Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Naapa kwa tini na zaituni, na kwa mlima Sinai, na kwa mji huu wenye amani. Bila shaka tumemuumba mtu kwa umbo lililo bora kabisa, alafu tukamrudisha kuwa chini kuliko walio chini lakini wale wenye kuamini na kutenda mema watakuwa na ujira usiokwisha. Basi ni kipi kinachokukadhibishia malipo baada ya kuona haya? Je, Mwenyezi Mungu si hakimu mwadilifu kuliko mahakimu wote? Bismillah rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Masa al kher, mpenzi msikilizaji. Natumai umekuwa na mchana mwema na jioni yako inakuendea vyema. Karibu katika matangazo haya ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Tehran. Hali kadhalika tunasikika hivi sasa moja kwa moja kupitia masafa ya FM ukiwa huko nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa katika mawimbi ya 105.3, Tanga 99.1, Lindi 109 au 101.9, Mwanza 99.7, Kigoma 104.1, Mtwara na vilevile 99.1 vile Singida. Studioni kuendesha matangazo haya ni mimi Hussein Hassan, nikiwa na wingi wa matumaini kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Mpenzi msikilizaji, kama ada tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, na katika safu ya vipindi tumekuandalia Iran juma hili. Hali kadhalika tutakuwa na kipindi maalum ambacho kitakujia kwa mnasaba wa kumbukumbu -kumbu. ya mazazi ya Imam Hasan alihi, Imam Husein alaihi ssalaam. Hali kadhalika tutakuwa na dua ya mwezi Rajab na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia, iwapo muda utaruhusu. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba unaweza kutufuatilia vilevile kupitia tovuti yetu ya Parstoday ir mkwaju sw. Ni kukumbusha pia kwamba una fursa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98903506 7 ni saa moja na nusu magharibi hapa jijini Teheran, sawa na moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki na kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia Lakini kwanza kabisa tupate muhtasari wake. Kiongozi mwadhamu asema jengo imara la uungaji mkono wa wananchi ni hoja kamili kwa wote. Wagombea urais watia saini mkataba wa amani siku chache kabla ya uchaguzi wa Nigeria. na wataalam wasema Netanyahu hana ubavu wa kukabiliana na wanamapambano wa Palestina, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu leo Alhamisi ameonana na wajumbe wa baraza la wataalamu wanaomchagua na kusimamia kazi za kiongozi mwadhamu na kusisitiza kuwa jengo madhubuti na imara la uungaji mkono wa wananchi kwa jamhuri ya Kiislamu ni hoja kamili kwa viongozi na maulama wote. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei amesema hayo na kuongeza kuwa baraza hilo la wataalamu ni muhimu sana na ni nembo ya mshikamano beina ya jamhuri ya Kiislamu, beina jamhuri na Uislamu, vitu viwili vikuu vinavyounda mfumo wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Amesema jengo imara la uungaji mkono wa wananchi kwa mfumo huo wa Kiislamu ni utajiri wa taifa ambao Mwenyezi Mungu amekamilisha hoja zake kwa maulama na viongozi wote wa mfumo huo, hivyo kila mtu anapaswa kufanya juhudi zisizochoka za kuilinda na kuongeza uwekezaji katika hazina hiyo adhimu. Vilevile amesema hadhi, nafasi na umuhimu mkubwa wa Baraza la Wanavyoni Wataalamu ni mkubwa zaidi kuliko taasisi nyingine yoyote ya mfumo wa Jamhuri ya Kiislamu, na kuongeza kuwa baraza hilo ndilo linalomchagua kiongozi mwaadhamu na ndilo linalosimamia kazi zake na ndilo linaloamua linalo kuwepo na kuendelea mazingira ya kiongozi mwaadhamu, na hiyo ni nafasi adhimu na jukumu zito linalobebwa na wajumbe wa baraza hilo. Amesema kulifanyia uadui baraza la wanavyoni wataalamu ni ku ufanyia uadui mfumo mzima wa jamhuri ya Kiislamu, na kuongeza kuwa baadhi ya uadui inaofanyiwa jamhuri ya Kiislamu unahusiana na masuala ya kisiasa na misimamo yake kuhusu baadhi ya mambo kama kadhia ya Palestina, lakini baadhi ya uadui unahusu dhati na mfumo wenyewe wa jamhuri ya Kiislamu. Mwanzoni mwa kikao hicho Sayid Ibrahim Raisi, rais wa jamhuri ya kiislamu ya Iran, ambaye pia ni naibu wa mkuu wa baraza la wanavyoni wataalamu amewasilisha ripoti fupi kuhusu kazi za baraza hilo. Kwingineko, shirika la afya duniani WHO limeonya juu ya miripuko ya magonjwa mengi ambayo inaendelea katika eneo la Pembe ya Afrika huku nchi za eneo hilo zikiwa na uhaba mkubwa wa chakula. Katika taarifa yake kuhusu uhaba wa chakula na hali ya afya katika eneo la Pembe ya