Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Sema, mimi na kunasihini kwa jambo moja tu, ya kwamba msimame kwa ajili ya Mwenyezi Mungu wawili wawili na mmoja mmoja, kisha mfikiri, mtaona kuwa huyu Muhammad kila anayoyasema ni haki na mtaona kuwa mwenzenu huyu hana wazimu, hakuwa yeye ila ni mwonyaji wenu kabla ya kufika adhabu kali. Sema, ujira niliyokuombeni kama nalipata kukuombeni, basi huo ni wenu nyinyi, uchukueni. Hauko ujira wangu ila kwa Mwenyezi Mungu tu, naye ni shahidi juu ya kila kitu. Sema, bila shaka Mola wangu anaitawanya haki, mjuzi wa mambo ya ghaibu. Sema dini ya haki imekuja, na ile ya uongo haitaleta mapya tena, wala haitaweza kurejesha nguvu zake. Bismillah rahmani rahim. Wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Mpenzi msikilizaji, mimi ni Mubarak Ena nikiwakaribisha katika matangazo haya ya uh, usiku wa ujioni ya idha ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran, ikiwatangazieni mubashara, moja kwa moja kutoka studio zetu za jamjam jam, hapa jijini Tehran. Katika siku hii ya leo, wapenzi msikilizaji, Jumatatu, tulioandalieni ni taarifa ya habari za dunia. Taarifa hii wapenzi wasikilizaji, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya uchambuzi wa kisiasa, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo yetu, ambapo tutakuwa na kipindi cha vita vya riwaya. Baada ya hapo, ni ulimwengu wa michezo na kisha makala ya leo katika historia na kasida. Hivyo basi, ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya na wapenzi wasikilizaji, napenda kuwakumbusha kuwa mnaweza kuyapata matangazo yetu haya mubashara popote pale mlipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw. Ntarudia tena, unaweza kuyapata matangazo yetu haya mubashara popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw. Na hali kadhalika pia, wapenzi wasikilizaji, mnaweza kuyapata matangazo haya kupitia aplikesheni ya simu za mkononi ya IRIB World Service na pia aplikesheni ya Radio Maarifa ya Tanzania ambayo pia inaturushia matangazo yetu mbashara kwa njia ya FM. Baada ya mtuso mrefu ni taarifa ya habari za dunia. imetimia saa moja unusu usiku kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na saa kumi na mbili jioni kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, au Lubumbashi, DRC. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. waliuwa washahidi katika vita vya Israeli dhidi ya Gaza waongezeka na kufikia elfu nane mia tatu na sita watoto ni 3435. Msemaji wa harakati ya Hamas asema hatamu ya udhibiti wa mapigano na adui mzayuni ziko mikononi mwa wanajihadi. Na Mayahudi wa Iran waandamana kote nchini kulaani jinai za utawala wa kizayuni wa Israeli. Karibuni, na sasa ni habari kamili. Wizara ya Afya katika ukanda wa Ghaza imetangaza kuwa hadi kufikia jioni ya leo idadi ya mashahidi wa mashambulizi ya kinyama ya utawala wa Kizaini wa Israel katika eneo hilo imeongezeka na kufikia watu elfu nane mia tatu na sita, kwa mujibu wa shirika la habari la Fars la Iran. Msemaji wa wizara ya afya iliyo chini ya serikali ya Hamas huko Ghaza Uh, katika siku ya ishirini na nne ya vita hivyo, idadi ya mashahidi imeongezeka na kufikia elfu nane mia tatu na sita kwa mujibu wa taarifa ya wizara hii. Watu ishirini na moja elfu na arobaini na nane wamejeruhiwa kwa viwango tofauti, na kwamba walioua washahidi eh, kuna watoto elfu tatu mia nne arobaini na saba na wanawake 2136. Wizara ya Afya ya Gaza imetangaza pia kuwa utawala ghasibu wa kizayuni unazilenga kwa makusudi ambulensi kwa lengo la kuzuia utoaji huduma za misaada. Hadi sasa ambulensi 25 zimeshambuliwa na kuripuliwa. Na wakati huo huo shughuli za utoaji huduma za matibabu katika hospitali 25 za Gaza zimesimamishwa. Kulingana na msemaji wa Wizara ya Afya ya Gaza, watu 1950 wamebaki chini ya vifusi hadi sasa, na 150 kati yao wa wakiwa ni watoto. Aidha, msemaji huyo amewatolea wito wa kazi wote wa Gaza Uh, kufika hospitali ya Ashifa kwa ajili ya kuchangia damu. Afisa, uh, huyo wa Palestina ameiomba serikali ya Misri pia ifungue kivuko cha Rafah kwa minajili ya kuingizwa vifaa vya matibabu. Aidha, ameiomba jamii ya kimataifa ichukue hatua ili kuhakikisha usalama wa vituo vya tiba huko Gaza kulingana na sheria za kimataifa. Siku ya Jumamosi tarehe 7 Oktoba 2023 na mapambano wa mukawama wa Palestina walianzisha operesheni ya kushtukiza iliyopewa jina la kimbunga cha Al Aqsa kutokea Ghaza kusini mwa Palestina dhidi ya ngome za utawala wa kizayuni