Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah, mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Mwenyezi Mungu ndiye aliyeziumba mbingu na ardhi na akateremsha maji kutoka mawinguni na kwa hayo akaotesha matunda kuwa riziki kwa ajili yenu na akakutiishieni majahazi yanayopita katika bahari kwa amri yake na akakutiishieni mito na akakutiishieni jua na mwezi maisha yao, na akakutiishieni usiku na mchana, na akakupeni kila mlichomwomba na msichomwomba. Na kama mkihisabu neema za Mwenyezi Mungu, hamtaweza kuzihesabu. Bila shaka mwanadamu ni dhalimu mkubwa asiye shukrani. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji warahmatullahi wabarakatuh. Ni Abdulfatah Musa ninayekukaribisheni katika matangazo haya ya mchana ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanayosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa tano na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa sita kasoro dakika kumi kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi, short waves, na vilevile tovuti yetu ya Pars Today ir sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM redio wa shirika ya Maarifa yenye makao yake mkoani Tanga. Mchana wa leo, mbali na taarifa ya habari na uchambuzi wa kisiasa, tumekuandalieni mawaidha maalum kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa Hadrat Abulfadlil Abbas alaihi salam. Mawaidha hayo yatafuatiwa na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki na kufuatiwa pia na makala ya kila siku ya leo katika historia, na kama ilivyo ada na desturi, tutahitimisha matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za dunia. Imetimia saa tano na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, hapa nchini Iran ni saa sita kamili mchana. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Iran yazindua kombora jipya zaidi la cruise linalofika umbali wa kilomita 1650 Wananchi wa Nigeria wapiga kura kuchagua rais mpya na wabunge. Katibu mkuu wa Jihadul Islami asema damu ya mashahidi itailetea ushindi Palestina. Imeelezwa kuwa hadi miaka kumi ijayo, kazi nyingi za majumbani zitafanywa na akili mashine. Habari kamili. Kombora la Pave ambalo ni kombora jipya zaidi la ardhini la Iran lenye uwezo wa kufika umbali wa kilomita 1650 limezinduliwa na kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC. Brigedia Jenerali Amir Ali Haji Zade, kamanda wa kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, ameeleza katika mahojiano na kanali ya televisheni ya habari ya Iran kwamba kombora la masafa ya mbali la Pave ni kombora jipya zaidi la ardhini la Iran limetengenezwa na kikosi hicho na akaongezea, kwa kusema, mbali na makombora ya Sumar, Huveize na Taloye ya au abu Mahdi, kombora la cruise la Pave limejumuishwa kwenye orodha makombora hayo ya ardhini ya Iran. Kamanda Haji Zade amesistiza kwa kusema vikosi vya ulinzi vya Iran vina uwezo wa kuzilenga manowari za jeshi la wanamaji la Marekani na meli zake za kubebea ndege zikiwa umbali wa kilomita elfu mbili na kubainisha kuwa kilomita hizo elfu mbili ni kwa heshima ya nchi za Ulaya, na kwa hiyo tunatumai nchi hizo nazo pia zitalinda heshima zao. Kamanda wa kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu amebainisha pia kuwa adui hawezi kamwe kuunda mfumo wa ulinzi wa anga wa kuzuia kuzuia kombora la hypersonic lenye kasi zaidi ya sauti la Iran, na akafafanua kuwa kasi ya kombora hilo ni mara 12 hadi 13 zaidi ya kipimo cha kasi ya sauti na lina uwezo wa kushambulia hata nje ya eneo la anga ya kawaida. Kanuni za ulinzi za Iran zinafuata msingi wa kumzuia adui asithubutu kuanzisha hujuma. Na ili kuweza kuweka ngao na kizuizi halisi cha kuzuia hujuma, jambo la msingi na lenye umuhimu mkubwa zaidi ni kuwa na uwezo wa kuaminika wa kijeshi na