Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Sema, mimi na kunasihini kwa jambo moja tu, ya kwamba msimame kwa ajili ya Mwenyezi Mungu wawili wawili na mmoja mmoja, kisha mfikiri, mtaona kuwa huyu Muhammad kila anayoyasema ni haki na mtaona kuwa mwenzenu huyu hana wazimu. Hakuwa yeye ila ni mwonyaji wenu kabla ya kufika adhabu kali. Sema, ujira niliyokuombeni kama nalipata kukuombeni, basi huo ni wenu nyinyi uchukueni. Hauko ujira wangu ila kwa Mwenyezi Mungu tu, naye ni shahidi juu ya kila kitu. Sema, bila shaka Mola wangu anaitawanya haki, mjuzi wa mambo ya ghaibu. Sema, dini ya haki imekuja, na ile ya uongo haitaleta mapya tena, wala haitaweza kurejesha nguvu zake. Bismillah rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hujambo mpenzi msikilizaji, na tumai mzima wa afya kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumapili usiku ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwa leo ni Novemba 19 mwafaka na tarehe 5 Jamadil ula mwaka 1445 Hijria. Studioni kuendesha matangazo haya kwa usiku huu ni mimi Hussein Hassan nikishirikiana na mwenzangu Abdul Fatah Musaidi. Tunakusihi, tuwe sote hadi tamati. Kama ada tumekuendelea taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, na kwenye safu ya vipindi tumekuandalia Uislamu Chaguo Langu, Hekaya za Aya, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya Leo Katika Historia, na endapo muda utaruhusu tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, lakini vile vile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM kwa msikilizaji wetu aliyeko Tanzania kupitia Radio Maarifa ya huko Tanga. Tovuti yetu ni parstoday.ir mkwaju SW. Halikadhalika una fursa kushiriki matangazo haya mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye kumbi zetu za WhatsApp na Telegram kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98 90 35 06 54 87. Muda si muda tunarejea na taarifa ya habari za dunia. ni saa moja na nusu usiku hapa jijini Teheran, sawa na moja kamili magharibi kwa saa za Afrika Mashariki na kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni kupe vidokezo. Kiongozi mkuu wa mapinduzi ya Kiislamu asema kadhia ya Gaza zimewadhihirisha walimwengu hakika nyingi zilizofichika. Rais wa Iran nasema damu za mashahidi wa Palestina zitaleta nidhamu ya dunia yenye uadilifu. WHO yatoa ripoti ya kushtusha kuhusu hali mbaya ya hospitali ya Ashifa huko Gaza. Na kampeni za uchaguzi wa rais zang'oa nanga katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema kadhia za Ghaza zimewadhihirisha walimwengu hakika nyingi zilizofichika, na mojawapo ya hakika hizo ni uungaji mkono wa viongozi wa nchi za magharibi kwa ubaguzi wa rangi. Ayatullah Sayid Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, ameasema hayo leo mbele ya hadhara ya makamanda na maafisa wa chuo kikuu cha sayansi na teknolojia za anga za mbali cha Ashura baada ya kutembelea maonyesho ya mafanikio na uwezo wa kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Ayatullah Khamenei Ameutaja utawala wa kizayuni kuwa ni dhihirisho la ubaguzi wa rangi na akaeleza kwamba wazayuni wanajiona wao ni wenye mbari bora na wanaona wanadamu wengine wote kuwa ni wenye mbari duni, na ni kwa sababu hiyo wameua maelfu kadhaa ya watoto bila nafsi zao kuhisi chochote. Ayatullah Ali Khamenei amesisitiza kuwa wakati rais wa Marekani, kansela wa Ujerumani, rais wa Ufaransa na waziri mkuu wa Uingereza, pamoja na kujidai kwao kote, wanaunga mkono na kuusaidia utawala huo wa kibaguzi, hiyo inamaanisha kwamba mabwana hao wanaunga mkono ubaguzi wa rangi ambao ni jambo linalochukiwa zaidi duniani. Amiri jeshi mkuu wa Iran amebainisha kwamba watu wa Ulaya na Marekani wanapaswa kuweka wazi msimamo wao juu ya swala hilo na kuonyesha kwamba hawaungi mkono ubaguzi wa rangi. Ayatullah Al Hamenei aidha ameashiria kushindwa kijeshi na kioperesheni utawala wa kizayuni, na akasema kushindwa utawala wa kizayuni huko Ghaza ni ukweli halisi, na kusonga mbele na kuingia katika hospitali au makazi ya watu si ushindi, kwa sababu ushindi maana yake ni kushinda upande wa pili wa mapigano ambapo hadi sasa utawala wa Kizayuni haujaweza kupata na hautaweza kuupata pia katika siku zijazo. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesisitiza kuwa wigo huo wa kushindwa na kutoweza ni mpana zaidi na haukomei kwa utawala wa Kizayuni, na akafafanua kwamba kutoweza na kushindwa huko kunamaanisha kushindwa Marekani na nchi za Magharibi pia na hivi sasa ulimwengu mzima umedhihirikiwa na ukweli kwamba utawala wenye nyenzo na zana chungu nzima na za kisasa kabisa za kijeshi haujaweza kumshinda mpinzani wake ambaye hana nyenzo na zana hizo. Katika hutuba yake hiyo, Hayatullah Khamenei vilevile amezungumzia wajibu wa utendaji wa serikali za nchi za Waislamu na akasema, na hapa nanukuu: Baadhi ya serikali za mataifa ya Waislamu zimeonekana kulani jinai za utawala wa kizayuni katika hadhara mbalimbali. Huku hayo yakiarifiwa, rais Ibrahim rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema nidhamu mpya ya dunia yenye uadilifu itaibuka kutokana na damu za wananchi wa Palestina zilizomwagwa na utawala wa kizayuni wa Israel katika vita vyake vya mauaji ya kimbari katika ukanda wa Ghaza. Rais rais amesema hayo leo Jumapili katika kaunti ya Shahriar mkoani Teheran na kuongeza kuwa watu katika pembe mbalimbali mbali za dunia wanaochukia utawala wa kizayuni na pia wameghadhabishwa na utendaji mbovu wa Umoja wa Mataifa na Baraza la Usalama la Umoja huo kwa kushindwa kusimamia au kusimamisha jinai za utawala wa kizayuni dhidi ya Wapalestina. Sayid Rais amesema kwamba na hapa nanukuu, hii leo watu wanahisi kuna udharura wa kuundwa mfumo mpya wa nidhamu ya dunia yenye uadilifu. Hakuna shaka nidhamu ya dunia yenye uadilifu itaundwa kutokana na irada ya mataifa na damu toharifu ya Wapalestina. Tokea Oktoba 7 utawala ghasibu wa Israel umeendelea kulenga maeneo mbalimbali ya ukanda wa Ghaza, hususan majengo ya makazi na hospitali, na matokeo yake yamekuwa ni kuwa washahidi zaidi ya Wapalestina kumi na mbili elfu ambapo elfu tano kati yao wakiwa ni watoto wadogo na zaidi ya elfu tatu ni wanawake. Taarifa hii habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kwengineko, shirika la afya duniani WHO limetoa ripoti ya kushtusha kuhusu hali mbaya inayoshuhudiwa ndani ya hospitali ya Shifa katika ukanda wa Ghaza baada ya timu ya wataalamu wake kuwasili katika hospitali hiyo iliyovamiwa na kuwekewa mzingiro na jeshi la utawala haramu wa Kizayuni. Televisheni ya Sky News imeripoti leo kwamba katika taarifa iliyotolewa usiku wa kumkia leo, WHO imetangaza kwamba timu ya wataalamu wa shirika hilo iliingia kwenye eneo la hospitali ya Shifa baada ya vikosi vya Israel kutoa amri ya kuondolewa watu 2500 waliokuwa wamekimbia hospitalini hapo kutafuta hifadhi. Baada ya timu ya wataalam ya WHO kuingia katika hospitali ya ashifa katika ukanda wa Gaza, shirika hilo la afya duniani lilipataja mahala hapo kuwa ni eneo la kifo na kuripoti kuwepo kwa kaburi la halaiki kwenye sehemu ya kuingia hospitalini hapo. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, zaidi ya watu 80 walikuwa wamezikwa katika kaburi hili la umati. Inasemekana kuwa mamia ya wagonjwa, wafanyakazi na wakimbizi waliokuwa wamepewa hifadhi katika hospitali hiyo waliondoka mahala hapo kutokana na mashambulio ya utawala wa Kizayuni, lakini pamoja na hayo, wanajeshi wa Israel walizimurika nyuso za baadhi ya wanaume na kisha kuondoka nao, kulingana na ripoti ya shirika la afya duniani. Wagonjwa waliosalia katika hospitali ya Shifa ni pamoja na watoto thelathini na wawili ambao walikuwa katika hali mbaya sana na watoto wengine wawili wachanga waliokuwa kwenye chumba cha uangalizi maalum ambacho hakina hata mifumo ya upitishaji hewa. Ofisi ya habari ya serikali ya Palestina katika ukanda wa Gaza ilitangaza jana kwamba Wapalestina 12,300 wameuawa shahidi katika au kutokana na uvamizi wa utawala wa kizayuni katika ukanda wa Gaza katika kipindi cha siku 43 zilizopita, wakiwemo watoto 5,000 na wanawake 3,300. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, idadi ya waliojeruhiwa katika uvamizi wa siku 43 wa utawala wa kizayuni wa Gaza Kumradhi, kwa mujibu wa ripoti hiyo, idadi ya waliojeruhiwa katika uvamizi wa siku 43 wa utawala wa kizayuni huko Gaza imefikia watu 30,000, akthari yao wakiwa ni wanawake na watoto. Katika hatua nyingine, Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imezindua kombora jipya la hypersonic lililopewa jina la Fatah mbili. Kombora hilo la aina yake limezinduliwa leo Jumapili wakati kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Ali Khamenei alipotembelea maonyesho ya mafanikio ya kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, kwa kifupi IRGC. Maonyesho hayo yamefanyika katika chuo kikuu cha sayansi na teknolojia ya anga za mbali cha Ashura ambapo kikosi cha anga za mbali cha jeshi la Sepa limezindua silaha na zana mbalimbali za kijeshi likiwemo kombora la Fatah mbili. Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, kombora hilo lina kasi kubwa na uwezo wa aina yake na, kuna, na hakuna teknolojia yote duniani inayoweza kulitungua hata katika kipindi cha miongo kadhaa ijayo. Kombora hilo limezinduliwa kama bidhaa mpya kabisa ya makombora yaliyoundwa na sekta ya viwanda vya wizara ya ulinzi ya Iran na lipo katika safu ya makombora ya hypersonic yenye uwezo mkubwa wa HGV na HCM. Aidha, katika maonyesho hayo Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imezindua mfumo wa ulinzi wa Mehran, mfumo ulioimarishwa wa dai tisa, na ndege isiyo na rubani au droni ya Shahid 147. Ikumbuko kuwa Juni mwaka huu Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ilizindua kombora lake la kwanza la balistiki la hypersonic lililopewa jina la Fatah. Kwa mujibu wa Brigedia Jenerali Muhammad Reza Ashtiani, waziri wa ulinzi wa Iran, sekta ya viwanda ya wizara ya ulinzi ya Iran ina uwezo wa kuunda silaha za aina zozote zinazohitajika na vikosi vya ulinzi vya nchi hii. Mafanikio ya viwanda vya silaha vya jamhuri ya kiislamu ya Iran hususan katika kuunda makombora ya balestiki katika miaka ya karibuni yameatia tumbo joto madola ya Magharibi. Kwingineko, baada ya kupita zaidi ya mwezi mmoja, utawala haramu wa Kizayuni wa Israel umekiri kuwa helikopta yake iliwalenga kimakosa walowezi waliokuwepo kwenye tamasha la muziki karibu na ukanda wa Ghaza mnamo tarehe 7 Oktoba kwa mujibu wa ripoti ya IRNA gazeti la kizayuni la Harets limenukuu ripoti ya uchunguzi wa polisi ya utawala wa kizayuni na kuandika kuwa mnamo Oktoba 7 helikop helikopta ya kijeshi ya Israel iliyowaua kimakosa watu kadhaa waliohudhuria tamasha karibu na kitongoji cha walezi wa kizayuni cha Raim. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, akthari ya waliohudhuria tamasha hilo walifanikiwa kukimbia katika sehemu nyingine ya uchunguzi huo imeelezwa kuwa harakati ya mukawama wa Kiislamu wa Palestina, Hamas, haikuwa ikijua chochote kuhusu kufanyika kwa tamasha hilo. Ikumbukwe kuwa tangu ilipoanza operesheni ya Kimbunga cha Al Aqsa mnamo Oktoba 7, vyombo vya habari na maafisa wa utawala wa kizayuni wamekuwa wakidai kwamba vikosi vya Hamas viliwashambulia na kuwaua waliohudhuria tamasha hilo kwa lengo la kukuza maafa ya tukio hilo na kujenga taswira bandia na ya uongo ya kuonyesha utawala huo dhalim kuwa ni mdhulumiwa. Utawala ghasibu wa kizayuni ulilitumia shambulio hilo dhidi ya tamasha hilo la muziki kama kisingizio cha kuanzisha mashambulio ya kila upande dhidi ya raia wakanda wa ukanda wa Ghaza na ukapata uungaji mkono na baraka kamili za nchi za magharibi hususan Marekani za kufanya mauaji ya kikatili na ya umati dhidi ya Wapalestina. Na makumi ya maelfu ya wagombeaji wa viti mbalimbali wakiwemo wagombea ishirini na sita wa kiti cha rais katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamezindua rasmi kampeni za uchaguzi huo leo Jumapili. Kampeni hizo zinatazamiwa kuendelea kwa muda wa mwezi mmoja. Uchaguzi mkuu ukiwemo wa rais katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umepangwa kufanyika tarehe ishirini ya mwezi ujao wa Desemba kwa mujibu wa tume ya taifa ya uchaguzi ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, seni watu milioni 44 kati ya idadi jumla ya wakongomani milioni 100 wamesajiliwa na kutimiza masharti ya kushiriki zoezi hilo la kidemokrasia la Desemba 20. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Haya ni matangazo ya Jumapili usiku ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi. Karibu sasa tukuletee uchambuzi wa kisiasa wenye kichwa kisemacho, matokeo ya kiuchumi ya vita vya Ghaza kwa utawala wa kizayuni. Operesheni ya kimbunga cha Al-Aqsa ya tarehe 7 Oktoba, ambayo imeupelekea utawala haramu wa Israel kupata kipigo kikubwa kihistoria, imeupelekea pia utawala huo kuendelea kushindwa katika nyanja nyingine, hasa ikitiliwa maanani kwamba ungali unaendeleza mauaji ya kimbari dhidi ya raia wa Palestina katika ukanda wa Gaza. Kwa mujibu wa ripoti za vyombo vya habari, operesheni ya kimbunga cha Laksa imeusababishia utawala huo wa kizayuni hasara kubwa ya kifedha isiyo na mfano wake. Hasara hiyo inaweza kuchunguzwa katika sehemu mbili, ya moja kwa moja na isiyo ya moja kwa moja. Hasara za moja kwa moja zinatokana na gharama za vita hivyo na zisizokuwa za moja kwa moja ni za mabilioni ya dola yanazopata mashirika na makampuni pamoja na miundombinu ya utawala wa kizayuni kutokana na taathira za vita hivyo. Kanali ya telegramu ya tovuti ya kipalestina ya Arisala imetoa ripoti na kuashiria takwimu za hasara za kiuchumi za karibu dola bilioni mia moja za moja kwa moja au zisizo za moja kwa moja ulizopata utawala ghasibu wa kizayuni tokea mwanzo wa operesheni ya kimbunga cha Al Aksa hadi siku za 17 za vita hivyo. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, thamani ya shekeli sarafu ya utawala wa kizayuni ilipungua kwa asilimia 5.7. Uharibifu wa moja kwa moja kwa miundo mbinu ulikuwa wa dola bilioni 4, na wa sekta ya utalii dola bilioni tatu na nusu kupungua kwa asilimia kumi ya miamala ya soko la hisa la Tel Aviv Yani thamani ya dola bilioni 29 ni jambo ambalo limeutia utawala huo wasiwasi mkubwa. Kusimamishwa uzalishaji wa gesi pia ulikuwa umeacha nyuma hasara ya dola bilioni 6. Kusimamishwa shughuli katika bandari ya Ashkelon kulisababisha hasara ya dola bilioni 24. Uhundi za hisa zilipungua kwa asilimia kumi. Gharama ya moja kwa moja ya operesheni ya kijeshi ilikuwa imefikia dola bilioni 7. Aidha, utawala wa Kizayuni umewarejesha jeshini wa wa laki tatu na elfu askari wa akiba wapatao laki tatu na elfu sitini kati ya askari laki nne kwa ajili ya vita hivyo vinavyoendelea kugharimu utawala huo pesa nyingi. Kwa upande mwingine, kuondolewa kiasi kikubwa cha wafanyakazi katika viwanda na vituo vya taaluma na kielimu kumeleta madhara mengine yasiyo moja kwa moja kwa uchumi wa utawala huo. Karibu asilimia nane ya wafanyakazi wameitwa kutoa huduma za dharura za kijeshi. Swala so, ambalo limepelekea utawala huo wa kibaguzi kukabiliwa na uhaba mkubwa wa wafanyakazi viwandani. Kulingana na ripoti zilizopo, bandari ya Haifa pia inakaribia kufungwa na hakuna meli za kigeni zinazotia nanga hapo. Mbali na hayo, utawala wa Kizayuni umewahamisha walowezi wapatao laki mbili na nusu kutoka vitongoji vya walowezi kaskazini mwa mpaka wa Lebanon na kuwapeleka kusini mwa Eilat. Pia umehamisha walowezi wa Kizayuni katika vitongoji 55 karibu na mpaka wa ukanda wa Gaza, ambavyo vina wakazi wapatao 150. Hata hivyo, wazayuni wasiopungua laki tatu ndani ya utawala wa Kizayuni wamehamishwa kutoka makwao na kupelekwa katika maeneo mengine, jambo ambalo limeugharimu utawala huo mabilioni ya dola. Wakati huo huo, kukimbia walowezi wa Kizayuni kutoka maeneo ambayo wamekuwa wakishi kumevuruga shughuli za kawaida za biashara na kupelekea kufungwa maduka mengi, vituo vya matibabu, shule, huduma za usafiri katika maeneo ambayo yanashambuliwa kwa maroketi ya Hamas. Suala jingine ni kwamba vita vya Gaza vimepelekea kusimama uwekezaji wa kigeni na vilevile vile wa ndani katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu, kwa sababu uwekezaji unahitaji utulivu na usalama mambo mawili ambayo hayako tena kutokana na vita vinavyoendelea. Ni kutokana na matokeo hayo ya kiuchumi, ndio maana wengi wanaamini kuwa kuendelea vita si tu kwamba hakutauletea utawala wa kizayuni ushindi wowote, bali pia kutauongezea matatizo zaidi ya kijeshi, kiuchumi na kisiasa. Wapenzi wasikilizaji, mnaendelea kusikiliza matangazo ya usiku ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Uislamu chaguo langu. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii inayowaangazia watu ambao baada ya utafiti wa kina na wawazi huamua kufuata njia ya haki na iliyojaa nuru katika maisha ya dunia na akhera, yaani Uislamu. Ni matumaini yangu kuwa utaendelea kuwa nami hadi mwisho wa makala ya leo, ambapo tutamwangazia Mmarekani aliyesilimu Bi Susan Aubrey. Bi Susan Aubrey alizaliwa katika familia ya kikatoliki Marekani. Baba yake alikuwa mtu mwenye hamu ya kufanya utafiti na kwa hivyo alikuwa na ujuzi kamili kuhusu mafundisho ya Ukristo. Anasema baba yake aliamini kuwa kulikuwa na upotoshaji mwingi katika Ukristo. Bi Aubrey anaendelea kusema Baba yangu alikuwa na shahada ya uzamivu au PhD katika teolojia, na alihesabiwa kuwa mmoja kati ya wa wahubiri kanisani. Aliamini kuwa bibilia iliyoko mikononi mwa Wakristo ni tofauti na ile ambayo imehifadhiwa katika makao makuu ya kanisa Katoliki duniani, Vatican. Bibilia ambayo alikuwa ameisoma katika Vatican ilikuwa imeandikwa kuwa Ahmad ndiye mtume wa mwisho. Wakati huo Anasema alikuwa hazingatii sana maneno ya baba yake, lakini matamshi yake kanisani yalipelekea ashinikizwe sana na serikali na hata alishikiliwa gerezani mara kadhaa. Kauli za baba yake Susan zilimfanya apate himma ya kufanya utafiti kuhusu mtume wa mwisho ambaye ametajwa katika Bibilia. Wakati alipoenda kufanya utafiti kuhusu Ahmad Alayhi wa alayhi wa salam, mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu, alifanikiwa kuufahamu Uislamu na kwamba Waislamu wanafuata Uislamu ambao ni dini ya mtume wa mwisho. Anafafanua zaidi kwa kusema, nilikuwa nimewahi kusikia jina la Uislamu mara kadhaa. Hii ni dini ambayo kumekuwepo na propaganda chafu sana kuihusu huko Marekani, ambako huarifishwa kama dini ipendayo vita. Mimi, pasina kuzingatia propaganda zote chafu dhidi ya Uislamu, niliamua kufanya utafiti kwa kutegemea vyanzo asili yaani vitabu vilivyoandikwa na waislamu nilipoanza kufanya utafiti kuhusu uislamu maswali mengi yalinijia akilini kwa kweli nilivutiwa sana na mafundisho ya kiislamu bi susan abri anaamini kuwa mapinduzi ya kiislamu ya iran yamemwezesha kuuelewa uislamu kwa njia bora na sahihi zaidi anaendelea kusema uwepo wa imam homeini mwenyezi mungu amrehemu na mapinduzi ya kiislamu ya iran ni mambo ambayo yamekuwa na nafasi kubwa katika kuniwezesha kuufahamu Uislamu. Wakati nilipouona uso wa Imam Khomeini katika televisheni, niliuona uso uliojaa nuru yenye kunivutia. Kwa hakika nilitasawari kuwa Nabi Isa alaihi salam amerejea. Hatua kwa hatua, niliweza kujua mengi kuhusu fikra zake, na hapo ili nibainikia kuwa Uislamu ni dini inayoweza kuwaongoza wapenda uhuru kote duniani. Hatimaye Susan Abry, baada ya kufanya utafiti wa kina, aliamua kuchagua Uislamu kama dini yake, na hapo alibadilisha jina lake na kuwa Jamila Alfurkan. Anasema alikumbana na masaibu mengi baada ya kusilimu na kuishi katika jamii ya kimagharibi isiyo ya Kiislamu. Anafafanua zaidi kwa kusema, awali nilikumbana na vizingiti vingi. Sikuwa naelewa Kiarabu na hivyo ilibidi nijifunze lugha hiyo ili niweze kuswali ipasavyo. Nilifikia natija kuwa maadamu sifahamu nini ninachokisoma katika sala, basi haina faida iliyokusudiwa. Hivyo nilijitahidi sana na ili niweze kufahamu maana ya maneno yanayotumika katika sala. Siku moja nilienda katika duka la vitabu katika mji nilokuwa nikiishi, na hapo niliona kitabu cha Kiingereza chenye anwani ya namna ya kuswali. Nilifurahi sana kuona kitabu hicho. Wakati nilipoamua kukinunua, muuzaji ambaye binafsi alikuwa ni Muislamu alinizawadia kitabu hicho. Nilianza kuswali kwa kutegemea maagizo ya kitabu hicho. Kwa hakika sala ni dhihirisho la ubora wa Mola Muumba wa dunia. Na kadiri siku zilivyosonga mbele, kila niliposali nilipata yakini zaidi kuhusu usahihi wa kuuchagua Uislamu. Wapenzi wasikilizaji, Marekani, Mmarekani huyo aliyesilimu anasema hatua kwa hatua aliamua kuanza kuvaa vazi la stara la Kiislamu, yaani hijabu. Anaendelea kusema, mwanzo haikuwa hijabu kamili, bali nilikuwa navaa tu mtandio kichwani. Baada ya muda nilivaa hijabu kamili yenye kunistiri mwili mzima. Wakati huo nilikuwa nikifanya kazi katika hospitali katika kitengo cha wanawake. Watu walikuwa na nadharia zilizohitilafiana kuhusu vazi langu la hijabu. Kwa mfano, mhadhiri wangu katika chuo kikuu alipongeza sana vazi langu la hijabu, lakini mkuu wa kitengo nilichokuwa nikifanya kazi hospitalini hakuwafiki vazi langu hilo la hijabu. kwa kuwa nilianza kuvaa hijabu katika mwezi mtukufu wa Ramadhani, alinitaka nivue hijabu baada ya kumalizika mwezi wa Ramadhani. Nilimfahamisha kuwa hijabu ni sehemu ya dini yangu na hivyo katu siwezi kuivua. Kwa kifupi ni kuwa nilikumbwa na matatizo mengi kutokana na uamuzi wangu wa kuvaa hijabu, lakini mimi nilikuwa nimeshaazimia kustahamili matatizo haya yote kwa ajili ya dini yangu. Hatimaye Marekani aliyesilimu Bi Jamila aliamua kufuata