Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Na wao eti husema kuwa Rahman mwingi wa rehema ana mwana. Hakika mmeleta jambo la kuchusha mno. Zinakaribia mbingu kutatuka kwa hilo na ardhi kupasuka na milima kuanguka vipande vipande, kwa kudai kwao kuwa Rahman mwingi wa rehma ana mwana. Wala hahitaji Rahman mwingi wa rehma kuwa na mwana. Hapana yeyote aliyemo mbinguni na ardhini, ila atafika kwa Rahman mwingi wa rehma kuwa ni mtumwa wake. Yeye hakika amewadhibiti na amewahisabu sawasawa. Na kila mmoja katika wao atamfikia siku ya kiama peke yake. Hakika walioamini wa na wakatenda mema, Arrahman mwingi wa rehma atawajalia mapenzi. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji popote pale mlipo, na karibuni kwa wanasi katika matangazo haya ya mchana ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislami Iran. Matangazo yetu mchana huu yataanza kwa taarifa ya habari za dunia itakayofuatiwa na uchambuzi wa kisiasa wenye kichwa cha habari kisemacho Luteni Jenerali Qasim Suleimani, nembo ya muqawama na vita dhidi ya ugaidi kanda ya Asia Magharibi. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa mtasikiliza kipindi maalum, kipindi kinachokujieni kwa mnasaba siku ya leo, uh, siku ya uh, kukumbuka uh, mauaji ya kamanda wa jeshi la Quds, kikosi cha Quds cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, yaliyofanywa na jeshi la kigaidi la Marekani nchini Iraq. Baada ya kipindi hicho, mtasikiliza udondoza magazeti ya leo Afrika Mashariki, na baadaye kidogo kipindi cha ulimwengu wa michezo. Tutakuwa na makala ya leo katika historia kama kawaida, na matangazo haya ya mchana yatakamilishwa kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matarajio yetu kwamba mtaendelea kuwa kando ya redio zenu kusikiliza yote tuliokuandalieni. Ni saa sita kamili mchana kwa wakati wa hapa jijini Teheran na karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Na kwanza kabisa ni vichwa vya habari muhimu. Mkuu wa kundi la kupambana na vita la Marekani amesema angependa kumshukuru Kasim Suleimani kwa juhudi zake za kupambana na ubeberu wa kimataifa. Kiongozi wa kundi la mapambano la Asaiba Ahlul Haq nchini Iraki amesema rais wa zamani wa Marekani Donald Trump atalipa gharama kubwa kwa kuhusika na mauaji ya kigaidi dhidi ya luteni jenerali Kasim Suleimani. Burkina Faso ya mtimua balozi wa Ufaransa mjini Wagadugu, na rais wa Brazil Da Silva amesema nchi hiyo itaendelea kuwa mtetezi wa nguvu zote wa haki ya watu wa Palestina. Na sasa ni habari kamili. Mjumbe wa bodi ya wakurugenzi wa kamati ya kimataifa ya kuratibu mapambano dhidi ya ubeberu amesema lau, Kasim Suleimani angekuwa miongoni mwetu leo, ningependa kumshukuru kwa juhudi zote alizofanya kupambana na ubeberu wa kimataifa. Akizungumza katika mahojiano yake na shirika la habari la Irani IRNA, Sara Flonders amepongeza shahsia kubwa ya luteni jenerali Kasim Suleimani aliyekuwa kamanda wa kikosi cha Quds cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran na kusema ingawa sijawahi kukutana kwa karibu na Suleiman, lakini ninachojua ni kwamba kama kiongozi wa kisiasa na kijeshi ameilinda na kuitetea Iran, Palestina na mapambano yote katika kanda ya magharibi mwa Asia na hata nchi nyingine kama Venezuela. Mwana harakati huyo wa kisiasa wa Marekani ameongeza kwamba Kasim Suleimani alikuwa kamanda mwenye nguvu wa kijeshi na hata mpatanishi wa kisiasa kwa ajili ya mapambano dhidi ya kundi la kigaidi la Daesh. Akijibu swali kuhusiana na kwa nini wa Marekani walimuua Kasim Suleimani, Flanders amesema kamanda Kasim Suleimani amechangia pakubwa katika uga wa mukawama, ukiwemo mukawama na mapambano ya kupigania uhuru huko Palestina na hii ina maana kwamba alikuwa katika mstari wa kwanza wa orodha ya wanaopaswa kuuliwa na utawala wa kibeberu wa Marekani, kwa sababu Washington imekuwa muungaji mkono mkuu wa utawala ghasibu wa Israel. Mkuu wa kundi la kupambana na vita la Marekani amesema Kasim Suleimani alikuwa katika harakati za kupigania amani wakati alipouawa, na lengo lake lilikuwa kuunda umoja katika eneo la magharibi mwa Asia na kuwakurubisha zaidi watu wa Iraki na Iran. Kwa hivyo hatua ya Marekani ya kumuua kigaidi inaonyesha kwamba mkakati wa Washington ni kuweka ufa na mtengano kati ya nchi mbili jirani za Irani na Iraki. Kuhusu maoni ya viongozi wa nchi za magharibi juu ya luteni jenerali Kasim Suleimani, mjumbe huyo wa bodi ya wakurugenzi wa kamati ya kimataifa ya kuratibu mapambano dhidi ya ubeberu Amesema viongozi wa nchi za magharibi hawajawahi kusema kweli kuhusu Suleimani kwa sababu alikuwa mstari wa mbele katika vita dhidi ya madola ya kibeberu. Amesisitiza kwamba madola ya kibeberu humlenga mtu yeyote anayejaribu kuandaa mapambano dhidi ya madola hayo. Kiongozi wa kundi la mapambano la Asaib Ahlul Haqi nchini Iraqi amesema rais wa zamani wa Marekani Donald Trump atalipa gharama kubwa kwa kuhusika na mauaji ya kigaidi dhidi ya mashujaa wawili wa mapambano dhidi ya ugaidi, Jenerali Qasim Suleimani na Abu Mahad