Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Mwenye kurehemu. Naapa kwa mji huu wa Maka, nawe utashuka katika mji huu ambao wamekutoa na utahalalishiwa, na naapa kwa kila kilichozaa na kila kilichozaliwa, kuwa tumemuumba mtu katika tabu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote atakayeweza kumtia mkononi? Anasema, nimeharibu mali nyingi kwa ajili ya kuupinga Uislamu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote amwonaye? Je, hatukumpa macho mawili na ulimi na midomo miwili, na tukambainishia zote njia mbili, iliyo njema na iliyo mbaya? Je, ameukata huo mlima, yaani njia nzito wa kumfikisha kwenye njia za peponi na nini kitakujuilisha huo mlima wako kufikisha kwenye njia za peponi? bismillahi rahmani rahim. Wassalamu alaikum wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, popote pale matangazo yanapowafikia. Na niliyoko katika meza ya matangazo asubuhi hii ya leo ni mimi Asmahani Ghanima Muhammed. Na leo ikiwa ni siku njema kabisa tuliojaliwa na Mola Muumba, ni Alhamisi ya Februari 23 2023 ambayo ni sawa na tarehe pili Shaban 1444 hijiria. Tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kujalia uhai na afya njema, tunasema amin ya rabilalamin alamin. Hatujasahau wenzetu wako majumbani, wanaugua kwa masiku ma, miezi, miaka, wako mahospitalini. Tunamwomba Mwenyezi Mungu awape shifaa na warejee katika hali zao za kawaida, amin na asubuhi hii nitafungua matangazo kwa taarifa ya habari za kimataifa na kikanda, ambapo uchambuzi wetu wa kisiasa studioni utahusu juhudi za kuweka mwafaka wa makundi mbalimbali mbali ya kisiasa kwa ajili ya uchaguzi huko Libya. Tutakuwa na kipindi cha baraza ya wa wasikilizaji itakaofuatiwa na makala yetu ya Najul Balaga. Hii ni makala fupi lakini iliojaa maarifa tele itakaofuatiwa na udondozi wa magazeti tukidondoa baadhi tu ya habari muhimu katika baadhi ya magazeti ya Afrika Mashariki hii leo, na makala yetu katika historia iko pala pake, tukikaribia kuhitimisha matangazo. Karibuni na imetimia saa mbili na nusu kwa wakati wa hapa Tehran. Na kwanza nawakaribisha wapendwa wasikilizaji, katika vichwa vya habari. Mkuu wa kikosi cha Kudsi cha IRGC asema Irani imezuia njama za Marekani za kudhibiti Asia Magharibi. Atiku Abubakar, mgombea kiti cha urais Nigeria, anajaribu tena karata yake katika uchaguzi wa jumamosi kesho kutwa. Wazayuni maghasibu wapanga mashambulizi makubwa dhidi ya msikiti wa al-Aqsa wakati wa Pasaka. na Nebenzia asema mlipuko wa Nord Stream ni ugaidi wa kimataifa, pamoja na habari nyingine. Karibuni kwa nami na sasa ni habari kamili. Tunaanza na hapa Iran. Kamanda wa kikosi cha Quds cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu IRGC amesema Iran imefanikiwa kukwamisha majaribio ya Marekani ya kutaka kujikita katika eneo la magharibi mwa Asia na kuyaweka mataifa ya eneo hili chini ya udhibiti wake. Brigedia Jenerali Ismaili Kaani aliyasema hayo katika hotuba yake kwa baraza la wataalamu katika mji wa mkuu wa Iran, Tehran, siku ya Jumatano. Alisema ingawa rais wa, wa zamani wa Marekani Donald Trump alikiri waziwazi, wazi wazi kuwa Washington ilitumia dola trilioni saba na askari wake wasiopungua elfu saba wameuawa nchini Afghanistan. Kilichopelekea kushindwa kwa mradi huo mkubwa ni mfumo wa wa wa Kiislamu wa Iran na utamaduni wa mapinduzi ya Kiislamu, amesema. Bila kujali njama mbaya zinazopangwa na maadui hasa Marekani na utawala wa kizayuni wa Israel, Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inaendelea na mkondo wake wa maendeleo na sasa imekuwa na ushawishi katika eneo la dunia na imeweza kupata mafanikio makubwa chini ya mfumo wa Kiislamu. Kamanda huyo wa IRGC ameashiria kwamba watawala wa Marekani walibadilisha stratejia zao eneo la magharibi mwa Asia, kwa ushirikiano wa baadhi ya nchi za eneo hili na kuunda kundi la kigaidi la Daesh aani. Amesema kundi potovu la Daesh lilikuwa na uwezo wa kubadilisha hali ya eneo hilo kwa faida ya wa Wamarekani. Hata hivyo, kwa sababu ya juhudi na kujitolea muhanga Luteni Jenerali Kasim Suleimani, njama hiyo ya kinyama iligonga mwamba. Kamanda mkuu wa kikosi cha Kuds cha IRGC aidha ameeleza kwamba kuuawa kwa gaidi luteni jenerali Suleimani kulikuwa mwanzo wa hatua mpya ya uadui wa serikali ya Marekani dhidi ya mapinduzi ya Kiislamu Irani, ambayo ni pamoja na vita mseto vya kiuchumi na vya vyombo vya habari ambavyo bado vinaendelea. Marekani ilimua kigaidi jenerali Suleimani aliyekuwa kamanda wa kikosi cha IRGC Kuds na Abu Mahdi Al Muhandis, naibu kamanda wa kikosi cha kujitolea cha wananchi wa Iraki cha Lashdu Shabi katika shambulio la kigaidi la ndege zisizo na rubani karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa Bagdad mnamo Januari tatu mwaka elfu mbili na ishirini. Makamanda hao wawili waliouawa washahidi wanapendwa na mataifa ya Kiislamu kwa kulitokomeza kundi la kigaidi