Afrika iliyotolewa Jumanne jioni, WHO imesema nchi za ukanda huo zimekumbwa na mgogoro mkubwa wa uhaba wa chakula kutokana na uchache wa mvua pamoja na mafuriko katika maeneo mengine, sambamba na sababu nyinginezo mbalimbali mbali. sehemu moja ya taarifa ya WHO imesema milipuko ya magonjwa mengi inaendelea kushuhudiwa katika eneo la Pembe Afrika nchini Jibuti, uh, Jibuti huko kumradhi. Milipuko ya ugonjwa huo ni pamoja na surua, malaria, dengi na ugonjwa wa kuharisha wa AWD. Shirika hilo limesema kufikia mwezi Novemba mwaka uliopita 2022 takriban kesi 546 za ugonjwa wa surua ziliripotiwa nchini Jibuti. Kampeni mbalimbali mbali za chanjo za hadi mwishoni mwa mwaka jana zilikuwa zimepunguza kwa kiasi kikubwa uambukizaji wa ugonjwa huo na kiwango cha wagonjwa wa surua. Kuhusu nchi ya Ethiopia, WHO imesema kuna hatari ya kuzuka zaidi magonjwa mbalimbali, haswa kwa vile nchi hiyo tayari hivi sasa inakabiliwa na ugonjwa wa kipindupindu na mripuko wa surua katika maeneo yaliyoathiriwa na ukame. Kufikia Desemba 14 mwaka uliopita, takriban kesi 669 za ugonjwa wa kipindupindu ziliripotiwa huko Ethiopia na vifo 24. vya ugonjwa huo. Vile vile, WHO imesema nchini Kenya milipuko ya ugonjwa wa surua imeripotiwa katika kaunti sita na kuongeza kuwa kesi 392 ziliripotiwa nchini humo kuanzia Juni 26 hadi Desemba 31 mwaka uliopita. Katika hatua nyingine wagombea kumi na wanane wa urais katika uchaguzi mkuu wa Nigeria wametia saini makubaliano ya pili ya amani kwenye mji mkuu wa Abuja na kuahidi kuheshimu matokeo yoyote yatakayotoka, ikiwa ni katika jitihada za kuzuia machafuko yanayeweza kutokea kutokana na uchaguzi wa Jumamosi ya kesho kutwa ya Februari 25. Mkataba huo umetiwa saini ili kuhakikisha kunafanyika uchaguzi huru wa haki unaoaminika na ulio wazi wakati na baada ya uchaguzi mkuu wa 2023 na kuweka maslahi ya taifa mbele kuliko maswala binafsi. Makubaliano ya awali yalitiwa saini mwezi Septemba mwaka uliopita 2022, ambayo mkuu wa zamani wa jeshi na jenerali mstaafu Abdusalam Abubakar anasema yamekiukwa mara chungu nzima. Makubaliano ya hivi sasa yameandaliwa na Kamati ya Taifa ya Amani na Kituo cha Uongozi cha kukaa na yalitiwa saini Jumanne mbele ya Rais muhamadu Buhari na viongozi wengine wa Afrika, wa kimataifa na vilevile, wana vile diplomasia. Maafisa wa kamati hiyo wamesema makubaliano hayo yamekusudiwa kuvifunga vyama vya siasa, wagombea na wafuasi wao kufanya fujo, na badala yake watumie njia za kikatiba kama hawaturidhishwa na matokeo ya uchaguzi. Abubakar, mwenyekiti wa kamati ya taifa ya amani, amesema asilimia 44 ya ukiukwaji wa makubaliano ya mwezi Septemba ulifanywa na wasemaji wa vyama vya siasa asilimia 26, na wafuasi wa vyama asilimia 19, na wagombea wa urais wenyewe asilimia 11, na wafuasi wenyewe au wafuasi wenye misimamo mikali, na asilimia 4 umefanywa na wenye viti wa vyama. Kama taifa lazima tukomeshe haya yote, amesema mwenyekiti wa kamati hiyo ya amani ya taifa ya Nigeria. Kinyang'anyiro cha kesho kutwa Jumamosi ni cha kumrithi Buhari na kina mchuano mkali kati ya wagombea kumi na wanane. Wanne wanakubaliwa kwa ujumla kuwa ndio wagombea wakuu: mgombea wa chama tawala cha APC, gavana wa zamani wa Lagos, Bola Tinubu, anapambana na mshirika wake wa zamani na makamu wa rais wa zamani wa Nigeria Atiku Abubakar wa chama kikuu cha upinzani cha Peoples Democratic Party, kwa kifupi PDP. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Kwengineko, wataalamu mbalimbali wa kijeshi wa Israel wametoa maneno makali ya kumlaumu waziri mkuu mwenye misimamo ya kufurutu ada Benjamin Netanyahu na kusema kuwa hana uwezo wa kukabiliana na mashambulio ya makombora ya wanamapambano wa Palestina. Mtandao wa kizayuni wa Wala umeripoti habari hiyo na kwa nukuu wataalamu mbalimbali wa kijeshi wa Israel wakiviambia vyombo vya habari vya utawala huo kwamba makundi ya mukawama ya Palestina yamekuja na mlingano mpya katika medani ya vita na kwamba Benjamin Netanyahu hana uwezo wa kukabiliana nao. Wamesema hivi sasa, tukio lolote lisilo la la kawaida linalofanywa na wazayuni katika eneo la ukingo wa magharibi wa mto Jordan, linajibiwa kwa mvua ya makombora kutoka Ghaza yanayopiga vitongoji vya walowezi wa kizayuni mtaalam mwingine amesema serikali ya, wa mzayuni amesema Netanyahu sasa imeamua kunyamazia kimya mashambulio ya mara kwa mara ya makombora ya Wapalestina na hata majibu yanayotolewa na Israel yanazidi kuwa dhaifu. Wakati huo huo, msemaji wa jeshi la utawala wa kizayuni amesema kuwa ving'ora vya tahadhari vimepigwa katika vitongoji vya walowezi wa kizayuni vya Sderot na Ashkelon baada ya kuanza mashambulizi ya makombora ya wanamapambano wa Palestina huko ukanda wa Ghaza leo Alhamisi. Pia kumeripotiwa taarifa za mashambulizi ya anga ya utawala wa kizono wa Israel katika baadhi ya maeneo ya ukanda wa Ghaza. Majibu ya wanamapambano wa Palestina yamekuja baada ya wanajeshi makatili wa Israel kuvamia mji wa Nablus wa ukingo wa magharibi wa mto Jordan kwa ajili ya kuwatia mbaroni baadhi ya Wapalestina. Wapalestina kumi na mmoja waliuawa shahidi na mia moja na wawili walijeruhiwa katika uvamizi huo wa jana Jumatano wa wanajeshi dhalimu wa Israel huko Nablus. Na Rais Kais Said wa Tunisia jana Jumatano aliamua kumpiga kalamu na kusitisha majukumu ya waziri wa ajira na mafunzo Nasrudin Nsibi. Hayo ni kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa mapema leo na ofisi ya rais huyo wa Tunisia. Huyu tayari ni waziri wa tatu aliyepigwa kalamu na kufutwa kazi na rais huyo wa Tunisia katika muda wa miezi miwili iliyopita. Taarifa hiyo haikueleza sababu ya kufukuzwa kazi. Mbali na nafasi yake ya waziri wa masuala ya ajira, Msibi alikuwa anashikilia pia wadhifa wa msemaji rasmi wa serikali ya Tunisia, na haijulikani nafasi hiyo pia amepokonywa au la. Katika taarifa hiyo, rais wa Tunisia amemteua Munir Ben Rejeba kuwa waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo. Tarehe saba mwezi huu wa Februari, Rais Kais Said alimfuta kazi waziri wa mambo ya nje Othman Jerandi mwezi mmoja baada ya kumfukuza kazi waziri wa biashara Fadila Rabhi. Hali si shwari nchini Tunisia. Katikati ya mwezi huu wa Februari, askari usalama wa nchi hiyo waliwatia nguvuni wanaharakati wengine watatu wa kisiasa wa nchi hiyo. Shirika la habari la IRIB liliripoti kwamba vikosi vya usalama vya Tunisia vimewakamata Nuruddin al Bahiri, Nuruddin Buthar na Lazhar al Akrimi, wanasheria na wanaharakati wa kisiasa wa nchi hiyo ya kiarabu ya kaskazini mwa Afrika. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Haya ni matangazo ya Alhamisi usiku ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi. Karibu sasa ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho hatua iliyochukuliwa haraka na Iran ya kujibu mapigo kwa vikwazo vipya vya Umoja wa Ulaya. Katika kukabiliana na vikwazo vipya vya Umoja wa Ulaya dhidi ya Iran, wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu imetoa orodha mpya ya vikwazo dhidi ya watu na taasisi kadhaa za Umoja wa Ulaya na Uingereza. Vikwazo hivyo ambavyo yamewekewa mashirika ishirini na tatu yakiwemo kumi na tano ya Ulaya na manane ya Uingereza ni pamoja na marufuku ya utoaji viza kukosa uwezekano wa kukanyaga ardhi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kufunga akaunti za benki katika mfumo wa fedha na benki na kuzuia mali na milki katika eneo lililo chini ya mamlaka ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Katika taarifa iliyotolewa siku ya Jumanne na wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeelezwa kuwa kwa mujibu wa idhini iliyopewa na mamlaka husika na kulingana na kanuni na taratibu zinazohusiana na vikwazo katika hatua ya kujibu mapigo, wizara hiyo inawawekea vikwazo watu na taasisi zifuatazo katika Umoja wa Ulaya na utawala wa Uingereza kwa sababu ya kuunga mkono wa ugaidi na makundi ya kigaidi, kuchochea na kuhamasisha vitendo vya vi kigaidi na ukatili dhidi ya watu wa Iran, kuingilia masuala ya ndani ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, kuendeleza vurugu na machafuko nchini Iran, kutangaza uongo na kueneza taarifa potofu kuhusu Iran na vilevile vile kushiriki katika kushadidisha vikwazo vya kidhalimu dhidi ya watu wa Iran ambavyo vinachukuliwa kuwa ni sawa na ugaidi wa kiuchumi. Iran ilichukua hatua siku ya Jumanne ya kulipiza kisasi na kujibu mapigo, ikiwa imepita siku moja tu baada ya umoja wa Ulaya kuchukua hatua siku juma ya Jumatatu ya kuziwekea vikwazo taasisi mbili za Iran na watu 32 akiwemo waziri wa utamaduni na miongozo ya Kiislamu, waziri wa elimu, maafisa wa idara ya usalama wa taifa na wabunge wa majilisi ya ushauri ya Kiislamu yani bunge kwa madai eti ya kuhusika na ukiukaji wa haki za binadamu kufuatia matukio ya miezi ya hivi karibuni na kuibuka machafuko katika baadhi ya