Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Kumekughafilisheni kutafuta wingi wa mali na jaha na watoto na kujifaharisha kwa hayo, hata mmeingia makaburini, mmekufa bila ya kufanya kheri yoyote. Sivyo hivyo, karibuni hivi mtajua. Kisha nasema sivyo hivyo, karibuni hivi mtajua. Sivyo hivyo lao mgalijua kwa elimu ya yakini, kuwa sivyo hivyo, msingefanya hivyo. Hakika mtaiona jahanam. Kisha nasema mtauona kwa yakini moto wa jahanam. Kisha kwa hakika mtaulizwa siku hiyo juu ya neema mlizopewa, mlizitumiaje? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wa wapenzi wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, popote pale mlipo, na karibuni katika matangazo yetu haya ya usiku. Tunasikika katika satelit na pia kwenye internet katika parstoday.ir sw. Aidha, tunasikika katika masafa ya FM huko nchini Tanzania na baadhi ya maeneo ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako baadhi ya redio zinajitolea kurusha hewani matangazo yetu. WhatsApp yetu ni plus 989035065487 na email yetu ni swahili radio at irib Mhandisi sauti wetu usiku huu ni Seyid Davud Shahidi na mimi ni Ahmed Rashid. Tutakuwa na taarifa, habari, ripoti na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuleteni pia um, makala maalumu kuhusiana na, kuhusiana na maadhimisho ya siku ya kuzaliwa Imam Zeinul Abidin alaihi salam. Tutakuwa pia na Mm, kipindi cha Afrika wiki hii, dua ya mwezi huu mtukufu wa Shaaban, pamoja na kipande cha kasida. Ni matumaini yetu mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Saa moja na nusu siku kwa majira ya hapa Teheran, na ifuatayo ni taarifa habari za dunia. Ifuatayo ni taarifa habari za dunia, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari hizo. Hamas yasema taifa la Palestina halitosalimu amri, jinai za Israel hazitobakia bila majibu. Kampuni ya Taifa Gas ya Tanzania kujenga kiwanda cha gesi nchini Kenya. Chama cha ACT Wazalendo chazindua filamu fupi ya kampeni zake uchaguzi Zanzibar. Na spika wa bunge la Iraq ataka Syria irejeshwe katika nafasi yake kwenye mataifa ya Kiarabu. Habari kamili. Harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imesisitiza kuwa jinai za utawala ghasibu wa Israeli zitajibiwa na wana mapambano shupavu wa Palestina na katu hazitobakia vivi hivi bila ya majibu. Taarifa ya harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imetolewa kwa mnasaba wa kumbukumbu ya mauaji ya waumini katika msikiti wa Ibrahim huko Lkhalil Palestina. Sehemu moja ya taarifa hiyo ya Hamas imesisitiza kuwa vita vya Palestina na utawala wa Israeli ni vya daima na kwamba Wapalestina wako imara na katu hawatosalimu amri. Sehemu nyingine ya taarifa ya Hamas imeyataka mataifa na viongozi wa nchi za Kiislamu na Kiarabu kuliunga mkono taifa la Palestina katika mapambano na mukawama wake dhidi ya adui mzayuni. Kampuni ya gesi ya kupikia Taifa Gesi ya Tanzania imeanzisha rasmi ujenzi wa kiwanda na ghala ya kuhifadhi gesi ya kupikia ya tani 45,000 katika eneo maalum la kiuchumi karibu na bandari ya Mombasa nchini Kenya. Kiwanda hicho cha mabilioni ya fedha kitagharimu dola milioni 200. Taifa Gas itatoa ushindani wa biashara na kampuni ya Africa Gas and Oil Limited AGOL yenye kiwanda cha tani 25,000 kinachomilikiwa na Muhammed Jaffar jijini Mombasa. Akizindua rasmi ujenzi huo kwa kuweka jiwe la msingi, Rais William Ruto wa Kenya amesema kuwa kama serikali wanaunga mkono mradi huo ambao si tu kwa manufaa ya Kenya bali pia kwa jumuiya ya Afrika Mashariki. Mbali na nafasi za ajira na kuinua uchumi, pia mradi huo utachangia katika kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi kwa kupunguza utumiaji wa kuni na makaa ya kupikia na badala yake kutumia nishati safi isiyoharibu mazingira. Asilimia 70 ya wakenya wanatumia kuni na makaa kwa ajili ya ya kupikia na hiyo si tu ni kwa madhara ya afya zao bali pia inachangia uharibifu wa misitu. Chama cha upinzani cha ACT Wazalendo nchini Tanzania kimesema kimejipanga kuifanya Zanzibar kuwa ya tofauti na ilivyozoeleka katika kipindi cha miaka sitini iliyopita. Akizindua filamu fupi iliyopewa jina la ahadi ya ACT kwa Wazanzibari, katika ukumbi wa hoteli ya Verde