la Daesh linalofadhiliwa na Marekani katika eneo na katika eneo la Asia Magharibi, hususan Iraki na Siria. Atiku Abubakar, makamu wa rais wa zamani wa Nigeria, kwa mara nyingine tena anawania wadhifa wa ngazi ya juu katika uchaguzi wa rais wa nchi hiyo uliopangwa kufanyika Jumamosi, kesho kutwa. Hii ni mara ya sita katika kipindi cha miongo mitatu Atiku Abubakar anajaribu kila awezalo kuwa rais wa Nigeria. Mgombea huyo wa urais aliye na umri wa miaka 76 anapeperusha bendera ya chama cha Peoples Democratic Party DPDP katika uchaguzi wa rais wa kesho kutwa, akichuana na Bola Tinubu wa chama cha All Progressives Party ACP na Peter Obi, mgombea wa tatu kutoka chama cha Leba. Atiku Abubakar ni Mwislamu akitoka kabila la Fulani, kitu anachofanana na rais wa sasa wa Nigeria, Muhammad Buhari. Atiku Abubakar alikuwa tayari ni mfanyabiashara aliyefanikiwa kabla ya kuingia katika siasa huko Nigeria katika mwongo wa tisini. Aidha, alikuwa makamu wa rais wakati wa utawala wa Rais Olusegun Obasanjo hadi mwaka elfu mbili na saba. Mgombea huyo wa kiti cha urais katika uchaguzi wa kishokutwa nchini Nigeria. E, tangu aondoke mamlakani nchini humo amekuwa akijaribu kugombea kiti cha rais kupitia vyama mbalimbali mbali, ambapo mwaka 2015 aligombea urais kupitia chama cha APC. Mwaka 2019 tena Atiku Abubakar aliingia kwenye kinyang'anyiro cha urais akipeperusha bendera ya chama cha PDP huku akijinadi akijinadi kwa kauli mbiu yake ya ifanye Nigeria ifanye kazi tena. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii kutoka Radio Tehran. Makundi na mashirika ya Kiyahudi yenye misimamo mikali yametoa wito kwa Wazayuni yakiwataka kuushambulia msikiti wa Al-Aqsa katika mji unaokaliwa kwa mabavu wa Kuds yani Jerusalem kwa mnasaba wa Pasaka ya Kiyahudi, Pasova au Pesakh. Pasaka ya Kiyahudi inasadifiana na wiki ya tatu ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, Aprili tano hadi kumi na tatu. Pasova ni kati ya siku kuu muhimu zaidi za dini ya Uyahudi. Kwa mujibu wa itikadi za Mayahudi, sikukuu hiyo inakumbusha jinsi wana wa Israel walivyotolewa kwenye utumwa huko Misri. Makundi na mashirika ya Kiyahudi yenye misimamo mikali yametoa wito wa kushambulia msikiti wa Al-Aqsa siku ya Pasaka na yameandaa vifaa na huduma maalum kwa washiriki katika hujuma hiyo, ikiwa ni pamoja na usafiri wa bure. Sambamba na hayo, makundi na asasi hizo zimetaka polisi ya utawala wa kiziwini wa Israel kuwatia nguvuni watoto wote wa Kipalestina wanaocheza katika uwanja wa msikiti wa Al-Aqsa. Mashambulizi dhidi ya msikiti wa Al-Aqsa yameongezeka kwa asilimia 16 tangu mwanzoni mwa mwaka mpya wa Kiibrania, yapata miezi mitano iliyopita ikilinganishwa na mwaka wa kabla yake, tangu utawala wa kizayuni wa Israel ulipokalia kwa mabavu ardhi ya Palestina ya ukingo wa magharibi wa mto Jordan, ikiwemo Al-Quds mashariki mwaka utawala huo umekuwa ukiweka vikwazo dhidi ya haki ya Wapalestina ya kuabudu katika eneo hilo. Mwakilishi wa kudumu wa shirikisho la Russia katika Umoja wa Mataifa amesema milipuko iliyotokea kwenye mabomba ya gesi ya Nord Stream 1 na Nord Stream na Stream 2 ni ugaidi wa kimataifa. Tarehe 27 Septemba mwaka jana kuliripotiwa uharibifu mkubwa kwenye mabomba ya Nord Stream na wataalamu wa matetemeko ya ardhi wa Uswidi walirekodi milipuko miwili mnamo Septemba 26 kando ya njia za mabomba hayo. Kulipuliwa kwa mabomba ya Nord Stream 1 na 2 kulishusha chini usafirishaji wa gesi na kuvuja kwa bidhaa hiyo katika Bahari ya Baltika. Vasil Nebenzia, mwakilishi wa kudumu wa Russia katika Umoja wa Mataifa ameliambia Baraza la Usalama la umoja huo kwamba kama wengi wenu mnakumbuka, tangu wakati huo ilikuwa wazi ni nani alihusika na kitendo hichi cha ugaidi wa kimataifa. Mwanadiplomasia huyo wa Rasha pia ameashiria umuhimu wa kufunguliwa mashtaka dhidi ya wahusika wa hujuma ya Nord Stream ili kuzuia mwanzo wa enzi za machafuko na uharibifu usiotasawarika kwa wanadamu wote. Shirikisho la Rasia limefungua kesi ya kuchunguza kitendo hicho cha ugaidi wa kimataifa mnamo siku ya Jumatano tarehe 8 Februari. Ripota mchunguzi wa Marekani Seymour Hersh alitoa ripoti yake ya uchunguzi aliyofanya akishitumu serikali ya Washington kuwa ndiyo iliyohusika na miripuko iliyotokea Septemba mwaka jana kwenye mabomba ya kusafirisha gesi ya Nord Stream 1 na 2. Kulingana na chanzo cha habari cha kuaminika kilichozungumza na Hersh, mada za milipuko ziliwekwa kwenye mabomba makuu katika bahari ya Baltic mnamo Juni mwaka jana na wazamiaji wa jeshi la Marekani kwa kutumia kivuli cha mazoezi ya kijeshi ya shirika la kijeshi NATO, na kisha yakaripuliwa baadaye kwa kutumia rimoti kutokea mbali na mkuu wa shirika la nishati atomiki la Iran amesema maafisa wa shirika la kimataifa la nishati atomiki IAEA wamekuwa wakifanya mazungumzo kutembelea na kukagua vituo vya nyuklia vya Iran tangu Jumanne iliyopita kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA la hapa nchini. Jana Jumatano, pambizoni mwa kikao cha baraza la mawaziri, Muhammad Islami aliwafahamisha waandishi wa habari kwamba mapatano ya nyuklia ya JCPOA yalifikiwa kati ya kundi la P5+1 na jamhuri ya kiislamu Irani ili kujenga uaminifu, lakini pande kuu za mkataba huo hazijatekeleza majukumu yao. Mapatano ya JCPOA, JCPOA yaliyofikiwa mwaka 2015 yalikuwa baina ya Irani na wanachama watano wa kudumu wa baraza la usalama la umoja wa mataifa yaani Uingereza, Ufaransa, Marekani, China, Rusia pamoja na Ujerumani na mwakilishi wa umoja wa Ulaya. Marekani ilichukua hatua ya upande mmoja kujiondoa katika mapatano hayo mnamo Mei mwaka elfu mbili kumi na nane na ikaiwekea Irani vikwazo, na kwa msingi huo ikavuruga mapatano ya JCPOA. Hey, na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa asubuhi hii kutoka idhaa ya Kiswahili, Radio Teheran. Nawakaribisheni sasa wapendwa wasikilizaji, popote pale matangazo yanapowafikia, popote mlipo, mjiunge nami katika uchambuzi huu wa kisiasa ambao na kichwa cha maneno kinachosema juhudi za kuweka mwafaka wa makundi ya kisiasa kwa ajili ya uchaguzi nchini Libya. Katika hali ambayo Libya ingali inakabiliwa inakabwa ko na jinamizi la mgogoro mkubwa wa kisiasa, mjumbe maalum wa Umoja Mataifa katika nchi hiyo ameatolea mwito makundi ya kisiasa ya nchi hiyo kufikia mwafaka na kauli moja kuhusiana na kuitishwa uchaguzi mwaka, uchaguzi mwaka huu sambamba na kuongeza ushirikiano kwa minaajili ya kuhitimisha mkwamo wa sasa wa kisiasa ulioikumba nchi hiyo. Abdullahi Bathil, mjumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Libya, ameashiria mwenendo wa kukaribiana maoni na mitazamo ya viongozi wa Libya kuhusiana na ulazima wa kufanyika uchaguzi mkuu mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu, na akasema kumefanyika mazungumzo na mashauriano ya lazima katika uwanja huo na Mohamed Al Menfi, mkuu wa baraza la uongozi wa Libya, Aguila Saleh spika wa bunge Khalid Al-Shamari mkuu wa baraza kuu la serikali ya mwafaka wa kitaifa Khalifa Haftar kamanda wa vikosi vya mashariki mwa Libya na ujumbe wa waziri mkuu Abdul Hamid Al-Debaiba mgogoro wa Libya umeingia mwaka wake wa kumi na mbili katika hali ambayo matatizo ya kisiasa hitilafu za kimitazamo kutaka hisa ya uongozi na uingiliaji wa kijeshi wa kigeni katika masuala ya ndani ya nchi hiyo unaofanywa na madola ya kigeni ni mambo ambayo hadi sasa yamekwamisha juhudi za kila upande zinazolenga kuunda serikali moja yenye nguvu huko Libya. Misimamo hiyo inashuhudiwa katika hali ambayo hali ya kiuchumi na kisiasa ya Libya imefanya nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika kukabiliwa na hali mbaya. E, fili hali Libya ina serikali mbili ambapo kila serikali kati ya nchi hizo kati ya hizo inadai kwamba ndiyo halali na inayopaswa kushika hatamu za nchi. Abdul Hamid al-Debaiba, mkuu wa serikali ya mwafaka wa kitaifa ya Libya, anashikilia hatamu za uongozi kwa zaidi ya mwaka mmoja, kumradhi Abdul Hamid Al Dabaiba, mkuu wa serikali ya mwafaka wa kitaifa ya Libya, anashikilia hatamu za uongozi kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa kufuatia makubaliano ya kisiasa yaliyofikiwa na ambayo yalisimamiwa na Umoja wa Mataifa. Katika upande mwingine, bunge la Libya katika eneo la Tobruk mwezi Machi mwaka jana lilimpigia kura ya kuwa na imani Afati Bashagha kwa ajili ya kuchukua wadhifa wa waziri mkuu. Kuundwa serikali mbili huko Libya kumezidisha matatizo kwa nchi hiyo. Abdul Hamid Aldubaiba amekataa kumkabidhi madaraka Fati Bashagha, akisisitiza kwamba kwa mujibu wa makubaliano atakabidhi madaraka kwa kiongozi ambaye ameingia madarakani kwa njia ya uchaguzi wa bunge na rais. Hii ni katika hali ambayo kufanyika uchaguzi nako kumekuwa kukikabiliwa na matatizo na hitilafu zisizokwisha. Mzozo kuhusu kufanyika uchaguzi huko Libya ni mkubwa kiasi kwamba licha ya kufanyika vikao kadhaa vya mashauriano kwa ajili ya kuleta maridhiano ya kitaifa baina ya makundi mbalimbali ya kisiasa ya nchi hiyo, lakini yote hayo hayajawa hey, hey, na natija. Anga ya kisiasa inayotawala Libya imeshadidisha hitilafu baina ya mirengo mbalimbali ya kisiasa nchini humo. Ala kuli hali, mazingira ya sasa ya Libya yamewafanya makundi na mirengo mbalimbali mbali nchini humo kusisitiza tena umuhimu wa kufanyika uchaguzi mbali na sisitizo lao hilo, mirengo hiyo imetangaza kwamba iko tayari kushiriki katika uchaguzi huo. Bado mko nasi katika matangazo haya a Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu Irani. Wapendwa wasikilizaji, na sasa tunawakaribisha katika kipindi chetu cha kwanza, Baraza la Wasikilizaji. wa wabarakatu. Karibuni wasikilizaji wapenzi katika kipindi kingine mnachokipenda cha Baraza la Wasikilizaji. Kwa vile maoni tuliyonayo leo ni mengi, hatutorefusha maneno, tutaanza moja kwa moja