Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadaqallahu al-aliyyu al-adhim. Kwa jina la Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema mwenye kurehemu, kwa ajili ya kuzoea Makuraishi, kuzoea kwao safari za kusi na kaskazi, basi wamwabudu Mola wa nyumba hii ambaye amewalisha wasipate njaa na akawasalimisha na hofu. Bismillahi Rahmani Rahim. Assalamu alaykum warahmatullahi wabarakatu masa al. Mpenzi msikilizaji, natumai umekuwa na mchana mwema na jioni yako inakuendea vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumapili usiku ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia mubashara kabisa kutoka hapa jijini Teheran. Jina langu ni Husein Hasan kwa moyo mkunjufu na kukaribisha katika matangazo haya nikikusihi hadi tamati Usiku huu mpenzi msikilizaji, kama ada, tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, na katika safu ya vipindi tumekuandalia Uislamu Chaguo Langu, Hekaya za Aya, bila kusahau makala fupi ya kila siku ya Leo katika Historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za dunia iwapo muda utaruhusu. Ni kukumbusha kwamba mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave lakini vilevile vile mpenzi msikilizaji, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM. Ukiwa huko nchini Tanzania ni kupitia Redio Maarifa ya huko Tanga. Halikadhalika, unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday.ir, mkoa sw. Ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni, mapendekezo na hata ukosoaji wako kwenye ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus tisini na nane tisa sifuri tatu tano sifuri sita tano nne nane saba. Navuta pumzi, na muda si muda na rejea na taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa moja na nusu magharibi hapa jijini Teheran, sawa na moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki na kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika kati, ifuatayo, ya kati ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa tupate muhtasari wake. Iran yasema Ufaransa ina haki ya kuwatusi wengine kwa kisingizio cha uhuru wa kusema. Umoja wa Mataifa wasema waasi wa M23 wanajiimarisha katika maeneo tofauti ya Kongo DR. Na kituo cha haki za binadamu Yemen chasema walimwengu wamekuwa watazamaji tu wa, wataza wa jinai za Saudia dhidi ya Wayemen pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ameashiria kitendo cha jarida la kifaransa la Charlie Hebdo cha kumvunjia heshima Ayatullah Ali Khamenei, kiongozi mwadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu, na madai ya uhuru wa kujieleza na kubainisha kwamba Ufaransa haina haki ya kuyatusi mataifa mengine na wafuasi wa dini za Mwenyezi Mungu. Nasser Kanaani Chafi, msemaji wa wizara ya mashauri ya kigeni wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ameandika katika ukurasa wake wa mtandao wa kijamii wa Twitter akiwanasihi viongozi wa Ufaransa kwa kuambia kwamba Ufaransa ambayo inafaili jeusi la ukoloni na ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu haina haki ya kuhalalisha vitendo vyake vya kuyatusi na kuyavunjia heshima matukufu ya mataifa mengine na wafuasi wa dini za Mwenyezi Mungu kwa kisingizio cha uhuru wa kujieleza au kutoa maoni. Amesema kile ambacho viongozi wa sasa wa Ufaransa wanapaswa kuzingatia ni kuheshimu misingi ya wazi na ya kimsingi katika mahusiano ya kimataifa, yani kuheshimiana pande mbili, kutoingilia masuala ya ndani ya mataifa mengine na kuheshimu thamani na matukufu ya kitaifa kidini na kimadhehebu ya watu wengine. Katika toleo lake maalum la Jumatano iliyopita ya Januari 4, jarida hilo la Ufaransa lilifanya kitendo cha kipuuzi cha kuanzisha shindano la kimataifa la michoro na vibonzo ambapo lilichapisha picha za kuudhi zilizoandamana na maneno na misemo michafu na ya kumtusi, au na ya matusi ya matusi dhidi ya kiongozi mwadhamu. Kufuatia hatua hiyo ya jarida la Charlie Hebdo ya kukashifu na kuvunjia heshima wanazuoni matukufu na thamani za kidini na kitaifa za Iran. Balozi wa Ufaransa mjini Tehran aliitwa Jumatano katika wizara ya mambo ya nje ya Iran ili kubainishiwa malalamiko ya Iran kuhusu kitendo hicho cha dharau. Tugeukia masuala ya afya. Visa vya maambukizi na vifo vinavyotokana na ugonjwa wa kipindupindu huko nchini Malawi vimezidi kuongezeka huku mikoa ya Tanzania inayopakana na nchi hiyo ikizidi kuimarishwa ili ugonjwa huo usiingie. Taarifa zaidi zinasema kuwa idadi ya watu wanaopoteza maisha kwa ugonjwa wa kipindupindu nchini Malawi imezidi kuongezeka kutoka watu 661 hadi kufikia vifo 687. Akizungumza na vyombo vya habari Waziri wa afya wa Malawi Khumbize Chiponda amesema Januari tano tayari kulikuwa na vifo 661, na kufikia Januari saba, watu 1687 walikuwa wamepoteza maisha kwa kipindupindu. Malawi wiki iliyopita iliahirisha kufunguliwa kwa shule za msingi na sekondari kwa angalau wiki mbili kutokana na mlipuko wa kipindupindu. Muhula huo mpya ulipangwa kuanza Januari tatu, lakini ongezeko la visa vya maambukizi na vifo vimelazimu serikali kufuta mipango ya kufungua shule inapokabiliana na mlipuko huo. Kipindupindu ni ugonjwa wa kuharisha unaosababishwa na kula chakula au kunywa maji yaliyo na bakteria aina ya vibrio cholera. Hayo ni kwa mujibu wa shirika la afya duniani WHO. Tayari serikali ya Tanzania imetuma jopo la wataalamu 11 wakiwemo madaktari wataalamu wa magonjwa ya mlipuko pamoja na maafisa wa afya mazingira katika mikoa ya Mbeya, Ruvuma na Songwe kudhibiti ugonjwa huo usiingie katika nchi hiyo. Kwingineko, ripoti ya kiintelijensia iliyotolewa na Umoja wa Mataifa inaonyesha kuwa waasi wa M23 wameendelea kujimarisha katika maeneo mengine ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo licha ya kuondoka katika miji ambayo wamekuwa wakishikilia na kuikabidhi kwa jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki. Ripoti hiyo kadhalika imebaini kwamba waasi wa M23 wapo katika sehemu za Kibumba, Kivu Kaskazini, ambako waliripotiwa kuondoka mwezi Desemba tarehe 23 na kwamba waasi hao wameimarisha shughuli zao katika sehemu nyingine na hivyo kupelekea kuwepo hali ya kutoeleweka kuhusu vita vya mashariki mwa DRC. Kundi la waasi la M23 linalopigana na wanajeshi wa serikali mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo limekuwa likiondoka sehemu ambazo lilikuwa linadhibiti zikiwemo kambi za jeshi za serikali mashariki mwa jimbo la kivu kaskazini. Wananchi na jeshi la kongo dr wamekuwa kitilia shaka ahadi za waasi wa M23 za kuondoka katika mji wa Rumangabo wa mashariki mwa nchi hiyo, haswa kwa vile wiki kadhaa zilizopita walitangaza kuondoka katika mji wa karibu huo wa Kibumba, lakini hawakufanya hivyo. Serikali ya Kongo imekuwa ikishutumu Rwanda kwa kuunga mkono waasi wa M23. Hata hivyo, Kigali inakanusha vikali madai hayo. Pamoja na hayo, wataalamu wa Umoja wa Mataifa walisema hivi karibuni kwamba wana ushahidi wenye mashiko unaonyesha kuwa askari wa serikali ya Rwanda wapo mashariki mwa DRC, ama kwa ajili ya kuunga mkono waasi wa M23 au kufanya operesheni za kijeshi dhidi ya makundi mengine ya waasi katika eneo hilo. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran idhaa ya Kiswahili sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tukisonga mbele, naibu katibu mkuu wa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Hizbullah ya Lebanon amesema kuwa hujuma za kihabari na kigaidi za Marekani dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran zilizokuwa zikiendeshwa katika fremu ya machafuko yaliyokuwa yameibuka nchini Iran zimesambaratika na kugonga mwamba. Samahat Sheikh Naim Kasim, naibu katibu mkuu wa harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Hizbullah ya Lebanon, amesisitiza kuwa njama chafu za Marekani zilizoendeshwa katika kipindi cha kuibuka machafuko kwa kisingizio cha kifo cha Mahsa Amini zimefeli na na kwamba Iran inaendelea kustawi na kung'ara katika nyuga mbali mbali. Kiongozi huyo wa ngazi za juu wa Hizbullah ya Lebanon amesema Marekani na washirika wake walikuwa na matumaini makubwa watumia machafuko hayo ili wafikie malengo yao, lakini ndoto zao ziliota mbawa baada ya mipango yao kushindwa na kugonga ukuta. Naibu katibu mkuu wa Hizbullah Lebanon ambaye alikuwa hapa nchini hivi karibu hivi majuzi amesema hayo baada ya kurejea Lebanon na kubainisha kwamba hali ya amani na uthabiti nchini Iran iko madhubuti. Ikumbuko kuwa mwishoni mwa mwezi Septemba mwaka jana, maeneo kadhaa ya Iran yalishuhudia kuanza fujo na ghasia, ambapo katika siku za awali za fujo hizo ilibainika wazi kwamba baadhi ya vyombo vya habari vya kawaida na vya kisiasa au vya kisasa vya maadui vilikuwa na mipango maalum ya uchochezi katika fujo na ghasia hizo ambazo zilibadilika na kuwa ugaidi. Watawala wa kisiasa Marekani na baadhi ya nchi za Ulaya na vyombo vyao vya habari na hali kadhalika, vyombo vya habari vinavyopinga mapinduzi ya Kiislamu vya lugha ya Kifarsi, ambavyo vinaungwa mkono na madola ya Magharibi na waitifaki wao, vilianza kudai kuunga mkono haki za taifa la Iran na kufanya kila lililowezekana kuunga mkono ghasia na kuvuruga usalama wa taifa la Iran. Na kituo cha haki za binadamu cha Yemen cha Ainu Yemen au jicho la Yemen kimetoa radi ya mali yake kuhusiana na jinai mpya za muungano wavamizi unaoongozwa na utawala wa Saudi Arabia na kutangaza kwamba jamii ya kimataifa imeamua kuwa mtazamaji tu wa jinai zinazofanywa na Ali Saud na washirika wake huko nchini Yemen. Kituo hicho sambamba na kulani mashambulio ya mizinga ya Saudia na washirika wake katika maeneo mbalimbali ya mji wa Saada kimeshangazwa mno na jinsi jamii ya kimataifa ilivyoamua kukunja mikono nyuma na kuwa mtazamaji wa jinai zinazofanywa kila leo dhidi ya wananchi wasio na hatia wa Yemen. Sehemu nyingine ya taarifa ya kituo cha haki za binadamu cha Yemen cha Ainu Yemen imesema tuna laani vikali kimya cha jamii ya kimataifa, kinara wao ukiwa Umoja Mataifa, kutokana na kuamua kuwa mtazamaji tu wa unyama na jinai zinazofanywa na Saudi Arabia na washirika wake huko Yemen. Saudi Arabia kwa uungaji mkono wa Marekani, Umoja wa Falme za Kiarabu na nchi nyingine kadhaa ulianzisha hujuma za kijeshi dhidi ya Yemen tangu mwezi Machi mwaka elfu mbili kumi na tano na kuiwekea vikwazo nchi hiyo vya nchi kavu, baharini na angani. Ripoti mbalimbali zinaonyesha kwamba takriban raia elfu sita wa Yemen wamepata ulemavu kutokana na mashambulizi ya muungano wa Saudia, na akthari miongoni mwao ni watoto wadogo. Hujuma ya kijeshi ya Saudia na washirika wake, mbali na kusababisha maafa, imeharibu kabisa miundombinu katika nchi hiyo ambayo sasa inakabiliwa na maafa ya kibinadamu kutokana na wakazi wake kutopata, kutopata huduma muhimu za chakula, maji na tiba. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia. Hii ni redio Teheran. Habari hizo unaweza kuzisoma kwa kina katika tovuti yetu ya parstoday.ir mkwaju sw. Karibu sasa mpenzi msikilizaji, ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao kwa usiku huu utatupia jicho kufichuliwa jinai za uingereza huko nchini Afghanistan. Mwanamfalme Hari wa ukoo wa kisultani na kifalme wa Uingereza amekiri kuwa watu ishirini na watano nchini Afghanistan wakati wa vita vya miaka mingi vya nchi hiyo. Hari ambaye ni maarufu kwa jina la Duke of Sussex ni mtoto mdogo wa Charles Watatu, mfalme wa hivi sasa wa Uingereza. Hivi karibuni Hari alitangaza kujitoa kwenye ukoo wa kifalme wa Uingereza. Gazeti la Telegraph la nchi hiyo limetangaza kuwa Hari mwenye umri wa miaka 38 ameandika katika kitabu chake cha Spare ambacho kinatarajiwa kusambazwa wiki ijayo kwamba alishiriki katika vita vya kivamizi huko Afghanistan kwenye miaka ya 2007 hadi 2008. Alishiriki vita hivyo akiwa kwenye jeshi la nchi kavu la Uingereza. Baada ya hapo na katika miaka ya 2012 na 2013, alishiriki tena katika vita vya vi Afghanistan akiwa rubani wa helikopta za kijeshi za Apache. Ijapokuwa habari za jinai za wanajeshi wa Marekani na Uingereza huko Afghanistan zinachujwa mno na madola ya kibeberu, hayaruhusu hata kidogo kuvuja habari za jinai hizo, lakini baadhi ya wakati hufichuliwa habari za kutisha za jinai hizo. Ripoti za duruhuru zinaonyesha kwamba wanajeshi wa Uingereza walikuwa wanashindana katika kuua wananchi wa Afghanistan na kuhesabu miili isiyo na roho ya Waafghani hao, walijifakharisha kwa kuwa idadi kubwa zaidi ya wananchi wa Afghanistan. Hoseini Mazari, mtaalamu wa masuala ya kisiasa wa Afghanistan, anasema roho za wananchi wa Afghanistan hazina thamani yoyote kwa Marekani na Uingereza kiasi kwamba katika kipindi cha miaka ishirini ya uvamizi wa kijeshi nchini Afghanistan, wanajeshi wa Marekani na Uingereza walifanya ni burudani kwao kuua raia wa Afghanistan. Ukweli ni kwamba wananchi wa Afghanistan walifanywa ni shabaha za kufanyia mazoezi wanajeshi wa Uingereza, na hadi hivi sasa jinai kubwa waliofanywa wavamizi hao dhidi ya wananchi wa Afghanistan haijaweza kufichuliwa au kufichuliwa kikamilifu. Kukiri mwanamfalme wa Uingereza Hari kuwa watu ishirini na watano huko Afghanistan, tena wakati huu ambapo wananchi wa nchi hiyo wanaendelea kuteseka kwa matatizo makubwa ya kimaisha waliosababishiwa na madola vamizi ya magharibi, haswa Marekani na Uingereza, ni sehemu ndogo tu ya jinai za Uingereza katika maeneo yote inayoyavamia duniani na kupeleka wanajeshi wake huko. Jinai za kutisha zilizofanywa na wakoloni wa Uingereza nchini India ni kubwa sana na ni mara chache zimeshuhudiwa katika kurasa za historia. Mwanamfalme wa Uingereza Hari ambaye alishiriki mara mbili katika vita vya Afghanistan kwa hakika ni mtu wa ngazi za juu zaidi wa Uingereza kushiriki kwenye jinai za kutisha huko Afghanistan. Kama yeye amekiri kushiriki kwenye jinai hizo, itakuwaje wanajeshi wa daraja za chini wa Uingereza? Bila ya shaka jinai zao ni kubwa zaidi, lakini jinai hizo zimelalamikiwa kwa njia tofauti ndani na nje ya Afghanistan. Mbili kasorobo usiku hapa jijini Teheran. Asante sana mpenzi msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi na tunakushukuru vilevile vile kwa kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa wa WhatsApp. Bado una muda wa kufanya hivyo, tutumia rafa kwenda kwa nambari alama ya kujumlisha au plus 989035065487. Nisome hapa maoni mawili matatu, mpenzi msikilizaji, kabla ya kukuletea vipindi tulivyokuandalia. Asante sana Abdallah Ali Makajuro yupo Tabora, Tanzania. Yeye hana mengi, anatushukuru kwa kumtumia habari. Asante sana. Pia Hamza Gomba yupo Mwanza, Tanzania, anaandika hapa: assalamu alaikum, ndugu watangazaji wa, wa radio Irani, kwa kutupa habari zenye uhakika na sio za kipropaganda. Mimi nawatakia kheri maulama waliobuni fikra ya kongamano la ulimwengu wa Kiislamu. Naomba lizae matunda na lilete mafanikio kwa umma wa Kiislamu. Mungu mmoja, Kurani moja, Mtume mmoja, malumbano ya nini? Waislamu, ihtilafu zisitufanye kuwa farka, hapo ndio adui anapotupigia. Naamini hao waliokutana ni wasomi, wana taaluma mbalimbali, kwa hiyo taaluma zao na elimu zao wazitumie kutuunganisha Waislamu, si kutubomoa Waislamu. Asante sana, Hamza Gomba, ukiwa hapo Mwanza, Tanzania. Asante sana pia nani huyu Idris Ali mali ya Mungu, kutoka uh, Mombasa, Kenya, anafuatilia matangazo na vilevile anatushukuru kwa kumtumia habari. Asante sana pia Yahya Muhamad Shebe anafuatilia matangazo pia, akiwa huko Mombasa, Kenya. Asante sana pia Abdallah Hamis yupo Pemba visiwani Zanzibar, naye pia anafuatilia matangazo haya. Assalamu alaykum wa rahmatullahi taala wa barakatuh. Wapenzi wasikilizaji, karibuni kujiunga nami tena katika makala hii ya Uislamu Chaguo Langu, ambayo huangazia watu ambao baada ya utafiti wa kina huamua kufuata njelo ya nuru maishani, yani Uislamu. Hii leo mwanadamu anatafuta mazingira safi yenye kutuliza moyo. Ni kwa sababu hiyo ndiyo maana tunashuhudia fikra mbalimbali mbali za kidini na zisizo za kidini duniani. Kati ya nadharia zisizo za kidini ni kama vile umaksi na uliberali, ambazo zinaelekea kutengwa au kuangamia na kubakia kama kumbukumbu kumbu ya kihistoria. Hamu ya kutaka dini ni sehemu ya dhati ya maumbile asilia ya mwanadamu, na msingi huu haujui mipaka ya kijiografia, zama, kaumu au rangi. Ni kwa sababu hii ndiyo maana katika maeneo mbalimbali ya dunia tunashuhudia wanadamu wakiitikia mwito wa fitra yao na kufuata dini ya mola Muumba. Shubash Chandra ni kati ya watu hawa, na yeye ni raia wa India aliyevutiwa sana na Uislamu na hatimaye alifunga safari kutoka nchi yake hadi Iran ili kujifunza sayansi za Kiislamu. Baada ya kusilimu, alichagua jina la Muhammad Mahdi Hindi. Kuhusu safari yake ya kuelekea katika nuru ya Uislamu, anasema kuwajua Ahlulbeit au watu wa nyumba ya Mtume Muhammad hasa sallallahu alayhi wa alihi wasallam, kisa cha maisha ya Imam salam. ni ya Imam Husein alayhi salam ni jambo ambalo lilinifanya ni ukumbatia Uislamu. Wapenzi wasikilizaji, jiungeni nami katika dakika hizi chache za makala hii, ili tuweze kumjua kwa kifupi mwenyeji huyu wa India aliye silimu. Wapenzi wa usikilizaji, India ni nchi yenye dini nyingi na kwa hakika nchi hii ni ya kipekee duniani kwa mtazamo wa anwai za kaumu, tamaduni na dini. Wafuasi wa dini mbalimbali mbali wanapatikana katika kila kona ya India. Bwana Muhamad Mahdi Hindi alikuwa anaishi katika kijiji kimoja nchini India ambacho kilikuwa na wafuasi wa dini kadhaa, wakiwemo Wakristo, Wahindu na Waislamu. Kwa hivyo, mazingira kama hayo yalimpa fursa ya kuzijua dini kadhaa. Anafafanua zaidi kwa kusema: mimi nilizaliwa na kulelewa katika familia ya Kihindu, lakini daima nilikuwa nikivutiwa sana na hafla za kidini za Waislamu. Kwa hivyo, nilikuwa najitahidi kuhudhuria hafla hizo za Waislamu hata kama nilikuwa simjui Mtume wa Uislamu wa wala Ahlulbeit wake, lakini mahaba na mapenzi ya Waislamu kwa Ahlulbeit ni jambo ambalo lilinivutia sana, na hapo maswali mengi yalinijia akilini ya baada ya muda niliwasiliana na Waislamu wa madhehebu ya Shia waliokuwa katika kijiji chetu, nikitaka kujua zaidi kuhusu maisha ya Ahlulbeit wa Mtume sala llahu alihi wa alihi wasalam. Wapenzi wasikilizaji, kuwa hakika Ahlulbeit wa Mtume ni nuru ya mwongozo wa kweli, na kwa mafundisho yao waongoza wanadamu kuelekea katika maisha salama na yaliyojaa saada. Mahatma Gandi, kiongozi mpigania uhuru wa India, anasema hivi kuhusu mjukuu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa sallam, Imam Husein alihi salam. Mimi nimechunguza kwa makini maisha ya Imam Husein, shahidi mkubwa wa Uislamu. Nimezingatia kwa kina kurasa za tukio la Karbala. Imenibainikia wazi kuwa iwapo India inataka kuwa nchi yenye ushindi, basi inapaswa kufuata njia ya hey, Imam Husein alihi salam. Bona hindi naye vilevile kwa kumjua Imam Husein alihi salam aliweza kupata mtazamo mpya kuhusu Uislamu. Anafafanua zaidi kwa kusema, maisha na mbinu ya mapambano ya Imamu Husein alayhi salam katika kuutetea Uislamu ni jambo ambalo lilinistaajabisha sana. Sikuwa nadhani kunaweza kuwepo shakhsia mwenye thamani kama huyu ambaye alijitolea muhanga kwa ajili ya kutetea Uislamu. Baada ya kumjua Imamu Husein alaihi ssalam, niliamua kufanya utafiti kuhusu Uislamu halisi. Kwa hivyo, nilimwomba rafiki yangu anifahamishe zaidi kuhusu maisha ya Ahlul Beit wa Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam. Nilimfuata mara kadhaa lakini bado hakuweza kukidhi kiu yangu kuhusu Uislamu. Ili kufanikiwa zaidi katika utafiti wangu, nilitafuta vitabu kuhusu Uislamu ili kuongeza maarifa yangu. Bwana Hindi anasema alinunua vitabu kadhaa vya lugha ya Kiurdu, na kwa vile alikuwa haifahamu lugha hiyo aliwatafuta Waislamu waliokuwa wakiifahamu ili wamsomee. Kwa bahati nzuri, anasema alipata kujuana na mwalimu Mwislamu ambaye alikuwa na nafasi muhimu katika kumfunza Uislamu. Anasema mwalimu huyo ambaye alikuwa na ufahamu sahihi na wakina kuhusu Uislamu, alinipa vitabu kadhaa ambavyo vilinisaidia sana katika utafiti wangu. Alinitunuku nakala ya Qurani Tukufu, hadithi za Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam na Nahjul Balagha. Vitabu hivyo vilikuwa vimejaa maarifa yenye thamani kuhusu Uislamu, na hivyo kuniwezesha uh, kupata uh, maarifa mengi nilotaka kujua na hatimaye kuniongoza katika kupata njia iliyojaa nuru. Moja ya nukta muhimu ambayo hupelekea dini kukubalika kote duniani ni kwamba iwe yenye mantiki na uwezo wa kukidhi mahitaji ya kimsingi ya mwanadamu. Bona Hindi, aidha kwa kufanya utafiti katika vitabu mbalimbali aliweza kuelewa uwezo wa Uislamu katika kusimamia maisha ya jamii ya ya jamii leo, kutokana na na mafunzo yake ya kiakili na kimantiki. Bwana Hindi anaendelea kusema kuwa baada ya kutwalii vitabu kadhaa kuhusu Uislamu, niliacha kujitambua tena kama Mhindu. Hii ni kwa sababu katika Uhindu suala la mantiki halizingatiwi na itikadi zake zimekita mizizi katika kuabudu masanamu. Kimsingi ni kuwa Uhindu ni dini ambayo inakinzana na mantiki na imejengeka katika misingi ya hurafa. Katika upande mwingine Uislamu ni mafundisho ya kimantiki kabisa. Akili inakubali kwa kirahisi mafundisho ya Kiislamu. Katika Uislamu, unaweza kuuliza maswali mengi sana na kupata majibu yote ya kimantiki. Hii ni katika hali ambayo Uhindu haukuwa na majibu kwa maswali mengi niliyokuwa nayo. Bwana Hindi anaendelea kusema kuwa jambo jingine ambalo lilinivutia katika Uislamu ni kuwa Waislamu wana tabia nzuri ya kuwaheshimu watu wote hata kama Waislamu hawakubaliani na itikadi za wengine, lakini huwa hawawatusi au kuwavunja heshima, na jambo hili kwa kweli lilinivutia katika Uislamu. Wapenzi wa sikilizaji, dini ya Kiislamu inaenda sambamba na fitra au maumbile ya asili ya mwanadamu, na Bwana Hindi analifahamu hili vizuri, kwani baada ya kujua Uislamu alipata utulivu na ridhaa katika nafsi na moyo wake, na hivyo hangeweza tena kukiuka fitra yake. Kwa msingi huo, aliamua kutangaza kuwa ameikumbatia dini tukufu ya Kiislamu ili iwe nuru ya maisha yake. Anafafanua zaidi