Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehma, mwenye kurehemu. Kwa ajili ya kuzoea Makuraishi, kuzoea kwao safari za kusi na kaskazi, basi wamwabudu mola wa nyumba hii, ambaye amewalisha wasipate njaa na akawasalimisha na hofu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, na karibuni kuwa nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tutaanza kwa taarifa ya habari za dunia itakayofuatiwa na uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho sisitizo la kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, Ayatollah Ali Khamenei juu uh, ya ulazima wa kuongezwa nguvu za kiulinzi za Iran. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, tutakuwa na kipindi maalum, kipindi kinachokujeni kwa mnasaba ya siku ya kesho tarehe 27 Rajab, siku adhimu na siku inayokumbusha tukio kubwa la kubathiwa na kupewa utume mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu Muhammad bin Abdillah sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kipindi hicho kitakuwa mawaidha yatakayoletwa kwenu na Sheikh Ali Samoja wa Kenya. Baada ya hapo, tutakuwa na kipande kifupi cha dua ya mwezi wa Rajab. Dua hiyo itafuatiwa na kasida kabla ya kukusomeni muhtasari wahabari, mushoni, wa habari mwishoni mwa matangazo yetu ya usiku wa leo. Ni matarajio yangu kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo ya usiku huu ya Redio Tehran yanayokujieni moja kwa moja kutoka jijini Teherani Saa moja na nusu usiku kwa wakati wa hapa jijini Teheran. Karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Rasia, China na Afrika Kusini zimeanza mazoezi ya pamoja ya majeshi ya wanamaji wa nchi hizo. Uh, eh, Kremlin imetangaza kwamba Wamarekani wakitaka wanaweza kutatua suala la haki na uhuru wa Palestina. Imamu wa muda wa swala ya Ijumaa Teheran amekosoa mienendo ya Magharibi kuhusu tetemeko la ardhi nchini Siria, na Raisi Muhammadu Buhari wa Nigeria ameongeza muda wa kubadilisha noti za zamani hadi mwezi Aprili. Na sasa ni habari kamili. Russia imetangaza kwamba itashiriki katika mazoezi ya pamoja ya wanamaji wa nchi hiyo na nchi za China na Afrika Kusini katika bahari ya Hindi, kwa mujibu wa shirika la habari la Irani IRNA. Mazoezi hayo ya kijeshi yanafanyika wakati viongozi wa nchi za Magharibi wakitarajiwa kufanya mkutano wa usalama Februari 24, siku ya kumbukumbu ya kuanza kwa vita kati ya Rasia na Ukraine. Rasia imetuma meli yenye makombora ya hypersonic ya Zircon katika mazoezi ya siku kumi kwenye pwani ya Cape Town huko Afrika Kusini. Mwezi uliopita, wizara ya ulinzi ya Rasia ilifanya jaribio la kombora ambalo Rais Vladimir Putin wa nchi hiyo alilitaja kuwa haliwezi kuzuilika. Uamuzi wa Afrika Kusini kuwa mwenyeji wa mazoezi ya kijeshi yaliyopewa jina la Mosi nambari mbili yaliyoanza Ijumaa ya leo umeibua ukosoaji wa vyama vya siasa ndani ya nchi hiyo. Pamoja na hayo, serikali ya Afrika Kusini inayoongozwa na Rais Cyril Ramaphosa inasema kwamba inaendeleza msimamo wake wa kutopendelea upande wowote katika vita vya Ukraine. Awali wizara ya ulinzi ya nchi hiyo ilisema Afrika Kusini, kama zilivyo nchi nyingine huru, ina haki ya kupanua uhusiano wake wa nje na nchi yoyote kwa kuzingatia masilahi yake ya kitaifa. Rasia imepongeza msimamo wa uwajibikaji wa Pretoria ambayo ilikataa kukata ushirikiano wake na Moscow licha ya mashinikizo ya nchi za Magharibi, hususan Marekani. Wakati huo huo, Marekani imelaani mazoezi ya pamoja ya kijeshi ya wanamaji wa Afrika Kusini, China na Rasia. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Rasia amewaambia Wamarekani kwamba ikiwa kweli mnataka kusaidia, suluhisheni suala la haki ya kujitawala na uwepo kamili wa dola huru la Palestina. Maria Zaharova ameyasema hayo akijibu matamshi ya Victoria Nuland, naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani katika masuala ya siasa aliyemwambia waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu katika mkutano wa taasisi ya Carnegie mjini Washington kwamba ikiwa utamshawishi rais wa Rusia Vladimir Putin kuondoa majeshi yake huko Ukraine, na kuahidi kwamba utapata tuzo ya amani ya Nobel. Zakharova amejibu kauli hiyo ya naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Victoria Nuland, akisema huna haja ya kumtafutia tuzo ya Nobel ikiwa unafikiria kusaidia ni bora kwanza kutatua suala la mamlaka ya kujitawala na uwepo kamili wa do dola huru la Palestina. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Russia ameongeza kwa kusema sikujua, kwamba Victoria Nuland anachukua maamuzi katika kamati ya tuzo ya amani ya Nobel, lakini kinachohitajika na muhimu kwa sasa ni kusuluhisha mzozo wa Asia Magharibi, hasa haki ya kujitawala na uwepo kamili wa nchi huru ya Palestina. Msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni ya Rasia amewashauri viongozi wa Marekani kutafuta suluhisho la suala la Palestina na mamlaka yake kamili badala ya kuingilia masuala ya ndani na Rasia na kuwainisha washindi wa tuzo ya amani ya Nobel. Japokuwa Marekani na Uingereza zikiwa waungaji mkono wa jadi wa utawala wa kizayuni wa Israel zinajaribu kuficha jinai na uhalifu wa kutisha wa utawala huo bandia kwa kutumia vyombo vya habari na propaganda lakini idadi ya watetezi wa watu wanaodhulumiwa wa Palestina inaongezeka kila uchao katika kila kona za dunia. Imamu wa swala ya Ijumaa ya leo mjini Tehran amekosoa mienendo ya nchi za magharibi kuhusiana na tetemeko la ardhi nchini Siria. Hujatul Islam walmuslimin Muhammad Javad Haji Ali Akbari amesema katika hutuba za swala ya Ijumaa ya leo mjini Tehran kwamba tetemeko la ardhi lililotokea Uturuki na Siria lilikuwa janga kubwa la binadamu na jamii ya kimataifa imeshindwa na kufeli katika mtihani huo. Hujatulislamu almuslimin Haji Ali Akbari amefafanua kwamba Marekani na Ulaya zimekumbwa na mporomoko wa kimaadili na zimedhihirisha dhati zao chafu katika tetemeko la ardhi la Siria. Imamu wa swala ya Ijumaa ya Teheran amesema kwamba Jamhuri ya Kiislami Iran imetuma timu za waokoaji na shehena za misaada ya kibinadamu kuwasaidia watu wa Uturuki na Siria, na ameeleza matumaini yake kwamba mashaka ya mataifa hayo mawili azizi ya Uturuki na Siria yatapungua kwa juhudi za mataifa ya kanda ya magharibi mwa Asia na wananchi wa Iran. Nchi za magharibi zinalaumiwa kwa kuwabagua na kuwatelekeza watu waliokumbwa na maafa ya tetemeko la ardhi nchini Siria na kuingiza masuala ya siasa katika zoezi la kutoa misaada ya kibinadamu kwa waathiriwa wa janga hilo. Hujatulislam Haji Ali Akbari pia ameashiria ziara ya rais wa jamhuri ya Kiislamu ya Iran nchini China na kusema kwamba safari hii ina taathira za kitaifa kwa nchi zote mbili na pia athari za kikanda na kimataifa ambazo baadhi yake zimeanza kuonekana. Jamhuri ya Kiislamu ya Iran pia imetuma shehena kadhaa za misaada katika nchi za Siria na Uturuki kuwasaidia walioathiriwa na mitetemeko ya ardhi. Jeshi la Iran pia limejenga hospitali ya muda yenye vitanda 50 katika eneo la Adiaman la Uturuki, inayowahudumia wagonjwa wasiopungua 100 kwa siku. Mtetemeko mkubwa wa ardhi uliokuwa na 7.8 na 7.5 kwa kipimo cha Richter uliyakumba maeneo ya kusini mwa Uturuki na kaskazini mwa Siria siku kadhaa zilizopita. Hadi sasa karibu watu elfu arobaini na tano wameripotiwa kuaga dunia katika janga hilo la kimaumbile. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Raisi wa Nigeria Muhammadu Buhari ametoa idhini kwa benki kuu ya nchi hiyo kuongeza muda wa mwisho wa kubadilisha noti za zamani na pesa za nchi hiyo hadi Aprili 10 mwaka huu baada ya uhaba wa pesa kuchochea hasira na ukosoaji wa wananchi kabla ya uchaguzi wa rais na bunge baadaye mwezi huu. Mwaka jana benki kuu ya Nigeria iliamua kuanza kusambaza noti mpya za naira elfu moja, naira mia tano na naira mia mbili. Awali, tarehe ya mwisho ya kukabidhi noti za zamani ilikuwa imeongezwa mara moja hadi Februari kumi mwaka huo. Hata hivyo, noti mpya zimekuwa chache na kusababisha foleni ndefu na matukio ya fujo katika benki nyingi za Nigeria. Watu wengi wa nchi hiyo wanatumia pesa taslimu kwa shughuli na miamala ya kibenki na kifedha kwa sababu hawana akaunti za benki. Rais Buhari amesema katika hotuba yake kwa wananchi kwa njia ya televisheni kwamba noti za zamani za naira mia mbili zitaendelea kutumika nchini humo hadi Aprili kumi mwaka huu na kwamba noti mpya za naira elfu moja mia tano na mia mbili zitatumika. Ameongeza kwamba noti za zamani za naira elfu moja na mia tano zinaweza tu kubadilishwa katika benki kuu na katika maeneo yaliyoainishwa. Matamshi haya ya Raisi Muhamadu Buhari wa Nigeria yanakinzana na, na uamuzi wa wiki jana wa mahakama kuu ya Nigeria iliyosema noti zote za zamani zitaendelea kutumika. Uhaba wa mafuta na matatizo ya upatikanaji wa pesa taslimu vinavyoshuhudiwa kaskazini mwa Nigeria vimetia dosari kampeni za uchaguzi zinazoendelea katika maeneo hayo. Sababu uh, ya kushuhudiwa matatizo hayo imetajwa kuwa ni zoezi la serikali la kubadilisha noti za zamani na noti za muundo mpya na uchunguzi uliofanywa na shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Amnesty International umebaini kwamba wanachama wa kundi la waasi la M23 waliwaua wanaume wasiopungua 20 na kuwabaka wanawake na wasichana wengi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Manusura na mashahidi wamesema kati ya tarehe 21 hadi 30 Novemba mwaka uliopita wa 2022, wapiganaji wa kundi la M 23 linaloungwa mkono na Rwanda waliwaua wanaume wasiopungua 20 na kuwabaka takriban wanawake na wasichana 66 hasa katika eneo la Kishishe, mji mdogo ulioko umbali wa kilomita 100 kaskazini mwa Goma, mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini. Amnesty International imesema vitendo hivi vilikuwa sehemu ya kampeni iliyoanzishwa na M 23 kuwaadhibu na kuwadhalilisha raia wanaoshukiwa kuwa wafuasi wa makundi hasimu yenye silaha ikiwa ni pamoja na Democratic Forces for the Liberation of Rwanda FDLR na wanamgambo wa eneo hilo wa Maimai. Watu walionusurika na mashahidi wameiambia wa Amnesty International kwamba baada ya kuchukua udhibiti wa Kishishe, makundi ya wapiganaji wa, wa M23 yaliingia nyumba kwa nyumba na kuua kila mtu mzima wa kiume waliyemkuta, na vilevile kuwabaka wanawake. Walisema sisi sote ni FDLR. Waliwachagua wanaume na kuwaua kwa risasi, akiwemo mume wangu na wanangu wawili, anasimulia mmoja wa, wa mashambulizi hayo. Askari watatu wa M23 walinichukua nyuma ya kanisa na kunibaka kwa zamu, sikudhani kama nitabakia hai, amesema alin, aliyebakwa na kundi la wanaume tarehe 23 Novemba mwaka elfu mbili na 22 pamoja na wanawake wengine sita waliokuwa wamejificha nyumbani kwake katika kijiji cha Kishishe. Wapiganaji wa M23 walidhibiti eneo kubwa katika jimbo la Kivu Kaskazini ambalo linapakana na nchi za Rwanda na Uganda katika mwaka uliopita na kuwalazimisha watu nusu milioni kukimbia makazi yao. Na huu, wapenzi wasikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Radio Teherana. Bado mko nasi wapenzi wasikilizaji, katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran. Sasa karibuni kusikiliza uchambuzi