kurusha maoni yenu, tabaan, baada ya hiki kiburudisho kifupi. Anayetufungulia kipindi chetu leo ni mwana baraza hai bwana Sherali Fadhel wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye baada ya kutusalimu ameandika muungwana ni vitendo, binadamu ni kuwa bega kwa bega na ndugu zake na wanadamu wenzake, haswa wanaodhulumiwa. Uungwana wetu ni kuwa pamoja na ndugu zetu wa Palestina. Mkawama wao unahitaji kuungwa mkono na waungwana walio wengi duniani, si wao tu bali ni wajibu kwa waungwana kuwaunga mkono wote wanaodhulumiwa ulimwenguni. Akaendelea kuandika, viongozi wa nchi za Kiarabu wana wajibu mkubwa zaidi wa kuwasaidia ndugu zao wa Palestina ili wajikomboe Wazayuni ni saratani ya dunia yetu ya leo, wameambukiza usaratani wao kwa wanadamu wengi duniani na ndiyo maana tunaona dhuluma na unyama umeenea katika kila kona ya dunia. Nam, ni maneno mazima na mazito hayo kutoka kwa mwana baraza huyu hai Bwana Sherale Fazil wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye pia anasema ugaidi umepandikizwa na wahuni wa magharibi wanaowatumikia hawa wa magharibi wanapaswa wajielewe na watambue kuwa ukibaraka wao kwa wa magharibi unatelekeza ubinadamu na wanadamu. Inasikitisha kuona Umoja wa Mataifa na dunia kuwa kimya mbele ya ugaidi unaofanywa na wazayuni na dhuluma kubwa wanayofanyiwa Waislamu kote duniani hadi ndani ya nchi za Waislamu wenyewe. Wanadamu tumesahau ubinadamu wetu na maumbele yetu ya kibinadamu tumeacha kabisa kujijenga katika kuelimishana, kujijenga katika kuelewana, kufanya mazungumzo baina yetu, kusuluhishana na kutatua mambo yetu kwa njia za amani. Hii ni aibu kwa wanadamu. Kiujumla, maoni yake ni mengi, tunayasoma kwa muhtasari. Tumalizie kwa leo kuhusu maoni ya bwana Sherali Fazli wa Dar es Salaam, Tanzania, kwa haya maoni yake ambayo anasema wengi wetu katika jamii ya waungwana tunasikitishwa na kimya cha Umoja wa Mataifa mbele ya ubeberu na uongo wa wamagharibi wanaojifanya ati watetezi wa haki za binadamu. Anasema wamagharibi magharibi wanafanya dhuluma na uvunjaji wa haki za binadamu, na vilevile vile ni waungaji mkono wakuu wa ukatili unaofanywa na wahuni wa zayuni dhidi ya Wapalestina. Enyi wa magharibi hususan Uingereza, tabia ya ukoloni imepitwa na wakati. Tambueni pia kwamba ustaarabu wa Iran upo hata kabla ya Uingereza haija kuwa taifa. Anasema kinachotusikitisha zaidi ni kuona jinsi Waislamu tulivyo dhaifu wakati huu Ndiyo maana umma wetu bora unanyongeshwa. Anasema udhaifu wetu unatokana na kukosekana umoja madhubuti baina yetu sisi umma wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Anasema tumedharau Qurani umma wetu, tumebakia kupeana habari tu za maudhi na mateso wanayofanyiwa waislamu wenzetu. Ni aibu iliyoje kwetu. Sharari Fazil, Dar es Salam, Tanzania. Tunaendelea mbele na baraza la wasikilizaji kwa maoni yake mwanabaraza mwingine, bwana Idris Ali Mali ya Mungu kutoka Mombasa, Kenya, ambaye anasema shukran Redio Tehrani kutujuza yaliyojiri duniani kote. Redio Tehran hamna mshindani, shukran sana. Maoni mengine kwa sasa yanatoka kwa mwanabaraza mwingine, mpenzi bwana Ali Suleiman wa visiwani Zanzibar, ambaye baada ya kutusalimu anasema Samahanini sana kwa kutoa dukuduku duku langu hili, lakini sina njia. Kuna watu wananiambia napenda kufuatilia habari za makafiri. Kwa ukweli, niliumia sana sana, ila mimi nikawajibu, nafuatilia habari za waislamu wa Iran na wananchi wa Iran. Wakaniambia wale ni sawa na Marekani, wanamkanusha Mtume na masohaba da. Nikashangaa sana nikaingia hasira ila sikuwa na elimu ya kuwajibu, na wakaniambia hata hija zao Wairani hati wanakwenda Karbala, wakati mimi kipindi cha hija nasikia umati wa Wairani unaelekea Makka ni mkubwa kupindukia. Mimi kutokana na elimu yangu nimeona ni wajibu mimi. Siwafuati Mashia wale wa Masuni, bali naufuata Uislamu na Waislamu wa tu. Vipi nifanye ibada ili niende sawa? Nikikosea itakuwa sio kusudio langu na pia nitawasikiliza mashehe wengi sana lakini nitachagua ya kuwafuata. Kwa hiyo nawaomba, kama kuna klipu nzuri sana ambayo na mimi naweza kuwatumia wakafahamu nitumieni, kwa kunisaidia mimi. Wao wamenitumia ila naona iko tofauti na ninavyowafahamu waislamu wa Iran. Klipu yao imejaa uongo wa kuwasingizia Wairani mambo ambayo sivyo kabisa walivyo. Naam, shukran sana Bwana Ali Suleiman. Kwa hakika msimamo wako imara unafurahisha na kutia moyo. Watu wote wenye elimu zao na insafu hawasemi hata mara moja kwamba Waislamu wa Iran hawaendi Maka kuhiji na kwamba hija yao ni Karbala. Ukimsikia mtu anatoa maneno kama hayo, huyo ni muhuni na mpumbavu, bali hata si mjinga. Mjinga anaelimishika lakini mpumbavu haelewesheki. Dunia yote inaona makumi ya maelfu ya waislamu wa Iran wanaokwenda Maka kuhiji kila mwaka. Halafu mtu atokee aseme hawaendi hija, huyo ni mwenda wazimu anayejitia upunguani kwa kuelewa anachokisema kwamba ni uongo. Kudai