Na Mwenyezi Mungu amekuumbieni wake katika jinsi yenu na akakujalieni kutoka kwa wake zenu watoto na wajukuu na akakuruzukuni vitu vizuri vizuri. Basi, je, wanaamini yasiyokuwa ya haki na kuzikataa neema za Mwenyezi Mungu? Na wanamwacha Mwenyezi Mungu wakawaabudu wasioamilia riziki hata kidogo la kutoka mbinguni wala kwenye ardhi wala hawana uwezo wala lolote. Bismillahi rahmani rahim. Assalamualaikum wa rahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo yetu haya ya jioni au usiku ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislami ya Iran ikiwatangazia moja kwa moja mubashara kutoka hapa Teheran katika studio zetu za Jamejam jam. Na wapenzi wasikilizaji e, tulio waandalieni usiku e, wakati huu wa leo ni taarifa ya habari za dunia. Na taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji, itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya uchambuzi wa kisiasa, wapenzi wasikilizaji, tutawaleteni makala yetu ya kila siku. Uh, uh, au makala uh, ya siku hizi za mwezi wa Muharram, na itakuwa ni mawaidha uh, ya atakayotokwa na no Sheikh Ayub Rashid. Baada ya hapo, utakuwa na makala ya kila siku ya leo katika historia, na kisha tutawaleteni kasida ya leo. Ni matumaini, kwa kuwa penzi msikilizaji, mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Napenda na kuwakumbusha kuwa mnaweza kuyapata matangazo yetu haya mubashara popote pale mlipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir/sw na pia kupitia redio mshirika ambayo nchini Tanzania ni Maarifa FM. Hivyo basi, ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho. Baada ya mduso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa moja unusu jioni kwa saa za hapa Teherani, ikiwa ni saa moja usiku kwa saa za Afrika Mashariki, na saa kumi na mbili jioni kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. lakini kwanza kabisa, kabla ya taarifa kamili ya habari za dunia, ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Mahakama ya Iran kuwashtaki magaidi mia moja wa kundi la Munafikin. Harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina inayojulikana kama pango la simba yasema itafanya operesheni nyingi zaidi dhidi ya utawala haramu wa Israeli na wanajeshi wa Zayuni. Wasema Netanyahu anaiteketeza kwa moto Israeli. Karibuni. Na sasa ni habari kamili. Mahakama kuu ya jinai ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inatazamiwa kuwapandisha kizimbani wanachama zaidi ya mia moja wa kundi la kigaidi la Munafikin, kwa kifupi MKO, ambalo limefanya mauaji ya makumi ya maelfu ya wananchi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Shirika la habari la Mizan lenye mfungamano na idara ya mahakama ya Iran limeripoti habari hiyo na kueleza kuwa tawi nambari moja la mahakama ya jinai ya Tehran limetangaza kuwa wanachama mia na nne wa kundi la kigaidi la MKO akiwemo kinara wao Mariam Rajawi wanapaswa kuwarifisha mawakili wao watakawatetea mbele ya mahakama hiyo. Taarifa ya korti hiyo imesema iwapo mawakili hao hawataarifishwa, basi chombo hicho cha sheria kitalazimika kutoa uamuzi unaoendana na sheria dhidi ya magaidi hao wa kundi la kigaidi la MKO ya kufanya uh, jinai kubwa. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imekuwa ikisisitiza kuwa nchi za Ulaya na Marekani ni washirika wa kundi la kigaidi la MKO uh, uh, katika mauaji ya wananchi wa Iran. Aidha, Iran imekuwa ikizikosoa nchi za magharibi kwa kulipatia hifadhi na himaya kundi hilo la magaidi, ambapo fedha za walipakodi wa Ulaya na Marekani ndizo zinazokidhi mahitaji ya kundi hilo katili. Wamagharibi wanaliunga mkono wazi wazi kundi hilo la kigaidi la Munafikin ambalo faili lake la mauaji ya raia zaidi ya 17 elfu wa Iran wasio na hatia liko wazi na ni bayana kwa wote. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina ya Arin Usud, yani pango la simba, imeuonya vikali utawala wa kizaini wa Israeli kwamba ujiandaye kupokea vipigo vikali zaidi kutoka kundi hilo la mapambano ya kiislamu taarifa ya Arinl Usud imesema harakati hiyo itafanya operesheni nyingi zaidi dhidi ya Wazayuni, huku ikitoa mwito wa umoja na kushirikiana na makundi ya mukawama ya Palestina. Imesema itaelekeza mashambulizi zaidi dhidi ya utawala haramu wa Israel katika eneo la ukingo wa magharibi wa mto Jordan, ikisitiza kuwa maadui hawaelewi lugha nyingine isipokuwa lugha ya damu na upanga. Kundi hilo la Mukawama limeapa kulipiza kisasi cha mauaji ya kikatili ya Wapalestina katika eneo la ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Taarifa ya harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina ya Arin al Usud imekuja wakati huu ambapo vikosi vya utawala pandikizi wa Israel vimeshadidisha ukatili wao dhidi ya wa Wapalestina wa ukingo wa magharibi. Mapema jana Ijumaa, Wapalestina kadhaa walijeruhiwa kwa kupigwa risasi na wanajeshi wa utawala katili wa Israel katika kijiji cha Kafr Qadum kaskazini mwa mkoa wa Kalakilia katika ukingo wa magharibi. Aidha, juzi ya Alhamis Itamar Ben Gvir, waziri wa usalama ndani wa utawala bandia wa Israel aliongoza kundi la walowezi wa kizayuni kuushambulia msikiti wa Al Aksa wakitokea upande wa Babal Magharib katika eneo hilo la tatu kwa utakatifu katika Uislamu. Tukiwa bado katika kadhia ya utawala wa kizayuni, taarifa zinasema kuwa wanajeshi elfu moja mia tatu wa utawala wa kizayuni wa Israel wamemshambulia vikali Benyamin Netanyahu, waziri mkuu wa utawala huo na kusema kuwa yu, waziri huyo yuko tayari utawala wote wa kizayuni uteketee kwa moto ili yeye binafsi aokoke. Jumatatu iliyopita, serikali ya utawala wa kizayuni iliungwa mkono na wabunge wake na kufanya mapinduzi ya sheria dhidi ya idara ya mahakama ya Israel baada ya bunge la serikali ya Netanyahu kupasisha mswada huo ambao sasa unalenga kumwokoa Netanyahu mwenyewe na familia yake na tuhuma nzito za ufisadi. Wapinzani wa waziri mkuu huyo wa Israel wameshadidisha maandamano yao kuliko hata miezi kadhaa ya huko nyuma. Leo Jumamosi, mashirika ya habari yameripoti kuwa wanajeshi wapatao elfu moja mia tatu wa utawala haramu wa Israel wamesisitiza kwamba Netanyahu yuko tayari kuteketeza kwa moto Israel, lakini yeye aokoke uh, na shutuma zinazomwandama za ufisadi. Wanajeshi hao wamesema, uh, tangu alipoanzisha kampeni zake za kufanya mapinduzi hayo uh, uh, katika uga wa mfumo wa sheria, Netanyahu alionyesha wazi wazi udikteta wake, na si jambo lililo mbali kwamba yuko tayari hata kufanya operesheni kubwa ya kijeshi dhidi ya wa wazayuni ili tu afanikishe malengo yake ya kisiasa. Kupasishwa mswada wa Netanyahu ndani ya bunge la utawala haramu wa Israel ni mwanzo wa kudhibitiwa idara ya mahakama ya utawala huo wa kizayuni, kwani iwapo mahakama kuu itapasisha mswada huo, idara hiyo ya mahakama ya Israel haitokuwa na haki tena ya kubatilisha maamuzi ya baraza la mawaziri la serikali ya utawala huo wa kizayuni. Inatabiriwa kuwa mizozo, migomo na migogoro itaendelea kukumba utawala wa kizayuni baada ya kupasishwa mswada huo, na kuna uwezekano mkubwa uh, uh, kwamba uh, jeshi la Israel uh, litaingilia kati na kukabiliana na maamuzi, yani Netanyahu, na maamuzi ya Netanyahu na kundi lake lenye misimamo mikali ya kizayuni ya kufurutu ada. Kwingineko, rais wa Marekani Joe Biden kwa mara nyingine tena amedokeza kuwa kuna uwezekano mkubwa kwa ufalme wa Saudi Arabia kuanzisha rasmi uhusiano wa kawaida na utawala wa kizayuni wa Israel. Biden ameyasema hayo leo Jumamosi akihutubia uh, uh, wafuasi wake katika uh, mkutano wa kampeni E katika mji wa Freeport eneo la Maine na kueleza kuwa mchakato wa kufanya wa kawaida uhusiano kati ya Saudi Arabia na utawala haramu wa Israel ungali unaendelea. Mnamo Julai 9, Biden aliambia kanali ya Kimarekani ya CNN kuwa Saudi Arabia na Israel zinaelekea kufikia mapatano ya kuanzisha uhusiano wa kawaida na kwamba mkataba huo utajumuisha ushirikiano wa kiulinzi na uh, kwenye mradi wa nyuklia wa kiraia na Marekani. Matamshi ya Biden yamekuja siku mbili baada ya Jack Sullivan, mshauri usalama wa taifa wa Marekani, kwenda Jeddah, Saudi Arabia, na kukutana na mrithi wa ufalme wa Saudia Muhammad bin Salman na maafisa wengine wa ngazi juu wa Saudia, katika ziara ya, ya kuishawishi Saudia ianzishe uhusiano wa kawaida na utawala wa kizayuni wa Israeli. Kwa