Suratu Tauba aya ya ishirini na nane hadi ya ishirini na tisa Kwa jina la Allah, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Enyi mlioamini, hakika washirikina ni najisi. Kwa hivyo wasiukaribie huo msikiti mtukufu baada ya mwaka wao huu. Na kama mkihofia umaskini, basi karibuni hivi Mwenyezi Mungu atakutajirisheni kwa fadhila zake akipenda. Hakika Mwenyezi Mungu ni mjuzi na mwenye hekima. Piganeni na wale wasiomwamini Mwenyezi Mungu wala siku ya mwisho, wala hawaharamishi alivyoviharamisha Mwenyezi Mungu na mtume wake, wala hawashiki dini ya haki miongoni mwa wale waliopewa kitabu, piganeni nao mpaka watoe kodi kwa hiari yao hali wametii. Bismillahir rahmanir rahim, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Jambo mpenzi msikilizaji, na tumai ubuheri wa afya kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya ya Jumatatu mchana ya redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Leo ni Oktoba pili mwafaka na tarehe kumi na sita Rabiul Awal mwaka elfu moja mia nne arobaini na tano Hijria. Studioni kuendesha matangazo haya ni mimi Hussein Hassan, na kusihi tuwe sote hadi tamati. Mchana huu kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, kama ambavyo tutakuletea udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika vipindi tumekuandalia Uislamu Chaguo Langu, Hekaya za Aya na makala fupi ya kila siku ya Leo Katika Historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, nikukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, lakini vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM kwa msikilizaji wetu wa huko Tanzania. Kadhalika, unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir mkwaju sw. Nikukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp na vilevile Telegram na nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo mubashara kabisa hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Imegonga saa sita kamili ya dhuhuri hapa jijini Tehran, sawa na tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na nne na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni kupe mukhtasari wa baadhi ya habari hizo. Felix Tshisekedi na Fayulu kuchuana tena katika uchaguzi wa Rais Kongo DR Desemba mwaka huu. Shahariari asema uhusiano wa Iran na Saudia unaimarisha umma wa Kiislamu. Na Kuwait yaungana na mataifa mengine kulani kuvunjwa heshima Qur'ani tukufu huko Sweden pamoja na habari nyinginezo. habari kamili katibu mkuu wa jumuiya ya kimataifa ya kukurubisha pamoja madhehebu za kiislamu amesema kurejeshwa uhusiano wa kidiplomasia baina ya jamhuri ya kiislamu ya Iran na Saudi Arabia kumesaidia kuboreka umoja na matumaini katika ulimwengu wa kiislamu Hujjatul Islam Hamid Shahriari katibu mkuu wa jumuiya ya kimataifa ya kukurubisha pamoja madhehebu za kiislamu amesema hayo katika ufunguzi wa kongamano la 37 la kimataifa la umoja wa kiislamu hapa mjini Tehran na kuongeza kuwa kuwepo uhusiano wa karibu kati ya Iran na Saudia ni hatua nzuri kwa ajili ya kuimarisha usalama, utulivu na amani katika eneo. Amesema kama ninavyonukuu, ushirikiano na urafiki miongoni mwa nchi za kiislamu unatia nuru kwenye nyoyo za wanaopigania mwamko katika umma wa kiislamu, mwisho wa kunukuu. Hujat lislam Shahriari amebainisha kuwa kuimarika uhusiano wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran na Saudia pamoja na nchi za eneo la Asia Magharibi kutanufaisha ulimwengu wa Kiislamu. Kwingineko, Wizara ya Mashauri ya Kigeni ya Kuwait imelaani vikali kuvunjiwa heshima tena kitabu kitakatifu cha Qurani huko nchini Sweden. Taarifa ya Wizara ya Mashauri ya Kigeni ya Kuwait imeeleza kuwa Kuwait imechukizwa mno na kitendo cha kuivunjia heshima Qur'ani Tukufu. Sehemu nyingine ya taarifa hiyo imeeleza kwamba kitendo hicho ambacho kimefanyika kwa ufahamu kamili wa viongozi wa eneo husika nchini Sweden, katu si cha kuhalalishika na kinapingana wazi wazi na thamani na misingi yote ya utu na ubinadamu. Wizara ya Mashauri ya Kigeni ya Kuwait imetaka kuchukuliwa hatua za maana na za kivitendo ili kuzuia vitendo kama hivyo ambavyo vinahatarisha misingi ya kuishi kwa amani na vinachochea moto wa utumiaji mabavu. Katika hatua nyingine, muungano wa Sacred Union for the Nation kwa kifupi USN umemteua Rais Felix Chisekedi kuwa mgombea wa uchaguzi wa rais wa Desemba mwaka huu elfu mbili ishirini na tatu kwa tiketi ya muungano huo huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, muungano huo unaojumuisha vyama kadhaa vya kisiasa ulitangaza jina la Chisekedi wakati wa kongamano lake la, eh, wakati wa kongamano lake la kwanza lililofanyika jijini Kinshasa jana Jumapili. Wajumbe wa muungano wa Union Sacre unaohusisha wanasiasa maarufu wa Kongo dr kama waziri wa ulinzi Jean Pierre Bemba na waziri wa uchumi Vital Camere walimchagua Chisekedi wa sauti moja. Chisekedi kijana, mwanasiasa mashuhuri wa upinzani, aliahidi kupambana na ulaji rushwa na utawala wa kimabavu. Anakanusha tuhuma kutoka makundi ya kutetea haki za binadamu na wakosoaji wake kwamba ameshindwa kutekeleza ahadi zake. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi a msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Wapiganaji wa kabila la Tuareg kaskazini mwa Mali wametangaza kuwa wameteka kambi nyingine ya kijeshi ya jeshi la Mali kufuatia mapigano huko kaskazini mwa nchi hiyo. Hiyo inakuwa kambi ya nne kutekwa kufuatia mfululizo wa mashambulizi yanayofanywa na muungano wa waasi unaofahamika kama Coordination of Azawad Movements kwa kifupi CMA tangu mwezi Agosti baada ya kuondoka kwa kikosi cha amani cha Umoja wa Mataifa nchini humo ambacho kiliweza kusaidia kudumisha kwa sehemu fulani utulivu kwa miaka kadhaa katika nchi hiyo. Mhamed El Maulud msemaji wa CMA ameziambia duru za habari kwamba wamechukua udhibiti wa kambi ya jeshi ya Bamba katika jimbo la Gao, lakini hakutoa maelezo zaidi. Jeshi la Mali upande wake, limesema kwenye ukurasa wake wa mtandao wa X kwamba mapigano makali yamekuwa yakiendelea huko Bamba na kwamba maelezo zaidi yatatolewa baadaye. Mbali na hayo, harakati ya Ansarullah ya Yemen imesisitiza kuwa kuondolewa madarakani serikali ya Abdulaziz bin Habtor limekuwa takwa la wananchi. Katika taarifa yake Jumatano, baraza la ulinzi la kitaifa la Yemen lilitangaza kuiondoa madarakani serikali ya sasa yenye makao yake makuu mjini Sanaa inayoongozwa na Abdul Aziz Bin Habtur na kuikabidhi jukumu pekee la kusimamia kwa muda masuala ya serikali isipokuwa kuteua na kuwafuta kazi maafisa wa serikali. Uamuzi wa kuondolewa serikali ya sasa ulichukuliwa na baraza kuu la kisiasa saa chache baada ya hotuba ya Abdul Malik Badr Badruddin al Hudhi, katibu mkuu wa harakati ya Ansarullah ya Yemen. Na mpenzi msikilizaji, kongamano la 37 la kimataifa la umoja wa Kiislamu lilianza hiyo jana hapa Teheran kwa hotuba ya Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran wageni wa mkutano huo ni wanazuoni, wasomi na wanaharakati mia moja na kumi kutoka nchi arobaini na moja na pia wasomi wa hapa nchini Iran. Miongoni mwa walioshiriki ni Shekh Dr Alhad Musa Salum, mwenyekiti taifa wa Jumuiya ya Maridhiano na Amani Tanzania, ambaye amezungumza na mwandishi wa Redio Teheran pembezoni mwa mkutano huo. Bismillahi rahmani rahim, assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Uh, wapenzi wasikilizaji, tuko katika mkutano wa 37 wa kimataifa wa umoja wa Kiislamu na miongoni mwa wageni ambao wamefika hapa ni Shekh Dr Alhadi Musa Salum ambaye ni mwenyekiti wa kitaifa wa Jumuiya ya Maridhiano na Amani Tanzania. Assalamu alaikum Shekh na karibu katika mkutano. Waalaikumsalam warahmatullahi wabarakatu. hali zenu? Naam. uh, uh, leo katika kongamano uh, katika siku ya ufunguzi ambayo um, imehutubiwa na rais wa Iran uh, Hujjatul Islam Said Ibrahim Raisi, wewe pia umehutubu. Waweza kuwafahamisha wasikilizaji kwa kifupi hotuba uh, yako ilihusu maswala gani uh, kubwa? Kama mkutano wenyewe unavyojieleza, e, ni usbuu alwahda ni wiki ya kuonyesha umoja wa umma wa Kiislamu. E, na mimi nilipata nafasi kuzungumzia hasa juu ya jambo hilo hilo no. Kwamba sisi kama wanaozuoni e, tuna dhima kubwa mbele ya Mwenyezi Mungu juu ya umoja wa Kiislamu. mm -hmm. Na tutaulizwa siku ya Kiyama, kwanini tume e, wagawa Waislamu? Kwanini Waislamu wamegawanywa? no. Kwanini Waislamu wamekosa umoja? Kwanini Waislamu hawana mapenzi kwa sababu ya ikhtilafu almadhahib. E, kwa sababu ya ikhtilafu fi e, fi furu katika mambo madogo madogo e, Waislamu wamekosana wame wamekhasimiana, e, kiasi kwamba wanakaribia kuuana eti nani. Kwa sababu tu e, wanatetea jambo fulani na wengine wanapinga e, lakini hayo wanayoshindana ni mambo madogo madogo tu katika Uislam ni madogo madogo tu katika Uislamu. Sasa nikazungumza kwamba Waislamu tuna dhima kubwa kwamba kuwarejesha Waislam katika umoja na, na wajue kwamba e, ikhtilafu lmadhahib jaiza aqlan wa sharan e, ni e, lazima tukhtalifiane tu kiakili alivyotumba Mwenyezimungu, lazima tukhtalifiane. Lakini hata kisheria pia tunaona kwamba e, ni lazima tukhtalifiane. Walidhalika khalaqahum ilo la kukhtalifiana e, ndilo laku ambalo Mungu kawaumbia wanadamu e, masahaba walikhtalifiana wakati wa mtume e, akiwepo na baada ya kuondoka wanaozuoni wamekhtalifiana kwenye masaili mbalimbali mbali. Mm -hmm. E, wakiishi pamoja na wamekhtalifiana na hata kupatikana madhahibu zetu nne hizi tulizo nazo na madhahibu nyingine nje ya hizo nne. Mm -hmm. E, kwa hiyo utaona kwamba kukhtalifiana huku kuko na kutaendelea. Mm -hmm. lakini kwa nini waislamu hawaui wamoja? Mm -hmm. E, kwa nini Waislamu mpaka sasa wanaendelea E, kubaguana, kutupana, kuchukiana, hii itakuwa ni dhima na, e, na bahati mbaya sana pia wako baadhi ya mashekhe ambao wanahubiri hilo na, na hilo wanaliona ni jambo la