ya kutoka hapa mjini Tehran Al Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Naapa kwa tini na zaituni, na kwa mlima Sinai, na kwa mji huu wenye amani bila shaka tumemuumba mtu kwa umbo lililo bora kabisa, alafu tukamrudisha kuwa chini kuliko walio chini. Lakini wale wenye kuamini na kutenda mema watakuwa na ujira usiokwisha. Basi ni kipi kinachokukadhibishia malipo baada ya kuona haya? Je, mwenyezi Mungu si hakimu mwadilifu kuliko mahakimu wote? Bismillahi rahmani rahim. Wassalamu alaikum, wasikilizaji wapenzi wa redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, popote pale mlipo. Jina langu ni Salum Bendera ninayekukaribisheni katika matangazo haya uh, usiku wa leo kutoka hapa jijini Tehran, tukiwa tunasikika kupitia satelaiti na internet anwani yetu ya internet ni parstoday.ir/sw. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at irib ir. Ama katika meza ya matangazo ya redio Teheran usiku wa leo nimekuandalia taarifa ya habari za ulimwengu pamoja na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuwa na vipindi vya Uislamu, Chaguo Langu na vilevile vile tutakuwa na Hekaya za Aya na bila kusahau makala kila siku ya leo katika historia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, tunasikika pia kupitia masafa FM huko nchini Tanzania kupitia maarifa FM katika mikoa ya Tanga, Lindi, Mtwara, Kigoma, Mwanza, Singida, Shinyanga na vilevile kule Tabora. Mnaweza kutupata mubashara kabisa wakati huu. Nina wingi wa matumaini kuwa mtakuwa pamoja nami ahadi tamati ya matangazo yetu kwa usiku wa leo. Imetimia saa moja na nusu usiku hapa Tehran, moja kamili usiku huko Afrika Mashariki. Ifuatayo ni taarifa ya habari za ulimwengu <muchas> lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari. Mirupuko mikubwa ya tikisa kusini mwa mji mkuu wa Sudan, Khartum. Waziri wa zamani mambo wa mambo ya nje wa Pakistan atiwa nguvuni. Na kamanda mkuu wa jeshi la SEPA nchini Iran asema njia ya mapigano na makabiliano na istikbari inaendelea. Sasa ni habari kamili. Tuanze na habari kutoka hapa nchini. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, Sepa, amesema njia ya mapigano na makabiliano na uistikbari pamoja na maadui wa Uislamu na Irani inaendelea bila kusitishwa hata kwa lahadha ndogo. Meja Jenerali Hussein Salami amesema hayo leo katika kongamano la mashahidi elfu tatu na mia nne wa mkoa wa Ardabil kaskazini magharibi mwa Iran ambapo sambamba na kuienzi kumbukumbu ya mashahidi wa mapinduzi ya Kiislamu wa kujihami kutakatifu, mashahidi walinzi wa haram na mashahidi wengine wa mkoa huo, amebainisha kuwa maadui wawe na uhakika kwamba wapiganaji wa Uislamu watakabiliana nao vikali zaidi katika medani tofauti na kuwashinda vibaya zaidi kuliko ilivyokuwa huko nyuma. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu Sepa amesema mukawama na kusimama imara vimepelekea kushindwa maadui wa Iran na Uislamu, na sasa wanakabiliwa na mporomoko mkubwa Meja Jenerali Salami amesema madui walitumia akiba nishati na zana zao zote kukabiliana na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na akabainisha kuwa wananchi wa Iran wamepata somo kutokana na matukio ya mwanzoni mwa Uislamu na Ashura ya Imamu Husein alayhi salam na hawataruhusu katu historia ijirudie tena. Kamanda wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran ameongeza kuwa wananchi wa Iran wamethibitisha kwamba hawatasita wakati wowote ule kukabiliana na maadui, na kama ilivyokuwa huko nyuma, watashinda kwa kufikia vilele vikubwa vya mafanikio. Khalid Mashal, kiongozi wa harakati ya mukawama wa Kiislamu ya Palestina, Hamas, nje ya Palestina, amesema kulingana na fikra za uzayuni wa Palestina hawana nafasi yoyote ndani ya ardhi hiyo, na inapasa wahamishiwe Jordan. Baraza la mawaziri la Benjamin Netanyahu, waziri mkuu wa utawala haramu wa kizayuni wa Israel, ambalo ndilo baraza la mawaziri lililokithiri zaidi katika ufanyaji jinai katika historia ya utawala huo bandia, na limedhamiria kuhitimisha kwa manufaa yake mapigano katika ukingo wa magharibi