mujibu wa gazeti la Wall Street Journal, utawala wa Biden unaendeleza mazungumzo magumu yanayolenga kufanikisha mpango huo wa kuanzisha uhusiano rasmi kati ya Tel Aviv na Riadha. Machi mwaka huu, Saudia iliomba Marekani isaidie katika mpango wake wa kurutubisha madini ya urani ili mkabala wake E, Riyadh itangaze rasmi kuanzisha uhusiano na utawala wa Kizayuni wa Israeli. Wajuzi wa mambo wanaamini kuwa kufikiwa mapatano kati ya Israeli na Saudi Arabia ya kuanzisha rasmi uhusiano wa kidiplomasia kunaweza kuzima mwanga wa matumaini ya Wapalestina kuwa na nchi na taifa la uhuru. Na mwisho kabisa ni kuwa Rais Emmerson Mnangagwa wa Zimbabwe amesema kuwa nchi yake imetuma maombi ya kujiunga na benki mpya ya maendeleo ya kundi la BRICS, NDB. Rais Mnangagwa ameyasema hayo katika mkutano wake na Rais Vladimir Putin wa Russia huko St Petersburg, nchini Russia. Gazeti la Herald za Zimbabwe limeripoti ha habari hiyo na kumnukuu Mnangagwa akiongeza kuwa nchi yake imewasilisha ombi la kujiunga na benki mpya ya maendeleo ya kundi la BRICS anatarajia kuungwa mkono na Russia. Zimbabwe eh, eh, eh, na rais wake ni miongoni mwa viongozi mbalimbali mbali wa Afrika waliohudhuria uh, kongamano la pili la uchumi na masuala ya kibinadamu la Rusia na Afrika lilomalizika jana Ijumaa. Kongamano hilo limefanyika kabla ya mkutano wa 15 wa kuwa BRICS ambao utafanyika nchini Afrika ya Kusini mwishoni mwa mwezi ujao wa Agosti. Benki ya NDB ni taasisi ya fedha ya kimataifa iliyoanzishwa mwaka elfu mbili kumi na tano. Nchi za BRICS ambazo ni Brazil, Russia, India, China na Afrika Kusini. Madhumuni makuu ya kuanzishwa benki hii ni kufadhili miundombinu na miradi ya maendeleo endelevu katika nchi za BRICS na mataifa mengine yanayoibuka kiuchumi. Hivi karibuni ani, Suklal wanadiplomasia uh, wa ngazi za juu wa Afrika Kusini katika kundi la BRICS alisema kuwa nchi 22 zimeomba rasmi kuwa wanachama wa kundi la BRICS. Nchi hizo ni pamoja na Iran na Saudi Arabia. Kundi hilo la BRICS linaonekana kuwa kundi ambalo litaibuka uh, kukabiliana na madola ya kibeberu duniani. Na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Tehran. Barabara bara kabisa, wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya uh, jioni au usiku ya Idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislami e, ki ya Iran ikiwatangazia moja kwa moja kutoka hapa Tehran. Na sasa, wapenzi wasikilizaji sikilizaji, umewadia wakati wa kutegea sikio uchambuzi wa kisiasa, na uchambuzi wetu wakati huu utahusu msisitizo wa Russia katika kupanua uhusiano wa kina na nchi za Afrika. Vladimir Putin, rais wa Rusia, amesisitiza udharura wa kupanuliwa uhusiano wa kina na nchi za Kiafrika, akisema Rusia itatuma nafaka za bure kwa nchi sita za Afrika katika miezi michache ijayo. Putin ambaye alikuwa akihutubia mkutano wa pili wa kilele kati ya nchi hiyo na Afrika huko St Petersburg, Russia, ametangaza kwamba katika kipindi cha miezi mitatu hadi minne ijayo nchi hiyo itatuma tani 25000 hadi 50000 za nafaka katika nchi za Burkina Faso, Zimbabwe, Mali, Somalia, Jamhuri ya Afrika ya Kati na Eritrea. Amesema uhusiano wa Russia na nchi za Afrika utapanuliwa zaidi katika nyanja za kilimo, nishati, sayansi na elimu. Alikuwa mkutano wa pili rasmi wa Rasia na nchi za Kiafrika. Mkutano wa kwanza katika mfumo huu ulifanyika mwaka elfu mbili kumi na tisa na uliandaliwa e, katika jiji la Sochi nchini Rusia, tukio ambalo lilitambuliwa na baadhi ya wachambuzi kama hatua ya kurejea Warusi au Warasia barani Afrika. Mkutano wa mara hii wa Rasia na wakuu wa nchi za Afrika umefanyika huku nchi za magharibi zikijaribu kuwazuia viongozi wa nchi za Afrika kushiriki katika mkutano huo. Hata hivyo, licha ya juhudi hizo zote, Moscow ilitangaza kuwa nchi 49 kati ya jumla ya nchi eh, 55 za Afrika na wakuu wa serikali au marais 17 wa nchi wameshiriki katika uh, mkutano huo wa St Petersburg. Miongoni mwa mambo muhimu yaliyojadiliwa katika mkutano huo ni pamoja na upelekaji wa nafaka zinazohitajika na nchi za Kiafrika njia za kupanua uhusiano na ushirikiano wa kiuchumi na kisiasa na kudhamini usalama kutokana na