miji ya Iran. Umoja wa Ulaya pamoja na Uingereza, Marekani na Kanada ziliyatumia vibaya na kwa maslahi yao matukio hayo kwa kuyachukulia kama fursa kwao ya kuzidisha mashinikizo dhidi ya Iran ikiwa ni pamoja na kuwekea vikwazo vya kiuchumi katika, kufa, katika kufanikisha mpango wao huo, umoja wa Ulaya hadi sasa umeshaidhinisha vifurushi vitano vya vikwazo dhidi ya maafisa na taasisi za Iran. Hatua ya kupitisha vifurushi kadhaa vya vikwazo dhidi ya Iran inaonyesha kuwa taasisi na tawala za magharibi zimeamua kushadidisha mashinikizo ya kiuchumi kwa lengo la kuchochea zaidi manung'uniko na malalamiko ndani ya Iran sambamba na kuzidisha mashinikizo ya kisiasa dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu. Hii ni redio Tehran, na kabla ya kuingia katika ngo ya pili ya matangazo haya ya kukuletea vipindi uh, mpenzi msikilizaji, lisome hapa maoni mawili matatu. Sheikh Muhamad Mubarak Omar Shahbal wa Pangani, Tanga, Tanzania anasema, baada ya salamu, Waislamu tunajiandaa kuupokea mwezi mtukufu Ramadhan, baada ya mpaka hii leo kuwa tuko katika Shaban tukufu. Mwezi wa Shaban unao mema na matukufu mengi na makubwa kwa Waislamu, na pia mwezi wa Shaban ni mwezi wa kujiweka sawa a, mwezi wa kujiweka sawa sawasawa, kwa ajili ya Ramadhan tukufu inayoingia hivi karibuni inshaallah. Asante sana. A, hapo ntaukatia ujumbe wako kutokana na ufinyo wa wakati. Asante sana pia, imam Saif Ali Muhammad yupo Ujiji Kigoma, Tanzania naye anafuatilia pia matangazo. Asante sana, asante sana pia, Nasor wa Shumba Vyamboni Pemba huko Uh, visiwani Zanzibar, nasema asalamu alaikum. Kutokana na kuzidi kumwaswi Allah ni sababu mojawapo kubwa, uh, ya kuondolewa kwa neema za Allah. Naomba waislamu wote duniani tulete istighfar kwa wingi, Allah atasikia kilio chetu. Asante sana na amin kwa dua yako hiyo, uh, Nasor ukiwa Viamboni Pemba Zanzibar, asante sana pia. Sherali Fazil anafuatilia matangazo haya akiwa Dar es Salaam, Tanzania, anasema viongozi wa Magharibi wasiokuwa na maadili ya kibinadamu katika maamuzi yao ya kila siku, inaonyesha dhahir utumiaji wa haki za binadamu msemo kwa maslahi yao tu. Asante sana, Sherali, ukiwa hapo da Mjambo wapenzi wa usikilizaji, na karibuni kutegea sikio kipindi hiki maalumu kinachokujieni kwa mnasaba wa kuzaliwa Imam salam, wa kuzaliwa Imamu Husein alaihi ssalam, mjukuu wa Bwana Mtume Muhammadi sallallahu alihi wa, alihi wasallam. Karibuni Husein, Tarehe tatu mwezi Shaabani mwaka wa nne hijiria mji wa Madina ulishuhudia mazazi ya mtoto kutoka familia ya utume. Hii ni familia ambayo baada ya kushuka aya ya Tathir ambayo ni aya 33 ya Surat Ahzab, kwa mara kadhaa, mtukufu Mtume Muhamadi sallallahu alaihi wa alihi wasalam alikuwa akiwasalimia na kuwaita watu wake kuwa ni Ahlulbeiti Nubuwa, yaani watu wa nyumba ya utume. Katika siku ya furaha ya tarehe tatu mwezi Shaabani, mtukufu Mtume alikuwa amesimama kando ya chumba cha Bibi Fatimatu Zahra alaihi ssalam akisubiri kuchomoza nuru ambayo si nyingine ila ni kuzaliwa Imamu Huseini alaihi ssalam. Na wakati mtoto huyo alipozaliwa mjumbe wa Allah Muhammadi sallallahu alaihi waalihi wasalam alipaza sauti kwa kusema, ewe Asma, niletee mwanangu. Biasma akasema, ewe mtume wa Mwenyezi Mungu, bado sijamsafisha. Mtume akauliza katika hali ya mshangao, kwani wewe ndiye unaimsafisha hapo Bi Asma akawa amediriki malengo ya mtukufu Mtume kwa kusema vile, na kisha akamleta Imamu Husein Alaihi Ssalam kwa mjumbe wa Allah. Mtume alimkumbatia na kumbusu, na kisha akaanza kuzungumza taratibu na mtoto mchanga huyo ambaye ndiyo kwanza alikuwa amezaliwa. Tazama kitabu cha Biharul Anwar, juzu ya ishirini na tatu. Wapenzi wasikilizaji, sanjari na kutoa mkono wa kheri na baraka kwa kuzaliwa Imamu Husein alayhi ssalam, na kukaribisheni kujumuika nami katika dakika hizi chache za kipindi hiki ambacho tutazungumzia kwa ufupi nafasi na fadhila za mtukufu huyo. Karibuni. <mulia> Kwa hakika Imamu Husein alaihi salam alikuwa kipenzi cha Bwana Mtume Muhamad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Mtoto huyo Husein alaihi salam aliweza pia kupata kumbukumbu kumbu nzuri kutoka kwa babu yake huyo Mtume Muhamad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Wakati mwingine mtoto huyo alikuwa akipanda mabegani kwa Mtume, na wakati mwingine Mtume alikuwa akimbeba mikononi mwake na kwenda naye huko na huko. Watu wote walikuwa wakishuhudia namna mjumbe