Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. mwenye kurehemu. Naapa kwa mji huu wa Maka, nawe utashuka katika mji huu ambao wamekutoa na utahalalishiwa, na naapa kwa kila kilichozaa na kila kilichozaliwa, kuwa tumemuumba mtu katika tabu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote atakayeweza kumtia mkononi? Anasema, nimeharibu mali nyingi kwa ajili ya kuupinga Uislamu. Je, anadhani ya kuwa hapana yeyote amwonaye? Je, hatukumpa macho mawili na ulimi na midomo miwili, na tukambainishia zote njia mbili, iliyo njema na iliyo mbaya? Je, ameukata huo mlima, yaani njia nzito wa kumfikisha kwenye njia za peponi na nini kitakujuilisha huo mlima wako kufikisha kwenye njia za peponi? Bsmillahi rahmani rahim. Assalamualaikum warahmatullahi taala wabarakatu. Wapenza msikilizaji, mimi ni Mubarak Kenya nikiwakaribisha katika matangazo haya ya mchana ya idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislami Iran ikiwatangazia moja kwa moja kutoka studio zetu za jam, jam hapa mjini Teheran. Nam nawapenza skilizaji, eh, leo ni tarehe 21 jamadi jamaaduthani mwaka 444 hijiria kamaria na, nan 14 Januari 223d Wapenzi wasikilizaji, tuliowaandalieni e, wakati huu ni taarifa ya habari za dunia, na baada ya hapo, tutakuwa na uchambuzi wa kisiasa kisha tutakuwa na sehemu ya pili ya matangazo yetu, ambapo tutakuwa na mawaidha uh, kwa uh, mnasaba wa siku ya mwanamke katika Uislamu, ambapo tutaangazia mawaidha yatakaletwa kwenu na Sheikh Hemed Jalala wa Tanzania kuhusu nafasi ya mwanamke katika Uislamu, kisha tutakuwa na makala ya udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na baada ya hapo ni makala ya leo katika historia. Ni matumaini yangu kuwa utakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya, na nakumbusha kuwa unaweza kuyapata matangazo yetu haya mubashara popote pale ulipo duniani kupitia tovuti yetu ya parstoday.com/sw. Nitarudia tena, anwani yetu ya intaneti ni parstoday.ir/sw, na pia unaweza kutupata kupitia redio mshirika nchini Tanzania ambayo ni Maarifa FM. Baada ya mdoso mrefu, ni taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. imetumia saa sita kamili mchana kwa saza hapa Teheran, ikiwa ni saa tano nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa nne na nusu asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati, majira ya Bujumbura, Burundi, au Lubumbashi, DRC. Na ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa kabla ya taarifa kamili ya habari ni vichwa muhimu vya habari wakati huu Iran ya mnyonga jasusi wa shirika la kijasusi la MI6 la Uingereza. Kamanda mkuu wa kundi la kigaidi la ISIS au Daesh auawa katika eneo la Puntland nchini Somalia. Na kiongozi wa upinzani nchini Tanzania, Tundulisu, kurejea kutoka uhamishoni. Karibuni. Sasa ni habari kamili. Ali Reza Akbari, jasusi wa shirika la kijasusi la Uingereza, amenyongwa leo nchini Iran, kwa mujibu wa taarifa ya idara ya mahakama ya Iran. Akbari, aliyekuwa na uraia pacha wa Iran na Uingereza, alipatikana na hatia ya kueneza ufisadi katika ardhi na kushiriki katika njama kubwa dhidi ya usalama e, wa ndani e, wa nchi e, wa Iran na pia usalama wa nje e, na kuifanyia ujasusi serikali ya Uingereza. Baada ya kesi yake kusikilizwa mahakamani alipatikana na hatia e, na kuhukumiwa kunyongwa, na tayari hukumu hiyo ya kunyongwa jasusi huyo imeshatekelezwa. Kwa mujibu wa nyaraka zilizowasilishwa mahakamani, kwa miaka kadhaa, Akbari alichukua hatua zilizo dhidi ya usalama wa taifa la Iran na alifanya ujasusi kwa maslahi ya serikali ya Uingereza. Alikuwa na uhusiano na shirika like la kijasusi la MI6 la uingereza na alifanya mikutano kadhaa na maafisa wa kijasusi wa adui katika nchi mbalimbali mbali. Kwa muda mrefu aliendeleza ujasusi ambao ni uhaini dhidi ya usalama wa ndani na nje wa Iran, ambapo shughuli zake hizo za ujasusi zilivuruga pakubwa nidhamu ya umma nchini Iran. Kwingineko, waziri wa mambo ya nje wa Iran Husein Amir Abdullahian anasema kuwa Iran imeazimia kurejesha uhusiano na Saudi Arabia lakini inaonekana Riadh haina utayari unaohitajika katika swala hili. Amir Abdulahian alivyambia vyombo vya habari vya Lebanon huko Beirut siku ya Jumaa kwamba Saudi Arabia bado haiko tayari kurejea katika uhusiano wa kawaida. Alisema tuna nia inayohitajika na nia ya kurejesha uhusiano wa kawaida na Saudi Arabia, ikiwa ni e, ka, nia kama hiyo itaonekana kwa maana halisi kwa upande wa Saudia, basi mchakato wa kurejesha uhusiano utakuwa wa haraka na unaoweza ufikiwa amesema. Iran na Saudi Arabia zimefanya duru tano za mazungumzo muhimu na chanya katika mji mkuu wa Iraq, Baghdad, na mawaziri wa mambo ya nje wa nchi hizo mbili wanaamini mazungumzo yanapaswa kuendelea. Tuelekee sasa barani Afrika, ambapo kamanda mkuu wa kundi la kigaidi la Daesh au ISIS Uh, katika eneo la Puntland nchini Somalia ameuawa katika mapigano na