Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadaqallahul azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. alif lam mim. Hiki ni kitabu kisichokuwa na shaka ndani yake, ni uongofu kwa wacha Mungu ambao huyaamini ya ghaibu na hushika swala na hutoa katika tuliowapa, na ambao wanayaamini yaliyoteremshwa kwako na yaliyoteremshwa kabla yako na akhera wanayakini nayo, hao wapo juu ya uongofu utokao kwa Mola wao Mlezi, na hao ndio waliofanikiwa. rahim bismlah rahmanrahimassalamualaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenzi wasikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya usiku waujioni ya idha ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Iran ikiwatangazia e mubashara moja kwa moja kutoka studio zetu za a hapa jijini. Wapenzi wasikilizaji, tuliowandalieni wa wakti huu ni taarifa ya habari za dunia. Taarifa hiyo wapenzi wasikilizaji itafuatiwa na uchambuzi wa kisiasa. Baada ya uchambuzi wetu wa kisiasa, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo haya, ambapo tutakuwa na mawaidha ya mwezi mtukufu wa Ramadhani yateletwa kwenu na Shekh Mulabaswale wa nchini Tanzania kuhusiana na, na uh, kuwa washahidi mamali alaihi salam. Baada ya hapo, wapenzi wasikilizaji, uh, tutaweza uh, kuwaleteni E, dua ya mwezi mtukufu wa Ramadhani na itafuatiwa pia na kasida kwa mnasaba wa siku hizi tulizo. Baada ya hapo wapenzi wasikilizaji, e, itakuwa ni mwisho wa matangazo yetu, na hivyo ni matumaini yangu kuwa mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na napenda kukumbusha kuwa mnaweza kuyapata matangazo haya mubashara popote pale mlipo duniani kupitia tovuti yetu ya Pars Today ir sw na pia kupitia redio mshirika ambao nchini Tanzania ni Maarifa FM inapatikana kupitia 105.3 Tanga, pia Maarifa FM 99.1 Lindi, alikadhalika Maarifa FM 99.1 Singida. Huko Mtwara tunapatikana kupitia Maarifa FM 104.1. Kigoma tunapatikana kupitia Maarifa FM 99.7, na huko Mwanza unaweza kuipata uh, idhaa Kiswahili kupitia Radio Maarifa 100.9 FM. Baada ya mlo mrefu, wapenzi wasikilizaji, ni taarifa za habari za dunia. Imetimia saa moja unusu usiku kwa saa za hapa Teheran, ikiwa ni saa moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na saa kumi na mbili jioni kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura Burundi, Ulibumbashi DRC, na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia. Lakini kwanza kabisa ni vichwa muhimu vya habari wakati huu. Rais Ibrahim Raisi wa Iran anasema taifa la Iran litabaki kuwa thabiti katika malengo ya Uislamu hadi Kuds tukufu itakapokombolewa. Mkuu wa shirika la kijasusi la Marekani CIA akiri kwa mara nyingine tena kuwa mpango wa nyuklia wa Iran si wa uundaji silaha. Na umoja wa Ulaya wasema una mtazamo sawa na rais Macron wa Ufaransa wa kuwa na sera huru na kutofungamana na Marekani. Na sasa ni habari kamili. Rais Ibrahim Raisi wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema taifa adhimu la Iran litatangaza kwa mara nyingine tena kwamba litabaki kuwa thabiti katika malengo ya Uislamu hadi itakapokombolewa Kuds tukufu kikamilifu kwa kushiriki kwa wingi katika maandamano ya mwaka huu ya siku ya kimataifa ya Kuds, Ijumaa tarehe 14 Aprili itakayosadifiana na tarehe 23 ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Ni siku ya kimataifa ya Kuds. Jumaa ya mwisho ya mwezi mtukufu wa Ramadhani imepewa jina la siku ya kimataifa ya Kuds kwa ubunifu wa Imam Homein, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, mwasisi mkuu wa jamhuri ya kiislamu Iran. Kwa mnasaba huo, shirika la utangazaji la jamhuri ya kiislamu Iran limeripoti kuwa Said Ibrahim Raisi, rais wa jamhuri ya kiislamu Iran, amehutubia hadhara ya waumini katika haram ya Imam Khomeini, mwenyezi Mwenyezimungu wa mrehemu kwa mnasaba wa mkesha wa 1 wa mwezi mtukufu wa Ramadhani iliyosadifiana na kumbukumbu -kumbu ya kufa shahidi kiongozi wa wachamungu amirulmuminin Ali alaihi salam, ambapo katika hotuba yake hiyo yamesema imam Khomeini alitangaza suala la Quds na Palestina kuwa kadhia muhimu zaidi kwa ulimwengu wa Kiislamu na akaifanya Ijumaa ya mwisho wa mwezi mtukufu wa Ramadhani kuwa siku ya kimataifa ya Quds na siku ya kuwaunga mkono wa Palestina wanaodhulumiwa. Rais Raisi amesisitiza kuwa bila shaka yayote katika siku ya ishirini na tatu ya mwezi mtukufu wa Ramadhani itakawasadifiana na siku ya Kuds duniani, taifa adhimu la Iran litashiriki kwa wingi katika maandamano ya kutangaza kwamba litabaki kuwa thabiti katika malengo ya Uislamu hadi Kuds itakapokombolewa kikamilifu. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran aidha amesema, leo hii ambapo mfumo wa ubeberu duniani unafuatilia kueneza chuki dhidi ya Iran, chuki dhidi ya Uislamu na chuki dhidi ya Ushia, sisi sote wakiwemo viongozi wanafunzi wa dini, mashekhe, maulamaa, makhatibu, wahadhiri wa vyuo vikuu, na wale wenye fursa za kutumia vyombo vya habari tuna wajibu wa kuzungumza na vijana na kutekeleza jihadi ya ubainishaji ili kuondoa utata walonao akilini mwao. Kwingineko, waziri mkuu wa utawala haramu wa kizayuni wa Israeli ametangaza kuwa kwa ushauri wa maafisa wa usalama wa utawala huo dhalimu mayahudi wasiende katika msikiti wa Alaksa hadi mwisho wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Kwa mujibu wa shirika la habari la ISNA, Wapalestina waliuwekea mashinikizo ya utawala dhalimu wa Kisayuni baada ya wanajeshi wa Israeli kuvamia waumini waliokuwa kwenye ibada ya itikafu katika msikiti wa Alaksa na kumfanya waziri mkuu utawala huo haramu Benjamin Netanyahu alazimike kulegeza msimamo katika uamuzi wake kuhusiana na msikiti wa Alaksa na hivyo kuamuru Mayahudi wasiingie kwenye msikiti huo mtakatifu mpaka mwisho wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Kwa mujibu wa ripoti hiyo, Netanyahu ameviamuru vikosi vya polisi vihakikishe kuwa kuanzia leo Jumatano hadi mwisho wa Ramadhani, walowezi wa Kiyahudi hawaingii katika eneo lolote la msikiti wa Alaksa hayana jiri, licha ya kwamba hapo kabla ilikuwa imetangazwa kuwa walowezi wa Kiyahudi wanaruhusiwa kuvamia msikiti wa Alaksa hata katika muda wa siku kumi za mwisho za mwezi mtukufu wa Ramadhani. Itmar Ben Gvir, waziri wa usalama wa ndani wa utawala kasibu wa kizayuni, ametoa kauli ya kukosoa vikali uamuzi huo wa, wa Netanyahu na kutaja kuwa ni kosa kubwa mno katika siku za hivi karibuni. Na kufuatia uvamizi na hujuma za askari utawala haramu wa Israeli na walowezi wa kizayuni katika msikiti wa Al-Aqsa na dhidi ya waumini wa Palestina wanaosali msikitini humo, mivutano mikali imezuka kati ya pande hizo mbili na kupelekea kufanywa mashambulizi ya maroketi kutoka Gaza, Lebanon na Siria dhidi ya maeneo yanayokaliwa kwa mabavu na Israel na hali kadhalika hujuma na mashambulio ya utawala huo wa kizayuni dhidi ya maeneo yalikofiatuliwa maroketi hayo. Mkuu wa shirika la ujasusi la Marekani CIA kwa mara nyingine tena amekiri kuwa mpango wa nyuklia wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran hauna malengo ya kuunda silaha za atomiki na hivyo ni wa amani. Katika miaka ya nyuma nchi za Magharibi zikiongozwa na Marekani na utawala wa kizayuni ziliituhumu Iran kuwa inafuatilia malengo ya kijeshi katika mpango wake wa nyuklia. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imekuwa kila mara ikikanusha vikali madai yanayotolewa na nchi za Magharibi kwamba inafanya juhudi za kuunda na kumiliki silaha za nyuklia. Kwa mujibu wa shirika la habari la Fars, William Burns, mkuu wa shirika la ujasusi la Marekani CIA, leo amekiri kwa mara nyingine tena kwamba mpango wa nyuklia wa Iran hauna mwelekeo wowote wa uundaji silaha. Mkuu huyo wa CIA ameongeza kuwa tathmini yetu katika duru zetu za kijasusi ni kwamba viongozi wa Iran bado hawajachukua uamuzi wowote wa, wa, wa kurejesha mpango wa silaha ambao ulisitishwa mwishoni mwa mwaka elfu mbili na tatu. Suala ambalo daima limekuwa likiitia wasiwasi Marekani na waitifaki wake wa Ulaya