Mtoni, mkoa wa mjini Magharibi, Zanzibar, makamu mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo, Alhaji Othman Masud Othman, amebainisha kuwa serikali haipaswi kuwa kituo. Amebainisha kwamba Zanzibar haipaswi kuwa kituo cha umaskini uliokithiri, kituo cha vijana waliokosa ajira kigezo cha nchi yenye huduma mbovu za kijamii na elimu na huduma duni za afya, bali imekuwa hivyo kutokana na kukosa uongozi thabiti wenye maono. Harith Subet na maelezo zaidi kutoka Zanzibar. Chama cha upinzani cha ACT Wazalendo nchini Tanzania kimesema kimejipanga kuifanya Zanzibar kuwa ya tofauti na iliyozoeleka katika kipindi cha miaka 60 iliyopita. Akizindua filamu fupi iliyopewa jina la Ahadi ya ACT kwa Wazanzibari huko katika ukumbi wa hoteli ya Verde Mtoni, mkoa wa Mjini Magharibi, Zanzibar, makamu mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo Zanzibar, Othman Masud Othman, amebainisha kuwa Zanzibar haipaswi kuwa kituo cha umasikini uliokithiri, kituo cha vijana waliokosa ajira, kigezo cha nchi yenye huduma mbovu za kijamii na elimu na huduma duni za afya, bali imekuwa hivyo kutokana na kukosa uom uongozi thabiti wenye maono. Aidha, makamu mwenyekiti huyo wa ACT wa Zalendo, ambaye pia ni makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar, amesisitiza kuwa inawezekana kupatikana Zanzibar mpya iwapo kutakuwa na sera bora na zinazotekelezeka katika sekta za kiuchumi, kijamii, uendeshaji wa nchi, katiba mpya na uwajibikaji. Zanzibar mpya tunayoiona sisi ni Zanzibar ambayo ina sera bora za kiuchumi, sera bora katika masuala ya kijamii, tena bora katika masuala ya uendeshaji wa nchi. Zanziba mpya ni Zanziba ambayo ina katiba mpya ambayo itaakisi uwajibikaji waliopewa mamlaka na wananchi. Hayo tunaamini kwamba yataweza kuivusha na kuifikisha Zanzibar kule ambako wananchi wanataka kwenda. Naye kiongozi wa chama cha ACT Wazalendo Zito Zuberikabwe amesema wamepania kuifanya Zanzibar mpya, Zanzibar moja na yenye mamlaka kamili. Amebainisha kuwa chama hicho kinataka muungano wa Tanganyika na Zanzibar wenye haki, usawa na unaozingatia kuheshimiana. Tunataka katika mamlaka kamili kuwa na muungano wa haki, usawa na wenye kuheshimiana na Zanzibar na mamlaka yake kwenye maeneo mbalimbali ambayo tumeyaeleza hapa. Kwa upande wake, mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo Tanzania Juma Duni Haji amesema chama hicho kimekuja na sera za hoja za kubainisha mambo ambayo hayafai kufanyika hapa nchini na kushauri cha kufanyika ili kupatikana suluhisho na sisi ni chama pekee ambacho sasa tunakuja na sera za hoja. Tunakuja na suala, hili si zuri, tunalieleza na halafu tunasema lifanywe vipi. Tunakuja na sera mbadala. Kwa hivyo, ni chama tulichokuwa tunaheshimu katiba yetu, lakini pia tuna sera ya kusema na kuiambia serikali kwamba hili silo Mkutano huo wa uzinduzi wa ahadi ya chama cha upinzani cha ACT Wazalendo umehudhuriwa na wageni waalikwa kutoka taasisi mbalimbali, wakiwemo viongozi wa vyama vya siasa vya NCCR Mageuzi, CHADEMA na katibu mwenezi wa Chama cha Mapinduzi Zanzibar. Comred Hamis Mbeto Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar. Naendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia kutoka Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Spika wa bunge la Iraq ametoa mwito wa nchi ya Siria kurejeshwa katika nafasi iliyokuwa nayo miongoni mwa na mataifa ya kiarabu mwaka elfu mbili kumi na moja na kwa mashinikizo ya muungano wa falme za kiarabu Imarati na Saudi Arabia, kufuatia kuanza mgogoro nchini Siria, Arab League ilichukua hatua ya kusimamisha wanachama wa nchi hiyo ya Kiarabu katika jumuiya hiyo, huku nchi nyingi za Kiarabu zikiamua kufunga balozi zao na kuvunja uhusiano wao wa kidiplomasia na serikali ya Damascus. Muhamed al Halbusi, spika wa bunge la Iraq, amesema hayo leo wakati wa ufunguzi wa mkutano wa muungano wa mabunge ya Kiarabu unaofanyika Baghdad, Iraq, na kubainisha kwamba tunazitaka nchi za Kiarabu zichukue uamuzi wa kuirejesha nchi ya Siria katika nafasi yake miongoni mwa mataifa ya Kiarabu. Katika sehemu nyingine ya hotuba yake, spika wa bunge la Iraq amelaani vikali hujuma na mashambulio ya utawala