sawasawa, e, kukufurishana, e, kumkufurisha huyu na yule, e, kwa sababu ya mambo madogo katika Uislamu, e, si mambo ya usul, mambo ya furu na. Lakini tuna tunakufurishana tuna, tuna, tuna na ukishamkufurisha mtu maana yake unachotafuta sasa ni kuhalalisha damu yake. E, ni kuhalalisha damu yake kwamba ukishamkufurisha, nini kinachofuata? Ni halalu damu E, umkufurishe baadaye umwage damu yake, ndiko, ndiko tunakopelekana. Kwa hiyo umoja huu wa Kiislam leo nimeshuhudia wanaozuoni zaidi ya mataifa arobaini na kitu e, zaidi ya mataifa arobaini na nane arobaini na tisa e, yalihudhuria katika mkutano huu. Eh, tumekutana ma, na, na mashehe na wanazuoni mbali mbalimbali mamufti mbalimbali eh, kwa hiyo utaona kwamba mkutano huu ni muhimu sana kwa wahda lumma lislamia mm. eh, ni mkutano muhimu sana na una faida kubwa sana eh, na sisi eh, yale ambayo tumejifunza pia, maana mnapokutana katika jambo kama hili wanazuoni wengi, unapata faida we, unatoa faida kwao na wao wanatoa faida kwako e, kwa hiyo tutakwenda kuyafanyia kazi ili kuhakikisha siku zote Waislamu wanabaki kuwa ni, ni wamoja yeah. Eh, wahdatu lumma alislamia lakini pia hata umoja wa insania yeah. Eh, eh, wahdatu linsania kwa maana ya mm -hmm, kwamba kuheshimu pia imani za watu wengine eh, yote hayo ni katika mambo muhimu sana, kwamba sisi wenyewe kwa wenyewe tunatakiwa yeah. tuheshimiane juu ya yani, ikhtilafu zetu yeah. Lakini pia lazima tuheshimu watu wa dini nyingine yeah. na matukufu ya watu yeah. wa dini nyingine yeah. Eh, kufanya hivyo ndiko kuifanya dunia iishi kwa, kwa, kwa, kwa salama na amani. Hii ni Redio Teheran. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. Ufuatao ni uchambuzi wa kisiasa wenye anwani semayo, kutoka Mukawama wa silaha katika ukingo wa Magharibi hadi kuanza tena kwa maandamano ya haki ya kurejea wakimbizi huko Ghaza katika mwendelezo wa vitendo vya walowezi wa kizayuni vya kuvunjia heshima msikiti wa Al Aksa katika siku chache zilizopita kwa kisingizio cha sikukuu za Kiyahudi. Jumapili asubuhi ya, ya jana watu hao walifanya vitendo vya uchochezi katika eneo hili takatifu baada ya kuingia humo kinyume cha sheria. Walowezi wa kizayuni wa mrengo wa kulia walianza kucheza kurukaruka, huku wakiimba kwenye lango la msikiti wa Al-Aqsa. Hapo awali makundi ya walowezi wenye misimamo mikali yalitoa mwito wa hujuma na mashambulizi makubwa dhidi ya msikiti wa Al-Aqsa wakati wa, wa sikukuu za pande tatu ambazo zilianza Septemba 17 na ambazo zitaendelea hadi katikati ya mwezi huu wa Oktoba. Hatua hizi za kichochezi zilikabiliwa na radiamali ya makundi ya mukawama ya Wapalestina kuanzia ukingo wa magharibi wa mto Jordan hadi katika ukanda wa Ghaza. Katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan, makundi ya mukawama yalifanya operesheni 14 dhidi ya wazayuni katika maeneo tofauti ya ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Katika muda wa saa 24 zilizopita, operesheni za vikosi vya mukawama zilifanyika Quds, Nablus, Tulkarm, Kalandia, Jenin, Kalkilia, Ramallah na al Khalil. Katika ukanda wa Ghaza, vijana wenye kusimama kidete wa ukanda huo walionya kwamba msikiti wa al Aksa, ukiwa sehemu ambayo Mtume aliondokea kwenda katika safari ya Miraji, ni mstari mwekundu na iwapo wavamizi watavamia msikiti huo mtakatifu wa Palestina na Wapalestina walioko ndani yake moto wa mukawama katika mipaka ya Gaza utawaka tena. Kinachoongeza umuhimu wa onyo hili ni kuanza tena kwa maandamano ya haki ya kurudi hadi Gaza baada ya elfu mbili na kumi katika miaka ya elfu mbili kumi na nane hadi elfu mbili ishirini maandamano ya mtawalia ya kurudi katika ukanda wa Gaza yaligeuka na kuwa jinamizi kwa utawala huu, haswa walowezi wa kizayuni walioko kando kando yake. Mnamo Machi 30 mwaka 2018, sambamba na siku ya ardhi huko Palestina, idadi kubwa ya Wapalestina waliokuwa wakiishi katika kambi za Wapalestina walihama kutoka sehemu mbalimbali mbali, ndani na nje ya Palestina kuelekea kwenye mipaka ya Palestina inayokaliwa kwa mabavu. Kauli mbiu ya wapalestina hao ilikuwa ni ombi la kurejea katika nchi yao, kutokana na kuwa mbali kambi za wapalestina kutoka mipakani. Maandamano ya kurudi baada ya siku ya ardhi ya mwaka elfu mbili na kumi na nane yalifanyika tu katika ukanda wa Ghaza kwa lengo la kuvunja mzingiro dhidi ya eneo hilo, na yaliendelea hivyo kwa wiki mpaka mwishoni mwa mwaka elfu mbili na ishirini. Haya, ni matangazo ya Jumatatu mchana ya redio Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi. Uislamu chaguo langu. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika kipindi hiki ambacho huwaangazia watu ambao baada ya kufanya utafiti wa kina, huamua kufuata njia iliyojaa nuru maishani na yenye kuleta saada ya dunia na akhira, yani Uislamu. Katika makala yetu ya leo, tutamwangazia Mfaransa aliyesilimu anayeitwa Bi Janet. Ni matumaini yangu kuwa utajiunga nami hadi mwisho. Pamoja na kuwa vyombo vya habari hasa vya nchi za magharibi vimekuwa vikijitahidi kwa muda mrefu kueneza propaganda chafu dhidi ya Uislamu, lakini tunashuhudia namna dini hii tukufu inavyozidi kuwavutia watu wengi duniani, wakiwemo kutoka nchi za magharibi, na hivyo kuwawezesha kupata utulivu wa kiakili na kujaza pengo la kimaanawi. Kukosekana usalama na utulivu wa kiakili, kuenea ufisadi wa kimaadili, kusambaratika jamii na familia, pamoja na matatizo mengine chungu nzima ni mambo ambayo huwa lazimu wa Magharibi kutafuta njia ya kuupata ukweli na kufikia utulivu wa kiroho. Utafutaji huo wao hatimaye huwafikisha Wamagharibi wengi katika Uislamu. Moja ya sababu zinazowapelekea Wamagharibi wa Magharibi kuukumbatia Uislamu ni kuwa wao huwa hawawezi kutatua matatizo yao maishani kupitia mafundisho ya Ukristo, kwani mafundisho mengi ya dini hiyo yamepotoshwa. Wanaosilimu wanaamini kuwa mafundisho ya Uislamu ni ya kivitendo na hivyo huweza kuzuia ufisadi katika jamii. Moja ya nukta za kuvutia katika Uislamu ni kuwa dini hii tukufu imeweka njia ya moja kwa moja ya uhusiano wa mja na Mwenyezi Mungu Mkarimu. Katika Kurani tukufu tunafundishwa kuwa wakati mwanadamu anapomkumbuka Mwenyezi Mungu, uhusiano wake na mola muumba huwa ni wadaima. Hii ni kwa sababu kwa kumkumbuka Mwenyezi Mungu, mwanadamu hupata utulivu na yakini moyoni. Hii ndiyo nukta iliyomvutia Janet katika Uislamu. Anafafanua kwa kusema, mimi nilizaliwa katika familia ya Kikristo. Tokea utotoni, daima nilikuwa nikipenda sana kuwa na uhusiano na Mwenyezi Mungu na nilikuwa nikihisi kuwa nampenda Mwenyezi Mungu. Wakati nilipofika ujanani, nilifanya utafiti na kufikia natija kuwa katika jamii ya kimagharibi nilimokuwa nikiishi ilikuwa nadra sana kuhisi kuwepo Mwenyezi Mungu Muumba. Kwa msingi huo, si kutosheka na utafiti wangu katika jamii yangu, ilikuwa nadra sana kumpata mtu ambaye daima alikuwa akimkumbuka Mwenyezi Mungu. Hivyo niliendelea kutafuta ukweli na nilikuwa na hamu sana ya kumjua Mwenyezi Mungu na kupata utulivu wa kiroho. Niliendelea kuhangaika hadi pale nilipoujua Uislamu. Nilisoma kitabu kuhusu Uislamu na Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, kitabu hicho kiliniathiri sana, hasa nilipokisoma kwa makini. Baada ya kukisoma, niliweza kushuhudia mabadiliko makubwa katika maisha yangu. Ilikuwa ni kana kwamba nimezaliwa upya. Mabadiliko hayo yalikuwa ni mimi kuanza kuiamini dini tukufu ya Kiislamu, anasema Bi Janet. Idadi kubwa ya watu wanaosilimu, wapenzi wasikilizaji usikilizaji, wanasema moja ya nukta muhimu zinazowapelekea kuvutiwa na dini hii ya Mwenyezi Mungu ni kuwa Uislamu ni dini yenye mwongozo sahihi kuhusu maisha na dini hii inajibu maswali kuhusu sekta zote za maisha ya mwanadamu. Wanasema hupata majibu ya maswali yao katika Uislamu, na hii ndiyo sababu ya wao kuvutiwa na dini hii tukufu. Kwa kifupi ni kuwa Uislamu ni mfumo kamili wa maisha ya hapa duniani na kesho akhera. Kwa mfano, Uislamu hausemi kuwa iwapo unataka kustawi kimaanawi na kiroho, basi hupaswi kuoa au kuyapa mgongo mahitaji ya dunia. Katika Uislamu, hata mtume mtukufu sallallahu alihi wa alihi wa salam, pamoja na kuwa na daraja ya juu sana ya umaanawi alioa na hata kuwahimiza wengine kuoa. Maisha ya Mtume Muhammad, sallallahu alihi wa alihi wa salam, kama kigezo bora zaidi katika Uislamu ni nukta nyingine iliyomvutia Bi Janet katika dini hii tukufu. Shahsia ya mtume na kuijua sira yake, hasa mapambano ya mtukufu huyo dhidi ya dhulma ibada potofu na ubaguzi ni mambo ambayo yalikuwa na taathira kubwa yaliyompelekea Janet kuvutiwa na Uislamu. Watu ambao wanaifahamu ipasavyo shakhsia ya mtume Muhammad, sallallahu alaihi wa alihi wa sallam, na ahlulbeit wake huvutiwa sana na Uislamu. Hii ni kwa sababu tunaishi katika dunia ambayo hakuna watu wenye sifa bora kama shahsia hawa watukufu, kwani wengi wanaofika madarakani sasa hutumia vibaya vyeo vyao. Janet anafafanua zaidi kwa kusema sira na hotuba za Mtume mtukufu wa Uislamu ni mambo ambayo yamekuwa na taathira kubwa katika fikra zangu. Kwa mfano, Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam katika moja ya hotuba zake alisema: enyi watu, Mwenyezi Mungu ameondoa ghururi ya kijahili na kujifaharisha kwa mababu. Wanaadamu wote ni kutoka kizazi kimoja cha Adamu na hakuna Mwarabu aliye na fadhila zaidi ya Mwajemi ila katika takwa. Janat anasema kauli hii ya mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam inaondoa mipaka ya kijiografia, kiutamaduni na kirangi. Katika hali kama hii, wanadamu wote wanaishi eh, kuwa karibu na Uislamu na wanaweza kujihusisha na dini hii kwa njia rahisi Rasulallah. Rasulallah. Historia ya Uislamu inashuhudia kuwa Mtume mtukufu sallallahu alaihi wa alihi wasallam alisisitiza sana kuhusu kuwaita watu wote katika njia ya Uislamu na wala hakuzingatia kaumu au rangi maalum katika wito wake. Mtume