pamoja na utawala wa kizayuni ni kuzidi kustawi kila uchao uwezo wa mpango wa nyuklia wa Iran uliokusudiwa kutumika kwa malengo ya amani, hasa ya kuzalisha nishati kuwa na malengo ya amani mpango wa nyuklia wa Iran kumeshathibitishwa mara nyingi wakati wa kutolewa ripoti mbalimbali za wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki. Taarifa hii ya habari za dunia, wapenzi wasikilizaji, na wajeri moja kwa moja kutoka hapa Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Rais wa baraza la ulaya amesisitiza kuwa nchi wanachama wa umoja wa Ulaya zinakubaliana na misimamo ya Rais Emmanuel Macron wa Ufaransa kuhusu kuwa huru na kutofungamana na sera za Marekani. Rais Emmanuel Macron wa Ufaransa hivi karibuni alisema katika ziara yake ya siku tatu nchini China kwamba Ulaya haitapata faida yoyote kwa kushadidi mzozo wa Taiwan na inapaswa kuwa kambi ya tatu isiyofungamana na Washington na Beijing. Kwa mujibu wa Macron, Ulaya inapaswa pia kupunguza utegemezi wake kwa sarafu ya dola ya Marekani. Jarida la Politico limeripoti leo likimnukuu rais wa baraza la Ulaya Charles Michel, wakiandika kwamba viongozi wa Umoja wa Ulaya wanaonyesha kupendezwa na mwelekeo ulioonyeshwa hivi karibuni na rais wa Ufaransa wa kufuata sera ya kutotii Marekani na kujipangia uhuru wa kimkakati wa kuachana na sera za Marekani. Marco Rubio, seneta wa chama cha Republican nchini Marekani, siku ya Jumatatu alijibu kauli ya rais wa Ufaransa kwa kuandika ujumbe kwenye ukurasa wake wa Twitter kuwa na hapa na ikiwa Ulaya haitaki kupendelea upande wa Marekani au China katika swala la Taiwan, basi haipasi uh, kupendelea upande wote pia katika swala wa Ulaya kulinda uhuru wake katika kuchukua hatua mkabala wa Marekani, hasa kuhusiana na migogoro mbalimbali kama vita vya Ukraine vinavyoendelea Ulaya mashariki na amevutana kuhusu kisiwa cha Taiwan huko Asia Mashariki. Na kwa kumalizia ni kuwa naibu waziri wa mambo ya nje wa Rusia ametangaza kuwa Marekani bado haijampatia waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergey Lavrov viza ya kuingia nchini humo kushiriki katika mkutano wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa mjini New York. Sergey Ryabkov amesema leo kuwa Marekani bado haijatoa viza kwa ujumbe wa Rusia unaoongozwa na waziri wa mambo ya nje Sergey Lavrov unaoelekea New York ushiriki katika mkutano wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa. Afisa huyo wa rasia ameendelea kueleza kwamba Moscow haina msimamo wowote juu ya kufichuliwa na kusambazwa nyaraka za Pentagon, lakini haiwezekani kukana kwamba usambazaji wa makusudi wa taarifa bandia ulifanywa na, mareka, na Marekani yenyewe. Riabkov amebainisha kwamba kwa kuwa upande wa pili katika mzozo uliopo ni Marekani na kwa kutilia maanani ukweli kwamba inaendesha vita vya mchanganyiko dhidi yetu, upo uwezekano wa kufanya hila kama hiyo kwa madhumuni ya kumpotosha adui yake, yani Rusia. Mimi sitoi madai yote, lakini ninakiri kuwa aina zote za dhana zinaweza kufikirika hapa. Wakati huo huo, bunge la Russia, la Duma lilitangaza jana Ijumaa, uh, jana Jumanne kwamba ubalozi wa Marekani nchini Ukraine umekuwa ofisi ya ugani ya wizara ya ulinzi ya nchi hiyo, Pentagon ilikuendeleza malengo ya kijeshi na vita vya kibaiolojia vya uh, Washington. Vyombo vya habari vimeandika kuwa Pentagon inaendelea kuchunguza uh, kuvuja kwa taarifa kwenye uh, mitandao ya kijamii zinazoelezea hali ya wanajeshi wa Ukraine na mipango ya Marekani na NETO ya kuwaimarisha uh, askari wao. Gazeti la The New York Times limeripoti kuwa inavyoonekana nyaraka zinazohusiana uh, na uh, mpango huo na mapema mwezi Machi zimesambazwa kwenye mtandao wa Telegram na waungaji mkono wa serikali ya Rusia. Naam, na huo ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Barabara kabisa. Hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Irani. Wapenzi wasikilizaji, na tunaendeleza matangazo yetu haya kwa kuwaleteni uchambuzi wa kisiasa. Utahusu