vikosi vya usalama. Taarifa iliyotolewa na idara ya polisi ya eneo hilo lenye mamlaka ya kujitawala Somalia imesema Abu Albara al-Amani aliuawa wakati vikosi vilipokuwa vikijaribu kuzuia mashambulio la Daesh kwenye kambi ya kijeshi katika mkoa wa Bari wa Puntland siku ya Alhamis. Alikuwa mkuu wa operesheni za kundi hilo la kigaidi nchini Somalia tangu Julai 11 2000 21 imesema taarifa hiyo. Aidha, maafisa wa Puntland wanasema gaidi huyo alitokea eneo la Amhara nchini Ethiopia na alihusika kuwalazimisha Waethiopia wengi kujiunga na kundi la kigaidi. Kundi la kigaidi la Daesh linalojulikana kuwa na harakati katika eneo la milima la Bari nchini Somalia limedai kuhusika na mashambulizi kadhaa katika taifa hilo la pembe ya Afrika. Somalia imekuwa ikikumbwa na ukosefu wa usalama kwa miaka mingi huku magaidi wa Alshabab wanaofungamana na Al-Qaida, na Daesh wakiwa miongoni mwa vitisho vikuu. Umoja wa Mataifa umetahadharisha juu ya kuongezeka ukosefu tulivu nchini humo. Haya najiri wakati ambao rais wa Somalia ametoa mwito kwa raia wa nchini e, wa nchi hiyo waunge mkono jitihada za vyombo vya usalama katika kupambana na ugaidi e, kwa kuwatimua wanachama wa kundi la kigaidi la Alshabab ambao aliwataja kuwa ni makunguni. Kiongozi wa upinzani nchini Tanzania Tundu Lisu anasema kwamba atarejea nyumbani hivi karibuni kutoka uhamishoni baada ya rais kuondoa marufuku ya mikutano ya kisiasa. Lisu ambaye alipigwa risasi 16 katika jaribio la, la kutaka kumuua mwaka 2017 amekuwa akiishi uhamishoni nchini Ubelgiji ambapo amehutubu kwa njia ya intaneti Ijumaa na kutangaza kuwa atarejea Tanzania Januari 25. Hatua ya Lisu inafuatia tangazo la Rais Samia Suluhu Hassan mwezi huu kwamba marufuku ya mikutano ya kisiasa iliyowekwa na mtangulizi wake itaondolewa. Akizungumza moja kwa moja kwenye YouTube siku ya Ijumaa, Lisu amesema hatuwezi kuendelea kuishi uhamishoni bila y kikomo. Aidha, ameutaja mwaka huu 2023 kuwa mwaka muhimu katika historia ya Tanzania. Chama cha upinzani cha Chadema cha Lisu kimetangaza kuanza mikutano ya hadhara Januari 21. Mara ya mwisho alikuwa Tanzania mwishoni mwa mwaka 2020, aliposhiriki katika uchaguzi dhidi ya Rais John Pombe Magufuli aliyekuwa akiwania muhula wa pili, na pia ambaye alifariki miezi mitano tu baada ya kushinda katika uchaguzi huo. Ushindi wa Magufuli ulipingwa na upinzani ulioitisha maandamano. Lisu alikimbilia katika ubalozi wa kigeni baada ya vitisho kwa maisha yake kabla ya kutoroka nchini. Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania ya Jumanne Januari 3, 2023 alikutana na viongozi wa vyama 19 vyenye usajili kamili vya siasa nchini humo jijini Dar es Salaam na kusisitiza kuwa ni haki ya vyama vya kisiasa kuendesha mikutano yao ya hadhara nchini humo, lakini kuna wajibu wa kila moja wa serikali kuna wajibu wa kila mmoja na serikali, wajibu wa serikali kuhakikisha mikutano hiyo inafanyika salama. Afisa mmoja wa Palestina amesema takribani wakazi elfu 13 wa Palestina katika mji wa Kuds au Jerusalem unaokaliwa kwa mabavu huenda wakalazimika kuyahama makazi yao kutokana na sera za ukandamizaji za utawala ghasibu wa Israel. Uh, raia wa al Quds wapatao elfu 13 wana tishiwa kuhama kwa lazima kutoka ardhi zao za jadi e, katika jiji la kale la al-Quds linalokaliwa kwa mabavu ili kupisha nyumba za wazayuni pekee masinagogi, bustani na makumbusho ya Bibilia. Mshauri wa ofisi ya rais wa Palestina kuhusu masuala ya al-Quds Ahmed Aruwaidi ameonya. Katika taarifa yake, Aruwaidi amesema uchimbaji unaotekelezwa na utawala haramu wa Israeli na ufunguzi wa mahandaki katika eneo la msikiti wa Alaksa unalenga kuimarisha makazi ya walowezi wa Kiyahudi katika eneo la mji kongwe la Al-Quds. Hii ni katika hali ambayo o, shirika la Umoja wa Mataifa a, la sayansi, elimu na utamaduni UNESCO lipitisha azimio mwaka elfu mbili kumi na sita lilipinga lilipiga kuwepo uhusiano wote wa kihistoria, a, kidini au kiutamaduni kati ya Mayahudi na maeneo matakatifu ya mji wa Al-Quds na hasa msikiti wa Alaksa na tunahitimisha taarifa hii ya habari uh, kwa kuwaletea ni ripoti ya mkusanyiko wa matukio ya Kiislamu yaliyojiri wiki hii katika kanda ya Afrika Mashariki. Ripoti hii imeandaliwa na mwandishi wetu wa Zanzibar, Harith Subait. Tuanzie hapa visiwani Zanzibar, ambapo waumini wa dini ya Kiislamu wamesisitizwa kushikamana na mafundisho ya kitabu kitukufu cha Quran na suna za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam kwa vitendo ili kupata malipo mema siku ya hesabu. Wito huo umetolewa na Sheikh Muhammad Said wakati akizungumza na Waislamu katika viunga vya Masjidi Takwa Fuoni, magharibi mwa kisiwa cha Unguja. Aidha, Sheikh Muhammad ameelezea haja kwa waumini wa dini ya Kiislam kuacha tabia ya kufanya ibada kwa mazoea na badala yake kuisoma dini yao ili kutekeleza ibada zao kwa usahihi. Amesema iwapo ibada hiyo