Ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. alimun hakim sadqa Allahul alimul azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Je, hamtapigana watu waliovunja viapo vyao na wakafungania kumfukuza Mtume nao ndio waliokuanzeni mara ya kwanza? Je, mnawaogopa basi Mwenyezi Mungu anastahiki zaidi mumwogope, ikiwa nyinyi mmeamini. Piganini nao, Mwenyezi Mungu awaadhibu kwa mikono yenu na wafedheheshe na akunuhusuni juu yao na avipe poza vifuwa vya uislamu vifurahi, na aondoe joto la ghadhabu lililokuwa katika nyoyo za wao Waislamu. Na Mwenyezi Mungu humwelekea kwa rehema amtakaye, na Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hikima. Bismillahi rrahmani rrahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Sabaha alkheir, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumatatu asubuhi ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni tarehe 16 Oktoba mwafaka na tarehe 30 Rabiul Awal mwaka 1445 Hijria. Studioni kuendesha matangazo haya kwa asubuhi ya leo ni mimi Husein Hasan. Nina wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati ya matangazo asubuhi ya leo. Kama ada, mpenzi msikilizaji, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia Uislamu Chaguo Langu, Hekaya za Aya, bila kusahau makala fupi ya kila siku Yaliyo katika Historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Nikukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM kwa msikilizaji wetu aliyeko huko Tanzania kupitia Redio Maarifa ya Tanga. Tovuti yetu ni parstoday.ir mkoaju sw. Hali kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya mpenzi ya msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98 93565487 ni saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika Kati, ifuatayo, ya kati ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini mwanzo tuanze na vidokezo. Rais wa Iran hasema inapaswa kuwabebesha dhima wanaonyamazi ya kimya jinai za Israel. IMF na Benki ya Dunia zahitimisha mkutano wao nchini Moroko, na wanawake wa kawaida huko nchini Marekani waamua kumiliki bunduki pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Rais Ibrahim Raisi wa Iran amesema kuliunga mkono taifa linalodhulumiwa la Palestina ni katika misingi ya sera za Jamhuri ya Kiislamu, na kuongeza kuwa wanaonyamazia kimya ya jine za Israel watabeba masuulia mbele ya Mwenyezi Mungu na kwa mienendo yao, na vilevile vile historia. Rais Raisi alisema hayo jana jioni katika kikao cha baraza la mawaziri hapa Teheran, na kusisitiza kuwa na hapa na nukuu Sera ya kikatili ya utawala wa kizayuni ya kuwafurusha wakazi wa Gaza kutoka katika ardhi yao, ingawaje inapuzwa lakini, inakanyaga sheria zote za kimataifa na misingi ya maadili na ubinadamu, mwisho wa kunukuu. Sayid Raisi amelaani vikali kimya cha serikali na jumuia za kimataifa kwa jinai ambazo hazijawahi kushuhudiwa dhidi ya binadamu ambazo zinafanywa na wazayuni dhidi ya Wapalestina. Utawala wa kizayuni unaendeleza mashambulizi ya kikatili dhidi ya ukanda wa Ghaza tangu baada ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas hapo tarehe saba mwezi huu wa Oktoba kutekeleza operesheni kwa jina la kimbunga cha Al Aksa dhidi ya utawala huo ghasibu. Mashambulizi hayo ya utawala wa kizayuni katika maeneo ya raia katika ukanda wa Ghaza yamesababisha Wapalestina karibu alfu tatu kuuawa shahidi na wengine wa zaidi ya alfu nane mia saba kujeruhiwa. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ametahadharisha kuwa iwapo jinai za utawala wa Kizayuni katika ukanda wa Gaza hayatasitishwa au hazitositishwa, hali ya mambo itakuwa tete zaidi na yumkini vita hivyo vikaenea katika maeneo mengine. Said rais ameongeza kuwa wanaomwamini Mwenyezi Mungu na wana utu na, na wanaheshimu itibari ya historia wanapaswa kufahamu kuwa wamechangia jinai hizo za wazayuni kwa ukimia wao na watenda kujibu mbele ya mola mtukufu. Wakati huo huo, shirika la afya duniani WHO limeeleza kuwa kumekuwa na maangamizi ya familia zote za wapalestina katika ukanda wa wa Gaza kutokana na mashambulizi ya anga Israel dhidi ya eneo hilo la pwani lililozingirwa. Siku chache zilizopita Dr Tedros Mgesus, mkurugenzi mkuu wa WHO, ameitolea wito wa jamii ya kimataifa kufungua vivuko vya ukanda wa Ghaza na kuruhusu kuingizwa misaada mbalimbali mbali katika eneo hilo. Ameongeza kuwa wito uliotolewa na utawala wa Israel wa kutaka kuhamishwa hospitali za ukanda wa Ghaza kabla wanajeshi wa utawala huo kuanza mashambulizi dhidi ya eneo hilo kutasababisha vifo vya wagonjwa wengi wenye hali mahututi. Ameongeza kuwa hadi sasa vituo kumi na vitatu vya afya vimeshambuliwa katika ukanda wa Ghaza tangu kuanza