Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na wawepo katika nyinyi watu wanaolingania kheri na wanaoamrisha mema na kuwakataza maovu, na hao ndio watakaotengenekewa. Wala msiwe kama wale waliofarikiana na kukhitilafiana baada ya kuwafikia dalili zilizo wazi za kuwakataza hayo, na hao ndio watakaokuwa na adhabu kubwa. Bismillahir rahmanir rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wa wapenzi wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran popote pale mlipo, na karibuni katika matangazo yetu haya ya asubuhi. Tunasikia katika satellite na pia kwenye internet katika pastoday.ir/sw, aidha katika masafa ya FM huko nchini Tanzania katika baadhi ya mikoa kama vile Tanga, Mwanza, Singida, Kigoma, Lindi na Mtwara kupitia redio Maarifa FM. WhatsApp yetu ni plus 989035065487 na email yetu ta6a4s na email yetu ni swahili radio at yarib.ir. Leo ni Jumatatu mwezi 13 atat mfungo nne Muharamu wa 1445 Hijiria, sawa na tarehe 31 Julai 2023 miladia. Tutakuwa na taarifa ya habari na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya hapo, tutakuwa naye Sheikh Hemid Jalala na wa Dar es Salaam Tanzania, na mawaidha kuhusiana na ahlulbeiti na kuwa kwao amana walioachiwa Waislamu na kiongozi wao Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Tutakuwa pia na macho yetu magazetini na makala ya leo katika historia. Mimi ni Amir Rashid na baada ya muda si mrefu tutakuleteni taarifa habari za dunia. Imetumia saa mbili na nusu asubuhi kwa majira ya hapa Teheran, na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari muhimu: makumi wa uawa katika mripuko wa bomu nchini Pakistan, Iran yatoa mkono wa pole. Kenya yasema iko tayari kuongoza kikosi cha kimataifa cha kurejesha utulivu nchini Haiti. OIC yalaani mapinduzi ya kijeshi Niger. ECOWAS yaweka vikwazo na Urwa yatoa indhari, baa la ukame linakaribia kuumeza ukanda wa Gaza. Habari kamili. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Iran amelaani vikali shambulio la kigaidi lililotokea jana nchini Pakistan na ametoa mkono wa pole kwa wananchi na serikali ya nchi hiyo ndugu na jirani. Nasr Kanaani amesema kwa kusisitiza kwamba Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inalaani kwa nguvu zake zote shambulio hilo la kigaidi lililopelekea makumi ya watu kuuawa na kujeruhiwa huko Pakistan, akisisitiza kuwa kwa mara nyingine nchi jirani yetu imekumbwa na shambulio la kigaidi na familia nyingi za watu wa kawaida zimetumbukia kwenye majonzi makubwa. Iran iko pamoja na nchi ya Pakistan na familia za wahanga wa jinai hiyo ya kigaidi, na inamwomba Mwenyezi Mungu hawaponyeshe haraka wote waliojeruhiwa katika shambulio hilo la kikatili. Watu wasiopungua 40 wameuawa wa, na wengine kadhaa wamejeruhiwa katika mripuko wa bomu uliotokea wakati wa mkutano wa kisiasa kaskazini magharibi mwa Pakistan jana Jumaapili, maafisa wamesema. Mripuko huo umetokea katika kongamano la Jamiat Ulema Islami Fazli katika mji wa Har ulioko kwenye mkoa wa Khaibar Pakhtunhwa. Mji wa Har uko karibu na mpaka wa Afghanistan. Maafisa wa huduma za dharura wamethibitisha majeruhi 40 kwa vyombo vya habari vya ndani. Waziri wa afya wa jimbo la Hbare eh, pak, eh, tunhwa amethibitisha vifo vya watu 39 na wengine 123 waliojeruhiwa. Waziri wa mambo ya nje wa Kenya Alfred Mutua amesema nchi yake iko tayari kuongoza kikosi cha kimataifa nchini Haiti na itapeleka maafisa elfu moja wa polisi katika taifa hilo la Karibian lililokumbwa na mapigano, mara tu pendekezo lake litakapokubaliwa. Mutua ameongeza kwamba ahadi inayotoa Kenya ni kupeleka kikosi cha askari elfu moja kusaidia kutoa mafunzo na kusaidia polisi wa Haiti ili kurejesha hali ya kawaida nchini humo na kulinda mitambo ya kimkakati. Kwa mujibu wa waziri wa mambo ya nje wa Kenya, mpango huo iliyopendekeza unahitaji kwanza idhini ya mamlaka kutoka kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa na ridhaa ya mamlaka ya ndani nchini Haiti. Kwa karibu mwaka mmoja sasa, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres na waziri mkuu wa Haiti Ariel Henry wamekuwa wakitoa mwito wa kuchukuliwa hatua za uingiliaji kati kimataifa nchini Haiti ili kuisaidia polisi ya nchi hiyo lakini hadi sasa hakuna nchi iliyojitokeza na kuonyesha kuweko tayari kuongoza jitihada hizo. Jumuiya ya ushirikiano wa Kiislamu, OIC, imelaani vikali mapinduzi ya kijeshi ya siku ya Jumatano nchini Niger ambayo yamemwondoa madarakani rais Mohamed Bazoum. Wakati huo huo jumuia