Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Kumekughafilisheni kutafuta wingi wa mali na jaha na watoto na kujifakharisha kwa hayo, hata mmeingia makaburini, mmekufa bila ya kufanya khair yoyote. Sivyo hivyo, karibuni hivi mtajua. Kisha nasema sivyo hivyo, karibuni hivi mtajua. Sivyo hivyo lau mgalijua kwa elimu ya yakini kuwa sivyo hivyo msingefanya hivyo. Hakika mtaiona Jahannam. Kisha nasema mtauona kwa yakini moto wa Jahannam. Kisha kwa hakika mtaulizwa siku hiyo juu ya neema mlizopewa, mlizitumiaje? Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi waskilizaji, warahmatullahi wabarakatu. Jina langu ni Abdul Fattah Musa, ninakukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya redio Tehran idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanayosikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa 2 na dakika 20 kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti, masafa mafupi short waves, na vilevile tovuti yetu ya Pars Today ir sw. Leo ni Jumapili tarehe 14 Rajab 1444 na hijria inayosadifiana na tarehe 5 Februari 2023 miladia. Kwa asubuhi ya leo, mbali na taarifa ya habari na uchambuzi wa kisiasa, tumekuandalieni kipindi maalumu kwa mnasaba wa maadhimisho ya alfajiri kumi za ushindi wa mapinduzi ya kiislamu ya Iran. Kipindi hicho maalum kitafuatiwa na udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki, mawaidha maalum tuliokuandalieni kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa Imam Ali Ibn Abi Talib alaihi ssalam, na kama kawaida, tutakuwa pia na makala ya kila siku ya Leo katika Historia na kuhitimisha matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matumaini yangu kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, ambayo baada ya muda mfupi tutaanza kwa taarifa ya habari za ulimwengu. Imetimia saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, hapa nchini Iran ni saa mbili na nusu asubuhi. Ifuatio sasa ni taarifa habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Waziri wa mambo ya nje wa Iran asisitiza kuwa sera ya vikwazo ya Marekani itashindwa tu. Muzika. Wasudan waendelea kupinga kuweka uhusiano wa kawaida baina ya nchi yao na Israel. sayari mpya ya kuishi mwanadamu yagunduliwa karibu na dunia. Na msanii mashuhuri nchini Marekani asema nchi hiyo ndiyo gaidi mkubwa zaidi duniani. habari kamili. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Hussein Amir Abdullahian amesema sera ya Marekani ya vikwazo vya upande mmoja na vya uonevu itashindwa tu. Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, Hussein Amir Abdullahian ameyasema hayo katika mkutano na waziri wa mambo ya nje wa Kuba Bruno Rodriguez waliofanya mjini Havana na akasisitiza kwamba matukio ya Julai 2022 yameonyesha kuwa silaha ya vikwazo haina athari na Marekani ilichochea uasi kwa ajili ya kufanikisha malengo yake maovu. Katika mkutano huo, Amir Abdollahian ametilia mkazo pia umuhimu wa uhusiano kati ya nchi mbili. Waziri wa mambo ya nje wa Cuba amesema amefurahishwa na kuwepo kwa ujumbe wa Irani mjini Havana. Akaongeza kuwa safari ya ujumbe huo ni fursa ya kuthamini na kuenzi uungaji mkono wa Iran kwa Cuba katika kukabiliana na mazingiro wa pande zote wa kiuchumi dhidi ya nchi hiyo. Aidha, Rodriguez amelaani vikwazo vya upande mmoja dhidi ya Iran na uingiliaji wa masuala ya taifa hili. Vile vile ameongeza kuwa Cuba inaunga mkono haki ya nchi zote kunufaika na nishati ya nyuklia kwa malengo ya amani. Katika mkutano wa huo mawaziri wa mambo ya nje wa Iran na Cuba wamezungumzia pia masuala ya pande mbili na ya kimataifa. Kabla ya mazungumzo yake na Rodriguez, Amir Abdullah Yan alikutana na kuzungumza na rais wa Cuba Miguel Diaz Canel. Waziri wa mambo ya nje wa Iran aliwasili Havana, mji mkuu wa Cuba, Jumamosi jioni na kukaribishwa na mkurugenzi mkuu wa masuala ya kimataifa wa wizara ya mambo ya nje ya nchi hiyo. Wananchi, vyama na jumuiya mbalimbali nchini Sudan zimeendelea kutangaza upinzani wao dhidi ya kuanzishwa uhusiano wa kawaida baina ya nchi yao na utawala haramu wa Israel. Chama cha Kongresi ya Wananchi, asasi na harakati mbalimbali za kiislamu ambazo zinajumuisha vyama kumi vya kiislamu zimetoa taarifa tofauti zikipinga kuwekwa uhusiano wa kawaida baina ya Sudan na Israel unaotenda jinai kila uchao dhidi ya wananchi wa Palestina. Upinzani huo umesisitizwa kwa mara nyingine baada ya wizara ya mashauri ya kigeni ya Sudan kutangaza kuwa Khartum imefikia makubaliano na Tel Aviv ya kuwekwa uhusiano wa kawaida baina yao na kustawisha zaidi uhusiano huo katika nyanja mbalimbali mbali. Wakati huo huo, harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina, Hamas, mbali na kulaani uamuzi huu wa serikali ya Khartum, umeitaka