wetu wa kisiasa unaojadili uh, sisitizo la kiongozi mwadhamu uh, juu ya ulazima wa kuongezwa nguvu za kiulinzi za jamhuri ya Kiislamu Atika miaka ya baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, maendeleo ya kiulinzi ya Iran ambayo yamepatikana kwa kutegemea elimu ya wataalamu hapa nchini yamefikia kiwango ambacho ya kimewakasirisha mno maadui wa taifa hili la Iran. Udharura wa kulindwa na kuinuliwa uwezo na nguvu za kiulinzi ni jambo ambalo linatofautiana kulingana na nchi na nchi nyingine. Jamhuri ya, ya Kiislamu ya Iran, kutokana na kuwa kwake katika eneo nyeti na la kistratejia la magharibi mwa Asia, daima imekuwa ikikabiliwa na vitisho vya maadui wa kigeni. Ni kwa kuzingatia ukweli huo ndio maana kuna haja na udharura kwa taifa hili kuinua na kuimarisha nguvu na uwezo wake wa kiulinzi kadiri inavyowezekana, ili liweze kukabiliana na vitisho hivyo. Hii ni katika hali ambayo eneo la Asia Magharibi, kutokana na kukabiliwa na jinamizi la migogoro na sokomoko mbalimbali za kisiasa, udhaifu wa baadhi ya mataifa na yale ambayo ni vibaraka wa mataifa ya kigeni, na vilevile vile uingiliaji wa madola ya kigeni katika masuala ya ndani ya mataifa ya eneo hilo, ambao umekuwa na matokeo mabaya kama vile vita vya Siria, Iraq, Afghanistan na Yemen, ni ithibati tosha kwamba ni kwa kiwango gani eneo hili lina maandalizi ya kukumbwa na vitendo vya utumiaji mabavu na vitisho vya kiusalama nchini Iran. Pia baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu mwaka 1979 yaliongozwa na mwanazuoni mahiri wa Kiislamu Imamu Ruhullah Khomeini, maadui ikiwemo Marekani walifanya njama wakitumia nyenzo na suhula mbalimbali kama njia za kijeshi ili kulishinikiza taifa ambapo ka mradhi ili kulishinikiza taifa, ambapo walitumia nyenzo na vitisho na mashinikizo kwa ajili ya kulipigisha magoti taifa la Iran. Wakati huo walitumia pia uh, vita na kuchochea utawala wa bathi wa Iraq uliokuwa ukiongozwa na dikteta Saddam Hussein, na matokeo ya uchochezi huo ilikuwa ni vita vya miaka minane vya dikteta wa zamani wa Iraki Sadam Hussein dhidi ya jamhuri changa wakati huo ya Iran. Hata hivyo, vita vya kujihami Iran vilivyoendelea kwa miaka minane katu havikuondoa wala kudhoofisha azma ya Iran ya kujenga nchi, kupiga hatua katika usasishaji na uzalishaji wa zana za kisasa za vita na katika nyuga mbalimbali kama kuzalisha makombora ndege zisizo na rubani, sekta ya anga, baharini, nchi kavu, uzalishaji wa rada za kijeshi na kadhalika. Filihali jamhuri ya Kiislamu ina uwezo na nguvu imara za kiulinzi na kijeshi, na hilo limekuwa sababu kubwa kabisa ya kuwa bima na kinga, na vilevile vile dhamana ya ulinzi wa taifa na usalama wa jamhuri ya Kiislamu Iran. Sababu nyingine ya ulazima wa jamhuri ya Kiislamu kujizatiti katika uga wa nguvu za kiulinzi na njama zisizokoma za maadui kama utawala haramu wa Israel ni kuwekwa ushindani wa madola yenye nguvu katika eneo hili wa kuongeza nguvu za kijeshi sambamba na jitihada zao za kuongeza bajeti na gharama za kijeshi. Katika miaka ya karibuni kumeshuhudiwa ongezeko kubwa la ushindani wa kumiliki silaha na baadhi ya mataifa kuongeza maradufu bajeti zao za kijeshi na hivyo kujilimbikizia anuai ya silaha za kijeshi. Takwimu za taasisi ya kimataifa ya utafiti wa amani ya Stockholm zinaonyesha kwamba utawala haramu wa Israel ulitumia gharama ya dola bilioni 25 katika mwaka ulio wa 2021 kwa ajili ya masuala ya kijeshi, kiwango ambacho ni mara nne zaidi ya bajeti ya kiulinzi ya Iran. Utawala vamizi wa Saudi Arabia wenyewe ulitumia dola bilioni 55 katika mwaka uliopita, kiwango ambacho ni mara nane zaidi ya bajeti ya kiulinzi ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Hii