al-Muhandis. Qais Khazalia aliyesema hayo hivi karibuni katika hafla ya kuwakumbuka makamanda hao wawili wanaoheshimika na wenzao kadhaa katika mji mkuu wa Iraki Baghdad. Tunatangaza utiifu wetu kamili kwamba hakika tutalipiza kisasi kwa damu ya makamanda na mashujaa wetu walioauliwa. Hatutaogopa kusema ukweli, ni wakati mwafaka wa sisi kujua kikamilifu kuhusu mazingira yaliyozunguka mauaji hayo, amesema Khazali. Wakati huo huo, mwenyekiti wa kitengo cha uhamasishaji cha Iraq PMU amesema maadui walifanya makosa makubwa ya kumuua jenerali Suleimani. Na kwamba mazishi yake makubwa yalionyesha wazi umaarufu mkubwa aliyokuwa nao katika eneo la magharibi mwa Asia. Ushiriki wa mamilioni ya watu katika mazishi ya Jenerali Suleimani ulidhihirisha wazi kwamba ana hadhi ya juu katika mioyo ya watu. Ingawa Donald Trump alipanga uhalifu na mauaji yake, lakini haikuchukua muda mrefu kabla ya rais huyo wa zamani wa Marekani kutupwa kwenye jalala la historia. Amesema Faleh Al Fayadha, Jenerali Suleimani aliyekuwa kamanda wa kikosi cha Quds cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran, Abu Mahdi al-Muhandis, naibu mkuu wa kitengo cha PMU na wasaidizi wao waliuawa kinyama katika shambulio la ndege zisizo na rubani za Marekani zilizoidhinishwa na Donald Trump karibu na uwanja wa ndege wa Baghdad. Katika siku kama hii ya leo, tarehe 3 Januari mwaka elfu mbili na ishirini, serikali ya Burkina Faso imetangaza kwamba imemtaka balozi wa Ufaransa mjini Wagadugu, Lusi Haland, aondoke nchini humo. Hatua hiyo imechukuliwa katika kivumbi cha mvutano wa kidiplomasia baina ya nchi hizo mbili. Kufukuzwa kwa balozi Lusi Haland wa Ufaransa nchini Burkina Faso Kumefanyika wiki mbili baada ya Barbara Manzi, mratibu wa Umoja wa Mataifa wa masuala ya kibinadamu nchini Burkina Faso kutangazwa kuwa ni mtu asiyefaa na kutimuliwa. Habari ya kufukuzwa balozi wa Ufaransa nchini Burkina Faso ilitangazwa jana na msemaji wa serikali Jean Emmanuel Ondraogo. Hapo awali serikali ya kijeshi ya Burkina Faso ilikuwa imetangaza katika taarifa yake kwamba imesitisha utangazaji wa Radio France International inayofadhiliwa na serikali ya Paris. Sababu ya hatua hiyo ni kueneza taarifa za uongo na kutangaza habari za kupotosha. Serikali ya kijeshi ya Burkina Faso inakituhumu chombo hicho cha habari cha serikali ya Ufaransa kwamba kinaripoti habari za uongo na kuyapa jukwaa na sauti magenge ya kigaidi. Mwezi Machi mwaka jana, pia nchi nyingine ya Afrika ya Magharibi, Mali, ilichukua hatua ya kusitisha e, nchini humo matangazo ya redio ya kifaransa ya RFI na televisheni ya France 24 kwa tuhuma kwamba vyombo hivyo vya habari vinaripoti habari za urongo na kupotosha wananchi. Raisi wa Brazil ametangaza kwamba nchi yake itawaunga mkono na kuwatetea kwa dhati wa Palestina. Rais wa Brazil Luis Inacio Lula da Silva ameyasema hayo katika kikao chake na Riyadh Al-Maliki waziri wa mashauri ya kigeni wa mamlaka ya ndani ya Palestina ambaye alimwakilisha rais wa mamlaka ya ndani ya Palestina Mahmud Abbas katika sherehe za kuapishwa kwake, na amesisitiza kwa mara nyingine azma ya nchi yake ya kuunga mkono harakati za ukombozi za taifa la Palestina. Da Silva ameongeza kwamba Brazil itajitahidi kurejesha uhuru wa Palestina kama nchi inayojitawala ndani ya mipaka ya mwaka 1967. Rais wa jamhuri ya Brazil amesema kwamba Brasilia itaunga mkono juhudi za Palestina katika nyanja zote za kimataifa na kuashiria kwamba nchi yake itaendelea kuwa msaidizi wa Wapalestina. Luis Inacio Lula Da Silva aliapishwa kama rais wa Brazil kwa mara ya tatu jumapili iliyopita. na kamanda mkuu wa jeshi la mapinduzi ya kiislamu nchini Iran ameonya kwamba jeshi hilo litatoa jibu kali na madhubuti kwa tishio lolote linaloweza kusababishwa na utawala haramu wa Israel, huku jeshi hilo likikamilisha mazoezi makubwa ya kijeshi kusini mwa nchi. Meja Jenerali Abdurahim Musawi alitoa tahadhari hiyo katika siku ya mwisho ya mazoezi ya pamoja ya Zulfiqar 1401 hapo jana Jumatatu, ambayo yalijumuisha siku tatu za mazoezi yaliyofanyika kwenye eneo linaloanzia mlango bahari wa Hormos hadi bahari ya Omani na kaskazini mwa bahari ya Hindi. Musa huyo amewaambia waandishi wa habari, mara nyingi tunasikia matamshi ya kipuuzi kutoka kwa utawala wa kizayuni na baadhi ya maafisa wake tunawaambia kwamba iwapo kutatokea tishio lolote katika sehemu yoyote ya jamhuri ya kiislamu ya iran kutoka kwa utawala wa kizayuni vikosi vya wanajeshi wa iran vitatoa jibu kali na kwa nguvu maradufu dhidi ya vitisho hivyo akiashiria mazoezi ya pamoja ya dhulfikar 1401 musawe amesema mazoezi hayo ya kijeshi yamelenga kuimarisha nguvu za kuzuia mashambulio ya adui na kulinda usalama wa nchi. Na huu, wapenzi wasikilizaji, ndio mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Tehran. naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Karibuni sasa, wapenzi wasikilizaji, kusikiliza uchambuzi wetu wa kisiasa utakaokuwa na kichwa cha habari kinachosema Luteni Jenerali Kasim Suleimani, nembo ya mukawama na vita