wasilaha, na kuwa na vikosi imara vya ulinzi vilivyojizatiti kikamilifu. Mnamo Agosti 31 mwaka 2016, Ayatullah Hamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, alipohutubia hadhara ya mawaziri, maafisa, watafiti na wataalamu wa wizara ya ulinzi ya Iran, alisema kuongeza nguvu za kiulinzi na za kushambulia ni haki ya wazi kabisa ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu alisisitiza kwa kusema katika dunia inayotawaliwa na madola ya kibabe na ya kibeberu ambayo yana chembe hafifu kabisa za maadili, dhamiri ya utu na ubinadamu, madola ambayo hayajali asilan kuvamia nchi zingine na kuua watu wasio na hatia, kustawisha sekta za kujihami na ushambuliaji ni jambo la kawaida kabisa, kwa sababu bila madola hayo kudiriki uwezo na nguvu za Iran, usalama hautaweza kupatikana. Mamilioni ya wapiga kura nchini Nigeria wameelekea katika masanduku ya kupigia kura leo Jumamosi kushiriki uchaguzi wa rais wenye mchuano mkali, kumtafuta mrithi wa Muhammadu Buhari ambaye anamaliza mihula yake miwili ya uongozi. Kati ya wagombea wote 18 Mchuano mkali unatazamiwa kuwa baina ya mgombea wa chama tawala cha All Progressives Congress, kwa kifupi APC, ambaye pia ni gavana wa zamani wa Lagos, Bola Ahmed Tinubu, na makamo wa rais wa zamani wa Nigeria, Atiku Abubakar wa chama kikuu cha upinzani cha Peoples Democratic Party, PDP. Hii ni mara ya sita katika kipindi cha miongo mitatu ambapo Atiku Abubakar anawania urais nchini Nigeria. Alikuwa makamu wa rais wakati wa utawala wa Rais Olusegun Obasanjo hadi mwaka elfu mbili na saba. Mgombea wa chama cha Leba Peter Obi anatazamwa kama mwanasiasa wa pembeni na mwanagenzi katika siasa za nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika, ingawaje pia ana umaarufu. Wa Nigeria milioni 37 wamesajiliwa kuwa wapiga kura na umetimiza masharti ya kushiriki zoezi hilo. Mbali na kuchagua rais wa Nigeria, pia wanapiga kura ya kuchagua watunga sheria, yaani wabunge 360 na na maseneta 109. Iwapo hakuna mgombea ataibuka mshindi katika uchaguzi wa rais, mchuano huo utaingia katika duru ya pili inayopasa kufanyika katika kipindi kisichozidi wiki tatu uchumi uliozorota na kero la magenge ya kigaidi hasa kundi la Boko Haram ni miongoni mwa masuala muhimu ambayo Wanigeria wanataka yapatiwe ufumbuzi na serikali ijayo. Katibu mkuu wa harakati ya Jihadulislamu ya Palestina amepongeza mchango wa kijihadi wa mashahidi wa ardhi hiyo katika kukabiliana na adui mzayuni na akasema damu za mashahidi hao ndizo zitaletea ushindi Palestina. Kwa mujibu wa ripoti ya tovuti ya habari ya Palestina Laum, Ziad an-Nakhla, katibu mkuu wa harakati ya Jihadul Islami ya Palestina, amesema hayo katika mazungumzo yaliyofanya kwa njia ya simu na familia za mashahidi wa Nablus na Jenin, ambapo sambamba na kuzifariji familia za mashahidi hao ametoa salamu zake za rambirambi kwa kuwa washahidi wa Palestina hao na kusisitiza kuwa damu ya mashahidi ambayo imewasha mwenge wa mapinduzi, matunda yake yatapatikana kwa ushindi wa Palestina. Anakhla ameongeza kuwa harakati ya Jihadu al Islamu ya Palestina inasimama bega kwa bega na familia za mashahidi na haitaacha kutekeleza jukumu lake la kudumu katika utiifu na uaminifu kwa Wapalestina waliojitoa mhanga na kuendelea kuwafuata mashahidi hao hadi utakapotekelezwa usia wao wa kurejeshwa uhuru na haki kwa taifa la Palestina na umma wa Kiislamu. Inafaa kuashiria kuwa Wapalestina 11 wameuawa shahidi na wengine wasiopungua 100 wamejeruhiwa katika jinai iliyofanywa hivi karibuni na askari katili wa utawala haramu wa kizayoni wa Israeli katika mji wa Nablus, ukingo wa magharibi wa mto Jordan. Taarifa hii ya habari za ulimwengu inaendelea kukujeni kutoka hapa redio Tehran. Stephane Dujarric, msemaji wa Umoja wa Mataifa, amesema