ya kiuchumi ya magharibi mwa Afrika ECOWAS nayo na imetoa taarifa rasmi na kusema kwamba imeamua kuwawekea vikwazo majenerali wa kijeshi waliofanya mapinduzi dhidi ya rais aliyechaguliwa kidemokrasia huko Niger. Makao makuu ya OIC yako mjini Jida, Saudi Arabia. Shirika la habari la nchi hiyo limemnukuu katibu mkuu wa OIC Hissein Brahim Taha akisema kuwa anafuatilia kwa wasiwasi mkubwa wa matukio ya nchi ya Niger ambayo ni mwanachama wa OIC. Katibu mkuu huyo wa OIC amelaani jaribio lolote la kunyakua madaraka kwa nguvu na kutaka rais Bazoum aachiliwe huru mara moja na kurejeshwa utawala wa sheria huko Niger. Hisen Taha ametilia mkazo msimamo wake wa kushikamana na wananchi wa Niger na uungaji mkono kamili wa OIC kwa juhudi za kikanda za kurejesha amani, usalama na utulivu katika nchi hiyo ya Afrika Magharibi pamoja na eneo zima la Sahel. Wakati huo huo, wakuu wa jumuiya ya kiuchumi ya mataifa ya magharibi mwa Afrika ECOWAS walitangaza jana Jumapili kuwa wameamua kuwawekea vikwazo maafisa wa kijeshi waliofanya mapinduzi huko Naija. Wakuu wa jumuiya hiyo ya kikanda ya nchi 15 na chama walikubaliana kuwawekea vikwazo viongozi wa kijeshi wa Niger waliohusika katika mapinduzi ya Jumatano iliyopita katika mkutano wa dharura uliofanyika jana Jumapili mjini Abuja, Nigeria. Jumatano iliyopita, wanajeshi nchini Niger walimpindua Bazoum, rais aliyechaguliwa kidemokrasia. Vikosi vya ulinzi na usalama vya nchi hiyo vilisema katika taarifa yao kwa vyombo vya habari kupitia televisheni ya taifa siku hiyo ya Jumatano, Yani saa chache baada ya mapinduzi hayo kwamba rais huyo anashikiliwa na maafisa wa kijeshi waliofanya mapinduzi. Mnaendelea kusikiliza taarifa wa habari za dunia kutoka Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mshauri wa vyombo vya habari wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi wa Palestina, UNRWA, ametahadharisha kwamba baa halisi la njaa linakaribia kuumeza ukanda wa Gaza katika miezi kadhaa ijayo kutokana na kuendelea hali mbaya ya uhaba wa fedha unaosababishwa na kupunguzwa misaada ya kimataifa. Mwezi Januari 2018 Marekani ilikata msaada wake wa dola milioni 300 kwa shirika la UNRWA kwa lengo la kuwashinikizwa wa palestina wa ukubali mpango wa mpatano ya kihaini uliopewa jina la muamala wa karne. Kwa mujibu wa shirika la habari la Sama, Adnan Abu Husna mshauri wa vyombo vya habari wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi wa Palestina, UNRWA, amesema tunakabiliwa na punguzo la misaada ya kimataifa ambayo imeathiri si shirika la mpango wa chakula duniani WFP pekee, lakini pia mashirika yote ya kimataifa. Abu Husna amesisitiza kwamba UNRWA inatoa msaada wa chakula na fedha taslimu kwa Wapalestina milioni moja na laki saba wa Gaza, ukingo wa magharibi wa mto Jordan na Siria. Shirika hilo hutoa msaada wa chakula kwa mpangilio maalumu kwa wakimbizi milioni moja laki mbili wa ukanda wa Gaza. Iwapo misaada hiyo itasitishwa, na uwezekano ni mkubwa, basi Gaza itakabiliwa na bahalis la njaa katika miezi ijayo. Na rais Alexander Vucic wa Serbia ametabiri kwamba usitishaji vita utafikiwa kati ya Russia na Ukraini katika mwezi Machi au Aprili mwakani. Rais huyo amesema katika mahojiano na PrvaTV kwamba vita hivyo vinamomonyoa, na kwa sababu hiyo sote tunateseka, lakini naamini kwamba Machi na kwa mba, Aprili mwaka ujao wa elfu mbili na ishirini na nne aina fulani ya usisishaji vita itafikiwa. Itakuwa ni hatua ya mafanikio makubwa kwa kila mtu na kwa dunia nzima, riba ya madeni itapungua na ukuaji wa uchumi utapatikana, amesema rais huyo wa Serbia. Mwisho wa taarifa, habari za dunia. Nam, hapa ni Teherani, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa tunakuleteeni uchambuzi wa kisiasa na kichwa chake cha maneno kinasema: uoga wa Marekani wa kukumbwa huko Ukraine na yale yale yaliyoikumba Washington nchini Afghanistan. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeonya kuhusu athari mbaya za ufisadi wa kiserikali nchini Ukraine kutokana na misaada isiyo na mahesabu ya kiuchumi inayomiminiwa nchi hiyo ya Ulaya Mashariki. Mchunguzi mkuu wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani ametoa ripoti yake na kutahadharisha kwamba misaada ya kiuchumi ya Marekani kwa Ukraine imeiweka Washington katika hatari ya kukumbwa na ufisadi wa kiserikali wa Kiev na kuna hatari pia Marekani ikakumbwa na uzoefu mchungu iliyokumbana nao nchini Afghanistan. Kabla hapo, ya hapo wizara ya ulinzi ya Marekani ilikuwa imekiri kuwepo ufisadi ndani ya serikali ya Ukraine, lakini ilijaribu kuhafifisha suala hilo kwa kudai kuwa silaha zinazopewa Kiev zinatumika kwa malengo yaliyokusudiwa. Hii ni katika hali ambayo ripoti nyingi tu zinaonyesha kwamba silaha za Marekani zinazopelekwa Ukraine zinaishia kwenye masoko ya magendo ya silaha katika kona mbali mbali ulimwenguni. Hatua ya Marekani ya kutangaza rasmi kuwa ina wasiwasi wa kutumiwa vibaya misaada ya kifedha kutokana na ufisadi uliokithiri ndani ya serikali ya Ukraine ni kukiri kusiko rasmi Washington kwamba serikali ya Kiev ni miongoni mwa serikali zilizozama kwenye ufisadi wa kupindukia barani Ulaya. Nchi hiyo ya Ulaya Mashariki ina historia ndefu ya ufisadi na kutawaliwa na serikali legelege, kiasi kwamba shirika la uwazi la kimataifa limeiweka Ukraine katika nambari ya 122 ya nchi 180 zenye ubadhirifu na ufisadi mkubwa zaidi duniani. Katika ripoti hiyo shirika hilo limesema Ukraine ndiyo nchi yenye ufisadi mkubwa zaidi wa kifedha barani Ulaya hivi sasa. Hali ni mbaya zaidi, kwani uchumi wa Ukraine umeporomoka vibaya katika miaka hivi karibuni. Rais wa nchi hiyo Volodimir Zelenski amekiri kuwepo ufisadi wa kuchupa mipaka nchini mwake na kusema kwamba ubadhirifu na ufisadi ni mgogoro sugu nchini Ukraine na baada ya kuanza vita vya Rusia, mgogoro huo umeongezeka sana na hauvumiliki kabisa. Ubadhirifu wa mali ya umma na ufisadi wa kifedha nchini Ukraine umeongezeka mno hivi sasa kutokana na misaada mikubwa ya kifedha, kijeshi na kisilaha ya madola ya Magharibi, hasa Marekani. Takwimu zinaonyesha kuwa utajiri wa viongozi wengi wa ngazi za juu wa Ukraine tangu baada ya kuanza vita vya Rusia umeongezeka kupindukia. Ongezeko hilo lisilo la kawaida la utajiri wa viongozi wa ngazi za juu wa Ukraine limewatia hofu viongozi wa madola ya Magharibi yanayomimina misaada yao ya kila namna nchini humo, bali hata rais wa Ukraini amelazimika kukiri kwamba ubadhirifu ni mkubwa mno na hauvumiliki. Si hayo tu, lakini pia wanasiasa wa Marekani, hasa wa chama cha Republican, wameonyesha wazi wazi wasiwasi wao wasi, wow, na wametaka kuwekwa usimamiaji wa kina wa fedha za Washington zinazomiminwa kwenye mifuko ya serikali ya Ukraini ili Marekani isije ikatumbukia kwenye uzoefu ule ule iliyopata nchini Afghanistan. Hapa ni Teherani dha Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Sasa tunampisha Sheikh Hemed Jalalo wa Dar es Salaam, Tanzania, na mawaidha, ambapo mada ni Ahlul Bayt ni amana ya Mtume Muhammad kwetu. Fakadhabuhu faakaruha, historia inatuelezea mtume wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala, aliyepewa mmoja katika miujiza au katika maajiz katika ushahidi wa kuthibitisha utume wake ni Nabiyu llahi Saleh, Nabiyu llahi Saleh, mtume wa Mwenyezi Mungu Saleh dalili ya kuthibitisha utume wake kwamba yeye ni mtume ilikuwa ni kumtoa ngamia kutoka kwenye jiwe. Ni yeye kulipiga jiwe, na baada ya kulipiga jiwe fimbo yake kwenye jiwe, pakatokea ngamia na mtoto wake. Huu ulikuwa ni uthibitisho wa kuthibitisha utume wa nabiyullahi Salah alayhi wa ala nabiyina wa ummatina afdhalu salati wassalam. Ngamia yule alipewa masharti au waliwekewa watu masharti ya kumwheshimu yule ngamia. Alikuwa na siku yake maalumu ya kunywa maji, na siku hiyo atakayokunywa maji, hata kama atakunywa dakika moja tu, watu wengine wasinywe siku hiyo. Watu anayetaka maji atakwenda kukamua maziwa ya ngamia yule, lakini maji yapo pale ngamia na mwanawe ni wanyama tu wa kawaida, lakini waliwekewa taratibu maalumu. Watu wakatakiwa wamwenzi tu ule ngamia, wala wasimpe chochote, wamwenzi tu na kumpa hishma fulani na hadhi fulani. Lakini umma ule haukukubali matakwa yale na maumbi yale. Walichokifanya, wakafanyaje? Fakadhabuhu faakaruha, wakampinga Mtume fikra za kumuheshimu ngamia na kumwenzi ngamia na kumpa hadhi yake Mabwana wale wakapinga, huku ni kufanywa ujinga, ni kufanywa upumbavu. Kilichotokea nini? Faakaruha, wakakubaliana yule ngamia, twende tukamkate miguu. Na kweli wakaenda wakamkata miguu, wakamchinja nyama zake wakagawana, wakala. Sifanya upumbavu bwana, hapa tupe siku nzima hatunywi maji, unampa ngamia bwana? Ah, cool. Lakini wao walitaka ile ni miujiza itoke, na miujiza ile kweli ikatokea. Mungu alichokifanya ni nini? Maneno mazuri sana haya ya Mungu Fadamdama alaihim rabbuhum bidhambihim fasawaha, la ilaha illa Allah. Walipomkata miguu ngamia, wakamwadhibu. Damdama alaihim rabbuhum, Mungu wakawaangamiza. Kwa