Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Sema mimi na kunasihini kwa jambo moja tu, ya kwamba msimame kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, wawili wawili na mmoja mmoja, kisha mfikiri, mtaona kuwa huyu Muhammad kila anayoyasema ni haki na mtaona kuwa mwenzenu huyu hana wazimu. Hakuwa yeye ila ni mwonyaji wenu kabla ya kufika adhabu kali. Sema, ujira niliyokuombeni kama nalipata kukuombeni, basi huo ni wenu nyinyi uchukueni. Hauko ujira wangu ila kwa Mwenyezi Mungu tu, naye ni shahidi juu ya kila kitu. Sema, bila shaka Mola wangu anaitawanya haki, mjuzi wa mambo ya ghaibu. Sema, dini ya haki imekuja, na ile ya uongo haitaleta mapya tena, wala haitaweza kurejesha nguvu zake. Bismillahi rahmani rahimu. Assalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran popote pale matangazo yanapowafikia. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhammedi, mtangazaji wako katika meza ya matangazo na nikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa mjini Tehrani, na leo ikiwa ni Jumatatu ya Septemba 18 elfu mbili na ishirini na tatu ambayo ni sawa na tarehe pili Rabiul Awal 1445 hijiria. Kwanza kabisa tunamshukuru Mwenyezimungu mola karima kwa kutujalia uhai na afya njema, tunasema amin ya rabilalamin kama ilivyoada na desturi, hatujawasahau wenzetu wanaugua kwa masiku kwa mawiki kwa miezi, kwa miaka sasa. Tunamwomba Mwenyezimungu awape shifaa na warejee katika hali zao za kawaida amin. Asubuhi hii tuna habari za kimataifa na kikanda na uchambuzi wetu kwa asubuhi hii utatupia jicho kutiwa saini mkataba mpya wa usalama wa pamoja muungano wa kijeshi kati ya Mali, Niger na Bukina Faso. waasisiwa upendo vipindi, wapendwa wasikilizaji, tutaanza na Uislamu chaguo langu, tutakuwa na hekaya za aya, tutawaletea udondozi wa magazeti tukidondoa habari muhimu zilizopewa uzito na mazingatio maalum na baadhi ya magazeti ya leo Afrika Mashariki, na tutakuwa na makala yetu ya leo katika historia tukielekea kuhitimisha matangazo haya ambayo tunatangazia moja kwa moja kutoka katika studio zetu za Jam Jam, Jam, wapendwa wasikilizaji, na tutahitimisha kwa muhtasari wa habari. Tegea sikio kupitia redio wa shirika Maarifa FM Tanga, Tanzania. Saa yetu inaonyesha kutimia saa mbili na nusu kwa wakati wa hapa Teheran, na bila kupoteza muda na kukaribisha mpenda msikilizaji kujiunga nami katika vichwa vya habari. E Libya yatangaza hali ya dharura ya mwaka mzima baada ya nchi hiyo kukumbwa na mafuriko. Tunisia yazindua kampeni maalum ya usalama ili kukomesha uhamiaji wa haramu. Wazayuni wakasirishwa na uamuzi wa UNESCO. Pamoja na habari nyingine, Brazili yasema Umoja wa Mataifa na Shirika la Biashara Duniani vyazidi kupoteza itibari. Karibuni habari kamili. Serikali ya Libya imetangaza hali ya dharura ya mwaka mzima kwa shabaha ya kuzuia kuenea magonjwa ya kuambukiza katika maeneo yaliyokumbwa na mafuriko makubwa mashariki mwa nchi hiyo. Jumapili iliyopita kimbunga cha Daniel kilipiga maeneo kadhaa mashariki mwa Libya, na hasa miji ya Benghaz, Albaida, Marji, Susa, Shahat na Derna. Baada ya kimbunga hicho, shirika la afya duniani WHO lilionya kuhusu kuenea magonjwa ya kuambukiza katika maeneo yaliyokumbwa na kimbunga na mafuriko hayo. Kwa mujibu wa shirika la habari la IRIB, Haidar Alsaye, mkuu wa kituo cha taifa cha kudhibiti magonjwa huko Libya, ametoa taarifa na kutangaza idadi ya sumu ambazo zimeripotiwa kutokana na matumizi ya maji ya kunywa huko Derna, Libya. Akizungumzia kutotumika maji ya kunywa katika jiji la Derna, asa amesema hali ya hatari ya mwaka mmoja itatangazwa katika maeneo yaliyoathiriwa na dhoruba na mafuriko mashariki mwa Libya ili kuzuia kuenea kwa ugonjwa wowote wa kuambukiza katika maeneo hayo. Kwa upande mwingine, mwakilishi maalum wa Umoja Mataifa katika masuala ya Libya Abdullah Bitali ameeleza hali ilivyo huko Dena na akaandika katika ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa X na akasema hali ya mji huo ni ya kusikitisha na kwamba mgogoro huko nje ya uwezo wake. WHO ilitangaza siku ya Jumamosi kwamba zaidi ya watu elfu tisa wametoweka katika mji wa Dena mashariki mwa Libya idadi ya waliofariki kutokana na kimbunga hicho huko Libya hadi sasa imetangazwa kuwa zaidi ya watu elfu kumi na moja. Jeshi la Somalia limetangaza kuwa limeangamiza zaidi ya magaidi 30 wa kundi la Alshabab katika operesheni iliyofanyika katikati mwa nchi hiyo ya pembe Afrika. Wizara ya habari, utamaduni na utalii ya Somalia imetangaza habari hiyo mjini Mogadishu na kusema operesheni hiyo imeangamiza magaidi 30 wa kundi la Shababu, kuharibiwa magari manne na kukamatwa magari mengine miwili mawili pamoja na silaha. Taarifa hiyo imesema, tunawashukuru raia majasiri waliochagua kusimama pamoja na serikali dhidi ya adui. Tumeungana