Suratul Lail, aya ya kumi na moja, mpaka ya ishirini na moja. A'udhu billahi minash shaytwanir rajim. Bismillahir Rahmanir Rahim. jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Ni juu yetu kuwabainishia viumbe njia ya kheri na njia ya shari, na ni yetu sisi akhera na dunia. Basi na kuhadharisheni na moto uwakao kwa nguvu, hata uingia huo ila mwovu anayekadhibisha na kuipa mgongo hii dini ya haki, na ataepushwa nao amchaye Mwenyezi Mungu, ambaye hutoa mali yake kwa ajili ya kujitakasa na hali ya kuwa hapana yoyote aliyemfanyia ihsani ili awe anamlipa, isipokuwa anafanya haya kwa kutaka radhi ya Mola wake mtukufu, basi Na tumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumatatu asubuhi ya Redio Teheran Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Studioni kuendesha matangazo haya ni mimi Hussein Hassan, ikiwa leo ni Septemba 25, mwafaka na tarehe 9 Rabiul Awwal mwaka 1445 Hijria. Asubuhi leo kama ada tunakuandalia taarifa ya habari za dunia. Uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na kwenye safu ya vipindi tumekuandalia Uislamu Chaguo Langu, na vilevile vile tutakuwa na kipindi maalum au makala maalum itakayozungumzia kuanza uimamu wa Imam Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, na vilevile vile tutakuwa na makala fupi ya kila siku ya Leo katika Historia na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kutusikiliza kupitia masafa mafupi au shortwave, lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM ukiwa nchini Tanzania kupitia Redio Maarifa. Tovuti yetu ni Parstoday ir mkoaju sw. kadhalika una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu Imetimia saa mbili na mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa ni muhtasari wake. Rais Raisi asema Iran haina mpango wa kumiliki silaha za nyuklia. Jeshi la Sudan lasema tupo tayari kuzungumza kwa masharti na vikosi vya msaada wa haraka. Na Ufaransa yakumbwa na maandamano ya kupinga ubaguzi wa rangi, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Rais wa Iran amepuzilia mbali madai ya madola ya magharibi kwamba jamhuri ya kiislamu inataka kuunda silaha za nyuklia. Sayid Ibrahim Raisi, rais wa jamhuri ya kiislamu ya Iran, alisema hayo katika mahojiano na kanali ya televisheni ya CNN ya Marekani pambizoni mwa mkutano wa 78 wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa mjini New York na kusisitiza kuwa Iran haina nia kabisa ya kuunda au kumiliki silaha hizo za maangamizi ya umati. Aidha, ametetea hatua ya urutubishaji wa madini ya urani nchini kwa kiwango cha asilimia 60 kwa mujibu wa sheria iliyopitishwa na majilisi, yani bunge la Iran, mwezi Desemba mwaka 2020, na kubainisha kuwa sheria hiyo inataka kuharakishwa maendeleo ya mpango wa nyuklia wa Iran wenye malengo ya amani. Rais wa Iran amesema sheria hiyo iliyopewa jina la mpango wa mkakati wa kukabiliana na vikwazo na unaolenga kukabiliana na vikwazo na kuendeleza mpango wa amani wa nyuklia wa Iran ilipasishwa baada ya Ulaya kushindwa kufungamana na majukumu yake kwenye mapatano ya JCPOA. Sayid Ibrahim Raisi ameeleza bayana kuwa Jamhuri ya Kiislamu imeazimia kikweli kuendeleza mpango wake wa amani wa nyuklia na kushirikiana na Wakala wa Kimataifa wa Nishati ya Atomiki IAEA kwa mujibu wa haki na wajibu ulio chini ya mpango huo. Wakala wa IAEA umesema mara chungu nzima kwenye ripoti zake kwamba jamhuri ya Kiislamu ya Iran haina ratiba zozote za kumiliki silaha za atomiki na kwamba mradi wake wa nyuklia ni wa amani kikamilifu. Aidha, katika mahojiano hayo na mwandishi wa habari wa CNN Farid Zakaria, rais wa Iran amesema jitihada za Marekani za kutaka mataifa ya Kiarabu ya ghuba ya Uajemi ikiwemo Saudi Arabia kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala wa Kizayuni wa Israel hazitofua dafu. Wakati huo huo, waziri wa mambo ya nje ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesisitiza kuwa hii leo wazayuni wamedhoofika pakubwa, na hakuna anayebabaishwa na vitisho vya utawala huo Hussein Hamir Abdullahian ambaye alikuwa New York kwa lengo la kushiriki katika mkutano wa 78 wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa amesema mbele ya waandishi wa habari wa Irani kuhusu vitisho vya waziri mkuu wa utawala wa Kizayuni kwamba Benjamin Netanyahu na utawala bandia wa Kizayuni si chochote si lolote, na kama wangeweza kufanya jambo fulani, basi wasingetumia lugha na mbinu ya vitisho kama hii. Waziri wa mambo ya nje wa Iran ameongeza kuwa Wazayuni leo hii wanakabiliwa na migogoro ya matabaka kadhaa ndani ya ardhi zinazokaliwa kwa mabavu. Amir Abdullahian aidha amebainisha