mapigano na kwamba akiba ya vifaa vya matibabu imekwisha. Shirika la afya duniani limelitaja agizo la utawala wa Israel kwa hospitali za kaskazini mwa Ghaza kuwa ni hukumu ya kifo kwa wagonjwa na majeruhi wa Palestina. Hii ni katika hali ambayo utawala wa kizioni wa Israel juzi jioni ulitekeleza mashambulizi ya anga dhidi ya hospitali ya Ahlil Arab huko Ghaza. Taarifa hiyo ni kwa mujibu wa taarifa iliyorushwa katika mtandao wa kijamii wa Facebook na Husan Nom, askofu mkuu wa kianglikana katika mji wa Kuds. Ghorofa mbili za hospitali hiyo zimeharibika na watu wanne wamejeruhiwa katika mashambulizi hayo ya ndege za kivita za Israel. Kwa upande mwingine rais wa mamlaka ya ndani ya Palestina Mahmud Abbas amesisitiza kusitisha mashambulizi ya utawala wa Kizayuni. Ameeleza hayo katika mazungumzo ya simu na rais wa Marekani Joe Biden. Amesisitiza kuwa amani na usalama katika eneo la Mashariki ya Kati vinaweza tu kupatikana kupitia utekelezaji wa kile kinachojulikana kama suluhisho la serikali mbili kwa kuzingatia maazimio ya sheria ya kimataifa. Huku hayo yakiarifiwa, mwandishi wa habari wa Marekani Jackson Hinkle amefichua uongo wa picha iliyodaiwa ni ya mtoto aliyeungua moto iliyochapishwa na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu aliyesema kwamba ilikuwa ya mtoto wa kiisraeli aliyechomwa moto na wapiganaji wa harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas. Mwandishi huyo wa habari wa Marekani amefichua kwamba picha, picha ya mtoto huyo anayedaiwa kuwa Waisrael ni ya mbwa katika kliniki ya mifugo na ilighushiwa na kutumia au kwa kutumia akili mashine au artificial intelligence. Siku chache zilizopita rais wa Marekani Joe Biden alisema kwamba aliona picha za watoto wa Israel waliochinjwa na Hamas kabla ya kurejea ikulu ya White House na kukanusha madai hayo, kisha akasisitiza kuwa alipata habari hiyo kutoka kwa waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu. Hata hivyo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken bado anakiri uongo huo uliobuniwa na Israel dhidi ya wanamapambano wa Palestina popote anapokwenda na, na wakati wowote wa anapozungumza. Pamoja na hayo, mbinu hiyo ya kupotosha ukweli wa Blinken na wanasiasa wengine waliopendelea Israel haukuzuia baadhi ya vyombo vya habari vya Magharibi kutengua msimamo wao wa awali na kukiri kwamba vilinukuu madai dhidi ya Hamas bila kuangalia au kuchunguza, kama ilivyofanya televisheni ya CNN ya Marekani na gazeti la Independent la Uingereza. Itakumbukwa kuwa juzi, mwandishi wa habari wa CNN aliomba radhi kwa kutangaza habari za uongo za kudai kwamba wapiganaji wa harakati ya mukawama wa Kiislamu ya Palestina, Hamas, waliwakata vichwa watoto wadogo na watoto wachanga wakati wa operesheni ya Kimbunga cha Al Aqsa dhidi ya Wazayuni. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kuja mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tukiachana na hayo ya Palestina, nchi wanachama wa Mfuko wa Fedha wa Kimataifa IMF zimekubali kuongeza michango yao kwa wakopeshaji wa kimataifa na kuipa Afrika kiti cha tatu katika bodi yake ya utendaji. IMF imezitolea mwito nchi wanachama kuongeza ufadhili kwa taasisi hizo ili ziweze kusaidia vyema serikali mbalimbali katika vita dhidi ya umaskini na mabadiliko ya tabia nchi. Nadia Calvino, afisa wa IMF, ameeleza kuwa Tumekutana pamoja hapa Moroko kujadili umuhimu wa kukuza ukuaji jumuishi na endelevu kwa kuendeleza ajenda zetu za hali ya hewa na masuala ya dijitali. Ameongeza kuwa hoja hizi zilikuwa miongoni mwa malengo yaliyotajwa ya mikutano ya wa kila mwaka ya IMF na Benki ya Dunia ambayo yamefikia hitimisho jana Jumapili. Kristalina Jijiva mkurugenzi mtendaji wa IMF pia amesema katika mkutano huo kwamba wakati umefika wa kuwa kitu kimoja. Amesema ni vigumu kufanikiwa katika hali ya mivutano na kwamba wamekamilisha mkutano wao wakiwa na malengo manne ambayo yote yameweza kutimizwa. Ijapokuwa mgawanyo wa kura haujabadilishwa, IMF imekubali kupanua bodi yake kutoka wajumbe 24 hadi 25 ili kuipa nafasi ya ziada ya Afrika ambayo hadi sasa inashikilia nafasi mbili. Mkutano wa IMF na Benki ya Dunia umefanyika kwa mara ya kwanza katika bara la Afrika tangu mwaka 1973. Na wanawake wa kawaida nchini Marekani wameamua kumiliki bunduki ili kujilinda na mashambulizi. sasa wanawake hao wameamua kununua silaha ili kukabiliana na hujuma yoyote dhidi yao. Kituo cha televisheni cha South China Morning Post kimetangaza katika ripoti iliyopewa jina la kampeni ya kupiga vita ukatili, kutokana na kuenea kwa matumizi ya bunduki nchini Marekani, na matokeo yake kwamba moja ya sababu ya kuenea swala hili ni mtindo wa makundi ya jamii, wakiwemo wanawake wa, wa kawaida ambao mujihusisha na kazi katika maeneo ya umma ambayo hununua na kuuza silaha, ambapo hawakupaswa kujitumbukiza katika uwanja huo. Kwa kawaida, wamiliki wa silaha huko Marekani walikuwa wazungu wa vijijini wenye mielekeo ya kihafidhina. Hata hivyo, katika mwongo mmoja uliopita idadi ya wanawake wanaomiliki silaha nchini humo imeongezeka zaidi ya mara mbili na kufikia asilimia ishirini na tano, kwa mujibu wa ripoti hiyo. Hivi sasa pia wanawake wanajishughulisha na kuuza silaha huku wakibadili taswira ya umiliki wa silaha huko nchini Marekani. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Ufuatao sasa, mpenzi msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho operesheni yenye maafa makubwa ya Benjamin Netanyahu huko Gaza. Utawala wa kizayuni na baraza la mawaziri lenye misimamo mikali na ambalo pia ni la mrengo wa kulia la Netanyahu linatekeleza mashambulizi, mauaji na vilevile vile ukatili ya, ya kijinai huko Gaza katika wiki moja iliyopita tangu kupata kipigo cha kimbunga cha Al-Aqsa la utawala wa Kizayuni. Na baraza la mawaziri la Netanyahu lenye msimamo mkali limewaua shahidi na kwa jeruhi zaidi ya raia elfu kumi wengi wao wakiwa ni watoto, vijana na wanawake, kwa kuzingatia kuwa jeshi la kizayuni linashambulia kwa makusudi vituo vya matibabu na hospitali ili kuwahamisha watu wa Ghaza. Na hadi sasa limeshalenga zaidi ya vituo ishirini vya matibabu na makumi ya waokoaji, hivyo kuna uwezekano mkubwa wa kuongezeka idadi ya mashahidi kutokana na idadi kubwa ya majeruhi na kukosekana vifaa vya matibabu na kufungwa kwa vituo vingi vya afya na tiba. Vilevile, wakati wa mashambulizi ya kipofu ya anga ya utawala wa kizayuni, zaidi ya wakazi laki nne wa Gaza wamelazimika kuyahama makazi yao na kuwa wakimbizi katika maeneo mengine. Na hii ni pamoja na kuwa utawala huo umetoa muda kwa zaidi ya wakazi milioni moja wa kaskazini mwa Gaza kuondoka makwao mara moja, jambo ambalo linaongeza uwezekano wa kutekelezwa hivi karibuni shambulio la nchi kavu katika eneo hilo. Awali ilidhaniwa kuwa mateka wa Israel walioko mikononi mwa Hamas wangekuwa kikwazo dhidi ya mashambulizi pofu na ya kinyama katika ukanda wa Gaza. Lakini sasa ni wazi kwamba Netanyahu na baraza lake la mawaziri lenye misimamo mikali na la mrengo wa kulia hawajali hata maisha ya mateka wao wanaoshikiliwa huko Ghaza, na mashambulizi hayo ya anga yamepelekea kuuawa zaidi ya mateka kumi wa utawala huo. Ingawa inawezekana kwamba swala hilo halitofuatiliwa wakati wa vita vya Gaza, lakini kuna uwezekano mkubwa kwamba baada ya kumalizika vita kushindwa kuokoa maisha ya mateka wa Israel kutaongezwa katika kesi zinazomkabili Netanyahu katika mahakama za utawala huo na hivyo kuongeza wigo wa upinzani dhidi yake. Ikiwa kabla ya hapo mswada unaojulikana kama mageuzi ya mahakama ambayo wapinzani wametafsiri kama mapinduzi ya mahakama ulichukuliwa kuwa suala muhimu zaidi la mzozo wa ndani, bila shaka, baada ya kumalizika vita vya Gaza, kuchelewa na kushindwa kuokolewa mateka wa Israel kutazusha mzozo mpya na kueneza wigo wa mivutano ya kisiasa ndani ya utawala huo unaokalia kwa mabavu ardhi za Palestina. Suala hilo pia linaweza kuongeza tofauti za ndani kati ya jeshi na baraza la mawaziri la Netanyahu, inapozingatia kwamba wakati wa mageuzi ya mahakama jeshi lilichukua upande wa upinzani na kuunga au na kuungana na waandamanaji. Inawezekana kwamba askari wa jeshi watakuwa na dhana kwamba Netanyahu na baraza lake la mawaziri watalituhumu jeshi kuwa lilishindwa kuokoa maisha ya mateka. Ni saa tatu kasorobo asubuhi hapa jijini Teheran. Uislamu chaguo langu. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huwaangazia watu ambao baada ya kufanya utafiti wa kina huamua kusilimu na kufuata njia iliyojaa nuru maishani, yaani Uislamu. Karibuni kujiunga nami hadi mwisho wa makala ya leo. Mwamko wa Kiislamu unaoshuhudiwa leo katika nchi mbalimbali mbali za Kiislamu ni mifano ya kusimama wanadamu kwa ajili ya kupinga dhuluma na udikteta. Wakati thamani za Kiislamu zinapopuuzwa, udhalimu na ukosefu wa uadilifu hukita mizizi. Mazingira kama hayo ya dhuluma na mbano yanaenda kinyume na fitra safi ya mwanadamu. Kwa hivyo, katika kufuata hisia ya fitra yake mwanadamu huamka na kufuata njia za kuvunja minyororo ya ubaguzi na ukandamizaji. Na kwa sababu hii ndiyo tunashuhudia mwamko wa Kiislamu. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran chini ya uongozi wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, yaliweza kuwafungulia watu njia ya wazi na iliojaa nuru ya kuelekea katika saada na uhuru, na hivyo kufanikiwa kulikomboa taifa kutoka minyororo ya dhulma. Ni kwa sababu hii ndiyo maana mara tu baada ya watu kusikia mwito wa kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu wakaukumbatia Uislamu na kisha madhehebu ya Shia. Profesa Ismail Kelbas, mwanafikira wa Uhispania, katika kuashiria uhai mpya wa dini katika maisha ya mwanadamu baada ya mapinduzi ya Kiislamu, anasema dini ilipata uhai na hata makanisa yakapata uhai mpya. Maswala ya kidini na fikra za kidini zilianza kuangaziwa katika vyuo vikuu cool. Ulimwengu ulianza kuelekea katika umaanawi na haya yote yalitokana na wito wa Imam Khomeini na mapinduzi yake ya kidini tokea apate ushindi mapinduzi ya Kiislamu ya Iran mwaka 1979, fikra za Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, zilienea kote duniani. Fikra za Imam zilikuwa katika fremu ya Uislamu halisi wa Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wa salam. Baada ya kupita mda, taathira ya fikra hizi ilibainika, na leo pia fikra za Imam zinazidi kuwavutia wanadamu wanaotaka ukweli katika umanawi na kumwabudu Alah subhanahu wataala. Mehdi Kaso ni mtaliano aliyesilimu na ambaye alipata kujua Uislamu kupitia shahsi ya tukufu ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu. Anamfafanua zaidi kuhusu ni vipi alivyoikumbatia dini tukufu ya Kiislamu kwa kusema, tokea utotoni nilikuwa nikisikia jina la Imam Khomeini sehemu mbalimbali, lakini nilikuwa na taswira hii kuwa ni vigumu kuweza kumfikia Baadaye nilipokuwa mkubwa, kutokana na kuvutiwa na shaksi yake nilijitahidi kumjua yeye na dini yake. Ni kwa msingi huu ndio utafiti wangu ukaanza na hatimaye nikafikia natija kuwa Uislamu ndiyo dini ambayo inaweza kuyaelekeza maisha yangu katika mkondo sahihi wa saada maishani. Mimi ninaweza kusema kuwa nimeijua dini ya Kiislamu kupitia Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, na hivyo nikaweza kuchagua dini hii kamili na bora zaidi. Suala la umahdi na kudhihiri Imam Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, katika akhiru zaman au zama za mwisho, ni moja kati ya masuala muhimu katika Uislamu. Ni kwa sababu hii ndio wasomi wa kidini wakazungumzia jambo hilo kwa mitazamo mbalimbali. Suala la kudhihiri mwokozi atakayeirekebisha dunia na kuleta mambo ya uadilifu duniani ni kati ya masuala yanayopatikana katika maandishi ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Imam amezungumzia suala la umahdi kwa mitazamo kadhaa, kwa lengo la kuwaelimisha watu. My brothers, my sisters, in To... Mehdi Kaso, Mtaliano aliye silimu, anasema ametumia fikra za Imam Khomeini, Mwenyezimungu amrehemu, katika kubainisha itikadi ya kudhihiri mokozi wa zama, na kusema Imam Mahdi, Mwenyezimungu aharakishe kudhihiri kwake, ni dhihirisho la vyote ambavyo nilikuwa nikiwaza na kutafakari. Ananipa matumaini na nguvu kila wakati ninapoamka asubuhi huwa ninafikiri kuwa yamkini Imamu wazama akadhihiri leo hii. Hali hii hunipa matumaini na kunifanya niwe mwenye harakati maishani. Kwa hivyo ninaendeleza utafiti wa kumjua zaidi Imamu Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. Katika fikra za Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, vilevile Imam Mahdi ametajwa kuwa mtu pekee ambaye atafanikisha malengo ya mitume wote kuhusu tauhidi, na kwamba atakuwa mwokozi wa wanadamu na dunia, jambo ambalo lilikuwa lengo la kutumwa mitume. Kwa mtazamo wangu, wadhifa wetu mbele ya imamu wa zama ni kuwa tumtumie kama wenzo wa kuujua Uislamu. Aidha, tunapaswa kumjua kikamilifu imamu wa zama. Haya ndiyo mambo muhimu zaidi ambayo tunapaswa kuyafanya. Vilevile, tarajio langu ni kuiona dunia isiyo na dhuluma na iliyojaa uadilifu. Ninataka aje aondoe maovu duniani na aje awasaidie watu wanaodhulumiwa huko Palestina inayokaliwa kwa mabavu. Mehdi Kaso ni kati ya wasimamizi wa taasisi ya Imam Mahdi Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake nchini Italia, na anajitahidi sana kuhakikisha kuwa watu wengine pia wanafaidika na ubora wa dini ya Kiislamu. Anafafanua hivi kuhusu shughuli zake katika taasisi ya Imam Mahdi Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. Taasisi hii ina majukumu mawili muhimu. La kwanza ni jukumu kuhusu wanachama wa taasisi hii pamoja na waislamu wote, na jukumu la pili linahusu wasiokuwa waislamu. Hapa tunaarifisha Uislamu kama chemichemi iliyojaa thamani za kiutamaduni na kimaanawi. Katika kufikia lengo hili, taasisi hii imeanzisha tovuti rasmi ya intaneti yenye anwani ya uh, islamshia org kwa lugha ya Kitaliano. Diego Rodred ni Marekani aliyesilimu ambaye pia aliujua Uislamu kufuatia kusoma vitabu vya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Kufuatia