madhehebu ya Shia Ithna na Asharia kwa kumtegemea na kutawakali kwa Mwenyezi Mungu na kwa msaada wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam na Ahlulbeit wake aliweza kuvuka vizingiti vingi maishani. Hivi sasa yeye ni mwanaharakati Mwislamu ambaye anaendesha kazi zake binafsi na pia harakati za kijamii. Katika miongo ya hivi karibuni tumeshuhudia matukio mengi kuhusu wanawake katika nyuga mbalimbali wanaosilimu moja ya nukta za kuvutia ambayo bado ingali inatafutiwa jibu na wasomi wa nchi za magharibi ni kadhia ya kuongezeka idadi ya wanawake wa kimagharibi ambao wanaukumbatia Uislamu. Takwimu kuhusu kustawi kwa kasi Uislamu nchini Marekani zinapatikana katika kitabu cha kila mwaka kijulikanacho kama The Almanac Book of Facts. Kitabu hiki chenye itibari kote duniani kina takwimu zinazoonyesha kuwa kwa mwaka zaidi ya wa Wamarekani laki moja husilimu. Kutokana na ongezeko hilo kubwa na la kasi la Waislamu nchini Marekani na kote duniani, tunafikia natija kuwa idadi kubwa ya watu wameweza kuutambua Uislamu kama dini ya kweli na yenye kumletea mwanadamu saada hapa dunia na kesho akhera. Jambo na karibuni kwa nasi tena katika sehemu ya 35 ya kipindi hiki cha Hekaya za Aya, ambacho leo kitazungumzia aya ya 48 ya suratu Nisa: inna llaha la yaghfiru an yushraka bihi wa yaghfiru ma duna dhalika liman yashaa Ms, hakika Mwenyezi Mungu hasamehi kushirikishwa na husamehe yasiyokuwa hayo kwa amtakae, na mwenye kumshirikisha Mwenyezi Mungu, basi hakika amezua dhambi kubwa. Jafar bin Amr bin Umaya Adhamri anasimulia kwamba mimi na Ubaidullah bin Adi bin Khiyar tuliondoka kwenda Sham tukiwa pamoja na kundi la marafiki zetu. Tulipofika mji wa Homs, Ubaidullah alisema: Je, unataka tumwite Wahshi mtumwa wa Jubairi bin Mutem na tumuulize jinsi alivyomuua Hamza mwana wa Abdulmuttalib? Nilimwambia afanya chochote utakacho. Basi tulianza kumtafuta na tulimuuliza bwana mmoja habari zake, akatwambia, mnaweza kumpata nyumbani kwake. Ni mtu ambaye huwa amelewa wakati wote. Mkimkuta mwenye fahamu na afya njema, mtaona kwake sifa za Mwarabu, na mnaweza kumuuliza lolote kuhusiana na hadithi, lakini mkimkuta amelewa, achaneni naye na mumwombee dua. Tuliondoka na kwenda kwake. Alikuwa mzee sana, na alikuwa amelala juu ya mkeka uani nyumbani kwake kama tai. Tulimwita, akainua kichwa chake kuelekea upande wa Ibaidullah na kuuliza, wewe ni mtoto wa Adi bin Khiyar? Alisema ndiyo. Jafar anaendelea kusimulia kwamba tulikaa naye na tukamwambia tumekuja kwako ili utisimulie kuhusu mauaji ya Hamza. Vipi? Alisema, nitakwambieni kama nilivyomjibu mtume wa mwenyezi Mungu. Nilikuwa mtumwa wa Jubair bin Motaim. Alishiriki katika vita vya Badri na akatekwa nyara na Waislamu, lakini kutokana na uhusiano mwema wa mtume na baba yake, alipomuona akiwa miongoni mwa mateka wa vita alizungumza naye na kusema kwamba lau baba yako angekuwa hai ningewaachilia huru mateka wote kwa shifaa na maombezi yake. Baba yake Jubair Mutim alikiuka mkataba wa Makuraish ulioandikwa dhidi ya Bani Hashim, wakati Mtume na jamaa zake walipokuwa wamezingirwa na makafiri wa Makka kwenye shiibi ya Abitalib. Vilevile wakati Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam aliporejea Maka baada ya tukio la Taif Mutim alimpa hifadhi mtukufu huyo, na ndio maana alikuwa akipendwa sana na mtume. Pamoja na hayo, baada ya kuachiwa huru, Jubair daima alikuwa akifikiria kulipiza kisasi kwa damu ya ami yake Tuaima kutoka kwa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam wa hadi jeshi la Makuraishi lilipoelekea eneo la Uhud. Wakati huo Jubair aliniambia Ukimuua ami yake Muhammad, Hamza, kulipiza kisasi cha ami yangu Tuaima bin Adi, nitakuachilia huru. Wahshi anaendelea kusimulia kwamba Hindu binti Utba, mke wa Abu Sufyan, ambaye baba yake Utba bin Rabia, ami yake Shaiba na kaka yake Walid waliuawa katika vita vya Badre, pia alipendekeza kwangu ni muue mmoja kati ya watu watatu Mtume Muhammad, Ali bin Abi Talib na Hamza. nilimjibu kwamba kamwe sitaweza kumfikia Muhammad. Ali pia huwa makini sana kwenye uwanja wa vita, lakini Hamza anakasirika na kupatwa na ghadhabu sana wakati wa vita, kwa kadiri kwamba hazingatii tena yanayojiri kando kando yake. Labda naweza kummaliza kwa njia hii. Basi nikaondoka kuelekea Uhud na jeshi la Makuraishi. Nilikuwa