kuendelea vita kati ya Rusia na Ukraine. Suala la kudhamini nafaka na mbolea za kemikali limekuwa moja ya mambo yanayozitia wasiwasi nchi za Afrika. Katika mazingira hayo, nchi za magharibi zimefanya jitihada kuilaumu Rusia na kuhitaja kuwa eti ndio inayohusika na ongezeko la umasikini na mgogoro wa usalama wa chakula barani Afrika. Hii ni licha ya kwamba katika miezi ya karibuni maafisa wa Rasia walifanya juhudi kubwa za kukidhi mahitaji ya chakula na nafaka zinazohitajiwa na nchi hizo kupitia makubaliano ya nafaka. Hata hivyo, vizingiti ilivyowekewa na nchi za magharibi vimekuwa sababu ya kutofika nafaka zinazohitajika katika nchi za Afrika na kuilazimisha Rasia kufuta rasmi makubaliano ya usambazaji nafaka maafisa wa serikali ya Moscow wamesisitiza mara kwa mara kwamba nchi za Ulaya zimetumia vibaya makubaliano hayo na kwamba nafaka hizo zimepelekwa kwenye nchi tajiri. Katika muktadha huu, rais wa Russia amesema, na hapa namnukulu, hakuna kifungu hata kimoja cha makubaliano ya nafaka kuhusu usafirishaji wa mbolea za kemikali na nafaka za Russia kwenye masoko ya dunia ambacho kimetimizwa, na uuzaji wa nafaka zinazotokea Ukraine katika nchi za ulimwengu wa tatu baada ya kupelekwa katika nchi za magharibi umeimarisha Marekani na Ulaya. Kwa msingi huo, Moscow imeahidi rasmi kusambaza nafaka zinazohitajiwa na baadhi ya nchi za Afrika moja kwa moja na bila uh, kupitia wasita au madalali. Putin amesema, kwa upande mmoja nchi za magharibi zinazuia usambazaji wa nafaka na mbolea za kemikali ya Rasia, na kwa upande mwingine zinatulaumu kinafiki kutokana na, na mgogoro no unaoshuhudiwa sasa katika soko la chakula duniani. Swala la usalama na kuongeza ushirikiano lilikuwa miongoni mwa masuala yaliyopewa mazingatio katika mkutano wa Rusia na Afrika. Mkutano huo pia ume, e, e, katika mkutano huo Rusia pia imeahidi kuzidisha ushirikiano na mabadilishano ya kibiashara na nchi za Afrika, na kutumia sarafu nyingine badala ya sarafu ya dola ya Marekani katika miamala ya kibiashara. Alakuli hali mkutano wa St. Petersburg umefanyika wakati nchi za magharibi zikiendelea kutekeleza njama za muda mrefu za kuitenga rasia katika uwanja wa kimataifa msemaji wa ikulu ya Kremlin, Dmitri Peskov, amesema nchi za magharibi zimetumia mashinikizo yasiyo ya kifani dhidi ya nchi za afrika ili kuzuia mkutano kati ya viongozi wa rusia na afrika. Hata hivyo nchi za afrika zimekuwa zikitangaza daima kwamba zitadumisha uhusiano wao na zitaingia katika mchezo huo mchafu. Katika uh, hatua hii ha, kwa hakika nchi za afrika, hasa katika miaka ya hivi karibuni, zimejaribu kuwa na nafasi kubwa zaidi katika uga wa kimataifa na zimejitahidi kuwa na mitazamo huru isiyoegemea upande wowote. Andrei Bistritriski, mwenyekiti wa bodi ya taasisi ya maendeleo na usaidizi wa klabu ya majadiliano ya Valdai, anasema kuhusiana na swala hili kwamba Afrika imeweza kuwa kituo kikuu cha mfumo mpya wa dunia na hili ni jambo lenye umuhimu. Katika miaka ya karibuni, Afrika imeanza kwa kasi kubwa kuwa na nafasi muhimu kwenye jukwaa la dunia. Mkutano wa Afrika na Russia huko St Petersburg pia unaweza kutambuliwa kuwa ni katika mwelekeo wa kuongeza ushirikiano wa siku zijazo kati ya Russia na Afrika. Barabara kabisa, wapenzi msikilizaji, hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Naona muda wetu unazidi eh, kuyoyoma. Hivyo basi, na wakaribisha moja kwa moja kusikiliza e, eh, mawaidha ya mwezi huu wa Muharram yataletwa kwenu na Sheikh Ayub Rashid wa huko London, Uingereza. Baada ya hapo utakuwa na makala ya leo katika historia na kisha kasida. Hivyo na watakieni usikilizaji mwema wa sehemu iliyosalia ya matangazo yetu. A'udhu billahi minash shaitani rrajim Ndugu zangu, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Leo maudhui yetu ina kichwa kinachosema mateka wa karbala walivorudi madina. Sote kama Waislamu tunajua kwamba Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam aliwacha hadithi yake mashhuri, hadithi nzito yenye kutegemeka Enyi Waislamu, nyie nawakumbusha kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, muwatazame vyema ahlulbaiti