sababu ya makosa gani? Ya kumkadhibisha Mtume. Naomba uweke vizuri kwenye mazungumzo yangu leo, kwa kosa la kwanza kufanyaje, fakadha fakadhabuhu kwanza, kwa kumkadhibisha mtume, kumpinga mtume. Alafu nini? kitendo cha kutoheshimu yule aliyeachiwa, ambacho walimkata miguu. fadamdama alaihim rabbuhum bidhambihim. Aa, virozo na maajabu. Fasawaha, adhabu ile ikawa kwa watu wote. Wala yakhafu uqbaha. Mungu haogopi mwisho wake, kama kuna mwingine atakuja kufanya kama hivyo. Haogopi Mungu, la ilaha illallah. Ngamia katoto ka ngamia na ngamia, Mtume aliweka taratibu achungwe, aenziwe. Watu wakaona taratibu hizi hazina maana, wakapinga maneno ya Mtume na ngamia, wakamkata miguu. Fadamdama alaihim rabbuhum bidhambihim, fasawaha adhabu ikashuka ikawenea wote sasa. Ngamia alafu angalia virozo na maajabu, naomba tuisome pamoja, Suratu Swafat aya 103 mpaka 107: Falama aslama watallahu liljabin wanadainahu an ya Ibrahim kad sadakta ruya inna kadhalika najzil muhsinin inna hadha lahuwa lbalau lmubin wafadainahu bidhibhin adhim. Yale yale yangamia yanarudia yale yale kwa nabi Ibrahim. Ibrahimu usingizini, anaonyeshwa anapewa amri kwenye ndoto, ende akamchinje mwanawe Ismail. Kweli Ibrahimu akafuata amri, akamchukua Ismail, anakwenda naye kumchinja. Alipofika Jamratu lkubra mahala panapopigwa shetani mkubwa leo. Shetani akamtokea pale, akamwambia Ibrahimu, hivu una akili nzuri wewe kweli? ndoto imekuchanganywa, namchukua mwanao kwenda kumchinja, we huna akili. Ibrahimu akachukua mawe, akampiga shetani, akapotea sawasawa. Sawa, shetani akapotea. Ibrahimu akaendelea na msafara, akafika mpaka jamratul wustwa. Shetani akatokea tena, hivi Ibrahimu, we una akili nzuri, mwanao umemzaa ukamlea, leo ashakuwa mkubwa, atakusaidia huyu, unakwenda unamchinja kweli, kwa sababu ya ndoto tu? Eh, vipi? Ibrahimu akaona huyu shetani korofi huyu, akampiga mawe tena, akapotea akazama shetani. Akaona sasa ende kwa nani? Ende kwa mkewe. Sasa ende akamshawishi kule mama, mama hakushawishika. Akarudi tena kwa Ibrahimu: "Ibrahimu, vipi unakubali wende mtoto huyu unamchinja?" Katika jamrat as-sughra, akampiga tena mawe akapotea. Ibrahimu akawa yuko tayari kutekeleza kanuni, sheria, taratibu, amri aliyopewa ni Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ya kumchinja mwanawe. Mungu akafanyaje? wafadainahu bidhibhin adhim, Mungu akamletea kondoo safi salama salmini kwa ajili ya nini? Ya kumchinja kondoo badala ya nani? Badala ya Ismail. Mfano wa kwanza na mfano wa pili kuna tofauti mbili muhimu. Mfano wa kwanza, watu walipinga maagizo ya mtume na maelekezo ya mtume, fakadhabuhu. Kwanza wakapinga maelekezo, maelekezo yale hawakuyaamini, lakini si hivyo tu, faakaruha kile walichoachiwa ambacho ni ngamia, wakaona hakina thamani, wakakifanyaje? Wakakishambulia, wakienda wakamkata miguu. Alafu maajabu yaliyotokea ni Mungu kuwaletea adhabu na kuwaangamiza wote. Mfano wa pili wa Ibrahimu tofauti. Ibrahimu alipopewa amri akafanyaje? Akafuata amri sawasawa, eh? Akatoka na mwanawe mpendwa kwenda kumchinja. Mungu kwa sababu ya utii aliyouonyesha Ibrahimu akafanyaje? Mungu alichokifanya akamkomboa mtoto yule mpendwa wa Ibrahimu, akamwacha salama salimini. Mfano wa pili unakuonyesha watu wanapopinga maagizo ya mtume wao nini kinawakumba? Mfano wa pili unakupa, watu wanapofuata maagizo ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, wakayafuata natija yake ni nini? Angalia natija ya pili mpaka leo hii, kitendo cha Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, kitendo cha Jibrili kuja na kondoo na kondoo yule Ibrahimu akamchinja mpaka leo, kitendo kile cha kupona Ismaili tukio lile tunalienzi mpaka leo hii tunapokwenda hija. Kwa hiyo mpaka leo kitendo kile bado tunakienzi bado tunakitunza bado tunakimwilika macho mawili. Kwa nini kimebakia salama salimini, kinaenziwa? Sababu ndani yake kulikuwa na utii na kufuata amri na maelekezo, lakini mfano wa kwanza ndani yake kulikuwa na upinzani. Si upinzani tu, bali watu kile walichoachiwa kama tunu, kama kitu cha thamani, kama dhahabu, kama zaidi ya dhahabu, kile hakikuenziwa, na ndiyo maana ya adhabu ikawatokea. Hakuna duniani tunu na kitu cha thamani alichokiacha Sayyiduna Muhammad baada ya kuondoka duniani, hakuna. Kitu kikubwa alichokiacha kama ahali baiti wake, hakuna. Hakuna kitu alichokiacha cha thamani cha kuenziwa cha kuungwa mkono cha watu kufa kwa ajili yake kama ahali baiti wake, hakuna. Hakuna kitu kikubwa kama