Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Naapa kwa farasi wanaokwenda mbio wakipuma na wakitoa moto kwa kupiga kwato zao chini, wakashambulia wakati wa asubuhi, wakapeperusha mavumbi makubwa wakati huo, na wakaingia ndani ya kundi la maadui wakapigana. Naapa kwa haya, anasema kuwa bila shaka binadamu si mwenye kumshukuru Mola wake, naye anayajua haya, na ana mapenzi makubwa kabisa ya kupenda mali. Je, hajui watakapofufuliwa waliomo makaburini na yatakapodhihirishwa yaliyomo vifuani? Kuwa Mola wao atawajua sana siku hiyo viumbe vyake vyote. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, warahmatullahi wabarakatuh. Jina langu ni Abdul Fattah Musa, ninayekukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti jamhur ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, yanayosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa mbili na dakika ishirini kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi shortwaves, na vile vile tovuti yetu ya Pars Today ir, sw nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma, Mtwara, Singida, Lindi pamoja na Kahama. Leo ni Jumamosi, tarehe 4 Shaaban mwaka 1444 hijiria inayosadifiana na tarehe 25 Februari 2023 miladia. Kwa asubuhi ya leo, mbali na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa, tumekuandalieni mawaidha maalum kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa Hadhrat Abulfadli l Abbas alayhi ssalam. Mawaidha hayo yatafuatiwa na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za afrika Mashariki, makala ya leo katika historia, na kama kawaida tutahitimisha matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matumaini yangu kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, ambayo baada ya muda mfupi tutaanza kwa taarifa ya habari za ulimwengu. Imetimia saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Hapa nchini Iran ni saa mbili na nusu asubuhi. <muchas> Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Rais Raisi asema Shahidi Suleimani na RGC ni mashujaa wa vita dhidi ya ugaidi. Raia 12 wauawa katika shambulizi la wabeba silaha nchini Mali. Umoja wa Ulaya waidhinisha kifurushi cha kumi cha vikwazo dhidi ya Russia kwa sababu ya vita vya Ukraine. Na bilionea wa Kimarekani Elon Musk amuanika mwanadiplomasia wa nchi hiyo anayechochea vita vya Ukraine. Habari kamili Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amepongeza rekodi ya kuvutia ya jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, katika vita dhidi ya ugaidi na kusema kuwa luteni jenerali Shahidi Kasim Suleimani ni nembo na shujaa wa mapambano dhidi ya magenge ya kigaidi katika eneo la Asia Magharibi. Rais Ibrahim Raisi alisema hayo jana katika mkutano wake na makamanda wa IRGC katika mkoa wa Azerbaijan Magharibi kwa mnasaba wa siku ya taifa ya walinzi na kuongeza kuwa vikosi vya usalama vya Iran daima vimedhamini usalama na kuvunja njama na nyendo ovu za maadui katika eneo. Sayid Raisi amesema maadui wanatiwa wahka na kuviogopa vikosi vya Sepaa, kwa kuwa jeshi hilo la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu siku zote linalinda thamani za kiroho taifa la Iran na nchi hii kwa ujumla. Rais wa Iran amesema, jamhuri ya Kiislamu itaendelea kumwenzi shahidi Suleimani ambaye ni nembo ya kimataifa ya mapambano dhidi ya madola yenye kiburi na ugaidi. Amesema shahidi Suleimani alipambana na kusimama kidete dhidi ya ukandamizaji na dhuluma za mfumo wa kibeberu duniani. Rais Raisi amebainisha kama ninavyomnukuu, ubeberu wa dunia uliunda Daesh na magenge mengine ya kigaidi, lakini uwepo wa jeshi la IRGC umepelekea kudhaminiwa usalama katika eneo wa akali raia kumi na wawili wameuawa katika shambulizi la watu waliojizatiti kwa silaha katikati ya Mali hayo, ameripotiwa na maafisa wawili wa serikali waliozungumza na shirika la habari la Reuters jana Ijumaa na kusema kuwa shambulio hilo lilitokea Alhamisi katika kijiji cha Banka Sal, eneo la Mopti katikati ya Mali. Meya wa mji wa Banka Semolaye Guindo amesema watu waliokuwa na silaha walivamia kijiji hicho na kuanza kuwafyatulia risasi ovyo wana kijiji na kuwaua. Kwa mujibu wa meya huyo, maiti 19 zimepatikana kufikia sasa, huku shughuli ya kusaka miili zaidi ikiendelea kwani kuna baadhi ya wanakijiji walitorokea katika msitu wa karibu. Naye meja wa mji wa Kani Bonzon ulioko jirani na eneo la tukio, Somaila Gwindo amesema hospitali ya kijiji kilichoshambuliwa kimepokea maiti kumi na mbili kufikia sasa. Amesema wavamizi hao mbali na kuwa wanakijiji wamechoma moto pia ya nyumba zao na kusababisha uharibifu mkubwa. Nchi wanachama wa Umoja wa Ulaya zimeidhinisha kifurushi cha kumi cha vikwazo dhidi ya Rusia kwa sababu ya vita vya Ukraine. Tangu vilipoanza vita nchini Ukraine, nchi za magharibi zikiwemo nchi wanachama wa Umoja wa Ulaya zimeiwekea vikwazo Rasia vikiwemo vya sekta ya nishati ambavyo zaidi vimekuwa na taathira hasi kwa nchi hizo kwa kuwaweka watu wao katika hali ngumu. Shirika la habari la Ufaransa limeripoti kuwa ikiwa hakutakuwa na nchi yoyote mwanachama wa EU itakayolalamika, idhini rasmi ya vikwazo hivyo inatarajiwa kupitishwa leo hii. Ni baada ya upinzani wa awali uliokuwa umeonyeshwa na Poland. Maelezo zaidi kuhusu watu binafsi na shakhsia wenye nyadhifa serikalini waliotajwa katika vikwazo hivyo yatachapishwa katika gazeti rasmi la Umoja wa Ulaya. Mwanadiplomasia mmoja wa Umoja wa Ulaya ameliambia shirika la habari la Ufaransa kwamba majina ya watu 120 taasisi na benki tatu za Urusi yameonekana kwenye orodha ya kifurushi hicho cha vikwazo. Taarifa hii ya habari za ulimwengu inaendelea kukujeni kutoka hapa redio Teheran. Mbunge wa bunge la Ulaya amevitaja vikwazo vya umoja huo dhidi ya Rasia kuwa huduma kwa maslahi ya Marekani na uenda wazimu usio na kifani kwa niaba ya watu wa Ulaya. Mike Wallace, mbunge wa Ireland katika bunge la Ulaya, amesema hayo na kuongeza kuwa EU imejidhalilisha na kujitweza kwenye mgogoro wa Ukraine kwa kufuata kibubusa amri na sera za Marekani kwa madhara ya watu wa Ulaya. Wales amesema Wamarekani hawakutaka Ulaya inunue gesi ya bei nafuu kutoka Rusia ili kwa utaratibu huo Washington iweze kuziuzia nchi za Ulaya gesi ya uchafu na kwa bei ya juu mara nne zaidi ya Rusia. Mbunge huyo wa bunge la Ulaya, raia wa Ireland, ameeleza bayana kuwa biashara katika nchi za Ulaya hivi sasa zinapitia kipindi kigumu na kwamba vikwazo vya EU dhidi ya Rusia havijawa na maslahi yoyote kwa nchi za Ulaya. Bilionia wa Kimarekani Elon Musk ambaye ni mmiliki wa mtandao wa kijamii wa Twitter amemtuhumu mwanadiplomasia wa ngazi ya juu wa Marekani kuwa ndiye anayekoleza moto wa vita vya Ukraine. Musk ambaye pia ni afisa mkuu mtendaji wa kampuni ya magari akili mashine na nishati safi ya Marekani ya Tesla amesema hayo katika ujumbe wake kwenye Twitter na kueleza kuwa Victoria Noland, naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani anayesimamia masuala ya kisiasa, ndiye anayeongoza kampeni ya kuchochea vita vya Ukraine. Katika ujumbe huu aliochapisha kwenye ukurasa wake wa Twitter, Elon Musk ameandika hakuna mtu anayesukuma vita hivi zaidi ya Noland. Musk ameunga mkono ujumbe wa twitter wa mwanasaikolojia maarufu wa Canada jordan Peterson ambaye hivi karibuni alichapisha makala inayolaumu utawala wa rais joe Biden wa Marekani kwa kuchochea moto wa vita Ukraine. Na tunakamilisha taarifa hii habari ya habari za ulimwengu, kwa ripoti ya matukio ya kiislamu yaliyojiri juma hili katika nchi za afrika mashariki, iliyoandaliwa na mwandishi wetu wa Zanzibar, aharith Subait. Tuanzie hapa visiwani Zanzibar, ambapo afisi ya kadhi mkuu wa Zanzibar imelipongeza shirika la Direct Aid Zanzibar kwa