matukio ya Septemba 11, aliamua kufanya uchunguzi zaidi kuhusu Uislamu baada ya kuona waislamu wanatuhumiwa kufuatia tukio hilo. Natija ya uchunguzi wake ilimpelekea fahamu kuwa chuki dhidi ya Uislamu ni njama inayotekelezwa kwa uongozi wa nchi za magharibi, katika hali ambayo Uislamu ni dini ya amani. Baada ya kufanya utafiti kuhusu uadilifu na ubinadamu katika Uislamu, Diego Rodred aliamua kuwa mfuasi wa dini ya Kiislamu miezi mitano tu baada ya tukio la Septemba 11. Anafafanua zaidi kuhusu uamuzi wake wa kusilimu kwa kusema, kabla ya kuchagua Uislamu kuwa dini yangu nilikuwa nimefanya utafiti wa kulinganisha fikra za kimagharibi na za tamaduni zingine zote. Hatimaye, baada ya kufanya uchunguzi, niliamua kuchagua mfumo wa maisha ambao unatambua maumbile na hivyo nikachagua dini ya Kiislamu na madhehebu ya Kishia na sasa nimechagua jina la Ali Akbar. Anaendelea kusema katika maisha yangu, ningali ninafanya utafiti kuhusu ni kwa nini tukio duniani na jinsi wazazi wanapaswa kuamiliana na watoto wao. Masuala haya na umuhimu, kwani huwa na mchango mkubwa katika kuibua shahsia ya mwanadamu. Baada ya matukio ya Septemba 11 Marekani Nilianza kufanya utafiti kuhusu Iran na Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, na nilisoma kitabu kilichoandikwa na Imam Khomeini. Na katika kipindi chote cha utafiti wangu kuhusu fikra za Imam Khomeini, niliweza kutambua umaridadi na ukweli wa dini hii tukufu. Kimsingi ni kuwa kitabu hicho cha Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ndicho kilichopelekea nisilimu kijana huyu mwislamu wa marekani sasa anajifunza lugha ya kifarsi na anasema hivi kutokana na kuwa ayatullah homeini ndiye aliyepelekea nipate kuona nuru ya uislamu na kutokana na kuwa iran ni nchi yenye utamaduni na ustaarabu tajiri wenye umri wa zaidi ya miaka elfu tano mimi ninajifunza lugha ya kifarsi ili niende iran na niweze kukutana na waislamu wa huko kwa lengo la kuwa na uhusiano mzuri nao, anasema Marekani aliyesilimu Odiego. Hii ni redio Tehran. Karibu sasa mpenzi a msikilizaji, tuangazie macho yetu magazetini. Jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki linakunjuliwa na magazeti ya nchini Tanzania, ambapo kurasa za mbele za karibu matoleo yote ya leo zimepambwa kwa picha ya Rais Samia Suluh Hassan akizungumza na, na wananchi katika ziara yake huko mkoani Singida. Ukurasa wa mbele wa Jamvi la Habari una picha ya Samia akifungua shule ya msingi ya Imbele. Picha hiyo imebeba nwani semayo mchaka mchaka. Moja ya dondoo za habari hiyo inasema Daktari Samia hapoi wala haboi, anapiga mzigo bila kuchoka nchi nzima. Singida ya tetema, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari hiyo iliyotangulizwa mbele na gazeti la Wamachinga. Habari kuu katika gazeti la habari leo inasema trilioni moja nukta tano za boresha msingi na sekondari, tayari yamejengwa madarasa elfu mbili mia tatu. Samia ahimiza watoto wapelekwe shule, akerwa vikwazo. Soko la mazao Singida yazidi kufunguka. Picha ya Mama Samia akihutubia umati mkubwa wa watu mkoani Singida katika ukurasa wa kwanza wa gazeti la Mwananchi imebeba nuani isemayo mahindi yapasua vichwa wakubwa linaandika zaidi kwamba ziara zao za kumbana na vilio vya wakulima, serikali yapanga kuweka bei elekezi, yazungumzia ya nchi zilizositisha kuyanunua ikiahidi kuyanunua uh, iki yenyewe na kulipa malimbikizo. Habari nyingine zilizopewa uzito na gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka sakata la madaktari tarajali la fukuta, wataka majibu, safari ya siku elfu moja tisini na sita za urais wa Dk Mwinyi na kimataifa, usajili wanaotaka kuondoka Israel. Waendelea majira kwa upande wake limetanguliza mbele habari inayoakisi namna unyama umewatoka wanyama na kuingia binadamu, chambelecho limeandika, mwanamke afanyiwe ukatili wa hatari ni kwa kuingizwa panga sehemu ya haja kubwa, ashakumsimatusi. Yadaiwa ni baada ya mumewe kumtuhumu kuchepuka, alazwa hospitali Masasi nipashe pia limepa kipaumbele habari inayosema inatisha ajali za barabarani zaua watu 133 kila mwezi nchini tanzania majeruhi maelfu trafiki walia na bodaboda tuelekeze kurunzi ya udunduzi wetu katika nchi jirani ya kenya ambapo habari iliyopewa uzito wa kwanza na gazeti la taifa leo inasema nitakufa na kalonzo 2027 raila adokeza kumuunga mkono musyoka kwa urais uchaguzi mkuu ujao habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka Hamas, Kenya yahimizwa ichangie kukomesha vita, viongozi wa Kiislamu wamtaka Rais Ruto na Umoja wa Mataifa wazime mapigano Ghaza, bei ghali ya mafuta yakera eneo la North Rift na Mutua ndani ya sakata ya mabilioni. Ukurasa