aliwakusudia wanadamu wote kwa jumla katika kuhubiri Uislamu na wala hakuzingatia rangi, utaifa au nukta zingine zozote ambazo hutumiwa kuwaonyesha baadhi ya wanadamu kuwa bora kuliko wengine. Jamii ya kwanza iliyoundwa na mtume mtukufu wa Uislamu ilikuwa jamii iliyokuwa na watu kutoka rangi na kaumu mbalimbali mbali. katika jamii aliyoiasisi Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam walikuwemo watu mashuhuri kama vile Shuaib kutoka Roma, Bilal kutoka Habasha na Salman kutoka Iran. Janet anasema nukta hii ilimvutia sana, kwani tokea mwanzo wa kudhihiri kwake Uislamu uliweza kuwavutia kwa kasi watu kutoka rangi na mataifa mbalimbali mbali na watu hao walivutiwa na idiolojia ya Kiislamu tu na wala hawakutafakari kuhusu masuala ya utaifa, kabila au rangi zao. Historia inashuhudia pia kuwa tokea mwanzo wa kudhihiri kwake Uislamu ulipinga kabisa mielekeo ya ubaguzi wa rangi na ukabila. Hapa tunapaswa kuongeza kuwa Uislamu kupinga ubaguzi wa rangi na taasubi za kikaumu au kikabila haimaanishi kuwa dini hii inapinga kuwepo mataifa na kaumu mbalimbali mbali. Uislamu unakubali kuwepo mataifa na kaumu kuwa ni ukweli usiopingika na ni jambo, ni jambo la kimaumbile kwani Mwenyezi Mungu subhanahu wataala amewaumba wanadamu wenye lugha na rangi mbalimbali mbali. Kama ambavyo Mwenyezi Mungu subhanahu wataala anavyosema katika Qurani tukufu sura Alhujurat aya 13, enyi watu, hakika sisi tumekuumbeni kutokana na mwanaume na mwanamke na tumekujaalieni kuwa ni mataifa na makabila ili mjuane. Hakika aliye mtukufu zaidi kati yenu kwa Mwenyezi Mungu ni huyo aliye mcha Mungu zaidi katika nyinyi. Hakika Mwenyezi Mungu ni mwenye kujua, mwenye habari. Mfaransa aliyesilimu Bi Janet anafafanua zaidi kuhusu namna Qur'ani tukufu ilivyomvutia katika Uislamu kwa kusema, kwa kuchagua Uislamu niliweza kupata ufahamu wa kina kumhusu Mwenyezi Mungu Nilipata manufaa mengi kwa kuzichunguza kwa kina aya za Qurani tukufu. Baadhi ya aya za Qurani zinazungumza kwa umaridadi mkubwa kuhusu maumbile ya mbingu na ardhi. Aya hizi kwa hakika zimepelekea nijikurubisha zaidi kwa Mwenyezi Mungu na kutafakari kuhusu uwepo wake. Tokea niliposilimu na kuanza kuisoma Qurani, ninahisi Mwenyezi Mungu yupo katika maisha yangu hata sasa. Kila ninapofanya utafiti kuhusu Uislamu, mimi huweza kumfahamu Mwenyezi Mungu kwa njia bora zaidi kama muumba wa dunia, na hivyo uhusiano wangu naye huwa karibu na wa kirafiki zaidi. Bijanet ambaye baada ya kusilimu alichagua wa jina la Mariam anasema, sisi tunapaswa kutumia fursa tulizonazo hapa duniani. Mimi ninaamini kuwa iwapo Waislamu watatekeleza kivitendo na kwa njia sahihi mafundisho ya Uislamu, watu watavutiwa zaidi na dini hii tukufu. Nchi za Ulaya na Marekani zinashuhudia ongezeko la watu wanaosilimu kila siku. Hivi sasa Uislamu unastawi kwa kasi duniani na hivyo tunapaswa kuwa na matumaini kuhusu mustakabali. Mfaransa aliyesilimu Bi Mariam pia anazungumzia taathira ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran katika kusilimu kwake kwa kusema, mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yamepelekea waislamu duniani kuamka. Tunaweza kusema kuwa kwa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu Iran, Uislamu ulipata uhai mpya, kwani idadi kubwa ya watu walisilimu baada ya mapinduzi hayo yale. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, tuangazie macho yetu magazetini. Jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya afrika mashariki, linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania, ambapo kurasa za mbele za karibu matoleo yote leo zimepambwa kwa picha zinazoonyesha mikasa na majanga jijini Dar es Salaam, haswa, ajali ya moto katika soko la Kariakoo ndio habari kuu katika gazeti la Mwananchi chini ya anwani isemayo majanga tena. Dondo yake inasema moto uliowaka kwa saa sita wateketeza nyumba na mali za mamilioni kwenye maduka makazi na eneo la mnada wa vipuri Kariakoo. Mbali na hayo ya moto Kariakoo, pia limeandika unyanyasaji na rushwa tatizo kwenye soko la wanawake, uteuzi wa Joket waibua damu changa UWT, na Mama Nyerere afichua sababu za wazee kujiweka kando. Moto waacha kilio Kariakoo, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa uzito wa kwanza na gazeti la Nipashe. Habari nyingine iliyopewa umuhimu na gazeti hilo ina kichwa kisemacho Chadema yaona dosari mitaala mipya ya elimu. Habari zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti la habari leo zina vichwa vinavyosomeka moto wateketeza maduka mia tano da diaspora watuma trilioni mbili nukta sita NMB ya wafungulia dirisha waziri Umi awaasa wanaume wapime saratani ya matiti na balozi Amina asifu falsafa ya Samia. Tuelekeze kurunzi ya udunduzi wetu katika nchi jirani ya Kenya ambapo kurasa za mbele za magazeti dada ya Daily Nation na Taifa Leo zimepambwa kwa picha inayoonyesha wanariadha wa Kenya walivyong'ara kwenye mbio za barabarani za Latvia na kutunukiwa medali kibao. Hata hivyo, habari iliyopewa kipaumbele na Nation inaanwani semayo vifo vioni kwa muhtasari limeandika kwa kina sababu za ongezeko la wanafunzi kujitoa uhai katika vyuo vikuu huku wataalamu wa kisaikolojia wa kiwasa wanachuo watafute ushauri nasaha, na saha wanapokumbwa na msongo wa mawazo. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo, pamoja na mambo mengine, limeandika Gashagwa asema matapeli wa sekta ya kahawa walijaribu kunihonga. SUPKEM yatangaza masharti mapya ya, ya kwenda hija. Na Ruto aahidi kubadilisha mtaa wa mabanda wa Kibra ndani ya miaka kumi. Habari kuu katika gazeti la Taifa Leo chini ya kichwa ndani ya tsunami, limeandika kinara wa azimio ajipata katika mawimbi makali ya siasa, huku akisubiri matokeo ya kamati ya maridhiano, kesi kupinga mazungumzo na ziara rais, na vilevile, upinzani azimio ni visiki. Pia limeandika mahujaji wa Kenya kuwa alfu kumi sasa kutoka alfu nne mia tano kitendawili cha serikali kuishi maisha ya kifahari, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa umuhimu wa kwanza na gazeti la The Standard. Toleo lake la intaneti limeandika misheni ya Haiti si matembezi katika bustani, Ruto aaswa kubana matumizi katika shughuli zenye gharama kubwa, na Gavana Lusaka ajitetea kwa posho za usafiri za shilingi milioni mia sita. Nalo gazeti la The Star limetanguliza mbele habari ya kiafya yenye kichwa kilichobeba maneno Kenya ni miongoni mwa nchi kumi zinazoongoza kwa kipindupindu barani Afrika. Habari zilizosheheni katika toleo lake la mtandaoni zina vichwa visemavyo wataalamu waonya kuhusu kuongezeka kesi za matatizo ya akili Eldoret, pasipoti zaidi ya 15,000 zipo tayari kwa ajili ya kuchukuliwa wiki hii, na Mudavadi ataka ushirikiano katika vita dhidi ya mihadarati. Tunatamatisha dondozi wetu nchini Uganda, ambapo gazeti la Daily Monitor limetanguliza mbele habari yenye kichwa kisemacho namna maafisa wa UWA walitafuna mabilioni ya gorila. Pia limeipa umuhimu habari ya siku ya wakongwe iliyoadhimishwa hiyo jana, ambapo wazee wameitaka serikali kuwashughulikia vilivyo. Habari nyingine zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa visemavyo hospitali za umma zaonya dhidi ya malipo ya upasuaji wa maiti. Utata ulimwandama dkt Kiingi hadi katika kifo chake. Acheni kutangaza huduma za DNA, yasema serikali. Na Oundo ashinda muhula wa pili kama rais wa chama cha wanasheria nchini Uganda. Toleo lake la intaneti pamoja na mambo mengine limeandika, Ukrain yaachwa solemba kufuatia makubaliano ya kuifunga Marekani. Kwa nini Museveni ameongeza muda agizo la kufurushwa wakazi wa Balalo na kimataifa, watu saba waaga dunia Mexico, baada ya kuangukiwa na paa la kanisa. Hii ni Redio Tehran. Usiwe na wasiwasi wala shaka, mpenzi msikilizaji, maoni yako nitayasoma muda si mrefu. Hekaya za Aya. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, hamjambo na karibuni kuwa nasi katika sehemu ya 28 ya kipindi hiki cha Hekaya za Aya. Ni matarajio yetu kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki. Kipindi chetu cha leo kinafunguliwa kwa aya ya 49 ya Suratu Tauba inayosema wa minhum man yaqulu dhali wa la taftinni ala fi fitnati saqatu wa inna jahannama lamuhitatu bil kafirin na miongoni mwao wapo wanaosema ni ruhusu wala usinitie katika fitina. Hakika wamekwisha tumbukia katika fitina, na hakika Jahannam imewazunguka makafiri. Mwanzoni mwa mwaka wa nane hijiria, baada ya kukombolewa mji wa Makka, wakati usalama wa kiwango fulani ulipokuwa katika sehemu nyingi za ardhi ya Hijazi Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na hali zake, alifikiria kueneza Uislamu katika maeneo ya mpakani mwa Sham, eneo pana linalojumuisha nchi za Siria, Lebanon, Jordan, Palestina, Cyprus na kusini mwa Uturuki ya leo. Na kwa hivyo alimtuma Harith bin Umair al Azdi kwa mtawala Busri, kando kando ya Sham, akiwa na barua aliyomwandikia mtawala huyo. Watu wa eneo hilo walikuwa chini ya utawala wa Kirumi. Akiwa njiani, Harith aliangukia kwenye eneo la Mauta. Baada ya kujua sababu ya safari hiyo ya Harith na habari ya barua na ujumbe aliyokuwa nao, kiongozi wa Mauta, Sharhabil al Ghasani, alimuua shahidi mjumbe huyo wa Mtume. Sambamba na tukio hili, kundi la watu kumi na tano waliokuwa wamekwenda katika ardhi ya dhatutulu kwa ajili ya kulingania dini na kufundisha Quran pia walivamiwa, na watu wake wote waliuawa shahidi isipokuwa mtu mmoja ambaye alijeruhiwa na kurudi Madina. Kufuatia matukio hayo, mtume wa Mwenyezi Mungu aliamuru vita vya Mauta, ambavyo vinaweza kupewa jina la operesheni ya upelelezi iliyowatayarishia Waislamu fursa ya kujua kwa karibu mbinu za kivita za jeshi la Warumi na washirika wake. Baada ya vita vya Mauta, mtume mtukufu, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, aliwataka waislamu kupigana na Warumi. Eneo la Tabuk