ni licha ya kwamba Iran ikiwa ni nchi ya 17 kwa kuwa na idadi kubwa ya watu na ya 18 kwa ukubwa duniani, ina gharama ndogo zaidi ya kijeshi katika eneo la Asia Magharibi. Hata hivyo, maadui wasio na haya wala soni wamekuwa wakifanya njama za kuidhihirisha Iran kuwa ni tishio kwa kisingizio cha kuongezeka nguvu za kiulinzi za taifa hili. Wanasiasa wa Marekani na waitifaki wao wamekuwa wakilitumia swala hilo kama uwezo wa kuendeshea kampeni zao za kuwaonyesha walimwengu kwamba Iran ni tishio kwa usalama wa dunia. Hata hivyo, ukweli wa mambo ni kwamba kiwewe na hofu ya maadui wa Iran kwa nguvu za kiulinzi za taifa hili kinatokana na uhalisia huu kwamba nguvu za kiulinzi za Iran ni kikwazo na kizingiti kwa malengo yao machafu na ya kikoloni na katika eneo zima la magharibi mwa Asia. Endelea kusikiliza idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Wapenzi wasikilizaji, kama tulivyosema mwanzoni mwa matangazo hayo kwamba matangazo yetu haya kwamba Jumamosi uh, ya kesho tarehe 27 Rajaba inasadifiana na siku adhimu, siku tukufu, siku ya kubaathiwa na kupewa utume uh, mbora wa viumbe na mtume wa mwisho wa mwenyezi mungu Muhammad bin Abdillah, sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kwa mnasaba huo, idhaa ya Kiswahili redio Teheran natoa mkono wa kheri na baraka kwa Waislamu wote, na vilevile vile tumekuandalieni kipindi maalum cha mawaidha ya Shekh Samoja wa nchini Kenya ya Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Ahamdu na sifa zote njema zinamstahikia Mwenyezimungu aliyetuma mitume waliokuja kuziunganisha nyoyo za wanadamu na chanzo cha ulimwengu, wakaziamsha fitra na maumbile yao, na wakazimiminia roho za watu mafundisho matakatifu ya mbinguni. Wakushukuriwa na kuhimidiwa ni Mwenyezimungu mmoja tu aliyewafanyia waja wake takrima kubwa kabisa kwa kuwateremshia wahi na uongofu ambao bila ya huo wangeselelea katika ujahili na upotofu. Wapenzi wasikilizaji, tunakupeni mkono wa kheri na baraka kwa mnasaba wa kuadhimisha kubaathiwa na kupewa utume Nabii Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam na tunakukaribisheni kusikiliza kipindi hiki maalumu tulichokuandalieni kwa mnasaba huo. Ilikuwa ni usiku wakati historia ilipokuwa ikisubiri kujiri tukio kubwa. Siku hiyo sura jamili ya Muhammad al-Amin ilikuwa iking'ara kuliko siku zote. Alikuwa katika hali ya utulivu akinong'ona na Mola wake. Pamoja na hayo, aliweza kuyasikia mwenyewe mapigo ya moyo wake. Hilo lilimfanya ajiulize, Mbona usiku wa leo una tofauti na usiku mwingine? Kwa hakika huo ulikuwa usiku ulioficha siri kubwa, kiasi kwamba malaika mbinguni walikuwa wakisubiri kwa hamu kudhihirika kwa siri hiyo. Ama huko katika ardhi ya Makka, giza totoro la ujinga na ujahili lilikuwa limeigubika ardhi hiyo. Chuki na uadui mauaji na umwagaji damu vilikuwa vimekithiri, la isalkiasi kiasi kwamba neno haki ya mtu lilikuwa limeshafutwa kwenye kamusi ya misamiati. Wenye nguvu na majabari ndiyo waliokuwa wakisifika, lakini watu wema na wenye busara hawakuwa wakitajika. Kuzaliwa mwanamke ilikuwa dhambi tosha ya kuhalalisha kukizika hai kichanga kilichokuwa ndiyo kwanza kimekuja duniani. Ilikuwa ni katika mazingira hayo ya kutisha na kusikitisha ya ushenzi na ujahili ndipo malaika mteule Jibril alipoteremka na wahyi kutoka kwa Mola muumba wa risala ya uongofu wa milele wa kumtoa mwanadamu kwenye giza la upotofu na kumwelekeza kwenye nuru ya uongofu. Nabii Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam anasimulia jinsi tukio hilo adhimu kabisa lilivyotokea kwa kusema: malaika wa wahyi alinijia na kuniambia soma, nikasema mimi sijui kusoma. Alinibinya kwa nguvu, kisha akaniachia na