itakubaliwa na Mwenyezi Mungu inamwepusha mwanadamu kufanya mambo maovu na machafu. Kitabu kitukufu cha Quran na hadithi za Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa sallam ndiyo mwongozo unaotumiwa na Waislamu katika kutekeleza maamrisho ya mola wao. Kongamano la siku moja lililozungumzia uimarishaji na ukuzaji wa umoja katika umma wa Kiislamu limefanyika nchini Tanzania. Kongamano hilo lililoandaliwa na tawi la Tanzania la Chuo Kikuu cha Kimataifa cha Almustafa sallallahu alayhi wa sallam na kituo cha utamaduni cha Iran nchini Tanzania shirikisha wasomi wa, wa Kiislam kutoka madhehebu ya Shia na Suni kutoka Iran na Tanzania. Miongoni mwa walioshiriki katika kongamano hilo wamewasilisha makala zilizoangazia mwingiliano kati ya wanawazuoni wa ulimwengu wa Kiislam, mustakabali wa ulimwengu wa Kiislam, itikadi potofu ya ukufurishaji na suala la Falastin. Kwa upande wake, mkuu wa chuo kikuu cha kimataifa cha Almustafa sallallahu alaihi wasalam, tawi la Tanzania, Hujatulislam Ali Taghavi amesema kuwa kongamano hilo limelenga kujadili haja ya kukuza umoja wa Kiislamu, kusaidia mwamko wa utamaduni na maarifa ya Kiislamu, kutetea utukufu wa Quran na Suna, kukuza ukaribu baina ya madhehebu za Kiislamu na kuunda msimamo wa pamoja katika kukabiliana na propaganda za maadui dhidi ya Uislamu. Kiongozi mkuu wa upinzani nchini Kenya, Raila Amolo Odinga, amemwonya mwanasiasa maarufu wa Kiislamu nchini humo ambaye pia ni waziri wa ulinzi, Aden Duale, kuhusu tumia misikiti kama jukwaa la kisiasa. Akizungumza mjini Mombasa nchini Kenya, Raila pia alimwonya mwenyekiti wa kitaifa wa baraza la kitaifa la ushauri wa waislamu nchini Kenya, kemnak Shehe Juma Ngao, kuhusu kutumia membari ya msikiti kama jukwaa la kisiasa. Hata hivyo, Odinga amekiri kuwa Shehe Juma Ngao ni mwanaharakati ambaye amekuwa akipinga dhuluma dhidi ya Waislamu, na kwa msingi huo muungano wa Azimio utamuunga mkono katika harakati zake. Zani nchini Kenya amesisitiza kuwa maeneo ya ibada hayafai kutumiwa kama majukwaa ya kisiasa akidokeza kuwa kuna maeneo ya wazi ya kutumiwa na wanasiasa. na Rais Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda amewaomba Waislamu nchini humo kuunga mkono mipango ya serikali inayolenga kupambana na umasikini. Rais Museveni ametoa ombi hilo katika sherehe za kuapishwa kwa kadhi ya wilaya ya Rukungiri katika hafla iliyofanyika katika msikiti mkuu wa Rukungiri tarafa ya kusini ya manispaa ya Rukungiri ambapo aliwakilishwa na waziri wa usalama Meja Jenerali Jim Muhezi. Kiongozi huyo amewapongeza viongozi wa dini ya Kiislamu kwa juhudi zao za kuisaidia serikali katika utoaji wa huduma za kijamii na kiuchumi kama vile afya, elimu, kazi za kujitolea na miradi ya kupunguza umasikini. Kwa upande wake, mufti mkuu wa Uganda mstahii wa Shehe Shaban Ramadhani Mubaje ametoa wito wa kuwepo kwa umoja na ushirikiano miongoni mwa umma wa Kiislamu, akisema kuwa kupitia ushirikiano wataweza kujiendeleza. Naye kadhi ya wilaya ya Rukungiri, Shekhe Abdulmalik Kayole, amewapongeza Waislamu wa wilaya hiyo kwa kuitikia wito wa kujenga umoja na ushirikiano. Harith Subeit, Radio Teheran, Zanzibar. Nam, shukran Harith Subeit kwa ripoti yako hiyo, ambayo inatukamilishia taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teheran. Nam, wapenzi usikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami Iran. Na sasa ni wakati wa kutegea sikio. Uchambuzi wa kisiasa utahusu siasa za upande mmoja za Marekani dhidi ya Iran, kudhoofishwa utawala wa sheria na kukiukwa hati ya Umoja wa Mataifa. Akizungumza Alhamisi katika kikao cha Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kilichofanyika chini ya anwani ya kukuza na kuboresha utawala wa sheria katika kudumisha amani na usalama wa kimataifa, Amir Said Eravani, balozi na mwakilishi wa kudumu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika Umoja huo amesema kwamba hatua zisizo za kisheria na za upande mmoja za Marekani dhidi ya nchi huru wanachama wa Umoja Mataifa kama vile Iran zinadhoofisha utawala wa sheria na kukiuka hati ya Umoja wa Mataifa. Balozi Ravani amesema baadhi ya nchi wanachama na hasa Marekani daima zinatumia vibaya uwezo na nguvu za Umoja wa Mataifa kama chombo cha kutoa mashinikizo dhidi ya serikali huru katika kufikia malengo yao ya kisiasa yasiyo ya kisheria kwa ajili ya kuendeleza hatua zao za upande mmoja. Suala la siasa za upande mmoja ambapo Marekani ndio dhihirisho lake halisi kama Uh, ilivyo katika zama hizi daima limekuwa likikosolewa na nchi nyingi duniani. Siasa hizo bila shaka ni tishio kubwa kwa utawala wa sheria na hatia na hati ya Umoja wa Mataifa, na hali kadhalika zinazuia kuwepo ushirikiano unaohitajika kati ya mataifa kwa minajili ya kudhamini amani na usalama katika uga wa kimataifa. Katika kipindi cha miongo miwili iliyopita, Marekani imekuwa ikitekeleza