hicho, na ndiyo maana Mwenyezi Mungu mwenyewe na mtume wake katika kuonyesha thamani ya watu wale akafikia marhala na daraja la ilaha ila, angalia daraja ma maajabu hili Akafikia marhala na daraja akawaondolea aina zote za uchafu na mapungufu, aina zote za uchafu na mapungufu, yani kila unaoitwa upungufu, kila unaoitwa uchafu akawaondolea. Innama yuridu llahu liyudhhiba ankum rijsa ahla lbait wayutahirakum tathira, hakika hapana vingine Mungu anachokitaka ni kuwaondoshea uchafu ahalulbaiti na kuwatakasha na mapungufu yote. Mtume akasemaje? allahumma haulai ahalu baiti Mungu, hawa ndio ahali baiti wangu, watwaharishe na aina zote za uchafu. Mungu akawataharisha na aina zote za uchafu na takataka. Ndugu zangu, hakuna baada ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam aliyewahi kusimama mbele za watu hadharani. Naomba nirudie tena hapa, aliyewahi kusimama mbele za watu hadharani, akajisifu, akasema wa ana min ahalilbait alladhina Kwa nini mtume anataka atoe darsa? Hawa si watu wa kawaida, ni tunu tuliyoachiwa. Watu wa Saleh, kitu cha kwanza walipinga amri ya mtume, alafu pili, tunu walioachiwa wakafanyaje? Wakaishambulia, wakaiua, hawakuithamini, wakabakia madhalili ila yaumil kiyama. Tunasoma habari zao. Ibrahim, amri aliyopewa ya, ya kumchinja mwanawe akaitii ni kitu cha thamani mtakapowaangalia hivyo Ahlulbaiti, mkaiangalia hivyo Karbala, Karbala, mtambue ya kwamba ni ushindi, na mtabakia mkitajwa kama vile utajwa wa Ibrahimu na kuwenziwa ila yaumi lqiama, na mustakbali utakuwa kwenu. Kwa hiyo, Ibrahimu ni mshindi na ulipatikana ushindi, na watu wowote watakaoikamata Karbala wakamkamata na Husainu bnu Ali na projekti yake na mashruu yake na mtazamo wake wa Karbala, watu hao watashinda, na hili adui wa Uislamu ameanza kulitambua. Maadui wa dini ya Uislamu hili wamelijua, na ndio maana leo propaganda kubwa zinazofanyika duniani ni propaganda za kuwashawishi watu wanaoamini kwamba Ahlulbaiti ni tunu, Ahlulbaiti ni watu lazima tukamatane nao Hawa ndio maadui leo duniani, lakini watu ambao wanawaona ahlulbaiti kwanza hawapo, angalia virozo na maajabu eh. Shaka kuna fikira hivi sasa kwamba hao ahlulbaiti kwanza hawapo na kizazi chao wala hakipo hapa duniani, inasema masharifu hakuna. Bwana wa ukisha kuwa unaswali swala tano, unasoma Qurani vizuri, tayari weye sharifu, sharifu haupo tena, yale yale, inna shaniaka huwa la abtar, Muhammadi hana kizazi tena. Kwa hiyo masharifu hakuna, wala hao ahlulbaiti wanaosemwa vile vile hawapo. Alafu mnawasikia watu wanaopenda ahlulbaiti au wanataja ahlulbaiti, la, hao malengo yao si ahlulbaiti, la, hao malengo yao ni dhidi wa hmm, ya Waislamu. La ilaha illallah. Midi anafanya kazi zake bwana. Yani, watu wanaowalingania ahlulbaiti, mkimsikia mtu anawaelezeni kumpenda Zahara, kumpenda Husein, analia kwa ajili ya Husein, la Msimsome kwamba huyo ana nia ya mtume na Uislamu, no, msomeni huyo ni adui wa Uislamu. Umeangalia virozo na maajabu hivyo, Shekhe, uongo leo ni halali na vile vile unaheshimiwa. Uongo ni halali na unafanywa na unaheshimiwa, Shekhe. Uongo unaitwa lugha moja, lugha ya diplomasia, ni kuivisha ile hakika, kuivisha he, ghita pazia, kuivisha pambo la uongo wenye sura nzuri nzuri unaoweza kusikilizika. Ni muhimu maduati wakaelewa, na ni muhimu dunia ikaelewa nafasi ya Ahlulbeiti, na kwamba yote haya yanayotokea ni kwa sababu Ahlulbeiti sisi tumewafanya ni kama nani, kanakati Saleh. Ahlulbeitu tuliwafanya kama vile ngamia wa Saleh tuliowakubali Ahlulbeiti tukasemaje? Ndiyo tunampenda Hasan na Husein. Leo ukiangalia vyombo vya habari vyetu vinavyowauliza watu kwenye vijio vya kahawa, wewe unamjua Husein, kikubwa unachokipata nini? unakipata kwamba wanasema ndio, si tunamjua huseini. Huseini mjukuu wa Mtume, huseini mjukuu wa Mtume, hasan mjukuu wa wa Mtume. Na asilimia kubwa inajua kwamba walikufa wakiwa wadogo, ndivyo sivyo? walikufa wakiwa wadogo, pishe habari zao yani. Basi hivi huyu mtume yani familia yake yote ni hasan na huseini? Sababu ni kwamba ahlulbaiti hatukuwabeba kama ni tunu tulioachiwa ni Mtume Muhammad. Ahlulbaiti tuliwaacha ni muhamashini wao kule, sisi tukakamata watu wengine. Angalia virozo na maajabu, shekhe. Angalia Mungu anasemaji kuhusu Ahlulbeiti. Angalia hii aya ya Quran: enyi mliyoamini, mtiini Mwenyezi Mungu na mtiini mtume na viongozi katika nyinyi, na wanaosimamia mambo katika... na viongozi katika nyinyi Mtiini mungu mtiini mtume na ahlulbaiti, angalie hii twaa, hii