kuniambia soma, nikasema nini nisome? akasema Iqra bismi rabbika ladhi khalaq. Soma kwa jina la Mola wako mlezi aliyeumba. Nikasoma naye hapo akaniachia. Ilikuwa kama kwamba kitabu kilikuwa kimeandikwa ndani ya moyo wangu. Nilitoka nje ya pango la Hira. Nilipofika kwenye njia iliyo baina ya mlima nilisikia sauti ikinilingania kutokea mbinguni. Ewe Muhammad, wewe ni mtume wa Mwenyezi Mungu na mimi ni Jibril. Niligeuza kichwa kuangalia mbinguni, hapo nilimuona malaika akiwa katika sura ya mwanamme ambaye hatua zake mbili alizopiga zilifikia umbali wa upeo wa macho. Alisema tena, ewe Muhammad, wewe ni mtume wa Mwenyezi Mungu na mimi ni Jibril. Hapo nilisimama na kumwangalia, sikuweza kupiga hatua mbele wala kurudi nyuma, kwani alikuwa ameniziba kila upande na kila nilikoangalia, umbali wa upeo wa jicho nilimwona yeye Sallu Wapenzi wasikilizaji, kubaathiwa kwa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam na kuteremka malaika wa wahi lilikuwa tukio la kufunguliwa tena mlango wa njia ya mbinguni kwa ajili ya batini ya mwanadamu kutoka kwenye chemchemi ya rehma zake zisizo na ukomo. Mwenyezimungu mtukufu alimwonyesha tena mwanadamu njia ya kumkomboa kutoka kwenye giza la upotofu na mghafala aliyokuwa nao juu ya mola wake. Alikuwa ni nabii wa rehma, mbora wa viumbe na mwombezi wa waja, Muhammad al Mustafa sallallahu alayhi wa alihi wasallam, aliyestahiki kupokea amana hiyo nzito ya mola kwa ajili ya kuwafikishia walimwengu wa hakika kubaathiwa na kupewa utume Nabi Muhammad salawatullahi wasalamuhu alaihi wa ali ndilo tukio lenye adhama kubwa zaidi katika historia ya mwanadamu. Qurani tukufu inalitaja tukio hilo kuwa ni ihsani na neema kubwa, kama inavyoeleza aya 164 ya ya suratu Al Imran ya kwamba hakika Mwenyezimungu amewafanyia ihsani kubwa Waislamu, alivyowaletea mtume miongoni mwao, anayewasomea aya zake na anawatakasa na kuwafundisha kitabu na hikma, na bila shaka kabla ya hapo walikuwa katika upotofu ulio wazi. Wakati Nabi Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam alipobaathiwa kuwa mjumbe wa mwisho wa Allah wa kufikisha risala ya uongofu kwa walimwengu, hakuna yeyote aliyefikiria katika zama hizo kama Uislamu utakuja kuenea ulimwenguni kwa kasi kubwa, na kumvua mwanadamu gwanda chafu la ujahili na ushenzi na kumvisha libasi na vazi safi na nadhifu la elimu, ustaarabu, upendo, amani na udugu. Kuwa kwake dini ya ulimwengu mzima ni moja ya sababu kuu iliyoufanya Uislamu ushinde ulimwenguni. Mafundisho ya dini hiyo tukufu yanaeleza bayana kuwa wito wa Nabii Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam unawakusudia walimwengu wote. Tokea nuru ya mafundisho yake ilipoanza kudhihiri, risala ya Uislamu ilisimama juu ya msingi wa akili, burhani, hoja na mantiki Kurani tukufu na yeye mwenyewe bwana Mtume wamewataka watu wote watafakari na kuleta mageuzi ya kinafsi pamoja na kuyakubali yale yaliyopigiwa muhuri wa kupasishwa na akili timamu na yenye busara ya mwanadamu. Katika aya ya 45 na 46 za Suratul Ahzab, Mwenyezi Mwenyezi Mungu anamwelekea wa mtume wake na kumwambia ewe nabii, kwa yakini sisi tumekutuma wewe uwe shahidi na mtoaji habari njema na mwonyaji na uwe muhitaji wa watu kwa Mwenyezi Mungu kwa idhini yake na uwe taa itoayo nuru. Katika aya mbalimbali za Qurani tukufu, Allah subhanahu wa taala ametumia neno annas lenye maana ya watu, akiwahutubu wanadamu wote na kuwataka wawe wakitumia akili zao katika kusikiliza maneno aina kwa aina, lakini kisha wachague na kufuata yale yaliyo bora zaidi miongoni mwao. Sehemu ya mwisho ya aya 17 ya suratu Zumar inasema, wape habari njema waja hawa ambao husikiliza kauli nyingi zinazosemwa wakafuata ziliyo njema hao