Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Mmelazimishwa kupigana vita kwa ajili ya dini nalo na ni jambo zito kwenu, lakini huenda mkachukia kitu nacho ni kheri kwenu, na huenda mkapenda kitu nacho ni shari kwenu, na Mwenyezi Mungu ndiye anayejua, lakini nyinyi hamjui. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wa wasikilizaji popote pale mlipo na karibuni kuwa nasi katika matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Mchana wa leo tutaanza kwa taarifa ya habari za dunia itakayofuatiwa na uchambuzi wa kisiasa utakaotupia jicho shambulio la polisi ya Ujerumani katika makao makuu ya mrengo wa kulia wenye siasa kali. Baada ya uchambuzi huo wa kisiasa, tutakuleteni kipindi chetu cha kwanza ambacho ni maalum kwa mnasaba wa kukumbuka kuzaliwa kwa mjukuu wa Mtume wetu Muhammad, amani Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, Imam Zainul Abidin alaihi ssalam. Kipindi hicho kitafuatiwa na dondoo za baadhi ya magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za mashariki mwa Afrika. Tutakuwa na uh, kipindi cha mawaidha ya Kiislamu yatakayoletwa kwenu na Shekh Salim Mwega wa nchini Kenya akizungumzia siku za Hadhrat Fatima alaihi salam. Mawaidha hayo yatafuatiwa na makala ya leo katika historia, kabla ya kukamilisha matangazo yetu mchana huu kwa muhtasari wa habari za dunia. Ni matarajio yetu kwamba mtaendelea kuwa kando ya redio zenu kusikiliza yote tuliyokuandalieni. Ni saa sita kamili mchana kwa wakati wa hapa jijini Teheran, na karibuni sasa kusikiliza taarifa ya habari za dunia. Kwanza kabisa ni muhtasari wake. Umoja wa Mataifa umeeleza wasiwasi wake kuhusu mauaji ya raia mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Rais wa mamlaka ya ndani ya Palestina Mahmud Abbas ameitaka Marekani na Uingereza kuomba radhi kwa taifa la Palestina kwa jinai zinazofanywa na Israeli. Utafiti umethibitisha kwamba maambukizi ya korona yamezidisha kasi ya kuzeeka ubongo wa vijana na mtandao wa Netflix umeonyesha tena kwamba uvundo wa ubaguzi wa rangi unaendelea kufichuliwa katika utawala wa kifalme nchini Uingereza. Na sasa ni habari kamili. Kamishna mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa amesema mauaji ya raia katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yanatia wasiwasi. Volker Turk amesema kwamba kuna haja kubwa ya kukomeshwa mapigano yanayoendelea katika mikoa mbalimbali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa katika mkoa wa Kivu Kaskazini. Afisa huyo wa Umoja wa Mataifa ameongeza kwamba daima raia ndio wanaoteseka kutokana na mapigano na ukosefu wa uhuru wa kidemokrasia. Uchunguzi uliofanywa na ofisi ya uwakilishi ya Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umegundua kwamba takriban raia 131 waliuawa katika mashambulio yaliyofanywa Novemba 29 na 30 na kundi la waasi la M23. Hata hivyo, Jumatatu iliyopita maafisa wa serikali ya Congo walitangaza kwamba idadi ya waliouawa katika kijiji cha Kishishe katika jimbo la Kivu Kaskazini ni karibu watu 300. Ujumbe wa Umoja wa Mataifa wa kulinda amani nchini Congo, MONUSCO, umesema kwamba wanawake wapatao 22 na wasichana watano walibakwa na wanamgambo wa kundi la M23. Ripoti hiyo ya wachunguzi wa Umoja wa Mataifa imefafanua kwamba hujuma hizo zimefanywa kama sehemu ya kampeni ya mauaji, ubakaji, utekaji nyara na uporaji dhidi ya vijiji viwili katika eneo la Ruchuru, ikiwa ni kulipiza kisasi kufuatia mapigano kati ya M23 na makundi mengine ya wabeba silaha pamoja na jeshi la serikali ya Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo. Rais wa mamlaka ya ndani ya Palestina ameitaka jamii ya kimataifa isishirikiane na serikali haramu za utawala wa Israel na kusema kwamba Marekani na Uingereza zinapaswa kuomba radhi kwa watu wa Palestina. Mahmud Abbas amesema katika kikao cha pamoja cha nchi za Kiarabu na China kilichofanyika mjini Riyadh kwamba Marekani na Uingereza zinapaswa kuwaomba radhi wananchi wa Palestina na kuwalipa fidia kutokana na kutia saini azimio ovu la Balfour. Abbas ameongeza kwamba utendaji, uh, wa mfumo wa kimataifa unaofumbia macho jinai za Israel dhidi ya wananchi wa maeneo matakatifu ya Palestina. Na kutazama tu kwa macho uvamizi wa watawala maghasibu wa Israel huko Palestina kwa kipindi cha miaka 74 iliyopita kwa hakika ni jambo linalozua maswali mengi. Mahmud Abbas amesema, tunaendelea kushikamana na haki ya wanachama wa Palestina katika Umoja wa Mataifa, na tunataka uungwaji mkono wa kimataifa kwa mapambano ya watu wa Palestina. Kiongozi huyo wa mamlaka ya ndani ya Palestina ameongeza kwamba watu wa Palestina wanasimama pamoja na Beijing katika kuunga mkono sera ya China moja na wanapongeza misimamo thabiti ya Jamhuri ya China ya kuliunga mkono taifa la Palestina. Azimio la Balfour ni mojawapo ya hatua za aibu zaidi katika historia ya nchi za magharibi na