kuwa waziri mkuu wa utawala bandia na ghasibu wao wa Israel, badala ya kuheshimu fremu na umoja wa mataifa anatumia kongamano hilo kutoa vitisho, na hii inaonyesha namna utawala wa Kizayuni unavyotumia vibaya vyombo vya kimataifa. Amir Abdullahian amesheria pia mazungumzo aliyofanya na Antonio Guterres, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa huko New York, na kusema katika sehemu moja ya mazungumzo yao waligusia pia ubunifu na pendekezo lililotolewa na Rais Said Ibrahim Raisi kuhusu dharura wa kufungamana na kushikamana na mhimili wa familia. Katika hatua nyingine, mwakilishi wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya Ansarullah ya Yemen ametaja uwepo wa vikosi vamizi vya nchi za Magharibi na Marekani huko Yemen kuwa ni ukaliaji mabavu na akasema takwa la wananchi wote wa Yemen ni kuondoka kwa vikosi hivyo vamizi. Baadhi ya duru za habari za Yemen hivi karibuni ziliripoti kuwa wanajeshi kadhaa wa Marekani wamewasili katika maeneo ya mashariki mwa Yemen. Kwa upande mwingine Duru za kuaminika zimetangaza kuwa wanajeshi vamizi wa Uingereza wanataka kuanzisha kambi ya kijeshi katika mkoa wa Hadharalmaut huko mashariki mwa Yemen. Ali Alqum, mwakilishi wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya Ansarullah, amesema kuwa serikali ya Sanaa inafuatilia kwa karibu uwepo wa moja kwa moja wa Marekani na magharibi huko Yemen, hatua inayohesabiwa kuwa ukiukaji wa kanuni na sheria zote za kimataifa. Al um amesisitiza kuwa Ansarullah haitofumbia macho uwepo wa nchi hizo vamizi, kwa kuzingatia uwezo wa sekta yake ya kijeshi. Mwakilishi wa ofisi ya kisiasa ya harakati Ansarullah ya Yemen ameongeza kusema kuwa watu wa Yemen hawakubali uwepo wa Marekani na wale wote wanaohatarisha usalama, utulivu mamlaka na umoja wa ardhi ya nchi hiyo. Taarifa hii ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Baada ya kamanda wa vikosi vya msaada wa haraka RSF huko Sudan kutangaza kwamba wapo tayari kwa ajili ya mazungumzo, naye Jenerali Abdul Fattah Al Burhan kamanda wa jeshi la Sudan amesema wapo tayari kufanya mazungumzo na upande wa pili, lakini kwa masharti. Mapigano ya silaha yalianza huko Sudan tangu tarehe 15 Aprili kati ya vikosi vya jeshi la Sudan na vikosi vya msaada wa haraka wakiwania madaraka. Juhudi za upatanishi wa kimataifa kwa ajili ya kuhitimisha mapigano na kuketi kwenye meza mazungumzo ili kufikia mapatano kati ya pande zinazozozana zimegonga mwamba hadi sasa. Kamanda wa vikosi vya msaada wa haraka huko Sudan hivi karibuni alisisitiza katika hotuba iliyorekodiwa iliyosomwa katika mkutano wa 78 wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa mjini New York huko Marekani kwamba wapiganaji wake wako tayari kikamilifu kusitisha mapigano na kufanya mazungumzo ya kisiasa ya pande zote ili kuhitimisha mapigano. Jenerali Abdul Fatah al Burhan amesema baada ya Muhamad Hamdan Dagalo almaarufu Hemidti kutangaza kuwa tayari kusitisha mapigano, kwamba iwapo Hemidti ataheshimu kulindwa raia, basi atafanya naye mazungumzo na kwamba hii ni ahadi ile ile ambayo pande hizo mbili zilikubaliana wakati wa mazungumzo waliofanya huko Jida, Saudi Arabia, mnamo Mei mwaka huu. Na maelfu ya wananchi wa Ufaransa jana Jumapili waliandamana katika mitaa mbalimbali ya mji mkuu Paris na katika miji mingine nchini humo wakilalamikia ubaguzi wa rangi wa kimfumo unaoendelea kushuhudiwa nchini humo. Waandamanaji wametangaza kuanza msimu mpya wa maandamano na kusema watasitisha maandamano hayo iwapo matakwa yao dhidi ya kile kinachojulikana kama ubaguzi wa rangi wa kimfumo ukandamizaji wa polisi na ukosefu wa uadilifu wa kijamii yatakidhiwa kikamilifu. Ubaguzi wa rangi umekuwa tatizo kubwa kwa wazungu. Kuenea kwa ubaguzi wa rangi katika nchi mbalimbali mbali za Ulaya, ikiwa ni pamoja na Ufaransa, Uingereza na Ujerumani kumechochea na kushadidisha malalamiko na, na kutoridhishwa wananchi katika nchi hizo katika miezi ya hivi karibuni. Swala hili pamoja na kushadidi matatizo ya kiuchumi na kutoridhika kwa wananchi na sera zinazotekelezwa na serikali hizo yamepelekea baadhi ya nchi za Ulaya kama Ufaransa kukabiliwa na mgogoro. Sheria ya nchi nyingi za Ulaya ikiwa ni pamoja na nchi ya Ufaransa zinaeleza kuwa hakuna mtu mwenye haki kwa sababu ya rangi ya ngozi yake, dini, umri au hali yake ya ulemavu kuwanyima wengine haki zao za kijamii, kisiasa na kiuchumi. Lakini ukweli wa mambo ni kwamba sheria hizi tajwa zimesalia kwenye karatasi tu katika nchi za magharibi. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Ufuatu wa sasa mpenzi msikilizaji, ni uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho, uh, utatupia jicho chuki dhidi ya Uislamu katika taasisi zote za serikali huko nchini Uholanzi. Rais wa taasisi kuu ya kiislamu Uholanzi anasema chuki dhidi ya Uislamu inaweza kuonekana katika taasisi zote za serikali nchini humo. Mohsin Koktas, mkuu wa shirika la mawasiliano ya waislamu na serikali kwa kifupi CMO huko nchini Uholanzi, amesema hakushangazwa na uchunguzi wa siri kuhusu waislamu na taasisi za kiislamu nchini Uholanzi baada ya kuongezeka kwa chuki dhidi ya Uislamu na ubaguzi wa rangi nchini Uholanzi na Ulaya baada ya mwaka 2010. Coctas alisema si bure kwamba hali ya Waislamu kutokuwa na imani kwa serikali imekuwa ikiongezeka hivi karibuni, na inaonekana kwamba serikali pia haina imani na Waislamu, na ndio maana walifanya uchunguzi huu, akieleza kuwa chuki dhidi ya Uislamu na ubaguzi wa rangi inaweza kuonekana katika taasisi zote za serikali. Coctas alisema, na hapa nukuu Wakati wizara ya masuala ya kijamii na ajira inashughulikia kurejesha imani ya Waislamu na kufanya majadiliano, kwa upande mwingine waziri wa sheria na usalama Dilan Yesilgoz anasema hakuna nafasi ya hijabu katika sare za polisi na hivyo amepiga marufuku vazi hilo. Matukio ya ubaguzi wa rangi katika wizara ya mambo ya nje na kashfa ya ubaguzi katika ofisi ya ushuru ni baadhi tu ya matukio ya ubaguzi wa rangi na ubaguzi katika taasisi nyingi za serikali. Coptas alisema kutokana na ubaguzi wa rangi na ubaguzi katika taasisi za serikali, ana imani, imani ya Waislamu kwa serikali imeshuka kwa kiasi kikubwa. Amesisitiza kwamba hakushangazwa na uchunguzi wa siri kuhusu Waislamu na taasisi za Kiislamu nchini Holanzi baada ya kuongezeka kwa chuki dhidi ya Waislamu na ubaguzi wa rangi nchini humo na katika bara Ulaya kwa ujumla. Mnamo mwaka elfu mbili na ishirini na moja ilifichuliwa kuwa nchini Uholanzi manispaa zilifanya uchunguzi wa siri katika misikiti na taasisi zinazomilikiwa na Waislamu kupitia kampuni za kibinafsi. Iliripotiwa kwamba utafiti uliofadhiliwa na shirika la usalama na kupambana na ugaidi la Uholanzi, kwa kifupi NCTV, ulifanywa kupitia kampuni binafsi ya NTA au kwa kifupi au Nuance door training and Advice. Haya ni matangazo ya Jumatatu asubuhi ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi, ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus tisa nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba na vilevile, vile unaweza kutumia nambari hizi kuwasiliana nasi katika ukumbi wetu wa Telegram langu. Jambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika kipindi hiki ambacho huwaangazia watu ambao baada ya utafiti wa kina huamua kufuata njia ya haki na iliyojaa nuru katika maisha ya dunia na akhera, yani Uislamu. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nami hadi mwisho ambapo leo tutamwangazia mwanamke mjerumani aliyesilimu anayeitwa Dora ambaye alivutiwa na kuamua kufuata Uislamu kupitia mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yaliyoongozwa na hayati Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Kuna matukio mengi ya kihistoria ambayo hayafungamani moja kwa moja na jiografia ya eneo la kujiri na wala zama au wakati maalum. Baadhi ya matukio huanza kujiri katika eneo moja na athari zake kuenea na kuhisika kote duniani kwa muda mrefu. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ni mfano wa matukio kama hayo yasokuwa na mipaka ya kijiografia, zama na wakati maalum. Mapinduzi haya makubwa ni chanzo cha ilhamu na mvuto kwa idadi kubwa ya watu duniani. Pamoja na kupita zaidi ya miaka thelathini na mitano tokea ajiria mapinduzi ya Kiislamu bado yanaendelea kuwa chanzo cha kuibuka harakati na mabadiliko. Wakati ilipotajwa maudhui ya kuyaeneza kimataifa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, vyombo vya habari vya nchi za Magharibi viliibua propaganda potofu kuhusu suala hilo. Ilidaiwa kuwa lengo la Iran ni kuingilia mambo ya ndani ya nchi zingine duniani na kuangusha mifumo ya kisiasa katika nchi hizo. Lakini propaganda hizo zilipata pigo kufuatia hotuba ya wazi ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, ambaye alibainisha kuhusu kuenea mapinduzi ya Kiislamu kimataifa kwa kusema, maana ya kueneza mapinduzi yetu kimataifa ni kuwa mataifa yote yaamke, serikali zote ziamke na kujikwamua kutoka kwenye matatizo, ili watu wapate nusra na kuokoka. Kwa mtazamo wa Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu, kueneza mapinduzi ya Kiislamu kimataifa kuna maana ya kueneza thamani za kimaanawi na kubainisha maana ya Uislamu duniani. Kuenezwa mafundisho na thamani