ndio aliyowaongoa Mwenyezi Mungu na hao ndio wenye akili. Utafiti juu ya maneno na matendo ya Bwana Mtume Muhammad salawatu rabbi wasalamuhu alayhi wa ali, unamwonyesha wazi mtu kwamba kabila, mbari na jiografia ni mambo yasiyo na nafasi yoyote katika dini aliyokuja nayo mwombezi huyo wa viumbe. Kauli ya kwanza aliyoitoa Bwana Mtume kuwaambia watu pale alipoutangaza wito wa utume wake hadharani ilikuwa ni mimi ni mtume wa Mwenyezi Mungu kwenu nyinyi na watu wote. Baada ya kuhama Maka na kuhamia Madina na kuasisi utawala wa Kiislamu, Nabi Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasalam aliwaita katika Uislamu watu wa rika, rangi na matabaka tofauti, kuanzia wanyonge waliofanywa watumwa mpaka wafalme waliokuwa katika makasri ya Rumi na Uajemi. Na katika risala zake kwa wakuu na viongozi wa kaumu na mataifa mbalimbali, Bwana mbali Mtume aliwafahamisha bayana viongozi hao kwamba saada na fanaka yao iko katika kuukubali Uislamu. Qurani tukufu ambayo ni mwongozo wa milele aliyokuja nao Nabii Muhammad salawatullahi wasalamuhu alaihi wa ali yenyewe inajieleza kuwa ni mwongozaji wa watu na inamtaja Bwana Mtume kuwa ni rehma kwa walimwengu wote. Ikizungumzia yaliyopita katika maisha ya manabii Nuhu, Ibrahimu na wengineo pamoja na kaumu zao, Qurani inasema mitume waliotangulia walipewa jukumu la kuongoza watu wa kaumu na kabila maalumu, wakati Nabi Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam peke yake ndiye aliyetumwa kwa ajili ya ulimwengu mzima. Unaposoma kwa mfano aya 105 ya ya Suratul A'raf unamsikia Nabi Musa alaihi ssalam akitangaza mwenyewe kwamba risala kuu ya ujumbe wake ni kuja kuwaokoa na kuwakomboa Bani Israili na madhila ya Mafirauni. Au mathalan aya tano ya suratu Ibrahim inamnukuu Mwenyezi Mungu akieleza kwa uwazi kabisa kwamba, tumemtuma Musa na aya zetu, ili aitoe kaumu yake katika kiza na kuielekeza kwenye nuru na mwangaza. Lakini katika aya ya kwanza ya sura hiyo hiyo Mwenyezi Mungu mtukufu anamwelekea Bwana Mtume Muhammad salawatu rabbi wasalamuhu wa alaihi waalih, na kumwambia hiki ni kitabu tulichokiteremsha kwako ili uwatoe watu katika giza uwapeleke katika nuru. Lakini mbali na yote hayo tuliyoashiria, kinachoufanya Uislamu uonekane umechukua zaidi sura ya dini ya ulimwengu mzima na kufanya usionekane kuwa ni dini ya zama na mahali fulani tu, ni mafundisho yake yaliyojumuisha kila kitu na majibu yake kwa mahitaji yote ya kimsingi ya mwanadamu. Uislamu ni dini yenye utaratibu uliokamilika, yenye mlingano wa wastani na unaohusiana na pande zote za maisha ya mwanadamu. Unapambana na ujinga na ujahili na kutangaza elimu, imani na akhlaki. Uislamu ni mithili ya wimbi ambalo lilianzia kwenye nukta moja na kuendelea kusambaa na kuenea kila upande. Duara lililofanyika kutokana na wimbi hilo lilianza kuwa kubwa mpaka hii leo kufikia mahali dini hiyo kukubalika kuwa kitu kisichoweza kukanushika duniani. Hayati Roja Garodi, mwanafikra wa Kiislamu, raia wa Ufaransa ambaye alisilimu baada ya kuzitafiti na kuzijaribu dini, itikadi na nadharia mbalimbali aliwahi kusema, Uislamu unazungumzia mambo yenye ukweli na unalifanya suala la kuyatengeneza maisha ya mtu binafsi na jamii kuwa ni moja ya ratiba kuu za mafundisho yake, jambo hili linaofanya Uislamu uwe wa mbele na usiwe na mfano wake ukilinganishwa na Ukristo na dini nyinginezo. Profesa Garudi anamalizia kwa kusema, mimi nimeuchagua Uislamu baada ya kunibainikia kuwa ndiyo dini iliyokamilika zaidi na inayopinga ubeberu. Mbali na mwanafikra huyo muislamu wa Kifaransa, Bernard Shaw, mwandishi na mwana tamthilia wa Kiingereza, naye amesema haya baada ya kuuchunguza Uislamu: dini ya Muhammad ni dini ya