linalojulikana kama msingi wa kihistoria wa kuundwa taifa bandia la Wayahudi katika ardhi ya Palestina. Utafiti mpya wa wanasayansi unaonyesha kwamba dhiki ya maisha wakati wa karantini ya korona imeongeza kasi ya kuzeeka katika ubongo wa vijana. Kulingana na tovuti ya Science Alert, athari ya mfadhaiko huo ni sawa na athari ya mfadhaiko uliokuwa ukishuhudiwa hapo awali kutokana na ukatili, kutelekezwa na matatizo ya ndani ya familia. Utafiti mpya wa watafiti wa chuo kikuu cha Stanford na chuo kikuu cha California san Francisco, huko Marekani unaonyesha kwamba janga la COVID-19 limesababisha kukonda kwa gamba la ubongo na kuongezeka kwa saizi ya hypocampus na sehemu ya amigdadla ya ubongo. Mwanasaikolojia Ian Gotlib amesema tayari wamegundua kwamba janga hili la korona limeathiri vibaya afya ya akili ya vijana lakini hawakujua lilifanya nini halisi kwa akili zao. Ripoti zinaonyesha kwamba kabla ya janga la korona, kati ya Novemba 2016 na Novemba 2019, vijana 81 walifanyiwa kipimo cha MRI za ubongo huko California, na vipimo vingine 82 vya ubongo vilifanyika baada ya vizuizi kupungua katika Oktoba kati ya Oktoba 2020 na Machi 2022 matokeo ya picha hizo za ubongo yalionyesha kwamba mchakato wa kuzeeka akili za vijana hao ulikwenda kwa kasi sana baada ya janga la korona. Matokeo hayo yameonyesha kwamba vipindi vya karantini vya chini ya mwaka mmoja vilizeesha akili ya vijana hadi miaka mitatu. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari inayowajieni moja kwa moja kutoka Radio Tehran. Naibu afisa wa klabu ya wafanya biashara wa Irani na Afrika amesema kwamba biashara kati ya Irani na bara la Afrika imestawi kwa asilimia karibu 40. Said Ruhollah Latifi, naibu mwenyekiti wa klabu ya wafanya biashara wa Iran na Afrika, ametangaza kwamba biashara jumla ya kuagiza na kuuza nje bidhaa baina ya Iran na Afrika ilikuwa dola bilioni moja na milioni 56 katika miezi minane ya mwaka huu wa Hijiria Shamsia na kwamba imestawi na kuongezeka kwa asilimia 39 ikilinganishwa na kipimo kama hicho mwaka uliopita. Hii ni kutokana na sera za serikali ya kumi na tatu ya Jamhuri ya Kiislamu Iran za kutoa kipaumbele kwa suala la kupanua zaidi uhusiano kati ya Jamhuri ya Kiislamu na nchi za bara la Afrika. Latifia amesema Afrika Kusini, Msumbiji na Sudan ndizo sehemu tatu zilizoongoza kwa mauzo ya bidhaa za Iran barani Afrika katika kipindi hicho. Afisa huyo wa klabu ya wafanyabiashara wa Iran na Afrika amesema kuhusu uwagizaji wa bidhaa kutoka Afrika kwamba tani 6 na31 za bidhaa zenye thamani ya dolal6 ziliagizwa nchini Iran kutoka nchi 21 za Afrika katika miezi minane ya kwanza ya mwaka huu na kwamba kiwango hicho kimeongezeka kwa asilimia 77 ikilinganishwa na kipindi kama hicho mwaka uliopita. Katika kipindi hicho Tanzania, Kenya na Afrika ya Kusini, kwa utaratibu, zilikuwa nchi tatu zilizoongoza za kiafrika kuuza bidhaa nyingi zaidi nchini Iran. Mashambulizi ya watu wa mrengo wa kulia na vyombo vya habari dhidi ya mwanamfalme Hari mtoto wa mfalme wa Uingereza na mkewe Megan yameripotiwa kuongezeka baada ya kutangazwa habari za filamu mpya Netflix kuhusu maisha ya wanandoa wa hao wawili. Katika filamu mpya ya matukio ya kweli ya Netflix, mtoto wa mfalme wa Uingereza na mke wake mwenye ngozi isiyo ya wazungu wanamkosoa aliyekuwa malkia wa Uingereza, malki wa Elizabeth wa pili na kuzungumzia ubaguzi warangi, wa rangi unaotawala mfumo wa kifalme wa nchi hiyo, jambo ambalo limeibua hasira za wanasiasa na vyombo vya habari vinavyounga mkono utawala wa kifalme wa Uingereza. Kwa kuzingatia kwamba sehemu moja ya filamu hiyo itarushwa hewani wiki ijayo, gazeti la Daily Mail limeandika makala likiitaja wiki ijayo kuwa ni sumu. Kulingana na gazeti hilo, kasri la mfalme wa Uingereza lina wasiwasi kwamba filamu hiyo ya Netflix ambayo limedai imejaa matusi mabaya itaikasirisha familia ya kifalme baadhi ya watu wanaounga mkono ufalme nchini uingereza wanasema madhumuni ya matamshi ya hari na megan katika filamu hiyo ni kuangusha utawala wa kifalme nchini uingereza wanasiasa kadhaa nchini uingereza akiwemo mbunge wa conservative bob selvi wanafanya jitihada za kuwapokonya hari na megan vyao vyao vyote vya kifalme hapo awali Megan, mke mweusi wa mjukuu aliyekuwa malkia wa Uingereza, aliwahi kuripoti kwamba alikuwa mlengwa wa vitendo vya ubaguzi wa rangi katika utawala wa kifalme wa Uingereza na kwamba alifikia hatua ya kutaka kujiua. Tunakamilisha taarifa ya habari mchana wa leo kwa ripoti ya matukio ya Kiislamu yaliyojiri katika kipindi cha jumazima eneo la mashariki mwa Afrika. Jamii ya Kiislamu imesisitizwa kuwalea vizuri watoto wao kwa kuzingatia maadili na misingi ya dini ya Kiislamu ili kuwa warithi wazuri wa wanawazuoni wa Kiislamu. Wito huo umetolewa na Shekh Muhammad Qasim wakati akizungumza na Waislamu katika viunga vya msikiti wa Mabati