia ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran kwa jina la alfajiri kumi, zilivuruga mahesabu yote ya utawala wa shah pamoja na uungaji mkono wake ikiwemo Marekani. Miongoni mwa mipango michafu iliyogonga mwamba ni kushindwa njama za kuzuia kurejea nchini Iran Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu Ambrahimu. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu anasema kuhusiana na siku hii kwamba tarehe 12 Bahman, yaani Februari mosi, kwa maana halisi ya neno ni siku ya kuanza nguvu ya Uislamu. Licha ya kwamba katika tarehe hii kidhahiri mfumo wa kitwahuti ulikuwa unaonekana bado upo madarakani, lakini ukweli wa mambo ni kwamba haukuwa na madaraka yoyote. Kimsingi ni kwamba kurejea Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu humu nchini kulikwenda sambamba na kusambaratika mfumo huo fasidi. Viongozi wa utawala huo waliokuwekwa madarakani wakati huo walikuwa wakifanya juhudi zisizo na maana ili waweze kuuokoa mfumo huo ili ubakie japo kwa siku kadhaa tu nyingine, lakini hilo halikuwezekana kabisa. Mapinduzi ya Kiislamu ya Irani yaliyopata ushindi kwa uongozi wa Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu hayawezi kulinganishwa na mapinduzi yoyote yale yaliyotokea kwenye mataifa mengine ya dunia katika pande zake mbalimbali za kisiasa, kiuchumi, kijamii na kiutamaduni. Ukweli wa mambo ni kuwa ukiacha mapinduzi ya Kiislamu ya Irani, hakuna mapinduzi mengine yoyote yale duniani ambayo yana sifa na vigezo vya mapinduzi ya kweli ambayo ndani yake kuna itikadi zote na thamani za jamii iliyofanya mapinduzi hayo na kuweka ushiriki wa matabaka yote ya watu. Imam Khomeini anasema kuhusiana na kulinganishwa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na mapinduzi mengine ya duniani kwamba someni na mfanye utafiti kuhusiana na mapinduzi ya Ufaransa na mapinduzi yale ya Sovieti, watu waone kabla mapinduzi hayo kulikuwa na nini na baada ya mapinduzi hayo kuna nini. Je, yeah. Wananchi wamepata kitu chochote kupitia mapinduzi hayo? Imam Khomeini ambaye alikuwa na utambuzi kamili kuhusiana na hali ya kisiasa, kiutamaduni na jamii ya Irani, katika miaka ya kupamba moto harakati za mapinduzi na kabla ya hapo, anatambua sababu kuu na siri ya mafanikio ya mapinduzi hayo ya mabadiliko ya kiroho na kiimani ya wananchi. Katika mazingira kama hayo, wananchi wakabadilika kupitia hotuba na maneno ya Imam Khomeini sambamba na mapenzi ya Mwenyezi Mungu, wananchi hao wakawa hawana uoga kwa utawala dhalimu wa Shah, na ndio maana wakasimama kidete dhidi ya utawala huo. Baada ya kuzungumza yote hayo, tumeona ni vyema hapa tuzungumzie kwa muhtasari yaliyosemwa na watu mbalimbali mbali kuhusu shakhsia ya kimataifa ya Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, katika kupambana na ubeberu na uistikbari. Imam Khomeini, mwasisi wa mapinduzi ya Kiislamu na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, alikuwa ni kiongozi shupavu na imara, ambaye aliutikisa ulimwengu kwa fikra zake huru na uongozi wake wa kishujaa katika kilele cha kipindi cha vita baridi mwishoni mwa miaka ya sabini. Imam Khomeini alipalilia na kufanya zipate nguvu damu mpya katika harakati za Kiislamu na za kupigania uhuru na ukombozi duniani kiujumla. Ni kwamba Imam Khomeini si tu ni shakhsia anayeheshimika kimataifa na kupendwa na walimwengu, bali mitazamo na fikra zake za kupambana na dhuluma na ubeberu ni jambo linaloenziwa sana na kufuatwa na wapigania haki na uhuru ulimwenguni. Tuanze na mtazamo wa Tajamul Huseini, mkuu wa harakati ya Shahidi Huseini ya nchini Pakistan, huku akifafanua kwamba Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, alifanikiwa pakubwa na kuweza kuweka mfano mzuri