dhidi ya ugaidi kanda ya magharibi mwa Asia. Katika kipindi cha miongo kadhaa ya hima na idili shahidi luteni jenerali Kasim Sulemani alitoa huduma kubwa kwa kambi ya mukawama katika eneo la Asia magharibi ikiwemo nchini Iraq, Siria, Palestina na Lebanon, huduma ambazo zimetambuliwa na viongozi wa mukawama kwamba ni za kudumu na za kubakia milele. Hapana shaka kuwa Luteni Jenerali Kasim Sulemani aliyekuwa kamanda wa kikosi cha Quds cha jeshi ya walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu na aliyeuawa shahidi Januari 3 mwaka 2020 katika shambulio la anga lililofanywa na jeshi vamizi na la kigaidi la Marekani karibu na uwanja wa ndege wa Baghdad akiwa pamoja na Abu Mahdi al Muhandis, naibu mkuu wa harakati ya kujitolea ya wananchi wa Iraki ya al Hashdi Ushabi na wana mapambano wengine wanane wakati alipoelekea Iraki kwa mwaliko rasmi wa viongozi wa nchi hiyo alikuwa na mchango mkubwa na usio na mithili katika ushindi wa kambi ya mukawama katika vita vyao dhidi ya makundi ya kigaidi na waungaji mkono wao. Muhimili wa mukawama kwa uongozi wa shahidi Haji Kasim Suleimani ulifanikiwa kusambaratisha fitina kubwa ambayo ilikuwa katika hali ya kuundika na kuweza kuifikisha hali ya mambo katika mazingira ya sasa ya uthabiti. Weledi wa mambo wanaamini kuwa hatua za Luteni Jenerali Kasim Suleimani zilipelekea kusambaratishwa kile kilichokuwa kikijulikana kama dola ya khilafa ya Daesh nchini Iraki na Siria na kumfanya atajwa ulimwenguni kuwa nembo ya mukawama na vita dhidi ya ugaidi. Kundi la kigaidi la Daesh tangu lilipoasisiwa lilifanya jinai kubwa dhidi ya Waislamu na Wakristo katika nchi za Siria na Iraki na wananchi wengi katika mataifa hayo waliuawa kinyama. Kusonga mbele na kuenea pakubwa harakati za kundi la kigaidi la Daesh mwaka elfu mbili kumi na moja huko Iraq na Siria, na kuuawa kinyama wananchi kubwa molewa maeneo ya kidini, turathi za kiutamaduni, athari za kale za kihistoria, kuporwa mali za wananchi na kutokuwa na uwezo mataifa hayo wa kukabiliana na magaidi hao kama walivyokiri akthari ya makamanda wa jeshi wapiganaji wa Daesh walisonga mbele na kukaribia kabisa milango ya ikulu ya rais wa Siria, ambapo katika mazingira haya Damascus iliomba msaada wa Iran kwa ajili ya kukabiliana na magaidi hao. Kufuatia ombi hilo, wapiganaji wa kimukawama wakiongozwa na Luteni Jenerali Kasim Suleimani waliingia uwanjani kuwasaidia wananchi wa Siria na Iraki bila kujali itikadi zao za kimadhehebu, bali hata dini zao. Haji Kasim Suleimani aliufanya amilifu uwezo wa ndani sambamba na kuunga mkono harakati za wananchi kama za Ashdoshabi huko Iraki na kikosi cha ulinzi wa taifa nchini Syria na hatimaye akafanikiwa kuwashinda na kuwasambaratisha magaidi hao ambao kimsingi walikuwa wamekaribia kuteka na kudhibiti ardhi zote za nchi hizo. Katika kipindi cha uwepo wake katika vita dhidi ya Daesh luteni general kasim suleimani alifanikiwa kukomboa maeneo mengi ambayo yalikuwa chini ya udhibiti wa magaidi hao kama tikrit juruf al sakri mosul huko iraki na maeneo ya dezur halab na raka katika nchi ya yes, siria ya kusikiliza idhaa ya Kiswahili Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Mjambo wa wasikilizaji, na karibuni kuwa nasi katika sehemu nyingine ya vipindi vinavyojadili maisha na fikra za Haj Kasim Suleimani, na kipindi chetu cha leo kitazungumzia siku za mwisho za maisha ya kamanda huyo mashuhuri. Tunapozungumzia maisha na fikra za Shahid Suleimani huwa tunazungumzia hakika ya kukubali na kukabiliana kwa ujasiri mkubwa na hatari bila kuogopa lolote. Kama alivyo askari mwingine yoyote anaingia katika mstari wa mbele wa vita, Shahid Suleimani alikabiliwa na hatari ya mauti mara kadhaa tangu alipoingia katika medani ya vita vya kujitetea kutakatifu. katika kipindi cha vita hivyo Wanachama wa kundi la Mujahidin Khalq ambao ni mashuhuri nchini Iran kwa jina la Munafiqin walishirikiana bega kwa bega na dikteta Saddam Husein wa Iraq dhidi ya wananchi wa Iran, ambapo walitekeleza vitendo vya ugaidi dhidi ya taifa hili. Moja ya shughuli zao za uhaini ilikuwa ni kutangaza vipindi vya redio dhidi ya watu wa Iran. Jenerali Suleimani daima alikuwa akitusiwa na kutishwa na wakuu wa redio hiyo alipojeruhiwa na kulazwa hospitalini kufuatia operesheni ya njia ya kuds mwaka 1981 wanachama wa kundi hilo la wanafik walijaribu kumuua akiwa hospitalini lakini hawakufanikiwa baada ya kubuniwa mhimili wa mapambano na nafasi yake muhimu katika mapambano hayo, kamanda Qasim Suleimani alikabiliwa na njama kadhaa za mauaji ya kigaidi. Kwa mfano, mwaka 2007 Haj Qasim Suleimani aliandaa kikao na Imad Mughnia, mwanzilishi wa kikosi cha jeshi Hizbullah ambaye pia alikuwa naibu katibu mkuu wa chama hicho cha Hizbullah. Emad Mughnia aliuawa na utawala wa kigaidi wa Israel muda mfupi baada ya kumalizika kikao hicho, ambapo inasemekana lengo hasa lilikuwa ni kuuliwa wawili hao wakiwa pamoja katika mlipuko huo wa bomu. Utawala wa kizayuni na wa Marekani walipanga mara nyingi njama za kumua kamanda Suleimani akiwa katika shughuli zake za kawaida katika nchi za Lebanon, Siria na Iraq, ndege zisizo na rubani za Marekani daima zilikuwa zikipaa na kufuatilia kwa karibu nyendo za kamanda huyo wa Kiislamu, ambapo zilikuwa zikiwapa magaidi taarifa za alikokuwa ili wapate kumua. Wakati mmoja alilengwa kwa risasi alipokuwa katika mji wa Halab huko Siria. Wakati mwingine gari lake likashambuliwa kwa risasi kusini mwa Halab. Sehemu nyingine akashambuliwa kwa risasi ya mlenga shabaha, akalengwa na mlipuko wa takfiri mmoja aliyejilipua karibu yake huko kaskazini mwa mji wa Hama, na katika tukio jingine la kigaidi dhidi yake akalengwa kwa risasi aliyofyatuliwa na takfiri mwingine wa Daish katika mji wa Abu Kamal. Lakini kwa bahati nzuri risasi hiyo haikumpata, bali ilipita na kupiga tofali moja kwenye ukuta uliokuwa karibu naye. Pamoja na hayo vipande vya tofali hiyo vilimpiga na kumjeruhi kichwani na usoni. Ni wazi kuwa kila mmoja matukio hayo lingeweza kumua shahidi Haj Qasim Suleimani, lakini ni Mwenyezimgu muweza wa yote ndiye alitaka Haj Qasim asiwawe shahidi na gaidi mdogo wa kawaida, bali auwawe na mwanadamu khabithi zaidi duniani, yaani Donald Trump, rais wa wakati huu wa Marekani. Kwa kuzingatia kuwa jihadi yake ilikuwa kubwa, kuuawa kwake shahidi pia kulikuwa kukubwa. shahidi na shahada wapenzi wasikilizaji ni mambo yaliyo na umuhimu mkubwa katika fasihi ya qurani na dini ya uislamu inayomjenga mwanadamu shahada ni utamaduni fikra na harakati inayomjenga mwanadamu shahidi ni mtu aliyejiweka mbali na matamanio na mafungamano ya kidunia kwa ajili ya kumhudumia kikamilifu Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, akajitolea kwa moyo wake wote, na ni mtambuzi wa mambo na ameziondoa pazia za hijabu zote zinazomzuia asione ukweli wa mambo. Shahidi Kasim Suleimani anasema ikiwa leo mtu atahisi kwamba harufu ya shahidi inanukia kutokana na maneno, tabia na maadili yake, basi atambue kwamba atauawa shahidi. Ameandika katika sehemu ya wasia wake kwamba Ewe Mola Muumba, mpendwa wangu, mwili wangu unaugua, ni vipi hautampokea mtu aliyesimama mbele ya mlango wako kwa miaka arobaini? Muumba wangu, mpendwa wangu na kipenzi changu, ambaye daima nimekuomba ujaze mwili na nafsi yangu mapenzi yako, ninakuomba uniteketeze na kuniua kwenye upendo wako. Ewe Mwenyezi Mungu, nimekuona na kuhisi kwamba siwezi kujitenga nawe. Imetosha tena imetosha. Nipokee, lakini kwa njia ambayo itanifanya niwe ni nafaa kusimama mbele yako. Kamanda Kasim Sulemani alielekea Siria Jumanne ya tarehe 31 Desemba mwaka 2019, ambapo alipokelewa na makamanda waliokuwa huko. Kinyume na alivyokuwa kawaida yake, hakuzungumzia kabisa masuala ya kazi, bali alitoa nasaha za kiujumla tu. Baada ya hapo alielekea Lebanon kwa ajili ya kuonana na kuzungumza na Sayid Hasan Nasrullah, katibu mkuu wa chama cha Hizbullah. Sayid Nasrullah alimwambia, vyombo vya habari vya Marekani vinakujadili sana na inaonekana wanaandaa uwanja kigaidi Haj Qasim hakuwa na la kusema ila kucheka tu. Alirudi Siria usiku. Alfajiri ya siku ya Alhamisi alielekea katika uwanja wa ndege wa Damascus kwa ajili ya kusafiri Iraq. Marafiki zake walimwomba asiende Iraq kwa kuzingatia machafuko na hali mbaya ya usalama iliyokuwa huko, lakini alimwambia Sayid Nasrullah kama navyonukuu, ni lazima nifike Baghdad. Haj Qasim alipaswa kumfikishia waziri mkuu wa wakati huo wa Iraq ujumbe aliokuwa nao. saa sita usiku, ndege iliyokuwa imembeba ilipaa kutoka uwanja wa ndege wa Damascus ikielekea Bagdad. Baada ya kutoka katika uwanja wa ndege wa Bagdad, Abu Mahdi Al Muhandes, naibu mkuu wa harakati ya mapambano ya Iraq Hashdu Shabi, alikuwa hapo tayari kumpokea. Walitoka kwenye uwanja huo wa ndege wakiwa wamebebwa kwenye magari mawili ambayo yote yalilengwa kwa makombora ya ndege zisizo na rubani za askari wa Marekani. wapenzi wasikilizaji, tukio hilo lilitokea saa saba na dakika 20 alfajiri ya siku ya Ijumaa tarehe 3 Januari mwaka elfu mbili na ishirini. Vyombo vya habari vilitangaza habari zisizo rasmi kuhusiana na kuuliwa shahidi kwa shujaa wawili yaani Kasim Suleimani na Abu Mahdi Almuhandes, lakini saa moja baadaye wizara ya ulinzi ya Marekani ikatangaza kwamba kamanda shahidi Suleimani alikuwa ameuliwa kigaidi kwa amri ya moja kwa moja ya Rais Donald Trump wa Marekani. Baadaye ilisemekana kuwa tukio hilo la kigaidi lilitekelezwa kwa ushirikiano kamili wa vyombo vya ujasusi vya baadhi ya tawala vibaraka za eneo la Asia Magharibi, utawala wa kigaidi wa Israel na shirika binafsi la kijeshi la Blackwater. Habari ya kuuliwa shahidi Haji Qasim Suleimani ilipofika Siria, marafiki zake walienda alikokuwa amefikia ambapo alikuta ameacha mezani maandishi ya mkono wake yaliyokuwa yakisema: Ewe Mwenyezi Mungu nipokee na unikubali. Ewe Mwenyezi Mungu nina hamu kubwa ya kukutana nawe, hamu kama ile aliyokuwa nayo Nabii Musa ambayo ilimfanya ashindwe kusimama wala kupumua. Alhamdulillahi rabbil alamin. Aliandika mara mbili na kutia saini chini ya ibara zote mbili zilizosema: Ewe Mwenyezi Mungu nipokee katika hali ya kuwa ni msafi, kana kwamba alitaka kusisitiza itibari ya suala hilo. Baada ya kuona maandishi hayo, marafiki wa Haji Qasim Suleimani walitambua kwamba hiyo ilikuwa safari yake ya mwisho na kwamba alikuwa anawaaga kwa mara ya mwisho. Mamilioni ya wananchi wa Iran na Iraq walishiriki kwa umati katika maziko ya miili ya Haji Qasim Suleimani na Abu Mahdi al-Muhandis na hivyo kuthibitisha kivitendo kuwa walikuwa wanatambua vyema juhudi na michango mikubwa walioitoa mashujaa wawili hao katika njia ya Mwenyezi Mungu. Ayatullah Ali Khamenei, kiongozi muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, aliita siku ya mazishi wawili hao kuwa ni siku ya Mwenyezi Mungu na kusema siku ambayo nguvu na kudra ya Mwenyezi Mungu huonekana katika matukio mbalimbali mbali, siku ambayo mamilioni ya watu nchini Iran na malaki ya wengine nchini Iraq na katika nchi nyingine kadhaa, wanamiminika mitaani kwa ajili ya kushiriki katika mazishi makubwa zaidi duniani ya kuaga na kumsindikiza kamanda wa kikosi cha Quds cha walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, ni moja ya siku za Mwenyezi Mungu. Jambo lililotendeka haliwezi kuwa linatokana na nguvu ya asiyekuwa Mwenyezi Mungu. siku, siku ile ambapo makombora ya walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu yalilenga na kutokomeza kambi ya kijeshi ya Marekani ya Ainul Asad huko Iraq pia ni moja ya siku za Mwenyezi Mungu. Siku hizi ndizo zinazounda historia. Ukweli kwamba kikosi na taifa moja linaweza kuwa na nguvu na moyo wa kutoa pigo kama hilo kubwa dhidi ya dola lenye nguvu lililo na kiburi na dhalimu unathibitisha wazi uwezo wa Mwenyezi Mungu. Hivyo, siku hiyo ni moja ya siku za Mwenyezi Mungu. Siku huwa zinapita lakini, taathira zake hubakie kwenye miaka mingi. Siku huwa zinapita lakini, taathira zake hubakia kwa miaka mingi na hata kudumu milele katika maisha ya mataifa. Wapenzi wasikilizaji, miaka mitatu imepita tangu kuuliwa shahidi Haji Qasim Suleimani na Abu Mahd al Muhandis pamoja na watu walioandamana nao, lakini jina la kamanda na jihadi aliyofanya shujaa huyo na wenzake ingali iko hai katika fikra za wapenzi na wafuasi wao katika nchi tofauti za dunia, kama ambavyo chuki na uadui wa maadui wao pia ungalipo. Hii leo tunashuhudia kwamba kila mwaka wa kumbukumbu ya kuuawa shahidi kwake unapowadia, mitandao ya kijamii husisimuka na kujaa maneno ya kuwasifu na kuenzi mchango wao katika kuhuisha dini ya Uislamu, na mingine kukejeli na hata kutaka jina lake lifutwe kwenye mitandao hiyo. Hilo ni jambo ambalo litaendelea kushuhudiwa kuhusiana na shujaa huyo wa Kiislamu katika miaka ijayo, lakini halitapunguza wala kuzidisha lolote isipokuwa msononoko na hasira kwa mahasimu wake. wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Shukrani sana. Na sasa na wakaribisha wapendwa wa wasikilizaji kutoka maeneo mbalimbali yanaposikika matangazo ya idhaa ya Kiswahili kujiunga nasi katika uchambuzi wa magazeti. Tunaanza uchambuzi wetu wa magazeti kwa kuangazia gazeti la Mwananchi la Tanzania ambalo limeweka mbele ya habari ya mkutano unaotarajiwa kufanyika leo baina ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan na wanasiasa. Kichwa cha habari hiyo kinasema mkutano wa Samia na wanasiasa, hoja sita moto. Ni mtazamo wa wachambuzi wa masuala ya siasa, uchumi na jamii kuelekea mkutano wa leo wa, wa rais Samia. Kichwa cha habari hiyo kinaambatana na picha kubwa ya Rais Samia Suluhu Hassan, kando yake kukiwa na picha ndogo ya za mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe, Profesa Ibrahim Lipumba kiongozi wa CUF, na Zito Kabwe ambaye ni kiongozi chama cha ACT Wazalendo. Vichwa vya habari nyingine za Mwananchi vinasema mkurugenzi Jatu wakosa dhamana, matumaini ya wa Watanzania mwaka elfu mbili na ishirini na tatu na makusanyo kodi ya paa wadau watoa angalizo. Gazeti la Jamhuri limeangazia habari za kiafya zinazowakabili waendesha bodaboda. Kichwa cha habari hiyo kinasema bodaboda -boda, kazi hatari afya ya uzazi tahadhari yatolewa vijana kupoteza nguvu za kiume. Magunia ya mkaa yasafirishwa mamia ya kilomita dereva akikalia tenki la petroli wataalamu wataka kampeni kubwa ifanyike kwa nusuru na akinamama nyumbani walia kutotimizwa haki wa yao ya ndoa. Habari nyingine muhimu za gazeti la Jamhuri zina vichwa vinavyosomeka katibu mkuu na uh, dadi wa umana Urusi dhidi ya Ukraine hadi mwaka 2023 na mtihani mgumu kwa Dkt Mwinyi. Gazeti la Majira limemulika zaidi habari ya kuongezeka makusanyo ya kodi kwa kichwa cha maneno Maelekezo ya Samia yavunja rekodi TRA ya kusanya trilioni 12.4, nusu ya kwanza ya mwaka 2022/23. Makusanyo ya Disemba mwaka jana 2022 yavunja rekodi tangu kuanzishwa kwake mwaka 1996. Katika ukurasa wake wa michezo wa gazeti hili la Majira, lina habari iliyopewa kichwa cha maneno Pele kuzikwa leo Brazil, Jeneza kutembezwa mitaa ya Santos. Habari hiyo inadokeza kwa kuandika, amemaliza mwendo. Unaweza kusema hivyo pale mwili wa aliyekuwa mfalme wa soka duniani Edson Arantes do Nascimento, maarufu kama Pele, unatarajiwa kuzikwa leo katika makaburi ya Wima, ambapo familia tu ndiyo itakayoruhusiwa. Imeelezwa kuwa makaburi hayo yaliingia kwenye rekodi ya kitabu cha Guinness mwaka 1991 kuwa makaburi marefu zaidi duniani yakiwa yamejengwa kwenye jengo la ghorofa 14. Limeandika kuwa mwili wa Pele utapumzishwa kwenye ghorofa ya 9. Nchini Kenya, gazeti la Daily Nation limeitoa kipaumbele kwa habari ya mashinikizo ya kuwepo handshake nyingine. kimbunga cha kushinikiza handshake, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo ambalo limedokeza kuwa viongozi wa vyama vya UDA na Jubilee wamekataa miito iliyotolewa na wazee wa Kikuyu ya kukomeshwa mdororo uliopo katika uhusiano baina ya rais William Ruto wa Kenya na mtangulizi wake Uhuru Kenyatta. Habari nyingine muhimu ya Daily Nation ni ile ya kikao cha baraza la mawaziri ambacho limeandika kuwa litatawaliwa na mjadala juu ya jinsi ya kupunguza gharama kubwa za maisha ya Wakenya. Katika upande wa afya, Daily Nation limeandika Faraja iko njiani kwa watu wanaoishi na virusi vya HIV baada ya idara ya chakula na dawa ya Marekani kupasisha dawa itakayokuwa ikitumiwa mara mbili kwa mwaka tu kwa Afrika. Gazeti la Taifa Leo, na chini ya kichwa cha maneno mikakati ya Ruto kubomoa azimio, limeandika Muungano tawala wa Kenya Kwanza KK uko mbioni kumaliza ule upinzani wa azimio la umoja mwaka huu kupitia mikakati ambayo umekuwa ukisuka. Huku rais mstaafu Uhuru Kenyatta akitarajiwa kujiuzulu kama mwenyekiti wa baraza simamizi la Azimio, mikakati ya Kenya Kwanza itakuwa rahisi kutekeleza, kumaliza muungano huo wa wapinzani. Vichwa vya habari za Taifa leo vinasema: mwanaume adaiwa kunyofolewa nyeti na mkewe, kaunti sita za kosa kufanya maendeleo, na washikadau wahimiza uwekezaji katika afya. Na sasa tunawaletea kipindi chetu cha ulimwengu wa michezo, utakaofuatiwa na makala fupi ya leo katika historia. Ulimwengu wa michezo. Hujambo mpenzi msikilizaji, na natumai huna neno. Karibu tuangazie japo kwa ufupi baadhi ya matukio makubwa ya spoti yaliyojiri ndani ya siku saba zilizopita katika kona mbalimbali mbali za dunia. Tuanzie hapa nchini ambapo shirikisho la mpira wa kikapu duniani FIBA limeipongeza klabu ya Zobahan ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran kwa kusajili ushindi wa kwanza katika mashindano ya ligi kuu ya basketboli ya Asia Magharibi, kwa kifupi WASL, baada ya kuigaragaza klabu ya Siria. Klabu ya basketboli ya Zobahan siku ya Alhamisi iliidungua Al Itihad Ahli ya Siria vikapu 75 kwa 54 katika mchezo wa pili wa ligi hiyo hapa jijini Tehran, wiki moja baada ya kutandikwa na Waarabu wa Beirut Club ya Lebanon wakiwa ugenini. Mchezaji Farid Aslani ndiye aliyeng'ara zaidi katika michi hiyo ya Alhamisi kwa kufunga vikapu 15. Siku ya Jumatano, klabu nyingine ya Iran ya Shahredori Gorgan iliizaba Alkarama ya Syria vikapu 83 kwa 78, na licha ya kuanza vibaya ligi kwa kulishwa vikapu 81 kwa 74 na, na Riadhi ya Lebanon mjini Beirut wiki iliyopita, nchi nane zitakazo fuzu za kanda ya Asia magharibi zitajikatia tiketi ya kushindania ubingwa wa kieneo wa FIBA Asia Champions Cup mwaka huu 2023. Mbali na hayo, shirikisho la kurash duniani IKA limemtangaza mwanamke wa kiirani Fateme Barmaki kama mwanamieleka bora wa kike wa mchezo wa mieleka aina ya kurash duniani kwa mwaka uliomalizika 2022. Barmaki anayecheza katika safu ya wanamieleka wenye kilo zaidi ya 87, alishinda medali za dhahabu katika mashindano ya kieneo ya Asian Kurash Championships nchini Tajikistan mwezi Februari mwaka uliomalizika na vilevile katika mashindano ya kimataifa ya World Senior Kurash Championships huko nchini India mwezi Novemba Mwaka uliomalizika na mchezaji nyota wa timu ya taifa ya soka ya Iran Mehdi Taremi anayekipiga katika klabu ya FC Porto katika ligi kuu ya Ureno ametangazwa kwa mfungaji bora wa nne kwenye orodha ya muungano wa mashirikisho wa soka Ulaya kwa kifupi UEFA kwa mwaka uliomalizika 2022. Fuadi huyo ambaye ni moto wa kutia mbali ameibuka wa nne kwa kufunga jumla ya mabao 37 katika mechi 51 alizocheza anayeongoza kwenye orodha hiyo ya UEFA ni kinda Kylian Mbappe anayechezea klabu ya PSG na timu ya taifa ya soka ya Ufaransa, ambaye alifunga magoli 51 katika mechi 51 alizosakata. Nafasi ya pili imeshikwa na Erling Haaland wa Manchester City na timu ya taifa ya soka ya Norway aliyefunga mabao 46 katika mechi 43 alizoshiriki, huku orodha ya tatu bora ikifungwa na Robert Lewandowski anayekipiga Barcelona, akitokea Bayern, raia wa Poland aliyecheka na nyavu mara 42 katika mechi 52 alizocheza. Mwarjentina Lionel Messi wa PSG anashika nafasi ya sita. Mfaransa Mwarabu Karim Benzema wa Real Madrid nafasi ya kumi. Sadio Mane nafasi ya 11, akifuatiwa na raia wa Brazil Neymar Jr wa PSG. Tugeukie habari ya tanzia ambayo imeitikisa dunia ya soka. Vigogo wa soka na watu mbalimbali mbali duniani wanaendelea kutuma salamu za rambirambi na kutoa mkono wa pole kufuatia kifo cha Pele, mchezaji mashuhuri wa kandando wa Brazil ambaye anatajwa kuwa mwanasoka bora zaidi wa muda wote katika historia. Edson Arantes do Nascimento almaarufu Pele alifariki dunia Alhamisi akiwa na umri wa miaka themanini na miwili. Pele atazikwa siku ya Jumanne jijini Sao Paulo, baada ya maombolezo ya siku tatu nchini kwake Brazil. Pele aliyezaliwa mwaka 1940 amekuwa akiugua saratani ya utumbo kwa muda mrefu. Serikali ya Rais Jair Bolsonaro anayeondoka madarakani nchini Brazil siku ya Jumapili ilitangaza siku tatu za maombolezo na kusema katika taarifa kuwa Pele alikuwa mzalendo halisi Akiliinua jina la Brazil kila mahala alipokwenda. Naye Patrice Motsepe, rais wa shirikisho la kandanda Afrika, CAF, amesema kuwa nyota wa kandanda Pele alikuwa na msukumo wa kipekee kwa bara la Afrika, ambao utaishi milele kwenye mioyo ya wapenzi wa mpira wa miguu. Motsepe pia amepongeza dhamira ya Pele kuimarisha hali ya maisha ya watu maskini na waliotengwa. Kifo cha Pele ambaye ni mtu wa pekee aliyeshinda kombe la dunia mara tatu kama mchezaji mwaka 1958, 1962 na 1970 kilithibitishwa kupitia akaunti yake ya mtandao wa Instagram. Shirikisho la soka la jamhuri ya kiislami Iran limetangaza kusikitishwa na kifo cha Pele, likieleza kuwa kuaga dunia nguli huyo wa soka duniani kumewasikitisha mamilioni ya maashiki wa kandanda hapa nchini. Huku hayo ya kijiri, Rais Samia Suluhu Hassan wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania naye pia ameungana na wanasiasa na wanasoka kote duniani kumwomboleza Pele. Rais Samia kupitia mitandao yake ya kijamii ameandika, na hapa nanukuu: Nimepokea kwa masikitiko taarifa za kifo cha mwanasoka wa karne kutoka Brazil, Edson Arantes do Nascimento, almaarufu Pele. Mchango wake katika soka duniani utakumbukwa daima. Pole kwa rais wa Brazil, familia na mashabiki wote wa soka. Mwisho kunukuu. Rais Samia anaungana na wanasiasa wengine duniani akiwemo rais wa Kenya William Ruto na rais wa Marekani Joe Biden, wanasoka na wanapenzi wa soka kuomboleza kifo cha guji huyo nguli huyo wa soka. Alitumia muda mwingi alipostaafu kuusaidia Umoja Mataifa na kazi zake kama balozi mwema wa shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF na kama bingwa wa UNESCO wa michezo toka mwaka 1994. Mrithi wa Bolsonaro, rais mteule Luiz Inacio Lula da Silva ameandika kwenye mtandao wake wa Twitter kwamba Wabrazil wachache sana wamefanikiwa kulibeba jina la nchi yetu kama alivyofanya Pele. Vigogo mbalimbali wa soka duniani wametuma salamu zao za rambirambi, akiwemo mshambuliaji wa Paris Saint Germain Kelian Mbape na foadi matatu Ureno Cristiano Ronaldo. Serikali ya Brazil ilimfanya Pele kuwa hazina ya taifa, kwani haikuruhusu klabu tajiri duniani zikiwemo Manchester United na Real Madrid kumsajili mwanasoka huyo. Klabu pekee ya nje ya nchi aliyoichezea ni Cosmos ya New York baina ya mwaka 1975 na 1977 na kufunga jumla ya magoli 37. Kanda ya Afrika Mashariki inamzungumziaje Pele? Sande Manara, mchezaji mkongwe wa soka wa Tanzania, ni miongoni mwa shahsia wa Afrika Mashariki wanaomwomboleza gwiji huyo. Hayupo mchezaji huyo duniani, alofikia levu ya kushiriki World Cup mara tatu kushinda. Mbali na hiyo, nimewahi kucheza na Pele Marekani za katika New York, New York Eagles, Pele New Cosmos katika ligi ya Marekani. Wachezaji wengi katika dunia hii ambao wamecheza mpira kama Maradona kwa sasa hivi Messi, Ronaldo, lakini Pele ni shughuli nyingine kabisa, wao wenyewe wanakiri. We are in football either players or administrators should seek to leave an impact. wana kiri walikuwa wakicheza na jirani yake wa nchi ya Argentina kama Diego Maradona na watu wengine kama Gabriel Batistuta. Walikuwa wa hiyo enzi, tunawajua sana. Si wana Kenya tumuige yule Pele, kama tuige mfano mwema. Tutakomea hapo hadi Juma lijalo, panapo majaliwa. Jina langu ni Husen Hassan, kwa heri. Leo katika historia. Leo ni Jumanne tarehe kumi Jamadi Thani mwaka 1444 Hijria, inayosadifiana na Januari 3 mwaka 2023 Miliadia. Siku kama ya leo miaka 46 iliyopita inayosadifiana na tarehe 13 dei mwaka 1358 hijria shamsia, kulifanyika kongamano la kwanza la harakati za kupigania uhuru duniani mjini Teheran na kuhudhuriwa na wawakilishi wa harakati hizo. Lengo kuu la kuitishwa kongamano hilo lilikuwa kuitambulisha harakati ya mapinduzi ya Kiislamu kwa walimwengu sambamba na kuandaa mazingira ya kujenga umoja na mshikamano wa harakati hizo katika kukabiliana na dhulma na mabeberu duniani. Siku kama hialeo upita na 1 ya leo miaka 34 iliyopita inayosadifiana na tarehe 13 Dei mwaka 1367 hijria shamsia, ujumbe wa kihistoria wa Imam Ruhullah Khomeini, mwasisi wa jamhuri ya Kiislamu Iran, uliwasilishwa kwa Mikhail Gorbashov, kiongozi wa mwisho wa Umoja wa Kisovyeti, akimlingania dini ya Kiislamu na kumtaka achane na fikra za Kimaksi. Katika sehemu moja ya ujumbe huo, Imam Khomeini alisema, tatizo kuu la nchi yako si swala la umiliki, uchumi wala uhuru, bali ni kutokuwa na imani ya kweli juu ya Mwenyezi Mungu, na tatizo hilo ndilo lililoitumbukiza au litakaloitumbukiza magharibi katika mporomoko wa kimaadili na kuifanya igonge ukuta. Tatizo lenu kubwa ni kupigana vita visivyokuwa na faida dhidi ya Mwenyezi Mungu. Mwisho wa ujumbe huo Imam Khomeini alisema tokea sasa, ukomunisti unapaswa kutafutwa kwenye majumba ya makumbusho ya kisiasa duniani. na katika siku kama hii ya leo miaka miwili iliyopita kamanda wa Kiislamu Haj Qasem Soleimani, fahari na kinara wa Iran katika mapambano dhidi ya kundi la kigaidi la Daish au ISIS aliuawa shahidi katika shambulio la kikatili na la kigaidi la ndege za kivita za Marekani huko Iraq. Kamanda Soleimani alitumia kipindi cha utoto akiwa pamoja na baba yake, na wakati wa ujana alikuwa mkandarasi katika shirika la maji la Kirman. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu alijiunga na jeshi la walinzi wa mapinduzi Kiislamu almaarufu Sepa. Baada ya kuanza vita vya Saddam Hussein dhidi ya Iran, Qasem Soleimani alianza kutoa mafunzo kwa vikosi vya askari wa Kerman na kuwatuma kwenye maeneo ya vita kwenye mipaka ya kusini, na muda mfupi baadaye yeye mwenyewe alitumwa huko Susangard akiongoza kikosi cha jeshi ili kuzuia kusonga mbele jeshi la utawala wa Bath. Mwaka elfu moja mia tatu sitini hijria shamsia, aliteuliwa na kamanda mkuu wa wakati huo wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, Mohsen Rezai, kuwa kamanda wa kikosi cha 41 cha Tharullah. Alishiriki katika operesheni nyingi na jeshi lake ikiwa ni pamoja na Walfajr 8, Karbala 4, Karbala 5 na Tak Shalamche. Mwishoni mwa vita, kamanda Kasim Suleimani aliteuliwa na Ayatullah Khamenei, kiongozi muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu kuwa kamanda wa kikosi cha Kuds. Na mwaka 1389 hijiria shamsia alipandishwa cheo na kuwa meja jenerali, yani cheo cha juu zaidi cha kijeshi nchini Iran. Baada ya kudhihiri kundi la kigaidi la ISIS huko Iraq na Siria, shahidi Suleimani, kwa ombi la serikali za Iraq na Siria, alielekea kwenye nchi hizo akiwa kamanda wa kikosi cha Kuds cha Iran na kuongoza mapambano dhidi ya magaidi hao, na alikuwa na nafasi na mchango wa aina yake katika kuliangamiza Shukran sana Hussein Hassan kwa makala hiyo ya leo katika historia na sasa, ni habari za dunia kwa ufupi. Mjumbe wa bodi ya wakurugenzi wa kamati ya kimataifa ya kuratibu mapambano dhidi ya ubeberu amesema, lao Kasim Sulemani angekuwa miongoni mwetu leo, ningependa kumshukuru kwa juhudi zote alizofanya kupambana na ubeberu wa kimataifa. Akizungumza katika mahojiano na shirika la habari la Iran IRNA, Sara Flounders amepongeza shaksia kubwa ya luteni jenerali Kasim Suleimani, aliyekuwa kamanda wa kikosi cha Kuds cha jeshi ya walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu nchini Iran na akasema, ingawa sijawahi kukutana kwa karibu na Kasim Suleimani, lakini ninachojua ni kwamba kama kiongozi wa kisiasa na kijeshi amelinda na kuitetea Iran, Palestina na mapambano yote katika kanda ya magharibi mwa Asia na hata nchi zingine kama vile Venezuela. Kiongozi wa kundi la mapambano la Aswaib Ahl al-Haq la nchini Iraq amesema rais wa zamani wa Marekani, Donald Trump, watalipa gharama kubwa kwa kuhusika na mauaji ya kigaidi dhidi ya mashujaa wawili wa mapambano dhidi ya ugaidi, yani Jenerali Qasim Sulemani na Abu Mahdi al Muhandes. Qais al Qazali aliyasema hayo hivi karibuni katika hafla ya kuwakumbuka makamanda hao wawili wanaoheshimika na wenzao kadhaa katika mji mkuu wa Iraq, Bagdadi. Serikali ya Burkina Faso imetangaza kwamba imemtaka balozi wa Ufaransa mjini Ouagadougou, Lac Halade, aondoke nchini humo. Hatua hiyo imechukuliwa katika kivumbi cha mvutano wa kidiplomasia katika kivumbi cha mvutano wa kidiplomasia baina ya nchi mbili hizo. Rais wa Brazili ametangaza kuwa nchi yake itaunga mkono na kuwatetea kwa dhati wa Palestina. Rais wa Brazili Luis Inacio Lula da Silva amesema hayo katika kikao chake na Riad al Malik, waziri wa mashauri ya kigeni wa mamlaka ya ndani ya Palestina, ambaye alimwakilisha rais wa mamlaka ya ndani ya Palestina, Mahmud Abbas, katika sherehe za kuapishwa kwa kwake, na akasisitiza kwa mara nyingine azma ya nchi yake ya kuunga mkono harakati za ukombozi za taifa la Palestina. Na kamanda mkuu wa jeshi la mapinduzi ya Kiislamu Irani ameonya kuwa jeshi hilo litatoa jibu kali na madhubuti kwa tishio lolote linaloweza kusababishwa na utawala haramu wa Israel, huku jeshi hilo likikamilisha mazoezi makubwa ya kijeshi kusini mwa nchi. Wapenda wasikilizaji, na hadi hapa ndio tunafikia tamati ya matangazo yetu kwa mchana huu, na leo ikiwa ni Jumanne ya Januari tatu elfu mbili na ishirini na tatu sawa na tarehe kumi Jamadi Thani 1444 Hijiria. Namshukuru mwenzangu aliyekuwa studioni Amir Ibrahim Rutajengwa na Amina Asmahani Ghanima Muhamed. Hatujasahau wenzetu waliofanikisha matangazo haya pamoja na wasikilizaji wetu kutoka pande mbalimbali mbali za dunia ambapo matangazo yetu yameweza kusikika nao wakajiunga nasi kuanzia mwanzo hadi tamati, na wageni kutoka katika studio zetu za jamejam hapa Tehran, nikiwatakia mchana mwema na siku njema kwa ujumla. Kwa hereni.