kwa nguvu zake zote siasa hizo za upande mmoja ambapo imeanzisha vita haribifu na vyenye maafa makubwa katika eneo na hasa katika nchi za Iraq na Afghanistan hali halikadhalika kuivamia kijeshi Siria kwa manufaa ya makundi ya kigaidi kwa madhumuni ya kuiondoa madarakani serikali halali ya Damascus na hivyo kuvuruga amani na utulivu katika eneo la Asia Magharibi na wakati huo huo kuimarisha ugaidi katika eneo. Vita hivyo vilivyoanzishwa na Marekani Asia Magharibi au Mashariki ya Kati vimepelekea malaki ya watu wasio na hatia kupoteza maisha. Na wakati huo huo uungaji mkono wake kwa makundi ya kigaidi na kitakfiri kama vile Daesh umesababisha jinai na mauaji ya kutisha katika nchi za Siria, Iraq na baadaye Afghanistan. Katika miaka ya karibuni, na hasa katika kipindi cha utawala wa Donald Trump, rais wa zamani wa Marekani, Washington imeimarisha siasa zake za mabavu na za upande mmoja katika ngazi za kimataifa, ambapo si tu kwamba imekuwa ikikabiliana na kwa moja kwa moja kisiasa na kibiashara na washindani wake wa jadi kama China, bali na hata washirika wake wa karibu barani Ulaya, kiasi kwamba siasa hizo zimevuruga uhusiano uh, na ushirikiano uliokuwepo kati ya pande mbili za bahari ya Atlantiki. Na ukweli wa mambo ni kuwa Marekani ingali inatekeleza kwa nguvu zake zote siasa hizo za upande mmoja au unilateralism. Hata katika utawala wa hivi sasa wa Joe Biden, mfano wa wazi kuhusu hilo ni sisitizo la Marekani kuhusiana na kambi ya magharibi kuchukua hatua kali pamoja dhidi ya Russia kwa kisingizio cha vita vya Ukraine, suala linaloashiria wazi siasa za mabavu na za upande mmoja za Marekani katika ngazi ya kimataifa, uh, ni vikwazo vya kidhalimu vinavyotekelezwa na nchi hiyo dhidi ya mataifa mengine huru duniani. barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo haya ya mchana idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran. Na sasa namkaribisha Shekh Hemedi Jalala atuletee mawaidha ya siku ya leo ambayo yanahusiana na nafasi ya mwanamke katika Uislamu. Karibuni kusikiliza Umlidhatu. Daraja la mwanamke, Uislamu unamwangaliaje mwanamke? Ya kwamba mwanamke sio daraja la pili baada ya mwanamume. Mwanamke hajaumbwa kwa ubavu wa mwanamume, bali mwanamke ameumbiwa na mchanga ule ule ambao aliumbiwa mwanamume, minha khalaknakum wa fiha Nuidukum wa minha nukhrijukum taratan ukhra minha khalaqnakum, kutokana na uo mchanga tumewaumbeni nyinyi wanaume na wanawake. Kwa hivyo hakuna ushahidi wa kutosha ya kwamba mwanamke yeye ameumbwa kwa ubavu wa mwanamume, na baada ya kukamilika kuumbwa mwanamume ndiyo hapo sasa akaumbwa mtu wa ziada kutokana na nyinyi azwaja, mume na mke. Mume ameumbiwa mke na mke ameumbiwa mume, min anfusikum, sio kutokana na ziada ya kitu chingine au na ubavu mwingine. Kwa hivyo, hivi ndivyo Uislamu unavyomwangalia mwanamke na kwamba mwanamke ana karama, ana heshima, ana hadhi, ana daraja kama vile alivyokuwa mwanamume. Lakini si hivyo tu, nataka tujalizie kitu chingine muhimu cha kukitambua, ya kwamba adamu tafawut dhimna ljinsi lbashari kwa maumbile tulivyoumbwa na na Mwenyezi Mungu. Je, jinsia ya kiume ni bora kuliko jinsia ya kike? La, fikra zinazoona ya kwamba jinsia ya kiume ni bora kuliko jinsia ya kike ni tofauti na maelekezo ya Qur'ani tukufu. Mwenyezi Mungu anasema ndani ya Qur'an katika suratul Hujurat aya 13, enyi watu hakika sisi tumewaumbeni nyinyi kutokana na mwanamume mmoja na mwanamke mmoja tukawafanyeni ni makabila tofauti na mataifa tofauti, ili mjuane, aliyekuwa mtukufu wenu ni yule mcha Mungu. Na katika riwaya kutoka kwa Sayyiduna Jaafar Kwa hiyo imetoka wapi kwamba jinsia ya kiume ni bora kuliko jinsia ya kike? Kwa hivyo katika Uislamu jinsia hizi mbili zote ziko sawa sawa. Hakuna sababu ya mwingine kumnyanyapaa mwingine. Hakuna sababu ya mwingine kumdhalilisha mwingine. Na kama ni mapungufu yako, kwa wanaume na yapo kwa wanawake. Nani atasema mwanamume mwana nani? atanyanyua kidole aseme yeye amekamilika? Na ni mwanamke, nani atanyanyua kidole aseme yeye amekamilika? Waliokamilika ni wachache, wapo, lakini wengi hawajakamilika. Kwa hiyo mapungufu yapo kwa wanaume na yapo kwa wanawake. Fikira hizi za kwamba jinsia ya kiume ni ndiyo bora, jinsia ya kike ndiyo jinsia iliyokuwa sawasawa Jambo hili limepelekea fikira nyingi za ovyoovyo, limepelekea kuitakidi ya kwamba mwanamke ana mapungufu. Kwa hivyo mwanamke hawekwi kwenye njama wala kwenye mashauri, kwa sababu ana upungufu. Fikira hizo zimepelekea kumfanya mwanamke ni khadima, mwanamke ni mtumishi. Kwa hiyo ndani ya nyumba yeye amekuja kumtumikia mwanamume sio wamekuja kuanzisha maisha ya kwamba mume anamuhitajia mke na mke anamuhitajia mume. La, kulizuka fikira ya kwamba mwanamke ndani ya nyumba ni mfanyakazi, ni mtumishi, kwa hiyo ana haki ya kukufulia, lazima akufulie. Lakini kukazuka baya zaidi, kama hajakufulia unampiga