katika dhamira yetu ya kulitokomeza kundi la Shababu. Wizara hiyo pia imethibitisha kuwa Mohamed Bashiri Muse kiongozi mkuu wa kundi la al ni miongoni mwa magaidi thelathini walioangamizwa kwenye operesheni hizo. Taarifa ya wizara hiyo imesema operesheni za pamoja za kijeshi zinaendelea katika maeneo yaliyo chini ya wilaya ya Mahadei katika eneo la Shabele ya kati, na kwamba operesheni hizo zinawalenga magaidi wa ngazi za juu wa genge la Shababu waliojificha karibu na kingo za mito wananchi wa kawaida wanaokaa maeneo hayo nao wanasema vikosi vya jeshi la serikali kwa kushirikiana na vikosi vya eneo hilo vimechukua udhibiti kamili wa vijiji vya Sago na Kodkod vya mkoa wa Modogo. Hatua hiyo imekuja wakati ujumbe wa mpito wa Umoja wa Afrika u unatarajiwa kupunguza wanajeshi wake mwezi huu, ambapo wanajeshi wengine elfu tatu wa kikosi hicho watapunguzwa baada ya kufanikiwa kuwaondoa wanajeshi elfu mbili na kukabidhi kambi sita za kijeshi kwa askari wa serikali ya Somalia mwezi Juni mwaka huu. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii kutoka idhaa ya Kiswahili Redio Tehran. Mamlaka za usalama huko Tunisia zimeanzisha kampeni maalum ya usalama katika jimbo la kusini mashariki la Fax ili kukomesha wimbi la wahamiaji haramu. Vyombo vya habari vya Tunisia vimeripoti habari hiyo na kuongeza, wahamiaji haramu wanatumia siku kama hizi kujipenyeza kwa wingi katika jimbo hilo kwa ajili ya kuelekea kwenye fukwe za barani Ulaya kwa tamaa ya kupata maisha bora. Kampeni hiyo ya usalama imetokana na maagizo ya Rais Kais Saied wa Tunisia na inalenga kukomesha wimbi kubwa la wahamiaji haramu ambalo, kwa mujibu wa shirika rasmi la habari la Tunisia, wimbi hilo kubwa halikubaliki kabisa. E, kama sehemu moja ya kampeni hiyo maalum ya usalama, kisiwa cha Kerkena katika jimbo la Fax siku ya Jumamosi kilishuhudia kuanza operesheni ya angani iliyoshirikisha vitengo vingi vya usalama na timu za radiamali mali ya haraka za Tunisia. Kampeni hiyo imefanyika dhidi ya maeneo ya pwani ya jimbo hilo kutokana na kuwa kwake lango kuu la wahamiaji haramu ambalo wanalitumia kwa ajili ya kusafiri kuelekea katika kisiwa cha Lampedusa nchini Italia. Kisiwa cha Lampedusa huko Italia ni kituo cha kwanza ambacho kwa kawaida huchaguliwa na wahamiaji haramu katika safari zao hatari za baharini kwa ajili ya kuingia barani Ulaya. Kisiwa hicho kiko umbali wa kilomita 80 tu kutoka pwani ya Tunisia. E, sehemu kubwa ya wahamiaji hao haramu ni Waafrika wa nchi za kusini mwa jangwa la Sahara, ambao kutokana na safari zao hizo kuwa za hatari mno, ardhini na baharini, mara nyingi huwa hawafiki wanako kwenda na hukumbwa na mwisho mbaya. Uamuzi wa shirika la elimu, sayansi na utamaduni la umoja mataifa UNESCO wa kuingiza eneo la kihistoria la Palestina katika orodha ya turathi za dunia umeukasirisha utawala wa Kizayuni. Shirika la habari la IRNA limeripoti kuwa uamuzi wa kuweka mwinuko wa Al Sultan Tal Al Sultan huko Ariha katika urithi wa dunia ulitolewa katika mkutano wa 45 wa kamati ya turathi za dunia uliofanyika mjini Riyadh nchini Saudi Arabia, ambapo ujumbe wa utawala wa kizayuni ulishiriki pia. Ernesto Oten, naibu mkurugenzi mkuu wa shirika la UNESCO, alisema katika mkutano huo kwamba hapa ni mahali panapopendekezwa kujumuishwa katika urithi wa dunia, Tal al Sultani ya kale ambayo ilianzia nyakati za kabla ya historia na iko nje ya eneo la kale la Jeriko yani Ariha. Wakati huo huo, Oten amesema hakuna athari zozote zilizosalia za Wayahudi wala Wakristo katika eneo hilo, bali athari zilizopo sasa katika eneo hilo ni zile za kipindi cha historia kati ya miaka elfu kumi hadi mia saba kabla ya kuzaliwa Nabii Isa alayhi salam. Eneo la Tal Sultan liko kilomita kumi kaskazini mwa bahari ya chumvi na kilomita mbili kaskazini katikati mwa mji wa Ariha. Na rais wa Brazil amesema Umoja Mataifa na Shirika la Biashara Duniani yanaendelea kupoteza itibari pole pole kadiri siku zinavyosonga mbele. Kikao cha viongozi wa kundi la G77 ukijumuisha China ambao ni muungano mkubwa zaidi wa nchi zinazostawi duniani ukiwa na wanachama 134, kimefanyika mjini Havana, Cuba. Washiriki wa kikao hicho ambao ni wakuu wa nchi 30 pamoja na ujumbe rasmi mbalimbali mbali wa nchi 116 wametoa tamko lao la mwisho kwa, wakitoa ahadi ya kutia nguvu umoja na mshikamano wa kundi hilo na kustawisha zaidi na zaidi nafasi yake kimataifa. Kwa mujibu wa tovuti ya ikulu ya Brazil, Rais Lula da Silva wa nchi hiyo amesema wakati wa ufunguzi wa kikao hicho kwamba nguvu za utawala duniani zitaendelea kutokuwa na usawa, na akasisitiza kuwa Umoja wa Mataifa, mfumo wa Bretton Woods na Shirika la Biashara Duniani yanaendelea kupoteza itibari zao. E, sisi hatuwezi kujikata mapande, bali tunapaswa tuwe na malengo ya pamoja ambayo yatazingatia