Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Al kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu, na walioamini wa wakahama kuja Madina na wakaipigania dini ya Mwenyezi Mungu nao ni muhajir, na wale waliowapa wa muhajiri mahala pa kukaa na wakainusuru dini ya Mwenyezi Mungu na mtume wake nao ni ansar, hao ndio Waislamu wa kweli watapata msamaha Mwenyezi Mungu na kuruzukiwa kuzuri kabisa huko akhera. Na wale watakaoamini baadaye, baada ya muhajiri na ansar, wakahajiri nao wakaja Madina kukaa na mtume wa waislamu wenzao, ili wawe mkono mmoja kuipigania dini hiyo, wakapigana pamoja na nyinyi, basi hao ni katika nyinyi na ndugu wanasaba, wanastahikiana wenyewe kwa wenyewe katika kurithiana ndiyo ilivyo katika kitabu cha Mwenyezi Mungu. Hakika Mwenyezi Mungu ni mjuzi wa kila kitu. Bismillahirahmanirahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Masa alkheri, mpenzi msikilizaji. Natumai umekuwa na mchana mwema na jioni yako inakuendea vyema. Karibu katika matangazo haya ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, inayokutangazia mubashara kutoka hapa jijini Teheran. Jina langu ni Hussein Hassan, na kukaribisha kwa moyo mkunjufu nikikusihi tuwe sote hadi tamati. Tumekuandalia taarifa ya habari za dunia kama ada, uchambuzi wa kisiasa, na katika safu ya vipindi tumekuandalia Uislamu Chaguo Langu, Hekaya za Aya na makala fupi ya kila siku yaliyo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa muhtasari wa habari za dunia endapo muda utaruhusu. Mpenzi msikilizaji, ni kukumbusha kwamba mbali na kwenye masafa mafupi, au shortwave, lakini vilevile unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya FM akiwa nchini Tanzania ni kupitia redio maarifa ya huko Tanga. Hali kadhalika unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday com mkwaju sw. Ni kukumbusha kwamba una fursa ya kushiriki matangazo haya, mpenzi msikilizaji, kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha plus 98 9035065487 imetimia saa moja na nusu magharibi hapa jijini Teheran, sawa na moja kamili kwa saa za Afrika Mashariki na kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza kabisa tupate vipasho Waislamu wa Nigeria waandamana kulaani ukandamizaji wa mashia huko Azerbaijan. Wazayuni wa washambulia wa Palestina wakisherekea ushindi wa Moroko katika kombe la dunia. Na Marekani yatambuliwa kuwa mvunjaji mkubwa zaidi wa haki za wanawake, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili Kumebuka mjadala mpya katika nchi za magharibi kuhusu kuporomoka kwa dini ya Kikristo baada ya sensa ya Uingereza kufichua kwa mara ya kwanza kabisa kwamba idadi ya wafuasi wa dini hiyo huko Uingereza na Wales imepungua na kufikia chini ya nusu ya idadi ya watu. Suala so, hili pia limeshuhudiwa hivi karibuni huko Marekani ambayo ni mojawapo ya nchi za magharibi za kihafidhina. Jambo hili limetajwa na wachambuzi wa mambo kuwa ni kiashiria cha mabadiliko makubwa katika utamaduni wa magharibi na kielelezo cha kutoweka ustaarabu wa Kikristo. Mwishoni mwa mwezi Novemba, Ofisi ya Taifa ya Takwimu ya Uingereza ilichapisha matokeo ya sensa inayofanyika kila baada ya miaka kumi ambayo yanaonyesha kuwa asilimia ya wale wanaojitokeza kuwa Wakristo au wanaojieleza kuwa Wakristo nchini Uingereza na Wales haizidi asilimia 46.2 ikilinganishwa na asilimia 59.3 iliyorekodiwa katika sensa ya awali ya mwaka 2011. Takwimu hizi zinaonyesha kushuka kwa kiasi kikubwa kwa idadi ya Wakristo katika kipindi cha mwongo mmoja tu. Kwa upande mwingine, asilimia ya watu wasioamini wa dini katika sensa hiyo iliyofanyika mwaka jana na kutangazwa hivi karibuni ilipanda hadi asilimia 37.2 ikilinganishwa na asilimia 25 miaka kumi iliyopita. Matokeo ya sensa hiyo yanaonyesha kuwa idadi ya Waislamu imeongezeka kutoka asilimia 4.9 mwaka 2011 hadi asilimia 6.5 mwezi wa Septemba mwaka huu. Uchunguzi mkubwa uliofanyika na kituo cha utafiti cha Piu ulifichua pia kwamba idadi kubwa ya kizazi kipya cha vijana wa Marekani wanaacha Ukristo. Ripoti ya awali ya uchunguzi uliofanywa na kituo cha utafiti cha Pew Research Center cha Marekani ulionyesha kuwa Uislamu ndio dini kubwa inayokuwa na kuongezeka kwa kasi duniani ikilinganishwa na dini nyingine. Kituo hicho cha utafiti cha Marekani kimesema katika ripoti hiyo kwamba hadi kufikia mwaka elfu mbili na sabini Uislamu utakuwa dini kubwa zaidi ulimwenguni. Kwengineko, wananchi waislamu wa Nigeria wameandamana katika mji mkuu wa nchi hiyo ya magharibi mwa Afrika kulalamikia mbinyo na ukandamizaji dhidi ya waislamu wa, wa madhehebu ya shia nchini Azerbaijan. Waandamanaji hawa walikusanyika jana Jumamosi katika msikiti wa jamii ya wa Abuja, ambapo walisikika wakipiga nara dhidi ya vyombo vya dola vya Azerbaijan kwa kuwanyongesha waislamu wa kishia hususan wafuasi wa harakati ya umoja wa kiislamu Abdullahi Musa, katibu mkuu wa jukwaa la akademia la harakati ya Kiislamu ya Nigeria, ambaye alikuwa mmoja wa waandamanaji, amenukuliwa akisema, na hapa na nukuu: serikali ya Azerbaijan inawahukumu kiholela mashia wa nchi hiyo, mwisho wa kunukuu. Amesisitiza kuwa Waislamu wote kote duniani wana wajibu wa kupinga dhulma na ukandamizaji unaofanywa dhidi ya Waislamu wa madhehebu ya shia wa Azerbaijan. Baadhi ya waandamanaji hao wa Nigeria wamesikika wakipiga nara za mauti kwa Marekani na mauti kwa Israel, huku wengine wakiwa wamebeba picha za Haj Talah Bakir Zade, kiongozi wa harakati ya umoja wa kiislamu nchini Azerbaijan. Maandamano kama haya yameshuhudiwa pia katika jimbo la Kano la kaskazini mwa Nigeria, ambapo Waislamu wa nchi hiyo ya Afrika Magharibi wametangaza uungaji mkono wao kwa wenzao wa Azerbaijan wanaokandamizwa. Wakati huohuo huo, kamisheni ya haki za binadamu ya Kiislamu yenye makao makuu yake mjini London imetoa taarifa ya kulani ukandamizaji huo unaofanywa na serikali iliyotajwa kuwa fisadi ya Azerbaijan kwa kuwekea mbinyo wanachama wa harakati ya umoja wa Kiislamu kwa kifupi MMU. Tukisonga mbele, jeshi katili la utawala wa kizayuni wa Israel limewashambulia wananchi wa Palestina waliokuwa wamekusanyika kusherekea ushindi wa Moroko katika mchuano wa robo fainali ya mechi za kombe la dunia zinazoendelea kushuhudiwa nchini Qatar. Shirika la habari la Shahaba limeripoti habari hiyo na kuongeza kuwa askari polisi na wanajeshi makatili wa utawala haramu wa Israel jana usiku waliwavamia na kuwashambulia Wapalestina katika eneo la Babulmud walipokuwa wamejitokeza mabarabarani kufurahia ushindi wa Moroko. Wananchi wa Palestina hiyo jana walijitokeza kwa wingi mabarabarani katika miji ya Quds, Alkhalil, Kalkia, Beitullaham au Bethlehem na Gaza kusherekea ushindi huo wa Moroko. Timu ya taifa ya soka ya Moroko jana Jumamosi iliichabanga Ureno bao moja bila jibu katika mchuano wa aina yake wa robo fainali ya Kombe la Dunia uliopigwa katika uwanja wa Athumama, yapata kilomita kumi na mbili kutoka Doha bao hilo la pekee na la ushindi la masimba wa Atlas lilifungwa na forwardi Yusuf an-Nasri katika dakika ya 42 ya mchezo. Mashabiki na wachezaji wa timu ya Moroko walisherehekea ushindi huo kwa kupeperusha bendera ya taifa linalokandamizwa na Israel la Palestina, wakitangaza uungaji mkono wao kwa mapambano ya ukombozi wa Palestina na kibla cha kwanza cha Waislamu. Vilevile wachezaji hawa wa Moroko walionekana wakisujudu uwanjani wakimshukuru Mwenyezi Mungu kwa mafanikio hayo. Ushindi huo unaifanya Moroko kuwa timu ya kwanza ya Kiarabu na ya Kiafrika kufuzu kuingia raundi ya nusu fainali katika historia ya kombe la dunia. Wakati huo huo, harakati ya mapambano ya Kiislamu ya Palestina Hamas imepongeza Moroko kwa ushindi wa timu ya kandanda nchi hiyo dhidi ya Ureno hiyo jana na kufuzu kuingia nusu fainali. Kabla ya hapo, Moroko ilishinda uhispania kwa mabao matatu kwa bila katika mikwaju ya penalti katika mchujo wa kuwania kuingia robo fainali ya kombe la dunia taarifa ya habari za dunia mpenzi msikilizaji inaendelea kujia mubashara kutoka redio teheran idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran takwimu zinaonyesha kuwa serikali ya uingereza ni muuzaji wa pili mkubwa zaidi wa silaha kwa saudi arabia na mshirika katika uhalifu na jinai zinazofanywa na, na muungano wa vita wa Saudia dhidi ya watu wa Yemen. Uingereza ilishika nafasi ya sita duniani kwa mauzo ya silaha mwaka elfu mbili na kumi na sita hadi mwaka elfu mbili na ishirini ikiwa ni asilimia tatu nukta tatu ya, ya mauzo yote ya silaha katika miaka hiyo. Uingereza imeuza silaha katika nchi thelathini na tisa za dunia, na eneo la Asia Magharibi bado ni soko kuu la mauzo ya nje ya silaha za Uingereza. Saudi Arabia ndiyo mnunuzi mkubwa wa silaha hizo za nchi hiyo. Kwa mujibu wa ripoti ya kila mwaka ya taasisi ya kimataifa ya utafiti wa amani ya Stockholm, Marekani ilichangia asilimia sabini na tisa ya mauzo ya silaha za Saudi Arabia kati ya mwaka elfu mbili kumi na sita hadi elfu mbili na ishirini ikifuatiwa na Uingereza yenye asilimia tisa nukta tatu Wakati huo huo, Amnesty International imesema katika ripoti yake kwamba nchi ambazo bado zinaopatia silaha muungano wa vita unaongozwa na Saudi Arabia zitasajiliwa katika historia kama washirika katika uhalifu wa wa kivita nchini Yemen. Kuna ushahidi mkubwa kwamba mashambulizi ya kutowajibika ya muungano unaoongozwa na Saudia yamesababisha uharibifu mkubwa kwa raia wa Yemen. Kundi la wataalamu wa kikanda na kimataifa wa Umoja wa Mataifa pia linaamini kuwa mashambulizi hayo yanaendelea kupuuza sheria za kimataifa na maisha utu na haki za watu wa yemen katika kesi moja mnamo juni mwaka elfu mbili kumi na tisa kufuatia malalamiko yaliyowasilishwa na kampeni inayopiga vita biashara ya silaha ya serikali ya uingereza mahakama juu ya nchi hiyo iliamuru kusimamishwa na kupitia upya leseni ya uuzaji wa silaha wa Saudi Arabia. Maelfu ya raia wa Yemen wameuawa na mamilioni wengine wamelazimika kukimbia makazi yao kutokana na mashambulizi ya Saudia na washirika wake. na afisa wa zamani wa vita vya kisaikolojia katika jeshi la Marekani umetangaza kuwa serikali ya nchi hiyo ni mkandamizaji mkubwa zaidi wa wanawake duniani. Scott Bennett, afisa wa zamani wa vita vya kisaikolojia katika jeshi la Marekani amesema katika mazungumzo yake na Press TV kwamba Umoja wa Mataifa unapaswa kuangalia Marekani iwapo kweli unataka kugundua matokeo au matukio ya ajabu ya ukiukwaji wa haki za wanawake duniani. Bennett amesema kuwa Marekani inawatumia wanawake kama nyenzo katika mapinduzi, au katika mapinduzi yake ya rangi na kuongeza kuwa huu ni mfano mwingine wa operesheni ya kutaka kubadilisha utawala, ambayo Marekani, Israel na Wazayuni wanajaribu kuifanya kwa kutumia tuhuma zisizo na msingi na wanawatumia vibaya wanawake kama medani na uwanja wa vita dhidi ya Iran, akisisitiza kwamba hatua hizo hazitazaa matunda. Afisa huyo wa zamani wa vita vya kisaikolojia katika jeshi la Marekani amesema umoja wa ma Mataifa unaweza kuibua mjadala huu na kujaribu kuifanya dunia itambue na kuona ukweli. Scott Bennett amesisitiza kuwa na hapa na nukuu, kweli ni kwamba Marekani ndio mkandamizaji mkubwa wa wanawake duniani, mwisho wa kunukuu. Na mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Habari hizo unaweza kuzisoma kwa kina katika tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari alama ya kujumlisha o plus 989035065487. Karibu sasa nikuletea uchambuzi wa kisiasa ambao una kichwa kisemacho juhudi za baraza kuu la Umoja wa Mataifa za kutokomeza silaha za nyuklia za utawala haramu wa Israel. Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa limeanza kuchukua hatua kwa lengo la kutokomeza silaha za atomiki za utawala haramu wa Israel baada ya nchi 149 wanachama umoja huo kuunga mkono azimio linaloutaka utawala huo wa kizayuni uache kufuatilia uzalishaji, uundaji, majaribio au kutaka kuwa na silaha za nyuklia na kuachana na mpango wa kumiliki silaha za nyuklia. Azimio hilo pia limeutaka utawala huo ujiunge na mkataba wa kuzuia uundaji na uenezaji silaha za nyuklia kwa kifupi NPT, na kuviweka vinu vyake vyote vya nyuklia chini ya usimamizi kamili wa wakala wa kimataifa wa nishati atomiki tumiki IAEA. Japokuwa Marekani na nchi za Ulaya zinadai katika sera na matamko zinayotoa hadharani kwamba zinatetea na kuheshimu mkataba wa kuzuia uundaji na uenezaji silaha za nyuklia, lakini katika vitendo na kama ilivyoshuhudiwa hata sasa, Marekani na Kanada zimepiga kura kupinga azimio hilo na nchi za Ulaya zimeamua kutolipigia kura azimio hilo ambalo hutolewa kila mwaka kwa lengo la kuzuia uenezaji silaha za nyuklia. Awali liliwasilishwa na Misri kwenye Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa na kuungwa mkono na mamlaka ya ndani ya Palestina pamoja na nchi kumi na tisa zikiwemo Bahrain, Jordan, Morocco na Muungano wa Falme za Kiarabu. Azimio hilo linaeleza kwamba utawala wa kizayuni ndio pekee wanaomiliki silaha za nyuklia katika mashariki ya kati na ni miongoni mwa nchi chache kati ya wanachama mia moja tisini na tatu wa Umoja wa Mataifa ambayo haijatia saini mkataba wa NPT. Hapo kabla, pia baadhi ya nchi ikiwemo Kuwait ziliomba jamii ya kimataifa itekeleze majukumu yake kuhakikisha utawala wa kizayuni unajiunga na mkataba wa kuzuia uundaji na uenezaji wa silaha za nyuklia ili kulisafisha eneo la mashariki ya kati lisiwe na silaha za aina hiyo. Katika hotuba yake kwenye mkutano wa 66 wa kila mwaka wa wakala wa IAEA. Talal Alfasam, balozi wa Kuwait nchini Austria, na mwakilishi wa kudumu nchi hiyo katika mashirika ya kimataifa yenye makao yao mjini Viena, aliitaka jamii ya kimataifa itimize wajibu wake wa kulisafisha eneo la mashariki ya kati na silaha za atomiki na za maangamizi na katika muktadha huo kuishawishi Tel Aviv ijiunge na mkataba wa NPT. Wakati wa mjadala kuhusu kifungu kinachohusu uwezo wa kinyuklia wa Israel, mwakilishi huyo wa Kuwait katika mashirika ya kimataifa yenye makao yao mjini Vienna, Vienna alisema kuna ulazima, na au kuna ulazima wa uwezo wa kinyuklia wa utawala huo kuchunguzwa katika vyombo vya upangaji sera za wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki. Mkataba wa NPT ulisainiwa Julai mosi mwaka elfu moja mia kenda sitini na nane na Marekani na Uingereza na nchi zingine 50 wanachama wa mkataba huo. Kwa sasa kuna nchi 186 ikiwemo Jamhuri ya Kiislamu ya Iran zilizosaini mkataba wa kuzuia uundaji na uenezaji wa silaha za nyuklia, lakini utawala haramu wa Israel na nchi nyingine chache bado hazijajiunga na NPT. Hii ni Redio Teheran. Nichukue fursa hii kumkaribisha hapa ukumbini shabiki mpya anatuandikia anasema: Asalamu alaikum, habari redio Tehran. Mimi ni Bakari Kiwango, nipo Dar es Salaam, Tanzania. Nawafuatilia kupitia Maarifa redio ya Tanga, ya Tanga, Tanzania. Hongereni kwa vipindi vizuri, na tungependa kupata nafasi ya kushiriki nanyi katika vipindi vyenu, insha Allah. Asante sana na karibu sana ukumbini, Bakar Kiwango, ukiwa hapo Da, nchini Tanzania. Na Thoban, muda si muda, nitakuwa mwenye kukuunga katika ukumbi wetu wa WhatsApp na utastafidi na mengi tu kutoka idhaa yako hii pendwa. Asante sana pia Profesa Ali Magema wa Tanzania naye anafuatilia matangazo, anasema hawa wazayuni je, wanataka kuifuta Palestina katika ramani ya dunia? Anahoji hapo Prof akiwa Tanga, Tanzania. Tunaingia katika ngo ya pili matangazo haya ya kukuletea vipindi. Uislamu chago langu. Assalamu alaykum wa rahmatullahi ta'ala wa barakatuh. Wapenzi wasikilizaji, Leo wanadamu wengi wanaendelea kutafuta haki. Je, ni vipi katika dunia ya leo iliyojaa vishawishi, wanadamu bado wanaweza kuwa na mapenzi makubwa moyoni kwa Mwenyezi Mungu na kupata mwongozo katika njia iliyonyooka? Kuhusu hili, mwanazuoni mmoja anasema, yamkini njia ya kutafuta mwongozo wa Mwenyezi Mungu ikawa na milima na mabonde pamoja na vizingiti vingi, lakini hatimaye mwanadamu kama maji safi ya chemchemi yanayotiririka, hatimaye hupata saada ya milele. Akiwa katika mkondo huo, hakuna chochote kinachoweza kumzuia wala kumtia hofu kutokana na chaguo lake. Allah subhanahu wa ta'ala katika Qur'ani tukufu aya ya 38 ya Suratul Bakara, anasema tukasema, shukeni nyote na kama ukiufikieni uongofu utokao kwangu, basi watakaofuata uongofu wangu huo haitakuwa hofu juu yao wala hawatahuzunika. Wapenzi wasikilizaji, matawi ya mti imara hutikisika huku na kule kutokana na upepo, lakini mti wenye mizizi imara hubakia pale pale. Mfano huu pia unaweza kutumika kwa mwanadamu ambaye amepata nuru na mwongozo maishani, hukumbwa na matatizo na masaibu ya hapa na pale, lakini imani yake hubaki imara pasina kutikisika. Karibuni kujiunga nami katika makala nyingine ya Uislamu chaguo langu, ambapo leo tutamwangazia mwanamke mjerumani aliyesilimu. Karibuni bi Veronica. Ni, yeah yeah, ni mwanamke wa kimagharibi kutoka ujerumani aliyeweza kufuata njia ya haki na kuufikia Uislamu. Anabainisha ifuatavyo namna alivyoweza kupata hidaya. Mimi nilizaliwa na kuanza maisha yangu Ujerumani Mashariki ya zamani katika mazingira ya itikadi ya kikomunisti ambayo haiamini kuwepo Mungu. Kila kitu kilitazamwa kwa mtazamo wa kidunia na kimada tu, nami pia nilikuwa mkomunisti wakati huo. Sikufahamu kuwa roho ya mwanadamu ina nguvu kuliko mwili wake. Taswira niliyokuwa nayo ni kuwa sisi wanadamu tuna mwili tu ambao tunaishi nao, na baada ya kifo mwili huzorota na huo huwa mwisho. Nilisomea taaluma ya tiba, na kisha baada ya hapo nikaanza kufanya kazi katika maabara mjini Berlin. Wakati huo nilikumbwa na Viki pamoja na matatizo ya kinafsi Kutokana na kazi yangu niliamiliana na madaktari wengi ambao niliwafahamisha matatizo yangu, na wengine waliniambia kuwa hali yangu itaendelea kuwa mbaya. Niliendelea kukumbwa na matatizo kiasi cha kupata matatizo ya moyo. Daktari alinichunguza na kunifahamisha kuwa moyo wangu ulikuwa salama, ila matatizo na mafadhaiko ya kinafsi au stress ndiyo yaliokuwa yakinisumbua, na hivyo kunisababishia matatizo mwilini. Bi Veronica anasema alienda katika hospitali moja iliyokuwa ikimilikiwa na kanisa kupata matibabu. Alipokuwa hapo madaktari wa Kikristo waliwasha cheche ya dini na kumjua Mungu katika nafsi yake na hapo akaingia katika ulimwengu mpya. Anasema daktari mmoja alimfahamisha Veronica hivi, wewe unamhitaji mtu ambaye atakupa himaya kutoka juu, na familia au marafiki hawawezi kuituliza roho yako. Aliye juu ataweza kukufikishia utulivu. Maneno haya daktari Mkristo yalimtikisa sana Veronica, ambaye linakuwa yalikuwa mazito sana. Kwa muda mrefu waliitafakari kuhusu kauli hiyo ya daktari. Hatua kwa hatua, alianza kwenda kanisani ili kupata msaada wa makasisi kwa lengo la kufahamu masuala mapya yaliyoibuka katika maisha yake. Pamoja na hayo hakuweza kukubali mafundisho mengi ya Ukristo ambayo aliyaona kuwa yasiyo na mantiki. Siku moja Bi Veronica alikuwa akitazama kipindi katika televisheni ya Ujerumani, na katika kipindi hicho mgeni alikuwa mwanamke Mwislamu ambaye alialikwa ili aweze kubanwa kwa lengo la kuonyesha kuwa Uislamu ni dini isiyo na mantiki. Pamoja na hayo, Bi Veronica alivutiwa sana na mwanamke huyo Mwislamu, hasa kutokana na Uh, hijabu yake ya Kiislamu aliyokuwa ameivaa. Nikana kwamba mwanamke huyo alikuwa ametumwa na Mwenyezi Mungu ili aweze kuchukua mkono wa Veronica mja wa Mungu ambaye alikuwa akihangaika huku na kule akitafuta njia ya haki. Bi Veronica anasema alipata utulivu mkubwa wa kiroho kutokana na maneno ya kimaanawi na kimantiki ya mwanamke huyo Muislamu katika televisheni. Anaongeza kuwa taathira ya maneno hayo ilikuwa ya kina kiasi kwamba papo hapo alipiga simu katika studio za televisheni na kuomba apewe nambari ya simu ya mwanamke huyo Mwislamu. Alimpigia simu na wakajuana, na kisha akamwomba amtumie vitabu vya Kiislamu ili aweze kuijua dini hii tukufu. Look Wapenzi wasikilizaji, daima mwanadamu huwa anatafuta utulivu wa kinafsi maishani, na hivyo hujitahidi sana kuufikia. Hisia ya kuwepo usalama na utulivu ni moja ya sifa muhimu za mwanadamu, kwani ni kupitia hayo mawili ndiyo huweza kupata ustawi na maisha bora. Qurani tukufu ni kitabu ambacho humwongoza mwanadamu kuelekea katika mustakabali mwema uliojaa saada. Kitabu hiki kitukufu kikifuatwa ipasavyo huweza kumletea mwanadamu mabadiliko mazuri na yenye faida sambamba na kumpa utulivu wa kweli. Allah subhanahu wataala amehitaja Kurani tukufu kuwa ni tiba kwa nyoyo za waumini. Katika sehemu ya aya 82 ya sura Isra katika Kurani tukufu tunasoma hivi: na tunateremsha katika kurani ambayo ni matibabu na rehma kwa waumini. B Victoria anasema baada ya ushauri na saha wa mwanamke Muislamu aliyekuwa katika televisheni alianza kusoma vitabu kadhaa kuhusu Uislamu. Hatimaye aliweza kudiriki mafunzo ya Qur'ani na Uislamu sahihi, na baada ya hapo akaamua kuwa Muislamu. Anasema alihisi kikamilifu uwepo wa Allah subhanahu wataala wakati akifanya utafiti. Anafafanua kwa kuongeza, kila niliposonga mbele katika utafiti wangu Allah subhanahu wataala alinifungulia milango mipya na hatimaye nikaokoka kutoka katika njia isiyo ya haki. Qurani tukufu ilikuwa mwongozo mkubwa zaidi katika utafiti wangu ulionipelekea nifikie nuru ya Uislamu. Mwanamke huyu Mjerumani aliyesilimu anasema kuwa kadiri alivyomkaribia Allah subhanahu wa taala ndivyo ambavyo aliweza kupata nishati, furaha na matumaini maishani. Anaongeza kuwa changamoto kubwa aliokumbana nayo baada ya kusilimu ni wakati alipoamua kuvaa vazi la hijabu ya Kiislamu. Familia yake ilipinga sana vazi la hijabu. Hii ni kwa sababu familia yake ilikuwa yenye uwezo mzuri wa kifedha na itibari kubwa katika jamii na walikuwa wakiishi katika eneo bora zaidi la mji. Kwa hivyo, ilikuwa vigumu kwa wazazi wake kustahamili kuona binti yao akiwa wa, amevaa hijabu ya kiislamu na kujitokeza mbele ya watu katika eneo hilo la matajiri na watu wa tabaka la juu katika jamii. Hali hii ilikuwa mbaya zaidi kutokana na propaganda chafu dhidi ya Uislamu katika vyombo vya habari vya Ulaya, jambo ambalo liliwafanya wengi kuwa na mtazamo mbaya kuhusu Waislamu na Uislamu. Pamoja na hayo, Bi Veronica anasema alichagua hijabu kwa ujuzi kamili, na kwamba baada ya kuivaa hijabu aliweza kutambua hikma ya mafundisho ya Uislamu kuhusu vazi hilo la staha. Anasema hijabu ya kiislamu imemletea utulivu na usalama ambao ni vigumu kubainisha kwa maneno. Bi Veronika anaongeza, wakati nilipoamua kuvaa hijabu nilihisi nikana kwamba nilikuwa nimezaliwa upya. Kwa hakika, kwa kuvaa hijabu, vazi hili limeniletea usalama, utulivu na kunipa maisha mapya. Ingawa Bi Veronika alitengwa na aghalabu ya jamaa na marafiki zake wa zamani baada ya kuamua kuvaa hijabu lakini anasema kujikurubisha kwa Allah subhanahu wa taala ni jambo ambalo limempa utulivu na matumaini maishani. Kuhusu mustakabali, anaongeza kuwa matatizo yamebadilika na kuwa sahali kiasi kwamba baada ya matukio ya Septemba 11 mwaka 2001 nchini Marekani, wakati kuliposhuhudiwa hujuma kubwa ya vyombo vya habari dhidi ya Uislamu na Waislamu, na hata binafsi aliwahi kuvunjiwa heshima mara kadhaa nchini kwake Ujerumani lakini hayo yote hayakuweza kutikisa imani na irada yake imara katika Uislamu. Mwanamke huyo Mjerumani aliyesilimu anataja baadhi ya mambo ambayo ni mazuri sana katika Uislamu kuwa ni kusimamisha sala, kufunga saumu na kuijua suna ya Mtume sala llahu alaihi waalihi wasalam. Anaendelea kwa kusema, lahadha nzuri zaidi ni wakati ninaposimamisha sala na kujikurubisha kwa Allah subhanahu wa ta'ala. Wakati nilipokuwa mkomunisti, nilifunzwa kutotegemea msaada wa kimaanawi katika matatizo maishani, lakini baada ya kutamka shahada mbili na kuwa Mwislamu, moyo wangu ulipata umaanawi na nikawa mwepesi wa kupaa wakati wa kumwabudu mola muumba. Hivi sasa Bi Veronica anaishi hapa nchini Iran na wengi wanamjua kwa jina lake jipya ambalo ni Mariam Fadli. Anasema aliweza kufuata nuru ya Uislamu baada ya kuitikia wito wa fitra au maumbile yake asili. Anafafanua zaidi kwa kusema, Mwenyezi Mungu amempa kila mwanadamu fitra, kwa hivyo kinachobakia ni kuchukua hatua ya kwanza kuelekea kwa Allah subhanahu wataala, na hili halipatikani ila kwa kufanya utafiti wa kina, tena kwa ikhlasi, na hapo bila shaka utaweza kuongoka. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Hamjambo wasikilizaji wapenzi, na karibuni kwa nasi tena katika sehemu ya tatu ya kipindi hiki cha Hekaya za Aya ambacho hukusimulieni kisa na sababu za kuteremshwa baadhi ya aya za Qurani Tukufu. Leo tutaangazia sababu ya kuteremshwa aya za 89 na 90 za Suratul Baqara. Miaka mia nne kabla ya kupewa utume na kubaathiwa Nabii Muhammad, amani Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, watu wa makabila mawili ya Ausi na Khazraj walikwenda Yathrib kabla ya kutengana na kuanzisha makabila hayo mawili, baada ya kuingia katika eneo hilo baba yao Harith bin Thalaba aliruhusiwa kukaa kwenye viunga vya Yathrib kupitia mapatano yaliyofikiwa baina yake na watawala wa eneo hilo. Wakati huo kundi la Mayahudi lilikuwa likiishi Yathrib na kusimamia mambo ya eneo hilo. Baada ya muda, watoto wa Haritha walitengana na kuunda makabila mawili ya Ausi na Khazraj, na kila mmoja wao alichukua sehemu ya Yathrib iliyokuwa na hali nzuri ya hewa na inayofaa na kujishughulisha na kilimo. Awali uhusiano wa makabila ya Ausi na Khazraj na Mayahudi ulikuwa mzuri. Watu wa makabila hayo walilindwa na Mayahudi wa Yathrib kwa mujibu wa mila na desturi za uitifaki na ujirani, ambazo chini yake makabila dhaifu yaliungana na kushirikiana na makabila yenye nguvu. Hali iliendelea kuwa hivyo kwa miaka mingi, hadi makabila ya Ausi na Khazraj yakapanuka zaidi na kupata utajiri mkubwa. Ustawi na maendeleo ya makabila haya yaliibua wahaka na wasiwasi baina ya Wayahudi wa Yathrib. Wakaamua kuvunja mkataba wao na makabila hayo na kuanza kuyanyanyasa na kuyasumbua makabila ya Waarabu. Mtawala wa Wayahudi wa Yathrib alikuwa mtu mwenye tabia mbaya na muovu, aliyejulikana kwa jina la Fetiaun. Tabia na mienendo yake mibaya na isiyofaa kama ule wa kuwaingilia kwanza wasichana kimwili na kutoa bikra zao baada ya kuolewa na kabla hawajakutana na waume zao, iliwachosha watu, hivyo wakaamua kumuua. Uamuzi huo ulitekelezwa kivitendo na Malik bin Ajlan kutoka kabila la Khazraji ambaye alielekea haraka kwa Tabba bin Hassan mfalme wa Yemen na akamwomba msaada wa kupambana na mayahudi wa Yathrib. Tuba alielekea Yathrib akiwa na jeshi lake na kisha wakatoa mamlaka ya eneo hilo kwa kushirikiana na watu wa makabila ya Ausi na Khazraj. Tangu wakati huo hali ya eneo la Yathrib ilibadilika na kuwa kinyume na hapo awali, na Mayahudi wakaanza kupata tabu na mashaka. Mayahudi walianza kuwatisha watu wa makabila ya Ausi na Khazraji kwamba hivi karibuni atatumwa mtume katika eneo hili ambaye atatukomboa sisi Mayahudi kutokana na manyanyaso na dhuluma mnazotufanyia. Aya ya 89 ya Suratul Bakara inaeleza matumaini waliokuwa nayo mayahudi ya kuwashinda Ausi na Khazraj baada ya kudhihiri nabii aliyeahidiwa. Aya hiyo inasema, walamma jaahum kitabun min indillahi musaddiqun lima maahum wakanu min qablu yastaftihuna alal ladhina kafaru falamma ja'ahum ma arafu kafaru bihi fal'anatu llahi alal kafirina, na kilipowajia kitabu kitokacho kwa Mwenyezi Mungu kinachosadikisha walionayo, na wao hapo kabla ya kubaathiwa mtume walikuwa wakitaka kuwashinda makafiri, yalipowajia yale waliokuwa wakiyajua waliyakanusha, basi laana ya Mwenyezi Mungu iko juu ya makafiri. Mjukuu wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasalam, Imam Jafar Sadiq alaihi salam, anasema akifasiri aya ya 89 ya Suratul Baqara kwamba Mayahudi walikuwa wamesoma katika vitabu vyao kwamba Muhammad mtume wa Mwenyezi Mungu atahamia eneo la kati ya milima ya Air na Uhud, milima miwili iliyoko pande mbili za Yathrib. Kwa msingi huo waliondoka katika nchi yao wakitafuta eneo hilo. Wakati huo walifika kwenye mlima wa Hadad na kusema huo ndio mlima wa Uhud. Hapo walitawanyika maeneo ya kandokando kando yake, na kila kundi likatengeneza maskani na makazi yake. Baadhi ya makundi ya Mayahudi yalihitari eneo ya la Taima, na baadhi ya mengine yakachagua Fadak na wengine wakaelekea Khaibar. Wale waliokuwa wakiishi Taima walipata shauku ya kuonana na ndugu zao baada ya miaka Wakati huo Mwarabu mmoja wa kabila la Qaid alikuwa akipita na msafara wa ngamia. Walikodisha ngamia wake na wakamwambia, tujulishe tutakapofika katika milima miwili ya Air na Uhud. Yule Mwarabu alipofika kwenye ardhi ya Yathrib aliwaambia kwamba hii ndiyo ardhi mliyoisema. Kisha aliashiria kwenye moja kati ya milima miwili na kusema, huu ni mlima Air na akaonyesha kwa kidole cha shahada akisema, na ule kule ni mlima wa Uhud. Mayahudi walishuka kwenye ngamia na kusema tumefika kwenye lengo letu, ngamia wako hawahitajiki tena, unaweza kwenda popote unapotaka. Baadaye waliwaandikia barua ndugu zao waliokuwa wameelekea maeneo ya Fadak na Khaybar, wakiwataarifu kwamba wameipata ardhi ya baina ya milima ya miwili ya Ayr na Uhud, atakakotokea na kuhamia mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu. Waliwataka wao pia wahamie na kujiunga nao. Mayahudi waliokuwa wamechagua makazi sehemu nyingine waliwaandikia barua kuwajibu wakisema, tumechagua maskani yetu hapa tulipo, na tayari tuna nyumba na milki maeneo haya. Hatuko mbali sana na huko mliko, hivyo atakapodhihiri mtume aliyeahidiwa, tutahamia huko na kuungana nanyi haraka. Baada ya kipindi fulani, watoto wa Haritha bin Thalaba walihamia Yathrib kutoka Yemen. Awali Wayahudi waliamiliana nao vizuri na kwa amani, lakini baadaye walianza kuwafanyia maudhi na vitimbi kwa kadiri kwamba mtawala wa wakati huo wa Yemen, Tuba, aliingia vitani na Mayahudi kwa ajili ya kuyahami makabila ya Kiarabu. Imam Jafar Sadiq alaihi salam anaendelea kusimulia kwamba jeshi la Yemen liliwazingira Mayahudi wa Yathrib katika ngome zao na hatimaye walilazimika kusalimu amri na kumwambia Tuba kwamba ardhi hii, yani Yathrib, ndiko atakakohamia mtume ambaye ghairi yake hakuna mtu mwingine atakayeitawala. Tangu wakati huo, kila mara wayahudi walipokuwa wakidhulumiwa na makabila ya Ausi na Khazraj walikuwa wakiwaambia kwamba atakapotumwa mtume wa akheri zamani atakufukuzeni katika ardhi yetu. Lakini wakati Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, alipopewa utume, watu wa makabila ya Ausi na Khazraj ambao baadaye walijulikana kama Ansar walimwamini na kumfuata na Mayahudi walimkanusha na kumkana. Wapenzi wasikilizaji, yaliyosemwa kuhusu sababu ya kuteremshwa aya hizi ni somo na ibra kwa watu wote wanaotafuta haki na kweli. Na wale wanaosubiri kudhihiri kwa mwokozi aliyeahidiwa, wanapaswa kutambua kwamba hawawezi kuendelea kuwa katika njia ya uongofu na ya kweli sambamba na kuabudu matamanio ya nafsi na kuwa na roho za ubinafsi na uchoyo. Mayahudi ambao wakati mmoja walikuwa wakijifaharisha kwamba watakuwa masahaba na wasaidizi wakaribu, wa karibu wa mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu walijikuta katika safu ya wa wapinzani wake wakuu, kutokana na chuki, ukaidi na moyo wa kuifia dunia, ilhali watu kama Ausi na Khazraj waliotokea Yemen na kuhamia Yathrib, ndiyo waliokusanyika kando kando ya mtume huyo wa Mwenyezi Mungu na kumnusuru yeye na maswahaba zake. Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala anasema katika aya hizo za 89 na 90 za Suratul Baqara kwamba na kilipo wajia kitabu kitokacho kwa Mwenyezi Mungu kinachosadikisha walionayo na wao hapo kabla ya kubaathiwa mtume walikuwa wakitaka kuwashinda makafiri, yalipowajia yale waliokuwa wakiyajua waliyakanusha. Basi laana ya Mwenyezi Mungu iko juu ya makafiri ni kibaya sana walichokiuzia nafsi zao, nacho ni kule kukataa kwao aliyoyateremsha Mwenyezi Mungu kwa kuona maya kuwa Mwenyezi Mungu amemteremshia fadhila zake amtakaye katika waja wake, basi wakastahiki ghadhabu juu ya ghadhabu, na makafiri watapata adhabu ya kudhalilisha. Nam, wapenzi wasikilizaji, ni wengi sana ambao hupitisha kipindi kikubwa cha umri wao wakitafuta haki na hakika lakini pale hakika inapokuwa kinyume na matakwa na maslahi yao yanayochochewa na hawa na matamanio ya kinafsi huipa mgongo na kuikanusha. Mayahudi ambao walistahamili mashaka mengi ya safari ya kuelekea Yathrib kwa ajili ya kuungana na mtume wa akheri zamani kwa mujibu wa alama na ishara zilizotajwa katika vitabu vyao na wakavumilia matatizo mengi ya kuishi katika eneo hilo kwa ajili ya kufikia muradi na lengo lao, walimkana mtume wa Mwenyezi Mungu pindi alipodhihiri. Mayahudi walikuwa wakisubiri mtume wa mwisho kutoka katika kaumu ya wana wa Israel, lakini kinyume chake mtume huyo alitokana na kizazi cha Ismail. Hivyo walihisi kwamba masilahi yao yamo hatarini, wakaamua kumkana na kumkataa. Walikuwa wamesoma katika vitabu vyao bishara iliyotolewa na nabi Musa alaihi salam, ya kudhihiri mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu kama inavyosemwa katika Agano la Kale kwamba akasema, Musa kabla ya kufariki dunia, Bwana alitoka Sinai, akawatokea kutoka Seiri, aling'aa kutoka mlima Parani, akaja na maelfu ya watakatifu. Naam, Mayahudi walikutambua kudhihiri mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu maeneo ya mlima Parani kuwa ni fahari kwao na ushindi dhidi ya washirikina waabuduo masanamu katika eneo hilo la mlima Parani, yaani ya Maka, na daima walikuwa wakitoa wa bishara ya kudhihiri kwake, lakini baada ya kudhihiri na kupewa utume walimkana na kumkufuru. Tunaweza kusema kwamba husuda ya Mayahudi dhidi ya mtume ndiyo iliyowaponza kwa kuhoji kwamba kwa nini ni mtume wa mwisho wa Mwenyezi Mungu hakutokana na kizazi cha wana wa Israel na ametokana na kizazi cha Ismail. Hapa tunaona wazi kwamba husuda ndiyo chanzo cha ukafiri na kumkana mtume huyu wa Mwenyezi Mungu. Waliumizwa sana kuona Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala akitoa neema hiyo kwa kaumu nyingine isiyo ya Mayahudi. Na hapana shaka kwamba fikra ya mwanadamu kudhani kwamba Mwenyezi Mungu ameiweka neema yake kusiko na mahala pasipo sahihi ni kumkufuru muumba. Ni kwa sababu hiyo ndio maana Mwenyezimungu subhanahu wataala anasema katika aya tulizosema kwamba Mayahudi wamepata hasara katika biashara yao kutokana na kuikataa Kurani na kumkana mtume wa mwisho wa Mwenyezimungu ambaye walimjua na kusoma sifa zake katika vitabu vyao. Mwamala mbaya na wenye hasara kama huu pia umetajwa kuhusiana na Ahlulkitab, yaani Mayahudi na Manasara, katika aya za hamsini na moja na hamsini na mbili za Suratu Nisa zinazosema alam tara ila lladhina utu nasiban min lkitabi yuminuna biljibti wattaghuti wayakuluna lilladhina kafaruu Je, yeah, hawaoni wale waliopewa fungu katika kitabu wanaamini masanamu na taguti, na wakisema kuhusu wale waliokufuru kuwa hao wameongoka zaidi katika njia ya haki kuliko walioamini? Hawa ndio waliolaaniwa na Mwenyezi Mungu, na anayelaaniwa na Mwenyezi Mungu hutampata wakumsaidia. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Na hadi hapa ndiyo tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika 50 hadi mbili na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa moja kasoro dakika kumi hadi moja na dakika 50 usiku kwa saa za Afrika Mashariki matangazo ya idhaa ya kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya iran yanasikika pia kwa njia ya satelite na intanet anwani yetu ya internet ni parstoday.com/sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na fm barua pepe yetu yaani email ni swahiliradio@irib.ir Mbali na katika barua pepe yetu ya swahili radio ata airibr, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp na ujumbe mfupi wa SMS kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya plus 9890350654 nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, P.O. Box 19395 stroke 6767, Teheran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuombeni msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.