utii. Mungu anatiiwa kwenye kila jambo, ndivyo sivyo? Huwezi mungu kamwambia Mungu, nitakutii katika hili, katika hili sikutii. Huwezi hata siku moja, hata siku moja. Na ndiyo maana siku zote unapomtii mwenyezi mungu subhanahu wa taala ah, ujue siku zote utashinda, na unapoacha kumtii mungu ujue utadhalilika ndivyo sira ilivyo atiu llah wa atiu rasula, mtiini mtume ni katika kila jambo, baadhi ya mambo eh? Ni katika mambo yote. Wa uli lamri minkum, na viongozi katika nyinyi. Billahi alaikum, nani anaweza kusimama duniani akasema yeye hakosei atiiwe katika kile jambo? Nani? Hakuna hata makhalifa waliotawala. Ahlulbeit salawatullahi wasalamuhu alaihim Hawa ndio pekee wanaofikia mahala wakasemaje, itaatuna nidhamu lilmillah viroso ha, na maajabu, kututii sisi ndio dini kusimama sawasawa sawa. Kututii sisi hawa ndio waliosema wakasema sisi ndio ulul amri ambao Mungu ametoa amri tufuatwe. Wengine wote waliokuja walisema bwana, sisi tukikosea msitufuate, tukipatia tufuateni. Ahalul baiti salawatullahi wasalamuhu alayhim. Mwenyewe wa, wa Ali alikuja akasimama namna hii wa, alafu akawambia kwamba msibabaike, wafuateni Ahlulbaiti. Alafu virozo na maajabu Ali anasemaje? Asema hawa wawekeni biahsani manazilil Quran. Nyinyi Qurani mmeweka daraja gani? Mmeweka daraja la kuifuata moja kwa moja, sindio? Ahlulbaiti wawekeni daraja hilo hilo, nyinyi Qurani naweza mkaitangulia Qur'an inatangulia mbele na ahlul bait watangulie mbele, msijimkaa watangulia, fala tataqaddamuhum fatahlaku, msi watangulie, wala tuallimuhum fa innahum a'lamu minkum. Ushindi wetu upo kwenye kuwakamata ahlul bait. Ushindi wetu upo Karbala. Kunyooka dunia kupo Karbala ni ushindi. Watu kukaa vizuri kupo Karbala ni ushindi mambo ya waislamu kunyooka yako Karbala ni ushindi. Kama tutaiangalia Karbala na Ahlulbait kwamba la ni watu wa kawaida, tutarajie matukio haya na dunia hivi inavyokwenda kwenda kuharibika zaidi, ni jambo tulitarajie. Nakatu Saleh naka, naka ni kitu kidogo mno, ngamia ni kitu kidogo mno lakini, angalia mungu alifanyaje? Damdama alaihim rabuhum bidhambihim Mungu aliwaangamiza Ismaili, Mungu alileta kondoo mzima Ismaili asiuwawe abakie salama salmini. Abu Abdillahi lHusain, katika ardhi ya Karbala, alitoka na watu. Huwezi ukamfananisha mtu huyo na ngamia wasaleh, hata siku moja. Abu Abdillahi lHusain alitoka na watu, watu hao thamani yao na qima chao na daraja yao ni kubwa mno, sio ya kawaida. Hivi unatarajia nini kwa wale watoto waliochinjwa katika ardhi ya Karbala? Unatarajia nini kitu? Kumbe unatarajia Uislamu uweje baada ya swahaba pekee, swahaba pekee mkubwa duniani kipindi hicho alikuwa ni Huseni swahaba taban. Nataka niseme Mashia hawatukani maswahaba, wala sio itikadi ya Mashia. Na akipatikana mtu shia anatukana masahaba ni kama vile akipatikana mtu katika madhehebu mengine anafanya jambo ambalo halikubaliki katika madhehebu. Huu ni mtazamo wa mtu na fikira yake, huwezi ukaliamimisha hili na kuwahimiza watu wavunje umoja, wasishirikiane, wasikaye pamoja. Hayo ni makosa, hayasemwi na alim, hayasemi na mtu anayelingania kwa Mungu. Lakini nawaomba wale wanaolia kwa kuwapenda maswahaba, mi nawaunga mkono Mi pia niko na wao katika kulia kwa sababu ya sahaba kutukanwa. Moja ya mambo yanayotufanya sisi kila mwaka tunakaa hapa ni kwa sababu ya kutukanwa masahaba. Umeona hichi kikao, hichi kikao ni kwa sababu ya kutukanwa sahaba masahaba, akiwemo mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasalam. Kwa hiyo nawaomba mashehe zangu waje tulie pamoja hapa tushirikiane na tuko tayari kumlaani yoyote aliyemtukana swahaba sawasawa. He? Tuko tayari kumlaani yoyote aliyemuua swahaba hapa. Tuko tayari tuje kwenye vikao hivi tushirikiane sote, mtazamo wetu ni mmoja. Vikao hivi ni kwa ajili ya watu ambao walimfanyia vibaya swahaba wa mtume na maswahaba wa Mtume, ndio vikao hivi na vikao hivi havija kuwa na sababu ya kuwagawanya Waislamu na kuwatenga Waislamu, la, vikao vimekuwa ni sababu ya Waislamu kuwa pamoja, na ndio maana leo katika mkusanyiko huu unaoona wako hapa Ahlusunnati Waljamaa wako tuko nao hapa ndani kwa sababu Hoseini ni wa watu wote. Kwa hiyo tuje sote tumlilie Hoseini hapa kwa sababu alitukanwa, si alitukanwa tu, bali alifanyaje? Aliuawa kuna kubwa kama kuua waswahaba. Kwa hiyo tuje tulie sote kwa pamoja. Alimamu Lhusein alitoka na watu wenye thamani kubwa. Alitoka na watoto wadogo kama Ismail, amehafidhiwa kama ngamia wa Saleh, alikuwa na thamani