pia nchi zenye pato la chini na la kati na nchi dhaifu na maskini zaidi duniani ili kuondoa wasiwasi wao. Vikwazo vya kidhalimu vya nchi za magharibi dhidi ya nchi nyingine, uzalishaji wa silaha za maangamizi ya umati, na kuingia kasi sana uzalishaji wa vichwa vya silaha za nyuklia, ni katika mambo yanayohatarisha mno usalama wa dunia na wakati huo huo kuzidi kupoteza itibari ya vyombo vikubwa vya kimataifa kama Umoja wa Mataifa ambavyo vinashindwa kutumia ushawishi wao kuzuia mambo hayo ambayo ni hatari kwa usalama wa dunia nzima. Wapendwa wasikilizaji, na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia. na sasa anawakaribisha katika uchambuzi huu wa kisiasa asubuhi hii ambao kichwa chake cha maneno kinasema: kutiwa saini mkataba mpya wa usalama, kuundwa muungano wa kijeshi kati ya Mali, Niger na, na Burkina Faso. baada ya kupita miezi kadhaa ya kushuhudiwa matukio ya kisiasa katika baadhi ya nchi za Kiafrika kama Mali na Bukinafaso na kuundwa serikali za kijeshi katika nchi hizo, hivi sasa nchi tatu nchitatu yani Niger, Bukina Faso na Mali zimesaini mkataba wa pamoja wa usalama uliopewa jina la Muungano wa Nchi za Sahel. E, katika miaka ya hivi karibuni nchi za eneo la Sahel zimekuwa zikikabiliwa na harakati za makundi ya kigaidi kutokana na utajiri wao wa rasilimali, nafasi zao za kistratejia, kuwa kwao karibu na mipaka ya Libya sambamba na mabadiliko ya kisiasa na kijamii katika uga wa mfumo wa kimataifa, kwa kadiri kwamba harakati za makundi hayo kwa muda sasa zimekuwa changamoto na dagadaga kuu kwa nchi za bara la Afrika. Makadirio yanaonyesha kuwa kuna zaidi ya magaidi elfu kumi wa makundi mawili ya Daesh na Al Qaida barani Afrika. Ni wazi kuwa makundi ya kigaidi yanatumia nafasi ya kijiografia, yanatumia ukubwa na utajiri wa bara la Afrika kwa ajili ya kutimiza malengo yao, na yameligeuza bara hilo kuwa kituo cha kusajili na kutoa mafunzo kwa magaidi, kutokana na hali mbaya ya kiuchumi, umasikini na pia idadi kubwa ya vijana waliopo barani humo. Mengi kati ya makundi hayo yamefanikiwa kwa washawishi na kutoa mafunzo kwa baadhi ya vijana ili kutekeleza hujuma za kigaidi kwa kuwalipa kiasi kidogo cha pesa na kuwapa ahadi za kuboresha maisha yao. Hali hii imezifanya nchi za magharibi, hususan nchi ya Ufaransa kurasimisha uwepo wake kijeshi katika eneo la Sahel na kuendelea kujikita katika nchi za eneo hilo kwa kisingizio cha kusaidia mapambano dhidi ya hujuma za ugaidi na kudumisha amani na no usalama katika nchi za eneo hilo, na kama alivyodai rais wa Ufaransa Emmanuel Macron kwamba Ufaransa eti inataka kulifanya swala la kupambana dhidi ya ugaidi katika nchi za Sahel barani Afrika kuwa jukumu la Ulaya. Licha ya madai hayo ya rais wa Ufaransa, jeshi la nchi hiyo halikuwajibika ipasavyo likuwajibika hali ipasavyo katika vita dhidi ya ugaidi katika eneo la Sahel barani Afrika, bali limegonga mwamba katika uwanja huo. Kinyume chake, jeshi hilo limetajwa kuhusika mara nyingi katika mauaji ya raia wa kawaida katika nchi kama Mali. Ushahidi wa wazi wa ukweli huu ni shambulio la anga lililohusishwa na vikosi vya jeshi la Ufaransa kwenye sherehe ya harusi huko Mali na kuua watu zaidi ya mia moja. Katika upande mwingine, kuendelea hali ya mchafukoge na hujuma za kigaidi katika nchi za Sahel barani Afrika na wakati huo huo hatua ya Ufaransa ya kunufaika kisiasa na kiuchumi na mali asili tajiri za nchi hizo kutokana na kuwepo watawala vibaraka kumepelekea kushuhudiwa mapinduzi ya kijeshi huko Mali, Niger na Bukina faso kwa miezi michache iliyopita. Wanajeshi waliofanya mapinduzi katika nchi hizo wanasema kwamba wamefanya hivyo lengo lao likiwa ni kuyaangamiza makundi ya kigaidi na kukosoa utendaji wa nchi ya jinabi kama Ufaransa katika mapambano dhidi ya ugaidi. Mapinduzi yote haya tajwa yameungwa mkono na wananchi wa kawaida. Hivi sasa nchi hizo tatu za Sahel zimesaini makubaliano ya pamoja ya usalama. Makubaliano hayo yanaweza kutathminiwa katika pande mbili. Kwanza, kwa upande wa ndani, kutiwa saini makubaliano hayo kutazikurubisha zaidi nchi hizo tatu na kuzidisha ushirikiano wa kiulinzi kati yazo hususan hivi sasa ambapo jumuiya ya uchumi ya nchi za magharibi mwa Africa, ECOWAS, imetishia kuchukua hatua za kijeshi dhidi ya watawala wa Niger ili kumrejesha madarakani Mohamed Bazoum, rais aliyepinduliwa wa nchi hiyo. Katika uwanja huo, Mali na Burkina Faso zimetangaza rasmi kwamba shambulio lolote dhidi ya Niger ni sawa na kushambuliwa ardhi za nchi hizo na kwamba zitajibu mapigo. Na katika upande mwingine, viongozi wa serikali huko Mali, Burkina Faso na Niger wamesema nchi hizo zitalindana iwapo kutajiri uasi au uvamizi wowote kutoka nje. Enda wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo moja moja ya moja kwa moja ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Tumia aplikesheni yetu ya IRIB World Service kutopata. Na sasa nakaribisha kipindi chetu cha kwanza, Uislamu Chaguo Langu. Jambo wapenzi wa usikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika kipindi hiki ambacho huwaangazia watu ambao baada ya utafiti wa kina huamua kufuata njia ya haki na iliyojaa nuru katika maisha ya dunia na akhira, yani Uislamu. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nami hadi mwisho, ambapo leo tutamwangazia mwanamke Mjerumani aliyesilimu anayeitwa Dora ambaye alivutiwa na kuamua kufuata Uislamu kupitia mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yaliyoongozwa na hayati Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu. Kuna matukio mengi ya kihistoria ambayo hayafungamani moja kwa moja na jiografia ya eneo la kujiri na wala zama au wakati maalum. Baadhi ya matukio huanza kujiri katika eneo moja na athari zake kuenea na kuhisika kote duniani kwa muda mrefu. Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ni mfano wa matukio kama hayo yasokuwa na mipaka ya kijiografia, zama na wakati maalum. Mapinduzi haya makubwa ni chanzo cha ilhamu na mvuto kwa idadi kubwa ya watu duniani. Pamoja na kupita zaidi ya miaka thelathini na mitano tokea ajili ya mapinduzi ya Kiislamu, bado yanaendelea kuwa chanzo cha kuibuka harakati na mabadiliko. Wakati ya ilipotajwa maudhui ya kuyaeneza kimataifa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, vyombo vya habari vya nchi za magharibi viliibua propaganda potofu kuhusu suala hilo. Ilidaiwa kuwa lengo la Iran ni kuingilia mambo ya ndani ya nchi zingine duniani na kuangusha mifumo ya kisiasa katika nchi hizo. Lakini propaganda hizo zilipata pigo kufuatia hotuba ya wazi ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, ambaye alibainisha kuhusu kuenea mapinduzi ya Kiislamu kimataifa kwa kusema, maana ya kueneza mapinduzi yetu kimataifa ni kuwa mataifa yote yaamke, serikali zote ziamke na kujikwamua kutoka kwenye matatizo, ili watu wapate nusra na kuokoka. Kwa mtazamo wa Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, kueneza mapinduzi ya Kiislamu kimataifa kuna maana ya kueneza thamani za kimaanawi na kubainisha maana ya Uislamu duniani. Kuenezwa mafundisho na thamani za juu za Kiislamu ni jambo ambalo liliwavutia wengi duniani, yakiwemo Bidora na kumfanya anze utafiti wa kina kuhusu mapinduzi ya Kiislamu na Uislamu. Akifafanua zaidi mjerumani huyo aliyesilimu anasema, kwangu mimi nilivutiwa sana na mafundisho ya Uislamu kutokana na kuwa yaliweza kuwalea na kuibua viongozi huru kama Imam Khomeini. Bidora ambaye alizaliwa katika familia ya Kikristo nchini Ujerumani anaelezea namna alivyoishi na hatimaye kuujua Uislamu kwa kusema, mimi nilizaliwa katika familia ya Kikatoliki. Mama yangu alifungamana sana na mafundisho ya Kikristo, lakini kwa mtazamo wa baba yangu dini ilikuwa jambo la pili kwa umuhimu katika maisha. Ni katika mazingira kama hayo ndio niliweza kuujua Ukristo. Katika zama za ubarubaru nilianza kutafuta maana na malengo ya maisha, lakini la kusikitisha ni kuwa sikufikia natija katika juhudi zangu za utafutaji, kwani kulikuwa na mgongano mkubwa baina ya maisha ya kawaida na mafundisho ya Kikristo. Hali hii ilikuwa mbaya kiasi kwamba nilidhani kuwa iwapo mtu anataka kumwamini Mwenyezi Mungu a kikamilifu, basi hawezi kuendelea na maisha ya kawaida. Sikuweza kupata njia ya kuridhisha roho na fikira yangu na kila nilivyozidi kutafuta ukweli ndivyo nilivyozidi kupoteza matumaini. Ni kwa sababu hii ndio sikuwa na budi ila kujisalimisha kwa vigezo ambavyo mwanadamu alikuwa amewekewa katika jamii ya Magharibi. Hivyo nikawa ninaishi maisha ya anasa na starehe zilizokuwa zinakiuka maadili. Ni katika kipindi hicho ndipo Bidora alipopata kujuana na mtu kutoka Yugoslavia na hatimaye wakaoana na bwana huyo Mume wa Dora ni bwana Chalovich, uh, na aliweza kumfunza mambo mengi kuhusu dunia. Kupitia mume wake Dora aliweza kujua mengi kuhusu namna mataifa yalivyokuwa yakidhulumiwa na kukandamizwa na madola makubwa ya kibeberu na namna madola hayo yalivyokuwa yakipora utajiri wa nchi nyingi duniani. Bi Dora anasema, uh, mume wangu alikuwa na fikra zilizonivutia sana, alikuwa amefungamana na watu waliotengwa na kudhulumiwa. Ni kwa sababu hii ndio alikuwa akifanya utafiti kuhusu mapinduzi katika maeneo mbalimbali ya dunia, na kwa njia hii aliweza kuleta mabadiliko ya kimsingi katika maisha yangu. Na katika kipindi hicho ndipo yalipojiri mapinduzi ya ya ya Kiislamu ya Iran chini ya uongozi wa Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu. Hapo mume wangu ambaye alikuwa amefanya utafiti kuhusu mapinduzi mengi katika maeneo mbalimbali ya dunia, kwa mara ya kwanza alikumbana na mapinduzi ambayo chimbuko na mizizi