unaoikalia Quds tukufu kwa mabavu, katika hatua ya kulipiza kisasi na kufidia. Kipigo kikali na pigo kubwa uliopata utawala wa kizayuni wa Israeli umechukua hatua ya kufunga vivuko vyote vya Gaza na hivi sasa unaendeleza mashambulio mtawalia dhidi ya maeneo ya makazi ya raia na vituo vya tiba na pia misikitini na makanisani katika ukanda wa Ghaza. Wakati huo huo, msemaji wa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas amesisitiza kuwa mukawama au harakati za mapambano zina uwezo wa kudhibiti hatamu za mapigano na adui mzayuni, na kwamba mwenendo wa mapambano uko kwenye udhibiti wa wanajihadi. Kwa mujibu wa televisheni ya Almayadin, Abdulatif Alqanu amesisitiza katika taarifa aliotoa leo Jumatatu kwamba utawala wa kizayuni wa Israel umewaua shahidi wa Palestina zaidi ya elfu nane na kubomoa nyumba zao. Afisa huyo wa Hamas ameongeza kuwa hatua hizo za wazayuni si ushindi, bali ni kielelezo cha kushindwa. Alqanu amefafanua kwa kusema kujipenyeza kwa kiwango kidogo kupitia nchi kavu katika baadhi ya maeneo ya ukanda wa Gaza kumefanywa na maghasibu wa kizayuni baada ya kushindwa kutekeleza mpango wao wa mpana. Wazayuni wanafanya operesheni kama hiyo ili kujaribu kusafisha haiba yao. Msemaji wa Hamasa amebaini kuwa vikosi vya brigedi za Izuddin al Kassam vimetoa vipigo vikali kwenye safu za adui na nyuma ya safu za adui na kuzilenga zana zao za kijeshi na vifaru. Alqanu ameongeza kuwa mashambulio hayo yanadhihirisha nguvu na uwezo wa vikosi vya mukawama katika kudhibiti hatamu za vita katika medani za mapambano. Vyombo vya habari vya utawala wa kizayuni jana viliripoti kutokea tukio hatari la kiusalama huko Airos kaskazini mwa Gaza na kusikika milio mizito ya risasi. Awali kundi la wanamapambano la Alqassam lilivuka vizuizi vya mpaka na kufika magharibi mwa Airos ndani ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu na kuzilenga kwa makombora zana za kivita za jeshi la utawala wa kizayuni wa Israel. Baada ya hapo, Al Qassam ilitangaza kuwa wapiganaji wake wamewaangamiza askari kadhaa wa Israel waliokuwemo ndani ya zana hizo. Baada ya kukamilishwa operesheni hiyo na kuwasili vikosi vya usaidizi vya utawala wa kizayuni karibu na Airos, yalizuka mapigano makali kati ya vikosi vya wazayuni na mujahidina wa Al Qassam. Mwandishi wa habari wa Rusia leo ameripoti kuwa tukio hilo lilianza kwa operesheni ya vikosi vya izzuddin al-Qassam eh, kujipenyeza nyuma ya safu za wanajeshi wa Israeli na vikosi hivyo vya Hamas vikashambulia magari ya kivita ya Israeli kwa makombora ya kuteketezea magari ya kivita hapa nchini Iran. Mayahudi leo wamekusanyika katika miji tofauti kulaani jinai za utawala haramu wa kizayuni wa Israeli dhidi ya Wapalestina wasio na ulinzi katika ukanda wa Gaza. Kwa mujibu wa shirika rasmi la habari la Iran, IRNA, Mayahudi hao wa Iran leo wamekusanyika kwa wakati mmoja katika miji ya Tehran, Shiraz, Isfahan, Yazd, Kermanshah na Kurdistan na kutaka vita visimamishwe mara moja huko Gaza na Palestina kwa ujumla. Rabi Yunus Hamami Lalezad, kiongozi wa kidini wa mayahudi wa Iran, amesema katika hadhara ya mayahudi waliojumuika pamoja hapa mjini Teheran kupinga jinai za utawala wa kizaini wa Israel kwamba wafuasi wa dini tofauti wanaishi pamoja hapa nchini Iran na licha ya propaganda nyingi ambazo zimefanywa baada ya mapinduzi, lakini mayahudi wa hapa nchini wameendelea kuwa na masinagogi la mijumuiko yao na hawajawahi kubugudhiwa na kusumbuliwa kwa namna yoyote ile. Rabi au kuhani Lalezad ameongeza kuwa Imamu Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu na Ayatullah Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, daima wamekuwa wakiwajali Wayahudi na Wayahudi Wazoroshi na Wakristo wanaishi kwa amani na utulivu nchini Iran. Kiongozi huyo wa kidini wa Mayahudi nchini Iran amesisitiza kuwa Mayahudi wako pamoja na watetezi wengine wa uhuru duniani na kuunga mkono wananchi wa Palestina wanaodhulumiwa. Mashambulizi ya kikatili ya utawala wa kizeni wa Israeli katika maeneo ya makazi ya ukanda wa Gaza yanaendelea kwa wiki ya nne mfululizo, na kwa mujibu wa wizara ya afya ya Palestina, zaidi ya wa wapalestina elfu nane wameuawa washahidi, nusu yao wakiwa ni watoto wadogo, madhulumu na wasio na ulinzi. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za dunia, ikiwa jioni moja kwa moja kutoka hapa Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Mamia ya watu wenye hasira wamevamia uwanja mkuu wa ndege katika eneo la Dagestan nchini Rusia, wakipinga kutua ndege zinazotoka Israeli, wakati utawala huo haramu wa kizayuni ukiwa unaendeleza mauaji ya kinyama dhidi ya wa wapalestina wasio na hatia katika ukanda wa Gaza. Umati huo w wa watu ulivunja uzio wa usalama hapo jana na wengine kufika kwenye barabara ya ndege ya uwanja, uwanja wa ndege wa Mahachakala katika jamhuri ya Dagestan kabla ya kuondolewa na vikosi vya usalama. Wizara ya mambo ya ndani ya Rasia imetangaza kuwa zaidi ya watu hamsini e, wametambuliwa kushiriki e, samahani nitarudia hapo tena. Wizara ya mambo ya ndani ya Rasia imetangaza kuwa zaidi ya watu mia hamsini wametambuliwa kushiriki katika mkusanyiko huo, na kwamba sitini kati yao wamekamatwa. Kwa mujibu wa taarifa ya wizara hiyo, Askari polisi tisa walijeruhiwa katika makabiliano na umati huo wa watu, wakiwemo wawili ambao wamefikishwa hospitalini kupatiwa matibabu. Imeelezwa kuwa ndege iliyomilikiwa uh, iliyolalamikiwa kutua katika uwanja wa ndege wa mahachakala ilikuwa ya shirika la ndege la rasia la Red Wings. Picha za mitandao ya kijamii zilionyesha abiria waliokuwa na uh, hofu wakikimbilia kuingia tena ndani ya ndege hiyo huku kukiwa na mzozo kwenye barabara ya uwanja wa ndege video zilizosambaa katika mitandao ya kijamii zinaonyesha umati wa watu waliokuwa wakiandamana na kuvunja milango ya vioo na kukimbia katika uwanja wa ndege huku baadhi yao wakipiga nara dhidi ya uzayuni katika eneo la abiria wanaowasili baadhi ya watu walionekana wakipeperusha bendera za Palestina na wengine wakikagua pasi za kusafiria za abiria wanaowasili. Mwandamanaji mmoja aliyekuwepo nje ya uwanja wa ndege alionekana ameshika bango lenye maandishi wauaji watoto hawatakiwi Dagestan. Mapema jana hiyo hiyo, shirika la habari la Rianovosti la Rusia liliripoti kuwa kituo cha Wayahudi katika uh, mji wa Nalchik katika jamhuri ya karibu ya Kabardino Balkaria kimechomwa moto. Tuelekee sasa huko India, ambapo taarifa zinasema mamia ya askari e, polisi na vikosi vya wanamgambo wa India wametumwa katika maeneo muhimu ya Kashmiri ili kuzuia maandamano yoyote ya kuunga mkono wananchi wa Palestina. Kwa mujibu wa shirika la utangazaji la jamhuri ya Kiislami Iran, IRIB, kutoka huko Kashmir polisi wa India wamefunga msikiti mkuu wa Kashmir ambao ni msikiti mkubwa zaidi katika eneo hilo na kumwekea imamu wake kizuizi cha nyumbani. Manzur Ahmad, raia wa Kashmir ambaye kila mara huhudhuria sala ya Ijumaa katika msikiti huo, amesema wa watu kutoka Uh, maeneo mbalimbali huja msikitini hapa na inasikitisha kuona polisi wamefunga msikiti huu. Ameendelea kusema tangu yalipoanza mashambulizi ya wa wazayuni dhidi ya Gaza, hali ya Kashmiri imekuwa hivi. Mamlaka za utawala wa India zimetangaza kuwa zinafunga msikiti mkuu kwa muda ili kuhudumisha nidhamu na sheria. Watu wa eneo hili wanasema uamuzi wa huu wa mamlaka za India hauvumiliki. Ahmed Betre, raia wa eneo la Srinagar amesema wafuasi wadini zote inapaswa waishi pamoja kwa usalama, na anasema wao pia wanaomba dua ili amani e, na usalama vidumu katika jamii. Kwa masikitiko, wanasema viongozi wenye mamlaka hawaheshimu wazee na na waumini wanaoswali katika msikiti huo. Na kwa kumalizia ni kuwa naibu mkuu wa kituo cha maridhiano cha rasia nchini Siria ametangaza kuwa jeshi la anga la Rusia limefanya shambulio dhidi ya maficho ya chini ya ardhi ya makundi ya kigaidi katika miji ya Idlib na Latakia kaskazini magharibi mwa nchi hiyo. Vadim Kolit, naibu mkuu wa kituo cha maridhiano cha Russia nchini Syria Hamimim, amesema jeshi la anga la Russia limefanya mashambulizi ya anga dhidi ya ngome za magaidi waliohusika na shambulio lililolenga vituo vya jeshi la serikali ya Syria. Mashambulizi hayo yameangamiza maficho ya chini ya ardhi ya magaidi hao katika miji ya Idlib na Latakia. Kwa mujibu wa Kolit, mashambulizi ya magaidi hao kwenye kambi za jeshi la Siria yamepelekea mwanajeshi mmoja kuuawa na wengine wanne kujeruhiwa. Valim Kolit ameendelea kueleza kwamba upaaji wa ndege za kivita za kinachoitwa muungano wa kupambana na ugaidi unaoongozwa na Marekani ungali unazusha taharuki na hali ya hatari katika anga ya Siria. Naibu mkuu huyo wa kituo cha Hamimim amemalizia kwa kusema kwa hatua zake hizo muungano wa kijeshi wa Marekani unaendelea kuweka mazingira hatarishi kwa usafiri wa anga na ajali nyinginezo, na kwamba vitendo hivyo vinashadidisha hali ya wa wasiwasi na mivutano katika anga ya Siria. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Barabara barabara, kabisa. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislami Irani. Na sasa nawakaribisha kusikiliza uchambuzi wa kisiasa. Utahusu hatua mpya za Marekani katika fremu ya kuunga mkono utawala wa kizayuni wa Israel. Tangu kuanza duru mpya ya vita kati ya utawala wa kizayuni na makundi ya mukawama au mapambano ya Kiislamu ya Palestina na operesheni ya kimbunga cha Al Aksa na radiamali kali ya wazayuni dhidi ya hatua hiyo, Marekani ikiwa mshirika wa kistratejia wa utawala haramu wa Israeli imetoa himaya kubwa ya kisiasa, kidiplomasia na kijeshi kwa utawala huo ghasibu. Filhali Washington imechukua hatua mpya katika mwelekeo huu. Marekani sasa imeongeza mashinikizo kwa nchi za Ulaya kwa shabaha ya kupanua wigo wa vikwazo na kuongeza makali yake dhidi ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas. Mashinikizo haya yanakwenda sambamba na njama za Washington za ukandamizaji mkubwa wa kifedha dhidi ya Hamas. Wali Adayemo, naibu waziri wa hazina wa Marekani, ametangaza kwamba Washington inataka kuundwa kwa muungano wa nchi zenye kuwafikia na kifikra kwani inakusudia kuizuia Hamas kukwepa vikwazo ameelezea matumaini yake kuhusu ushirikiano wa Marekani na nchi zingine za Ulaya na idara za mahakama kwa minajili ya kuvuruga juhudi za Hamas za kukwepa vikwazo hivyo. Hatua hizo mpya zinalenga mali za uwekezaji wa siri wa Hamas na watu binafsi ambao wanaisaidia harakati hiyo kukwepa vikwazo. Mazungumzo haya yanafanyika katika hali ambayo Marekani imeanza kutekeleza duru ya pili ya vikwazo dhidi ya maafisa wa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, na kanali za kifedha zenye uhusiana na harakati hiyo ya kupigania ukombozi wa Palestina. Mwaka elfu moja mia tisa tisini na saba serikali sa ya Marekani ilitangaza Hamas kuwa kundi la kigaidi. Hivi karibuni Umoja wa Ulaya na Uingereza pia zilijumuisha kundi hilo la upigania ukombozi Palestina katika orodha ya makundi ya eti ya kigaidi, lakini washirika wa Marekani hivi sasa hawajachukua hatua kama za Washington katika kuwawekea vikwazo viongozi wa Hamas. Kwa upande mwingine, baraza la wawakilishi la Marekani linakusudia kutenga bajeti ya misaada ya dharura ya kijeshi kwa utawala wa kizayuni wa Israeli na bajeti ya misaada kwa Ukraine na usalama wa mpaka wa Marekani. Michael McCaul, mwenyekiti wa kamati ya mambo ya nje ya baraza la wawakilishi la Marekani, amesema tunataka kufanya hivi kwa sababu hitajio la Israeli la misaada hii eti ni la dharura. Mswada huo uliotayarishwa na Warepublican kuhusiana na suala hili wiki hii unatarajiwa kuchunguzwa katika baraza la wakilishi na iwapo utaidhinishwa, dola bilioni kumi na nne nukta tatu zitaingia katika akaunti za benki za utawala wa kizaini wa Israeli, na ghala la silaha za Marekani kufungua milango yake kwa ajili ya kuupatia utawala huo ghasibu silaha na zana za kijeshi ambazo ni angamizi. Kwa muktadha huo, Marekani ikiwa na lengo la kutoa himaya na uungaji mkono wa kila upande kwa utawala haramu wa Israeli sio tu kuwa imeunda daraja la anga, bali pia imetoa kila aina ya risasi na silaha kama vile magari ya kivita, yatumike katika mashambulizi ya kijeshi ya utawala wa kizaini wa Israeli dhidi ya ukanda wa Gaza. Na pamoja na hayo, hivi sasa inafanya kila iwezalo kuiwekea vikwazo Hamas kadiri inavyowezekana ili kuidhoofisha harakati hiyo pambano, ya mapambano ya kupigania ukombozi wa Palestina. Wakati huo huo, kwa kuzingatia idadi kubwa ya wa Republican katika baraza la wawakilishi na mtazamo wao kuhusu haja ya kuungwa mkono utawala wa kizaini wa Israel kadiri inavyowezekana, sasa unajaribu kutuma haraka iwezekanavyo misaada ya kifedha kwa utawala huo bandia, baada ya kutenganisha misaada ya kifedha na misaada mingine ya dharura. Kamala Harris makamu wa rais wa Marekani Jumapili ya jana, sambamba na kuashiria kwamba Washington haina mpango wa kutuma kikosi cha makomando huko Israeli au Gaza, alisema kuwa Marekani haiambii Israeli ifanye nini, lakini inaupatia utawala huo nasaha, zana za kijeshi na himaya yake ya kidiplomasia. Licha ya utendaji, utoaji himaya na uungaji mkono wa serikali ya Biden kwa utawala haramu wa Israeli na kuwa pamoja nao katika msimamo pinga, wa kupinga usitishaji vita wowote katika ukanda wa Gaza, ukweli mpya yaani mkawama wa kiume wa vikosi vya Hamas dhidi ya mashambulizi madogo ya ardhini ya majeshi ya kizayuni umeifanya Washington kubadili msimamo wake wa awali. Inaonekana kwamba mapigano makali ya mkawama dhidi