umoja huo unakaribisha mpango uliopendekezwa na China kwa ajili ya kukomesha vita nchini Ukraine na kuelezea kama mpango muhimu kwa mujibu wa shirika la habari la Irna. Akizungumza na waandishi wa habari mjini New York hapo jana, Dujaric ameashiria mpango wa suluhu uliopendekezwa na China kuhusiana na vita vya Ukraine, na akasema mpango uliopendekezwa na China ni wa ushirikishaji na uchangiaji nafasi muhimu. Msemaji wa Umoja wa Mataifa ameeleza kwamba wito wa China wa kuzuia matumizi ya silaha za nyuklia ni muhimu sana, na akafafanua kwa kusema Sote tuna wajibu wa kufanya kila tuwezalo ili kufikia suluhu ya haki na uadilifu inayoendana na sheria za kimataifa, mkataba wa Umoja wa Mataifa na azimio la hivi karibuni la baraza kuu. Siku ya Ijumaa, wizara ya mambo ya nje ya China ilizindua mpango wake wenye vipengele 12 wa kusaka suluhu na amani nchini Ukraine, unaojumuisha usitishaji vita na kuhitimishwa vikwazo vya magharibi dhidi ya Rusia na imeelezwa kuwa ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini na tatu, asilimia arobaini ya kazi za majumbani zitakuwa zikifanywa na akili mashine ijulikanayo kwa kimombo kama artificial intelligence, kwa mujibu wa tovuti ya gazeti la New York Times linalochapishwa nchini Marekani. Watafiti wa chuo kikuu cha Oxford wametangaza kuwa ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini na tatu kazi nyingi za majumbani zitakuwa zikifanywa kwa sura ya otomatiki na muda unaotumiwa kwa ajili ya kufanya kazi utapungua kwa wastani wa asilimia 39, kwa mujibu wa utafiti uliochapishwa siku ya Jumatano iliyopita na jarida la kisayansi la PLOS1. Siku ambazo watu hutumia muda wao wote kufanya kazi za nyumbani, yumkini zikaisha hivi karibuni. Watafiti wametangaza kuwa katika kipindi cha miaka kumi ijayo, muda utakaotumika kwenye kazi za nyumbani utapungua kwa asilimia 44 katika kipindi cha miaka kumi ijayo, kiasi kwamba muda unaotumika kuosha vyombo utapungua kwa asilimia 47 na wa kazi za usafishaji na upikaji kwa asilimia 46. Kazi inayoaminika kwamba itafanywa zaidi kwa sura ya otomatiki ni ya ununuzi wa bidhaa za chakula, ambapo asilimia 59 ya mzigo wa kazi hiyo utabebwa na roboti na mfumo wa mahesabu wa algoriti. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu iliyokujeni kutoka hapa Redio Teheran. Na ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa ambao kwa mchana huu utahusu onyo la Ismail Hania kwa Israel kuhusu matokeo mabaya ya kuendeleza vitendo vya utumiaji mabavu. Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, amewapongeza wananchi wa Palestina kwa kuendelea kusimama imara na kutangaza kuwa vita na adui mzayuni vimeingia katika awamu mpya. Hania amesema katika taarifa yake jana Ijumaa kwamba kwa heshima kamili na taadhima tunathamini mahudhurio makubwa ya Wapalestina katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu na maeneo yote ambako wamepaza sauti ya kupigania haki. Taarifa hiyo imetolewa baada ya maelfu ya Wapalestina katika maeneo tofauti kuitikia wito wa kundi la mapambano ya ukombozi la Arin al Usud na kujitokeza kwa wingi barabarani ili kuunga mkono mukawama na mapambano dhidi ya Israel na kulaani jinai za utawala huo wa kizayuni huko Nablus. Kadhalika, kiongozi huyo wa Hamas amesema Taifa la Palestina na mapambano yake ya kishujaa kamwe halitaruhusu mtu yeyote kuzima intifadha inayoongezeka katika ukingo wa magharibi tangu kuanza mwaka huu 2023. Mzozo wa Israel na Palestina umechukua sura mpya. Benjamin Netanyahu, waziri mkuu wa Israel, ameunda serikali yenye misimamo ya, ya kufurutu ada ambapo kuna wanasiasa wenye misimamo mikali zaidi kuliko yeye. Baraza hilo la mawaziri, mbali na kusababisha mgogoro mkubwa ndani ya ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu ambazo zimepachikwa jina bandia la Israel, kiasi cha kukabiliwa na upinzani na malalamiko ya ndani kuliko wakati wowote wa ule, limefanya vitendo vingi vya utumiaji mabavu na mauaji dhidi ya Wapalestina katika kipindi cha miezi miwili iliyopita. Vitendo hivi vya utumiaji mabavu dhidi ya wa Wapalestina hadi sasa vimekuwa na matokeo ya kuhisika katika uga wa kisiasa. Moja ya matokeo hayo ni irada na azma thabiti ya Wapalestina ya kuwa pamoja na mukawama katika kupambana na utawala haramu wa Israel. Katika upande mwingine, hujuma na jinai za kila uchao za Israel dhidi ya wa Wapalestina zimeimarisha moyo wa kutetea utambulisho wa kitaifa miongoni mwa wananchi madhulumu wa Palestina. Matokeo mengine muhimu ni kudhihiri makundi mapya ya mukawama yakiwa ya kizazi kipya. Hata hivyo hili lilikuwa limetokea hata kabla ya kuingia madarakani serikali mpya Netanyahu, na ilikuwa ni radi ya mali dhidi ya utumiaji mabavu wa serikali iliyopita ya muungano huko Israel kufuatia kushadidi ukandamizaji na mauaji katika kipindi cha utawala wa serikali ya sasa ya Netanyahu, harakati za makundi mapya huko Palestina nazo zimeongezeka huku kukishuhudiwa mfungamano imara na madhubuti baina ya makundi na harakati mpya na wananchi wa Palestina, kwa kuzingatia matukio haya mawili ya kuhisika, ambayo ni kuimarika moyo wa utambulisho wa kitaifa na mfungamano baina ya wananchi na makundi ya mukawama yakiwemo yaliyoasisiwa muda si mrefu, Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa ya Hamas, amezungumzia kuibuka jambo jingine la tatu kutokana na ukandamizaji na vitendo vya utumiaji mabavu vya Israel dhidi ya wapalestina kuchukua mkondo na wigo mpana. Hania ameeleza kuwa vita na adui mzayuni vimeingia katika awamu mpya na madhubuti kiasi kwamba vitawaangamiza wavamizi na kuwafukuza kutoka ardhi za Palestina. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya mchana ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti jamhur ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kusikiliza mawaidha maalum yanayokujeni kwa mnasaba wa kuadhimisha siku ya kuzaliwa Hadharat Abulfadl Abbas alaihi ssalam. Mawaidha hayo yanaletwa kwenu na almarhum Shekh Abdullahi Nasir wa Mombasa, Kenya. ameishi kipindi cha miaka kata thelathini na nne au thelathini na tano. Amefariki katika umri mdogo. Leo baadhi ya watu wenye miaka hiyo wanafikiri kwamba umri wao huo ndipo alikouliwa katika vita miakadara. Yeye alizaliwa na Bibi alikuwa akijulikana zaidi maarufu ukolbalini Yani, Ali ndiye alikwenda kumposea mamake Abu Fadhl al-Abbas pamoja na ndugu zake wengine, kenda kuchagulia mke ambaye ataendeleza kizazi kitakachokuwa na sifa ya Imamu Ali, kama ambavyo kizazi cha Bibi Fatima kiliendeleza, tukielewa kwamba Imamu Ali kama wa kwanza katika maimamu ilikuwa ni dharura, ili kuweka mfano mzuri, kizazi chake kiwe na watu ambao watakuwa waonesha kwamba ni watoto wenye mali. Kwa hivyo kaka yake akamtafutia nyumba, na hili ni jambo muhimu sana. Twivi moja katika matatizo yanayotupata sisi katika society zetu ni kwamba yale yaliyowekwa kwamba tuyatafute, tunazotafuta nyumba ya kuwapeleka inga watoto wetu wakinge kuolela yale ambayo ni muhimu kuyaangalia ili kizazi kinachotoka iendelee na ile tabia nzuri. Sisi leo tumepuuza yale mambo yote yaliyowekwa. Watuangalie tabia, historia, bekgraundi ya ile famili unaotaka kuungana nayo. Siku hizi watu wamua kama matetu, na ndiyo ikawa matatizo haya ambayo yatupata dewate baada barama mengi mengi, baada ya mitatu kusikia nyumbani tayari na rui, ni kwa sababu wakati wa kujenga msingi hatukufanya juhudi ya kuhakikisha tumejenga msingi barabara. Sasa kaka yake Imam Ali yale kataka kuzausia nyumba shajaa, kenda katika kabila la Bani Kilab ambalo lilijulikana kwa tabia nzuri na