yake ilikuwa ni fikra za kidini. Mume wangu ambaye hadi wakati huo alikuwa akiona dini kama kizingiti katika harakati za kimapinduzi za wananchi na kubakia nyuma jamii, sasa alikumbana na mapinduzi ambayo kiongozi wake alikuwa mwanazuoni wa kidini. Jambo hili lilimpelekea mume wangu abadilishe kabisa mtazamo wake. E, nami pia hapo nikaamua kuanza kufanya utafiti kuhusu mapinduzi ya Kiislamu ya Iran. earth, earth, earth, mwanamke Mjerumani aliyesilimu Bidora anasema mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yalipelekea Uh, chunguze dini kwa mtazamo mwingine na hilo lilipelekea yeye na mume wake wapate mabadiliko makubwa sana katika maisha yao. Anasema, tulianza kutembelea na kuwasiliana zaidi na Waislamu ili tuweze kujua Uislamu kwa kina. Hali hii iliendelea kiasi kwamba Uislamu wa na Waislamu ikawa misamiati yetu ya kila siku na hata kuwa sehemu ya maisha yetu. Tulivutiwa na dini hii ambayo iliweza kuwaleta pamoja watu ambao, pamoja na kuwepo upinzani mkubwa wa madola ya kibeberu, walifanikiwa kuanzisha mfumo wa utawala uliofuata misingi ya mafundisho ya Mwenyezi Mungu. Kutokana na utafiti wetu, tuliweza kufahamu kuwa kumekuwepo na propaganda chafu zenye lengo la kuchafua jina la Uislamu katika vyombo vya habari. Tulifikia natija kuwa kile tulichokuwa tukisikia katika vyombo vya habari kuhusu Uislamu kilikuwa ni tofauti kabisa na ukweli wa mambo kuhusu dini hii tukufu. Tunashuhudia misimamo mikali ya Marekani na nchi za Ulaya dhidi ya Uislamu baada ya mapinduzi ya Kiislamu kupitia propaganda zilizojaa sumu sambamba na kuibuliwa chuki dhidi ya Uislamu katika nchi za magharibi. Mjerumani huyu aliyesilimu anamaliza kwa kutoa nasaha kwa Waislamu kwa kusema, kutambua njama dhidi ya Uislamu na mapinduzi ya Kiislamu sambamba na kufahamu ipasavyo mafundisho ya Kiislamu, nukta mbili ambazo zilipelekea tusilimu. Mabadiliko haya makubwa yalienea katika kila sehemu ya maisha yetu kiasi cha kutambua kuwa tuna majukumu si tu katika maisha yetu binafsi bali pia katika e, jamii nzima. Bidora anasema baada ya kusilimu alichagua jina la Halima, na anasema anamshukuru Mwenyezi Mungu kutokana na kuwa amewapa watu wa Iran zawadi ya Jamhuri ya Kiislamu na kumuongoza e, katika e, kuwa mfuasi wa mapinduzi hayo na kuujua Uislamu kupitia mapinduzi hayo. Tunaendelea kutegea sikio matangazo idhaa ya Kiswahili, wapenda wasikilizaji. Na sasa mawadia wakati huli wa kutegea sikio, macho yetu magazetini. Barabara kabisa, gazeti ya mwananchi linayochapishwa Tanzania ndilo linayotukunjulia jambo letu, macho yetu magazetini, likiwa na habari kuu inayosema vinara wa uhalifu waikwepa sheria. Yumo kinara wa usafirishaji twiga kwenda Qatar aliyehukumiwa kifungo cha miaka kumi na tano jela, wengine wasakwa kwa mauaji Moshi baada ya kutoroka Mbali na habari hii kuu, gazeti la Mwananchi leo hii Jumatatu aidha limetoa uzito kwa habari nyingine zinazosema: Samia akemea kuwacheza ngoma wasichana wadogo. Rais Samia Suluhu Hassan amesema utamaduni wa kuwacheza ngoma wasichana wakiwa na umri mdogo ni moja ya mambo inayosababisha mimba za utotoni kwa wanafunzi wa kike. Vilevile tunasoma Mahakama Afrika ya amuru adhabu ya viboko ifutwe, na TPA yatangaza zabuni ujenzi wa bandari mbili. Mamlaka ya bandari Tanzania TPA imetangaza zabuni za ujenzi na upanuzi wa bandari zake za Mbegani iliyopo Bagamoyo na ya kisiwa cha Mgao mkoani Mtwara. Gazeti la serikali la Habari leo kwa upande wake limetoa uzito kwa habari chini ya kichwa kinachosomeka kama ifuatavyo: Samia akemea viongozi watawala, asema hatovumilia kero zikipelekwa Ikulu, agiza CCM isimamie watendaji aagiza sishemu isimamie watendaji akerwa almashauri kuitegemea serikali kuu aanza ziara Lindi kwa ahadi tatu. Wakati huo huo, katika ukurasa wa mwanzo wa gazeti hili kuna picha inayomwonyesha rais Samia Suluhu Hassan akiweka shada la maua kwenye kaburi la rais wa awamu ya tatu Benjamin Mkapa alipozuru alipozuru kaburi hilo kati ya Lupaso wilayani Masasi mkoani Mtwara wakati wa ziara yake ya jana, kutoka gazeti la Habari Leo. Vilevile vile tunasoma habari nyingine zinazosema: TAMISEMI siyo sahihi kupeleka kero ndogo kwa rais. AfDB kutoa mabilioni ujenzi SGR na bandari Zanziba. Silaha asema mwaka elfu mbili ishirini na tano kila mtanzania atakuwa na hati. NMB kugharamia masomo wanafunzi mia thelathini vyuo vikuu na serikali yaanza kudhibiti ongezeko la bei za bidhaa. Nipashe Jumatatu ya leo nalo likaandika: kero kibao zatua Ikulu, Rais Samia ashtukia viongozi aonya mila zinazochochea mimba utotoni. Aidha, kuna hii inayosema ripoti ya uchunguzi vikundi hewa vilivyoishtua serikali ulaji wa mabilioni na kuna hii ambayo mwandishi kaipa uzito, inasema bilioni moja za tengwa ufadhili wanafunzi wa vyuo vikuu. Na kuna hii inayosema adaiwa kumua hawara