Uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, darsa ya Qur'ani, makala fupi, kila siku ya leo katika historia, na endapo muda utaruhusu tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, lakini vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya msikilizaji wetu aliyeko Tanzania kupitia redio ya huko Tanga. Tovuti yetu ni parse-today. imegonga saa sita kamili ya dhuhuri, tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na Afrika ya Kati. Ifuatayo taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa jeshi la IRGC si la Iran lasema la kutaleta amani na usalama duniani na meja jenerali mkuu wa jeshi la sepa alijana jumanne hapa mjini Teheran, na kuwa utawala wa Israel, kani kuanzisha mashambulizi ya kinyama kinyamaa watu zaidi ya elfu kumi. Salami ya Salami amesema hii leo utawala wa Zayuni ni kama jino bovu lililoza ambalo na limeanza kuhisika linaporomoka kwa kasi za kugundua kuporomoka kwa na itibari yao. Kamanda salami ameongeza ala wa kizayuni israel si tu kwamba umeshindwa ume, kwa fedheha na zaidi ya elfu moja mia tano wakiwemo mamia wanajeshi wa utawala huo ni sehemu ndogo ya matunda ya, ya wanamapambano wa palestina mapinduzi ya kiislamu ya iran amesisitiza kuwa imeumbisha mfumo wa maadui ambayo yakiarifiwa, wananchi wa Moroko wamefanya maandamano. Wananchi wa Palestina kabiliwa na hujuma tili ya utawala haramu wa Israel Laza. Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, hayo yalifanyika usiku wa kuamkia leo katika mji wa huko kaskazi Moroko. Hawa waliokuwa wamebeba bendera za Palestina walisikika na wananchi wa Palestina jinai zinazoendelea kufanywa na Wazayuni dhidi ya wakazi wa ukanda wa Gaza, mmoja ni tanje. Nukuu, ni wajibu wetu kuunga mkono na vita hii hadi mwisho, mwisho wa kunukuu. Wameshaandamana na kumiminika mabarabarani mara kadhaa sambamba na kuza utawala haramu wa Kizayuni, kuonyesha dhidi ya hatua ya serikali ya Rano kawaida na Tel Aviv na kutaka uhusiano huo ukomeshwe. Wananchi wa Morocco walioshiriki maandamano hayo ya jana Jumanne huku wakiwa wamebeba bendera za Palestina wanapinga kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala yoyote ile na wakati huo hutangaza kuwa pamoja na Wanapalestina. wakati huo huo waziri mkuu la rais Joe Biden kusitisha vita kwa siku tatu. Netanyahu, waziri mkuu wa Israel, amekataa ombi la rais Joe Biden wa Marekani kusitisha mapigano kwa muda wa siku. vuti ya habari Joe Biden wa Marekani alikuwa amemtaka asitishe mapigano kwa swala la mateka wanaoshikiliwa na maafisa wa Marekani. Maafisa wa Axios kwamba Biden amesema kusimama aweza kusaidia kuachiliwa baadhi ya mateka walioko Gaza. Marekani amesema katika kujibu habari hiyo kwamba pendediliwa na marekani litajumuisha kuachiwa na Hamas mateka kumi hadi kumi na muda huo wa siku tatu kusaidia kuthibitisha utambulisho ya majina ya mateka wote wanaoshikiliwa na Hamas. Sawali ilisema kwamba Biden na Netanyahu walikuwa wamejadili wa vita kwa muda ili kuruhusu harakati ya mukawama ya Hamas mnamo Oktoba saba, kimbunga cha Al-Aqsa dhidi ya utawala wa kigaidi. Nao utawala wa kizayuni ukaanzisha mashambulizi ya kila upande ya ukanda wa Ghaza ambayo hadi sasa yamepelekea kuwa washahidi wa zaidi ya elfu kumi wakiwa elfu arobaini na tano wamejeruhiwa katika mashambulizi yanayoendelea kufanywa na utawala wa kizayuni ambapo ni watoto. Wizara ya ili kesi elfu sitini za watu waliopotea, ambapo watu ni watoto tayari. Mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, Ghaza akigusia