ya kutunzwa. Abu Abdillahi Lhusein alitoka pekee na watoto wa Alimamu Lhasan wasiopungua kumi. Hawa ni Ahlulbaiti, hawa ni watu tuliotakiwa tuwaenzi. Hawa ni thamani. Kuwaua hawa ni kuleta mivutano ni kuleta ikhtilafu ni kuleta mabalaa duniani, na ndiyo balaa unayoyaona leo duniani kwa sababu ya damu iliyomwagika ya Ahlulbeit. Nafasi tuliyotakiwa kuwaweka, nafasi ile tukaacha kuwaweka. Ya Allah, ya ya Allah, ya Allah ya Allah, ya Allah ya rabbana taqabbal minna innaka anta samiu wal alim, amana walioachiwa Waislamu, yani amana ya Ahlulbeit walioachiwa Waislamu na Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Sasa ni macho yetu magazetini, jamvi la macho yetu magazetini Jumatatu ya leo Julai 31, 2023 linakunjuliwa na gazeti la Wamachinga la nchini Tanzania, ambalo habari yake kuu inamnukuu Profesa Mkumbo akisema wenye akili timamu wameelewa kuwa bandari haiuzwi. Asema wanaopotosha kuwa uwekezaji huo hauna maana kwa Watanzania hawezi kuungana nao. Vilevile limeandika Majaliwa awapa tano Watanzania walioshiriki kongamano la uchumi Rasia. Jamvi la Habari limeandika rekodi nyingine bandarida shehena ya panda na kufikia tani milioni 21, siku za meli kusubiri kuhudumiwa za shuka na kufikia wastani wa siku tatu kwa shehena za kawaida na siku mbili kwa shehena za mafuta. Pia limeandika Chongolo ataka wahuni wa Chadema wapuuzwe asisitizia umuhimu wa wa uwekezaji kwa taifa lolote makini ikiwemo Tanzania. Kwa upande wake gazeti la Majira limeandika wabunge wafunguka, uwekezaji bandari ni wa mikoa ya kanda ya Ziwa, waunga mkono juhudi za rais Samia, washauri utekelezaji wa mkataba huo kuharakishwa. Vilevile limeandika rais Ruto na Odinga kumaliza tofauti zao kwa amani. Kenya mwanamke matatani kwa tuhuma za wizi wa mtoto bilioni 7 4 kuunganisha Ruvuma na Morogoro kwa barabara ya lami na mama mmoja adaiwa kufanya ukatili wa kutisha. Gazeti la habari leo limeandika Majaliwa, Tanzania ipo kimkakati katika biashara, yafanya vizuri katika ukuaji wa uchumi barani Afrika. Kinana msifu Samia katika utendaji wa mawaziri vijana. Pia limekinukuu chama tawala cha CCM kikisema serikali izingatie ushauri uwekezaji bandari. Habari kuu katika gazeti la Nipashi inasema CCM na Chadema sasa jino kwa jino wanyukana mikoani katika sakata la bandari. Pia limeandika kicheko kwa wakulima baada ya serikali ya Rais Samia kununua mahindi kwa bei nzuri, na korti kuu ya amuru waliopigwa faini kuhusu mifugo hifadhini warejeshewe fedha zao. Kwa huko nchini Kenya, leo tunaanza na chapisho la gazeti la Taifa Leo ambalo habari yake kuu katika ukurasa wake wa mbele inasema Raila aruka mtego, azimio ya kana ajenda ya Kenya kwanza ikishikilia kujadili gharama ya juu ya maisha. Vilevile limeandika vile Kenya kwanza hakuna nusu mkate na Raila, na Linturi atangaza bei mpya ya mbolea, asema mfuko mmoja wa DAP sasa utauzwa kwa shilingi habari kuu katika ukurasa wa mbele wa chapisho la leo la gazeti la Daily Nation la nchini Kenya pia inasema ladha chungu kipenzi sukari, Ruto na Raila wapapurana kuhusu ajenda ya mazungumzo, na walimu watishia kutofanya mitihani Kenya kama hawakulipwa malimbikizo ya mishahara yao ya mwaka jana 2022. Amatukija katika toleo la mtandaoni la gazeti la Taifa leo pamoja na habari nyinginezo tunasoma, mahakama ya kushughulikia mizozo ya ajira imetupilia mbali uhuru wa fedha wa maafisa wa polisi wa Kenya waliokuwa wamepewa na Rais William Ruto. Rais Ruto alikuwa amemteua Bi Benis Salale Lemedekete kama mratibu wa masuala ya kifedha ya huduma ya polisi nchini humo. NPS akisema alikuwa akitaka maafisa wawe na uhuru wa bajeti. Azimio sasa hawakubali mazungumzo na serikali, ni habari nyingine hiyo katika gazeti la Taifa leo, toleo la mtandaoni, kama ambavyo limeandika pia kwamba waziri wa utamaduni wa umma na jinsia abi Aisha Jumwa amekosoa viongozi wa kidini nchini Kenya kwa kuwa mstari wa mbele kutaka mazungumzo kati ya rais William Ruto na kinara wa Azimio Raila Odinga ili kusitisha maandamano. Ama kwa huko nchini Uganda, habari kuu katika ukurasa wa mbele wa gazeti la Daily Monitor toleo la mtandaoni inamnukuu rais William Ruto akisema sitojadiliana na Raila jambo lolote lile linalohusiana na usalama wa Kenya. Vilevile limeandika wanajeshi waliofanya mapinduzi Niger waionya ECOWAS ingilie kijeshi nchini humo. Waitifaki wa DRC wapanga safu za vifaru dhidi ya Rwanda na Uganda. Mpinzani mkuu wa serikali ya Senegal Ousmane Sonko atiwa mbaroni fedha chafu. Haya ndiyo