ya wavamizi wa Israeli yameifanya Marekani ilegeze kamba na kuacha misimamo yake ya awali. Jack Sullivan, mshauri wa usalama wa taifa wa Marekani, amesema katika mahojiano kwamba anaunga mkono usitishaji vita wa muda huko Gaza kwa ajili ya kuachiliwa huru watu wanaoshikiliwa mateka uh, katika eneo hilo. barabara bara kabisa, wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya usiku ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran. Na sasa tunaendeleza matangazo yetu haya kwa kuwaleteni eh, vipindi vifuatavyo. Kwanza kabisa tutakuwa na kipindi cha vita vya riwaya. Baada ya kipindi hicho, tutawaleteni kipindi kingine cha ulimwengu wa michezo, kitafuatiwa na makala ya leo katika historia, na makala hiyo itafuatiwa na kasida. Hivyo wapenzi wasikilizaji, nawatakieni usikilizaji mwema kwa matangazo yetu yaliyosalia wakati huu Vita vya simulizi. Assalamu alaikum, wapenzi wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu inayokutangazieni kutoka mjini Teheran. Karibu kusikiliza kipindi kingine cha Vita vya Simulizi ambapo leo tutaendelea kuzungumzia siasa za upenyaji za maadui wa Uislamu katika jamii na nchi za Kiislamu kwa ajili ya kuvuruga utamaduni, thamani na nguvu zao. Bila shaka umewahi kusikia kisa cha vita vya Trojan katika mji wa Troy, moja ya vita vya ngano za kale za Ugiriki. Vita vya Troy vinahusu mshairi mgiriki homa aliyesimulia kisa hicho katika kitabu cha Iliad kabla ya kuzaliwa Isa Masihi alayhi ssalam. Katika ngano hiyo tunasoma kwamba baada ya miaka kumi ya kuzingirwa bila mafanikio mji wa Troy, na jeshi la Ugiriki walitengeneza sanamu kubwa la mbao katika sura ya farasi na kuwaficha baadhi ya wapiganaji wao ndani yake. Watu wa Troy, ambao walidhani kwamba walikuwa wamemshinda adui, walimbeba farasi huyo hadi mjini kwao kama ishara ya ushindi, na wakaanza kusherehekea na kushangilia. Usiku ulipofika watu waliokuwa wamechoka walikwenda kulala, ambapo askari wa Ugiriki walitoka ndani ya farasi huyo na kuwafungulia malango ya jiji, askari wa jeshi la Ugiriki waliorudi huko usiku wa manane. Kwa njia hiyo, jeshi la Ugiriki likawa limeingia katika mji wa Troy na kushinda vita kwa kuua wakazi wake na kuuharibu mji huo. Tukiachilia mbali iwapo kisa hicho cha Troy ni cha kweli au la, la muhimu ni kuwa kinaonyesha ujanja wa adui katika kujipenyeza katika jamii. Leo kwa kuzingatia maendeleo aliyopata mwanadamu katika nyanja mbalimbali mbali, zana za ushawishi na upenyezaji wake pia zimebadilika. Vyombo vya habari na mitandao ya kijamii leo hii inafanya kazi sawa kabisa na kama alivyofanya farasi wa Troy au Trojan. Chukulia mfano mtandao wa kijamii wa Telegram. Inasemekana kwamba mtandao huo hutumia kwa uchache seva elfu tatu kutoa huduma kwa wateja wake wa Iran, au mamia ya kanali za satelaiti zimekuwa zikitayarisha na kurusha hewani matangazo, filamu na vipindi mbalimbali mbali kwa ajili ya watu wa Iran bila malipo yoyote. Waendeshaji wakuu wa mitandao na vyombo hivyo vya habari hufadhiliwa na Marekani, Uingereza na utawala wa kizayuni na wakati mwingine nchi za Ghuba ya Uajemi. Katika ghasia za mwaka jana nchini Iran, walimwengu walishuhudia kuzinduliwa kwa wimbi kubwa la machafuko na ghasia dhidi ya mfumo wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ghasia ambazo zilianzishwa na kuendeshwa kwa fitna na uongo mkubwa kuhusu kifo cha Mahsa Amini. Kisha mradi wa mauaji ya kutiliwa shaka ukafuata, hasa miongoni mwa wasichana kutoka makabila tofauti ili kuyachochea dhidi ya serikali. Wakati huo huo, vikundi vya wanaotaka kujitenga nchini vilianza kuibua machafuko na kuingiza silaha nchini ili kuvuruga usalama wa taifa. Vibaraka wa Daesh nao wakaanzisha mashambulio ya kigaidi katika maeneo matakatifu ya ibada ambapo waliua watu wasio na hatia katika maeneo hayo wakiwemo wanawake na watoto. Hayo yote yaliendeshwa na kuchochewa na vyombo vya habari vya nchi za Magharibi, kwa matumaini kwamba vingeweza kuvuruga umoja na mshikamano wa watu wa Iran. Mpenzi msikilizaji, Mark Palmer ni mmoja wa wanastratejia mashuhuri wa Marekani ambaye anatajwa katika duru za kidiplomasia za Marekani kuwa ni mmoja wa wabunifu wa sera mpya za kigeni za Marekani amewasilisha njia 15 za kuleta mabadiliko ya amani ya serikali nchini Iran ambazo ni pamoja na kutumia udhaifu na tofauti za ndani ya nchi, kuchochea uasi wa raia, kuunda mashirika yasiyo ya ya kiserikali na ya wanafunzi, kuimarisha shughuli za NGO na kutumia vibaraka wao nchini kama watalii kwa ajili ya kuchochea uasi wa kiraia. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, wananchi wa Iran wamepata tajiriba yenye thamani kubwa katika kuunda mashirika yasiyo ya, ya kiserikali NGO ambayo kimsingi yalianzishwa kwa amri ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, muasisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mashirika hayo ni kama vile jihadi ya ujenzi, basiji ya harakati ya kujua kusoma na kuandika, na mashirika mengine mengi. Ni kutokana na umuhimu wa kukubalika mashirika hayo nchini ndipo watu kama Palmer wakataka kueneza ushawishi wao katika mashirika hayo muhimu yasiyo ya, ya serikali. Mwaka 2016 mwendesha mashtaka wa Teheran alitangaza habari ya kukamatwa wanachama wa mtandao hai wa kijasusi waliodai kujihusisha na maswala ya mazingira, ambao walikuwa wameweka kamera kadhaa katika baadhi ya maeneo ya kistratejia ya nchi kwa madai ya kufuatilia maswala ya mazingira, lakini ukweli wa mambo ni kwamba hicho kilikuwa ni kisingizio tu cha kufuatilia shughuli za makombora ya Iran. Majasusi hao walikuwa wakitumia njia hiyo kutuma picha walizopiga kwa mabwana zao wa kigeni. Baada ya kugunduliwa na kunaswa majasusi hao vibaraka, na vyombo vya habari vya magharibi vilijaribu kupotosha ukweli wa mambo kwa kuituhumu Iran. Kwa ilikuwa inatumia vyombo vya usalama kuvuruga shughuli na kuwakandamiza wataalamu na wanaharakati wa masuala ya mazingira na wanyamapori. Mashirika ya kijasusi ya nchi za magharibi yamekuwa yakitumia mbinu mbalimbali mbali kupotosha habari zinazohusiana na Iran na kutumia masuala kama vile ya mazingira ili kukusanya taarifa za ujasusi na hatimaye kutoa mashinikizo dhidi ya Iran. Licha ya kufeli njama zake nyingi dhidi ya Iran katika muongo wa 1980 CIA haijawahi kuacha kuishambulia Iran kwa mbinu amilifu na za kiubunifu. Makala moja ya gazeti la Guardian inatoa maelezo ya kina kuhusu juhudi za CIA za kufuatilia na kuwaajiri wanasayansi wa, wa Kiirani katika mikutano ya kielimu ya kweli na ya bandia. Makala hiyo ya Oktoba 2017 ilizungumzia hatua ya CIA ya kuandaa mikutano bandia ya kielimu au kujipenyeza katika mikutano ya kweli ili kuwaajiri wanasayansi wa Iran kwa madhumuni ya kupunguza kasi ya mpango wa nyuklia wa Iran. Kila mtu anajua kwamba migogoro ya kimazingira kama vile ukame, upungufu wa maji, ongezeko la joto duniani kutoweka kwa spishi za wanyama na mabadiliko ya hali ya hewa ni mojawapo ya matatizo makubwa yanayoikabili jamii ya mwanadamu wa sasa. Kuna nchi chache sana ambazo hazikabiliwi na matatizo hayo ya mazingira. Pamoja na hayo, katika miaka ya hivi karibuni, vyombo vya habari vya upinzani na vinavyohudumia maslahi ya nchi za Magharibi vimejaribu kubuni mgogoro kutokana na swala hilo dhidi ya Iran. Kwa kulitumia kisiasa kupitia operesheni za kisaikolojia, vyombo hivyo vya habari vimelifanya swala hilo kuwa la kisiasa kwa madhumuni ya kuibua changamoto za kiusalama hapa nchini. Lengo haswa la vyombo hivyo vinavyofungamana na nchi za magharibi ni kuleta mvutano nchini kuhusiana na matatizo ya ziwa Urmia au wimbi la vumbi linaloshuhudiwa baadhi ya wakati kusini magharibi mwa Iran na kudai kuwa linasababishwa na usimamizi mbaya wa maafisa wa serikali. Kueneza uvumi kuhusu uongozi mbaya wa baadhi ya maafisa wa, wa serikali na kujumuisha na serikali nzima ni njama inayofuatiliwa kwa karibu na maadui kwa shabaha ya kuleta mgawanyiko nchini na kuwakatisha tamaa wananchi. Vyombo hivyo vinavyoharibu majina viongozi wa mfumo wa Kiislamu na kuwakatisha tamaa wananchi kamwe huwa havizungumzii juhudi na mafanikio makubwa yaliyopatikana katika nyanja za mazingira kama vile za kuhuisha ziwa Urumiye. Mpenzi msikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi hiki umemalizika. Hadi wakati mwingine, tunakuaga kwa kusema kwaheri. Hujambo, mpenzi msikilizaji na shiki wa spoti, na atumai umzima wa afya hapo ulipo karibu katika dakika hizi chache zilizotengwa kwa ajili ya kuangazia baadhi ya matukio ya spoti yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita katika pembe mbalimbali mbali za dunia, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanzie hapa nchini ambapo rais Ibrahim Raisi wa Iran ameinyoshea mkono wa pongezi timu ya taifa ya wanariadha ya jamhuri ya kiislamu kwa kuibuka mshindi wa pili katika mashindano ya dunia ya wanamichezo wenye ulemavu huko Hangzhou nchini China. Katika ujumbe wake huo wa tahania, Sayid rais amesema duru ya nne ya michezo ya ulemavu ya Asia imekuwa ya fahari na hadhi kwa jamhuri ya Kiislamu. Aidha amewapongeza wanamichezo wa Iran kwa kucheza kwa ari na motisha na kuipeperusha bendera ya Iran katika mashindano hayo ya kimataifa yaliyofunga pazia lake Jumamosi ya juma ya Oktoba 28. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeibuka ya pili kwenye mashindano hayo kwa kuzoa jumla ya medali 136. Mamia ya wanamichezo wa Iran waling'ara kwenye mashindano hayo katika michezo na kategoria mbalimbali, mbali na kutoa medali 43 za dhahabu 46 za fedha na shaba 41. Wairan wamezoa medali kochokocho kwenye michezo ya mieleka, kunyanyua uzani mzito, taekwondo na voleboli, miongoni mwa michezo mingine. Mwenyeji China imebuka kidedea kwenye mashindano hayo kwa kuzoa zaidi ya medali mia tano zikiwemo dhahabu zaidi ya mia mbili. Orodha ya, ya tatu bora imefungwa na Japan Najaan, huku nafasi ya nne na tano zikitwaliwa na Korea Kusini na India kwa usanjari huo. Haya ndio matokeo bora zaidi kwa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika historia ya michezo ya walemavu ya Asia. Mapema mwezi huu, jamhuri ya kiislamu ya Iran ilimaliza katika nafasi ya saba kwenye michezo ya Asia iliyofanyika huko huko Hangzhou nchini China baada ya kukusanya jumla ya medali hamsini na nne kwenye mashindano hayo. Tuangazie raga, Afrika Kusini imetoa kombe la dunia kwenye mchezo wa raga kwa mara ya nne sasa baada ya kuisasambua New Zealand michapo 12 kwa 11 katika mchezo wa fainali wa mwaka huu uliopigwa Jumamosi. Henry Pollard aliifungia Afrika Kusini mipigo minne ya penalti kwenye fainali hiyo iliyochezwa katika uwanja wa taifa wa Ufaransa katika eneo la Saint Denis, viungani mwa Paris, mji mkuu wa Ufaransa, right. Nyota wa tenisi duniani Roger Federer na Novak Djokovic ni miongoni mwa washabiki zaidi ya 80,000 waliokuwa uwanjani hapo kushuhudia fainali hiyo ya kukata na shoka. Mchezaji bora wa mechi Peter Steve du Toit amesema, michezo mitatu iliyopita tumekuwa na wakati mgumu kama timu, tunapenda vimbwanga tunaona fahari kucheza kwa niaba ya taifa zima la Afrika Kusini na Springboks. tunatazamia kupata mapokezi ya kukata na shoka nyumbani. Springboks, kabla ya kubeba taji la mwaka huu 2023, walitoa kombe la dunia la raga mwaka 1995, 2007 na 2019. Mbali na hayo wawakilishi wa Tanzania katika michuano ya African Football League, klabu ya Simba Sports Club imetupwa nje ya michuano hiyo baada ya kutoka sare ya bao moja kwa moja dhidi ya Al Ahli nchini Misri. Mchezo huo wa robo fainali mkondo wa pili ulipigwa katika uwanja wa kimataifa wa Cairo na kuishuhudia Al Ahli ikivuka hatua ya nusu fainali kwa faida ya magoli mengi ya ugenini baada ya kutoka sare ya magoli mawili kwa mawili kwenye mchezo wa mkondo wa kwanza. Katika mchezo wa marudiano, Simba walijikuta muda mwingi wa mchezo wakizuia, baada ya lahli la kuonekana kuingia katika mchezo huo wakisaka ushindi tangu dakika ya kwanza ya mchezo. Goli la Simba lilifungwa na Sadio Kanute kunako dakika ya 67 kabla ya Ahli kusawazisha katika dakika 75 kupitia kwa Mahamud Kahraba. Wamefungwa tena bwana, Sadio Kanute akakutana nao Ukamgonga tena Sadio Kanute mali ilitoka Zambia ikaenda mali ikajaa katika nyavu za Kairo hapa nchini Misri. Licha ya Simba kuwa na vizingiti vya kutinga hatua ya nusu fainali katika michuano ya kimataifa, uongozi wa klabu hiyo umewapongeza wachezaji namna walivyopambana ugenini na kutoka sare ya bao moja kwa moja. Mwenyekiti wa bodi wa ya wakurugenzi ya klabu ya Simba, Salim Abdallah almaarufu try again, alisema walitolewa kimchezo lakini wao kama viongozi hawana deni na mastaa wao kutokana na ubora walioonyesha. Wakati huo huo, Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini imeifuata Al Ahli kwenye hatua ya nusu fainali ya Kombe la Afrika kufuatia ushindi wa jumla wa magoli mawili kwa mtungi dhidi ya vigogo wa Angola Petro de Atletico. wa Afrika Kusini hao walivuna vinono kwenye mchuano wa mkondo wa kwanza kabla ya kulazimishwa sare tasa na Waarabu kwenye mechi ya mkondo wa pili. Nayo na klabu ya TP Mazembe ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesukumizwa nje ya michuano hiyo kufuatia kipigo cha jumla cha mabao matatu kwa moja dhidi ya vigogo wa Tunisia, Esperance de Tunis. Esperance imetangulia nusu fainali kucheza na Wydad Casablanca Kasablanka hiyo ilitinga hatua ya nusu fainali kufuatia ushindi wa jumla wa magoli manne kwa mtungi dhidi ya miamba ya Nigeria, Enyimba FC, katika dimba la Muhamed watano mjini