wa mto Jordan, Kuts inayokaliwa kwa mabavu na msikiti mtakatifu wa Al-Aksa. Kwa mujibu wa gazeti la Arai ya Leom, Mashale amesisitiza kuwa uhalisia wa fikra za uzayuni ni kwamba watu wa Palestina hawana ardhi ya asili. Israel inataka kuulenga umma wa Kiislamu na hasa wa Palestina na Jordan, na imedhamiria kuondoa wakazi wa ukingo magharibi wa mtu Jordan. Kiongozi huyo Hamas, apia, wa Hamas amezungumzia pia njama za wazayuni za kujaribu kuuyahudisha mji wa Beitul Muqaddas au Jerusalem unaokaliwa kwa mabavu na kuudhibiti kisiasa na kidini mji huo, na akabainisha kuwa leo msikiti wa Al-Aqsa unakabiliwa na hatari kubwa na unakaribia kubomolewa. Iwapo ardhi Quds na Al-Aqsa zitatoweka, hakuna kitakachobakia. Kadhalika, ma Khalid Mashal amezitaka nchi za kiislamu na kiarabu zisimame dhidi ya mradi huo wa uzayuni na akaongeza kwa kusema sababu ni kwamba adui amebainisha, kumradhi, adui amebadilisha vita eh, hivyo nasi pia inapaswa tuvibadilishe. Eh, hivi ni vita vya heshima dini Uislamu na hatima. Kabla ya hapo Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, alisema Baraza la mawaziri la sasa la wazayuni watenda jinai ni hatari kubwa kwa kadhia Palestina, na inapasa kujiandaa barabara kwa ajili ya kukabiliana na njama zake. Naendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu inayokujeni kutoka hapa Tehran, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Nchini Pakistan, waziri wa zamani wa mambo ya nje wa nchi hiyo ambaye pia ni naibu kiongozi wa chama cha Tahariki Insaf Pakistan amekamatwa na kuwekwa kizuizini na vyombo vya usalama mjini Islamabad. Shirika la habari la IRNA limevinukuu vyombo vya habari vya Pakistan na kuripoti kuwa Shah Mahmud Qureishi ambaye ni kiongozi nambari mbili wa chama cha waziri mkuu wa zamani Imran Khan amekamatwa mjini Islamabad saa chache baada ya mkutano wake na waandishi wa habari jana Jumamosi. Hii ni mara ya pili kwa Qureshi kukamatwa na vyombo vya usalama katika kipindi cha miezi mitatu iliyopita. Inasemekana kuwa kukamatwa kwa Mahmud Qureshi kunahusiana na kufichuliwa kwa barua asiri ambayo Imran Khan anadai kuwa ni sehemu ya mashinikizo Marekani ya kutaka kuipindua serikali yake mnamo mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Kwa mujibu wa ufichuaji huo, maafisa wawili wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani walikutana na balozi wa, wa Islamabad mjini Washington, ambapo katika mazungumzo hayo walihimiza Pakistan imwondoe Imran Khan katika wadhifa wa waziri mkuu kwa sababu ya kutangaza kutoegemea upande wote katika vita vya Ukraine. Naibu kiongozi huyo wa chama cha Taharike Insafe, pa, Insafe Pakistan alikamatwa miezi mitatu iliyopita pia kufuatia kutiwa nguvuni kiutatanishi Imran Khan kwa tuhuma za kuwachochea watu kufanya fujo, lakini baada ya mwezi mmoja na nusu aliachiliwa kwa dhamana. Kiongozi wa chama cha Tahriki ya Insafu Pakistan, Imran Khan, alikamatwa na kupelekwa gerezani Agosti tano mwaka huu baada ya hakimu wa mahakama kupambana na ufisadi kumpata na hatia katika kesi ya ufisadi na kumhukumu kifungo cha miaka mitatu jela na kumpiga marufuku pia kushika wadhifa wote wa serikali na wa kisiasa. Wakati mapigano ya ngali yanaendelea kati ya vikosi vya jeshi la Sudan na vikosi vya usaidizi wa haraka RSF huko nchini Sudan, miripuko mikubwa imeshuhudiwa katika mji mkuu wa nchi hiyo Khartum. Kwa mujibu wa televisheni ya Aljazira ya Qatar, miripuko hiyo imetokea leo asubuhi katika vitongoji vya Adim, Asahafa na Al Ashra kusini mwa Khartum. Kulingana na ripoti hiyo, moshi mwingi uliotanda ngani umeonyesha kuwa mapigano yameshtadi katika mji mkuu huo wa Sudan. Mapigano ya utumiaji silaha nchini Sudan yalianza Aprili 15 mwaka huu kati ya vikosi vya jeshi la nchi hiyo vinavyoongozwa na Jenerali Abdul Fatah al Burhan na vikosi vya usaidizi wa haraka vinavyoongozwa na jenerali Muhammad Hamdan Dagalo. Licha ya vita na mapigano nchini Sudani kutimiza miezi mitano sasa, juhudi za upatanishi wa kimataifa za kukomesha vita hivyo na kuzileta pande zinazozozana