hadi wanaouawa katika ukanda wa Ghaza kwa kizayuni. Naibu katibu mkuu wa masuala ya kibinadamu amesema. Kwa mujibu wa ripoti asubuhi ya shirika la habari, Griffiths, naibu katibu mkuu anayehusika na masuala, ameeleza masikitiko yake kuhusu kupita elfu wa Ghaza wa mashambulizi ya Ghaza; amesema kuwa mauaji hayo ni changamoto. Antonio Guterres, Umoja wa Mataifa, taarifa kwamba Ghaza imegeuka kuwa kaburi la watoto, sababu kila siku wasichana wa Palestina wanauawa bado unaendelea kushambulia kinyama hilo kwa mabonga. Na utafiti mpya umefichua kuwa asamu nchini Ujerumani wanakabiliwa katika maisha yao ya kila siku huku shambulioya kibaguzi dhidi ya kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa jana Jumanne mjini Bali, kituo cha utafiti na uhamiaji cha maarufu DeZIM, asilimia arobaini na moja wafuasi wa dini ya Kiislamu wanakabiliwa na kila siku imebainisha kuwa thuluthi moja ya Islamu, yani asilimia ya i kushuhudia kesi mikononi mwa polisi na wanapozungumza na mamlaka. Utafiti wa kuwa arobaini na sita wanakabiliwa na aina moja au ya ubaguzi kila siku na taasisi za serikali. Ubaguzi wa rangi ni sehemu ya maisha ya kila siku Ujerumani, na ubaguzi wa njia tofauti ikiwemo katika utoaji za afya. Ripoti ya Rais Frank Walter wa Ujerumani kudai dini Ujerumani, huku kukiwa la ubaguzi wa rangi na chuki na propaganda za vikundi vya kulia na vibaya, mzozo wa wakimbizi na kujaribu dhidi ya wahamiaji za dunia kutoka Radio Tehran. ufuatao sasa, mpeni uchambuzi wa kisiasa hicho kupunguzwa uhusiano wa kidiplomasia wa Afrika kusini na utawala Afrika inawarejesha nyumbani wanadiplomasia wake kutoka Israel kulio kutokana na kuendelea mashambulizi Israel dhidi ya watu. tena waziri rais wa Afrika Kusini ametangaza kwa nchi hiyo kuwaita nyumbani wanadiplomasia jili ya mashauriano kuhusu hali ya sasa katika ardhi Palestina. nshavheni amesema rais sasa wa Afrika Kusini, ameiamuru na ushirikiano wa kimataifa kumchuluzi wa utawala wa kizayuni wa Israel. Afrika Kusini ni miongoni mwa nchi kubwa na barani Afrika na ndiyo inayoongoza mabaguzi wa rangi duniani. Raia wa Afrika Kusini wamepiso ya ubaguzi wa rangi Haya ni matangazo ya Tehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka Iran. Asante sana kwa kuwa nasi. Habari hizo ni pamoja na uchambuzi wa Kiswahili katika tovuti yetu ya Mkwaju sw. Hapa una fursa ya kushiriki matangazo haya, pendekezo na watu wa Kiswahili wako kupitia nambari alama ya kujumlisha 3505487 ni hapa jijini Tehran kwa saa za afrika Mashariki. Msikilizaji ya Quran, assalamu wa rahmatullahi. Bismillahi rahim, sifa zote njema zinamsalla subhanahu wa taala, rehma na amani zimshukie mtume wake, mtu na, kwa taufiki yake mola ka aliyetupa uhai, mikutana tena katika mfululizo wa darasa ya Quran 99 baada ya kukamilisha tarjumi na mai ya sura ya 57 tutaanza kutoa tarjumi na ufupi ya sura ya Al-Mujadala. Sura hii itangulia ya Al-Hadid na dina na ina aya ishirini na mbili. Sura inazungumzia zaidi masuala ya familia na mahusiano ya kijamii la sura hii limetoa ya sura yenyewe nahusu majibizano yaliyojiri na mwanamke mmoja na bwana. Nukta moja ya kipekee nayo sura, ambayo haipatikani katika sura yoyan ni kuwemo Mwenyezi Mungu amekwisha sikia na mke anayejadiliwe juu ya mumewe na anam, Mwenyezi Mungu, anayasikia ano yenu. Mungu ni mwenye kusikia ilai walad wale wa wa, wa miongoni mwenu wana wake zao na mama zao, ao si mama zao zao, ila wale wa na, hakika halo linalochusha na Mwenyezi Mungu ni, ni mwenye kusamehe wingi wa