Kikwajuni jijini Zanzibar. Amewasisitiza wazazi na walezi kuhakikisha watoto wao hawaathiriki na mitandao ya kijamii kwa kuwaelekeza kuitumia katika mambo ya kheri yenye faida kwao na jamii ya Kiislamu. Hata hivyo, Shekh Muhammad amewakumbusha wazazi kusimamia elimu ya madrasa za Quran kwa watoto wao badala ya kuzingatia elimu ya skuli pekee ambayo manufaa yake yapo duniani pekee. Mwanazuoni maarufu nchini Tanzania, Profesa Juma Mikidadi, amefariki dunia katika hospitali ya chuo kikuu cha kilimo Sokoine SUA, mkoani Morogoro, alikokuwa amelazwa akipatiwa matibabu kwa muda wa mwezi mmoja. Profesa Mikidadi ni miongoni mwa msomi wa falsafa ya sheria na sheria nchini Tanzania na ukanda wa Afrika ya Mashariki. Kidadi ni mmoja wa wanazuoni aliyekuwa na mchango mkubwa katika dini na shughuli za kijamii kupitia siasa. Kadhi mkuu mstaafu wa Kenya Shekhe Ahmad Hussein Muhudhar ameishukuru Tume ya Utumishi wa Mahakama kwa msaada waliompatia wakati akiwa madarakani. Akizungumza katika hafla ya chakula cha mchana ya kuagwa katika msikiti wa Jamia jijini Nairobi nchini Kenya, ameelezea kufurahishwa kwake na alichokifanya katika kipindi chake cha miaka kumi na moja ya utumishi. Jaji Mkuu Martha Koome amempongeza kadhi mkuu mstaafu kwa kutekeleza majukumu yake kwa bidii na kutoa mwongozo wa kisheria kuhusu masuala yanayohusu Waislamu kwa mujibu wa sheria. Kwa upande wake, mwenyekiti wa Baraza Kuu la Waislamu nchini Kenya, SUPKEM, Shekhe Hasan Olenado, amemtaka kadhi mkuu mstaafu kuchukua nafasi ya wazee katika jamii kwa kutoa mwongozo. Hivi sasa kuna mahakama 47 za kadhi katika kila kaunti nchini Kenya. Baraza Kuu la Waislamu nchini Uganda linatarajia kuanza kusajili misikiti yote nchini humo Akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kufanya mazungumzo na shirika la Nabugabo sadaka huko katika makao makuu ya baraza hilo mjini Kampala, naibu meneja wa masuala ya waislamu katika baraza kuu la waislamu nchini Uganda, Shehe Hamza Mubiru amesema kuwa hatua hiyo itarahisisha usimamizi wa misikiti. Amesisitiza kuwa wana haki ya kujua misikiti yote iliyopo nchini Uganda bila ya kujali madhehebu yake ili kuwezesha mipango ya utoaji wa huduma unaofaa. Shekhe Mubiru ameongeza kuwa mchakato wa usajili wa misikiti hiyo unatarajiwa kuanza katikati kati ya mwezi huu. Na waumini wa dini ya Kiislamu nchini Burundi wametakiwa kuwatunza na kuwaheshimu wazazi wao. Wito huo umetolewa na Shekhe Ismail Yusuf wakati akizungumza na Waislam katika viunga vya msikiti mkuu wa Ijumaa jijini Bujumbura nchini Burundi. Amesema baada ya Mwenyezi Mungu na Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasalam, wazazi wawili wana umuhimu mkubwa kwa Waislamu kutokana na kazi kubwa ya malezi na matunzo walioifanya kwa watoto wao. Amesema suala la kutowatii wazazi wawili linapelekea mja ya kukasirikiwa na mola wake, hivyo ni vyema kwa Waislam kufanya juhudi kubwa katika wazazi wao katika mambo ya kheri. Harith Subait, Radio Teheran, Zanzibar. Na ripoti hiyo ya mwandishi wetu wa Zanzibar ndiyo inayotukamilishia taarifa ya habari mchana wa leo. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislami ya Iran na karibuni sasa kusikiliza uchambuzi wetu wa kisiasa. Maelfu kadhaa ya polisi na askari wa usalama wa shirikisho la Ujerumani walivamia na kushambulia makao kadhaa ya kundi la mrengo wa kulia katika operesheni iliyofanyika kwenye pembe tofauti za nchi hiyo Jumatano iliyopita. Inasemekana kwamba wanachama wa kundi hilo walikuwa wamepanga kushambulia bunge la Ujerumani siku ambayo haikutajwa na kuipindua serikali kwa kutumia mabavu. Mwendesha mashtaka wa shirikisho la Ujerumani ametangaza kushiriki kwa takriban polisi elfu tatu katika maeneo 130 katika majimbo 11 ya nchi hiyo dhidi ya kundi hilo la mrengo wa kulia linalojulikana kama Reich Citizens. Wanachama wa kundi hilo ambao baadhi ni wanajeshi wa Ujerumani hawaamini katiba wala mipaka ya Ujerumani ya baada ya vita vya pili vya dunia na wanataka kupinduliwa serikali ya Berlin. Ofisi ya mwendesha mashtaka wa shirikisho la Ujerumani uh, inasema kwamba operesheni hiyo ilifanyika Disemba 7 iliwakamata raia 22 wa nchi hiyo kwa tuhuma za kuwa wanachama wa kundi hilo la kigaidi. Raia watatu wa kigeni akiwemo mrasia pia wamekamatwa kwa tuhuma za kuunga mkono kundi hilo la kigaidi. Ujerumani ikiwa nchi muhimu zaidi ya Umoja wa Ulaya na uchumi mkubwa zaidi barani humo, na hata kabla ya vita vikuu vya pili vya dunia, imekuwa kituo muhimu cha shughuli za makundi ya mirengo ya kulia yenye misimamo na fikra za kupindukia mipaka kutokana na sababu mbalimbali mbali za kihistoria kitamaduni na kijamii, swala ambalo limepelekea kuingia madarakani kwa utawala wa kinazi ulioongozwa na dikteta Adolf Hitler. Fikira zake kali hatimaye ziliibua vita vya pili vya dunia, ambavyo vilisababisha maafa makubwa ya kuuawa