wa binti yake kwa sumu na wawili wafa mgodini wakichimba dhahabu. Hayo yakiwa ni machache kutoka magazeti ya Tanzania na alishika sasa na kuligeukia gazeti ya Taifa Leo ambalo leo limepambwa kwa habari kuu chini ya kichwa kinachosomeka kama ifuatavyo: shoka juu yao, Rais Ruto ashinikizwa awateme mawaziri na maafisa kadhaa kwa mienendo yao isiyoridhisha. Chini ya kichwa kidogo cha maneno upayukaji, mwandishi wa gazeti hili anafafanua kwa kuandika, huenda maafisa kadhaa wa ngazi ya juu wasidumu serikalini au wakahamishwa baada ya viongozi mbalimbali wa Kenya Kwanza, akiwemo naibu rais, kiongozi wa mawaziri na seneta Kalwale kumtaka rais achukue hatua kali dhidi ya waropokaji na wanaotepetea kazini. Habari kamili, mpendwa msikilizaji, nenda hadi ukurasa wa pili wa Taifa Leo hii ikiwa ni habari kuu. Habari nyingine kutoka Taifa Leo zinasema viongozi wa Azimio wameifokea serikali kwa kutumia ukatili wa polisi kuatisha wafuasi wao. Kotu sasa kugoma kwa ushuru. Aidha, kuna hii inayosema bila Faruk huwezi kuingia Ikulu, na Omtata asema sheria ya fedha ya mwaka elfu mbili ishirini na tatu imejaa ufisadi. Na kamilisha macho yetu magazetini kwa kutupia jicho kwa haraka haraka, gazeti ya The Star ambalo limepamba kwa habari zinazosema mswada mkali kuwasilishwa ili kukomesha hatari ya waendesha pikipiki wa korofi na wakaidi. Spika Wetang'ula awaongoza wabunge kuwashirikisha wahariri wakuu mjini Mombasa. Wabunge Kenya wajipanga kujadili na kupitisha mswada wa wa kahawa wa mwaka elfu mbili ishirini na tatu ambao unalenga kurahisisha sekta ndogo na kuhakikisha mapato ya wakulima yanaongezeka. Na maafisa wakuu katika serikali ya Rais William Ruto wa Kenya Kwanza wakosolewa vikali wakosolewa vikali kufuatia kupanda kwa gharama za maisha zilizowaathiri wa Kenya. Naendelea kuchegea sikio. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Inaopenda wasikilizaji, pitia kwenye tovuti yetu ya parstoday.ir/sw, na unaweza ukaperuzi ukapata vipindi, makala fupifupi za aina mbalimbali, kwa manufaa yako. Hekaya za aya Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hamjambo na karibuni kuwa nasi katika sehemu ya 27 ya kipindi cha Hekaya za Aya ambacho leo kitatupia jicho sababu za kuteremshwa aya za 192 hadi 195 za suratu Ali Imran. Miongoni mwa visa muhimu sana katika maisha ya mtume Muhammad, rehma na amani ya Allah hiyo juu yake na kizazi chake, ni kisa cha kuhama kwake na masahaba zake kutoka Maka kwenda Madina baada ya Uislamu kuenea huko Yathrib. Mtume mtukufu aliwataka waislamu wa Maka kuhamia Madina ili wasiendelee kupatwa na manyanyaso na mateso zaidi ya wa washirikina. Idadi kubwa ya waislamu waliondoka Maka kidogo kidogo na kwa siri na ni wachache tu kati yao waliobaki Maka. Wakati Makuraishi walipoona kuwa mtume anapata wafuasi na maswahaba wengi huko Yathrib, na wale waliosilimu huko Maka nao wanawaendea kuelekea Madina, na walijua kuwa mtume pia aliyotaungana nao walikula kiapo kwamba watamshambulia mtukufu huyo nyakati za usiku na kumua. Wakati huo malaika Jibril alimshukia Mtume na kumjulisha mpango wa watu wa kaumu yake, na akamtaka asilale kitandani kwake. Usiku huo ulikuwa usiku mkubwa, wakati vijana wa Kiquraish walipoizingira nyumba ya Mtume wakingojea alale na baadaye kumshambulia na kumuua. Lakini usiku huo Ali bin Abitalib alayhi ssalam alilala kwenye kitanda cha Mtume na mtume akahama usiku huo huo kutoka Maka akielekea Madina. Uaminifu wa Mtume Muhammad, rehma na amani ya Allah yo juu yake na kizazi chake, ulikuwa ukipigiwa mfano na watu wote wa Makka kwa kadiri kwamba walikuwa wakimpa mali zao ili awawekee amana. Kwa msingi huo, wakati anahamia Yathrib, mtume awali ya yote alimwamuru Ali bin Abitalib atangaze kwa sauti kubwa miongoni mwa watu kwamba yeyote ambaye ana amana kwa Muhammad aje na kuichukua. Baada ya kurejesha amana za watu kwa mujibu wa amri na maelekezo ya Mtume, Ali bin Abitalib alaihi ssalam alitakiwa kuwachukua fawatim, yaani Fatimatu Zahra binti wa Mtume, Fatima binti Asad mama yake Imamu Ali, wafatima binti Zubeir na Waislamu ambao hawakufanikiwa kuhajiri hadi siku hiyo na kuwapeleka Yathrib. Wakati Abu Sufian alipopata habari kuhusu harakati ya Ali bin Abitalib na watu wengine wa familia ya mtume kuelekea Yathrib, alituma kundi la washirikina kuwafuata na kuwakamata katikati ya giza la usiku. Msafara mdogo wa Ali bin Abitalib ulikuwa ukisafiri polepole kwenye jangwa la Hijazi wakati ghafla wapanda farasi wanane waliokuwa na silaha na waliojifunika nyuso zao kutoka kwa Makureshi wa Maka waliokuwa wakivizia pembeni ya mlima walipojitokeza mbele ya msafara huo na kuziba njia yao katika eneo la Tahama chini ya mlima Dhajanana. Ali alaihi salamu aliwaamuru watu wawili wa msafara huo, Ayman na Abu Waqid Wawalaze chini ngamia na kuwafunga miguu. Kisha alienda kukabiliana na kundi la washambuliaji akiwa ameshika upanga wake mkononi. Walimwambia Ali kwa kejeli kwamba ulidhani unaweza kutoroka na wanawake na kujiokoa, rudi Makka haraka sana. Ali alahi salam alisema, na kama sikurudi? Wakasema, katika hali hiyo tutawarudisha kwa madhila na unyonge na hilo kwako wewe ni baya na gumu zaidi kuliko maangamizo. Baada ya majadiliano hayo, makafiri wa Kikuraishi walisogea haraka upande wa wanawake na ngamia zao, na kuwatia hofu na kudhoofisha ari yao. Mmoja wao aliyejulikana kwa jina la Huwairith, ambaye pia alikuwa akimuudhi sana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallama, huko Maka, alishambulia ngamia ambayo Fatima alayhi ssalam na mwanamke mwingine walikuwa wamepanda. Kutokana na shambulizi hilo, Bibi Fatimatu Zahra alianguka chini kutoka kwenye ngamia na mwili wake uliobarikiwa ukapata majeraha. Baada ya kushuhudia hali hiyo, Ali bin Abitalib alisimama baina ya washambuliaji na wanawake wahajiri na kuanza mapambano ya uso kwa uso na maadui. Kinara wa kundi hilo la washirikina wa Maka alikuwa mtu anayeitwa Jana. Alimshambulia kwa upanga Ali alaihi ssalam, lakini imamu alijiokoa kutokana na pigo hilo kwa harakati ya aina yake na kuchukua upanga kutoka kwenye mkono wa Jana, kisha akamwangusha chini kwenye ardhi mara moja kutoka juu ya farasi wake. Baada ya hapo, Ali alaihi ssalamu aliwashambulia makafiri na kuulinda msafara wa Fawatim. Makuraishi hao walioshambulia msafara wa Ali walilazimika kurudi nyuma. Sambamba na kipigo hicho, Ali bin Abitalibu pia alitoa kipigo kingine cha kinafsi kwa makafiri hao kwa kusoma mashairi ya hamasa yaliyoakisi imani yake kubwa na ya kupigiwa mfano sehemu moja ya mashairi ya Imamu Ali bin Abi Talib katika kipigo hicho muhimu cha kihistoria inasema, hallu sabila ljahidi lmujahid alaitu la abudu ghaira lwahid, fungueni njia ya mwana jihadi shupavu, hakika nimeapa kwamba sitoabudu ila Mungu mmoja. Wakati wajumbe wa Makuraishi walipokabiliana na dhamira madhubuti na ushujaa wa Ali alaihi ssalam, na kuona jinsi alivyoazimia katika lengo lake, walikata tamaa na kutambua kwamba hawatoweza kuwarejesha Maka kwa mabavu Waislamu hao wahajiri. Kwa sababu hiyo, walimwambia Imamu kwa mara ya pili kwa kutumia lugha ya upole na nyepesi: rudi Maka pamoja nasi. Hata hivyo Ali alaihi salam alitamka neno lake la mwisho kwa ujasiri mkubwa akisema, nimeamua kwenda kwa binamu yangu Mtume wa Mwenyezi Mungu huko Madina, na ikiwa mmoja wenu atajaribu kunizuia kusonga mbele au kunikaribia mwili wake utakatwa vipande vipande na atapoteza maisha yake. Kisha Ali bin Abi Talib aliwaamuru Abu Waqid na Aiman kufungua miguu ya ngamia kuwapandisha abiria na kuendelea na safari. Hivi ndivyo msafara huo ulivyookolewa mbele ya hujuma ya adui na kuendelea na safari ya kuelekea Yathrib kwa hadhi na taadhima, kutokana na ujasiri na ushujaa mkubwa wa Ali bin Abitalib alaihi ssalam. Mtume, rehema na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, alikuwa akiusubiri msafara wa Ali alaihi ssalam katika kijiji cha Kuba kabla ya kuingia Yathrib, wakati aya za 190 hadi 194 za Suratul Ali Imran zilipoteremshwa kwake. Aya za 193 na 194 za sura hiyo zinasema: Mola wetu Mlezi, hakika sisi tumemsikia mwenye kulingania kwenye imani, kwamba mwaminini Mola wenu Mlezi, nasi tukaamini basi tusamehe madhambi yetu na utufutie makosa yetu na utufishe pamoja na watu wema. Mola wetu mlezi, na utupe uliotuhaidi kwa mitume wako, wala usitufedheheshe siku ya kiama. Hakika wewe huvunji ahadi. Akiwa njiani kuelekea Madina, alibakia Ali usiku mmoja katika eneo la Dhajanan akiwasubiri Waislamu wa hajiri waliokuwa wamebakia nyuma kama Umu Aiman. Imamu na masahaba wenzake walipitisha usiku huo kwa ibada na kunong'ona na mola wao mlezi. Asubuhi na mapema, msafara huo mdogo uliendelea na safari ukimdhukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, na uliwasili katika eneo la Kuba katikati kati ya mwezi wa mfunguo sita Rabiul Awal, siku tatu baada ya Mtukufu Mtume kufika katika kijiji hicho ambacho wakati huo kilikuwa umbali wa zaidi ya farsahi moja yaani zaidi ya kilomita 6, huko Yathriba. Mtume Mtukufu alipopata habari ya kuwasili Ali alayhi ssalam na masohaba zake, alisema mwambieni Ali, Ali aje kwangu. Aliambiwa ya Rasulullah, Ali hawezi kuinuka kutokana na maumivu ya kutembea kwa mguu safarini. Mtume alikwenda kumjulia hali Ali, akamkumbatia na kisha akatokwa na machozi baada ya kuona jinsi miguu yake ilivyojeruhiwa. Mwenyezi Mungu subhanahu wataala pia alipongeza jihadi hiyo ya Ali bin Abitalib na wenzake katika msafara huo kwa aya ya 195 ya Suratu Alimran ambayo sehemu yake inasema basi wale waliohajiri na wakafukuzwa katika majumba yao na wakaudhiwa katika njia yangu na wakapigana na wakauliwa, kwa yakini mimi nitawafutia makosa yao na nitawaingiza katika mabustani ambayo hupita mito chini yake. Hayo ndiyo malipo yanayotoka kwa Mwenyezi Mungu, na kwa Mwenyezi Mungu kuna malipo mema. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu cha leo umemalizika. Tukutane tena wiki ijayo na katika kipindi kingine, panapo majaliwa ya Mola Muumba. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe pili Rabiul Awal mwaka mwaka elfu moja mia nne 45 hijria sawa 52, na tarehe 18 Septemba mwaka 223 miladia, siku kama ya leo miaka 815 iliyopita aliaga dunia Ibni Athir Jazari, mwanahistoria mtaalamu wa fasihi na mpokezi mkubwa wa hadithi. Ibni Athir alizaliwa mwaka 555 hijria huko Iraq na kujifunza taaluma mbalimbali. Alipatwa mashuhuri katika masuala ya lugha na fasihi ya Kiarabu. Kitabu maarufu zaidi cha Ibn Athir ni Alkamil fi Tarikh. Kitabu kingine cha mwanazoni huyo mkubwa wa Kiislamu ni Usdul Ghaba fi Marifati Sahaba, ambacho kinaeleza wasifu wa masahaba 7500 wa, wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Katika siku kama ya leo miaka mia mbili na tano iliyopita, nchi ya Chile ilipata uhuru. Mwaka elfu moja mia tano thelathini na sita Chile ilidhibitiwa na Hispania. Sehemu kubwa ya kukoloniwa Chile, nchi hiyo ilikuwa sehemu ya utawala wa naibu mfalme wa Uhispania nchini Peru. na siku kama ya leo miaka 76 iliyopita, yani tarehe 18 Septemba mwaka 1947, shirika la ujasusi la Marekani CIA lilianzishwa. CIA ni miongoni mwa mashirika ya kijasusi ya kutisha sana duniani na lina jukumu la kukusanya na kuchambua taarifa kuhusu serikali za nchi za kigeni, makampuni na watu binafsi na kuripoti taarifa hizo kwa serikali ya Marekani. Shirika hili lilichukua nafasi ya idara ya huduma za kimkakati ambayo iliundwa wakati wa vita vya pili vya dunia ili kuratibu shughuli za kijasusi kati ya matawi mbalimbali mbali ya jeshi la Marekani. Shirika la CIA lenye idara na taasisi nyingi na pana kama wakala wa ujasusi wa serikali ya Marekani huwasaidia viongozi wa nchi hiyo katika kuingilia masuala ya kisiasa, kiuchumi na kijeshi ya nchi zingine. Shukran sana Hussein Hassan kwa makala hiyo ya leo katika historia. Na aidha tunawashukuru wasikilizaji wetu wote ambao wameandamana nasi kuanzia mwanzo hadi hivi sasa, tukiwa katika matangazo mubashar kutoka katika studio zetu za Jawame Jam, na matangazo haya yanasikika kupitia redio ya shirika ni Maarifa FM yenye makao yake Tanga, Tanzania. Nashika maoni yake msikilizaji wetu Rashidi anasema yuko nchini Msumbiji, anasema naitwa Rashidi Maulid from Mozambiki nipo Mozambiki, mkoa wa Cabo Delgado, wilaya ya Palma. Shukran sana Abdallah Ali Makajura wa Tabora, Tanzania, anasema shukran. Na pia Alimagema kutoka Tanga, Tanzania, Profesa Alimagema kutoka Tanga, Tanzania, mtaa wa Madina. Zaharau anasema hiyo dola ya kimarekani bado inatumika, akasema Moroko yatangaza siku tatu za maombolezo huku idadi ya vivo ikipindukia. Shukran sana na vilevile akaandika hiyo dora ya, ya kimarekani bado inatumika. Tunawashukuru wasikilizaji wetu ambao wameweza kutuma maoni yao na kuungana nasi hadi hivi sasa. Mbene msikilizaji, tovuti yetu, yetu ni pastoday.ir/sw. Na aidha tunasikika kupitia satelaiti na unaweza ukatumia aplikesheni yetu kutupata ya IRIB World uh, service Tuma ujumba wako mfupi SMS nami nitaurusha mubashara humo studioni. Na sasa nakaribisha katika muhtasari wa habari za ulimwengu. Serikali ya Libia imetangaza hali ya dharura ya mwaka mzima kwa shabaha ya kuzuia kuenea magonjwa ya kuambukiza katika maeneo yaliyokumbwa na mafuriko makubwa ya mashariki mwa nchi hiyo. Jumapili iliyopita kimbunga kwa jina la Daniel kilipiga maeneo kadhaa mashariki mwa Libia na hasa mija Benghaz, Albaida, Marja, Isusa, Shahata na Derna. Jeshi la Somalia limetangaza kuwa limeangamiza zaidi ya magaidi wa shababu 30 katika operesheni iliyofanyika katikati mwa nchi hiyo ya Pembe Afrika. Wizara ya Habari, Utamaduni na Utalii ya Somalia imetangaza habari hiyo mjini Mogadishu na kusema operesheni hiyo imeangamiza magaidi 30 wa shababu. Limepekea kuharibiwa magari manne na kukamatwa magari mengine mawili pamoja na silaha. Mamlaka za usalama Tunisia zimeanzisha kampeni maalum ya usalama katika jimbo la kusini mashariki mwa nchi hiyo la Fax, ili kukomesha wimbi la uhamiaji haramu. Na uamuzi wa shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja Mataifa, UNESCO, wa kuingiza eneo la kihistoria la Palestina katika orodha ya turathi za dunia umeukasirisha utawala wa Kizayuni. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku. Asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran Pobox 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matanga wa matangazo yetu yajayo. Waassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh