Hii ni Idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Au wanasema ameizua? Sema, basi leteni sura kumi zilizozuliwa mfano wa hii Qur'an, na waiteni muawezao badala ya Mwenyezi Mungu, ikiwa mnasema kweli. Na wasipokuitikieni basi jueni ya kwamba hii Qur'an imeteremshwa kwa ujuzi wa Mwenyezi Mungu na kwamba hapana Mungu ila yeye. Basi, je, nyinyi ni Waislamu? Bismillahi Rahmani Rahimu. Assalamu alaikum wapendwa wasikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran popote pale matangazo yanapowafikia. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhamedi, mtangazaji wako nitakakaekuwa nanyi kwa muda wa saa moja katika matangazo haya mubashara kutoka idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, na leo ikiwa ni Jumatatu Januari 30, 2023 sawa na Rajabu 8, 1444 Hijiria na tunamshukuru Mwenyezi Mungu, mola muumba mola karima, kwa kutujalia uhai na afya njema, tunasema amin ya rabil alamin. Wapendwa wasikilizaji, na studioni, nitaanza kwa taarifa ya habari za kikanda na kimataifa. Uchambuzi usiku huu utahusu shambulio butu lililogonga mwamba dhidi ya kituo cha kijeshi cha Isfahani hapa nchini na vipindi tutaanza na akhlaki katika Uislamu kitakaofuatiwa na ulimwengu wa michezo, ikiwa ni mjumuiko wa matukio yaliyojili juma zima kuhusiana na michezo. Tutakuwa na makala yetu ya leo katika historia, tukielekea kuhitimisha matangazo matangazo, tukiwa na wingi wa wa matumaini. Mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo. Wapendwa wasikilizaji, kumekuwa na matatizo ya kupatikana matangazo yetu mubashara kama ilivyokuwa kawaida, tulikuwa tukipatikana kupitia redio ya shirika Maarifa FM Tanga, Tanzania, lakini baadhi ya wakati matangazo haya yamekuwa hayasikiki. Haya, na wasikilizaji wamekuwa wakituma maoni yao, na muda si mrefu mtakuwa nami, lakini nawakumbusha tovuti yetu pastoday.ir/sw. ni saa moja na nusu kwa wakati wa hapa Tehran, na sasa unawakaribisha katika vichwa vya habari usiku huu. Kiongozi wa mapinduzi ya Kiislamu asema matarajio ya Irani ya kupata maendeleo ni angavu zaidi kuliko utabiri wa sasa. Watu 15 wameuawa katika shambulio la ADF mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Uturuki ya washauri raia wake wasiende Ulaya kutokana na hujuma zinazowalenga Waislamu. Na pamoja na habari nyingine, utawala wa Kizayuni umekiri kuhusu misaada yake ya nyuma ya pazia kwa Ukraine. Karibuni. Na sasa ni habari kamili tunaanza na hapa Tehran. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema katika kikao chake na mamia ya wazalishaji wajasiriamali na wanaharakati katika nyuga zinazoegemea elimu kwamba mustakabali wa taifa na matarajio ya maendeleo ya Irani ni angavu zaidi kuliko utabiri wa hivi sasa. Katika kikao hicho kilichofanyika leo Jumatatu, Ayatollah Ali Khamenei ameeleza kufurahishwa kwake na ari, mtazamo wa matumaini na shughuli zinazoonekana za wanaharakati wa uzalishaji na ujasiri ya mali wa Irani, na akasema kuwa talanta na uwezo wa ustawi wa taifa kwa kutilia maanani rasilimali za nchi, nafasi ya kijiografia kimataifa na kisiasa, hasa rasilimali watu, ni wa juu na wa kipekee katika baadhi ya nyuga na kwa sababu hii mustakabali wa taifa na dira ya maendeleo ya Irani ni angavu zaidi kuliko utabiri wa sasa. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema mustakabali mwema wa Irani unahitajia ukuaji wa haraka na endelevu wa uchumi. Ameashiria kipaumbele cha maendeleo ya kiuchumi sambamba na kuchunga uadilifu katika mpango wa saba wa maendeleo ya taifa, na akaeleza sababu na masharti ya ustawi wa uchumi. Vilevile vile amesisitiza kuwa utatuzi wa matatizo ya kimaisha ya wananchi unazidisha udharura wa kuwepo ustawi wa kiuchumi. Ayatubwa Khamenei amesema jina la mwaka huu wa hijria shamsia ambalo ni mwaka wa uzalishaji unaotegemea elimu na kutengeneza ajira kwa kiasi fulani lilitokana na mkutano wa mwaka jana na wanaharakati wa masuala ya kiuchumi na akaongeza kwamba maonyesho yaliyotembelewa siku mbili zilizopita yalionyesha kwamba kumechukuliwa hatua nzuri katika uwanja wa kauli mbiu ya mwaka huu. Watu wasiopungua 56 wameuawa katika shambulio la kujilipua kwa bomu lililotokea katika msikiti wa mji wa Peshawar kaskazini magharibi mwa Pakistan. Vyombo vya usalama vya Pakistani vimeripoti kuwa Waislamu wasiopungua 56 wameuawa na makumi ya wa wengine wamejeruhiwa katika mlipuko mkubwa uliotokea ndani ya msikiti uko Pishawar. Maafisa wa hospitali za mji huo wanasema idadi ya waliofariki dunia huenda ikaongezeka kutokana na idadi kubwa ya majeruhi wa hujuma hiyo. Afisa wa polisi katika mji wa Pishawar, Sikandar Khan, ameliambia shirika la habari la Reuters kwamba Mlipuko huo umetokea wakati idadi kubwa ya waislamu walipokuwa wamekusanyika kwa ajili ya ibada ya swala. Hani amesema sehemu moja ya jengo la msikiti huo imeanguka na watu kadhaa wanaaminika kuwa chini ya vifusi. Maafisa wa usalama wanasema gaidi aliyetekeleza hujuma hiyo alikuwa kwenye safu ya mbele wakati alipojiipua na kuwajeruhi makumi ya waumini waliokuwa wakitekeleza swala ya dhuhuri. Mkuu wa polisi ya Peshawar Muhammad Ijaz Khan amesema katika taarifa yake kwenye televisheni ya Pakistani kwamba msikiti huo ulikuwa na uwezo wa kuwa na karibu watu mia tatu na ulikuwa umejaa wakati wa mlipuko huo. Naendelea kutegea sikio taarifa ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili Radio Tehran. Kwa akali watu 15 wameuawa katika wimbi jipya la mashambulizi yaliyofanywa na genge la wanamgambo wa ADF mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Dioduno Malangai, afisa wa serikali katika eneo hilo, ameliambia shirika la habari la AFP kwamba wapiganaji wa ADF jana Jumapili walishambulia vijiji kadhaa mashariki mwa Kongo na kuwa watu wasiopungua wa 15 Malangaya amesema maiti saba zimepatikana katika kijiji cha Manyala na nane zikiwemo saba za wanawake zimepatikana katika kijiji jirani cha Ofai katika mkoa wa Ituri karibu na mpaka wa Rwanda. Afisa huyo wa serikali katika eneo hilo ameongeza kuwa magaidi wa ADF wameshambulia pia kijiji cha Bandibese, lakini wamekabiliwa vikali na wanajeshi wa serikali na hivyo hakuna maafa yaliyoripotiwa. Haya yanajiri wiki moja baada ya shambulio jingine la silaha lililofanywa na kundi hilo la kigaidi kuua watu wapatao ishirini na wane aghalabu yao wakiwa askari mashariki mwa Congo. ADF iliundwa miaka ya tisini kama kundi la waasi nchini Uganda. Kundi hilo la kigaidi linaendesha harakati zake nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Pia vijiji vya Congo huvamiwa na kupora kuporwa mara kwa mara na kundi hilo la waasi wa Uganda wa ADF. Kundi hilo linashutumiwa kwa kuua maelfu ya watu katika majimbo ya Kivu kaskazini na Ituri nchini Kongo, na vilevile linatuhumiwa kuhusika na mashambulizi ya mabomu huko Uganda mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Uturuki imetoa onyo la kusafiri kwa raia wake wanaoishi au wanaopanga kwenda katika nchi za Ulaya kutokana na chuki dhidi ya Uislamu katika nchi za bara hilo. Onyo hilo limetolewa baada ya maandamano ya mwishoni mwa juma lililopita nchini Uswidi, ambapo mwanaharakati anayepiga vita Uislamu alichoma moto nakala ya kitabu kitakatifu cha Quran mbele ya ubalozi wa Uturuki mjini Stockholm, katika kitendo ambacho kiliidhinishwa na kusimamiwa na polisi wa Sweden. Wizara ya mambo ya nchi za nje ya Uturuki imewataka raia wa nchi hiyo kuchukua tahadhari na kujiepusha na maeneo ya maandamano katika nchi za Ulaya. E, pia imesema wanapaswa kwenda kwa mamlaka za mitaa ikiwa watakabiliwa na mashambulizi ya chuki au ubaguzi. Uturuki ni miongoni mwa nchi za Kiislamu zilizolaani vikali kitendo cha mwanaharakati wa siasa kali za mlengo wa kulia kwa jina la Rasmus Paludan cha kuchoma moto nakala ya Quran tukufu katika mji wa Stockholm, ambacho alikikariri tena Ijumaa mjini Copenhagen. Ankara pia ilimuita na kumsaili balozi wa Uholanzi baada ya mwanaharakati mwingine wa siasa kali za mrengo wa kulia Kurarua kurasa za kitabu kitakatifu cha ja Quran huko The Hague. Kuvunjiwa heshima Quran tukufu kumezusha wimbi la hasira na malalamiko makali ya Waislamu kote duniani, na watetezi wa uhuru wa itikadi pia wamelaani vikali kuchoma moto nakala ya kitabu hicho kitakatifu. Matokeo rasmi ya awali baada ya upigaji kura kumalizika nchini Tunisia jana Jumapili yalionyesha kuwa ni asilimia kumi na moja nukta tatu tu ya wapiga kura walishiriki katika uchaguzi huo. Muungano mkuu wa upinzani Tunisia unaokijumuisha chama cha kiislamu cha Annahdha umesisitiza udharura wa kuwepo umoja na mshikamano dhidi ya rais wa nchi hiyo Kais Saida. Ahmed Najibu Chebi, mkuu wa harakati ya uokovu wa kitaifa ya Tunisia, ametoa wito kwa wale wote ambao ni sehemu ya harakati ya kisiasa na jumuiya za kiraia kupaza sauti mkabala wa changamoto hii inayolikabili taifa la nchi hiyo ili kuleta mageuzi karibu asilimia tisini au themanini na tisa ya wapiga kura nchini Tunisia wamepuuza mchakato huo wa uchaguzi wa bunge na kukataa kushiriki katika mapinduzi ambayo hayawawakilishi hata kidogo, amesema Ahmed Najib Chebi, mkuu wa harakati ya ukovu wa kitaifa ya Tunisia ambao ni muungano mkuu wa upinzani nchini humo. Wapiga kura Tunisia jana walielekea katika vituo vya kupiga kura kushiriki awamu ya pili ya uchaguzi wa bunge huku kukiwa na mzozo mkubwa wa kisiasa katika nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika. Afisa mmoja wa tume ya uchaguzi nchini humo amesema idadi ya waliojitokeza katika duru ya pili ya uchaguzi mkuu wa kabla ya wakati ni asilimia kumi na moja nukta tatu. Akizungumza jana baada ya kumalizika zoezi la upigaji kura, mkuu wa tume ya uchaguzi ya Tunisia Faruk Busker alisema watu laki nane elfu themanini na saba mia sita thelathini na nane kati ya wananchi wa Tunisia waliojiandikisha kupiga kura zaidi ya milioni saba na laki nane ndio walioshiriki katika duru ya pili ya uchaguzi huo wa kabla ya wakati, uchaguzi ambao ulitanguliwa na ule wa duru ya kwanza mwezi Disemba ambao ulisusiwa pakubwa na vyama vya kisiasa. Na balozi wa utawala wa kizayuni wa Israel nchini Ujerumani amekiri kuwa Tel Aviv inaisaidia pakubwa Ukraine katika vita dhidi ya Rusia kuliko umma unavyofikiria. Afisa huyo wa kizayuni amekiri hilo katika hali ambayo nchi za magharibi zikiongozwa na Marekani tangu miezi kadhaa iliyopita sambamba na kuongezeka mivutano katika vita huko Ukraine zinadai kuwa Iran imeipatia Rusia ndege zisizo na rubani, yaani droni na makombora ya balistiki ili kutumika katika vita huko Ukraina. Husein Amir Abdullayan, waziri wa mambo ya nje wa Iran, amejibu madai hayo ya Wamagharibi na akasema, Iran iliipatia Rusia droni chache kabla ya kuanza vita huko Ukraine. Hata hivyo, waziri wa mambo ya nje wa Iran amekanusha madai kwamba Tehran imetuma makombora kwa ajili ya Moscow. Wakati huo huo, shirika la habari la Sputnik limeripoti kuwa Roni Prosol, balozi wa utawala wa kizayuni mjini Berlin Ujerumani, amekariri madai kwamba Irani imetuma silaha Rusia, Siria na Lebanon, na akakiri kwamba Tel Aviv inaisaidia Ukraini nyuma ya pazia na kwa kiwango kikubwa zaidi kuliko inavyoonekana mbele ya macho ya walimwengu. Balozi huyo wa utawala wa kizayuni nchini Ujerumani ameendelea kudai kuwa moja ya sababu iliyoipelekea Tel Aviv kuchukua hatua kwa siri kuhusiana na vita vinavyoendelea huko Ukraine ni kutokana na kuwepo jamii ya wayahudi nchini Russia. Itakumbuka kuwa Evgen Konichuk, balozi wa Ukraini mjini Tel Aviv, aliwahi kusema kuwa utawala wa Israel siku zijazo utaipatia Ukraine mifumo ya hali ya juu ya tahadhari dhidi ya ndege zisizo na rubani na makombora. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kwa usiku huu kutoka idhaa ya Kiswahili, Redio Tehran. Naendelea kutegea sikio matangazo haya moja kwa moja. Na sasa nawakaribisha wapendwa wasikilizaji, popote pale matangazo yanapowafikia, kujiunga nami katika uchambuzi huu wa kisiasa ambao kichwa chake cha maneno kinasema shambulio butu lililogonga mwamba dhidi ya kituo cha kijeshi cha Isfahan. Wizara ya ulinzi ya Irani ilitangaza usiku wa kuamkia jana Jumapili kuwa jengo moja la karakana za wizara ya ulinzi mjini Isfahan lililengwa na shambulio lililofeli la ndege tatu ndogo zisizo na rubani aina ya Micro Air Vehicle, MAV, ambapo moja ya droni hizo ilitunguliwa, nyingine ilinaswa kwenye mtego wa mitambo ya ulinzi wa anga, na droni tatu ili ya tatu iliangukia kwenye paa la karakana hiyo na kuripuka. Taarifa iliyotolewa na wizara ya ulinzi ya Irani baada ya kutokea mripuko katika kiwanda kimoja cha sekta ya ulinzi mjini Isfahan hapa nchini Iran, imeelezwa kuwa imeeleza kuwa shambulio hilo lililofeli lilitokea Jumamosi usiku lakini hujuma hiyo ya ndege ndogo zisizo na rubani ilizimwa kwa mafanikio kutokana na tahadhari zilizokuwa zimechukuliwa na mikakati iliyotekelezwa na kitengo cha mitambo ya ulinzi wa anga. Japokuwa hayajatolewa maelezo zaidi kuhusiana na shambulio hilo butu la Jumamosi usiku, lakini mashambulio kama hayo yameshatokea huko nyuma, ambapo miripuko kadhaa imewahi kujiri kando kando ya vituo vya kijeshi na vya nyuklia vya Iran. Katika mashambulio na hujuma zote hizo za uharibifu, maadui wamejaribu kutumia kila njia ili kuzuia na kukamilisha maendeleo ya Jamhuri ya Kiislamu Irani katika sekta ya ulinzi na nyuklia na pia kuilazimisha Irani ichukue hatua za kuwaridhisha maadui hao na kulegeza misimamo katika sera zake za ulinzi. Ukweli ni kwamba maadui wakiwemo Marekani na utawala haramu wa kizayuni wa Israel wanaotekeleza sera za kuzidisha mashinikizo na kuitenga Iran katika miaka ya karibuni wametumia kila mbinu, kuanzia mauaji ya kigaidi mpaka hujuma za uharibifu ili kusimamisha kikamilifu au kuichelewesha miradi ya ulinzi na ya nyuklia ya Iran. Mashambulio ya utegaji mabomu, hujuma za kimtandao na mauaji ya makamanda wa mukawama na wanasayansi wa nyuklia wa Iran ni miongoni mwa hatua zilizochukuliwa na maadui kwa lengo la kuweka vigingi na vizuizi katika njia ya maendeleo ya kisayansi na kiulinzi na kwa madhumuni ya kupunguza uwezo na nguvu zinazoongezeka na kuimarika zaidi kila uchao za Jamhuri ya, ya Kiislamu ya Iran. Kwa kutoa mfano baada ya kuuawa mwanasayansi wa nyuklia wa Iran Muhusini Fakhrizadeh mnamo mwezi Novemba mwaka 2020 gazeti la Independent la Uingereza liliandika wakati huo katika moja ya makala zake za uchambuzi kwamba mauaji kadhaa ya hivi karibuni nchini Iran ni sehemu ya hatua zisizo na kikomo za mfumo wa ujasusi wa Israel kwa kushirikiana na wenzake wa nchi za magharibi ikiwemo MI6 na CIA zenye lengo la kuvuruga au kuchelewesha na ikiwezekana kuizuia Iran isifanikishe kusudio lake la kufikia malengo yake ya nyuklia. Ni dhahiri kuwa licha ya hatua na jinai zote ambazo maadui wamezifanya kwa lengo la kutoa pigo na kuhudhuru uwezo na nguvu za kiulinzi na za nyuklia za Iran, lakini hawajaweza kuvuruga chochote katika mipango ya Tehran, hasa ya kujitosheleza katika mifumo muhimu ya zana za kijeshi na mitambo ya ulinzi, na hivi sasa Jamhuri ya Kiislamu Iran inahesabiwa kuwa moja ya nchi zinazoongoza duniani katika sekta mbalimbali za kijeshi kama vile makombora yenye shabaha kali, ndege zisizo na rubani na mitambo ya ulinzi. naendelea kutegea sikio matangazo haya moja kwa moja, wapendwa wasikilizaji. Nambari yetu ambao unaweza kutumia kutuma ujumbe wako mfupi SMS ni alama kujumlisha 98 9035065487. Barua pepe yetu swahili radio at irib ir. Tovuti yetu ni pastoday ir sw. Tunakaribisha katika kipindi cha kwanza Akhlaqi katika Uislamu. Amani ya Allah, rehma na baraka zake ziwe juu yako, mpendwa msikilizaji, popote pale ulipo wakati huu nakukaribisha kusikiliza sehemu ya 52 ya kipindi cha Akhlaki katika Uislamu nikiwa na matumaini kuwa mimi pamoja na wewe tutanufaika na yale tutakayoyasikia katika kipindi hiki. Endelea kuwa nami basi hadi tamati ya mazungumzo yetu. Kama tulivyotangulia