za juu za Kiislamu ni jambo ambalo liliwavutia wengi duniani yakiwemo Bidora na kumfanya anze utafiti wa kina kuhusu mapinduzi ya Kiislamu na Uislamu. Akifafanua zaidi Mjerumani huyo aliyesilimu anasema, kwangu mimi nilivutiwa sana na mafundisho ya Uislamu kutokana na kuwa yaliweza kuwalea na kuibua viongozi huru kama Imam Khomeini. Bidora ambaye alizaliwa katika familia ya Kikristo nchini Ujerumani anaelezea namna alivyoishi na hatimaye kuujua Uislamu kwa kusema, mimi nilizaliwa katika familia ya Kikatoliki. Mama yangu alifungamana sana na mafundisho ya Kikristo, lakini kwa mtazamo wa baba yangu dini ilikuwa jambo la pili kwa umuhimu katika maisha. Ni katika mazingira kama hayo ndiyo niliweza kuujua Ukristo. Katika zama za ubarubaru nilianza kutafuta maana na malengo ya maisha, lakini la kusikitisha ni kuwa sikufikia natija katika juhudi zangu za utafutaji, kwani kulikuwa na mgongano mkubwa baina ya maisha ya kawaida na mafundisho ya Kikristo. Hali hii ilikuwa mbaya kiasi kwamba nilidhani kuwa iwapo mtu anataka kumwamini Mwenyezi Mungu a kikamilifu basi hawezi kuendelea na maisha ya kawaida. Sikuweza kupata njia ya kuridhisha roho na fikira yangu na kila nilivyozidi kutafuta ukweli ndivyo nilivyozidi kupoteza matumaini. Ni kwa sababu hii ndio sikuwa na budi ila kujisalimisha kwa vigezo ambavyo mwanadamu alikuwa amewekewa katika jamii ya Magharibi. Hivyo nikawa ninaishi maisha ya anasa na starehe zilizokuwa zinakiuka maadili. Ni katika kipindi hicho ndipo Bidora alipopata kujuana na mtu kutoka Yugoslavia na hatimaye wakaoana na bwana huyo Mume wa Dora ni bwana Chalovich, uh, na aliweza kumfunza mambo mengi kuhusu dunia. Kupitia mume wake Dora aliweza kujua mengi kuhusu namna mataifa yalivyokuwa yakidhulumiwa na kukandamizwa na madola makubwa ya kibeberu na namna madola hayo yalivyokuwa yakipora utajiri wa nchi nyingi duniani. Bi Dora, uh, anasema mume wangu alikuwa na fikra zilizonivutia sana, alikuwa amefungamana na watu waliotengwa na kudhulumiwa. Ni kwa sababu hii ndio alikuwa akifanya utafiti kuhusu mapinduzi katika maeneo mbalimbali ya dunia, na kwa njia hii aliweza kuleta mabadiliko ya kimsingi katika maisha yangu. Na katika kipindi hicho ndipo yalipojiri mapinduzi ya Kiislamu ya Iran chini ya uongozi wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Hapo mume wangu ambaye alikuwa amefanya utafiti kuhusu mapinduzi mengi katika maeneo mbalimbali ya dunia, kwa mara ya kwanza alikumbana na mapinduzi ambayo chimbuko na mizizi yake ilikuwa ni fikra za kidini. Mume wangu ambaye hadi wakati huo alikuwa akiona dini kama kizingiti katika harakati za kimapinduzi za wananchi na kubakia nyuma jamii. Sasa alikumbana na mapinduzi ambayo kiongozi wake alikuwa mwanazuoni wa kidini. Jambo hili lilimpelekea mume wangu abadilishe kabisa mtazamo wake, e, nami na pia hapo nikaamua kuanza kufanya utafiti kuhusu mapinduzi ya kiislamu ya Iran. Oh, mercy, oh, mwanamke Mjerumani aliyesilimu Bidora anasema mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yalipelekea ichunguze uh, dini kwa mtazamo mwingine, na hilo lilipelekea yeye na mume wake wapate mabadiliko makubwa sana katika maisha yao. Anasema tulianza kutembelea na kuwasiliana zaidi na Waislamu ili tuweze kujua Uislamu kwa kina. Hali hii iliendelea kiasi kwamba Uislamu na Waislamu ikawa misamiati yetu ya kila siku na hata kuwa sehemu ya maisha yetu. Tulivutiwa na dini hii ambayo iliweza kuwaleta pamoja watu ambao, pamoja na kuwepo upinzani mkubwa wa madola ya kibeberu, walifanikiwa kuanzisha mfumo wa utawala uliofuata misingi ya mafundisho ya Mwenyezi Mungu. Kutokana na utafiti wetu tuliweza kufahamu kuwa kumekuwepo na propaganda chafu zenye lengo kuchafu la kuchafua jina la Uislamu katika vyombo vya habari. Tulifikia na tija kuwa kile tulichokuwa tukisikia katika vyombo vya habari kuhusu Uislamu kilikuwa ni tofauti kabisa na ukweli wa mambo kuhusu dini hii tukufu. Tunashuhudia misimamo mikali ya Marekani na nchi za Ulaya dhidi ya Uislamu baada ya mapinduzi ya Kiislamu kupitia propaganda zilizojaa sumu, sambamba na kuibuliwa chuki dhidi ya Uislamu katika nchi za magharibi. Mjerumani huyu aliyesilimu anamaliza kwa kutoa nasaha kwa Waislamu kwa kusema, kutambua njama dhidi ya Uislamu na mapinduzi ya Kiislamu sambamba na kufahamu ipasavyo wa mafundisho ya Kiislamu, nukta mbili ambazo zilipelekea tusilimu. Mabadiliko haya makubwa yalienea katika kila sehemu ya maisha yetu kiasi cha kutambua kuwa tuna majukumu si tu katika maisha yetu binafsi bali pia katika e, jamii nzima. Bidora anasema baada ya kusilimu alichagua jina la Halima na anasema anamshukuru Mwenyezi Mungu kutokana na kuwa amewapa watu wa Iran zawadi ya jamhuri ya kiislamu na kumuongoza e, katika e, kuwa mfuasi Haya ni matangazo ya Jumatatu asubuhi ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran. Hali kadhalika tunasikika hivi sasa moja kwa moja kupitia redio Maarifa ya huko Tanga, Tanzania. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba bado una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni, mapendekezo na watu wa ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha 98 90 3565487 na muda si mrefu nitakuwa mwenye kusoma baadhi ya maoni hayo hapa studioni kwa faida ya msikilizaji mwenzako. Lakini kabla ya kukusomea maoni hayo na kukuletea vipindi vingine tulivyokuandalia asubuhi ya leo, karibu sasa tuangazie macho yetu magazetini. Jamvi la udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania, ambapo gazeti la Mwananchi limetanga nafasi ya kwanza kwa habari yenye kichwa kisemacho uozo watisha ofisi za umma. Linaendelea kuandika kwamba uozo huo umebainika wakati wa ziara ya waziri mkuu Kassim Majaliwa, ndani ya saa 144 watumishi kumi na wawili waingia matatani kwenye mikoa wa miwili, wachambuzi wadai uwajibikaji ofisi za umma umeshuka, Wataka hatua wa zichukuliwe. Habari nyingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa vinavyosomeka: Gao mwandishi wa vitabu alianzia uandishi gerezani, kigogo CWT arejeshwa kufundisha na kuna makala ya afya inayoeleza namna uchafuzi wa hewa unavyosababisha magonjwa. Nipashe limetoa kipaumbele kwa ripoti maalum ya afya yenye anwani semayo, hatari wanawake wanaotumia fragile kuzuia ujauzito. Dondo yake inasema, udadisi wa Nipashe wabaini, wapo wanaomeza hadi vidonge kumi na viwili kwa siku, madaktari bingwa waonya. Limeipa uzito pia habari ya kijamii yenye anwani semayo, waziri ashtuka watoto kucheza sherehe za usiku, wadao wajipanga fedha za miradi, miba kwa madid, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Majira. Pia limeandika busara za Rais Samia za okoa wakazi Mindu, Ruvuma wapokea watalii zaidi ya elfu kumi na kimataifa, Papa Francis asema msigeuza Mediteranea kuwa bahari ya mauti. Ukurasa wa mbele wa jamvi la habari umepambwa kwa picha zinazoonyesha baadhi ya miradi iliyofanywa na serikali ya Rais Samia. Kichwa cha habari hiyo kina maneno mawili tu, hakuna kilichosimama kwa ufupi. Naibu waziri mkuu Dakta Doto Biteko amwaga data za mafanikio ya Dakta Samia tangu aingie madarakani. Tuelekeze kurunzi yetu katika nchi jirani ya Kenya ambapo kurasa za mbele za matoleo ya leo, kama ilivyotarajiwa, zimepambwa kwa picha ya mwanariadha nyota wa nchi hiyo Eliud Kipchoge, ambaye ameweka rekodi kwa kuwa mwanariadha wa kwanza kushinda mbio za Berlin Marathon mara tano. Magazeti ya The Standard na The Star yametoa kipaumbele kwa habari kuhusu hamaki za Wakenya na wadadisi wa mambo baada ya seneta wanandi, wa Nandi Samson Cherargei kuwasilisha mswada wa sheria inayotaka kubadilishwa kipindi cha muhula wa urais kutoka miaka mitano hadi saba, Daily Nation limeipa uzito wa kwanza habari kuhusu vyuo vikuu binafsi kupokea wanachuo wengi baada ya serikali kubadilisha mfumo wa kufadhili masomo katika vyuo vikuu vya umma. Pia limeandika namna wa Kenya wanavyokumbuka maafa yaliyosababishwa na mvua za El Nino za mwaka 1997 huku wakijiandaa kwa El Nino nyingine. Toleo lake la interneti, pamoja na mambo mengine, limeandika Raila ataka timu ya mazungumzo ipewe muda. Wakili mkongwe Haminwa aeleza sababu za kutokuwa na simu erevu au smartphone. Babu ashambuliwa na kuuawa na mjukuu wake Migori, na kimataifa, Macron adai Ufaransa inaondoa wanajeshi wake Niger. Gazeti dada la Taifa Leo limetanguliza mbele habari inayosema nyumba ya kelele, hali si shwari katika serikali ya Kenya Kwanza inayokumbwa na migogoro kona zote na uwasi wa ndani. Pia limeandika urais miaka saba, Terargey aona moto paa ya kataa mistari ya UDA na michezoni, Liverpool wapaa huku sare kwa Arsenal. Tunafunga dondoo zetu kwa kutupia jicho gazeti la Daily Monitor la Uganda. Habari yake kuu ina anuani semayo waasi zaidi ya mia sita wakwama huku CMI ikimzuilia kiongozi wao. Kwa muhtasari ni kuwa hatma ya waasi zaidi ya mia sita haijulikani baada ya idara ya ujasusi wa kijeshi CMI kumtia nguvuni Brigedia Jenerali Ayiga Rajabu Ayile ambaye binafsi anataka msamaha pamoja na wapiganaji wake. Habari nyingine kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zinasema wagonjwa wa saratani na wahudumu waomba msaada, Makerere kufunga biashara mia tatu leo, na wakazi wa Kabarole waunda barabara ya kilomita arobaini. Haya ni matangazo ya Jumatatu asubuhi ya redio Tehran idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Tehran. Na kama nilivyodokeza, mpenzi msikilizaji, una fursa kushiriki matangazo haya, tutumie harafa katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram kupitia nambari alama ya kujumlisha 0 plus 98 9035 0654 87 na baada ya vipindi hivi nitasoma baadhi ya maoni hayo. Tarehe 9 Rabiul Awal, siku ya kuanza uongozi wa Imamu wa Zama. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, hamjambo na karibuni kuwa nasi katika kipindi chetu cha leo, kinachokujieni maalumu kwa mnasaba wa kuanza uongozi wa Imamu Azama, Imamu Mahdi alaihi ssalam, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. Tarehe 9 mfungo 6 Rabiul Awal inasadifiana na siku ya kuanza uimamu na uongozi wa huja wa mwisho wa Mwenyezi Mungu, Imamu Mahdi alaihi ssalam. Siku ya kudhihiri Mahdi inasubiriwa kwa hamu kubwa na walimwengu, na itakuwa mwisho wa dhulma na mashaka kote duniani. Siku hiyo dhulma na uonevu vitafunga virago na haki na uadilifu vitatawala dunia nzima. Imam Mahdi alaihi ssalam alizaliwa katika siku ya nusu ya mwezi wa Shaaban mwaka 255 hijiria katika mji wa Samara nchini Iraki. Ni mtoto wa Imamu Hasan al Askari alaihi ssalam na Bibi Nargis, ambaye baadhi ya riwaya zinasema ni binti Yoshua mtoto wa Kaisari wa Roma kutoka kizazi cha Shamuun aliyekuwa miongoni mwa hawariyuna na maswahaba wa karibu sana wa Nabi Isa Masih alaihi ssalama. Kipindi cha uongozi wa Imam Hasan al Askari kilikuwa miongoni mwa vipindi vigumu sana kwa Ahlibaiti wa Mtume sallallahu alihi wa alihi wasalam. Khalifa Motamidi wa kizazi cha Bani Abbas, kwa kutegemea habari zilizokuwa zimemfikia, alijua vyema kwamba huja wa mwisho wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala atakayepambana na madhalimu na kuasisi serikali ya uadilifu na imani ya tauhidi kote duniani atazaliwa katika nyumba ya Imam Hasan al Askari. Kwa msingi huo, alifanya kila liwezekanalo kuhakikisha kwamba anazuia jambo hilo. Hata hivyo, Imamu Mahdi alaihi ssalam alizaliwa kwa uwezo wa Allah, na baadaye akaenda ghaiba na kutoweka mbele ya macho ya walimwengu hadi atakaporuhusiwa kudhihiri tena katika kipindi cha aheri zamani na karibu na mwisho wa dunia. Imani ya mustakbali mwema na kudhihiri mwokozi wa dunia nzima iko katika dini nyingi na itikadi hiyo inazishirikisha karibu dini zote za mbinguni. Dini hizo zinaamini kwamba mwokozi huyo atadhihiri na kusafisha dunia na dhuluma na kueneza uadilifu na haki. Dini za mbinguni zinaamini kwamba utafika wakati ambapo ufisadi, dhuluma, uonevu na ukandamizaji vitashamiri na kutawala dunia nzima. Wakati huo ndipo atakapodhihiri mwokozi aliyeahidiwa na kufanya mageuzi makubwa ya dunia na hatimaye kukomesha dhuluma, ufisadi na uonevu. Waislamu wanaamini kwamba mwokozi huyo aliyeahidiwa kuja kuijaza dunia uadilifu baada ya kujazwa dhulma na uonevu, ni mjukuu wa mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Waislamu wanamwita Mahdi, tunamwomba Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake. Wakristo wanasema mwokozi wa aheri zamani atakuwa Isa Masia, na wazartoshi wanasema jina lake ni Shushiant. Japokuwa Wakristo wanaoshikamana na dini wanaamini kwamba mwokozi aliyeahidiwa ndiye Isa Masih, lakini uliberali ambao ndio mfumo wa kifikra unaotawala huko magharibi haukubali itikadi hiyo. Kwa msingi huo, maliberali wanasema itikadi ya kudhihiri mwokozi aliyeahidiwa na ushindi wa haki dhidi ya batili katika kipindi cha heri zamani ni njozi zisizo na ukweli wowote. Hii ni licha ya kwamba mitume wote wa Mwenyezi Mungu walisisitiza fikra hii ya ushindi wa haki dhidi ya batili na kudhihiri mwokozi katika aheri zamani. Itikadi hii pia inasisitizwa na wana falsafa wengi kwa kutumia hoja za kimantiki. Wakati huo huo, sifa ya kutoa matumaini mema na itikadi hii ya kudhihiri kwa mwokozi aliyeahidiwa katika aheri zamani na taathira zake nzuri kwa mtu binafsi na jamii, imezidisha wimbi la watu kuamini itikadi hiyo kote duniani. Hii leo, sambamba na kudhihiri dhulma, ufisadi, ubaguzi na uonevu katika maeneo mbalimbali ya dunia, fikra na itikadi ya kudhihiri mwokozi aliyeahidiwa pia inaenea na kupanuka zaidi. Hii ni kutokana na ukweli kwamba itikadi hii inawapa watu matumaini ya kukomeshwa dhulma na uonevu na kuwahamasisha zaidi kupambana na mafisadi na madhalimu. Kwa msingi huo, kwa kuwa mfumo wa ubepari hauwezi kukaa na mwenendo huu wa kuwepo kasi kubwa ya kuelekea kwenye itikadi ya mwokozi wa heri zamani, baadhi ya wanadharia wa kimagharibi wamefanya jitihada za kubuni fikra potofu ya mji