kwa kusema, sikuwa tena na kisingizio cha kutoukubali Uislamu. Nilikubali mafundisho na fikra zote za Kiislamu, kwani zilienda kwa mujibu wa mantiki na akili. Tokea niliposilimu na kuifahamisha familia yangu kuhusu hatua yangu hiyo, nilikumbwa na matatizo mengi sana. Hatimaye jambo hilo lilipelekea nihame kutoka kijiji nilichokuwa nikiishi na nikaelekea katika mji wa Mumbai ili kuendeleza masomo yangu ya Kiislamu katika chuo cha Mashia. Ingawa niliyasahamili sana matatizo mengi, lakini msaada wa Ahlulbeit na hasa Imam Husein alehi salam ni mambo ambayo aliniwezesha kuvuka vizingiti vingi. Mtume mtukufu wa Uislamu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam na Ahlulbeit wake ndiyo shakhsia bora zaidi kwa Waislamu. Wasomi wengi hadi leo wamejaribu kumwarifisha Mtume na Ahlul beit wake miongoni mwa walimwengu. Hii ni kwa sababu kuwajua watukufu hawa na sira yao ni ya jambo ambalo humwongoza mwanaadamu katika njia iliyojaa nuru. Kuwafuata watukufu hao kama vigezo kunaweza kutengeneza jamii salama ya kiislamu iliyo na uadilifu wa kijamii. Bwana Muhamad Mahdi Hindi anasema njia bora zaidi ya kuuharifisha uislamu wa kweli kwa wasokuwa Waislamu ni kuharifisha Ahlulbeit wa Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasalam. Anamaliza kwa kusema, wakati mwanadamu anapoyajua maisha na sira ya watukufu hawa huwa ameingia katika mkondo wa haki na huvutiwa na Uislamu na mafundisho yake yaliyotakasika. na wapenzi wasikilizaji, na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa kipindi chetu cha Uislamu uchaguo langu. Hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwa herini. <tipi> Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Hamjambo wapenzi wa wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi katika sehemu nyingine ya kipindi cha Hekaya za Aya kinachozungumzia sababu za baadhi ya aya za Qurani tukufu kuteremshwa. Ni matumaini yangu kwamba mtaendelea kuwa nasi hadi mwisho wa kipindi hiki. Inna Faman hajja albayt awi'tamara fala junaha alayhi an yattawafa bihima waman tatawwa khayran fa inna allaha shakirun alim hakika vilima vya swafa na marwa ni katika alama za Mwenyezi Mungu basi anaihiji kwenye nyumba hiyo au akafanya umra sikosa kwake kuvizunguka na anayefanya kheri hakika Mwenyezi Mungu ni mwenye shukrani na mjuzi. Wapenzi wasikilizaji, miongoni mwa amali za ibada ya hija ni kufanya sai na kukimbia baina ya vilima viwili vya Swafa na Marwa. Swafa ni kilima chenye mwinuko mdogo kando kando ya Masjidul Haram katika bonde la mlima Abu Kubais, maana yake katika lugha ya Kiarabu ni jiwe gumu na la tambarare. Marwa pia ni jina la mlima maarufu na wenye mwinuko mdogo ulioko kaskazini mwa nyumba ya Mwenyezi Mungu Alkaaba, kwenye miteremko ya mlima wa Kwaikiana. Marwa ina maana ya jiwe gumu jeupe na linalong'aa ambalo hutumiwa kuwashia moto. Nabi Ibrahimu alayhi ssalam alikuwa amefikia rika la uzee Wakati Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala alipomruzuku mtoto wa kwanza alimpa jina la Ismail. Katika kipindi chote cha maisha yake Nabi Ibrahimu alayhi ssalam alikabiliwa na mitihani tofauti ya Allah subhanahu wa taala. Mojawapo ya majaribio hayo lilikuwa agizo la Mwenyezi Mungu la kuwatoa mke na mtoto wake nje ya mji na kuwapeleka kwenye jangwa lisilo na maji wala mimea. Ibrahimu alayhi salam alipoanza kupiga hatua na kuondoka, akirudi nyumbani baada ya kuiacha familia yake jangwani, mke wake Hajar alishindwa kuvumilia, akamfuata na kusema, unakwenda wapi? Kwa nini unatuacha katika jangwa hili lisilo na maji wala mimea na mazao? Alikariri swali hilo mara kadhaa, asa Ibrahimu alayhi salamu akajuta na kughairi uamuzi wake na akabakia nao. Hata hivyo nabii Ibrahimu alaihi ssalamu alipiga hatua taratibu na kuondoka zake. Ni wakati huo ndipo bibi Hajar alipomuuliza, je, Mwenyezi Mungu amekuamuru kufanya hivyo? Nabii Ibrahimu alaihi ssalamu alijibu kwa kusema ndiyo. Hajar akasema, kwa kuwa ndivyo hivyo, Mwenyezi Mungu mwenyewe ndiye atakayetutunza. Baada ya kusema hayo, alirudi mahala ambapo Ibrahimu alikuwa amemuweka yeye na mtoto wake Ismail. Nabi Ibrahimu alayhi salam ambaye alikuwa amefadhaika sana kwa kutengana na mke na mtoto wake, alikuwa akitembea huku akimtaradhia mola wake muumba kwa kusema, mola wetu mlezi, hakika mimi nimewaweka baadhi ya dhuria yangu katika bonde lisilo na mimea kwenye nyumba yako takatifu. Ewe mola wetu, ili washike swala, basi zijalie nyoyo za watu zielekee kwao na uwaruzuku matunda ili wapate kukushukuru. Ewe mola wetu, hakika wewe unajua tunayoyaficha na tunayoyatangaza, na hapana kitu kinachofichikana mbele ya Mwenyezi Mungu katika ardhi wala katika mbingu. Hajar alitii amri ya Mwenyezi Mungu na akawa na subira, na wakati wote wa kubakia eneo hilo alitumia chakula na maji aliyoachiwa na Nabii Ibrahimu hadi chakula kilipokwisha na akakatikiwa na maziwa ya kumnyonyesha mtoto wake mchanga. Mahangaiko ya mtoto huyo mchanga na macho ya malaika huyo mtoto aliyekuwa akimwangalia mama yake kwa jicho la kuomba maziwa viliishughulisha mno nafsi na roho ya mama kiasi kwamba alisahau njaa na kiu yake yeye mwenyewe. Alikimbia upande wa mlima Swafa kwa ajili ya kutafuta maji, lakini aliambulia patupu. Kwa mbali aliangalia upande wa pili, akiwa chini ya jua kali na shadidi la Maka na akaona sarabi na mazigazi, akidhani kwamba ni maji, alikwenda mbio hadi kwenye mlima Marwa. Huko pia hakupata chochote. Kwa mara nyingine tena aliamua kukimbilia upande wa mlima Swafa akiwa na matarajio ya kupata maji. Bibi Hajar alikariri mbio hizi za baina ya milima ya Swafa na Marwa mara saba katika jitihada za kutaka kubakia hai na kupambana na mauti. Mara ya mwisho, wakati mtoto wake mchanga Ismail alipokuwa akilia na kupiga chini miguu yake kutokana na kiukali ghafla, Hajar aliona chemchemi ya maji yaliyokuwa yakitokota kutoka chini ya miguu ya mwanawe. Hajar aliyekuwa amechoka hoi tabani alimkaribia mwanawe Ismail, hakuamini macho yake na alidhani kwamba huenda ni mazigazi kama yale aliyoyaona hapo awali, alipokuwa akikimbia baina ya Swafa na Marwa akitafuta maji ya kunywa. Alifungua macho yake vizuri na kutazama kwa makini. Maji yalikuwa yakitiririka chini ya miguu ya Ismail. Hajar alifurahi ghaya, alikaribia kisha akawa anasema zamzam, zamzam, yaani taratibu taratibu, ewe maji. Kwa sababu hii, maji hayo yamepewa jina la Zamzam. Mama na mwana walikunywa maji hayo na kukata kiu yao. Muda mfupi baadaye ndege walihisi uwepo wa maji kwa umbali na wakamiminika eneo hilo kusaka maji. Harakati na mwendo wa ndege hao uliwavutia kwanza watu wa kabila la Jurhum waliokuwa wakiishi karibu na maeneo hayo, na kuwaelekeza kwenye chemchemi ya Zamzam. Hajar aliwasimulia kisa na yote yaliyojiri. Taratibu makabila mengine pia yalielekea Maka, na jangwa lililokuwa likiwaka moto la Maka Lilianza kustawi siku baada ya nyingine hadi likawa mji wenye wakazi wengi. Miaka mingi baadaye, Nabii Ibrahim na mwanaye Ismail alayhim assalam walijenga nyumba ya Mwenyezi Mungu Alkaaba na kutekeleza ibada ya hija. Amali ya nne ya ibada ya hija ni kufanya sai na kukimbia baina ya Swafa na Marwa. Katika amali hiyo ya sai, haji anapaswa kukimbia mara saba baina ya vilima hivyo viwili akiwa na vazi la ihram. Idadi hiyo ya kukimbia mara saba baina ya maeneo hayo mawili ni ishara tu ya kufanya bidii na juhudi kwa wingi, kwa maana kwamba hujaji anapaswa kutambua kwamba anapaswa kufanya jitihada kubwa na kuwa na subira wakati wa matatizo na mashaka makubwa na kuendeleza juhudi na bidii hizo kwa kumtegemea na kumtaradhia Allah subhanahu wa ta'ala. Kwa hakika kufanya sai kati ya milima hiyo miwili ni kielelezo cha matumaini ya mwanamke ambaye, sambamba na kuwa na matarajio ya rehema za Mwenyezi Mungu katika jangwa lisilo na maji wala mimea, alijipinda na kufanya bidii kubwa ili kupata maji kwa ajili ya mtoto wake, na alikuwa akitoka Swafa na kuelekea Marwa na kinyume chake katika hali ya msukosuko wa ndani ya nafsi na hatimaye akapata maji ya Zamzam ambayo yalikuwa sawa na maji ya uhai kutokana na ikhlasi, imani na matumaini yake makubwa kwa Mola wake Muumba. Sai na kukimbia baina ya Swafa na Marwa kunatufundisha kuwa na matumaini na kutokata tamaa wakati wa mashaka na mihangaiko, na vilevile kumtegemea Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala nyakati na mahali pote. Hajar mama yake Ismail alifanya juhudi kubwa mahala pasipokuwa na maji, chakula wala mimea, na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala akamnywesha maji kwa njia ambayo isingeweza kufikiriwa na mtu yoyote. Wapenzi wa wasikilizaji, kabla ya kudhihiri Uislamu na sambamba ya kujitokeza kwa dini hiyo, washirikina na waabudu masanamu walikuwa wakienda Maka kutekeleza ibada ya hija. Walichanganya ibada ya hija iliyofundishwa na Nabii Ibrahimu na amali za kipagani hurafa na ushirikina. Washirikina wa Maka waliweka sanamu walilolipa jina la Isafu juu ya kilima cha Swafa na kusimika sanamu jingine la Naila kwenye mlima wa Marua. Wakati wa sai, washirikina walikuwa wakipanda juu ya vilima hivyo viwili na kugusa masanamu hayo kwa ajili ya kupata baraka zao. baada ya makubaliano ya amani ya Hudaibia, yani sulhu Lhudaibia, Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam na washirikina walikubaliana kwamba mwaka unaofuata Waislamu watafunguliwa njia kwa ajili ya kutekeleza ibada ya hija. Mwaka wa saba Hijiria, Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam alikwenda Maka kwa ajili ya hija ya Umra, na katika mwaka huo huo akaamuru kusafishwa maeneo ya Swafa na Marwa kwa kuondoa kabisa masanamu hayo. Washirikina waliyaondoa masanamu ya Isaf na Naila juu ya vilima vya Swafa na Marwa, lakini baada ya kumalizika amali ya sai ya Mtume wa Mwenyezi Mungu na masahaba zake waliyasimika tena masanamu hayo mahala yalipokuwa. Mmoja kati ya masahaba wa Mtume, ambaye hakufanikiwa kufanya ibada ya sai wakati vilima vya Swafa na Marwa vilipokuwa bila ya masanamu hayo, alipofika Swafa, aliona kwamba eneo hilo limechafuliwa tena na masanamu, hivyo alipeleka malalamiko yake kwa mtukufu Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Wakati huo ndipo ilipoteremshwa aya 158 ya Suratul Baqara inayosema: Hakika vilima vya Swafa na Marwa ni katika alama za Mwenyezi Mungu, basi anayehiji kwenye nyumba hiyo au akafanya umra si kosa kwake kuvizunguka, na anayejitendea mwenyewe kheri, basi bila shaka Mwenyezi Mungu ni mwenye shukurani, nani mjuzi. Baada ya kuteremshwa aya hii, Swafa na Marwa vilitambuliwa kuwa ni miongoni mwa alama za Mwenyezi Mungu. Hivyo ikiwa watu wajinga watazipuuza alama hizo za Mwenyezi Mungu na kuzichafua, si sababu ya Waislamu kuacha kutekeleza wajibu wao. Shaair zilizotajwa kwenye aya hiyo ni ishara na alama zinazokumbusha matukio matakatifu. Swafa na Marwa ni ukumbusho wa majaribio na mitihani migumu ya Nabi Ibrahimu, upweke wa Ismail, machozi ya Hajar na jitihada zake za kutafuta maji kwa ajili ya mtoto wake mchanga, wakati alipokuwa akikimbia huku na kule katika jangwa lenye joto kali kwa ajili ya kubakia hai. Bila shaka, Swafa na Marwa hazikuwa alama na nembo za Mwenyezi Mungu kwa waumini wa, wa zama hizo pekee, bali zitaendelea kuwa nembo na alama ya adhama na utukufu wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala hata kwa watu wa zama hizi na zijazo, kwa sababu Swafa na Marwa ni ukumbusho wa ardhi ambayo wakati mmoja ilikuwa kavu jangwa na bila ya mimea na maji na baadaye ikabadilika na kuwa mji wenye mafanikio na ustawi kwa baraka za Mwenyezi Mungu muweza Subhanahu wa Ta'ala. Swafa na Marwa ambazo hapo zamani zilikuwa pagoda na mahala pa ibada ya masanamu ya Isaf na Naila zilibadilika na kuwa kitovu cha tauhid na kumpokesha Mola Muumba. Wakati wa kufanya sai na kukimbia baina ya Swafa na Marwa Mwanadamu huona kwa macho yake adhama ya amali na kazi inayofanywa kwa ajili ya Mwenyezi Mungu na kwa ikhlasi kiasi kwamba manabii na mawalii wote wa Allah subhanahu wataala wanalazimika kufika eneo hilo kwa ajili ya ibada na kukata masafa yaliyopo baina ya vilima hivyo viwili mara saba kama alivyofanya Bibi Hajar alaihassalam, na lililo zuri zaidi na kuliko yote ni shukrani za Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa Hadhrat Hajar kutokana na uvumilivu, subira na kustahamili mateso na mashaka makubwa, baada ya kujua kwamba yote hayo yametokana na amri ya Allah subhanahu wa taala, pale aya hiyo inapomalizia kwa kusema inna allah shakirun alim. Hakika Mwenyezi Mungu ni mwenye shukrani na mjuzi wa yote. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Bjannitu, Isma sejana. Isma sejana. na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika hamsini usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, yanasikika pia kwa njia ya satellite na intanet. Anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu yaani email ni swahiliradio@irib.ir Mbali na katika barua pepe yetu ya Swahili radio airib r. r, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 9890350654 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, P.O. Box 19395 stroke 6767, Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.