kwenye meza mazungumzo bado hazijaza matunda hadi sasa. usitishaji vita umetangazwa mara kadhaa nchini Sudan kwa upatanishi wa jamii ya kimataifa hususan ni kupitia juhudi za Saudi Arabia na Marekani, lakini pande zinazozozana zimeendelea kukiuka makubaliano hayo, na kwa sababu hiyo mapigano hapa na pale yanaendelea kushuhudiwa katika maeneo mbalimbali mbali ya nchi hiyo ya Kiafrika na msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Rasia amejibu matamshi ya kifidhuli yaliyoyatoa mkuu wa sera za nje ya Umoja Ulaya na kueleza kwamba Ulaya ni mithili ya mtu aliyefilisika anayezungumza kutokana na husuda na wivu alionao. Katika mahojiano aliyofanyiwa na gazeti moja la Uhispania, mkuu wa sera za nje ya Umoja Ulaya Joseph Borrell aliita Rasia mbilikimo wa kiuchumi na kudai kuwa nchi hiyo inafanana na kituo cha petroli ambacho mmiliki wake ana silaha za nyuklia. Matamshi hayo ya matusi ya Borel dhidi ya shirikisho la Rasia yamekabiliwa na jibu kali la wizara ya mambo ya nje ya nchi hiyo. Maria Zakharova, msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa shirikisho la rash la Urusi amesema, kwanza kabisa watu ambao hawawezi kujiainisha kama wao ni wanaume au wanawake ni bora wakae kimya mpaka watakapochukua uamuzi wa rasmi. Zakharova ambaye alikuwa akizungumza katika mahojiano na chaneli ya Rheinpost ameongezea kwa kusema, umoja wa Ulaya ni mfano wa mtu aliyefilisika ambaye amepoteza kila kitu na hawezi tena kutumia mafuta yenye ubora wa hali ya juu kwa kuzingatia uwezo alionao. Lakini wakati huo huo, Rasia inaendelea na biashara yake mafuta, lakini biashara Ulaya imeporomokea nje ya bara hilo. Mwanadiplomasia huyo Rasia ameendelea kusema kuwa, tatu, katika suala la silaha za nyuklia ni nchi moja tu ya umoja wa Ulaya iliyo na silaha hizi na zingine hazijawa na uwezo wa kuziunda. Kwa hivyo nchi hizi hazina chochote cha kujivunia na ndio maana zinatoa mjibizano wa hasira. Katika upande mwingine, Dmitri Medvedev, naibu mkuu wa baraza la usalama la taifa la Russia, ameandika kwenye ukurasa wake wa Telegram: baada ya muda kupita, viongozi wa magharibi watabadilika, wasomi wao watachoka na kuanza kubembeleza yafanywe mazungumzo na kusitishwa mapigano. Matamshi ya kifidhuli na matusi ya viongozi wa Ulaya dhidi ya Russia yanatolewa wakati shirika la kimataifa la nishati limetahadharisha hapo kabla kwamba ikiwa usambazaji wa gesi ya Rasia kuelekea Ulaya utasimamishwa kikamilifu, bara hilo litakabiliwa na msimu mgumu mno wa baridi kali. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu iliyokujieni kutoka hapa Tehran, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mpenzi msikilizaji, baada ya taarifa hiyo habari za ulimwengu, ni wasasasa wa kutupia jicho uchambuzi wetu wa kisiasa kwa usiku wa leo, ambao utaangazia uwezekano wa shambulio la kijeshi dhidi ya Niger ambao umezidi kupata nguvu. Huku mzozo wa kisiasa nchini Niger ukiendelea, jumuiya ya kiuchumi ya Afrika Magharibi ECOAS imeamua kufanya shambulio la kijeshi dhidi ya nchi hiyo, lakini haijatangaza tarehe ya kuanza shambulio hilo. Abdul Fatah Musa, kamishna anayehusika na masuala ya kisiasa, amani na usalama wa ECOAS, baada ya kukutana mjini Akra, Ghana na wakuu wa vitengo tofauti vya kamisheni hiyo, huku akitangaza habari hiyo, amedai kwamba uingiliaji wote wa kijeshi nchini Niger utakuwa wa muda mfupi na kuwa utalenga kurejesha mpangilio wa kidemokrasia nchini humo kwa msingi wa katiba. Huku uwezekano wa kuchukuliwa hatua za kijeshi nchini Niger ukizidi kupata nguvu, habari zinasema kuwa ndege za kivita za Mali na Bukina Faso tayari zimekwisha tumwa nchini Naija. Bukina Faso na Mali ambazo zimeshuhudia mapinduzi ya kijeshi kama Naija katika miezi sita iliyopita, zimetangaza kupitia taarifa pamoja kwamba uingiliaji wowote wa kijeshi dhidi ya Naija utachukuliwa kuwa tangazo la vita dhidi ya nchi hizo mbili, na hivyo zitalazimika kuingilia vita hivyo. Mapinduzi ya Naija yalifanywa Julai 26 mwaka huu ambapo walinzi wa rais walimkamata Rais Muhammad Bazoum na kutangaza