lilikuwa kati ya Madina na Sham, na hivyo ilikuwa mojawapo ya safari za mbali zaidi za kivita ambazo mtume wa mwenyezi Mungu na waislamu walipaswa kukata masafa yake. Adui ya alikuwa jeshi la Warumi ambalo lilikuwa na ubora na lililojizatiti kikamilifu kwa idadi ya wapiganaji na zana za kivita kuliko Waislamu. Kwa sababu hiyo, sambamba na kutangaza mahali msafara huo wa jeshi la Waislamu unakoelekea, Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliwataka Waislamu wabebe chakula na masurufu ya kutosha. Wengi wa Madina waliishi kwa kutegemea kilimo. Wakati huo ilikuwa msimu wa mavuno ya mazao ya kilimo, kwa hiyo ilikuwa vigumu sana kwao kwenda Tabuk ambayo ilikuwa mbali sana na Madina. Mbali na hayo, mapigano na vita na nchi iliyokuwa ikizingatiwa kuwa miongoni mwa madola mawili makubwa zaidi ya azama hizo vilizua hofu na wasiwasi mkubwa baina ya Waislamu. Wakati huo huo, wanaafiki ambao daima walikuwa wakitafuta fursa ya kudhoofisha ari na moyo wa Waislamu walizidisha hofu baina ya watu kwa kukuza zaidi nguvu za utawala wa kiufalme wa Warumi. Walieneza propaganda sumu, wakijaribu kuwazuia watu kushiriki katika vita vitakatifu vya jihadi. Propaganda zao chafu ziliofanya watu wengi wenye akili finyu na imani dhaifu kuonyesha ulegevu katika kuitikia wito wa Mtume Mtukufu, rehma na amani awe juu yake na kizazi chake na kusitasita katika swala la kuenda kupigana na makafiri. Wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya ya 38 na 39 za Suratu Tauba kwa lugha kali zikiwazindua waislamu kuhusu hatari ya adui. Aya hizo zinasema: enyi mliyoamini, mna nini mnapoambiwa nendeni katika njia ya Mwenyezi Mungu mnajitia uzito katika ardhi Je, yeah, mmeridhia maisha ya dunia kuliko ya akhera? Lakini starehe za maisha ya dunia kulinganisha na ya akhera ni kidogo tu. Kama hamwendi atawaadhibu kwa adhabu yuumizayo na atawaletea watu wengine badala yenu, wala hamtamdhuru chochote, na Mwenyezi Mungu ni muweza wa kila kitu. Waumini wa kweli wale waliomwamini Mwenyezi Mungu na mtume wake kutoka ndani ya nyoyo zao walikuwa tayari kwenda kwenye uwanja wa vita, na kila mtu alitoa mchango wa kifedha kadiri ya uwezo wake ili kusaidia gharama za vita. Wanawake wengi wa Kiislamu pia walitoa vito na mapambo yao ili gharama yake itumike katika kuandaa jeshi la Kiislamu. Mtu mmoja fakiri na maskini alichangia asai moja ya tende ambayo ni karibu kilo tatu. Kisha akasema, ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, nimefanya kazi na nimepewa ujira wa sai mbili za tende. Nimetoa mmoja kwa familia yangu na kuleta nyingine kusaidia vita vya jihadi. Wakati huo huo, baadhi ya wanafiki walikuwa wakitoa fedha nyingi ili kujionyesha na kwa ajili ya riaa wakiwakejeli Waislamu maskini kwa kutoa kidogo walichokuwa nacho. Ni wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya 79 ya Suratu Tauba ikisema, wale wanaowabeza waumini wanaotoa sadaka kwa moyo mkunjufu na wale wasio na cha kutoa ila kadri ya juhudi zao wakawafanyia maskhara Mwenyezi Mungu atawafanyia maskhara nao watapata adhabu umizayo. Miongoni mwa Waislamu wa Madina kulikuwepo kundi la watu wenye imani dhaifu waliokuwa wakitumia kila aina ya visingizio ili kuepuka kwenda vitani. Baadhi yao ambao hawakuwa na udhuru Alitumia visingizio vya uongo na vya kuchekesha. Kwa mfano, wakati Mtume wa Mwenyezi Mungu, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na, na kizazi chake, alipomtaka Jadi Ibni Kais ambaye alikuwa mmoja wa wanafiki na miongoni mwa machifu wa ukoo wa Bani Salama kushiriki katika vita, alijibu kwamba, Ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, watu wangu wanajua kwamba ninapenda sana wanawake nachelea iwapo nitakwenda na wewe vitani nitavutiwa na wasichana wa Kirumi na nishindwe kujizuia, hivyo basi niruhusu nibaki Madina. Ewe mtume wa Mwenyezi Mungu, usinitie katika fitna na majaribio ya wanawake wa Kirumi. Udhuru huu ulikuwa wa kuchukiza na wa kufedhehesha kiasi kwamba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala aliutolea majibu katika aya ya 49 ya sura hiyo hiyo ya Tauba akisema, na miongoni mwao wapo wanaosema, ni ruhusu wala usinitie katika fitina. Hakika wamekwisha tumbukia katika fitina na hakika jahannam imewazunguka makafiri. Kundi jingine la wanafiki lilitumia hali ya hewa ya joto kama kisingizio na kuwashauri Waislamu wengine wasiende vitani kwenye joto la kiangazi. Hata hivyo aya ya themanini na moja ya suratu Tauba iliwajibu kwa maneno makali ikisema, sema kuwaambia hao wanafiki kwamba moto wa Jahannam una joto zaidi, lau wangelifahamu. Mkabala wa kundi hili walikuwepo Waislamu waliojisabilia kufa shahidi kwa ajili ya dini yao na walipenda kushiriki katika vita hivyo, lakini kutokana na umaskini na kutokuwa na chochote hawakuweza kujitayarishia masurufu na kipandwa kwa ajili ya kusafiria. Hivyo alikwenda kwa Mtume na kumwomba awape mnyama wa kusafiria kwenda kwenye vita dhidi ya Warumi na kufuatana na mtukufu huyo. Hawa ndio wanaozungumziwa na Mwenyezi Mungu subhanahu wataala katika aya ya tisini na mbili ya sura hii ya Tauba inayosema wala hapana lawama kwa wale waliokujia ili uwachukue, ukasema sina kipando cha kuwachukulia, wakarudi hali macho yao yanamiminika machozi kwa huzuni ya kutopata cha kutoa. Wassalamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatu. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu, tarehe 16 mfungu sita Rabiul Awal mwaka elfu moja 1445 hijria mwafaka na tarehe pili Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na tatu miladia. Siku kama ya leo miaka 1444 14 iliyopita, kwa mujibu wa baadhi ya mapokezi ya historia, swala ya kwanza ya ijumaa iliswaliwa na Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam baada ya mtukufu huyo kuhama mji wa Makka baada ya kuwasili katika eneo la Bani Salim bin Auf kwa jina la Quba karibu na Madina. Wakati wa dhuhuri, Mtume sallallahu alihi wa alihi wa alihi wa sallam, alitoa hutuba na kusimamisha swala ya ijumaa mahala hapo. Wanahistoria wanasema hiyo ilikuwa swala ya kwanza ya ijumaa katika Uislamu. Hatua hiyo pia inaonyesha umuhimu wa ibada hiyo ya kiroho ya kisiasa ambayo Bwana Mtume aliamua kuitekeleza mara tu baada ya kuwasili karibu na mji wa Madina. Baadaye Waislamu walijenga msikiti katika eneo hilo palipofanyika swala ya Ijumaa ya kwanza katika Uislamu siku kama ya leo miaka 836 iliyopita mji wa Baitul Muqaddas walikombolewa na Salahuddin Ayyubi, kamanda mwana mapambano wa Kiislamu. Awamu ya kwanza ya vita vya msalaba baina ya Wakristo na Waislamu vilianza mwaka elfu moja na tisini na sita ambapo miaka minne baadaye majeshi ya msalaba mwekundu yalishambulia mji wa Baitul Muqaddas na kuukalia kwa mabavu. Wanajeshi hao wa msalaba walifanya uporaji na kuwaua kikatili maelfu ya wanawake, wanaume na watoto wasio na hatia wa ardhi hiyo. Hata hivyo, mnamo mwaka 1187 baada ya Salahuddin Ayubi kudhibiti Syria, Lebanon na Misri, aliuzingira mji wa Baitul Muqaddas. Awali aliwatumia ujumbe wa wavamizi, akiwaeleza heshima maalum alionayo kwa mji huo na kutotaka kufanya umwagaji damu katika eneo hilo na kuwataka wavamizi hao waondoke katika mji huo na hata akawadhaminia usalama wa mali zao. Na katika siku kama ya leo miaka 65 iliyopita inaosadifiana na tarehe pili Oktoba mwaka 1958, nchi ya Guine Conakry ilipata uhuru kutoka kwa mkoloni Mfaransa. Wareno walianza kumiminika nchini Guine mwishoni mwa karne ya 15 na mwanzoni mwa karne wa 19 Wafaransa walipata swato zaidi nchini humo mwaka 1849, nchi hiyo ilikoloniwa rasmi na Ufaransa. Guinea Conakry inapakana na nchi za Senegal, Mali, Ivory Coast, Liberia, Sierra Leone na Guinea Bissau. Hii ni Redio Tehran. Kama nilivyokuahidi, mpenzi ya msikilizaji, nisome hapa maoni mawili matatu. Mmoja anasema naitwa Bakar Kiwango, nipo Bugurundi, Dar es Salaam huko Tanzania. Tuko pamoja Redio tehran. Asante sana kwa kufuatilia matangazo haya, ukiwa hapo da. Asante sana pia Abdallah Ali Makajura naye anafuatilia matangazo akiwa Tabora, Tanzania, anatushukuru kwa kumtumia habari. Pia Abdallah mwanangu uh, yupo anaitwa Abdallah mwanangu wa Chanjani, Chake Chake Pemba huko visiwani Zanzibar, naye pia anafuatilia matangazo, anaandika Saudi Arabia unachof unachokifanya si sahihi, yafaa kuungwa mkono, Mwenyezi Mungu yuko pamoja. Kumradhi, anasema Saudi Arabia unachokifanya ni sahihi, yafaa kuungwa mkono, Mwenyezi Mungu yuko pamoja na sisi. Kisha pia naandika Uturuki, imeshajimudu au ndio kibri tu hakita, kus, uh, hakita kusaidia. Haya maoni yake hayo, Abdallah akiwa Chake Chake Zanzibar. Muda haunasi moja kwa moja, ni kusomea habari za dunia kwa kifupi. Katibu mkuu wajumuiya wa kimataifa ya kukurubisha pamoja madhehebu za Kiislamu amesema kurejeshwa uhusiano wa kidiplomasia baina ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran na Saudi Arabia kumesaidia kuboreka umoja na matumaini katika ulimwengu wa Kiislamu. Wizara ya mashauri ya kigeni ya Kuwait imelani vikali kuvunjiwa heshima tena kitabu kitakatifu cha Qurani huko nchini Sweden. Muungano wa Sacred Union for the Nation umemteua Rais Felix Chisekedi kwa mgombea wa uchaguzi wa rais wa Desemba mwaka huu kwa tiketi ya muungano huo. Wapiganaji wa kabila la Tuareg kaskazini mwa Mali wametangaza kuwa wameteka kambi nyingine ya kijeshi ya jeshi la Mali kufuatia mapigano makali huko kaskazini mwa nchi hiyo. Na harakati ya Ansarullah ya Yemen imesisitiza kuwa kuondolewa madarakani serikali ya Abdulaziz bin Habtour limekuwa matakwa au limekuwa takwa la wananchi. Tutakomea hapo kwa muhtasari huu. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa muda wako, na tunakushukuru pia kwa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, jina langu ni Hussein Hassan, na kutakia mchana mwema. Asante na kwa heri.