ramani ya mfumo wa mpya wa ulimwengu, rai ya kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu kuhusu kusambaratika utawala wa kizayuni, akizungumzia mgogoro au migogoro ya ndani ya utawala wa kizayuni wa Israeli katika kikao cha sikukuu ya Noruz cha maafisa wa jamhuri ya Kiislamu, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatollah Sayyid Ali Khamenei alisema na hapa namnukuu: tulisema kwamba utawala wa kizayuni hautaona miaka 25 mingine. Wao wenyewe wana haraka na wanataka kuondoka mapema, na wanaendelea kusema kwamba kusambaratika kwa Israeli kumekaribia na utafikisha umri wa miaka utawala huo. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, miaka minane iliyopita, alitabiri kwamba utawala wa kizayuni wa Israel hautaiona miaka ishirini na mitano ijayo na utasambaratika na kuporomoka. Miaka minane baadaye, baada ya utabiri huu, dalili za kuporomoka utawala huo zinaonekana zaidi. Mgogoro mpya wa utawala wa kizayuni ulianza mara tu baada ya kurejea madarakani Benjamin Netanyahu. Netanyahu ambaye alijiuzulu waziri mkuu mwaka elfu mbili ishirini na moja baada ya kuongoza utawala huo kwa miaka kumi na miwili alichukua tena wadhifa huo Disemba elfu mbili ishirini na mbili. Baada ya miezi kumi na minane Netanyahu aliunda baraza jipya la mawaziri kupitia muungano na wanasiasa wenye misimamo mikali ya Kiyahudi, na suala hili pia limekuwa sababu ya maandamano makubwa ya wananchi dhidi ya baraza jipya la mawaziri kwa sababu wanasiasa hao wenyewe wenye misimamo ya kufurutuada na Netanyahu walichukua hatua za kudhoofisha mahakama na kuimarisha uwezo wa baraza la mawaziri na Kneset na hivyo kuanzisha mchakato wa kupanua udikteta wa Netanyahu. Maandamano hayo makubwa ya mamia ya maelfu ya watu yaliibua maonyo ya mara kwa mara ya maafisa wa utawala wa kizayuni akiwemo rais wa utawala huo Isak Herzog kuhusu kusambaratika Israel. Baada ya maandamano na migomo kushamiri, hatimaye Netanyahu alitangaza uh, Jumatatu 27 Machi kwamba anaahirisha mjadala wa mpango wa mageuzi ya mahakama. Hatua hiyo ya Netanyahu, badala ya kuwa mwisho wa mgogoro wa utawala ghasibu wa Israeli, imetambuliwa kuwa na maana ya kusitisha mgogoro huo kwa muda na kununua wakati ili kuepuka kukabiliwa na madhara makubwa kwa kipindi cha sasa. Kwa utaratibu huo, mgogoro uliosababishwa na kuidhinishwa mageuzi ya mahakama ya Netanyahu huko Tel Aviv bado haujatatuliwa. Nukta nyingine ni kwamba licha Bezalel Smotrich na Itamar Ben Gvir washirika wa, wa Netanyahu katika baraza la mawaziri kuwafiki suala la kuahirishwa kwa mageuzi ya mahakama, washirika wengine wa kisiasa wa chama cha Likud kama vile kiongozi wa chama cha Shas Ariederi ambaye alitumuliwa na kunyang'anywa cheo cha waziri wa mambo ya ndani kwa amri ya mahakama wamekuja, uh, na wamekutaja kurudi nyuma kwa Netanyahu mbele ya waandamanaji kuwa ni jambo lisilokubalika. Kwa hivyo kulegeza kamba kwa Netanyahu katika suala la mageuzi ya mahakama si matokeo ya maafikiano katika baraza la mawaziri la utawala wa Kizawini, bali ni sawa na mgonjwa kuwekwa kwenye chombo cha upumuaji wa bandia mbele ya wimbi la upinzani na maandamano makubwa watu ya watu katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu. Netanyahu mwenyewe pia anakiri kutokea kwa mgawanyiko katika jamii ya Israeli. Kwa hivyo tunaweza kusema kuwa maandamano ya hivi karibuni yaliyosababishwa na mageuzi ya mahakama ya Netanyahu yamedhihirisha na kuweka wazi migogoro ya ndani na migongano ya kina na isiyoweza kutatuliwa katika jamii ya Israeli na wala haikuwa mwanzo wa migogoro hiyo. Migongano na migogoro hiyo imefika hata kwenye jeshi la Israeli na kivitendo jeshi la utawala huo kasibu limegawanyika kuhusiana na hilo. Amos Harel, mchambuzi wa masuala ya kijeshi wa gazeti la Haaretz la Kizayuni, anaamini kwamba hasira za wakazi wa maeneo yanayokaliwa kwa mabavu ya Palestina ambayo yamepachikwa jina la Israeli juu ya mpango wa mageuzi ya mahakama unaoongozwa na Benyamin Netanyahu zinalidhuru jeshi la kizayuni na huenda utekelezaji wake usiwe na tija kwa muda mrefu. Harela ameashiria mgomo wa askari wa jeshi la anga la utawala wa kizayuni ambao idadi kubwa miongoni mwao wamesisitiza kuwa hawatoshiriki katika mazoezi ikiwa ni ishara ya kupinga mpango huo wa Netanyahu. Sambamba na migogoro hiyo, kuna ongezeko kubwa la Wayahudi kuhama Israeli na kurudi katika nchi walikotokea. Mgawanyiko na mapigano yenye misingi ya kikaumu na rangi ndani ya Israeli na kutoweka imani ya Wazayuni kwa muundo wa utawala wa Israeli, haya yote yamewafanya uh, maafisa wa utawala uh, wa Kizayuni watahadharisha kuhusu uwezekano wa kuporomoka na kusambaratika utawala huo haramu wa Israeli. Hatua zinazochukuliwa na Netanyahu kwa sasa, haswa mashambulio ya anga dhidi ya Syria, haziakisi uwezo na nguvu za utawala huo bali zinatokana na kukata tamaa na kutapatapa katika jaribio la kuhamisha nje migogoro ya ndani inayouzonga utawala huo haramu. Hata hivyo, vitendo hivyo vinavyoendelea kutekelezwa mara kwa mara katika kipindi cha miaka minne iliyopita havitahitimisha mkwamo wa kisiasa katika Palestina inayokaliwa kwa mabavu, na vitendo na hatua hizo si tu kwamba hazitokuwa na taathira yote katika kusitisha mgogoro wa ndani wa Israeli, lakini pia zitazidisha azma ya mukawama, mapambano ya Palestina, uh, Siria, Lebanon na jamhuri ya Kiislamu uh, ya Iran kujibu uchokozi na chokochoko za utawala huo haramu. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji. Hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili so, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa tunawakaribisha kusikiliza mawaidha yatalio kwenu na Shekh Mulaaba Swale wa Tanzania. Baada ya hapo ni dua ya mwezi mtukufu wa Ramadhani na kasida. Hivyo tunawatakia ni usikilizaji mwema kwa sehemu iliyosalia ya matangazo yetu. wa yauma mita wa yauma tubathu hayya. Mwenyezi Mungu subhanahu wataala, awalani wale ambao waliokuua. Allahumma lan qatalat amiri lmuminin. Mwenyezi Mungu awalani wale ambao walioshiriki katika kukuua wewe na wale ambao walopanga njama za kukuua na wale wote ambao wanaendeleza sera hizi. wayastabshiruna billadhina lam yalhaqu bihim min khalfihim alla khawfun alayhim wala hum yahzanun. Ndugu zangu watukufu, assalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh. Tuko katika usiku huu, ni usiku wa majonzi, ni usiku wa misiba, ni msiku, ni usiku wa vilio, lakini ni usiku ambao ulimwengu uliingia giza kwa kuikosa ile nuru ya Amirul Mu'minina, wasiyu Rasulillah, warithu nabiyin, yule aliyekuwa ni babu madinati ilmi Rasulillah. Ndugu zangu Waislamu kwa ujumla, hatuelewi ni hasara iliyokuwaje iliyotokea ndani ya umma wa Kiislamu siku kama hii mpaka leo tunaona ya kwamba alikufa Imamu Ali. Lakini ni muhimu sana kujua kuondoka Imama Ali kunamaanisha nini katika umma wa Kiislamu na kwa Waislamu kwa ujumla, kunamaanisha nini katika mustakbali wa umma. Ndugu zangu, ni kila muislamu ajiulize, ni miaka mingapi baada ya Bwana Mtume yule ambaye Mtume alimwa, alisema hadha akhi fi dunya wal akhira Huyu ndiyo ndugu yangu fi dunya wal akhirah. Ni yule ambaye mtume anasema man kuntu maulahu fa aliyun maulahu, kwa yule yoyote ambaye mimi ni bwana wake, ni maula his master, yule ambaye anayemtawalia mambo yake basi huyu Ali ni maula wake. Anauliwa ni miaka 30 tu ndani ya masjid kufri, lakini swali la kujiuliza tunasema, ni Ibnu Muljim, Ibn Muljim, Ibn Muljim, Ibn Muljim, Ibn Muljim, but the real killer of Ali, who is he? Na hii ndio nukta muhimu ndugu zangu, ni nani aliyemuua Imama Ali hakan, na nini matokeo yake mpaka leo, nuru hii lizima, na kitu muhimu ambacho kila mwislamu lazima ajue na atafakari Maulamai wetu wa Kiislamu wote wanasema alkhulafau rashiduna arba. Manake tukizungumza waislamu kiujumla, wengi wanasema alkhulafau rashiduna arba, yaani mahalifa ambao walohukumu baada ya bwana mtume wakaongoza kwa uongofu ulokuwa sawasawa ni wanne. Kwa hivyo, baada ya imamu ali Pametokea nini? Kwa sababu Imamu Ali ndio khalifa wa nne. Baada ya kutokea Imamu Ali kunatokea nini? Maanake waliokuwa viongozi wenye kuongoza kwa haki na usawa, Imamu Ali ndio wa mwisho. Kwa hivyo, baada ya Imamu Ali kunatokea nini? it means hakuna uongozi tena uliokuwa wa usawa, ni uongozi wa dhulma ndani ya umma wa Kiislamu. That's what we are saying. Tunakubaliana waislamu kiujumla kwamba baada ya kuondoka Imam Ali nuru imeondoka ndani ya umma wa Kiislamu, tumerudi katika jahilia, yeah. Waliokuwa wanahukumu ulimwengu wa Kiislamu hawa sio viongozi rashidun, hawa ni madhalim, ni madajjal, ni mafiraun, ni makasawira, hawa ni... si viongozi rashidin Sio viongozi wa kweli wenye uongovu. Haya mambo ndio wanavyotuambia maulama, ndivyo ndivyo Uislamu unavyotufundisha. Kumetokea nini baada ya kuuliwa imamu Ali? Na nani aliyemuua imamu Ali? Ibn Muljim, Ibn Muljim. Na hili vijana, tunazungumza ili mwelewe maana ya siasa, you need to understand that Ibn Muljim ni kama vile wanasema chambo tu Baba, siku ile wamepanga ni tarehe hii ya kumi na tisa mwezi wa Ramadhan, wawaue hawa watu watatu kama walivyokuwa wamedhamiria. Muawiya bin Abu Sufyan did come for salatu subh. How? Coincidence. Bahati mzuri kalindwa na Mwenyezi Mungu what happens? Ah, yule Amru bin al-As kule Misri kavaa manake vitu vya kumkinga ndani ya mwili wake he came for prayers. Yule kampiga upanga haukumfanya chochote. Ah, huh? Also coincidence? Hmm. These are plannings. Professionally planned kumuua Imam Ali. Kwa hivyo alitumiwa Ibn Muljim kwa njia. Ibn Muljim anaingia ndani ya mji wa Kufa, anakutana na mwanamke mmoja anaitwa ito akutama. Mwanamke mzuri. Asa, nataka kukuoa, hey. Sawa nimekubali. Uh -huh. Mahari, anasema mahari nataka dirham elfu tatu nataka sijui mtumwa, lakini nataka kichwa cha Ali, nataka damu ya Ali. If you do that, yes. Ah. So, namna gani haya mambo yanakwenda namna hii, it's well planned. huyu mwanamke anakuja vipi katika scenario? All of this professionally planned. Ndugu zangu, siku hii ulimwengu wa Kiislamu mpaka leo umekosa mwelekeo. Tulikuwa tunasema kwamba ni Khulafa Urashidun. Baada ya hapo, wamekuja makhalifa Muawiya bin Abu Sufyan. Sheitan, sheitan. Imamu Ali anasema wewe Muawiya, wewe Muawiya, sheitan anatembea ndani ya mwili wako kama vile damu inavyotembea ndani ya mwili wa mwanadamu. hadha huwa Imamu Ali, nani atapinga hili? Anakuja mtu anakuambia, Muawiya radhiallahu anhu, yes Ndo tunasema allahumma lan katalata amiri lmuminin. Na Mwenyezi Mungu awalani wale wote ambao kwa makusudi mpaka leo wanaendeleza sera za Muawiya kwa kuudhalilisha umma huu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasalam. Ya Alii hau mtu kweli, unampenda Mtume unawezaje kusema Muawiya radiallahu anhu? Unampenda Mtume unawezaje kusema Yazid radiallahu anhu? Masahaba wa mtume masahaba wa mtume walomuona mtume wakamkadhibisha mtume, kisha wakaua akhu rasulillah, wakaua dhuriyati rasulillah, wakaua kizazi cha mtume wako, unasema radhiyallahu anhu? how can this be possible? Hii ni dini ya namna gani? Hawa watu ambao wametutawala wame, wame wanatuendesha kiasi gani, namna hii, wanatufanya wenda wazimu Waislamu. How can this be possible? How? Wanayatoa wapi? Katika vitabu gani? Katika mantiki gani? Hii ni kumpenda mtume namna gani? Unampendaje mtume wewe? Wakati nakuuliza au tunajiuliza sote kama Waislamu, huyu ni mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam baba. Kwenye haudhul kauthar anasimama ni Imam Ali hapa. Huyu ndio akhi fi dunya wal akhirah, ndugu yangu duniani na kesho akhera. Anasimama Ali hapa, qasimul janna ljanna wannar ukitaka ukataye, ukitaka ukasirike, ukitaka ufe huwa kasimu ljanna wa nar. Unampenda Ali, uko pamoja na Mtume. Unamchukia Ali, hata utafanya namna gani, wewe ni mtu wa motoni baba. Shaitani alimwambia nini Mwenyezi Mungu? Alimwambia Mwenyezi Mungu, ntakuabudu ibada ambayo hato kuabudu yoyote, lakini kumsujudia Adamu siwezi. Akamwambia laanatullahi Amelaaniwa ila yaumil qiyama. Baba, hata ujifanye unampenda Mtume, unaswali namna gani, madama wewe hushikamani na kizazi cha Bwana Mtume na kuwapenda wewe, ni mtu wa motoni, wa motoni bitifaqi lulama. Hawa ndio watu waliomuua Imamu Ali. Imamu Ali, ndugu zanguni, katuachia wasia, na wasia huu ni muhimu sana ni kama vile alipofariki Bwana Mtume sallallahu alaihi wasallam alituachia wasia. Alikuwepo pale Maka, pale Mina akatuachia wasia, Bwana Mtume akafika Ghadiruhum akaacha wasia. Na vile vile Imam Ali salamullah alayhi, katika masiku haya kuanzia tarehe kumi na tisa alipopiga dharba, tarehe ishirini masiku haya matatu, alikuwa anahusia anahusia watoto wake katika wasia ambayo Imam Ali alihusia na anatuhusia sote, ambao wasia unatufikia anasema, my advice to you is to be conscious of Allah, yani nasaha yangu nayowapa mie ni kuwa na takwa ya Mwenyezi Mungu, takwa Allah, na kuwa na msimamo ndani ya dini. Sema msitamani dunia tabana hawa ambao wanamuua Imamu Ali wanafika mahala, wanamuua ndugu yake Mtume, hawajali. Ni kwa sababu ya dunia. Mwaawi anapanga mikakati yote hii, ni kwa sababu anataka ufalme, na akarudisha ulimwengu wa Kiislamu ndani ya ufalme, ndani ya ujahilia. Mpaka leo Uislamu uko namna hii. Leo tunayaona ndani ya ulimwengu wa Kiislamu, ni wapi kuna Uislamu? Yaani wale wote ambao wamekaa juu wote ni matahuti, wanashirikiana na makafiri, wanashirikiana na ukafiri kudhalilisha umma wa Kiislamu. Ndio watawala wa nchi za Kiislamu wote ni vikaragosi chini ya mamlaka ya makafiri. Hii nidhamu aliisimika Muawiya bin Abu Sufyan. Hii ndiyo giza ambao Waislamu tuliingia ndani ya giza hii mpaka leo mpaka atakaposimama Imamu Sahibu Zaman. Anasema msighilibiwe na dunia. Anasema na chochote ambacho mtaona mmekikosa ndani ya dunia, ikisiwaletee shida, ikawapa tabu, umekosa umekosa basi. Anasema simameni katika haki. Ikiwa umesimama katika haki ukakosa zile benefits ambazo unaahidiwa, don't worry about it, madamu umesimama kwenye haki, anasema Msisimame pamoja na dhalim. So oppose the oppressor, na kila wakati mumsaidie yule madhulum, the oppressed one help him. Kisha akaja katika ule wasiya kwamba ondoweni mfarakano baina yenu, ondoweni mfarakano baina yenu, na mfanye ule uhusiano uwe na nguvu baina yenu kule kwenda kufanya reconciliation ni bora kuliko kukaa unaswali swala zako na unafanya ibada zako zile za sunna, lile ni bora zaidi. Kisha Imamu Ali akasema itaqullah, kuhusu mayatima. Ndugu zangu, kuhusu mayatima, na ndio maana tunasema Imamu Ali abu liyatama, baba wa mayatima. Alikufa Imamu Ali ilikuwa ni kilio cha mayatima na wajane na wote ambao walikuwa maskini, wote waliokuwa wanapewa haki zao baada ya Imam Ali wote walinyanganywa na hakuna aliyewatazama. Ni Muawiya bin Abu Sufyan mfalme, Baitul Mali inajazwa kwa ajili ya maslahi yake na sio kwa maslahi ya umma. Imam Ali anakufa, ndani ya Baitul Mali kuna kitu gani? Kila kinachoingia wanagawiwa wale ambao wanaostahiki, hakuna kilichobaki kwa ajili yake. Na tunashukuru alhamdulillah. Leo tunaona katika umma wa Kiislamu tuna maulama ambao wanafuata mwenendo wa imamu Ali salamullahi alaihi. Leo ukienda Najaf ukimkuta Ayatullah Sistani utafikiri ni maskini katika maskini wengine. Mahala anapokaa anamiliki nini? Khums na kila kinachoingia kinatoka kwa ajili ya maslahi ya umma. Anasema, mwogopeni Mwenyezi Mungu katika haki za jirani zenu. Swala la kuweka mahusiano mazuri ni kitu muhimu. Leo tumekuwa na, na tabia zingine tofauti. Jirani yako ana shida gani hujui, ana matatizo gani? You don't care. Inawezekana you are just on them in this apartment, hatujawahi atao kuambia salamu alaikum. Kila mmoja akiingia anatoka, hata siku moja tujaambiana salamu alaikum. That's how we live now Hakul jar, our neighbors nilimsikia mtume akisema akisistiza kuhusu jirani jirani, mpaka nikafikiri kwamba itatoka amri jirani ya mrithi amrithi. Mtu anasema mshikamane na Qur'ani, ya Yahya khudhil kitaba biquwa. Hii ndio amri ya Mwenyezi Mungu ya Yahya khudh alkitaba biquwa, ewe Yahya ishike kishike kitabu cha Mwenyezi Mungu kwa nguvu zako zote. Ndugu zangu, tusiwe kama vile Mwenyezi Mungu anapopiga mithali ndani ya Qur'ani katika Suratul Juma, kuhusu kwamba anasema wale ambao humilu taurata walam yahmiluha kamathali lhimari yahmilu asfara, wale ambao wamebebeshwa ile Taurat lakini hawakuibeba ni kama vile punda anayebeba mavitabu, basi tusiwe namna hiyo. Qurani ndiyo nuru ndani ya ulimwengu ila yaumil qiyama. There there is no book, there is no no book light like the holy Quran. Ndiyo mwongozo wa Mwenyezi Mungu ila yaumil qiyama. Na atakaposimama Imamul Mahdi atasimama na Qurani na sunna ya Bwana Mtume sallallahu alayhi wasallam, ataongoza dunia nzima there is no globalization, there is no this, there is nothing uh, unaweza to you. Ni serikali mmoja ya Mwenyezi Mungu ndani ya ardhi, inaongozwa na katiba moja, ni Qurani. Hakuna zile katiba za kutunga bungeni hapa. Kila mtu kulia, walilia masahaba wa Imamu Ali, walilia mayatima, umji wa Lkufa ulilia hakuna ambaye hakumlilia Imam Ali salamu alayhi, walikuwa wamemkosa zaidi ya baba yule ambaye ni mlezi ambaye ni mtetezi wa haki za ubinadamu. la ni siku ambayo alipoikumbuka bwana mtume, bwana mtume alilia. Ni sunna kulia na kulizana na kumkumbuka Imam Ali salamu alayhi, kutoa machozi Bwana Mtume anamwambia Imamu Ali habari za siku za mwezi wa Ramadhani, anamuona Bwana Mtume sallallahu alaihi analia, anamwambia ya Rasulullah, mbona nalia? Anasema, ya Ali, katika mwezi huu wa Ramadhani watakupiga panga kichwani mwako, damu itatiririka, itarowesha damu ndevu zako. Mtume analia, anaikumbuka siku ya Imamu Ali atakapouliwa. Ndugu zangu, baada ya Imamu Ali salamullah alaihi kupigwa panga msikitini, watoto wake walimpeleka nyumbani, kwa hivyo wakamlaza kitandani. Ikawa sasa, wanakuja madaktari mbalimbali mbali kuja kumwangalia Imamu Ali, huenda wanaweza wakamtibu. Lakini kila aliyemwangalia Imamu Ali alisema hapana, ya amira almuminin, hii dharba imekupiga mpaka imepasua ndani ya utosi wako na sumu imeenea ndani ya mwili wako, huwezi kupona. Tabaan, Imamu Ali alitoka nyumbani anajua kwamba ni siku ambayo ndio anaondoka duniani. Alitoka nyumbani, Ummu Kulthum anajua kwamba baba anakwenda hatorudi, ni siku ambayo wanamtume alikwisha itabiri. Al-Hasan wal-Husein walikuwa wanajua kwamba ndio imefika siku ya kufarikiana na baba Siku mewadia. Ni vigumu sana kuweza kuelewa au kuvuta ile taswira, namna gani wale mashia wapenzi wa Imamu Ali walikuwa katika hali gani. It it was a complete confusion. It was a dark day, a dark night which nobody can express it. Anasema wakati Imamu Ali yuko nyumbani, watu wamezunguka nyumba, alitoka Imamu Al-Hasan akamwambia, nendeni amiru lmuminin auko anashughulika na, na hali yake. Wakaondoka watu lakini, akabaki mtu Asbar bin Nubata, ni moja katika masahaba wa karibu sana na Imamu Ali salamullahi alayhi Imam, Imamu l Hasan anatoka namwambia amiru lmuminin amesema nyote mwondoke mrudi majumbani kwenu. Anasema ya, ya aba Muhammad, tawezaje mimi miguu yangu iko hapa nende nyumbani. How can I leave this place? How can I go home? amefungwa kitambaa cha njano hapa, mwili wake umekwisha poteza damu na kuwa ni njano sasa. Ile hali mpenzi huyu wa ahlilbeit anaanguka kwenye miguu ya Imamu Ali, yuko anapiga mayoa analia. Imamu Ali anamwangalia, anamwambia: la tabki usilie, hiya aljanna, huku ni kuelekea peponi anamwambia Amir Almuminin, najua unakwenda peponi, lakini tutawezaje kuishi bila wewe? hadha alfiraq. inna lillahi wa inna ilayhi rajiun wa sayalamu alladhina zalamu ayyamun qalbi yanqalibun. ya Ali, ya Ali! Hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelite na intanet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at rib.ir. Mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio at rib.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98 903 506 54 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.