kuwa Iran ni sawa na Marekani pia ni yale yale madai ya kihuni ya maadui wa Uislamu wa wanaodai Qurani eti ni aya za shetani wakati vita vikubwa vinavyopiganwa na Qur'an ni dhidi ya shetani. Qur'an inasema mara chungu nzima kabisa kwamba shetani ni adui, msimfuate shetani, mfanyeni shetani ni adui yenu mkubwa, bali shetani ndiye adui wa mwanadamu. Hakuna sehemu hata moja ndani ya Qur'an iliyomzungumzia shetani kwa sura nzuri. Halafu lakini wako watu wanadai kuwa eti Qur'an ni aya za shetani. Kama huo si upunguani ni nini? Marekani haipotezi fursa yoyote kutoa pigo kwa taifa la kiislamu la Iran. Halafu anatokea mtu anadai Iran ni sawa na Marekani. Kama huo si uwenda wazimu ni nini? Ni madai yao hao watu kuwa eti wa Iran wanamkanusha mtume na masahaba wake ni uzandiki mwingine wa kupitiliza ambao hausemwi ila na watu wahuni wasio na uelewa wowote kuhusu ilmu Ukielewa kuwa vitabu vyote vikubwa vinavyotegemewa na Waislamu vimetungwa na maulamaa wenye asili ya Iran, bali kazi kubwa ya lugha ya Kiarabu kama nahu na ilmu sarf na nyinginezo vimetungwa na maulamaa wenye asili ya Iran. Kama mtu atajua hivyo, hawezi kubadilishwa wala kubabaishwa na madai ya kihuni ya watu hawa wa mitani. Kama mtu ataelewa kuwa kwa zaidi ya miaka arobaini na tatu sasa Wairan na Waislamu wakishia wanavumilia tabu na mashinikizo ya kila namna kutoka kwa maadui wa Uislamu, hasa nchi za magharibi kutokana na msimamo wao usiotetereka wa kukihami kibla cha kwanza cha Waislamu, yaani msikiti wa Al Aqsa huko Palestina, mtu huyo kamwe asingethubutu kusema kuwa Mashia si Waislamu. Lakini hizi zote ni propaganda za makusudi, ili kuwafarakanisha Waislamu, na ni katika njama zao maadui za kuonyesha hamaki zao baada ya kushindwa kukabiliana na jamhuri ya Kiislamu. ni vyema hapa, kabla ya kuendelea mbele na kurusha hewani maoni yenu, wapenzi wasikilizaji, tukukumbusheni njia mnazoweza kuwasiliana nasi ambazo ni pamoja na WhatsApp yetu inayoanza kwa alama ya kujumlisha 989035 65487, na email yetu ya swahili radio at irib ir. Mtandao wetu wa inteneti ni pas today ir slash sw. Pana maoni ya sauti hapa, karibuni kuyasikiliza kuweza kututumia anwani na tovuti kwa ajili ya kuweza kupata uh, address ya anwani ambako mnapopatikana. Tunawashukuru sana na uh, hivi tutafanyia kazi kwa wakati yoyote, na hiyo ni, ni kumaanisha hakika tulipaswa kuwe mkituorodhesha hata katika frekuensi za wale ambao wanapasisha uh, habari habari kupitia redio shirika za Iran. Sisi tuko miongoni mwao hapa mjini Oicha Beni, jimbo letu la Nord Kivu, DRC na tunakuwaka kwa uaminifu wa kufata habari sanifu habari hakika. Tumeaminisha watu, watu, watu wetu wameaminika kwa na habari zinazotupitia redio Teherani. Hivi tunawashukuru sana kwa kuweza kukuwa pamoja nasi, lakini lazima ombi yangu ni kama vile ya raia, mjini, tunasema, ni vile mkurugenzi ala wa kituo hiki cha sauti sauti ya raia hapa kwa ya mjini ma, hivi tunawashukuru sana uongozi wetu na uongozi wenu, na tunatumai ya kwamba siku moja tutaorodheshwa, insha Allah. Salamu alaikum warahmatullah. Naam, asante sana bwana Isa Musango ukiweko huko Oicha, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, maeneo ya Beni, tunakushukuru sana, na tunatumia fursa hii kuitikia mwito wako bwana Isa Musango kwamba wasikilizaji wapenzi, miongoni mwa redio ambazo zinajitolea kurusha matangazo yetu ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ni hiyo redio ya umma iliyoko katika maeneo ya Oicha huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kama ambavyo wanatushukuru, nasi pia tunawashukuru. tunaendelea mbele na baraza la wasikilizaji kwa maoni yake Bwana Hamza Gomba Mbae, nasema, wa Mwanza, Tanzania, ambaye baada ya kutosalimu anasema: ndugu watangazaji na Waislamu duniani kote, kiukweli mufti wa Oman ameongea juu ya kadhia ya wa Wazayuni na juu ya uchokozi wao dhidi ya kibla cha kwanza cha Waislamu, yaani msikiti wa, yani, wa Al-Aqsa. Kwa kweli ameeleweka vizuri sana, hasa mimi binafsi nimemwelewa vizuri sana mufti wa Oman. Kweli dhima tunayo sisi Waislamu na hasa viongozi ambao wamebeba jukumu la kuwaongoza Waislamu. Wengi wao viongozi ni wanafiki na ni woga, wako kimaslahi yao ya kibinafsi tuna ya kidunia na kutaka kuongoza wakati hawana uwezo wa maamuzi. Vilevile ameandika asilimia kubwa ya waumini wa kawaida huwa wapo tayari kutekeleza kile watakachoambiwa na viongozi wao, lakini labda ikatokea shehe mwenye uchungu na dini, mwenye simamo akatoa kauli kama Muislamu kuhamasisha jihadi, utazisikia taasisi zinazojulikana kwenye serikali zinamkataa na kusema kuwa hiyo si kauli yetu kwa kulinda maslahi yao, na hilo ni tatizo la kidunia. Inatakiwa viongozi wa juu wawe wakweli na wawazi na watu wa msimamo na wamwogope Allah. Sasa tazama, leo kiongozi wa Saudi Arabia kazi yake ni kufunga mashehe na wanazuoni kwa kumkosoa. Hataki kukosolewa yeye, au