maghafira moja ambazo walikuwa nazo waama za ujahilamu ilikuwa ni kutokezea mume kukasirisha, alikuwa akimwambia ni ni sawa na mama yangu, kama maneno hayo alikuwa siyofaa kumtaliki na ku... njia na utaratibu ambao ulimfanya asiweze kuolewa na mw... na asiweze kuendelea pia kuishi maisha ya ndoa na mumewe huyo aliyetangulia. Hii ya talaka ilikuwa kwa jina lar. katika zama Salallahu alam, wakati mwanamme dina alipokuno alitamka alitamkamae mani... kumwambia mkewe kisha at ba ili kupata suluhisho la mushkeli huo, mke wake alikwenda kwa Bwana Mtume sallallahu alaihi wasalam na kulalamikia hali yake hiyo. Akamjibu kwa kumwambia damu haija suala hili kutoka kwa mwenyezi Mungu, wewe utabaki kuli kwa mume wako huyo. Alimwelekea Allah akashtakia hali yake akiomo yaliyomfika, aya tulizosoma za sura hii dala zikashuka na kusema a, mke na mama ni ushabihishaji sahihi unaofanywa hiyo sahihi pia Allah subhanahu wa ta'ala, bali jambo hilo Uislamu ukaipiga utalaka ya aina hiyo yaezea kama aina mojawapo ambazo hauzitambui mafunzo tunayopata kutokana Mtume wa Allah. na watu na watu walikuwa wakiweza kuona kwa hiyo Waislamu ili ilila na matatizo mbalimbali mbali. Funzo jingine tunalopata kutokana na ya hizi za ujahilia, bila na desturi za jamii na kiuonevu, Uislamu ulipokuja na masuluhisho muafaka ada na waaidha, tunajielimisha kutokana na ya hizi subhanahu wataala ni mwelewa wa mahusiano ya kifamilia jamii ya watu, na kwa hivyo ameweka sheria na ka kwa ajili ya mahusiano hayo. Najifunza kutokana na aya hizi kuwa wa... wanatakiwa wajihadhari wakaharibu uhusiano wa familia kwa kutuhumia na kutupiana kauli maneno mabaya. ya Mwenyezi Mungu na kwa makafiri iko adhabu iumizayo. Na hizi zinaendeleza yale yaliyozungumziwa katika aya ayatangulia kuhusu talaka, za kwamba kwa kutoa tu kauli hiyo tena ni talaka, kwa kumaanisha kwamba mume na utaratibu wa talaka tu uliobainishwa, ama kwa upande wa mume aliyemta wake kauli hiyo na akawa amehayo hasa ye, apewe adhabu ili asiro na hilo liwe funzo la mazingatio kwa wengine. Ya mume kama huyo ni kumnunua kisha huru mtumwa katika njia ya Allah, la kama hana uwezo, basi afunge saumu siku sitini na kama wakufunga pia ni kuimarisha misingi ya funzo. Jingine tunalopata kutokana na ya hizi ni kuwa tu ana dhima ya kauli anayotoa, na kwa hivyo kujisemea tu kila na kumtamkia mkewe. Hizi zinatutaka tufahamu kwamba kila fursa kwa ajili ya kuwakomboa na kuwaca, ili hatua kwa hatua suala hilo, waidha yahiyesha kuwa faini au kasa iwe na viwango na aina tofauti, na iwe na uwiano na mlingano na uweza na kiafya wa mkosa anayeza alilofanya. Siku atapowafufua Mwenyezi Mungu na aliyotenda Mwenyezi Mungu ameyadhibiti sahau, na Mwenyezi Mungu ni kitu. Baada ya aya zilizotangulia zizia adhabu ya duniani kwa kufuata mila potofu za ujahilia na kuzipinga Mwenyezi Mungu Aya hizi zinaashiria ya kuchupa mipaka yakimweleza kwamba kupitia ya hukumu na maamrisho ya Allah subhanahu wa ta'ala kumfanya mtu aishu na kuwa na mwisho na hatima mbaya hapa, kwa sababu hii kuzipuuza na kutozijali aya wadhiha na ishara za Mwenyezi Mungu. Akhira ambako Allah subhanahu wa ta'ala husha watu hao maovu waliofanya ambayo watakuwa wamesha ya sahau, lenyewe litawadhalilisha na kuwanyongesha watu hao, idhilali hiyo watafuatishiwa Mwenyezi Mungu. Baadhi ya mafuta kutokana na aya hizi ni kwamba ziwa dhima na kubaini fundisho na maamrisho ya Mwenyezi Mungu yote ya kuyapinga na kukabiliwa maamrisho hayo ya Mola, ma na mwisho mbaya kwa mtu duniani na akhira. Pata kutokana na aya hizi ni kuwa kupingana na mitume maana yake ni kupinga Mwenyezi Mungu, na yeye mola anya hayo adhabu kali na ya kudhalilisha. Aidha, tunajielimisha kutokana na aya hizi kwamba siku ya kiama mtu mwovu wa makosa yake, ili afahamu kosa aliyofanya na adhabu at kisha ndipo atau aliyoandaliwa Hii ni Redio Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka jijini Tehran, na kabla ya kukuletea udondozi, nisome hapa ujumbe wake Idris Malia Mungu kutoka Mombasa, Kenya. Amerika ndiyo inafanya mauaji ya kuangamiza na duniani kote, mwaka 1993 mauaji nchini Rwanda, mauaji baada ya kutungua ndege ya rais Juvenal Habyarimana, mauaji haya Uganda wakishirikiana na Amerika katika mauaji hayo, zaidi ya watu milioni mpaka um, sasa hivi ame na Museveni washitakiwe katika mahakama ya kimataifa kwa sababu Amerika imeshiriki katika moja kwa moja. Maoni yake Edward pwani ya Kenya. Asante sana kwa ujumbe wako huo katika ukumbi wetu wa maoni. Mengine yapo katika ukumbi wetu wasoma baada ya muda usio mrefu. Magazetini kwa magazeti hapa Iran mchana huu unafunguliwa na gazeti la Kayhan International, habari vinasema kiongozi mwadhamu atangaza sera za ustawi. Wachunguzi wasema vita vya njaa dhidi ya Ghaza. Waziri wa Iran anasema Teherani iko tayari kuungana na Uturuki. Vita vya Ghaza vya bomoa rais Ibrahim Raisi ameenda Tajikistan, na na mkia wa ugaidi unavyomfedhehesha kichaa kuhusu kufedheheka mba huyo kichaa limeandika nayoendelea Ghaza mbali na kwamba ni njama zisizo na tija za kujaribu kuwahamisha Wapalestina, lakini pia yamefichua ya utawala wa kizayuni kama ambavyo pia yamemfedhehesha mfadhili mkuu wa kupitia maandamano makubwa ya ndani ya Marekani kona zote za dunia. Marekani imekosa uungaji mkuu wa baadhi ya viongozi wa nchi chache ambao uliojaa chuki dhidi ya Uislamu tukiachana na gazeti hili ya Kiingereza la Kehan International, lugha ya Kifarsi la Kehan limeandika makundi ya mukawama ya Iraq, Lebanon ya wanyeshea ya makombora na droni wanajeshi wa Marekani na Israel wanapambana vizuri zaidi kuliko wanajeshi wa maarufu za kijeshi duniani na Rasia asikiri kuwa ina miliki bomu la atomiki wapi mashirika ya kimataifa Times, ni vyema tuseme muhimu chini ya kichwa cha Mapalestina hawako tayari japo kipande kidogo ambacho kinasema: baada ya zaidi ya mwezi mabomu na mauaji ya kinyama, umeshindwa vibaya kuondoa watu wa Gaza. Wapalestina katika ukanda wa Gaza wameonyesha nia ya kubakia katika ardhi yao ya kihistoria licha ya ukatili na uharibifu wa kupindukia. Uh, unaofanywa na Israel yao ya kila siku, ambayo hata kabla tayari yalikuwa magumu chini ya mzingiro wa miaka kumi na sita. Katika siku za mwanzo za jinai zao, uchokozi wao kwa kila upande, viongozi wa Israel kuamini kwamba ndoto zao zinaelekea kufanikiwa, ni kuwa wakati umefika kwa Israel kuwahamisha kwa umati wa Gaza, na baadaye kutoka ukingo wa ma na kuwapeleka Misri na Jordan. Utawala wa Kizayuni ulianzisha kampeni ya fujo kuwashinikiza wananchi wa Gaza, kaskazini na waelekea kusini wahamishiwa kwenye jangwa la Sinai nchini Misri. Wazayuni hao walina kila walichonacho vipeperushi hadi wananchi wa Gaza wahame maeneo ya kaskazini huo, baadhi ya lakini, wengi wao wamebaki katika maeneo yao na kuapa kutohama kabisa. Msimamo huo imara waliondoka katika siku za kwanza Kwani waligundua kuwa hakuna sehemu yoyote iliyobaki skanda wa Gaza na katika eneo la Palestina. Makala hiyo ndefu ya kufurahisha ni kwamba hakuna Mpalestina hata mmoja aliyekwenda Rafa katika mpaka wa Misri kwa ajili ya kuikimbia; mwao ni mmoja: tutabaki hapa Gaza na tutapambana hadi ushindi. Naona tutosheke na makala hiyo ndefu ya gazeti la Tehran Times. Ama habari kuwa katika sema Gaza yageuka kuwa makaburi ya watoto wadogo la nano la Iran linasaka ya kimataifa. Hii ni Redio Swahili Sote ya Jamhuri ya Kisazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Leo katika historia Leo ni Jumatano tarehe rabiu Uthani, mwaka alfu moja mia nne inayosadifiana na tarehe mwaka alfu mbili miladia. Siku sitini na saba iliyopita alizaliwa mtaalamu wa nyota wa hali. Alisoma katika kitengo chini ya chuo kikuu cha Oxford kuanza kujishughulisha na maswali wa kijana mdogo, huku akifanya safari kuelekea kusini mwa dunia kwenye kisi kilichoko bahari ya Atlantic Edmond Halley katika kutalii nyota, ambapo aligundua kwamba ilivyo kwa sayari na obiti za duara dufu na kwa msingi huo kurudi kwao unaweza kuhesabika. Mwaka alikuwa mhadhiri wa chuo kikuu cha Oxford mnam, aliteuliwa kuwa mwanajimu katika Royal Observatory. Halley alifariki dunia mwaka 17 Tarehe 23 Rabiu thani miaka alifariki dunia huo, ni wahadithi na malenga mashuhuri wa Kiislamu Ahmad mwanazoni huyo alizaliwa mwaka 5 hijria na kukulia katika Shan katikati mwa Iran kwa baba yake Mulla miaka kadhaa baadaye Najaf nchini Iraq na kupata elimu ya juu kwa wa mji huo. Alamu ameandika vitabu vingi vikiwemo Vajusaada na Asrarul Haj. na siku kama ya nane iliyopita, saa mwaka elfu moja mia nane ya X iligunduliwa Wilhelm Conrad na mwanasayansi maarufu wa Ujerumani, kiwa tuzo ya Nobel kwa kufanikiwa kugundua, kwa kuwa hakutambua miale aliyoigundua jina la X. Miale hiyo hupenya kwa urahisi mwanadamu, kwa ajili hiyo ni njia nzuri zaidi ya au picha ya X-ray za ndani ya mwili zilizo dhuru. Hii ni Redio Teheran mawili matatu. Katika ukumbi wetu Hamis Hashim Bilali wa Mtwara, Tanzania hapa hivi matu maza ingekuwa yanafanyika nchi zingine umoja au kwa kuwa wanaonewa kule ni Waislamu, swali so zito hilo, anauliza Hashim Mtwara, Tanzania. naye nadhani huyu atakuwa wa Uganda. Nikiona ndugu zangu wanaiwa kinyama na hao sibu ni wale a, wanawamini nasikitisha sana, naumwa roho. Haya, huu maneno yamedondoka dondoka, zimurika, naona na akisi kadhia ya Ghaza na anasema, kuona namna wanavyo kandamizwa na kudhulumiwa sambamba na Israeli dhidi ya Wapalestina katika ukanda wa Ghaza, kushindwa utawala wa kizayuni moka kwa Marekani ni chanzo cha usalama duniani. Wananchi wa Morocco wamefanya maandamano ya kuunga mkono Palestina ambao wanakabiliwa na hujuma na mashambulizi utawala haramu wa Israel katika ukanda wa Ghaza. Netanyahu waziri mkuu wa Israel amekataa ombi la rais la kusitisha mapigano kwa muda wa siku tatu. Naibu katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anayeshughulikia masuala ya kibinadamu yanatoa changamoto kubwa kwa zima la ubinadamu. Utafiti mpya umefichua kuwa asilimia arobaini ya Waislamu nchini Ujerumani vya ubaguzi katika maisha yao ya kila siku, huku hujuma na mashambulio dhidi ya Waislamu ya ya bara Ulaya utafiti huo asilimia 46 ya wanawake Waislamu nchini humo wanakabili moja au nyingine katika ofisi za umma na kwenye taasisi za serikali. Huo ndio unaotufungia matangazo haya. Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri. Asante sana mpenzi msikilizaji, kwa kuwa nasi tangia na vilevile vile tunakushukuru kwa kushiriki matangazo haya kwa kutumia yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya na, na kutakia mchana mwema. Asante na kwa heri.