Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Mwezi wa Ramadhani ambao imeteremshwa humo Qurani kuwa ni uongofu kwa watu na hoja zilizo wazi za uongofu na upambanuzi, basi atakayekuwa mjini katika mwezi huu na afunge, na mwenye kuwa mgonjwa au safarini, basi atimize hisabu katika siku nyingine. Mwenyezi Mungu anakutakieni yaliyo mepesi, wala hakutakieni yaliyo mazito, na mtimize hiyo hisabu na mumtukuze Mwenyezi Mungu kwa kuwa amekuongoeni ili mpate kushukuru. Ya kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Ewe Mola wangu, usinipatilize katika siku ya leo kwa madhambi yangu na unisamehe ndani yake makosa na upotevu wangu, wala usinijaalie kuwa shabaha ya majanga na mabalaa kwa utukufu wako, ewe mwenye kuwatukuza waliojisalimisha kwako. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu aleikum, wasikilizaji wapenzi wa redio Tehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislam ya Iran. Hiyo ilikuwa ni dua ya leo ya mwezi mtukufu wa Ramadhan, ambapo leo ni tarehe 14 Ramadhan mwaka 1444 Hijria. Karibuni wapenzi wa wasikilizaji katika matangazo ya mchana Redio Tehran idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran kukuleteni matangazo haya mchana wa leo, ni mimi Salum Bindera. Tunasikika kupitia sateliti na internet, nneti ya internet ni parstoday ir sw. Tunasikika pia kupitia Maarifa FM sauti ya umoja katika maeneo ya Tanzania hususan huko Tanga, Kigoma, Mwanza Shinyanga, tabora na vilevile katika maeneo ya lindi na Mtwara, bila kusahau Singida. Mnaweza kutupata mubashara kabisa wakati huu kupitia Maarifa FM sauti ya umoja yenye makao yake katika jiji la Tanga. Mchana huu ni nimekuandalia taarifa habari za ulimwengu, ripoti pamoja na uchambuzi wa kisiasa na kipindi maalum. Ni saa sita kamili mchana hapa Tehran. Ifuatayo ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari. Iran yapongeza misimamo ya Mauritania ya kuunga mkono taifa la Palestina. Msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Iran asema hujuma ya Israeli dhidi ya Al Akswa imedhihirisha dhati yake ya ukatili. na msaada zaidi wa dharura wa kibinadamu unahitajika mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kidemokrasia ya Congo. Hiyo ni kwa mujibu wa shirika la madaktari wasio na mipaka. Na sasa ni habari kamili. Tuanze na habari kutoka hapa nchini. Waziri wa mashauri ya kigeni wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amepongeza na kusifu misimamo na serikali kumradhi, misimamo ya serikali na wananchi wa Moritania ya kuunga mkono malengo matukufu ya wananchi wa Palestina. Hussein Amir Abdullahian, waziri wa mashauri ya kigeni wa Iran, amesema hayo katika mazungumzo yake hapa mjini Tehran Nadaha Walad Sidi Walad Amar Talib, waziri wa masuala ya kiislamu wa Moritania na kusifu pia hatua ya Moritania kushiriki katika maonyesho ya kimataifa ya Qurani yanayofanyika hapa mjini Tehran. Kwa upande wake Da Walad Sidi Walad Amar Talib waziri wa masuala ya kidini wa Mauritania ameonyesha kufurahishwa kwake na makubaliano yaliyofikiwa hivi karibuni baina ya Iran na Saudi Arabia yenye lengo la kuisha uhusiano wa kidiplomasia baina yao. Waziri huyo wa Mauritania anahusika na, na masuala ya kidini amebainisha kwamba makubaliano hayo ni kwa maslahi ya wananchi wa mataifa yote mawili kwa eneo la, la Asia Magharibi pamoja na mataifa yote ya Kiislamu. Kadhalika amepongeza na kusifu pia himaya na uungaji mkono wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kwa taifa la Palestina na kueleza bayana kwamba kadhia ya Palestina sio suala linalohusiana na wananchi wa Palestina tu bali ni jambo la umma wote wa Kiislamu na kwamba siku zote Jamhuri ya Kiislamu imekuwa mstari wa mbele katika kadhia hiyo. Msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema hujuma na shambulio la kinyama la vikosi vya utawala ghasibu wa kizayuni wa Israel dhidi ya waumini wa Kipalestina waliokuwa katika ibada ya itikafu katika msikiti wa Al Akswa kwa mara nyingine tena imeweka bayana sura ya kinyama na kikatili ya utawala huo pamoja na ukiukaji wake wa haki za binadamu. Naser Kanaani chafi ameandika katika ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa Twitter kwamba tunalaani vikali jinai iliyofanywa na utawala ghasibu wa Israel katika msikiti wa Al-Akswa. Msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Iran amebainisha kwamba ulimwengu wa Kiislamu, watu huru, pamoja na jamii ya kimataifa zinapaswa kuchukua hatua za maana na za kisheria kwa ajili ya kukabiliana na jinai hii ya Israel. Askari wa utawala haramu wa Israel juzi walivamia msikiti wa Al Akswa na kuwatia nguvuni wa Palestina kadhaa waliokuwa kwenye itikafu na ibada zingine za mwezi mtukufu wa Ramadhan. Hii si mara ya kwanza katika mwezi huu mtukufu wa Ramadhan kwa jeshi la Israel kuvamia na kuwatia mbaroni waumini katika msikiti wa Al Akswa. Msikiti wa Al Akswa, ikiwa ndio nembo kuu ya utambulisho wa Kiislamu na Kipalestina katika mji wa Beitul Makdis, daima umekuwa ukiandamwa na hujuma na vitendo vya uharibifu vinavyofanywa na utawala ghasibu wa Israel. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu, na kujieni kutoka hapa Tehrani, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Shirika la madaktari wasio na mipaka limetangaza kuwa msaada zaidi wa kibinadamu unahitajika kwa dharura mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Shirika hilo limesema takriban watu milioni moja wamelazimika kukimbia makazi yao katika jimbo la Kivu Kaskazini katika kipindi cha mwaka jana, kutokana na mapigano makali yanayohusishwa na kundi la waasi la M23. Kadhalika, shirika hilo limesema wengi wa waliokimbia makazi yao wanaishi katika hali mbaya na timu zake za wafanyakazi zimezidiwa kabisa kutokana na ongezeko la visa vya surua na kipindupindu. Wakati huo huo, ripoti mpya shirika hilo imebaini kutokea visa vingi vya unyanyasaji wa kingono katika maeneo ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo yanayoshuhudia vurugu na machafuko. Nchini Nigeria watu wapatao 12 wameuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa au kutekwa nyara katika mfululizo wa mashambulio kaskazini mashariki na katikati mwa nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika. Msemaji wa polisi katika jimbo la Adamawa kaskazini mashariki mwa Nigeria, Suleiman Nguroge, amesema watu wasiojulikana waliokuwa wamejihami kwa bunduki walikivamia kijiji cha Dabna katika wilaya ya Hong na kuwaua watu watatu. Nguruge aidha amesema baadhi ya makazi yamechomwa moto. Hakuna kundi lolote lililotangaza kuhusika na hujuma hizo. Katika tukio lingine, watu waliokuwa wamejihami na bunduki walizivamia jamii katika mji wa Oganenigu, wilaya ya Dekina katika jimbo la Kogi katikati mwa Nigeria. Wakati huo huo, wanafunzi kumi wametekwa nyara kaskazini magharibi mwa Nigeria, katika jimbo la Kaduna ambako magenge ya wa wahalifu awali yaliwateka watoto kadhaa. Kundi la kigaidi la Boko Haram lilishika silaha mwaka elfu mbili na tisa kwa lengo la kile ilichokitaja kuwa kuwa huru eneo la kaskazini mwa Nigeria, na kuanzia hapo likaanza kueneza jinai na mashambulizi yake huko Naija, Chad na kaskazini mwa Cameron. Na shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limetangaza kuwa serikali ya jamhuri ya Afrika kati inaziandama asasi za kijamii, vyombo vya habari na vyama vya upinzani, wakati huu nchi hiyo ikielekea kwenye uchaguzi wa Julai mwaka huu. Ripoti ya Human Rights Watch iliyotolewa jana inaeleza kwamba vyombo vya dola, kikiwemo kikosi cha polisi vimekuwa vikiwatisha wanaharakati wa asasi za kijamii vinaowatuhumu kwa kushirikiana na makundi yenye silaha na vinazuia maandamano ya vyama vya upinzani. Mkurugenzi wa Human Rights Watch huko Jamhuri ya Afrika ya Kati, Lewis Mudge, amewaambia waandishi wa habari kwamba kwa kufanya hivyo, serikali inayavunja kabisa matumaini ya kuwa na taifa linaloheshimu haki za binadamu lililoahidiwa na katiba mpya ya mwaka elfu mbili na kumi na sita. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Nam mpenzi msikilizaji, baada ya taarifa hiyo habari za ulimwengu, ufuatao sasa ni uchambuzi wetu wa kisiasa ambao kwa mchana huu unatupia jicho upinzani wa Algeria dhidi ya uingiliaji wa kijeshi katika eneo la Sahel Afrika Katika hali ambayo madola ya kigeni yamekuwa yakishindana kwa lengo la kupenya na kuingia barani Afrika na yamekuwa yakitumia visingizio mbalimbali kama vita dhidi ya ugaidi kwa ajili ya kufikia lengo hilo, Meja Jenerali Saidi Chenguriha, amiri jeshi mkuu wa jeshi la taifa la wananchi wa Algeria amesema: Tajiriba inaonyesha kuwa uingiliaji wa kijeshi wa aina yoyote katika eneo ulikabiliwa na hatima ya kushindwa kikamilifu. Muungano wa kijeshi kwa ajili ya kupambana na makundi ya kigaidi katika eneo la sahili Afrika, uliokuwa ukiundwa na mataifa kadhaa na uwepo wa vikosi vya Ufaransa, kwa miezi kadhaa sasa, kivitendo hakujawa na matokeo ya kuridhisha. Katika miezi ya hivi karibuni kutokea matukio ya kisiasa katika baadhi ya mataifa ya Sahil na wakati huo huo kuthibitika kutokuwa na faida yoyote uwepo wa majeshi ya Ufaransa katika kupambana na ugaidi ni mambo ambayo yamezifanya mamlaka husika katika mataifa hayo kuyalazimisha majeshi hayo ya Paris kuondoka katika kambi za ukuu hususan Burkina Faso na Mali. Ripoti mbalimbali zinaonyesha kuwa katika miezi ya hivi karibuni harakati za makundi ya kigaidi katika mataifa ya kiafrika zimeongezeka na kuchukua wigo mpana zaidi. Abdoulaye Diop, waziri wa mashauri ya kigeni wa Mali, amesema kuhusiana na hilo kwamba uingiliaji wa jeshi la muungano wa nchi za magharibi