utazamwe upya uamuzi huo, ambao imesema ni wa kusikitisha mno, Ijumaa ya tarehe 23 Oktoba 2020. Rais wa wakati huo wa Marekani Donald Trump alitangaza kuwa Sudan na Israel zimefikia mapatano ya kuanzisha uhusiano wa kawaida ikiwa na maana ya Sudan kujiunga na nchi nyingine za Kiarabu na Kiislamu za Misri, Jordan, Imarati na Bahrain kutambua rasmi utawala huo haramu unaoikalia kwa mabavu Palestina na Kuds tukufu. Wana astronomia wametangaza kuwa wamegundua sayari mpya inayoweza kutumiwa kwa ajili ya kuishi mwanadamu karibu na sayari ya dunia. Utafiti mpya uliofanywa na timu ya wana astronomia 50 kutoka maeneo mbalimbali ya dunia umethibitisha kuwepo kwa sayari iliyopewa jina la Wolf 169b inayozunguka nyota kibete nyekundu inayojulikana kwa jina la Wolf 169. Kwa mujibu wa ripoti hii, umbali wa sayari hiyo kutoka duniani ni miaka 31 tu ya mwanga. Ukubwa wake ni karibu sawa na dunia na uso wake umefunikwa na miamba. Diana Kosakowski, mwana astronomia kutoka kundi hili la unajimu, amesema sayari hii inapokea takriban asilimia 65 ya mwanga wa jua ambao dunia inaupata. Wanasayansi wanasema moja ya sifa za kipekee za sayari Wolf 1069 b ni kwamba upande mmoja huwa katika mchana na upande mwingine huwa gizani wakati wote. Watafiti wanatumai kwamba nyakati za mchana za sayari hiyo zitakuwa nzuri kiasi cha kuruhusu mwanadamu kuishi katika eneo hilo. Sayari Wolf 169b ni ya sita iliyo karibu na dunia katika ukanda unaoruhusu kuishi viumbe hai. Taarifa hii ya habari za ulimwengu inaendelea kukujeni kutoka hapa Redio Teheran. Misri imekanusha habari zilizochapishwa kwamba usimamizi wa muda mrefu wa mfereji wa Suez umekabidhiwa kwa kampuni ya utawala wa kizayuni wa Israel ni baada ya baadhi ya watumiaji wa mitandao ya kijamii kuchapisha waraka unaodai kuwa usimamizi wa mfereji wa Suez umekabidhiwa kwa kampuni ya kizayuni kwa mkataba wa miaka 99. Mfereji wa Suez ni mojawapo ya vyanzo vikuu vya mapato kwa serikali ya Misri na njia fupi zaidi kati ya Ulaya na Asia na mojawapo ya vivuko muhimu zaidi duniani. Shirika la habari la Fars limeripoti kuwa idara ya mfereji wa Suez imekanusha habari zilizochapishwa kwenye mitandao ya kijamii kwamba usimamizi wa njia hiyo ya kimataifa ya majini umekabidhiwa kwa kampuni ya kizayuni kwa miaka 99. Usama Rabi, mkuu wa mamlaka ya mfereji wa Suez, amesema mamlaka hiyo inatekeleza majukumu yake ya kijamii ya kuweka wazi mikataba yote akisisitiza kwamba habari iliyochapishwa kwenye mitandao ya kijamii ni uongo na uvumi. Matokeo ya uchunguzi wa hivi karibuni wa maoni katika nchi kumi na nne za Kiarabu yanaonyesha kuwa idadi kubwa ya watu katika nchi hizo wanapinga suala la kuanzishwa uhusiano kati ya serikali za nchi hizo na utawala wa kizayuni wa Israel. Orodha hii inajumuisha nchi za Misri, Mauritania, Moroko, Tunisia, Libya, Sudan, Algeria, Palestina, Lebanon, Jordan, Iraq, Saudi Arabia, Kuwait na Qatar. Na msanii mashuhuri wa filamu za kuchekesha wa Marekani ameitaja nchi yake kuwa ndio gaidi mkubwa zaidi duniani. Katika mahojiano yake na televisheni ya Fox News ya Marekani, Jimmy Dore ameitaja nchi hiyo kuwa ni gaidi na kuishutumu Marekani kwa kuanzisha vita vingi duniani. Dore amesema katika miaka 20 iliyopita tulianzisha moto wa vita asia magharibi, na sasa tunapigana vita vya wakala nchini Ukraine. Vita hivyo vilizinduliwa na marekani na shirika la kijeshi la nchi za magharibi NATO. Msanii huyu wa filamu za kuchekeshwa wa marekani ameedokeza kuwa Washington hivi sasa inafanya mikakati ya kuanzisha vita na China na kusema kuwa China na Rusia siyo maadui zao amesema adui wa marekani ni viwanda vya zana za kijeshi vya marekani yenyewe ambavyo vimeibia nchi hiyo mamia ya mabilioni na trilioni za dola tangu kuanza vita vya ukraine mnamo februari 2022 marekani imetumia zaidi ya dola bilioni 27.2 kwa ajili ya misaada ya kijeshi kwa serikali ya ukraine na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Na ufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa utakaohusu kufukuzwa Ilhan Omar, mbunge Muislamu katika kamati ya Kongresi ya Marekani. Ilhan Omar, mwakilishi mwanamke wa Kiislamu wa chama cha Democratic, amefukuzwa katika kamati ya mahusiano ya kigeni ya baraza la wakilishi la Marekani kwa kukosoa utawala wa kizayuni wa Israel. Baraza la wakilishi la Marekani lilimfukuza Omar kutoka kamati ya mahusiano ya kigeni kwa kura 218 zilizounga mkono za Warepublican na kura 211 zilizopinga za Wademokrati. Ilhan Omar amekuwa akikabiliwa na mashinikizo kwa muda mrefu kutokana na matamshi yake ya kukosoa siasa za Israel na kulaani jinai na uhalifu unaofanywa na utawala huo ghasibu dhidi ya watu wa Palestina. Omar ambaye alikuwa mjumbe wa kamati ya mahusiano ya kigeni ya baraza la wawakilishi, daima amekuwa na msimamo maalumu dhidi ya siasa za utawala wa kizayuni wa Israel. Mara kwa mara amekuwa akikosoa hatua za Tel Aviv dhidi ya Wapalestina, hususan mashambulizi ya kikatili ya utawala huo dhidi ya raia wasio na hatia na kuitaka Washington itazame upya suala la kutoa misaada ya kifedha na kijeshi kwa Israel. Kwa sababu hiyo, yeye na Rashida Tayib, mwakilishi mwingine muislamu wa baraza la wakilishi la Marekani, wamekuwa chini ya mashinikizo kwa muda mrefu kutokana na misimamo yao dhidi ya Israel na upinzani dhidi ya sera za Marekani za kuiunga mkono Tel Aviv. Siku chache zilizopita pia Ilhan Omar alitangaza kuwa serikali ya Israel inamfuatilia ina mbali au ina mfutilia mbali na kumuua yeyote anayekosoa uvamizi wa maeneo ya Palestina. Misimamo ya Ilhan Omar na Rashida Tayib daima imekuwa kinyume na siasa za Marekani na wamekuwa wakilaani jinai za utawala wa kizayuni dhidi ya Wapalestina. Wawakilishi hawa wawili wa Kongres ya Marekani daima wamekuwa wakipinga himaya na uungaji mkono wa Marekani kwa sera na uhalifu wa Israel. Kwa sababu hiyo, wamekuwa wakishinikizwa na lobi amilifu za Israel huko Marekani kwa visingizio mbalimbali vya kisiasa. Kwa mfano tu, hivi karibuni walizuiwa kufanya safari katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu za Palestina. Wabunge hawa wawili pia wanaunga mkono kampeni ya kimataifa ya kuisusia Israel maarufu kama the boycott divestment uh, sanctions kwa kifupi BDS. Msimamo wa wakilishi hawa wawili wa Congress wa kupinga sera za Israel unashuhudiwa huku wakiwa chini ya shinikizo, kwa sababu wao ni Waislamu na wawakilishi wengi wa bunge la Marekani hususan wa chama kinachodhibiti bunge cha Republican hawastahamili uwepo wao katika Kongres katika kalibu ya sera za kupiga vita Uislamu kwa kimombo, islamofobia, kwa kadiri kwamba sasa Warepublican wameanza kampeni ya kuwafukuza kabisa katika Kongres ya Marekani. Katika mkondo huo, Mike Walls, mwakilishi wa Republican wa baraza la Wakilishi, anasema Israeli na Marekani zina maadili ya pamoja, na wale wanaounga mkono maadili haya ndio wanaostahili kuwa katika kamati ya mahusiano ya kigeni. Chuki dhidi ya wayahudi haina nafasi katika kamati hii. Ilhan Omar amekosoa uamuzi wa Kevin McCarthy, spika wa bunge la Marekani, wa kumwondoa katika kamati ya mahusiano ya kigeni na kutaja uamuzi huo kuwa wa kibaguzi na katika muktadha wa chuki dhidi ya wageni. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Maadhimisho ya Alfajiri Kumi. Ni matumaini yangu kuwa hamjambo, wapenzi wasikilizaji na karibuni katika kipindi kingine maalum katika mfululizo wa vipindi vya Alfajiri kumi kuelekea kilele cha maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, yaliyopata ushindi mwaka 1979 kwa uongozi wa Imam Ruhullah Khomeini. Kipindi chetu cha leo kina anwani semayo mapinduzi ya Iran, muujiza wa Mwenyezi Mungu. Kuini nami ahadi mwisho wa dakika hizi chache kutegea sikio yale niliyokuandalieni kwa leo. Karibuni. Tukirejea katika kitabu kitakatifu cha Qur'an, tunakutana na baadhi ya aya ambazo zinabainisha mwendo na mipango ya Mwenyezi Mungu. Katika lugha ya dini, mwendo wa Mwenyezi Mungu ni ile azma na irada yenye hekima Mwenyezi Mungu katika mfumo na nidhamu ya ulimwengu. Matukio mbalimbali mbali ulimwenguni hutokea kwa mujibu wa takdir, mipango na mwendo wa Mwenyezi Mungu na kwa mujibu wa kanuni maalum. Qurani tukufu inazitaja kanuni hizo kwa anwani ya mipango, kawaida na desturi za Mwenyezi Mungu ambazo ni thabiti na si zenye kubadilika. Mwenyezi Mungu anasema, huo ndio mwendo wa Mwenyezi Mungu uliokwisha pita zamani wala hutapata mabadiliko katika mwendo wa Mwenyezi Mungu. Kanuni hizi hazihusiani na matukio kimaumbile tu, bali zinarejea hata katika maisha mtu binafsi na ya jamii ya wanadamu kwa ujumla. Katika aya ya 58 katika Surat Ali Imran Mwenyezi Mungu anasema, na makafiri walipanga mipango na Mwenyezi Mungu akapanga mipango na Mwenyezi Mungu ndiye mbora wa wenye kupanga. Aya hii inabainisha moja ya desturi na mwendo wa Mwenyezi Mungu ambao ni kwamba mipango ya maadui wa haki mbele ya tadibiri na mipango ya Allah ni dhaifu na yenye kushindwa na kugonga ukuta. Aya hii ni miongoni mwa aya za Korani tukufu ambazo zinabainisha zi njama za kutaka kumuua Nabi Isa Masihi alaihi ssalam zilizokuwa zimepangwa na kundi la mayahudi Kundi hilo lilikuwa limejipanga na lilitenga hata zawadi maalum kwa ajili ya kukamatwa na Nabii Isa Masia, na hata lilikuwa limeandaa mazingira ya kumuua. Mwenyezi Mungu anasema, na makafiri walipanga mipango, na Mwenyezi Mungu akapanga mipango, na Mwenyezi Mungu ndiye mbora wa wenye kupanga. Kuokoka Nabii Isa alaihi salam na hila pamoja na njama za kutaka kumua, ilikuwa ni katika tadbiri na mipango ya Mwenyezi Mungu mkabala na njama na mipango ya maadui. Aya hii inakumbusha kwamba Mwenyezi Mungu ndiye mbora wa wenye kupanga. Tukitupia jicho vigingi na vizingiti ambavyo mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yamevivuka na kwa kuzingatia kiwango kikubwa cha njama na ukhabithi wa maadui dhidi ya mfumo huu, tunaona kuwa kubakia hai kwa mapinduzi ya Kiislamu na mfumo wa jamhuri ya ya Kiislamu unaotawala hapa nchini ni kitu kinachoshabihiana na muujiza. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullahi Sayid Ali Khamenei ameifasiri na kuibainisha mara chungu nzima aya ya 54 ya Surat Ali Imran, ambapo amefafanua kwa mapana na marefu kuhusu kushindwa mipango michafu ya maadui dhidi ya mapinduzi ya Kiislamu katika miaka ya mwishoni mwa utawala wa Kipahalavi kwa kuzingatia nguvu ya shah pamoja na himaya na uungaji mkono mkubwa wa madola yenye nguvu ulimwenguni kwa utawala wake. Ripoti za mashirika ya kijasusi ya Marekani CIA, la utawala haramu wa Israel Mossad, na hata shirika la kiintelijensia na usalama wa taifa la Iran wakati huo SAVAK, ni mambo ambayo kwa hakika yalikuwa na ishara wazi ya kuwekwa uthabiti wa kisiasa nchini Iran. Wahusika walikuwa wakihitaja irani kwa jina la kisiwa cha uthabiti, na kwamba kutokea harakati na vuguvugu vugu la wananchi dhidi ya utawala lilionekana kuwa ni jambo muhali na lisilowezekana katu. Lakini katika hali ya kushangaza na isiyo ya kawaida na kwa kuzingatia malalamiko ya huko nyuma ya wananchi dhidi ya utawala wa Shah, cheche ya kuenea mapinduzi ikaanza Dei mwaka 1356 hijiria shamsia katika mji wa Kum. Baada ya hapo kukaibuka maandamano na malalamiko ya wananchi katika miji mbalimbali mbali, kwa sura mtawalia na mfululizo, na hatimaye baada ya miezi 13 mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yakapata ushindi tarehe 22 Bahman mwaka 1357 iliyosadifiana na tarehe 11 Februari mwaka 1979 miladia. Akthari ya wana mapambano hawakuwa wakidhani kwamba ingewezekana kuuangusha utawala wa Shah wenye nguvu na uungaji mkono tena kwa njia tu ya maandamano, ukiacha siku tatu za mwisho ambapo wananchi walifanikiwa kudhibiti maghala ya silaha. Kwa amri ya Imamu Khomeini, wananchi wakachukua hatamu za kusimamia usalama wa miji na hivyo kuzuia kufanyika aina yote mapinduzi dhidi ya mapinduzi ya wananchi, kufanyika kura ya maoni na wananchi kujitokeza kwa wingi kwa ajili ya kuchagua mfumo wa jamhuri ya Kiislamu na kuunga mkono katiba ni mambo muhimu ambayo yalifanyika katika kipindi cha ja chini ya miezi mitatu. Kujikita mizizi mfumo wa jamhuri ya Kiislamu baina ya mipango yenye wigo mpana ya madola ya mashariki na magharibi kwa ajili ya kuitumbukiza nchi hii katika vurugu na sokomoko ni mfano wazi wa ahadi ya Mwenyezi Mungu kwa waumini ya kuwasaidia na kuwafanya washinde. Mwenyezi Mungu anasema wa katika aya 47 ya Surat Ar-Rum: na ilikuwa ni haki juu yetu kuwa nusuru waumini. Wapenzi wasikilizaji, kila mara kunapokuwepo harakati ya kaumu na taifa fulani dhidi ya dhuluma na kwa ajili ya kusimamisha utawala wa kiadilifu sambamba na kuhakikisha thamani za kimwenyezi Mungu zinatawala na kushika hatamu, basi mola humumba wa muumba hulitambua suala la kuwasaidia kuwa ni wajibu kwake. Mfano mwingine wa mwendo na mipango ya Mwenyezi Mungu tulioshuhudia wazi pale yaliposhindwa mashambulio na vita vya kichokozi vya utawala wa zamani wa Iraqi chini ya uongozi wa dikteta Sadam. Katika kipindi hicho kibaraka Sadam alikuwa akipata himaya na uungaji mkono wa madola yote makubwa na yenye nguvu ya Ulaya, Marekani na umoja wa Sovieti. Kupitia himaya hiyo dikteta Sadam akaifanya Irani ingie katika vita vya kulazimishwa tena, katika kipindi ambacho nchi ilikuwa katika kilele cha matatizo ya ndani. Katika wakati huo, hujuma za maadui wa mapinduzi ya Kiislamu hazikuishia tu katika vita, bali kuwaua viongozi wa ngazi za juu hapa nchini ni jambo lililokuwa katika ajenda. Makundi yaliyokuwa na mfungamano na madola magharibi Rais wa nchi, waziri mkuu, mkuu wa idara, mahakama, mawaziri, wabunge na shakhsia mbalimbali waliuawa na kundi la kigaidi la Munafikin katika kipindi cha chini ya miezi minne. Kila moja kati ya matukio haya, kama lingetokea katika nchi yote ile, lingeweza kuvuruga kabisa mfumo wa kisiasa na kuleta ukosefu na uthabiti katika nchi hiyo, lakini nchini Iran hali ilikuwa kinyume kabisa. Wananchi walizidi kuwa na mapenzi makubwa na mapinduzi ya Kiislamu na kutaka kubakia kwake, ambapo wakiwa na lengo la kutoa himaya na uungaji mkono kwa Imam Ruhullah Khomeini walijitokeza kwa wingi katika medani mbalimbali za vita na kuvumilia kila aina ya ugumu. Kila mara hujuma na njama za maadui