Casablanka. Wydad ilishinda moja kwa sifuri katika mchezo wa mkondo wa kwanza huko Nigeria kabla ya kushusha kipundo cha mabao matatu kwa sifuri nyumbani na kuifuata Esperance ya Tunisia kwenye nusu fainali. Katika ligi kuu ya soka ya Uingereza, mpenzi msikilizaji, kinda Edi Nketia alifunga hatrick yake ya kwanza Jumamosi wakati Arsenal ilichabanga Sheffield United mabao matano kwa sifuri nyumbani Emirates. Wabeba bunduki waliutandaza mpira na kuwapeleka mchaka mchaka mawasimu wao katika takriban kipindi chote, mbali na mabao matatu yaliyofungwa na Nketia ba mdogo huyo mwenye umri wa miaka 24 pekee. Gunners waliliumbisha na kulizamisha kabisa jahazi la Sheffield United kwa mabao ya Fabio Vieira na Takehiro Tomiyasu. to ushindi huo umeifanya Arsenal iwe na mwanya wa pointi mbili nyuma ya maasimu wao wa London kaskazini klabu ya Tottenham ambayo ipo kileleni mwa jedwali kwa alama 26. Siku ya Jumapili, watani wa jadi Manchester United na Manchester City, walivana katika derby la Manchester lililopigwa katika uwanja wa Old Trafford. Licha ya kuupigia nyumbani, lakini mashetani wekundu walilishwa kichapo cha mbwa cha mabao matatu kwa mtungi. Nyota Arlen Haaland alifungia City mawili katika dakika za 26 na 49 aa, kabla ya kumwandalia mazingira Phil Foden ambaye aliwatuma kuzimu devils katika dakika ya 80 ya mchezo. Kabla ya hapo, Liverpool iliipa kichapo kikali Nottingham Forest kinachofanana na dozi iliyopokea United. Aidha, Chelsea ilishukiwa vibaya na Brentford katika mchuano mwingine wa EPL, huku mabao ya Ethan Pinnock na Bryan Mbeumo yakitosha kuwadhalilisha the Blues. Na mchezaji nyota wa soka Cristiano Ronaldo aliifungia klabu yake ya Al Nassr ya Saudia mabao mawili katika mchezo wa ligi ya mabingwa barani Asia dhidi ya Adduhel ya Qatar, ambao ulishakwa Saudi kuibuka na no ushindi wa magoli Muda umenipa kisogo, mpenzi msikilizaji. Kwa habari hizo na nyingine kemkem za sporti, husisite kutembelea tovuti yetu ya Pars today ir mkwaju sw. Jina langu ni Hussein Hassan, kwa heri. Katika historia leo. Ni Jumatatu, tarehe 14 Rabiu Thani mwaka 1445 Hijria, mwafaka na tarehe 30 Oktoba mwaka 2023 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1379 iliyopita, Mukhtar bin Abi Ubaida Athaqafi alianza mapambano ya kulipiza kisasi cha damu ya Imam Hussein bin Ali alayhi salam mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam mwaka 61 Hijria. Imam Hussein alayhi salam akiwa pamoja na wafuasi na watu wa familia yake aliuawa shahidi na jeshi la Yazid akiwa katika harakati za kuilinda dini tukufu ya Uislamu. Mukhtar alianzisha harakati zake za mapambano katika mji wa Kufa. Kabla yake kulijitokeza kundi la Tawabin ambalo lilipigana na utawala wa Bani Umaya kwa lengo la kulipiza kisasi cha damu ya Imam Husein alaihi ssalam. Mukhtar Thakafi alitawala Kufa kwa kipindi cha karibu mwaka mmoja na mwishowe alishindwa na jeshi la Musab bin Zubair na kuwa washahidi. Miaka 113 iliyopita katika siku kama ya leo ya tarehe 30 Oktoba mwaka 1910 alifariki dunia Henry Dunant mwasisi wa shirika la kimataifa la msalaba mwekundu. Dunant alizaliwa Geneva, Uswisi na mwaka 1828 aliamua kuanzisha shirika la kimataifa la msalaba mwekundu kwa shabaha ya kuokoa maisha ya majeruhi wa vita. Kutokana na hatua yake hiyo ya kibinadamu, Henry Dunant alitunukiwa tuzo ya amani ya Nobel mwaka 1891, na alifariki dunia akiwa na umri wa miaka 82. na katika siku kama ya leo miaka 43 iliyopita, inayosadifiana na tarehe 8 Aban mwaka 1359 Hijria Shamsia, aliuawa shahidi Muhammad Hussein Fahmide, kijana shujaa wa Kirani, kwenye vita vya kichokozi vilivyoanzishwa na Iraq dhidi ya Iran. Shahidi Fahmide alielekea kwenye medani ya vita akiwa na umri wa miaka 13 tu, ikiwa imepita miezi michache tu baada ya kuanza kwa vita hivyo, shahidi Fahmide alijitolea mhanga kwa kujifunga kiunoni maguruneti na kujilaza mahali kilipokuwa kikipita kifaru cha adui na kuwatia kiwewe na hatimaye kuwalazimisha wavamizi kukimbia. Hatua hiyo ilipongezwa na Imam Khomeini ambaye alimtaja kijana huyo kuwa ni kiongozi na kigezo cha kuigwa. Sayidi, anta min min. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya intanet ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio irib ir mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio ataya rib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 9890350654 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, P.O. Box 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.