ushujaa, kenda kamposea iliu ili yule ndiye alikuja akamzaa pamoja na ndugu zake wengine, na ni kwa sababu ya kupata nyumba kama ile ndiyo Abulfadl akainukia na kushujaa kama alivyokuwa baba yake. Kwa hivyo katika siku kama ya leo tunapozungumza habari ya mazazi yake, sifa moja kubwa ya kuikumbuka na kutaka kuiga ni sifa ya ushujaa. Abulfadl kapigana vita vyote mtu mmoja upande huu na mtu mmoja upande ule, wakapigana wale sasa. Alipokuwa a yumo katika vita vile, akamtoa akamwambia Muawiya akamtoala, naye pigane ilba kwa sababu ni shujaa, akaona mimi nipigane na mtoto huyu baada ya atinika. Lakini amuona huyu sio, naajakadolea huyu kwanza, tumpe watoto na abfsaasedoli msema, like father like son. Ukiangalia mtu shujaa kama huyu akapigwa na Abu abulfabl, pamoja na kuuliwa na watoto wake, na ukaangalia wakati wa Imam Ali alayhi salam, alipambana na Amr bin Abdi Wudd, wakati ambapo kila sahaba alikuwa akisifiwa kwamba shujaa, Imam Ali aliogopa kupambana pekee yake ndiye aliyejitokeza na yule kumwona Imamu Ali kwamba ni mtoto, akamwambia, mimi sitaki kukuua wewe, wewe ni mtoto wangu, sina haja na wewe. Imam Ali akaambia, mimi nataka kukuua wewe, kama wewe aa, mimi mimi nataka kukuua wewe, na akakasirika, akaingia katika mida kabia na Imamu Ali akamungwa, ndipo Bwana Mtume Uislamu wote umelihili uye ukabili wote upanga wa Zulfiqar ndio kusimamisha Uislamu. Kwa hivyo Abul Fadhl, kwamba ni mtoto wa imamu Ali alaihi salam, ikipatikana ni lazima awe kama baba. Kwa hivyo kaka yake alipokwenda kuposa alikuwa anajua anampeleka imamu Ali nyumba gani na watatokea watoto wa aina gani, na wote ndugu zake wakaja wakasimama imara, mmoja baada ya mmoja, kwa amri ya mama yake. eno nimeanza kwa haya mina almuminina rijali sadaku ma ahadullah alayhi fa minhum man qawa nata wa minhum man yantabir, wama badalu tabdila. Aya hii ilikuwa imeshuka zamani ikuzungumzia masahaba wa tabana mtume sallallahu alayhi wa sallam, lakini Qur'an haikusudi kukuwa na watu wa wakati wa mtume peke yake Qur'an wape na Waislamu wote wote nchi zote. Sisi leo tuna waje wa kufanikisha aya hii, sisi leo tuna waje wa haya yaliyosema kwenye aya hii. Na sisi aya hii Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anasema minal mu'minina rijal, tuwe ni aya hii Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala anasema minal mu'minina rijal, katika waumini na wanaume amen, minal mu'minina rijal fataku maahadu llaha alayhi, wameswalikisha yale ambayo wamemwahidi Mwenyezi Mungu. Fa minhum man kawa nasa, katika hao waumini kuna wengine wameshatekeleza, wameshakufiri ile blei yao, wameshatimiza ile ahadi yao. Katika hao wa minhum man yantadhiru, na katika hao waumini wako wengine wangojea ya kutimiza, hawajapata ile fursa lakini tuaitazamia, itakuja na wao watunite wavemo katika wale rijali. faminhum man kada nata wa minhum man yantawi wa ma badalu tabdila, wala hawakubadilisha chochote. Yani plan yao imekuwa ni imara, wakiwa wamepata opportunity Indimiza, dia, adipada, aku, kila, mas, dinuma, ya kuitimiza ile ahadi yao, kama alivyopata Abu Fadhl Abbas hakurudi nyuma, akatimiza. Na wale ambao hawakupata opportunity wakahuzunika kwa kuwa hawajapata fursa, lakini waitazamia itakuja fursa. Sasa hatari ya mumi ni kwamba yeye hakutimiza ahadi Mwenyezi Mungu, na bado hana nia ya kwamba fursa ikitokea yeye atatimiza. Mumin ana namna hiyo si mumi. Sasa sisi leo kwa aasad gni ahadi gani ambayo Abu Bakr na masahaba wengine wamemtimizia Mwenyezi Mungu? E, ni ahadi gani ambayo sisi kama Waislamu kama wafuasi wa Abu Bakr tunataka kutimiza ahadi ya Mwenyezi Mungu? Muislamu ni yataka aelewe kwamba Uislamu ni ahadi, ni nita ele umewekewa neno, ukiliangalia pengine waliona ni neno dogo. Wewe waambiwa huyu muumini mpaka kuseme la