kipekee ambayo ninavyoamini mimi ina sifa zote zinazohitajika kwa ajili ya zama na vipindi tofauti vya maisha ya mwanadamu, ikiwa na uwezo pia wa kukivutia kila kizazi. Mimi ninatabiri, na kama ambavyo imeshaanza kuonekana athari yake tokea ya hivi sasa, kwamba itikadi ya Muhammad itakuja kukubaliwa na Ulaya ya kesho, kutokana na nuru ya mafundisho ya wahi aliyokuja nayo Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, alihuisha tena misingi ya akhlaki na kuufanya upendo na moyo wa kupigania haki na uadilifu kuwa mambo yaliyokubalika katika jamii. Miongoni mwa mafundisho aliyolingania Bwana Mtume kwa watu ni kujiepusha na kuua na kumwaga damu za wasio na hatia, kuwataka wazingatie uadilifu katika maisha ya mtu binafsi na jamii kwa jumla, waheshimu makubaliano na ahadi wanazotoa, wasiingilie mipaka ya maisha ya watu, na kwa moyo wa upendo, subira, imani na uvumilivu, waungane pamoja kujenga jamii bora ya wanadamu. Kwa hakika kuiana na kwenda sambamba thamani hizo za kiutu na maumbile ya mwanadamu ndiko kulikoifanya nuru ya Uislamu iendelee kuuangazia ulimwengu licha ya kupita karne na dahari. Wapenzi wasikilizaji, leo tunaadhimisha kubaathiwa na kupewa utume Nabi Muhammad salawatullahi wasalamuhu alaihi wa ali katika hali ambayo ni maendeleo ya kimaada tu ndiyo yanayotawala mahusiano ya jamii ya mwanadamu wa leo huku wenye nguvu za kisiasa, kijeshi na kiuchumi wakitumia kisingizio cha mfumo wa utandawazi kuhakikisha wanautia shemere na kuuburuza ulimwengu mzima ili ufuate nadharia zao za kinyonyaji na matakwa yao ya kibeberu. Wanafikra walio wengi wanaitakidi kuwa kujiweka mbali mwanadamu na mafundisho halisi ya mitume ndiko kulikopelekea kudhihiri upotofu unaoshuhudiwa katika jamii zetu za leo. Kwa hali hiyo basi, hivi sasa dunia inayahitaji tena mafundisho matukufu na ya uokovu ya mitume. Uadilifu wa kweli, usawa upendo wa kiutu na umaanawi haviwezi kupatikana mahala pengine popote isipokuwa kwenye dini na itikadi aliyokuja nayo mbora wa viumbe, ambaye tabia na mwenendo wake vilikuwa mfano hai wa thamani hizo, Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam, aliwasha nuru ya haki na kuwaonyesha walimwengu njia ya uokovu na akazisafisha na kuzielekeza kwenye uongofu nyoyo zilizokubuhu kwa madhambi na maovu. Hapana shaka yoyote, nuru iliyochomoza siku aliyobaathiwa Nabi Muhammad salawatu rabi wasalamuhu alaihi wa ali, na kuuangazia ulimwengu uliokuwa kwenye giza totoro, inaweza kuwa tena kurunzi ya kuiongoza dunia yetu hii iliyotawaliwa na machafuko, dhulma na uonevu. Kwa mara nyingine tena, ninachukua fursa hii adhimu kukupeni mkono wa kheri na baraka, wapenzi wasikilizaji, kwa mnasaba wa kuadhimisha siku hii tukufu kwa walimwengu wote. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Tehran. Na kwa mara nyingine tena tunakupeni mkono wa heri na baraka kwa mnasaba wa siku ya kesho tarehe 27 Rajab, siku ya kupewa utume nabii Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kabla ya kufunga matangazo yetu tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Russia imetangaza kwamba itashiriki katika mazoezi ya pamoja ya wanamaji wa nchi za China, afrika kusini na nchi yenyewe ya Rusia e, mazoezi hayo yamezikasirisha nchi za magharibi hususan Marekani. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Rusia amewaambia Wamarekani kwamba ikiwa kweli wanataka kusaidia a, basi wasuluhishe suala la haki na kujitawala dola huru la Palestina. Na rais wa a, Nigeria ameidhinisha benki kuu ya nchi hiyo kuongeza muda wa mwisho wa kubadilisha noti za zamani na noti mpya. Wapenzi wasikilizaji, muhtasari huo unatukamilishia matangazo yetu siku ya leo. Asanteni na kwa hereni.