timilifu au utopia, kwa kutumia mbinu mbalimbali. Mbali na nyenzo kama tasnia ya filamu, wa magharibi wanafanya njama za kupotosha itikadi ya mwokozi wa heri zamani, na kuiarifisha Marekani kuwa ndiyo jamii timilifu na ya uokovu wa mwanadamu. Kwa hakika, jitihada hizi za kutaka kuiarifisha jamii ya Marekani kuwa ndiyo jamii kigezo, timilifu na ruwaza njema ni kichekesho na pengine joki na maskhara, kwa sababu viongozi wa jamii hiyo ni wawakilishi wa mfumo wa ubepari ambao wako tayari kufanya jinai na uhalifu wa aina zote kote duniani. Kwa ajili ya kulinda na kubakisha hai mfumo huo. Si hayo tu, bali hata katika jamii hiyo hiyo ya Marekani kuna watu wengi wanaoamini kwamba Isa Masia atarejea katika heri zamani na kufanya mageuzi na marekebisho katika jamii hiyo na ulimwenguni kote. Sikilizaji, mwokozi katika Uislamu ni mkombozi wa walimwengu wote ambaye ataitunuku dunia nzima hali bora na uadilifu kamili wa kijamii. Imamu Mahdi alayhi ssalam ni shakhsia wa dunia nzima ambaye zama zake zitakomesha kabisa mifumo na sura zote za dhuluma na ukandamizaji. Mahdi, Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, ni wa mwisho kati ya maimamu watoharifu katika kizazi cha Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Na kwa mujibu wa hadithi zilizopokewa kutoka kwa babu yake, yaani bwana Mtume, atakuja kuijaza dunia haki na uadilifu baada ya kujazwa dhuluma na uonevu. Mtukufu huyo atakuja kutimiza ahadi ya Mwenyezi Mungu subhanahu wataala, anayesema katika aya za 105 na na 106 za Suratu Lambiyai kwamba na hakika tulikwisha andika katika Zaburi baada ya kumbukumbu -kumbu, ya kwamba nchi watairithi waja wangu waliowema. Hakika katika haya yapo mawaidha kwa watu wafanyao ibada. Kwa mujibu wa aya hizi za Qur'ani, waja wema wa Mwenyezi Mungu ndio watakaurithi na kushika hatamu za kuongoza dunia, na kwa mujibu wa tafsiri na hadithi zilizopokewa kutoka kwa Mtume Muhammad Sallallahu alayhi wa alihi wasallam, swala hilo litatimia wakati atakapodhihiri Imamu Mahdi alayhi ssalam, na utawala wa dunia ukashikwa na waja wema wakiongozwa na mtukufu huyo na hatimaye kukomeshwa dhuluma na uonevu. Wakati huo mbingu na ardhi vitatoa neema zake zote, utajiri utagawanywa kwa uadilifu na ustawi na maendeleo vitaonekana kote duniani. Kipindi hicho wanadamu watafika katika daraja ya juu kabisa ya kubalehe kiakili. Uadilifu na usawa vitatawala dunia nzima, na hakuna mtu atakayejiona bora au kuwa juu ya mwingine. Vita, uvamizi na mapigano vitatoweka katika uso wa dunia, na ulimwengu utakuwa kama msimu mpya wa machipuo. Hadithi za Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake, na Ali zake zinazungumzia suala la kudhihiri mtukufu huyo na zinaeleza kwamba wakati huo kila kaumu, ukoo na kabila litasikia sauti na wito wake kwa lugha yake. Wito wa mtukufu huyo utakuwa wa dunia nzima na utakuwa na taathira ulimwenguni kote. Imamu Mahdi alaihi ssalam atatimiza mchakato wa kuwaunganisha wanadamu wote chini ya kivuli cha imani ya tauhidi na kumwamini Mungu mmoja na maisha bora ulioanzishwa na babu yake Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Katika mantiki ya Uislamu, ubaguzi, dhulma na uonevu ni miongoni mwa sababu kuu za kuporomoka tamaduni mbalimbali mbali, na hapana shaka kwamba mtu anayeweza kueneza uadilifu duniani ni yule ambaye yeye mwenyewe anaamini anapigania na kutekeleza uadilifu. Hizi ndizo sifa wanazopaswa kujipamba nazo wafuasi wa mwokozi wa akheri zamani, Imamu Mahdi aliyeahidiwa kudhihiri katika zama hizo na kuijaza dunia uadilifu na usawa. Wanazuoni wakubwa wa Kiislamu kama Tirmidhi na Abu Daud katika sahihi zao na Imamu Ahmad katika kitabu cha Almusnad wamenukuu hadithi ya Mtume Muhammad amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, inayosema hata kama itakuwa imebakia siku moja tu katika umri wa dunia, basi Mwenyezi Mungu atamleta mtu kutoka katika kizazi changu ambaye ataijaza dunia kwa uadilifu na usawa baada ya kujazwa dhulma na uonevu. Vilevile vile Muslim katika kitabu cha Sahihi Muslim, Abu Daud, Ibnu Maja na Tabarani ambao ni miongoni mwa maulamaa wakubwa wa hadithi wa Ahlu Sunna wamenukuu hadithi ya Mtume inayosema, Mahdi ni katika kizazi changu kutokana na watoto wa Fatima. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo ni Jumatatu, tarehe 9 mfunguo sita Rabiul Awal mwaka 1445 Hijiria, sawa na tarehe 25 Septemba 2023. Siku kama ya leo, miaka 1185 mia iliyopita, kwa mujibu wa kalenda ya Hijiria, baada ya kuuawa shahidi Imam Hasan al Askari alaihi ssalaam, kilianza rasmi kipindi cha uongozi wa Imamu wa zama Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif. Imam Mahdi ni mwana wa Imam Hasan al Askari na miongoni mwa wajukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam. Imam Mahdi yuko ghaiba kwa amri ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, na hadi mwaka 328 hijiria alikuwa akiwasiliana na watu kupitia wawakilishi wake maalumu. Kipindi hicho kilipewa jina la ghaiba ndogo. Baada ya hapo kilianza kipindi cha ghaiba kubwa, ambapo imamu wa zama hakuainisha mwakilishi makhususi, na mafakihi wenye ujuzi wa dini ya Kiislamu, wacha Mungu na watambuzi wa maswala ya zama ndio wawakilishi wa mtukufu huyo katika umma, kwa mujibu wa hadithi tukufu za mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake. Imam Mahdi ajalallahu taala farajahu sharif atadhihiri tena kwa ajili ya kueneza haki na uadilifu. Katika siku kama ya leo miaka 126 iliyopita, alizaliwa mwandishi wa kimarekani kwa jina la William Faulkner. Faulkner hakukamilisha masomo yake ya juu na alianza kujishughulisha na kazi mbalimbali mbali kwa ajili ya kuendesha maisha. Katika hadithi zake Faulkner alikuwa akibainisha hali mbaya ya kijamii huko Marekani, hususan ubaguzi wa rangi uliokuwa ukiwakabili raia weusi wa nchi hiyo. Siku kama ya leo miaka 54 iliyopita iliasisiwa Jumuiya ya Ushirikiano wa Kiislamu OIC. Jumuiya hiyo ni ya pili kwa ukubwa baada ya Umoja wa Mataifa kwa kuwa na nchi wanachama 57 katika mabara zaidi ya manne. Jumuiya hiyo inahesabiwa kuwa sauti ya ulimwengu wa Kiislamu yenye jukumu la kulinda maslahi ya Waislamu, kueneza moyo wa amani na kuratibu maswala ya Waislamu. Na siku kama ya leo, miaka ishirini iliyopita aliaga dunia Edward Said, mwandishi na mwanafikira wa Kipalestina, kutokana na maradhi ya saratani. Said alizaliwa mwaka 1935 katika familia ya Kikristo. Mwanafikira huyo mtajika alifikisha sauti ya kudhulumiwa wananchi wa Palestina katika masikio ya walimwengu kupitia makala na vitabu vyake. Hii ni Redio Tehran. Nisome hapa maoni mawili matatu katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Asante sana Imam Saif Ali Muhammad yupo Ujiji. Naam, yupo Ujiji, asante sana. Naona yakatutumia Ujiji, Kigoma, Tanzania, akatutumia ujumbe wa sauti. Asante sana kwa hilo, inshallah natumai ujumbe huo utatumika katika kipindi kijacho cha baraza la wasikilizaji. Mwingine hapa, shabiki mpya anasema asalamu alaikum, na mjibu alaikum salaam. Anasema naitwa Ramadhan Athman niko Singida, anaomba kuungwa na grup lenu Redio Tehran. Asante sana na, inshallah muda si mrefu, kama ulivyoomba hapo, tutakuwa ni wenye kukunga, na karibu sana, ukumbini. Asante sana pia Abdallah Ali Makajura anatushukuru kwa kumtumia habari akiwa Tabora, Tanzania. Mwingine anaandika hapa jambo kwenu, wapasha habari wa Redio Teheran, nazifurahia sana habari zenu. Mwenyezi Mungu awazidishie baraka zake. Naongea kutoka hapa Kivu Kaskazini, mjini Beni, jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo. Anasema ni Teni Wilonje. Asante sana ndugu Wilonje kwa ujumbe wako huo ukiwa hapo DRC tutumie majina kamili ili tuweze kukuunga katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Muda hunasi moja kwa moja nikusomea habari za dunia kwa kifupi. Rais wa Iran amepuzilia mbali madai ya madola magharibi kwamba jamhuri ya Kiislamu inataka kuunda silaha za nyuklia. Waziri wa mambo ya nje wa jamhuri ya Kiislamu Iran amesisitiza kuwa hii leo wazayuni wamedhoofika pakubwa na hakuna anayebabaishwa na vitisho vya utawala huo pandikizi. Mwakilishi wa ofisi ya kisiasa ya harakati Ansarullah ya Yemen ametaja uwepo wa vikosi vamizi vya nchi za magharibi na Marekani huko Yemen kuwa ni ukaliaji mabavu na akasema takwa la wananchi wote wa Yemen ni kuondoka kwa vikosi hivyo vamizi. Baada ya kamanda wa vikosi vya RSF huko Sudan kutangaza kwamba wapo tayari kwa ajili ya mazungumzo, naye jenerali Abdul Fatah al Burhan, kamanda wa jeshi la Sudan amesema wapo tayari kufanya mazungumzo na upande wa pili lakini kwa masharti. Mukhtasari huo ndio unatufungia matangazo yetu haya ya Jumatatu asubuhi. Mpenzi msikilizaji, asante sana kwa kuwa nasi tangia wali hadi tamati ya matangazo haya, na tunakushukuru vile vile kwa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika kumbi zetu za WhatsApp na Telegram. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya tunakushukuru tukikutakia mchana mwema. Mimi ni Hussein Hassan, kwaheri. na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at irib ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, Pobox 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Waassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.