dhalimu wa Israel dhidi ya taifa linalodhulumiwa la Palestina, na kueleza kwamba kuna haja ya kuwekwa ushirikiano wa pamoja na kwamba mkutano huo ni hatua muhimu katika fremu ya kuimarisha mahusiano na ushirikiano baina ya mataifa ya Kiarabu. Msemaji wa Umoja wa Mataifa ametangaza kuwa ujenzi wa vitongoji vya walowezi wa kizayuni unaofanywa na Israel hawanama, hauna mashiko ya kisheria na kwamba ni ukiukaji wa wazi kabisa wa sheria za kimataifa. Stephen Dujarric amebainisha kuwa Umoja wa Mataifa una wasiwasi mkubwa na mpango wa Israel wa kujenga vitongoji vipya vya walowezi wa kizayuni huko Palestina. Msemaji wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema endapo mpango huo wa Israeli utatekelezwa kutakatwa mawasiliano baina ya maeneo ya kaskazini na kusini ya ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Kadhalika, amesema Umoja wa Mataifa unataka kusitishwa hatua za upande mmoja za Israeli, kwani zinakwamisha kabisa uwezekano wa kupatikana ufumbuzi wa kisiasa hayo yanajiri katika hali ambayo Jumatatu ya tarehe 20 Februari, Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilipasisha rasimu ya azimio linalolaani uamuzi wa serikali ya Israeli yenye misimamo ya kufurutuada ya Benjamin Netanyahu wa kuidhinisha ujenzi wa vitongoji vipya 9 katika ardhi za Wapalestina za ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Na polisi nchini Tunisia wamewatia mbaroni viongozi kadhaa watajika wa upinzani nchini humo, akiwemo Johar bin Mbarek, mmoja wa wakosoaji wakuu wa rais Kais Saidi. Dada wa kiongozi huyo wa upinzani, ambaye ni mmoja wa viongozi wa ngazi za juu wa harakati ya upinzani ya National Salvation Front, NSFT, amewaambia waandishi wa habari kwamba kaka yake ametiwa mbaroni na vyombo vya usalama. Taarifa zaidi zinasema kuwa Isam Chebi, kiongozi wa chama cha Aljumhuri, naye ametiwa mbaroni na anaendelea kushikiliwa na vyombo vya usalama. Kamata kamata hiyo ya vyombo vya usalama dhidi ya wapinzani huko Tunisia inaripotiwa katika hali ambayo hivi majuzi Rais Said Kais Saide aliamua kumpiga kalamu na kusitisha majukumu ya waziri wa ajira na mafunzo Nasruddin Sibi. Hayo ni kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na ofisi ya rais huyo wa Tunisia. Ikumbukwe pia kuwa tarehe 7 mwezi huu wa Februari, rais Kais Saide alimfuta kazi waziri wa mambo ya nje Othman Jirande mwezi mmoja baada ya kumfukuza kazini waziri wa biashara Fadhila Rabihi. Tarehe 25 Julai 2021 Rais Said alipitisha uamuzi wa kuchukua hatua kadhaa zisizo za kawaida, ikiwemo kutangaza kufuta mamlaka ya bunge, kuondolewa kinga ya wabunge, kumfuta kazi waziri mkuu na kuvunja tume ya usimamizi wa katiba huko Tunisia. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kutoka hapa mjini Teheran. Naam, hapa ni Teheran, idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, na haya ni matangazo yetu ya usiku ufuatao. Sasa ni uchambuzi wa kisiasa, kichwa chake cha maneno kinasema: ombi la Umoja wa Afrika la kukatwa uhusiano na utawala wa kizayuni wa Israeli. Nchi 55 wanachama wa Umoja wa Maafrika zimetoa mwito wa kuvunjwa uhusiano wao na utawala wa kizayuni wa Israel na kutaja utawala huo kuwa ni dola la kikoloni. Wakati huo huo, inatarajiwa kuwa wabunge wa Afrika Kusini watapunguza kiwango cha uhusiano wa kidiplomasia na Israel kutokana na mienendo mibaya ya utawala wa kizayuni dhidi ya Wapalestina. Azimio lililotolewa na Umoja wa Afrika mwishoni mwa kikao cha viongozi wa nchi za bara hilo mji ni Adis Ababa, Ethiopia, linasema nchi wanachama zinapaswa kutotambua rasmi hali isiyo halali ya utawala haramu wa Israeli iliyoanzishwa katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu za Palestina, ikiwemo Kuds Mashariki inayokaliwa kwa mabavu ambayo imepelekea kuundika mfumo wa kikoloni na wa kibaguzi. Azimio hilo pia limezitaka nchi wanachama zikate mahusiano ya moja kwa moja na yasiyo ya moja kwa moja ya kiutamaduni, kisayansi na kibiashara na utawala wa kizayuni wa Israeli. Mapendekezo hayo yamo katika tangazo lililowasilishwa kwa nchi wanachama mwishoni mwa mkutano wa hivi majuzi wa Umoja wa Afrika mjini Addis Ababa. Mapendekezo hayo yametolewa baada ya ujumbe wa utawala wa kizayuni wa Israeli kutimuliwa kwa fedheha na askari wa Umoja wa Afrika katika kikao cha Umoja wa Afrika. Askari wa kulinda usalama wa Umoja wa Afrika waliutimua ujumbe wa utawala wa kizayuni wa Israeli ulioingia kilaghai kwenye kikao hicho kwa kutumia majina bandia na vitambulisho vya watu wengine. Kufukuzwa ujumbe wa utawala wa kizayuni katika kikao cha viongozi wa Afrika mjini Addis Ababa kunathibitisha kwamba utawala huo si tu kwamba hauwezi kudai tena kwamba ni mwanachama mwangalizi katika umoja huo, bali kinyume chake, hatua hiyo inadhihirisha kuwa utawala unaoikalia Quds kwa mabavu umefukuzwa na Umoja wa Afrika. Utawala wa kizayuni wa Israel umelaani kitendo hicho na kuzishutumu Afrika Kusini na Algeria kwamba zimechochea mvutano wa kidiplomasia. Hata hivyo, kamisheni ya Umoja wa Afrika imetangaza kuwa mwakilishi wa utawala wa kizayuni wa Israel hakuwa amealikwa kuhudhuria kikao hicho. Musa Faki Mahamat, mkuu wa kamisheni ya Umoja wa Afrika, alisema kuwa mkutano wa viongozi wa umoja huo mwaka jana ulisimamisha hadhi ya Israel ya kuwa mwanachama mwangalizi wa AU na kamati ya wakuu wa nchi iliundwa kushughulikia suala hilo. Ameongeza kwamba hii ina maana kwamba wanachama wa Israel utasitishwa hadi kamati hiyo itakapolijadili suala hilo. Hivyo hatujamwalika mwanadiplomasia yoyote wa utawala wa kizayuni kushiriki katika kikao chetu, alisema. Naamu, hapa ni Tehran, Idhaa Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislam ya Iran, na haya ni matangazo yetu ya usiku. Kuna baadhi ya maoni yenu hapa, wapenzi wa wasikilizaji, yakiwemo yako bwana Isa Musangwa huko Oisha Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nasema na sisi vilevile vile kama huko Tanzania, na sisi huku huwa tunajiunga nanyi kila siku kupitia redio yetu ya umma huku Oisha. Bwana Kipala MC Bulemela wa Kirumba, Mwanza, Tanzania, anasema twapongeza uthabiti na uimara wa kujikamilisha kijeshi, kiulinzi na kimafanikio makubwa sana Korea Kaskazini. Vilevile anasema vile, tunakumbuka mapinduzi mwana mapinduzi Thomas Sankara kama mzalendo wa Afrika, Thomas Sankara wa huko Burkina Faso. Vilevile vile, umeandika Rasia ni rafiki wa kweli wa Afrika. Bwana Shiraalifazli, tunakushukuru. Bwana Mikdadi Mustafa Shomari wa Katavi Tanzania, Abdullah Figo wa Kigoma, Muhamed Ali wa Zanziba, nyote tunakushukuruni. Ufuatao sasa, wapenzi wasikilizaji, ni muhtasari wa habari za dunia, kabla ya kuingia katika sehemu ya pili na ya mwisho ya matangazo yetu kwa usiku huu. Harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina Hamas imesisitiza kuwa jinai za utawala ghasibu wa Israeli zitajibiwa na wana mapambano shupavu wa Palestina na katu hazitobakia vivi hivi bila ya majibu. Kampuni ya gesi ya kupikia Taifa Gesi ya Tanzania imeanzisha rasmi ujenzi wa kiwanda cha naghala ya kuhifadhia gesi ya kupikia ya tani 45,000 katika eneo maalumu la kiuchumi karibu na bandari ya Mombasa nchini Kenya. Spika wa bunge la Iraq ametoa mwito wa nchi za Siria nchi ya Siria kurejeshwa katika nafasi iliyokuwa nayo miongoni mwa mataifa ya Kiarabu. Na msemaji wa Umoja wa Mataifa Stephen Dujarik ametangaza kuwa ujenzi wa vitongoji vya walowezi wa kizayuni unaofanywa na Israel hauna mashiko ya kisheria. Nam, wasikilizaji wapenzi, karibuni sasa kutegea sikio makala maalumu itakayozungumzia siku ya kuzaliwa Imam Zainul Abidin alaihi ssalam. Baada ya hapo tutakuwa na Afrika Wiki hii Afrika wiki hii itafuatiwa na dua ya mwezi huu mtukufu wa Shaaban kabla ya kukuleteni kipande cha kasida. Ni matumaini yetu mtakuwa nasi katika sehemu hii ya pili na ya mwisho ya matangazo yetu kwa usiku huu. Assalamu alaikum, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kuwa nami katika makala yetu ya leo inayokujieni kwa mnasaba wa kuadhimisha siku ya kuzaliwa Imam bin Hussein alaihi salam, aliyepewa lakabu ya Zainulabidin au pambo la wafanya ibada kutokana na wingi wa ibada na kumcha Mungu. Ni matarajio yangu kuwa utakuwa nami hadi mwisho wa makala hii. Karibuni ya mwezi mtukufu wa Shaaban umepambwa na kumbukumbu kumbu za kuzaliwa wanadamu adhimu katika historia ya Uislamu. Tarehe tano Shaaban inasadifiana na siku aliyozaliwa Imamu Ali bin Husein Asajadi alaihi salam, ambaye ni mmoja wa watukufu wa nyumba ya Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam. Hii leo wapenzi wasikilizaji, tunakumbuka siku za kuzaliwa watukufu hawa kwa sababu sira na mwenendo wao daima umekuwa mwongozo na tochi inayoelekeza wanadamu katika saada na ufanisi. Kudurusu historia ya maisha ya watukufu hao walau kwa ufupi, kunawaelekeza wanadamu katika mema na matukufu ya kibinadamu na kuinawirisha roho na nafsi ya mwanadamu. Awali ya yote tunatoa mkono wa baraka na fanaka wa mnasaba kukumbuka siku ya kuzaliwa Imam Sajjad Zainul Abidin alayhi ssalam, tukimwomba Mola karima atuafikishe kuwa miongoni mwa wapenzi na wafuasi halisi wa nyayo za shakhsia huyo ambaye kwa hakika ni pambo la wachamungu. Kipindi cha Imam Sajjad kiliambatana na misukosuko na mashaka makubwa kwa watu wa nyumba tukufu ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa ali wasallam. Katika kipindi hicho nyeti watawala wa Bani Umaya walikuwa na lengo la kupunguza ushawishi na mvuto mahsusi wa Ahlulbeiti wa Mtume mtukufu miongoni mwa Waislamu, na kwa sababu hiyo Ahlulbeit akiwemo Imam Sajjadi na masahaba zake walikabiliwa na hali ngumu kupita kiasi. wakati huo kulihisika haja ya kuanzisha harakati maalum, lakini kwa kuzingatia hekima na busara, Imam Sajjad Zainul Abidin alayhi salam aliamua kupambana na propaganda chafu na zisizokuwa sahihi za Bani Umayya na kuondoa fikra potofu katika Waislamu kwa kubainisha na kueneza fikra za Uislamu halisi na misingi yake. Imam alisisitiza juu ya udharura wa kupambana na dhuluma na uonevu wakati alipokuwa mateka wa utawala Umaya, wa bani Umaya, baada ya kuwa washahidi baba yake imamu Husein alaihi salam katika medani ya Karbala. Daima alihuisha mapambano na malengo ya imamu Husein alaihi salam kwa kutumia mbinu na njia maalum Alifanya jitihada kubwa za kubakisha hai ibra za tukio la Ashura na thamani za mapambano ya Imamu Husein alaihi salam, kuweka wazi maarifa sahihi ya Kiislam na kufichua bidaa na upotoshaji wa watawala wa wakati huo. <todicata> Wapenzi wa wa wa wasikilizaji, jina la Sajad lina maana ya mwingi wa kusujudu. Jina hilo ni moja ya lakabu za Imamu Ali bin Husein alaihi salam. Alikuwa maarufu kwa wingi wa ibada ya kujipinda katika kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu. Kipindi bora zaidi kwa mtukufu huyo kilikuwa ni wakati alipokuwa akijitenga na maisha ya kawaida na kunong'ona na mola Muumba. Imenukuliwa katika historia kwamba Hisham bin Abdul Malik, mmoja kati ya watawala wa bani Umayya, aliwasili Makka kwa ajili ya kuzuru nyumba tukufu ya mwenyezi Mungu. Hata hivyo, kutokana na msongamano mkubwa, Hisham alishindwa kufanya thawafu na kugusa hajarul aswad aliamua kuketi juu ya kiti ya makhsusi alichotengewa kando kando ya msikiti huo. Wakati huo Imam Sajjad aliwasili Masjidul Haram na kuanza kufanya tawaf. Wakati Imam alipofika kwenye hajarul aswad, watu waliona uso wake wa kung'ara, walimfungulia njia ili aweze kukurubia hajarul aswad kwa wepesi. Mmoja wa watu wa Sham aliyekuwa pamoja na Hisham bin Abdulmalik aliyeuliza bwana huyu ambaye watu wote wamemheshimu kiasi hichi ni nani? Hisham ambaye alikuwa na woga wa imamu kutambuliwa na watu alijibu kwa kusema uongo kwamba hamjui imamu alaihi salam. Wakati huu malenga maarufu wa kiarabu Farazdak aliinuka mahala pake na kusema mimi ninamjua vyema mtu huyu. Kisha akasoma mashairi ya kumsifia Imam Sajadi akisema kuwa ni mtu ambaye hata changarawe za Makka zinatambua athari za nyayo zake, ni mtu asiyevunja au kukengeuka ahadi. Farazdak aliendelea kusema kuwa kama tutahesabu idadi ya wachamungu basi Imam Sajjad atakuwa kinara wao, na kama utataka kujua mbora wa watu katika zama hizi basi atatajwa Imam Sajjad alaihi salam. Kama humjui, basi nakuambia kwamba ni mwana wa Fatima na mjukuu wa Mtumi wa mwisho wa Mwenyezi Mungu. Kama mnavyojua wapenzi wasikilizaji, dua ndiyo daraja na kiunganishi cha mwanadamu na mola wake Muumba, na imeusiwa na kusisitizwa mno katika dini ya Kiislamu. Dua ina taathira kubwa kwa nafsi ya mwanadamu na mawasiliano ya kiumbe huyo na mola Muumba. Kupitia dua humlinda