NATO umepelekea kuimarika na kupata nguvu magaidi nchini Mali na katika mataifa ya eneo la Sahil ya Afrika. Ukweli wa mambo ni kuwa katika miaka hivi karibuni madola tofauti ya magharibi yakiongozwa na Ufaransa yamekuwa yamekuwepo kijeshi barani Afrika, hususan katika eneo la Sahil, yakidai kwamba yanasaidia juhudi za kupambana na ugaidi. Hii ni katika hali ambayo kivitendo madola ya magharibi yamekuwa yakitumia vita dhidi ya ugaidi kama kisingizio tu cha kuhalalisha uwepo wao wa kijeshi barani humo na hivyo kuitumia fursa hiyo kupora mali na utajiri wa mataifa haya ya Kiafrika. Kuhusiana na jambo hilo, Vasily Nebenzia, balozi na mwakilishi wa kudumu wa Rasia katika Umoja wa Mataifa, anasema sote, tunakumbuka kuwa kufuatia operesheni ya kijeshi ya madola magharibi barani Afrika ambayo ilikuwa ikidaiwa kwamba lengo lake ni kupambana na ugaidi, tishio la ugaidi magharibi mwa Afrika na vilevile vile katika eneo la Sahel limo katika hali ya kukua na kushadidi. Hii ni redio Teheran, na mpenzi msikilizaji, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ahlan ya shahr Ramadhan Alhamdulilahi rabi lalamin wasalallahu ala sayidina wanabiina Muhammadin wa alihi ltahirin. Assalamu alaikum warahmatullahi taala wabarakatuh. Namshukuru Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa fursa hii na kwa neema ya afya na taufiq aliyotujalia kuendelea kuwa pamoja nanyi katika mfululizo wa vipindi hivi tunapoendelea na somo ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Huu mwezi mtukufu wa Ramadhani unakusudia kutulea badilisha na tuweze kujipamba na bora ya akhlaq na tabia. Na maneno ya Mtume sallallahu alayhi wa alihi, katika khutba yake maarufu kama khutbatu Shabania, inatuelekeza kwa mambo ya kimsingi, mambo muhimu ambayo kwamba yatakana kuyazingatia katika siku hizi tukufu, ili kuweza kuchuma faida na manfaa makubwa yaliyomo katika mwezi huu. Mojawapo ya mwongozi yake Mtume sallallahu alayhi wa alihi katika mwezi huu mtukufu, na ambayo kwamba takana kuyaendeleza na kuyajenga na kuyafanyia bidii na kuyaimarisha, kuya ni silatu rahma, kuunganisha jamii, kuunganisha ukoo, kuunganisha kizazi. Yametamkwa katika maneno yake katika nafasi mbalimbali, silu arhamakum amri, kuunga na kuunganisha jamii, kuunganisha ukoo familia, kuwa karibu. Katika baadhi ya maneno yalopokelewa kutoka Mtume sallallahu alayhi wa alihi usi shahida min ummati wal ghaib minhum, na usia ambe kwamba ana nishuhudia ambe kwamba yuko nami katika miongoni mwa umma huu na ambe kwamba hayuko wa man fi aslabi rijal, na wale ambao kwamba katika migongo ya wanaume wa arhami ni sana waliomo katika migongo ya wanawake, ila yaumil qiyamah, siku ya kiyama an yasilar rahim wa in kanat minhu ala masirati sanatin fa inna dhalika min adin, aunganishe uko, aunganishe jamii, aunganishe familia hata kama itakuwa ni kwa masafa ya mwaka yani, kwa kusafiri kiwango hicho. Aunganishe mtu jamii na sikate uko wake. Vilevile imepokelewa kutoka kwa aima alayhim salam, aima musaliq alayhi salam asema qultu li abi abdillah, mwenye kupokea riwaya asema qultu li abi abdillah alayhi salam Takun li qarabat ala ghairi amri, nweza kuwa na mtu wa karibu yangu lakini twatofautiana katika dini. Alahum laya haq, je, wana haki juu yangu? Qala naam haqurahim la yaqtauhu shei, naam, haki ya kizazi haiondoliwi na kitu chochote, haikatwi na kitu chochote. Wa idha kanu ala amrik kana lahum haqan, wakiwa wako pamoja nawe katika dini, basi kuna haki mbili, haqu rahim wa haqul islam, haki ya kuwa ni katika ukoo na haki ya kuwa katika Uislamu. Tunaamrishwa kuunganisha jamii, kuunganisha kizazi, kutengeza uhusiano hata na wale ambao kwamba watakuwa wametukata. Mara nyingi mara nyingine, unaweza kupata kwamba unajaribu kuunganisha koo na kutengeza uhusiano na baadhi ya watu ya karibu yako, lakini unapata matokeo kinyume, kwamba wao wanakukata wanakufanyia tofauti na unavyowafanyia. Tunaamrisha tuwaunge hivyo hivyo, silu arhamakum wa in qataukum, unganisheni koo zenu, unganisheni jamii zenu. Hata wao wakiwakata, usiwe vilevile vile utawakata kwa sababu wamekukata. Katika hadithi nyingine, ni jambo lipi linalochukiza kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala zaidi? Jawabu, mtume sallallahu alayhi wa alihi akasema ashirku billah, kumshirikisha Mwenyezi Mungu, kumchukudia Mwenyezi Mungu kuwa na mshirika. Qala thumma madha, kisha mwenye kuuliza akasema kisha nini? Qala katwi'atu rahim, kukata uko. Qala thumma madha, kisha akasema ni nini kinachofuatia? Qala al-amru bil munkar wa an-nahyi 'anil ma'ruf kuamrisha maovu na kukataza mazuri. Kuunganisha uko na mtu ambaye kwamba anakufanyia uzuri na anakutendea mambo mema ni jambo ambalo kwamba linatarajiwa, lakini mtihani ni kuunganisha uhusiano kuwa na uhusiano na kuhifadhi uhusiano