wangu. Kayarudia maneno haya mara tatu mtume wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Nikana kwamba mtume alijua yatakuja kutokea haya tunayoyazungumza ya ahlulbaiti wake kunyanyaswa ahlulbeiti familia ya mtume kudhalilishwa, ahlulbeiti familia ya mtume kutekwa nyara, ahlulbeiti wa mtume kutembezwa, wakafanyiwa gwaride au paredi katika miji ya mitaa ya mji wa Kufa, kisha katika Syria. Haya yalikuwa ni madhila makubwa waliofanyiwa ahlulbeiti wa mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Sasa tunapozungumza katika darsa hili kwamba ahlulbaiti wa mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam wa walotekwa mateka na sasa wanarudishwa Madina, haya ni mazungumzo makubwa ambayo tunatakiwa tuyazingatie, kwamba safari yao peke yake kutoka katika mji wa Karbala, kisha wakapelekwa Kufa, kisha Damascus, hii ilikuwa ni safari ndefu sana iliyojaa majonzi na huzuni na simanzi na iliyojaa misiba ndani yake. Sasa tunataka kujua hawa ahlulbeiti walobakia walipopelekwa Madina, nini kilitokea huko? Ujumbe gani walorudi nao? na je, walisimulia kitu gani? na ikiwa fursa itaturuhusu tutazungumza nini kilichowapata watu wa Madina baada ya kufa mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam Alimam Abi Abdillahi Lhusein alayhi salam, ili kuwa na picha kamili itakayotupeleka katika ukaribu wa yale waliosema maulamaa hususan maulama wa somo la tarikh historia ya Kiislam tuwarejee baadhi yao na leo tutawataja baadhi ya majina yao ili tupate kunukuu yale waliyosema katika vitabu vyao, tuipate hii picha yale tunayotaka kuyazungumza. Ukitizama katika kitabu cha tarikh at-Tabari, Tabari mwandishi ameandika maswala ya kihistoria kuhusiana na miaka iliyotokea mwaka wa kwanza wa Kiislamu, wa pili, wa tatu, mpaka anapofika katika mwaka wa 61 wa Hijiria. Kwa hiyo ukiwa na kitabu cha tarehe Tobari kirejee katika marejeo ya mwaka au matukio yaliyotokea katika mwaka wa 61 wa, wa Hijiria. Tabari anasema imepokewa kutoka kwa Fatima binti Ali. Anasema Fatima qala Yazid ibn Muawiya. Yazidi mtoto wa Muawiya ambaye sasa ndo anajulikana kama khalifa wa Uislamu baada ya kuuliwa Imam Hussein alayhi salam, Yazidi mtoto wa Muawiya anasema ya Nu'man bin Bashir, ewe Nu'man mtoto wa Bashir, anamwambia jahizhum bima yuslihuhum, watayarishie kila wanachokitaka kitakacho wafaa katika safari yao. Wabath ma'ahum rajulan min ahli shami aminan saliha wapatie pamoja na hawa watu mwanamume katika watu wa Sham, huku Syria, mtu ambaye ni mwaminifu na ambaye ni mwema. wabath maahu khaylan wa awanan, na wapatie hawa farasi na wasaidizi. fayasira bihim ila almadina, ili wawarejeshe hawa tuliokuwa tumewateka warejeshwe Madina. Yazid bin Muawiya ndio sasa khalifa wa Waislamu anatoa amri hii. Hawa mateka hawa, vichwa tushaviona. Huseni kaletewa kichwa chake kimeletwa tayari, tushajua hawa wamemalizwa. Sasa habari shatoka kwamba hawa wameshashindwa, warudisheni Madina na wapatieni yale watakokuwa wameyahitajia. Sasa ya, huyu Nuuman bin Bashir yeye ni katika wanajeshi katika jeshi la Yazidi. Anapewa amri ya kuandaa safari ya hawa wanaoitwa mateka ili warejeshwe Madina. Kwa hiyo wakapatiwa maaskari na watu wa kuwasindikiza, lakini hawakuwa karibu nao sana. Sasa tunaelezwa hapa msafara hu wa Bibi Zainab Imam Sajjad Ali ibn al-Husayn Zainul Abidin na wale waliotekwa nyara wamepewa sasa ruhusa ya kurudi Madina. Kwa hiyo wakawa wametoka katika mji wa Damascus, wanarudi na hawa wafuasi ambao wanawasindikiza, wanawatazama kuchunga ile usalama wao, lakini hawako karibu. Sasa hivi wao ni watu huru. Sasa hapa walipotoka katika mji wa Damascus, hawa familia ya Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam waliotekwa Maulama wamegawanyika katika makundi mawili. Kundi la kwanza linasema msafara huu ulirudi ukaenda katika nchi ya Iraq na huko ukatoka kurudi Madina. Kundi lingine la pili linasema, hapana. Msafara huu ulipotoka katika nchi ya Sham katika mji wa Damascus ulielekea Misri. Kule baada ya pale, waliorejea Madina walirejea, waliofia Misri wakafia pale, na kichwa cha Imam Hussein kikazikwa Misri. Kauli ya kwanza inasema la, msafara