na, anawanyonga kabisa. Sawa na zuoni hao, mtu kama huyo utasema ni kiongozi kweli anaotumikia Waislamu? anawavamia Wayemen badala ya nguvu yake kuiunganisha na Iran na kuupigania Waislamu. Ninaamini mzayuni angeshika adabu yake kama Saudia ingeunganisha nguvu zake na Iran, lakini ndiyo kwanza Saudi Arabia inawapiga Waislamu wa Yemen na inawakumbatia Wazayuni. Kwa hali kama hiyo, lazima Wazayuni wawe na kibri vilevile. Bwana Hamza Gomba wa Mwanza, Tanzania, anasema hongera sana Iran kwa kuwa na ulinzi madhubuti na kulikana hilo jasusi la Uingereza mulilolikamata lililotaka kuhatarisha usalama wa Iran na kujaribu kuleta maafa kwa maslahi ya mabwana zake Uingereza. Anasema mmemkomesha kabisa na limekuwa ni funzo kwa wengine waliobakia. Nafikiri wameona mwenzao kafanywa nini na wameelewa kwamba lazima wakae mbali na Iran. Wadui wa namna hii wa madola ya magharibi dhidi ya Iran umekuwa kwa makumi ya miaka sasa. Halafu anatokezea mtu anadai Iran ni kama wa magharibi tu. Ni kichekesho kikubwa, ni kichekesho kikubwa sana. Ama mwanabaraza mwingine hai, Bwana Jumaidi Isa wa kutoka Masawi, kuondoa Tanzania, balozi wa Redio Teherani kanda ya kati Dodoma, anasema poleni Ukraine kwa kuwa uwanja wa majaribio ya silaha za Marekani. Naam, ni maoni mengine hayo mazuri kutoka kwa mwanabaraza huyu. <mikun> Wasikilizaji wapenzi, muda umeisha kabisa kabisa. Fundi mitambo wetu leo alikuwa ni Leila Kimani na mhandisi sauti wetu alikuwa ni bibi Naseri. Jina langu mimi ni Ahmed Rashid na mwenzangu mu studioni alikuwa ni yule yule wa kawaida Asmahani Ghanima Muhammed. Ishi ni salama, naendelea kutegea sikio matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, Redio Teherani. Na sasa, mawadia ule wakati wa kutegea sikio macho yetu magazetini. Tunalianza jamvi la macho yetu magazetini kwanza kwa kutupia jicho baadhi ya magazeti ya nchini Tanzania ambapo gazeti ya Nipashe limetoa kipaumbele kwa habari isemayo haki jinai kutinga polisi na magerezani ni hatua ya kujionea hali halisi wahusika waagizwa. Mbali na habari hii kuu, gazeti ya Nipashe aidha limeandika Kitwanga asema kuna magenge, kuna genge linamshauri vibaya Rais Samia, Serikali yasaka vyanzo zaidi vya umeme na waziri yaagiza ukaguzi dawa zilizoisha muda wa matumizi. TMA yatangaza mvua kubwa da Pwani na Morogoro na Simba yaifuata Vipers na hasira. Naligeukia gazeti la Wamachinga ambayo leo Alhamisi limesheheni habari mbalimbali, miongoni mwake kukiwa na habari kuu inayosema mabalozi kumi na nane watia timu Ngorongoro, wasema wameenda kujionea utajiri wa vivutio mbalimbali vilivyoko Tanzania. Wamepata kujionea wanyama maarufu kama tembo, simba, faru, chui na nyati. Habari nyingine ninayoidondoa kutoka gazeti, habari nyingine kutoka gazeti ya wa Wamachinga zinasema serikali kupitia TARURA kumaliza kero daraja linalogharimu shilingi bilioni saba Kilosa. Majaliwa asema tumsaidieni rais kutunza miundombinu ya elimu nchini. Mneki Hamudi asema Samia ameimarisha ameimarisha maisha ya wanawake na ajira kwa vijana. Asema Watanzania waendelee kumuunga mkono rais, kwani maendeleo yanaendelea kumiminika. Ndani ya miaka miwili, Rais Samia ameiunganisha Tanzania kimataifa, amesema gazeti la majira kwa upande wake likaandika tanesco yapania kuuza umeme nje yajidhatiti kuzalisha megawati hadi elfu sita ifikapo mwaka elfu mbili na ishirini na tano yaanika mikakati mbalimbali mbali kufikia kiwango hicho e, dpp yaangukia pua kesi ya ubakaji ya padri e, tma yatoa utabiri wa mvua wa mikoa 11 mfanyabiashara amkataa akimu ataja sababu CRDB yawapa ubalozi wachezaji wa Simba Sports Club na Yanga Sports Club, Majaliwa akunu wa miradi ya ya maendeleo Ruangwa na Rais Samia apaisha elimu ya juu nchini. Gazeti ya Tanzania leo kwa upande wake limeandika Rais Samia aweka historia kimataifa. Apongezwa wako kukipaisha Kiswahili ni matunda mchango wa Mwalimu Nyerere. Rais Mwinyi asema vijana tumieni fursa zilizopo Zanzibar. Uh, thelathini na saba wajeruhiwa ajali basi la mwendokasi. Uh, Ridhiwani asema kilimo cha pamba nchini kinalipa sana. Bilioni 6.4, uh, kufanya mageuzi ya elimu ya juu. Waganga watano mbaroni kifo cha mwalimu, wadaiwa kuua zaidi ya 20, na majaliwa wakoshwa miradi inayotekeleza. Dkt. Samia akagua shule za Ruangwa Girls na Kitandi. Tukitoka Tanzania sasa tunaelekea katika nchi jirani ya Kenya ambapo gazeti ya Taifa Leo katika ukosa wake wa mwanzo limetoa kipaumbele kwa habari semayo kiongozi wa upinzani atoa makataa ya siku kumi na nne serikali ipunguze gharama ya maisha au aongoze maandamano mapambano. Chini ya kichwa kilichoandikwa mapambano, Raila aongezagia atoa masharti makali kwa Ruto, Taifa Leo limeorodhesha masharti hayo kama ifuatavyo nami nitadondoa baadhi tu. Mosi, gharama ya maisha imepanda, bei ghali za bidhaa kama unga, sukari na maziwa, ametaka zipunguzwe. E, pili, serikali irejeshe mpango wa ruzuku