wa mbele wa gazeti dada la Daily Nation umepambwa kwa picha ya mwanariadha wa Kenya Joshua Belet aliyeshinda mbio za Amsterdam Marathon, huku nafasi ya pili na tatu zikitolewa pia na Wakenya. Hata hivyo, habari kuu katika gazeti hilo inahusu namna uhaba wa walimu unavyolemaza shughuli katika shule za sekondari ya msingi. Pia limepa uzito habari ya Raila Odinga kutangaza kuwa atamuunga mkono Kalonzo katika uchaguzi wa rais mwaka 2027. Toleo lake la intaneti, pamoja na mambo mengine, limeandika vifo vya Shakahola, Makenzi kufika mbele ya Seneti. TSC yashinikizwa iwarejeshe kazini walimu iliyowatimua. Na kimataifa, mmiliki wa nyumba huko Marekani amuua kijana mwislamu wa miaka sita katika jinai ya chuki za kidini. The Standard kwa upande wake limeipa uzito ziara ya Rais William Ruto nchini China toleo lake la intaneti limetanguliza mbele habari kuhusu vuta ni kuvuta katika serikali ya Ruto wiki moja baada ya baraza la mawaziri kupanguliwa. The Star toleo la mtandaoni pamoja na habari nyingine limeandika msithubutu kuvuruga mradi wa Lapset, Duale aionya Alshabab; wakazi wa Nairobi kukabiliwa na nyakati ngumu baada ya gavana Sakaja kupasisha kodi mpya, na kesi ya mauaji ya kijana Yasin Moyo haijaanza miaka minne baadaye. Tunatamatishia dondoo zetu nchini Uganda, ambapo gazeti la Daily Monitor limetanguliza mbele ya habari yenye kichwa kilichobeba maneno waganda wapoteza mabilioni wakitafuta utajiri wa haraka. Pia limeandika vyombo vyo vya usalama vyatibua mashambulizi ya bomu dhidi ya makanisa, shule za serikali ambapo madarasa manne yapo katika vyumba viwili, na kimataifa wanasayansi wapiga hatua katika utafiti wa chanjo ya HIV. Imegonga saa tatu kamili asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Asante sana mpenzi msikilizaji, na kwa, kwa kuendelea kuwa nasi nisome hapa japo maoni mawili katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Profesa Ali Magema akiwa Tanga, Tanzania, anasema je, Israel mmekiona cha moto kutoka kwa Palestina licha ya kuwakatia umeme na maji haya, sijui ni sijui kuna swali hapo, maana katanguliza sentensi na je haya. Asante sana kwa ujumbe wako huo ukiwa hapo Tanga. Asante sana pia Mtune Salumu ukiwa Liwale, Lindi, Tanzania, anasema kipigo kilichotolewa na Hizbullah dhidi ya wazayuni ni kipigo angalau kinachofuta machozi kwa jamii ya Kiislamu duniani, si haba kwa walimwengu wanayo matumaini makubwa kwamba jeshi pekee lenye uwezo mkubwa wa kupambana na wazayuni katika mipaka ya Israel ni Hizbullah. Hekaya za Aya Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, ni wakati mwingine wa kuwa nanyi katika dakika chache za kipindi hiki ambacho leo kitatupia jicho aya za 107 hadi 110 za suratu Tauba zinazosimulia kisa cha masjidu Dhirar. Min, min sadaqallahu al al. Umati mkubwa ulikuwa umemzunguka Abu Amir na kusikiliza maneno yake alikuwa maarufu kwa ibada na kuipa mgongo dunia na alikuwa hodari sana katika elimu ya Taurati na Injili. Kwa kutegemea mafundisho ya Injili, Abu Amir alikuwa akitoa habari na bishara njema ya kudhihiri nabii wa zama za mwisho, yaani akheri zamani, akisema kwamba anasubiri kwa hamu kubwa ujio wa mtume huyo wa mwisho wa Mwenyezi Mungu. Siku moja alipokuwa akizungumza na watu, walikuwa wakisikiliza maneno yake, kulisikika gumzo kubwa. Watu kadhaa waliondoka kutoka kwenye majilisi hiyo ili kujiwa kulikoni na nini sababu ya kelele hizo. Taratibu majilisi ilisambaratika. Abu Amir aliuliza, kuna kitu gani huko nje? Aliambiwa, nabii uliyekuwa ukitusomea sifa zake katika Taurati na Injili na kutoa bishara ya kudhihiri kwake amekuja katika mji wetu na anatuambia tuamini dini yake ambayo ndiyo dini kamili zaidi na tumwamini yeye ambaye ni mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu, ili tupate kuongoka. Kadiri siku zilivyopita, watu ambao daima walikuwa wakiketi kando kando ya mtaa wa Abu Amir na kusikiliza maneno yake, sasa walivutiwa na maneno ya mtume wa Mwenyezi Mungu na kuathiriwa na umaridadi na ukamilifu wake. Hakukuwa tena na mtu aliyemjali wala kwenda kwa Abu Amir. Moto wa husda na kinyongo uligubika nafsi ya mtawa huyo. Abu Amir, ambaye hapo awali alikuwa kitovu cha mikutano na mikusanyiko ya watu, sasa alikuwa ameachwa peke yake. Wivu na husda vilimtia wazimu ghaya. Siku moja alikwenda kwa Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, na kumuuliza ni dini gani hii uliokuja nayo? Mtume wa Mwenyezi Mungu alisema nimeleta dini ya Ibrahim. Abu Amri alisema mimi pia ninaiamini dini hiyo. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alisema wewe si mfuasi wa dini hiyo. Abu Amri alisema lakini umeingiza mambo mengine ambayo si sehemu ya dini hanif ya Nabi Ibrahim. Mtume amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, alisema si hivyo, nimeileta dini hii ikiwa safi na halisi bila ya mapungufu wala nyongeza. Abu Amir alisema kwa kiburi kwamba Mungu amwangamize msema uongo ugenini, akiwa amefukuzwa na akiwa peke yake. Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliitikia wa alihi kwa kusema aamin, kisha akaongeza Mwenyezi Mungu amfanye hivyo yule anayesema uongo. Baada ya mazungumzo haya Mtume wa Mwenyezi Mungu alimpa jina la Abu Amir Fasiki. Wapenzi wasikilizaji, baada ya Uislamu kustawi zaidi katika bara Arabu na mji wa Maka ukakombolewa, Abu Amir alikimbilia Taif. Hata hivyo, aliondoka katika eneo hilo haraka baada ya watu wake kuingia katika dini ya Uislamu, na akakimbilia kwa Heraclius mfalme wa Rumi na kumshauri aanzishe vita na kukabiliana na Uislamu. Haikuwa muhimu kwa Heraclius kutaka kujua lengo la Abu Amir la kuupiga vita Uislamu. Jambo muhimu kwake ni kwamba Abu Amir, kama alivyokuwa yeye mwenyewe, ana mtazamo sawa na wake wa kuupiga vita Uislamu, hivyo wangeweza kuunda muungano imara japokuwa kila mmoja wao alikuwa na mtazamo tofauti kuhusu Hijazi baada ya kuangushwa Uislamu. Baada ya hapo, Abu Amir aliandika barua kwa baadhi ya wanafiki wa Madina. Watu hao wote walikuwa matajiri waliopoteza hadhi na maisha yao ya anasa baada ya watu wa mji huo kusilimu, na wakaingiwa na chuki dhidi ya Uislamu na Waislamu. Lakini kutokana na kuimarika Uislamu na imani kubwa ya watu, hawakuthubutu kupinga waziwazi Uislamu. Kwa hivyo walianzisha upinzani wa siri wa chini kwa chini dhidi ya Mtume na kuvuruga mambo ya Waislamu wakingojea fursa ifaayo, huku wakijidhihirisha kwamba ni Waislamu. Abu Amir aliwajua vizuri watu hao na alikuwa na mawasiliano ya siri nao. Barua ya Abu Amir iliyotumwa kwa wanafiki ambayo iliandamana na ujumbe wa siri kutoka Roma kwenda Madina ilisema, ikiwa mtatayarisha mazingira yanayofaa jeshi la Kirumi litashambulia Madina ili kuangamiza dola la Kiislamu na mtarudishiwa nguvu na hadhi yenu ya awali. Lakini kabla ya yote, tunapaswa kuwa na kituo hapo Madina ili kiwe mahala pazuri pa kukusanya wapinzani wa Uislamu na Mtume na kwa ajili ya kusimamia mipango yote katika mpango wa Abu Amir, ambao ndio ule ule wa Heraclius mfalme wa Kirumi, kulisisitizwa kwamba ikiwa kituo hicho kitakuwa na alama yetu, kitatambuliwa na kuvunjwa kwa urahisi. Hivyo kinapaswa kuwa na sura ya kiislamu kikamilifu, na zitumike kauli mbiu zinazokubaliwa na kuheshimiwa na Waislamu katika kukitangaza na kukipigia debe. Hivi ndivyo Masjid Dhirar au msikiti wa madhara ulivyojengwa mjini Madina. Mtume amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake alielekea kwenye vita vya Tabuk wakati marafiki wa Abu Amir walipomwendea na kumwambia, ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, tumejenga msikiti kwa ajili ya wagonjwa, wazee na watu wasiojiweza ambao hawawezi kuja kwenye msikiti wa jamia hapa Madina, hasa nyakati za usiku za majira ya kipupwe na baridi kali, na umbali wa masafa unawazuia kuhudhuria kwenye msikiti wa Kuba. Tumejenga msikiti na tunataka uje huko ufungue kwa kuswali katika msikiti huo. Walimchagua kijana aliyeifahamu Qurani, aliyejulikana kwa jina la Mujama bin Haritha au Mujama bin Jaria kuwa imamu wa msikiti huo. Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam aliahirisha kutoa uamuzi kuhusu swala hilo hadi atakaporejea kutoka kwenye vita vya Tabuk. Wakati Mtume aliporejea na kabla ya kuingia Madina, wanafiki wale wale walimwendea na kukariri ombi lao, wakisema: ya Rasulullah, njoo msikitini kwetu uswali humo na umwombe Mwenyezi Mungu aibariki kazi yetu. wakati huu Zilionekana athari za kushuka wahi na ufunuo kwa mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasalam, malaika wa ufunuo waliteremka na aya za mia moja na saba hadi mia moja na kumi za suratu Tauba kutoka kwa mwenyezi Mungu zikisema Sadakallahu al-aliyyu al-azim. Na wapo waliotengeneza msikiti kwa ajili ya kudhuru na ukafiri na kuwafarikisha waumini na mahali pa kuvizia kwa waliompiga vita Mwenyezi Mungu na mtume wake hapo kabla. Na bila ya shaka wataapa kwamba hatukukusudia ila wema tu na Mwenyezi Mungu anashuhudia kwamba wao ni waongo. Usisimame kwenye msikiti huo kabisa. Msikiti uliojengwa juu ya msingi wa uchamungu tangu siku ya mwanzo unastahiki zaidi wewe usimame ndani yake. Humo wamo watu wanaopenda kujitakasa, na Mwenyezi Mungu anawapenda wanaojitakasa. Je, aliyeweka msingi wa jiwe lake juu ya kumcha Mwenyezi Mungu na kwa ajili ya kutaka radhi zake ni bora au aliyeweka msingi wa jengo lake juu ya ukingo wa