kuipindua serikali yake. Kufuatia mapinduzi hayo, Jenerali Abdurrahmani Tiani alitangaza kuchukua hatamu za uongozi wa nchi. Tangu mwanzo mapinduzi hayo yamekabiliwa na msimamo mkali wa nchi nyingi wanachama wa jumuia ya kiuchumi ya nchi za magharibi mwa Afrika ECOWAS pamoja na nchi za magharibi, hasa Ufaransa na Marekani. Ufaransa ilitangaza tangu mwanzo kwamba ingeunga mkono ECOWAS katika shambulio lolote la kijeshi dhidi ya wanajeshi wafanya mapinduzi wa Naija. Pamoja na hayo mapinduzi ya Naija yanaungwa mkono na raia wengi wa nchi hiyo, ambapo maelfu wanapinga vikali uwepo wa kijeshi wa Ufaransa katika ardhi ya nchi yao. Wanamchukulia Mohamed Bazoum kuwa kibaraka wa nchi za magharibi, hususan Ufaransa, hivyo wanaunga mkono kuondolewa kwake madarakani na kutaka nchi za magharibi kutoingilia mambo ya ndani ya nchi zao. Niger ni nchi muhimu sana kwa Ufaransa. Madini muhimu ya kiwemo ya urani ambayo yanadhamini zaidi ya asilimia thelathini ya nishati inayotumika katika vinu vya nyuklia vya Ufaransa ni miongoni mwa sababu muhimu zinazoipelekea Paris kuizingatia sana Niger. Vile vile nchi hii inachukuliwa kuwa ngome ya mwisho wa Ufaransa barani Afrika. Hivyo kuipoteza kutatoa pigo kubwa kwa Wafaransa. Hii ndio maana Ufaransa inatumia kila mbinu inayowezekana kumrejesha madarakani rais aliyepinduliwa wa Niger na hivyo kuimarisha nafasi yake katika nchi hiyo. Ni kwa kuzingatia hali hiyo ndipo Shekhe Ibrahim Zakizaki kiongozi wa Islamu wa Nigeria akatahadharisha dhidi ya fitina za Ufaransa na Marekani katika nchi za eneo hilo na kusema nchi mbili hizi ndizo chanzo kikuu cha mgogoro wa Nigeria na ni Niger. Niger. Ijapokuwa ECOWAS imetangaza utayari wake wa kuishambulia kijeshi Niger na wakuu wengi wa nchi wanachama wa jumuiya hiyo pia kukaribisha kwa mikono miwili uamuzi huo lakini kiutendaji wengi wanaona kuwa ECOWAS haina nguvu za kijeshi wala kifedha zinazohitajika kwa ajili ya operesheni hiyo. Jarida la Wall Street Journal la Marekani hivi karibuni lilimnukuu kamanda wa kijeshi katika moja ya nchi wanachama wa ECOWAS, ambaye hakutaka jina lake litajwe, akitilia shaka uwezekano wa uingiliaji huo wa kijeshi na kusema Maandalizi ya kuingilia kijeshi kwa lengo la kukomesha mapinduzi nchini Naija yanaweza kuchukua miezi sita. Kwa upande mwingine, inaonekana kuwa suala la mashambulizi dhidi ya Naija limekuwa suala la heshima kwa ECOWAS, ambapo jumuiya hiyo itapoteza itibari yake iwapo tishio hilo halitatekelezwa kivitendo. Hata hivyo, baadhi ya nchi zinazotaka Naija ishambuliwe pia zimeingiwa na shaka kuhusu suala hilo. Hii ni Redio Tehran. Mpenzi msikilizaji, Idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazieni kutoka hapa jijini Teheran. Uislamu chaguo langu. Hamjambo wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huwaangazia watu ambao baada ya kufanya utafiti wa kina huamua kufuata njia iliyojaa nuru maishani yaani Uislamu. Ni matumaini yangu kuwa utaweza kunufaika na niliyokuandalia. Idadi kubwa ya wasomi wa nchi za magharibi wanaosilimu baada ya kufanya utafiti kuhusu Uislamu ni nukta yenye kuzingatiwa. Kwa muda wa karne kadhaa sasa, kumekuwepo juhudi za makusudi zenye lengo la kuhakikisha kuwa Uislamu hauenei katika nchi za magharibi na njama hizo zimeshika kasi katika karne mbili zilizopita ambapo tumeshuhudia hujuma za pande zote na za wazi dhidi ya Uislamu na Waislamu. Njama hizo zimejumuisha hujuma za kijeshi, ukoloni, uporaji wa maliasili, hujuma dhidi ya itikadi, utamaduni na ustaarabu wa Kiislamu kuhujumiwa sambamba na kuenezwa uh, chuki dhidi ya Uislamu. Hivi sasa Uislamu ndio dini ya pili kwa ukubwa barani Ulaya. Dini hii inawavutia sana wasomi na wanafikra wa nchi za Magharibi, ambao wanaokumbatia Uislamu baada ya kufanya utafiti na uchunguzi pasi na kupendelea upande wowote. Pamoja na kuwa vyombo vya kipropaganda katika nchi za magharibi vimeichafua sura ya Uislamu na kuisababisha dini hii tukufu kuonekana kuwa ni ya kigaidi, lakini tunaona namna wasomi wenye kuzingatia mantiki wanavo ya kubali