yaliyosemwa na Besigye Mafabi na Amuriat mbele ya kamati ya uchunguzi ya FDC. Na polisi wamkamata askari wa jeshi la Uganda UPDF kwa kumnajisi na kumpa mimba binti wa miaka kumi na tano. Alimeandika polisi huko Njeru katika wilaya ya Buikwe wanamshikilia afisa wa jeshi la Uganda UPDF kwa tuhuma za kumnajisi mara kadhaa na hatimaye kumpa ujauzito uzito binti wa miaka kumi na tano ambaye ni mwanafunzi wa darasa la saba huko Njeru. Naam, hapa ni Teherani dha Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Leo katika historia. Leo ni Jumatatu tarehe 13 inta Muharam mwaka 1445 hijria mwafaka na Julai 31 mwaka 2023 miladia. Siku kama ya leo miaka elfu moja 1384 iliyopita, yaani sawa na tarehe 13 ta Muharam mwaka wa 61 hijria, Abdullah bin Afif aliuawa shahidi na gavana wa Yazid bin Muawiya, Ubeidullah bin Ziyad. Afif alikuwa mtu wa kwanza kuanzisha malalamiko na upinzani wa waziwazi dhidi ya jinai za Ubeidullah bin Ziyad za kumua shahidi mjukuu wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam, yaani Imam Hussein alaihi salam, baada ya Ubeidullah bin Ziyad kuwashambulia kwa maneno makali na kuwavunjia heshima mateka wa Karbala waliokuwa wamepelekwa katika majlisi yake. Abdullah bin Afif, ambaye alikuwa miongoni mwa wachamungu wakubwa wa mji wa Kufa huko Iraq, na wafuasi wa kweli wa Amiru lmuminin Ali bin Abi Talib alaihi salam, alikerwa mno na mwenendo huo wa gavana wa Yazid wa kuwavunjia heshima watu wa nyumba ya mtume mtukufu, na kumjibu mtawala huyo kwa hasira. Ubeidullah ambaye hakutarajia kuona majibu kama hayo baada ya kuwa watu wa nyumba ya Mtume mtukufu alitoa amri ya kukamatwa Afif na kupelekwa kwake. Hata hivyo, watu wa kabila lake walizuia kitendo hicho. Askari wa utawala wa Bani Umayya walivamia nyumba ya Ubaidullah bin Afif usiku na kumtoa nje, kisha wakamua shahidi kwa kumkatakata kwa mapanga. Tarehe 31 Julai miaka 217 iliyopita ardhi ya Cape huko kusini mwa bara la Afrika ilivamiwa na wanajeshi wa Uingereza. Eneo hilo lina utajiri mkubwa wa dhahabu na almasi, na ni kwa sababu hiyo ndiyo maana daima wakoloni wakawa wanalikodolea jicho la tamaa. Siku kama ya leo miaka sitini na mitatu iliyopita kiongozi wa Waislamu weusi wa Marekani Elijah Muhammad alitoa mwito wa kuundwa dola la watu weusi wa nchini Marekani chini ya usimamizi wa serikali ya federali ya nchi hiyo. Lengo la kutolewa fikra hiyo lilikuwa kukomboa wa Marekani weusi kutoka kwenye siasa za ubaguzi wa kimbari na kizazi nchini Marekani. Elijah Muhammad aliasisi chama cha umma wa Uislamu au Nation of Islam kwa kimombo na kujenga misikiti na vituo kadhaa kwa ajili ya Waislamu wa Marekani. Hata hivyo, baadhi ya wanachama wa harakati hiyo ya Waislamu wauso wa Marekani, kama Malcolm X, walikataa na kupinga baadhi ya itikadi za kidini na siasa za Elijah Muhammad. na tarehe 9 Mordad mwaka 1366 hijria ya shamsia, yaani siku kama ya leo miaka 36 iliyopita, kulitokea tukio la kusikitisha la Ijumaa ya Damu huko mjini Maka. Siku hiyo askari wa Kiwahabi wa Saudia walishambulia mahujaji hao kwa risasi na kuua mahujaji mia nne wa Kirani na kujeruhi wengine zaidi ya elfu moja. Nam, hapa ni Teherani la Kiswahili like, sote Jamhuri ya Kiislamu Iran. Muda wetu umeisha kabisa kabisa. Tunakushukuru sana wasikilizaji wetu, Bwana Idris Malia Mungu wa huko Mombasa Kenya, Kipala Mc Bulemela wa Kirumba Mwanza, Abdallah Ali Makajura wa Tabora Tanzania, Ismail Hamisi Ramadhan wa Runsewe, Shirali Fanzl wa Dar es Salam, Idris Malia Mungu, tumetangaza kwamba nyote tunakushukuruni pamoja na Ali Magema wa Tanga Tanzania, nyote tunakushukuruni. Ufuatao ni muhtasari wa habari za dunia. Wizara wa msemaji wa wizara ya mambo ya nchi ya Iran amelaani vikali shambulio la kigaidi lililotokea jana nchini Pakistan na ametoa mkono wa pole kwa wananchi na serikali ya nchi hiyo ndugu na jirani. Makumi ya watu wameuawa na kujeruhiwa kwenye shambulio hilo la kigaidi huko Pakistan. Waziri wa mambo ya nje wa Kenya amesema nchi yake iko tayari kuongoza kikosi cha kimataifa nchini Haiti. Jumuiya ya, ya ushirikiano wa WAIC imelaani mapinduzi ya kijeshi huko Naija. ECOWAS nayo imetoa taarifa na kuiwekea vikwazo Naija. na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib .ir. mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya alama ya kujumlisha 989035065487 anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio wa matangazo yetu yajayo. Waassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.