ilaha illallah Muhammadu Rasulullah. Sasa wewe ukishasema hivyo, ni haramu kumwaga damu yako, ni haramu kuvunja heshima yako, haramu kuvunja cheo chako. Wewe moja kwa moja unakuwa ni ndugu na mwingine anayesema la ilaha illallah, moja kwa moja wewe Allah Muhammadu Rasulullah, kila aina ya tafrika, kila aina ya discrimination kwako wewe imeondoka. Mimi nikikuona sikuoni tena wewe ni mwhindi, wewe unioni mimi ni mwafrika, wewe ni ndugu yangu na mimi, kwa amri ya Mwenyezi Mungu. Yule ambaye ni mwafrika mwenzangu yeye si ndugu mbele yako wewe, kwanza umeshakubali huko tayari wa chini ya asiyekuwa Mwenyezi Mungu. Na akitokea ambaye si Mwenyezi Mungu akataka kukufanisha mambo kinyume na Mwenyezi Mungu, wewe utakuwa tayari kupambana na huyo, hata awe na nguvu alina gani, kwa sababu kwa kilima cha la ilaha illa Allah, wewe huamini kwamba mwingine mwenye nguvu kuliko Mwenyezi Mungu. Lakini sasa kuisema, kuitenda ndio. Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala Zamele. Inna sanulqi alayka qawlan thaqila, sisi tutakuteremshia wewe neno zito. Ni kwa sababu leo sisi la ilaha illa Allah hatuisemi kwa dhati, ndio katika kuingia keno mfuasi na mpenzi wa Abu Fadl al-Abbas tatoa roho yake, kafika daraja ya juu, lakini kuna daraja ya chini. Kwanza kuingia katika wafuasi wa Abu Fadl sisi, kila mwaka tumetilia mkazo kwenye ziara, na watu watoka kila mwaka kwenye ziara afini. Ziara imewekwa na ikatiliwa mkazo na sababu zote ahmadullaha alayhi kwamba katika waumini kuna wanaume, Mwenyezi Mungu amewaita wanaume, basi ni watu ambao wamejitolea. Katika waumini kuna wale ambao wamejitolea kusimamisha kusimamisha Uislamu. Mwenyezi Mungu anasema inna sanulqi alayka qawla thaqila. Qur'an imekusudiwa kwa watu, Qur'an imekusudiwa basi kusomwa ikawa kama hata kama mtu mmoja amesoma vizuri na visi, basi ukiona raha Qurani wako, na ikiwa ni kuisoma tu hivi, utaona wale ambao ni maadui wa Uislamu, ha idhaa za kikafiri, utaziona zote ikiwa zimelekezwa kwa Waislamu, zinamkuruliwa kwa kusoma Qurani, kwa sababu Qurani ikiwa itasoma, hata idhaa haiu haiduhu mtu, na ndio sababu waziona idhaa za Uingereza ya Marekani Waislamu walikuwepo za madhaba wa Mtume sallallahu alaihi wasallam, lakini <tipanye> angalia, Qurani inavyotisha unapoi practice wewe. Hukumlazimisha asiye muislamu kuipractice, umeamua wewe kama muislamu mwanamke utabahia. Angalia madola makubwa makubwa yanavyokwenda mbio kukulazimisha tuvue hijabu. Sasa wewe ukusema kwamba sio waislamu lazima waiaa tuweza zungumza maisha ya maimamu wetu na kujaribu kuwa seti wao kama example kwetu sisi, na sisi tulizou amue kuwaiga wao katika zile sifa ambazo ni zao. Tujaribu kuwalea watoto wetu wakulie, wasione kwamba fadhali zile ni kuelezwa tu kwa mdomo zikaishia pale, waelewe kwamba zile ni fadhali zitaelezwa na vigwe tu awe nazo. wa Mombasa, Kenya. Mwadia sasa wakati wa kukuleteni udondozi wa magazeti. Mchana huu tunaanzia huko Tanzania na gazeti la Mwananchi ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari: wafungwa chini ya miaka mitatu watumikie vifungo nje. Ni hoja iliyowasilishwa na katibu mkuu wa mambo ya ndani kwa tume ya haki jinai, akieleza kwamba itapunguza msongamano magerezani. Wasomi waunga mkono pendekezo hilo. Vichwa vingine vya habari ninavyodondoa katika ukurasa wa mbele wa Mwananchi ni Tanzania Kenya ndani ya ramani mpya ya kibiashara; wanafunzi wanne wadaiwa kufa maji wakienda shuleni; na Mbowe amripua silinde kwa usaliti. Tanzania ni neema kongamano na EU ndicho kichwa kikuu cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa gazeti la serikali Habari Leo, kikibeba dondoo zisemazo Ruzuku shilingi bilioni 57 ya EU kuboresha mazingira ya uwekezaji. Benki ya uwekezaji EU nayo yatoa shilingi bilioni 667 mikopo kwa wajasiriamali. Dkt. Mwinyi alika wawekezaji sekta ya kilimo, utalii, uchumi wa buluu Jamvi la Habari limechangamkia habari yenye anwani mabadiliko ya tabia nchi, rais Samia apongezwa mapambano dhidi ya uchafuzi wa mazingira, na ligeukia sasa gazeti la Taifa Tanzania ambalo limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari ya mkasa isemayo aliyewaibia marehemu ajinyonga, ni mmoja wa watuhumiwa wanane wa wizi katika ajali ya basi iliyotokea Mombo. Nipashe kwa upande wake linatupasha kuwa wahadhiri wameibua hoja nyeti: haki jinai wawanyoshe ya kidole polisi, TAKUKURU. Vichwa vingine vya habari ninavyodondoa katika gazeti hilo ni bodaboda mbeba mkaa afa vurugu kwenye kizuizi, na TAKUKURU ya baini rushwa ya ngono sekondari msingi. Na kwa upande wa Tanzania, namalizia na gazeti la wamachinga ambalo katika ukurasa wake wa mbele limekolezea wino mweusi kichwa cha habari, ACT wapaza sauti soko la machinga mwana Nyamala, waitaka serikali walipe fidia wafanyabiashara waliovunjiwa vibanda, meza na kuporwa, waiagiza wizara ya uwekezaji, viwanda na biashara kushughulikia ustawi wa wafanya biashara wadogo hayo akiwa ni ya Tanzania. Kwa upande wa Kenya, naanza na Star ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari: bunge la NASA kwenye vita vya Ruto na Raila, kikao cha Alhamisi cha ahirishwa, vurumai za makelele zikiwa zimefikia kilele, likiambatanisha na picha. Gazeti hilo kama yalivyofanya magazeti mengine kadhaa ya Kenya, lina habari yenye anwani: mke wa rais Rachel Ruto amkaribisha mwenzake wa Marekani Jill Biden. Nation limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye anuani, wizara ya fedha yadaiwa kulipa mabilioni kwa ajili ya ofisi ya Raila au habari nyingine iliyopoa kipaumbele maalum na gazeti hilo, ina kichwa cha maneno, washukiwa kumi wahusishwa na mauaji ya msichana wa chuo kikuu. Jinamizi la udahili wa wanafunzi wa vyuo vikuu ndicho kichwa kikuu cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa Standard, huku Taifa Leo likipa uzito wa kwanza habari yenye anwani matiangi ampu za DCI. Vichwa vingine vya habari vilivyopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo ni pamoja na mkono wa rais Ruto katika Raila kufutwa, huzuni yatanda kwenye mazishi ya mfanyakazi wa NHIF aliyeuawa jijini, na gaidi afungwa miaka 30 jela kwa kupanga kuripua KICC. Leo ikiwa ni Jumamosi, toleo la kila wiki la The East African ilimeupamba ukurasa wake wa mbele kwa picha ya Rais Paul Kagame wa Rwanda ikibeba kichwa kikuu cha habari, vita vya Congo havitapiganwa katika ardhi ya Rwanda, sema Kagame. Na tunatamatishia nchini Uganda, nikianza na Monitor ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari, wezi wa iba shilingi bilioni 860. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo limetoa kipaumbele maalum kwa habari ya kimataifa yenye kichwa cha maneno Februari 24, 2022 siku Rusia ilipoivamia Ukraine. Kwa upande wa Vision kichwa kikuu cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo kinasomeka wabunge wataka shilingi bilioni 19 za ziada kwa ajili ya posho magari, ukurasa wa mbele wa gazeti hilo na habari nyingine yenye anuani uchaguzi 2026, Museveni avunja ukimya kuhusu juhudi za kuwania urais. Vision aidha linazungumzia kile linachokitaja kama kupoa na kupamba moto mgogoro wa mpaka kati ya Uganda na Rwanda. Upenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Tehran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Leo katika historia. Leo ni Jumamosi, tarehe nne Shaban mwaka 1444 Hijria, inaosadifiana na tarehe 25 Februari mwaka 2023 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1418 iliyopita, yaani tarehe 4 Shaban mwaka 26 Hijria, alizaliwa Hadhrat Abbas bin Ali bin Abi Talib, mashuhuri kwa lakabu ya Abulfadl. Mama yake ni Ummulbanin, ambaye aliolewa na Imamu Ali Kaka zake Imam Hasan na Husein na dada yake mtukufu Zeinab alaihi salam. Alimpenda sana kaka yake Husein, bwana wa mashahidi, kiasi kwamba alisabilia kila kitu katika ardhi ya Karbala kwa lengo la kumtetea yeye na risala yake kwa nguvu zake zote. Abbas alifahamika mno kutokana na elimu, ukweli na uchaji Mungu wake. Kutabahari kwake katika elimu kuliwafanya watu wengi warejee kwake kwa ajili ya kutatua maswala mbalimbali mbali ya kielimu. Siku ya kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa Abulfadli Abbas inayojulikana hapa nchini Iran kama siku ya vilema wa vita. Aidha, katika siku ya kuzaliwa mtukufu huyo, watu wa Iran huwa wanawakumbuka na kuwaenzi mashujaa waliosimama imara katika vita vya kulazimishwa vya utawala wa zamani wa Iraq dhidi ya Iran. Kwa mnasaba huu, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inatoa mkono wa baraka kwa Waislamu na wapigania uhuru kote duniani. Siku kama ya leo miaka 1400 iliyopita, sawa na tarehe 4 Shaaban mwaka 440 hijria, alifariki dunia Abu Sa'id abulkhair mtaalamu wa elimu ya kumjua Mwenyezi Mungu yani irfan, na malenga wa Iran akiwa na umri wa miaka 83. Abu Said alizaliwa mwaka 357 hijria na kujifunza elimu ya hisabati na historia ya wafalme aidha alitabahari katika elimu za tafsiri ya Qurani, hadithi na fiqhi, huku akipata elimu ya irfan kutoka kwa wanazuoni mashuhuri wa elimu hiyo wa karne ya 4 na ya 5 hijria. kitabu cha ni moja ya turathi za Abu Said Abulkhair. Aidha, alipendelea sana kusoma mashairi na tarehe 25 Februari miaka 37, iliyopita dikteta wa zamani wa Ufilipino aliyekuwa amejitangaza rais wa maisha Ferdinand Marcos alikimbia nchi hiyo akiwa pamoja na familia yake. Marcos alichukua hatamu za uongozi mwaka 1965. Alidumisha utawala wake wa kidikteta na ukandamizaji nchini Ufilipino kwa himaya na uungaji mkono wa nchi za Magharibi, hususan Marekani. Mwaka 1973 Ferdinand Marcos alijitangaza kuwa rais wa maisha wa Ufilipino. Wakati huo, wananchi katika maeneo mbalimbali walikuwa tayari wameanzisha harakati za mapambano ya kisiasa na kijeshi dhidi ya dikteta huyo. Mapambano hayo yalishika kasi zaidi katikati ya muongo wa 1980 na Februari 25 mwaka 1986 Marcos alilazimika kukimbia Ufilipino. Wapenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran, na kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni sikio kwanza habari za dunia kwa ufupi. Kombora la Pave ambalo ni kombora jipya zaidi la ardhini la Iran lenye uwezo wa kufika umbali wa kilomita 1650 limezinduliwa na kikosi cha anga za mbali cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC. Mamilioni ya wapiga kura nchini Nigeria wameelekea katika masanduku ya kupigia kura leo Jumamosi mosi kushiriki uchaguzi wa rais wenye mchuano mkali kumtafuta mrithi wa Muhammadu Buhari ambaye anamaliza mihula yake miwili ya uongozi. Katibu mkuu wa harakati ya Jihadulislamu ya Palestina Ziada Nakhla amepongeza mchango wa kijihadi wa mashahidi wa ardhi hiyo katika kukabiliana na adui mzayuni na akasema damu za mashahidi hao ndizo zitakazoiletea ushindi Palestina. Msemaji wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Stephen Dujrick amesema umoja huo unakaribisha mpango uliopendekezwa na China kwa ajili ya kukomesha vita nchini Ukraine na kuelezea kama mpango muhimu. Na imeelezwa kuwa ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini na tatu, asilimia arobaini ya kazi za majumbani zitakuwa zikifanywa na akili mashine ijulikanayo kwa kimombo kama artificial intelligence na kwa muhtasari wa habari za dunia, ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa mchana wa leo. Jina langu ni Abdul Fattah Musa, la ziada sina, gheri ya kukwageni nikikutakieni siku njema. Kwaherini.