mafundisho ya Uislamu kutokana na kuwa wanapata utulivu halisi wa kiroho na kujaza pengo la umaanawi maishani kwa kukumbatia Uislamu. Ukweli ni kuwa Uislamu unaenea katika nchi za magharibi, pamoja na kuwa taasisi za utafiti zinazofungamana na serikali za Ulaya na Marekani zinajaribu kuwazuia wasomi kuelekea katika Uislamu. Lakini kutokana na kuwa wananadharia wa serikali za nchi za magharibi wana ufahamu potofu kuhusu dini na utamaduni wa Kiislamu, wameshindwa kukabiliana na wimbi la kuenea Uislamu katika nchi zao. Baadhi ya wanasaikolojia na wataalamu wa jamii katika nchi za magharibi wanaamini kuwa mtikisiko wa kiuchumi, kuporomoka misingi ya familia na hatimaye kuenea ufisadi wa kimaadili ni mambo ambayo yamepelekea watu wengi kuhisi kutokuwa na usalama na utulivu. Kwa msingi huo, wanasema hizo ni baadhi ya nukta ambazo zimepelekea wa Magharibi wengi kufuata ukweli na hivyo kukimbilia katika Uislamu na kupata humo hifadhi ya kimaanawi pamoja na utulivu. Bwana Ayub Axel Kohla, mwenyekiti wa Baraza Kuu la Waislamu Ujerumani, anasema sababu ya watu wengi kusilimu nchini humo ni mvuto uliopo katika mafundisho ya Kiislamu. Aidha anaongeza, kwa kusema Waislamu nchini Ujerumani wamekuwa na taathira nzuri katika jamii kutokana na harakati zao zenye kuleta mshikamano na umoja baina yao kwa upande mmoja, na kwa upande mwingine kuwa na uhusiano mzuri na kuishi kwa maelewano na wasokuwa Waislamu. Hali kadhalika, Waislamu Ujerumani wamekuwa katika mstari wa mbele wa kupambana na ubaguzi wa rangi na hilo nalo limekuwa na taathira nzuri. Kiongozi huyo wa Waislamu Ujerumani anaongeza kuwa mafundisho ya Uislamu yana nukta nyingi zinazowavutia Wajerumani na kwamba wengi wanaosilimu nchini humo ni wanawake walio na elimu ya juu, watafiti au wasomi katika vyuo vya kielimu na kiutamaduni. Katika makala yetu ya leo tutamwangazia kwa kifupi mwanamke mjerumani aliyesilimu Bi Catherine Hufer kutoka mji wa Stuttgart ambaye anabainisha kuhusu maisha yake kwa kifupi kwa kusema, nilizaliwa mwaka 1968 katika mji wa Stuttgart nchini Ujerumani. Wazazi wangu ni Wakristo wa kanisa Katoliki. Tokea utotoni nilifungamana sana na mafundisho ya kidini na kila siku ya Jumapili nilielekea kanisani, lakini nilipofika umri wa miaka kumi na minne nilihisi kutokuwa na raghba wala hamu ya kuendelea kutekeleza mafundisho ya Kikristo. Aidha, yale niliyoyasoma kwa jina la mafundisho ya Ukristo yalikuwa kinyume kabisa na yale yaliyokuwa yakishuhudiwa katika maisha ya kawaida. Yalikuwa vigumu kwangu mimi kuikubali hali hiyo. Baada ya kupoteza hamu kuhusu masuala ya kidini, siku moja nilienda kwa mtabiri wa mambo lakini hakuweza kukidhi mahitaji yangu ya kiroho. Baada ya kupita miaka kadhaa nilijuana na Muislamu mmoja. Fikra zake pamoja na mtindo wake wa maisha ni mambo ambayo yalinifanya nifanya niweze kuvutiwa na Uislamu. Nilianza kufanya juhudi za kujua Uislamu zaidi. Alipojifunza kuhusu masuala ya kimsingi ya Kiislamu, Bihufa alivutiwa zaidi na dini hii tukufu na hivyo akaamua kufanya utafiti zaidi kuhusu sala na vilevile vile vazi la hijabu katika Uislamu. Baada ya utafiti na uchunguzi wake wa kina, akiwa na ufahamu kamili, bi Hufa aliamua kusilimu na hivyo kufuata dini hii tukufu ambayo ni mfumo kamili wa maisha. Mwanamke huyu Mjerumani aliyesilimu anafafanua zaidi kwa kusema, wakati nilipoanza kuvaa hijabu, nilihisi kuwa katika hali ya usalama zaidi. Kwa hakika hijabu ilinipatia itibari katika shakhsia yangu. Hata hivyo, mama yangu hakufurahia aliponiona nimevaa hijabu na nalipinga uamuzi wangu huo. Kutokana na kuwa nilikuwa nikimpenda sana mama yangu, niliamua kuweka kando vazi la hijabu kwa muda, lakini niliendelea kuwa Mwislamu. Lakini dhati ya nafsi yangu haikuridhia hali hiyo, na naweza kusema nilikumbana na vita ndani ya nafsi yangu. Baada ya takribani mwaka mmoja, nilikutana na mwanamke mjerumani aliyesilimu na aliyekuwa amevaa vazi la hijabu. Nilistaajabu sana Kutokana na ujasiri wake wa kuvaa hijabu pamoja na kuwepo matatizo mengi ndani ya moyo wangu, nilimpongeza kwa ujasiri wake huo. Kwa msingi huo, nilipata motisha wa kuanza tena kuvaa hijabu ya Kiislamu. Nilimwomba Allah subhanahu wa ta'ala, nipe msaada na niweze kumtegemea ili niweze kuvaa hijabu kamili. Kumkumbuka na kumtegemea Mwenyezi Mungu ni jambo ambalo lilinipatia uwezo mkubwa wa kujiamini kinafsi. Wakati mama yangu alipofahamu kuwa nimechukua uamuzi imara na kwamba singerudi nyuma, hakuwa na budi ila kukubali hali ya mambo, na hivyo akaacha kunipinga katika uamuzi wangu wa kuvaa hijabu. Mjerumani aliyesilimu Bihufa anafafanua hisia yake baada ya kusilimu kwa kusema, nilipoukumbatia Uislamu maishani nilipata utulivu zaidi, kwa sababu nilimtegemea Mola Muumba wa dunia. Maisha yangu yalipata mwelekeo na lengo maalum. Niliweza kupata ukamilifu zaidi katika imani na ufahamu wangu kuhusu Mola Muumba. Ufahamu wangu kuhusu Uislamu ni jambo ambalo limeyafanya maisha yangu yawe na maana ya kina. Sasa najua ni kwa sababu gani naishi na siko tena kama wale waishio bila lengo, wakiwa wameghiriki katika maisha ya anasa za kidunia. Nasikitika kusema kuwa dini ina nafasi ndogo sana katika maisha ya kijamii ya watu wa nchi za Magharibi. Kwa hakika dini imepoteza maana yake katika jamii za kimagharibi, haswa Marekani. Waislamu wanatofautiana sana na wasokua Waislamu katika nchi za Magharibi. Hii ni kwa sababu katika aya ya kumi ya Surat Hujurat Mwenyezi Mungu subhanahu wataala anasema Hakika waumini ni ndugu, akimaanisha kuwa waislamu waumini wana uhusiano wa karibu baina yao, wanasaidiana na kutatua matatizo ya marafiki na majirani wao. Bihufa ana haya ya kusema kuhusu namna ya kuhubiri Uislamu na hali ya waislamu duniani. Iwapo vitabu kuhusu Uislamu vitawafikia wote, basi wataweza kuitambua haki kwa kuvisoma. Lakini hapa nasisitiza kuwa njia nyingine mwafaka ya kuhubiri Uislamu ni kupitia vitendo. Kila mtu huzingatia zaidi vitendo kuliko maneno. Kwa hivyo, iwapo Muislamu atatekeleza kivitondo mafundisho yote ya kiislamu ataweza kuwa na taathira nzuri kwa wasokuwa Waislamu. La kusikitisha ni kuwa Waislamu leo duniani wanakabiliwa na matatizo mengi kutokana na kuwa madola ya Magharibi yanafahamu kuwa iwapo Uislamu utastawi watu wengi duniani watavutiwa na dini hii tukufu. Kwa msingi huu, wa Magharibi wanatumia kila njama na hila kuzuia kuenea na kustawi Uislamu. Lakini pamoja na hayo, mimi naamini kuwa iwapo waislamu watasaidiana na kuwa na umoja na mshikamano, basi wataweza kukabiliana na maadui. Anasema Mjerumani aliyesilimu Bihufa Allah Hamjambo na karibuni kuwa nasi katika sehemu ya 23 ya kipindi hiki cha Hekaya za Aya kinachozungumzia sababu za kuteremshwa baadhi ya aya za Qurani Tukufu. Leo tutatupia jicho aya ya 144 ya Suratu Al Imran. Ni matumaini yetu kwamba mtaendelea kuwa kando wa redio zenu kusikiliza tuliokuandalieni. wasayajzi Allahu ash-shakirin hakuwa Muhammad ila ni mtume wamekwisha pita mitume kabla yake je akifa au akiuliwa mtageuka na kurudi nyuma na atakayegeuka akarudi nyuma huyo hata mdhuru kitu Mwenyezi Mungu na Mwenyezi Mungu atawalipa wanaomshukuru Katika kipindi cha wiki iliyopita tulisema kuwa kushindwa katika vita vya Badri kuliweka mashinikizo makubwa kwa washirikina wa Makka. Waislamu ambao walikuwa wakiteswa na kunyanyaswa, muda si mrefu kabla ya vita hivyo, walipata ushindi katika vita vya Badri na kuwaua vinara na wakuu wengi wa makafiri wa Makka. Kwa msingi huo, viongozi wa Makuraishi walipanga kuanzisha vita vingine vikubwa zaidi dhidi ya Waislamu. Abu Sufiani kama mzee na kinara wa washirikina wa, wa Makka alitangaza kwamba hakuna familia yoyote yenye haki ya kuomboleza na kumlilia ndugu yake aliyeuliwa katika vita vya Badri, kwa sababu machozi na maombolezo yanapunguza maumivu ya moyo na kudhoofisha nguvu ya kulipiza kisasi. Makafiri wa Makka waliandaa jeshi lenye nguvu la wapiganaji elfu tano wenye silaha waliokuwa katika hali bora zaidi katika swala la vifaa vya kijeshi na lililokuwa na chakula cha kutosha. Wakati majeshi ya pande mbili yalipokabiliana na vita vikaanza, wanawake wa washirikina wa kikuraishi wakiongozwa na Hindu, mke wa Abu Sufyan, walijishughulisha na kupiga ngoma na kuimba nyimbo za kusisimua wakiwakumbuka wanaume wa Makuraishi ndugu na jamaa zao waliouawa katika vita vya Badri. Talha bin abu Talha alikuwa mshika bendera wa kwanza aliyeingia uwanjani kutoka katika jeshi la makafiri na akaomba kubariziana na Waislamu. Ali bin abi Talib alaihi ssalam aliingia mbio kwenye medani ya vita na kumwangamiza papo hapo. Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, alipiga takbira na waislamu pia walipaza sauti kwa takbira. Baada ya Talha bin abi Talha, bendera ya washirikina wa Maka ilibebwa na wapiganaji kadhaa ambao wote waliangamizwa na Ali bin abi Talib, mmoja baada ya mwingine. Mtume, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, alilipanga jeshi kwa namna ambayo mlima Uhud ulikuwa nyuma Mlima Ainain ulikuwa upande wa kushoto na mji wa Madina ulikuwa upande wa mbele. Ya jeshi la Waislamu kulikuwa na bonde katikati ya mlima Ainain ambalo adui angeweza kulitumia na kulishambulia ghafla jeshi la Waislamu. Hivyo, ili kuepusha hatari inayoweza kutokea, Mtume mtukufu alimwamuru Abdullah bin Jubair kukaa katika pengo hilo akiwa pamoja na wapiga mishare mahiri hamsini, na akasisitiza kwamba wanapaswa kubakia hapo na wasiondoke mahali hapo hadi mwisho wa vita wapiganaji waliokuwa wakilinda juu ya mlima Uhud karibu na pengo la mlima Ainain kwa amri ya mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, walikuwa wanatazama yanayojiri kwenye medani ya vita kwa mbali. Baada ya kuona washirikina wa Kikureishi wakikimbia na Waislamu kuanza kukusanya ngawira, wapiganaji hao walihitilafiana wao kwa wao juu ya suala la kubakia eneo hilo au kujiunga na Waislamu wengine waliokuwa wakikusanya ngawira. Baadhi yao waliacha eneo la pengo la mlima Ainayn na kuungana na wenzao katika kukusanya ngawira. Khalid bin Walid aliyekuwa katika jeshi la washirikina alipoona kwamba kuna wapiga mishale wachache kwenye bonde hilo na kwamba mlima ulikuwa mtupu nyuma yao, alivamia bonde hilo la mlima akiwa pamoja na majeshi yake na akaamua shahidi Abdullah bin Jubair kwenye mlima wa Uhud na masahaba wenzake ambao walikuwa chini ya watu kumi, kisha akawashambulia Waislamu kutoka nyuma ya migongo yao. Bendera ya ukafiri ilipeperushwa tena, na wale waliokuwa wametoroka wakakusanyika chini ya bendera hiyo kutoka kila pembe na kulizingira jeshi la Waislamu lililokuwa limeparaganyika na kutawanyika. Wapezi wasikilizaji, katikati ya vita vya Ohod ghafula, ilisikika sauti ikisema, nimemuua Muhammad, nimemuua Muhammad. Baadaye kidogo sauti nyingine ilisema, Muhammadi ameuawa. Wakati huu ndipo mtu mmoja aliyejulikana kwa jina la Amri bin Qamia Al Harithi alipompiga jiwe Mtume Muhammad, amani Mwenyezimungu iwe juu yake na hali zake. Jiwe hilo lilivunja paji la uso na jino la mtume na kupasua mdomo wa chini wa mtukufu huyo. Damu ilifunika uso wake wote. Wakati huu adui alitaka kumuua Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam kwa kumpiga upanga. Kwa msingi huo, Musab bin Umair mshika bendera ya jeshi la Kiislamu alimkinga mtume na akauawa shahidi. Kukutangazwa kwa habari ya uongo ya kifo cha mtume mtukufu kuliinua juu moyo wa wapagani na waabudu masanamu wa Maka na kuteteresha na kudhoofisha sana mori na moyo wa Waislamu. Idadi kubwa ya wa Waislamu ilikimbia kutoka kwenye uwanja wa vita. Baadhi yao walifikiri hata kuritadi na kurejea kwenye ukafiri na kuomba himaya na ulinzi kwa Abu Sufian, adui mkubwa wa mtume na Waislamu. Hata hivyo kundi dogo lililokuwa likiongozwa na Imamu Ali bin Abitalib alayhi salam lilipambana kishujaa na kuwataka Waislamu wengine waliokuwa wakikimbia uwanja wa vita kusimama imara. Mmoja kati ya masahaba hawa wema na waaminifu wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam waliosimama imara kumnusuru mtukufu huyo na dini ya Mwenyezi Mungu katika kipindi hicho kigumu alikuwa Anas bin Nadhir al Ansari Alkhazraji, ambaye alihutubia kundi lililotoroka vita akisema, mbona mumekaa hivi? Wakasema, Mtume wa