hodari sana katika kurusha mkuki na ilikuwa nadra sana kwangu kukosa na kukosea shabaha. Wahshi anasema, jeshi letu lilipoajihiana na jeshi la Mtume nilitoka nje kidogo ya medani ya vita, nikimtafuta Hamza mpaka nikamwona. Alipokuwa alikuwa na sura nzuri na ya kuvutia. Alikuwa shujaa ambaye aliwaponda ponda maadui wa Uislamu kwa upanga wake, na alikuwa imara dhidi ya kila kitu. Nilimlia kiapo na nikajificha karibu na mti aujiwe mpaka aliponikaribia. Wakati huu mmoja wa mabwana wa kikuraishi ambaye mama yake alijulikana kwa uzinzi alinielekeza upande wake. Hamza alimuona na kusema, ewe mtoto wa mwanamke mwovu, njoo kwangu. Kisha akampiga dhoruba kali kwa haraka. Nilitikisa chusa yangu na kumpiga nayo. Ilimgonga chini ya kitovu na ikatokea katikati kati ya miguu yake. Hamza alitaka kunishambulia, lakini maumivu yalimzidi na hatimaye roho yake ilitengana na mwili. Baada ya kifo chake nilimsogelea kwa tahadhari, nilichomoa chusa. Nikaukata mwili wake vipande vipande na nikachukua ini lake na kumpelekea Hindu mke wa Abu Sufyana. Baada ya moto wa vita vya Ohod kupungua na pande zote mbili kurejea kwenye nafasi zao, Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam aliwauliza masahaba zake, nini kimempata ami yangu Hamza? Masahaba walinyamaza kimya. Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam alimtuma Amiru lmuminin Ali bin Abitalib alaihi ssalam kwenda kupata habari kuhusu hali ya Hamza. Ali alaihi ssalam alimpeleka Mtume mahali alipokuwa Hamza. Mtume alipouona mwili wa Hamza uliokuwa umekatwa vipande vipande, alisikitika sana na kusema: ewe Mola wangu, na kushukuru na kukushtakia wewe kuhusu uhalifu uliofanywa dhidi ya Hamza. Wewe ni msaidizi wangu katika matatizo yote. Baada ya vita vya Uhud, Hamza alikuwa shahidi wa kwanza aliyeswaliwa na Mtume wa Mwenyezi Mungu. Kisha mashahidi wengine waliletwa kwake. Kila alipopelekwa shahidi kwa mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, aliwekwa karibu na mwili wa Hamza, na alikuwa akiuswalia mwili wa Hamza na mashahidi wengine kwa wakati mmoja, mpaka akauswalia mwili wa Hamza mara sabini. Kisha akasema, nimewaona malaika wakiuosha mwili wa Hamza. Imepokewa kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alipita karibu na nyumba ya Ansari baada ya vita vya Uhud na akasikia sauti za wanawake waliokuwa wakiomboleza kwa ajili ya mashahidi wao. Machozi yalimbubujika Mtume, kisha akasema, wanawalilia wafu wote isipokuwa Hamza, yeye hana wa kumlilia. Ansari ambao walisikia kauli hiyo ya mtume waliwaamuru wake zao wakusanyike kwenye nyumba ya Mtume wa Mwenyezi Mungu na kumwomboleza Hamza. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alipoona maombolezo ya wanawake wa Madina kwa ajili ya Hamza, aliwaombea dua akisema, mumefanya vizuri na kunifariji. Wahshi anaendelea kusimulia kwamba awali nilikuwa tayari nimesikia baadhi ya aya za Qurani, aya kama ya 68 ya Suratul Furqan, ili niumiza na kunizuia kuwa Muislamu. Haya, hiyo inaeleza sifa za waumini wa kweli ikisema: na wale wasiomuomba Mungu mwingine pamoja na Mwenyezi Mungu, wala hawaui nafsi aliyoiharamisha Mwenyezi Mungu isipokuwa kwa haki Itakuwaje kwangu mimi ambaye nilimshirikisha Mungu na kuua watu kama Hamza? Niliondoka mara moja na kwenda kwa Mtume wa Allah, nikaenda nikatoa shahada mbili. Ni wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya ya 48 ya suratu Nisaa, kana kwamba aya hiyo ilinikusudia mimi. na husamehe yasiyokuwa hayo kwa mtakaye, na mwenye kumshirikisha Mwenyezi Mungu, basi hakika amezua dhambi kubwa. Wapenzi wasikilizaji, hapana shaka yoyote kwamba adhama na ukuu wa Uislamu upo katika ukweli kwamba dini hii imeacha wazi mlango wa kurejea kwenye njia ya uongofu kwa watu wote. Kwa hivyo, yeyote anayekaribia au akatenda dhambi au akafanya jambo lisilofaa, njia pekee ya kuokoka ni kuingia kwenye ngome ya Uislamu na kushikamana na kanuni na sheria zake. Wassalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Dhikrun wa mawidhatu wa nurun fii shifaa lisudur wa shafiuna yawman nushur Leo katika historia. Leo ni Jumapili, tarehe tano mfunguo nane Jamadul Awal mwaka 1445 Hijria, ambayo inasadifiana na, na tarehe 19 Novemba mwaka 2023 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1440 iliyopita kulingana na kalenda ya Hijria, alizaliwa Bibi Zeinab Alaiha Ssalam, binti mtukufu wa Imamu Ali bin Abitalib na Bibi Fatimatu Zahra Alaihim Assalam. Bibi Zeinab alikuwa mashuhuri miongoni mwa watu kutokana na maarifa na elimu kubwa aliyokuwa nayo. Katika tukio la Karbala, Bibi Zeinab alisimama kidete na kukabiliana na dhuluma za watawala dhalimu na ujahili wa watu wa zama hizo ili kutimiza malengo matukufu ya kaka yake, yaani Imamu Huseini alaihi ssalam. Bibi Zeinab alipelekwa Sham pamoja na mateka wengine wa nyumba tukufu ya Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam baada ya mapambano ya Imamu Huseini alaihi ssalam huko Karbala siku kama ya leo miaka 1437 iliyopita kulingana na kalenda ya Hijiria kulijiri vita vya Mota baina ya jeshi la Waislamu na jeshi la Roma na waitifaki wake. Vita hivyo vilitokea baada ya mjumbe aliyekuwa ametumwa na Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam huko Sham kwa ajili ya kulingania dini ya Kiislamu kuwa washahidi na askari wa kulinda mpaka wa eneo hilo. <muchasimu> Miaka mia moja na sita iliyopita katika siku kama ya leo alizaliwa huko Allahabad nchini India Bibi Indira Gandi, binti pekee wa Jawahar Lal Nehru. Mwaka 1947, baada ya India kupata uhuru kutoka kwa mkoloni Mwingereza na baba yake kuwa Waziri Mkuu wa India, Indira Gandi alikuwa na nafasi muhimu kando ya baba yake. Mwaka 1964, baada ya kufariki dunia y baba yake Indira Gandhi aliteuliwa katika serikali ya Lal Bahadur Shastri kuwa waziri wa habari, redio na televisheni. Bibi Indira Gandhi alikuwa waziri mkuu ali wa India kuanzia mwaka 1966 hadi 1984 alipouawa. Mskilizaji, hapa ni mjini Tehran na iliyoko hewani ni idhaya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kabla ya kufunga matangazo yetu haya, tegeni sikio, kwanza habari za dunia kwa ufupi. Kiongozi mwa wa mapinduzi ya kiislamu amesema kadhia za Gaza zimewadhihirishia walimwengu hakika nyingi zilizofichika na mojawapo ya hakika hizo ni uungaji mkono wa viongozi wa nchi za magharibi kwa ubaguzi wa rangi. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei ameyasema hayo leo mbele ya hadhara ya makamanda na maafisa wa chuo kikuu cha sayansi na teknolojia za anga za mbali cha Ashura baada ya kutembelea maonyesho ya mafanikio na uwezo wa kikosi cha anga za mbali cha Jeshi la Walinzi wa Mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema nidhamu mpya ya dunia yenye uadilifu itaibuka kutokana na damu za wananchi wa Palestina zilizomwagwa na utawala wa Kizayuni wa Israel katika vita vyake vya mauaji ya kimbari katika ukanda wa Gaza. Shirika la Afya Duniani WHO limetoa ripoti ya kushtusha kuhusu hali mbaya inayoshuhudiwa ndani ya hospitali ya Ashifa katika ukanda wa Gaza baada ya timu ya wataalamu wake kuwasili katika hospitali hiyo iliyovamiwa na kuwekewa mzingiro na jeshi la utawala haramu wa Kizayuni. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imezindua kombora jipya la hypersonic lililopewa jina la Fatah mbili. Kombora hilo la aina yake limezinduliwa leo Jumapili wakati kiongozi muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Khamenei alipotembelea maonyesho ya mafanikio ya kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Baada ya kupita zaidi ya mwezi mmoja, utawala haramu wa kizayuni wa Israeli umekiri kuwa helikopta yake iliwalenga kimakosa walowezi waliokuwepo kwenye tamasha la muziki karibu na ukanda wa Gaza mnamo tarehe 7 Oktoba, na makumi ya maelfu ya wagombea wa viti mbalimbali wakiwemo wagombea 26 wa kiti cha rais katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamezindua rasmi kampeni za uchaguzi huo leo Jumapili. Na kwa muhtasari huo habari za dunia, wapenzi wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa usiku wa leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu. Kwa niaba ya mwenzangu hapa studioni Hussein Hassan, mimi ni Abdul Abdul Fatah Musa la ziada sina ghairi ya kukuageni nikikutakieni usiku mwema. Ahsanteni na, alamsiki. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya intanet ni Pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r .ir mbali na katika barua wa pepe yetu ya Swahili radio rib r mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98935654. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PoBox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh