Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Suratul Lail aya ya kumi na moja mpaka ya ishirini na moja A'udhu, A'udhu mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Ni juu yetu kuwabainishia viumbe njia ya kheri na njia ya shari, na ni yetu sisi akhera na dunia. Basi nakuhadharisheni na moto uwakao kwa nguvu, hata uingia huo ila mwovu anayekadhibisha na kuipa mgongo hii dini ya haki na ataepushwa nao amchaye Mwenyezi Mungu, ambaye hutoa mali yake kwa ajili ya kujitakasa, na hali ya kuwa hapana yoyote aliyemfanyia ihsani ili awe anamlipa, isipokuwa anafanya haya kwa kutaka radhi ya Mola wake mtukufu, basi atapata ya kumridhisha. Bismillahi rahmani rahim. Asalamualaikum wa warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya mchana ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamia Iran, ikiwatangazia e mubashara moja kwa moja kutoka hapa Tehran. Wapenzi wasikilizaji, tuliowaandalieni mchana huu wa leo ni taarifa ya habari za dunia, na taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, wapenzi wasikilizaji, tutawaleteni makala ya Uislamu Chaguo Langu, itafuatiwa na makala ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki na kisha itakuwa na makala ya Hekaya za Ayana, kisha muktasari wa habari za dunia. Na kabla ya muktasari huo wa habari za dunia, tutakuwa na makala ya kila siku ya Leo katika Historia. Ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na baada ya muda usio mrefu ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Imetimia saa sita kamili mchana kwa saa za hapa Teheran, Iran, ikiwa ni saa tano unusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa nne na nusu kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi au Lubumbashi, DRC na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia Lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Iran yawasilisha malalamiko Denmark na Uswidi kuhusu kuvunjiwa heshima Kurani tukufu. Walowezi thelathini na wawili Waisraeli wameangamizwa katika mashambulizi ya kulipiza kisasi ya wa Wapalestina. na rais wa Afrika Kusini asema zaidi ya nchi ishirini zimeomba kujiunga na BRICS. Na sasa ni habari kamili. Iran imewaita wanadiplomasia wa Uswidi na Denmark katika mji mkuu Tehran kubainisha malalamiko yake makali kuhusu vitendo vya kuvunjiwa heshima Kurani tukufu katika nchi hizo mbili za Denmark Naibu mkurugenzi mkuu wa idara ya haki za binadamu ya wizara ya mambo ya nje ya Iran aliwaita maafisa hao wawili nyakati tofauti siku ya Jumapili. Mwana diplomasia huyo wa Iran amelani vikali kuendelea vitendo vyovu na vya kikatili vya kukitusi kitabu kitakatifu cha Waislamu katika nchi hizi mbili, na kusema jamhuri ya ya Kiislamu inaamini kuwa serikali za Uswidi na Denmark zinapaswa kubeba dhima kamili na matokeo mabaya ya vitendo hivyo vyovu. Afisa huyo ametahadharisha zaidi juu ya kuendelea vitendo hivyo ambavyo amevitaja kuwa njama hatari, huku akiashiria kauli ya hapo awali iliyotolewa na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu kwamba kuunga mkono wahalifu na wanaoitukana Kurani tukufu ni aina ya kutangaza vita dhidi ya ulimwengu wa Kiislamu. Pia amewataka wanadiplomasia hawa wawili kuzingatia wajibu wa kimataifa kulingana na ibara ya 19 na 20 ya mkataba wa kimataifa wa haki za kiraia na kisiasa. Akisisitiza kuwa kanuni ya uhuru wa kujieleza inafungamana na wajibu e, e, mahususi. Afisa huyo amemaliza mazungumzo yake kwa kusema kuwa licha ya msimamo wa wazi na azma kubwa ya wanazuoni wapenda uhuru duniani katika kulani vitendo o, na vya kufuru, lakini nchi za Uswidi na Denmark zimeendelea kutojali kufuata maazimio yaliyoidhinishwa na Baraza la Haki e, za Binadamu na hali kadhalika Jumuia ya Ushirikiano wa Kiislamu kiislamuwais kuhusu suala hilo takribani walowezi 32 wa Israeli wameripotiwa kuuawa tangu mwanzoni mwa mwaka huu kutokana na mashambulizi ya kulipiza kisasi ya Wapalestina katika ukingo wa magharibi wa mto wa Jordan na maeneo yanayokaliwa kwa mabavu tangu mwaka 1948 huku kukiwa na ongezeko kubwa la mashambulizi ya kijeshi ya utawala katili wa Israeli na mashambulizi ya walowezi wa kizayuni wenye itikadi kali dhidi ya Wapalestina. Kwa mujibu wa ripoti iliyochapishwa na kanali ya televisheni ya kizayuni ya Ibrania ya Keshet 12, Waisraeli 21 wameangamizwa katika operesheni ya ufyatuaji risasi huku wengine wanne wakiuawa waki katika mashambulizi ya kugongwa kwa magari. Mlowezi mmoja aliuawa katika shambulio la kisu na mtu mmoja aliuawa wakati roketi iliorushwa kutoka ukanda wa Gaza uliozingirwa ilipotua katika maeneo yanayokaliwa kwa mabavu na Israel. Uh, ripoti hiyo imebainisha kuwa idadi ya wazayuni au Waisraeli walioangamizwa katika hujuma za kulipiza kisasi wa Palestina inaashiria rekodi mpya. Siku ya Jumamosi, wanaume wawili wa kiisraeli waliuawa kwa kupigwa risasi katika operesheni ya kulipiza kisasi iliyofanywa na mpalestina mwenye bunduki kusini mwa Nablus, katika ukingo wa magharibi unaokaliwa kwa mabavu. Majeshi ya Israeli hufanya mashambulizi katika miji mbalimbali ya ukingo wa magharibi karibu kila siku kwa kisingizio cha kuwakamata wale uh, uh, inawaita wapalestina wanaotafutwa. Uvamizi huo kwa kawaida husababisha makabiliano makali na wakazi. Zaidi ya wapalestina elfu mbili wameuawa mwaka huu katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na katika ukanda wa Gaza, na idadi kubwa ya vifo hivyo vimerekodiwa katika ukingo wa Magharibi. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za dunia, akiwa jeni, moja kwa moja kutoka hapa Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tuelekee sasa barani Afrika. Rai, zaidi ya nchi ishirini zimetuma maombi rasmi ya kujiunga na jumuia ya BRICS muungano wa mataifa yanayoinuka kiuchumi unaojumuisha Brazil, Russia, India, China na Afrika Kusini. Haya yamedokezwa na Rais Cyril Ramaphosa wa Afrika Kusini ambaye amelihutubia taifa jana usiku kwa njia ya televisheni na kuongeza kuwa na hapa na mnukulu. BRICS iliyopanuliwa itawakilisha kundi tofauti la mataifa yenye mifumo tofauti ya kisiasa ambayo ina mtazamo wa pamoja wa kuwa na utulivu wa kimataifa. Afrika Kusini itakuwa mwenyeji wa mkutano wa 15 wa wakuu wa nchi za BRICS mjini Johannesburg, ambao utahudhuriwa na rais Luiz Inacio Lula da Silva wa Brazil, rais Xi Jinping wa China, na waziri mkuu wa India, Narendra Modi. Rais Vladimir Putin wa Rusia atawakilishwa na waziri wake wa mambo ya nje Sergei Lavrov. Mwezi Machi, mahakama ya kimataifa ya uhalifu ilitoa hati ya kukamatwa rais Putin ambayo ilimzuia kusafiri kuhudhuria mkutano huo ambao umepangwa kufanyika kuanzia Agosti ishirini na nne kuanzia Agosti ishirini na mbili hadi ishirini na nne. Afrika Kusini imetia saini mkataba wa Roma ambao ulianzisha mahakama hiyo. Rais Shi atawasili Afrika Kusini siku ya Jumatatu, siku moja kabla ya kuanza mkutano huo katika ziara yake ya nne ya kiserikali nchini humo. Afrika Kusini ina uhusiano wa kimkakati na China na inatarajiwa kusaini mikataba kadhaa wakati wa ziara ya Rais Shi nchini humo. Ramaposa amesema kuwa zaidi ya wakuu 30 wa nchi na serikali kutoka kote barani Afrika watahudhuria kikao hicho amesema wanataka kujenga uhusiano kati ya BRICS na bara hilo ili liweze kufungua fursa za kuongezeka biashara, uwekezaji, maendeleo ya miundo mbinu na pia maendeleo mengine ya kiuchumi. Viongozi kutoka maeneo mengine duniani ya Asia Magharibi na Amerika Latini, pia na nchi kadhaa za bara Asia wanatazamiwa kuhudhuria mkutano huo wa BRICS nchini Afrika Kusini. Rais Ibrahim Raisi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran naye pia Jumatano anatarajiwa kuondoka hapa Tehran kuelekea Afrika Kusini kuhudhuria kikao hicho cha BRICS. Viongozi watakaohudhuria kikao hicho pembezoni mwa mkutano huo watahudhuria katika fremu ya kundi linalojulikana kama BRICS plus, mbali na nchi hizo tano ambazo ni wanachama hivi sasa. Tuelekee huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ambapo takribani watoto sita wameuawa mashariki mwa nchi hiyo baada ya moto kuzuka katika kambi ya watu waliokimbia makazi yao kutokana na mafuriko. Kambi hiyo katika mji wa Kalehe imekuwa nyumbani kwa takribani familia ya mia nne ishirini kutoka Bushushu, kijiji kilicho kwenye ziwa kuu karibu na mpaka wa mashariki na Rwanda. Kijiji hicho kilikumbwa na mvua kubwa na maporomoko ya ardhi yaliyoua takribani watu mia nne mwezi Mei. Moto huo ulizuka Jumamosi mchana na kuua watoto kadhaa, wavulana wawili wadogo na wasichana wadogo wanne wenye umri wa miaka kuanzia mwaka mmoja hadi miaka mitano amesema Thomas Bakenga, msimamizi wa eneo la Kalehe. Amesema watu wazima wanne wamelazwa hospitalini kwa kuugua kuungua moto huo ulianza kwenye kibanda katikati ya eneo ambalo mtoto alikuwa akipika wakati wazazi wake hawakuwepo takriban vibanda mia tatu sitini vya turuba za plastiki vilivyoezekwa kwa nyasi viliharibiwa na moto huo idadi ya wahasiriwa ilithibitishwa na mkuu wa kikundi cha kiraia katika eneo hilo Delphin birimbi ambaye aliitaka serikali na mashirika yasiyo kiserikali kuja kusaidia wahanga wa maafa na kwa kumalizia ni kuwa maelfu ya waandamanaji wamejitokeza barabarani katika mji mkuu wa Niger, Niamey, kutangaza uungaji mkono wao kwa viongozi wa kijeshi wa nchi hiyo ambao walichukua mamlaka kutoka kwa maafisa wanaounga mkono madola ya magharibi katika mapinduzi mwezi uliopita. Waandamanaji hao waliandamana mjini Niamey siku ya Jumapili, huku wakitoa wa nara dhidi ya mkoloni wa zamani wa nchi hiyo, Ufaransa, na jumuia ya kiuchumi ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS ambayo imetangaza azma ya kuingilia ya kijeshi nchini Naija kwa ajili ya kuirejesha madarakani serikali iliyopinduliwa na jeshi mwezi uliopita. Viongozi wapya wa Naija ambao walimpindua rais Muhamad Bazum namo Julai 26 wanadai kuwa Ufaransa, mshirika wa karibu wa Bazum, inaunga mkono msimamo wa ekowas kupinga mapinduzi ya kijeshi. Waandamanaji walipeperusha mabango yaliyosomeka simamisha kuingilia ya kijeshi na hapana kwa vikwazo, wakiashiria marufuku ya kifedha na kibiashara iliyowekwa na nchi za ECOWAS dhidi ya Niger. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Na sasa tunaendeleza matangazo yetu mchana huu kwa kuwaletea ni uchambuzi wa kisiasa. Utahusu safari ya Amir Abdullahian nchini Saudi Arabia. Teheran na Riyadh ziko tayari kwa uhusiano imara. Husein Amir Abdulahian, waziri wa mambo wa ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ambaye karibuni ametembelea ya Saudi Arabia kwa mwaliko rasmi wa Faisal bin Farhan, waziri mwenzake wa mambo ya nje wa nchi hiyo, siku ya Ijumaa alikutana na kuzungumza na Muhammad bin Salman, mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudia mjini Jidda. Safari ya Amir Abdulahian nchini Saudi Arabia inaweza kutajwa kuwa hatua ya nne ya mchakato mpya wa kurejesha uhusiano kati ya Teheran na Riyadh. Awamu ya kwanza uhusiano huo ilianza Machi tarehe kumi mwaka huu. Siku hiyo, Iran na Saudi Arabia zilifikia makubaliano huko Beijing ya kurejesha uhusiano wao wa kidiplomasia. Hatua ya pili ya uhusiano ilikuwa safari ya wajumbe wa kiufundi wa nchi hizi mbili kwa ajili ya kufunguliwa tena maeneo ya kidiplomasia. Hatua ya tatu ilikuwa ni kufunguliwa kwa balozi na balozi ndogo. Hatua ya nne ya uhusiano huo imekuwa safari za viongozi wa ngazi za juu wa kidiplomasia. Faisal bin Farhan alitembelea Iran tarehe 17 Juni ambapo alikutana na kuzungumza na waziri mwenzake Amir Abdullahian pamoja na Rais Ibrahim Raisi. Amir Abdullahian pia alisafiri Riyadh Alhamisi Agosti 17 ambapo alikutana na mwenzake wa Saudi na Ijumaa akakutana na keo. Na kuzungumza na Mohammed bin Salman mrithi wa kiti cha ufalme eh, huko Saudi Arabia katika mji uh, wa Jidda. Mkutano kati ya mawaziri wa mambo ya nje wa Iran na Saudi Arabia ni mkutano wao wa nne tangu kurejeshwa uhusiano wa kidiplomasia. Amir Abdulahian na Faisal bin Farhan walikuwa tayari wamekwisha kutana katika mji wa Beijing na pia huko Cape Town na pia hapa mjini Teheran, na mkutano wao huko Riad ni wa nne kwa lengo la kutekeleza mapatano yaliyofikiwa huko nyuma. Hii ni ziara ya kwanza ya waziri wa mambo ya nje wa Iran nchini Saudi Arabia baada ya miaka saba ya kuvunjika uhusiano wa kidiplomasia. Pia umekuwa mkutano wa kwanza kufanyika kati ya afisa wa ngazi za juu wa Iran na mrithi wa kiti cha ufalme wa Saudi Arabia, Muhammad bin Salman. Mazungumzo ya sasa uh, uh, uh, uh, mazungumzo hayo ambayo yalidumu saa tatu na nusu kati ya Amir Abdulahian na Faisal bin Farhan yanaashiria hamu ya Iran na Saudi Arabia ya kuendeleza uhusiano na ushirikiano wa pande mbili na hali kadhalika wa kieneo. Siku ya Alhamisi, Amir Abdulahian alisema katika mkutano na waandishi wa habari akiwa na mwenzake waziri wa mashauri ya kigeni wa Saudia kwamba nina furaha kuwa leo tumekuwa na mazungumzo yenye tija na muhimu mjini Riyadh na Saudi Arabia ni nchi mbili eh, Iran na Saudi Arabia ni nchi mbili muhimu katika ulimwengu wa Kiislamu. Kwa bahati nzuri, uhusiano kati ya nchi hizi mbili uko kwenye njia sahihi na unaendelea kuimarika. Bin Farhan amesisitiza azma ya Saudi Arabia ya kusawisha uhusiano na Iran, na akasema tunatarajia kufunguliwa ukurasa mpya katika uhusiano kati ka ya nchi hizi mbili na ambao utafuatiliwa uh, kwa kuzingatia udugu, kuheshimiana na maslahi ya pamoja. Nukta nyingine ni kwamba safari na mkutano wa Amir Abdullahian na viongozi wa Saudi umefanyika baada ya kikao cha maafisa wa kijeshi wa Iran na Saudi Arabia siku chache zilizopita pamizoni wa mkutano salama, wa usalama wa Moscow. Kanali ya televisheni ya France 24 kwa kuchapisha ripoti kuhusu mikutano kati ya maafisa wa kijeshi wa Iran na Saudi Arabia na ziara ya waziri wa mambo ya nje ya Iran Saudi Arabia, imetathmini safari hii kuwa ni hatua mpya ya kutoa msukumo katika uhusiano wa Teheran na Riyadh. Nam hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Sasa nawakaribisha kusikiliza kipindi cha Uislamu chaguo Langu. Uislamu chaguo Langu. Hamjambo wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huwaangazia watu ambao baada ya kufanya utafiti wa kina huamua kufuata njia iliyojaa nuru maishani, yaani Uislamu. Ni matumaini yangu kuwa utaweza kunufaika na niliyokuandalia. Idadi kubwa ya wasomi wa nchi za magharibi wanaosilimu baada ya kufanya utafiti kuhusu Uislamu ni nukta yenye kuzingatiwa. Kwa muda wa karne kadhaa sasa, kumekuwepo juhudi za makusudi zenye lengo la kuhakikisha kuwa Uislamu hauenei katika nchi za magharibi na njama hizo zimeshika kasi katika karne mbili zilizopita ambapo tumeshuhudia hujuma za pande zote na za wazi dhidi ya Uislamu na Waislamu. Njama hizo zimejumuisha hujuma za kijeshi, ukoloni, uporaji wa maliasili, hujuma dhidi ya itikadi, utamaduni na ustaarabu wa Kiislamu kuhujumiwa, sambamba na kuenezwa chuki dhidi ya Uislamu. Hivi sasa Uislamu ndio dini ya pili kwa ukubwa barani Ulaya. Dini hii inawavutia sana wasomi na wanafikra wa nchi za magharibi ambao wanaokumbatia Uislamu baada ya kufanya utafiti na uchunguzi pasi na kupendelea upande wowote. Pamoja na kuwa vyombo vya kipropaganda katika nchi za magharibi vimeichafua sura ya Uislamu na kuisababisha dini hii tukufu kuonekana kuwa ni ya kigaidi, lakini tunaona namna wasomi wenye kuzingatia mantiki wanavo ya kubali mafundisho ya Uislamu kutokana na kuwa wanapata utulivu halisi wa kiroho na kujaza pengo la umaanawi maishani kwa kukumbatia Uislamu. Ukweli ni kuwa Uislamu unaenea katika nchi za magharibi, pamoja na kuwa taasisi za utafiti zinazofungamana na serikali za Ulaya na Marekani zinajaribu kuwazuia wasomi kuelekea katika Uislamu. Lakini kutokana na kuwa wananadharia wa serikali za nchi za magharibi wana ufahamu potofu kuhusu dini na utamaduni wa Kiislamu, wameshindwa kukabiliana na wimbi la kuenea Uislamu katika nchi zao. Baadhi ya wanasaikolojia na wataalamu wa jamii katika nchi za magharibi wanaamini kuwa mtikisiko wa kiuchumi, kuporomoka misingi ya familia na hatimaye kuenea ufisadi wa kimaadili ni mambo ambayo yamepelekea watu wengi kuhisi kutokuwa na usalama na utulivu. Kwa msingi huo, wanasema hizo ni baadhi ya nukta ambazo zimepelekea wa magharibi wengi kufuata ukweli na hivyo kukimbilia katika Uislamu na kupata humo hifadhi ya kimaanawi pamoja na utulivu. Bwana Ayub Axel Kohla, mwenyekiti wa Baraza Kuu la Waislamu Ujerumani, anasema sababu ya watu wengi kusilimu nchini humo ni mvuto uliopo katika mafundisho ya Kiislamu. Aidha, anaongeza kwa kusema Waislamu nchini Ujerumani wamekuwa na taathira nzuri katika jamii kutokana na harakati zao zenye kuleta mshikamano na umoja baina yao kwa upande mmoja, na kwa upande mwingine kuwa na uhusiano mzuri na kuishi kwa maelewano na wasokuwa Waislamu. Hali kadhalika, Waislamu Ujerumani wamekuwa katika mstari wa mbele wa kupambana na ubaguzi wa rangi na hilo nalo limekuwa na taathira nzuri. Kiongozi huyo wa Waislamu Ujerumani anaongeza kuwa mafundisho ya Uislamu yana nukta nyingi zinazowavutia Wajerumani na kwamba wengi wanaosilimu nchini humo ni wanawake walio na elimu ya juu, watafiti au wasomi katika vyuo vya kielimu na kiutamaduni. Katika makala yetu ya leo tutamwangazia kwa kifupi mwanamke mjerumani aliyesilimu Bi Kathrin Hufer kutoka mji wa Stuttgart ambaye anabainisha kuhusu maisha yake kwa kifupi kwa kusema, Nilizaliwa mwaka 1968 katika mji wa Stuttgart nchini Ujerumani wazazi wangu ni Wakristo wa Kanisa Katoliki. Tokea utotoni nilifungamana sana na mafundisho ya kidini na kila siku ya Jumapili nilielekea kanisani, lakini nilipofika umri wa miaka kumi na minne nilihisi kutokuwa na raghba wala hamu ya kuendelea kutekeleza mafundisho ya Kikristo. Aidha, yale niliyoyasoma kwa jina la mafundisho ya Ukristo yalikuwa kinyume kabisa na yale yaliyokuwa yakishuhudiwa katika maisha ya kawaida. Yalikuwa vigumu kwangu mimi kuikubali hali hiyo. Baada ya kupoteza hamu kuhusu masuala ya kidini, siku moja nilienda kwa mtabiri wa mambo lakini hakuweza kukidhi mahitaji yangu ya kiroho. Baada ya kupita miaka kadhaa, nilijuana na Muislamu mmoja. Fikra zake pamoja na mtindo wake wa maisha ni mambo ambayo yalinifanya niweze kuvutiwa na Uislamu. Nilianza kufanya juhudi za kujua Uislamu zaidi. Alipojifunza kuhusu masuala ya kimsingi ya Kiislamu, Bihufa alivutiwa zaidi na dini hii tukufu na hivyo akaamua kufanya utafiti zaidi kuhusu sala na vilevile vile vazi la hijabu katika Uislamu. Baada ya utafiti na uchunguzi wake wa kina, akiwa na ufahamu kamili, Bi hufa aliamua kusilimu na hivyo kufuata dini hii tukufu ambayo ni mfumo kamili wa maisha. Mwanamke huyu Mjerumani aliyesilimu anafafanua zaidi kwa kusema, wakati nilipoanza kuvaa hijabu nilihisi kuwa katika hali ya usalama zaidi. Kwa hakika, hijabu ilinipatia itibari katika shaksia yangu. Hata hivyo, mama yangu hakufurahia aliponiona nimevaa hijabu, na alipinga uamuzi wa wangu huo Kutokana na kuwa nilikuwa nikimpenda sana mama yangu, niliamua kuweka kando vazi la hijabu kwa muda, lakini niliendelea kuwa Mwislamu. Lakini dhati ya nafsi yangu haikuridhia hali hiyo, na naweza kusema