shimo linalomomonyoka na likamomonyoka likaanguka naye katika moto wa Jahannam? Na Mwenyezi Mungu hawaongozi watu madhalimu. Jengo lao hilo walilojenga litaendelea kuwa sababu ya kutiwa wasiwasi nyoyoni mwao mpaka pale nyoyo zao zitakapo katika katika vipande vipande, na Mwenyezi Mungu ni mjuzi mwenye hikima. Baada ya kuteremshwa aya hizi, Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliwatuma watu wawili kutoka kabila la Amr bin Auf kuchoma moto msikiti ule ambao ulitambuliwa kuwa ni hatari na wenye madhara. Kwanza walichoma paa la msikiti kwa moto, kisha wakaharibu kuta zake, na hatimaye eneo hilo likafanywa jaa na mahala pa kutupa takataka. wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe 30 mfunguo 6, Rabiul Awal mwaka 1445 Hijria, sawa na Oktoba 16 mwaka 2023. Siku kama ya leo miaka 230 iliyopita, yaani tarehe 16 Oktoba mwaka 1793, aliuawa kwa kukatwa kichwa kwa shoka malkia wa Ufaransa Marie Antoinette kwa amri ya baraza la katiba la nchi hiyo na pia amri ya Maximilian Robespierre. Louis wa 16 aliyekuwa mume wa Antoinette, miezi kumi kabla ya hapo alikuwa tayari amepatwa na hatima hiyo hiyo iliyomkuta mke wake Marie Antonite. Alikuwa binti wa Maria Teresa Walburga, mtawala wa Austria na Ufaransa. Antonite aliolewa na Luis, mrithi wa kiti cha ufalme wa Ufaransa mnamo mwaka 1770 akiwa na umri wa miaka 14. Hatua ya Louis ya kumwoa mwanamke huyo ilikuwa na nia ya kuzikurubisha pamoja nchi za Austria na Ufaransa ambazo wakati huo zilikuwa zikishindana barani Ulaya. Hata hivyo, Wafaransa wengi hawakuridhia ndoa hiyo, kiasi cha kuwafanya kuendelea kumwita mwa Austria hata pindi alipokuwa tayari ni malkia wa Ufaransa. Siku kama ya leo miaka 78 iliyopita liliasisiwa shirika la chakula duniani FAO. Hati ya kuasisiwa shirika hilo ilipasishwa Oktoba 16 mwaka 1945 katika mji wa Quebec nchini Kanada. Lengo la kuasisiwa shirika la FAO ni kuzisaidia nchi wanachama kukusanya taarifa, ripoti na takwimu zinazohusiana na chakula, kilimo, na utunzaji wa misitu na uvuvi, na kufanya tathmini kuhusu uzalishaji wa chakula, ugavi wake na juhudi za kuboresha uzalishaji, masoko ya chakula kulinda mali asili, kupanga sera zinazohusiana na kilimo na chakula na kadhalika. Siku kama hii ya leo miaka 77 iliyopita, kwa mujibu wa hukumu iliyotolewa na mahakama ya Nuremberg walinyongwa viongozi kumi wa Ujerumani ya utawala wa kinazi baada ya kupatikana na hatia ya kutenda jinai za kivita. Hermann Goering aliyekuwa kamanda mkuu wa kikosi cha jeshi la anga la Ujerumani na msaidizi wa dikteta Adolf Hitler, ambaye alikuwa amehukumiwa adhabu ya kifo pia aliamua kujinyonga, yakiwa yamebakia masaa machache kabla ya kutekelezwa hukumu hiyo ya kifo. Hii ni redio Tehran. Nisome hapa tena maoni mawili matatu katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Salim Masud wa Mtwara, Tanzania anasema baada ya salamu, ndugu watangazaji na wasikilizaji wa redio Tehran, tunamwomba Allah awape nasra ndugu zetu wa Palestina na vilevile, anauliza vile kwa nini Marekani na washirika wake wawezi kutoa msaada kwa Israel na majirani wa Palestina washindwe? Haya. Asante sana kwa ujumbe wako huo Salim, ukiwa hapo Mtwara. Sherali Fazel akiwa Dar es Salaam, Tanzania, anasema anatupata na anasema asante sana, asante sana kwa kufuatilia matangazo, ukiwa hapo da. Imam Saif Muhammad wa Ujiji, Kigoma, asante sana kwa ujumbe wako wa sauti. Asante sana pia Maulid Buliro wa Musoma huko huko Tanzania, pia anatushukuru na anafuatilia matangazo haya. Asante sana pia Abdullah ali Makajura. Asante sana pia Ismail Saki wa Mandeo wa Singida huko, anasema rais wa Iran anapaswa kuungwa mkono kwa sababu kinachofanywa na jeshi la Israel si cha kawaida hata kidogo na ni unyama wa dhahiri, dunia inaangalia tu. Asante sana kwa ujumbe wako huo. Muda hau nasi moja kwa moja ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Rais Ibrahim Raisi wa Iran amesema kuliunga mkono taifa linalodhulumiwa la Palestina ni katika misingi ya sera za Jamhuri ya Kiislam, na kuongeza kuwa wanaonyamazia kimya jinai za Israel watabeba masuulia mbele ya Mwenyezi Mungu. Shirika la afya duniani WHO limeeleza kuwa kumekuwa na maangamizi ya familia zote za Wapalestina katika ukanda wa Ghaza kutokana na mashambulizi ya anga ya Israel. Na kwa kutamatisha, nchi wanachama wa IMF zimekubali kuongeza michango yao kwa wakopeshaji wa kimataifa na kuipa Afrika kiti cha tatu katika bodi yake ya utendaji. Tutakomea hapo kwa muhtasari huo. Asante sana kwa muda wako mpenzi wa msikilizaji na kwa maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Jina langu ni Hussein Hassan na kutokea mchana mwema, kwaheri.