wa kufuatwa katika jamii ya kiislamu kutokana na busara na ikhlasi yake. Na amesisitiza kuwa athari za mfano huo ni swala linaloonekana wazi miongoni mwa harakati za kupigania uhuru na ukombozi duniani. Anasema kwa msingi huo, tunaweza kusema bila ya kusita kwamba mfungamano mkubwa uliopo kati ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran na thamani za Kiislamu na vilevile vile fikra za mafundisho ya Kiislamu za Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ndicho chanzo kikuu cha kuendelea kudumu fikra za kiongozi huyo mashuhuri wa Kiislamu njia na fikra za Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu katika kukabiliana na uistikibari na ubeberu wa madola ya magharibi, fikra ambazo bila ya shaka zinatokana na mafundisho ya dini tukufu ya Uislamu zimeweza kuvuka mipaka na kuwavutia walimwengu na mataifa tofauti, jambo ambalo ni kinyume na matako ya madola ya kiistikibari ambayo tangu yalipopata ushindi mapinduzi ya kiislamu hadi hivi sasa hayajaacha fursa yoyote ya kufanya njama dhidi ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Maulana Qamar Husnein, mkurugenzi wa Jamaat Al-Fatima ya India, yeye anasema katika mwelekeo huo huo kwamba historia na maisha ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, yana mafunzo mengi na ujumbe aliouwasilisha kwa ulimwengu ni muhimu sana na ni wenye taathira kubwa ambazo zingalipo hadi leo hii. Miongoni mwa ujumbe wake muhimu zaidi ni tangazo la siku ya Kudsi la kuiunga mkono Palestina kwa hoja madhubuti kwamba Kudsi na ardhi za Palestina zinapaswa kuwa huru na kwamba Waislamu wote wanawajibika kuungana kwa ajili ya kufikia lengo hilo hilo ndilo jambo linalowafanya wazayuni wanaozikalia kwa mabavu ardhi za Palestina waingiwe na kiwewe na kufanya kila wanaloweza kwa ajili ya kuzuia kuenea ulimwenguni fikra za Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Ni kwa sababu hiyo ndio maana wamekuwa wakiendesha kwa makusudi siasa za jinai na ukandamizaji dhidi ya makundi ya wa wapalestina wasio na hatia, ili fikra za Imam Khomeini ziweze kuandaa mazingira ya maghasibu hao wa kizayuni kupata mapigo makubwa zaidi kutoka kwa Palestina na Waislamu kwa ujumla. mts Razavi, mhadhiri wa chuo kikuu na mwanaharakati wa kijamii wa Pakistan, anatathmini upeo wa kimataifa wa mbinu na fikra za Imam Khomeini katika kupambana na ubeberu na udhalimu wa madola ya kikoloni ya Magharibi na kusema, kupitia ujumbe wa mapinduzi ya Kiislamu Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu aliweza kuuamsha umma wa Kiislamu na kuandaa mazingira ya kusaidiwa wanyonge duniani na wakati huo huo kuwahamasisha Waislamu kupambana na ubeberu wa kimataifa. Kupitia ujumbe huo aliweza kuwathibitishia walimwengu wote kiujumla kwamba ubeberu na dhulma kamwe havidumu, na kwamba hatupaswi kujidhalilisha na kukubali kuburuzwa na siasa haramu za maadui bali tunapaswa kupambana nao kwa ajili ya kueneza uadilifu duniani. Maulana Mazhari Abbas Ghazi, mmoja wa maulama na wanaharakati wa Kiislamu wa mjini New Delhi India, anaamini kwamba Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu alianzisha mapinduzi makubwa ambayo hayajawahi kuonekana tena duniani. Anasema sisi mjini New Delhi na waislamu wote duniani Tumeathirika na shakhsia ya Imam Khomeini. Hili ni jambo la kushangaza sana. Mwasisi wa mapinduzi ya Kiislamu alikuwa shakhsia na mcha Mungu mkubwa ambaye hajawahi kuonekana mfano wake katika zama za karibuni. Alikuzwa na kulelewa katika mazingira ya kiroho kiasi kwamba alikuwa na nafasi kubwa katika masuala ya kielimu, ujasiri, thamani za kimaadili na nyanja nyingine nyingi. Kwa vyovyote vile Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, si shakhsia wa zama wala kizazi kimoja tu. E, pia anasema kwa fikra zake zilizosimama juu ya msingi wa mafundisho ya Uislamu, alithibitisha kuwa kwa kumtegemea Mwenyezi Mungu, watu wanaweza kuendesha mapambano kwa ushujaa na hatimaye kuwashinda madhalimu bila ya matatizo makubwa. Hilo ni jambo ambalo limekaririwa na kuthibitishwa kivitendo katika historia ya mwanadamu. Kwa msingi huo tunaweza kusema kwamba maadam historia itaendelea kuwa hai, fikra na mawazo ya Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu pia yataendelea kuwa hai. Ni kwa sababu hiyo pia ndiyo maana kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Sayyid Ali Khamenei akasema kuwa Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wamrehemu ni mmoja wa shahsia wenye taathira kubwa katika historia. Katika moja ya miongozo yake ya busara, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema Imam Ruhullah Khomeini Mwenyezi Mungu wamrehemu ni miongoni mwa viongozi na shahsia waliotoa taathira kubwa katika historia, na kusisitiza kuwa viongozi wa aina hii hawawezi kufutwa au sura yao haiwezi kupotoshwa. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei alisema hayo kwenye hotuba yake kwa taifa kwa mnasaba wa hauli ya mwaka wa 34 wa kufariki dunia Imam Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu. Alisema yumkini kukafanyika upotoshaji katika kipindi fulani kuhusu Imam Khomeini, lakini jua hilo halitabaki nyuma ya mawingu. Katika sehemu nyingine ya miongozo yake hiyo, Ayatullah Khamenei anasema Imam Khomeini alifanya mageuzi matatu makubwa na yasiyo na kifani katika ngazi ya nchi, katika ngazi ya umma wa Kiislamu na katika ngazi ya dunia ambayo huenda yasitokee tena katika siku zijazo. Alitoa mfano kwa kusema, Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu alivunja muundo wa kisiasa wa kifalme na badala yake akaanzisha demokrasia iliyosimama juu ya msingi wa dini ya Kiislamu. Aliondoa mfumo usio wa Kiislamu kwenye medani akabadilisha udikteta na mahala pake akaweka uhuru. Alijenga hali ya kujiamini mahali pa kutokuwa na utambulisho, na alibadilisha hali ya kuwa tegemezi kwa wageni na kuifanya hali ya sisi wenyewe tunaweza. Pia alisema kizazi kipya kina haja ya kumtambua vyema Imam Ruhullah Khomeini, na kufafanua kwa kusema mageuzi yaliyofanywa na Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu yamekubalika kote ulimwenguni na kwamba upinzani wa madola ya kibeberu ambayo yanafanya kila yanayoweza kukabiliana na ufufuaji wa masuala ya kiroho hayawezi kufuta taathira kubwa ya mwanachuoni huyo mkubwa wa zama za hivi karibuni. Nam, wasikilizaji wapenzi, na kufikia hapa ndio tunatamatisha dakika hizi za kuleteni kipindi hiki maalumu kwa mnasaba wa tarehe 12 Bahman ambayo ilisarifiana na siku aliporejea nchini Iran Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, baada ya kuwa uhamishoni kwa muda wa miaka 14. Na kurudi kwake Imam Khomeini hapa nchini Iran ilikuwa ndio mwanzo wa kupata ushindi mapinduzi ya Kiislamu ya tarehe 22 Bahmani 1357 Hijria Shamsia. Mnaendelea kuyategea sikio matangazo ya mchana ya idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa tunakuleteni macho yetu magazetini. Naanza na kuliangazia gazeti la Iran Daily linalochapishwa kwa lugha ya Kiingereza na uh, limetanguliza mbele ya habari yenye kichwa cha maneno Iran yaonya juu ya majibu ya kushtukiza. Limeandika kuwa Iran imeonya kwamba shambulio lolote litakalofanywa dhidi ya ardhi ya Iran, maslahi yake au raia wake, litakabiliwa na jibu kali na madhubuti. Ni baada ya Marekani kusema inapanga kujibu shambulizi lililoua wanajeshi kadhaa wa, wa nchi hiyo katika kambi ndogo ya kijeshi huko Jordan na kudai kwamba Teheran imehusika na shambulizi hilo. Makumi ya wanajeshi wengine wa Marekani wamejeruhiwa katika shambulio hilo. Kwenye ukurasa wake wa mbele gazeti hilo la Iran Daily limeweka picha ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu akiwa gizani na kuambatanishwa na maneno yanayosema Marekani imepewa adresi isiyo sahihi kichwa cha nyoka kiko Tel Aviv. Habari nyingine muhimu ya Iran Daily ni ile inayosema Umoja wa Mataifa umetahadharisha kwamba Gaza inakabiliwa na mporomoko wa binadamu huku vita vikishadidi. Gazeti la al Al-Wifaq linalochapishwa kwa lugha ya Kiarabu limeipa kipaumbele habari ya hotuba ya kiongozi mwaadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Sayyid Ali Khamenei akihutubia mkusanyiko wa wanaharakati wa uchumi na wazalishaji wa sekta mbalimbali humu nchini. Kichwa cha habari hiyo kinasema: kiongozi mwadhamu mapinduzi ya Kiislamu ni mithili ya hewa safi ya majira ya machipuo haiwezi kuzuiwa. Katika habari nyingine, gazeti hilo la Alwifaq limeandika kwamba serikali ya Sanaa nchini Yemen imesema kuwa taifa la nchi hiyo ni imara zaidi kiasi kwamba halitetereshwi na vitisho vya adui, na kusisitiza kuwa meli za kivita za Marekani hazitookoka mbele ya mashambulizi ya wapiganaji wa Answarullah. Taarifa hiyo imetolewa na jeshi la Yemen siku kadhaa baada ya kulenga meli ya kivita ya Marekani katika maji ya Bahari Nyekundu. Vile vile limeandika kuwa mfuko wa fedha wa kimataifa umepunguza matarajio ya ustawi wa uchumi wa Saudia na Misri kwa mwaka huu 2024 kutokana na kupungua uzalishaji wa mafuta, lakini umetabiri ukuaji wa uchumi wa nchi kama vile Rusia, India, Brazil, Iran na China. Gazeti la Jumhuria Islami la lugha ya Kifarsi kama yalivyo magazeti mengine ya leo humu nchini yamejikita zaidi kwenye sherehe za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu zilizoanza leo Alhamisi tarehe kumi na mbili Bahmani kwa mwaka wa hijiria shamsi wa Kiirani sambamba na siku kiongozi wa mapinduzi hayati Imam Ruhullah Khomeini aliporejea humu nchini baada ya kuwekwa uhamishoni kwa takriban miaka 15. Ukurasa wa mbele wa gazeti hilo kuna picha inayomwonyesha Imam Khomeini akiteremka kutoka kwenye ndege iliyomsafirisha kutoka Ufaransa, akiwasili uwanja wa ndege wa Mehrabad mjini Tehran katika siku kama hii ya leo miaka 45 iliyopita. Gazeti la Etimade limeripoti kwamba sauti ya Allahu Akbar zilitikisa zili tikisa anga ya uwanja wa ndege wa Mehrabad mjini Tehran jana usiku kukumbuka tukio la kurejea nyumbani kiongozi wa harakati za mapinduzi Imam Ruhollah Khomeini. Baadhi ya vichwa vya habari za gazeti la Etimad vinasomeka: nini kilijiri ndani ya ndege kutoka Paris hadi Teheran, na Teheran yaiambia Marekani usicheze na moto. Na gazeti la Iran limeakisi matamshi ya Rais Ibrahim Raisi akisema uchaguzi ni miongoni mwa madhihirisho yasiyo na mbadala ya imani ya Imam Khomeini Mwenyezimungu wa mrehemu kwa maamuzi ya wananchi. Katika ukurasa wake wa michezo, gazeti hilo la Iran la lugha ya Kifarsi limeashiria ushindi wa timu ya taifa ya Iran dhidi ya Syria katika michuano ya kuwania kombe la mataifa ya Asia katika mechi iliyofanyika usiku wa kuamkia leo nchini Qatar. Iran ambayo ilicheza na wachezaji um, pungufu kwa kipindi cha dakika 50 ilifanikiwa kuitimulia kivumbi timu ya taifa ya Siria kwa kushinda mikwaju mitano ya penalti mkabala wa mikwaju minne. Nyota wa timu ile, yani timu ya taifa ya Iran kama inavyojulikana humu nchini, Mehdi Taremi anaikipiga kwenye timu ya Porto huko Ureno alipewa kadi nyekundu na mwamuzi wa mchezo huo baada ya kumchezea rafu mchezaji wa timu ya Siria. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wa penzi, karibuni katika sehemu hii ya 52 ya mfululizo wa makala hizi fupifupi za hikma za Nahjul Balagha. Leo pia tutaangalia kwa muhtasari hikma nyingine ya Imamu Ali bin Abi Talib alaihi ssalam, kama ilivyonukuliwa kwenye kitabu cha Nahjul Balagha, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. Na lau nitammiminia mnafiki dunia yote na mapambo yake ili anipende, hatonipenda na hiyo ni kutokana na, na yaliyoamuliwa na Allah kupitia Mtume ummiy sallallahu alayhi wa alihi wa sallam aliposema, ewe Alii, mumin hakuchukii wewe na munafik kamwe hakupendi. Katika hikma hii ya 45 Imamu Ali alaihi ssalam anataja uhakika mmoja wa ajabu ambao athari zake zinaonekana katika taarikhi na sira yote ya imamu katika umri wake wote. Katika hikma hii Imamu Ali alaihi ssalam anasema hata ingetokezea kumshambulia mumin kwa upanga wake, basi mumin huyo asingeweza kumchukia kabisa, kwa sababu mumin hamchukii Imamu Ali alaihi ssalam. Na lawa angemfanyia wema mkubwa kiasi gani mnafik, mnafiki huyo angeendelea kumchukia Imamu Ali kwani munafik hawezi kumpenda Imamu Ali alaihi ssalam. Tunajifunza kwenye hadithi hii tukufu kwamba Imamu Ali mwenyewe, kama yeye na sifa zake Ali na tukufu, ni kipambanuzi baina ya mumin na munafiki. Waumini wa kweli huwa wanajipamba kwa sifa za mtukufu huyo. Kila mumin wa kweli anakuwa na mapenzi makubwa kwa Imamu Ali alaihi ssalam, lakini wanafik hata wafanye vipi, hawawezi kumpenda Imamu Ali kwani sifa na dhati yao inakinzana kikamilifu na sifa na dhati ya Imamu Ali alaihi ssalam. Tunamwona hapa, imamu anasema hata ingetokezea nimshambulie mumin kwa upanga, basi mumin huyo hawezi kunichukia, kwani atakuwa anajua kwa dhati kwamba sikufanya hivyo bure. Na kama ingetokea ni mpe mnafiki dunia yote na vilivyomo, ili anipende, hawezi kunipenda kwani nguvu ya taasub, chuki na uadui ndani yake dhidi ya imam ni mkubwa kuliko dunia na vilivyomo. Cha kuzingatia zaidi hapa ni kwamba Kumepokewa hadithi nyingine kutoka kwa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, kwamba kumpenda Imamu Ali bin Abitalib alaihi salam ni kipimo cha kuwa mumin na kumchukia ni ushahidi wa kuwa mnafika. Mfano mmoja ni ile hadithi iliyopokewa kutoka kwa Abu Saidi al Khudri, iliyomo kwenye vitabu kama Ansab al Ashraf cha Ahmad bin Yahya Baladhri, mwanahistoria wa karne ya kwanza Hijiria, ambacho kimejikita kwenye nasaba za Waarabu, na kitabu cha Sunan cha Abu Isa Muhammad Termidhi, na ambacho ni miongoni mwa vitabu muhimu vya hadithi vinavyotegemewa sana na Waislamu wa Kisuni. Kwa mujibu wa vitabu hivyo, Abu Said Alkhudri anasema, sisi jamii ya Answari wa Madina tulikuwa tukiwajua wanafiki kwa chuki zao kwa Ali bin Abi Talib hadithi nyingine ni ile inayosema siku moja Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliwatangazia masahaba wake vielelezo vya mtu kuwa mumine na mtu kuwa mnafiki. Na mwisho wa hadithi hiyo ndefu kidogo, Mtume alimwashiria Imamu Ali alayhi salam na akasema, yeye ndiye kielelezo na kipimo cha kumpenda Allah kikweli kweli, na yeye ndiye kielelezo pia cha kumjua mnafiki na adui wa Allah. Wassalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Leo katika historia. Leo ni Alhamisi tarehe 20 Rajab mwaka 1445 Hijria, inayosadifiana na tarehe mosi Februari mwaka 2024 Miladia. Miaka 1432 iliyopita katika siku kama hii ya leo vilitokea vita vya Yarmuk kati ya jeshi la Kiislamu na jeshi la utawala wa kifalme wa Roma ya Mashariki katika bonde lililojulikana kwa jina hilo huko Palestina. Ushindi wa Waislamu huko Sham, yani Siria, sasa ulimpelekea mfalme wa Roma kuandaa jeshi kubwa kwa ajili ya kupigana na Waislamu, lakini Waislamu waliweza kutoa pigo kwa wanajeshi wa mfalme wa Roma licha ya kuwa na idadi ndogo ya wapiganaji na suhula chache za kivita. Kufuatia ushindi huo, waislamu walisonga mbele na kufikia eneo la mashariki la ufalme wa Roma na mwaka mmoja baada ya hapo waislamu wakafanikiwa kuchukua udhibiti wa mji wa Baitul Muqadas pasi na umwagaji damu. Tarehe mosi Februari, miaka 66 iliyopita iliundwa Jamhuri ya Muungano wa Kiarabu ya Siria na Misri baada ya kumalizika vita vya Suez na kurudi nyuma askari wa Uingereza, Ufaransa na utawala ghasibu wa Israel kutoka katika ardhi ya Misri. Gamal Abdu Nasser alitambuliwa kuwa kiongozi dhidi ya ukoloni wa magharibi na dhidi ya uzayuni katika ulimwengu wa kiarabu na kupata mashuhuri mkubwa. Hatua ya kwanza ya kuanzisha muungano wa nchi za kiarabu dhidi ya utawala haramu wa Israel na uaungaji mkono wake wa magharibi ilichukuliwa tarehe mosi oi Februari mwaka 1958 baada ya Siria kutia saini makubaliano ya kuungana na Misri na muungano huo ulianza rasmi baada ya kura ya maamuzi ya tarehe 22 Februari mwaka huo katika nchi hizo mbili. Na siku kama ya leo miaka 45 iliyopita, Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, kiongozi wa mapinduzi ya kiislamu ya Iran alirejea nchini na kupokelewa kwa shangwe kubwa na wananchi baada ya kuishi uhamishoni kwa kipindi cha miaka 15. Mapokezi hayo makubwa ya wananchi wa Iran kwa Imam Homeini hayajawahi kushuhudiwa mfano wake katika historia ya sasa ya dunia. Baada ya kutoa hotuba fupi katika uwanja wa ndege wa Mehrabad, Imam Homeini alielekea moja kwa moja kwenye makaburi ya mashahidi waliouawa wa katika harakati za mapinduzi ya Kiislamu kwa ajili ya kutoa heshima kwa mashahidi hao ambako pia alitoa hotuba katika umati mkubwa wa wananchi. Kwa mara nyingine, himam aliyetaja serikali ya Shapor Bakhtiar kuwa kibaraka wa Sha, sanjari na kutangaza kuunda serikali mpya kwa msaada wa wananchi. Na hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Bint Taha Aljunaidi wa Bumbwini, Zanzibar amesema asante, nasi tunasema shukran. Bwana Abdallah Ali Makajuru anashukuru, nasi pia vilevile vile tunakushukuru. Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, ambaye nawe umetuandikia, nasi vilevile vile tunakushukuru. Tunawashukuru wasikilizaji wetu wengine wote kama bwana Hamis Molela Tahwa Adi Muhamed na wengineo. Bwana Sherade Fazul wa Dar es Salaam, Tanzania, nawe pia tunakushukuru kwa maoni yako mengi na mazuri. Muda wetu wa kusoma maoni umeisha. Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari za dunia Alhamisi ya leo tarehe mosi Februari elfu mbili ishirini na nne inasalifiana tarehe 12 Bahman elfu moja mia nne na mbili kwa kalenda ya Iran ya hijiria Shamsia. Tarehe kama hii eh, kila mwaka huwa ndio mwanzo wa maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya nchini Iran. Waziri wa mambo ya nje wa Afrika Kusini Bi Naledi Pandor ameutaka utawala wa kizayuni wa Israel kuheshimu na kutekeleza uamuzi uliotolewa na mahakama ya kimataifa ya haki ICJ. Jeshi la utawala wa kizayuni ambalo ni maarufu kwa kuchuja mno habari limesema katika taarifa yake ya jana kwamba hadi hivi sasa wanajeshi 560 wa Israel wameshangamizwa tangu vilipoanza vita vya Ghaza tarehe 7 Oktoba 20 na ishirini na tatu. Mamlaka nchini Kenya zimelipiga marufuku kanisa la kiongozi mmoja Kristo wa kikristo ambaye aliamuru wafuasi wake wajiuwe kwa njaa wao na watoto wao ili waende mbinguni. Kanisa hilo la Shakahola limetangazwa kuwa ni genge la uhalifu lililojipanga kitaasisi. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi ahadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at IRIB ir. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at IRIB ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487 Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 Mkwaju 6767, Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.