mwanadamu na matatizo mengi ya kinafsi na kijamii. Dua ilikuwa moja ya mbinu zilizotumiwa na Imam Sajadi alaihi salam kueneza mafundisho na maarifa sahihi ya dini ya Kiislamu. Alibainisha malengo ya harakati zake kupitia dua na maombi ambazo baadhi yao zimekusanywa katika ya kitabu cha Sahifatu Sajjadiya ambacho ni maarufu kati ya maulama na wataalamu wa maarifa ya Kiislamu kwa jina la Zaburi ya Ali ya Muhammad sallallahu alayhi wa ali wasallam. Moja ya hatua zitakazobakia milele za Imamu Zainul Abidin ni shughuli zake za kijamii Imam alisifika kwa ukarimu na kuwa karibu na watu wanaodhulumiwa na idhoful hal alikuwa akiamka usiku katika giza na kuzunguka nyumba za watu masikini mjini Madina akiwapelekea chakula huku akiwa amejifunga kitamba usoni ili asijulikane. Zohri, ambaye alikuwa miongoni mwa watu mashuhuri wa zama za Imamu Ali bin Husein Zainul Abidin alayhi ssalam, anasema katika usiku mmoja wenye baridi kali inavua na mvua, nilikutana na Imamu Sajjad katika giza la usiku akiwa amebeba kifurushi mgongoni. Nilimuuliza, ewe mwana wa Mtume wa Mwenyezi Mungu, mzigo huo ulioko mgongoni mwako ni nini? Alisema, Ninataka kusafiri na kifurushi hiki ni masurufu ya safari. Nilimwambia, khadimu wangu huyo hapa na anaweza kukusaidia mzigo wako. Imamu alisema, hapana, mzigo huu ninapaswa kuubeba mimi mwenyewe. Zori anasema zilipita siku kadhaa, lakini imamu hakusafiri. Nilipomwona nilimuuliza, kwa nini hukusafiri kama ulivyoniambia? Alisema, ewe Zuhri, maana ya safari niliyokusudia si hiyo unayofikiria wewe, bali ni safari ya kwenda akhera. Jitayarishe kwa ajili ya safari hiyo kwa kujiepusha na maasi na kutenda amali njema. Baada ya kusema hayo, Zuhri alitambua makusudi ya Imam na kwamba kifurushi alichokuwa nacho mgongoni kilikuwa chakula kwa ajili ya watu masikini na hadi hapa, wapenzi wa wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa makala yetu ya leo. Kwa mara nyingine tena, tunatoa mkono wa baraka kwa Waislamu wote kwa mnasaba wa kukumbuka siku ya kuzaliwa mjukuu huyo wa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Afrika Afrika. Hujambo mpenzi msikilizaji, na tumai ubuheri wa afya. Karibu tuangazie japo kwa mukhtasari baadhi ya matukio yaliyogonga vichwa vya habari katika kipindi cha siku saba zilizopita barani Afrika. Miongoni mwa matukio hayo ni pamoja na Nigeria na Djibouti zafanya uchaguzi wa rais na bunge kwa usanjari huo AU yawataka wanachama wake wakate uhusiano na Israel kwa kuifanyia ukoloni Palestina, na Kanisa la Anglikana Afrika latishia kujitenga na Uingereza kwa kubariki ubaradhuli, pamoja na matukio mengine. Karibu. Tuanze na habari ya kutia moyo ambapo Umoja wa Afrika umeendelea kupongezwa kwa uamuzi wake wa kufukuza ujumbe wa ngazi ya juu wa Israel katika mkutano wa AU uliofanyika hivi karibuni huko Adis Ababa, Ethiopia. AU imeziomba nchi wanachama kukata uhusiano wa kisayansi na kiutamaduni na utawala wa kizoni wa Israel hadi utawala huo utakapokomesha sera za ukoloni dhidi ya Palestina. Wajumbe wa utawala wa Israel walitimuliwa kutoka kwenye ukumbi wa mkutano baada ya kuingia bila idhini. Katika kikao hicho, umoja wa Afrika haukuchukua uamuzi kuhusu ombi la utawala haramu wa Israel kuwa mwanachama mwangalizi. Badala yake kilichoshuhudiwa ni nchi za Afrika kueleza misimamo imara dhidi ya Israel kutokana na vitendo vyake vya kinyama dhidi ya watu wa Palestina. Tamko la EU limesema kikao hicho kimeziomba nchi wanachama kukomesha biashara zote za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja, mabadilishano ya kisayansi na kiutamaduni na utawala wa Israel. Katika lugha kali isiyo ya kawaida, Umoja wa Afrika ulilaani kile ilichokiita mienendo ya wakoloni wa Israel katika maeneo ya Palestina yanayokaliwa kwa mabavu kuwabagua Wapalestina kwa misingi ya rangi na dini na kuwapa Waisraeli haki na upendeleo zaidi juu ya Wapalestina ambao ni wamiliki wa ardhi za Palestina. Viongozi hawa wa AU walitoa taarifa wakiunga mkono wanachama kamili wa Palestina katika Umoja wa Mataifa, katika mkutano huo wa 36 wa wa viongozi wa Umoja wa Afrika uliofanyika Adis Ababa, mji mkuu wa Ethiopia. Msemaji wa kamisheni ya AU alisema Umoja wa Afrika haukuwa umetoa kibali wala mwaliko kwa mwanadiplomasia wa Israel aliyetolewa nje ya mkutano huo. Wakati huo huo, Riadh Al Maliki, waziri wa mambo ya nje wa Palestina, anasema hatua hiyo ya AU inaonyesha wazi kwamba Israel haitakiwi popote kutokana na ukandamizaji na sera zake za kibaguzi dhidi ya Wapalestina. Al Maliki alimwakilisha waziri mkuu wa Palestina, al Palestina Muhamad Shtaye ambaye binafsi mwaka jana Alihudhuria kikao cha EU mjini Addis Ababa na kusema kwamba Israel haipaswi kukubaliwa kuwa mwanachama mwangalizi wa EU kutokana na mienendo yake miovu dhidi ya Wapalestina. Israel should never be rewarded for its violation and for the apartheid regime it does impose on the Palestinian people. As an entity, Israel has progressed from extremism to militarism to colonial expansion. This must stop. Kwengineko jumamosi hii, wapiga kura nchini Nigeria walielekea katika masanduku ya kupigia kura kushiriki uchaguzi wa rais wenye mchuano mkali kumtafuta mrithi wa Muhammadu Buhari. Kati ya wagombea kumi na wanane, wanne wanakubaliwa kwa ujumla kuwa ndio wagombea wakuu. Mgombea wa chama tawala cha APC na pia gavana wa zamani wa Lagos Bola Ahmed Tinubu anapambana na mshirika wake wa zamani na makamu wa rais wa zamani wa Nigeria Atiku Abubakar wa chama kikuu cha upinzani cha PDP. Hii ni mara ya sita katika kipindi cha miongo mitatu ambapo Atiku Abubakar anawania urais wa, wa Nigeria. Alikuwa makamu wa rais wakati wa utawala wa Rais Olusegun Obasanjo hadi mwaka elfu mbili na saba. Wagombea 18 wa urais katika uchaguzi mkuu wa Nigeria walitia saini makubaliano ya pili ya amani kwenye mji mkuu Abuja wiki hii na kuahidi kuheshimu matokeo yoyote yatakayotoka ikiwa ni katika jitihada za kuzuia machafuko yanayoweza kutokea kutokana na uchaguzi huo wa Februari 25. Wanigeria milioni 37 wamesajiliwa kuwa wapiga kura na wametimiza masharti ya kushiriki zoezi hilo. Mbali na kuchagua rais, Wanigeria pia wanapiga kura ya kuchagua watunga sheria i yani wabunge 360 na maseneta 109. Iwapo hakuna mgombea ataibuka na ushindi katika uchaguzi wa rais, mchuano huo utaingia katika duru ya pili katika kipindi kisichozidi wiki tatu. Uchumi uliozorota na kero la magenge ya kigaidi haswa Boko Haram ni miongoni mwa masuala muhimu ambayo Wanigeria wanataka yapatiwe ufumbuzi na serikali ijayo. Uhuru Kenyatta anaongoza timu ya waangalizi wa Umoja wa Afrika kwenye uchaguzi huo. Wanatoa mwito wa kudumishwa demokrasia katika uchaguzi huo. Tukisalia katika masuala ya uchaguzi, nchi ndogo ya pembe afrika ya Jibuti Ijumaa hii ilipiga kura pia katika uchaguzi wa bunge ambao umesusiwa na vyama vikuu vya upinzani. Vyama hivyo vimeutaja uchaguzi huo kuwa ni udanganyifu. Vyama viwili pekee ndivyo vinawagombea katika bunge la taifa lenye wabunge 65 la Jibuti, ambapo chama tawala cha rais mkongwe Ismail Omar Gule cha Union for the Presidential Majority kinatazamiwa kupata ushindi kiwepesi. Mbali na hayo wananchi wa Uganda wamefanya maandamano wiki hii kupinga kampeni ya kueneza ubaradhuli na ushoga miongoni mwa vijana wa nchi hiyo ya Afrika Mashariki haya ya Nijeria, huku viongozi mbalimbali mbali wa kisiasa na kijamii barani Afrika wakipinga na kukosoa mashinikizo ya wa Magharibi ya kutaka dunia ikumbatie ufuska huo wa mahusiano ya watu wenye jinsia moja. Miongoni mwao ni Rais Yoweri Museveni wa Uganda ambaye amesisitiza kwa mara nyingine tena kwamba nchi yake haitaunga mkono vitendo vichafu vya mapenzi ya watu wa jinsia moja na kwamba nchi za magharibi zinapaswa kuacha kutwishana misimamo na mitazamo yao na kulazimisha nchi zinazopinga kukumbatia vitendo hivyo ambavyo ni kinyume na maadili, vinakinzana na utamaduni wa kiafrika na ni kinyume na maumbile ya mwanadamu. Waandamanaji nchini Uganda wamesema ufuska huo hauna nafasi katika nchi hiyo ya Kiafrika, kwani Waganda wamefungamana na mila desturi na tamaduni za kiafrika na miongozo ya kidini. Rais Museveni kwa kinywa kipana mara kadhaa ameviambia vyombo vya vi habari vya magharibi usoni kwamba ushoga ni ufuska na tabia yenye kuchukiza na kuvunda. Museveni huyo, bila kutafuna maneno. Hivi karibuni viongozi wa kanisa la kianglikana barani Afrika walitishia kujitenga na kanisa mama la Uingereza kwa kubariki na kuruhusu ndoa na mahusiano ya watu wenye jinsia moja. Uamuzi wa kanisa la Uingereza wa Februari tisa wa kuwaruhusu viongozi wa kianglikana kubariki ndoa za kiraia za watu wenye jinsia moja umekosolewa vikali na wakuu wa kanisa hilo katika nchi za Afrika zikiwemo Kenya, Nigeria na Uganda. Askofu mkuu wa kanisa la nchini Uganda Stephen Samuel Mugalu amesema na hapa nukuu, sisi kama kanisa la Uganda hatuwezi kuunga mkono uamuzi huo, Mungu hawezi kubariki kitu ambacho amekitaja kuwa ni dhambi, mwisho wa kunukuu. Naye askofu mkuu wa kanisa la Anglikana nchini Nigeria Henry Chikuduma Ndukuba amesema historia inakaribia kujikariri, lazima tuofagie uongozi ovu unaobariki dhambi na kuwapotosha wafuasi wa kanisa la Anglikana kote duniani. na Rasia inajiandaa kufungua balozi mpya katika nchi za Afrika. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Rasia Mikhail Bogdanov amesema hayo katika mahojiano na shirika la habari la Sputnik. Mwanadiplomasia huyo amebainisha kuwa kufuatia matokeo ya mkutano wa kilele wa Rasia na Afrika uliofanyika Sochi mwaka 2019 maamuzi yalifanywa ambayo ni pamoja na kupanua uwepo wa kidiplomasia wa Rasia barani Afrika. Amesema Rasia inazingatia masuala ya jiografia na uwepo wa masilahi ya kitaifa na muhimu zaidi, utayari wa upande wa pili wa maingiliano. Bogdanov aidha amesema nchi za Magharibi zinaona uimarishaji wa uhusiano wa Rasia na Afrika kama tusi, kwani haziwezi kuacha sera za ukoloni ambazo kwa miaka mingi ziliwaruhusu kupora utajiri wa Afrika. Mapema wiki hii pia waziri wa mambo ya nje wa Uganda alisema nchi yake haitayumbishwa na mashinikizo yanayotolewa na wakoloni wa zamani katika nchi za Magharibi na kuitaka iwe dhidi ya Rasia, ikizingatiwa uhusiano wa muda mrefu wa pande mbili na Mosco ni muhimu sana kwa Kampala. Haji Abubakar Jeje Odongo aliyesema hayo katika mahojiano aliyofanyiwa na shirika la habari la Ria Novosti pembeni ya mkutano wa AU uliofanyika huko Adis Ababa. Tutakomea hapo kwa leo mpenzi msikilizaji, kutokana na ufinyo wa wakati, hadi juma lijalo, panapo majelo ya kemola. Jina langu ni Husen Hassan, asante na kwa heri. faqad harabtu ilayka wa waqaftu bayna yadayka mustakinan laka mutadharan ilayka rajiyan lima ladayka thawabi, Ewe Mwenyezi Mungu, mrehemu Muhammad na ali zake, unisikize ombi langu ni kuombapo, niitikie wito wangu ni kuitapo na geukia kwangu ninapokunong'oneza, kwani nimekimbilia kwako na nimesimama mbele yako ya nikiwa kwako ni mwhitaji mnyenyekevu, nikitaraji kutoka kwako malipo mema. wataalamu ma fi nafsi watakhburu hajati watarifu dhamiri wala yakhfa alayka amru munqalabi wa mathwaya wama uridu an abdaa bihi min mantiqi wa atafawwahu bihi min talibati wa arjuhu liaqibati, walijua la moyoni mwangu na waielewa haja yangu na waitambua nia yangu wala kwako sio la kufichika langu jambo la la marejeo yangu na makao yangu, na ambayo ni, ni yadhihirishe kwa usemi wangu na kuelezea ya matokeo yangu ninayo ya tarajia. waqad jarat maqadiruka alayya ya sayyidi, Bima yakunu minni ila akhiri umri min sarirati wa alaniyati wa biyadika la biyadi ghayrika ziyadati wa naqsi wa naf'i wa dharri, na yamekwisha pita ulionikadiria e Bwana wangu yenye kunitukia mpaka mwisho wa umri wangu yawe ni asiri na ya dhahiri na ni kwa mkono wako, si kwa mkono wa mwingine, kupata kwangu la ziada au pungufu, la manufaa yangu au la madhara yangu. Ilahi, in Mola wangu, iwapo utaninyima ni nani wa kuniruzuku, na iwapo utanitelekeza ni nani wa kuninusuru? Mola wangu, najilinda kwako kutokana na ghadhabu zako, na kustahili kwangu kuteremkiwa na hasira zako. Mola wangu, iwapo sistahiki kupata rehema zako, Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya intanet ni Pars today com sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib.ir. Mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio at irib.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile whatsapp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98 tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, pobox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.