uliamua kurudi Iraki, kwa sababu hapa tuzingatie kitu kimoja. Kichwa cha Imam Hussein alayhi salam, pamoja na vichwa vingine, wanavyo hawa watu wa msafara. Mwili umezikwa Karbala, lakini kichwa chake cha Imam Hussein kiko pamoja na msafara sasa warejee nacho wapi? Ndipo hapa maulama ma, ma wanahistoria wanasema ima walirejea Iraki kukizika kichwa au wengine wanasema la, watu wa, wa, si, wa Misri waliwataka hawa Ahlulbeiti kwa sababu walikuwa na mapenzi nao, wakaamua wao wachukue wakakae katika nchi ya Misri, na ndio maana leo kuna kuna, msikiti ambao unaitwa msikiti wa Imam Husein kuna sehemu ambayo inaitwa kichwa kilipozikwa cha Imam Hussein. Hizi ni habari za kihistoria. Sasa tukirudi katika hii habari ya kwanza inayosema walipelekwa Iraq, na hizi habari zote ziko, ziko katika vitabu maula maulaa wamezitaja Hum. Msafara unaoambiwa kwamba ulirudi Iraq, kuna kauli inayosema walirudi katika mwaka ule ule wa 61 wa Hijiria na walifika Iraki katika siku ya arobaini. Ndiyo maana leo utaona watu wanakwenda kufanya ziara ya Imam Hussein alaihi ssalam inayojulikana kama ziara ya arobaini. Kauli ya kwanza inasema msafara uliporudi ulifika katika siku ya arobaini katika kaburi la Imam Hussein katika mji wa Karbala. Kauli nyingine inasema la, haikuwa ni arobaini ya mwaka ule wa sitini na moja labda mwaka uliofuata walifika katika siku ya arobaini katika kaburi la Imam Husein alaihi salam pamoja na makaburi ya mashuhada. Kauli ya tatu inasema la, hawa waliporudi Iraki, haikuwa siku walipofika Karbalani siku ya arobaini, labda walifika katika siku nyingine tofauti, lakini wanahistoria wote wanakubaliana kwamba sahaba wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam ajulikanaye kama Jabir bin Abdillahi al-Ansari, Jabir bin Abdillahi al-Ansari, yeye alipopata habari ya kuuliwa mjukuu wa Mtume. Jabir wakati huo umri wake umefikia mahala, amepofuka macho haoni tena. Jabir sahaba yule mashuhuri kawa kipofu. Alipopata habari ya kuuliwa mjukuu wa Mtume, Jabir akiwa na wenzake waliofuatana naye, na mmoja katika wasaidizi wake anaitwa Atiya, huyu bwana anaitwa Atiya al-Aufi, akawa ni mwenye kumsindikiza Jabir bin Abdillahi l-Ansari. Jabir aliposikia kwamba mjukuu wa Mtume ameuliwa na waliokuwa nao wameuliwa, wa akamwambia hapana, nipeleke mie Karbala kwenye kaburi la habibi Hussein, nikalizuru. Atiya, alikuwa huyu bwana Atiya ni katika matabii, yani kizazi kilichokuja baada ya maswahaba, na yeye alikuwa ni mfuasi madhubuti wa Imam Ali bin Abi Talib alayhi salam. Sasa Jabir alipopata hii habari, anamwambia Atiya, nipeleke kauliwa mjukuu wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, twende. Wakafatana na baadhi waliokuwa nao, wakafanya msafara mpaka walipofika katika nchi ya Iraki, karibu na kaburi la Imam Hussein, kuna mto unaojulikana mto Euphrates. Jabir akamwambia Atiya Abul Hasan, Atiya akamwambia nisogeze karibu na mto, nataka kuoga. Jabir akaoga akamwambia nipe nguo zangu za kubadilisha nguo safi. Akapatiwa nguo Jabir sahaba wa Mtume akabadilisha nguo. Jabir baada ya kuvaa akamwambia Atiya nipatie marashi. Atiya akampatia marashi, akajinu akajitia katika mwili wake manukato yale. Kisha Jabir akamwambia Atiya nipeleke katika kaburi la mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Haya yanaelezwa katika vile vile kitabu Hatwia anasema tulipokuwa, na wale wenzangu tukachukua maji tukamnyunyizia Jabir bin Abdillahi Lansari, alipopata fahamu. Falamma afaqa, alipozinduka samituhu yaqul, Hatwia ya anasema nilimsikia Jabir akisema, assalamu alaikum ya ala llah, amani iwe juu yenu enyi mlioshikamana na Mwenyezi Mungu mtukufu kisha Jabir akawa ni mwenye kuzungumza katika kile ile sehemu ya kaburi. Anasema, habibun la yujibu habibahu, vipi imekuwa ewe Husein, ewe habibu wangu, mbona tena haumjibu habibu wako? Kisha akayasema maneno mengi, baadhi yake ni haya yanayofuata anasema na nashuhudia kwamba wewe ni mtoto ambaye uliyekuwa sambamba na uchamungu, wasali lil huda. Nashuhudia ya kwamba wewe ni alama au ni mtoto wa alama ya uongofu, wakhamisu ashabi lkisa. Ewe Huseni, mimi nnashuhudia ya kwamba wewe ni mmoja katika wale watano ashabi lkisa ni watano katika wale watano walofunikwa na kisa. Wabnu sayyidi annuqaba, na wewe ni mtoto wa bwana wa watukufu. Wabnu fatimata sayyidati nisa, na wewe ni mtoto wa bibi Fatima, ambaye yeye ni bibi wa wanawake wote wa hii dunia na hal kadhalika peponi falaika fa salamu llahi wa ridhwanuh, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yako na radhi za Mwenyezi Mungu ziwe juu yako. wa ashhadu annaka madhaita ala ma madha alayhi akhuka yahya bna zakariya, na mimi nnashuhudia kwamba wewe umekwenda katika mwendo ule ule ambao alofuata ndugu yako Yahya bni Zakariya. Hebu tusimame kidogo. Jabir bin Abdillahi al-Ansari anapoyasema maneno haya na hasa akimtaja Yahya bin Zakariya anatutajia habari ya Mtume Yahya aliyechinjwa. Jabir anamwambia Imam Huseni, wewe umefata mwendo wa ndugu yako Yahya bin Zakaria, yeye alichinjwa na wewe umechinjwa kama alivyochinjwa Nabii Yahya bin Zakariya. Kisha Jabir akawageukia akageukia makaburi ya mashahidi waliokuwa wamemnusuru Imam Hussein alayhi ssalam, na wao wote wakauliwa wamezikwa karibu na Imam Hussein. Akasema, assalamu alaikum ayuha larwah alati hallat bifinai lhusein, amani iwe juu yenu enyi roho ambazo, enyi ambao mlizozitolea roho zenu wajahadtum lmulhidin na mmepigana vita na hawa walahidi Waabadtum llaha hata atakum lyaqin na mlimuabudu Mwenyezi Mungu mpaka kifo kilipoafikieni. Baada ya kuyasema maneno haya akasema walladhi baatha Muhammadan bil haqqi nabiyya Hakika mimi naapa kwa yule ambaye alimtuma Mtume Muhammad kwa haki akiwa Mtume Muhammad ni nabii. Laqad sharaknakum, sisi tumeshirikiana na nyinyi fi ma dakhaltum fi, katika yale ambayo nyie mlioingia, yani hii shahada. Na sisi tumeshirikiana na nyinyi hapa. Baada ya kuyasema maneno haya, Atiya alokuwa anamsaidia Jabir Akamwambia, vipi itakuwa hivi na sisi hatukuweko katika vitani? Hapa hatukuweko katika vita, uwanja wa vita hatukuwepo. Hawa wameuliwa wamejeruhiwa, wamefika katika hali hii, sisi tulikuwa mbali. Inakuwaje mahala mambo haya? Katika kitabu cha Bisharatu lMustafa hal kadhalika cha Maktalu lHusein cha Alkhawarizmi, Alkhawarizmi katika Maktali lHusein na Bisharatu lMustafa wanatuambia Jabir akamwambia Atiya, ya Atiya, ewe Atiya, sami'tu habibi Rasulullah sallallahu alayhi wa alihi wa sallam yaqul: Mimi nimemsikia kipenzi changu Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam akisema: wa wa Man ahabba qauman hushira ma'ahum. Mtu yoyote anayewapenda watu wengine atafufuliwa na hao wanaowapenda. Waman ahabba amala qaumin ushirika fi amalihim, na yeyote anayeipenda kazi au ibada iliyofanywa na watu fulani, na yeye atashirikishwa katika kazi hiyo. Walladhi baatha Muhammadan bilhaqi nabiya, na mimi na apa kwa yule ambaye aliyemtuma Mtume Muhammad kwa haki kuwa mtume ni nabii. Inna niyati wa niyata ashabi hakika nia ya yangu mimi Jabir na nia ya wafuasi wangu tuliofuatana nao, ala ma madha alayhi alhusain wa ashabuh, nia ya yangu na nia ya zetu ziko pamoja na Husein bin Ali, pamoja na maswahaba zake. Baada ya kuyasema maneno haya, Jabir akasema khudhuni nahwa abyat kufan. nichukue nichukueni mimi mnipeleke katika nyumba zilizoko katika mji wa Kufa sasa. Kutokana na maneno haya makubwa ambayo Jabir bin Abdillahi Ansari anaonyesha msimamo wake namna gani ya yeye kuwa na Imam Husein, ndipo hapa baadhi ya muarrikhina, wanahistoria, maulamaa wa tarikhi, wanasema Jabir bin Abdillahi Ansari alipofika siku hii kwenye kulizuru kaburi la Imam Husein alaihi ssalam, hawa waliokuwa wametekwa mateka, familia ya Mtume, hawakuweko pale. Lakini je, walikuja wakakutana na Jabir binabdillahilansari baadaye? Majibu ni ndio, kwa sababu Jabir alikuwa amekaa katika maeneo haya. Walipoletwa hawa mateka kufika Karbala, Jabir alikuweko pale. Sasa huu ni mfano mmoja wa habari zilizotokea, lakini tukirudi sasa katika hawa mateka waliokuwa wametekwa, walipofika wao, kwa mujibu wa wale wanaosema, walifika Karbala, walipofika Karbala ulikuwa ni msiba Fresh. Msiba kama uliokuwa umetokea sasa hivi. Sasa hivi hawa mateka wameachiwa kuja kulizuru kaburi la Imam Hussein na kukizika kichwa chake pale. Wanaosema kwamba kichwa kilizikwa pale Karbala, wanasema ule msiba ulikuwa ni kama mpya. Imam Sajjad alayhi salam, mtoto wa Imam Hussein, amelijua kaburi la baba yake, akenda. Na hii inasemekana baada ya kumzika baba yake Aliandika kwa mkono wake juu ya kaburi akasema: hadha qabru Hussein bin Ali bin Abi Talib, hili ni kaburi la Hussein bin Ali bin Abi Talib, yeye ameuliwa kidhalim. Sasa alama ile aliyoiacha Ali bin al-Hussein Zainul Abidin, mtoto wa Imam Hussein, anarudi leo akijua, nimemzika baba yangu, lakini nimezika mwili bila ya kichwa sasa anarudi na kile kichwa kuja kukizika pale. Msiba ulikuwa ni fresh, watu wakilia, watu wakiomboleza, palikuwa na huzuni kubwa iliyotanda katika eneo lile baada ya kufika Imam Sajjad alaihi ssalam. Swali likiulizwa, kwa nini hawa mateka walirudi tena Karbala? Jawabu ni hilo kwamba walirudi kuja kukizika kichwa na walirudi kuja kushuhudia kaburi la Imam Husein pamoja na wale mashuhada waliokuwa wamezikwa. Leo katika historia. Leo Nijumamu, si mfungu, ni Jumamosi tarehe 11 a mfungo nne Muharram mwaka 1445 Hijria inaosadifiana na Julai 29 mwaka 2023 22 miladia. Siku kama ya leo miaka 1384 iliyopita, yani tarehe 11 Muharram mwaka 61 Hijria, msafara wa mateka wa familia ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa sallam baada ya tukio chungu la mauaji ya siku ya Ashura ulianza safari ya kuelekea Sham, yalikokuwa makao makuu ya utawala dhalim wa Yazid bin Muawiya. Baada ya majeshi ya Yazid yaliyokuwa yakiongozwa na Omar bin Saad kumua shahidi Imam Hussein alayhi salam na maswahaba zake, majeshi hayo ambayo hayakuwa na chembe ya ubinadamu moyoni yalianza kupora vitu vya thamani vya msafara wa watu wa familia ya Mtume Mtukufu. Askari hao sanjari na kuchoma moto mahema ya Imam Husein alaihi salam na watu wake waliwanyang'anya pia wanawake mapambo yao na kila walichokuwa nacho. Jioni ya siku kama ya leo, msafara wa familia ya Imam Husein uliokuwa ukiongozwa na Imam Sajjad alaihi salam na Bibi Zainab alaihi salam ulielekea kufa na baadaye Sham. Katika siku kama ya leo miaka 140 iliyopita inaosadifiana na tarehe 29 Julai mwaka 1883 alizaliwa Benito Mussolini, mwanasiasa dikteta na mwasisi wa chama cha kifashisti huko nchini Italia. Ufashisti ni utawala wa kidikteta uliojikita katika kuleta ideolojia ya kibaguzi na kiutaifa, kuwakandamiza wapinzani na kupotosha itikadi na fikra za wananchi. Mwaka 1922 Mussolini alinyakua wadhifa wa uwaziri mkuu wa Italia na hivyo udikteta kuendelea kutawala nchini humo. Muda mfupi baadaye, Mussolini alishirikiana na Adolf Hitler na kuandaa mazingira ya kuanza vita vya pili vya dunia. Siku kama ya leo miaka 66 iliyopita inayosadifiana na tarehe 29 Julai mwaka 1957, Umoja wa Mataifa ulianzisha wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki IAEA. Lengo la kuanzishwa taasisi ya kimataifa ni kusimamia shughuli zote za mitambo ya nyuklia na kuhakikisha kwamba miradi ya nyuklia duniani inatekelezwa kwa njia za amani na kutotumika kwa malengo ya kijeshi na utengenezaji wa silaha za mauaji ya halaiki. <muchos> Na siku kama ya leo miaka 42 iliyopita Abul Hassan Bani Sadr, rais aliyeuzuliwa wa Iran, aliyekimbia nchi akiwa pamoja na kiongozi wa kundi la munafikin la MKO Masud Rajavi. siku 37 kabla yake, Bani Sadr alikuwa amezuliwa cheo cha rais kutokana na kukosa ustahiki, kuzusha machafuko nchini na kushindwa kulinda nchi mbele ya hujuma za utawala wa Saddam Hussein. Bani Sadr alikuwa na matumaini kwamba mauaji ya kinyama yaliyokuwa yakifanywa na kundi la MKO yangeweza kumrejesha tena madarakani. Hata hivyo, kuchaguliwa Muhammad Rajai kuwa rais mpya wa Jamhuri ya Kiislamu kulimvunja moyo Bani Sadr ambaye Aliamua kukimbilia Ufaransa akiwa amevaa nguo za kike. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya internet ni Pars Today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib r Mbali na katika barua pepe yetu ya Swahili radio rib r, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98 903 506 5487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, pobox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.