mamilioni ya watu na kuharibiwa miundombinu mingi Ujerumani, na kisha kugawanywa nchi hiyo katika sehemu mbili tofauti, yani Ujerumani mashariki na Ujerumani magharibi. Baada ya kuungana Ujerumani mbili, harakati za makundi ya unazi mamboleo ambayo yana mielekeo mikali ya ubaguzi wa rangi na chuki dhidi ya wahamiaji imekuwa ikitawala Ujerumani na kubakia kuwa nchi yenye fikra kali za mrengo wa kulia. Fikra hizo za ubaguzi wa rangi ziliongezeka hasa baada ya mzozo wa wakimbizi barani Ulaya mwaka elfu mbili na kumi na tano ambapo zaidi ya wakimbizi milioni moja walikimbilia nchini Ujerumani na kupelekea kuibuka hisia kali za mrengo wa kulia na vyama vya kibaguzi kama kile cha Pegida na chama cha Alternative for Germany AFD. Katika uchaguzi wa hivi karibuni wa bunge nchini Ujerumani, chama hicho chenye siasa kali za mrengo wa kulia kilipata ushindi mkubwa jambo ambalo linaonyesha kuongezeka fikra na mielekeo ya ubaguzi wa rangi na chuki dhidi ya wahamiaji na wahajiri katika nchi hiyo ya Ulaya. Viongozi wa Ujerumani wameelezea wasiwasi wao kuhusu nafasi ya chama cha Alternative for Germany katika kujenga mazingira ya chuki dhidi ya wahamiaji na serikali ya nchi hiyo Endelea kusikiliza idhaa Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayowajieni moja kwa moja kutoka jijini Teheran. Bismillahi Rahmani Rahim. Assalamu alaykum. Wasikilizaji wapenzi na karibuni kujiunga nami katika dakika hizi za kipindi hiki maalumu ambacho tumekuandalieni kwa mnasaba kukumbuka siku ya kuzaliwa Imamu Ali bin al Hussein Zainul Abidin alayhi ssalam, mmoja wa watu wa nyumba tukufu ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Kabla jambo lolote, tunatoa mkono wa baraka na fanaka kwa wapenzi wote wa Ahlul Bait alaihim salam na wapenzi wote wa haki duniani kwa mnasaba huu, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. <muchedal -hari> Imam Ali bin Hussein alayhi salam alizaliwa katika mji wa Madina, na baba yake ni Imam Hussein bin Ali bin Abi Talib alayhi salam, na mama yake ni Bi Shahrbanu aliyekuwa mmoja wa mabanati wa mfalme wa Kirani. Hali ya kisiasa katika zama za Imam Sajjad alayhi salam ilikuwa nyeti na tata mno. Baada ya Imam Hussein alayhi salam kusimama kidete dhidi ya utawala fasiki wa Bani Umayya na hatimaye kuuwa washahidi huko Karbala. Imam Sajadi alaihi salamu alipambana na fikra potofu za watu waliokuwa wanataka kuupotosha Uislamu, wakati ambao jamii ya Kiislamu ilikuwa imezama kwenye hofu na woga, kwani kitendo cha kuua washahidi mjukuu wa Mtume sw w Imam Husein alaihi salam na kushikwa mateka ya watu wa familia yake kilikuwa ni cha jinai isiyo na mfano. Kipindi cha Imam Sajjad alaihi ssalam kilisadifiana na kipindi cha harakati za kijamii. Kipindi hicho kilikuwa kimegubikwa na vitendo vya upotoshaji wa sheria za Kiislamu, kwani utawala wa Bani Umaya ulikuwa ukiwapotosha Waislamu kwa kuwapelekea wapokezi waongo wa hadithi na riwaya zisizo sahihi, bali za kumsingizia Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam mambo ambayo hakuyasema wala hakuyatenda na wala hakuyaridhia. Harakati za imamu Sajjad alaihi ssalam zilileta mabadiliko makubwa, kwani baadhi ya watu walifikiri kwamba imamu alaihi ssalam alikuwa amejikita zaidi kwenye masuala ya kiibada tu na kujiepusha na masuala ya kijamii na kidunia. Hali ngumu na mbinyo uliokuwa ukitolewa na Bani Umaya kwa upande mmoja na hali ya kiutamaduni na kijamii iliyokuwa ikitawala kipindi hicho wa watu waliokuwa mbali na mafunzo sahihi ya Kiislamu kwa upande wa pili ilimwongezea Imamu Sajadi alaihi salam moyo na ari kubwa ya kuwalingania watu kwenye njia ya haki. Imamu Ali bin Husein alaihi salam aliamua kutumia mbinu mpya ya kimantiki na busara zaidi kwa lengo la kuhuisha fikra halisi ya Kiislamu. Imamu Sajadi alaihi salam aliamua kutumia mawaidha na dua kwa lengo la kufikia kwenye malengo ya kimaanawi na ya kiharakati. Alichukua hatua hiyo ili kukabiliana na harakati za kimaada za watu wa zama hizo. Kwa hakika, Imamu Ali Zainul Abidin alaihi ssalaam alichukua njia sahihi na bora zaidi ya kutumia dua na nasaha ili kufikisha itikadi, ujumbe na fikra sahihi zilizokuwa zikihitajika kwa watu walioishi katika moja ya, ya, ya, ya, al ya, ya, ya, ya nasaha zilizotolewa na Imamu Sajadi alaihi ssalam wakati alipokuwa akitoa mawaidha kwenye msikiti wa Mtume Muhammadi sallallahu alayhi wa alihi wasallam katika siku ya Ijumaa alisema: Jambo la kwanza atakalokutana nalo mja wa Allah akiwa kwenye barzakh ni kuulizwa maswali kutoka na malaika wawili waliotumwa na Allah subhanahu wa ta'ala, kuhusiana na mungu aliyekuwa akimwabudu mtu mtume aliyeteremshiwa, dini aliyokuwa akifuata, kitabu alichokuwa kikisoma, na imamu aliyekuwa akimfuata. Imam Sajjad alayhi salam alikuwa akibainisha kwa uwazi kabisa itikadi ya asili ya Uislamu yani tauhid, na kumpwekesha Mwenyezi