nilikumbana na vita ndani ya nafsi yangu. Baada ya takribani mwaka mmoja, nilikutana na mwanamke Mjerumani aliyesilimu na aliyekuwa amevaa vazi la hijabu. Nilistaajabu sana Kutokana na ujasiri wake wa kuvaa hijabu pamoja na kuwepo matatizo mengi ndani ya moyo wangu, nilimpongeza kwa ujasiri wake huo. Kwa msingi huo, nilipata motisha wa kuanza tena kuvaa hijabu ya Kiislamu. Nilimwomba Allah subhanahu wataala, nipe msaada na niweze kumtegemea ili niweze kuvaa hijabu kamili. Kumkumbuka na kumtegemea Mwenyezi Mungu ni jambo ambalo lilinipatia uwezo mkubwa wa kujiamini kinafsi. Wakati mama yangu alipofahamu kuwa nimechukua uamuzi imara na kwamba singerudi nyuma hakuwa na budi ili la kukubali hali ya mambo na hivyo akaacha kunipinga katika uamuzi wangu wa kuvaa hijabu. Mjerumani aliyesilimu Bihufa anafafanua hisia yake baada ya kusilimu kwa kusema nilipokuumbatia Uislamu maishani nilipata utulivu zaidi, kwa sababu nilimtegemea Mola muumba wa dunia. Maisha yangu yalipata mwelekeo na lengo maalum. Niliweza kupata ukamilifu zaidi katika imani na ufahamu wangu kuhusu Mola Muumba. Ufahamu wangu kuhusu Uislamu ni jambo ambalo limeyafanya maisha yangu yawe na maana ya kina. Sasa najua ni kwa sababu gani naishi nasiko tena kama wale waishio bila lengo wakiwa wameghiriki katika maisha ya anasa za kidunia. Nasikitika kusema kuwa dini ina nafasi ndogo sana katika maisha ya kijamii ya watu wa nchi za magharibi. Kwa hakika dini imepoteza maana yake katika jamii za kimagharibi haswa Marekani. Waislamu wanatofautiana sana na wasokua Waislamu katika nchi za magharibi. Hii ni kwa sababu katika aya ya kumi ya Surat Hujurat Mwenyezi Mungu subhanahu wataala anasema hakika waumini ni ndugu, akimaanisha kuwa Waislamu waumini wana uhusiano wa wa karibu baina yao, wanasaidiana na kutatua matatizo ya marafiki na majirani wao. Bihufa ana haya ya kusema kuhusu namna ya kuhubiri Uislamu na hali ya Waislamu duniani. Iwapo vitabu kuhusu Uislamu vitawafikia wote, basi wataweza kuitambua haki kwa kuvisoma. Lakini hapa na sisitiza kuwa njia nyingine mwafaka ya kuhubiri Uislamu ni kupitia vitendo. Kila mtu huzingatia zaidi vitendo kuliko maneno. Kwa hivyo, iwapo Muislamu atatekeleza kivitondo mafundisho yote ya Kiislamu ataweza kuwa na taathira nzuri kwa wasokuwa Waislamu. La kusikitisha ni kuwa Waislamu leo duniani wanakabiliwa na matatizo mengi kutokana na kuwa madola ya Magharibi yanafahamu kuwa iwapo Uislamu utastawi watu wengi duniani watavutiwa na dini hii tukufu. Kwa msingi huu, wa Magharibi wanatumia kila njama na hila kuzuia kuenea na kustawi Uislamu. Lakini pamoja na hayo, mimi naamini kuwa iwapo Waislamu watasaidiana na kuwa na umoja na mshikamano, basi wataweza kukabiliana na maadui. na wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya mchana ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazieni e, moja kwa moja mubashara kutoka studio zetu za Jamjam. Na sasa umewadia wakati wa kutegea sikio udondozi wa baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo Jumatatu Afrika Mashariki. Na, na tunalikunjua jambi letu la udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki na mchana huu kwa kuyaangazia magazeti ya nchini Kenya, na tunaanza na Taifa Leo lenye kichwa kikuu cha habari kisemacho mazungumzo ya mzaha, kauli za baadhi ya viongozi zinaonekana kudunisha umuhimu wa mazungumzo ya maridhiano yanayoendelea huko Bomas na hivyo kuibua E, e, maswali iwapo o, kuna nia njema ya kuna kufanikisha mazungumzo hayo ya kitaifa ya kuileta pamoja makundi ya kisiasa, hasa muungano tawala wa Kenya Kwanza na muungano wa upinzani wa Azimio. Katika ukurasa wake wa michezo, Taifa Leo limeandika li kuwa bingwa wa Afrika na Jumuiya ya Madola mbio za mita mia moja Ferdinand Omanyala amelazimika kuridhika na shilingi za Kenya laki nane hamsini na nne elfu baada ya kumaliza nambari na si saba kati ya washiriki wa nane kwenye riadha za dunia jijini Budapest, Hungary, Jumapili. Mshikilizi huyo wa rekodi ya Afrika aliyekuwa amepigiwa upatu kutoa medali alimaliza umbali huo kwa sekunde kumi nukta sufuri saba. Gazeti la Standard lina habari isemayo kuwa bandari ya Lamu uh, huenda ikanufaika baada ya serikali ya Ethiopia kuthibitisha kuwa iko tayari kuanza kutumia kituo hicho cha usafiri. Waziri wa uchukuzi na usafirishaji wa Ethiopia Daktari Alemu Some alizungumza uh, na mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya bandari ya Kenya KPA Kapteni William Ruto uh, kuhusu haja ya kuharakisha ukamilishaji wa miundo msingi ili kutumia bandari hiyo uh, ya Lamu kikamilifu. Kapteni Ruto, ambaye alithibitisha nafasi ya Ethiopia kama mshirika mkuu katika mradi wa usafiri wa bandari ya Lamu, Sudan Kusini na Ethiopia almaarufu Lapset, alisisitiza mipango ya KPA ya kuandaa kituo hicho vya kutosha kwa ajili ya shughuli kamili za kuhudumia shehena. Gazeti la Daily Nation la habari semoya kuwa harusi imekatishwa baada ya wageni sita kufariki dunia kufuatia kisa cha kusikitisha katika boma moja la Kihunguro Ruiru, karibu na Nairobi. hiyo jana, mtoto na mwanamke watano ndio waliopoteza maisha baada ya ubao wa zege waliokuwa wamesimama juu uh, kuporomoka. Sasa tuwaelekeze dira yetu dondoza magazeti nchini Tanzania. E, magazeti ya Tanzania Jumatatu hii yametawaliwa na habari semoya kuwa rais mstaafu wa awamu ya nne Jakaya Kikwete amewaonya viongozi wa dini e, na siasa Uh, kuhusu kutumia dini kwa manufaa yao huku akisema ni hatari kwa amani ya nchi. Kikwete amesema hayo Jumapili Agosti ishirini katika uzinduzi wa Kanisa la Waadventista wa Sabato charia Kamageta wilayani Roria mkoani Mara. Habari hii imepewa umuhimu eh, katika kurasa za mbele za magazeti ya Mwananchi, Nipashe, Habari Leo, Uhuru, Majira wa Machinga na Mwanahabari. Hivo chukua nakala yako uweze kuisoma kikamilifu. Gazeti la Uhuru pia lina picha inayomwonyesha Rais Daktari Samia Suluhu Hassan akizungumza na mkuu wa majeshi mstaafu Jenerali Mrisho Sarakikya na familia yake wakati alipotembelea alipomtembelea, uh, alipo uh, mwanajeshi wa mstaafu kumjulia hali nyumbani kwake mkoani uh, Ranga, wilaya ya Arumeru, mkoa Ranga, wilaya ya Arumeru, mkoani Arusha jana. Nchini Uganda, gazeti la Daily Monitor lina kichwa cha habari kisemacho watu ishirini wanusurika kufa baada ya boti mbili kugongana kwenye Ziwa Victoria. E, polisi wanasema kufuatia mgongano huo boti iliyokuwa imesheheni mchanga na, na abiria kumi ilizama huku mashua ya kusafirisha abiria ikipata hasara ndogo. Na nchini Rwanda gazeti la The New Times linatupasha kuwa bunge la Afrika Mashariki EALA limekataa bajeti ya dola milioni tano za Kimarekani kwa ajili ya huduma za tafsiri na ukalimani katika bajeti ya jumuiya ya Afrika Mashariki kwa mwaka elfu mbili ishirini na tatu elfu mbili ishirini na nne Bunge lilisema kuwa mkataba wa jumuiya ya Afrika Mashariki EAC unatambua Kiingereza pekee kama lugha rasmi ya kambi hiyo ingawa Kiswahili na Kifaransa zimeteuliwa kuwa lugha rasmi za kambi hiyo, Kiingereza kinasalia kuwa lugha ya kufanya kazi kwa shughuli za kila siku, imesema e, taarifa hiyo. na na mapenzi msikilizaji, la ziada sina kutoka meza ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki wakati huu Barabara bara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa umewadia wakati wa kutegea sikio kipindi kijulikanacho kama Hekaya za Aya. Kipindi hicho wapenzi wasikilizaji kitafuatiwa na makala ya Leo katika Historia. Karibu ni sasa kuendelea kusikiliza matangazo yetu yaliyosalia. Hamjambo na karibuni kwa nasi katika sehemu ya 23 ya kipindi hiki cha Hekaya za Aya kinachozungumzia sababu za kuteremshwa baadhi ya aya za Qurani Tukufu. Leo tutatupia jicho aya ya 144 ya suratu Al Imran. Ni matumaini yetu kwamba mtaendelea kuwa kando wa redio zenu kusikiliza tuliokuandalieni. Wa siyajizi Allahu ashakirin, hakuwa Muhammad ila ni mtume, wamekwisha pita mitume kabla yake. Je, akifa au akiuliwa mtageuka na kurudi nyuma? Na atakayegeuka akarudi nyuma huyo hata mdhuru kitu Mwenyezi Mungu, na Mwenyezi Mungu atawalipa wanaomshukuru. Katika kipindi cha wiki iliyopita tulisema kuwa kushindwa katika vita vya Badri kuliweka mashinikizo makubwa kwa washirikina wa Makka. Waislamu ambao walikuwa wakiteswa na kunyanyaswa, muda si mrefu kabla ya vita hivyo, walipata ushindi katika vita vya Badri na kuwaua vinara na wakuu wengi wa makafiri wa Makka. Kwa msingi huo, viongozi wa Makuraishi walipanga kuanzisha vita vingine vikubwa zaidi dhidi ya Waislamu. Abu Sufiani kama mzee na kinara wa washirikina wa, wa Makka alitangaza kwamba hakuna familia yoyote yenye haki ya kuomboleza na kumlilia ndugu yake aliyeuliwa katika vita vya Badri kwa sababu machozi na maombolezo yanapunguza maumivu ya moyo na kudhoofisha nguvu ya kulipiza kisasi. Makafiri wa Makka waliandaa jeshi lenye nguvu la wapiganaji elfu tano wenye silaha waliokuwa katika hali bora zaidi katika swala la vifaa vya kijeshi na lililokuwa na chakula cha kutosha. Wakati majeshi ya pande mbili yalipokabiliana na vita vikaanza, wanawake wa washirikina wa waki kikuraishi, wakiongozwa na Hindu mke wa abu Sufyan, walijishughulisha na kupiga ngoma na kuimba nyimbo za kusisimua, wakiwakumbuka wanaume wa, wa Makuraishi, ndugu na jamaa zao waliouawa katika vita vya Badr. Talha bin abu Talha alikuwa mshika bendera wa kwanza aliyeingia uwanjani kutoka katika jeshi la makafiri na akaomba kubariziana na Waislamu. Ali bin abi Talib alaihi ssalam, aliingia mbio kwenye medani ya vita na kumwangamiza papo hapo. Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na hali zake, alipiga takbira na waislamu pia walipaza sauti kwa takbira. Baada ya Talha bin Abi Talha, bendera ya washirikina wa Maka ilibebwa na wapiganaji kadhaa ambao wote waliangamizwa na Ali bin Abi Talib, mmoja baada ya mwingine. Mtume, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na hali zake, alilipanga jeshi kwa namna ambayo mlima Uhud ulikuwa nyuma, Mlima Ainain ulikuwa upande wa kushoto na mji wa Madina ulikuwa upande wa mbele. Ya jeshi la Waislamu kulikuwa na bonde katikati ya mlima Ainain ambalo adui angeweza kulitumia na kulishambulia ghafla jeshi la Waislamu. Hivyo, ili kuepusha hatari inayoweza kutokea, Mtume mtukufu alimwamuru Abdullah bin Jubair kukaa katika pengo hilo akiwa pamoja na wapiga mishare mahiri hamsini na akasisitiza kwamba wanapaswa kubakia hapo na wasiondoke mahali hapo hadi mwisho wa vita wapiganaji waliokuwa wakilinda juu ya mlima Uhud karibu na pengo la mlima Ainain kwa amri ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, walikuwa wanatazama yanayojiri kwenye medani ya vita kwa mbali. Baada ya kuona washirikina wa Kikureshi wakikimbia na Waislamu kuanza kukusanya ngawira, wapiganaji hao walihitilafiana wao kwa wao juu ya suala la kubakia eneo hilo au kujiunga na Waislamu wengine waliokuwa wakikusanya ngawira. Baadhi yao waliacha eneo la pengo la mlima Inain na kuungana na wenzao katika kukusanya ngawira. Khalid bin Walid aliyekuwa katika jeshi la washirikina, alipoona kwamba kuna wapiga mishale wachache kwenye bonde hilo na kwamba mlima ulikuwa mtupu nyuma yao, alivamia bonde hilo la mlima akiwa pamoja na majeshi yake, na akaamua shahidi Abdullah bin Jubair kwenye mlima wa Uhud na masahaba wenzake ambao walikuwa chini ya watu kumi. Kisha akawashambulia Waislam kutoka nyuma ya migongo yao. Bendera ya ukafiri ilipeperushwa tena, na wale waliokuwa wametoroka wakakusanyika chini ya bendera hiyo kutoka kila pembe na kulizingira jeshi la Waislamu lililokuwa limeparaganyika na kutawanyika. Wapenzi wasikilizaji, kati katikati ya vita vya Uhud, ghafla ilisikika sauti ikisema nimemuua Muhammad, nimemuua Muhammad, Muhammad. Baadaye kidogo sauti nyingine ilisema Muhammad ameuawa. Wakati huu ndipo mtu mmoja aliyejulikana kwa jina la Amri bin Qamia al Harithi alipompiga jiwe Mtume Muhammad, amani Mwenyezi Mungu iwe juu yake na hali zake jiwe hilo lilivunja paji la uso na jino la mtume na kupasua mdomo wa chini wa mtukufu huyo. Damu ilifunika uso wake wote. Wakati huu adui alitaka kumuua mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwa kumpiga upanga. Kwa msingi huo, Musab bin Umair, mshika bendera ya jeshi la Kiislamu, alimkinga mtume na akauawa shahidi. Kukutangazwa kwa habari ya uongo ya kifo cha mtume mtukufu kuliinua juu moyo wa wapagani na waabudu masanamu wa Maka na kuteteresha na kudhoofisha sana mori na moyo wa Waislamu. Idadi kubwa ya Waislamu ilikimbia kutoka kwenye uwanja wa vita. Baadhi yao walifikiri hata kuritadi na kurejea kwenye ukafiri na kuomba himaya na ulinzi kwa Abu Sufiani, adui mkubwa wa mtume na Waislamu. Hata hivyo kundi dogo lililokuwa likiongozwa na Imamu Ali bin Abitalib alayhi salam lilipambana kishujaa na kuwataka waislamu wengine waliokuwa wakikimbia uwanja wa vita kusimama imara mmoja kati ya masahaba hawa wema na waaminifu wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam waliosimama imara kumnusuru mtukufu huyo na dini ya Mwenyezi Mungu katika kipindi hicho kigumu alikuwa Anas bin Nadhir Al Ansari Alkhazraji, ambaye alihutubia kundi lililotoroka vita akisema, mbona mumekaa hivi? Wakasema, Mtume wa Mwenyezi Mungu ameuawa. Aliwaambia, maisha yana thamani gani baada ya Mtume? Simameni mpigane na mpiganie kile alichopigania Mtume wa Mwenyezi Mungu na mufe shahidi katika njia hiyo hiyo aliyoifia na kuuliwa kwa ajili yake. Kisha aliinua mikono juu na kuomba dua akisema: Ewe Mola wangu, na kuomba msamaha kwa yale waliyoyasema, na ninajitenga na, na matendo yao. Kisha alimshambulia safu za adui na akapigana mpaka akauawa shahidi, na mtu aliyejulikana kwa jina la Sufyan. Wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya ya 144 ya Suratu Ali Imrani ikisema wama muhammadu ila rasul qad khalat min qablihi rusul Je, akifa au akiuliwa mtageuka na kurudi nyuma? Na atakayegeuka akarudi nyuma huyo hata mdhuru kitu Mwenyezi Mungu, na Mwenyezi Mungu atawalipa wanaomshukuru. Aya hii inatoa somo zuri kwa Waislamu wote katika karne na zama zote, kwamba uwepo wa Uislamu kamwe hautegemei mtu au wa watu. Kimsingi, hii ndio siri ya kubakia hai dini au kundi na taasisi yoyote. Kwa hiyo mipango au jumuiya yoyote ambayo uwepo wake unategemea mtu hutambuliwa kuwa haina afya wala msingi imara, na hapana shaka kwamba taasisi au jumuiya hiyo hatimaye itatoweka na kusambaratika. Inasikitisha kuwa kwa ujumla uhai wa asasi nyingi za jamii za Kiislamu bado wanategemea watu binafsi, na kwa sababu hii zitasambaratika na kutoweka. Kwa hivyo, Waislamu wanapaswa kupata msukumo na somo kutoka kwenye haya hii, na wapange mambo yao kwa namna ambayo watu wanaostahiki watumiwe ipasavyo, lakini wakati huo huo uwepo wa Uislamu usiwe tegemezi na kufungamanishwa na uwepo wa watu hao. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu umemalizika. Tukutane tena wiki ijayo na katika kipindi kingine, panapo majaliwa ya Mola Muumba. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Kitabullah Qurani hayatun khayrun ahayani Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe nne Mfunguo Tano Sofar mwaka elfu moja mia nne arobaini na tano Hijria, mwafaka na tarehe 21 Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na tatu Tarehe 30 Mordadi, yaani siku ya leo kwa kalenda ya Kiirani, ni siku ya kumbukumbu -kumbu ya Alama Muhammad Bakir Majlisi, alimu na mwanazuoni mkubwa wa Kiirani. Alama Majlisi ndiye mwandishi wa kitabu mashuhuri na muhimu cha Biharu Lanwar. Kitabu hicho ndicho kitabu eh, maarufu zaidi kati ya vitabu vingi vilivyoandikwa na mwanazuoni huyo. Kitabu hiki ni dairatul maarif, yaani ensiklopedia kubwa ya hadithi za waislamu wa, wa madhehebu ya Shia ambayo imekusanya humo masuala yote ya kidini, kihistoria, kifikhi, itikadi, tafsiri ya Qurani na kadhalika. Kitabu hiki kina zaidi ya hadithi 85,000 zilizonukuliwa kutoka kwa Bwana Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na Ali zake na Ahlu Baiti zake watu harifu. Siku kama ya leo miaka 64 iliyopita iliasisiwa The Central Treaty Organization ambayo ilikuwa ikijulikana kwa jina la CENTO na kuchukua nafasi ya mkataba wa Baghdad. Taasisi hiyo iliundwa na Irani, Uturuki, Pakistani na Uingereza mjini Ankara huko Uturuki. Pamoja na kuwa Marekani haikuwa mwanachama rasmi katika taasisi ya CENTO, na ilishiriki kwenye vikao vya jumuiya hiyo kama mtazamaji, lakini ilikuwa na nafasi kuu katika maamuzi yote ya taasisi hiyo. Tarehe 21 Agasti mwaka 1965, yaani katika siku kama hii ya leo miaka 58 iliyopita, wamarekani wenye asili ya Afrika katika mji wa Alabama walifanya maandamano wakitaka kutekelezwa sheria ya haki ya kupiga kura. Maandamano hayo yalizidisha harakati na vuguvugu vugu la kupigania haki za kijamii za wamarekani weusi. na katika siku kama hii ya leo miaka 54 iliyopita inayosadifiana na tarehe 21 Agasti mwaka 1969, Masjidul Aqsa, kibla cha kwanza cha Waislamu, kilichomwa moto na Wazayuni. Katika tukio hilo, eneo hilo takatifu na la kihistoria liliharibiwa vibaya. Utawala wa kizayuni wa Israeli ulidai kwamba kitendo hicho kilifanywa na mtalii wa kiaustralia mwenye asili ya Kiyahudi. Utawala wa kizayuni wa Israeli ulidai kwamba kitendo hicho kilifanywa na mtalii wa Kiaustralia mwenye asili ya Kiyahudi. Utawala huo ulitayarisha mahakama ya kimaonyesho mjini Tel Aviv na kuchukua uamuzi wa kumwachia huru mhalifu huyo kwa madai kwamba alikuwa na matatizo ya akili. Baada ya kutokea kitendo hicho, nchi za Kiislamu zilikutana na kuamua kuunda jumuiya ya nchi za Kiislamu, OIC. Na mapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa tunaendeleza matangazo yetu haya au tunayakamilisha matangazo yetu haya kwa muktasari wa habari muhimu za dunia. Zaidi ya nchi hela ishirini zimetuma maombi rasmi ya kujiunga na kundi la BRICS ambalo ni muungano wa mataifa yanayoinuka kiuchumi wanaojumuisha Brazil, Russia, India, China na Afrika Kusini. Hayo yamedokezwa na Rais Cyril Ramaphosa wa Afrika Kusini. Kikao cha BRICS kitafanyika Agosti 22 na 24 huko Johannesburg. Walowezi thelathini na wawili wa Israeli wameangamizwa katika mashambulizi ya kulipiza kisasi ya Wapalestina tangu Januari mwaka huu na Iran imewaita wanadiplomasia wa Uswidi na Denmark katika mji mkuu Tehran kubainisha malalamiko yake rasmi kuhusu vitendo vya kuvunjiwa heshima Kurani tukufu katika nchi hizo mbili za ukanda wa Nordic barani Ulaya. Wapenzi wasikilizaji, la ziada sina kutoka hapa Tehran, ila kuwashukuruni kwa kuwa nasi hadi mwisho. Mimi ni Mubarak Kenya, wassalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatu na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa 1 na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa 5 na dakika 20 ahadi 6 na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi ahadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni Pars Today com SW. kama ambavyo tunasikia pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib.ir. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, p o box 19395 mkwaju 6767 Tehran, islamic republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.