kufadhili ujenzi wa msikiti katika kijiji cha Michamvi Mnarani na kuondolea usumbufu wa eneo la kufanya ibada wanakijiji hao. Akifungua msikiti huo ulipewa jina la Masjid Nawar, kwa niaba ya Kadhi Mkuu wa Zanzibar, Shekhe Abubakar Ali Muhammed kutoka afisi ya kadhi mkuu wa Zanzibar amesema shirika la Direct Aid limekuwa mstari wa mbele katika huduma za kijamii na usaidizi wa masuala ya dini ya Kiislamu. Aidha, Shekhe Abubakar amewataka maimamu wa misikiti acha tabia ya kuonyesha misimamo inayoleta mizozo katika jamii, jambo ambalo ni kinyume na mafundisho ya dini ya Kiislamu na muongozo wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasalam. Kwa upande wake imamu mkuu wa msikiti huo Shekhe Makame Pongwe ameliomba shirika la Direct Aid kuwajengea madrasa ya Quran wanakijiji hao ili kusaidia kuwajenga watoto wadogo na vijana kimaadili. Akizungumza kwa niaba ya shirika la Direct Aid, mfadhili mkuu wa msikiti huo kutoka Kuwait Shekhe Ahmad Alhafidh amesema wao wako tayari kusaidia kijiji hicho kwa ujenzi wa madrasa na miradi mingine ya kijiji ikiwemo huduma za maji na taka kuitunza miradi ambayo yatapatiwa katika siku za mbele kwa faida ya kizazi kijacho. Jumla ya shilingi milioni 50 zimetumika kwa ujenzi wa msikiti huo na shilingi milioni 9 zimetumika kwa ujenzi wa kisima. Mahakama ya wilaya ya Kibaha, mkoa wa Pwani, nchini Tanzania, wiki hii imewaachia huru Waislamu wanane waliokuwa wanatuhumiwa kufanya vitendo vya kigaidi sehemu isiyojulikana. Walioachiwa ni pamoja na Abdalla Isa Ramadhani, Abdallah Musa Fundi, Abdul Yusuf Nambugwa na Saidi Salum Bai. Wengine ni Athumani Ali Mzee, Idi Suleiman Nyange, Mbaraka Ismaili Mtui na Omar Bakari Mshamu. Waislamu hao ni miongoni mwa watu kumi na saba waliofutiwa mashtaka na mahakama hiyo tarehe 15 mwezi wa pili mwaka huu na kurejeshwa gerezani ili kukamilisha taratibu nyingine kabla ya kuachiliwa huru wenzao waliofutiwa mashtaka ambao bado wapo gerezani hadi pale taratibu zitakazokamilika ni pamoja na Hamisi Yunus Abdullah, Said Ali Faki, Izhaka Rashid Mtutula, Isa Athuman Kisinga, Zuberi Ramadhani Mtumbuka, Sharweni Bakari Kimwaki, Izhaka Said Ali, Abdullah Saidi Mkundi na Swedi Anwar Khatib. Maelfu ya Waislamu nchini Uganda wameshiriki katika maandamano ya amani kupinga ushoga. Mabango katika maandamano hayo yaliyoandaliwa na Baraza Kuu la Waislamu nchini Uganda yametoa wito kwa viongozi wote wa Kiislamu, redio na runinga kuzungumzia kuhusu vita dhidi ya ushoga. Maandamano hayo ya amani yamewakilishwa na makadhi wote wa wilaya nchini Uganda. Baraza Kuu la Waislamu nchini Uganda limeitisha maandamano hayo baada ya Baraza la Dini Mbalimbali la Uganda IRCU kutoa taarifa likielezea wasiwasi wake kuhusu kuongezeka kwa ajenda ya wasagaji mashoga walio na jinsia mbili nchini humo. Na Waislamu nchini Burundi wamesisitizwa kuzidisha ibada katika miezi mitukufu ya Muharam, Rajab, Shaaban na Ramadhani ili kupata ziada ya malipo kutoka kwa mola wao. Wito huo umetolewa na Shekhe Baba Idi wakati akitoa hutuba mbili za swala ya Ijumaa katika msikiti mkuu wa Ijumaa jijini Bujumbura nchini Burundi. Amewakumbusha waislamu kutumia uhai wao katika kuifanyia kazi Quran na mafundisho ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam ili kupata radhi kutoka kwa mola wao. Sambamba na hayo, ameelezea haja kwa waislamu kujiandaa kwa amali nyingi za kheri katika mwezi mtukufu wa Ramadhani unaotarajiwa kuanza mwishoni mwa mwezi ujao. Harith Subait, Redio Teheran, Zanzibar. Asante sana Harith Subeit kwa ripoti yako hiyo, ambayo ndiyo inayotukamilishia taarifa habari za ulimwengu kwa asubuhi ya leo. na ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa ambao utahusu onyo la Ismail Hania kwa Israel kuhusu matokeo mabaya ya kuendelea vitendo vya utumiaji mabavu. Ismail Hania, mkuu wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya mapambano ya kiislamu ya Palestina, Hamas, amewapongeza wananchi wa Palestina kwa kuendelea kusimama imara na kutangaza kuwa vita na adui mzayuni vimeingia katika awamu mpya. Hania amesema katika taarifa yake aliyotoa jana Ijumaa kwamba kwa, kwa heshima kamili na taadhima tunathamini mahudhurio makubwa ya wa Wapalestina katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu na maeneo yote ambako wamepaza sauti ya kupigania haki. Taarifa hiyo imetolewa baada ya maelfu ya Wapalestina katika maeneo tofauti kuitikia wito wa kundi la mapambano ya ukombozi la Arinul Asud na kujitokeza kwa wingi barabarani ili kuunga mkono mukawama na mapambano dhidi ya Israel na kulaani jinai za utawala huo wa kizayuni huko Nablus. Kadhalika, kiongozi huyo Hamasi amesema taifa la Palestina na mapambano yake ya kishujaa kamwe halitaruhusu mtu yeyote kuzima intifadha inayoongezeka katika ukingo wa Magharibi tangu kwanza mwaka huu 2023. Mzozo wa Israeli na Palestina umechukua sura mpya. Benjamin Netanyahu, waziri mkuu wa Israeli, ameunda serikali yenye misimamo ya kufurutu ada, ambapo kuna wanasiasa wenye misimamo mikali zaidi kuliko yeye Baraza hilo la mawaziri, mbali na kusababisha mgogoro mkubwa ndani ya ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu, ambazo zimepachikwa jina bandia la Israel, kiasi cha kukabiliwa na upinzani na malalamiko ya ndani kuliko wakati wowote wa ule, limefanya vitendo vingi vya utumiaji mabavu na mauaji dhidi ya Wapalestina katika kipindi cha miezi miwili iliyopita. Vitendo hivyo vya utumiaji mabavu dhidi ya wa Wapalestina hadi sasa vimekuwa na matokeo ya kuhisika katika uga wa kisiasa. Mmoja ya matokeo hayo ni irada na azma thabiti ya Wapalestina ya kuwa pamoja na mukawama katika kupambana na utawala haramu wa Israel. Katika upande mwingine, hujuma na jinai za kila uchao za Israel dhidi ya wa Wapalestina zimeimarisha moyo wa kutetea utambulisho wa kitaifa miongoni mwa wananchi madhulumu wa Palestina. Matokeo mengine muhimu ni kudhihiri makundi mapya ya mukawama yakiwa ya kizazi kipya. Hata hivyo hili lilikuwa limetokea hata kabla ya kuingia madarakani serikali mpya ya Netanyahu, na ilikuwa ni radi ya mali dhidi ya utumiaji mabavu wa serikali iliyopita ya muungano huko Israel. Kufuatia kushadidi ukandamizaji na mauaji katika kipindi cha utawala wa serikali ya sasa ya Netanyahu, harakati za makundi mapya huko Palestina nazo zimeongezeka huku kukishuhudiwa mfungamano imara na madhubuti baina ya makundi na harakati mpya na wananchi wa Palestina. Wapenzi wa wasikilizaji, mnaendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kutegea sikio mawaidha maalum yatakayoletwa kwenu na almarhum Sheikh Abdullahi Nasir wa Mombasa, Kenya, kwa mnasaba wa kukumbuka siku aliyozaliwa Hadhrat Abulfadhl Alabbas alaihi ssalam. alayhi salam, yani adi ndiye alikwenda kukosea mama yake Abu Fadl al-Abbas, pamoja na ndugu zake wengine, kenda kuchagulia mke ambaye ataendeleza kizazi kitakachokuwa na sifa ya Imam Ali kama ambavyo kizazi cha Fatima kiliendeleza, tukielewa kwamba Imam Ali kama wa kwanza katika maimamu ilikuwa ni dharura ili kuweka mfano mzuri, kizazi chake kiwe na watu ambao watakuwa waonesha kwamba ni watoto wa imani. Kwa hivyo kaka yake akamtafutia nyumba, na hili ni jambo muhimu sana. twizi moja katika matatizo yanayotupata sisi katika sosaiti zetu ni kwamba yale yaliyowekwa kwamba tuyatafute, tunakotafuta nyumba ya kuwapeleka watoto wetu wa kiume kuoa kwa sababu wakati wa kujenga msingi hatukufanya juhudi ya kuhakikisha tumejenga msingi baraba. Sasa kaka yake Imam Ali yale kataka kutauzia nyumba yeishajaa, kenda katika kabila la kalikila ambalo linajulikana kwa tabia nzuri na ushujaa, kenda akamposea ii ili yule ndiye alikuja akamzaa Abulfadl pamoja na ndugu zake wengine, na