Mungu, utume, qiama, na swala muhimu la Ma uimamu. Maimamu alayhimus salam wanauelezea uimamu kuwa ndio huo huo utawala. Imamu anayeelezwa hapa ni mrithi wa Mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallam Yani, shahsia adhimu anayebeba jukumu la kuongoza watu katika masuala ya kidini na ya kidunia, na bila shaka kumtii yeye ni wajibu kwa Waislamu wote kama ilivyokuwa sawa na kumtii mtume mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Watu katika zama hizo walikuwa mbali na mafundisho ya Uislamu, na wengi walikuwa wanafikiri kwamba mtu mmoja anatawala katika masuala ya kidunia na mwingine anatawala katika masuala ya kidini na majukumu hayo mawili hayawezi kufanywa na mtu mmoja kwa wakati mmoja. Bila shaka mawaidha yaliyokuwa yakitolewa na Imam Sajadi alaihi salam yalikuwa yakiwakera na kuwachukiza mno makhalifa wa wakati huo wa Bani Umaya, kwani Imamu Sajadi alaihi salam alikuwa akibainisha kinaga ubaga Uislamu wa asili na uimamu na suala la kwamba mfumo wa utawala wa Kiislamu na uongozi wa jamii ya Kiislamu unapaswa ufuate njia hiyo. Kwa kutumia njia hiyo, Imam Sajjad alayhi salaam alikuwa akiwaeleza watu kile kinachojiri kwenye jamii ya Kiislamu na hasa kuhusiana na tawala zilizokuwa zikitumia mabavu na zilizojaa ufasiki na unafiki, kama vile utawala wa Yazid na Abdulmalik Marwan ambazo hazikutawala kwa mujibu wa misingi na sheria za Kiislamu. Abu Hamza Thumali, mmoja wa wafuasi na wasaidizi wa karibu wa Imamu Sajjadi alaihi ssalam, amenukuliwa akisema kwamba Imamu alaihi ssalam alikuwa akiwahusia wafuasi wake na waumini wengine wajiweke mbali na maliwazo na faraja za uongo walizopewa na watawala madhalimu. Imam Sajjad alayhi salam alikuwa akiwatahadharisha wafuasi wake na suala zima la kushirikiana na watawala madhalimu, na kuwaonya kuwa viongozi hao walikuwa wakiwahadaa kwa anasa na vivutio hivyo bandia na vya kughururisha vya kidunia, ili kudhoofisha imani zao, na wakati huo huo kupunguza makali ya upinzani wao dhidi ya mfumo wa utawala wa Bani Umayya. Imam alikuwa akisema, enyi waumini Hawa matwaghuti ni watu walioikumbatia dunia, nyoyo zao zimezama kwenye ulimwengu huu, hivyo msihadaike na neema zisizokuwa na thamani na zenye ladha ya muda mfupi tu. Imam Sajadi alayhi ssalam alikuwa akiwataka wafuasi wake wajifunge kibwebwe katika kukabiliana na vitendo vya dhuluma na ukandamizaji, na kuwakumbusha misukosuko na mashinikizo makubwa waliokuwa wameyapata wafuasi wa Ahlul Beit alaihimssalam katika zama za Muawia, Yazid na Marwan. Katika lahadha kama hizo, Imam Sajjad alayhi salam alikuwa akielezea pia suala la uimamu na kubainisha ni mtu gani aliyepaswa kufuatwa baada ya Mwenyezi Mungu na mtume wake, na ili kuondoa shaka na wasiwasi kwenye nyoyo na fikra za wafuasi wake na hadhirina, alikuwa akisema: Tangulizeni nawekeni mbele ya amri ya Mwenyezi Mungu ya kumtii mtu ambaye Mwenyezi Mungu amelazimisha atiwe na kamwe msiwatangulize matharuti <mucho> ni moja ya mbinu zilizokuwa zikitumiwa na Imam Sajjad alayhi salam katika kufanya tablighi wakati wa zama zake. Mtukufu huyo alikuwa akibainisha masuala mbalimbali kama vile ya kielimu, maarifa ya Kiislamu, kiirfani, kijamii, kimalezi na masuala nyeti ya kisiasa katika sura ya dua, ambapo dua zake nyingi zimekusanywa kwenye kitabu kinachoitwa Swahifatu Sajjadia. Katika kitabu hicho ambacho kinajulikana pia kwa jina la Injili ya Ahlul Bait na Zaburi ya watu wa Muhammad, Imam Sajjad alayhi salam kwa kutumia njia ya dua ameweka vigezo mbalimbali vya maisha ya kiislamu kwenye fikra za watu huku akionyesha upeo wake mpana wa kuelewa masuala ya zama hizo na zama zitakazokuja baadaye. Imam Ali bin Hussein, Zainul Abidin alayhi salam aliwaamsha watu walio wengi ambao walikuwa wamepumbazika na dunia na kuyapa mgongo masuala ya ibada na mafundisho ya Kiislamu. Na alitumia dua kama njia ya kuamsha na kuongoza kwenye njia ya kumwabudu Allah Subhanahu wa Ta'ala na kujidilisha kufuata mambo ya kimanawi. Jambo la kuzingatiwa hapa ni kwamba Imamu alaihi Salam, kwa kutumia dua, aliweza kubainisha wazi masuala ya uimamu na haki ya Ahlul Beit alaihim Salam katika kadhia ya kuchukua uongozi wa jamii ya Kiislamu mbinu nyingine zilizotumiwa na Imamu Sajada alaihissalam za kuweka wazi zaidi nafasi ya Alul Baiti alaihimssalam ilikuwa ni suala la kukaririwa kwenye dua zake. Utajo huu wa kumswalia Mtume na ali zake watoharifu kwa kusema rehema na amani za Allah ziwe kwa Mtume Muhammad na Ali Muhammad. Ni vyema hapa, wapenzi wasikilizaji, tukunukulieni baadhi ya miongozo iliyojaa hekima iliyotolewa na Imam Sajjad alayhi salam kwa ajili ya watu wa zama zake na zama za baada yake hadi zama zetu hizi na zitakazokuja baadaye. Kama tulivyotangulia kusema, sehemu kubwa iliyonukuliwa kutoka kwa Imam Sajjad alayhi salam ni ucha Mungu wake mkubwa na ibada zake nyingi mno, na kama tulivyosema pia amba kitabu cha dua cha Sahifa Tusajadia ni miongoni mwa urithi bora kabisa tulioachiwa Waislamu na mtukufu huyo Imam Sajada alaihi salamu alitumia muda wake mwingi kuwalingania watu kujiepusha na madhambi. Hadithi nyingi zimepokewa kutoka kwa mtukufu huyo kuhusu suala hilo, hadithi ambazo zinaweza pia kuwa dawa ya kumzuia mtu na kufanya madhambi mazito kama ya kusengenya. Katika moja ya hadithi zake, Imam Sajada alaihi salamu amesema: Mtu anayeuzuia ulimi wake usiwafedheheshe na kuwaharibia watu heshima zao, Mwenyezi Mungu atayafumbia macho madhambi yake siku ya Kiama. Vilevile alikuwa akisisitizia mno suala la kutumia hekima katika kulingania watu dini. Pia alikuwa akihimiza mno wajibu wa kujua mbinu za kulingania dini ya Allah subhanahu wataala. Katika hadithi moja imepokewa na Shekh Kulaini katika kitabu cha al-Kafi na kupokewa pia na maulama wengine wa hadithi, ambayo inasema bwana kadhaa wa Quraysh walimuuliza Imam Ali ibn al-Husayn Sajjad alayhi salam kwamba tuwalinganie vipi watu dini hii. Imam Zainul Abidin alayhi salam aliwabainishia misingi ya dini na kuashiria kwamba misingi hiyo ni kuamini utume wa Nabii Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Aidha alisema mhimili wa nguzo zote hizo ni mambo mawili ambayo ni maarifa na kumjua Mwenyezi Mungu mtukufu na kutafuta radhi zake. Pia amenukuliwa akisema, kumjua Mwenyezi Mungu ni kumpwekesha yeye na kutambua kuwa Mwenyezi Mungu ni mwenye huruma, mrehemevu, mwenye nguvu na mtukufu, mwenye ilmu na kudera, na kujua kwamba yeye ni muweza wa kila kitu ambaye macho hayawezi kumwona lakini yeye anayaona macho na wenye macho. Aidha ni kuamini kwamba Mwenyezi Mungu ni mjuzi wa kila kitu na kwamba Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wasallam ni mja na mtume wake na aliyokuja nayo ni haki kutoka kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, na yasiyokuwa hayo ni batili na upotofu. Wapenzi wasikilizaji, kipindi chetu maalumu ambacho kimekujieni kwa mnasaba wa kukumbuka siku ya kuzaliwa Imamu Ali bin Husein Zainul Abidin alaihi salam kimefikia ukingoni. Kwa mara nyingine tena, tunatoa mkono wa kheri na fanaka kwa Waislamu wote duniani, na hasa wafuasi wa kweli wa watu wa nyumba tukufu ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, kwa mnasaba huu wa adhimu. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na sasa karibuni kusikiliza udondozi wa baadhi ya magazeti ya leo Afrika Mashariki. Tunaanza kwa kutupia jicho magazeti yaliyochapishwa nchini Tanzania. Gazeti eh, la Mwananchi limetupia jicho eh, suala la mapendekezo yaliyotolewa kuhusu nauli za usafiri wa treni ya njia ya reli ya kisasa SGR, uh, yaliyotolewa na shirika la reli Tanzania. uh, mapendekezo hayo yanasema nauli kutoka Dar es Salaam hadi Morogoro na Dodoma ni mwiba mchungu. Nimedokeza kwamba nauli kutoka da kwenda Morogoro ni mara mbili zaidi ya nauli za mabasi kuhusu suayo la mabadiliko tarajiwa katika serikali ya Tanzania, gazeti hilo limeandika kichwa cha habari matumbo joto ni hofu ya wateule baada ya Rais Samia kueleza kwamba anatarajia kufumua serikali yake, alenga kuwaondoa watendaji wasioendana na kasi yake. Gazeti la Uhuru limeandika habari ya maadhimisho ya miaka 61 ya uhuru wa Tanzania kwa kichwa cha maneno, Rais Samia ataja mambo matano, miaka 61 ya uhuru limeandika kwamba Rais Dr Samia Suluhu Hassan amewataka Watanzania kutumia maadhimisho ya miaka 61 ya uhuru kutafakari, kuweka dhamira ya kuongeza juhudi na maarifa na kulipeleka taifa mbele kwa kasi kubwa zaidi. Gazeti la Nipashe limeipa umuhimu habari ya ripoti maalumu yenye kichwa cha maneno familia zinavyowageuza watoto kitega uchumi kupitia ukahaba. Habari nyingine muhimu za Nipashe zina vichwa vya habari vinavyosema: nauli treni SGR zapendekezwa, utafiti wataja taasisi tano zenye shida kimaadili, na mwalimu jela miaka 20 kwa ukatili dhidi ya wanafunzi wake. Gazeti la Wamachinga limeipa uzito zaidi ya habari ya maadhimisho ya miaka 61 ya uhuru wa Tanzania. miaka 61 ya uhuru, kazi inaendelea kinasema kichwa cha habari hiyo uh, ukurasa wa kwanza uh, ambacho kimeandamana na picha ya Rais Samia akiwapungia mkono wananchi. Katika upande wa michezo, gazeti la Wamachinga limeakisi matokeo ya jana ya mashindano ya kombe la dunia Qatar 2022 hasa kuondolewa timu ya taifa ya Brazil katika mashindano hayo. Nchini Kenya, gazeti la Saturday Nation uh, limeandika kwamba Rais William Ruto jana aliwaandikia maspika wawili wa bunge barua ambayo inaweza kuibua mjadala wa kurekebisha hali ya kisiasa mwaka ujao. Habari hiyo yenye kichwa cha maneno kombora la Ruto la marekebisho ya sheria inasema Daktari Ruto ameonekana kutoa tawi la mzaituni kwa wapinzani kwa kujitolea kutekeleza kanuni ya thuluthi mbili ya jinsia bungeni na kuanzisha ofisi ya kiongozi wa upinzani. Saturday Nation pia limeandika kwamba tume ya kuajiri waalimu TSC imetangaza ajira 35,550 kwa walimu watakaofanya kazi katika shule za msingi na za upili. Taarifa ya TSC imesema watahiniwa waliofaulu watatumwa kuhudumu katika shule yoyote ya msingi au ya upili katika kaunti ambako walihojiwa au katika sehemu yoyote ya nchi watakayohitajika. Katika ukurasa wa michezo, gazeti hilo limeandika kwamba timu ya taifa ya soka ya Moroko, macho yote ya Waafrika yanaelekezwa kwa timu ya taifa ya Moroko inayotaka kufungua ukurasa mpya katika historia ya mpira wa miguu, uh, katika historia ya bara la Afrika, wakati mechi ya Simba wa Atlasi dhidi ya timu ya taifa ya Moroko itakapopigwa leo, uh, huko Qatar. Moroko ndiyo mwakilishi pekee wa bara la Afrika aliyebakia katika mashindano ya kombe la dunia Qatar 2022. Gazeti la Taifa Leo pia limeipa kipaumbele habari yenye kichwa cha maneno magavana wa mgomea Raila, vinara wa kaunti watangaza ushirikiano na serikali ya kitaifa na kuacha Raila pwekee. Vichwa vya habari nyingine vinasema wakuu shuleni wapigania wajawazito, UN M23 iliua mia thelathini na moja ndani ya siku moja, na ni sasa ni zamu ya uingereza na Ufaransa hii leo. Nchini Rwanda, gazeti la New Times limeandika kwamba wakati ulimwengu ukiadhimisha siku ya kimataifa ya kumbukumbu ya heshima, kumbukumbu na heshima ya waathirika wa uhalifu na mauaji ya kimbari, wanaharakati wanasema kwamba jamii ya kimataifa inaonekana kutojifunza kutokana na makosa yaliyopita wakati wa mauaji ya kimbari ya Watutsi nchini Rwanda mwaka 1994. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, na karibuni sasa kusikiliza mawaidha ya kiislamu yanayoletwa kwenu na Sheikh Salim Mwega, yatakayofuatiwa na makala ya Leo katika Historia. l mwanzo kabisa, kitu ambacho ntazungumzia ni kwamba hizi ambazo zinaitwa ayam fatimia, kwa nini zinaitwa ayam fatimia? Zimetoa jina hili ayam fatimia wapi? Siku za ayam fatimia zimetoka wapi? Ya, zimepata jina hili wapi hasa? Jina hili limetokana na kuwa ni kwa sababu ya kwamba ni siku ambazo tunatarajia au kuna dhana kubwa ya kwamba Bibi Fatima alaihi ssalam aliuawa, na siku hizi ni siku ambazo, kwa sababu, tukirudi nyuma kwenye historia tunapata ya kwamba Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam alipoaga dunia, yeye kabla ya kuaga dunia katika kitanda chake akiwa pale muda mfupi tu kabla ya kuaga dunia alitaka watu wote wake familia yake waje awe wataona nao na atazungumza nao. Bibi Fatima alikuwa miongoni mwa wale ambao waliokuja na kukaa pale pembeni mwake na kuzungumza naye, na walipokuwa wakizungumza watu walimwona Bibi Fatima baada ya kuwa ameketi naye anazungumza mtu na Mtume sallallahu alayhi wa alayhi wa sallam ya kwamba analia walimuona akilia, alafu kisha baada ya muda walimuona akicheka. Sasa kitu ambacho kiliwashangaza ni kule kucheka baada ya kulia, kwa nini furaha baada ya huzuni? Basi walimuuliza baada ya hapo ya kwamba kwa nini uli ulilia. Bifatima alaihi wassalam akasema ya kwamba katika mazungumzo yetu na Mtume sallallahu alaihi waalihi wasallam mtume sallallahu alayhi wa sallam katika mara ya kwanza mliponiona nikilia, ni kwamba mtume alimjulisha ya kwamba hivi anaondoka na anarudi kwa mola wake, ataaga dunia. Na baada ya muda, mimi nikawa nalia, alafu kisha akawa naniambia ya kwamba baada yake atakaikuwa wa kwanza ku, ku kumfata katika watakaondoka na kurudi kwa mola wao itakuwa ni mimi. Basi hicho ndio kitu ambacho kinanifurahisha sasa. Katika historia wanasema au wameandika waandishi wapokezi, wanasema ya kwamba kifo chake kilikuwa baada ya siku kadhaa. Sasa maandishi yalipoandikwa siku za nyuma, kulikuwa hakuna nukta zina, zinawekwa katika maandishi ya siku za nyuma. Kwa hivyo sasa ikawa haieleweki, wenye kuja baadaye wakawa hawaelewi ya kwamba ilikuwa alifariki baada ya siku sitini na tano baada ya kuaga mtume au aliaga baada ya siku sabini na tano au tisi, tisini na tano. Sasa hapa ndipo ikawa kuna shaka sasa. Kuna uwezekano yakawa ni siku sitini baada ya kufariki kwa Mtume ndio kaga dunia Bibi Fatima alaihi wasalam, au ni baada ya siku sabini na tano au siku tisaini. Sasa hizi siku katika nini hata ingawa hizi mbili kauli hizi mbili ya kwamba ni baada ya siku sabini na tano au tisaini na tano ndizo watu wanazifuatilia zaidi, na ndio sababu katika hii ya kwanza huwa inatajwa ya kwamba kaaga katika siku hizi. Kwa hivyo kuanzia sasa mpaka tarehe zile zingine, ambayo itakuwa ni tarehe katika hii mwezi, mwezi, Jamadi la Ula tarehe kumi na tatu, na katika mwezi ujao, ambayo ni Jamadi ya Thani ambayo itakuwa ni tarehe tatu. Sasa inasemekana hizi siku ni za nini? za ayam Fatimia au la, kabla yake kama wengine pia hufanya, yani hufanya tangu mwezi uliotangulia mwezi wa, wa Rabiu uh, athani. Na hizi zote zinahesabika ni siku za kumkumbuka Bibi Fatima alaihi assalam. <tikulia> Leo katika historia. Leo ni Jumamosi mosi tarehe ya 15 mfunguo nane Jamadul Awal mwaka 1444 Hijria, mwafaka na tarehe 10 Disemba mwaka 2022 Miladia. Siku kama ya leo miaka 1406 iliyopita kwa mujibu wa kalenda ya Hijria na kwa mujibu wa baadhi ya nukuu za historia, alizaliwa Imam Ali bin Husein Alaihi Salam, maarufu kwa lakabu ya Zeinulabidin katika mji mtakatifu wa Madina mtukufu. Huyo ni mwana wa Imam Husein bin Ali bin Abitalib alaihi salam, mju mjukuu wa Bwana Mtume sallallahu alihi wa alihi wasalam. Alikuwa kinara wa elimu, uchamungu, wema, ukarimu na upendo. Miongoni mwa sifa kuu za Imam Zeinulabidin ni kufanya ibada na kuswali swala za usiku alikuwa mwingi wa ibada na alipewa lakabu ya Sajjad kwa maana ya mwenye kusujudu sana, na Zainul Abidin kwa maana ya pambo la wafanya ibada. Tarehe ya 15 mfunguo 8 Jamadul Awwal mwaka 38 Hijiria, yaani miaka 1406 iliyopita aliwa washahidi Muhammad bin Abubakar ambaye alikuwa miongoni mwa masahaba waaminifu wa imamu Ali bin Abitalibi alaihi salam, na kamanda maarufu wa jeshi la Uislamu katika vita dhidi ya jeshi la Muawiya lililokuwa likiongozwa na Amru bin Alas, tawala wa kizazi cha Bani Umaya. Muawia alituma jeshi la wapiganaji elfu sita nchini Misri kwa ajili ya kupigana na jeshi la Muhammad bin Abubakar lililokuwa na wapiganaji elfu mbili. Jeshi la Muhammad bin Abubakar lilishindwa katika vita hivyo, na kiongozi huyo akauawa shahidi kwa kuchomwa moto baada ya kukamatwa mateka. Siku kama ya leo miaka mia moja na arobaini na tatu iliyopita, Toleo la kwanza la gazeti la Al Urwatulwuthqa lilichapishwa chini ya uongozi wa Sayid Jamaluddin Asad Abadi, maarufu kwa jina la Jamaluddin Afghani, na Shekh Muhamad Abdu huko mjini Paris, Ufaransa. Sayid Jamaluddin aliasisi jumuiya ya Al Urwatulwuthqa kwa shabaha ya kutimiza lengo lake la kujenga umoja na mshikamano kati ya mataifa ya Kiislamu, na akaanza kuchapisha gazeti kwa kutumia jina hilo, hilo. Na miaka 126 iliyopita katika siku kama ya leo alifariki dunia mwanakemia maarufu wa Sweden Alfred Nobel. Nobel alizaliwa mwaka 1833 na, na kuwahamia nchini Rasia wakati wa ujana wake. Alfred Nobel alifanikiwa kuvumbua baruti baada ya kufanya utafiti mkubwa kwa miaka kadhaa katika uwanja wa sayansi ya kemia. Hata hivyo, mada hiyo, badala ya kutumiwa kwa matumizi ya amani, ilianza kutumiwa kama kifaa cha kivita. Ni kwa sababu hiyo ndio maana Alfred Nobel akatoa pendekezo la kutolewa tuzo kila mwaka kwa shaksia aliyofanya juhudi kubwa katika uwanja wa kuimarisha amani na usalama duniani. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu Iran, na kabla ya kufunga matangazo yetu tusikilize muhtasari wa habari za dunia. Kamishna mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa amesema mauaji ya raia katika jamhuri ya kidemokrasia Kongo ya Kongo yanatia wasiwasi. Volker Turk amesema kuna haja ya kukomeshwa mapigano yanayoendelea katika mikoa mbalimbali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hasa katika mkoa wa Kivu Kaskazini. Rais wa mamlaka ya ndani ya Palestina Mahmud Abbas ameitaka jamii ya kimataifa isishirikiane na serikali haramu ya utawala wa kizayuni wa Israel na kusema Marekani na Uingereza zinapaswa kuomba radhi kwa watu wa Palestina. Abbas amesema hayo katika kikao cha pamoja cha nchi za Kiarabu na China kilichofanyika mjini Riyadh, na kuongeza kwamba Marekani na Uingereza zinapaswa kuomba radhi wa Palestina kwa na kuwalipa fidia kutokana na kutia saini azimio ovu la Barfor lililounda mazingira ya kuanzishwa utawala haramu wa Israel kwenye ardhi ya Palestina. Utafiti mpya wa wanasayansi unaonyesha kwamba dhiki ya maisha wakati wa karantini ya korona imeongeza kasi ya kuzeeka katika ubongo wa vijana. Kulingana na tovuti ya Science Alert, athari ya mfadhaiko huo ni sawa na athari ya mfadhaiko uliokuwa ukishuhudiwa hapo kabla kutokana na ukatili, kutelekezwa na matatizo ya kifamilia. Naibu afisa wa klabu ya wafanyabiashara wa Irani na Afrika amesema kwamba biashara kati ya Irani na nchi za bara hilo imestawi kwa asilimia 40. Said Ruhullah Latifi amesema kwamba biashara jumla ya kuagiza na kuuza nje bidhaa baina ya Irani na Afrika ilikuwa dola bilioni 1 na milioni 56 katika miezi minane ya kwanza ya mwaka huu wa Hijiria Shamsia na mashambulizi ya watu wa mrengo wa kulia na vyombo vya habari dhidi ya mwana mfalme Ahari mtoto wa mfalme wa Uingereza na mke wake Megan yameripotiwa kuongezeka baada ya kutangazwa habari ya filamu mpya ya Netflix kuhusu maisha ya wanandoa hao wawili. Wapenzi wasikilizaji, uh, muhtasari huo wa habari unatukamilishia matangazo yetu mchana wa leo na kushukuruni kwa kuwa nasi tangu matangazo yetu ya alfajiri na haya ya sasa hivi. Na kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki kutayarisha na kukuleteni matangazo haya, mimi ni Amiri Ibrahim Rutajengwa ninayekuwageni, ningekutakieni kila la heri. Kwa herini.