kwa chakula na elimu na kadhalika. Vilevile kuna habari nyingine zinazosema mibuyu huru kusafirishwa hadi Georgia. Serikali yaondoa marufuku ya kusafirisha mibuyu hadi Ugenini. Dadake Obama hakumbwa na zogo la ardhi Kilifi na Wakenya wanaidai serikali shilingi bilioni mia sita thelathini na nane. Gazeti ya sta nchini Kenya nalo likaandika deni la shilingi bilioni sitini na moja linatishia kulemaza vyuo vikuu nchini humo. Malipo ambayo hayajakamilika yameongezeka kwa shilingi bilioni nane katika muda wa miezi sita ya mwaka wa fedha. Mbunge wa zamani wa Mukurweini Kabando wa Kabando asema kuongezeka malalamiko ya wananchi dhidi ya serikali kunaweza kusababisha kuanguka kwa Ruto. Uh, vile vile kuna habari inayosema Silas David Obwasa, mwenyekiti wa Jumuiya ya Kitaifa ya Wazazi Kenya, ametaka kukamata wazazi wote ambao bado wana watoto majumbani na hawajaripoti shuleni. Na wakaribisheni sasa wapendwa wasikilizaji katika makala yetu fupi ya hekima za Najul Balagha n <mulia> Bismillahi rahmani rahim, assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi, na karibuni katika sehemu hii ya kumi na nne ya mfululizo wa makala hizi fupi fupi za hikma za Nahjul Balagha. Leo pia tutaangalia kwa muhtasari hikma nyingine ya Imamu Ali bin Abi Talib alaihis salam kama ilivyonukuliwa kwenye kitabu cha Nahjul Balagha. Tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. Na hii ni hikma ya kwenye manboyaahu laqrabu utiha lahu labadu, aliyetelekezwa na jamaa zake wa karibu watu wa mbali hutumia fursa kumsaidia. Wapenzi wasikilizaji, moja ya sifa za familia zilizofanikiwa ni kwamba watu wote wa familia hiyo kamwe hawatupani. Wanajua kwamba tatizo lolote linalotokea kwa mmoja wao linahusiana na familia nzima. Kwa hivyo huwa wanahakikisha wanamsaidia kikamilifu mwenzao huyo sambamba na kuchunga mipaka yake binafsi. Lakini wakati mwingine katika familia hutokea baadhi ya mambo yasiyofaa na kupelekea mtu kukataliwa, kutelekezwa na kufukuzwa kwenye familia. Baadhi ya wakati hutokezea masuala ambayo wanafamilia huwa hawayapendi kutoka kwa mtu huyo, hata kama yuko katika haki. Na hivyo humtelekeza na kumtenga . Katika hikima hii ya 14 ya Nahjul Balagha, Imamu Ali alaihi ssalam, anampa faraja na matumaini aliyetupwa na familia ambaye jamaa zake wa karibu hawampendi na wamemtelekeza, kwa kumwambia asikate tamaa kwa sababu Mwenyezi Mungu yupo na atamfungulia njia nyingine. Imamu Ali alaihi ssalam hapa anasema mwenye kutupwa na kutelekezwa na jamaa zake ajue kwamba watu ambao wapo kwa ajili ya kumlinda na kumsaidia Taban. Hapa imamu hakukusudia kuchochea watu wafanye maovu katika familia mpaka watu wa familia washindwe kumvumilia na walazimike kumfukuza. Kwa hakika ni hikma na kanuni ya Mwenyezi Mungu kwamba watu wanapaswa kuungwa mkono na kusaidiwa na ndugu, marafiki na jamaa zao wa karibu. Lakini ikiwa watu hao hawatotekeleza majukumu yao na kuipa mgongo rehma na wajibu wa kuunga udugu na urafiki, Mwenyezi Mungu anasema atawakabidhi wengine jukumu hilo na kwamba hawezi kumwacha mja wake peke yake katika dhoruba za matukio mbalimbali mbali ya kwenye maisha. Kwa mfano, kabila la Kikuraishi ambalo lilichukuliwa kuwa ni jamaa wa karibu zaidi wa mtukufu Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam walimvunjia heshima na kumfukuza mtukufu huyo. Walimfukuza Maka na kumlazimisha kuishi kwenye bonde la Shib Abitalib. Walimwekea vikwazo vikubwa mno vya kiuchumi na kupiga marufuku kuenezwa fikra na mafundisho yake kwa njia yoyote iwezekanayo. Lakini Mwenyezi Mungu aliyatia hima makabila ya mbali zaidi ya Aus na Khazraj kutoka katika mji wa Yathrib, yaani Madina, na wakamnusuru na kumlinda kwa udhati wa moyo wao. Makabila hayo ya Aus na Khazraj yalimuunga mkono mtume katika kila hali, wakaupigania Uislamu kikamilifu na hatimaye wakamwezesha Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam kurejea Maka alikofukuzwa na kabila lake na kuukomboa mji huo mtukufu katika ushindi mkubwa uliojaa fahari. Mtume alirejea Maka, akavunja masanamu yote yaliyokuwemo kwenye Alqaba na kuutoharisha mji huo na washirikina wa Kikuraishi na akapeperusha juu bendera ya tauhidi iliyoenea katika kona zote za dunia. Ahadi leo hii. Wassalamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatu. leo katika historia leo ni alhamisi tarehe pili shaabani 1444 hijiria inayosadifiana na tarehe 23 februari 2023 siku kama ya leo miaka 148 iliyopita Alizaliwa malenga na arifu mkubwa wa Kiislamu wa karne ya tano hijiria Haja Abdullah Ansari katika mji wa Herat nchini Afghanistan. Alipewa lakabu ya mzee wa Herat. Haja Abdullah Ansari ameandika vitabu vingi vya elimu ya irfani kwa lugha za Kiarabu na Kifarsi kwa sura ya mashairi na nudhumu mashuhuri zaidi vikiwa ni Munajat Name, Mahabat Name na Zadul Arifina Arifin. Vile vilevile ameandika tafsiri ya Quran tukufu aliyoipa jina la Kashful