vibao, la ilaha illallah. lakini baya zaidi wakapatikana watu wakajaribu kuzisoma baadhi ya aya kwamba Quran nasema kumpiga mwanamke. Wapi Quran zungumza habari ya kumpiga mwanamke? utampigaje mtu unayempenda Utampigaje mtu ambaye ndiyo sababu ya watoto wenu hapo nyumbani? Utampigaje mtu ambaye ndani ya nyumba hapapatikani utulivu pasi na yeye? Ndugu zangu, hii ndiyo daraja Uislamu unavyomwangalia mwanamke, ana hadhi, ana hishma, sio mtu wa daraja la pili. Baadhi ya makabila sitaki niyataje ndani ya Tanzania yetu hii na ndani ya waafrika wetu, yakamwondolea mpaka haki yake ya mirathi, yakamfanya mwanamke harithi tena akishaolewa huku anakokwenda basi mali yake iko huko kwa hiyo huku yoyote atakayekufa kama ni baba yake kama ni mama yake yeye ana haki ya kurithi nani mwenye haki ya kurithi mwenye haki ya kurithi ni watoto wa kiume peke yao wakati qurani ukiisoma inasemaje lirijali nasibun mimma taraka lwalidani walaqrabun walinisai nasibun mima taraka lwalidani walaqrabun mimma kalla minhu au kathur nasiban mafruda la ilaha illa llah. Uislam ndiyo solusheni pekee ya matatizo na migogoro ya walimwengu. Uislamu ndiyo unaoweza kutibu na kuondoa migogoro iliyopo. Angalia Mungu anavyosema kuthibitisha mwanamke kwamba jinsia hii haina tofauti na jinsia ya mwanamume. lirijali nasibun mima taraka lwalidani wazazi wawili wakiondoka baba na mama wakiondoka wakaacha watoto wa kiume watoto wa kiume wana haki ya kurithi angalia virozo na maajabu walinisai nasibun mima taraka lwalidani walaqrabun na watoto wa kike nao vile vile nao wanarithi kama wazazi wawili wataondoka duniani mimma qalla minhu au kathur mali walioiacha wazazi wawili, iwe chache au iwe nyingi, mtoto wa kike ana haki ya kurithi. yusikum llah fi auladikum lidhakari mithlu hadhil unthayain. yusikum llah fi auladikum, Mungu anawataka mkiacha watoto. Angalia, Mungu amesema neno auladikum, mkiacha watoto wa kiume na watoto wa kike, kama mna mali basi tengenezeni wasia. Mungu anawapeni maelekezo. Mungu anawausieni kwamba hao wanapata mali kwa namna hii na kwa kiasi hiki. Kwa hivyo mwanamke anayo haki ya kurithi. Fikra ya kwamba mwanamke, jinsia ya kike ni jinsia tofauti na jinsia ya kiume, imepelekea fikra nyingi, fikra nyingi ikiwemo na fikra ya kwamba mwanamke ni sababu ya matatizo. Baadhi ya makabila yakiona hivyo, lakini kwa kweli, ndugu zangu, si sahihi na wala si sawasawa. Wanadamu hawa unaowaona wote ni sawa, wote wanakarama sawa, walakad karamna bani adam. Wanadamu hawa unaowaona wanaume na wanawake, iangalie Qurani navyowasemesha. Qurani inamsemesha mwanamume kama inavyomsemesha mwanamke. Katika masiku haya ya kumkumbuka binti ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam ni mahala pake kuitambua nafasi ya mwanamke katika Uislamu. Lakini si hivyo tu, wanaume na wanawake sote sisi ni mukallafuni. Angalia ma muhimu haya, sote sisi ni mukallafun. Sheria zote za Mungu zilizoletwa hapa duniani, sheria hizo zinamwenea mwanamume na zinamuenea mwanamke, na wala si kwamba zinamuhusu tu mwanamume kinyume na mwanamke. Angalia daraja la mwanamke ndani ya Uislamu. Lakini si hivyo, siku ya kiama Mwenyezi Mungu atawahisabu wanaume kama atakavyowahisabu wanawake. Hasibu anfusakum kabla an tuhasabu, zihisabuni nafsi zenu kabla hamjahisabiwa. Kwa hivyo siku ya kiama watakavyohisabiwa wanaume ndivyo watakavyohesabiwa wanawake. Mwanamume ataulizwa shilingi mbili uliyokula umeitoa wapi? Mwanamke naye ataulizwa shilingi mbili uliyokula umeitoa wapi? Mwanamume ataulizwa ulifanya nini ulipokuwa unaishi na watu. Mwanamke ataulizwa ulifanya nini katika jamii ulipokuwa unaishi na watu. Kwa hivyo, kama ambavyo mwanamume ataulizwa, na mwanamke naye vilevile ataulizwa. Lakini si hivyo tu, mwanamume ataulizwa anachokimiliki. lirijali naswibun mimma kasabu walinisai naswibun mimma ktasabna. Mwanamume anamiliki anapofanya harakati zake, akamiliki maduka, akamiliki magari, akamiliki nyumba, ni haki yake, anamiliki katika Uislamu. Vile vile mwanamke naye anayo nafasi ya kumiliki. Kwa hivyo kama atakavyokwenda kuulizwa mwanamume, min aina laka hadha mali hii umeitoa wapi? hiki umekitoa wapi? Ndivyo atakavyokwenda kuulizwa mwanamke vilevile. Kwa hivyo, anayesema ya kwamba mwanamke hamiliki anachokichuma mwanamke wakati ameolewa, hicho ni cha mume, la, ni makosa. Kama ambavyo mwanamume anachuma ndani ya ndoa, na hivyo hivyo mwanamke anachuma ndani ya ndoa, na kila mmoja, hiyo inakuwa ni haki yake ya kisheria. Angalia Sayyiduna Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam. An-nasu sawasiyatun ka asnanil misht. Hawa watu unaowaona wote wako sawasawa kama vile meno ya shanuo. Mwanamke, mwanamume, jinsia hizi ziko sawa. Hakuna sababu ya kumnyanyapaa mtu kwa sababu ya jinsia yake. Na ni makosa makubwa kwa sababu jinsia hizi mbili zinahitajiana. Bali mwanamke ni nguzo muhimu ndani ya nyumba. Na siku zote nyumba inapokuwa na mwanamke mchamungu, na mwanamke mjuzi, na alima na mwana wa chuoni, ndipo nyumba, ndipo familia inapokuwa familia iliyokuwa salama, na ndipo jamii inapokuwa jamii iliyokuwa salama. Ndugu zangu Waislamu, kama mnataka nyumba zenu ziwe ni nyumba za wasomi, jamii ya wachamungu, kama mnataka tuwe na taifa la wasomi na taifa la wachamungu, taifa ambalo kila baada ya hatua mbili kuna watu wana masters, kila baada ya hatua mbili kuna watu wana PhD, kila baada ya hatua mbili kuna madoktora, kila baada ya hatua mbili kuna mujtahidun. Oh. Kila baada ya hatua mbili kuna mujtahidun. Mujtahid, kilemba chenye kufanya ijtihad, kinaweza kuisoma Quran, kikaisoma sunna ya maasumin kikatoka na result kikatoka na natija, jambo hili ni haramu, jambo hili ni halali. Tunafanyaje? Tuhakikishe tunawasomesha mabinti wa kike pasi na kuwabagua na vijana wa kiume, na kusema kwamba vijana wa kiume ndio wana haki ya kusomeshwa, vijana wa kike na mabinti wa kike, la, hawa ukiwasomesha wataharibikiwa. La, hii ni fikira imepitwa na wakati umefika muda sasa wa tunavyowasomesha vijana wa kiume bali nasema vijana wa kike na mabinti ndio wana haki ya kusomeshwa zaidi. Kwa nini? Mmoja katika wanaozuoni siku moja amesimama, anajifaharisha, anazungumza, anawaambia watu jamani, mnajua mi aliyensomesha Quran tukasema la, akasema aliyensomesha Qurani mpaka anaijua Qurani hivi ni mama yangu mzazi. Hivi mnaonaje, ndugu zangu? watoto wakitoka shuleni, mama ndani ya nyumba amekaa nao anawasomesha Quran, anawahifadhisha Quran, anawahifadhisha hadithi za Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, anawahifadhisha maadili yaliyoko ndani ya Quran na ndani ya sunna ya mtume. Hivi unaona huyu mtoto siku wakienda form 6, Quran amesomeshwa nyumbani na mama, hadithi ameafidhishwa na mama ameambiwa kwamba mtume anasema qala rasulullah sallallahu alayhi wa alihi wa sallam inni la usafihu nisaa, vijadithi vidogo vidogo tu hivi kiviona, lakini haka kahadithi kakitiwa kwa mtoto na mama ndani ya nyumba huku. Mama akina mama Mungu amewapa huruma, umuma ule umuma, huruma, upendo. Akina mama hawana roho za kikatili katili kama mababa. Mama wameumbwa wana huruma wana upendo hata mtoto anakosea, lakini bado mzito kumwadhibu kwa sababu ya ya huruma maumbile aliyowaumba Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala. Mama anamfundisha hadithi. Angalia hii hadithi nzuri, angalia hii hadithi ilivyokuwa nzuri. Mama anamfundisha hadithi mtoto kwamba wazazi wako wawili na mwalimu wako lazima uwatii. Mtoto anahafidhi na anafundishwa na mama akiwa nyumbani, hadithi hiyo haitoki kichwani hata siku moja. Kwa hivyo, kama tunataka jamii ya wacha Mungu, tuwasomeshe mabinti wa kike. Kama tunataka taifa la wacha Mungu, taifa halitokuwa na tabu ya kuandaa semina elekezi. Kwa nini semina elekezi? Semina elekezi kwa sababu watumishi hawakuelekea. Lakini tutakapokuwa tuna watumishi ambao walilelewa kutoka wadogo, rushwa ni haramu, hakuna sababu ya semina elekezi. Tutakapokuwa kutoka wadogo wamelewa, watoto wakawa leo wanalitumikia taifa, wanajua ya kwamba mimi, ili niende peponi, hii dhamana niliyopewa, lazima niwatumikie watu, na kwamba kuwatumikia watu ni afdalu lamal, ni ibada kubwa kuliko ibada nyingine yoyote, hata kuswali kunashindwa, ni khidmatu lbashar, hata kufunga kunashindwa. Taifa litakuwa halihitajii kutengeneza semina elekesi. Kwa nini? kwa sababu tayari madrasa ya ndani ya nyumba imekusha watengeneza watu. Ndugu zangu, madrasa iliyomlea mtu anaitwa Hasanul Mujtaba, wama adraka man huwa Hasanul Mujtaba. Waambie watu wakasome politics kwa mwanadamu huyu anaitwa Hasanul Mujtaba, wakasome siasa watu waliyomlea mtu anaitwa wa Abu Abdillahi Lhusain, ashahidu bikarbala salawatullahi wasalamuhu alaihi, mtu huyu ambaye ndiyo sababu ya kubakia Uislamu mpaka leo. Lakini si hivyo tu, nenda katika historia, kamsome mwanamke jina analostahiki aitwe almaratu lhadidiya, mama wa chuma, mama chuma pua, mama ngangari, hateteruki kwa matatizo, yuko on the straight way amesimama sawasawa, hababaishi na matatizo. maulati wa sayidati Zainab bintu Ali bin Abi Talib, hawa wote wamegrajueti, hawa wote wametaharaj, hawa wote wametoka kwenye madrasa. Naomba msikiliza kwa makini, kwenye madrasa, madrasa ambayo mudiri na mkuu wa hiyo madrasa alikuwa ni mwanamke Fatimatu Zahra salawatullahi wa salamu alayha. Kwa hivyo, tukitaka jamii iliyosalimika tupeleke nguvu za kumlea mwanamke, tupeleke nguvu za kumtengeneza binti wa kike, tupeleke nguvu za kumwandaa binti wa kike awe msomi na amtambue Mwenyezi Mungu Subhanahu wa taala, atatutengenezea jamii ya watu ambao hawajui wizi, hawajui kuiba, hawajui kunyang'anya, hawajui kutapeli. Barabara kabisa, wapenzi wasikilizaji, hapa ni Teheran, idha ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu Iran. Na sasa tunaendeleza matangazo yetu mchana huu kwa kuwaleteni udondozi wa baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo Afrika Mashariki. Barabara kabisa wapenzi wasikilizaji, na nalikunjua jamvi la dondozo magazeti ya Afrika Mashariki mchana huu kwa kuliangazia gazeti la The New Times la Rwanda ambalo linadokeza kuwa duru ya nne ya mazungumzo kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na makundi yenye silaha inatarajiwa kuanza katikati ya mwezi wa Februari. Hayo ni kwa mujibu wa ofisi ya Uhuru Kenyatta, mwezeshaji wa mchakato wa amani unaoongozwa na, na Jumuiya ya Afrika Mashariki. Gazeti sasa la New Vision la Uganda ndio la pili ambalo naliangazia katika uh, ununuzi wetu huu wa magazeti ya Afrika Mashariki, na gazeti hilo limeipa umuhimu habari semayo kuwa Uganda inafo, ime, imetangaza kufutilia mbali mkataba wake na shirika moja la China kuhusu ujenzi wa reli ya SGR kutoka Malaba hadi Kampala. Uh, inasemekana kuwa sasa hivi Uganda inatafakari kujenga reli kutoka bandari ya Dar es Salaam ambayo itajengwa na shirika la Uturuki. Gazeti la Saturday Monitor nalo la Uganda lina makala maalum kuhusu ubadhirifu wa matrilioni ya shilingi katika serikali za mitaa nchini humo. Tukiachana na magazeti hayo ya Rwanda na Uganda, sasa wapenzi wasikilizaji, tuyaangazie magazeti ya nchini Tanzania na kwanza kabisa naliangazia gazeti la Uhuru ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho, Rais Samia aanika mafanikio makubwa. Ni katika mkutano um, na mabalozi Ikulu Dar es Salaam jana. Katika kikao hicho, alieleza mafanikio iliyopata serikali kupitia miradi mingi ya kimkakati. Aidha, amesema anajivunia kuongezeka pato la taifa kutoka asilimia 4.3 hadi asilimia 4.7 pamoja na ujenzi wa bwawa la Julius Nyerere uliofika asilimia sabini na nane. Gazeti la Mwananchi katika ukurasa wake wa mbele lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Lisu kurejea nchini akitahadharisha, tutapitia magumu, niko tayari. Ni Nipasha kwa upande wake lina kichwa kikuu cha habari kisemacho mvua kubwa ya usiku ilivyoibua mafuriko. Habari hiyo imeandamana na picha inayowaonyesha askari wa jeshi la zima moto na uokoaji wa mkoa wa Morogoro wakifanya uokoaji katika kata ya Kihonda baada ya mvua kubwa kunyesha na kusababisha mafuriko yaliyozizingira nyumba za wananchi katika manispaa ya Morogoro jana. katika gazeti la habari leo E, moja ya habari zilizopewa kipaumbele katika ukurasa wake wa mbele ni ile yenye kichwa cha maneno kisemacho mambo ya iva ujio ndege tano mpya. Habari kamili unaweza kuisoma katika ukurasa wa pili. Gazeti la Machinga pia lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Shaka asema CCM inaipongeza serikali kwa kukomesha ukandamizaji haki, asema Rais Samia na Daktari Mwinyi wameletwa uh, kutetea wanyonge juu ya dhulma na manyanyaso na mwisho naliangazia gazeti la Jamvi la Habari ambalo limeandika lisu amkubali Dr. Samia. Atangaza kufanya kazi naye asema ana nia njema ya kukuza demokrasia nchini. Asema atarudi Tanzania Januari 25 mwaka huu, awataka CHADEMA kuunga mkono serikali. Na kwa kumalizia sasa tunaangazia magazeti ya nchini Kenya. Na kwanza kabisa naanza na Taifa Leo ambalo lina kichwa kikuu cha habari kisemacho Ruto amtega Gashagwa. Kwa kifupi ni kuwa eh, Rais William Ruto anaonekana kumuwekea mtego naibu wake Rigathi Gachagua kwa kumpa majukumu ambayo huenda yatahatarisha umaarufu wake 2027 iwapo atashindwa kuyatekeleza. Rais amempa Gachagua jukumu la kusimamia mchakato wa mageuzi katika sekta ya kahawa, usafishaji wa mito jijini Nairobi, usimamizi wa mahusiano kati ya serikali kuu na serikali za kaunti, na vita dhidi ya baa la njaa nchini Kenya. Katika ukurasa wake wa pili, Taifa lilo lina kichwa cha habari kisemacho polisi wawinda makamanda watano wa Al Shabab. Taifa lilo linafafanua kwa kuandika kuwa polisi wametahadharisha umma kuhusu uwepo wa makamanda hatari wa kundi la Al Shabab ambao wamekuwa wakiendesha mashambulizi katika baadhi ya maeneo ya Kenya. Idara ya polisi imewataka Wakenya walio na habari kuhusu magaidi hao kuwasilisha ripoti kwa maafisa wa usalama ili wakamatwe. Washukiwa hao ni pamoja na Abdikadir Muhamad Abdikadir ma, almaruf Ikrima, Maalim Aiman Muhamad Abdi Aden almaruf Muhamad Yare, Ramadhan Kioko almaruf Pinji au Abu Nusaiba, na Abdullahi Bulati ambaye pia ni maarufu kama Mustafa. Gazeti la Daily Nation katika ukurasa wake wa mbele lina habari kuhusu tukio la kushangaza kuhusu Joseph Gathogo ambaye alipatikana katika sanduku ndani ya nyumba moja baada ya kutoweka kwa muda. Pia gazeti la Standard limeipa umuhimu habari ya safari ya rais William Ruto katika ngome ya kinara wa upinzani Raila Odinga huko Nyanza, ambapo Rais Ruto alikaribishwa kwa shangwe na wakazi wa eneo hilo, jambo ambalo linaashiria mabadiliko katika mwelekeo wa kisiasa. lazialsina kutoka meza, udondozi wa magazeti