ziliposhadidi, basi adui alipata jibu na pigo kali zaidi kutoka kwa wananchi wa Iran. Baada ya kumalizika vita vya kujihami vilivyodumu kwa miaka minane, taifa la Irani likajikita katika kasi ya kujenga nchi na kupiga hatua katika nyanja mbalimbali za ustawi na maendeleo. Hata hivyo, matatizo hayakupungua, kwani kadiri mizizi ya mapinduzi ya Kiislamu ilivyozidi kuwa imara na kujikita, ndivyo maadui wa ndani na nje nao walivyokusanya nguvu zao kwa ajili ya kuyasambaratisha mapinduzi haya. Katika miaka ya hivi karibuni Iran imeandamwa na vikwazo vya kiuchumi vya kila namna, ambapo hii leo vikwazo hivyo vimefikia katika hatua ya kiwango cha juu kabisa. Njama za karibuni kabisa za maadui zenye wigo mpana zaidi dhidi ya Iran ni vita jumuishi ambavyo vimeanzishwa dhidi ya taifa hili miezi kadhaa iliyopita. Katika vita hivi Marekani, utawala haramu wa Israel, baadhi ya madola Ulaya na baadhi ya makundi pinzani ya mapinduzi ya Kiislamu yamekuwa yakitumia suhula nyingi na pana zaidi kwa ajili ya kutoa pigo kwa taifa hili kama vyombo vya habari na mawasiliano ya intaneti. Hata hivyo njama zote za maadui pamoja na mipango yao michafu dhidi ya mfumo wa Kiislamu imefeli na kugonga mwamba, na hivi sasa Irani ya Kiislamu inaelekea katika kilele cha maadhimisho ya mwaka wa 44 wa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Wapenzi wasikilizaji, muda wa kipindi hiki maalum kilichokujieni kwa mnasaba wa maadhimisho ya alfajiri kumi kuelekea katika kilele cha maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu umefikia tamati. Tukutane tena katika sehemu nyingine ya kipindi hiki. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo asubuhi, yanayokujeni moja kwa moja kutoka hapa mjini Teheran. Umewadia sasa wakati wa kukuleteni udondozi wa magazeti. Jamvi la macho yetu magazetini katika nchi za Afrika Mashariki leo Jumapili tarehe 5 Februari linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania kwa kudondoa vichwa vikuu vya habari katika kurasa za mbele za magazeti hayo. Naanza na Mwananchi ambalo limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye kichwa cha maneno, ni msiba juu ya msiba, na kufafanua kwa kuandika watu kumi na wanane, wakiwemo kumi na nne wa familia moja wafariki wakisafirisha mwili wa ndugu yao, serikali kuwagharimia ya maziko, vigogo wawili kikangoni kwa kuchelewa eneo la ajali, mashuhuda wafunguka ilivyotokea. Kichwa kingine cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa Mwananchi ni nguo alizovaa Lisu alipopigwa risasi kukabidhiwa wazee, yeye Mbowe kukiwasha ikungi aligeukia gazeti la serikali Habari Leo, ambalo katika ukurasa wake wa mbele lina picha inayomwonyesha Rais Samia Suluhu Hassan akisalimiana na Rais wa Burundi Evariste Ndayishimiye baada ya kuwasili katika ikulu ya Bujumbura kushiriki mkutano maalum wa ishirini wa wakuu wa nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki, EAC. Habari inayohusiana na picha hiyo ina anwani Rais Samia na wenzake kujadili mzozo wa DRC. Marufuku kutoa bidhaa za chakula nje ya Zanzibar ni kichwa kingine hicho cha habari ninachodondoa katika Habari Leo, pamoja na kile kisemacho miaka kumi jela kwa kusababisha mauaji. Ukurasa wa mbele wa Nipashe umepambwa na picha makamu mwenyekiti wa Chadema Tundu Lisu, ikibeba kichwa cha habari, Lisu afichua siri alivyopigwa risasi Amtaja Mungu kumtumia dada wa kazi kumnusuru. Zanzibar Leo nalo limepamba ukurasa wake wa mbele kwa picha kubwa ambayo inamwonyesha Rais D Hussein Ali Mwinyi akikabidhiwa msahafu na amiri mkuu wa Jumuiya ya Ahmadiya Tanzania Shekh Tahir Mahmud uliofasiriwa kwa Kiswahili na jumuiya hiyo baada ya kumaliza mazungumzo yao yaliyofanyika katika ukumbi wa ikulu jijini Zanzibar. Kichwa kikuu cha habari kinachohusiana na picha hiyo kinasomeka Dr Mwinyi tunaunga mkono juhudi za taasisi binafsi. Zanzibar yaandaa sera ya madini ni kichwa kingine cha habari kinachoonekana katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo leo, ikiwa ni siku ya maadhimisho ya miaka 46 tangu kuundwa kwa chama tawala nchini Tanzania, CCM. Gazeti la chama hicho toleo la Jumapili Mzalendo limeipa uzito wa kwanza habari hiyo kwa anwani maadhimisho miaka 46 CCM imara. Makini wa machinga pia limechangamkia habari hiyo kwa kichwa cha maneno miaka 46 ya kishindo cha CCM. Kwa upande wa Tanzania namalizia na The Citizen ambalo limeupamba ukurasa wake wa mbele kwa picha za viongozi wa nchi saba wanachama wa jumuiya ya Afrika Mashariki EAC wanaokutana kwa kikao wa maalum cha dharura mjini Bujumbura, Burundi, kujadili mgogoro wa mapigano ya umwagaji damu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tuelekee sasa huko nchini Kenya, tukianza na Standard ambayo