Mwenyezi Mungu ameuawa. Aliwaambia, maisha yana thamani gani baada ya Mtume? Simameni mpigane na mpiganie kile alichopigania Mtume wa Mwenyezi Mungu na mufe shahidi katika njia hiyo hiyo aliyoifia na kuuliwa kwa ajili yake. Kisha aliinua mikono juu na kuomba dua akisema, ewe Mola wangu, na kuomba msamaha kwa yale waliyoyasema, na najitenga na matendo yao. Kisha alimshambulia safu za adui na akapigana mpaka akauawa shahidi, na mtu aliyejulikana kwa jina la Sufyan. Wakati huu ndipo ilipoteremshwa aya ya 144 ya Suratu Ali Imrani ikisema, wama muhammadu ila rasul kad khalat min qablihi rusul Je, je akifa, au akiuliwa, mtageuka na kurudi nyuma? Na atakayegeuka akarudi nyuma, huyo hata mdhuru kitu Mwenyezi Mungu, na Mwenyezi Mungu atawalipa wanaomshukuru. Aya hii inatoa somo zuri kwa Waislamu wote katika karne na zama zote kwamba uwepo wa Uislamu kamwe hautegemei mtu au watu, kimsingi hii ndio siri ya kubakia hai dini au kundi na taasisi yoyote. Kwa hiyo, mipango au jumuia yoyote ambayo uwepo wake unategemea mtu hutambuliwa kuwa haina afya wala msingi imara, na hapana shaka kwamba taasisi au jumuia hiyo hatimaye itatoweka na kusambaratika. Inasikitisha kuwa kwa ujumla uhai wa asasi nyingi za jamii za Kiislamu bado wanategemea watu binafsi, na kwa sababu hii zitasambaratika na kutoweka. Kwa hivyo Waislamu wanapaswa kupata msukumo na somo kutoka kwenye haya hii, na wapange mambo yao kwa namna ambayo watu wanaostahiki watumiwe ipasavyo, lakini wakati huo huo uwepo wa Uislamu usiwe tegemezi na kufungamanishwa na uwepo wa watu hao. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi chetu umemalizika. Tukutane tena wiki ijayo na katika kipindi kingine, panapo majaliwa ya Mola Muumba. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo katika historia Jumapili tarehe 3 tatu wa mfungu watano Safar mwaka 1445 Hijiria mwafaka na tarehe 20 Agosti mwaka 2023 Miladia, siku kama ya leo miaka 1388 iliyopita kwa mujibu wa kalenda Hijiria na kwa mujibu wa baadhi ya mapokezi ya wana historia Alizaliwa katika mji wa Madina Imam Muhamad Baqir alaihi salam, mjukuu kipenzi wa Bwana Mtume salllahu alaihi wa alihi wasalam, na Imamu wa tano wa Islamu wa madhehebu ya Shia. Ukamilifu wa kimaanawi na kielimu, ambao ni hidaya Mwenyezi Mungu aliyotunukiwa Ahlulbeiti, ulidhihirika kwa uwazi katika shakhsia ya Imam Baqir alaihi salamu pia katika kipindi cha miaka 19 uimamu wa mtukufu huyo ambacho kilisadifiana na miaka ya mwishoni mwa utawala wa Bani Umaya, yalipatikana ya mazingira mwafaka katika jamii kwa yeye kuweza kuimarisha misingi ya kifikra na kiutamaduni ya Waislamu. siku kama ya leo miaka 108 iliyopita na mji mkuu wa Ubelgiji, Brussels, ulidhibitiwa na vikosi vya Ujerumani. Huu ulikuwa mji mkuu wa kwanza kukaliwa kwa mabavu na Ujerumani wakati wa kujiri vita vikuu vya kwanza vya dunia. Katika siku kama ya leo miaka 35 iliyopita Marekani ilikiri kwamba ilifanya makosa kuishambulia ndege ya abiria ya Iran hapo tarehe tatu Julai mwaka 1988. Siku hiyo ndege ya abiria aina ya Airbus ya shirika la ndege ya Iran iliyokuwa ikitoka Bandarabas kusini mwa Iran na kuelekea Dubai, Umoja wa Falme za Kiarabu, ilishambuliwa kwa makombora mawili kwenye maji ya Ghuba wa Jemi. Manuari ya kijeshi ya Marekani ilifyatua makombora hayo na kuwashahidi watu 298 na waliokuwemo katika ndege hiyo. Miaka 30 iliyopita katika siku kama ya leo, Estonia ambayo ni miongoni mwa nchi za Baltic huko magharibi mwa Urusi ya zamani ilijitangazia uhuru. Estonia ilikuwa chini ya satu ya Urusi ya zamani kufuatia makubaliano ya siri yaliyofikiwa mwaka 1939 miladi ya kati ya Adolfu Hitler na Joseph Stalin. mwaka 1991 karibu asilimia 80 ya wananchi wa Estonia walishiriki kwenye kura ya maoni na kupelekea kutangazwa uhuru wa nchi hiyo katika siku kama ya leo. Hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r .ir. Mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio ya rib.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98935654 Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.