mchana huu. Nam wapea msikilizaji, hapa ni Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa uh, tunaendeleza matangazo yetu haya kwa makala ya leo, katika historia leo katika historia Leo ni Jumamosi, tarehe 21 mfungo 9 Jamadi Ithani mwaka 1444 Hijria Kamaria, ambayo inasadifiana na tarehe 14 Januari 2023 Miladi. Siku kama ya leo miaka 1060 iliyopita, yani sawa na tarehe 21 Jamadi Ithani mwaka 384 Hijria Kamaria, kwa mujibu wa baadhi ya kauli za kihistoria, alifariki dunia Muhsin Bin Ali Tanukhi, mtaalamu wa fasihi, malenga na mwanahistoria mashuhuri wa Kiislamu. Tanuhi alikuwa na kipawa katika uga wa kuhifadhi mashairi na fasihi ambapo ameacha turathi na mashairi. Aidha, kwa muda mfupi Mohsin bin Ali Tanuhi alikwaya hatua za kielimu na kidini katika zama zake na kisha akajishughulisha na kazi ya ukadhi miaka 81 iliyopita katika siku kama ya leo ulianza mkutano wa Casablanca nchini Moroko. Mkutano huo ulifanyika wakati wa vita vya pili vya dunia, ulihudhuriwa na rais wa zamani wa Marekani Franklin Roosevelt na waziri mkuu wa Uingereza Winston Churchill kama viongozi wa nchi mbili kuu za wahitifaki na kujadili mpango wa kushambulia Sisili nchini Italia na nchi za washirika. Mwishoni mwa mkutano huo, wawakilishi wa nchi zilizoshiriki walitoa taarifa ya pamoja, ambayo kwa mujibu wake nchi wahitifaki ziliapa kuendeleza vita hadi wakati wa kusalimu amri mahasimu wao bila ya masharti. Siku kama leo miaka thelathini na mbili iliyopita maafisa wa shirika la ujasusi la utawala haramu wa Israel ambalo linajulikana kama Mossad walitekeleza mauaji ya kigaidi dhidi ya Salah Khalaf, maarufu kwa jina la Abu Iyad, akiwa pamoja na maafisa wengine wawili wa ngazi ya juu wa harakati ya ukombozi wa Palestina, PLO, huko Tunisia. Abu Iyad alikuwa mjumbe wa kamati kuu na kiongozi nambari mbili wa harakati ya Fath baada ya Yasir Arafat. Mauaji ya viongozi hao wa ngazi za juu wa PLO, tena baada ya kukiuka mamlaka ya kujitawala ya nchi nyingine, yaani Tunisia, yalionyesha kwamba utawala haramu wa Israeli hauheshimu sheria yoyote ile katika suala la kuwaangamiza wapinzani wake. Na siku kama ya leo miaka ya kumi na miwili iliyopita, Rais Zainul Abidin bin Ali wa Tunisia na dikteta wa nchi hiyo alikimbilia Saudi Arabia kufuatia vuguvugu la mapinduzi ya wananchi. Kukimbia uh, nchini Zainul Abidin kulihitimisha utawala wa kiimla ulodumu kwa nusu karne wa Habib Burgiba pamoja na Zainul Abidin bin Ali, na wananchi wa Tunisia wakaonja ladha ya uhuru. Zainul Abidin aliingia madarakani mwaka 1987 kupitia mapinduzi ya kijeshi bila umwagaji damu na kumuondoa madarakani Habibu Rugiba, aliyekuwa amejitangaza kuwa rais wa maisha wa nchi hiyo. Binali aliongoza Tunisia kwa mkono wa chuma kwa miaka ishirini na mitatu huku akiendeleza siasa za kutegemea madola ya magharibi na kupiga vita Uislamu. Kujichoma moto kijana mmoja muuza mboga katika kulalamikia dhuluma na ukatili wa maafisa wa usalama wa utawala wa nchi hiyo uliibua harakati ya wananchi wa Tunisia dhidi ya utawala wa kiufisadi wa Ben Ali na hatimaye kupinduliwa dikteta huyo. Msikilizaji na kizajina, kabla ya kuondoka studioni, ni muhtasari wa habari muhimu za dunia wakati huu. Ali Reza Akbari, jasusi wa shirika la kijasusi la Uingereza, amenyongwa leo hapa nchini Iran kwa mujibu wa taarifa idara ya mahakama ya Iran. Akbari aliyekuwa na uraia pacha wa Iran na Uingereza alipatikana na hatia ya kueneza ufisadi katika ardhi na kushiriki katika njama kubwa dhidi ya usalama wa, wa ndani na wa nje wa Iran kwa kuifanyia ujasusi serikali ya Uingereza. Waziri wa mambo ya nje wa Iran, Hussein Amir Abdullahian, anasema Iran imeazimia kurejesha uhusiano na saudi arabia lakini inaonekana riyadh haina utayari unaohitajika katika swala hili na kamanda mkuu wa kundi la kigaidi la isis au daesh ameuawa katika mapigano na vikosi vya usalama katika eneo la puntland nchini somalia wapenzi wasikilizaji la ziada sana kutoka hapa tehran ila kuwashukuruni kwa shukuru, kuwa nasi hadi mwisho mimi ni mubarak kenya wassalamu alaikum wa rahmatullahi taala wabarakatu na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa 1 na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki, yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika 20 ahadi sita na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi ahadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satellite na internet. Anwani yetu ya internet ni Parstoday com SW kama ambavyo tunasikia pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni Swahili Radio at irib.ir. Mbali na katika barua pepe ya Swahili Radio at irib.ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha Tisa nane, tisa sifuri tatu, tano sifuri sita, tano nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran, P O Box 19395 Mkwaju 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.