Asral. Katika siku kama ya leo, miaka 137 iliyopita, mvumbuzi na mwanakemia wa Marekani Charles Martin Hall aligundua mbinu ya kielektroniki ya kutengeneza aluminium kwa bei nafuu. Aluminiamu ni chuma cheupe na chepesi kinachoweza kukunjwa kwa urahisi. Aluminiamu hii ambayo ni nyepesi kuliko chuma leo hii imekuwa na matumizi mengi katika shughuli za viwanda na kadhalika. Katika siku kama ya leo miaka 43 iliyopita, yaani tarehe 4 mwezi Isfandi mwaka 1358 hijiria shamsia Ayatollah Dr. Muhammad Husseini Beheshti aliteuliwa kuwa mkuu wa kwanza wa mahakama kuu ya Iran baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Hatua hiyo ilichukuliwa na Imam Ruhullah Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, baada ya kupasishwa katiba ya Jamhuri ya Kiislamu na kuundwa majilisi ya ushauri ya Kiislamu, yaani bunge. Dr. Beheshti alikuwa miongoni mwa wanafikra wakubwa na shakhsia mashuhuri wa mapinduzi ya Kiislamu. Msomi huyo aliuawa kigaidi katika shambulizi la bomu lililotekelezwa na kundi la kigaidi la MKO mwaka 1360 hijiria shamsia. na siku kama ya leo miaka kumi na tatu iliyopita Abdulmalik Rigi, kiongozi wa kundi la kigaidi la Jundullah lenye makao yake huku Pakistan, alitua mbaroni katika operesheni ya kipekee na ngumu ya kiintelijensia iliyofanywa na maafisa wa wizara ya usalama wa ndani ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Baada ya kufanya mashambulizi mengi ya kigaidi, gaidi huyo katili alikuwa safarini kuelekea nchini Kirgizistan akitokea Dubai, Imarati, kwenda kukutana na kufanya mazungumzo na kiongozi mmoja wa ngazi ya juu wa Marekani. Hata hivyo, maafisa wa usalama wa Iran waliokuwa wakifuatilia kwa karibu nyendo zake waliweza kuitambua ndege iliyokuwa imembeba gaidi huyo na kuisubiri iingie katika anga ya Iran, na hivyo kuilazimisha kutua katika uwanja wa ndege wa bandara basi kusini mwa Iran na baadaye wakamtia mbaroni. Kiongozi huyo wa kundi la kigaidi la Jundulla Abdulmalik Rigi alifanya jinai nyingi ikiwa ni pamoja na kutega na kulipua mabomu katika maeneo ya umma hapa nchini, kuwaua kwa umati raia wa Kiirani pamoja na kuwateka nyara. Alikiri kwamba alikuwa anapata misaada ya kila namna, ikiwemo ya kifedha na kisilaha kutoka kwa Marekani na utawala wa kizayuni wa Israel kama njia ya kuliwezesha kundi lake kufanya mauaji ya watu ndani ya Iran hususan katika maeneo ya kusini mashariki mwa Iran na kusababisha mizozo ya kimadhehebu katika maeneo hayo. Gaidi huyo alinyongwa tarehe 30 Kordad mwaka 1389 Hijiria Shamsia, sawa na tarehe 20 Juni 2010. Na, na sasa nasoma maoni yake msikilizaji wetu Sherali Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania, ambaye ametuma ujumbe wake muda si mrefu sana. Ameandika: waungwana wote walio wengi duniani, tunashuhudia wazayuni na viongozi wa Magharibi ndio wanaoikosesha dunia yetu amani, wanakosesha dunia yetu maelewano, kuelimishana kwa mantiki ya usawa kwa wanadamu wote. Akaandika, kuna haja kubwa sana kuwapinga wauni hawa wachache kwa, wa wa kwa nguvu sana, ili watoto wetu wairithi dunia ya amani. Shukran sana Bwana sher Alfadhil kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Abdallah Ali Makajura kutoka Tabora, yeye kasema shukran. Nawe pia tunakushukuru kwa kuwa nasi na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Kamanda wa kikosi cha Kuds cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, IRGC, amesema Iran imefanikiwa kukwamisha majaribio ya Marekani ya kutaka kujikita katika eneo la magharibi mwa Asia na kuyaweka mataifa ya eneo hile chini ya udhibiti wake. Brigadia Jenerali Ismaili Qaani aliyesema hayo katika hotuba yake kwa baraza la wataalamu katika mji mkuu wa Iran, Tehran, siku ya Jumatano. Atiku Abubakar, makamu wa rais wa zamani wa Nigeria, kwa mara nyingine tena anawania wadhifa wa ngazi ya juu katika uchaguzi wa rais wa nchi hiyo uliopangwa kufanyika Jumamosi, kesho kutwa. Makundi na mashirika Yahudi, enyimi, mikali, ya kiyahudi yenye msimamo mikali yametoa wito kwa wazayuni yakiwataka kushambulia msikiti wa Al-Aqsa katika mji unaokaliwa kwa mabavu wa Kuts kwa mnasaba wa Pasaka ya Kiyahudi. Na mwakilishi wa kudumu wa shirikisho la Russia katika Umoja wa Mataifa amesema milipuko iliyotokea kwenye mabomba ya gesi ya Nord Stream 1 na Nord Stream 2 ni ugaidi wa kimataifa. Tarehe 27 Septemba mwaka uliopita kuliripotiwa uharibifu mkubwa kwenye mabomba ya Nord Stream na wataalamu wa mitetemeko ya ardhi wa Uswidi walirekodi miripuko miwili mnamo Septemba ishirini na sita kando ya njia za mabomba hayo. Kulipuliwa kwa mabomba ya Nord Stream 1 na 2 kulishusha chini usafirishaji wa gesi na kuvuja kwa bidhaa hiyo katika bahari ya Baltic. Na huu ndio mwisho wa matangazo yetu haya ambapo yamekamilishwa kwa muhtasari huu wa habari. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhammedi, na wageni nikiwatakia asubuhi njema, kwa herini.