kueleza, mpendo wa msikilizaji, mfululizo wetu wa leo utaendeleza maudhui ya akhlaki za jihadi katika utamaduni wa Uislamu wa asili uliolinganiwa na kufunzwa na Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam. Moja ya sifa maalumu na za kipekee inayoufanya utamaduni wa jihadi wa Uislamu uwe na nafasi ya juu kulinganisha na harakati za kivita na kijeshi za mfumo wa ubepari unaotawala duniani ni nia na ikhlasi anayokuwa nayo muumini anayekwenda kwenye medani za jihadi ya kufanya hivyo kwa ajili ya kutafuta radhi za Mwenyezi Mungu tu. Kwa msingi huo, vita vinavyopiganwa katika Uislamu vinajibari na kujiweka mbali kabisa na nia na malengo yanayochochewa na taasubi, chuki na ukereketwa wa kiutaifa, kijiografia, rangi au asili za watu. Sababu ni kuwa lengo hasa la Uislamu ni kuwaelekeza watu kwenye uongofu na kuwakomboa na unyongeshaji wa watawala, madikteta na mataghuti na tawala za kidhalimu ambazo dhulma na uonevu wao haviwezi tena kustahamilika. Kutokana na kuwa na mtazamo huu, kabla wanajihadi wote wa kambi ya haki kuingia kwenye medani ya mapambano ya haki dhidi ya batili, huwa wanawekeana ahadi na Mola wao kwamba hawatapigana vita hivyo kwa nia au lengo jingine lolote lile ghairi ya kutetea njia ya Mwenyezi Mungu ya Uislamu. Na hilo linabainishwa kwa uwazi kabisa na aya ya mia moja na kumi na moja ya suratu Tauba inayosema, hakika Mwenyezi Mungu amenunua kwa waumini nafsi zao na mali zao, kwa kuwa wao watapata pepo. Wanapigana katika njia ya Mwenyezi Mungu wanauwa na wanauwawa. Hii ni ahadi aliyojilazimisha kwa haki katika Taurati na Injili na Quran. Na nani atimizaye ahadi kuliko Mwenyezi Mungu? Basi furahini kwa biashara yenu mliyofanya naye, na huko ndiko kufuzu kukubwa. Ni jambo lisilo na shaka yoyote kuwa kuingia kwenye medani za vita kuna madhara ya roho za watu na mali zao pia. Na tajiriba imeonyesha kwamba kuna watu wengi sana ambao kutokana na kwenda vitani kwa nia ya kuneemeka kwa vitu na kunufaika kimaada au kwa malengo mengineyo, wameishia kujuta au kusibiwa na msongo wa mawazo, huku wakitamani wasingeli kwenda vitani laiti kama wangejua lakini kwa wale wanaojitosa kwenye medani za vita na jihadi kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, wao hawaingiwi na chembe ya shaka wala hawapatwi na majuto katika hali yoyote ile, kwa sababu wanayakini kuwa wamewekeana ahadi ya kweli na mola wao, na kwa hivyo hujiweka tayari kuyakabili hata kwa roho zao masaibu na madhara yoyote yanayowafika bila kujutia chochote. Maneno matukufu ya wahi yanalieleza hilo kama ifuatavyo, katika aya ya 146 ya suratu Ali Imran: na manabii wangapi walipigana na pamoja nao waumini wengi wenye ikhlasi, hawakufanya woga kwa yaliyowasibu katika njia Mwenyezi Mungu, wala hawakudhofika wala hawakuwa wanyonge, na Mwenyezi Mungu huwapenda wanaosubiri. Miongoni mwa nyenzo zenye taathira kubwa katika medani za vita ni kuwa na nguvu na uwezo mkubwa wa kisilaha, na ndiyo maana siku zote yamekuwepo na yanaendelea kuwepo mashindano ya uundaji na umiliki wa silaha baina ya madola makubwa na ni kwa sababu hiyo pia ndipo Mwenyezi Mungu mtukufu akatoa amri ndani ya Qur'an ya kuimarishwa mihimili ya nguvu za kijeshi ya ulimwengu wa Kiislamu kwa ajili ya kukabiliana na madola ya kishetani. Lakini kwa kuwa wanajihadi wa kambi ya haki wanaingia vitani kwa nia na kwa ajili ya kutafuta radhi za Mwenyezi Mungu. Kwa hivyo, sambamba na kujiimarisha na kuongeza nguvu na uwezo wao wa kijeshi siku baada ya siku, wanautegemea pia mwega na msukumo wa msaada wa kimaanawi katika kupambana na maadui zao, kwa sababu wanayakini kwamba silaha tupu bila egemeo la kimaanawi ni sawasawa na chuma cha karatasi tu na ndiyo maana dua munajati na kushtakia shida kwa Mwenyezi Mungu ni miongoni mwa vitu vyenye taathira chanya na vyenye kutoa mchango mkubwa katika medani za vita na makabiliano na adui Husein ibn Ali alaihim ssalam ambaye alilelewa na kukulia kwenye chuo cha utume na kuzisikia dua alizokuwa akiomba babu yake Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasalam katika medani za vita, na akasikia pia munajati na dua za baba yake Ali alaihi ssalam katika mapambano ya jihadi. Katika usiku wa kuamkia siku ya Ashura, akiwa amekabiliwa na adui aliyekuwa katika kilele cha majigambo makeke na nguvu za kijeshi. Alilitaka jeshi la adui huyo limpe fursa katika usiku huo ya kusimama kwa ajili ya sala, kunong'ona na mola wake na kusoma Quran. Na hata katika adhuhuri ya Ashura, wakati askari makatili na wasio na huruma wa jeshi la kidhalimu la kina Yazid lilipoanzisha mashambulio dhidi yake na wafuasi wake, mtukufu huyo aliitekeleza faradhi ya swala, ambayo ni dhihirisho kamili la mawasiliano baina ya mja na muumba wa ulimwengu, ili kuwafunza walimwengu kwamba katika raha na shida, utulivu na misukosuko ya maisha, hususan katika kilele cha moto wa vita, Inapasa mtu aombe hifadhi kwenye bora ya kimbilio yaani, Mwenyezi Mungu Azza wa Jalla, ambaye ni dhihirisho la nguvu za kweli katika ulimwengu, ili kuweza kuwa imara na thabiti na kuimarisha irada na uwezo wake. Kurani tukufu imetuonyesha mifano kadhaa ya msukumo na msaada wa kimaanawi waliopewa Waislamu katika sura tofauti ukiwemo ule ulioelezewa katika aya ya 123 hadi 125 za Suratu Ali Imran kuhusiana na vita vya Badr, ambao ni wa kuteremka malaika waliokwenda kulisaidia jeshi la Uislamu katika kukabiliana na jeshi la Makuraishi na kulishinda jeshi hilo licha ya kuwa kubwa zaidi mara kadhaa kulinganisha na la Waislamu kwa idadi ya wapiganaji na zana za kivita. Katika aya 9 hadi 11 za Suratul Ahzab, Quran inazungumzia kimbunga na upelekwaji wa wapiganaji wasioonekana ambapo wakati Waislamu walipoingiwa na hofu kubwa kutokana na nguvu za jeshi la maadui na hata wakatetereka na kuingiwa na shaka, Mwenyezi Mungu aliwateremshia msaada huo wa ghaibu na kuwawezesha kushinda vita hivyo. Mfano mwingine wa misaada ya ghaibu ya Mwenyezi Mungu ni woga na hofu liliyojazwa jeshi la ukafiri ambao Quran imeuzungumzia kuhusu kundi la Mayahudi wa Madina, kama sehemu ya aya ya pili ya Suratulhashr inavyosema: na akatia woga katika nyoyo zao, wakawa wanazibomoa nyumba zao kwa mikono yao na mikono ya waumini, basi zingatieni enyi wenye macho. Katika zama zetu hizi pia tunaweza kuashiria ushindi mkubwa iliyopata Iran katika vita vya miaka minane vya kujihami kutakatifu vya kukabiliana na uvamizi wa kinyama wa utawala wa Baathi wa Iraq, ambapo kwa kutegemea imani, dua, kukesha usiku kwa ibada wapiganaji wake, Jamhuri ya Kiislamu iliweza kuibuka mshindi katika vita hivyo. Aidha, ushindi wa Hizbullah ya Lebanon katika vita vya siku 33 na ushindi wa wananchi mashujaa wa Palestina katika vita vya siku 22, wote hao dhidi ya wazayuni, na ushindi ambao insha Allah utapatikana muda si mrefu ujao wa wananchi wa Yemen dhidi ya muungano wa kijeshi unaoongozwa na utawala mtenda jinai wa Al Saud. Yote hiyo ni mifano ya wazi ya kuthibitisha kuwa mbali na zana za kivita tegemeo kubwa zaidi la wana jihadi ni msaada wa ghaibu wa Mwenyezi Mungu na msukumo adhimu wa dua na umaanawi. Na kwa maelezo hayo basi, mpendwa msikilizaji, niseme pia kwamba ahadi, wakati mwingine insha Allah tutakapokutana tena katika sehemu ya 53 ya kipindi hiki, namwomba Mola wa haki akubariki, na amani rehma na baraka zake ziendelee kuwa juu yako. Tunashukuru Abdulfatah Musa kwa kipindi chako cha akhlaki katika Uislamu. Na sasa namkaribisha Husein Hassan katika ulimwengu wa michezo, na tafuatiwa na makala dua ya mwezi wa Rajab, na tutakuwa na kipande kifupi cha kasida. Karibuni. Ulimwengu wa michezo. Jambo mpenzi msikilizaji, na hususan hashiki wa spoti, na karibu katika dakika hizi chache za kutupia jicho baadhi ya matuki ya matukio ya michezo yaliyojiri viwanjani ndani ya siku saba zilizopita katika kona mbalimbali mbali za dunia, na kusihi tuesote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Tuanze na mchezo wa futsal. Timu ya taifa ya futsal ya wanawake ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran imeendelea kujiweka katika mazingira mazuri ya kusogea mbele kwenye mashindano ya ubingwa wa mchezo huo wa soka unaopigiwa ukumbini kwa nchi za Asia Kati, kwa kifupi KAFA, ya mwaka huu elfu mbili ishirini na tatu hii ni baada ya kuigaragaza Tajikistan mabao kumi na sita kwa mtungi katika mchuano uliopigwa Jumamosi. Magoli ya Iran kwenye mchezo huo wa wikendi yalifungwa na Sara Shirbegi mabao sita, Fereshte Karimi matatu, Maral Torkman mawili, huku Mahsa Kamali, Nastaran Mughimi, Elham Anafche, Nazanin Estekfar na Ziba Afragh kila moja akitia kimiani bao moja. Katika hatua nyingine wanariadha wa Iran wamezoa medali za dhahabu na fedha kwenye mashindano ya dunia ya kukwea jabali la theluji huko nchini Uswisi. Mkwea jabali wa Iran aliyetoa medali ya dhahabu kwenye mashindano hayo ya UIAA Ice Climbing World Cup mwaka huu 2023 huko nchini Uswisi ni Mohsen Beheshti, huku mwenzake Muhamad Reza Safdarian akiondoka na medali ya fedha. na kutoka hapa barani Asia tuelekea katika kanda ya Afrika Mashariki. Watani wa jadi huko nchini Kenya, klabu ya Gor Mahia na AFC Leopards walishuka dimbani Jumapili katika mchuano mwingine wa debi la mashemeji uliopigwa katika uwanja wa Nyayo jijini Nairobi. Mashemeji hao walitoshana nguvu kwenye pambano hilo la aina yake. Mahasimu hao wa jadi waliondoka uwanjani kwa sare tasa. Sare dhidi ya Ingwe ilisogeza Kogalo hadi nafasi ya tatu kwa alama 24 baada ya mechi 11, japo vigogo hao bado wana mechi mbili kiporo. Kwa upande mwingine AFC wako katika nafasi ya nane kwa alama 18 sawa na maafande wa Kenya Police, ila wanashushwa kwa uchache wa mabao. Wakufunzi wa timu hizo wanasema wamejifunza mengi kutokana kati ya Gor na AFC ambapo Kogalo imeshinda mara 34 Ingwe mara 28 huku mechi 33 zikiishia kwa sare. Mchuano huo wa Jumapili wa ligi kuu ya soka ya Kenya KPL ulihudhuriwa na halaiki ya mashabiki kutoka timu zote mbili. ni kupe hapa kionjo cha mbwembwe za mashabiki hao kabla na baada ya mchezo wa Jumapili. Mbeba gunia, mbeba gunia ya kubeba mababao, mababao hiyo iendangi bure. Wamekula samaki na hiyo samaki ni nguvu yetu. Sasa baba inamaanisha wameisha. naona hii kemo koru wakilala wanachabwa bao mbili kwa moja mbwembo hizo za wana AFC. Na serikali katika nchi jirani ya Tanzania, klabu ya Yanga imefanikiwa kuingia kibabe hatua ya 16 bora ya Azam Sports Federation Cup kwa kupata ushindi wa magoli saba kwa sifuri dhidi ya Rhino Rangers katika uwanja wa Mkapa wikendi. Magoli ya Yanga alifungwa na Yannick Bangala, Dickson Ambundo, Kennedy Musonda aliofunga mawili, Stefan Aziz K, Farid Musa na David Bryson, Bryson! Bryson! angeweza kufanya nini tena David Bryson zaidi ya kupasia nyavu na akaenda kufurahia na Feston Kalala Mayele. Tufunge kipindi kwa dondoza hapa na pale. Klabu ya Simba siku ya Jumapili ilikamilisha uchaguzi mkuu wa timu hiyo ya soka ya Tanzania. Mkutano huo ulifanyika kwenye ukumbi wa mikutano wa JNICC jijini Dar es Salaam ambapo wanachama wa Simba waliwachagua wajumbe na mwenyekiti wa klabu hiyo. Mwenyekiti wa kamati ya uchaguzi ya Simba, Boniface Lihamwike, mara baada ya zoezi la kuhesabu na kujumlisha kura alitangaza washindi wa nafasi mbalimbali katika uchaguzi mkuu wa Simba. Bonifas amemtangaza Murtaza Mangungu kuwa mshindi wa nafasi ya uwenyekiti kwa kura 1311 dhidi ya Moses Kalua aliyepata kura 1045. Mangungu alisema haya baada ya ushindi huo, sisikilize. Propaganda wanasimba wako imara na wababaishi na propaganda yoyote simba! Wanaelewa, wanafahamu na wanajua timu yao inachokifanya, ila tunataka tupate mafanikio zaidi. Simba kabla ya hapo ilimtangaza Imani Kajula kuwa afisa mkuu mtendaji wao mpya, ambaye anarithi mikoba ya Barbara Gonzalez aliyejiuzulu Disemba kumi mwaka uliopita. Mbali na hayo, Kenya imeteuliwa kuwa mwenyeji wa kombe la dunia la raga ya daraja ya pili la chipukizi wasiozidi umri wa miaka ishirini. Kombe