limepamba ukurasa wake wa mbele kwa picha za marais wote watano wa Kenya tokea uhuru wa nchi hiyo zikibeba kichwa kikuu cha habari kinachoelezea mapokezano ya madaraka ya misukosuko yaliyojiri kutoka rais mmoja kwenda mwingine, leo ikiwa ni kumbukumbu ya mwaka wa tatu tangu alipofariki rais wa pili wa nchi hiyo mzee Daniel Arap Moi. Standard limeandika maombi na nyimbo, wakati familia inaadhimisha kumbukumbu ya Moi. Aibu ya madaktari elfu nne wasio na ajira ndicho kichwa kikuu cha habari kilichopamba ukurasa wa mbele wa Nation likiwa na kichwa kingine cha maneno kisemacho Ruto aelekea Nakuru, Raila yuko Kibra. Nalo na Taifa Jumapili limekuelezea wino mweusi, kichwa kikuu cha habari, Ruto anavyomfufua Uhuru. Kwa upande wa Kenya anamalizia na The Star, ambalo katika toleo lake la mtandaoni limetoa kipaumbele maalum kwa habari yenye anwani, nimelipa kodi zote, acheni kunichafulia jina langu, asema Mama Ngina ambaye ni mama wa rais mstaafu Uhuru Kenyatta na mke wa rais wa kwanza wa Kenya huru Mzee Jomo Kenyatta. Hayo akiwa ni ya Kenya. Kwa kumalizia, nchini Uganda, ukurasa wa mbele wa gazeti la Monita umepambwa na kichwa kikuu cha habari, mradi ulioborongwa wa njia ya reli kuwa gharimu walipa kodi shilingi bilioni 16. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo limeipa kipaumbele maalumu habari yenye anwani ufurikaji wa bwawa la Isimba unaweza kutokea tena. Na kwa upande wa Vision, habari iliyopewa uzito wa kwanza na gazeti hilo ina kichwa cha maneno skuli bora za elimu ya kati katika miaka mitano iliyopita. Wapenzi wa wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Karibuni sasa kusikiliza mawaidha maalum kwa mnasaba wa kuadhimisha kuzaliwa Imamu Ali ibn Abitalib alaihi ssalam. Mawaidha hayo yataletwa kwenu na Shekh Jafar Ammar wa Tanga, Tanzania, na yatafuatiwa na makala ya Leo katika Historia. Ndugu zangu, salamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatuh. Wengine hujiuliza kwa nini Ali bin Abi Talib kila siku, kwa nini, na wamekuwa kitu hoji na maswali mengine, ukiangalia najiuliza mara mbili mbili kuhusu Ali bin Abi Talib an. na swali linaloulizwa, mengi yamejibiwa na nahjul balagha. Hapa ndugu zangu, ukamilifu wa ubinadamu aliyoumbwa nao saidna Ali bin Abi Talib hatukumpata nao mwingine yeyote baada ya Bwana Mtume, iwe ni ukamilifu katika upeo wa akili yake. Yaani, fikiria mtu aliyezaliwa pale Makka katika zama ambazo Makka ilikuwa hakuna, kila nyumba kuna sanamu la kuabudu, biashara ilikuwa ni riba, maisha ya kijamii ilikuwa ni pombe, ni uzinifu, ni kila aina ya machafu wanhitatu lakhlaqi katika jamii ya namna hiyo anakuwa mtoto mdogo kabisa anazaliwa tena, kwenye ule umri wa miaka kumi tu anakuja ndugu yake, anasema, mimi ni mtume, amekuja Jibril kanipa risala ya kimbingu ni waongoze watu. Anakuwa kiumbe wa kwanza kupima maneno ya Bwana Mtume, kupima uhalisia wa jamii inavyoishi, na kuwa wa kwanza kuamini kwamba huyu ni mtume wa mwenye azmu ni ukamilifu wa akili wa kiwango gani alichokuwa nacho mtoto huyo katika zama zile, ambazo hata kuzungumza na watu katika jamii ile? Ukiangalia Qurani ilibidi ipige mifano ile ya maisha ya kawaida, mifano ile ya kawaida, afala yandhuruna ila alibili kaifa khuliqat, kwa sababu hawana walichonacho zaidi ya ibil. Wa ila sama kaifa rufiat, hakuna wanachona walicho nacho zaidi ya sama. Wakiangalia juu basi jibal pembezoni ni hivyo tu, akili imeganda hapo. Jamii ilikuwa iko hivyo. Hivi aliizidi hii jamii kiupeo wa akili kwa kiwango gani? Na kuanzia hapo mwenyewe anatuambia kwenye Nahjul Balagh, wa laqad alima lmustahfidhun min ashabi rasulillah anni lam arudda ala llahi wala ala rasulihi qad na maisha yangu yote yakiangaliwa, yaki sijapata kumradi mwenye azimu kwenye jambo lolote. Mungu ataka hivi, mi nikaenda hivi, wala kwa mtume wake, haijapata kutokea mi nikamradi maisha yangu yote na hilo si kwamba nazungumza mimi kwa midomo kwa mdomo kwa wangu. La, hawa mustahfidhuna katika masahaba wa Bwana Mtume ndiyo ambao wanakiri ukweli huo. Ali bin Abi Talib, alayhi salam, akakamilika maisha yote aliyoishi Bwana Mtume akaishi pamoja naye amirul mu'minin, akaja kuachiwa umma. Ya Ali anta tubayinu liummati makhtalafu fihi min baadi, ewe Ali, wewe nakupa dhamana ya kubainishia umma wangu yale yote ambayo wataikhtilafiana baada yangu, wewe ndiyo kiongozi wa umma baada ya. Man kuntu maulahu fa hadha aliyun maulahu, angalia maisha ya Imamu Ali bin Abi Talib kama kiongozi sasa alikuwa ni mtu wa namna gani? Alikuwa na umku wa namna gani? Fikiria kitendo chake tu cha kuhamisha dola ya Kiislamu kutoka Madina kuipeleka Alkufa a Iraki, ilikuwa ni takhtiti ya namna gani ya Ali bin abi Talib? Kwa kiongozi wa kawaida, au kwa jicho ambalo sio