na mtu ambaye kwamba anakufanyia kinyume, na hapo ndipo ambapo kwamba mtu akhlaki yake inajaribiwa. Tumehimizwa sana kutokana uh, na hadith kuangalia pande hiyo na uzuri katika hadithi iliyopokelewa kutoka kwa Aima alayhi salam kwa Imam Sadiq alayhi salam asema wa rawi balagani an abi abdullah alayhi salam anna rajulan ata nabi yani, nimesikia nime kutoka kwa Alimam Sadiq kwamba mtu alimjia mtume sallallahu alayhi wa ali faqal ya rasul Allah ahlu ahlubeiti abaw illa tawathuban alayhi, watu wa karibu yangu hawafanyi ila kunikera, linalonikera. wa qati'atun li na kunikata, wa shayma na kufanyia mambo ambayo kwamba ni yenye machukizo fa arfudhuhum, je ni wakatae, ni, ni watenge isiwe na uhusiano na wao uh, qal idhan yarfudhukum ya Allahu jami'an, ukifanya hivyo Mwenyezi Mungu atawakata nyote. Wao wamekata wamemudhi Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, na wewe ukiwakata vile vile utakuwa umemudhi Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Kwa hivyo nyote mtakuwa mmekataliwa na Mwenyezi Mungu Qala fakaifa asna, sasa auliza ni vipi nifanyeje sasa katika hii hali. Qala tasilu man qataak, amri ni kwamba uunganishi hadi ya kukata. Watuti man haramak, na umpe ambe kwamba amekunyima. Watafu n man dhalamak, na umsamehe ambeye kwamba amekudhulumu. Fa innaka idha faalta thalik, wewe ukifanya hivyo, kana laka min Allahi alayhi dhahiru, utakuwa umepata usaidizi wa Mwenyezi Mungu juu yao. Bwana mwingine anamwambia alimamu Sadiq alayhi salam, inna li ibnu amin asiluhu, nina kazni yangu kianam yangu nina muunga fayaqta'uni, naye ananifanyia kinyume ananikata, wa asiluhu fayaqta'uni, hatta laqad hamamtu liqati'atihi iyya an aqta'ahu, mpaka nimeona ni mkate kwa kuriye kwa kunikata. Ataadhan li qat'ahu? Je, utaniruhusu ama nina ruhusa mimi ya kumkata? Qala, innaka idha wasaltahu wa qata'ak. Wewe ukimunga na ukawa umeunganisha, uh, ume, ume, ume usiano na yeye na yeye akawa amekukata, wasalakumullahu azza wa jalla jami'an, Mwenyezi Mungu atawaunganisha nyote. wa in qata'tahu wa qata'ak, qata'akumullahu. Ukimkata na yeye akukate Mwenyezi Mungu atawakata nyote. Yani utakuwa umekuwa umeondoka katika rahma zake Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Ndio maana tunapata katika khutbatu Shaabania kama mwenye kuunganisha familia yake, Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala atamuunganisha na rahma zake siku ya kiyama na mwenye kukata jamii yake, Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala atamtenga na kumkata na rahma zake siku ya kiyama. Kwa hivyo, katika siku hizi tukufu, moja katika mambo ambayo kwamba tunatakana kuyafanya ni kujaribu kujenga uhusiano mzuri na familia zetu na watu wa karibu yetu. Bora ya, ya amal ni kujaribu kutengeza hali iliyoharibika baina yetu na baina ya wenzetu, ndugu zetu, dada zetu, aami zetu, washangazi, kuwaleta kwa karibu. Na si kwamba ni lazima mtu awe mwenye kutoa mali katika hili, bali kwa, kwa, kwa, kwa salamu, kuwapelekea salamu, kuwajulia, kuwauliza hali katika hali ya dhiki kuwa ni mkono wa kuwasaidia na kadhalika. Baadhi ya vitu kobwa vinaweza vikaleta uhusiano mzuri na kuleta uwiano mwema katika jamii ni kuunganisha jamii zetu, kuunganisha ko zetu, na hii yatakana ienee katika mshtama wetu khiri kutawala, ummatum, ili kwamba kheri iwe ni wenye kutawala, ili kwamba wema uwe ni wenye kuenea, walitakun minkum ummatun yaduna lilkhair wa wayamruna bilmaruf Wawe watu ambao kwamba wanaita watu katika kheri, wanaamrisha mema na kukataza maovu. Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala ajalie mwezi huu uwe ni mwezi wa sisi kutengeza mahusiano baina yetu, kuwa ni mwezi ambao kwamba tunaunganisha jamii zetu, uwe ni mwezi ambao kwamba tunapata joto la undugu na kuwa na mahusiano mema ambayo kwamba itatupelekea sisi kuhakikisha malengo makubwa hii ni njia ni wasila ya sisi kuweza kupambana na mambo mengi katika maisha yetu katika dunia yetu, na ndio njia ya sisi kufaulu. wa akhir da'wana anil hamdulillah rabbil alamin, wassalamu alaikum wa rahmatullahi Naam, wapenzi wa wasikilizaji, hayo yalikuwa ni mawaidha maalum ya mwezi mtukufu wa Ramadhan yaliyoletwa kwenu na Shekh Ali Saa Moja wa Nairobi, Kenya. Tunamshukuru sana samati Shekh Ali Saa Moja kwa ushirikiano wake na Redio Tehran. Tunasonga mbele na matangazo yetu mchana wa leo. Karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa baadhi tu ya matoleo leo magazeti ya Afrika Mashariki. Nam, mpenzi msikilizaji, mchana huu naanzia huko nchini Uganda na Daily Monitor limeandika furaha na shangwe wa bunge Sewanyana na Segirinya wakirejea bungeni. Likitupasha zaidi Daily Monitor limeandika Wabunge wawili wa chama cha upinzani nchini Uganda cha NUP cha Robert Kyagulanyi au Bobi Wine wamerudi bungeni baada ya kuwa gerezani kwa muda wa takriban miaka miwili. Hata hivyo, wanaendelea kukabiliwa na mashtaka ya wimbi la mauaji. Wabunge Alan Sewanyana na Muhammad Segrinya walipokelewa kwa furaha kwenye majengo ya Bunge, hususan na wenzao upinzani, mapema kabla ya kuingia ndani ya ukumbi wa Bunge. wabunge, wabunge hao walisimulia mashaka na masaibu yao wakiwa gerezani. Kuna habari njema pia iliyoakisiwa na gazeti hili, nayo na ni ya kushuka malipo na gharama za umeme. Limeandika hakimu wa mahakama ya Jinja ametupilia uh, limeandika pia hakimu wa mahakama ya Jinja ametupilia mbali ombi la kuachiliwa kwa dhamana lililowasilishwa na naibu mwalimu mkuu wa shule ya PMM Girls Bi Lidia Mukodha ambaye aliwekwa rumande pamoja na mpenzi wake La Haula kwa madai ya kujihusisha na vitendo vya usagaji ambavyo ni kinyume na maumbile ya kufanya ngono baina ya mwanamke na mwanamke au mwanaume na mwanaume katika shule hiyo ya sekondari inayosaidiwa na serikali. Baada ya kukataliwa dhamana yao, waliambiwa kuwa gereza lilikuwa salama zaidi kwao. Katika habari nyingine, Daily Monitor limeandika serikali inachunguza kuripotiwa kwa mlipuko wa surua, ugonjwa unaoambukiza sana, miongoni mwa wanafunzi katika wilaya za Kampala na Wakiso, kufuatia tahadhari kutoka kwa wasimamizi wa shule. Pia limeandika wazazi katika shule ya msingi ya Mubende Public Model wamemtaka waziri wa elimu wa shule ya msingi Dr Joyce Morico Kaduku kubatilisha wa uamuzi wake wa kufungua tena sehemu ya bweni aliyoisimamisha awali mnamo Machi 24. Waziri huyo alifunga sehemu ya bweni baada ya wanafunzi saba kulawitiwa na Brian Kimuli, mlinzi wa kiume wa shule hiyo. Nikitoka huko nchini Uganda, sasa naelekea huko nchini Kenya. Baadhi ya habari zilizotawala katika ukurasa wa mbele wa Taifa Leo zinasema Ruto alitucheza Raila asema, rais alizungumzia moja kati ya msururu wa masuala walioafikiana awali. Rais wa wali, Ruto mnamo Jumapili alitupilia mbali baadhi ya matakwa kinara wa Azimio, Raila Odinga, Imebainika. Bwana Odinga jana alifichua kuwa wajumbe wake wikendi iliyopita walimpelekea rais Ruto orodha matakwa aliyoataka yatekelezwe kabla ya kusitisha maandamano. Taifa Leo limeandika pia kuwa mafuriko yatatiza usafiri vijijini, Trump ajibu mashtaka New York na Butere Boys nayo yafungwa kufuatia mlipuko wa kipindupindu. Ripoti zinasema zaidi ya wanafunzi mia moja katika shule hiyo walikuwa wakihara na kutapika. Daily Nation limeakisi ziara ya Rais William Ruto huko nchini Rwanda na kuandika Rais William Ruto amesisitiza tena kwamba hakutakuwa na hendi sheki kati yake na kiongozi wa Azimio, Raila Odinga. Akihutubia mkutano wa waandishi wa habari mjini Kigali, Rwanda hapo jana Jumanne, Rais Ruto alibainisha kwamba hatua ya hivi majuzi ya serikali yake ya kuruhusu muungano wa Azimio la Umoja One Kenya kuwasilisha masuala yao si njia ya kuingiza timu ya upinzani katika serikali. Baadhi ya vichwa vya habari katika gazeti la Standard vinasema usafiri wa umma hivi Matatu ni usafiri wa nafuu na ndani ya orodha ya matakwa ya Raila ambayo huenda yakavuruga mazungumzo. Naitimishia huko nchini Tanzania. Naanza na taifa Tanzania, uzalendo kwanza, na baadhi ya habari zake zinazoonekana katika ukurasa wake wa mbele zinasema serikali yaendelea kutenga eish, fedha za hifadhi changa za taifa asilimia kumi za halmashauri kala moto wabunge wajadili tuhuma za fedha za mikopo makundi maalum kupotea. Tanzania ni salama dhidi ya mabag. Mgonjwa aliyepona apata ruhusa. TRA ya kusanya trilioni, trilioni 5.9 robo ya tatu 2022/2023. Na Spika Tulia ahoji magari ya abiria kuzuiwa kusafiri usiku nipashe mwanga wa jamii limetawaliwa katika ukurasa wake wa mbele kwa habari zisemazo majaji wastaafu wataka kupunguzwa mamlaka ya wakuu wa mikoa na wilaya watu mia tano wawekwa karantini ugonjwa wa mabag baba adaiwa kumchoma mtoto madai ya kuiba shilingi elfu tano bunge la mpongeza rais kuimarisha demokrasia na diplomasia na spika ashauri magari kuruhusiwa kusafiri usiku. Nikitupia jicho ukurasa wa mbele wa Mwananchi na kutana na habari hizi: majaji wastaafu washauri mahakama ichunguze vifo tata katika vituo vya polisi na gerezani. Ummy Mwalimu, waziri wa afya, asema Tanzania salama, mabag imedhibitiwa. TRA yafanikiwa kukusanya shilingi trilioni 5.9, Januari hadi Machi mwaka huu. Hii ni Redio Teheran, mpenzi msikilizaji, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hamjambo wapenzi wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi tena katika sehemu ya kumi na tatu ya kipindi cha Hakika ya Uwahabi. Wapenzi wasikilizaji, wakati mwingine wahalifu husema uongo mkubwa ili kuepuka kuangamia. Daima kuna nguvu ya kuaminika katika uongo mkubwa. Hii ni moja ya kauli mashuhuri za Adolf Hitler, dikteta wa zamani wa Ujerumani. Yeye na, bila shaka, idadi kubwa ya wanasiasa wengine wanaamini kwamba uongo unapaswa kusemwa kwa kiasi kikubwa, kadiri kwamba si tu umfanye mtu asithubutu kuukana, bali hata asifikirie kabisa kwamba jambo hilo ni la uongo. Wapenzi wa wasikilizaji, kwa utangulizi huo ndio uh, tunafungua kipindi chetu cha leo cha hakika ya Uwahabi. Ilikuwa katikati ya vita vya kwanza vya dunia, ambapo mkataba ulitiwa saini kati ya Uingereza na serikali ya kiwahabi ya Saudi Arabia. Mfalme Abdul Aziz aliandika chini ya mkataba huo maneno yafuatayo: mimi Mfalme Abdul Aziz bin Abdurahman Afsal Saud ninakiri mara elfu moja kwamba kwa maoni yangu hakuna tatizo katika kuikabidhi Palestina kwa Mayahudi. Takriban miaka ishirini na minne baadaye na kabla ya kuanza vita vya pili vya dunia, Churchill, waziri mkuu wa wakati huo wa Uingereza, alimwambia Winsman, mkuu wa jumuiya ya Wazayuni duniani, kwamba ninataka hujue kwamba nimekuandalia mpango ambao hautatekelezwa hadi mwishoni mwa vita vya pili vya dunia. Nimeamua kwamba Ibn Saud atakuwa kiongozi na mtawala wa watawala wa mashariki ya kati, bila shaka, kwa sharti kwamba akubaliani na wewe kwanza. Wakati mpango huo utakapokamilika, itakulazimu uchukue kutoka kwake kila kitu unachotaka na kinachoweza kupatikana. Bila shaka, tutakusaidia katika kazi hii, lakini ni muhimu kwako kulificha jambo hili na nitalijadili na Roosevelt, rais wa Marekani. Wakati huo, vita vya pili vya dunia viliendelea kwa miaka sita. Katika vita hivyo raia milioni 40 na wanajeshi milioni 20 kutoka nchi mbalimbali walipoteza maisha. Miji mingi iliharibiwa, watu wengi wakachukuliwa mateka na kujeruhiwa, na familia nyingi zikasambaratika. Moja kati ya matokeo muhimu ya vita hivyo vya umwagaji wa damu kwa manufaa ya Waingereza ilikuwa ni kudhibitiwa Palestina. Waliweka vikosi vyao vya kijeshi na kisiasa huko Palestina kwa muda wa miaka miwili na hivyo kuandaa mazingira ya kuhamia huko maelfu ya Wayahudi. Mwishoni mwa mwaka 1947 Umoja wa Mataifa, ambao ulikuwa bado mchanga wakati huo, ulipitisha azimio lililoigawa Palestina katika sehemu tatu za Mayahudi, Waarabu na kimataifa. Azimio hilo lilikwenda kinyume na sheria zilizokubalika katika Umoja wa Mataifa, lakini pamoja na hayo, Marekani ilitumia usha ushawishi wake kwa nchi za Amerika ya Latini kuliidhinisha na kuzilazimisha kukubaliana nalo. Bila shaka, umoja wa Kisovyeti pia ulishirikiana na nchi hizo kuhusu swala hilo. Uamuzi huo haukuwafurahisha walio wengi huko Palestina, yani Waislamu. Licha ya pingamizi zote hizo za kisheria na baada ya kufumbiwa macho haki za watu na serikali za Kiislamu, miezi michache baadaye utawala wa kizayuni ulitangaza kuasisiwa kwake, na hivyo kuamsha hasira za Waislamu. Baada ya vita vya kwanza vya dunia hadi kukaliwa kwa mabavu ardhi ya Palestina, warabu walioishi katika nchi ndogo ambazo zote zilitawaliwa na madola ya Magharibi walishuhudia ukandamizaji wa wakoloni na madhila ya kupindukia dhidi yao. Udhalilishaji na ukatili huo uliibua hasira kubwa miongoni mwao na kukaliwa kwa mabavu Palestina kuliwasha moto wa ghadhabu katika ulimwengu wa Kiislamu. Waislamu walikerwa sana na hatua hiyo na wote wakaingiwa na hamasa kubwa ya kutaka kuikomboa ardhi ya Palestina. Hamasa hiyo ndiyo iliyafanya majeshi ya waarabu kuingia Palestina siku moja tu baada ya kuasisiwa utawala haramu wa Israel. Majeshi hayo yalipata ushindi fulani mwanzoni mwa kuingia kwao Palestina, lakini yakashindwa muda mfupi baadaye kwa sababu kadhaa. Sababu hizo zinapaswa kuchunguzwa na kutafutwa katika miaka ya kabla ya kuanza vita hivyo. Takriban miaka mitatu kabla ya kuanza vita vya waarabu na wazayuni, Robert Anthony Eden, waziri mkuu wa Uingereza wakati huo, alitoa pendekezo la kushangaza: kuanzishwa jumuiya ya nchi za Kiarabu au Arab League kwa kimombo. Unadhani ni kwa nini Uingereza ilitoa pendekezo la kuasisiwa jumuiya ya umoja na mshikamano, kidhahiri kwa manufaa ya watu ambao siku zote ilikuwa ikipigana vita nao. Jumuiya ya nchi za Kiarabu Arab League ilipaswa kuwa jumuiya ya kutatua matatizo ya ulimwengu wa Kiarabu. Ilitakiwa kuimarisha umoja wa Waarabu kwa namna ambayo ingerudisha heshima yao, kuhuisha haki zao zilizoporwa na kufuatilia mustakabali wao mwema ambao ungewarejeshea matumaini. Lakini baada ya kupita miaka mingi tangu kuanzishwa jumuiya hiyo, wachambuzi wengi wa Kiarabu wanaamini kwamba taasisi hiyo si tu kwamba haijakuwa na faida yoyote kwa Waarabu, bali pia mara nyingi imekuwa ikienda kinyume na maslahi yao na kuwadhuru moja kwa moja. Ali Al-Hayat, mmoja kati ya wachambuzi wa Kiarabu anasema tangu kuasisiwa kwake, jumuiya ya nchi za Kiarabu haijaweza kufikia hatua na kutimiza mipango ambayo watu walitarajia. Hivi sasa watu wanaitazama kwa jicho la shaka na wala hawaiamini hata kidogo, mwisho wa kunukuu. Wachambuzi wengine wengi wa Kiarabu pia