hilo ambalo timu ya taifa ya Kenya almaarufu Chipu ilishiriki mwaka elfu mbili na tisa huko Nairobi na elfu mbili kumi na tisa Brazil litafanyika Julai kumi na tano hadi thelathini mjini Nairobi, ambapo bingwa ataingia katika daraja ya kwanza. Mashindano hayo ya daraja ya kwanza ya under 20 yataandaliwa nchini Afrika Kusini mnamo Juni ishirini na nne hadi Julai kumi na nne. Mashindano haya yanarejea baada ya duru za mwaka 2020, 2021 na 2022 kufutiliwa mbali kwa sababu ya janga la corona. Na Manchester City imewatupa Arsenal nje ya michuano ya kombe la FA ambao ni washindani wao katika ligi kuu ya EPL. Goli la pekee la dakika 64 la beki Nathan Ake lilitosha kuipa City ushindi ikikutana na Gunners kwa mara ya kwanza katika msimu huu ambapo kwenye EPL bado hawajakutana. Grealish who finds the bottom corner and Manchester City break the deadlock. The Gunners were stretched and when the ball ricocheted off the post from the initial strike from Julian Alvarez, Grealish was there to pick up the pieces. Ushindi huo unaiweka City katika nafasi nzuri kisaikolojia wakijiandaa kukutana na vinara hawa wa EPL katikati ya Februari mwaka huu kwa ajili ya mchezo wa kwanza wa ligi. Wakati huo huo, kiungo Carlos Casemiro alidhihirisha jinsi alivyo nguzo kubwa kambini mwa Manchester United kwa kufunga mabao mawili katika ushindi wa magoli matatu kwa moja dhidi ya Reading katika kombe la FA katika uwanja wa Old Trafford. Ushindi huo ulikatia manu tiketi ya raundi ya 16 bora na kuweka hai matumaini yao ya kutoa kombe la FA kwa mara ya 13 katika historia kadri wanavyofukuzia pia ubingwa wa EPL Carabao Cup na Europa League muhula huu. Manu walipata bao lao jingine dhidi ya Reading kupitia kwa Fred De Paula Santos sekundi chache baada ya Andy Carroll kuonyeshwa kadi nyekundu katika kipindi cha pili. <laughs> Huku hayo yakijiri, forward Song Heung Min alipachika wavuni mabao mawili na kusaidia waajiri wake Tottenham Hotspurs kuingia raundi ya 16 bora ya kombe la FA baada ya kuikomoa Preston North End mabao matatu kwa sifuri huko ugenini. Spurs ambao ni mabingwa mara nane wa kombe la FA walifunga bao jingine kupitia kwa sajili mpya Arnold Danjuma aliyetokea Villarreal ya Uhispania kwa mkopo Hivi karibuni. Tutakomea hapo kwa michuano hiyo ya FM, mpenzi msikilizaji, na hadi juma lijalo, panapo majaliwa yake Mola. Jina langu ni Husein Hassan, asante na kwa heri. Shukran sana fundi mitambo kwa kipande hicho cha kasida, na sasa ni habari za dunia kwa ufupi. Kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu amesema katika kikao chake na mamia ya wazalishaji wa jasiri ya mali na wanaharakati katika nyuga zinazoegemea elimu kwamba mustakbali wa taifa na matarajio ya maendeleo ya Iran ni angavu zaidi kuliko utabiri wa hivi sasa. Watu wasiopungua 56 wameuawa katika shambulio la kujilipua kwa bomu lililotokea katika msikiti wa mji wa Peshawar, kaskazini magharibi mwa Pakistan. Vyombo vya usalama vya nchi hiyo vimeripoti kuwa Waislamu wasiopungua 56 wameuawa na makumi ya wengine wamejeruhiwa katika mlipuko mkubwa uliotokea ndani ya msikiti huko Peshawar. Kwa akali watu 15 wameuawa katika wimbi jipya la mashambulio yaliyofanywa na genge la wanamgambo wa ADF mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Uturuki imetoa onyo la kusafiri kwa raia wake wanaoishi au wanaopanga kwenda katika nchi za Ulaya kutokana na chuki dhidi ya Uislamu katika nchi za bara hilo. Na matokeo rasmi ya awali baada ya upigaji kura kumalizika nchini Tunisia jana Jumapili alionyesha kuwa ni asilimia kumi na moja nukta tatu tu ya wapiga kura walishiriki katika uchaguzi huo. Muungano mkuu wa upinzani Tunisia unaokijumuisha chama cha kiislamu cha Annahdha umesisitiza udharura wa kuwekwa umoja na mshikamano dhidi ya rais wa nchi hiyo Kais Saied. Na hadi hapa ndio tumetamatisha matangazo kwa usiku huu Jumatatu. Jina langu ni Asmahani Ghanima Muhamed na wageni nikiwatakia usiku mnono, kwa herini.