pevu, huwezi kuona kwa nini Ali bin abi Talib alihamisha dola ya Kiislamu kutoka Madina mpaka Alkufa lakini angeongoza vipi Madina? Angeurudisha vipi Uislamu wa Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam? Baada ya Bwana Mtume mpaka Ali bin Abi Talib kumepita zaidi ya miaka zaidi ya kumi. Abubakar peke yake amekaa ya miaka, miaka miwili katakriban, Umar karibu miaka kumi, Uthmani naye akaja akakaa. Angalia anavyozungumza tawala hizi, Amirulmuminina kwee Nahjulbalagha, kunazama mpaka Imamu anatuambia ilikuwa mumin ni bora akutane na mola wake kuliko kuishi katika yale mazingira, akikusudia ile imani yake, yale aliyoyashuhudia mbele ya mtume yakifundishwa kwa kinywa chake tahara na namna. Na leo yalivyo mumin, yakdahu, anaishi kwa dhiki, kwa chuki, anaishi kwa kwa tabu ndani ya nafsi yake. Mbona tulivyolelewa na bwana mtume, tulivyoishi, tulivyopata malezi, sivyo? Mumin alikuwa yakdau hata yalka rabbah, anaishi hivyo mpaka anakutana na mola wake, mpaka siku anafariki hayaoni yale. Hebu niambie, katika mazingira hayo utaelea vipi jamii? Kitaka kujua uzito wa hili, hebu angalia amirul mu'minin, alikuwa pale, alikufa kama mtawala miaka mingi, anakuja kuondoka miaka isiyozidi kumi anakuja kuuliwa mtoto wake wa kumzaa Alimam Husein alaihi ssalam, kifo kile kilichouliwa. Angalia kitambo cha ule muda, jamii namna ilivyolelewa kwenye malezi mengine kabisa, na jamii yote ikabadilika. Niambie, kwenye muda ambao Bwana Mtume aliondoka, kukaja tawala nyingine mpaka Amirulmuminin kuja kuuchukua Uislamu, umma ulikuwa uko namna gani? Ni umma ambao mwenyewe anatuambia falamma nahadhitu bilamri nakatha taifa wa marakat ukhra wa kasat akharun, pale tu nasimamia Uislamu kwamba mimi ndiyo kiongozi. Nakatha taifa, kuna watu walichukua viapo juu ya kunitii nikiwa kiongozi, lakini wakawa ni wenye kuvunja viapo vyao vya utiifu juu yangu, huku wakijua kuvunja kiapo kwa mtiifu ni sawa na ukafiri, lakini walifanya kasat akharun marakatu ukhra, wengine walitoka kabisa katika dini, wakawa ni khawariji, wametoka kabisa katika dini. Kama dini ni hivi basi, misingi yote ya kidini wakawa hawana kazi nayo. Mtu anakuwa na jura ya kusimama vita na Ali bin Abi Talib, alipofanya hivyo mama wa waumini ikawa ni rahisi kwa Muawiya, naye ikiwa anayetoka ndani ya nyumba ya bwana mtume amekuwa na jura hiyo, ikawa ni rahisi kwa mtu kama Muawiya ni rahisi kwa wale ashabu na harawanu wakawa wamewekewa njia ya kufanya hivyo, lakini Amirul muminin kuipeleka tu dola kule Alkufa ndio Uislamu. Angalau leo tuna swali hivi kwa njia sahihi, swala ya maimamu. Angalau leo tuna turathi tunaoweza kuwaambia watu hii ni turathi ya Ali bin Abi Talib. Tupeni turathi nyingine, ambayo ni Nahjul Balagha tunayo, tunaoweza kuwaambia watu hii ni turathi ya maimamu. Tunayo Sahifa Sajadia. Tupeni turathi ya ahlulbaiti mliyokuwa nayo nyinyi. Kawa hawana kutuonyesha, ni kwa sababu ya Ali bin Abi Talib kuenda pale Al Khatt akanadhim, alijua namna gani utawala unatakiwa uwe, akaishi kwenye tawala zote zile, mwenyewe akituambia fasabartu wa filaini qadha wa fil halqi shaja, lakini bado katangulia kutuambia raaitu anna sabra Ala hata ahja ilikuwa ni subra, ni suala la subra tu. Na kiongozi lazima ujipambe na jambo hili ili uweze kufikia malengo kweli. Ali bin Abi Talib akafika malengo ya kutufikishia Uislamu huu ambao tuko nao leo. Lau kama si yeye kuja kuanza tarbia upya pale Alkufa, akawa ni yeye anayetembea kwa farasi wake kwenye soko la mji wa Alkufa, kwamba kila samaki asiyekuwa na magamba aondolewe kwenye soko, usingetufikia huu uislamu tuliokuwa nao leo, tusingejua kwamba tafsiri ya Qur'ani haisemi kila kilichopo baharini ni halali. Tusingejua hiyo tafsiri, tungekuwa na sisi kila siku tuna tunajimaliza kimaumbile, tunajimaliza kitakwinian, kwa sababu unapokula kitu cha haramu uwe unajua ama hujui takunia unapata athar, ni kama anayekula sumu, alafu aseme nimekula kwa bahati mbaya, alikuwa sijui, hatokufa hata kama alikuwa hajui? si kwamba yete hatokufa, atakufa. Na ndiyo athari nyingi leo za kidini, ndugu zangu, sababu yake ni kuto kukaa kwenye misingi ya Ali bin Abi Talib alayhi afdalu salati wassalam. Ndugu zangu, nimalizie maneno yangu kwa wasia ambao tunapewa na shirika la maendeleo la Umoja wa Mataifa kishauri nchi zote za Kiarabu wafuate mfumo wa uchumi wa al-Imamu Ali bin Abi Talib ili waweze kurudi kuwa superpower ya dunia. Ikumbukwe kwa muda mrefu sana nchi za mashariki ya kati walikuwa na uchumi wa aina moja, yani mafuta, walikuwa wana lugha moja, wana utawala mmoja chini ya Ottoman Empire, ukitoka kwenye, kwenye tawala zile za ukhalifa na maimamu lakini baadaye wakaja kuvurugika na uchumi wao ukawa ni uchumi unaotawaliwa na kila walilonalo sio kwa manufaa yao ni kwa manufaa ya nchi za kimagharibi wanashauriwa warudi kwenye misingi wa, wa ule wa al Imam Ali bin Abi Talib alayhi salam ili warudi kuwa super power ya ulimwengu walhamdulillahi rabbil alamin man hada hisna khaybar ghayra maulay ali ali man ba'thara Leo katika historia. Leo ni Jumapili, mwezi 14 Rajab mwaka 1444 Hijiria Kamaria, inayosadifiana na tarehe 5 Februari 2000 23 miladia. Siku kama ya leo miaka 1442 iliyopita, yani tarehe 14 Rajab mwaka wa pili Hijiria, kulijiri vita vya kwanza baina ya wa Waislamu na washirikina wa, wa Maka mwanzoni kabisa mwa kudhihiri dini tukufu ya Kiislamu. Mapigano haya ya kwanza ya Waislamu baada ya kusimamisha dola mjini Madina yaliongozwa na Abdallah bin Jahsh Asadi, huku upande wa pili ukiongozwa na Umar bin Alhadharami ambaye alikuwa kiongozi wa msafara wa Makuraishi katika hayo Umar bin al-Hadrami aliuawa. Mapigano hayo yanajulikana katika historia ya Kiislamu kwa jina la Sarayatul Abdallah bin Jahsh. Miaka 44 iliyopita katika siku kama ya leo, kwa mujibu wa kalenda ya Hijiria Shamsia, na kufuatia amri ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, ya kutangaza kuundwa serikali ya muda ya mapinduzi nchini Iran, mamilioni ya wananchi wa Islamu na wana mapinduzi wa Iran waliandamana katika miji mbalimbali nchini ili kuunga mkono na kuidhinisha uamuzi huo wa Imam Khomeini Mwenyezi Mungu amrehemu. Katika siku hiyo wananchi Waislamu wa Iran walimiminika kwenye mitaa mbalimbali na kwa sauti moja wakitaka kuondoka madarakani serikali kibaraka ya Bakhtiar. Siku hiyo hiyo pia Jenerali Haiza, mjumbe maalum wa Marekani ambaye alitumwa Tehran ili kusaidia kubakisha madarakani utawala wa Pahlawi na kutangaza uungaji mkono wa Marekani kwa makamanda wa jeshi la shah na kuandaa uwanja wa kujiri mapinduzi dhidi ya mapinduzi ya Kiislamu. Hatimaye alirejea nchini kwake mwezi mmoja baada ya kufeli jitihada zake hizo katika uwanja huo. Katika siku kama ya leo miaka 44 iliyopita kwa mujibu wa kalenda ya Hijria ya Shamsi, ya shirika la kijasusi la Marekani CIA lilikiri kushindwa kutabiri masuala ya mapinduzi ya Kiislamu. Maafisa wa CIA walikiri kuwa shirika hilo limeshindwa au lilishindwa kutabiri matukio ya Iran. Walisema kitu ambacho hakikutabirika kabisa ni mtu mmoja mzee wa miaka 78, ambaye alibaidishwa nje ya nchi kwa muda wa miaka 14, kuweza kuwaunganisha kiasi chote hiki wananchi wa Iran. Na miaka 25 iliyopita katika siku kama hii, yaani tarehe 16 Bahman maa6 hijiria shamsia, alifariki dunia. Mtumishi wa Mwenyezi Mungu lislam Jalil Hunrovar Hui alizaliwa mwaka 5haamii45 hijiria ya yani hijiri kamaria katika mji wa Hui wa mkoa wa Azerbaijan magharibi nchini Iran. Alianza mapema kusoma masomo ya dini katika miaka kumi na minne ya umri wake alijifunza fasihi na usulu na kutabahari katika fani hizo. Kuanzia mwaka 1337 hijiri ya shamsia, alichukua jukumu la kusimamia chuo muhimu cha kidini cha mji huo kwa muda wa miaka 20. Wapenzi wa wasikilizaji, tukiwa tunakaribia mwishoni kabisa mwa matangazo yetu, kabla ya kukusomeni muhtasari wa habari za dunia msikilizaji wetu Bwana Sherale Fadhil wa Dar es Salaam, Tanzania, ametuletea ya maoni yake baada ya maamkizi ya Kiislamu akisema jamii ya kimataifa waungwana tu tuko na ndugu yetu Ilhan Omar na mwenzake Rashida. Juhudi zenu za kuona wanadamu wote wanaishi kwa amani kuelimishana, ndio misingi ya ubinadamu wetu mashinikizo yoyote dhidi yenu ni ishara toka kwa wanadamu wenzetu walio na tabia ya kinyama. Anaendelea kusema Uzayuni ni saratani iliyoanzishwa na wanyama tu, wanaoendeleza pia ni wanyama tu. Kutengwa kwa wanyama ni wajibu wetu sote. Naye Idris Mali ya Mungu wa Mombasa, Kenya, analeta shukrani zake akisema, shukran Redio Teheran kutujuza yaliyojiri duniani kote. Hakika Redio Teheran huna mpinzani Afrika mashariki na magharibi. Maoni yake hayo Idrisa Ali mali ya Mungu wa Mombasa, Kenya. Na kabla ya kufunga matangazo yetu, tegeni sikio kwanza, habari za dunia kwa ufupi. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Hussein Amir Abdulahian amesema sera ya Marekani ya vikwazo vya upande mmoja na vya uonevu itashindwa tu. Wananchi, vyama na jumuiya mbalimbali mbali nchini Sudan wameendelea kutangaza upinzani wao dhidi ya kuanzishwa uhusiano wa kawaida baina ya nchi yao na utawala haramu wa Israel. Na wana astronomia wametangaza kuwa wamegundua sayari mpya inayoweza kutumiwa kwa ajili ya kuishi mwanadamu karibu na sayari ya dunia. Na hadi hapa, wapenzi wasikilizaji, ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni kwa kuwa nasi hadi wakati huu. Jina langu ni Abdul Fatah Musa. La ziada sina, ghairi ya kukwageni nikikutakieni asubuhi njema. Asanteni na kwaherini.