huyo wa Allah alivyokuwa akibusu paji la uso wa imam Imamu Husein alaihi salam. Mbali na hapo Kufu Mtume alikuwa akizungumza na mtoto huyo kwa lugha ya kitoto, kwa mapenzi ya hali ya juu. Mapenzi hayo yalifikia kiasi cha kuwashangaza hata masahaba wa Mtume. Hata hivyo, nabii wa Allah alikuwa akiweka wazi sababu ya yeye kufanya hivyo kwa kusema, upole na mapenzi yaliyofichika moyoni mwangu ni zaidi ya kile mnachokishuhudia nyinyi dhahiri. Tazama Biharul Anwar, juzu ya 43. Kwa maneno hayo mtume aliweka wazi uhakika huu kwamba mapenzi yake kwa mtoto huyo hayakuwa mapenzi ya kawaida, kama vile ambavyo pia hayakuwa ya kifamilia tu, bali yalikuwa ni mapenzi yaliyotokana na Mwenyezi Mungu Mtukufu. Kama mnavyojua, mtukufu mtume sallallahu alihi wa alihi wa salam, hakuwa mtu wa kawaida kama watu wengine. Kwa mujibu wa Qurani tukufu, nabii Muhammad hakufanya jambo wala kutamka kitu kwa matamanio yake binafsi. Qurani inasema, wala hatamki kwa matamanio yake, hayakuwa hayo ila ni ufunuo uliofunuliwa. Suratu Najmi aya ya tatu na ya nne. Ni katika mtazamo huo ndipo Mwenyezi Mungu akasema, hakika ninyi mnayoruzawa njema kwa mtukufu mtume wa Mwenyezi Mungu kwa anayemtaraji Mwenyezi Mungu na siku ya mwisho na akamkumbuka Mwenyezi Mungu sana Aya ya ishirini na moja. Aidha, mapenzi hayo ya hali ya juu ya Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam kwa Imamu Hussein ni swala ambalo limebainishwa katika vitabu tofauti vya Ahlusunna Waljamaa. Katika moja ya riwaya kumepokelewa kuwa kundi moja la watu lilikuwa linaenda na Mtume katika dhifa, wakiwa wanatembea njiani, Nabii Muhammad akamwona Husein alaihi ssalam. Mtukufu Mtume akataka kumkumbatia. Hata hivyo, Husein akawa anacheza na babu yake huyo kwa kukimbia upande huu na ule. Mtume akatabasamu kwa mandhari ile, na hivyo naye akawa anamfuata mtoto huyo kwa kukimbizana naye hadi pale alipomshika na kumkumbatia na kisha akambusu. Mtume akawageukia hadhira na kusema, enyi watu Tambueni kwamba Huseni anatokana na mimi na mimi ninatokana na Huseni. Yeyote atakayempenda Huseni, basi Mwenyezi Mungu naye atampenda. Mwisho wa riwaya. Tazama kitabu cha Musnad Imam Ahmad, juzu ya nne. Katika upande wa pili Imamu Husein alaihi ssalam alikuwa ni mwenye shakhsia ya hali ya juu kwa pande zote tofauti, katika ukamilifu na ubora na hata katika ibada alikuwa mtu aliyepiga hatua kubwa miongoni mwa watu. Mjukuu huyo wa Mtume alikuwa akizingatia sana ibada kiasi kwamba tangu alipokuwa mtoto mdogo na hata alipokuwa akikabiliana na ujahili wa Bani Umaya katika mahala na wakati daima alikuwa akimsabihi, akimshukuru na kumtakasa sana Mwenyezi Mungu Mtukufu, sanjari na kujishughulisha pia na kusoma Qur'ani Tukufu. Akizungumzia ibada yake, mwanaye Imam Sajjad alayhi salam, yani Ali bin Hussein, anasema baba yangu Hussein bin Ali alikuwa akipitisha usiku kwa kurukuu na kusujudu sanjari na kunong'ona na Mwenyezi Mungu, na kila siku alikuwa akifanya ibada Yasu. Mbali na ibada ya Imamu Husein alaihi salam, pia alikuwa msimamizi wa matukufu ya dini na mlinzi wa suna za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Mtukufu huyo katika kufikia malengo ya Kiislamu hakuwa na shinikizo au kikwazo chochote ambacho kingerudisha nyuma azma yake hiyo. Aidha, moja ya sifa maalum za mtukufu huyo ni kupigania uhuru, kupambana na dhulma na ukandamizaji. Si tu kwamba Imamu Huseni alikuwa mshindi katika kukabiliana na dhulma pia alikuwa mwasisi wa mwenendo wa uhuru na ubinadamu ambaye wapigania uhuru wote na uadilifu wanapaswa kufanya harakati zao kwa kuiga mfano Imamu Husein alaihi ssalam. Hivyo ndivyo mtukufu huyo alivyoamiliana na siasa mbovu na za uongo zilizoambatana na dhuluma na ukandamizaji za Bani Umaya, ambapo walipotakiwa kuchagua moja njia mbili ambazo ni ima kukubali kuishi chini ya udhalili na dhuluma, au njia ya ushujaa na ambayo ilisafisha historia kwa kuuawa kwake. Shahidi Imamu Huseini Alaihi Ssalam alisema kama ninavyonukuu, kamwe suala hilo halitatokea na Huseini hawezi kukubali kuwa chini ya udhalili. Ni katika hali hiyo ndipo mtukufu huyo akasimama imara katika kukabiliana na dhuluma ya mtawala Yazid mwana wa Muawiya. Kuheshimu shahsia za watu ni sifa nyingine iliyotuama katika maisha ya Imamu Husein, ambapo si tu kwamba alikuwa akichukia kuwafanyia watu dharau, bali pia alikuwa akihisi aibu juu ya swala hilo. Imepokewa riwaya kwamba mtukufu huyo alimwona mtu mmoja alikuwa hajui kutawadha. Imamu Huseni alihitaji kumwelekeza namna bora ya kutawadha, lakini hata hivyo alihisi aibu, hivyo akamtaka ndugu yake Hasan alaihi ssalam ambaye alikuwa ni kaka yake, waweze kushindana kutawadha kwa njia sahihi na wakati huo wapate kumfundisha mzee huyo namna bora ya kutawadha Hivyo wakamtaka mtu yule aweze kuwa mwamuzi baina yao, baada ya kila mmoja kutawadha kwa njia sahihi mbele yake. Hatimaye yule mzee akafahamu kuwa yeye ndiye aliyekuwa mkosaji na hivyo akasema, nyote wawili mmetawadha vizuri, na mimi ndiye ambaye nilikuwa sijui kutawadha kwa njia sahihi, mmenifanye niweze kufahamu njia bora ya kupata udhu. mwisho wa riwaya. Aidha, Imamu Husein alaihi ssalam anasifika pia kwa kuchunga haki za watu wengine. Imenukuliwa kuwa mtu mmoja kwa jina la Abdurrahman alimfundisha suratu Lfatiha mmoja wa watoto wake. Baada ya kazi hiyo, Imamu Husein alaihi salam akampatia kiasi cha dinari elfu moja nguo elfu moja na zawadi nyinginezo kama haki yake kwa kazi yake hiyo bora. Wakati mwalimu yule aliposhangazwa na zawadi zile na namna gani mtukufu huyo alivyochunga na kuheshimu haki ya kimaanawi ya walimu, imamu akamwambia kwa kusema, zawadi hizi ni chache kwa adhama na utukufu wa kazi yako ya Moja ya sifa nyingine maalum za mtukufu huyo ni upole na mapenzi ya hali ya juu kwa watu wengine, hususan kwa watu wale ambao walikuwa wakikumbwa na misukosuko ya kimaisha au matatizo mengineyo. Kuhusiana na swala hilo, imepokea kuwa Imamu alimzuru Osama bin Zaidi nyumbani kwake. Imamu akamwona Osama katika hali ya huzuni nyingi, na hapo akamuuliza sababu ya huzuni yake. Wakati huo, Osama akaamua kuweka wazi kiini cha huzuni yake kwa kusema, nina haki za watu juu yangu, ninadaiwa, na ninatamani kabla sijafariki dunia niweze kuwa nimelipa deni la watu. Baada ya hapo, Imamu Huseni akaamuru haraka deni la Osama lilipwe, na baadaye Osama fariki dunia akiwa ni mwenye furaha. Wapenzi wasikilizaji, muda uliotengewa kipindi chetu hiki maalum cha kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa mjukuu wa bwana mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam umefikia tamati. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Iran juma hili. Hamjambo, wapenzi wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii ambayo huangazia baadhi ya matukio muhimu ya Iran wiki hii, na kati yatakayoangazia leo ni pamoja na viongozi muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu wazikosoa nchi za Waislamu kwa kufumbia macho kadhia ya Palestina, Iran yaweka vikwazo vya kulipiza kisasi dhidi ya umoja wa Ulaya na Uingereza na mashindano ya kimataifa ya Qurani tukufu ya Irani yafanyika Teheran na Mkenya ashika nafasi ya pili. Karibuni. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amezikosoa nchi za Kiislamu kwa kutochukua hatua yoyote ya maana juu ya kadhia ya Palestina. Ayatola Sayyid Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya kiislamu, amesema Palestina ingali kadhia kuu kwa umma wa kiislamu. Taifa hilo limewekewa mzingiro wa kikamilifu na watu wasio wa kawaida, bali na kundi la watu waovu na mafasiki. Hata hivyo, nchi za kiislamu zimeendelea kuwa watazamaji tu. Kiongozi mwadhamu aliyesema hayo Jumaa mosi hapa mjini Teheran katika mkutano wake na maafisa na wajumbe wa nchi za Kiislamu walioshiriki kwenye mashindano ya kimataifa ya Qurani Tukufu. Mashindano haya yamefanyika kwa mnasaba wa kumbukumbu ya kubaathiwa na kupewa utume Mtume alihi alihi, amebainisha kuwa kuendelea kufumbia macho na kunyamazia matatizo ya Palestina na hata kushirikiana na utawala huo wa kizayuni unaozikalia kwa mabavu ardhi za Palestina kumezidhoofisha nchi za Kiislamu. Viongozi mwadhamu wamekosoa baadhi ya madola ya Kiarabu kwa kushindwa kusimama kidete mkabala wa utawala haramu wa Israel na kusisitiza kuwa jamhuri ya Kiislamu itaendelea kuunga mkono kwa kila namna wananchi madhulumu wa Palestina. Amefafanua kwa kusema kuwa kusalia kimya juu ya kadhia ya Palestina kumehudhuru ulimwengu wa Kiislamu. Kimya hicho cha serikali za Kiislamu mkabala wa uvamizi huo ambao ni uvamizi pia dhidi yao na umma wa Kiislamu, na hata kuunga mkono uvamizi huo, na baadhi wamefanya hivyo hivi karibuni, kumezidhoofisha nchi hizo na hata kuziweka katika madhila. Ayatullah Sayyid Ali Khamenei amebainisha kuwa iwapo serikali za Kiislamu zingelisimama kidete juu ya kadhia ya Palestina tokea mwanzo na wapambane basi, hali katika eneo la Asia Magharibi bila shaka ingelikuwa tofauti, na umma wa Kiislamu leo ungelikuwa madhubuti na wenye umoja zaidi. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu wamesema jamhuri ya Kiislamu ya Iran itaendelea kuliunga mkono taifa la Palestina kwa njia zozote zile. Jamhuri ya Kiislamu Jamhuri ya, ya Kiislamu inapaza sauti ya yaliyomo moyoni mwa taifa linalodhulumiwa la Palestina, na inafanya hivyo kwa njia ya wazi kabisa. Sisi hatumwogopi yeyote na tunatamka haki kwa sauti kubwa. Sisi tunaliunga mkono na tunalihami taifa la Palestina na tunatamka wazi kuwa tunawaunga mkono wa Palestina. Hili ni jambo ambalo limepelekea maadui Rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema kuwa taifa la Iran limefanikiwa kusambaratisha njama za maadui kwa mukawama na mapambano pamoja na istikama ya kupigiwa mfano. Saidi Ibrahim Raisi ameyasema hayo katika kikao hicho cha viongozi wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, mabalozi na wawakilishi wa nchi za Kiislamu pamoja na wageni walioshiriki kwenye mashindano ya kimataifa ya Kurani Tukufu walipoonana na kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Jumamosi kwa mnasaba wa sikukuu ya Mabath ya kupewa utume Mtume wetu Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Aidha, ametumia fursa ya hotuba hiyo fupi kuwashukuru wananchi wa Iran kwa kufanya hamasa nyingine kubwa ya kusambaratisha njama za adui wakati wa matembezi ya kuadhimisha mwaka 44 wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu Iran. Rais wa Iran amesema baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, maadui kama ilivyokuwa katika zama za mwanzoni mwa Waislamu walianza kulivamia taifa la Iran kwa vita vya kijeshi, kiuchumi, kisiasa na kipropaganda, lakini kwa mahesabu yao mabovu na ghalati kuhusu taifa la Iran, mda wote njama zao zimefeli ameashiria pia njama za hivi karibuni za maadui dhidi ya taifa la Iran na kusema, Muhasibi galat kardan. Ishtibahi kwa mara nyingine walifanya makosa ya kimahesabu. Taifa la Iran limesimama kidete mbele ya njama na fitna. Taifa la Iran kwa muono ambali, limethibitisha kuwa liko katika medani. Katika fitna hizi za kiuchumi, viongozi kwa msaada wa wananchi, tutaweza kuvuka salama hali hii, insha Allah. Iran imetangaza kuweka vikwazo vya kulipiza kisasi dhidi ya idadi kadhaa ya watu binafsi na mashirika katika Umoja wa Ulaya na Uingereza. Wizara ya mambo ya nje ya Iran ilitangaza hatua hizo katika taarifa yake siku ya Jumanne. Wizara hiyo ilionya Jumatatu kwamba italipiza kisasi dhidi ya hatua kama hizo zilizochukuliwa hapo awali na Baraza la Umoja wa Ulaya na Uingereza dhidi ya idadi kubwa ya wa Wairani na taasisi za Kiirani kutokana na hatua ilizochukua jamhuri na ya kiislami ya Iran kukabiliana na ghasia zinazoungwa mkono na mataifa ajnabii zilizozuka katika baadhi ya miji ya Iran mnamo Septemba mwaka jana. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Iran ilitaja baadhi ya sababu za kupitishwa hatua hizo kuwa ni uungaji mkono wa Umoja wa Ulaya na Uingereza kwa ugaidi na vikundi vya kigaidi na uchochezi wao wa vitendo vya ugaidi na unyanyasaji dhidi ya watu wa Iran. Mashirika ya usalama ya Iran yamepata ushahidi kuwa mashirika ya kijasusi ya Marekani na madola ya mengine ya magharibi yalihusika katika kuchochea ghasia hizo. Na wiki hii mashindano ya 39 ya kimataifa ya Qurani tukufu yamefanyika nchini Iran ambapo yalifunguliwa Jumamosi na spika wa Majilisi ya Ushauri ya Kiislamu bunge la Iran Mohamed Bakir Kalibaf na kufungwa Jumatano na rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran Said Ibrahim Raisi. Washiriki hamsini na wawili kutoka nchi 33 walichuana katika fainali ya mashindano hayo mjini Teheran. Aidha, jumla ya wasomaji na wahifadhi Qurani tukufu 149 kutoka nchi 80 wakiwemo wanaume 114 na wanawake 35 walishiriki katika duru ya mchujo ambayo ilifanyika kwa njia ya interneti. Katika mashindano ya mwaka huu, kategoria ya kuhifadhi Qurani tukufu kwa wanaume, nafasi ya kwanza imeshikwa na Sina Tabahi wa Iran, huku Ustad Abdul Halim Abdurahim wa Kenya akishika nafasi ya pili na mwakilishi Bangladesh ameshika nafasi ya tatu. Aidha, katika kitengo cha wanawake cha kuhifadhi Qurani mwakilishi wa Ghana Amina Ibrahim ameshika nafasi ya kwanza. Akihutubu katika sherehe za kufunga mashindano hayo, rais wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesisitiza kuhusu umuhimu wa umoja katika umma wa Kiislamu na hal kadhalika amesema Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaweza kuwa kituo kikuu cha kueneza utamaduni wa Qurani tukufu duniani. Na tumepata fursa ya kuzungumza na mwakilishi wa Kenya katika shindano hayo Ustadh Abdurahim Abdurahman, ambaye ameshika nafasi ya pili katika kategoria ya kuhifadhi, na alikuwa na haya ya kusema. Mashallah, yani nilikuwa hapo elfu mbili na kumi na nane kama sijakosea, na mabadiliko naona ni mengi sana yani, yani, msabaka ilivyokuwa na saa hii ni tofauti kubwa sana yani katika maandalizi na katika e, mashindano yenyewe na katika majaji wanavyojaji ni kuna mabadiliko makubwa na kuna maendeleo makubwa. Idadi imepunguzwa katika mchujo wa kwanza ambapo ulifanyika mashindano makali sana, na katika kitengo chetu tumechaguliwa yani watu kumi na tatu peke yake. Sasa hiyo pia ni yani, kuboresha mashindano na kusahilisha yani, washiriki na washindani kuweza kuingia kwa urahisi na kila mtu kupata nafasi yake inshallah. Na wakati uliposhiriki mwaka elfu mbili kumi na nane nafikiri ulikuwa katika kategoria ya wanafunzi, hivi sasa nafikiri unashiriki kitengo cha watu wakubwa. Hebu tufahamishe, tokea wakati huo mpaka wakati huu ni mafanikio gani umeweza kuyapata au ni usawiku umeweza kupata katika Uh, kira na tahfidhi ya Qur'an alhamdulillah kwanza tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwamba ametubariki uh, yaani kuhifadhi kitabu chake na maneno yake na uh, kujiboresha yani kibinafsi hiyo kwa kila mwanadamu yani ni lazim kwake uh, alhamdulillah katika tahfidh nilikuwa hifdhi yangu yaani haijamakinika vile wakati ule kama wewe mwenyewe unakumbuka lakini alhamdulillah saa hii kidogo uh, nimefanya murajaati nyingi sana nimekaa na mashaikh kubwa kubwa ambao sijawahi kukutana nao kabla wakati ule, okay. E, ili waweze kunisahihisha, yani kimatamshi, kitajwidi na kimambo mengine mengi na pia nimejinyongeza katika kuelewa mambo na adha na makamati sautia ambayo ilikuwa sijui kitambo. Alhamdulillah, tunamshukuru Mwenyezi Mungu hayo. Naam, wapenzi wasikilizaji, na kwa mahojiano hayo tuliyofanya na Ustaz Abdulrahim Abdulrahman wa Kenya aliyeshika nafasi ya pili katika mashindano ya kimataifa ya Qurani ya Iran ndio tunafika mwisho wa makala yetu ya Iran juma hili. Kwa leo, ni matumaini yangu kuwa mmeweza kunufaika, na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. fakad harabtu ilaika wawakaftu bayna yadaika mustakinan laka mutadharan ilaika rajia lima ladaika thawabi, Ewe Mwenyezi Mungu, mrehemu Muhammad na Ali zake, unisikize ombi langu ni kuombapo, niitikie wito wangu ni kuitapo nageukia kwangu ninapokunong'oneza, kwani nimekimbilia kwako na nimesimama mbele yako, ya nikiwa kwako ni mhitaji mnyenyekevu, nikitaraji kutoka kwako malipo mema. wataalamu ma fi nafsi watakhbur hajati watarifu dhamiri wla yhfa lik mr munlbi wmthwai m rid an ubdi bhi mn mntiqi wtfwh bhi mn tlbti wrjuh laqibti, Walijua la moyoni mwangu na waielewa haja yangu na waitambua nia yangu wala kwako sio la kufichika langu jambo la, la marejeo yangu na makao yangu, na ambayo ni, ni yadhihirishe kwa usemi wangu na kuelezea ya matokeo yangu ninayo yatarajia. waqad jarat maqadiruka alayya ya sayyidi Minni ila umri min wa yadi wa wa wa, na yamekwisha pita ulionikadiria, ee Bwana wangu yenye kunitukia mpaka mwisho wa umri wangu yawe ni asiri na ya dhahiri na ni kwa mkono wako, si kwa mkono wa mwingine, kupata kwangu la ziada au pungufu la manufaa yangu au la madhara yangu. Ilahi, in kharamtani faman dhal ladhi yarzukuni Mola wangu, iwapo utaninyima ni nani wa kuniruzuku, na iwapo utanitelekeza ni nani wa kuninusuru? Mola wangu, najilinda kwako kutokana na ghadhabu zako, na kustahili kwangu kuteremkiwa na hasira zako. Mola wangu, iwapo sistahiki kupata rehema zako, basi wewe ni laiki yako kunipa kwa fadhila za ukwasi wako. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku, asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya intanet ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahili radio at irib.ir. Mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio arib r, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 98935654 nane saba anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, Pobox 19395 stroke 6767 Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.