ni kwa sababu ya kupata nyumba kama ile ndiyo Abulfadl akaingia na kushujaa kama walivyokuwa babake. Kwa hivyo katika siku kama ya leo tunapozungumza habari ya mazazi yake, siku pamoja kubwa ya kuikumbuka na kutaka kuiga ni sifa ya ushujaa. Abulfadl kapigana vita vyote kutoka mtu mmoja upande huu na mtu mmoja upande ule wakapigana wale. Sasa alipokuwa ala yumo katika vita vile, naatinika, Muawiya akamtoa ilas, akamwambia s naye ilban kwa sababu ni shujaa. Akaona mimi nipigane na mtoto huyu baada ya ainika. Lakini amuona huyu sio nankolea, huyu kwanza tumpe watoto uana sasa ndio tunayosema like father like son. Ukiangalia mtu shinjaa kama huyu akapigwa na Abu Lubab pamoja na kuuliwa na watoto wake, na ukaangalia wakati wa imamu Ali alayhi salam alkukambana na mnauu wakati ambapo kila sahaba alikuwa akisifiwa kwamba nishunjaa, aliogorwa kukabana atape ma Ali peke yake ndiye aliyetokeza na yule kumwona Imamu Ali kwamba ni mtoto, akamwambia, mimi sitaki kukuua wewe, wewe ni mtoto wangu, sina haja na wewe. Imamu Ali akamwambia, mimi nataka kukuua wewe. Kama wewe unataka kumuua mimi, mimi nataka kukuua wewe. Na akakasirika akaingia katika midani, katika vita na Imamu Ali akamungwa, ndipo Bwana Mtume sallallahu wakasimama katiana watuliwe a yeye mwenyewe twajiwa kicha jake, namna alivyouliwa, namna alivyosimama imara, wakati ambapo masahaba wote wa Imam Husein wameshughulika na ibada ya usiku, waswali soma Qurani, alono iye alikuwa yeye kakesha juu ya farasi, aani analinda Ahlul Bayt, yeye ndiyo kwenda kwenye satari zote, mlinzi pakitokea hujma Sisi leo tuna wa wakuswalikisha aya hii, sisi leo tuna wajib wa haya yaliyosema kwenye aya hii na sisi kuwe lifyahayahii. Mwenyezimungu subanahu wataalanasema minalmuminina rijal, katika waumini na wanaume, amen ae minalmuminina rijalu sadakumaahadu llaha aleik, wameswalikisha yale ambayo wamemwahidi Mungu man qada nasa, katika hao waumini kuna wengine wameshatekeleza, wameshakuufiri ile plei yao, wameshatimiza ile ahadi yao. Katika hao wa minhum man yantazir, na katika hao waumini wako wengine wangojea fursa ya kutimiza, hawajapata ile fursa, lakini waitazamia itakuja na wao watimize wagemo katika wale rijali Fa minhum man qadha nahbahu waminhum man yantadhiru wama baddalu tabdila, wala hawakubadilisha chochote. Yani pledge yao imekuwa imara, wakiwa wamepata opportunity ya kuitimiza ile pledge yao, kama alivyopata Abul Fadhl Abbas, hakurudi nyuma, akatimiza. Na wale ambao hawakupata opportunity wakahuzunika lakini waitazamia itakuja fursa. Hatari ya mu'min ni kwamba yeye hakutimiza ahadi na bado hana nia ya kwamba fursa ikitokea yeye atatimiza. Mu'min wa namna hiyo si mu'min. Sasa sisi leo tunazungumza ya maa laa a, ahadi gani ambayo a na mazahaba wengine wamemtimizia Mwenyezi ni ahadi gani ambayo sisi kama Waislamu, kama wafuasi wa ulfal tunataka kutimiza ahadi kwa Mwenyezi Mungu? Muislamu yataka aelewe kwamba Uislamu ni ahadi, ni mita bebe, umewekewa neno, ukiliangalia bahiri, pengine waliona ni neno dogo bebe, waambiwa huyu muumini mpaka useme la ilaha illa Allah Muhammadu Rasulullah. Sasa bebe ukisha sema hivyo Bebe, moja moja, ni haramu kumwagwa damu yako, ni haramu kuvunjwa heshima yako, ni haramu kuvunjwa cheo chako. Wewe moja kwa moja unakuwa ni ndugu na mwingine anayesema la ilaha illa Allah. Moja kwa moja wewe unishasema la ilaha illa Allah Muhammadu Rasulullah, kila aina ya tafrika, kila aina ya discrimination kwa wewe inaondoka mimi nikikuona sikuoni tena wewe ni Mhindi, wewe unioni mimi ni Mwafrika, wewe ni ndugu yangu na mimi, kwa amri ya Mwenyezi Mungu. Yule ambaye ni Mwafrika mwenzangu, yeye si ndugu mbele yako, kwa wewe kwanza. Umeshakubali hakuna bwana zaidi ya, uko tayari kuwa chini ya asiyekuwa Mwenyezi Mungu, na akitokea ambaye si Mwenyezi Mungu atataka kukufanisha mambo kinyume na Mwenyezi Mungu, wewe utakuwa tayari kupambana na huyo, hata awe na nguvu aina gani, kwa sababu kwa kilma cha la ilaha illallah, wewe uamini kwa baliko mwingine mwenye nguvu kuliko Mwenyezi Mungu. Lakini sasa kuisema kuitenda, Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala anatuambia katika Qur'an kwa Muzzammil, inna sanulqi alayka qawlan thaqila sisi tutakuteremshia wewe neno zito. Ni kwa sababu leo sisi la ilaha illallah hatuisemi kwa dhati, ndio tukawa namna hii. Wewe ukijiona yale yote yanaoamrishwa na Uislamu huyafanyi, au unachagua haya wataka, haya hutaki, basi ujijue wewe hujalisema neno la ilaha illallah sawasawa, na ujijue wewe hujatimiza ahadi ya Mwenyezi Mungu kuingia katika minal muminina rijali. Kwa hivyo wewe ni mfuasi na mpenze wa Abu Fadl al-Abbas. Abu Fadl al-Abbas tatoa roho yake kafika daraja ya juu, lakini kuna daraja ya chini kwanza, ele kuingia katika wafuasi wa Abu Fadl. Sisi kila mwaka tumetiliwa mkazo kwenye ziara na watu watoka kila mwaka kwenye ziara, lakini ziara imewekwa na ikatiliwa mkazo na sababu zote kwamba katika waumini kuna wanaume, Mwenyezi Mungu amewaita wanaume baki, ni watu ambao wamejitolea. Katika waumini kuna wale ambao wamejitolea kusimamisha kusimamisha Uislamu, ya aleika qaulan thaqila. Qur'an imekusudiwa kuwakwa, Qur'an naekuuziwa basi kusomwa, ikawa kamaaa hatakaa mtu mmoja na nzuri basi Qur'ani yanataka kuwako na ikiwa ni kuisoma tu, hivi utaona wale ambao ni maadui wa Uislamu, haat idhaa za kikafiri utaziona zote ikiwa zimelekezwa kwa Waislamu, zinakuruliwa kwa kusoma Qur'ani, kwa sababu Qur'ani ikiwa itasoma katika idhaa haidhuru haidhuru mtu na ndio sababu waziona idhaa za Uingereza za Marekani na Urusi pamoja kwa makomuni wakipiga ivi bidaatawa kwa Waislamu utaona wafungua wa Qurani, kwa sababu wajua Qurani inayosoma tu katika idaa haina matatiga. Tukiaeso na mashindano ya watu kuisoma Qurani hapa na serikali inakusaidia ya kufunga mabarabara yote, kwa sababu Qurani pale itis, na sivyo ilivyokuwa kwa waislamu waliokue kozabazawa na Mtume sa wl. Lakini angalia Qurani inavyotisha ina vyotisha lazimisha asiye Muislamu uika umeamua wewe kama Muislamu mwanamke utabaki hijabu. Angalia madola makubwa makubwa yanayokwenda mbio kukulazimisha tuvue hijabu. Sasa wewe ukisema kwamba sio Waislamu lazima wakijaa, umesema Muislamu amri ya Qur'an ni habakijaa, kwa hiyo hambebakijaa. Sasa jiulize wewe ni kitu gani kinachotisha? tunakutana tu hapa kama kwa kucheza sherehe au kwa ibada na majina mengine. Tunakutana kusherehekea mzalo wao, makusudio yao ya kuwekwa siku hizi ni kujiangalia sisi tukilingana na wao na mafunzo yao. Haina maana sisi kuzungumza kwa kawajili zao, haina maana sisi kuzungumza jihadi zao misimamo yao, kama basi tuzungumze tukamalize. fadhaili zile ni kuelezwa tu kwa mdomo zikaishia pale. Ni fadhaili zaelezwa na viigwe tu, awe nazo. Hakuna kitu chochote kinachofanya watu fulani ni mashujaa, ni waoga. Hakuna kaumu nzima ni waoga kwa jumla, wala hakuna kaumu nzima ni mashujaa kwa jumla. Shujaa na uoga ni vile. Sasa wenzetu waelewa vizuri sana kwamba njia moja ya wao ya wao kututawala sisi ni kutunyang'anya Wapenzi wasikilizaji, hayo yalikuwa ni mawaidha maalum yaliyoletwa kwenu na almarhum Shekh Abdullahi Nasir wa Mombasa, Kenya. Mada ilikuwa ni kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa kwa Hadhrat Abulfadhl Abbas alaihi ssalam. Karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa magazeti. Jamvi la macho yetu magazetini katika nchi za Afrika Mashariki leo Jumamosi mosi tarehe 25 Februari linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania kwa kudondoa vichwa vikuu vya habari katika kurasa za mbele za magazeti hayo. Naanza na gazeti la Mwananchi ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari: wafungwa chini ya miaka mitatu watumikie vifungo nje. Ni hoja iliyowasilishwa na katibu mkuu wa mambo ya ndani kwa tume ya haki jinai akieleza kuwa itapunguza msongamano magerezani. Wasomi waunga mkono pendekezo hilo. Vichwa vingine vya habari ninavyodondoa katika ukurasa wa mbele wa Mwananchi ni Tanzania, Kenya ndani ya ramani mpya kibiashara wanafunzi wanne wadaiwa kufa maji wakienda shuleni, na Mbowe amripua Silinde kwa usaliti. Tanzania ni neema kongamano na EU ndicho kichwa kikuu cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa gazeti la serikali Habari Leo, kikibeba dondoo zisemazo ruzuku shilingi bilioni 57 ya EU kuboresha mazingira ya uwekezaji Benki ya uwekezaji EU nayo yatoa shilingi bilioni 667 mikopo kwa wajasiriamali. Dkt Mwinyi aalika wawekezaji sekta ya kilimo, utalii, uchumi wa buluu. Jamvi la Habari limechangamkia habari yenye anwani mabadiliko ya tabia nchi, Rais Samia apongezwa mapambano dhidi ya uchafuzi wa mazingira. Naligeukia sasa gazeti la Taifa Tanzania ambalo limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari ya mkasa isemayo, aliyewaibia marehemu ajinyonga, ni mmoja wa watuhumiwa wanane wa wizi katika ajali ya basi iliyotokea Mombo. Nipashe kwa upande wake linatupasha kuwa wahadhiri wameibua hoja nyeti, hakijinai wawanyoshea kidole polisi, TAKUKURU vichwa vingine vya habari ninavyodondoa katika gazeti hilo ni bodaboda: Boda mbeba mkaa afa vurugu kwenye kizuizi, na takukuru ya baini rushwa ya ngono sekondari msingi. Kwa upande wa Tanzania, namalizia na gazeti la wamachinga ambalo katika ukurasa wake wa mbele limekolezea wino mweusi kichwa cha habari, ACT wapaza sauti, soko la machinga Mwananyamala waitaka serikali walipe fidia wafanyabiashara waliovunjiwa vibanda meza na kuporwa, waiagiza wizara ya uwekezaji viwanda na biashara kushughulikia ustawi wa wafanyabiashara wadogo. Kwa upande wa Kenya naanza na Star ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari: bunge la NASA kwenye vita vya Ruto na Raila, kikao cha Alhamisi cha ahirishwa vurumai za makelele zikiwa zimefikia kilele, likiambatanisha na picha. Gazeti hilo kama yalivyofanya magazeti mengine ya Kenya ya leo, lina habari yenye anwani: mke wa rais Rachel Ruto amkaribisha mwenzake wa Marekani Jill Biden. Nation limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye anwani hazina yadaiwa kulipa mabilioni kwa ajili ya ofisi ya Raila. Au habari nyingine iliyopewa kipaumbele maalum na gazeti hilo ina kichwa cha maneno washukiwa kumi wahusishwa na mauaji ya msichana wa chuo kikuu. Jinamizi la udahili wa wanafunzi wa vyuo vikuu ndicho kichwa kikuu cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa Standard, huku Taifa Leo likipa uzito wa kwanza habari yenye anuani Matiangi ampu za DCI. Vichwa vingine vya vi habari vilivyopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo ni pamoja na mkono wa Rais Ruto katika Raila kufutwa, huzuni ya tanda kwenye mazishi ya mfanyakazi wa NHIF aliyeuawa jijini, na gaidi afungwa miaka 30 jela kwa kupanga kuripua KICC. Leo ikiwa ni Jumamosi, toleo la kila wiki la The East African limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa picha ya Rais Paul Kagame wa Rwanda akibeba kichwa kikuu cha habari, vita vya Congo havitapiganwa katika ardhi ya Rwanda. Na tuna tamatishia nchini Uganda, nikianza na monita ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa kichwa kikuu cha habari, wezi wa iba shilingi bilioni mia nane na sitini. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo limetoa kipaumbele maalum kwa habari ya kimataifa yenye kichwa cha maneno Februari 24, 2022 siku Russia ilipovamia Ukraine. Kwa upande wa Vision, kichwa kikuu cha habari kilichopambwa ukurasa wa mbele wa gazeti hilo kinasomeka wabunge wataka shilingi bilioni 19 za ziada kwa ajili ya posho magari. Ukurasa wa mbele wa gazeti hilo una habari nyingine yenye anwani uchaguzi 2026, Museveni avunja ukimya kuhusu juhudi za kuwania urais. Na Vision aidha limezungumzia kile linachotaka au linachokitaja kama ni kupoa na kupamba moto mgogoro wa mpaka kati ya Uganda na Rwanda. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Tehran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Leo katika historia. Leo ni Jumamosi, tarehe 4 Shaban mwaka 1444 Hijria, inaosadifiana na tarehe 25 Februari mwaka 2023 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1418 iliyopita, yaani tarehe 4 Shaban mwaka 26 Hijria, alizaliwa Hadhrat Abbas bin Ali bin Abi Talib, mashuhuri kwa lakabu ya Abulfadl. Mama yake ni Ummulbanin ambaye aliolewa na Imamu Ali Abulfadhli Abbas alikulia katika familia ya watu adhimu kama vile baba yake Imam Ali alayhi ssalam, kaka zake Imam Hasan na Husein na dada yake mtukufu Zeinab alayha ssalam. Alimpenda sana kaka yake Husein, bwana wa mashahidi, kiasi kwamba alisabilia kila kitu katika ardhi ya Karbala kwa lengo la kumtetea yeye na risala yake kwa nguvu zake zote. Abbas alifahamika mno kutokana na elimu, ukweli na uchaji Mungu wake. Kutabahari kwake katika elimu kuliwafanya watu wengi warejee kwake kwa ajili ya kutatua masuala mbalimbali ya kielimu siku ya kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa Abul Fadhl Abbas inayojulikana hapa nchini Iran kama siku ya vilema wa vita. Aidha, katika siku ya kuzaliwa mtukufu huyo, watu wa Iran huwa wanawakumbuka na kuwaenzi mashujaa waliosimama imara katika vita vya kulazimishwa vya utawala wa zamani wa Iraq dhidi ya Iran. Kwa mnasaba huu, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inatoa mkono wa baraka kwa Waislamu na wapigania uhuru kote duniani. Siku kama ya leo, miaka elfu moja na nne iliyopita, sawa na tarehe 4 Shaban mwaka 440 Hijria, alifariki dunia Abu Said Abul Khair, mtaalamu wa elimu ya kumjua Mwenyezi Mungu, yani irfan na malenga wa Iran akiwa na umri wa miaka 83. Abu Said alizaliwa mwaka 357 hijria na kujifunza elimu ya hisabati na historia ya wafalme. Aidha alitabahari katika elimu za tafsiri ya Qurani, hadithi na fiqhi, huku akipata elimu ya irfan kutoka kwa wanazuoni mashuhuri wa elimu hiyo wa karne ya 4 na ya 5 hijria ni moja ya turathi za Abusaid Abulkhair. Aidha alipendelea sana kusoma mashairi. Na tarehe ishirini na tano Februari miaka thelathini na saba iliyopita, dikteta wa zamani wa Ufilipino aliyekuwa amejitangaza rais wa maisha Ferdinand Marcos alikimbia nchi hiyo akiwa pamoja na familia yake. Marcos alichukua hatamu za uongozi mwaka 1965 alidumisha utawala wake wa kidikteta na ukandamizaji nchini Ufilipino kwa himaya na uungaji mkono wa nchi za Magharibi, hususan Marekani. Mwaka 1973 Ferdinand Marcos alijitangaza kuwa rais wa maisha wa Ufilipino. Wakati huo, wananchi katika maeneo mbalimbali walikuwa tayari wameanzisha harakati za mapambano ya kisiasa na kijeshi dhidi ya dikteta huyo. Mapambano hayo yalishika kasi zaidi katikati ya muongo wa 1980, na Februari 25 mwaka 1986 Marcos alilazimika kukimbia Ufilipino. na kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni sikio kwanza, habari za dunia kwa ufupi. Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amepongeza rekodi ya kuvutia jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, katika vita dhidi ya ugaidi na kusema kuwa Luteni Jenerali Kasim Suleimani ni nembo na shujaa wa mapambano dhidi ya magenge ya kigaidi katika eneo la Asia Magharibi. Na kwa akali raia 12 wameuawa katika shambulizi la watu waliojizatiti kwa silaha katikati kati ya Mali. Na kwa muhtasari huo, habari za dunia. Wapenzi wa wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu. Jina langu ni Abdul Fattah Musa. La ziada sina ghairi ya kukuageni, nikikutakieni asubuhi njema. Asanteni na kwa herini. <muchas>