wanaamini kwamba kwa miaka mingi jumuiya ya nchi za Kiarabu imeshindwa kufikia malengo yake. Ariel Sharon waziri mkuu wa zamani wa utawala haramu wa Israeli pia alisema katika moja ya hutuba zake kwamba maidhinisho na maazimio ya jumuiya ya nchi za Kiarabu hayana umuhimu wowote na hata hayana thamani ya karatasi zinazoandikwa humo. Wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanaamini kwamba sababu ya kushindwa huko inatokana na kujidhalilisha na kujisalimisha baadhi ya nchi za Kiarabu kwa Marekani na Uingereza. Serikali hizo vibaraka, sio tu katika swala la Palestina, bali pia katika masuala ya hivi karibuni zaidi kama vile mgogoro wa Siria na Iraq, haziruhusu kuchukuliwa misimamo yenye nguvu na ya wazi dhidi ya wavamizi na wachokozi. Nchi tajiri kama vile Saudi Arabia zinajiona kuwa mabwana wa jumuiya hiyo kutokana tu na kuwa ndizo zinazodhamini matumizi na gharama zake za kifedha na hivyo kumlazimisha katibu mkuu wa jumuiya hiyo kuchukua misimamo mikali dhidi ya baadhi ya serikali za kiarabu na kuunga mkono makundi hasimu ya kigaidi dhidi ya serikali hizo. Kwa maneno mengine, ni kuwa siasa mbovu za nchi hizo tajiri za kiarabu zimeifanya jumuia ya nchi za kiarabu kufanyiana uadui wao kwa wao. Kwa utendaji kama huo, na bila shaka, kwa kukumbuka maneno ya Churchill kwa Wensman, na pia kwa kutilia maanani kukiri Abdul Azizi bin Saud mara elfu moja kuhusu nafasi ya Uingereza katika eneo la Mashariki ya Kati inabainika kwamba kubuniwa jumuiya ya nchi za Kiarabu kwa pendekezo la Uingereza ni moja kati ya uongo mkubwa ambao watenda jinai hutumia kuepuka maangamizi. Ni wazi kwamba wakati huo waongo hawakutumia uongo huo kuepuka maangamizi tu, bali ulikuwa mwanzo wa wao kuanzisha njama nyingine kubwa dhidi ya umma wa Kiislamu. Ni wazi kuwa huko nyuma walikuwa wamewahi kutekeleza njama hiyo kwa mbinu tofauti, lakini wakashindwa kufikia malengo waliokusudia, lakini mara hii walikuwa wamepata fursa mpya ya kuitekeleza bila kukabiliwa na vikwazo vikubwa njama hiyo mbovu haikuwa na lengo jingine ghairi ya kuibua ugomvi na mgawanyiko kati ya Waislamu, mara hii ikiwa ni kwa anwani ya waarabu na wasio waarabu. Naam, hizi ndizo siasa za Uingereza na Marekani, yaani za kufanya kila kitu na kundi lijiharibu lenyewe kutokea ndani, huyachukua mateka mataifa kwa kisingizio cha kuyaletea uhuru, kupora utajiri wao kwa jina la kuyaletea maendeleo, kutenda jinai kwa jina la kutetea haki za binadamu na kuyagawanya kwa kisingizio cha kuyaletea umoja. Mfalme Faisal, mmoja wa wana mfalme wa Saudi Arabia, anaandika katika kumbukumbu kumbu zake kwamba sisi na Wayahudi ni binamu, kwa hivyo tunataka kuishi nao kwa amani na usalama, ili kuunda na kudumisha amani na usalama huo kati ya binamu zao, Mawahabi wa Saudi Arabia wamekiuka kivitendo itikadi na malengo yote ya Uislamu na kufanya jinai kubwa dhidi ya umma wa Kiislamu. Hawajawahi kupigana vita au kushiriki katika mvutano wa aina yoyote wa moja kwa moja na utawala haramu wa Israel, bali wamekuwa wakitumia kila fursa inayojitokeza kwa shabaha ya kuanzisha uhusiano wa kirafiki kati ya Warabu na Mayahudi. Matokeo ya juhudi hizo ni makubaliano kadhaa eti ya amani ambayo yametiwa saini kati ya Warabu na utawala haramu wa Israel na moja ya makubaliano ya hivi karibuni zaidi ni yale yaliyopewa ya jina la Abraham, makubaliano ambayo yamepelekea nchi za Misri na Jordan zikifuatiwa na Umoja wa Falme za Kiarabu na Bahrein kutambua rasmi uwepo wa utawala haramu wa Israel na kuanzisha nao uhusiano wa kawaida wa kidiplomasia. Amani na urafiki, usalama na utulivu ni mambo mazuri na ya kuvutia sana, lakini hayapasi kutufanya tusahau ukatili, mauaji na uporaji, ubakaji na mauaji ya kizazi yanayofanywa na utawala wa kigaidi wa Israel dhidi ya Waislamu wa Palestina kwa ushirikiano wa nchi za magharibi na vibaraka wao wa Kiarabu na haswa mawahabi wa Saudi Arabia. Haiwezekani kuwakumbatia wahusika wa jinai hizo na kutoa mwito wa kuwepo amani na urafiki na watenda jinai hao. Ni fisi waliovaa ngozi ya kondoo ambao wanaweza kufanya usaliti na jinai nyingine kubwa wakati wowote, wa ni wezi ambao wamejipenyeza ndani ya msafara na hawawezi wala hawapaswi kuaminika. Kufanya amani na urafiki na wahalifu kama hao, yenyewe ni dhulma ya wazi ambayo lazima ipigwe vita. Huu ni mfano mwingine wa kukifanya kitu kijiangamize chenyewe kutokea ndani. Mara hii njama inayofanywa ni ya kutumia jina la amani na urafiki kwa ajili ya kuketisha, kwa ajili ya kuketisha dhulma, uchokozi, mauaji na uporaji kwenye kiti cha enzi, na hilo halina maana nyingine isipokuwa kutokomeza amani, usalama na utulivu. Na kufikia hapo, mpenzi msikilizaji, ndio tumefika mwisho wa sehemu hii ya 13 ya kipindi cha Hakika ya Wahabi. Hadi wakati mwingine, tunasema wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Leo, katika historia. Leo ni Jumatano tarehe kumi na nne Ramadhani mwaka elfu moja mia nne arobaini na nne Hijiria sawa na Aprili tano mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Siku kama ya leo miaka elfu moja mia tatu sabini na saba iliyopita, yaani tarehe kumi na nne Ramadhani mwaka sitini na saba Hijiria aliuawa shahidi Mukhtar bin Abi Ubaida Athakafi, kiongozi wa harakati ya kulipiza kisasi cha damu ya Imamu Husein bin Ali alaihim ssalam mji mjukuu wa Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Imamu Husein akiwa pamoja na wafuasi wake na watu wa familia ya Mtume aliuawa shahidi na wafuasi wa Yazidi bin Muawiya akilinda dini tukufu ya Uislamu. Muhtar alianzisha harakati zake katika mji wa Kufa huko Iraq. Kabla yake, kulijitokeza kundi la Tawabin ambalo lilianzisha mapambano dhidi ya utawala wa Bani Umaya kwa lengo la kulipiza kisasi cha damu ya Imamu Husein alayhi ssalam. Mukhtari Athakafi al alitawala eneo la Kufa kwa muda wa mwaka mmoja, na hatimaye alishindwa na jeshi la Musab bin Zubair na kuwawa shahidi. Katika siku kama hii ya leo miaka 438 iliyopita, katika siku kama ya leo yalifanyika mauaji ya halaiki katika mji wa Harlem nchini Uholanzi ambacho kilikuwa kitovu cha wapigania uhuru nchini humo. Mauaji hayo yalifanyika kwa amri ya mfalme wa Uhispania. Jumla ya watu elfu sita wanaaminika kuwa waliuawa kwenye shambulio hilo. Hatimaye Uholanzi ilijipatia uhuru kutoka kwa mkoloni Uhispania mwaka elfu moja mia sita na tisa. Tarehe tano Aprili, miaka 229 iliyopita aliuawa Georges Danton, mmoja kati ya viongozi wa mapinduzi ya Ufaransa. Danton, licha ya kusomea taaluma ya sheria, alikuwa mhamasishaji mzuri katika kipindi cha mapinduzi ya Ufaransa. Danton alikuwa akiamini kwamba sanjari na kuzuia machafuko na maafa ya binadamu, utawala wa kifalme nchini Ufaransa pia ulipaswa kutokomezwa ama Robespierre mmoja kati ya vinara wakubwa wa mapinduzi ya Ufaransa ambaye pia alikuwa mshindani wa Danton alichukua uamuzi wa kumtia mbaroni na hatimaye kumuua. na siku kama ya leo miaka sitini na saba iliyopita yalimalizika mashambulizi ya kinyama ya majeshi ya utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya watu wa Palestina katika eneo la ukanda wa Gaza. Majeshi hayo tarehe 4 Aprili yalianza kufanya mashambulizi makubwa na kuua watu 56 na kujeruhi wengine wasiopungua 30, wengi wao wakiwa wanawake, watoto na wazee, katika kipindi cha siku mbili. Nchi za magharibi na jamii ya kimataifa hazikutoa radiamali yoyote ya kukabiliana na jinai hizo za wazayuni. Naam, wapenzi wasikilizaji, na kabla ya kufunga matangazo yetu na kukuwageni kutoka humo studioni, kwanza tegeni sikio muhtasari wa habari za ulimwengu. Hussein Amir Abdullahian, waziri wa mashauri ya kigeni wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, amepongeza na kusifu misimamo ya serikali na wananchi wa Mauritania ya kuunga mkono malengo matukufu ya wananchi wa Palestina. Nasser Kanaani, msemaji wa wizara mashauri ya kigeni ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, amesema hujuma na shambulio la kinyama la vikosi vya utawala ghasibu wa Israel dhidi ya waumini wa Kipalestina waliokuwa katika ibada ya itikafu katika msikiti wa Al Akswa kwa mara nyingine tena imeweka bayana sura ya kinyama na kikatili ya utawala huo pamoja na hatua zake za ukiukaji wa haki za binadamu. Shirika la madaktari wasio na mipaka limetangaza kuwa msaada zaidi wa kibinadamu unahitajika kwa dharura mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Watu wapatao kumi na mbili wameuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa au kutekwa nyara katika mfululizo wa mashambulio kaskazini mashariki mwa Nigeria. Na shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limetangaza kuwa serikali ya Jamhuri ya Afrika ya Kati inaziandama asasi za kijamii, vyombo vya habari pamoja na vyama vya upinzani wakati huu ambapo nchi hiyo inajiandaa ina, inaelekea kwenye uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika Julai mwaka huu. Wapenzi wa sikilizaji, muktasari huu wa habari za ulimwengu ndio unaotuhitimishia matangazo yetu kwa mchana wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya Nahodha wa jahazi la matangazo ya redio Teherani mchana huu nilikuwa mimi Salum Bendera kutoka Teheran. La ziada sina, ghairi ya kukuageni nikikutakieni mchana mwema na swaum makbul. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanasikika mara tatu kwa siku: Asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya sateliti na internet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir, mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487 . Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 Mkwaju 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatuh.